gnome-panel master - en to vi translation catalogue (479 entries)

en: Show date in tooltip
vi: Hiện ngày trong chú giải công cụ

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
vi: Nếu được chọn, hiển thị ngày trong chú giải công cụ khi trỏ lên đồng hồ.

en: Show weather in clock
vi: Hiện thời tiết trong đồng hồ

en: If true, display a weather icon.
vi: Nếu được chọn, hiển thị biểu tượng thời tiết.

en: Show temperature in clock
vi: Hiện nhiệt độ trong đồng hồ

en: If true, show the temperature next to the weather icon.
vi: Nếu được chọn, hiển thị nhiệt độ kế bên biểu tượng thời tiết.

en: Show week numbers in calendar
vi: Hiện số tuần trong lịch

en: If true, show week numbers in the calendar.
vi: Nếu được chọn, hiển thị số tuần trong lịch.

en: Expand list of appointments
vi: Khải triển danh sách cuộc hẹn

en: If true, expand the list of appointments in the calendar window.
vi: Nếu được chọn, mở danh sách cuộc hẹn trong cửa sổ lịch.

en: Expand list of birthdays
vi: Khai triển danh sách ngày sinh nhật

en: If true, expand the list of birthdays in the calendar window.
vi: Nếu được chọn, mở danh sách ngày sinh nhật trong cửa sổ lịch.

en: Expand list of tasks
vi: Khai triển danh sách tác vụ

en: If true, expand the list of tasks in the calendar window.
vi: Nếu được chọn, mở danh sách tác vụ trong cửa sổ lịch.

en: Expand list of weather information
vi: Khai triển danh sách thông tin thời tiết

en: If true, expand the list of weather information in the calendar window.
vi: Nếu được chọn, dãn ra danh sách thông tin thời tiết trong cửa sổ lịch.

en: Expand list of locations
vi: Bung danh sách địa điểm

en: If true, expand the list of locations in the calendar window.
vi: Nếu được chọn, mở danh sách các địa điểm trong cửa sổ lịch.

en: List of locations
vi: Danh sách địa điểm

en: A list of locations to display in the calendar window. Each location is a tuple of display name, METAR code and coordinates.
vi: Danh sách địa điểm hiển thị trong cửa sổ lịch. Mỗi địa điểm là một bản ghi của tên hiển thị, mã METAR và tọa độ địa lý.

en: The fish's name
vi: Tên con cá

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
vi: Một con cá không có tên là một con cá khá nhạt nhẽo. Hãy cho con cá cuộc sống bằng cách đặt tên cho nó.

en: The fish's animation pixmap
vi: Ảnh pixmap hoạt hình của con cá

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
vi: Khóa này xác định tên tập tin của ảnh pixmap sẽ được dùng cho hoạt hình được hiển thị trong tiểu dụng Cá, so với thư mục ảnh pixmap.

en: Command to execute on click
vi: Lệnh cần thực hiện khi nhấp chuột

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
vi: Khóa này xác định lệnh sẽ thực hiện khi nhấn vào con cá.

en: Pause per frame
vi: Khoảng chờ giữa mỗi khung hình

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
vi: Khóa này xác định số giây hiển thị mỗi khung hình.

en: Rotate on vertical panels
vi: Quay thành Bảng điều khiển dọc

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
vi: Nếu được chọn, hoạt hình cá sẽ được xoay khi hiển thị ngang trên Bảng điều khiển dọc.

en: Show windows from all workspaces
vi: Hiện các cửa sổ trên mọi không gian làm việc

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
vi: Nếu được chọn, danh sách cửa sổ sẽ hiển thị các cửa sổ từ mọi không gian làm việc. Nếu sai thì chỉ hiển thị cửa sổ từ không gian làm việc hiện thời.

en: When to group windows
vi: Khi nên xếp nhóm cửa sổ

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
vi: Quyết định khi nào xếp nhóm các cửa sổ từ cùng ứng dụng trên danh sách cửa sổ. Giá trị hợp lệ là "never" (không bao giờ), "auto" (tự động) và "always" (luôn luôn).

en: Move windows to current workspace when unminimized
vi: Chuyển cửa sổ tới không gian làm việc hiện thời khi được phục hồi

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
vi: Nếu được chọn, khi phục hồi cửa sổ, di chuyển nó đến không gian làm việc hiện hành. Nếu khác, chuyển đến không gian làm việc của cửa sổ đó.

en: Display workspace names
vi: Hiện tên không gian làm việc

en: If true, the workspaces in the workspace switcher will display the names of the workspaces. Otherwise they will display the windows on the workspace. This setting only works when the window manager is Metacity.
vi: Đúng thì các không gian làm việc trong bộ chuyển không gian làm việc sẽ hiển thị tên các không gian làm việc. Không thì hiển thị các cửa sổ trong không gian làm việc. Thiết lập này chỉ hoạt động được khi bộ quản lý cửa sổ là Metacity.

en: Display all workspaces
vi: Hiện mọi không gian làm việc

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
vi: Nếu được chọn thì bộ chuyển không gian làm việc sẽ hiển thị mọi không gian làm việc, nếu không thì nó chỉ hiện không gian làm việc hiện thời.

en: Rows in workspace switcher
vi: Các hàng trong Bộ chuyển không gian làm việc

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
vi: Khóa này xác định bao nhiêu hàng (cho bố trí dọc) hoặc bao nhiêu cột (cho bố trí ngang) mà bộ chuyển không gian làm việc hiển thị các không gian làm việc trong nó. Khóa này chỉ có cần thiết nếu khóa display_all_workspaces (hiển thị mọi không gian làm việc) là true (đúng).

en: Default panel layout
vi: Bố trí bảng mặc định

en: The default panel layout to use when panels are created.
vi: Bố trí bảng mặc định sẽ được sử dụng khi các bảng mới được tạo.

en: Enable tooltips
vi: Bật mẹo công cụ

en: If true, tooltips are shown for objects in panels. Tooltips can be disabled for the whole desktop with the gtk-enable-tooltips property in GTK+.
vi: Nếu được chọn, hiện gợi ý cho đối tượng trong bảng. Tooltip có thể được tắt cho toàn bộ máy tính bằng thuộc tính gtk-enable-tooltips trong GTK+.

