gnome-initial-setup master - en to th translation catalogue (140 entries)

en: Initial Setup
th: ตั้งค่าเริ่มแรก

en: _Next
th: _ต่อไป

en: _Skip
th: _ข้าม

en: _Previous
th: _ก่อนหน้า

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: Force existing user mode
th: บังคับใช้โหมดผู้ใช้ที่มีอยู่เดิม

en: — GNOME initial setup
th: — ตั้งค่าเริ่มแรก GNOME

en: Failed to cache account
th: แคชบัญชีไม่สำเร็จ

en: Failed to register account
th: ลงทะเบียนบัญชีไม่สำเร็จ

en: No supported way to authenticate with this domain
th: ไม่มีวิธีการยืนยันตัวตนที่รองรับสำหรับโดเมนนี้

en: Failed to join domain
th: เข้าร่วมโดเมนไม่สำเร็จ

en: Failed to log into domain
th: เข้าสู่ระบบโดเมนไม่สำเร็จ

en: Enterprise Login
th: บัญชีเข้าสู่ระบบองค์กร

en: Enterprise login allows an existing centrally managed user account to be used on this device. You can also use this account to access company resources on the internet.
th: บัญชีเข้าสู่ระบบองค์กรให้คุณสามารถใช้บัญชีผู้ใช้ที่จัดการแบบรวมศูนย์ซึ่งมีอยู่แล้วกับอุปกรณ์นี้ได้ คุณยังสามารถใช้บัญชีนี้ในการเข้าถึงทรัพยากรของบริษัทในอินเทอร์เน็ตได้ด้วย

en: _Domain
th: โ_ดเมน

en: _Username
th: _ชื่อผู้ใช้

en: _Password
th: _รหัสผ่าน

en: Enterprise domain or realm name
th: โดเมนขององค์กรหรือชื่อ realm

en: Domain Administrator Login
th: บัญชีเข้าสู่ระบบผู้ดูแลโดเมน

en: In order to use enterprise logins, this computer needs to be enrolled in a domain. Please have your network administrator type the domain password here, and choose a unique computer name for your computer.
th: ในการใช้บัญชีเข้าสู่ระบบองค์กร คุณจำเป็นต้องลงทะเบียนคอมพิวเตอร์เครื่องนี้ในโดเมนหนึ่งก่อน โปรดติดต่อผู้ดูแลระบบเครือข่ายของคุณเพื่อพิมพ์รหัสผ่านของโดเมนที่นี่ และเลือกชื่อคอมพิวเตอร์ที่ไม่ซ้ำกันสำหรับคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: _Computer
th: _คอมพิวเตอร์

en: Administrator _Name
th: _ชื่อผู้ดูแล

en: Administrator Password
th: รหัสผ่านผู้ดูแล

en: C_ontinue
th: ไป_ต่อ

en: We need a few details to complete setup.
th: เราต้องการข้อมูลรายละเอียดเล็กน้อยเพื่อตั้งค่าให้เสร็จสมบูรณ์

en: Administrator
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Failed to create user '%s':
th: สร้างผู้ใช้ '%s' ไม่สำเร็จ:

en: Change Avatar
th: เปลี่ยนรูปประจำตัว

en: Remove Avatar
th: ลบรูปประจำตัว

en: About You
th: เกี่ยวกับตัวคุณ

en: Please provide a name and username. You can choose a picture too.
th: โปรดระบุชื่อจริงและชื่อผู้ใช้ของคุณ โดยคุณยังสามารถเลือกรูปภาพให้กับบัญชีของคุณได้เช่นกัน

en: _Full Name
th: _ชื่อเต็ม

en: Set up _parental controls for this user
th: ตั้งค่า_การควบคุมโดยผู้ปกครองสำหรับผู้ใช้นี้

en: For use by a parent or supervisor, who must set up their own password.
th: สำหรับการใช้โดยผู้ปกครองหรือผู้ดูแล ซึ่งจะต้องตั้งค่ารหัสผ่านของตนเอง

