gnome-utils - en to cy translation catalogue (140 entries)

en: Default Dictionary Server
cy: Gweinydd Geiriadur Rhagosodedig

en: Spanish Dictionaries
cy: Geiriaduron Sbaeneg

en: Check word definitions and spellings in an online dictionary
cy: Chwilio am ddiffiniadau geiriau a'u sillafiad mewn geiriadur ar-lein

en: Dictionary
cy: Geiriadur

en: The default database to use
cy: Y gronfa ddata ragosodedig i'w defnyddio

en: The default search strategy to use
cy: Y strategaeth chwilio ragosodedig i'w defnyddio

en: The font to be used when printing
cy: Y ffont i'w defnyddio wrth argraffu

en: The font to be used when printing a definition.
cy: Y ffont i'w defnyddio wrth argraffu diffiniad.

en: The name of the default individual database or meta-database to use on a dictionary source. An exclamation mark ("!") means that all the databases present in a dictionary source should be searched
cy: Enw'r gronfa ddata unigol, neu'r meta-gronfa ddata, ragosodedig i'w defnyddio ar y gweinydd geiriadur. Mae ebychnod ("!") yn dynodi y dylid chwilio pob cronfa ddata o fewn ffynhonnell geiriadur

en: The name of the default search strategy to use on a dictionary source, if available. The default strategy is 'exact', that is match exact words.
cy: Enw'r strategaeth chwilio ragosodedig i'w defnyddio ar ffynhonnell geiriadur, os ar gael. Y strategaeth ragosodedig yw 'union', hynny yw, cydweddu geiriau'n union.

en: The name of the dictionary source used
cy: Enw'r ffynhonnell geiriadur a ddefnyddiwyd

en: The name of the dictionary source used to retrieve the definitions of words.
cy: Enw'r ffynhonnell geiriadur a ddefnyddir i gyrchu diffiniadau geiriau.

en: Print
cy: Argraffu

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: _Print font:
cy: _Argraffu ffont:

en: _Select a dictionary source for looking up words:
cy: _Dewis ffynhonnell geiriadur i chwilio am eiriau:

en: H_ostname:
cy: Enw _Gwesteiwr:

en: Source Name
cy: Enw Ffynhonnell

en: _Description:
cy: _Disgrifiad

en: _Port:
cy: _Porth:

en: _Transport:
cy: _Cludiant:

en: Client Name
cy: Enw Cleient

en: The name of the client of the context object
cy: Enw gwesteiwr y gwrthrych cyd-destun

en: Hostname
cy: Enw Gwesteiwr

en: The hostname of the dictionary server to connect to
cy: Enw gwesteiwr y gweinydd geiriadur i gysylltu ag ef

en: Port
cy: Porth

en: The port of the dictionary server to connect to
cy: Y porth ar y gweinydd geiriadur y dylid cysylltu ag ef

en: Status
cy: Statws

en: The status code as returned by the dictionary server
cy: Y cod statws a ddychwelwyd gan y gweinydd geiriadur

en: No connection to the dictionary server at '%s:%d'
cy: Dim cysylltiad â'r gweinydd geiriadur yn '%s:%d'

en: Lookup failed for hostname '%s': no suitable resources found
cy: Methwyd wrth chwilio am enw gwesteiwr '%s': heb ganfod adnoddau addas

en: Lookup failed for host '%s': %s
cy: Methu am-edrych y gwesteiwr '%s': %s

en: Lookup failed for host '%s': host not found
cy: Methwyd wrth chwilio am westeiwr '%s': heb ganfod gwesteiwr

