gnome-packagekit master - en to th translation catalogue (579 entries)

note: TRANSLATORS: user-friendly name for gpk-update-viewer
en: GNOME Packages
th: เครื่องมือจัดการแพกเกจของ GNOME

en: Add or remove software installed on the system
th: เพิ่มหรือลบซอฟต์แวร์ที่ติดตั้งในระบบ

en: Packages allows you to install and remove packages on your system. You can view and search packages by name, details or even file name and also see dependencies of one package on other packages. Searching by groups is possible and is an easy way to find software in your favorite desktop environment.
th: เครื่องมือจัดการแพกเกจช่วยคุณติดตั้งและถอดถอนแพกเกจในระบบของคุณ คุณสามารถดูและค้นหาแพกเกจด้วยชื่อ รายละเอียด หรือแม้แต่ชื่อแฟ้ม และยังสามารถดูความขึ้นต่อกันของแพกเกจหนึ่งๆ ต่อแพกเกจอื่นได้ นอกจากนี้ยังสามารถค้นหาเป็นกลุ่มได้ ซึ่งเป็นวิธีที่ง่ายในการหาซอฟต์แวร์ในสภาพแวดล้อมเดสก์ท็อปโปรดของคุณ

en: Packages uses PackageKit and can work on any distribution using the native package management framework.
th: เครื่องมือจัดการแพกเกจใช้ PackageKit และสามารถทำงานกับชุดจัดแจกใดๆ ก็ได้ โดยใช้กรอบงานจัดการแพกเกจแบบเฉพาะของชุดจัดแจก

note: TRANSLATORS: user-friendly name for gpk-update-viewer
en: GNOME Package Updater
th: เครื่องมือปรับรุ่นแพกเกจของ GNOME

en: Update software installed on the system
th: ปรับรุ่นซอฟต์แวร์ที่ติดตั้งอยู่ในระบบ

en: Package Updater allows you to update packages on your system without rebooting. You can view details about each update and choose which updates to apply.
th: เครื่องมือปรับรุ่นช่วยคุณปรับรุ่นแพกเกจต่างๆ ในระบบของคุณโดยไม่ต้องเปิดเครื่องใหม่ คุณสามารถดูรายละเอียดของการปรับรุ่นแต่ละรายการและเลือกรายการจะใช้ได้

en: Package Updater uses PackageKit and can work on any distribution using the native package management framework.
th: เครื่องมือปรับรุ่นแพกเกจใช้ PackageKit และสามารถทำงานกับชุดจัดแจกใดๆ ก็ได้ โดยใช้กรอบงานจัดการแพกเกจแบบ native ของชุดจัดแจก

en: Packages
th: เครื่องมือจัดการแพกเกจ

en: Sources;Repositories;Preferences;Install;Store;
th: แหล่งแพกเกจ;คลังแพกเกจ;ปรับแต่ง;ติดตั้ง;ร้าน;

en: Apply Changes
th: เริ่มทำงานตามที่เลือก

en: Changes are not applied instantly, this button applies all changes
th: การเปลี่ยนแปลงไม่ได้มีผลในทันที ปุ่มนี้ใช้สั่งเปลี่ยนแปลงทั้งหมด

en: Clear
th: ล้าง

en: Clear current selection
th: ล้างสิ่งที่เลือกปัจจุบัน

en: Cancel search
th: ยกเลิกการค้นหา

en: License
th: สัญญาอนุญาต

en: Source
th: แหล่ง

en: Install Package
th: ติดตั้งแพกเกจ

en: Remove Package
th: ถอดถอนแพกเกจ

en: Visit home page for selected package
th: ดูโฮมเพจของแพกเกจที่เลือก

en: Visit Project Website
th: ดูเว็บไซต์ของโครงการ

en: Files
th: แฟ้ม

en: Required Packages
th: แพกเกจที่ต้องใช้

en: Dependent Packages
th: ต้องใช้โดย

en: Check for Updates
th: ตรวจสอบการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: program name, an application to add and remove software repositories
en: Package Sources
th: แหล่งแพกเกจ

en: Refresh Package Lists
th: ปรับข้อมูลรายชื่อแพกเกจ

en: Package Log
th: ปูมแพกเกจ

en: Only Newest Versions
th: เฉพาะรุ่นใหม่ล่าสุด

en: Only Native Packages
th: เฉพาะแพกเกจเฉพาะเครื่อง

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: _Quit
th: _ออก

en: More details
th: รายละเอียดเพิ่มเติม

en: License Agreement Required
th: ต้องยอมรับข้อตกลงสัญญาอนุญาต

en: _Accept Agreement
th: ยอมรับข้อ_ตกลง

en: Package Install
th: ติดตั้งแพกเกจ

en: Install selected packages on the system
th: ติดตั้งแพกเกจที่เลือกลงในระบบ

en: View past package management tasks
th: ดูรายการจัดการแพกเกจในอดีต

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: Enable or disable package repositories
th: เปิดหรือปิดใช้คลังแพกเกจ

en: A package source contains packages that can be installed on this computer.
th: แหล่งแพกเกจคือแหล่งเก็บแพกเกจที่สามารถติดตั้งได้ในเครื่องคอมพิวเตอร์นี้

note: shows extra -source, -debuginfo, and -devel sources
en: _Show debug and development package sources
th: แ_สดงแหล่งแพกเกจสำหรับการดีบั๊กและงานพัฒนา

en: Software signature is required
th: ต้องใช้ลายเซ็นกำกับซอฟต์แวร์

en: Do you trust the source of the packages?
th: คุณเชื่อถือแหล่งของแพกเกจหรือไม่?

en: Repository name:
th: ชื่อคลังแพกเกจ:

en: Signature URL:
th: URL ของลายเซ็น:

en: Signature user identifier:
th: ชื่อเจ้าของลายเซ็น:

en: Signature identifier:
th: หมายเลขลายเซ็น:

en: Package:
th: แพกเกจ:

en: Do you recognize the user and trust this key?
th: คุณรู้จักผู้ใช้และเชื่อถือกุญแจนี้หรือไม่?

note: TRANSLATORS: title to pass to the user if there are not enough privs
en: Package Updater
th: เครื่องมือปรับรุ่นแพกเกจ

en: Updates;Upgrade;
th: อัปเดต;ปรับรุ่น;

en: _Install Updates
th: _ติดตั้งรายการปรับรุ่น

en: Package updates correct errors, eliminate security vulnerabilities, and provide new features.
th: การปรับรุ่นแพกเกจจะแก้ไขข้อผิดพลาด กำจัดช่องโหว่ด้านความปลอดภัย และเพิ่มความสามารถใหม่ๆ

en: _Upgrade
th: _ปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: column for what packages were upgraded
en: Details
th: รายละเอียด

en: Automatically remove unused dependencies
th: ลบแพกเกจที่ไม่ต้องใช้แล้วโดยอัตโนมัติ

en: When removing a package, also remove those dependencies that are not required by other packages.
th: เมื่อลบแพกเกจ ลบแพกเกจที่เคยต้องใช้และไม่มีแพกเกจอื่นต้องใช้อีกต่อไปแล้วด้วย

en: Ask the user if additional packages should be installed
th: ถามผู้ใช้ว่าจะติดตั้งแพกเกจเพิ่มเติมหรือไม่

en: Ask the user if additional packages should be installed.
th: ถามผู้ใช้ว่าจะติดตั้งแพกเกจเพิ่มเติมหรือไม่

en: If search terms should be completed automatically
th: กำหนดว่าจะเติมเต็มคำค้นโดยอัตโนมัติหรือไม่

en: If search terms should be completed automatically.
th: กำหนดว่าจะเติมเต็มคำค้นโดยอัตโนมัติหรือไม่

en: Filter using basename in gpk-application
th: กรองโดยใช้ชื่อแฟ้มใน gpk-application

en: Filter package lists using basename in gpk-application.
th: กรองรายชื่อแพกเกจโดยใช้ชื่อแฟ้มใน gpk-application

en: Only show the newest packages in the file lists
th: แสดงเฉพาะแพกเกจที่ใหม่ที่สุดในรายชื่อแฟ้ม

en: Only show the newest packages in the file lists.
th: แสดงเฉพาะแพกเกจที่ใหม่ที่สุดในรายชื่อแฟ้ม

en: Only show supported packages in the file lists
th: แสดงเฉพาะแพกเกจที่มีการสนับสนุนในรายชื่อแฟ้ม

en: Only show supported packages in the file lists.
th: แสดงเฉพาะแพกเกจที่มีการสนับสนุนในรายชื่อแฟ้ม

en: Only show native packages in the file lists
th: แสดงเฉพาะแพกเกจที่ตรงกับสถาปัตยกรรมของเครื่องในรายชื่อแฟ้ม

en: Only show native packages matching the machine architecture in the file lists.
th: แสดงเฉพาะแพกเกจที่ตรงกับสถาปัตยกรรมของเครื่องในรายชื่อแฟ้ม

en: Show the category group menu
th: แสดงเมนูหมวดหมู่

en: Show the category group menu. This is more complete and custom to the distribution, but takes longer to populate.
th: แสดงเมนูหมวดหมู่ ซึ่งจะสมบูรณ์กว่าและปรับตามชุดจัดแจก แต่จะใช้เวลาเตรียมข้อมูลนาน

en: Show the 'All Packages' group menu
th: แสดงเมนูกลุ่ม 'ทุกแพกเกจ'

en: Show the all packages menu item. This takes a long time to populate on most backends and is not generally required by end users.
th: แสดงรายการเมนูสำหรับแสดงแพกเกจทั้งหมด การแสดงแบบนี้จะใช้เวลาเตรียมข้อมูลนานในแบ็กเอนด์ส่วนใหญ่ และมักไม่จำเป็นสำหรับผู้ใช้ทั่วไป

en: The search mode used by default
th: โหมดการค้นหาที่จะใช้โดยปริยาย

en: The search mode used by default. Options are "name", "details", or "file".
th: โหมดการค้นหาที่จะใช้โดยปริยาย ตัวเลือกคือ "ชื่อ", "รายละเอียด" หรือ "แฟ้ม"

