gnome-getting-started-docs master - en to mr translation catalogue (306 entries)

note: (itstool) path: page/title (itstool) path: titles/t
en: Getting Started
mr: सुरु करतांना

note: (itstool) path: info/desc
en: New to GNOME? Learn how to get around.
mr: GNOMEसाठी नवीन? कसं वावरायचं ते शिका.

[ctx: link]
note: (itstool) path: info/title
en: Getting Started with GNOME
mr: GNOMEला सुरुवात करतांना

[ctx: text]
note: (itstool) path: info/title
en: Getting Started
mr: सुरु करतांना

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title
en: Launch applications
mr: ॲप्लिकेशन्स लॉँच करा

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Launching Applications
mr: ॲप्लिकेशन्स लॉँच करत आहे

note: (itstool) path: div/p
en: Move your mouse pointer to the <gui>Activities</gui> corner at the top left of the screen.
mr: तुमचा माऊस प्वाइन्टर <gui>कृती</gui> येथे हलवा जे स्क्रीनच्या सगळ्यात वर डाव्या हाताच्या कोपऱ्यावर आहे.

note: (itstool) path: div/p
en: Click the <gui>Show Applications</gui> icon.
mr: <gui>ॲप्लिकेशन्स दाखवा</gui> चिन्हावर क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p
en: Click the application you want to run, for example, Help.
mr: जे ॲपलिकेशन सुरु करायचं असेल त्यावर क्लिक करा, उदाहरण, मदत.

note: (itstool) path: div/p
en: Alternatively, use the keyboard to open the <gui>Activities Overview</gui> by pressing the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key.
mr: पर्यायी, <gui>कार्य सारांश</gui> बघायला कीबोर्डवर <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing the name of the application you want to launch.
mr: त्या ॲपलिकेशनचं नाव टाइप करायला सुरुवात करा जे लॉँच तुम्हाला करायचं आहे.

note: (itstool) path: div/p
en: Press <key>Enter</key> to launch the application.
mr: ॲपलिकेशन लॉँच करण्यासाठी <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title
en: Use windows and workspaces
mr: पटल आणि वर्कस्पेसेस वापरा

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Windows and Workspaces
mr: पटल आणि वर्कस्पेसेस

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window, grab the window's titlebar and drag it to the top of the screen.
mr: पटल मोठे करण्यासाठी, पटलाची शीर्षकपट्टी पकडून स्क्रीनच्या उच्चापर्यंत ओढा.

note: (itstool) path: div/p
en: When the screen is highlighted, release the window.
mr: जेव्हा स्क्रीन दृष्टीवेधली असेल, पटल सोडा.

note: (itstool) path: div/p
en: To unmaximize a window, grab the window's titlebar and drag it away from the edges of the screen.
mr: पटल छोटे करण्यासाठी, पटलाची शीर्षकपट्टी पकडून स्क्रीनच्या टोकांपासून दूर ओढा.

note: (itstool) path: div/p
en: You can also click the top bar to drag the window away and unmaximize it.
mr: तुम्ही उच्च पट्टीवर क्लिक करून पटलाला दूर नेऊ शकता आणि छोटे करू शकता.

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window along the left side of the screen, grab the window's titlebar and drag it to the left.
mr: स्क्रीनच्या डाव्या बाजूला पटल मोठे करण्यासाठी, पटलाची शीर्षकपट्टी पकडून डावीकडे ओढा.

note: (itstool) path: div/p
en: When half of the screen is highlighted, release the window.
mr: जेव्हा अर्धी स्क्रीन दृष्टीवेधली असेल, पटल सोडा.

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window along the right side of the screen, grab the window's titlebar and drag it to the right.
mr: स्क्रीनच्या उजव्या बाजूला पटल मोठे करण्यासाठी, पटलाची शीर्षकपट्टी पकडून उजवीकडे ओढा.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To maximize a window using the keyboard, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>↑</key>.
mr: पटल कीबोर्डने मोठे करण्यासाठी, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> दाबून ठेवा आणि <key>↑</key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: To restore the window to its unmaximized size, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>↓</key>.
mr: पटल कीबोर्डने पूर्वस्थितीत छोटे करण्यासाठी, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> दाबून ठेवा आणि <key>↓</key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To maximize a window along the right side of the screen, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>→</key>.
mr: पटल कीबोर्डने उजव्या बाजूला मोठे करण्यासाठी, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> दाबून ठेवा आणि <key>→</key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To maximize a window along the left side of the screen, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>←</key>.
mr: पटल कीबोर्डने डाव्या बाजूला मोठे करण्यासाठी, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> दाबून ठेवा आणि <key>←</key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: To move to a workspace which is below the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Down</key></keyseq>.
mr: आत्ताच्या वर्कस्पेसपेक्षा खालच्या वर्कस्पेसवर जाण्यासाठी, <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Down</key></keyseq> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: To move to a workspace which is above the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Up</key></keyseq>.
mr: आत्ताच्या वर्कस्पेसपेक्षा वरच्या वर्कस्पेसवर जाण्यासाठी, <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Up</key></keyseq> दाबा.

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title (itstool) path: section/title
en: Switch tasks
mr: कामे स्थलांतरित करा

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Switching Tasks
mr: कामे स्थलांतरित करा

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Click a window to switch to that task.
mr: त्या कामावर स्थलांतरित करण्यासाठी पटलावर क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window along the right side, grab the window's titlebar and drag it to the right.
mr: स्क्रीनच्या उजव्या बाजूला पटल मोठे करण्यासाठी, पटलाची शीर्षकपट्टी पकडून उजवीकडे ओढा.

note: (itstool) path: div/p
en: Press <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key> Tab</key></keyseq> to show the <gui>window switcher</gui>.
mr: <gui>पटल परिवर्तक</gui> दाखवण्यासाठी <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key> Tab</key></keyseq> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: Release <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> to select the next highlighted window.
mr: पुढचं दृष्टीवेधित पटल निवडण्यासाठी <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> सोडा.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To cycle through the list of open windows, do not release <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> but hold it down, and press <key>Tab</key>.
mr: उघड्या पटलांमधून निवडण्यासाठी, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> सोडू नका पण धरून ठेवा, आणि <key>Tab</key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: Press the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> key to show the <gui>Activities Overview</gui>.
mr: <gui>कार्य सारांश</gui> दाखवण्यासाठी <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing the name of the application you want to switch to.
mr: त्या ॲपलिकेशनचं नाव टाइप करायला सुरुवात करा ज्यावर तुम्हाला स्थलांतर करायचं आहे.

