gnome-games 2.6 - en to is translation catalogue (96 entries)

en: _New Game
is: _Nýr leikur

en: _Preferences
is: _Kjörstillingar

en: _Scores
is: _Stigatafla

en: _Help
is: _Hjálp

en: _About
is: _Um hugbúnaðinn

en: _Quit
is: _Hætta

en: GNOME Robots
is: GNOME Vélmenni

en: Avoid the robots and make them crash into each other
is: Forðastu vélmennin og láttu þau rekast á hvert annað

en: It is the distant future – the year 2000. Evil robots are trying to kill you. Avoid the robots or face certain death.
is: Þetta gerist í fjarlægri framtíð - árið 2000. Vond vélmenni vilja slátra þér. Forðastu þau eða mættu örlögum þínum.

en: Fortunately, the robots are extremely stupid and will always move directly towards you. Trick them into colliding into each other, resulting in their destruction, or into the junk piles that result. You can defend yourself by moving the junk piles, or escape to safety with your handy teleportation device.
is: Til allrar hamingju eru vélmennin einstaklega heimsk og munu alltaf taka stefnuna beint á þig. Gabbaðu þau til að klessa á hvert annað, sem mun eyðileggja þau, eða til að keyra á hrúgur ónýtra vélmenna. Þú getur nefninlega varist vélmennunum með því að færa þessar hrúgur nú eða með því að stökkva í öruggt skjól með hinu handhæga fjarflutningstóli.

en: Your supply of safe teleports is limited, and once you run out, teleportation could land you right next to a robot, who will kill you. Survive for as long as possible!
is: Þú átt aðeins takmarkaðan fjölda öruggra stökka, og ef þú klárar þau geta stökkin látið þig lenda við hlið vélmennis, sem mun drepa þig. Reyndu að lifa af sem lengst!

en: The GNOME Project
is: GNOME verkefnið

en: Robots
is: Vélmenni

en: game;arcade;teleport;
is: leikur;borðspil;stökkva;hreyfa;

en: Show toolbar
is: Birta verkfærastiku

en: Show toolbar. A standard option for toolbars.
is: Birta verkfærastiku. Staðalkostur fyrir verkfærastikur.

en: Robot image theme
is: Myndaþema vélmenna

en: Robot image theme. The theme of the images to use for the robots.
is: Myndaþema vélmenna. Hvaða myndir á að nota fyrir vélmennin.

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: Background color. The hex specification of the background color.
is: Bakgrunnslitur. Sextándugildi bakgrunnslitar.

en: Game type
is: Tegund leiks

en: Game type. The name of the game variation to use.
is: Tegund spils. Hvaða útgáfu af spilinu á að nota.

en: Use safe moves
is: Nota öruggar hreyfingar

en: Use safe moves. The safe moves option will help you to avoid being killed due to a mistake. If you try to make a move that would lead to your death when there is a safe move available you will not be allowed to proceed.
is: Nota öruggar hreyfingar. Þessi valkostur hjálpar þér til að vera ekki slátrað fyrir mistök. Ef þú reynir hreyfingu sem mun leiða til þess að þú drepist og það er önnur leið sem er örugg, muntu ekki geta haldið áfram.

en: Use super safe moves
is: Nota ofurörugga leiki

en: Use super safe moves. The player is alerted when there is no safe move and the only option is to teleport out.
is: Nota ofuröruggar hreyfingar. Spilarinn er aðvaraður ef enginn örugg hreyfing fyrirfinnst og eina leiðin er að stökkva annað.

en: Enable game sounds
is: Virkja leikhljóð

en: Enable game sounds. Play sounds for various events throughout the game.
is: Virkja leikhljóð. Spila hljóð fyrir ýmis atvik allan leikinn.

en: Key to move NW
is: Lykill til að fara norðvestur

en: The key used to move north-west.
is: Lykill til að hreyfa í norðvestur.

en: Key to move N
is: Lykill til að fara norður

en: The key used to move north.
is: Lykill til að hreyfa í norður.

en: Key to move NE
is: Lykill til að fara norðaustur

en: The key used to move north-east.
is: Lykill til að hreyfa í norðaustur.

en: Key to move W
is: Lykill til að fara vestur

en: The key used to move west.
is: Lykill til að hreyfa í vestur.

en: Key to hold
is: Lykill til að bíða

en: The key used to hold still.
is: Lykill til að halda kyrru fyrir.

en: Key to move E
is: Lykill til að fara austur

en: The key used to move east.
is: Lykill til að hreyfa í austur.

en: Key to move SW
is: Lykill til að fara suðvestur

en: The key used to move south-west.
is: Lykill til að hreyfa í suðvestur.

en: Key to move S
is: Lykill til að fara suður

en: The key used to move south.
is: Lykill til að hreyfa í suður.