en: _Enterprise Login
th: บัญชีเข้าสู่ระบบ_องค์กร

en: Go online to set up Enterprise Login.
th: เชื่อมต่อกับระบบออนไลน์เพื่อตั้งค่าบัญชีเข้าสู่ระบบองค์กร

en: Cannot automatically join this type of domain
th: ไม่สามารถเข้าร่วมโดเมนชนิดนี้โดยอัตโนมัติได้

en: No such domain or realm found
th: ไม่พบโดเมนหรือ realm ดังกล่าว

en: Cannot log in as %s at the %s domain
th: ไม่สามารถเข้าสู่ระบบในชื่อ %s ที่โดเมน %s

en: Invalid password, please try again
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: Couldn’t connect to the %s domain: %s
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับโดเมน %s: %s

en: Sorry, that user name isn’t available. Please try another.
th: ขออภัย ชื่อผู้ใช้นี้ใช้ไม่ได้ โปรดลองใช้ชื่ออื่น

en: The username is too long.
th: ชื่อผู้ใช้ยาวเกินไป

en: The username must start with a lower case letter from a-z.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องขึ้นต้นด้วยตัวอักษร a-z พิมพ์เล็ก

en: That username isn’t available. Please try another.
th: ชื่อผู้ใช้นั้นใช้ไม่ได้ โปรดลองใช้ชื่ออื่น

en: The username should only consist of lower case letters from a-z, digits, and the following characters: - _
th: ชื่อผู้ใช้ควรจะมีเพียงตัวอักษร a-z พิมพ์เล็ก ตัวเลข และอักขระต่อไปนี้: - _

en: This will be used to name your home folder and can’t be changed.
th: ชื่อนี้จะถูกใช้เป็นชื่อโฟลเดอร์บ้านของคุณและจะไม่สามารถเปลี่ยนได้

en: Preview
th: ตัวอย่าง

en: More…
th: เพิ่มเติม…

note: Translators: a search for input methods or keyboard layouts * did not yield any results
en: No inputs found
th: ไม่พบช่องทางป้อนข้อมูล

en: Typing
th: การพิมพ์

en: Select your keyboard layout or an input method.
th: เลือกผังแป้นพิมพ์หรือช่องทางป้อนข้อมูล

en: Search keyboards and input methods
th: ค้นหาแป้นพิมพ์และช่องทางป้อนข้อมูล

en: No languages found
th: ไม่พบภาษาใด

en: Welcome
th: ยินดีต้อนรับ

en: Select a language from the list, or search for a specific language.
th: เลือกภาษาจากในรายชื่อ หรือค้นหาภาษาแบบเจาะจง

note: Translators: This is meant to be a warm, engaging welcome message, * like greeting somebody at the door. If the exclamation mark is not * suitable for this in your language you may replace it.
en: Welcome!
th: ยินดีต้อนรับ!

en: Search languages
th: ค้นหาภาษา

en: Available languages
th: ภาษาที่มีให้ใช้

[ctx: Wireless access point]
en: Other…
th: เครือข่ายอื่น…

en: Wireless networking is disabled
th: ระบบเครือข่ายแบบไร้สายปิดใช้อยู่

en: Checking for available wireless networks
th: กำลังตรวจเครือข่ายไร้สายที่มีอยู่

en: Network
th: เครือข่าย

en: Wi-Fi
th: Wi–Fi

en: Connecting to the internet helps you get new apps, information, and other upgrades. It also helps set the time and your location automatically.
th: การเชื่อมต่อไปยังอินเทอร์เน็ตจะช่วยให้คุณได้รับแอปและข้อมูลข่าวสารใหม่ ๆ รวมทั้งรายการอัปเกรดต่าง ๆ และยังช่วยตั้งค่าเวลาและตำแหน่งที่ตั้งของคุณโดยอัตโนมัติอีกด้วย

en: No wireless available
th: ไม่มีเครือข่ายไร้สายที่ใช้ได้

en: Turn On
th: เปิด

note: Translators: The placeholder is the user’s full name.
en: Parental Controls for %s
th: การควบคุมโดยผู้ปกครองสำหรับ %s

