gnome-shell-extensions master - en to th translation catalogue (75 entries)

en: GNOME Classic
th: GNOME คลาสสิก

en: This session logs you into GNOME Classic
th: วาระนี้จะนำคุณเข้าสู่ระบบ GNOME คลาสสิก

en: GNOME Classic on Wayland
th: GNOME คลาสสิกบน Wayland

en: GNOME Classic on Xorg
th: GNOME คลาสสิกบน Xorg

en: Favorites
th: รายการโปรด

en: Apps
th: แอป

en: Application and workspace list
th: รายชื่อแอปพลิเคชันและพื้นที่ทำงาน

en: A list of strings, each containing an application id (desktop file name), followed by a colon and the workspace number
th: รายการของข้อความที่ประกอบด้วยชื่อแอปพลิเคชัน (ชื่อไฟล์เดสก์ท็อป) ตามด้วยทวิภาค (:) และหมายเลขพื้นที่ทำงาน

en: Workspace Rules
th: กฎสำหรับพื้นที่ทำงาน

en: Add Rule
th: เพิ่มกฏ

note: TRANSLATORS: %s is the filesystem name
en: Ejecting drive “%s” failed:
th: ดันสื่อในไดรฟ์ “%s” ออกไม่สำเร็จ:

en: Removable devices
th: อุปกรณ์ถอดเสียบ

en: Open Files
th: เปิดไฟล์

en: Use more screen for windows
th: ใช้หน้าจออื่นเพิ่มสำหรับหน้าต่าง

en: Try to use more screen for placing window thumbnails by adapting to screen aspect ratio, and consolidating them further to reduce the bounding box. This setting applies only with the natural placement strategy.
th: พยายามใช้หน้าจออื่นเพิ่มสำหรับการจัดวางภาพย่อหน้าต่างโดยปรับให้เข้ากับอัตราส่วนของหน้าจอ และรวบรวมเพื่อลดพื้นที่ของกล่องรอบวัตถุ ค่าตั้งนี้ใช้กับเฉพาะกลยุทธ์การจัดวางแบบธรรมชาติเท่านั้น

en: Place window captions on top
th: วางป้ายชื่อหน้าต่างไว้ด้านบน

en: If true, place window captions on top the respective thumbnail, overriding shell default of placing it at the bottom. Changing this setting requires restarting the shell to have any effect.
th: หากเป็นจริง จะวางป้ายชื่อหน้าต่างไว้ด้านบนของภาพย่อ ซึ่งจะทับค่าปริยายของเชลล์ที่จะวางป้ายชื่อไว้ใต้ภาพย่อ เมื่อเปลี่ยนค่าตั้งนี้จะต้องเริ่มเชลล์ใหม่เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงมีผล

en: Places
th: ที่หลักๆ

en: Failed to launch “%s”
th: เรียกทำงาน “%s” ไม่สำเร็จ

en: Failed to mount volume for “%s”
th: เมานท์โวลุมสำหรับ “%s” ไม่สำเร็จ

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Home
th: บ้าน

en: Browse Network
th: ท่องดูเครือข่าย

en: Cycle Screenshot Sizes
th: เปลี่ยนขนาดภาพหน้าจอใหม่เป็นรอบ

en: Cycle Screenshot Sizes Backward
th: เปลี่ยนขนาดภาพหน้าจอใหม่เป็นรอบแบบย้อนกลับ

en: CPU stats
th: สถิติซีพียู

en: Memory stats
th: สถิติหน่วยความจำ

en: Swap stats
th: สถิติพื้นที่สลับ

en: Upload stats
th: สถิติอัปโหลด

en: Download stats
th: สถิติดาวน์โหลด

en: System stats
th: สถิติระบบ

en: Show
th: แสดง

en: CPU
th: ซีพียู

en: Memory
th: หน่วยความจำ

en: Swap
th: พื้นที่สลับ

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Open System Monitor
th: เปิด “เครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบ”

en: Show CPU usage
th: แสดงการใช้ซีพียู

en: Show memory usage
th: แสดงการใช้หน่วยความจำ

en: Show swap usage
th: แสดงการใช้พื้นที่สลับ

en: Show upload
th: แสดงการอัปโหลด

en: Show download
th: แสดงการดาวน์โหลด

en: Theme name
th: ชื่อชุดตกแต่ง

en: The name of the theme, to be loaded from ~/.themes/name/gnome-shell
th: ชื่อของชุดตกแต่งที่จะโหลดจาก ~/.themes/name/gnome-shell

en: Close
th: ปิด

en: Unminimize
th: เลิกย่อเก็บ

en: Minimize
th: ย่อเก็บ

en: Unmaximize
th: เลิกขยายแผ่

en: Maximize
th: ขยายแผ่

en: Minimize all
th: ย่อเก็บทั้งหมด

en: Unminimize all
th: เลิกย่อเก็บทั้งหมด

en: Maximize all
th: ขยายแผ่ทั้งหมด

en: Unmaximize all
th: เลิกขยายแผ่ทั้งหมด

en: Close all
th: ปิดทั้งหมด

en: Window List
th: รายชื่อหน้าต่าง

en: When to group windows
th: เมื่อไรจะจัดกลุ่มหน้าต่าง

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are “never”, “auto” and “always”.
th: ตัดสินใจว่าเมื่อไรจะจัดกลุ่มหน้าต่างที่มาจากแอปพลิเคชันเดียวกันในรายชื่อหน้าต่าง ค่าที่เป็นไปได้คือ “never” (ไม่ต้อง) “auto” (อัตโนมัติ) และ “always” (เสมอ)

en: Show windows from all workspaces
th: แสดงหน้าต่างจากพื้นที่ทำงานทั้งหมด

en: Whether to show windows from all workspaces or only the current one.
th: กำหนดว่าจะแสดงหน้าต่างจากพื้นที่ทำงานทั้งหมดหรือเฉพาะพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Show the window list on all monitors
th: แสดงรายชื่อหน้าต่างในจอภาพทั้งหมด

en: Whether to show the window list on all connected monitors or only on the primary one.
th: กำหนดว่าจะแสดงรายชื่อหน้าต่างในจอภาพที่ต่อทั้งหมดหรือเฉพาะในจอภาพหลัก

en: Show workspace previews in window list
th: แสดงภาพตัวอย่างของพื้นที่ทำงานในหน้ารายชื่อหน้าต่าง

en: Window Grouping
th: การจัดกลุ่มหน้าต่าง

en: Never group windows
th: ไม่จัดกลุ่มหน้าต่าง

en: Group windows when space is limited
th: จัดกลุ่มหน้าต่างเมื่อพื้นที่จำกัด

en: Always group windows
th: จัดกลุ่มหน้าต่างเสมอ

en: Show on all monitors
th: แสดงในจอภาพทั้งหมด

en: Show workspace previews
th: แสดงภาพตัวอย่างของพื้นที่ทำงาน

en: Show Previews In Top Bar
th: แสดงภาพตัวอย่างในแถบด้านบน

en: Workspace %d
th: พื้นที่ทำงาน %d

en: Workspace Names
th: ชื่อพื้นที่ทำงาน

en: Add Workspace
th: เพิ่มพื้นที่ทำงาน

en: Show workspace previews in top bar
th: แสดงภาพตัวอย่างของพื้นที่ทำงานในแถบด้านบน

en: Workspace Indicator
th: แสดงพื้นที่ทำงาน
