gnome-music master - en to vi translation catalogue (125 entries)

en: GNOME Music
vi: Nhạc GNOME

en: Play and organize your music collection
vi: Phát nhạc và tổ chức các tập nhạc

en: An easy and pleasant way to play your music.
vi: Một cách dễ dàng và thú vị để bạn phát nhạc của mình.

en: Find tracks in your local collection, use automatically generated playlists or curate a fresh one.
vi: Tìm các rãnh nhạc trong bộ sưu tập nội bộ của bạn, dùng các danh sách phát ddwwocj tạo tự động hay sắp xếp một danh sách mới.

en: The GNOME Music developers
vi: Nhóm phát triển Nhạc GNOME

en: Music
vi: Nhạc

en: Music Player
vi: Bộ phát nhạc

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: Music;Player;
vi: Music;Player;Nhạc;Phát nhạc;Nhac;Phat Nhac;

en: Window size
vi: Kích cỡ cửa sổ

en: Window size (width and height).
vi: Kích thước cửa sổ (rộng và cao).

en: Window position
vi: Vị trí cửa sổ

en: Window position (x and y).
vi: Vị trí cửa sổ (x và y).

en: Window maximized
vi: Cửa sổ đã phóng to

en: Window maximized state.
vi: Cửa sổ ở trạng thái phóng to hết cỡ.

en: Playback repeat mode
vi: Chế độ lặp phát lại

note: Translators: Don't translate allowed values, just the description in the brackets
en: Value identifies whether to repeat or randomize playback through the collection. Allowed values are: “none” (repeat and shuffle are off), “song” (repeat current song), “all” (repeat playlist, no shuffle), “shuffle” (shuffle playlist, presumes repeat all).
vi: Giá trị định nghĩa xem có lặp hay phát ngẫu nhiên xuyên suốt bộ sưu tập. Các giá trị được phép là: "none" (tắt lặp và xáo trộn), "song" (lặp bài hát hiện tại), "all" (lặp mọi danh sách phát, không xáo trộn), "shuffle" (xáo trộn danh sách phát, coi là lặp tất cả).

en: Enable ReplayGain
vi: Bật ReplayGain

en: Enables or disables ReplayGain for albums
vi: Bật hay tắt ReplayGain với các tuyển tập

en: Inhibit system suspend
vi: Ngăn cản hệ thống tạm ngưng

en: Enables or disables inhibiting system suspend while playing music
vi: Bật hay tắt việc ngăn cản hệ thống tạm ngưng khi đang phát nhạc

en: Report music history to Last.fm
vi: Báo cáo lịch sử sử dụng âm nhạc cho Last.fm

en: Enables or disables sending scrobbles and the “currently playing” info to Last.fm.
vi: Cho phép hoặc vô hiệu hóa việc gửi scrobbles và thông tin "hiện đang chơi" cho Last.fm.

en: Copyright © 2018 GNOME Music Developers
vi: Bản quyền © 2018 Nhóm phát triển Nhạc GNOME

en: A music player and management application for GNOME.
vi: Một ứng dụng phát và quản lý nhạc dành cho GNOME.

en: Visit GNOME Music website
vi: Truy cập trang thông tin điện tử của Nhạc GNOME

en: GNOME Music is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
    
    GNOME Music is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License along with GNOME Music; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA.
    
    The GNOME Music authors hereby grant permission for non-GPL compatible GStreamer plugins to be used and distributed together with GStreamer and GNOME Music.  This permission is above and beyond the permissions granted by the GPL license by which GNOME Music is covered.  If you modify this code, you may extend this exception to your version of the code, but you are not obligated to do so.  If you do not wish to do so, delete this exception statement from your version.
vi: Nhạc GNOME là phần mềm miễn phí; bạn có thể phân phối lại nó và/hoặc sửa đổi nó theo các điều khoản của Giấy phép Công cộng GNU như được xuất bản bởi Tổ chức Phần mềm Tự do; hoặc phiên bản 2 của Giấy phép, hoặc (tùy chọn của bạn) bất kỳ phiên bản nào mới hơn.
    