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'. The server replied with code %d (server down)
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd geiriadur ar '%s:%d'. Atebodd y gweinydd gyda'r cod %d (gweinydd i lawr)

en: Unable to parse the dictionary server reply
    : '%s'
cy: Methu gramadegu ymateb y gweinydd geiriadur
    : '%s'

en: No definitions found for '%s'
cy: Dim diffiniadau wedi'u canfod ar gyfer '%s'

en: Invalid database '%s'
cy: Cronfa ddata annilys '%s'

en: Invalid strategy '%s'
cy: Strategaeth annilys '%s'

en: Bad command '%s'
cy: Gorchymyn gwael '%s'

en: Bad parameters for command '%s'
cy: Paramedrau gwael ar gyfer y gorchymyn '%s'

en: No databases found on dictionary server at '%s'
cy: Dim cronfeydd data wedi'u canfod ar y gweinydd geiriadur yn '%s'

en: No strategies found on dictionary server at '%s'
cy: Dim strategaethau wedi'u canfod ar y gweinydd geiriadur yn '%s'

en: Connection failed to the dictionary server at %s:%d
cy: Cysylltiad wedi methu â'r gweinydd geiriadur yn %s:%d

en: Error while reading reply from server:
    %s
cy: Gwall wrth ddarllen ymateb y gweinydd:
    %s

en: No hostname defined for the dictionary server
cy: Dim enw gwesteiwr wedi'i ddiffinio ar gyfer y gweinydd geiriadur

en: Unable to create socket
cy: Methu creu soced

en: Unable to set the channel as non-blocking: %s
cy: Methu gosod y sianel yn un nad yw'n rhwystro: %s

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd geiriadur yn '%s:%d'

en: Local Only
cy: Lleol yn Unig

en: Whether the context uses only local dictionaries or not
cy: A yw'r cyd-destun yn defnyddio dim ond geiriaduron lleol, ai peidio

en: Error while matching
cy: Gwall wrth gydweddu

en: Not found
cy: Heb ei ganfod

en: F_ind:
cy: _Canfod:

en: _Previous
cy: _Blaenorol

en: _Next
cy: _Nesaf

en: Error while looking up definition
cy: Gwall wrth edrych am ddiffiniad

en: Another search is in progress
cy: Mae chwiliad arall ar waith

en: Please wait until the current search ends.
cy: Arhoswch tan fod y chwiliad presennol yn gorffen.

en: Error while retrieving the definition
cy: Gwall wrth estyn diffiniad

en: Filename
cy: Enw Ffeil

en: The filename used by this dictionary source
cy: Yr enw ffeil a ddefnyddir gan y ffynhonnell geiriadur yma

en: Name
cy: Enw

en: Description
cy: Disgrifiad

en: The description of this dictionary source
cy: Disgrifiad y ffynhonnell geiriadur yma

en: Database
cy: Cronfa ddata

en: Strategy
cy: Strategaeth

en: Transport
cy: Cludiant

en: The transport mechanism used by this dictionary source
cy: Y mecanwaith gludiant ddefnyddir gan y ffynhonnell geiriadur yma

en: Context
cy: Cyd-destun

en: The GdictContext bound to this source
cy: Y GdictContext sydd wedi'i rwymo i'r ffynhonnell hon

en: Invalid transport type '%d'
cy: Math cludiant annilys '%d'

en: No '%s' group found inside the dictionary source definition
cy: Dim grŵp '%s' wedi'i ganfod o fewn y diffiniad ffynhonnell geiriadur

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition: %s
cy: Methu cael yr allwedd '%s' o fewn y diffiniad ffynhonnell geiriadur: %s

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition file: %s
cy: Methu cael yr allwedd '%s' o fewn y ffeil diffiniad ffynhonnell geiriadur: %s

en: Dictionary source does not have name
cy: Does dim enw i'r ffynhonnell geiriadur

en: Dictionary source '%s' has invalid transport '%s'
cy: Mae i'r ffynhonnell geiriadur '%s' gludiant annilys '%s'

en: Paths
cy: Llwybrau

en: Search paths used by this object
cy: Y llwybrau chwilio ddefnyddir gan y gwrthrych hwn

en: Sources
cy: Ffynonellau

en: Dictionary sources found
cy: Ffynonellau geiriadur wedi'u canfod

en: The GdictContext object used to get the word definition
cy: Y gwrthrych GdictContext ddefnyddiwyd i gael diffiniad y gair

en: The database used to query the GdictContext
cy: Y gronfa ddata i'w defnyddio i holi'r GdictContext

en: The strategy used to query the GdictContext
cy: Y strategaeth i'w defnyddio i holi'r GdictContext