en: Prefer symbolic icons in panels
vi: Biểu tượng ký hiệu ưa dùng trong các bảng

en: Confirm panel removal
vi: Xác nhận gỡ bỏ bảng

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
vi: Nếu chọn, hiển thị hộp thoại hỏi xác nhận người dùng có muốn loại bỏ bảng điều khiển hay không.

en: Icon size in menus
vi: Cỡ biểu tượng trong trình đơn

en: The size of icons in menus.
vi: Cỡ của ảnh biểu tượng trong trình đơn.

en: Maximum icon size in panels
vi: Cỡ biểu tượng tối đa trong các bảng

en: The maximum size of icons in panels.
vi: Cỡ to nhất của biểu tượng trong bảng.

en: Which theme variant to use
vi: Biến thể chủ đề nào được dùng

en: Panel ID list
vi: Danh sách ID Bảng

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/toplevels/$(id).
vi: Danh sách ID (thông tin nhận biết) Bảng điều khiển. Mỗi ID xác định Bảng điều khiển đơn lẻ cấp cao nhất. Thiết lập cho mỗi bảng điều khiển này được lưu trong /apps/panel/toplevels/$(id).

en: Panel object ID list
vi: Danh sách ID đối tượng Bảng

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. an applet, launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/objects/$(id).
vi: Danh sách ID (thông tin nhận biết) Đối tượng Bảng điều khiển. Mỗi ID xác định một Đối tượng Bảng điều khiển đơn lẻ (v.d. Bộ khởi động nút hành động, nút trình đơn, thanh trình đơn). Thiết lập cho mỗi đối tượng này được lưu trong /apps/panel/objects/$(id).

en: Complete panel lockdown
vi: Khóa xong Bảng

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
vi: Nếu được chọn, bảng điều khiển sẽ không cho phép người dùng thay đổi cấu hình bảng điều khiển. Tuy nhiên các tiểu dụng riêng lẻ sẽ cần bị khóa riêng từng cái. Phải khởi động lại bảng điều khiển để tùy chọn này có tác dụng.

en: Applet IIDs to disable from loading
vi: IID tiểu dụng để tắt khỏi tải

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:GNOME_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
vi: Danh sách IID tiểu dụng mà bảng điều khiển sẽ bỏ qua. Cách này có thể vô hiệu hóa một số tiểu dụng nào đó tải hay hiển thị trong trình đơn. Lấy thí dụ, để vô hiệu hóa tiểu dụng Bộ Lệnh Tí tị thì hãy thêm:
    OAFIID:GNOME_MiniCommanderApplet
    vào danh sách này. Phải khởi động lại bảng điều khiển để áp dụng các thay đổi ấy.

en: Disable Force Quit
vi: Tắt buộc thoát

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
vi: Nếu được chọn, bảng điều khiển sẽ không cho phép người dùng buộc ứng dụng chấm dứt bằng cách loại bỏ quyền truy cập nút “buộc thoát”.

en: History of "Run Application" dialog
vi: Lịch sử hộp thoại "Chạy ứng dụng"

en: The list of commands used in the past in the "Run Application" dialog.
vi: Dan sách những lệnh dùng gần đây nhất trong hộp thoại "Chạy ứng dụng".

en: Enable program list in "Run Application" dialog
vi: Bật danh sách chương trình trong hộp thoại “Chạy ứng dụng”

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
vi: Nếu được chọn, danh sách “Ứng dụng đã biết” công bố trong hộp thoại “Chạy Ứng dụng”. Danh sách này có bung ra khi hiện hộp thoại hay không tùy thuộc vào khóa show_program_list (hiển thị danh sách chương trình).

en: Expand program list in "Run Application" dialog
vi: Bung danh sách chương trình trong hộp thoại “Chạy ứng dụng”

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
vi: Nếu được chọn, danh sách “Ứng dụng đã biết” trong hộp thoại “Chạy Ứng dụng” được bung ra khi hộp thoại được mở. Khóa này chỉ cần thiết nếu enable_program_list (bật danh sách chương trình) là đúng.

en: Enable autocompletion in "Run Application" dialog
vi: Bật tự động hoàn thành trong hộp thoại “Chạy ứng dụng”

en: If true, autocompletion in the "Run Application" dialog is made available.
vi: Nếu được chọn thì bật tính năng tự động hoàn thành trong hộp thoại “Chạy ứng dụng”.

en: Object IID
vi: IID đối tượng

en: The implementation ID of the object - e.g. "ClockAppletFactory::ClockApplet".
vi: ID bản cài đặt của đối tượng. Ví dụ "ClockAppletFactory::ClockApplet".

en: Toplevel panel containing object
vi: Bảng điều khiển cấp cao nhấn chứa đối tượng

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
vi: Định danh cho bảng điều khiển cấp cao nhất chứa đối tượng này.

en: Interpret position relative to bottom/right edge
vi: Hiểu vị trí tương đối so với cạnh dưới/phải

en: If set to 'end', the position of the object is interpreted relative to the right (or bottom if vertical) edge of the panel.
vi: Nếu đặt là “end” (cuối), vị trí của đối tượng được hiểu tương đối so với cạnh phải (hoặc cạnh đáy nếu nằm dọc) của bảng điều khiển.

en: Object's position on the panel
vi: Vị trí đối tượng trên Bảng

en: The index of this panel object within the other objects with the same pack-type, from the left (or top if vertical) panel edge.
vi: Chỉ mục của đối tượng bảng điều khiển này trong các đối tượng khác có cùng loại đóng-gói, từ cạnh bảng điều khiển bên trái (hoặc trên cùng nếu dọc).

en: Name to identify panel
vi: Tên để nhận diện Bảng

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
vi: Đây là tên cho phép người đọc để xác định Bảng điều khiển. Mục đích chính của nó là để phục vụ như là tựa đề cửa sổ của Bảng điều khiển, hữu dụng khi duyệt giữa các Bảng điều khiển.