    Nhạc GNOME được phân phối với hy vọng rằng nó sẽ hữu ích, nhưng KHÔNG CÓ BẤT KỲ BẢO HÀNH NÀO; thậm chí không có bảo hành ngụ ý về KHẢ NĂNG BÁN ĐƯỢC HOẶC SỰ PHÙ HỢP CHO MỘT MỤC ĐÍCH CỤ THỂ.  Xem Giấy phép Công cộng GNU để biết thêm chi tiết.
    
    Bạn nên nhận được một bản sao của Giấy phép Công cộng GNU cùng với Nhạc GNOME; nếu không, hãy viết thư cho Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA.
    
    Các tác giả Nhạc GNOME theo đây cấp quyền cho các plugin GStreamer không tương thích GPL được sử dụng và phân phối cùng với GStreamer và Nhạc GNOME. Quyền này ở trên và ngoài các quyền được cấp bởi giấy phép GPL mà Nhạc GNOME bao trùm. Nếu bạn sửa đổi mã này, bạn có thể mở rộng ngoại lệ này cho phiên bản mã của mình, nhưng bạn không bắt buộc phải làm như vậy.  Nếu bạn không muốn làm như vậy, hãy xóa điều khoản ngoại lệ này khỏi phiên bản của bạn.

en: Play
vi: Phát

en: _Play
vi: _Phát

en: Add to _Favorite Songs
vi: Thêm vào _Bài hát ưa thích

en: _Add to Playlist…
vi: Thêm vào d_anh sách phát…

en: Last.fm Account
vi: Tài khoản Last.fm

en: Report Music Listening
vi: Báo cáo đang nghe Nhạc gì

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt

en: _Help
vi: T_rợ giúp

en: _About Music
vi: G_iới thiệu Nhạc

en: Welcome to Music
vi: Chào mừng bạn dùng "Nhạc"

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Select
vi: Chọn

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Back
vi: Lùi

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: shortcut window]
en: Help
vi: Trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Shortcuts
vi: Phím tắt

[ctx: shortcut window]
en: Playback
vi: Phát lại

[ctx: shortcut window]
en: Play/Pause
vi: Phát/Dừng

[ctx: shortcut window]
en: Next song
vi: Bài hát kế tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Previous song
vi: Bài hát kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Toggle repeat
vi: Bật/tắt lặp

[ctx: shortcut window]
en: Toggle shuffle
vi: Bật/tắt xáo trộn

[ctx: shortcut window]
en: Navigation
vi: Điều hướng

[ctx: shortcut window]
en: Go to Albums
vi: Chuyển tới Tuyển tập

[ctx: shortcut window]
en: Go to Artists
vi: Chuyển tới Nghệ sỹ

[ctx: shortcut window]
en: Go to Songs
vi: Chuyển tới Bài hát

[ctx: shortcut window]
en: Go to Playlists
vi: Chuyển tới Danh sách phát

[ctx: shortcut window]
en: Go back
vi: Quay lại

en: Last.fm is a music discovery service that gives you personalised recommendations based on the music you listen to.
vi: Last.fm là một dịch vụ khám phá âm nhạc cung cấp cho bạn các đề xuất được cá nhân hóa dựa trên nhạc bạn nghe.

en: Music Reporting Not Setup
vi: Chưa cài đặt báo cáo Nhạc

en: Login to your Last.fm account to report your music listening.
vi: Đăng nhập vào tài khoản Last.fm của bạn để báo cáo việc nghe nhạc của bạn.

