do-plugins - en to is translation catalogue (534 entries)

en: Assign Alias...
is: Gefa annað nafn...

en: Give an item an alternate name.
is: Breyta nafni á skrá eða möppu.

en: Delete Alias
is: Eyða nafni

en: Deletes an alias.
is: Eyða nafni á skrá.

en: Alias items
is: Hlutur undir öðru nafni

en: Aliased items from Do's universe.
is: Hlutir undir öðru nafni í Do heiminum.

en: Extract archive
is: Afþjappa skráarsafn

en: Extract an archive to a given folder
is: Draga skrár úr safni yfir í ákveðina möppu

en: Create archive
is: Búa til safn

en: Create an archive with the selected item
is: Búa til safn með hlutinum sem þú valdir

en: Browse Artists
is: Leita að listamönnum

en: Browse Music by Artist
is: Leita að tónlist eftir listamönnum

en: Browse Albums
is: Leita að plötum

en: Browse Music by Album
is: Leita að tónlist eftir plötum

en: Browse Podcasts
is: Leita að podcast

en: Browse Podcasts by Publisher
is: Leita að podcast eftir útgefanda

en: Browse Videos
is: Leita að myndböndum

en: Browse All Videos
is: Leita í gegnum öll myndböndin

en: Add to Play Queue
is: Bæta við spilunarlista

en: Add media to play queue
is: Bæta miðil við spilunarlista

en: Banshee Media
is: Banshee miðlar

en: Indexes Media from Banshee Media Player
is: Flokkar margmiðla úr Banshee tónlistarspilaranum

en: All Music by
is: Öll tónlist eftir

en: Next
is: Næsta lag

en: Play next track
is: Spila næsta lag

en: Pause
is: Pása

en: Pause playing track
is: Setja lag á pásu

en: Play
is: Byrja að spila

en: Play from your Banshee Collection
is: Byrja að spila lög úr Banshee safninu þínu

en: Previous
is: Fyrra

en: Play previous track
is: Byrja að spila fyrra lagið

en: Search Banshee Media
is: Leita að miðlum í Banshee

en: Search your entire Banshee collection
is: Leita í öllu Banshee safninu þínu

en: Choose BibTeX file
is: Velja BibTeX skrá

note: Container child table1.Gtk.Table+TableChild
en: Select A File
is: Veldu skrá

note: Container child table1.Gtk.Table+TableChild
en: Select your documents folder
is: Veldu möppu með skránum þínum

en: Choose documents folder
is: Veldu möppu með skrám

en: ClawsMail contacts
is: ClawsMail tengiliðir

en: Contacts in ClawsMail address book
is: Tengiliðir í ClawsMail netfangabókinni

en: Primary Email
is: Aðalnetfang

en: Email
is: Netfang

en: Other email
is: Annað netfang

en: Other
is: Annað

en: Clip
is: Hluti

en: Create a clip with Cl.ickable
is: Búa til hluta með Cl.ickable

en: Cl.ickable Clips
is: Hlutar gerðir með Cl.ickable

en: Opens your cl.ickable clips
is: Opnar alla hlutana sem þú hefur búið til með Cl.ickable

en: Cl.ickable Items
is: Cl.ickable hlutir

en: Usefull Cl.ickable Items
is: Nothæfir Cl.ickable hlutir

en: username1
is: notandanafn1

en: Search Confluence
is: Leita á Confulence

en: Searches Confluence and returns results to Do
is: Leitar á Confluence og skilar niðurstöðunni í Do

en: Del.icio.us Tags
is: Del.icio.us merki

en: Organizes your del.icio.bookmarks by tag
is: Raðar Del.icio.us bókamerkjum eftir merkjum

en: Untagged del.ico.us bookmarks
is: Afmerkt Del.icio.us bókamerki

en: del.icio.us bookmarks tagged with {0}
is: Del.icio.us bókamerki merkt með {0}

en: Del.icio.us bookmarks
is: Del.icio.us bókamerki

en: Indexes your del.icio.us bookmarks
is: Flokkar Del.icio.us bókamerkin þín

en: Search del.icio.us
is: Leita í Del.icio.us

en: del.icio.us tag search
is: Leit í Del.icio.us merkjum

en: Open
is: Opna

en: Open a removable volume
is: Opna miðil

en: Unmount
is: Aftengjast

en: Unmount volume
is: Aftengja miðil

en: Mount
is: Tengjast

en: Mount volume
is: Tengja miðil

en: Play Slideshow
is: Spila myndröð

en: Plays a slideshow of images in a folder.
is: Spilar þær myndir sem eru í ákveðinni möppu.

en: Epiphany Bookmarks
is: Bókamerki í Epiphany

en: Indexes your Epiphany bookmarks.
is: Raðar Epiphany bókamerkjunum þínum

en: Work Phone
is: Vinnusími

en: Home Phone
is: Heimasími

en: Mobile Phone
is: Farsími

en: Evolution Contacts
is: Evolution tengiliðir

en: Address
is: Heimilsfang

en: Show hidden files
is: Sýna faldar skrár

en: Folder
is: Mappa

en: Depth
is: Dýpt

en: Delete File
is: Eyða skrá

en: Deletes a file or folder.
is: Eyðir möppu eða skrá.

