gnome-dictionary master - en to vi translation catalogue (135 entries)

en: Default Dictionary Server
vi: Máy phục vụ từ điển mặc định

en: GNOME Dictionary
vi: Từ điển GNOME

en: Check word definitions and spellings in an online dictionary
vi: Tìm từ trong từ điển trực tuyến để kiểm tra chính tả và sự định nghĩa

en: GNOME Dictionary is a simple dictionary application that looks up definitions of words online. Though it looks up English definitions by default, you can easily switch to Spanish or add other online dictionaries using the DICT protocol to suit your needs.
vi: Từ điển GNOME là một ứng dụng từ điển đơn giản dùng để tìm kiếm các định nghĩa về các từ trực tuyến. Cho dù là nó tìm các định nghĩa bằng tiếng Anh theo mặc định, thì bạn vẫn có thể chuyển sang từ điển trực tuyến bằng tiếng Tây Ban Nha các ngôn ngữ khác, mà nó phù hợp mong muốn của bạn nhưng phải dùng giao thức DICT.

en: _New Window
vi: Cửa _sổ mới

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Help
vi: Trợ giúp

en: About
vi: Giới thiệu

en: Quit
vi: Thoát

en: _Save a Copy...
vi: _Lưu bản sao…

en: P_review
vi: _Xem thử

en: _Print
vi: _In

en: _Find
vi: _Tìm

en: _View
vi: _Xem

en: _Sidebar
vi: Ô _bên

en: Similar _Words
vi: Từ tươn_g tự

en: Dictionary Sources
vi: Nguồn từ điển

en: Available _Dictionaries
vi: Từ điển _sẵn có

en: Available St_rategies
vi: _Chiến lược hiện có

en: _Go
vi: Đ_i

en: _Previous Definition
vi: Định nghĩa t_rước

en: _Next Definition
vi: Định nghĩa _kế

en: _First Definition
vi: Định nghĩa đầ_u

en: _Last Definition
vi: Định nghĩa _cuối

en: _Select a dictionary source for looking up words:
vi: _Chọn nguồn từ điển để tra từ:

en: Add a new dictionary source
vi: Thêm một nguồn từ điển mới

en: Remove the currently selected dictionary source
vi: Gỡ bỏ nguồn từ điển đã chọn hiện thời

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit the currently selected dictionary source
vi: Sửa nguồn từ điển được chọn

en: Source
vi: Nguồn

en: _Print font:
vi: Phông chữ _in:

en: Set the font used for printing the definitions
vi: Đặt phông chữ dùng để in phần định nghĩa

en: Print
vi: In

en: _Description
vi: _Mô tả

en: _Port
vi: _Cổng

en: _Hostname
vi: Tên _máy

en: _Transport
vi: _Vận chuyển

en: Source Name
vi: Tên nguồn

en: Dictionaries
vi: Từ điển

en: Strategies
vi: Chiến lược

en: Dictionary
vi: Từ điển

en: word;synonym;definition;spelling;
vi: word;từ;tu;điển;dien;synonym;đồng;dong;definition;định;nghĩa;dinh;nghia;spelling;chính;tả;chinh;ta;

en: The default database to use
vi: Cơ sở dữ liệu mặc định cần dùng

en: The name of the default individual database or meta-database to use on a dictionary source. An exclamation mark ("!") means that all the databases present in a dictionary source should be searched
vi: Tên cơ sở dữ liệu riêng mặc định hay siêu cơ sở dữ liệu cần dùng với nguồn từ điển. Dấu “!” có nghĩa là mọi cơ sở dữ liệu trên nguồn từ điển đó nên được tìm kiếm

en: The default search strategy to use
vi: Chiến lược tìm kiếm mặc định cần dùng

en: The name of the default search strategy to use on a dictionary source, if available. The default strategy is 'exact', that is match exact words.
vi: Tên của chiến lược tìm kiếm mặc định cần dùng với nguồn từ điển, nếu có. Chiến lược là “exact” (chính xác), tức là phải khớp chỉ từ một cách chính xác.