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
vi: Màn hình Xinerama nơi hiển thị bảng điều khiển

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
vi: Trong thiết lập Xinerama, bạn có thể có nhiều Bảng điều khiển trên mỗi màn hình. Khóa này xác định màn hình hiện thời chứa Bảng điều khiển.

en: Expand to occupy entire screen width
vi: Bung chiếm toàn bộ chiều rộng màn hình

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
vi: Nếu được chọn, Bảng điều khiển sẽ chiếm toàn bộ chiều rộng (chiều cao nếu nằm dọc) của màn hình. Trong chế độ này, Bảng điều khiển chỉ có thể được đặt ở cạnh màn hình. Nếu sai, Bảng điều khiển sẽ chỉ lớn đủ để chứa tiểu dụng, bộ khởi chạy và các nút trên Bảng điều khiển.

en: Panel orientation
vi: Hướng Bảng

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
vi: Hướng của Bản điều khiển. Giá trị có thể là "top" (đỉnh), "bottom" (đáy), "left" (trái), "right" (phải). Trong chế độ bung, khóa này xác định Bản điều khiển nằm trên cạnh nào. Trong chế độ không bung, sự khác biệt giữa "top" và "bottom" không quan trọng lắm - cả hai đều chỉ đến Bản điều khiển ngang - nhưng vẫn là gợi ý hữu dụng cho cách hoạt động của một số Đối tượng Bản điều khiển. Ví dụ, trên Bản điều khiển "top" các nút trình đơn sẽ hiện bên dưới, trong khi Bản điều khiển "bottom" thì trình đơn hiện ngược lên trên.

en: Panel size
vi: Cỡ Bảng

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
vi: Chiều cao (chiều rộng với Bản điều khiển dọc) của Bản điều khiển. Bản điều khiển sẽ xác định lúc chạy kích thước tối thiểu dựa trên cỡ phông chữ và các thông số khác. Kích thước tối đa được cố định là một phần tư chiều cao (chiều rộng) màn hình.

en: X co-ordinate of panel
vi: Tọa độ X của Bảng

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bảng điều khiển theo trục X. Khóa này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bản điều khiển được đặt tại cạnh màn hình, xác định bởi khóa hướng.

en: Y co-ordinate of panel
vi: Tọa độ Y của Bảng

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bảng điều khiển theo trục Y. Khóa này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bản điều khiển được đặt tại cạnh màn hình, xác định bởi khóa hướng.

en: X co-ordinate of panel, starting from the right of the screen
vi: Tọa độ x của Bảng, bắt đầu từ cạnh bên phải màn hình

en: The location of the panel along the x-axis, starting from the right of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the x key is used. If the value is greater than 0, then the value of the x key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bảng điều khiển theo trục X, bắt đầu từ cạnh bên phải màn hình. Đặt thành -1 thì giá trị bị bỏ qua và giá trị của khóa x được dùng. Giá trị lớn hơn 0 thì giá trị của khóa x bị bỏ qua. Khóa này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bảng được đặt tại cạnh màn hình được xác định bởi khóa hướng.

en: Y co-ordinate of panel, starting from the bottom of the screen
vi: Tọa độ y của Bảng, bắt đầu từ cạnh bên dưới màn hình

en: The location of the panel along the y-axis, starting from the bottom of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the y key is used. If the value is greater than 0, then the value of the y key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bản điều khiển theo trục Y, bắt đầu từ cạnh bên dưới màn hình. Đặt thành -1 thì giá trị bị bỏ qua và giá trị của khóa y được dùng. Giá trị lớn hơn 0 thì giá trị của khóa y bị bỏ qua. Khóa này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bảng được đặt tại cạnh màn hình, xác định bởi khóa hướng.

en: Center panel on x-axis
vi: Giữa Bảng theo trục X

en: If true, the x and x_right keys are ignored and the panel is placed at the center of the x-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the x and x_right keys specify the location of the panel.
vi: Đúng thì khóa x và x_right (bên phải) bị bỏ qua và Bảng điều khiển được đặt ngay giữa trục X của màn hình. Nếu Bảng bị thay đổi kích cỡ, nó vẫn nằm tại vị trí đó - v.d. Bảng sẽ tăng kích cỡ cả hai bên. Nếu sai, khóa x và x_right xác định vị trí Bảng.

en: Center panel on y-axis
vi: Giữa Bảng theo trục Y

en: If true, the y and y_bottom keys are ignored and the panel is placed at the center of the y-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the y and y_bottom keys specify the location of the panel.
vi: Đúng thì khóa y và y_bottom (bên dưới) bị bỏ qua và Bảng điều khiển được đặt ngay giữa trục Y của màn hình. Nếu Bảng bị thay đổi kích cỡ, nó vẫn nằm tại vị trí đó - v.d. Bảng sẽ tăng kích cỡ cả hai bên. Nếu sai, khóa y và y_bottom xác định vị trí Bảng.

en: Automatically hide panel into corner
vi: Tự động ẩn Bảng vào góc

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
vi: Nếu được chọn, Bảng điều khiển được tự động ẩn vào góc màn hình khi đẩy con trỏ ra khỏi Bảng điều khiển. Di chuyển con trỏ quanh góc lần nữa sẽ làm xuất hiện lại Bảng điều khiển.

en: Enable hide buttons
vi: Bật nút ẩn

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
vi: Nếu được chọn, các nút sẽ được đặt ở hai đầu Bảng điều khiển, có thể được dùng để kéo bảng điều khiển vào cạnh màn hình, chỉ để hiện một nút.

en: Enable arrows on hide buttons
vi: Bật mũi tên trên nút ẩn

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
vi: Nếu được chọn, mũi tên sẽ được đặt trên nút ẩn. Khóa này chỉ cần thiết nếu khóa enable_buttons (bật nút) là đúng.

en: Panel autohide delay
vi: Khoảng chờ tự động ẩn Bảng

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
vi: Xác định số mili giây chờ sau khi con trỏ rời Bảng điều khiển trước khi bảng điều khiển tự động ẩn. Khóa này chỉ cần thiết nếu khóa auto_hide (tự động ẩn) là đúng.