note: (itstool) path: div/p
en: When the application appears as the first result, press <key> Enter</key> to switch to it.
mr: जेव्हा ॲपलिकेशन पाहिलं निष्कर्ष म्हणून दिसेल, त्यावर स्थलांतर करण्यासाठी <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title
en: Respond to messages
mr: संदेशांना उत्तरे द्या

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Responding to Messages
mr: संदेशांना उत्तरे देत आहे

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Move your mouse to the message tray at the bottom of the screen and click the chat message.
mr: तुमच्या माऊसला संदेश ताटावर हलवा जे स्क्रीनच्या खालच्या बाजुला आहे आणि चॅट संदेशावर क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing your reply and when finished, press <key>Enter </key> to send the reply.
mr: तुमचं उत्तर लिहायला सुरुवात करा आणि संपल्यावर, उत्तर पाठविणयासाठी <key>Enter </key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: Close the chat message.
mr: चॅट संदेश बंद करा.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Delayed Response
mr: उशीर उत्तर

note: (itstool) path: div/p
en: A chat message in the message tray disappears after a while if you do not move your mouse to the message tray.
mr: संदेश ताटातलं चॅट संदेश काही वेळानंतर अदृशय होतं जर तुमही तुमच्या माऊसला संदेश ताटावर हलवलं नाही तर.

note: (itstool) path: div/p
en: To get back to your unanswered message, move your mouse to the message tray.
mr: अनुत्तरित संदेशांना परत मिळवण्यासाठी, तुमच्या माऊसला संदेश ताटावर हलवा.

note: (itstool) path: div/p
en: Click the person who sent you the message.
mr: त्या इसमावर क्लिक करा ज्याने तुम्हाला संदेश पाठवला आहे.

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing your reply and when finished, press <key>Enter </key>.
mr: तुमचं उत्तर लिहायला सुरुवात करा आणि संपल्यावर, उत्तर पाठविणयासाठी <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: To show the message tray, press <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> <key>M</key></keyseq>
mr: संदेश ताट दाखवण्यासाठी, <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> <key>M</key></keyseq> दाबा

note: (itstool) path: div/p
en: Use the arrow keys to select the person you want to reply to, and press <key>Enter</key>.
mr: तुम्हाला ज्या इसमाला उत्तर द्यायचं आहे त्याला ॲरो की द्वारा निवडा, आणि <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Press <key>Esc</key> to close the chat message.
mr: चॅट संदेश बंद करण्यासाठी <key>Esc</key> दाबा.

note: (itstool) path: div/p
en: To dismiss the message tray, press <key>Esc</key>.
mr: संदेश ताट बंद करण्यासाठी, <key>Esc</key> दाबा.

note: (itstool) path: links/title
en: Common Tasks
mr: समान कामे

note: (itstool) path: titles/t
en: Welcome
mr: स्वागत

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: div/p
en: Changing Wallpaper
mr: बदलतं भित्तीचित्र

note: (itstool) path: titles/t
en: Changing Date, Time and Timezone
mr: बदलती तारीख, वेळ आणि काल विभाग

note: (itstool) path: titles/t
en: Maximize
mr: मोठे करा

note: (itstool) path: titles/t
en: Restore
mr: पूर्वस्थितीत आणा

note: (itstool) path: titles/t
en: Left half of screen
mr: स्क्रीनच्या डावीकडचा अर्धा भाग

note: (itstool) path: titles/t
en: Workspace down
mr: वर्कस्पेस खाली

note: (itstool) path: titles/t
en: Workspace up
mr: वर्कस्पेस वर

note: (itstool) path: titles/t
en: Right half of screen
mr: स्क्रीनच्या उजवीकडचा अर्धा भाग

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: text/tspan
en: Activities
mr: कार्ये

note: (itstool) path: titles/t
en: help
mr: मदत

note: (itstool) path: titles/t
en: web
mr: वेब

note: (itstool) path: titles/t
en: Just start typing…
mr: टाइप करायला सुरुवात करा…

note: (itstool) path: titles/t
en: Settings
mr: सेटिंग

note: (itstool) path: titles/t
en: Background
mr: पार्श्वचित्र

note: (itstool) path: titles/t
en: Wallpapers
mr: भित्तीचित्रे

note: (itstool) path: titles/t
en: Select
mr: निवडा

note: (itstool) path: titles/t
en: Ready for the meeting?
mr: भेटीसाठी तय्यार?

note: (itstool) path: titles/t
en: I'll be there in a sec...
mr: मी तिथे एका सेकंदात पोहोचेन...

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: text/tspan
en: Good stuff, thanks again
mr: चांगली गोष्ट आहे, परत एकदा धन्यवाद

note: (itstool) path: titles/t
en: Thanks for the support
mr: पाठिंब्यासाठी धन्यवाद

note: (itstool) path: titles/t
en: No worries.
mr: काळजी नाही.

note: (itstool) path: titles/t
en: Too kind.
mr: फार उपकार.

note: (itstool) path: titles/t
en: Open Calendar
mr: दिनदर्शिका उघडा

note: (itstool) path: titles/t
en: Open Clocks
mr: घड्याळे उघडा

note: (itstool) path: titles/t
en: Date and Time Settings
mr: वेळ आणि तारीख सेटिंग

note: (itstool) path: titles/t
en: Automatic Date and Time
mr: ऑटोमॅटिक वेळ आणि तारीख सेटिंग

note: (itstool) path: titles/t
en: Automatic Timezone
mr: स्व वेळक्षेत्र

note: (itstool) path: titles/t
en: 14 October 2013, 20:00
mr: 14 ऑक्टोबर 2013, 20:00

note: (itstool) path: titles/t
en: 14 October 2013, 14:00
mr: 14 ऑक्टोबर 1413, 20:00

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Browse the web
mr: वेबला चाळा

note: (itstool) path: page/title
en: Browse the web
mr: वेबला चाळा

note: (itstool) path: item/p
en: Move your mouse pointer to the <gui>Activities</gui> corner at the top left of the screen to show the <gui>Activities Overview</gui>.
mr: <gui>कार्य सारांश</gui> दाखवण्यासाठी तुमचा माऊस प्वाइन्टर <gui>कृती</gui> येथे हलवा जे स्क्रीनच्या सगळ्यात वर डाव्या हाताच्या कोपऱ्यावर आहे.

note: (itstool) path: item/p
en: Select the <app>Web</app> browser icon from the bar on the left-hand side of the screen.
mr: स्क्रीनच्या डाव्या हाताच्या पट्टीवरून <app>वेब</app> ब्राउझर चिन्ह निवडा.