en: Show all repositories in the package source viewer
th: แสดงคลังแพกเกจทั้งหมดในเครื่องมือดูแหล่งแพกเกจ

en: Show all repositories in the package source viewer.
th: แสดงคลังแพกเกจทั้งหมดในเครื่องมือดูแหล่งแพกเกจ

en: Only show the newest updates in the list
th: แสดงเฉพาะรายการปรับรุ่นที่ใหม่ที่สุดในรายชื่อ

en: Only show the newest packages in the update list, and filter out older updates that are still available.
th: แสดงเฉพาะแพกเกจที่ใหม่ที่สุดในรายการปรับรุ่น และกรองรายการปรับรุ่นที่เก่ากว่าที่ยังมีอยู่ออก

en: Scroll to packages as they are downloaded
th: เลื่อนหน้าจอไปตามแพกเกจที่ดาวน์โหลด

en: Scroll to packages in the update list as they are downloaded or installed.
th: เลื่อนหน้าจอไปตามแพกเกจในรายการปรับรุ่นที่กำลังดาวน์โหลดหรือติดตั้ง

en: Allow applications to invoke the font installer
th: อนุญาตให้โปรแกรมต่างๆ เรียกโปรแกรมติดตั้งฟอนต์

en: Allow applications to invoke the font installer.
th: อนุญาตให้โปรแกรมต่างๆ เรียกโปรแกรมติดตั้งฟอนต์

en: Programs that should be ignored when they issue session D-Bus requests
th: โปรแกรมที่ควรจะละเลยเมื่อมีการร้องขอมาใน D-Bus ของวาระ

en: Programs that should be ignored when they issue session D-Bus requests, separated by commas.
th: โปรแกรมที่ควรจะละเลยเมื่อมีการร้องขอมาใน D-Bus ของวาระ คั่นด้วยจุลภาค

en: Allow applications to invoke the codec installer
th: อนุญาตให้โปรแกรมต่างๆ เรียกโปรแกรมติดตั้งตัวอ่าน-ลงรหัสสื่อประสม

en: Allow applications to invoke the codec installer.
th: อนุญาตให้โปรแกรมต่างๆ เรียกโปรแกรมติดตั้งตัวอ่าน-ลงรหัสสื่อประสม

en: Allow applications to invoke the mime type installer
th: อนุญาตให้โปรแกรมต่างๆ เรียกโปรแกรมติดตั้งชนิดของ MIME

en: Allow applications to invoke the mime type installer.
th: อนุญาตให้โปรแกรมต่างๆ เรียกโปรแกรมติดตั้งชนิดของ MIME

en: When displaying UI from a session D-Bus request, automatically use these options by default.
th: เมื่อแสดงผล UI จากการร้องใน D-Bus ของวาระ ให้ใช้ตัวเลือกเหล่านี้โดยอัตโนมัติโดยปริยาย

en: When displaying UI from a session D-Bus request, force these options to be turned on.
th: เมื่อแสดงผล UI จากการร้องใน D-Bus ของวาระ ให้บังคับเปิดตัวเลือกเหล่านี้

note: TRANSLATORS: this is a menu group of packages in the queue
en: Pending
th: รอดำเนินการ

note: TRANSLATORS: title: how many files are installed by the application
en: %i file installed by %s | %i files installed by %s
th[0]: มีแฟ้ม %i แฟ้มถูกติดตั้งโดย %s
th[1]: มีแฟ้ม %i แฟ้มถูกติดตั้งโดย %s

note: TRANSLATORS: no packages returned
en: No packages
th: ไม่มี

note: TRANSLATORS: this package is not required by any others
en: No other packages require this package
th: ไม่มีแพกเกจอื่นที่ต้องใช้แพกเกจนี้

note: TRANSLATORS: title: how many packages require this package
en: %i package requires %s | %i packages require %s
th[0]: มี %i แพกเกจที่ต้องใช้ %s
th[1]: มี %i แพกเกจที่ต้องใช้ %s

note: TRANSLATORS: show a array of packages for the package
en: Packages listed below require %s to function correctly. | Packages listed below require %s to function correctly.
th[0]: แพกเกจที่มีรายชื่อต่อไปนี้ต้องใช้ %s เพื่อที่จะทำงานอย่างถูกต้อง
th[1]: แพกเกจที่มีรายชื่อต่อไปนี้ต้องใช้ %s เพื่อที่จะทำงานอย่างถูกต้อง

note: TRANSLATORS: this package does not depend on any others
en: This package does not depend on any others
th: แพกเกจนี้ไม่ขึ้นกับแพกเกจอื่นใด

note: TRANSLATORS: title: show the number of other packages we depend on
en: %i additional package is required for %s | %i additional packages are required for %s
th[0]: ต้องการแพกเกจเพิ่มเติม %i แพกเกจสำหรับ %s
th[1]: ต้องการแพกเกจเพิ่มเติม %i แพกเกจสำหรับ %s

note: TRANSLATORS: message: show the array of dependent packages for this package
en: Packages listed below are required for %s to function correctly. | Packages listed below are required for %s to function correctly.
th[0]: ต้องใช้แพกเกจที่มีรายชื่อต่อไปนี้เพื่อที่ %s จะทำงานอย่างถูกต้อง
th[1]: ต้องใช้แพกเกจที่มีรายชื่อต่อไปนี้เพื่อที่ %s จะทำงานอย่างถูกต้อง

note: TRANSLATORS: the repo name is invalid or not found, fall back to this
en: Invalid
th: ไม่ถูกต้อง

note: TRANSLATORS: no results were found for this search
en: No results were found.
th: ไม่พบผลลัพธ์

note: TRANSLATORS: be helpful, but this shouldn't happen
en: Try entering a package name in the search bar.
th: ลองป้อนชื่อแพกเกจในแถบค้นหา

note: TRANSLATORS: nothing in the package queue
en: There are no packages queued to be installed or removed.
th: ไม่มีแพกเกจใดที่รอคิวติดตั้งหรือถอดถอนอยู่

note: TRANSLATORS: tell the user to switch to details search mode
en: Try searching package descriptions by clicking the icon next to the search text.
th: ลองค้นคำบรรยายแพกเกจโดยคลิกที่ไอคอนถัดจากข้อความค้นหา

note: TRANSLATORS: tell the user to try harder
en: Try again with a different search term.
th: ลองอีกครั้งโดยใช้คำค้นอื่น

note: TRANSLATORS: title: invalid text in the search bar
en: Invalid search text
th: คำค้นไม่ถูกต้อง

note: TRANSLATORS: message: tell the user that's not allowed
en: The search text contains invalid characters
th: คำค้นมีอักขระที่ไม่ถูกต้อง

note: TRANSLATORS: title: we failed to execute the method
en: The search could not be completed
th: ไม่สามารถค้นหาจนเสร็จสมบูรณ์ได้

note: TRANSLATORS: low level failure, details to follow
en: Running the transaction failed
th: ส่งคำสั่งไม่สำเร็จ

note: TRANSLATORS: title: warn the user they are quitting with unapplied changes
en: Changes not applied
th: การเปลี่ยนแปลงยังไม่ดำเนินการ

en: Close _Anyway
th: _ปิดต่อไป

note: TRANSLATORS: tell the user the problem
en: You have made changes that have not yet been applied.
th: คุณมีรายการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้ดำเนินการ

en: These changes will be lost if you close this window.
th: การเปลี่ยนแปลงเหล่านั้นจะสูญหายถ้าคุณปิดหน้าต่างนี้

note: TRANSLATORS: column for installed status TRANSLATORS: The state of a package TRANSLATORS: The action of the package, in past tense
en: Installed
th: ติดตั้งแล้ว

note: TRANSLATORS: column for package name TRANSLATORS: column for group name
en: Name
th: ชื่อ

note: TRANSLATORS: the size of the meta package
en: Size
th: ขนาด

note: TRANSLATORS: the installed size in bytes of the package
en: Installed size
th: ขนาดที่ติดตั้ง

note: TRANSLATORS: the download size of the package
en: Download size
th: ขนาดที่ดาวน์โหลด

note: TRANSLATORS: entry tooltip: basic search
en: Searching by name
th: ค้นหาด้วยชื่อ

note: TRANSLATORS: entry tooltip: detailed search
en: Searching by description
th: ค้นหาด้วยคำบรรยาย

note: TRANSLATORS: entry tooltip: file search
en: Searching by file
th: ค้นหาด้วยแฟ้ม

note: TRANSLATORS: context menu item for the search type icon
en: Search by name
th: ค้นหาด้วยชื่อ

note: TRANSLATORS: context menu item for the search type icon
en: Search by description
th: ค้นหาด้วยคำบรรยาย

note: TRANSLATORS: context menu item for the search type icon
en: Search by file name
th: ค้นหาด้วยชื่อแฟ้ม

en: Licensed under the GNU General Public License Version 2
th: อนุญาตสิทธิ์ภายใต้เงื่อนไข GNU General Public License รุ่นที่ 2

en: PackageKit is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: PackageKit เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรี ไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: PackageKit is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
th: PackageKit เผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์ แต่ไม่มีการรับประกันใดๆ ไม่มีแม้การรับประกัน อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์ หรือความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ กรุณาอ่านGNU General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with this program; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA.
th: คุณควรจะได้รับสำเนาของ GNU General Public License มาพร้อมกับโปรแกรมนี้ ถ้าคุณไม่ได้รับ กรุณาติดต่อไปที่ Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA.