en: Choose a folder to index
is: Veldu möppu til að raða

en: Cancel
is: Hætta við

en: Choose folder
is: Veldu möppu

en: Rename file...
is: Endurnefna skrá...

en: Renames a file.
is: Velur annað nafn fyrir skrá.

en: Create New Folder
is: Búa til nýja möppu

en: Creates an new folder.
is: Býr til nýja möppu.

en: Move to...
is: Færa yfir á...

en: Moves a file or folder to another location.
is: Fyrir skrá eða möppu á aðra staðsetningu.

en: Move to Trash
is: Henda í ruslið

en: Moves a file or folder to the trash
is: Hendir skrá eða möppu í ruslið

en: Recent Files
is: Nýlegar skrár

en: Finds recently-opened files.
is: Leitar að skrám sem hafa verið opnaðar nýlega.

en: Copy to...
is: Afrita yfir á...

en: Copies a file or folder to another location.
is: Afritar skrá eða möppu á aðra staðsetningu.

en: Files and Folders
is: Skrár og möppur

en: Catalogs important files and folders for quick access.
is: Flokkar mikilvægar skrár og möppur svo tölvan verði fljótari að finna þær.

en: Create New File
is: Búa til nýja skrá

en: Creates an new, empty file.
is: Býr til nýja og tóma skrá.

en: Untitled
is: Án titils

en: Firefox Bookmarks
is: Bókamerki í Firefox

en: Finds Firefox bookmarks in your default profile.
is: Leitar að bókamerkjum í Firefox.

en: Do needs your authorization in order to upload photos to your flickr account. Press the "Authorize" button to open a web browser and give Do authorization.
is: Þú þarft að veita Do leyfi til að hlaða upp myndum á flickr reikninginn þinn. Ýttu á „Leyfa“ takkann til að veita Do leyfi til að hlaða myndinni upp.

en: <b>Account</b>
is: <b>Reikningur</b>

en: _Authorize
is: _Leyfa

note: Container child vbox6.Gtk.Box+BoxChild
en: Private
is: Einkamál

en: Visible to friends
is: Sýnilegt vinum

en: Visible to family
is: Sýnilegt fjölskyldu

note: Container child vbox6.Gtk.Box+BoxChild
en: Public
is: Opinbert

en: <b>Viewing permissions</b>
is: <b>Leyfi til að sjá</b>

en: Default tags to use on images posted with Do. Seperate tags with a space; for multiple word tags use quotes. ex.) concert "Mars Volta" Omar
is: Það merki sem á að nota venjulega á myndir sem eru uppfærðar með Do. Þú getur skilið á milli merkja með því að nota bil. Fyrir mörg orð í einu merki skal nota gæsalappir. T.d.: tónleikar "Sálin hans Jóns mín" Ísland

en: <b>Tags</b>
is: <b>Merki</b>

en: Upload photo
is: Hlaða upp mynd

en: Upload one or more photos to Flickr
is: Hlaða upp einni eða fleiri myndum inn á Flickr

en: Account
is: Reikningur

en: Click to compete authorization
is: Smelltu til að klára auðkenningu

en: Thank you {0} for allowing Do access to Flickr.
is: Þakka þér {0} fyrir að veita Do aðgang að Flickr.

en: Define
is: Skilgreina

en: Define a given word.
is: Skilgreina ákveðið orð.

en: Current window
is: Núverandi gluggi

en: Take a screenshot of the current window.
is: Taka mynd af núverandi glugga.

en: Whole screen
is: Af öllum skjánum

en: Take a screenshot of the entire screen.
is: Taka mynd af öllum skjánum.

en: {0}-second delay
is: {0} sekúndna bið

en: Wait {0} second before taking the screenshot. | Wait {0} seconds before taking the screenshot.
is[0]: Bíða í {0} sekúndu með að taka myndina.
is[1]: Bíða í {0} sekúndur með að taka myndina.

en: Take screenshot
is: Taka mynd af skjánum

en: Takes a screenshot with optional delay.
is: Tekur mynd af skjánum.

en: GNOME Screenshot Items
is: GNOME skjámyndir

en: Whole screen or current window.
is: Allur skjárinn eða núverandi glugga.

en: GNOME Session Commands
is: GNOME setuskipanir

en: Log out, Shutdown, Restart, etc.
is: Skrá sig út, slökkva á tölvunni, endurræsa hana o.s.fv.

en: Log Out
is: Skrá út

en: Close your session and return to the login screen.
is: Skráir þig út svo þú getur skráð þig inn sem annar notandi.

en: Shutdown
is: Slökkva á tölvunni

en: Turn your computer off.
is: Slekkur á tölvunni þinni.

