do-plugins - en to vi translation catalogue (103 entries)

en: Extract archive
vi: Giải nén kho lưu

en: Extract an archive to a given folder
vi: Giải nén kho lưu tới thư mục đưa ra

en: Create archive
vi: Tạo kho lưu

en: Create an archive with the selected item
vi: Tạo một kho lưu với mục được chọn

en: Play
vi: Phát

en: Primary Email
vi: Thư điện tử chính

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Open
vi: Mở

en: Open a removable volume
vi: Mở một vật chứa rời

en: Unmount
vi: Tháo gắn kết

en: Unmount volume
vi: Tháo gắn kết vật chứa

en: Mount
vi: Gắn kết

en: Mount volume
vi: Gắn vật chứa

en: Epiphany Bookmarks
vi: Đánh dấu của Epiphany

en: Indexes your Epiphany bookmarks.
vi: Tạo chỉ mục các đánh dấu Epiphany của bạn.

en: Work Phone
vi: Điện thoại cơ quan

en: Home Phone
vi: Điện thoại nhà riêng

en: Mobile Phone
vi: Điện thoại di động

en: Evolution Contacts
vi: Liên lạc của Evolution

en: Show hidden files
vi: Hiện tập tin ẩn

en: Delete File
vi: Xóa tập tin

en: Deletes a file or folder.
vi: Xóa một tệp hoặc thư mục.

en: Choose a folder to index
vi: Chọn thư mục để tạo chỉ mục

en: Move to...
vi: Di chuyển tới...

en: Moves a file or folder to another location.
vi: Di chuyển một tệp hoặc thư mục tới vị trí khác.

en: Move to Trash
vi: Chuyển vào Sọt rác

en: Recent Files
vi: Tập tin gần đây

en: Finds recently-opened files.
vi: Tìm những tệp vừa được mở.

en: Copy to...
vi: Sao chép tới...

en: Copies a file or folder to another location.
vi: Chép một tệp hoặc thư mục tới vị trí khác.

en: Firefox Bookmarks
vi: Đánh dấu của Firefox

en: Finds Firefox bookmarks in your default profile.
vi: Tìm đánh của Firefox trong hồ sơ mặc định của bạn.

en: Do needs your authorization in order to upload photos to your flickr account. Press the "Authorize" button to open a web browser and give Do authorization.
vi: Do cần sự xác thực của bạn để tải ảnh lên tài khoản flickr của bạn. Nhấn nút "Xác thực" để mở trình duyệt web và xác thực cho Do.

en: <b>Account</b>
vi: <b>Tài khoản</b>

en: _Authorize
vi: _Xác thực

note: Container child vbox6.Gtk.Box+BoxChild
en: Private
vi: Riêng tư

en: Visible to friends
vi: Hiện với bạn bè

en: Visible to family
vi: Hiện với gia đình

note: Container child vbox6.Gtk.Box+BoxChild
en: Public
vi: Công cộng

en: <b>Viewing permissions</b>
vi: <b>Quyền hạn xem</b>

en: Default tags to use on images posted with Do. Seperate tags with a space; for multiple word tags use quotes. ex.) concert "Mars Volta" Omar
vi: Thẻ mặc định sử dụng trên ảnh với Do. Dùng khoảng trắng để phân biệt các thẻ; một thẻ có nhiều từ sử dụng dấu nháy kép. Ví dụ: "Thẻ nhiều từ"

en: Upload photo
vi: Tải ảnh lên

en: Upload one or more photos to Flickr
vi: Tải một hoặc nhiều ảnh lên Flickr

en: Account
vi: Tài khoản

en: Click to compete authorization
vi: Nhắp để hoàn thành việc xác thực

en: Thank you {0} for allowing Do access to Flickr.
vi: Cảm ơn {0} đã cho phép Do truy cập tới Flickr.

en: Define
vi: Định nghĩa

en: Define a given word.
vi: Định nghĩa một từ đưa ra

en: Current window
vi: Cửa sổ hiện tại

en: Take a screenshot of the current window.
vi: Chụp ảnh của cửa sổ hiện tại.

en: Whole screen
vi: Toàn màn hình

en: Take a screenshot of the entire screen.
vi: Chụp một ảnh toản thể màn hình.