en: PackageKit Website
th: เว็บไซต์ PackageKit

note: TRANSLATORS: description of NULL, gpk-application that is
en: Package Manager for GNOME
th: เครื่องมือจัดการแพกเกจของ GNOME

note: TRANSLATORS: welcome text if we can click the group array
en: Enter a search word or click a category to get started.
th: ป้อนคำค้นหรือคลิกหมวดหมู่เพื่อเริ่มต้น

note: TRANSLATORS: welcome text if we have to search by name
en: Enter a search word to get started.
th: ป้อนคำค้นเพื่อเริ่มต้น

note: TRANSLATORS: daemon is broken
en: Exiting as properties could not be retrieved
th: ขอจบการทำงาน เนื่องจากไม่สามารถดึงข้อมูลคุณสมบัติได้

note: TRANSLATORS: title: all of the packages on the system and available in sources
en: All packages
th: ทุกแพกเกจ

note: TRANSLATORS: tooltip: all packages
en: Show all packages
th: แสดงทุกแพกเกจ

note: TRANSLATORS: show the program version
en: Show the program version and exit
th: แสดงรุ่นของโปรแกรมแล้วออก

en: Install Software
th: ติดตั้งซอฟต์แวร์

note: are we running privileged
en: Package installer
th: เครื่องมือติดตั้งแพกเกจ

note: TRANSLATORS: a 32 bit package
en: 32-bit
th: 32 บิต

note: TRANSLATORS: a 64 bit package
en: 64-bit
th: 64 บิต

note: TRANSLATORS: these tools cannot run as root (unknown name)
en: This application is running as a privileged user
th: โปรแกรมนี้กำลังทำงานในฐานะผู้ใช้อภิสิทธิ์

note: TRANSLATORS: cannot run as root user, and we display the application name
en: %s is running as a privileged user
th: %s กำลังทำงานในฐานะผู้ใช้อภิสิทธิ์

note: TRANSLATORS: tell the user off
en: Package management applications are security sensitive.
th: โปรแกรมจัดการแพกเกจนั้นอ่อนไหวต่อความปลอดภัย

note: TRANSLATORS: and explain why
en: Running graphical applications as a privileged user should be avoided for security reasons.
th: พึงหลีกเลี่ยงการเรียกทำงานโปรแกรมกราฟิกในฐานะผู้ใช้อภิสิทธิ์ ด้วยเหตุผลด้านการรักษาความปลอดภัย

note: TRANSLATORS: button: allow the user to run this, even when insecure
en: Continue _Anyway
th: _ทำต่อไป

note: TRANSLATORS: The actions has just literally happened
en: Now
th: เดี๋ยวนี้

note: TRANSLATORS: time
en: %i second | %i seconds
th[0]: %i วินาที
th[1]: %i วินาที

note: TRANSLATORS: time
en: %i minute | %i minutes
th[0]: %i นาที
th[1]: %i นาที

note: TRANSLATORS: time
en: %i hour | %i hours
th[0]: %i ชั่วโมง
th[1]: %i ชั่วโมง

en: minute | minutes
th[0]: นาที
th[1]: นาที

en: second | seconds
th[0]: วินาที
th[1]: วินาที

en: hour | hours
th[0]: ชั่วโมง
th[1]: ชั่วโมง

note: Translators: a list of two things
en: %s and %s
th: %s และ %s

note: Translators: a list of three things
en: %s, %s and %s
th: %s, %s และ %s

note: Translators: a list of four things
en: %s, %s, %s and %s
th: %s, %s, %s และ %s

note: Translators: a list of five things
en: %s, %s, %s, %s and %s
th: %s, %s, %s, %s และ %s

note: TRANSLATORS: turn on all debugging
en: Show debugging information for all files
th: แสดงข้อมูลการดีบั๊กทุกแฟ้ม

en: Debugging Options
th: ตัวเลือกสำหรับการดีบั๊ก

en: Show debugging options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับการดีบั๊ก

note: TRANSLATORS: This is when we have over 5 items, and we're not interested in detail
en: many packages
th: หลายแพกเกจ

en: No files
th: ไม่มีแฟ้ม

note: add a checkbutton for deps screen
en: Do not show this again
th: ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

note: TRANSLATORS: this is either CD or DVD media
en: disc
th: แผ่น

note: TRANSLATORS: this is generic media of unknown type that we will install from
en: media
th: สื่อ

en: Failed with unknown error code
th: ล้มเหลวโดยไม่ทราบรหัสข้อผิดพลาด

en: No network connection available
th: ไม่มีการเชื่อมต่อเครือข่ายให้ใช้

en: No package cache is available.
th: ไม่มีแคชของแพกเกจให้ใช้

en: Out of memory
th: หน่วยความจำหมด

en: Failed to create a thread
th: สร้างเธรดไม่สำเร็จ

en: Not supported by this backend
th: ไม่รองรับโดยแบ็กเอนด์นี้

en: An internal system error has occurred
th: เกิดข้อผิดพลาดภายในของระบบ

en: A security signature is not present
th: ไม่ปรากฏลายเซ็นสำหรับการรักษาความปลอดภัย

en: The package is not installed
th: แพกเกจไม่ได้ติดตั้ง

en: The package was not found
th: ไม่พบแพกเกจ

en: The package is already installed
th: แพกเกจถูกติดตั้งอยู่ก่อนแล้ว

en: The package download failed
th: ดาวน์โหลดแพกเกจไม่สำเร็จ

en: The group was not found
th: ไม่พบกลุ่ม

en: The group list was invalid
th: รายชื่อกลุ่มไม่ถูกต้อง

en: Dependency resolution failed
th: คำนวณความขึ้นต่อกันไม่สำเร็จ

en: Search filter was invalid
th: ตัวกรองการค้นหาไม่ถูกต้อง

en: The package identifier was not well formed
th: ชื่อแพกเกจมีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: Transaction error
th: ข้อผิดพลาดในรายการเปลี่ยนแปลง

en: Repository name was not found
th: ไม่พบชื่อคลังแพกเกจ

en: Could not remove a protected system package
th: ไม่สามารถถอดถอนแพกเกจระบบที่ป้องกันไว้

en: The action was canceled
th: การดำเนินการถูกยกเลิก

en: The action was forcibly canceled
th: การดำเนินการถูกบังคับให้ยกเลิก

en: Reading the configuration file failed
th: อ่านแฟ้มค่าตั้งไม่สำเร็จ

en: The action cannot be canceled
th: การดำเนินการไม่สามารถยกเลิกได้

en: Source packages cannot be installed
th: ไม่สามารถติดตั้งต้นฉบับแพกเกจได้

en: The license agreement failed
th: การยอมรับข้อตกลงสัญญาอนุญาตล้มเหลว

en: Local file conflict between packages
th: แฟ้มในเครื่องขัดแย้งกันระหว่างแพกเกจ

en: Packages are not compatible
th: แพกเกจเข้ากันไม่ได้

en: Problem connecting to a package source
th: มีปัญหาในการเชื่อมต่อไปยังแหล่งแพกเกจ

en: Failed to initialize
th: ตั้งต้นไม่สำเร็จ

en: Failed to finalize
th: จบไม่สำเร็จ

en: Cannot get lock
th: ล็อคไม่สำเร็จ

en: No packages to update
th: ไม่มีแพกเกจที่จะปรับรุ่น

en: Cannot write repository configuration
th: ไม่สามารถเขียนค่าตั้งของคลังแพกเกจ

en: Local install failed
th: ติดตั้งแฟ้มในเครื่องไม่สำเร็จ

en: Bad security signature
th: ลายเซ็นของระบบรักษาความปลอดภัยไม่ถูกต้อง

en: Missing security signature
th: ไม่มีลายเซ็นของระบบรักษาความปลอดภัย

en: Repository configuration invalid
th: ค่าตั้งคลังแพกเกจไม่ถูกต้อง

en: Invalid package file
th: แฟ้มแพกเกจไม่ถูกต้อง

en: Package install blocked
th: การติดตั้งแพกเกจถูกขัดขวาง

en: Package is corrupt
th: แพกเกจเสียหาย

en: All packages are already installed
th: ทุกแพกเกจถูกติดตั้งไว้เรียบร้อยแล้ว

en: The specified file could not be found
th: ไม่พบแฟ้มที่ระบุ

en: No more mirrors are available
th: ไม่มีแหล่งสำเนาอื่นอีก

en: No distribution upgrade data is available
th: ไม่มีข้อมูลการปรับรุ่นข้ามชุดจัดแจก

en: Package is incompatible with this system
th: แพกเกจไม่เข้ากับระบบนี้

en: No space is left on the disk
th: ไม่มีพื้นที่ว่างในดิสก์

note: TRANSLATORS: this is the window title when a new CD or DVD is required
en: A media change is required
th: ต้องเปลี่ยนสื่อ

en: Authorization failed
th: การยืนยันสิทธิ์ล้มเหลว

en: Update not found
th: ไม่พบการปรับรุ่น

en: Cannot install from untrusted source
th: ไม่สามารถติดตั้งจากแหล่งที่เชื่อถือไม่ได้

en: Cannot update from untrusted source
th: ไม่สามารถปรับรุ่นจากแหล่งที่เชื่อถือไม่ได้

en: Cannot get the file list
th: ไม่สามารถดึงรายชื่อแฟ้ม

en: Cannot get package requires
th: ไม่สามารถดึงสิ่งที่ต้องการแพกเกจนี้

en: Cannot disable source
th: ไม่สามารถปิดใช้งานแหล่ง

en: The download failed
th: ดาวน์โหลดไม่สำเร็จ

en: Package failed to configure
th: ตั้งค่าแพกเกจไม่สำเร็จ

en: Package failed to build
th: ประกอบสร้างแพกเกจไม่สำเร็จ

en: Package failed to install
th: ติดตั้งแพกเกจไม่สำเร็จ

en: Package failed to be removed
th: ถอดถอนแพกเกจไม่สำเร็จ

en: Update failed due to running process
th: ปรับรุ่นไม่สำเร็จเนื่องจากมีโพรเซสกำลังทำงาน

en: The package database was changed
th: ฐานข้อมูลแพกเกจมีการเปลี่ยนแปลง

en: Virtual provide type is not supported
th: ไม่รองรับชนิดของสิ่งจัดเตรียมเสมือน

en: Install root is invalid
th: รากของการติดตั้งไม่ถูกต้อง

en: Cannot fetch install sources
th: ไม่สามารถดึงข้อมูลแหล่งติดตั้ง

en: Rescheduled due to priority
th: ถูกปรับเปลี่ยนลำดับตามความสำคัญ

en: Unfinished transaction
th: รายการเปลี่ยนแปลงไม่เสร็จ

en: Lock required
th: ต้องการการล็อค

en: Failed with unknown error code.
th: ล้มเหลวโดยไม่ทราบรหัสข้อผิดพลาด

en: There is no network connection available.
    Please check your connection settings and try again.
th: ไม่มีการเชื่อมต่อเครือข่ายให้ใช้
    กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าการเชื่อมต่อของคุณแล้วลองอีกครั้ง