en: Set restrictions on what this user can run or install.
th: ตั้งค่าข้อจำกัดเกี่ยวกับสิ่งที่ผู้ใช้นี้สามารถเรียกใช้หรือติดตั้งได้

en: Parental Controls
th: การควบคุมโดยผู้ปกครอง

note: Translators: The placeholder is for the user’s full name.
en: Set a Password for %s
th: ตั้งรหัสผ่านสำหรับ %s

en: Be careful not to lose your password.
th: โปรดระวังอย่าทำรหัสผ่านของคุณสูญหาย

en: Set a Parent Password
th: ตั้งรหัสผ่านผู้ปกครอง

note: Translators: The placeholder is the full name of the child user on the system.
en: This password will control access to the parental controls for %s.
th: รหัสผ่านนี้จะควบคุมการเข้าถึงระบบการควบคุมโดยผู้ปกครองสำหรับ %s

en: Password strength: %s.
th: ความแข็งแกร่งรหัสผ่าน: %s

en: The passwords do not match.
th: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: _Confirm Password
th: ยื_นยันรหัสผ่าน

en: Password _Hint
th: คำใ_บ้รหัสผ่าน

en: Password hint will be shown in case you forget your password.
th: คำใบ้รหัสผ่านจะแสดงขึ้นในกรณีที่คุณลืมรหัสผ่านของคุณ

[ctx: Password hint]
en: The new password needs to be different from the old one.
th: รหัสผ่านใหม่ต้องไม่เหมือนกับรหัสผ่านเดิม

[ctx: Password hint]
en: This password is very similar to your last one. Try changing some letters and numbers.
th: รหัสผ่านนี้ค่อนข้างคล้ายกับรหัสผ่านเดิมมากเกินไป ลองเปลี่ยนตัวอักษรหรือตัวเลขบางตัว

[ctx: Password hint]
en: This password is very similar to your last one. Try changing the password a bit more.
th: รหัสผ่านนี้ค่อนข้างคล้ายกับรหัสผ่านเดิมมากเกินไป ลองเปลี่ยนรหัสผ่านให้แตกต่างกว่านี้

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. A password without your user name would be stronger.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย รหัสผ่านที่ไม่มีชื่อผู้ใช้ผสมอยู่ด้วยจะคาดเดาได้ยากกว่า

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to avoid using your name in the password.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามอย่าใช้ชื่อของคุณในการตั้งรหัสผ่าน

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to avoid some of the words included in the password.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามอย่าใช้คำศัพท์บางคำที่มีอยู่ในรหัสผ่าน

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to avoid common words.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามอย่าใช้คำศัพท์ทั่วไปที่พบได้บ่อย

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to avoid reordering existing words.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามอย่านำคำศัพท์ที่มีอยู่แล้วมาจัดเรียงตัวอักษรใหม่

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to use more numbers.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามใส่ตัวเลขเพิ่มเข้าไปให้มากขึ้น

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to use more uppercase letters.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามใส่อักษรพิมพ์ใหญ่เข้าไปให้มากขึ้น

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to use more lowercase letters.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามใส่อักษรพิมพ์เล็กเข้าไปให้มากขึ้น

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to use more special characters, like punctuation.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามใส่อักขระพิเศษอย่างเช่นเครื่องหมายวรรคตอนเพิ่มเข้าไปให้มากขึ้น

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to use a mixture of letters, numbers and punctuation.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามใส่ตัวอักษร ตัวเลข และเครื่องหมายวรรคตอนผสมกัน

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to avoid repeating the same character.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามอย่าใช้ตัวอักษรที่เหมือนกันซ้ำ ๆ

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to avoid repeating the same type of character: you need to mix up letters, numbers and punctuation.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามอย่าใช้อักขระที่เป็นประเภทเดียวกัน ควรใส่ตัวอักษร ตัวเลข และเครื่องหมายวรรคตอนผสมกัน

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to avoid sequences like 1234 or abcd.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามอย่าใช้ตัวเลขหรือตัวอักษรที่เรียงตามลำดับกัน เช่น 1234 หรือ abcd