en: Hibernate
is: Leggja í dvala

en: Put your computer into hibernation mode.
is: Leggur tölvuna þína í dvala.

en: Suspend
is: Stöðva tímabundið

en: Put your computer into suspend mode.
is: Stöðvar tölvuna þína í óákveðinn tíma.

en: Restart
is: Endurræsa

en: Restart your computer.
is: Slekkur og kveikir aftur á tölvunni þinni.

en: Lock Screen
is: Læsa skjánum

en: Lock your screen.
is: Læsir skjánum þínum á meðan þú ert í burtu.

en: Open Profile
is: Opna prófíl notanda

en: Opens a GNOME Terminal with the selected profile.
is: Opnar GNOME útstöð með prófíl þess notanda sem þú valdir.

en: Open Terminal Here
is: Opna útstöðina hér

en: Opens a GNOME Terminal in a given location.
is: Opnar GNOME útstöðina á þessum stað.

en: Run in Terminal
is: Keyra í útstöð

en: Runs a command in GNOME Terminal.
is: Keyrir skipun í GNOME útstöðinni.

en: GNOME Terminal Profiles
is: Útlit fyrir GNOME útstöðina

en: Indexes your GNOME Terminal profiles.
is: Sér um útlitin þín fyrir GNOME útstöðina.

en: Unnamed Profile
is: Útlit sem heitir ekkert

en: GNOME Terminal Profile
is: Útlit fyrir GNOME útstöðina

en: Perform a calculation using Google Calculator.
is: Notar Google reiknivélina til að reikna dæmi.

en: Google Calculator could not evaluate the expression.
is: Google reiknivélin gat ekki reiknað þetta.

en: E-Mail:
is: Netfang:

en: Google Calendars
is: Google dagatal

en: Indexes your Google Calendars
is: Sjá um Google dagatalið þitt

en: All Events
is: Allir atburðir

en: An error has occurred in {0}
is: Villa kom upp í {0}

en: View Event
is: Skoða atburð

en: Open event in browser
is: Opna atburðinn í netvafra

en: View Calendar
is: Skoða dagatal

en: Open calendar in browser
is: Skoða dagatalið í netvafra

en: Google Calendar
is: Google dagatal

en: Search Events
is: Leita í atburðum

en: Search Google Calendar for Events
is: Leita að atburðum í Google dagatalinu

en: Failed to connect to GCal service
is: Ekki tókst að tengjast GCal

en: New Event
is: Nýr atburður

en: Create a new event in Google Calendar
is: Búa til nýjan atburð í Google dagatalinu

en: Primary Phone
is: Aðalsími

en: Home Email
is: Netfang (heima)

en: Work Email
is: Netfang (vinna)

en: Primary Address
is: Aðalheimilisfang

en: Home Address
is: Heimilisfang

en: Work Address
is: Heimilsfang atvinnu

en: An error occurred connecting to google, are your credentials valid?
is: Villa kom upp við að tengjast við Google. Ertu viss um að þú hafir rétt skilríki?

en: Missing login credentials. Please set login information in plugin configuration.
is: Þig vantar skilríki til að skrá þig inn. Stilltu upplýsingar til að skrá þig inn í stillingum viðbótarinnar.

en: GMail Contacts
is: GMail tengiliðir

en: Index your GMail contacts
is: Raða GMail tengiliðunum þínum

en: Uploading failed.
is: Það tókst ekki að hlaða upp.

en: An error occurred when uploading files to Google Docs.
is: Það kom upp villa við að hlaða upp skrám á Google Docs.

en: Deleting failed.
is: Það tókst ekki að eyða.

en: An error occurred when deleting the document at Google Docs.
is: Það kom upp villa við að eyða skrá af Google Docs.

en: Document deleted.
is: Skjali eytt.

en: The document '{0}' has been successfully moved into Trash at Google Docs.
is: Það tókst að færa skjalið ‚{0}‘ í ruslið á Google Docs.

en: Google Docs Presentation
is: Google Docs kynningar

en: Indexes your documents stored at Google Docs
is: Skipuleggur skjölin sem eru geymt í Google Docs

en: Google Docs Generic Document
is: Google Docs venjulegt skjal

en: Google Docs Text Document
is: Google Docs textaskjal

en: Google Docs PDF Document
is: Google Docs PDF skjal

en: Delete Document
is: Eyða skjali

en: Move a document into Trash at Google Docs
is: Henda skjali í ruslið í Google Docs

en: Upload Document
is: Hlaða upp skjali

en: Upload a document to Google Docs
is: Hlaða upp skjali á Google Docs

en: Google Docs Spreadsheet
is: Google Docs töflureiknir

en: Map
is: Kort

en: Map a location or route in Google maps.
is: Finna stað eða leið á korti með Google Maps.

note: Container child vbox4.Gtk.Box+BoxChild
en: Go directly to Google Search page
is: Fara beint á Google leitarsíðuna.

