gnome-getting-started-docs master - en to pa translation catalogue (293 entries)

note: (itstool) path: info/desc
en: New to GNOME? Learn how to get around.
pa: ਗਨੋਮ ਵਿੱਚ ਨਵਾਂ ਕੀ ਹੈ? ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹਾਸਲ ਕਰੀਏ।

[ctx: link]
note: (itstool) path: info/title
en: Getting Started with GNOME
pa: ਗਨੋਮ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰੀਏ

[ctx: text]
note: (itstool) path: info/title
en: Getting Started
pa: ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੀਏ

note: (itstool) path: page/title (itstool) path: titles/t
en: Getting Started
pa: ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੀਏ

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title
en: Launch applications
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਚਲਾਉਣਾ

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Launching Applications
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਚਲਾਉਣਾ

note: (itstool) path: div/p
en: Move your mouse pointer to the <gui>Activities</gui> corner at the top left of the screen.
pa: ਆਪਣੇ ਮਾਊਂਸ ਪੁਆਇੰਟਰ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਉੱਤੇ ਖੱਬੇ ਕੋਨੇ ਉੱਤੇ <gui>ਸਰਗਰਮੀ</gui> ਉੱਤੇ ਲੈ ਕੇ ਜਾਉ।

note: (itstool) path: div/p
en: Click the <gui>Show Applications</gui> icon.
pa: <gui>ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਵੇਖਾਓ</gui> ਆਈਕਾਨ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Click the application you want to run, for example, Help.
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ, ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਚਲਾਉਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਮੱਦਦ।

note: (itstool) path: div/p
en: Alternatively, use the keyboard to open the <gui>Activities Overview</gui> by pressing the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key.
pa: ਬਦਲਵੇਂ ਰੂਪ ਵਿੱਚ <gui>ਸਰਗਰਮੀ ਝਲਕ</gui> ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਕੀਬੋਰਡ ਤੋਂ <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਸਵਿੱਚ ਦੱਬੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing the name of the application you want to launch.
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਨਾਂ ਲਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ, ਜੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਚਲਾਉਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Press <key>Enter</key> to launch the application.
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਚਲਾਉਣ ਲਈ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title
en: Use windows and workspaces
pa: ਵਿੰਡੋਜ਼ ਤੇ ਵਰਕਸਪੇਸ ਵਰਤੋਂ

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Windows and Workspaces
pa: ਵਿੰਡੋਜ਼ ਤੇ ਵਰਕਸਪੇਸ

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window, grab the window's titlebar and drag it to the top of the screen.
pa: ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਵੱਧੋ-ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿੰਡੋ ਦੇ ਟਾਈਟਲ-ਪੱਟੀ ਨੂੰ ਫੜੋ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਉੱਤੇ ਵੱਖ ਖਿੱਚ ਦਿਉ।

note: (itstool) path: div/p
en: When the screen is highlighted, release the window.
pa: ਜਦੋਂ ਸਕਰੀਨ ਨੂੰ ਉਭਾਰਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਛੱਡ ਦਿਉ

note: (itstool) path: div/p
en: To unmaximize a window, grab the window's titlebar and drag it away from the edges of the screen.
pa: ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਹਟਾਉਣ ਲਈ, ਵਿੰਡੋ ਦੀ ਟਾਈਟਲ-ਪੱਟੀ ਨੂੰ ਫੜੋ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਕੋਨੇ ਤੋਂ ਦੂਰ ਖਿੱਚੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: You can also click the top bar to drag the window away and unmaximize it.
pa: ਤੁਸੀਂ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਸਧਾਰਨ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਉੱਤਲੀ ਪੱਟੀ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window along the left side of the screen, grab the window's titlebar and drag it to the left.
pa: ਕਿਸੇ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਖੱਬੇ ਹਿੱਸੇ ਉੱਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ, ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਟਾਈਟਲ-ਬਾਰ ਤੋਂ ਫੜੋ ਅਤੇ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਖਿੱਚੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: When half of the screen is highlighted, release the window.
pa: ਜਦੋਂ ਸਕਰੀਨ ਦਾ ਅੱਧ ਉਭਾਰਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਛੱਡ ਦਿਉ

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window along the right side of the screen, grab the window's titlebar and drag it to the right.
pa: ਕਿਸੇ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਸੱਜੇ ਹਿੱਸੇ ਉੱਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ, ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਟਾਈਟਲ-ਬਾਰ ਤੋਂ ਫੜੋ ਅਤੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਖਿੱਚੋ।

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To maximize a window using the keyboard, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>↑</key>.
pa: ਕੀਬੋਰਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਕੁੰਜੀ ਦੱਬੀ ਰੱਖ ਕੇ <key>↑</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: To restore the window to its unmaximized size, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>↓</key>.
pa: ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਵੱਡ ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਕਾਰ ਤੋਂ ਵਾਪਿਸ ਆਮ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣ ਲਈ <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਸਵਿੱਚ ਦੱਬ ਕੇ <key>↓</key> ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To maximize a window along the right side of the screen, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>→</key>.
pa: ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਸਵਿੱਚ ਨੂੰ ਦੱਬੀ ਰੱਖ ਕੇ <key>→</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To maximize a window along the left side of the screen, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>←</key>.
pa: ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਸਵਿੱਚ ਨੂੰ ਦੱਬੀ ਰੱਖ ਕੇ <key>←</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: To move to a workspace which is below the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Down</key></keyseq>.
pa: ਵਰਕਸਪੇਸ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਲਈ, ਜੋ ਮੌਜੂਦਾ ਵਰਕਸਪੇਸ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਹੋਵੇ <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> <key>Page Down</key> </keyseq> ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: To move to a workspace which is above the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Up</key></keyseq>.
pa: ਵਰਕਸਪੇਸ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਲਈ, ਜੋ ਮੌਜੂਦਾ ਵਰਕਸਪੇਸ ਦੇ ਉੱਤੇ ਹੋਵੇ <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key><key>Page Up</key> </keyseq> ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title (itstool) path: section/title
en: Switch tasks
pa: ਟਾਸਕ ਸਵਿੱਚ ਕਰੋ

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Switching Tasks
pa: ਟਾਸਕ ਸਵਿੱਚ ਕਰਨੇ

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Click a window to switch to that task.
pa: ਕਿਸੇ ਟਾਸਕ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਉਸ ਵਿੰਡੋ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window along the right side, grab the window's titlebar and drag it to the right.
pa: ਕਿਸੇ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਸੱਜੇ ਹਿੱਸੇ ਉੱਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ, ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਟਾਈਟਲ-ਬਾਰ ਤੋਂ ਫੜੋ ਅਤੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਖਿੱਚੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Press <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key> Tab</key></keyseq> to show the <gui>window switcher</gui>.
pa: <gui>ਵਿੰਡੋ ਸਵਿੱਚਰ</gui> ਵੇਖਾਉਣ ਲਈ <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> <key>ਟੈਬ</key></keyseq> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Release <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> to select the next highlighted window.
pa: ਅਗਲੀ ਉਭਾਰੀ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਚੁਣਨ ਲਈ <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਸਵਿੱਚ ਛੱਡੋ।

