podcasts master - en to is translation catalogue (127 entries)

en: Episodes:
is: Þættir:

en: Last publication
is: Síðasta útgáfa

en: _Subscribe
is: _Gerast áskrfandi

en: Subscribing to feed…
is: Gerist áskrifandi að streymi…

en: Add Podcasts
is: Bæta við hlaðvörpum

en: Search
is: Leita

en: Enter a feed URL or search the selected platforms.
is: Settu inn vefslóð streymis eða að leitaðu í völdum kerfum.

en: Submit search
is: Senda inn leit

en: Loading…
is: Hleð...

en: Please enable a Search Platform below, or enter a http(s) feed URL.
is: Virkjaðu leitarkerfi hér fyrir neðan, eða settu inn http(s)-slóð á streymi.

en: Search Platforms
is: Leita

en: Search queries will be sent to these platforms.
is: Leitarbeiðnir verða sendar á þessi kerfi.

en: Search results
is: Leitarniðurstöður

en: No results found.
is: Engar niðurstöður fundust.

note: Translators: Show as a noun, meaning a Podcast-Show.
en: This show does not have episodes yet
is: Í þessari útvarpsþáttaröð eru engir þættir ennþá.

en: If you think this is an error, please consider writing a bug report.
is: Ef þú heldur að þetta sé villa, gætir þú sent inn villuskýrslu.

note: Translators: Shows as a noun, meaning Podcast-Shows.
en: Get Some Shows
is: Náðu í nokkra útvarpsþætti

note: Translators: Shows as a noun, meaning Podcast-Shows.
en: Add new shows via feed URL
is: Bættu við nýjum útvarpsþáttaröðum gegnum streymi-vefslóð

note: Translators: Shows as a noun, meaning Podcast-Shows.
en: Import shows from another device
is: Flytja inn útvarsþætti úr öðru tæki

en: Episode Details
is: Upplýsingar um þátt

en: Episode Menu
is: Valmynd þáttar

en: Podcast Title
is: Titill hlaðvarps

en: Duration - Date
is: Lengd - Dagsetning

en: _Stream
is: _Streymi

en: _Play
is: _Spila

en: _Download
is: _Sækja

en: Cancel
is: Hætta við

en: Delete
is: Eyða

en: Episode Description
is: Lýsing á innihaldi þáttarins

en: Episode Cover
is: Kennimynd þáttarins

note: Translators: Show as a noun, meaning a Podcast-Show.
en: Go to Show
is: Fara á útvarpsþáttaröð

en: Copy Episode URL
is: Afrita vefslóð þáttar

en: Mark as Played
is: Merkja sem spilað

en: Mark as Unplayed
is: Merkja sem óspilað

en: You’ve already listened to this episode.
is: Þú er búin/n að hlusta á þennan þátt .

en: Calculating episode size…
is: Reikna út stærð þáttar...

en: Play this episode
is: Spila þennan þátt

en: Cancel the download process
is: Hætta við niðurhal

en: Download this episode
is: Hlaða niður þennan þátt

en: Episode without audio
is: Þáttur án hljóðrásar

[ctx: shortcut window]
en: Navigation
is: Leiðsögn

[ctx: shortcut window]
en: Go to Home Page
is: Fara á heimasíðu

[ctx: shortcut window]
note: Translators: Shows as a Noun
en: Go to Shows Page
is: Fara á síðu þátta

[ctx: shortcut window]
note: Translators: 'Discovery' is a page where you can add new podcasts
en: Go To Discovery Page
is: Fara á

[ctx: shortcut window]
en: Player
is: Spilari

[ctx: shortcut window]
en: Toggle Pause
is: Víxla á

[ctx: shortcut window]
en: Seek Forwards
is: Leita framfyrir

[ctx: shortcut window]
en: Seek Backwards
is: Leita afturfyrir

[ctx: shortcut window]
en: General
is: Almennt

[ctx: shortcut window]
en: Check for new episodes
is: Athuga með nýja þætti

[ctx: shortcut window]
en: Quit the application
is: Slökkva á forritinu

[ctx: shortcut window]
en: Import Subscriptions
is: Flytja inn áskrftir

[ctx: shortcut window]
en: Export Subscriptions
is: Flytja út áskriftir

en: Today
is: Í dag

en: Yesterday
is: Í gær

en: This Week
is: Þessa viku

en: This Month
is: Þennan mánuð

en: Older
is: Eldri

en: Change the playback speed
is: Breyta afspilunarhraða

en: Rewind
is: Vinda til baka

en: Play
is: Spila

en: Pause
is: Hlé

en: Forward
is: Áfram

en: Description
is: Lýsing

en: Rewind 10 seconds
is: Vinda til baka 10 sek

en: Fast forward 10 seconds
is: Vinda áfram um 10 sek

en: _Mark All Episodes as Played
is: _Merkja alla þætti sem spilað

en: _Website
is: _Vefsvæði

en: _Unsubscribe
is: _Afskrá

en: Open Website
is: Opna vefsvæði

en: Mark All as Played
is: Merkja allt sem spilað

en: Unsubscribe
is: Segja upp áskrift

en: Podcast Menu
is: Titill hlaðvarps

en: Episodes
is: Þættir

en: _Check for New Episodes
is: _Athuga með nýja þætti

note: Translators: Show as a noun, meaning Podcast-Shows.
en: _Import Shows
is: F_lytja inn þætti