note: Container child vbox4.Gtk.Box+BoxChild
en: Show search results in Do
is: Birta leitarniðurstöður í Do

en: Show Search page link as first result
is: Birta tengilinn fyrir leitarsíðuna sem fyrstu niðurstöðuna

en: <b>Google Search</b>
is: <b>Google leit</b>

en: Apply to Google Search page link
is: Bæta við tengilinn á Google leitarsíðuna

note: Container child safeSearchBox.Gtk.Box+BoxChild
en: Do not filter my search results.
is: Ekki sía síður frá leitarniðurstöðunum.

note: Container child safeSearchBox.Gtk.Box+BoxChild
en: Use moderate filtering
is: Sía burt efni í hófi.

note: Container child safeSearchBox.Gtk.Box+BoxChild
en: Use strict filtering
is: Sía mikið

en: <b>SafeSearch Preferences</b>
is: <b>Stillingar á SafeSearch</b>

en: Search Google
is: Leita með Google

en: Allows you to perform Google Searches from Do
is: Leyfir þér að leita að síðum með leitarvélinni Google frá Do

en: I'm Feeling Lucky!
is: Freista gæfunnar!

en: Searches Google and takes you to the first result
is: Leitar með Google og opnar fyrstu leitarniðurstöðuna

en: If you have an ImageShack account, a registration code allows you to save images to the My Images sections of your account.
    
    Please log-in to your ImageShack account before getting your registration code.
is: Ef þú hefur aðgang að ImageShack þá getur þú notað skráningarkóða til að vista myndir í staðinn ‚Mínar myndir‘ í þínum reikningi.
    
    Reyndu að skrá þig inn á ImageShack aðganginn þinn áður en þú færð skráningarkóðann.

en: _Registration Code
is: _Skráningarkóði

en: _Get Registration Code
is: S_ækja skráningarkóða

en: <b>Registration Code</b>
is: <b>Skráningarkóði</b>

en: Upload to ImageShack
is: Hlaða upp á ImageShack

en: Uploads the image to ImageShack.
is: Hlaða upp myndum á ImageShack.

en: ImageShack exception:
is: ImageShack undantekning:

en: File size exceeds ImageShack's 1.5MB limit.
is: Stærð skráarinnar er yfir 1,5MB, en ImageShack leyfir ekki svo stórar skrár.

en: Parsed url was empty. ImageShack has probably changed its format.
is: Þáttaða veffangið var tómt. ImageShack hefur líklega breytt um snið.

en: Do is uploading your image... Please wait a moment...
is: Do er að hlaða upp myndinni þinni... Hinkraðu við...

en: Unable to upload image to ImageShack at this time.
is: Það tókst ekki að hlaða upp myndinni þinni á ImageShack að þessu stöddu.

en: Search Launchpad
is: Leita í Launchpad

en: Search Launchpad properties.
is: Leita í eiginleikum Launchpad.

en: Locate Files
is: Finna skrár

en: Search your filesystem using locate.
is: Leitar í tölvunni þinni að skrám.

en: Manual pages (man)
is: Handbókin (man)

en: Search and read help documentation (man)
is: Lesa og leita í hanbókinni (man)

en: Read manual page (man)
is: Lesa handbókina (man)

en: Look up and read a manual page.
is: Skoða og lesa handbókina.

en: Show friend status updates
is: Sýna þegar staða vina minna breytist

en: <b>General</b>
is: <b>Almennt</b>

en: Failed to fetch file from {0}
is: Það tókst ekki að sækja skrá frá {0}

en: Twitter encountered an error in {0}. {1}
is: Twitter lenti í vandræðum í {0}, {1}

en: Unable to post tweet. Check your login settings. If you are behind a proxy make sure that the settings in /system/http_proxy are correct.
is: Það tókst ekki að senda tweet. Athugaðu hvernig innskráningarstillingarnar þínar eru. Ef þú ert ert á bakvið vefsel (proxy) þá ættir þú að athuga stillingarnar í /system/http_proxy.

en: Microblog friends
is: Microblogg vinir

en: Indexes your microblog friends
is: Raðar microbloggvinum þínum

en: New direct message from {0}
is: Ný skilaboð frá {0}

en: Post failed
is: Það mistókst að senda

en: Post Successful
is: Það tókst að senda

en: Failed to post '{0}' to {1}
is: Það mistókst að senda ‚{0}‘ til {1}

en: '{0}' sucessfully posted to {1}
is: Það tókst að senda ‚{0}‘ til {1}

en: Post to {0}
is: Senda til {0}

en: Update {0} status
is: Uppfæra stöðu {0}

en: Connect with NX
is: Tengjast við NX

en: NX Host
is: NX hýsill

en: NX Hosts
is: NX hýslar

en: Parses nx sessions
is: Þátta NX setur

en: Search Web
is: Leita á vefinum

en: Searches the web using OpenSearch plugins.
is: Leitar á vefinum með OpenSearch viðbótum.

