gnome-mines master - en to vi translation catalogue (70 entries)

en: GNOME Mines
vi: Dò mìn GNOME

en: Clear hidden mines from a minefield
vi: Xóa mọi quả mìn bị ẩn ra khỏi bãi mìn

en: GNOME Mines is a puzzle game where you search for hidden mines. Flag the spaces with mines as quickly as possible to make the board a safer place. You win the game when you’ve flagged every mine on the board. Be careful not to trigger one, or the game is over!
vi: Dò mìn GNOME là trò chơi trí tuệ mà ở đó bạn phải tìm những quả mìn bị ẩn. Cắm cờ những ô có mìn càng nhanh càng tốt để làm cho toàn bộ khu vực trở thành nơi an toàn. Bạn thắng ván chơi nếu bạn đã cắm cờ tất cả các ô có mìn trên bàn. Hãy cẩn thận đừng làm nổ mìn, bạn sẽ kết thúc!

en: You can select the size of the field you want to play on at the start of the game. If you get stuck, you can ask for a hint: there’s a time penalty, but that’s better than hitting a mine!
vi: Bạn có thể chọn cỡ của công trường mà bạn muốn chơi ở lúc bắt đầu cuộc chơi. Nếu bạn ở thế bí, bạn có thể hỏi gợi ý: ở đây có hình phạt thời gian, nhưng dù sao thì vẫn tốt hơn là dẫm phải mìn!

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: Mines
vi: Dò mìn

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: minesweeper;
vi: minesweeper;dò mìn;do min;

en: Small board
vi: Bàn nhỏ

en: Medium board
vi: Bàn vừa

en: Big board
vi: Bàn lớn

en: The theme to use
vi: Sắc thái cần dùng

en: The title of the tile theme to use.
vi: Tiêu đề của chủ đề muốn dùng

en: Use the unknown flag
vi: Dùng cờ chưa biết

en: Set to true to be able to mark squares as unknown.
vi: Đặt là đúng để có thể đánh dấu ô là chưa biết.

en: Warning about too many flags
vi: Cảnh báo về quá nhiều cờ

en: Set to true to enable warning icons when too many flags are placed next to a numbered tile.
vi: Chọn để bật hiển thị biểu tượng cảnh báo khi có quá nhiều cờ được đặt kế đến số lượng ô.

en: Enable automatic placing of flags
vi: Bật tự động để cờ

en: Set to true to automatically flag squares as mined when enough squares are revealed
vi: Chọn để tự động đặt cờ là có mìn khi đủ vuông liên quan

en: Enable animations
vi: Bật hoạt hình

en: Set to false to disable theme-defined transition animations
vi: Đặt thành sai để tắt hoạt hình di chuyển chủ đề định nghĩa

en: Number of columns in a custom game
vi: Số cột trong lượt chơi tự chọn

en: Number of rows in a custom game
vi: Số hàng trong lượt chơi tự chọn

en: The number of mines in a custom game
vi: Số mìn trong ván chơi tự chọn

en: Board size
vi: Cỡ bảng

en: Size of the board (0-2 = small-large, 3=custom)
vi: Kích cỡ bảng (0->2 = nhỏ->lớn, 3=tự chọn)

en: Width of the window in pixels
vi: Chiều rộng cửa sổ theo điểm ảnh

en: Height of the window in pixels
vi: Chiều cao cửa sổ theo điểm ảnh

en: true if the window is maximized
vi: đặt là đúng nếu cửa sổ được phóng to tối đa

en: _Width
vi: _Rộng

en: _Height
vi: _Cao

en: Percent _mines
vi: Phần trăm _mìn

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: _Play Game
vi: _Chơi

en: _Pause
vi: Tạm _dừng

en: Change _Difficulty
vi: Đổi độ _khó

en: _Best Times
vi: Thời gian tốt _nhất

en: _Play Again
vi: _Chơi lại

en: Paused
vi: Đã tạm dừng

en: Print release version and exit
vi: Hiển thị phiên bản phát hành rồi thoát

en: Small game
vi: Ván chơi nhỏ

en: Medium game
vi: Ván chơi vừa

en: Big game
vi: Ván chơi lớn

en: _Scores
vi: Đ_iểm

en: A_ppearance
vi: _Diện mạo

en: _Show Warnings
vi: _Hiển thị cảnh báo

en: _Use Question Flags
vi: _Dùng cờ câu hỏi

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Mines
vi: _Mìn

en: _New Game
vi: Lượt chơi _mới

en: _Contents
vi: _Nội dung

note: Label on the scores dialog
en: Minefield:
vi: Bãi mìn:

note: For the scores dialog. First width, then height, then number of mines.
en: %d × %d, %d mine | %d × %d, %d mines
vi[0]: %d × %d, %d quả mìn

en: Custom
vi: Tự chọn

en: <b>%d</b> mine | <b>%d</b> mines
vi[0]: <b>%d</b> quả mìn

en: Do you want to start a new game?
vi: Bạn có muốn bắt đầu một lượt chơi mới không?

en: If you start a new game, your current progress will be lost.
vi: Nếu bạn bắt đầu một ván chơi mới, tiến trình hiện tại của bạn sẽ mất.

en: Keep Current Game
vi: Giữ lượt chơi hiện tại

en: Start New Game
vi: Bắt đầu lượt chơi mới

en: St_art Over
vi: _Lại lần nữa

en: _Resume
vi: _Tiếp tục lại

en: Play _Again
vi: Chơi _lại

en: Main game:
vi: Trò chơi chính:

en: Score:
vi: Điểm:

en: Resizing and SVG support:
vi: Hỗ trợ đổi cỡ và SVG:

en: Clear explosive mines off the board
vi: Dọn sạch mìn nổ ra khỏi bảng

en: Use _animations
vi: Dùng _hoạt hình

en: Select Theme
vi: Chọn sắc thái

en: Close
vi: Đóng