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To cycle through the list of open windows, do not release <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> but hold it down, and press <key>Tab</key>.
pa: ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਲਈ, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> ਨੂੰ ਛੱਡੋ ਨਾ, ਫੜੀ ਰੱਖੋ ਤੇ <key> Tab</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Press the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> key to show the <gui>Activities Overview</gui>.
pa: <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> ਸਵਿੱਚ ਨੂੰ<gui>ਸਰਗਰਮੀ ਝਲਕ</gui> ਵੇਖਾਉਣ ਲਈ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing the name of the application you want to switch to.
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਨਾਂ ਲਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ, ਜਿਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਬਦਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: When the application appears as the first result, press <key> Enter</key> to switch to it.
pa: ਜਦੋਂ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਪਹਿਲੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਵੇਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਲਈ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title
en: Respond to messages
pa: ਸੁਨੇਹੇ ਨੂੰ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Responding to Messages
pa: ਸੁਨੇਹਿਆਂ ਨੂੰ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Move your mouse to the message tray at the bottom of the screen and click the chat message.
pa: ਆਪਣੇ ਮਾਊਂਸ ਪੁਆਇੰਟਰ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਉੱਤੇ ਲੈ ਜਾਉ ਅਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹੇ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing your reply and when finished, press <key>Enter </key> to send the reply.
pa: ਆਪਣਾ ਜਵਾਬ ਲਿਖਣਾ ਚਾਲੂ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜਵਾਬ ਭੇਜਣ ਲਈ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Close the chat message.
pa: ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹਾ ਬੰਦ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Delayed Response
pa: ਦੇਰ ਨਾਲ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ

note: (itstool) path: div/p
en: A chat message in the message tray disappears after a while if you do not move your mouse to the message tray.
pa: ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਵਿੱਚੋਂ ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹਾ ਕੁਝ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਗੁੰਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਮਾਊਸ ਦੇ ਪੁਆਇੰਟਰ ਨੂੰ ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਲੈ ਕੇ ਜਾਂਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: To get back to your unanswered message, move your mouse to the message tray.
pa: ਆਪਣੇ ਨਾ-ਜਵਾਬ ਦਿੱਤੇ ਸੁਨੇਹੇ ਉੱਤੇ ਵਾਪਸ ਜਾਣ ਲਈ, ਆਪਣੇ ਮਾਊਸ ਨੂੰ ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਉੱਤੇ ਲੈ ਜਾਉ।

note: (itstool) path: div/p
en: Click the person who sent you the message.
pa: ਵਿਅਕਤੀ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ, ਜਿਸ ਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੁਨੇਹਾ ਭੇਜਿਆ ਸੀ।

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing your reply and when finished, press <key>Enter </key>.
pa: ਆਪਣਾ ਜਵਾਬ ਲਿਖਣਾ ਚਾਲੂ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: To show the message tray, press <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> <key>M</key></keyseq>
pa: ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਵੇਖਣ ਲਈ, <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key><key>M</key></keyseq> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Use the arrow keys to select the person you want to reply to, and press <key>Enter</key>.
pa: ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਚੁਣਨ ਲਈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤੀਰ ਵਾਲੀਆਂ ਸਵਿੱਚ ਵਰਤੋਂ ਅਤੇ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Press <key>Esc</key> to close the chat message.
pa: ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹੇ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਲਈ <key>Esc</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: To dismiss the message tray, press <key>Esc</key>.
pa: ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਨੂੰ ਅਣਡਿੱਠਾ ਕਰਨਾ ਲਈ, <key>Esc</key> ਸਵਿੱਚ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: links/title
en: Common Tasks
pa: ਆਮ ਟਾਸਕ

note: (itstool) path: titles/t
en: Welcome
pa: ਜੀ ਆਇਆਂ ਨੂੰ

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: div/p
en: Changing Wallpaper
pa: ਵਾਲਪੇਪਰ ਬਦਲਣਾ

note: (itstool) path: titles/t
en: Changing Date, Time and Timezone
pa: ਮਿਤੀ, ਸਮਾਂ ਤੇ ਸਮਾਂ-ਖੇਤਰ ਬਦਲਣਾ

note: (itstool) path: titles/t
en: Maximize
pa: ਵੱਧੋ-ਵੱਧ

note: (itstool) path: titles/t
en: Restore
pa: ਮੁੜ-ਸਟੋਰ

note: (itstool) path: titles/t
en: Left half of screen
pa: ਸਕਰੀਨ ਦਾ ਖੱਬਾ ਅੱਧ

note: (itstool) path: titles/t
en: Workspace down
pa: ਵਰਕਸਪੇਸ ਹੇਠਾਂ

note: (itstool) path: titles/t
en: Workspace up
pa: ਵਰਕਸਪੇਸ ਉੱਤੇ

note: (itstool) path: titles/t
en: Right half of screen
pa: ਸਕਰੀਨ ਦਾ ਸੱਜਾ ਅੱਧ

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: text/tspan
en: Activities
pa: ਸਰਗਰਮੀਆਂ

note: (itstool) path: titles/t
en: Enter
pa: ਐਂਟਰ

note: (itstool) path: titles/t
en: help
pa: ਮੱਦਦ

note: (itstool) path: titles/t
en: web
pa: ਵੈੱਬ

note: (itstool) path: titles/t
en: Just start typing…
pa: ...ਬੱਸ ਲਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: text/tspan
en: John Doe
pa: ਜੋਨ ਡੋਏ

note: (itstool) path: titles/t
en: Settings
pa: ਸੈਟਿੰਗ

note: (itstool) path: titles/t
en: Background
pa: ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ

note: (itstool) path: titles/t
en: Wallpapers
pa: ਵਾਲਪੇਪਰ

note: (itstool) path: titles/t
en: Select
pa: ਚੁਣੋ

note: (itstool) path: titles/t
en: Ready for the meeting?
pa: ਮੀਟਿੰਗ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ?

note: (itstool) path: titles/t
en: I'll be there in a sec...
pa: ...ਮੈਂ ਇੱਕ ਸਕਿੰਟ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ/ਆਉਂਦੀ ਹਾਂ

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: text/tspan
en: Good stuff, thanks again
pa: ਚੰਗਾ ਕੰਮ ਆਂ, ਫੇਰ ਧੰਨਵਾਦ

note: (itstool) path: titles/t
en: Thanks for the support
pa: ਸਹਿਯੋਗ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ

note: (itstool) path: titles/t
en: No worries.
pa: ਚਿੰਤਾ ਛੱਡੋ।

note: (itstool) path: titles/t
en: Too kind.
pa: ਬਹੁਤ ਮੇਹਰਬਾਨੀ।

note: (itstool) path: titles/t
en: Open Calendar
pa: ਕੈਲੰਡਰ ਖੋਲ੍ਹੋ

note: (itstool) path: titles/t
en: Open Clocks
pa: ਘੜੀਆਂ ਖੋਲ੍ਹੋ

note: (itstool) path: titles/t
en: Date and Time Settings
pa: ਮਿਤੀ ਅਤੇ ਸਮਾਂ ਸੈਟਿੰਗ

note: (itstool) path: titles/t
en: Automatic Date and Time
pa: ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਮਿਤੀ ਤੇ ਸਮਾਂ

note: (itstool) path: titles/t
en: Automatic Timezone
pa: ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਸਮਾਂ-ਖੇਤਰ

note: (itstool) path: titles/t
en: 14 October 2013, 20:00
pa: 14 ਅਕਤੂਬਰ 2013, 20:00

note: (itstool) path: titles/t
en: 14 October 2013, 14:00
pa: 14 ਅਕਤੂਬਰ 2013, 14:00

note: (itstool) path: credit/name
en: Jakub Steiner
pa: ਜੈਕਬ ਸਟਿਈਨੇਰ

note: (itstool) path: credit/name
en: Petr Kovar
pa: ਪੇਟਰ ਕੋਵਰ

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Browse the web
pa: ਵੈੱਬ ਬਰਾਊਜ਼ਰ ਕਰੋ

note: (itstool) path: page/title
en: Browse the web
pa: ਵੈੱਬ ਬਰਾਊਜ਼ਰ ਕਰੋ

note: (itstool) path: item/p
en: Move your mouse pointer to the <gui>Activities</gui> corner at the top left of the screen to show the <gui>Activities Overview</gui>.
pa: <gui>ਸਰਗਰਮੀ ਝਲਕ</gui> ਵੇਖਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਮਾਊਂਸ ਪੁਆਇੰਟਰ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਉੱਤੇ ਖੱਬੇ ਕੋਨੇ ਉੱਤੇ <gui>ਸਰਗਰਮੀ</gui> ਉੱਤੇ ਲੈ ਕੇ ਜਾਉ।