note: Translators: Show as a noun, meaning Podcast-Shows.
en: _Export Shows
is: F_lytja út útvarpsþætti

en: _Keyboard Shortcuts
is: _Flýtilyklar

en: _About Podcasts
is: _Um Podcasts

note: Weird magic I copy-pasted that sets the Application Name in the Shell.
en: Podcasts
is: Hlaðvörp (podcasts)

en: Add a New Feed
is: Bæta við nýju streymi

en: Main Menu
is: Aðalvalmynd

note: Translators: Show as a noun, meaning a Podcast-Show.
en: Show
is: Þáttur

en: Listen to your favorite shows
is: Hlustaðu á uppáhalds útvarpsþættina þína

en: Play, update, and manage your podcasts from a lightweight interface that seamlessly integrates with GNOME. Podcasts can play various audio formats and remember where you stopped listening. You can subscribe to shows via RSS/Atom, iTunes, and Soundcloud links. Subscriptions from other apps can be imported via OPML files.
is: Spila, endurnýja og halda utanum hlaðvörp með notendaviðmóti sem fellur hnökralaust inní GNOME gluggaumhverfið. Podcasts getur spilað ýmis skráarsnið og haldið áfram þar sem frá var horfið í afspilun. Þú getur gerst áskrifandi að þáttum í gegnum RSS/Atom, ITunes og Soundcloud hlekki. Áskrftir úr öðrum forritum er hægt að hlaða inn með OPML skjölum.

en: The home view displaying the newest episodes of your podcasts
is: Heimsýnin

en: The shows view displaying the covers of your podcasts
is: Þættirnir sýna af hlaðvörpum þínum

en: The show widget displaying the cover and the latest episodes of a specific podcast
is: Viðmótshluti þáttarins sem sýnir auðkennismynd og nýjustu þætti tiltekins hlaðvarps

en: The view where one can add a new podcast
is: Glugginn sem hægt er  að bæta við nýjum hlaðvörpum

note: developer_name tag deprecated with Appstream 1.0
en: The Podcasts developers
is: Podcast þróunarteymið

en: Listen to your favorite podcasts, right from your desktop.
is: Hlustaðu á uppáhalds hlaðvörpin þín, beint af tölvunni þinni

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: Podcast;RSS;
is: Hlaðvarp;RSS;

en: Height of the last open main window
is: Hæð síðasta opna aðalglugga

en: Width of the last open main window
is: Breidd síðasta opna aðalglugga

en: Maximized state of the last open main window
is: Hámörkun síðasta opna aðalglugga

en: Whether to periodically refresh content
is: Hvort endurlesa skuli efnið með jöfnu millibil

en: How many periods of time to wait between automatic refreshes
is: Hve langt tímabil skal líða milli sjálfvirks endurlesturs

en: What period of time to wait between automatic refreshes
is: Hve lengi skal bíða milli sjálfvirks endurlesturs

en: Whether to refresh content after startup
is: Hvort skuli endurlesa efni eftir ræsingu

en: How many periods of time to wait between automatic cleanups
is: Hve langan tími skal bíða milli sjálfvirkra tilteka

en: What period of time to wait between automatic cleanups
is: Hve langt tímabil skal líða milli sjáfvirkra tiltekta

en: Copied URL to clipboard!
is: Afritaði vefslóð á klippispjald!

en: Jump to {}:{}:{}
is: Hoppa yfir á {}:{}:{}

en: Jump to {}:{}
is: Hoppa yfir á {}:{}

en: Download failed: {}
is: Niðurhal mistókst: {}

en: Failed to subscribe to feed: {}
is: Tókst ekki að gerast áskrifandi  að streymi: {}

en: OPML file
is: OPML-skrá

en: Select the file from which to you want to import shows.
is: Veldu skjalið sem þú vilt flytja inn útvarsþættina úr.

en: _Import
is: _Flytja inn

en: Failed to parse the imported file {}
is: Tókst ekki að þátta innflutt skjal {}

note: Translators: Show as a noun, meaning Podcast-Shows.
en: Export shows to…
is: Flytja útvarpsþætti út í...

en: _Export
is: _Flytja út

note: Translators: This is the string of the suggested name for the exported opml file
en: gnome-podcasts-exported-shows
is: gnome-hlaðvörp-útflutt-útvarpsþættir

en: GNOME Podcasts Subscriptions
is: GNOME hlaðvarpsáskriftir

en: Failed to export podcasts
is: Tókst ekki að flytja út hlaðvörp

en: Podcast Client for the GNOME Desktop.
is: Hlaðvarpsforrit fyrir GNOME-skjáborðskerfið.

en: Fetching feeds…
is: Sæki streymi…

en: New
is: Nýtt

note: Translators: Shows as a noun, meaning Podcast-Shows.
en: Shows
is: Útvarpsþættir

en: Download progress
is: Staða niðurhals

en: {} min
is: {} mín

en: The media player was unable to execute an action.
is: Margliðlunarspilarinn gat ekki framkvæmt aðgerð.

en: Visually expands this description
is: Þenur sjónrænt út þessar útskýringar

en: Read More
is: Lesa meira

en: Marked all episodes as listened
is: Merkti alla þætti sem búið að hlusta á

en: Undo
is: Afturkalla

en: Unsubscribed from {}
is: Sagði upp áskrift að {}