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Loading
vi: Đang tải

en: Previous
vi: Kế trước

en: Next
vi: Kế tiếp

en: _Delete
vi: _Xóa

en: _Rename…
vi: Đổ_i tên…

en: Playlist Name
vi: Tên Danh sách phát

en: _Done
vi: _Xong

en: Enter a name for your first playlist
vi: Nhận vào tên cho danh sách phát đầu tiên của bạn

en: C_reate
vi: Tạ_o

en: New Playlist…
vi: Danh sách phát mới…

en: Add
vi: Thêm

en: Add to Playlist
vi: Thêm vào danh sách phát

en: _Add
vi: T_hêm

en: _Undo
vi: _Hủy bước

en: Artists
vi: Nghệ sĩ

en: View All
vi: Hiện tất cả

en: Albums
vi: Tuyển tập

en: Songs
vi: Bài hát

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select None
vi: Không chọn gì

en: Click on items to select them
vi: Bấm vào từng mục để chọn chúng

en: _Add to Playlist
vi: T_hêm vào danh sách phát

en: Add to Playlist…
vi: Thêm vào danh sách phát…

en: Remove From Playlist
vi: Loại khỏi danh sách phát

note: TRANSLATORS: this is a playlist name
en: Most Played
vi: Phát nhiều nhất

note: TRANSLATORS: this is a playlist name
en: Never Played
vi: Chưa phát lần nào

note: TRANSLATORS: this is a playlist name
en: Recently Played
vi: Mới phát

note: TRANSLATORS: this is a playlist name
en: Recently Added
vi: Mới thêm

note: TRANSLATORS: this is a playlist name
en: Favorite Songs
vi: Bài hát ưa thích

en: Unable to play the file
vi: Không thể phát tập tin

en: _Find in {}
vi: _Tìm trong {}

note: TRANSLATORS: separator for two codecs
en:  and
vi:  và

en: {} is required to play the file, but is not installed. | {} are required to play the file, but are not installed.
vi[0]: {} là cần thiết để có thể phát tập tin nhưng mà nó lại chưa được cài đặt.

en: Playing music
vi: Đang phát nhạc

note: Translators: "shuffle" causes tracks to play in random order.
en: Shuffle
vi: Xáo trộn

en: Repeat Song
vi: Lặp bài hát

en: Repeat All
vi: Lặp tất cả

en: Shuffle/Repeat Off
vi: Tắt xáo trộn/lặp

en: Unknown album
vi: Tập nhạc chưa biết

en: Unknown Artist
vi: Nghệ sĩ chưa biết

en: Your XDG Music directory is not set.
vi: Thư mục Nhạc XDG của bạn chưa được đặt.

en: Music Folder
vi: Thư mục nhạc

note: TRANSLATORS: This is a label to display a link to open user's music folder. {} will be replaced with the translated text 'Music folder'
en: The contents of your {} will appear here.
vi: Nội dung của {} của bạn sẽ xuất hiện ở đây.

en: No Music Found
vi: Không tìm thấy bài hát nào

en: Try a Different Search
vi: Thử tìm kiếm khác

en: GNOME Music could not connect to Tracker.
vi: Nhạc GNOME không thể kết nối đến Tracker.

en: Your music files cannot be indexed without Tracker running.
vi: Các tập tin nhạc của bạn không thể được đánh mục lục mà không có Tracker đang chạy.

en: Your system Tracker version seems outdated.
vi: Phiên bản Tracker của bạn có vẻ lỗi thời.

en: Music needs Tracker version 3.0.0 or higher.
vi: Nhạc cần Tracker phiên bản 3.0.0 trở lên.

en: Playlists
vi: Danh sách phát

en: Artists Results
vi: Kết quả Nghệ sĩ

en: Albums Results
vi: Kết quả Tuyển tập

en: {} minute | {} minutes
vi[0]: {} phút

en: Disc {}
vi: Đĩa {}

en: Selected {} song | Selected {} songs
vi[0]: Đã chọn {} bài hát

en: Your music listening is reported to Last.fm.
vi: Nghe nhạc của bạn được báo cáo cho Last.fm.

en: Your music listening is not reported to Last.fm.
vi: Nghe nhạc của bạn không được báo cáo cho Last.fm.

note: TRANSLATORS: displays the username of the Last.fm account
en: Logged in as {}
vi: Đăng nhập dưới danh nghĩa {}

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Playlist {} removed
vi: Danh sách phát {} đã bị xóa bỏ

en: {} removed from {}
vi: {} bị xóa khỏi {}

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: {} Song | {} Songs
vi[0]: {} bài hát