note: (itstool) path: item/p
en: Select the <app>Web</app> browser icon from the bar on the left-hand side of the screen.
pa: ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਪੱਟੀ ਤੋਂ <app>ਵੈੱਬ</app> ਬਰਾਊਜ਼ਰ ਆਈਕਾਨ ਚੁਣੋ।

note: (itstool) path: note/p
en: Alternatively, you can launch the browser by <link xref="gs-use-system-search">just typing</link> <em>web</em> in the <gui>Activities Overview</gui>.
pa: ਬਦਲਵੇਂ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ <gui>ਸਰਗਰਮੀ ਝਲਕ</gui> ਵਿੱਚ <em>ਵੈੱਬ</em> <link xref="gs-use-system-search">ਲਿਖ ਕੇ ਹੀ</link> ਬਰਾਊਜ਼ਰ ਚਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click the address bar at the top of the browser window and start typing in the website you want to visit.
pa: ਬਰਾਊਜ਼ਰ ਵਿੰਡੋ ਵਿੱਚ ਉੱਤੇ ਐਡਰੈਸ ਪੱਟੀ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਲੋੜੀਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਲਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Typing in a website starts searching for it in the browser history and bookmarks, so you do not need to remember the exact address.
pa: ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਨੂੰ ਲਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਇਸਨੂੰ ਬਰਾਊਜ਼ਰ ਅਤੀਤ ਅਤੇ ਬੁੱਕਮਾਰਕ ਵਿੱਚ ਲੱਭਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੂਰਾ ਐਡਰੈਸ ਯਾਦ ਨਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇ।

note: (itstool) path: item/p
en: If the website is found in the history or bookmarks, a drop-down list is shown below the address bar.
pa: ਜੇ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਅਤੀਤ ਜਾਂ ਬੁੱਕਮਾਰਕ ਵਿੱਚ ਲੱਭ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਐਡਰੈਸ ਪੱਟੀ ਵਿੱਚ ਹੇਠਾਂ ਨੂੰ ਲਟਕਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਵੇਖਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

note: (itstool) path: item/p
en: From the drop-down list, you can quickly select a website using the arrow keys.
pa: ਲਟਕਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚੋਂ ਤੁਸੀਂ ਤੀਰ ਸਵਿੱਚਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਚੁਣ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: After you have selected a website, press <key>Enter</key> to visit it.
pa: ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਚੁਣ ਲਈ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Select the <app>Firefox</app> browser icon from the bar on the left-hand side of the screen.
pa: ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਪੱਟੀ ਤੋਂ <app>ਫਾਇਰਫਾਕਸ</app> ਬਰਾਊਜ਼ਰ ਆਈਕਾਨ ਚੁਣੋ।

note: (itstool) path: note/p
en: Alternatively, you can launch the browser by <link xref="gs-use-system-search">just typing</link> <em>Firefox</em> in the <gui>Activities Overview</gui>.
pa: ਬਦਲਵੇਂ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ <gui>ਸਰਗਰਮੀ ਝਲਕ</gui> ਵਿੱਚ <em>ਫਾਇਰਫਾਕਸ</em> <link xref="gs-use-system-search">ਲਿਖ ਕੇ ਹੀ</link> ਬਰਾਊਜ਼ਰ ਚਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Applications</gui> menu at the top left of the screen.
pa: ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਉੱਤੇ ਖੱਬੇ ਕੋਨੇ ਉੱਤੇ <gui>ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ</gui> ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: From the menu, select <guiseq><gui>Internet</gui><gui>Firefox</gui> </guiseq>.
pa: ਮੇਨੂ ਤੋਂ, <guiseq><gui>ਇੰਟਰਨੈੱਟ</gui><gui>ਫਾਇਰਫਾਕਸ</gui></guiseq> ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Change the date, time and timezone
pa: ਮਿਤੀ, ਸਮਾਂ ਅਤੇ ਸਮਾਂ-ਖੇਤਰ ਬਦਲੋ

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on changing the date, time and timezone
pa: ਮਿਤੀ, ਸਮਾਂ ਅਤੇ ਸਮਾਂ-ਖੇਤਰ ਬਦਲਣ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ

note: (itstool) path: page/title (itstool) path: section/title
en: Change the date, time and timezone
pa: ਮਿਤੀ, ਸਮਾਂ ਅਤੇ ਸਮਾਂ-ਖੇਤਰ ਬਦਲੋ

note: (itstool) path: div/p
en: Changing Date &amp; Time
pa: ਮਿਤੀ ਤੇ ਸਮਾਂ ਬਦਲਣਾ

note: (itstool) path: div/p
en: Click the clock on the top bar.
pa: ਉੱਤੇ ਪੱਟੀ ਵਿੱਚੋਂ ਘੜੀ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Select <gui>Date &amp; Time Settings</gui>.
pa: <gui>ਸਮਾਂ ਤੇ ਮਿਤੀ ਸੈਟਿੰਗ</gui> ਚੁਣੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Make sure that <gui>Automatic Time Zone</gui> is switched off.
pa: ਪੱਕਾ ਕਰੋ ਕਿ <gui>ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਸਮਾਂ- ਖੇਤਰ</gui> ਬੰਦ ਹੈ।

note: (itstool) path: div/p
en: Click <gui>Time Zone</gui>.
pa: <gui>ਸਮਾਂ ਖੇਤਰ</gui> ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Click on your location on the map.
pa: ਨਕਸ਼ੇ ਉੱਤੇ ਆਪਣੇ ਟਿਕਾਣੇ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Click <gui>Close</gui>.
pa: <gui>ਬੰਦ ਕਰੋ</gui> ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Close the window.
pa: ਵਿੰਡੋ ਬੰਦ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click the clock on the top bar and select the <gui>Date &amp; Time Settings</gui> item.
pa: ਉੱਤੇ ਪੱਟੀ ਵਿੱਚ ਘੜੀ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਤੇ <gui>ਸਮਾਂ ਤੇ ਮਿਤੀ ਸੈਟਿੰਗ</gui> ਆਈਟਮ ਚੁਣੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Make sure that the <gui>Automatic Time Zone</gui> item is switched off, and then click the <gui>Time Zone</gui> item below.
pa: ਪੱਕਾ ਕਰੋ ਕਿ <gui>ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਸਮਾਂ- ਖੇਤਰ</gui> ਬੰਦ ਹੈ ਅਤੇ ਤਦ ਹੇਠਾਂ <gui>ਸਮਾਂ ਖੇਤਰ</gui> ਆਈਟਮ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click on your location on the map. This selects your current city, which you can also search for in the search box above the map.
pa: ਨਕਸ਼ੇ ਉੱਤੇ ਆਪਣੇ ਟਿਕਾਣੇ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਮੌਜੂਦਾ ਸ਼ਹਿਰ ਨੂੰ ਚੁਣਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਨਕਸ਼ ਉੱਤੇ ਦਿੱਤੇ ਖੋਜ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਲੱਭ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Close</gui> button to go back to the <gui>Date &amp; Time Settings</gui> window.
pa: <gui>ਮਿਤੀ ਤੇ ਸਮਾਂ ਸੈਟਿੰਗ</gui> ਵਿੰਡੋ ਉੱਤੇ ਵਾਪਿਸ ਜਾਣ ਲਈ <gui>ਬੰਦ ਕਰੋ</gui> ਬਟਨ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Make sure that the <gui>Automatic Date &amp; Time</gui> item is switched off, and then click the <gui>Date &amp; Time</gui> item below to open the <gui>Date &amp; Time</gui> window. There you can adjust your date and time settings by clicking on the <gui>+</gui> or <gui>-</gui> buttons.
pa: ਪੱਕਾ ਕਰੋ ਕਿ <gui>ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਮਿਤੀ ਤੇ ਸਮਾਂ</gui> ਬੰਦ ਹੈ ਅਤੇ <gui>ਮਿਤੀ ਤੇ ਸਮਾਂ</gui> ਵਿੰਡੋ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਹੇਠਾਂ <gui>ਮਿਤੀ ਤੇ ਸਮਾਂ</gui> ਆਈਟਮ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। ਇੱਥੇ ਤੁਸੀਂ <gui>+</gui> ਜਾਂ <gui>-</gui> ਬਟਨਾਂ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਮਿਤੀ ਤੇ ਸਮਾਂ ਸੈਟਿੰਗ ਬਦਲ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Close</gui> button to go back to the <gui>Date &amp; Time Settings</gui> window, and then close that window by clicking the cross at the top-right corner of that window.
pa: <gui>ਮਿਤੀ ਤੇ ਸਮਾਂ ਸੈਟਿੰਗ</gui> ਵਿੰਡੋ ਉੱਤੇ ਵਾਪਿਸ ਜਾਣ ਲਈ <gui>ਬੰਦ ਕਰੋ</gui> ਬਟਨ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਵਿੰਡੋ ਦੇ ਉੱਤਲੇ ਸੱਜੇ ਕੋਨੇ ਉੱਤੇ ਗੁਣਾ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰੇ ਉਸ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰੋ।