en: Look up words in dictionaries
cy: Chwilio am y geiriau yn y geiriaduron

en: Words to look up
cy: Geiriau i chwilio amdanynt

en: Words to match
cy: Geiriau i'w cydweddu

en: Dictionary source to use
cy: Ffynhonnell geiriadur i'w defnyddio

en: Database to use
cy: Cronfa ddata i'w defnyddio

en: Strategy to use
cy: Strategaeth i'w defnyddio

note: create the new option context
en:  - Look up words in dictionaries
cy:  - Chwilio am eiriau mewn geiriaduron

en: Edit Dictionary Source
cy: Golygu Ffynhonnell Geiriadur

en: Add Dictionary Source
cy: Ychwanegu Ffynhonnell Geiriadur

en: Remove "%s"?
cy: Tynnu "%s"?

en: This will permanently remove the dictionary source from the list.
cy: Fe fydd hyn yn tynnu'r ffynhonnell geiriadur yn barhaol o'r rhestr.

en: Unable to remove source '%s'
cy: Methu tynnu'r ffynhonnell '%s'

en: There was an error while displaying help
cy: Roedd yna wall wrth ddangos y cymorth

en: Add a new dictionary source
cy: Ychwanegu ffynhonnell geiriadur newydd

en: Remove the currently selected dictionary source
cy: Tynnu'r ffynhonnell geiriadur sydd wedi'i ddewis ar hyn o bryd

en: Set the font used for printing the definitions
cy: Gosod y ffont a ddefnyddir i argraffu'r diffiniadau

en: Unable to create a source file
cy: Methu creu ffeil ffynhonnell

en: Unable to save source file
cy: Methu cadw ffeil ffynhonnell

en: Searching for '%s'...
cy: Chwilio am '%s'...

en: No definitions found
cy: Ni chanfuwyd unrhyw ddiffiniadau

en: A definition found | %d definitions found
cy[0]: %d diffiniad wedi'i ganfod
cy[1]: %d ddiffiniad wedi'u canfod
cy[2]: %d diffiniad wedi'u canfod
cy[3]: %d diffiniad wedi'u canfod

en: No dictionary source available with name '%s'
cy: Dim ffynhonnell geiriadur ar gael â'r enw '%s'

en: Unable to find dictionary source
cy: Methu canfod ffynhonnell geiriadur

en: No context available for source '%s'
cy: Dim cyd-destun ar gael ar gyfer y ffynhonnell '%s'

en: Unable to create a context
cy: Methu creu cyd-destun

en: %s - Dictionary
cy: %s - Geiriadur

en: Save a Copy
cy: Cadw Copi

en: Untitled document
cy: Dogfen ddideitl

en: Error while writing to '%s'
cy: Gwall wrth ysgrifennu at '%s'

en: Dictionary Preferences
cy: Hoffterau Geiriadur

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _View
cy: _Golwg

en: _Go
cy: _Mynd

en: _Help
cy: _Cymorth

note: File menu
en: _New
cy: _Newydd

en: New look up
cy: Chwilio o'r newydd

en: _Save a Copy...
cy: _Cadw Copi...

en: _Print...
cy: _Argraffu...

en: Print this document
cy: Argraffu'r ddogfen hon

en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

en: Find a word or phrase in the document
cy: Canfod gair neu gymal yn y testun

en: Find Ne_xt
cy: Canfod _Nesaf

en: Find Pre_vious
cy: Canfod y _Blaenorol

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

note: Go menu
en: _Previous Definition
cy: _Diffiniad Blaenorol

en: Go to the previous definition
cy: Mynd i'r diffiniad blaenorol

en: _Next Definition
cy: _Diffiniad Nesaf

en: Go to the next definition
cy: Mynd i'r diffiniad nesaf

en: _First Definition
cy: _Diffiniad Cyntaf

en: Go to the first definition
cy: Mynd i'r diffiniad cyntaf

en: _Last Definition
cy: _Diffiniad Olaf

en: Go to the last definition
cy: Mynd i'r diffiniad olaf

note: Help menu
en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _About
cy: _Ynghylch

en: Look _up:
cy: _Chwlio am:

en: Similar words
cy: Geiriau tebyg