en: Opera Bookmarks
is: Opera bókamerki

en: Indexes your Opera 6 bookmarks
is: Raðar bókamerkjunum þínum úr Opera 6

en: Supported Codes
is: Studdir kóðar

en: <b>Pastebin Provider</b>
is: <b>Sá sem sér um Pastebin</b>

en: Send to Pastebin
is: Senda í Pastebin

en: Sends the text to Pastebin.
is: Sendir textann í Pastebin.

en: Set status
is: Breyta stöðu

en: Set pidgin status message
is: Breyta stöðu í Pidgin

en: Pidgin Statuses
is: Pidgin staða

en: Saved Pidgin statuses
is: Vistaðar Pidgin stöður

en: Pidgin Buddies
is: Pidgin vinir

en: Buddies on your Pidgin buddy list.
is: Vinir í Pidgin.

en: Pidgin Accounts
is: Pidgin reikningar

en: Available Pidgin IM Accounts
is: Þeir Pidgin reikningar sem eru til

en: Sign on
is: Skrá sig inn

en: Enable pidgin account
is: Virkja Pidgin aðgang

en: Sign off
is: Skrá út

en: Disble pidgin account
is: Skrá sig út af Pidgin

en: Offline
is: Aftengdur

en: Available
is: Til taks

en: Busy
is: Upptekinn

en: Invisible
is: Ósýnilegur

en: Away
is: Fjarverandi

en: Unknown Status
is: Óþekkt staða

en: Chat
is: Spjalla

en: Send an instant message to a friend.
is: Senda vini þínum skilaboð.

en: <i>Verify and save your account information</i>
is: <i>Staðfesta og vista upplýsingum um aðgang</i>

en: Message posted
is: Skilaboð sent

en: Message posting failed
is: Það tókst ekki að senda skilaboðið

en: Your {0} message has been successfully posted to {1}
is: Skilaboðið {0} hefur verið sent til {1}

en: Your message has been successfully posted to all {0} services
is: Skilaboðið þitt var sent til allra {0} þjónusta

en: Microblog
is: Microblogg

en: Status
is: Staða

en: Error occurred in service response
is: Villa kom upp í þjónustusvari

en: Web service group supported by Ping.FM
is: Vefþjónustuhópur sem Ping.FM styður

en: Web service supported by Ping.FM
is: Vefþjónusta sem Ping.FM styður

en: Post via Ping.FM
is: Senda með Ping.FM

en: Post a text message as microblog or status update to your social network
is: Senda textaskilaboð sem microblogg á vinanetið

en: Failed to connect to Ping.FM service
is: Það tókst ekki að tengjast Ping.FM

en: Ping.FM Services
is: Ping.FM þjónustur

en: Web services suppported by Ping.FM
is: Vefþjónustur sem Ping.FM styður

en: Start new PuTTY session (host {0})
is: Hefja nýja PuTTY setu (hýsill {0})

en: PuTTY sessions
is: PuTTY setur

en: PuTTY saved sessions
is: Vistaðar PuTTY setur

en: Connect with PuTTY
is: Tengjast við PuTTY

en: Create new conenction with PuTTY
is: Búa til nýja tengingu með PuTTY

en: Submit Quote
is: Senda tilvísun

en: Sends text to Quote service.
is: Sendir texta á þjónustu sem safnar tilvísunum.

en: Do needs your authorization in order to manage tasks in your Remember The Milk account. Press the "Authorize" button to open a web browser and give Do authorization.
is: Do þarf að þú auðkennir þig til að geta breytt einhverju í Remember The Milk reikninginum. Ýttu á „Auðkenna“ takkann til að opna netvefra og auðkenna Do.

en: For overdue task(s)
is: Fyrir verkefni sem eru liðin

en: When actions (e.g. rename) are completed
is: Þegar aðgerðir (t.d. breyta nafni) eru búnar

en: <b>Notification</b>
is: <b>Tilkynningar</b>

en: <b>Filter</b>
is: <b>Sía</b>

en: Complete authorization
is: Ljúka auðkenningu

en: Fail to complete authorization.
is: Það tókst ekki að ljúka auðkenningu.

en: Authorize again
is: Auðkenna aftur

en: Thank you {0}, RTM plugin is now authorized to operate on your account.
is: Takk {0}, núna hafa RTM viðbætur rétt á að virka á þínum aðgangi.

en: Uncomplete
is: Óklárað

en: Mark a selected task as "incomplete".
is: Segja að verkefnið sem þú hefur valið sé „óklárað“.

en: Delete
is: Eyða

en: Delete a selected task from Remember The Milk
is: Eyða verkefninu sem þú hefur valið úr Remember The Milk

en: {0} Task Overdue | {0} Tasks Overdue
is[0]: {0} verkefni sem þú átt eftir að klára
is[1]: {0} verkefni sem þú átt eftir að klára

en: Task Deleted
is: Verkefni eytt

en: The selected task has been successfully deleted from your Remember The Milk task list
is: Þessu verkefni hefur verið eytt frá Remember The Milk

en: Task Completed
is: Verkefni lokið

en: The selected task in your Remember The Milk task list has been marked as completed.
is: Þú hefur lokið verkefninu sem þú valdir í Remember The Milk.