note: (itstool) path: note/p
en: Alternatively, you can launch the browser by <link xref="gs-use-system-search">just typing</link> <em>web</em> in the <gui>Activities Overview</gui>.
mr: पर्यायी, तुम्ही <gui>कार्य सारांश</gui>मध्ये <em>वेब</em> <link xref="gs-use-system-search">टाइप करून</link> ब्राउझर लाँच करू शकता.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the address bar at the top of the browser window and start typing in the website you want to visit.
mr: ब्राउझर पटलाच्या सगळ्यात वरच्या पत्ता पट्टीवर क्लिक करा आणि इच्छित वेबसाईट टाइप करारायला सुरुवात करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Typing in a website starts searching for it in the browser history and bookmarks, so you do not need to remember the exact address.
mr: वेबसाईट लिहिणं सुरु केल्यावर ब्राउझर इतिहासतात आणि वाचनखुणांमध्ये ते शोधलं जातं, त्यामुळे तुम्हाला पूर्ण पत्ता माहिती असणं गरजेचे नाही.

note: (itstool) path: item/p
en: If the website is found in the history or bookmarks, a drop-down list is shown below the address bar.
mr: जर वेबसाईट ब्राउझर इतिहासतात आणि वाचनखुणांमध्ये सापडली तर पत्ता पट्टीच्या खाली यादी दाखवली जाईल.

note: (itstool) path: item/p
en: From the drop-down list, you can quickly select a website using the arrow keys.
mr: खाली पडणाऱ्या यादीतून, तुम्ही ॲरो की द्वारा वेबसाईट लवकर निवडू शकता.

note: (itstool) path: item/p
en: After you have selected a website, press <key>Enter</key> to visit it.
mr: तुम्ही वेबसाईट निवडल्यावर,भेट द्यायला <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: item/p
en: Select the <app>Firefox</app> browser icon from the bar on the left-hand side of the screen.
mr: स्क्रीनच्या डाव्या हाताच्या पट्टीवरून <app>Firefox</app> ब्राउझर चिन्ह निवडा.

note: (itstool) path: note/p
en: Alternatively, you can launch the browser by <link xref="gs-use-system-search">just typing</link> <em>Firefox</em> in the <gui>Activities Overview</gui>.
mr: पर्यायी, तुम्ही <gui>कार्य सारांश</gui>मध्ये <em>Firefox</em> <link xref="gs-use-system-search">टाइप करून</link> ब्राउझर लाँच करू शकता.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Applications</gui> menu at the top left of the screen.
mr: <gui>ॲप्लिकेशन्स</gui> मेनूवर क्लिक करा जे स्क्रीनच्या सगळ्यात वर डाव्या हाताच्या कोपऱ्यावर आहे.

note: (itstool) path: item/p
en: From the menu, select <guiseq><gui>Internet</gui><gui>Firefox</gui> </guiseq>.
mr: मेनूमधून, <guiseq><gui>Internet</gui><gui>Firefox</gui> </guiseq> निवडा.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Change the date, time and timezone
mr: तारीख, वेळ आणि काल विभाग बदला

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on changing the date, time and timezone
mr: तारीख, वेळ आणि काल विभाग बदलण्याबाबत वर्गपाठ

note: (itstool) path: page/title (itstool) path: section/title
en: Change the date, time and timezone
mr: तारीख, वेळ आणि काल विभाग बदला

note: (itstool) path: div/p
en: Changing Date &amp; Time
mr: बदलती तारीख &amp; वेळ

note: (itstool) path: div/p
en: Click the clock on the top bar.
mr: सगळ्यात वरच्या पट्टीच्या घड्याळावर क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p
en: Select <gui>Date &amp; Time Settings</gui>.
mr: <gui>दिनांक &amp; वेळ सेटिंग्ज</gui> निवडा.

note: (itstool) path: div/p
en: Make sure that <gui>Automatic Time Zone</gui> is switched off.
mr: <gui>स्व वेळ क्षेत्र</gui> बंद केले आहे याची खात्री करा.

note: (itstool) path: div/p
en: Click <gui>Time Zone</gui>.
mr: <gui>वेळ क्षेत्र</gui> क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p
en: Click on your location on the map.
mr: नकाशावर तुमच्या ठिकाणी क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p
en: Click <gui>Close</gui>.
mr: <gui>बंद करा</gui> क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p
en: Close the window.
mr: पटल बंद करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the clock on the top bar and select the <gui>Date &amp; Time Settings</gui> item.
mr: शीर्ष पट्टीवरील घड्याळ क्लिक करा आणि <gui>दिनांक &amp; वेळ सेटिंग्ज</gui> घटक निवडा.

note: (itstool) path: item/p
en: Make sure that the <gui>Automatic Time Zone</gui> item is switched off, and then click the <gui>Time Zone</gui> item below.
mr: <gui>स्व वेळ क्षेत्र</gui> घटक बंद केले आहे याची खात्री करा, आणि त्यानंतर <gui>वेळ क्षेत्र</gui> घटक खालीलनुरूप क्लिक करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Click on your location on the map. This selects your current city, which you can also search for in the search box above the map.
mr: मॅपवरील सध्याचे ठिकाण क्लिक करा. हे तुमचं सध्याचं शहर निवडत, जे तुम्ही बघू आणि नकाशाच्या खालच्या यादीतून निवडून बदलू शकता.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Close</gui> button to go back to the <gui>Date &amp; Time Settings</gui> window.
mr: <gui>दिनांक &amp; वेळ सेटिंग्ज</gui> पटलकडे जाण्याकरिता <gui>बंद करा</gui> बटन क्लिक करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Make sure that the <gui>Automatic Date &amp; Time</gui> item is switched off, and then click the <gui>Date &amp; Time</gui> item below to open the <gui>Date &amp; Time</gui> window. There you can adjust your date and time settings by clicking on the <gui>+</gui> or <gui>-</gui> buttons.
mr: <gui>स्व दिनांक &amp; वेळ</gui> घटक बंद आहे याची खात्री करा, आणि त्यानंतर <gui>दिनांक &amp; वेळ</gui> पटल उघडण्याकरिता खालील <gui>दिनांक &amp; वेळ</gui> घटकावर क्लिक करा. तेथे तुम्ही <gui>+</gui> किंवा <gui>-</gui> बटनांवर क्लिक करून दिनांक आणि वेळ सेटिंग्ज सुस्थीत करू शकता.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Close</gui> button to go back to the <gui>Date &amp; Time Settings</gui> window, and then close that window by clicking the cross at the top-right corner of that window.
mr: <gui>बंद करा</gui> बटन क्लिक करा आणि <gui>दिनांक &amp; वेळ सेटिंग्ज</gui> पटलाकडे जा, आणि पटलाच्या उजव्या कोपऱ्यावरच्या फुलीवर क्लिक करून बंद करा.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Change the wallpaper
mr: भित्तीचित्र बदला