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Change the wallpaper
pa: ਵਾਲਪਪੇਰ ਬਦਲਣਾ

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on changing the wallpaper
pa: ਵਾਲਪਪੇਰ ਬਦਲਣ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ

note: (itstool) path: page/title (itstool) path: section/title
en: Change the wallpaper
pa: ਵਾਲਪਪੇਰ ਬਦਲਣਾ

note: (itstool) path: div/p
en: Click the system menu on the right side of the top bar and press the settings button.
pa: ਪੱਟੀ ਦੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਉੱਤੇ ਸਿਸਟਮ ਮੇਨੂ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸੈਟਿੰਗ ਬਟਨ ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Select <gui>Background</gui>.
pa: <gui>ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ</gui> ਚੁਣੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Click the current background image.
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ ਚਿੱਤਰ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Click the background image you want to use.
pa: ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ ਚਿੱਤਰ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਵਰਤਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Select</gui> button.
pa: <gui>ਚੁਣੋ</gui> ਬਟਨ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: div/p
en: Close the <gui>Background</gui> window.
pa: <gui>ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ</gui> ਵਿੰਡੋ ਬੰਦ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click the system menu on the right side of the top bar and press the settings button at the bottom of the menu.
pa: ਪੱਟੀ ਦੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਉੱਤੇ ਸਿਸਟਮ ਮੇਨੂ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇਮੇਨੂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਤੋਂ ਸੈਟਿੰਗ ਬਟਨ ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of items, select <gui>Background</gui>.
pa: ਆਈਟਮਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚੋਂ <gui>ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ</gui> ਚੁਣੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click the current background image on the left side of the <gui>Background</gui> window.
pa: <gui>ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ</gui> ਵਿੰਡੋ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਆਪਣੇ ਮੌਜੂਦਾ ਵਾਲਪੇਪਰ ਦੇ ਚਿੱਤਰ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Close the <gui>Background</gui> window by clicking the cross at the top-right corner of the window.
pa: <gui>ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ</gui> ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿੰਡੋ ਦੇ ਉੱਤਲੇ ਸੱਜੇ ਕੋਨੇ ਉੱਤੇ ਗੁਣਾ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Connect to online accounts
pa: ਆਨਲਾਈਨ ਖਾਤਿਆਂ ਨਾਲ ਕੁਨੈਕਟ ਕਰਨਾ

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on connecting to online accounts
pa: ਆਨਲਾਈਨ ਖਾਤਿਆਂ ਨਾਲ ਕੁਨੈਕਟ ਕਰਨ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ

note: (itstool) path: page/title
en: Connect to online accounts
pa: ਆਨਲਾਈਨ ਖਾਤਿਆਂ ਨਾਲ ਕੁਨੈਕਟ ਕਰਨਾ

note: (itstool) path: item/p
en: Click the system menu on the right side of the top bar.
pa: ਉੱਤੇ ਪੱਟੀ ਦੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਉੱਤੇ ਸਿਸਟਮ ਮੇਨੂ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Press the settings button at the bottom of the menu.
pa: ਮੇਨੂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸੈਟਿੰਗ ਬਟਨ ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of items, select <gui>Online Accounts</gui>, then click on the <gui>Add an online account</gui> button.
pa: ਆਈਟਮਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚੋਂ, <gui>ਆਨਲਾਈਨ ਅਕਾਊਂਟ</gui> ਚੁਣੋ ਅਤੇ <gui>ਆਨਲਾਈਨ ਖਾਤਾ ਜੋੜੋ</gui> ਬਟਨ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: note/p
en: If you have set up an online account before, you can add another online account by clicking the <gui>+</gui> button at the bottom left corner of the window.
pa: ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਆਨਲਾਈਨ ਅਕਾਊਂਟ (ਖਾਤਾ) ਸੈਟ ਅੱਪ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਅਕਾਊਂਟ ਨੂੰ ਵਿੰਡੋ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਖੱਬੇ ਕੋਨੇ ਵਿੱਚ <gui>+</gui> ਨਿਸ਼ਾਨ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰਕੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click the online account you want to use. This will open a new window where you can sign in to your online account.
pa: ਆਨਲਾਈਨ ਅਕਾਊਂਟ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਵਰਤਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਨਵੀਂ ਵਿੰਡੋ ਖੁੱਲ੍ਹੇਗੀ, ਜਿੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਨਲਾਈਣ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਸਾਇਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: In most cases, you will have to grant access to the online service after signing in to get started.
pa: ਬਹੁਤੇ ਹਾਲਤਾਂ ਵਿੱਚ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਇਨ ਇਨ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ ਆਨਲਾਈਨ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਅਧਿਕਾਰ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ।

note: (itstool) path: item/p
en: For example, if you are connecting to your Google account, you will have to click the <gui>Grant Access</gui> button.
pa: ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਗੂਗਲ ਅਕਾਊਂਟ ਨਾਲ ਕੁਨੈਕਟ ਹੋ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ <gui>ਅਧਿਕਾਰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ (Grant Access)</gui> ਬਟਨ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ।

note: (itstool) path: item/p
en: Many online accounts let you choose the services you want to use with your online account. If you do not want to use a service, disable it by clicking the <gui>ON/OFF</gui> switch on the right-hand side of the window.
pa: ਕਈ ਆਨਲਾਈਨ ਖਾਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੇਵਾ ਚੁਣਨ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਨਲਾਈਨ ਖਾਤੇ ਨਾਲ ਵਰਤਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ। ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਵਰਤਣ ਲਈ ਸੇਵਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵਿੰਡੋ ਦੇ ਸੱਜੇ ਹੱਥ ਉੱਤੇ ਤੋਂ <gui>ਚਾਲੂ/ਬੰਦ</gui> ਸਵਿੱਚ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰਕੇ ਅਸਮਰੱਥ ਕਰ ਦਿਉ।

