gnome-shell-extensions master - en to th translation catalogue (62 entries)

en: GNOME Classic
th: GNOME คลาสสิก

en: This session logs you into GNOME Classic
th: วาระนี้จะนำคุณเข้าสู่ระบบ GNOME คลาสสิก

en: GNOME Shell Classic
th: เชลล์ GNOME แบบคลาสสิก

en: Window management and application launching
th: ตัวจัดการหน้าต่างและเรียกใช้โปรแกรม

en: Attach modal dialog to the parent window
th: แนบกล่องโต้ตอบแบบโมดัลเข้ากับหน้าต่างแม่

en: This key overrides the key in org.gnome.mutter when running GNOME Shell.
th: คีย์นี้จะทับค่าคีย์ของ org.gnome.mutter เมื่อใช้งานเชลล์ GNOME

en: Enable edge tiling when dropping windows on screen edges
th: เปิดใช้การเรียงชนขอบเมื่อลากหน้าต่างไปวางที่ขอบจอ

en: Workspaces only on primary monitor
th: ให้พื้นที่ทำงานอยู่บนหน้าจอหลักเท่านั้น

en: Delay focus changes in mouse mode until the pointer stops moving
th: หน่วงเวลาการโฟกัสในโหมดเมาส์จนกว่าตัวชี้จะหยุดเคลื่อนที่

en: Thumbnail only
th: ภาพย่อเท่านั้น

en: Application icon only
th: ไอคอนโปรแกรมเท่านั้น

en: Thumbnail and application icon
th: ภาพย่อและไอคอนโปรแกรม

en: Present windows as
th: แสดงหน้าต่างเป็น

en: Show only windows in the current workspace
th: แสดงเฉพาะหน้าต่างที่อยู่ในพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Activities Overview
th: ภาพรวมกิจกรรม

en: Favorites
th: รายการโปรด

en: Applications
th: โปรแกรม

en: Application and workspace list
th: รายชื่อโปรแกรมและพื้นที่ทำงาน

en: A list of strings, each containing an application id (desktop file name), followed by a colon and the workspace number
th: รายการของข้อความที่ประกอบด้วยชื่อโปรแกรม (ชื่อแฟ้มเดสก์ท็อป) ตามด้วยทวิภาค (:) และหมายเลขพื้นที่ทำงาน

en: Application
th: โปรแกรม

en: Workspace
th: พื้นที่ทำงาน

en: Add rule
th: เพิ่มกฏ

en: Create new matching rule
th: สร้างกฏจับคู่ใหม่

en: Add
th: เพิ่ม

en: Ejecting drive '%s' failed:
th: ดันสื่อในไดรว์ '%s' ออกไม่สำเร็จ:

en: Removable devices
th: อุปกรณ์ถอดเสียบ

en: Open File
th: เปิดแฟ้ม

en: Alternative greeting text.
th: ข้อความทักทายอื่น

en: If not empty, it contains the text that will be shown when clicking on the panel.
th: หากไม่ได้เว้นว้างไว้ ก็จะเป็นข้อความที่จะแสดงเมื่อคลิกบนพาเนล

en: Message:
th: ข้อความ:

en: Place window captions on top
th: วางป้ายชื่อหน้าต่างไว้ด้านบน

en: If true, place window captions on top the respective thumbnail, overriding shell default of placing it at the bottom. Changing this setting requires restarting the shell to have any effect.
th: หากเป็นจริง จะวางป้ายชื่อหน้าต่างไว้ด้านบนของภาพย่อ ซึ่งจะทับค่าปริยายของเชลล์ที่จะวางป้ายชื่อไว้ใต้ภาพย่อ เมื่อเปลี่ยนค่าตั้งนี้จะต้องเริ่มเชลล์ใหม่เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงมีผล

en: Places
th: ที่หลักๆ

en: Failed to launch "%s"
th: เรียกทำงาน "%s" ไม่สำเร็จ

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Home
th: บ้าน

en: Browse Network
th: ท่องดูเครือข่าย

en: CPU
th: ซีพียู

en: Memory
th: หน่วยความจำ

en: Theme name
th: ชื่อชุดตกแต่ง

en: The name of the theme, to be loaded from ~/.themes/name/gnome-shell
th: ชื่อของชุดตกแต่งที่จะโหลดจาก ~/.themes/name/gnome-shell

en: Close
th: ปิด

en: Unminimize
th: เลิกย่อเก็บ

en: Minimize
th: ย่อเก็บ

en: Unmaximize
th: เลิกขยายแผ่

en: Maximize
th: ขยายแผ่

en: Minimize all
th: ย่อเก็บทั้งหมด

en: Unminimize all
th: เลิกย่อเก็บทั้งหมด

en: Maximize all
th: ขยายแผ่ทั้งหมด

en: Unmaximize all
th: เลิกขยายแผ่ทั้งหมด

en: Close all
th: ปิดทั้งหมด

en: Workspace Indicator
th: แสดงพื้นที่ทำงาน

en: Window List
th: รายชื่อหน้าต่าง

en: When to group windows
th: เมื่อไรจะจัดกลุ่มหน้าต่าง

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
th: ตัดสินใจว่าเมื่อไรจะจัดกลุ่มหน้าต่างที่มาจากโปรแกรมเดียวกันในรายชื่อหน้าต่าง ค่าที่เป็นไปได้คือ "never" (ไม่ต้อง) "auto" (อัตโนมัติ) และ "always" (เสมอ)

en: Window Grouping
th: การจัดกลุ่มหน้าต่าง

en: Never group windows
th: ไม่จัดกลุ่มหน้าต่าง

en: Group windows when space is limited
th: จัดกลุ่มหน้าต่างเมื่อพื้นที่จำกัด

en: Always group windows
th: จัดกลุ่มหน้าต่างเสมอ

en: Workspace names:
th: ชื่อพื้นที่ทำงาน:

en: Name
th: ชื่อ

en: Workspace %d
th: พื้นที่ทำงาน %d
