gnome-shell master - en to th translation catalogue (726 entries)

en: Launchers
th: ตัวเรียกใช้งาน

en: Activate pinned app 1
th: เรียกใช้งานแอปที่ปักหมุดตัวที่ 1

en: Activate pinned app 2
th: เรียกใช้งานแอปที่ปักหมุดตัวที่ 2

en: Activate pinned app 3
th: เรียกใช้งานแอปที่ปักหมุดตัวที่ 3

en: Activate pinned app 4
th: เรียกใช้งานแอปที่ปักหมุดตัวที่ 4

en: Activate pinned app 5
th: เรียกใช้งานแอปที่ปักหมุดตัวที่ 5

en: Activate pinned app 6
th: เรียกใช้งานแอปที่ปักหมุดตัวที่ 6

en: Activate pinned app 7
th: เรียกใช้งานแอปที่ปักหมุดตัวที่ 7

en: Activate pinned app 8
th: เรียกใช้งานแอปที่ปักหมุดตัวที่ 8

en: Activate pinned app 9
th: เรียกใช้งานแอปที่ปักหมุดตัวที่ 9

en: Open new window of pinned app 1
th: เปิดหน้าต่างใหม่ของแอปที่ปักหมุดตัวที่ 1

en: Open new window of pinned app 2
th: เปิดหน้าต่างใหม่ของแอปที่ปักหมุดตัวที่ 2

en: Open new window of pinned app 3
th: เปิดหน้าต่างใหม่ของแอปที่ปักหมุดตัวที่ 3

en: Open new window of pinned app 4
th: เปิดหน้าต่างใหม่ของแอปที่ปักหมุดตัวที่ 4

en: Open new window of pinned app 5
th: เปิดหน้าต่างใหม่ของแอปที่ปักหมุดตัวที่ 5

en: Open new window of pinned app 6
th: เปิดหน้าต่างใหม่ของแอปที่ปักหมุดตัวที่ 6

en: Open new window of pinned app 7
th: เปิดหน้าต่างใหม่ของแอปที่ปักหมุดตัวที่ 7

en: Open new window of pinned app 8
th: เปิดหน้าต่างใหม่ของแอปที่ปักหมุดตัวที่ 8

en: Open new window of pinned app 9
th: เปิดหน้าต่างใหม่ของแอปที่ปักหมุดตัวที่ 9

note: Translators: name of the folder under ~/Pictures for screenshots.
en: Screenshots
th: ภาพหน้าจอ

en: Take a screenshot interactively
th: บันทึกภาพหน้าจอแบบโต้ตอบ

en: Take a screenshot
th: บันทึกภาพหน้าจอ

en: Take a screenshot of a window
th: บันทึกภาพหน้าจอของหน้าต่าง

en: Record a screencast interactively
th: อัดภาพถ่ายทอดหน้าจอแบบอินเทอร์แอคทีฟ

en: System
th: ระบบ

en: Show the notification list
th: แสดงรายชื่อการแจ้งเตือน

en: Open the quick settings menu
th: เปิดเมนูตั้งค่าด่วน

en: Focus the active notification
th: โฟกัสที่รายการแจ้งเตือนที่แสดงอยู่

en: Show the overview
th: แสดงหน้าภาพรวม

en: Show all apps
th: แสดงแอปทั้งหมด

en: Enable internal tools useful for developers and testers from Alt-F2
th: เปิดใช้เครื่องมือภายในที่เป็นประโยชน์ต่อนักพัฒนาและนักทดสอบ ผ่านปุ่ม Alt-F2

en: Allows access to internal debugging and monitoring tools using the Alt-F2 dialog.
th: เปิดให้เข้าถึงเครื่องมือภายในสำหรับดีบักและเฝ้าสังเกต ซึ่งเรียกผ่านกล่องโต้ตอบ Alt-F2