en: The font to be used when printing
vi: Phông chữ cần dùng khi in

en: The font to be used when printing a definition.
vi: Phông chữ cần dùng khi in lời định nghĩa.

en: The name of the dictionary source used
vi: Tên nguồn từ điển đã dùng

en: The name of the dictionary source used to retrieve the definitions of words.
vi: Tên của nguồn từ điển được dùng để lấy lời định nghĩa của từ.

en: Spanish Dictionaries
vi: Từ điển tiếng Tây Ban Nha

en: Longdo Thai-English Dictionaries
vi: Từ điển Longdo Thái-Anh

en: No connection to the dictionary server at '%s:%d'
vi: Không có kết nối đến máy phục vụ từ điển tại “%s:%d”

en: Lookup failed for hostname '%s': no suitable resources found
vi: Lỗi tra tìm với tên máy “%s”: không tìm thấy tài nguyên thích hợp

en: Lookup failed for host '%s': %s
vi: Lỗi tra tìm với tên máy “%s”: %s

en: Lookup failed for host '%s': host not found
vi: Lỗi tra tìm với tên máy “%s”: không tìm thấy máy

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'. The server replied with code %d (server down)
vi: Không thể kết nối đến máy phục vụ từ điển tại “%s:%d”. Máy phục vụ đã trả lời mã %d (máy phục vụ không trực tuyến)

en: Unable to parse the dictionary server reply
    : '%s'
vi: Không thể phân tích trả lời từ máy phục vụ từ điển
    : “%s”

en: No definitions found for '%s'
vi: Không tìm thấy phần định nghĩa cho “%s”

en: Invalid database '%s'
vi: Cơ sở dữ liệu không hợp lệ “%s”

en: Invalid strategy '%s'
vi: Chiến lược không hợp lệ “%s”

en: Bad command '%s'
vi: Lệnh sai “%s”

en: Bad parameters for command '%s'
vi: Tham số cho lệnh “%s” sai

en: No databases found on dictionary server at '%s'
vi: Không tìm thấy cơ sở dữ liệu trên máy phục vụ từ điển tại “%s”

en: No strategies found on dictionary server at '%s'
vi: Không tìm thấy chiến lược trên máy phục vụ từ điển tại “%s”

en: Connection failed to the dictionary server at %s:%d
vi: Lỗi kết nối đến máy phục vụ từ điển tại “%s:%d”

en: Error while reading reply from server:
    %s
vi: Gặp lỗi khi đọc trả lời từ máy phục vụ:
    %s

en: Connection timeout for the dictionary server at '%s:%d'
vi: Quá hạn kết nối đến máy phục vụ từ điển tại “%s:%d”

en: No hostname defined for the dictionary server
vi: Chưa định nghĩa tên máy cho máy phục vụ từ điển

en: Unable to create socket
vi: Không thể tạo ổ cắm mạng

en: Unable to set the channel as non-blocking: %s
vi: Không thể đặt kênh có kiểu không-khóa: %s

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'
vi: Không thể kết nối đến máy phục vụ từ điển tại “%s:%d”

en: Reload the list of available databases
vi: Tải lại danh sách các cơ sở dữ liệu sẵn sàng

en: Clear the list of available databases
vi: Xóa danh sách các cơ sở dữ liệu sẵn sàng

en: Error while matching
vi: Gặp lỗi khi khớp mẫu

en: Error while looking up definition
vi: Gặp lỗi khi tra tìm lời định nghĩa

en: Another search is in progress
vi: Việc tìm kiếm khác đang chạy

en: Please wait until the current search ends.
vi: Hãy đợi đến khi việc tìm kiếm hiện thời đã kết thúc.

en: Error while retrieving the definition
vi: Gặp lỗi khi lấy phần định nghĩa

en: Invalid transport type '%d'
vi: Kiểu chuyên chở không hợp lệ “%d”

en: No '%s' group found inside the dictionary source definition
vi: Không tìm thấy nhóm “%s” ở trong lời định nghĩa nguồn từ điển