en: Panel autounhide delay
vi: Khoảng chờ tự động hủy ẩn Bảng

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
vi: Xác định số mili giây chờ sau khi con trỏ vào vùng Bảng điều khiển trước khi bảng điều khiển tự động hiển thị lại. Khóa này chỉ cần thiết nếu khóa auto_hide (tự động ẩn) là đúng.

en: Visible pixels when hidden
vi: Số điểm ảnh hiển thị khi ẩn

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
vi: Xác định số điểm ảnh hiển thị của Bảng điều khiển khi tự động ẩn vào góc. Khóa này chỉ cần thiết nếu khóa auto_hide (tự động ẩn) là đúng.

en: Animation speed
vi: Tốc độ hoạt hình

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
vi: Tốc độ hoạt hình của Bảng điều khiển. Giá trị có thể là "slow" (chậm), "medium" (vừa), và "fast" (nhanh). Khóa này chỉ cần thiết nếu khóa enable_animations (bật hoạt hình) là đúng.

en: Use custom background color
vi: Sử dụng màu nền tùy chỉnh

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Use custom background image
vi: Sử dụng hình nền tùy chỉnh

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
vi: Xác định tập tin dùng làm ảnh nền. Nếu ảnh chứa kênh anfa nó sẽ được trộn vào ảnh nền màn hình nền.

en: Image options
vi: Tùy chọn ảnh

en: Determines how the image set by image-uri is rendered. Possible values are "none", "stretch", "fit". With "stretch", the image will be scaled to the panel dimensions and the aspect ratio of the image will not be maintained. With "fit", the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
vi: Xác định ảnh xác định bởi image-uri sẽ được hiển thị thế nào. Giá trị hợp lệ là "none" (không), "stretch" (kéo dãn), "fit" (khít). Với "stretch", ảnh sẽ được kéo dãn và không giữ nguyên tỉ lệ. Với "fit", ảnh sẽ bị kéo dãn đến hết chiều cao bảng (nếu nằm ngang) nhưng giữ nguyên tỉ lệ.

en: Rotate image on vertical panels
vi: Quay ảnh trên Bảng điều khiển dọc

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
vi: Nếu được chọn, ảnh nền sẽ được quay khi Bảng điều khiển nằm dọc.

en: Use custom text color
vi: Sử dụng màu văn bản tùy chỉnh

en: Text Color
vi: Màu văn bản

en: Panel
vi: Bảng

en: Launch other applications and provide various utilities to manage windows, show the time, etc.
vi: Khởi chạy các ứng dụng khác và cung cấp các tiện ích khác nhau để quản lý cửa sổ, hiển thị giờ v.v.

en: Add to Panel
vi: Thêm vào Bảng

en: No applets found
vi: Không tìm thấy applet nào

en: Find an item to add to “%s”
vi: Tìm một mục để thêm vào “%s”

en: Find an item to add to the panel
vi: Tìm một mục để thêm vào bảng

en: Disabled because this applet is listed in “disabled-applets” setting in “org.gnome.gnome-panel.lockdown” GSettings schema.
vi: Bị tắt vì applet này được liệt kê trong cài đặt “disabled-applets” trong sơ đồ GSettings “org.gnome.gnome-panel.lockdown”.

en: Help
vi: Trợ giúp

en: About
vi: Giới thiệu

en: Add
vi: Thêm

en: Hide Panel
vi: Ẩn Bảng

en: Replace a currently running panel
vi: Thay thế một bảng đang chạy

en: Print version
vi: Hiển thị phiên bản

[ctx: Orientation]
en: Top
vi: Trên

[ctx: Orientation]
en: Bottom
vi: Dưới

[ctx: Orientation]
en: Left
vi: Trái

[ctx: Orientation]
en: Right
vi: Phải

en: Panel Properties
vi: Thuộc tính Bảng

en: Some of these properties are locked down
vi: Vài trong số thuộc tính này đã bị khóa

en: _Orientation:
vi: _Hướng:

en: _Size:
vi: _Cỡ:

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: Miscellaneous:
vi: Linh tinh:

en: E_xpand
vi: _Bung

en: _Autohide
vi: Tự động ẩ_n

en: Show hide _buttons
vi: Hiện các nút ẩ_n

en: Arro_ws on hide buttons
vi: Hiện _mũi tên trên nút ẩn

en: General
vi: Chung

en: Background color:
vi: Màu nền:

en: Background image:
vi: Ảnh nền:

en: Tile
vi: Xếp lát

en: Stretch
vi: Co giãn

en: Fit
vi: Vừa khít

en: Rotate image on vertical panel
vi: Xoay hình ảnh trên bảng dọc

en: Text color:
vi: Màu văn bản:

en: Theme
vi: Chủ đề

note: FIXME: We need a title in this case, but we don't know what * the format should be. Let's put something simple until * the following bug gets fixed: * http://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=165132 FIXME: http://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=165132
en: Error
vi: Lỗi

en: Could not open location '%s'
vi: Không thể mở địa chỉ “%s”

en: _Move
vi: _Di chuyển

en: _Remove From Panel
vi: _Gỡ khỏi Bảng

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
vi: Bảng điều khiển gặp lỗi khi tải “%s”.

en: OK
vi: Đồng ý

en: Do you want to delete the applet from your configuration?
vi: Bạn có muốn xóa bỏ tiểu dụng khỏi cấu hình của bạn không?

en: D_on't Delete
vi: Đừng x_oá bỏ

en: _Delete
vi: _Xóa

en: Open URL: %s
vi: Mở URL: %s

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
vi: Mở “%s”

note: is_exec? exec name
en: Open your personal folder
vi: Mở thư mục chính của bạn

note: is_exec? exec
en: Computer
vi: Máy tính

note: name
en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
vi: Duyệt mọi đĩa và thư mục có thể truy cập từ máy này, cục bộ cũng như ở xa

note: is_exec? exec
en: Network
vi: Mạng

note: name
en: Browse bookmarked and local network locations
vi: Duyện vị trí mạng cục bộ và ví trị được đánh dấu

en: Delete this panel?
vi: Xóa bỏ Bảng điều khiển này chứ?