en: The package list needs to be rebuilt.
    This should have been done by the backend automatically.
th: จำเป็นต้องสร้างรายชื่อแพกเกจใหม่
    ซึ่งแบ็กเอนด์ควรจะได้ทำไปแล้วโดยอัตโนมัติ

en: The service that is responsible for handling user requests is out of memory.
    Please restart your computer.
th: บริการที่รับผิดชอบดำเนินการคำขอของผู้ใช้ไม่มีหน่วยความจำให้ใช้
    กรุณาเริ่มคอมพิวเตอร์ของคุณใหม่

en: A thread could not be created to service the user request.
th: ไม่สามารถสร้างเธรดเพื่อบริการคำขอของผู้ใช้ได้

en: The action is not supported by this backend.
    Please report a bug in your distribution bug tracker as this should not have happened.
th: การดำเนินการไม่มีการรองรับโดยแบ็กเอนด์นี้
    กรุณารายงานบั๊กที่เครื่องมือติดตามบั๊กของชุดจัดแจกของคุณ เพราะเรื่องนี้ไม่ควรเกิดขึ้น

en: A problem that we were not expecting has occurred.
    Please report this bug in your distribution bug tracker with the error description.
th: เกิดปัญหาที่เราไม่คาดคิด
    กรุณารายงานบั๊กที่เครื่องมือติดตามบั๊กของชุดจัดแจกของคุณ พร้อมกับบรรยายข้อผิดพลาด

en: A security trust relationship could not be made with package source.
    Please check your security settings.
th: ไม่สามารถเชื่อมโยงความเชื่อถือด้านระบบรักษาความปลอดภัยกับแหล่งแพกเกจได้
    กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าการรักษาความปลอดภัยของคุณ

en: The package that is trying to be removed or updated is not already installed.
th: แพกเกจที่กำลังจะถอดถอนหรือปรับรุ่นไม่ได้ติดตั้งไว้

en: The package that is being modified was not found on your system or in any package source.
th: ไม่พบแพกเกจที่กำลังเปลี่ยนแปลงในระบบของคุณหรือในแหล่งแพกเกจใด

en: The package that is trying to be installed is already installed.
th: แพกเกจที่กำลังจะติดตั้งได้ติดตั้งอยู่ก่อนแล้ว

en: The package download failed.
    Please check your network connectivity.
th: ดาวน์โหลดแพกเกจไม่สำเร็จ
    กรุณาตรวจสอบการเชื่อมต่อเครือข่ายของคุณ

en: The group type was not found.
    Please check your group list and try again.
th: ไม่พบกลุ่มชนิดนี้
    กรุณาตรวจสอบรายชื่อกลุ่มของคุณแล้วลองอีกครั้ง

en: The group list could not be loaded.
    Refreshing your cache may help, although this is normally a software source error.
th: ไม่สามารถโหลดรายชื่อกลุ่มได้
    การปรับข้อมูลแคชของคุณอาจช่วยได้ แม้ว่าโดยปกติแล้วอาการนี้จะเป็นข้อผิดพลาดของแหล่งซอฟต์แวร์

en: A package could not be found that allows the action to complete.
    More information is available in the detailed report.
th: ไม่พบแพกเกจที่จะทำให้การดำเนินการนี้เสร็จสมบูรณ์ได้
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในรายงานละเอียด

en: The search filter was not correctly formed.
th: ตัวกรองการค้นหามีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: The package identifier was not well formed when sent to the server.
    This normally indicates an internal error and should be reported.
th: ชื่อแพกเกจที่ส่งไปยังเซิร์ฟเวอร์มีรูปแบบไม่ถูกต้อง
    โดยปกติ อาการนี้บ่งชี้ว่ามีข้อผิดพลาดภายใน และคุณควรรายงานบั๊กนี้

en: An unspecified transaction error has occurred.
    More information is available in the detailed report.
th: เกิดข้อผิดพลาดในรายการเปลี่ยนแปลง ซึ่งไม่มีการระบุ
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในรายงานละเอียด

en: The remote package source name was not found.
    You may need to enable an item in Package Sources.
th: ไม่พบชื่อของแหล่งแพกเกจในเครือข่าย
    คุณอาจต้องเปิดใช้รายการใดรายการหนึ่งใน "แหล่งแพกเกจ"

en: Removing a protected system package is not allowed.
th: ไม่อนุญาตให้ถอดถอนแพกเกจระบบซึ่งมีการป้องกันไว้

en: The action was canceled successfully and no packages were changed.
th: การดำเนินการถูกยกเลิกสำเร็จแล้ว และไม่มีแพกเกจใดมีการเปลี่ยนแปลง

en: The action was canceled successfully and no packages were changed.
    The backend did not exit cleanly.
th: การดำเนินการถูกยกเลิกสำเร็จแล้ว และไม่มีแพกเกจใดมีการเปลี่ยนแปลง
    แต่แบ็กเอนด์ไม่ได้จบการทำงานอย่างสะอาด

en: The native package configuration file could not be opened.
    Please make sure configuration is valid.
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มค่าตั้งสำหรับระบบแพกเกจเฉพาะระบบ
    กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าให้แน่ใจว่าถูกต้อง

en: The action cannot be canceled at this time.
th: การดำเนินการไม่สามารถยกเลิกได้ในตอนนี้

en: Source packages are not normally installed this way.
    Check the extension of the file you are trying to install.
th: โดยปกติต้นฉบับแพกเกจไม่ได้ติดตั้งด้วยวิธีนี้
    กรุณาตรวจสอบนามสกุลของแฟ้มที่คุณพยายามติดตั้ง

en: The license agreement was not agreed to.
    To use this software you have to accept the license.
th: คุณไม่ได้ยอมรับข้อตกลงสัญญาอนุญาต
    ก่อนที่จะใช้ซอฟต์แวร์นี้ คุณต้องยอมรับสัญญาอนุญาตเสียก่อน

en: Two packages provide the same file.
    This is usually due to mixing packages from different sources.
th: มีแพกเกจสองแพกเกจที่จัดเตรียมแฟ้มเดียวกัน
    โดยปกติ อาการนี้มักเกิดจากการผสมแพกเกจจากแหล่งหลายแหล่ง

en: Multiple packages exist that are not compatible with each other.
    This is usually due to mixing packages from different sources.
th: มีแพกเกจหลายแพกเกจที่เข้ากันไม่ได้
    โดยปกติ อาการนี้มักเกิดจากการผสมแพกเกจจากแหล่งหลายแหล่ง

en: There was a (possibly temporary) problem connecting to a package source.
    Please check the detailed error for further details.
th: เกิดปัญหา (ซึ่งอาจจะชั่วคราว) ในการเชื่อมต่อไปยังแหล่งแพกเกจ
    กรุณาดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากข้อผิดพลาดแบบละเอียด

en: Failed to initialize packaging backend.
    This may occur if other packaging tools are being used simultaneously.
th: ตั้งต้นแบ็กเอนด์ระบบแพกเกจไม่สำเร็จ
    อาจมีเครื่องมือจัดการแพกเกจอื่นกำลังทำงานอยู่

en: Failed to close down the backend instance.
    This error can normally be ignored.
th: ปิดแบ็กเอนด์ไม่สำเร็จ
    โดยปกติ ข้อผิดพลาดนี้สามารถละเลยได้

en: Cannot get the exclusive lock on the packaging backend.
    Please close any other legacy packaging tools that may be open.
th: แบ็กเอนด์ระบบแพกเกจไม่สามารถขอล็อคเพื่อเข้าทำงานได้
    กรุณาปิดเครื่องมือจัดการแพกเกจแบบเดิมทั้งหมดที่คุณอาจจะเปิดอยู่

en: None of the selected packages could be updated.
th: ไม่มีแพกเกจใดที่เลือกไว้ที่สามารถปรับรุ่นได้

en: The repository configuration could not be modified.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงค่าตั้งของคลังแพกเกจได้

en: Installing the local file failed.
    More information is available in the detailed report.
th: ติดตั้งแฟ้มในเครื่องไม่สำเร็จ
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในรายงานละเอียด

en: The package security signature could not be verified.
th: ตรวจสอบลายเซ็นของระบบรักษาความปลอดภัยของแพกเกจไม่ผ่าน

en: The package security signature is missing and this package is untrusted.
    This package was not signed when created.
th: ไม่มีลายเซ็นของระบบรักษาความปลอดภัยในแพกเกจ ทำให้แพกเกจนี้เชื่อถือไม่ได้
    แพกเกจนี้ไม่มีการเซ็นกำกับเมื่อสร้าง

en: Repository configuration was invalid and could not be read.
th: ค่าตั้งของคลังแพกเกจไม่ถูกต้อง และไม่สามารถอ่านได้

en: The package you are attempting to install is not valid.
    The package file could be corrupt, or not a proper package.
th: แพกเกจที่คุณพยายามติดตั้งนั้นใช้การไม่ได้
    แฟ้มแพกเกจอาจเสียหาย หรือไม่ใช่แฟ้มแพกเกจที่เหมาะสม

en: Installation of this package prevented by your packaging system's configuration.
th: การติดตั้งแพกเกจนี้ถูกขวางไว้โดยค่าตั้งของระบบแพกเกจของคุณ

en: The package that was downloaded is corrupt and needs to be downloaded again.
th: แพกเกจที่ดาวน์โหลดมานั้นเสียหาย ต้องดาวน์โหลดใหม่

en: All of the packages selected for install are already installed on the system.
th: ทุกแพกเกจที่คุณเลือกติดตั้งนั้นได้ถูกติดตั้งไว้ก่อนแล้วในระบบ

en: The specified file could not be found on the system.
    Check the file still exists and has not been deleted.
th: ไม่พบแฟ้มที่ระบุในระบบ
    กรุณาตรวจสอบว่าตัวแฟ้มยังอยู่และยังไม่ถูกลบไป

en: Required data could not be found on any of the configured package sources.
    There were no more download mirrors that could be tried.
th: ไม่พบข้อมูลที่ต้องการในแหล่งแพกเกจใดที่ได้ตั้งค่าไว้
    และไม่มีแหล่งสำเนาอื่นที่จะลองได้อีกแล้ว