en: Key to move SE
is: Lykill til að fara suðaustur

en: The key used to move south-east.
is: Lykill til að hreyfa í suðaustur.

en: Width of the window in pixels
is: Breidd aðalgluggans í mynddílum

en: Height of the window in pixels
is: Hæð aðalgluggans í mynddílum

en: true if the window is maximized
is: SATT ef forritsglugginn er hámarkaður

en: Congratulations, You Have Defeated the Robots!! 
    But Can You do it Again?
is: Til hamingju, þú sigraðir vélmennin!! 
    En geturðu gert það aftur?

note: This should never happen.
en: There are no teleport locations left!!
is: Það eru engir staðir eftir til að stökkva á!!

en: There are no safe locations to teleport to!!
is: Það eru engir öruggir staðir til að stökkva á!!

en: Unknown Command
is: Óþekkt skipun

en: Classic robots
is: Hefðbundinn vélmennaleikur

en: Classic robots with safe moves
is: Sígild vélmenni með öruggum hreyfingum

en: Classic robots with super-safe moves
is: Sígild vélmenni með ofuröruggum hreyfingum

en: Nightmare
is: Martröð

en: Nightmare with safe moves
is: Martröð með öruggum hreyfingum

en: Nightmare with super-safe moves
is: Martröð með ofuröruggum hreyfingum

en: Robots2
is: Vélmenni2

en: Robots2 with safe moves
is: Vélmenni2 með öruggum hreyfingum

en: Robots2 with super-safe moves
is: Vélmenni2 með ofuröruggum hreyfingum

en: Robots2 easy
is: Vélmenni2 auðvelt

en: Robots2 easy with safe moves
is: Vélmenni2 auðveldur með öruggum hreyfingum

en: Robots2 easy with super-safe moves
is: Vélmenni2 auðveldur með ofuröruggum hreyfingum

en: Robots with safe teleport
is: Vélmenni með örugg stökk

en: Robots with safe teleport with safe moves
is: Vélmenni með öruggum stökkum og hreyfingum

en: Robots with safe teleport with super-safe moves
is: Vélmenni með öruggum stökkum og ofuröruggum hreyfingum

note: Window subtitle. The first %d is the level, the second is the score. \t creates a tab.
en: Level: %d	Score: %d
is: Þrep: %d	Stig: %d

note: Second line of safe teleports button label. %d is the number of teleports remaining.
en: (Remaining: %d)
is: (eftir: %d)

note: First line of safe teleports button label.
en: Teleport _Safely
is: _Stökkva öruggt

en: Based on classic BSD Robots
is: Byggt á leiknum „BSD Robots“

en: Are you sure you want to discard the current game?
is: Ertu viss um að þú viljir henda þessum leik?

en: Keep _Playing
is: S_pila áfram

en: Teleport _Randomly
is: Stökkva af _handahófi

en: _Wait for Robots
is: _Bíða eftir vélmennunum

note: Label on the scores dialog, next to map type dropdown
en: Game Type:
is: Tegund leiks:

en: No game data could be found.
is: Engin leikjagögn fundust.

en: The program Robots was unable to find any valid game configuration files. Please check that the program is installed correctly.
is: Vélmennaleikurinn fann ekki neinar gildar leikstillingaskrár. Athugaðu hvort leikurinn sé rétt uppsettur.

en: Some graphics files are missing or corrupt.
is: Sumar myndskrár finnast ekki eða eru skemmdar.

en: The program Robots was unable to load all the necessary graphics files. Please check that the program is installed correctly.
is: Vélmennaleikurinn gat ekki hlaðið inn öllum nauðsynlegum myndskrám. Athugaðu hvort leikurinn sé rétt uppsettur.

en: Could not find '%s' pixmap file
is: Fann ekki '%s' myndaskrá

en: Preferences
is: Kjörstillingar

en: Game Type
is: Tegund leiks

en: _Use safe moves
is: Nota öruggar _hreyfingar

en: Prevent accidental moves that result in getting killed.
is: Hindra slysaleiki sem leiða til dauða.

en: U_se super safe moves
is: Nota _ofurörugga leiki

en: Prevents all moves that result in getting killed.
is: Hindrar alla leiki sem leiða til dauða.

en: _Enable sounds
is: _Virkja hljóð

en: Play sounds for events like winning a level and dying.
is: Leika hljóð fyrir atvik eins og að vinna borð og deyja.

en: Game
is: Leikur

en: _Image theme:
is: _Myndaþema:

en: _Background color:
is: _Bakgrunnslitur:

en: Appearance
is: Útlit

en: _Restore Defaults
is: Endu_rheimta sjálfgefið

en: Keyboard
is: Lyklaborð
