gnome-session - en to cy translation catalogue (103 entries)

en: Allow TCP connections
cy: Caniatáu cysylltiadau TCP

en: For security reasons, on platforms which have _IceTcpTransNoListen() (XFree86 systems), gnome-session does not listen for connections on TCP ports. This option will allow connections from (authorized) remote hosts. gnome-session must be restarted for this to take effect.
cy: Am resymau diogelwch, nid yw gnome-session yn caniatáu cysylltiadau TCP ar systemau sy'n darparu _IceTcpTransNoListen() (systemau XFree86). Mae'r opsiwn hwn yn caniatáu cysylltiadau o westeion pell (awdurdodedig). Mae'n rhaid ailgychwyn gnome-session cyn bo hyn yn cael effaith.

en: If enabled, gnome-session will prompt the user before ending a session.
cy: Os galluogir hyn, fe fydd gnome-session yn gofyn am gadarnhad cyn diweddu sesiwn.

en: If enabled, gnome-session will save the session automatically. Otherwise, the logout dialog will have an option to save the session.
cy: Os galluogir hyn, fe fydd gnome-session yn cadw'r sesiwn yn awtomatig. Fel arall, fe fydd gan y deialog allgofnodi opsiwn i gadw'r sesiwn.

en: Logout prompt
cy: Annog allgofnodi

en: Preferred Image to use for login splash screen
cy: Y ddelwedd hoffech gael ei ddefnyddio yn y sgrin gychwyn wrth fewngofnodi

en: Save sessions
cy: Cadw sesiynau

en: Selected option in the log out dialog
cy: Opsiwn dewisedig yn y deialog allgofnodi

en: Show the splash screen
cy: Dangos y sgrin gychwyn

en: Show the splash screen when the session starts up
cy: Dangos y sgrin gychwyn wrth gychwyn sesiwn

en: This is a relative path value based off the $datadir/pixmaps/ directory. Sub-directories and image names are valid values. Changing this value will effect the next session login.
cy: Mae hwn yn werth perthynol wedi ei seilio oddi ar y plygell $datadir/pixmaps/. Bydd is ffolderi ac enwau delweddau yn werthoedd dilys. Bydd newid y gwerthoedd yma yn dod i rym yn y sesiwn mewngofnodi nesaf.

en: This is the option that will be selected in the logout dialog, valid values are "logout" for logging out, "shutdown" for halting the system and "restart" for restarting the system.
cy: Hon fydd yr opsiwn a dewisir yn y deialog allgofnodi, gwerthoedd dilys yw  "logout" ar gyfer allgofnodi, "shutdown" ar gyfer atal system ac "restart" i ail gychwyn y system.

en: _Order:
cy: _Trefn:

en: The order in which applications are started in the session.
cy: Y drefn mae rhaglenni yn cael eu dechrau ynddi yn y sesiwn.

en: What happens to the application when it exits.
cy: Beth sy'n digwydd i'r rhaglen pan mae'n terfynu.

en: _Style:
cy: _Arddull:

en: Order
cy: Trefn

en: Style
cy: Arddull

en: State
cy: Cyflwr

en: Program
cy: Rhaglen

en: Inactive
cy: Anweithredol

en: Waiting to start or already finished.
cy: Aros i gychwyn neu wedi gorffen.

en: Starting
cy: Wedi dechrau

en: Started but has not yet reported state.
cy: Wedi dechrau ond heb adroddi ei gyflwr eto.

en: Running
cy: Gweithredu

en: A normal member of the session.
cy: Aelod arferol o'r sesiwn.

en: Saving
cy: Wrthi'n Cadw

en: Saving session details.
cy: Wrthi'n cadw manylion y sesiwn.

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: State not reported within timeout.
cy: Ni adroddwyd y cyflwr o fewn y terfyn amser.

en: Normal
cy: Arferol

en: Unaffected by logouts but can die.
cy: Heb ei effeithio gan allgofnodi ond caiff derfynu.

en: Restart
cy: Ailgychwyn

en: Never allowed to die.
cy: Ni chaiff derfynu.

en: Trash
cy: Sbwriel

en: Discarded on logout and can die.
cy: Gwaredir wrth allgofnodi a chaiff derfynu.

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Always started on every login.
cy: Caiff ei gychwyn ar bob mewngofnodiad.

note: * it would be nice to have a dialog which either: * * 1.  lets you change the message on it * 2.  lets you append messages and has a "history" * for now, we just kill the old dialog and pop up a new one.
en: There was an error starting the GNOME Settings Daemon.
    
    Some things, such as themes, sounds, or background settings may not work correctly.
cy: Roedd gwall wrth gychwyn Ellyll Gosodiadau GNOME.
    
