gnome-session - en to is translation catalogue (65 entries)

en: Custom
is: Sérsniðið

en: This entry lets you select a saved session
is: Þessi færsla gerir þér kleift að velja vistaða setu

en: This session logs you into GNOME
is: Þessi seta skráir þig inn í GNOME

en: GNOME dummy
is: GNOME sýnishorn

en: GNOME on Wayland
is: GNOME á Wayland

en: GNOME on Xorg
is: GNOME á Xorg

en: Save sessions
is: Vista setur

en: If enabled, gnome-session will save the session automatically.
is: Ef virkt mun gnome-session vista setuna sjálkrafa.

en: Save this session
is: Vista þessa setu

en: When enabled, gnome-session will automatically save the next session at log out even if auto saving is disabled.
is: Ef virkt mun gnome-session vista næstu setu sjálkrafa við útskráningu jafnvel þótt sjálfvirk vistun á setu sé óvirk.

en: Logout prompt
is: Staðfesta útskráningu

en: If enabled, gnome-session will prompt the user before ending a session.
is: Ef virkt mun gnome-session spyrja um staðfestingu áður en setu er lokið.

en: Show the fallback warning
is: Birta varaaðvörun

en: If enabled, gnome-session will display a warning dialog after login if the session was automatically fallen back.
is: Ef virkt mun gnome-session birta aðvörun eftir innskráningu ef sjálfkrafa var notuð varaseta.

en: Custom Session
is: Sérsniðin seta

en: Please select a custom session to run
is: Veldu sérsniðna setu til að keyra

en: _New Session
is: _Ný seta

en: _Remove Session
is: Fja_rlægja setu

en: Rena_me Session
is: Endur_nefna setu

en: _Continue
is: _Áfram

en: Oh no!  Something has gone wrong.
is: Úbbs! Eitthvað hefur farið úrskeiðis núna.

en: A problem has occurred and the system can’t recover. Please contact a system administrator
is: Vandamál kom upp og kerfið nær ekki að vinna sig út úr því. Hafðu samband við kerfisstjóra

en: A problem has occurred and the system can’t recover. All extensions have been disabled as a precaution.
is: Vandamál kom upp og kerfið nær ekki að vinna sig út úr því. Allar viðbætur hafa verið gerðar óvirkar í varúðarskyni.

en: A problem has occurred and the system can’t recover.
    Please log out and try again.
is: Vandamál kom upp og kerfið nær ekki að vinna sig út úr því.
    Skráðu þig út og reyndu aftur.

en: _Log Out
is: _Útskrá

en: Enable debugging code
is: Virkja aflúsunarham

en: Allow logout
is: Leyfa að skrá sig út

en: Show extension warning
is: Birta aðvörun vegna skráaendinga

en: Not responding
is: Svarar ekki

en: _Log out
is: S_krá út

note: It'd be really surprising to reach this code: if we're here, * then the XSMP client already has set several XSMP * properties. But it could still be that SmProgram is not set.
en: Remembered Application
is: Munað forrit

en: This program is blocking logout.
is: Þetta forrit hindrar útskráningu.

en: Refusing new client connection because the session is currently being shut down
is: Leyfi biðlara ekki að tengjast vegna þess að það er verið að slökkva á þessari setu

en: Could not create ICE listening socket: %s
is: Gat ekki búið til ICE hlustunar tengi: %s

en: Running as systemd service
is: Keyra sem systemd-þjónustu

en: Use systemd session management
is: Nota systemd-setustýringu

en: Use builtin session management (rather than the systemd based one)
is: Nota innbyggða setustýringu (fremur en þessa úr systemd)

en: Override standard autostart directories
is: Ekki nota sjálfgefna möppu fyrir sjálfvirka ræsingu

en: Session to use
is: Setan sem á að nota

en: Do not load user-specified applications
is: Ekki hlaða inn forritum völdum að notanda

en: Version of this application
is: Útgáfa þessa forrits

note: Translators: the 'fail whale' is the black dialog we show when something goes seriously wrong
en: Show the fail whale dialog for testing
is: Birta 'bilaða bilunargluggann' til prófunar

en: Disable hardware acceleration check
is: Gera prófun á vélbúnaðarhröðun óvirka

en:  — the GNOME session manager
is:  — GNOME setustýringin

en: Start gnome-session-shutdown.target
is: Ræsa gnome-session-shutdown.target

en: Start gnome-session-shutdown.target when receiving EOF or a single byte on stdin
is: Ræsa gnome-session-shutdown.target þegar EOF eða stakt bæti berast á stdin

en: Signal initialization done to gnome-session
is: Frumstilling merkis lokið til gnome-session

en: Restart dbus.service if it is running
is: Endurræsa dbus.service ef það er í gangi

en: Run from ExecStopPost to start gnome-session-failed.target on service failure
is: Keyra úr ExecStopPost til að ræsa gnome-session-failed.target þegar þjónusta bregst

en: Program needs exactly one parameter
is: Forritið þarfnast nákvælega eins viðfangs

en: %s [OPTION…] COMMAND
    
    Execute COMMAND while inhibiting some session functionality.
    
      -h, --help        Show this help
      --version         Show program version
      --app-id ID       The application id to use
                        when inhibiting (optional)
      --reason REASON   The reason for inhibiting (optional)
      --inhibit ARG     Things to inhibit, colon-separated list of:
                        logout, switch-user, suspend, idle, automount
      --inhibit-only    Do not launch COMMAND and wait forever instead
      -l, --list        List the existing inhibitions, and exit
    
    If no --inhibit option is specified, idle is assumed.
is: %s [VALKOSTUR…] SKIPUN
    
    Keyrir SKIPUN en kemur í veg fyrir einhverja eiginleika setu.
    
      -h, --help        Birtir þessa hjálp
      --version         Birtir útgáfuupplýsingar
      --app-id ID       Auðkenni forritsins sem á að nota
                        við hindrun - inhibit (valkvætt)
      --reason REASON   Ástæða fyrir hindrunum (valkvætt)
      --inhibit ARG     Hvað á að hindra, listi með kommuaðgreinum:
                        logout, switch-user, suspend, idle, automount
      --inhibit-only    Ekki keyra SKIPUN og þess í stað bíða til eilífðar
     -l, --list        Telur upp fyrirliggjandi hindranir og hættir
    
    Ef engin --inhibit kostur er tilgreindur, ganga út frá 'idle' sem vísu.

en: Failed to execute %s
is: Mistókst að keyra %s

en: %s requires an argument
is: %s krefst færibreytu

en: Log out
is: Skrá út

en: Power off
is: Slökkva á

en: Reboot
is: Endurræsa

en: Ignoring any existing inhibitors
is: Hunsa allt sem gæti truflað

en: Don’t prompt for user confirmation
is: Ekki spyrja notanda um staðfestingu

en: Could not connect to the session manager
is: Ekki tókst að tengjast setustjóra

en: Program called with conflicting options
is: Kallað á forrit með röngum stillingum

en: Session %d
is: Seta %d

en: Session names are not allowed to start with “.” or contain “/” characters
is: Heiti setu má ekki byrja á '.' eða innihalda '/' stafi

en: Session names are not allowed to start with “.”
is: Heiti setu má ekki byrja á '.'

en: Session names are not allowed to contain “/” characters
is: Heiti setu má ekki innihalda '/' stafi

en: A session named “%s” already exists
is: Seta með heitinu '%s' er þegar til