en: {0}-second delay
vi: {0}- giây trễ

en: Wait {0} second before taking the screenshot. | Wait {0} seconds before taking the screenshot.
vi[0]: Chờ {0} giây trước khi chụp.

en: Take screenshot
vi: Chụp ảnh màn hình

en: Takes a screenshot with optional delay.
vi: Chụp một ảnh màn hình với tùy chọn trễ.

en: GNOME Screenshot Items
vi: Mục Chụp ảnh GNOME

en: Whole screen or current window.
vi: Toàn màn hình hoặc cửa sổ hiện tại.

en: GNOME Session Commands
vi: Lệnh phiên làm việc Gnome

en: Log out, Shutdown, Restart, etc.
vi: Đăng xuất, Tắt máy, Khởi động lại, ...

en: Log Out
vi: Đăng xuất

en: Close your session and return to the login screen.
vi: Tắt quá trình sử dụng hiện tại của bạn và quay trở lại màn hình đăng nhập.

en: Shutdown
vi: Tắt máy

en: Turn your computer off.
vi: Tắt máy tính của bạn.

en: Hibernate
vi: Ngủ đông

en: Put your computer into hibernation mode.
vi: Đặt máy tính của bạn vào chế độ ngủ đông.

en: Suspend
vi: Tạm dừng

en: Put your computer into suspend mode.
vi: Đặt máy tính của bạn vào chế độ tạm dừng.

en: Restart
vi: Khởi chạy lại

en: Restart your computer.
vi: Khởi động lại máy tính của bạn.

en: Lock Screen
vi: Khoá màn hình

en: Lock your screen.
vi: Khoá màn hình của bạn.

en: Open Profile
vi: Mở hồ sơ

en: Opens a GNOME Terminal with the selected profile.
vi: Mở cửa sổ dòng lệnh của GNOME với hồ sơ được chọn.

en: Open Terminal Here
vi: Mở cửa sổ dòng lệnh ở đây

en: Opens a GNOME Terminal in a given location.
vi: Mở một cửa sổ dòng lệnh của GNOME tại vị trí được chọn

en: Run in Terminal
vi: Chạy trong cửa sổ dòng lệnh

en: Runs a command in GNOME Terminal.
vi: Chạy một lệnh trong Cửa sổ dòng lệnh GNOME

en: Perform a calculation using Google Calculator.
vi: Thực hiện một phép tính sử dụng Máy tính Google.

en: Google Calculator could not evaluate the expression.
vi: Máy tính Google không thể ước lượng được biểu thức.

en: Google Calendars
vi: Lịch Google

en: Indexes your Google Calendars
vi: Đánh chỉ mục lịch Google của bạn

en: Google Calendar
vi: Lịch Google

en: Search Events
vi: Tìm kiếm sự kiện

en: Search Google Calendar for Events
vi: Tìm kiếm sự kiện trong Lịch Google

en: New Event
vi: Sự kiện mới

en: Create a new event in Google Calendar
vi: Tạo một sự kiện mới trong Lịch Google

en: Primary Phone
vi: Điện thoại chính

en: Home Email
vi: Địa chỉ thư ở nhà

en: Work Email
vi: Địa chỉ thư ở chỗ làm

en: Primary Address
vi: Địa chỉ chính

en: Home Address
vi: Địa chỉ nhà

en: Work Address
vi: Địa chỉ chỗ làm

en: GMail Contacts
vi: Danh bạ của Gmail

en: Map
vi: Bản đồ

en: Map a location or route in Google maps.
vi: Xem bản độ một vị trí hoặc chỉ đường trong bản đồ Google.

note: Container child safeSearchBox.Gtk.Box+BoxChild
en: Do not filter my search results.
vi: Không lọc kết quả tìm kiếm của tôi.

note: Container child safeSearchBox.Gtk.Box+BoxChild
en: Use moderate filtering
vi: Sử dụng bộ lọc vừa phải

note: Container child safeSearchBox.Gtk.Box+BoxChild
en: Use strict filtering
vi: Sử dụng bộ lọc chính xác

en: <b>SafeSearch Preferences</b>
vi: <b>Cấu hình tìm kiếm an toàn</b>

en: Search Google
vi: Tìm kiếm với Google

en: Rename to...
vi: Đổi tên thành...

en: All music by
vi: Tất cả nhạc bởi