en: High
is: Hár

en: High Priority
is: Hár forgangur

en: Medium
is: Miðlungs

en: Medium Priority
is: Miðlungsforgangur

en: Low
is: Lágur

en: Low Priority
is: Lágur forgangur

en: None
is: Enginn

en: No Priority
is: Enginn forgangur

en: Up
is: Upp

en: Increase the priority
is: Auka forgang

en: Down
is: Lækka

en: Decrease the priority
is: Lækka forgang

en: Priority Changed
is: Forganginum hefur verið breytt

en: The priority of the selected task in your Remember The Milk task list has been changed.
is: Forganginum verkefninu á Remember The Milk hefur verið breytt.

en: Due Date/Time Changed
is: Dagsetningu/tíma breytt

en: The due date/time of the selected task in your Remember The Milk task list has been changed.
is: Dagsetningu/tíma sem verkefnið átti að vera klárað fyrir á Remember The Milk hefur verið breytt.

en: Task Moved
is: Verkefni fært

en: Task Renamed
is: Verkefni endurnefnt

en: Task Postponed
is: Verkefni frestað

en: The selected task in your Remember The Milk task list has been postponed
is: Verkefninu í Remember The Milk hefur verið frestað

en: Task Uncompleted
is: Verk óklárað

en: The selected task has been marked as "incomplete".
is: Verkefnið sem þú valdir hefur verið merkt sem „óklárað“.

en: Create a new task in Remember The Milk
is: Búa til nýtt verkefni í Remember The Milk

en: Move a seleted task from one list to another
is: Færa valið verkefni af einum lista á annann

en: Complete
is: Lokið

en: Complete a selected task
is: Ljúka völdu verkefni

en: Rename to...
is: Endurnefna...

en: Give the seleted task a new name
is: Gefa verkefninu nýtt nafn

en: Postpone
is: Fresta

en: Postpone a selected task in Remember The Milk
is: Fresta völdu verkefni í Remember The Milk

en: Set Priority
is: Stilla forgang

en: Set the priority of a task
is: Stilla forgang einhvers verkefnis

en: Set Due Date/Time
is: Stilla dagsetningu/tíma

en: Set the due date/time of a task
is: Ákveður fyrir hvaða dagsetningu/tíma verkefninu á að vera lokið

en: All music by
is: Öll tónlist eftir

en: Add an item to Rhythmbox's play queue.
is: Bæta við lagi í Rhythmbox.

en: Browse Rhythmbox Music by Artist
is: Leita að tónlist í Rhythmbox eftir höfundi

en: Browse Rhythmbox Music by Album
is: Leita að tónlist í Rhythmbox eftir höfundi

en: Play Current Track in Rhythmbox
is: Byrja að spila núverandi lag í Rhythmbox

en: Pause Rhythmbox Playback
is: Setja lag í Rhythmbox á pásu

en: Play Next Track in Rhythmbox
is: Byrja að spila næsta lagið í Rhythmbox

en: Play Previous Track in Rhythmbox
is: Byrja að spila síðasta lagið í Rhythmbox

en: Show Current Track
is: Sýna lagið sem er verið að spila

en: Show Notification of Current Track in Rhythmbox
is: Sýna tilkynningar af núverandi lagi í Rhythmbox

en: Mute
is: Slökkva á hljóði

en: Mute Rhythmbox Playback
is: Slökkva á hljóðinu í Rhythmbox

en: Unmute
is: Kveikja á hljóði

en: Unmute Rhythmbox Playback
is: Kveikja á hljóðinu í Rhythmbox

en: Volume Up
is: Hækka hljóðið

en: Increase Rhythmbox Playback Volume
is: Hækka í tónlistinni í Rhythmbox

en: Volume Down
is: Lækka hljóðið

en: Decrease Rhythmbox Playback Volume
is: Lækka í tónlistinni í Rhythmbox

en: Play an item in Rhythmbox.
is: Spila eitthvað í Rhythmbox.

en: Rhythmbox Music
is: Rhythmbox tónlist

en: Provides access to artists and albums from Rhythmbox.
is: Gefur þér aðgang að höfundum og plötum frá Rhythmbox.

en: Get a list of everything in your shelf
is: Fá lista af öllu í hillunni þinni

en: Remove From Shelf
is: Fjarlægja úr hillunni

en: Remove Selected Item From Shelf
is: Fjarlægja hlutinn úr hillunni

en: Add To Shelf
is: Bæta við hillu

en: Add Selected Item to Shelf
is: Bæta hlutinum í hilluna

en:  Shelf
is:  Hilla

en: Shelf Items
is: Hlutur í hillu

en: Your Shelf Items
is: Þínir hlutir í hillu

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Load items in background
is: Hlaða hlutum í bakgrunninum

en: Load artist, albums and radio in the background when loading DO. 
    If set to unchecked, these items are loaded when DO is loading causing a delay until all items are loaded.
is: Hlaða inn höfundum, plötum og útvarpi í bakgrunninum á meðan Do opnast.
    Ef það er ekki hakað við þetta þá verður þessum hlutum hlaðið inn á á meðan Do er að vinna sem veldur bið.