[ctx: Password hint]
en: This is a weak password. Try to add more letters, numbers and punctuation.
th: รหัสผ่านนี้อาจถูกคาดเดาได้ง่าย พยายามใส่ตัวอักษร ตัวเลข และเครื่องหมายวรรคตอนเพิ่มเข้าไปให้มากขึ้น

[ctx: Password hint]
en: Mix uppercase and lowercase and try to use a number or two.
th: ใส่ตัวอักษรทั้งพิมพ์ใหญ่และเล็กผสมกัน แล้วลองใส่ตัวเลขอย่างน้อย 1-2 ตัว

[ctx: Password hint]
en: Adding more letters, numbers and punctuation will make the password stronger.
th: การใส่ตัวอักษร ตัวเลข และเครื่องหมายวรรคตอนเพิ่มให้มากขึ้นจะช่วยให้รหัสผ่านนั้นถูกคาดเดาได้ยากขึ้น

note: TRANSLATORS: this string describes a password as being poor
en: poor
th: แย่

note: TRANSLATORS: this string describes a password as being weak
en: weak
th: อ่อนแอ

note: TRANSLATORS: this string describes a password as being strong
en: strong
th: ปลอดภัย

note: TRANSLATORS: this string describes a password as being excellent
en: excellent
th: ยอดเยี่ยม

note: Translators: the first parameter here is the name of a distribution, * like "Fedora" or "Ubuntu".
en: Sends technical reports that do not contain personal information. Data is collected by %1$s (<a href='%2$s'>privacy policy</a>).
th: ส่งรายงานข้อมูลทางเทคนิคซึ่งจะไม่รวมข้อมูลส่วนตัวอยู่ด้วย ข้อมูลรวบรวมโดย %1$s (<a href='%2$s'>นโยบายความเป็นส่วนตัว</a>)

note: Translators: the parameter here is the name of a distribution, * like "Fedora" or "Ubuntu".
en: Sends technical reports that do not contain personal information. Data is collected by %s.
th: ส่งรายงานข้อมูลทางเทคนิคซึ่งจะไม่รวมข้อมูลส่วนตัวอยู่ด้วย ข้อมูลรวบรวมโดย %s

en: Allows apps to determine your geographical location.
th: อนุญาตให้แอปต่างๆ สามารถค้นหาตำแหน่งที่ตั้งทางภูมิศาสตร์ของคุณได้

en: Privacy
th: ความเป็นส่วนตัว

en: Location Services
th: บริการหาตำแหน่งที่ตั้ง

en: Automatic Problem Reporting
th: การรายงานปัญหาอัตโนมัติ

en: Privacy controls can be changed at any time from the Settings app.
th: คุณสามารถเปลี่ยนค่าตั้งเกี่ยวกับความเป็นส่วนตัวได้ตลอดเวลาในแอป “ตั้งค่า”

en: Third-Party Repositories
th: คลังแพคเกจบุคคลที่สาม

en: Third-party repositories provide access to additional software from selected <a href='%s'>external sources</a>, including popular apps and drivers that are important for some devices. Some proprietary software is included.
th: คลังแพคเกจบุคคลที่สามให้คุณเข้าถึงซอฟต์แวร์เพิ่มเติมได้จาก<a href=‘%s’>แหล่งข้อมูลภายนอก</a>ที่เลือกไว้ รวมถึงแอปและไดรเวอร์ยอดนิยมที่สำคัญสำหรับอุปกรณ์บางอย่าง ซึ่งอาจมีซอฟต์แวร์กรรมสิทธิ์บางอย่างรวมอยู่ด้วย

en: Third-party repositories provide access to additional software from selected external sources, including popular apps and drivers that are important for some devices. Some proprietary software is included.
th: คลังแพคเกจบุคคลที่สามให้คุณเข้าถึงซอฟต์แวร์เพิ่มเติมได้จากแหล่งข้อมูลภายนอกที่เลือกไว้ รวมถึงแอปและไดรเวอร์ยอดนิยมที่สำคัญสำหรับอุปกรณ์บางอย่าง ซึ่งอาจมีซอฟต์แวร์กรรมสิทธิ์บางอย่างรวมอยู่ด้วย