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on changing the wallpaper
mr: भित्तीचित्र बदलण्यावर वर्गपाठ

note: (itstool) path: page/title (itstool) path: section/title
en: Change the wallpaper
mr: भित्तीचित्र बदला

note: (itstool) path: div/p
en: Click the system menu on the right side of the top bar and press the settings button.
mr: शीर्ष पट्टीच्या ऊजव्या बाजूवरील प्रणाली मेन्यु क्लिक करा आणि सेटिंग्ज बटन दाबा

note: (itstool) path: div/p
en: Select <gui>Background</gui>.
mr: <gui>पार्श्वचित्र</gui> निवडा.

note: (itstool) path: div/p
en: Click the current background image.
mr: सध्याची पार्श्वभूमी प्रतिमा क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Click the background image you want to use.
mr: वापरण्याजोगी पार्श्वभूमी प्रतिमा क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Select</gui> button.
mr: <gui>निवडा</gui> बटण क्लिक करा.

note: (itstool) path: div/p
en: Close the <gui>Background</gui> window.
mr: <gui>पार्श्वचित्र</gui> पटल बंद करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the system menu on the right side of the top bar and press the settings button at the bottom of the menu.
mr: शीर्ष पट्टीच्या ऊजव्या बाजूवरील प्रणाली मेन्यु क्लिक करा आणि मेन्युच्या ताळाशी सेटिंग्ज बटन दाबा.

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of items, select <gui>Background</gui>.
mr: घटकांच्या यादीतून, <gui>पार्श्वचित्र</gui> निवडा.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the current background image on the left side of the <gui>Background</gui> window.
mr: <gui>पार्श्वभूमी</gui> पटलाच्या डाव्या बाजूवरील आत्ताच्या पार्श्वभूमी प्रतिमा क्लिक करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Close the <gui>Background</gui> window by clicking the cross at the top-right corner of the window.
mr: <gui>पार्श्वचित्र</gui> पटल पटलाच्या उजव्या कोपऱ्यावरच्या फुलीवर क्लिक करून बंद करा.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Connect to online accounts
mr: ऑनलाईन खात्यांशी जोडा

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on connecting to online accounts
mr: ऑनलाईन खात्यांशी जोडणीबाबत वर्गपाठ

note: (itstool) path: page/title
en: Connect to online accounts
mr: ऑनलाईन खात्यांशी जोडा

note: (itstool) path: item/p
en: Click the system menu on the right side of the top bar.
mr: शीर्ष पट्टीच्या ऊजव्या बाजूच्या प्रणाली मेन्यु क्लिक करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Press the settings button at the bottom of the menu.
mr: मेन्युच्या ताळाशी सेटिंग्ज बटन दाबा.

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of items, select <gui>Online Accounts</gui>, then click on the <gui>Add an online account</gui> button.
mr: घटकांच्या सूचीतून, <gui>ऑनलाईन खाते</gui> नीवडा, त्यानंतर <gui>ऑनलाइन खाते समाविष्ट करा</gui> बटनावर क्लिक करा.

note: (itstool) path: note/p
en: If you have set up an online account before, you can add another online account by clicking the <gui>+</gui> button at the bottom left corner of the window.
mr: तुम्ही आधी ऑनलाईन खातं बनवलं असेल, तर तुम्ही आणखी एक खात्याचा समावेश <gui>+</gui> बटण क्लिक करून करू शकता जे पटलाच्या खाली डाव्या कोपऱ्यावर आहे.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the online account you want to use. This will open a new window where you can sign in to your online account.
mr: तुम्हाला जे ऑनलाईन खात वापरायचं असेल त्यावर क्लिक करा. हे एक नवीन पटल उघडेल जिथे तुम्ही तुमच्या ऑनलाईन खात्यामध्ये साईन इन करू शकता.

note: (itstool) path: item/p
en: In most cases, you will have to grant access to the online service after signing in to get started.
mr: बऱ्याच वेळेस, तुम्हाला साईन इन करून सुरु व्हायला ऑनलाईन सेवेला प्रवेशासाठी होकार द्यावा लागेल.

note: (itstool) path: item/p
en: For example, if you are connecting to your Google account, you will have to click the <gui>Grant Access</gui> button.
mr: उदाहरण म्हणून, जर तुम्ही Google खात्याशी जोडणी करत असाल तर तुम्हाला <gui>परवानगी स्वीकारा</gui> बटण क्लिक करावं लागेल.

note: (itstool) path: item/p
en: Many online accounts let you choose the services you want to use with your online account. If you do not want to use a service, disable it by clicking the <gui>ON/OFF</gui> switch on the right-hand side of the window.
mr: बरेच ऑनलाईन खाते तुम्हाला तुमच्या खात्यासोबत सेवा निवडण्याचं स्वातंत्र्य देतात. तुम्हाला जर सेवा वापरायची नसेल, तर तुम्ही ती सेवा पटलाच्या उजव्या हाताला असलेले <gui>चालू/बंद</gui> बटणवर क्लिक करून बंद करू शकता.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Get online
mr: ऑनलाईन या

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on getting online
mr: ऑनलाईन येण्याबाबत वर्गपाठ

note: (itstool) path: page/title
en: Get online
mr: ऑनलाईन या

note: (itstool) path: note/p
en: You can see the status of your network connection on the right-hand side of the top bar.
mr: नेटवर्कची स्थिती तुम्ही उजव्या हाताला सगळ्यात वरच्या पट्टीवर पाहू शकता.

note: (itstool) path: section/title
en: Connect to a wired network
mr: वायर्ड नेटवर्कशी जोडा

note: (itstool) path: item/p
en: The network connection icon on the right-hand side of the top bar shows that you are off-line.
mr: नेटवर्कची जोडणी चिन्ह जे उजव्या हाताला सगळ्यात वरच्या पट्टीवर दाखवत आहे तुम्ही ऑफलाईन आहात.