en: When a panel is deleted, the panel and its
    settings are lost.
vi: Khi một bảng điều khiển bị xóa bỏ, bảng điều khiển và
    những thiết lập của nó cũng bị mất.

en: _Cancel
vi: Thô_i

en: Cannot delete this panel
vi: Không thể xóa bỏ bảng này

en: You must always have at least one panel.
vi: Bạn phải luôn luôn có ít nhất một bảng.

en: _Add to Panel...
vi: Thê_m vào Bảng…

en: _Properties
vi: _Thuộc tính

en: _Delete This Panel
vi: _Xóa bỏ Bảng này

en: _New Panel
vi: Bả_ng mới

en: Cannot create initial panel layout.
vi: Không thể tạo bố trí bảng ban đầu.

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
vi: Không thể tìm thấy một thiết bị cuối, đang dùng xterm, ngay cả khi nó có thể không làm việc được

en: Could not run command '%s'
vi: Không thể chạy lệnh “%s”

en: Could not convert '%s' from UTF-8
vi: Không thể chuyển đổi “%s” từ UTF-8

en: Choose a file to append to the command...
vi: Chọn tập tin để nối vào lệnh…

en: _OK
vi: Đồn_g ý

en: Select an application to view its description.
vi: Chọn ứng dụng để xem mô tả của nó.

en: Will run command: '%s'
vi: Sẽ chạy lệnh: “%s”

en: URI list dropped on run dialog had wrong format (%d) or length (%d)
vi: Danh sách địa chỉ URI bị thả khi chạy hộp thoại thì có dạng không đúng (%d) hay độ dài (%d) không đúng

en: Run Application
vi: Chạy ứng dụng

en: Command icon
vi: Biểu tượng lệnh

en: The icon of the command to be run.
vi: Biểu tượng của lệnh cần chạy.

en: Run in _terminal
vi: Chạy _trong cửa sổ dòng lệnh

en: Select this box to run the command in a terminal window.
vi: Chọn ô này để chạy lệnh trong cửa sổ thiết bị cuối.

en: Run with _file...
vi: Chạy với _tập tin…

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
vi: Nhấn nút này để duyệt tìm tập tin mà tên tập tin sẽ được nối vào chuỗi lệnh.

en: List of known applications
vi: Danh sách các ứng dụng đã biết

en: Show list of known _applications
vi: Hiển thị d_anh sách các ứng dụng đã biết

en: _Run
vi: _Chạy

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
vi: Nhấn nút này để chạy ứng dụng được chọn hoặc lệnh trong trường nhập lệnh.

note: translators: these string will be shown in MetaCity's switch window * popup when you pass the focus to a panel
en: Top Expanded Edge Panel
vi: Bảng cạnh bung trên

en: Top Centered Panel
vi: Bảng giữa trên

en: Top Floating Panel
vi: Bảng nổi trên

en: Top Edge Panel
vi: Bảng cạnh trên

en: Bottom Expanded Edge Panel
vi: Bảng cạnh bung dưới

en: Bottom Centered Panel
vi: Bảng giữa dưới

en: Bottom Floating Panel
vi: Bảng nổi dưới

en: Bottom Edge Panel
vi: Bảng cạnh dưới

en: Left Expanded Edge Panel
vi: Bảng cạnh bung trái

en: Left Centered Panel
vi: Bảng giữa trái

en: Left Floating Panel
vi: Bảng nổi trái

en: Left Edge Panel
vi: Bảng cạnh trái

en: Right Expanded Edge Panel
vi: Bảng canh bung phải

en: Right Centered Panel
vi: Bảng giữa phải

en: Right Floating Panel
vi: Bảng nổi phải

en: Right Edge Panel
vi: Bảng cạnh phải

en: file
vi: tập tin

en: Home
vi: Thư mục chính

note: Translators: this is the same string as the one found in * nautilus Translators: this is the same string as the one found in nautilus
en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: Initial Setup
vi: Cài đặt lần đầu

en: Cancel
vi: Thôi

en: Done
vi: Đã xong

en: Could not display help document '%s'
vi: Không thể hiển thị tài liệu trợ giúp “%s”

en: Error displaying help document
vi: Gặp lỗi khi hiển thị tài liệu trợ giúp

en: Backend “%s” is not supported.
vi: Không hỗ trợ ứng dụng chạy phía sau “%s”.

en: Force Quit
vi: Buộc thoát

en: Force a misbehaving application to quit
vi: Buộc ứng dụng hành xử kỳ lạ phải thoát

en: Lock Screen
vi: Khóa màn hình

en: Protect your computer from unauthorized use
vi: Tránh sự quấy nhiễu máy tính của những người dùng không được phép

en: Log Out
vi: Đăng xuất

en: Log out of this session to log in as a different user
vi: Đăng xuất ra phiên chạy này để đăng nhập vào với tư cách người dùng khác

en: Run Application...
vi: Chạy ứng dụng…

en: Run an application by typing a command or choosing from a list
vi: Chạy ứng dụng bằng cách nhập vào một lệnh hoặc chọn từ danh sách

en: Power Off
vi: Tắt máy

en: Power off the computer
vi: Tắt máy tính

en: Disabled because “disable-force-quit” setting in “org.gnome.gnome-panel.lockdown” GSettings schema is set to true.
vi: Bị tắt vì cài đặt "disable-force-quit" trong lược đồ GSettings “org.gnome.gnome-panel.lockdown” được đặt thành true.

en: Could not launch application
vi: Không thể khởi chạy ứng dụng

en: Disabled because “disable-lock-screen” setting in “org.gnome.desktop.lockdown” GSettings schema is set to true.
vi: Bị tắt vì cài đặt “disable-lock-screen” trong lược đồ GSettings “org.gnome.desktop.lockdown” được đặt thành true.

en: _Lock Screen
vi: _Khóa màn hình

en: _Activate Screensaver
vi: _Kích hoạt trình bảo vệ màn hình

en: Disabled because “disable-log-out” setting in “org.gnome.desktop.lockdown” GSettings schema is set to true.
vi: Bị tắt vì cài đặt “disable-log-out” trong lược đồ GSettings “org.gnome.desktop.lockdown” được đặt thành true.

en: Disabled because “disable-command-line” setting in “org.gnome.desktop.lockdown” GSettings schema is set to true.
vi: Bị tắt vì cài đặt “disable-command-line” trong lược đồ GSettings “org.gnome.desktop.lockdown” được đặt thành true.