en: Required upgrade data could not be found in any of the configured package sources.
    The list of distribution upgrades will be unavailable.
th: ไม่พบข้อมูลการปรับรุ่นที่ต้องการในแหล่งแพกเกจใดที่ได้ตั้งค่าไว้
    จะไม่มีรายชื่อของการปรับรุ่นข้ามชุดจัดแจก

en: The package that is trying to be installed is incompatible with this system.
th: แพกเกจที่กำลังพยายามติดตั้งนั้นเข้ากันไม่ได้กับระบบนี้

en: There is insufficient space on the device.
    Free some space on the system disk to perform this operation.
th: มีที่ว่างไม่พอในอุปกรณ์
    กรุณาเคลียร์พื้นที่ในดิสก์ของระบบก่อนที่จะดำเนินการต่อไป

en: Additional media is required to complete the transaction.
th: ต้องใช้สื่อเพิ่มเติมเพื่อดำเนินการให้เสร็จสมบูรณ์

en: You have failed to provide correct authentication.
    Please check any passwords or account settings.
th: คุณยืนยันตัวบุคคลไม่สำเร็จ
    กรุณาตรวจสอบรหัสผ่านหรือค่าตั้งของบัญชีต่างๆ

en: The specified update could not be found.
    It could have already been installed or no longer available on the remote server.
th: ไม่พบรายการปรับรุ่นที่ระบุ
    เป็นไปได้ว่าอาจติดตั้งไปเรียบร้อยแล้ว หรืออาจไม่มีอยู่ในเซิร์ฟเวอร์แล้วก็ได้

en: The package could not be installed from untrusted source.
th: ไม่สามารถติดตั้งแพกเกจจากแหล่งที่เชื่อถือไม่ได้

en: The package could not be updated from untrusted source.
th: ไม่สามารถปรับรุ่นแพกเกจจากแหล่งที่เชื่อถือไม่ได้

en: The file list is not available for this package.
th: ไม่มีรายชื่อแฟ้มสำหรับแพกเกจนี้

en: The information about what requires this package could not be obtained.
th: ไม่สามารถดึงข้อมูลเกี่ยวกับสิ่งที่ต้องการแพกเกจนี้ได้

en: The specified package source could not be disabled.
th: ไม่สามารถปิดใช้งานแหล่งแพกเกจที่ระบุได้

en: The download could not be done automatically and should be done manually.
    More information is available in the detailed report.
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดแบบอัตโนมัติได้ และคุณต้องดาวน์โหลดเอง
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในรายงานละเอียด

en: One of the selected packages failed to configure correctly.
    More information is available in the detailed report.
th: แพกเกจใดแพกเกจหนึ่งที่เลือกไว้ตั้งค่าไม่สำเร็จ
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในรายงานละเอียด

en: One of the selected packages failed to build correctly.
    More information is available in the detailed report.
th: แพกเกจใดแพกเกจหนึ่งที่เลือกไว้ประกอบสร้างไม่สำเร็จ
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในรายงานละเอียด

en: One of the selected packages failed to install correctly.
    More information is available in the detailed report.
th: แพกเกจใดแพกเกจหนึ่งที่เลือกไว้ติดตั้งไม่สำเร็จ
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในรายงานละเอียด

en: One of the selected packages failed to be removed correctly.
    More information is available in the detailed report.
th: แพกเกจใดแพกเกจหนึ่งที่เลือกไว้ถอดถอนไม่สำเร็จ
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในรายงานละเอียด

en: A program is running that has to be closed before the update can proceed.
    More information is available in the detailed report.
th: มีโปรแกรมทำงานอยู่ซึ่งต้องปิดก่อนจึงจะสามารถดำเนินการปรับรุ่นต่อไปได้
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ในรายงานละเอียด

en: The package database was changed while the request was running.
th: ฐานข้อมูลแพกเกจมีการเปลี่ยนแปลงระหว่างดำเนินการคำขอ

en: The virtual provide type is not supported by this system.
th: ไม่รองรับชนิดของสิ่งจัดเตรียมเสมือนนี้ในระบบนี้

en: The install root is invalid. Please contact your administrator.
th: รากของการติดตั้งไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: The list of package sources could not be downloaded.
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดรายชื่อของแหล่งแพกเกจ

en: A previous package management transaction was interrupted.
th: รายการเปลี่ยนแปลงก่อนหน้านี้ของการจัดการแพกเกจถูกขัดจังหวะ

en: The transaction has been canceled and will be retried when the system is idle.
th: การดำเนินการถูกยกเลิก และจะทำใหม่อีกครั้งเมื่อระบบไม่มีการใช้งาน

en: A package manager lock is required.
th: ต้องการล็อคเครื่องมือจัดการแพกเกจ

en: No restart is necessary.
th: ไม่จำเป็นต้องเริ่มต้นใหม่

en: You will be required to restart this application.
th: คุณจะต้องเริ่มต้นโปรแกรมนี้ใหม่

en: You will be required to log out and back in.
th: คุณจะต้องออกจากระบบแล้วกลับเข้ามาใหม่

en: A restart will be required.
th: จะต้องเริ่มเปิดเครื่องใหม่

en: You will be required to log out and back in due to a security update.
th: คุณจะต้องออกจากระบบแล้วกลับเข้ามาใหม่ เนื่องจากมีการปรับปรุงการรักษาความปลอดภัย

en: A restart will be required due to a security update.
th: จะต้องเริ่มเปิดเครื่องใหม่ เนื่องจากมีการปรับปรุงการรักษาความปลอดภัย

en: No restart is required.
th: ไม่จำเป็นต้องเริ่มต้นใหม่

en: A restart is required.
th: ต้องเริ่มเปิดเครื่องใหม่

en: You need to log out and log back in.
th: คุณต้องออกจากระบบแล้วกลับเข้ามาใหม่

en: You need to restart the application.
th: คุณต้องเริ่มต้นโปรแกรมนี้ใหม่

en: You need to log out and log back in to remain secure.
th: คุณต้องออกจากระบบแล้วกลับเข้ามาใหม่ เพื่อให้ระบบมีความปลอดภัย

en: A restart is required to remain secure.
th: ต้องเริ่มเปิดเครื่องใหม่ เพื่อให้ระบบมีความปลอดภัย

note: TRANSLATORS: This is when the transaction status is not known
en: Unknown state
th: ไม่ทราบสถานะ

note: TRANSLATORS: transaction state, the daemon is in the process of starting
en: Starting
th: กำลังเริ่ม

note: TRANSLATORS: transaction state, the transaction is waiting for another to complete
en: Waiting in queue
th: กำลังรอในคิว

note: TRANSLATORS: transaction state, just started
en: Running
th: กำลังทำงาน

note: TRANSLATORS: transaction state, is querying data
en: Querying
th: กำลังสอบถาม

note: TRANSLATORS: transaction state, getting data from a server
en: Getting information
th: กำลังอ่านข้อมูล

note: TRANSLATORS: transaction state, removing packages
en: Removing packages
th: กำลังถอดถอนแพกเกจ

note: TRANSLATORS: transaction state, downloading package files TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Downloading packages
th: กำลังดาวน์โหลดแพกเกจ

note: TRANSLATORS: transaction state, installing packages
en: Installing packages
th: กำลังติดตั้งแพกเกจ

note: TRANSLATORS: transaction state, refreshing internal lists
en: Refreshing software list
th: กำลังปรับข้อมูลรายชื่อแพกเกจ

note: TRANSLATORS: transaction state, installing updates
en: Installing updates
th: กำลังติดตั้งรายการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: transaction state, removing old packages, and cleaning config files
en: Cleaning up packages
th: กำลังล้างข้อมูลแพกเกจ

note: TRANSLATORS: transaction state, obsoleting old packages
en: Obsoleting packages
th: กำลังปลดระวางแพกเกจเก่า

note: TRANSLATORS: transaction state, checking the transaction before we do it
en: Resolving dependencies
th: กำลังคำนวณความขึ้นต่อกัน

note: TRANSLATORS: transaction state, checking if we have all the security keys for the operation
en: Checking signatures
th: กำลังตรวจสอบลายเซ็น

note: TRANSLATORS: transaction state, when we're doing a test transaction
en: Testing changes
th: กำลังทดสอบความเปลี่ยนแปลง

note: TRANSLATORS: transaction state, when we're writing to the system package database
en: Committing changes
th: กำลังเก็บบันทึกความเปลี่ยนแปลง

note: TRANSLATORS: transaction state, requesting data from a server
en: Requesting data
th: กำลังร้องขอข้อมูล

note: TRANSLATORS: transaction state, all done!
en: Finished
th: เสร็จสิ้น

note: TRANSLATORS: transaction state, in the process of canceling TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Canceling
th: กำลังยกเลิก

note: TRANSLATORS: transaction state, downloading metadata
en: Downloading repository information
th: กำลังดาวน์โหลดข้อมูลของคลังแพกเกจ

note: TRANSLATORS: transaction state, downloading metadata
en: Downloading list of packages
th: กำลังดาวน์โหลดรายชื่อแพกเกจ

note: TRANSLATORS: transaction state, downloading metadata
en: Downloading file lists
th: กำลังดาวน์โหลดรายชื่อแฟ้ม

note: TRANSLATORS: transaction state, downloading metadata
en: Downloading lists of changes
th: กำลังดาวน์โหลดรายการเปลี่ยนแปลง

note: TRANSLATORS: transaction state, downloading metadata
en: Downloading groups
th: กำลังดาวน์โหลดกลุ่ม

note: TRANSLATORS: transaction state, downloading metadata
en: Downloading update information
th: กำลังดาวน์โหลดข้อมูลการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: transaction state, repackaging delta files
en: Repackaging files
th: กำลังจัดทำแพกเกจแฟ้มต่างๆ คืน

note: TRANSLATORS: transaction state, loading databases
en: Loading cache
th: กำลังโหลดแคช

note: TRANSLATORS: transaction state, scanning for running processes
en: Scanning installed applications
th: กำลังตรวจข้อมูลโปรแกรมที่ติดตั้งไว้

note: TRANSLATORS: transaction state, generating a list of packages installed on the system
en: Generating package lists
th: กำลังสร้างข้อมูลรายชื่อแพกเกจ

note: TRANSLATORS: transaction state, when we're waiting for the native tools to exit
en: Waiting for package manager lock
th: กำลังรอล็อคโปรแกรมจัดการแพกเกจ

note: TRANSLATORS: waiting for user to type in a password
en: Waiting for authentication
th: กำลังรอการยืนยันตัวบุคคล

note: TRANSLATORS: we are updating the list of processes
en: Updating the list of running applications
th: กำลังปรับข้อมูลรายชื่อโปรแกรมที่ทำงานอยู่

note: TRANSLATORS: we are checking executable files in use
en: Checking for applications currently in use
th: กำลังตรวจสอบโปรแกรมที่กำลังมีการใช้งานอยู่

note: TRANSLATORS: we are checking for libraries in use
en: Checking for libraries currently in use
th: กำลังตรวจสอบไลบรารีที่กำลังมีการใช้งานอยู่

note: TRANSLATORS: we are copying package files to prepare to install
en: Copying files
th: กำลังคัดลอกแฟ้ม