note: (itstool) path: item/p
en: The off-line status can be caused by a number of reasons: for example, a network cable has been unplugged, the computer has been set to run in <em>airplane mode</em>, or there are no available Wi-Fi networks in your area.
mr: ऑफ-लाईन स्थिती ही वेगवेगळ्या कारणांमुळे निर्माण होऊ शकते: उदाहरणार्थ, नेटवर्क तार निघाली, कम्प्युटर हा <em>एअरप्लेन मोड</em>मध्ये गेला आहे, किंवा तुमच्या क्षेत्रात उपलब्ध वाय-फाय नेटवर्क्स नाहीत.

note: (itstool) path: item/p
en: If you want to use a wired connection, just plug in a network cable to go online. The computer will try to set up the network connection for you automatically.
mr: तुम्हाला वायर्ड जोडणी वापरायची असेल तर, ऑनलाईन जायला फक्त जोडणी तार लावा. कम्प्युटर तुमच्यासाठी आपोआप नेटवर्क जोडणी स्थापित करण्याचा प्रयत्न करेल.

note: (itstool) path: item/p
en: While the computer sets up a network connection for you, the network connection icon shows three dots.
mr: संगणक तुमच्यासाठी नेटवर्कची जोडणी करत असतांना, नेटवर्कची जोडणी चिन्ह तीन टिंब दाखवतं.

note: (itstool) path: item/p
en: Once the network connection has been successfully set up, the network connection icon changes to the networked computer symbol.
mr: एकदा नेटवर्क जोडणी स्थापित झाली की, नेटवर्क जोडणी चिन्ह हे कमप्यूटर चिन्हामध्ये बदलतं.

note: (itstool) path: section/title
en: Connect to a Wi-Fi network
mr: वाय-फाय नेटवर्कशी जोडणी करा

note: (itstool) path: item/p
en: To connect to a Wi-Fi (wireless) network, click the status menu at the top right of the screen, and then click <gui>Select Network</gui>.
mr: वाय-फाय नेटवर्कशी जोडणीकरिता, पडद्याच्या उजव्या बाजूवरील स्टेटस मेन्यु क्लिक करा, आणि त्यानंतर <gui>नेटवर्क नीवडा</gui> क्लिक करा.

note: (itstool) path: note/p
en: You can only connect to a Wi-Fi network if your computer hardware supports it and you are in an area with Wi-Fi coverage.
mr: तुम्ही फक्त वाय-फाय नेटवर्कशी जोडणी करू शकता, संगणकावरील हार्डवेअर त्याकरिता समर्थन पुरवत अल्यास आणि तुम्ही वाय-फाय व्याप्ति अंतर्गत असाल.

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of available Wi-Fi networks, select the network you want to connect to, and click <gui>Connect</gui> to confirm.
mr: उपलब्ध वाय-फाय नेटवर्क्सच्या सूचीतून, जोडणीजोगी नेटवर्क पसंत करा, आणि खात्रीकरिता <gui>जोडणी करा</gui> क्लिक करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Depending on the network configuration, you may be prompted for network credentials.
mr: नेटवर्क संरचनावर आधारित, तुम्हाला नेटवर्क श्रेयकरिता विनंती केली जाईल.

note: (itstool) path: text/tspan
en: 1
mr: १

note: (itstool) path: text/tspan
en: 2
mr: २

note: (itstool) path: text/tspan
en: 3
mr: ३

note: (itstool) path: text/tspan
en: Online Accounts
mr: ऑनलाईन खाते

note: (itstool) path: text/tspan
en: Add an online account
mr: ऑनलाईन खातं उघडा

note: (itstool) path: text/tspan
en: 4
mr: ४

note: (itstool) path: text/tspan
en: Add Account
mr: खातं उघडा

note: (itstool) path: text/tspan
en: Cancel
mr: बंद करा

note: (itstool) path: text/tspan
en: Enterprise Login (Kerberos)
mr: एंटरप्राईज़ लॉगइन (Kerberos)

note: (itstool) path: text/tspan
en: 5
mr: ५

note: (itstool) path: text/tspan
en: Google account
mr: Google खातं

note: (itstool) path: text/tspan
en: SIGN UP
mr: साइन अप

note: (itstool) path: text/tspan
en: Sign in
mr: साइन इन

note: (itstool) path: text/tspan
en: Email
mr: इमेल

note: (itstool) path: text/tspan
en: Password
mr: पासवर्ड

note: (itstool) path: text/tspan
en: Sign In
mr: साइन इन

note: (itstool) path: text/tspan
en: Grant Access
mr: परवानगी स्वीकारा

note: (itstool) path: text/tspan
en: Deny Access
mr: परवानगी नकारा

note: (itstool) path: text/tspan
en: 6
mr: ६

note: (itstool) path: text/tspan
en: 7
mr: ७

note: (itstool) path: text/tspan
en: Use for
mr: साठी वापरा

note: (itstool) path: text/tspan
en: Mail
mr: मेल

note: (itstool) path: text/tspan
en: Calendar
mr: दिनदर्शिका

note: (itstool) path: text/tspan
en: Contacts
mr: संपर्क पत्ते

note: (itstool) path: text/tspan
en: Chat
mr: चॅट

note: (itstool) path: text/tspan
en: Documents
mr: दस्तऐवज

note: (itstool) path: text/tspan
en: ON
mr: चालु

note: (itstool) path: text/tspan
en: 14:30
mr: १४:३०

note: (itstool) path: text/tspan
en: Wi-Fi
mr: वाय-फाय

note: (itstool) path: text/tspan
en: homenetwork
mr: होम नेटवर्क

note: (itstool) path: text/tspan
en: Select Network
mr: नेटवर्क नीवडा

note: (itstool) path: text/tspan
en: Turn Off
mr: बंद करा

note: (itstool) path: text/tspan
en: Network Settings
mr: नेटवर्क सेटिंग

note: (itstool) path: text/tspan
en: Wi-Fi Networks
mr: वाय-फाय नेटवर्क्स

note: (itstool) path: text/tspan
en: Connect
mr: जोडणी करा

note: (itstool) path: text/tspan
en: wireless
mr: वायरलेस

note: (itstool) path: text/tspan
en: netgear
mr: नेटगिअर

note: (itstool) path: text/tspan
en: weak
mr: कमजोर

note: (itstool) path: text/tspan
en: private
mr: खाजगी

note: (itstool) path: text/tspan
en: Select a network
mr: नेटवर्क पसंत करा

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Launch applications
mr: ॲप्लिकेशन्स लॉँच करा

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on launching applications
mr: ॲप्लिकेशन्स लॉँच करण्याबाबत वर्गपाठ

note: (itstool) path: section/title
en: Launch applications with the mouse
mr: माउसने ॲप्लिकेशन्स लॉँच करा