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Get online
pa: ਆਨਲਾਈਨ ਜਾਉ

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on getting online
pa: ਆਨਲਾਈਨ ਹੋਣ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ

note: (itstool) path: page/title
en: Get online
pa: ਆਨਲਾਈਨ ਜਾਉ

note: (itstool) path: note/p
en: You can see the status of your network connection on the right-hand side of the top bar.
pa: ਤੁਸੀਂ ਉੱਤੇ ਪੱਟੀ ਵਿੱਚ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਆਪਣਾ ਨੈੱਟਵਰਕ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: section/title
en: Connect to a wired network
pa: ਤਾਰ ਵਾਲੇ ਨੈੱਟਵਰਕ ਨਾਲ ਕੁਨੈਕਟ ਕਰਨਾ

note: (itstool) path: item/p
en: The network connection icon on the right-hand side of the top bar shows that you are off-line.
pa: ਉੱਤੇ ਪੱਟੀ ਵਿੱਚ ਸੱਜੇ ਹੱਥ ਨੈੱਟਵਰਕ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਆਈਕਾਨ ਵੇਖਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਫ-ਲਾਈਨ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: The off-line status can be caused by a number of reasons: for example, a network cable has been unplugged, the computer has been set to run in <em>airplane mode</em>, or there are no available Wi-Fi networks in your area.
pa: ਆਫਲਾਈਨ ਹੋਣ ਦੇ ਕਈ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ: ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਨੈੱਟਵਰਕ ਕੇਬਲ ਨਾ ਲੱਗੀ ਹੋਣੀ, ਕੰਪਿਊਟਰ ਨੂੰ <em>ਏਅਰਪਲੇਨ ਮੋਡ</em> ਵਿੱਚ ਸੈੱਟ ਕੀਤਾ ਹੋਣਾ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਬੇਤਾਰ ਨੈੱਟਵਰਕ ਉਪਲੱਬਧ ਹੋਣਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

note: (itstool) path: item/p
en: If you want to use a wired connection, just plug in a network cable to go online. The computer will try to set up the network connection for you automatically.
pa: ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਤਾਰ ਵਾਲਾ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਆਨਲਾਈਨ ਜਾਣ ਲਈ ਕੇਵਲ ਨੈੱਟਵਰਕ ਕੇਬਲ ਲਗਾ ਦਿਉ। ਕੰਪਿਊਟਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਆਪਣੇ-ਆਪ ਨੈੱਟਵਰਕ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਸੈੱਟ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੇਗਾ।

note: (itstool) path: item/p
en: While the computer sets up a network connection for you, the network connection icon shows three dots.
pa: ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕੰਪਿਊਟਰ ਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨੈੱਟਵਰਕ ਨਾਲ ਸੈਟਅੱਪ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਨੈੱਟਵਰਕ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਆਈਕਾਨ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਬਿੰਦੂਆਂ ਵਜੋਂ ਵੇਖਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

note: (itstool) path: item/p
en: Once the network connection has been successfully set up, the network connection icon changes to the networked computer symbol.
pa: ਜਦੋਂ ਨੈੱਟਵਰਕ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਠੀਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੈੱਟ ਅੱਪ ਹੋ ਗਿਆ ਤਾਂ ਨੈੱਟਵਰਕ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਆਈਕਾਨ ਨੂੰ ਨੈੱਟਵਰਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਕੰਪਿਊਟਰ ਨਿਸ਼ਾਨ ਨਾਲ ਬਦਲ ਦੇਵੇਗਾ।

note: (itstool) path: section/title
en: Connect to a Wi-Fi network
pa: ਵਾਈ-ਫਾਈ ਨੈੱਟਵਰਕ ਨਾਲ ਕੁਨੈਕਟ ਕਰਨਾ

note: (itstool) path: item/p
en: To connect to a Wi-Fi (wireless) network, click the status menu at the top right of the screen, and then click <gui>Select Network</gui>.
pa: ਵਾਈ-ਫਾਈ (ਬੇਤਾਰ) ਨੈੱਟਵਰਕ ਨਾਲ ਕੁਨੈਕਟ ਕਰਨ ਲਈ, ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਉੱਤੇ ਪਾਸੇ ਕੋਨੇ ਉੱਤੇ ਸਥਿਤੀ ਮੇਨੂ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਤਦ <gui>ਨੈੱਟਵਰਕ ਚੁਣੋ</gui> ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: note/p
en: You can only connect to a Wi-Fi network if your computer hardware supports it and you are in an area with Wi-Fi coverage.
pa: ਵਾਈ-ਫਾਈ ਨੈੱਟਵਰਕ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਕੇਵਲ ਤਾਂ ਹੀ ਕੁਨੈਕਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਦਾ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਸਹਾਇਕ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਵਾਈ-ਫਾਈ ਸੇਵਾ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of available Wi-Fi networks, select the network you want to connect to, and click <gui>Connect</gui> to confirm.
pa: ਮੌਜੂਦ ਵਾਈ-ਫਾਈ ਨੈੱਟਵਰਕ ਦੀ ਸੂਚੀ ਤੋਂ ਜਿਸ ਨੈੱਟਵਰਕ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਕੁਨੈਕਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਨੂੰ ਚੁਣੋ ਅਤੇ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨ ਲਈ <gui>ਕੁਨੈਕਟ ਕਰੋ</gui> ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Depending on the network configuration, you may be prompted for network credentials.
pa: ਨੈੱਟਵਰਕ ਸੰਰਚਨਾ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੈੱਟਵਰਕ ਸਨਦ ਲਈ ਪੁੱਛਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

note: (itstool) path: text/tspan
en: Online Accounts
pa: ਆਨਲਾਈਨ ਅਕਾਊਂਟ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Add an online account
pa: ਆਨਲਾਈਨ ਅਕਾਊਂਟ ਸ਼ਾਮਲ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Add Account
pa: ਅਕਾਊਂਟ ਸ਼ਾਮਲ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Cancel
pa: ਰੱਦ ਕਰੋ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Google
pa: ਗੂਗਲ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Facebook
pa: ਫੇਸਬੁੱਕ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Windows Live
pa: ਵਿੰਡੋਜ਼ ਲਾਈਵ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Microsoft Exchange
pa: ਮਾਈਕਰੋਸਾਫਟ ਐਕਸਚੇਜ਼

note: (itstool) path: text/tspan
en: Enterprise Login (Kerberos)
pa: ਇੰਟਰਪਰਾਈਜ਼ ਲਾਗਇਨ (ਕਰਬਰੋਸ)

note: (itstool) path: text/tspan
en: Google account
pa: ਗੂਗਲ ਅਕਾਊਂਟ

note: (itstool) path: text/tspan
en: SIGN UP
pa: ਸਾਈਨ ਅੱਪ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Sign in
pa: ਸਾਈਨ ਇਨ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Email
pa: ਈਮੇਲ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Password
pa: ਪਾਸਵਰਡ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Sign In
pa: ਸਾਈਨ ਇਨ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Grant Access
pa: ਵਰਤੋਂ ਮਨਜ਼ੂਰੀ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Deny Access
pa: ਵਰਤੋਂ ਪਾਬੰਦੀ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Use for
pa: ਇਸ ਲਈ ਵਰਤੋਂ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Mail
pa: ਮੇਲ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Calendar
pa: ਕੈਲੰਡਰ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Contacts
pa: ਸੰਪਰਕ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Chat
pa: ਗੱਲਬਾਤ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Documents
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟ

note: (itstool) path: text/tspan
en: ON
pa: ਚਾਲੂ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Wi-Fi
pa: ਵਾਈ-ਫਾਈ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Select Network
pa: ਨੈੱਟਵਰਕ ਚੁਣੋ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Turn Off
pa: ਬੰਦ ਕਰੋ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Network Settings
pa: ਨੈੱਟਵਰਕ ਸੈਟਿੰਗ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Wi-Fi Networks
pa: ਵਾਈ-ਫਾਈ ਨੈੱਟਵਰਕ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Connect
pa: ਕੁਨੈਕਟ ਕਰੋ

note: (itstool) path: text/tspan
en: wireless
pa: ਬੇਤਾਰ

note: (itstool) path: text/tspan
en: netgear
pa: ਨੈੱਟਗੇਅਰ

note: (itstool) path: text/tspan
en: weak
pa: ਕਮਜ਼ੋਰ

note: (itstool) path: text/tspan
en: private
pa: ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Select a network
pa: ਨੈੱਟਵਰਕ ਚੁਣੋ