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Trivial update
th: การปรับรุ่นเล็กน้อย

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Normal update
th: การปรับรุ่นปกติ

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Important update
th: การปรับรุ่นที่สำคัญ

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Security update
th: การปรับรุ่นด้านการรักษาความปลอดภัย

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Bug fix update
th: การปรับรุ่นเพื่อแก้บั๊ก

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Enhancement update
th: การปรับรุ่นเพื่อเพิ่มความสามารถ

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Blocked update
th: การปรับรุ่นที่ถูกกั้นไว้

note: TRANSLATORS: The state of a package, i.e. not installed
en: Available
th: มีให้ติดตั้ง

note: TRANSLATORS: The type of package
en: Trusted
th: เชื่อถือได้

note: TRANSLATORS: The type of package
en: Untrusted
th: เชื่อถือไม่ได้

note: TRANSLATORS: The action of the package, in present tense
en: Downloading
th: กำลังดาวน์โหลด

note: TRANSLATORS: The action of the package, in present tense
en: Updating
th: กำลังปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: The action of the package, in present tense TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Installing
th: กำลังติดตั้ง

note: TRANSLATORS: The action of the package, in present tense TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Removing
th: กำลังถอดถอน

note: TRANSLATORS: The action of the package, in present tense
en: Cleaning up
th: กำลังล้างข้อมูล

note: TRANSLATORS: The action of the package, in present tense
en: Obsoleting
th: กำลังปลดระวาง

note: TRANSLATORS: The action of the package, in present tense
en: Reinstalling
th: กำลังติดตั้งซ้ำ

note: TRANSLATORS: The action of the package, in present tense
en: Preparing
th: กำลังเตรียมการ

note: TRANSLATORS: The action of the package, in present tense
en: Decompressing
th: กำลังแตก

note: TRANSLATORS: The action of the package, in past tense
en: Downloaded
th: ดาวน์โหลดแล้ว

note: TRANSLATORS: The action of the package, in past tense
en: Updated
th: ปรับรุ่นแล้ว

note: TRANSLATORS: The action of the package, in past tense
en: Removed
th: ถอดถอนแล้ว

note: TRANSLATORS: The action of the package, in past tense
en: Cleaned up
th: ล้างข้อมูลแล้ว

note: TRANSLATORS: The action of the package, in past tense
en: Obsoleted
th: ปลดระวางแล้ว

note: TRANSLATORS: The action of the package, in past tense
en: Reinstalled
th: ติดตั้งซ้ำแล้ว

note: TRANSLATORS: The action of the package, in past tense
en: Prepared
th: เตรียมการแล้ว

note: TRANSLATORS: The action of the package, in past tense
en: Decompressed
th: แตกแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Unknown role type
th: ชนิดของ role ที่ไม่รู้จัก

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting dependencies
th: กำลังดึงข้อมูลสิ่งที่ต้องใช้

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting update detail
th: กำลังดึงรายละเอียดการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting details
th: กำลังดึงรายละเอียด

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting requires
th: กำลังดึงสิ่งที่ต้องใช้

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting updates
th: กำลังดึงแพกเกจปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Searching details
th: กำลังค้นรายละเอียด

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Searching for file
th: กำลังค้นหาแฟ้ม

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Searching groups
th: กำลังค้นกลุ่ม

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Searching for package name
th: กำลังค้นหาชื่อแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Installing file
th: กำลังติดตั้งแฟ้ม

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Refreshing package cache
th: กำลังปรับข้อมูลแคชของแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Updating packages
th: กำลังปรับรุ่นแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting list of repositories
th: กำลังอ่านรายชื่อคลังแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Enabling repository
th: กำลังเปิดใช้คลังแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Removing repository
th: กำลังลบคลังแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Setting repository data
th: กำลังกำหนดข้อมูลคลังแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Resolving
th: กำลังคำนวณ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting file list
th: กำลังอ่านรายชื่อแฟ้ม

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting what provides
th: กำลังอ่านสิ่งที่แพกเกจจัดเตรียม

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Installing signature
th: กำลังติดตั้งลายเซ็น

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting package lists
th: กำลังดึงรายชื่อแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Accepting EULA
th: กำลังยอมรับ EULA

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting distribution upgrade information
th: กำลังดึงข้อมูลการปรับรุ่นข้ามชุดจัดแจก

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting categories
th: กำลังดึงข้อมูลหมวด

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Getting old transactions
th: กำลังอ่านข้อมูลการดำเนินการเก่า

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in present tense
en: Repairing the system
th: กำลังซ่อมแซมระบบ

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got dependencies
th: ได้ข้อมูลสิ่งที่ต้องใช้แล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got update detail
th: ได้รายละเอียดการปรับรุ่นแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got details
th: ได้รายละเอียดแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got requires
th: ได้สิ่งที่ต้องใช้แล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got updates
th: ได้แพกเกจปรับรุ่นแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Searched for package details
th: ค้นหารายละเอียดแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Searched for file
th: ค้นหาแฟ้มแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Searched groups
th: ค้นหากลุ่มแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Searched for package name
th: ค้นหาชื่อแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Removed packages
th: ถอดถอนแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Installed packages
th: ติดตั้งแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Installed local files
th: ติดตั้งแฟ้มในเครื่องแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Refreshed package cache
th: ปรับข้อมูลแคชของแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Updated packages
th: ปรับรุ่นแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Canceled
th: ยกเลิกแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got list of repositories
th: ได้รายชื่อคลังแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Enabled repository
th: เปิดใช้คลังแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Removed repository
th: ลบคลังแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Set repository data
th: กำหนดข้อมูลคลังแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Resolved
th: คำนวณเสร็จแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got file list
th: ได้รายชื่อแฟ้มแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got what provides
th: ได้สิ่งที่แพกเกจจัดเตรียมแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Installed signature
th: ติดตั้งลายเซ็นแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got package lists
th: ได้รายชื่อแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Accepted EULA
th: ยอมรับ EULA แล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Downloaded packages
th: ดาวน์โหลดแพกเกจแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got distribution upgrades
th: ได้ข้อมูลการปรับรุ่นข้ามชุดจัดแจกแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got categories
th: ได้ข้อมูลหมวดแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Got old transactions
th: ได้ข้อมูลการดำเนินการเก่าแล้ว

note: TRANSLATORS: The role of the transaction, in past tense
en: Repaired the system
th: ซ่อมแซมระบบแล้ว

note: TRANSLATORS: The group type
en: Accessibility
th: สิ่งอำนวยความสะดวก

note: TRANSLATORS: The group type
en: Accessories
th: เครื่องใช้ไม้สอย

note: TRANSLATORS: The group type
en: Education
th: การศึกษา

note: TRANSLATORS: The group type
en: Games
th: เกม

note: TRANSLATORS: The group type
en: Graphics
th: รูปภาพ

note: TRANSLATORS: The group type
en: Internet
th: อินเทอร์เน็ต

note: TRANSLATORS: The group type
en: Office
th: สำนักงาน

note: TRANSLATORS: The group type
en: Other
th: อื่นๆ

note: TRANSLATORS: The group type
en: Programming
th: เขียนโปรแกรม

note: TRANSLATORS: The group type
en: Multimedia
th: สื่อประสม

note: TRANSLATORS: The group type
en: System
th: ระบบ

note: TRANSLATORS: The group type
en: GNOME desktop
th: เดสก์ท็อป GNOME

note: TRANSLATORS: The group type
en: KDE desktop
th: เดสก์ท็อป KDE

note: TRANSLATORS: The group type
en: Xfce desktop
th: เดสก์ท็อป Xfce

note: TRANSLATORS: The group type
en: Other desktops
th: เดสก์ท็อปอื่น

note: TRANSLATORS: The group type
en: Publishing
th: งานพิมพ์

note: TRANSLATORS: The group type
en: Servers
th: เซิร์ฟเวอร์

note: TRANSLATORS: The group type
en: Fonts
th: แบบอักษร

note: TRANSLATORS: The group type
en: Admin tools
th: เครื่องมือดูแลระบบ

note: TRANSLATORS: The group type
en: Legacy
th: ระบบเก่า

note: TRANSLATORS: The group type
en: Localization
th: งานปรับให้เข้ากับท้องถิ่น

note: TRANSLATORS: The group type
en: Virtualization
th: การจำลองเครื่องเสมือน

note: TRANSLATORS: The group type
en: Security
th: ระบบรักษาความปลอดภัย

note: TRANSLATORS: The group type
en: Power management
th: การจัดการพลังงาน

note: TRANSLATORS: The group type
en: Communication
th: การสื่อสาร

note: TRANSLATORS: The group type
en: Network
th: เครือข่าย

note: TRANSLATORS: The group type
en: Maps
th: แผนที่

note: TRANSLATORS: The group type
en: Package sources
th: แหล่งแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The group type
en: Science
th: วิทยาศาสตร์