en: _Disable Third-Party Repositories
th: ปิ_ดใช้งานคลังแพคเกจบุคคลที่สาม

en: _Enable Third-Party Repositories
th: เ_ปิดใช้งานคลังแพคเกจบุคคลที่สาม

en: Setup Failed
th: ตั้งค่าล้มเหลว

en: Close
th: ปิด

note: Translators: the parameter here is the name of a distribution, * like "Fedora" or "Ubuntu". It falls back to "GNOME" if we can't * detect any distribution.
en: _Start Using %s
th: เ_ริ่มใช้ %s

note: Translators: the parameter here is the name of a distribution, * like "Fedora" or "Ubuntu". It falls back to "GNOME" if we can't * detect any distribution.
en: %s is ready to be used.
th: %s พร้อมใช้งานแล้ว

en: Setup Complete
th: ตั้งค่าเสร็จสมบูรณ์

en: All done!
th: เสร็จหมดทุกอย่างแล้ว!

en: Search cities
th: ค้นหาเมือง

note: Recurse, adding the ADM1 name to the country name Translators: this is the name of a location followed by a region, for example: * 'London, United Kingdom' * You shouldn't need to translate this string unless the language has a different comma.
en: %s, %s
th: %s %s

[ctx: timezone loc]
note: Translators: "city, country"
en: %s, %s
th: %s %s

note: Translators: This is the time format used in 12-hour mode.
en: %l:%M %p
th: %l:%M น. %p

en: Current timezone: %s at %s; current time: %s
th: เขตเวลาปัจจุบัน: %s ที่ %s เวลาปัจจุบัน: %s

en: Time Zone
th: เขตเวลา

en: The time zone will be set automatically if your location can be found. You can also search for a city to set it yourself.
th: เขตเวลาจะถูกตั้งค่าโดยอัตโนมัติหากพบตำแหน่งที่ตั้งของคุณ คุณยังสามารถค้นหาเมืองเพื่อตั้งค่าเองได้เช่นกัน

en: Please search for a nearby city
th: โปรดค้นหาเมืองที่อยู่ใกล้เคียง

note: Translators: This is meant to be a warm, engaging welcome message, * like greeting somebody at the door. If the exclamation mark is not * suitable for this in your language you may replace it. The space * before the exclamation mark in this string is a typographical thin * space (U200a) to improve t
en: Welcome to %s !
th: ยินดีต้อนรับสู่ %s!

en: Setup
th: ตั้งค่า

en: Setup will guide you through making an account and enabling some features. We’ll have you up and running in no time.
th: เครื่องมือตั้งค่าจะแนะนำคุณผ่านกระบวนการสร้างบัญชีและการเปิดใช้คุณลักษณะบางอย่าง โดยเราจะช่วยคุณตั้งค่าให้เสร็จสิ้นภายในเวลาไม่นาน

en: _Start Setup
th: เ_ริ่มตั้งค่า

en: Force live user mode
th: บังคับโหมดผู้ใช้เล่นสด

en: Force OEM mode
th: บังคับโหมด OEM

en: Try or Install?
th: ต้องการลองใช้หรือติดตั้ง?

en: You can try a temporary version of ${NAME} without making changes to the computer. If you decide to install later, just launch the installer from the Activities view.
    
            Alternatively, choose install to launch the installer.
th: คุณสามารถทดลองใช้ ${NAME} รุ่นชั่วคราวโดยไม่ทำการเปลี่ยนแปลงกับคอมพิวเตอร์ได้ ถ้าคุณตัดสินใจติดตั้งภายหลัง ก็ให้เรียกใช้โปรแกรมติดตั้งจากมุมมอง “กิจกรรม”
    
            หรืออีกวิธีหนึ่งคือ ให้เลือก “ติดตั้ง” เพื่อเรียกใช้โปรแกรมติดตั้ง

en: Install to Disk…
th: ติดตั้งลงดิสก์…

en: Try ${NAME}
th: ลองใช้ ${NAME}

en: Install ${PRETTY_NAME}
th: ติดตั้ง ${PRETTY_NAME}