en: Connect with SSH
is: Tengjast með SSH

en: SSH Host
is: SSH hýsill

en: SSH Hosts
is: SSH hýslar

en: Parses ssh-config
is: Þáttar ssh-config

en: Command for start/stop services (gksudo, etc):
is: Skipun til að byrja og hætta að nota þjónustur (t.d. gksudo):

en: Services to control:
is: Þjónustur til að stjórna:

en: System Services
is: Kerfisþjónustur

en: List of all System Services
is: Listi yfir allar kerfisþjónustur

en: {0} service
is: {0} þjónusta

en: Control system {0} service
is: Stjórna kerfisþjónustu á {0}

en: Choose the file to open
is: Veldu skrá til að opna

en: Selected invalid file!
    Should be executable.
is: Þú valdir ógilda skrá!
    Hún á að vera keyranleg.

en: Category
is: Flokkur

en: Create a new task
is: Búa til nýtt verkefni

en: Create a new task in Tasque
is: Búa til nýtt verkefni í Tasque

en: Append to...
is: Bæta við...

en: Appends text to a selected file.
is: Bæta texta við valda skrá.

en: Make Tiny Url
is: Búa til TinyUrl

en: Creates a TinyUrl from an unwieldy mess.
is: Býr til TinyUrl úr laangri vefslóð.

en: Use note content as note title when no title is specified.
is: Nota innihald minnismiða sem titil þegar enginn titill er valinn.

en: <b>Default New Note Title</b>
is: <b>Venjulegur titill nýs miða</b>

note: Container child vbox3.Gtk.Box+BoxChild
en: First pane is content, second pane is title.
is: Fyrsta rúðan er innihald, önnur rúðan er titill.

note: Container child vbox3.Gtk.Box+BoxChild
en: First pane is title, second pane is content.
is: Fyrsta rúðan er titill, önnur rúðan er innihald.

en: New Tomboy Note
is: Nýr Tomboy miði

en: Create a new Tomboy note.
is: Búa til nýjan Tomboy miða.

en: Loads Tomboy notes for searching.
is: Hleður inn Tomboy miðum til að raða.

en: Search Tomboy Notes
is: Leita í Tomboy miðum

en: Searches contents of Tomboy notes.
is: Leita í innihaldi Tomboy miða.

en: Tomboy note
is: Tomboy miði

en: Enable / Disable Language
is: Virkja eða afvirkja tungumál

en: Translate
is: Þýða

en: Translates text
is: Þýðir texta

en: Auto Detect (Recommended)
is: Láta tölvuna fatta tungumálið (ráðlagt)

en: Arabic
is: Arabíska

en: Translate to Arabic
is: Þýða yfir á arabísku

en: Bulgarian
is: Búlgarska

en: Translate to Bulgarian
is: Þýða yfir á búlgörsku

en: Catalon
is: Katalónska

en: Translate to Catalon
is: Þýða yfir á katalónsku

en: Chinese (Simplified)
is: Kínverska (einfölduð)

en: Translate to Chinese (Simplified)
is: Þýða yfir á einfaldaða kínversku

en: Chinese (Traditional)
is: Kínverska (hefðbundin)