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
vi: Nhấn vào cửa sổ để buộc ứng dụng kết thúc. Để hủy, nhấn phím <ESC>.

en: Force this application to exit?
vi: Buộc ứng dụng này thoát không?

en: If you choose to force an application to exit, unsaved changes in any open documents in it might get lost.
vi: Nếu bạn chọn buộc ứng dụng kết thúc, thay đổi chưa lưu trong tài liệu sẽ bị mất.

en: _Force quit
vi: _Buộc thoát

note: Translators: This is a strftime format string. * It is used to display the start date of an appointment, in * the most abbreviated way possible.
en: %b %d
vi: %d %b

en: Tasks
vi: Tác vụ

en: Edit
vi: Sửa

en: All Day
vi: Cả ngày

en: Appointments
vi: Cuộc hẹn

en: Birthdays and Anniversaries
vi: Sinh nhật và Kỷ niệm

en: Weather Information
vi: Thông tin thời tiết

en: Locations
vi: Địa điểm

en: Calendar
vi: Lịch

en: Click to hide your appointments and tasks
vi: Bấm chuột để ẩn các cuộc hẹn và nhiệm vụ của bạn

en: Click to view your appointments and tasks
vi: Bấm chuột để xem các cuộc hẹn và nhiệm vụ của bạn

en: Click to hide month calendar
vi: Nhấn để ẩn lịch tháng

en: Click to view month calendar
vi: Bấm chuột để xem lịch tháng

note: Done!
en: Computer Clock
vi: Đồng hồ máy tính

en: Failed to open the time settings
vi: Gặp lỗi khi mở thiết lập giờ hệ thống

en: Choose Location
vi: Chọn địa điểm

en: Edit Location
vi: Điều chỉnh địa điểm

en: Default
vi: Măc định

en: Kelvin
vi: Độ K

en: Celsius
vi: Độ C

en: Fahrenheit
vi: Độ F

en: Meters per second (m/s)
vi: Mét trên giây (m/s)

en: Kilometers per hour (kph)
vi: Kilômét trên giờ (km/h)

en: Miles per hour (mph)
vi: Dặm trên giờ (mph)

en: Knots
vi: Hải lý

en: Beaufort scale
vi: Tỷ lệ Beaufort

en: City Name
vi: Tên thành phố

en: City Time Zone
vi: Múi giờ thành phố

en: Failed to set the system timezone
vi: Gặp lỗi khi đặt múi giờ hệ thống

en: <small>Set...</small>
vi: <small>Đặt…</small>

en: <small>Set</small>
vi: <small>Đặt</small>

en: Set location as current location and use its timezone for this computer
vi: Đặt làm vị trí hiện thời và dùng làm múi giờ hiện thời cho máy này

note: Translators: The two strings are temperatures.
en: %s, feels like %s
vi: %s, cảm giác như %s

en: Sunrise: %s / Sunset: %s
vi: Bình minh: %s / Hoàng hôn: %s

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Get the current time and date
vi: Xem thời gian hiện tại

en: Copy Date and _Time
vi: Chép Ngày và _giờ

en: Ad_just Date & Time
vi: _Chỉnh ngày, giờ

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: East
vi: Đông

en: West
vi: Tây

en: North
vi: Bắc

en: South
vi: Nam

en: (optional)
vi: (tùy chọn)

en: _Location Name:
vi: _Tên vị trí:

en: L_atitude:
vi: _Vĩ độ:

en: L_ongitude:
vi: _Kinh độ:

note: Languages that have a single word that translates as either 'state' or 'province' should use that instead of 'region'.
en: Type a city, region, or country name and then select a match from the pop-up.
vi: Kiểu thành phố, miền hay tên quốc gia, sau đó chọn một mục tương ứng trong trình đơn nảy lên.

en: _Timezone:
vi: _Múi giờ:

en: Clock Preferences
vi: Tùy chọn đồng hồ

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: Time _Settings
vi: T_hiết lập thời gian

en: _Close
vi: Đón_g

en: Clock Format
vi: Định dạng đồng hồ

en: _12 hour format
vi: Định dạng _12 giờ

en: _24 hour format
vi: Định dạng _24 giờ

en: Panel Display
vi: Hiển thị bảng

en: Show the _date
vi: Hiện _ngày

en: Show seco_nds
vi: Hiện _giây

en: Show _weather
vi: Hiện t_hời tiết

en: Show _temperature
vi: Hiện nhiệ_t độ

en: _Add
vi: T_hêm

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Remove
vi: Gỡ _bỏ

en: Display
vi: Hiển thị

en: _Visibility unit:
vi: Đơn vị _tầm nhìn:

en: _Pressure unit:
vi: Đơn vị á_p suất:

en: _Temperature unit:
vi: Đơn vị _nhiệt độ:

en: _Wind speed unit:
vi: Đơn vị tốc độ _gió:

en: Weather
vi: Thời tiết

en: Warning: The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
vi: Cảnh báo: lệnh này có vẻ có cái gì đó thật sự hữu dụng.
    Vì nó là một tiểu ứng dụng vô dụng, bạn có lẽ không muốn làm điều này.
    Rất khuyên bạn không nên dùng %s cho bất kỳ cái gì mà tạo
    tiểu ứng dụng “thực tế” hay hữu ích.