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Launch applications
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਚਲਾਉਣਾ

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on launching applications
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ

note: (itstool) path: section/title
en: Launch applications with the mouse
pa: ਮਾਊਂਸ ਨਾਲ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਚਲਾਉਣੀਆਂ

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Show Applications</gui> icon that is shown at the bottom of the bar on the left-hand side of the screen.
pa: ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਖੱਬੇ-ਹੱਥ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਹੇਠਾਂ ਪੱਟੀ ਉੱਤੇ <gui>ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਵੇਖਾਓ</gui> ਆਈਕਾਨ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: A list of applications is shown. Click the application you want to run, for example, Help.
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿਖਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ, ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਚਲਾਉਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਮੰਨ ਲਵੋ ਮੱਦਦ, ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: section/title
en: Launch applications with the keyboard
pa: ਕੀਬੋਰਡ ਨਾਲ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਚਲਾਉਣੀਆਂ

note: (itstool) path: item/p
en: Open the <gui>Activities Overview</gui> by pressing the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key.
pa: <gui>ਸਰਗਰਮੀ ਝਲਕ</gui> ਨੂੰ <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਸਵਿੱਚ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਖੋਲ੍ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Start typing the name of the application you want to launch. Searching for the application begins instantly.
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਨਾਂ ਲਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ, ਜੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਚਲਾਉਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ। ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਲਈ ਖੋਜ ਤੁਰੰਤ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

note: (itstool) path: item/p
en: Once the icon of the application is shown and selected, press <key> Enter</key> to launch the application.
pa: ਜਦੋਂ ਇੱਕ ਵਾਰ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਆਈਕਾਨ ਵੇਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਤੇ ਚੁਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਚਲਾਉਣ ਲਈ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: p/link
en: Creative Commons Attribution-ShareAlike 3.0 Unported License
pa: ਕਰੀਏਟਿਵ ਕਾਮਨਜ਼ ਐਟਰੀਬਿਊਟ-ਸ਼ੇਅਰਅਲਾਈਕ ੩.੦ ਅਨਪੋਰਟਡ ਲਾਈਸੈਂਸ

note: (itstool) path: license/p
en: This work is licensed under a <_:link-1/>.
pa: ਇਹ ਲਾਈਸੈਂਸ ਅਧੀਨ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ <_:link-1/>।

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Respond to messages
pa: ਸੁਨੇਹੇ ਨੂੰ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on responding to messages
pa: ਸੁਨੇਹਿਆਂ ਨੂੰ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ

note: (itstool) path: section/title
en: Respond to a chat message with the mouse
pa: ਮਾਊਂਸ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹੇ ਨੂੰ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ

note: (itstool) path: item/p
en: Start typing your reply and when finished, press <key>Enter</key> to send the reply.
pa: ਆਪਣਾ ਜਵਾਬ ਲਿਖਣਾ ਚਾਲੂ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜਵਾਬ ਭੇਜਣ ਲਈ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: To close the chat message, click the close button at the top right corner of the chat message.
pa: ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹਾ ਬੰਦ ਕਰਨ ਲਈ, ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹੇ ਦੇ ਉੱਤੇ ਸੱਜੇ ਕੋਨੇ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੇ ਬਟਨ ਨੂੰ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: section/title
en: Delayed response to a chat message using the mouse
pa: ਮਾਊਂਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹੇ ਨੂੰ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ

note: (itstool) path: item/p
en: When a chat message appears in the message tray and you do not move your mouse to the message tray, the message disappears after a while.
pa: ਜਦੋਂ ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਵਿੱਚੋਂ ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਹੈ,ਅਤੇ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਮਾਊਸ ਦੇ ਪੁਆਇੰਟਰ ਨੂੰ ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਲੈ ਕੇ ਜਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸੁਨੇਹਾ ਕੁਝ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਗੁੰਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

note: (itstool) path: item/p
en: To get back to your unanswered message, move your mouse to the message tray at the very bottom of the screen.
pa: ਆਪਣੇ ਨਾ-ਜਵਾਬ ਦਿੱਤੇ ਸੁਨੇਹੇ ਉੱਤੇ ਵਾਪਸ ਜਾਣ ਲਈ, ਆਪਣੇ ਮਾਊਸ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਬਿਲਕੁਲ ਹੇਠਾਂ ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਉੱਤੇ ਲੈ ਜਾਉ।

note: (itstool) path: item/p
en: When the message tray appears, click a small image that represents the person who sent you the message.
pa: ਜਦੋਂ ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਵਿਖਾਈ ਦੇਵੇ ਤਾਂ ਛੋਟੇ ਆਈਕਾਨ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ, ਜੋ ਕਿ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੁਨੇਹਾ ਭੇਜਿਆ ਸੀ।

note: (itstool) path: item/p
en: When the chat message is shown, start typing your reply and when finished, press <key>Enter</key> to send the reply.
pa: ਜਦੋਂ ਗੱਲਾਬਤ ਸੁਨੇਹਾ ਵੇਖਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਆਪਣਾ ਜਵਾਬ ਲਿਖਣਾ ਚਾਲੂ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜਵਾਬ ਭੇਜਣ ਲਈ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: section/title
en: Delayed response to a chat message using the keyboard
pa: ਕੀਬੋਰਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹੇ ਨੂੰ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ

note: (itstool) path: item/p
en: To get back to your unanswered chat messages, press <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq> to display the message tray that contains the messages.
pa: ਆਪਣੇ ਨਾ-ਜਵਾਬ ਦਿੱਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਨੇਹੇ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਲਈ, ਸੁਨੇਹੇ ਰੱਖਣ ਵਾਲੀ ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਵੇਖਾਉਣ ਵਾਸਤੇ <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> <key>M</key> </keyseq> ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Use the arrow keys to select a small image representing the person you want to reply to, and press <key>Enter</key>.
pa: ਛੋਟੇ ਚਿੱਤਰ, ਜੋ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨੀ ਹੈ, ਚੁਣਨ ਲਈ ਤੀਰ ਸਵਿੱਚਾਂ ਵਰਤੋਂ ਅਤੇ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: To dismiss the message tray, press <key>Esc</key> or <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq>.
pa: ਸੁਨੇਹਾ ਟਰੇ ਨੂੰ ਅਣਡਿੱਠਾ ਕਰਨ ਲਈ <key>Esc</key> ਜਾਂ <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key><key>M</key> </keyseq> ਵਰਤੋਂ।

note: (itstool) path: text/tspan
en: just type
pa: ਬੱਸ ਲਿਖੋ

note: (itstool) path: text/tspan
en: con
pa: ਕੰਟ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Accounts
pa: ਅਕਾਊਂਟ

note: (itstool) path: text/tspan
en: config
pa: ਸੰਰਚਨਾ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Icon guidelines
pa: ਆਈਕਾਨ ਹਦਾਇਤਾਂ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Secure Linux Containers
pa: ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਲੀਨਕਸ ਕਨਟੇਰਨਰ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Developer Conference 2012
pa: ਡਿਵੈਲਪਰ ਕਨਫਰੰਸ 2012

note: (itstool) path: text/tspan
en: Firefox
pa: ਫਾਇਰਫਾਕਸ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Search
pa: ਖੋਜ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Files
pa: ਫਾਇਲਾਂ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Enabled
pa: ਚਾਲੂ ਹੈ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Web
pa: ਵੈੱਬ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Photos
pa: ਫੋਟੋ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Music
pa: ਸੰਗੀਤ

note: (itstool) path: text/tspan
en: OFF
pa: ਬੰਦ

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Switch tasks
pa: ਟਾਸਕ ਸਵਿੱਚ ਕਰੋ