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Show Applications</gui> icon that is shown at the bottom of the bar on the left-hand side of the screen.
mr: <gui>ॲप्लिकेशन्स दाखवा</gui> चिन्हावर क्लिक करा.

note: (itstool) path: item/p
en: A list of applications is shown. Click the application you want to run, for example, Help.
mr: ॲपलिकेशन्सची यादी दाखवलेली आहे. जे ॲपलिकेशन सुरु करायचं असेल त्यावर क्लिक करा, उदाहरण, मदत.

note: (itstool) path: section/title
en: Launch applications with the keyboard
mr: कीबोर्डने ॲप्लिकेशन्स लॉँच करा

note: (itstool) path: item/p
en: Open the <gui>Activities Overview</gui> by pressing the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key.
mr: <gui>कार्य सारांश</gui> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> दाबुन उघडा.

note: (itstool) path: item/p
en: Start typing the name of the application you want to launch. Searching for the application begins instantly.
mr: त्या ॲपलिकेशनचं नाव टाइप करायला सुरुवात करा जे लॉँच तुम्हाला करायचं आहे. ॲपलिकेशन शोध लगेच सुरु होतं.

note: (itstool) path: item/p
en: Once the icon of the application is shown and selected, press <key> Enter</key> to launch the application.
mr: जेव्हा ॲपलिकेशन दाखवलं आणि निवडलं जाईल, <key>Enter</key> दाबुन ॲपलिकेशन लॉँच करा.

note: (itstool) path: license/p
en: This work is licensed under a <_:link-1/>.
mr: हे काम <_:link-1/> अंतर्गत अनुज्ञापित आहे.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Respond to messages
mr: संदेशांना उत्तरे द्या

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on responding to messages
mr: संदेशांना उत्तरे देण्याबाबत वर्गपाठ

note: (itstool) path: section/title
en: Respond to a chat message with the mouse
mr: चॅट संदेशांना उत्तरे माउसने द्या

note: (itstool) path: item/p
en: Start typing your reply and when finished, press <key>Enter</key> to send the reply.
mr: तुमचं उत्तर लिहायला सुरुवात करा आणि संपल्यावर, उत्तर पाठविणयासाठी <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: item/p
en: To close the chat message, click the close button at the top right corner of the chat message.
mr: चॅट संदेश बंद करण्यासाठी, चॅट संदेशाच्या उजव्या हाताला वरच्या कोपऱ्यावरील बंद करा बटण क्लिक करा.

note: (itstool) path: section/title
en: Delayed response to a chat message using the mouse
mr: चॅट संदेशांना उशीर उत्तरे माउसने द्या

note: (itstool) path: item/p
en: When a chat message appears in the message tray and you do not move your mouse to the message tray, the message disappears after a while.
mr: जेव्हा चॅट संदेश, संदेश ताटात दिसेल आणि जर तुम्ही तुमच्या माऊसला संदेश ताटावर हलवलं नाही तर संदेश ताटातलं चॅट संदेश, काही वेळानंतर अदृशय होतं.

note: (itstool) path: item/p
en: To get back to your unanswered message, move your mouse to the message tray at the very bottom of the screen.
mr: अनुत्तरित संदेशांना परत मिळवण्यासाठी, तुमच्या माऊसला संदेश ताटावर स्क्रीनच्या तळाशी हलवा.

note: (itstool) path: item/p
en: When the message tray appears, click a small image that represents the person who sent you the message.
mr: जेव्हा संदेश ताट दिसेल, त्या इसमाला दर्शवणाऱ्या छोट्या छबीवर क्लिक करा ज्याने तुम्हाला संदेश पाठवला आहे.

note: (itstool) path: item/p
en: When the chat message is shown, start typing your reply and when finished, press <key>Enter</key> to send the reply.
mr: जेव्हा चॅट संदेश दिसेल, तुमचं उत्तर लिहायला सुरुवात करा आणि संपल्यावर, उत्तर पाठविणयासाठी <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: section/title
en: Delayed response to a chat message using the keyboard
mr: चॅट संदेशांना उशीर उत्तरे कीबोर्डने द्या

note: (itstool) path: item/p
en: To get back to your unanswered chat messages, press <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq> to display the message tray that contains the messages.
mr: अनुत्तरित संदेशांना परत मिळवण्यासाठी, संदेश ताटातील संदेश दिसण्यासाठी <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq> दाबा.

note: (itstool) path: item/p
en: Use the arrow keys to select a small image representing the person you want to reply to, and press <key>Enter</key>.
mr: तुम्हाला ज्या इसमाला उत्तर द्यायचं आहे त्याला दर्शवणाऱ्या छोट्या छबीला ॲरो की द्वारा निवडा, आणि <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: item/p
en: To dismiss the message tray, press <key>Esc</key> or <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq>.
mr: संदेश ताट बंद करण्यासाठी, <key>Esc</key> किं‌वा <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq> दाबा.

note: (itstool) path: text/tspan
en: just type
mr: फक्त टाइप करा

note: (itstool) path: text/tspan
en: Accounts
mr: खाते

note: (itstool) path: text/tspan
en: Icon guidelines
mr: चिन्ह दिशानिर्देश

note: (itstool) path: text/tspan
en: Secure Linux Containers
mr: सुरक्षित Linux कवच

note: (itstool) path: text/tspan
en: Developer Conference 2012
mr: डेवलपर मेळावा २०१२

note: (itstool) path: text/tspan
en: Search
mr: शोधा

note: (itstool) path: text/tspan
en: Files
mr: फाइल्स

note: (itstool) path: text/tspan
en: Enabled
mr: चालु

note: (itstool) path: text/tspan
en: Web
mr: वेब

note: (itstool) path: text/tspan
en: Photos
mr: चिञे

note: (itstool) path: text/tspan
en: Music
mr: संगीत

note: (itstool) path: text/tspan
en: OFF
mr: बंद

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Switch tasks
mr: कामे स्थलांतरित करा

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on switching tasks
mr: कामे स्थलांतरित करण्याबाबत वर्गपाठ

note: (itstool) path: item/p
en: Move your mouse pointer to the <gui>Activities</gui> corner at the top left of the screen to show the <gui>Activities Overview</gui> where you can see the currently running tasks displayed as small windows.
mr: <gui>कार्य सारांश</gui> दाखवण्यासाठी तुमचा माऊस प्वाइन्टर <gui>कृती</gui> येथे हलवा जे स्क्रीनच्या सगळ्यात वर डाव्या हाताच्या कोपऱ्यावर आहे जेथे सध्या सुरु असलेले कार्ये छोटे पटल म्हणून दिसतात.