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition: %s
vi: Không thể lấy khóa “%s” ở trong lời định nghĩa nguồn từ điển: %s

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition file: %s
vi: Không thể lấy khóa “%s” ở trong tập tin định nghĩa nguồn từ điển: %s

en: Dictionary source does not have name
vi: Nguồn từ điển chưa có tên

en: Dictionary source '%s' has invalid transport '%s'
vi: Nguồn từ điển “%s” có phương thức vận chuyển không hợp lệ “%s”

en: Reload the list of available sources
vi: Tải lại danh sách các nguồn sẵn có

en: Clear the list of similar words
vi: Xóa danh sách các từ tương tự

en: Reload the list of available strategies
vi: Tải lại danh sách các chiến lược hiện có

en: Clear the list of available strategies
vi: Xóa danh sách các chiến lược hiện có

en: GDict debugging flags to set
vi: Các cờ gỡ lỗi GDict cần đặt

en: FLAGS
vi: CỜ

en: GDict debugging flags to unset
vi: Các cờ gỡ lỗi GDict cần bỏ đặt

en: GDict Options
vi: Tùy chọn Từ điển GNOME

en: Show GDict Options
vi: Hiện các tùy chọn về Từ điển GNOME

en: Look up words in dictionaries
vi: Tra tìm từ vựng trong từ điển

en: Words to look up
vi: Từ cần tìm

en: WORD
vi: TỪ

en: Words to match
vi: Từ cần khớp

en: Dictionary source to use
vi: Nguồn từ điển cần dùng

en: NAME
vi: TÊN

en: Database to use
vi: Cơ sở dữ liệu cần dùng

en: Strategy to use
vi: Chiến lược cần dùng

en: WORDS
vi: TỪ

en: Dictionary Preferences
vi: Tùy thích từ điển

en: There was an error while displaying help
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp

en: View Dictionary Source
vi: Xem nguồn từ điển

en: Add Dictionary Source
vi: Thêm nguồn từ điển

en: Remove "%s"?
vi: Gỡ bỏ “%s” không?

en: This will permanently remove the dictionary source from the list.
vi: Làm như thế sẽ gỡ bỏ hoàn toàn nguồn từ điển ra danh sách.

en: _Cancel
vi: Thô_i

en: _Remove
vi: _Xóa bỏ

en: Unable to remove source '%s'
vi: Không thể gỡ bỏ nguồn “%s”

en: Edit Dictionary Source
vi: Sửa nguồn từ điển

en: Unable to display the preview: %s
vi: Không thể hiển thị ô xem thử: %s

en: Unable to create a source file
vi: Không thể tạo tập tin nguồn

en: Unable to save source file
vi: Không thể lưu tập tin nguồn

note: we just allow closing the dialog
en: _Close
vi: Đó_ng

en: _Add
vi: Thê_m

en: C_ancel
vi: T_hôi

note: The help button is always visible
en: _Help
vi: T_rợ giúp

en: No dictionary source available with name '%s'
vi: Không có nguồn từ điển mang tên “%s”

en: Unable to find dictionary source
vi: Không tìm thấy nguồn từ điển

en: No context available for source '%s'
vi: Không có ngữ cảnh cho nguồn “%s”

en: Unable to create a context
vi: Không thể tạo ngữ cảnh

en: %s - Dictionary
vi: %s — Từ điển

en: Save a Copy
vi: Lưu một bản sao

en: _Save
vi: _Lưu

en: Untitled document
vi: Tài liệu không tên

en: Error while writing to '%s'
vi: Gặp lỗi khi ghi vào “%s”

note: speller
en: Double-click on the word to look up
vi: Nhấn đúp vào từ cần tra tìm

note: strat-chooser
en: Double-click on the matching strategy to use
vi: Nhấp đúp chiến lược tìm cần dùng

note: source-chooser
en: Double-click on the source to use
vi: Nhấn đúp vào nguồn cần dùng

en: Similar words
vi: Từ tương tự

en: Available strategies
vi: Chiến lược hiện có

en: Dictionary sources
vi: Nguồn từ điển