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on switching tasks
pa: ਕੰਮ ਬਦਲਣ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ

note: (itstool) path: item/p
en: Move your mouse pointer to the <gui>Activities</gui> corner at the top left of the screen to show the <gui>Activities Overview</gui> where you can see the currently running tasks displayed as small windows.
pa: <gui>ਸਰਗਰਮੀ ਝਲਕ</gui> ਵੇਖਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਮਾਊਂਸ ਪੁਆਇੰਟਰ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਉੱਤੇ ਖੱਬੇ ਕੋਨੇ ਉੱਤੇ <gui>ਸਰਗਰਮੀ</gui> ਉੱਤੇ ਲੈ ਕੇ ਜਾਉ, ਜਿੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਟਾਸਕ ਨੂੰ ਛੋਟੀਆਂ ਵਿੰਡੋ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: You can switch between tasks by using the <gui>window list</gui> at the bottom of the screen. Open tasks appear as buttons in the <gui>window list</gui>.
pa: ਤੁਸੀਂ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਤੋਂ <gui>ਵਿੰਡੋ ਸੂਚੀ</gui> ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਕੰਮ <gui>ਵਿੰਡੋ ਸੂਚੀ</gui> ਵਿੱਚ ਬਟਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

note: (itstool) path: item/p
en: Click a button in the <gui>window list</gui> to switch to that task.
pa: ਕਿਸੇ ਟਾਸਕ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਲਈ <gui>ਵਿੰਡੋ ਸੂਚੀ</gui> ਵਿੱਚ ਬਟਨ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: section/title
en: Tile windows
pa: ਟਾਈਲ ਵਿੰਡੋਜ਼

note: (itstool) path: item/p
en: To maximize a window along a side of the screen, grab the window's titlebar and drag it to the left or right side of the screen.
pa: ਕਿਸੇ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਉੱਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ, ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਟਾਈਟਲ-ਬਾਰ ਤੋਂ ਫੜੋ ਅਤੇ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਜਾਂ ਸੱਜੇ ਖਿੱਚੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: When half of the screen is highlighted, release the window to maximize it along the selected side of the screen.
pa: ਜਦੋਂ ਅੱਧੀ ਸਕਰੀਨ ਉਭਾਰੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਚੁਣੇ ਪਾਸ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਫੈਲਣ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿਉ।

note: (itstool) path: item/p
en: To maximize two windows side-by-side, grab the titlebar of the second window and drag it to the opposite side of the screen.
pa: ਦੋ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ, ਦੂਜੀ ਵਿੰਡੋ ਦੇ ਟਾਈਟਲ-ਪੱਟੀ ਨੂੰ ਫੜੋ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਉਲਟ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਖਿੱਚ ਦਿਉ।

note: (itstool) path: item/p
en: When half of the screen is highlighted, release the window to maximize it along the opposite side of the screen.
pa: ਜਦੋਂ ਅੱਧੀ ਸਕਰੀਨ ਉਭਾਰੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਉਲਟ ਪਾਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਫੈਲਣ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿਉ।

note: (itstool) path: section/title
en: Switch between windows
pa: ਵਿੰਡੋਜ਼ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣਾ

note: (itstool) path: item/p
en: Press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Tab</key></keyseq> to show the <gui>window switcher</gui>, which lists the currently open windows.
pa: <gui>ਵਿੰਡੋ ਸਵਿੱਚਰ</gui> ਵੇਖਾਉਣ ਲਈ <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> <key>ਟੈਬ</key></keyseq> ਦੱਬੋ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦਾ ਵਿੰਡੋ ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਹਨ।

note: (itstool) path: item/p
en: Release <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> to select the next highlighted window in the <gui>window switcher</gui>.
pa: <gui>ਵਿੰਡੋ ਸਵਿੱਚਰ</gui> ਵਿੱਚ ਅਗਲੀ ਉਭਾਰੀ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਚੁਣਨ ਲਈ <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਸਵਿੱਚ ਛੱਡੋ।

note: (itstool) path: section/title
en: Use search to switch applications
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਬਦਲਣ ਲਈ ਖੋਜ ਵਰਤਣਾ

note: (itstool) path: item/p
en: Press the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key to show the <gui>Activities Overview</gui>.
pa: <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> ਸਵਿੱਚ ਨੂੰ<gui>ਸਰਗਰਮੀ ਝਲਕ</gui> ਵੇਖਾਉਣ ਲਈ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Just start typing the name of the application you want to switch to. Applications matching what you have typed will appear as you type.
pa: ਬੱਸ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਨਾਂ ਲਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ, ਜਿਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਬਦਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ। ਤੁਹਾਡੇ ਲਿਖਣ ਨਾਲ ਮਿਲਦੀਆਂ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਵੇਖਾਈ ਦੇਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ।

note: (itstool) path: item/p
en: When the application that you want to switch to appears as the first result, press <key>Enter</key> to switch to it.
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ, ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਬਦਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਪਹਿਲੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਵੇਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਲਈ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: text/tspan
en: Thanks f
pa: ਧੰਨਵਾਦ

[ctx: Sunday]
note: (itstool) path: text/tspan Translators: S stands for Sunday here
en: S
pa: ਐ

note: (itstool) path: text/tspan Translators: M stands for Monday here
en: M
pa: ਸੋ

[ctx: Tuesday]
note: (itstool) path: text/tspan Translators: T stands for Tuesday here
en: T
pa: ਮੰ

note: (itstool) path: text/tspan Translators: W stands for Wednesday here
en: W
pa: ਬੁੱ

[ctx: Thursday]
note: (itstool) path: text/tspan Translators: T stands for Thursday here
en: T
pa: ਵੀ

note: (itstool) path: text/tspan Translators: F stands for Friday here
en: F
pa: ਸ਼ੁੱ

[ctx: Saturday]
note: (itstool) path: text/tspan Translators: S stands for Saturday here
en: S
pa: ਸ਼

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Use the system search
pa: ਸਿਸਟਮ ਖੋਜ ਵਰਤੋਂ

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on using the system search
pa: ਸਿਸਟਮ ਖੋਜ ਵਰਤੋਂ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ

note: (itstool) path: page/title
en: Use the system search
pa: ਸਿਸਟਮ ਖੋਜ ਵਰਤੋਂ

note: (itstool) path: item/p
en: Open the <gui>Activities Overview</gui> by pressing the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key. Start typing to search.
pa: <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਸਵਿੱਚ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ <gui>ਸਰਗਰਮੀ ਸਾਰ</gui> ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹੋ। ਲੱਭਣ ਲਈ ਲਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Results matching what you have typed will appear as you type. The first result is always highlighted and shown at the top.
pa: ਤੁਹਾਡੀ ਵਲੋਂ ਲਿਖੇ ਗਏ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਦੇ ਨਤੀਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਲਿਖੇ ਸਾਰ ਹੀ ਵਿਖਾਏ ਦੇਣਗੇ। ਪਹਿਲਾਂ ਨਤੀਜਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਭਾਰਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤੇ ਵਿਖਾਇਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

note: (itstool) path: item/p
en: Press <key>Enter</key> to switch to the first highlighted result.
pa: ਪਹਿਲੇ ਉਭਾਰੇ ਨਤੀਜੇ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਲਈ <key>Enter</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Items that may appear in the search results include:
pa: ਖੋਜ ਨਤੀਜਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਜੋ ਆਈਟਮਾਂ ਆ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ, ਉਹ ਹਨ:

note: (itstool) path: item/p
en: matching applications, shown at the top of the search results,
pa: ਮਿਲਦੀਆਂ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਖੋਜ ਨਤੀਜਿਆਂ ਦੇ ਉੱਤੇ ਵੇਖਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,