note: (itstool) path: item/p
en: You can switch between tasks by using the <gui>window list</gui> at the bottom of the screen. Open tasks appear as buttons in the <gui>window list</gui>.
mr: स्क्रीनच्या तळाला असलेल्या <gui>पटल यादीतून</gui> तुम्ही कार्य स्थलांतर करू शकता. सुरु असलेले कार्य <gui>पटल यादीत</gui> बटण म्हणून येतात.

note: (itstool) path: item/p
en: Click a button in the <gui>window list</gui> to switch to that task.
mr: त्या कामावर स्थलांतरित करण्यासाठी <gui>पटल यादीवर</gui> क्लिक करा.

note: (itstool) path: section/title
en: Tile windows
mr: पटल टाइल करा

note: (itstool) path: item/p
en: To maximize a window along a side of the screen, grab the window's titlebar and drag it to the left or right side of the screen.
mr: स्क्रीनला लागून पटल मोठे करण्यासाठी, पटलाची शीर्षकपट्टी पकडून उजवीकडे किंवा डावीकडे ओढा.

note: (itstool) path: item/p
en: When half of the screen is highlighted, release the window to maximize it along the selected side of the screen.
mr: जेव्हा अर्धी स्क्रीन दृष्टीवेधली असेल, मोठे करण्यासाठी स्क्रीनला लागून निवडलेला पटल सोडा.

note: (itstool) path: item/p
en: To maximize two windows side-by-side, grab the titlebar of the second window and drag it to the opposite side of the screen.
mr: दोन पटल आजूबाजूला मोठे करण्यासाठी, दुसऱ्या पटलाची शीर्षकपट्टी पकडून स्क्रीनच्या विरुद्ध दिशेला ओढा.

note: (itstool) path: item/p
en: When half of the screen is highlighted, release the window to maximize it along the opposite side of the screen.
mr: जेव्हा अर्धी स्क्रीन दृष्टीवेधली असेल, मोठे करण्यासाठी स्क्रीनच्या विरुद्ध दिशेला पटल सोडा.

note: (itstool) path: section/title
en: Switch between windows
mr: पटलांमध्ये स्थलांतर करा

note: (itstool) path: item/p
en: Press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Tab</key></keyseq> to show the <gui>window switcher</gui>, which lists the currently open windows.
mr: <gui>पटल परिवर्तक</gui> दाखवण्यासाठी <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key> Tab</key></keyseq> दाबा, जे सध्या उघड्या पटलांची यादी दाखवतं.

note: (itstool) path: item/p
en: Release <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> to select the next highlighted window in the <gui>window switcher</gui>.
mr: <gui>पटल परिवर्तक</gui>मध्ये पुढचं दृष्टीवेधित पटल निवडण्यासाठी <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> सोडा.

note: (itstool) path: section/title
en: Use search to switch applications
mr: ॲप्लिकेशन्स बदलण्यासाठी शोध वापरा

note: (itstool) path: item/p
en: Press the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key to show the <gui>Activities Overview</gui>.
mr: <gui>कार्य सारांश</gui> दाखवण्यासाठी <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> दाबा.

note: (itstool) path: item/p
en: Just start typing the name of the application you want to switch to. Applications matching what you have typed will appear as you type.
mr: त्या ॲपलिकेशनचं नाव टाइप करायला सुरुवात करा ज्यावर तुम्हाला स्थलांतर करायचं आहे. टाइप केल्यानुसार मिळतेजुळते ॲपलिकेशन समोर येतील.

note: (itstool) path: item/p
en: When the application that you want to switch to appears as the first result, press <key>Enter</key> to switch to it.
mr: स्थलांतरासाठी जेव्हा इच्छित ॲपलिकेशन पहिलं निष्कर्ष म्हणून दिसेल, त्यावर स्थलांतरासाठी <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: text/tspan
en: Thanks f
mr: धन्यवाद

note: (itstool) path: text/tspan
en: 8
mr: ८

note: (itstool) path: text/tspan
en: 9
mr: ९

note: (itstool) path: text/tspan
en: 10
mr: १०

note: (itstool) path: text/tspan
en: 11
mr: ११

note: (itstool) path: text/tspan
en: 12
mr: १२

note: (itstool) path: text/tspan
en: 13
mr: १३

note: (itstool) path: text/tspan
en: 14
mr: १४

note: (itstool) path: text/tspan
en: 15
mr: १५

note: (itstool) path: text/tspan
en: 16
mr: १६

note: (itstool) path: text/tspan
en: 17
mr: १७

note: (itstool) path: text/tspan
en: 18
mr: १८

note: (itstool) path: text/tspan
en: 19
mr: १९

note: (itstool) path: text/tspan
en: 20
mr: २०

note: (itstool) path: text/tspan
en: 21
mr: २१

note: (itstool) path: text/tspan
en: 22
mr: २२

note: (itstool) path: text/tspan
en: 23
mr: २३

note: (itstool) path: text/tspan
en: 24
mr: २४

note: (itstool) path: text/tspan
en: 25
mr: २५

note: (itstool) path: text/tspan
en: 26
mr: २६

note: (itstool) path: text/tspan
en: 27
mr: २७

note: (itstool) path: text/tspan
en: 28
mr: २८

note: (itstool) path: text/tspan
en: 29
mr: २९

note: (itstool) path: text/tspan
en: 30
mr: ३०

note: (itstool) path: text/tspan
en: 31
mr: ३१

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Use the system search
mr: सिस्टीम शोध वापरा

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on using the system search
mr: सिस्टीम शोध वापरण्याबाबत वर्गपाठ

note: (itstool) path: page/title
en: Use the system search
mr: सिस्टीम शोध वापरा

note: (itstool) path: item/p
en: Open the <gui>Activities Overview</gui> by pressing the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key. Start typing to search.
mr: <gui>कार्य पूर्वावलोकन</gui> ला <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> कि दाबुन उघडा. शोधण्याकरिता टाइप करायला सुरूवात करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Results matching what you have typed will appear as you type. The first result is always highlighted and shown at the top.
mr: तुम्ही काय टाइप केले याचे परिणाम टाइप केल्याप्रमाणे आढळतील. पहिले परिणाम नेहमी ठळक केले जाते आणि शीर्षकरिता दाखवले जाते.