en: %s the Fish
vi: %s con cá

en: %s the Fish, a contemporary oracle
vi: Cá %s, diễn viên nổi tiếng trong phím

en: Unable to locate the command to execute
vi: Không thể định vị trí lệnh cần thực hiện

en: %s the Fish Says:
vi: Cá %s phán rằng:

en: Unable to read output from command
    
    Details: %s
vi: Không thể đọc dữ liệu xuất khi thực hiện lệnh
    
    Chi tiết: %s

en: _Speak again
vi: _Nói lại

en: The configured command is not working and has been replaced by: %s
vi: Lệnh được cấu hình không hoạt động và đã được thay thế bằng: %s

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
vi: Không thể thực thi “%s”
    
    Chi tiết: %s

en: Unable to read from '%s'
    
    Details: %s
vi: Không thể đọc từ “%s”
    
    Chi tiết: %s

en: The water needs changing
vi: Cần đổi nước

en: Look at today's date!
vi: Xem ngày của hôm nay!

en: %s the Fish, the fortune teller
vi: Cá %s sẽ nói nhiều chuyện lạ

en: Fish
vi: Cá

en: Display a swimming fish or another animated creature
vi: Hiển thị một con cá đang bơi hoặc một sinh vật đang hoạt động khác

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Fish Preferences
vi: Tùy thích cá

en: _Name of fish:
vi: Tê_n cá:

en: Co_mmand to run when clicked:
vi: _Lệnh cần thực hiện khi được nhấn:

en: Animation:
vi: Hoạt hình:

en: _Pause per frame:
vi: Khoảng _chờ mỗi khung hình:

en: seconds
vi: giây

en: _Rotate on vertical panels
vi: _Quay thành Bảng dọc

en: _Launch
vi: _Khởi chạy

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Application in Terminal
vi: Ứng dụng trong cửa sổ dòng lệnh

en: Directory
vi: Thư mục

en: File
vi: Tập tin

en: Choose Icon File
vi: Chọn tập tin biểu tượng

en: _Open
vi: _Mở

en: Choose Icon Name
vi: Chọn tên biểu tượng

en: Choose an application...
vi: Chạy ứng dụng…

en: Choose a directory...
vi: Chọn thư mục...

en: Choose a file...
vi: Chọn tập tin…

en: Comm_and:
vi: _Lệnh:

en: _Location:
vi: _Vị trí:

note: Type
en: _Type:
vi: _Kiểu :

note: Name
en: _Name:
vi: Tê_n:

en: _Browse...
vi: _Duyệt…

note: Comment
en: Co_mment:
vi: _Ghi chú :

en: All
vi: Tất cả

en: Select Icon Name
vi: Chọn Tên biểu tượng

en: Select
vi: Chọn

en: Contexts:
vi: Ngữ cảnh:

en: Icon Names:
vi: Tên biểu tượng:

en: Show standard icons only
vi: Liệt kê chỉ các biểu tượng tiêu chuẩn

en: (empty)
vi: (rỗng)

en: Can not execute “%s” command line.
vi: Không thể thực hiện dòng lệnh “%s”.

en: Could not open location
vi: Không thể mở vị trí

en: Failed to load key file “%s”: %s
vi: Gặp lỗi khi tải tập tin khóa “%s”: %s

en: Custom Application Launcher
vi: Bộ khởi chạy ứng dụng tự chọn

en: Create a new launcher
vi: Tạo bộ khởi chạy mới

en: Application Launcher...
vi: Bộ khởi chạy ứng dụng…

en: Copy a launcher from the applications menu
vi: Sao chép bộ khởi chạy từ trình đơn ứng dụng

en: Could not save launcher
vi: Không thể lưu bộ khởi chạy

en: _Revert
vi: _Hoàn nguyên

en: Launcher Properties
vi: Thuộc tính của bộ khởi chạy

en: Launcher does not start with required “%s” group.
vi: Bộ khởi chạy không thể khởi động với nhóm yêu cầu “%s”.

en: Launcher has invalid Type key value “%s”.
vi: Bộ khởi chạy có giá trị khóa kiểu “%s” không hợp lệ.

en: The icon of the launcher is not set.
vi: Biểu tượng của bộ bộ khởi chạy chưa được đặt.

en: The type of the launcher is not set.
vi: Kiểu của bộ bộ khởi chạy chưa được đặt.

en: The type of the launcher must be “%s” or “%s”.
vi: Kiểu của bộ bộ khởi chạy phải là “%s” hoặc “%s”.

en: The name of the launcher is not set.
vi: Chưa đặt tên của bộ khởi chạy.

en: The command of the launcher is not set.
vi: Chưa đặt lệnh của bộ khởi chạy.

en: The location of the launcher is not set.
vi: Chưa đặt vị trí của bộ khởi chạy.

en: Launcher location
vi: Ví trí bộ khởi chạy

en: The location of the .desktop file describing the launcher.
vi: Vị trí tập tin “.desktop” mô tả Bộ khởi chạy.

en: Switch User
vi: Chuyển người dùng

en: Hibernate
vi: Ngủ đông

en: Suspend
vi: Tạm dừng

en: Hybrid Sleep
vi: Ngủ lai

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: Restart the computer
vi: Khởi động lại máy tính

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: Browse and run installed applications
vi: Duyệt và chạy các ứng dụng đã cài đặt

en: Places
vi: Mở nhanh

en: Access documents, folders and network places
vi: Truy cập tài liệu, thư mục và địa chỉ mạng

en: System
vi: Hệ thống

en: Change system appearance and behavior, or get help
vi: Thay đổi diện mạo và hành vi hệ thống, hoặc nhận trợ giúp

en: Please install the '%s' application.
vi: Xin vui lòng cài đặt ứng dụng “%s”.