note: TRANSLATORS: The group type
en: Documentation
th: เอกสาร

note: TRANSLATORS: The group type
en: Electronics
th: อิเล็กทรอนิกส์

note: TRANSLATORS: The group type
en: Package collections
th: ชุดแพกเกจ

note: TRANSLATORS: The group type
en: Vendor
th: ผู้จำหน่าย

note: TRANSLATORS: The group type
en: Newest packages
th: แพกเกจใหม่ล่าสุด

note: TRANSLATORS: The group type
en: Unknown group
th: ไม่ทราบกลุ่ม

note: TRANSLATORS: strftime formatted please
en: %d %B %Y
th: %d %B %Ey

note: TRANSLATORS: column for the date
en: Date
th: วันที่

note: TRANSLATORS: column for what was done, e.g. update-system
en: Action
th: การดำเนินการ

note: TRANSLATORS: column for the user name, e.g. Richard Hughes
en: User name
th: ชื่อผู้ใช้

note: TRANSLATORS: column for the application used for the install, e.g. Add/Remove Programs
en: Application
th: โปรแกรม

note: TRANSLATORS: user-friendly name for pkcon
en: Command line client
th: โปรแกรมบรรทัดคำสั่ง

note: TRANSLATORS: user-friendly name for gpk-update-icon, which used to exist
en: Update Icon
th: ปรับข้อมูลไอคอน

note: TRANSLATORS: user-friendly name for the command not found plugin
en: Bash – Command Not Found
th: Bash – ไม่พบคำสั่ง

note: TRANSLATORS: user-friendly name for gnome-settings-daemon, which used to handle updates
en: GNOME Session
th: วาระ GNOME

note: TRANSLATORS: user-friendly name for gnome-software
en: GNOME Software
th: ซอฟต์แวร์ GNOME

note: TRANSLATORS: preset the GtktextBox with this filter text
en: Set the filter to this value
th: ตั้งค่าตัวกรองเป็นค่าที่กำหนด

note: TRANSLATORS: we can make this modal (stay on top of) another window
en: Set the parent window to make this modal
th: กำหนดหน้าต่างแม่เพื่อทำให้หน้าต่างเป็นโมดัล

en: Software Log Viewer
th: เครื่องมือดูปูมซอฟต์แวร์

note: are we running privileged
en: Log viewer
th: เครื่องมือดูปูม

note: TRANSLATORS: for one reason or another, we could not enable or disable a package source
en: Failed to change status
th: เปลี่ยนสถานะไม่สำเร็จ

note: TRANSLATORS: column if the source is enabled
en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

note: TRANSLATORS: column for the source description
en: Package Source
th: แหล่งแพกเกจ

note: TRANSLATORS: for one reason or another, we could not get the list of sources
en: Failed to get the list of sources
th: อ่านรายชื่อของแหล่งไม่สำเร็จ

note: TRANSLATORS: backend is broken, and won't tell us what it supports
en: Exiting as backend details could not be retrieved
th: จะออกจากโปรแกรมเนื่องจากไม่สามารถดึงรายละเอียดของแบ็กเอนด์ได้

en: Getting package source list not supported by backend
th: แบ็กเอนด์ไม่รองรับการอ่านรายชื่อแหล่งแพกเกจ

note: TRANSLATORS: is not GPG signed
en: The software is not signed by a trusted provider.
th: ซอฟต์แวร์ไม่มีการเซ็นกำกับโดยผู้ให้บริการที่เชื่อถือได้

note: TRANSLATORS: user has to trust provider -- I know, this sucks
en: Do not update this package unless you are sure it is safe to do so.
th: อย่าปรับรุ่นแพกเกจนี้นอกเสียจากคุณจะแน่ใจว่าปลอดภัย

note: TRANSLATORS: warn the user that all bets are off
en: Malicious software can damage your computer or cause other harm.
th: ซอฟต์แวร์ที่ไม่ประสงค์ดีสามารถทำลายคอมพิวเตอร์ของคุณหรือทำให้เกิดอันตรายอื่นๆ ได้

note: TRANSLATORS: ask if they are absolutely sure they want to do this
en: Are you <b>sure</b> you want to update this package?
th: คุณ <b>แน่ใจ</b> หรือไม่ ว่าคุณต้องการปรับรุ่นแพกเกจนี้?

note: TRANSLATORS: user has to trust provider -- I know, this sucks
en: Do not install this package unless you are sure it is safe to do so.
th: อย่าติดตั้งแพกเกจนี้นอกเสียจากคุณจะแน่ใจว่าปลอดภัย

note: TRANSLATORS: ask if they are absolutely sure they want to do this
en: Are you <b>sure</b> you want to install this package?
th: คุณ <b>แน่ใจ</b> หรือไม่ ว่าคุณต้องการติดตั้งแพกเกจนี้?

note: TRANSLATORS: dialog body, explains to the user that they need to insert a disk to continue. The first replacement is DVD, CD etc
en: Additional media is required. Please insert the %s labeled '%s' to continue.
th: ต้องใช้สื่อเพิ่มเติม กรุณาใส่ %s ที่มีป้ายชื่อ '%s' เพื่อทำต่อไป

note: TRANSLATORS: this is button text
en: Continue
th: ทำต่อไป

note: TRANSLATORS: additional message text for the deps dialog
en: The following software also needs to be installed
th: จำเป็นต้องติดตั้งซอฟต์แวร์ต่อไปนี้ด้วย

en: Install
th: ติดตั้ง

note: TRANSLATORS: additional message text for the deps dialog
en: The following software also needs to be removed
th: จำเป็นต้องถอดถอนซอฟต์แวร์ต่อไปนี้ด้วย

en: Remove
th: ลบออก

note: TRANSLATORS: additional message text for the deps dialog
en: The following software also needs to be updated
th: จำเป็นต้องปรับรุ่นซอฟต์แวร์ต่อไปนี้ด้วย

en: Update
th: ปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: additional message text for the deps dialog
en: The following software also needs to be re-installed
th: จำเป็นต้องติดตั้งซอฟต์แวร์ต่อไปนี้ซ้ำด้วย

en: Reinstall
th: ติดตั้งซ้ำ

note: TRANSLATORS: additional message text for the deps dialog
en: The following software also needs to be downgraded
th: จำเป็นต้องปรับรุ่นซอฟต์แวร์ต่อไปนี้ลงด้วย

en: Downgrade
th: ปรับรุ่นลง

note: TRANSLATORS: additional message text for the deps dialog (we don't know how it's going to be processed -- eeek)
en: The following software also needs to be processed
th: จำเป็นต้องประมวลผลซอฟต์แวร์ต่อไปนี้ด้วย

note: TRANSLATORS: title of a dependency dialog
en: Additional confirmation required
th: ต้องการการยืนยันเพิ่มเติม

note: TRANSLATORS: message text of a dependency dialog
en: To install this package, additional software also has to be modified. | To install these packages, additional software also has to be modified.
th[0]: ในการติดตั้งแพกเกจนี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม
th[1]: ในการติดตั้งแพกเกจเหล่านี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม

note: TRANSLATORS: message text of a dependency dialog
en: To remove this package, additional software also has to be modified. | To remove these packages, additional software also has to be modified.
th[0]: ในการถอดถอนแพกเกจนี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม
th[1]: ในการถอดถอนแพกเกจเหล่านี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม

note: TRANSLATORS: message text of a dependency dialog
en: To update this package, additional software also has to be modified. | To update these packages, additional software also has to be modified.
th[0]: ในการปรับรุ่นแพกเกจนี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม
th[1]: ในการปรับรุ่นแพกเกจเหล่านี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม

note: TRANSLATORS: message text of a dependency dialog
en: To install this file, additional software also has to be modified. | To install these files, additional software also has to be modified.
th[0]: ในการติดตั้งแฟ้มนี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม
th[1]: ในการติดตั้งแฟ้มเหล่านี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม

note: TRANSLATORS: message text of a dependency dialog
en: To process this transaction, additional software also has to be modified.
th: ในการประมวลผลรายการเปลี่ยนแปลงนี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม

note: TRANSLATORS: button label, force the install, even though it's untrusted
en: _Force install
th: _บังคับติดตั้ง

note: TRANSLATORS: button tooltip
en: Force installing package
th: บังคับติดตั้งแพกเกจ

note: TRANSLATORS: we don't have a lot to go on here
en: Failed to process request.
th: ดำเนินการรายการร้องขอไม่สำเร็จ

note: TRANSLATORS: the message text for the restart
en: Some of the updates that were installed require the computer to be restarted before the changes will be applied.
th: บางส่วนของการปรับรุ่นที่ได้ติดตั้งไปแล้ว ต้องเริ่มเปิดคอมพิวเตอร์ใหม่ ก่อนที่การเปลี่ยนแปลงจะมีผล

note: TRANSLATORS: the button text for the restart
en: Restart Computer
th: เริ่มเปิดคอมพิวเตอร์ใหม่

note: TRANSLATORS: the message text for the restart
en: Some of the updates that were installed require the computer to be restarted to remain secure.
th: บางส่วนของการปรับรุ่นที่ได้ติดตั้งไปแล้ว ต้องเริ่มเปิดคอมพิวเตอร์ใหม่ เพื่อให้ระบบมีความปลอดภัย

note: TRANSLATORS: the message text for the log out
en: Some of the updates that were installed require you to log out and back in before the changes will be applied.
th: บางส่วนของการปรับรุ่นที่ได้ติดตั้งไปแล้ว ต้องให้คุณออกจากระบบแล้วกลับเข้ามาใหม่ ก่อนที่การเปลี่ยนแปลงจะมีผล

note: TRANSLATORS: the button text for the log out
en: Log Out
th: ออกจากระบบ

note: TRANSLATORS: the message text for the log out
en: Some of the updates that were installed require you to log out and back in to remain secure.
th: บางส่วนของการปรับรุ่นที่ได้ติดตั้งไปแล้ว ต้องให้คุณออกจากระบบแล้วกลับเข้ามาใหม่ เพื่อให้ระบบมีความปลอดภัย

note: TRANSLATORS: the PackageKit request did not complete, and it did not send an error
en: Could not restart
th: ไม่สามารถเริ่มเปิดเครื่องใหม่ได้

note: TRANSLATORS: we failed to install all the updates we requested
en: Some updates were not installed
th: การปรับรุ่นบางส่วนไม่ได้ติดตั้ง

note: TRANSLATORS: the PackageKit request did not complete, and it did not send an error
en: Could not update packages
th: ไม่สามารถปรับรุ่นแพกเกจได้

note: TRANSLATORS: completed all updates TRANSLATORS: title: all updates installed okay
en: Updates installed
th: ติดตั้งรายการปรับรุ่นต่างๆ แล้ว

note: TRANSLATORS: title: all updates for the machine installed okay
en: All updates were installed successfully.
th: ติดตั้งรายการปรับรุ่นทั้งหมดสำเร็จแล้ว

note: TRANSLATORS: title: all the selected updates installed okay
en: The selected updates were installed successfully.
th: ติดตั้งรายการปรับรุ่นที่เลือกสำเร็จแล้ว