note: (itstool) path: item/p
en: Press <key>Enter</key> to switch to the first highlighted result.
mr: पहिल्या दृष्टीवेधीत निष्कर्षावर येण्याकरिता <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: item/p
en: Items that may appear in the search results include:
mr: समाविष्ट घटक जे शोध निष्कर्षांमध्ये येऊ शकतात:

note: (itstool) path: item/p
en: matching applications, shown at the top of the search results,
mr: मिळतेजुळते ॲप्लिकेशन्स, शोध निष्कर्षांमध्ये उच्च दाखवलं आहे,

note: (itstool) path: item/p
en: matching settings,
mr: मिळत्याजुळत्या सेटिंग

note: (itstool) path: item/p
en: matching contacts, and
mr: मिळतेजुळते संपर्क पत्ते, आणि

note: (itstool) path: item/p
en: matching documents.
mr: मिळतेजुळते दस्तऐवज.

note: (itstool) path: item/p
en: In the search results, click the item to switch to it.
mr: शोध निष्कर्षांमध्ये, घटकावर येण्याकरिता त्यावर क्लिक करा.

note: (itstool) path: item/p
en: Alternatively, highlight an item using the arrow keys and press <key>Enter</key>.
mr: पर्यायी, ॲरो कीझ द्वारे पर्याय दृष्टीवेधीत करा आणि <key>Enter</key> दाबा.

note: (itstool) path: section/title
en: Search from inside applications
mr: आतल्या ॲप्लिकेशन्स मधून शोधा

note: (itstool) path: section/p
en: The system search aggregates results from various applications. On the left-hand side of the search results, you can see icons of applications that provided the search results. Click one of the icons to restart the search from inside the application associated with that icon. Because only the best matches are shown in the <gui>Activities Overview</gui>, searching from inside the application may give you better search results.
mr: सिस्टीम शोध बऱ्याच ॲप्लिकेशन्सपासून निष्कर्ष एकत्र करतं. शोध निष्कर्षांच्या डाव्या हाताला, शोध निष्कर्ष पुरविणाऱ्या ॲप्लिकेशन्सचे चिन्ह तुम्ही बघू शकता. चिन्हासोबत निगडीत ॲप्लिकेशनच्या आतून शोध परत सुरु करण्यासाठी एका चिन्हावर क्लिक करा. कारण सगळ्यात जास्त मिळतेजुळते निष्कर्ष <gui>कार्य सारांश</gui>मध्ये दाखावले जातात, ॲप्लिकेशनच्या आतून शोधल्यावर तुम्हाला चांगले शोध निष्कर्ष मिळू शकतात.

note: (itstool) path: section/title
en: Customize search results
mr: शोध निष्कर्ष सुधारित करा

note: (itstool) path: note/p
en: GNOME lets you customize what you want to display in the search results in the <gui>Activities Overview</gui>. For example, you can choose whether you want to show results for websites, photos, or music.
mr: <gui>कार्य सारांश</gui> मधून तुम्हाला शोध निष्कर्षांमध्ये जे दाखवायचं असेल त्याबाबत GNOME सुधारणा करू देतं. उदहरण म्हणून, निष्कर्षांमध्ये वेबसाईट, छबी किंवा संगीत यापैकी काय दिसावं हे निवडू शकता.

note: (itstool) path: section/p
en: To customize what is displayed in the search results:
mr: शोध निष्कर्षांमध्ये काय दिसेल हे सुधारण्याकरिता:

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of items, select <gui>Search</gui>.
mr: घटकांच्या यादीतून, <gui>शोधा</gui> निवडा.

note: (itstool) path: item/p
en: In the list of search locations, click the <gui>ON/OFF</gui> switch next to the search location you want to enable or disable.
mr: शोध स्थळांच्या यादीत, <gui>चालू/बंद</gui> बटण क्लिक करा जेणेकरून जे स्थळ तुम्हाला बंद किंवा चालू करायचं आहे ते शोधता येईल.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Use windows and workspaces
mr: पटल आणि वर्कस्पेसेस वापरा

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on using windows and workspaces
mr: पटल आणि वर्कस्पेसेस वापरण्याबाबत वर्गपाठ

note: (itstool) path: section/title
en: Maximize and unmaximize windows
mr: पटल छोटे आणि मोठे करा

note: (itstool) path: item/p
en: To maximize a window so that it takes up all of the space on your desktop, grab the window's titlebar and drag it to the top of the screen.
mr: पटल मोठे करण्यासाठी जेणेकरून तुमच्या डेस्कटॉपची जागा व्यापेल, पटलाची शीर्षकपट्टी पकडून स्क्रीनच्या उच्चापर्यंत ओढा.

note: (itstool) path: item/p
en: When the screen is highlighted, release the window to maximize it.
mr: जेव्हा स्क्रीन दृष्टीवेधली असेल, मोठे करण्यासाठी पटल सोडा.

note: (itstool) path: item/p
en: To restore a window to its unmaximized size, grab the window's titlebar and drag it away from the edges of the screen.
mr: पटल पूर्वस्थितीत छोटे करण्यासाठी, पटलाची शीर्षकपट्टी पकडून स्क्रीनच्या टोकांपासून दूर ओढा.

note: (itstool) path: section/title
en: Maximize and unmaximize windows using the keyboard
mr: कीबोर्डने पटल छोटे आणि मोठे करा

note: (itstool) path: item/p
en: To unmaximize a window using the keyboard, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>↓</key>.
mr: पटल कीबोर्डने छोटे करण्यासाठी, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> दाबून ठेवा आणि <key>↓</key> दाबा.

note: (itstool) path: section/title
en: Tile windows using the keyboard
mr: पटल टाइल कीबोर्डने करा

note: (itstool) path: section/title
en: Switch workspaces using the keyboard
mr: कामे स्थलांतरित कीबोर्डने करा

note: (itstool) path: item/p
en: To move to a workspace which is below the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Down</key></keyseq>.
mr: आत्ताच्या वर्कस्पेसपेक्षा खालच्या वर्कस्पेसवर जाण्यासाठी, <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Down</key></keyseq> दाबा.

note: (itstool) path: item/p
en: To move to a workspace which is above the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Up</key></keyseq>.
mr: आत्ताच्या वर्कस्पेसपेक्षा वरच्या वर्कस्पेसवर जाण्यासाठी, <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Up</key></keyseq> दाबा.

note: (itstool) path: text/tspan
en: Applications
mr: ॲप्लिकेशन्स

note: (itstool) path: text/tspan
en: Planet Gnome
mr: Gnome ग्रह

note: (itstool) path: text/tspan
en: GNOME 3
mr: GNOME ३

note: (itstool) path: text/tspan
en: Planet GNOME
mr: GNOME ग्रह