en: Main Menu
vi: Trình đơn chính

en: The main GNOME menu
vi: Trình đơn GNOME chính

en: Menu Button
vi: Nút trình đơn

en: A custom menu button
vi: Thêm nút trình đơn tự chọn

en: Menu Bar
vi: Thanh trình đơn

en: A custom menu bar
vi: Thanh trình đơn tự chọn

en: User menu
vi: Trình đơn người dùng

en: Menu to change your settings and log out
vi: Trình đơn để thay đổi các cài đặt và đăng xuất

en: Could not launch '%s'
vi: Không thể khởi chạy “%s”

en: Unable to scan %s for media changes
vi: Không thể quét %s để phát hiện thay đổi phương tiện

en: Unable to mount %s
vi: Không thể gắn kết %s

en: Rescan %s
vi: Quét lại %s

en: Mount %s
vi: Gắn kết %s

[ctx: Desktop Folder]
note: Translators: Desktop is used here as in "Desktop Folder" * (this is not the Desktop environment).
en: Desktop
vi: Màn hình nền

en: Open the contents of your desktop in a folder
vi: Mở nội dung màn hình nền như một thư mục

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu

en: Removable Media
vi: Thiết bị lưu trữ rời

en: Network Places
vi: Địa chỉ mạng

en: Recent Documents
vi: Tài liệu gần đây

en: Clear the Recent Documents list?
vi: Xóa danh sách các tài liệu mới dùng gần đây chứ?

en: If you clear the Recent Documents list, you clear the following:
    • All items from the Places → Recent Documents menu item.
    • All items from the recent documents list in all applications.
vi: Xóa danh sách tài liệu mới dùng gần đây thì cũng xóa:
    * Mọi mục trong trình đơn Mở nhanh → Tài liệu gần đây.
    * Mọi mục trong danh sách tài liệu gần đây của mọi ứng dụng.

en: C_lear
vi: _Xóa

en: Clear Recent Documents...
vi: Xóa danh sách tài liệu gần đây…

en: Clear all items from the recent documents list
vi: Xóa mọi mục từ danh sách tài liệu gần đây

en: _Edit Menus
vi: _Sửa trình đơn

en: Icon used for button
vi: Biểu tượng dùng cho nút

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. If empty, the default icon for the menu will be used.
vi: Vị trí của tập tin ảnh được dùng làm biểu tượng cho nút đối tượng. Dùng biểu tượng mặc định nếu rỗng.

en: Menu content path
vi: Đường dẫn nội dung trình đơn

en: The path from which the menu contents is constructed. If empty, the menu will be the default applications menu.
vi: Đường dẫn để xây dựng nội dung trình đơn từ đó. Dùng trình đơn ứng dụng mặc định nếu rỗng.

en: Show arrow on menu icon
vi: Hiển thị mũi tên trên biểu tượng trình đơn

en: Tooltip displayed for menu
vi: Chú giải công cụ cho trình đơn

en: The text to display in a tooltip for this menu.
vi: Nội dung hiển thị trong mẹo công cụ cho trình đơn này.

en: Panel Notification Area
vi: Vùng thông báo trên Bảng điều khiển

en: Notification Area
vi: Vùng thông báo

en: Area where notification icons appear
vi: Vùng nơi các biểu tượng thông báo xuất hiện

en: Separator
vi: Bộ phân cách

en: A separator to organize the panel items
vi: Một bộ phân cách để tổ chức các mục trong bảng điều khiển

en: Status Notifier Host
vi: Chủ thông báo tình trạng

en: Display all Status Notifier Items
vi: Hiển thị mọi thông báo tình trạng

en: Failed to load %s: %s
vi: Không tải được %s: %s

en: Icon not found
vi: Không tìm thấy biểu tượng

en: Click here to restore hidden windows.
vi: Nhấn vào đây để khôi phục các cửa sổ ẩn.

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
vi: Nhấn vào đây để ẩn mọi cửa sổ và hiển thị màn hình nền.

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
vi: Trình quản lý cửa sổ của bạn không hỗ trợ nút hiển thị màn hình nền, hoặc bạn chưa chạy trình quản lý cửa sổ.

en: Show Desktop Button
vi: Hiện nút màn hình nền

en: Window List Preferences
vi: Tùy thích danh sách cửa sổ

en: Window List Content
vi: Nội dung danh sách cửa sổ

en: Sh_ow windows from current workspace
vi: _Hiện các cửa sổ trên không gian làm việc hiện thời

en: Show windows from a_ll workspaces
vi: Hiện các cửa sổ trên mọi vùng _làm việc

en: Window Grouping
vi: Nhóm cửa sổ

en: _Never group windows
vi: Khô_ng bao giờ xếp nhóm các cửa sổ

en: Group windows when _space is limited
vi: _Xếp nhóm các cửa sổ khi không gian bị giới hạn

en: _Always group windows
vi: _Luôn xếp nhóm các cửa sổ

en: Restoring Minimized Windows
vi: Phục hồi cửa sổ bị thu nhỏ

en: Restore to current _workspace
vi: Phục hồi _không gian làm việc hiện thời

en: Restore to na_tive workspace
vi: Phục hồi không gian làm việc _nguyên thủy

en: Window Selector
vi: Bộ chọn cửa sổ

en: Show Desktop
vi: Hiện màn hình nền

en: Hide application windows and show the desktop
vi: Ẩn các cửa sổ ứng dụng và hiển thị màn hình nền

en: Window List
vi: Danh sách cửa sổ

en: Switch between open windows using buttons
vi: Chuyển đổi giữa các cửa sổ mở, dùng nút

en: Switch between open windows using a menu
vi: Chuyển đổi giữa các cửa sổ mở, dùng trình đơn

en: Workspace Switcher
vi: Bộ chuyển đổi không gian làm việc

en: Switch between workspaces
vi: Chuyển đổi giữa các không gian làm việc

en: rows
vi: hàng

en: columns
vi: cột

en: Workspace Switcher Preferences
vi: Tùy thích bộ chuyển không gian làm việc

en: Show _only the current workspace
vi: Chỉ hiện không gian làm việc _hiện thời

en: Show _all workspaces in:
vi: Hiện _mọi không gian làm việc trong:

en: Switcher
vi: Bộ chuyển đổi

en: Number of _workspaces:
vi: Số lượng _không gian làm việc:

en: Workspace na_mes:
vi: Tên vùng là_m việc:

en: Workspace Names
vi: Tên không gian làm việc

en: Show workspace _names in switcher
vi: Hiện tê_n không gian làm việc trong bộ chuyển không gian làm việc

en: Workspaces
vi: Không gian làm việc