    Efallai na fydd rhai pethau (megis themâu, seiniau a chefndir) yn gweithio'n gywir.

en: 
    
    The last error message was:
cy: 
    
    Y neges gwall diwethaf oedd:

en: 
    
    GNOME will still try to restart the Settings Daemon next time you log in.
cy: 
    
    Bydd GNOME o hyd yn ceisio ailgychwyn y Daemon Gosodiadau y tro nesaf i chi fewngofnodi.

en: There was an unknown activation error.
cy: Roedd gwall cychwyn anhysbys.

en: The Settings Daemon restarted too many times.
cy: Fe ailgychwynnodd Daemon Gosodiadau GNOME gormod o weithiau.

en: Are you sure you want to log out?
cy: Ydych chi'n sicr eich bod eisiau allgofnodi?

en: _Save current setup
cy: _Cadw'r cyflwr cyfredol

en: Action
cy: Gweithred

en: _Log out
cy: _Allgofnodi

en: Sh_ut down
cy: _Troi'r cyfrifiadur i ffwrdd

en: _Restart the computer
cy: A_il-gychwyn y cyfrifiadur

en: Specify a session name to load
cy: Penodwch enw sesiwn i'w lwytho

en: Only read saved sessions from the default.session file
cy: Darllen sesiynau wedi'u cadw o'r ffeil default.session yn unig

en: Millisecond period spent waiting for clients to register (0=forever)
cy: Y milfedau o eiliadau dylid aros am gleientiaid i gofrestru (0 = am byth)

en: Millisecond period spent waiting for clients to respond (0=forever)
cy: Y milfedau o eiliadau dylid aros am gleientiaid i ateb (0 = am byth)

en: Millisecond period spent waiting for clients to die (0=forever)
cy: Y milfedau o eiliadau dylid aros am gleientiaid i derfynu (0 = am byth)

en: Could not look up internet address for %s.
    This will prevent GNOME from operating correctly.
    It may be possible to correct the problem by adding
    %s to the file /etc/hosts.
cy: Methu canfod y cyfeiriad rhyngrwyd ar gyfer %s.
    Fe fydd hyn yn rhwystro GNOME rhag gweithredu'n gywir.
    Fe all fod yn bosib cywiro'r broblem gan ychwanegu
    %s y ffeil /etc/hosts.

en: Log in Anyway
cy: Mewngofnodi Fodd Bynnag

en: Try Again
cy: Ceisio Eto

en: Your session has been saved
cy: Mae eich sesiwn wedi ei gadw

en: Wait abandoned due to conflict.
cy: Peidiwyd aros oherwydd gwrthdrawiad

en: No response to the %s command.
cy: Dim ateb i'r gorchymyn %s.

en: The program may be slow, stopped or broken.
cy: Fe all fod y rhaglen yn araf, yn seibio, neu wedi torri.

en: You may wait for it to respond or remove it.
cy: Fe allwch aros iddo ymateb neu ei dynnu.

en: Restart abandoned due to failures.
cy: Peidiwyd yr ailgychwyniad oherwydd methiannau.

en: A session shutdown is in progress.
cy: Mae terfyniad sesiwn yn digwydd.

en: Set the current session
cy: Gosod y sesiwn gyfredol

en: Kill session
cy: Terfynu'r sesiwn

en: Use dialog boxes
cy: Defnyddio blychau deialog

en: Could not connect to the session manager
cy: Methu cysylltu â'r rheolwr sesiwn

en: The session name cannot be empty
cy: Ni all enw'r sesiwn fod yn wag

en: The session name already exists
cy: Mae sesiwn gyda'r enw hwn yn bodoli

en: Add a new session
cy: Ychwanegu sesiwn newydd

en: Edit session name
cy: Golygu enw'r sesiwn

en: Enable
cy: Galluogi

en: Disable
cy: Analluogi

en: _Edit
cy: _Golygu

en: Some changes are not saved.
    Is it still OK to exit?
cy: Mae rhai newidiadau heb eu cadw.
    Ydy hi'n iawn i derfynu fodd bynnag?

en: Sessions
cy: Sesiynau

en: Show splash screen on _login
cy: Dangos sgrin gychwyn wrth _fewngofnodi

en: As_k on logout
cy: _Cadarnhau wrth allgofnodi

en: Automatically save chan_ges to session
cy: Cadw newidiadau i'r sesiwn yn _awtomatig

en: _Sessions:
cy: _Sesiynau:

en: Session Name
cy: Enw'r Sesiwn

en: Session Options
cy: Dewisiadau'r Sesiwn

en: Current Session
cy: Y Sesiwn Gyfredol

en: Additional startup _programs:
cy: Rhaglenni wrth _gychwyn eraill:

en: Command
cy: Gorchymyn

en: Startup Programs
cy: Rhaglenni Wrth Gychwyn

en: Remove the currently selected client from the session.
cy: Tynnu'r cleient dewisedig o'r sesiwn

en: Apply changes to the current session
cy: Gosod y newidiadau i'r sesiwn gyfredol

en: The list of programs in the session.
cy: Rhestr y rhaglenni yn y sesiwn.

en: Currently running _programs:
cy: _Rhaglenni sy'n rhedeg ar hyn o bryd:

en: Initialize session settings
cy: Cychwyn gosodiadau'r sesiwn

en: Configure your sessions
cy: Ffurfweddu eich sesiynau

en: Sawfish Window Manager
cy: Y Rheolwr Ffenestri Sawfish

en: Metacity Window Manager
cy: Y Rheolwr Ffenestri Metacity

en: Window Manager
cy: Rheolwr Ffenestri

en: The Panel
cy: Y Panel

en: Desktop Settings
cy: Gosodiadau Penbwrdd

en: _Startup Command:
cy: _Gorchymyn Wrth Gychwyn:

en: Startup Command
cy: Gorchymyn Wrth Gychwyn

en: The startup command cannot be empty
cy: Ni chaiff y gorchymyn wrth gychwyn fod yn wag

en: Add Startup Program
cy: Ychwanegu Rhaglen Wrth Gychwyn

en: Edit Startup Program
cy: Golygu Rhaglen Wrth Gychwyn