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Trivial updates
th: การปรับรุ่นเล็กน้อย

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Important updates
th: การปรับรุ่นที่สำคัญ

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Security updates
th: การปรับรุ่นด้านการรักษาความปลอดภัย

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Bug fix updates
th: การปรับรุ่นเพื่อแก้บั๊ก

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Enhancement updates
th: การปรับรุ่นเพื่อเพิ่มความสามารถ

note: TRANSLATORS: The type of update
en: Blocked updates
th: การปรับรุ่นที่ถูกกั้นไว้

note: TRANSLATORS: The type of update, i.e. unspecified
en: Other updates
th: การปรับรุ่นอื่นๆ

note: TRANSLATORS: querying update array
en: Getting the list of updates
th: กำลังอ่านรายการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: the PackageKit request did not complete, and it did not send an error
en: Could not run upgrade script
th: ไม่สามารถเรียกทำงานสคริปต์ปรับรุ่น

note: TRANSLATORS, are we going to cost the user lots of money?
en: Connectivity is being provided by wireless broadband, and it may be expensive to update this package. | Connectivity is being provided by wireless broadband, and it may be expensive to update these packages.
th[0]: การเชื่อมต่อเครือข่ายที่ใช้อยู่เป็นบรอดแบนด์ไร้สาย ซึ่งอาจมีราคาแพงสำหรับการปรับรุ่นแพกเกจนี้
th[1]: การเชื่อมต่อเครือข่ายที่ใช้อยู่เป็นบรอดแบนด์ไร้สาย ซึ่งอาจมีราคาแพงสำหรับการปรับรุ่นแพกเกจเหล่านี้

note: TRANSLATORS: there are no updates
en: There are no updates available
th: ไม่มีรายการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: title: nothing to do
en: No updates are available
th: ไม่มีรายการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: no network connection, according to PackageKit
en: No network connection was detected.
th: ตรวจไม่พบการเชื่อมต่อเครือข่าย

note: TRANSLATORS: this is the button text when we have updates
en: _Install Update | _Install Updates
th[0]: _ติดตั้งแพกเกจปรับรุ่น
th[1]: _ติดตั้งแพกเกจปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: title: nothing to do
en: All packages are up to date
th: แพกเกจทั้งหมดเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

note: TRANSLATORS: tell the user the problem
en: There are no package updates available for your computer at this time.
th: ไม่มีการปรับรุ่นแพกเกจสำหรับคอมพิวเตอร์ของคุณในขณะนี้

en: There is %i update available | There are %i updates available
th[0]: มีการปรับรุ่น %i รายการ
th[1]: มีการปรับรุ่น %i รายการ

note: TRANSLATORS: how many updates are selected in the UI
en: %i update selected | %i updates selected
th[0]: เลือกการปรับรุ่นอยู่ %i รายการ
th[1]: เลือกการปรับรุ่นอยู่ %i รายการ

note: TRANSLATORS: how many updates are selected in the UI, and the size of packages to download
en: %i update selected (%s) | %i updates selected (%s)
th[0]: เลือกการปรับรุ่นอยู่ %i รายการ (%s)
th[1]: เลือกการปรับรุ่นอยู่ %i รายการ (%s)

note: TRANSLATORS: a column that has state of each package
en: Status
th: สถานะ

note: TRANSLATORS: this is the update type, e.g. security
en: This update will add new features and expand functionality.
th: การปรับรุ่นนี้จะเพิ่มคุณลักษณะใหม่และขยายการทำงาน

note: TRANSLATORS: this is the update type, e.g. security
en: This update will fix bugs and other non-critical problems.
th: การปรับรุ่นนี้จะแก้ไขบั๊กและปัญหาไม่วิกฤติอื่นๆ

note: TRANSLATORS: this is the update type, e.g. security
en: This update is important as it may solve critical problems.
th: การปรับรุ่นนี้สำคัญมากเพราะอาจแก้ปัญหาวิกฤติ

note: TRANSLATORS: this is the update type, e.g. security
en: This update is needed to fix a security vulnerability with this package.
th: การปรับรุ่นนี้จำเป็น เพื่อแก้ปัญหาระบบรักษาความปลอดภัยและอุดรูรั่วของแพกเกจนี้

note: TRANSLATORS: this is the update type, e.g. security
en: This update is blocked.
th: การปรับรุ่นถูกบล็อค

note: TRANSLATORS: this is when the notification was issued and then updated
en: This notification was issued on %s and last updated on %s.
th: การแจ้งเหตุนี้ประกาศเมื่อ %s และล่าสุดเมื่อ %s

note: TRANSLATORS: this is when the update was issued
en: This notification was issued on %s.
th: การแจ้งเหตุนี้ประกาศเมื่อ %s

note: TRANSLATORS: this is a array of vendor URLs
en: For more information about this update please visit this website: | For more information about this update please visit these websites:
th[0]: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการปรับรุ่นนี้ กรุณาดูที่เว็บไซต์นี้:
th[1]: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการปรับรุ่นนี้ กรุณาดูที่เว็บไซต์เหล่านี้:

note: TRANSLATORS: this is a array of bugzilla URLs
en: For more information about bugs fixed by this update please visit this website: | For more information about bugs fixed by this update please visit these websites:
th[0]: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับแก้ไขบั๊กนี้ กรุณาดูที่เว็บไซต์นี้:
th[1]: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับแก้ไขบั๊กนี้ กรุณาดูที่เว็บไซต์เหล่านี้:

note: TRANSLATORS: this is a array of CVE (security) URLs
en: For more information about this security update please visit this website: | For more information about this security update please visit these websites:
th[0]: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการความปลอดภัยนี้ กรุณาเปิดเว็บไซต์นี้:
th[1]: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการความปลอดภัยนี้ กรุณาเปิดเว็บไซต์เหล่านี้:

note: TRANSLATORS: reboot required
en: The computer will have to be restarted after the update for the changes to take effect.
th: เครื่องคอมพิวเตอร์จะต้องเริ่มทำงานใหม่หลังการปรับรุ่น เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงมีผล

note: TRANSLATORS: log out required
en: You will need to log out and back in after the update for the changes to take effect.
th: คุณต้องออกจากระบบและกลับเข้ามาใหม่หลังการปรับรุ่น เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงมีผล

note: TRANSLATORS: this is the stability status of the update
en: The classification of this update is unstable which means it is not designed for production use.
th: การปรับรุ่นนี้จัดว่าไม่เสถียร ซึ่งหมายความว่าไม่ได้ออกแบบมาสำหรับการใช้งานหน้างาน

note: TRANSLATORS: this is the stability status of the update
en: This is a test update, and is not designed for normal use. Please report any problems or regressions you encounter.
th: นี่คือการปรับรุ่นเพื่อทดสอบ และไม่ได้ออกแบบมาสำหรับการใช้ปกติ กรุณารายงานปัญหาใดๆ ก็ตาม หรือความถดถอยที่คุณพบ

note: TRANSLATORS: this is a ChangeLog
en: The developer logs will be shown as no description is available for this update:
th: จะแสดงปูมของนักพัฒนา เนื่องจากไม่มีคำบรรยายสำหรับการปรับรุ่นนี้:

en: Loading…
th: กำลังโหลด…

en: No update details available.
th: ไม่มีรายละเอียดการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: the PackageKit request did not complete, and it did not send an error TRANSLATORS: PackageKit did not send any results for the query...
en: Could not get update details
th: ไม่สามารถดึงรายละเอียดของการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: PackageKit did not send any results for the query...
en: Could not get package details
th: ไม่สามารถดึงรายละเอียดของแพกเกจ

en: No results were returned.
th: ไม่มีผลส่งกลับมา

note: TRANSLATORS: right click menu, select all the updates
en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

note: TRANSLATORS: right click menu, unselect all the updates
en: Unselect all
th: ล้างการเลือกทั้งหมด

note: TRANSLATORS: right click menu, select only security updates
en: Select security updates
th: เลือกรายการปรับรุ่นด้านความปลอดภัย

note: TRANSLATORS: right click option, ignore this update name, not currently used
en: Ignore this update
th: ละเลยการปรับรุ่นนี้

note: TRANSLATORS: the PackageKit request did not complete, and it did not send an error
en: Could not get updates
th: ไม่สามารถดึงรายการปรับรุ่น

note: TRANSLATORS: this is the header
en: Checking for updates…
th: กำลังตรวจสอบการปรับรุ่น…

note: TRANSLATORS: the PackageKit request did not complete, and it did not send an error
en: Could not get list of distribution upgrades
th: ไม่สามารถดึงรายชื่อของการปรับรุ่นข้ามชุดจัดแจก

note: TRANSLATORS: new distro available, e.g. F9 to F10
en: New distribution upgrade release '%s' is available
th: มีชุดจัดแจกรุ่นใหม่ '%s' แล้ว

note: TRANSLATORS: this is when some updates are not being shown as other packages need updating first
en: Other updates are held back as some important system packages need to be installed first.
th: การปรับรุ่นอื่นๆ จะถูกระงับไว้ เนื่องจากมีแพกเกจสำคัญของระบบบางแพกเกจต้องติดตั้งก่อน

en: Update Packages
th: ปรับรุ่นแพกเกจ