en: Translate to Chinese (Traditional)
is: Þýða yfir á hefðbundna kínversku

en: Croatian
is: Króatíska

en: Translate to Croatian
is: Þýða yfir á króatísku

en: Czech
is: Tékkneska

en: Translate to Czech
is: Þýða yfir á tékknesku

en: Danish
is: Danska

en: Translate to Danish
is: Þýða yfir á dönsku

en: Dutch
is: Hollenska

en: Translate to Dutch
is: Þýða yfir á hollensku

en: English
is: Enska

en: Translate to English
is: Þýða yfir á ensku

en: Filipino
is: Filipíska

en: Translate to Filipino
is: Þýða yfir á filipísku

en: Finnish
is: Finnska

en: Translate to Finnish
is: Þýða yfir á finnsku

en: French
is: Franska

en: Translate to French
is: Þýða yfir á frönsku

en: German
is: Þýska

en: Translate to German
is: Þýða yfir á þýsku

en: Greek
is: Gríska

en: Translate to Greek
is: Þýða yfir á grísku

en: Hebrew
is: Hebreska

en: Translate to Hebrew
is: Þýða yfir á hebresku

en: Hindi
is: Hindí

en: Translate to Hindi
is: Þýða yfir á hindí

en: Indonesian
is: Indónesíska

en: Translate to Indonesian
is: Þýða yfir á indónesísku

en: Italian
is: Ítalska

en: Translate to Italian
is: Þýða yfir á ítölsku

en: Japanese
is: Japanska

en: Translate to Japanese
is: Þýða yfir á japönsku

en: Korean
is: Kóreska

en: Translate to Korean
is: Þýða yfir á kóresku

en: Latvian
is: Lettneska

en: Translate to Latvian
is: Þýða yfir á lettnesku

en: Lithuanian
is: Litháíska

en: Translate to Lithuanian
is: Þýða yfir á litháísku

en: Norwegian
is: Norska

en: Translate to Norwegian
is: Þýða yfir á norsku

en: Polish
is: Pólska

en: Translate to Polish
is: Þýða yfir á pólsku

en: Portuguese
is: Portúgalska

en: Translate to Portuguese
is: Þýða yfir á portúgölsku

en: Romanian
is: Rúmenska

en: Translate to Romanian
is: Þýða yfir á rúmensku

en: Russian
is: Rússneska

en: Translate to Russian
is: Þýða yfir á rússnesku

en: Serbian
is: Serbneska

en: Translate to Serbian
is: Þýða yfir á serbnesku

en: Slovak
is: Slóvakíska

en: Translate to Slovak
is: Þýða yfir á slóvakísku

en: Slovenian
is: Slóvenska

en: Translate to Slovenian
is: Þýða yfir á slóvensku

en: Spanish
is: Spænska

en: Translate to Spanish
is: Þýða yfir á spænsku

en: Swedish
is: Sænska

en: Translate to Swedish
is: Þýða yfir á sænsku

en: Ukranian
is: Úkraínska

en: Translate to Ukranian
is: Þýða yfir á úkraínsku

en: Vietnamese
is: Víetnamska

en: Translate to Vietnamese
is: Þýða yfir á víetnömsku

en: Vinagre Bookmarks
is: Vinagre bókamerki

en: Indexes your Vinagre Bookmarks
is: Flokka bókamerkin þín í Vinagre

en: Connect with VNC
is: Tengjast með VNC

en: Take Snapshot
is: Geyma núverandi stöðu

en: Save the current state as a Snapshot
is: Geyma núverandi stöðu þannig þú getur heimsótt hana seinna

en: Snapshot (
is: Stada (

en: Power Off Virtual Machine
is: Slökkva á sýndarvélinni

en: Powers off the selected Virtual Machine
is: Slekkur á sýndarvélinni sem er valin

en: Virtual Machines created with VirtualBox
is: Sýndarvélar sem hafa verið gerðar með VirtualBox

en: Start Virtual Machine
is: Byrja að nota sýndarvél

en: Starts the selected Virtual Machine
is: Kveikir á sýndarvélinni sem er valin

en: Open in GUI
is: Opna í myndrænu viðmóti

en: Open in VirtualBox GUI
is: Opna í myndrænu viðmóti í VirtualBox

en: Resume Virtual Machine
is: Halda áfram í sýndarvélinni

en: Resume the selected Virtual Machine
is: Heldur áfram með sýndarvélina sem er valin

en: Decrease system volume
is: Lækka hljóð í vélinni

en: Increase system volume
is: Hækka í hljóði kerfisins

en: Mute Volume
is: Slökkva á hljóði

en: Mute system volume
is: Slökkva á hljóðinu í tölvunni

en: Volume Actions
is: Breyta hljóðstyrkinum

en: Adjust your system volume
is: Breyta hjóðstyrkinum í tölvunni

en: Unmute Volume
is: Kveikja á hljóðinu

en: Unmute system volume
is: Kveikja á hljóðinu í tölvunni

en: Action Window
is: Aðgerðargluggi

en: Maximize
is: Hámarka

en: Make a window consume the whole screen
is: Láta glugga þekja allan skjáinn

en: Close All
is: Loka öllu

en: Close your current window.
is: Loka núverandi glugga

en: Cascade Windows
is: Stafla gluggum

en: Cascade your Windows
is: Stafla gluggunum þínum

en: Restore Windows
is: Endurheimta glugga

en: Restore Windows to their Previous Positions
is: Endurheimta glugga í þeirra síðustu stöðu

en: Current Desktop
is: Núverandi skjáborð

en: Everything on the Current Desktop
is: Allt á núverandi skjáborðinu

en: Generic Window Items
is: Venjulegir gluggahlutir

en: Useful Generically Understood Window Items
is: Hjálpsamlegir hlutir í gluggum

en: Current Window
is: Núverandi gluggi

en: The Currently Active Window
is: Glugginn sem er núna virkur

en: Current Application
is: Núverandi forrit

en: The Currently Active Application
is: Forrit sem er virkt

en: Previous Window
is: Fyrri gluggi

en: The Previously Active Window
is: Sá gluggi sem var síðast virkur

en: Previous Application
is: Fyrra forrit

en: The Previously Active Application
is: Það forrit sem var síðast virkt

en: New Zim page
is: Ný Zim síða

en: Create new page in Zim
is: Búa til nýja blaðsíðu í Zim

en: Open Zim page
is: Opna Zim síðu

en: Open selected page in Zim
is: Opna valda síðu í Zim

en: Zim pages
is: Zim síður