note: (itstool) path: item/p
en: matching settings,
pa: ਮਿਲਦੀ ਸੈਟਿੰਗ,

note: (itstool) path: item/p
en: matching contacts, and
pa: ਮਿਲਦੇ ਸੰਪਰਕ, ਅਤੇ

note: (itstool) path: item/p
en: matching documents.
pa: ਮਿਲਦੇ ਡੌਕੂਮੈਂਟ,

note: (itstool) path: item/p
en: In the search results, click the item to switch to it.
pa: ਖੋਜ ਨਤੀਜਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਆਈਟਮ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਉਸ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: Alternatively, highlight an item using the arrow keys and press <key>Enter</key>.
pa: ਬਦਲਵੇਂ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਆਈਟਮ ਨੂੰ ਤੀਰ ਸਵਿੱਚਾਂ ਨਾਲ ਉਭਾਰੋ ਤੇ <key>ਐਂਟਰ</key> ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: section/title
en: Search from inside applications
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚੋਂ ਖੋਜ

note: (itstool) path: section/p
en: The system search aggregates results from various applications. On the left-hand side of the search results, you can see icons of applications that provided the search results. Click one of the icons to restart the search from inside the application associated with that icon. Because only the best matches are shown in the <gui>Activities Overview</gui>, searching from inside the application may give you better search results.
pa: ਸਿਸਟਮ ਖੋਜ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਇਕੱਤਰ ਕੀਤੇ ਨਤੀਜੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਖੋਜ ਨਤੀਜਿਆਂ ਦੇ ਖੱਬੇ-ਹੱਥ ਤੋਂ, ਤੁਸੀਂ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਆਈਕਾਨ ਵੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਜੋ ਕਿ ਖੋਜ ਨਤੀਜੇ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਆਈਕਾਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਿਸੇ ਇੱਕ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰਨ ਨਾਲ ਉਸ ਆਈਕਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਖੋਜ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ <gui>ਸਰਗਰਮੀ ਸਾਰ</gui> ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਨਤੀਜੇ ਹੀ ਵਿਖਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਇਸਰਕੇ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਖੋਜ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਖੋਜ ਨਤੀਜੇ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹਨ।

note: (itstool) path: section/title
en: Customize search results
pa: ਖੋਜ ਨਤੀਜੇ ਪਸੰਦ ਮੁਤਾਬਕ ਬਣਾਉ

note: (itstool) path: note/p
en: GNOME lets you customize what you want to display in the search results in the <gui>Activities Overview</gui>. For example, you can choose whether you want to show results for websites, photos, or music.
pa: ਗਨੋਮ ਤੁਹਾਨੂੰ <gui>ਸਰਗਰਮੀ ਝਲਕ</gui> ਵਿੱਚ ਖੋਜ ਨਤੀਜਿਆਂ ਨੂੰ ਵੇਖਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪਸੰਦ ਮੁਤਾਬਕ ਬਦਲਣ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਹੈ। ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਤੁਸੀਂ ਚੋਣ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਵੈੱਬਸਾਈਟ, ਫੋਟੋ ਜਾਂ ਸੰਗੀਤ ਨਤੀਜੇ ਵੇਖਾਏ ਜਾਣ ਕਿ ਨਾ।

note: (itstool) path: section/p
en: To customize what is displayed in the search results:
pa: ਖੋਜ ਨਤੀਜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੀ ਵੇਖਾਇਆ ਜਾਵੇ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨ ਲਈ:

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of items, select <gui>Search</gui>.
pa: ਆਈਟਮਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਤੋਂ, <gui>ਖੋਜ</gui> ਚੁਣੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: In the list of search locations, click the <gui>ON/OFF</gui> switch next to the search location you want to enable or disable.
pa: ਖੋਜ ਟਿਕਾਣਿਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ, ਉਹਨਾਂ ਖੋਜ ਟਿਕਾਣਿਆਂ ਜਿੰਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਖੋਜ ਚਾਲੂ ਜਾਂ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਦੇ ਅੱਗੇ ਦਿੱਤੀ <gui>ਚਾਲੂ/ਬੰਦ</gui> ਸਵਿੱਚ ਉੱਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Use windows and workspaces
pa: ਵਿੰਡੋਜ਼ ਤੇ ਵਰਕਸਪੇਸ ਵਰਤੋਂ

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on using windows and workspaces
pa: ਵਿੰਡੋਜ਼ ਤੇ ਵਰਕਸਪੇਸ ਵਰਤੋਂ ਬਾਰੇ ਸਿਖਲਾਈ

note: (itstool) path: section/title
en: Maximize and unmaximize windows
pa: ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੇ ਨਾ-ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨਾ

note: (itstool) path: item/p
en: To maximize a window so that it takes up all of the space on your desktop, grab the window's titlebar and drag it to the top of the screen.
pa: ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਵੱਧੋ-ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ ਤਾਂ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਡੈਸਕਟਾਪ ਦੀ ਸਾਰੀ ਥਾਂ ਭਰ ਸਕੇ, ਵਿੰਡੋ ਦੇ ਟਾਈਟਲ-ਪੱਟੀ ਨੂੰ ਫੜੋ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਉੱਤੇ ਵੱਖ ਖਿੱਚ ਦਿਉ।

note: (itstool) path: item/p
en: When the screen is highlighted, release the window to maximize it.
pa: ਜਦੋਂ ਸਕਰੀਨ ਨੂੰ ਉਭਾਰਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿਉ

note: (itstool) path: item/p
en: To restore a window to its unmaximized size, grab the window's titlebar and drag it away from the edges of the screen.
pa: ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਨਾ-ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਕਾਰ ਨੂੰ ਮੁੜ-ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ, ਵਿੰਡੋ ਦੀ ਟਾਈਟਲ-ਪੱਟੀ ਨੂੰ ਫੜੋ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸਕਰੀਨ ਦੇ ਕੋਨੇ ਤੋਂ ਦੂਰ ਖਿੱਚੋ।

note: (itstool) path: section/title
en: Maximize and unmaximize windows using the keyboard
pa: ਕੀਬੋਰਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੇ ਨਾ-ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨਾ

note: (itstool) path: item/p
en: To unmaximize a window using the keyboard, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>↓</key>.
pa: ਕੀਬੋਰਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਵਿੰਡੋ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਕਾਰ ਤੋਂ ਵਾਪਿਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> ਸਵਿੱਚ ਦੱਬ ਕੇ <key>↓</key> ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: section/title
en: Tile windows using the keyboard
pa: ਕੀਬੋਰਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਨੂੰ ਟਾਈਲ ਕਰਨਾ

note: (itstool) path: section/title
en: Switch workspaces using the keyboard
pa: ਕੀਬੋਰਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਵਰਕਸਪੇਸ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ

note: (itstool) path: item/p
en: To move to a workspace which is below the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Down</key></keyseq>.
pa: ਵਰਕਸਪੇਸ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਲਈ, ਜੋ ਮੌਜੂਦਾ ਵਰਕਸਪੇਸ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਹੋਵੇ <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key> <key>Page Down</key> </keyseq> ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: item/p
en: To move to a workspace which is above the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Up</key></keyseq>.
pa: ਵਰਕਸਪੇਸ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਲਈ, ਜੋ ਮੌਜੂਦਾ ਵਰਕਸਪੇਸ ਦੇ ਉੱਤੇ ਹੋਵੇ <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">ਸੁਪਰ</key><key>Page Up</key> </keyseq> ਨੂੰ ਦੱਬੋ।

note: (itstool) path: text/tspan
en: Applications
pa: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ

note: (itstool) path: text/tspan
en: gnome
pa: ਗਨੋਮ

note: (itstool) path: text/tspan
en: Planet Gnome
pa: ਪਲੈਨਟ ਗਨੋਮ

note: (itstool) path: text/tspan
en: GNOME 3
pa: ਗਨੋਮ ੩

note: (itstool) path: text/tspan
en: Planet GNOME
pa: ਪਲੈਨਟ ਗਨੋਮ