en: UUIDs of extensions to enable
th: UUID ของส่วนขยายที่จะเปิดใช้งาน

en: GNOME Shell extensions have a UUID property; this key lists extensions which should be loaded. Any extension that wants to be loaded needs to be in this list. You can also manipulate this list with the EnableExtension and DisableExtension D-Bus methods on org.gnome.Shell.
th: ส่วนขยายต่าง ๆ ของ GNOME Shell จะมี UUID ประจำตัว คีย์นี้จะเก็บรายชื่อของส่วนขยายที่จะโหลดใช้ ส่วนขยายใด ๆ ที่ต้องการให้โหลดจะต้องอยู่ในรายชื่อนี้ คุณยังสามารถจัดการรายชื่อนี้ผ่านเมธอด EnableExtension และ DisableExtension ของ DBus ที่หัวข้อ org.gnome.Shell ได้

en: UUIDs of extensions to force disabling
th: UUID ของส่วนขยายที่จะบังคับปิดใช้งาน

en: GNOME Shell extensions have a UUID property; this key lists extensions which should be disabled, even if loaded as part of the current mode. You can also manipulate this list with the EnableExtension and DisableExtension D-Bus methods on org.gnome.Shell. This key takes precedence over the “enabled-extensions” setting.
th: ส่วนขยายต่าง ๆ ของ GNOME Shell จะมี UUID ประจำตัว คีย์นี้จะเก็บรายชื่อของส่วนขยายที่จะปิดใช้ ถึงแม้ว่าจะถูกโหลดเป็นส่วนหนึ่งของโหมดปัจจุบันก็ตาม คุณสามารถจัดการรายชื่อนี้ผ่านเมธอด EnableExtension และ DisableExtension ของ DBus ที่หัวข้อ org.gnome.Shell ได้ คีย์นี้จะมีลำดับความสำคัญที่สูงกว่าการตั้งค่า “enabled-extensions”

en: Disable user extensions
th: ปิดส่วนขยายทั้งหมด

en: Disable all extensions the user has enabled without affecting the “enabled-extension” setting.
th: ปิดใช้งานส่วนขยายทั้งหมดที่ผู้ใช้เปิดใช้โดยไม่กระทบกับการตั้งค่า “enabled-extension”

en: Allow extension installation
th: อนุญาตให้ติดตั้งส่วนขยาย

en: Allow users to install extensions in their home folder. If disabled, the InstallRemoteExtension D-Bus method will fail, and extensions are only loaded from system directories on startup. It does not affect extensions that are already loaded, so a change only takes full effect on the next login.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ติดตั้งส่วนขยายในโฟลเดอร์บ้านของตนเองได้ ถ้าปิดใช้งาน เมธอด D-Bus ที่ชื่อ InstallRemoteExtension จะทำงานล้มเหลว และส่วนขยายจะถูกโหลดจากเฉพาะไดเรกทอรีระบบตอนเริ่มทำงาน การตั้งค่านี้ไม่มีผลกับส่วนขยายที่ถูกโหลดไปแล้ว ดังนั้นการเปลี่ยนแปลงจะมีผลอย่างเต็มที่ก็ต่อเมื่อเข้าระบบครั้งถัดไปเท่านั้น

en: Disables the validation of extension version compatibility
th: ปิดใช้งานการตรวจสอบความเข้ากันได้ของรุ่นส่วนขยาย

en: GNOME Shell will only load extensions that claim to support the current running version. Enabling this option will disable this check and try to load all extensions regardless of the versions they claim to support.
th: GNOME Shell จะโหลดเฉพาะส่วนขยายที่อ้างว่ารองรับรุ่นที่ใช้อยู่ปัจจุบันเท่านั้น การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะปิดการตรวจสอบนี้และพยายามโหลดส่วนขยายทั้งหมดโดยไม่คำนึงถึงรุ่นที่ส่วนขยายเหล่านั้นอ้างว่ารองรับ

en: List of desktop file IDs for favorite applications
th: รายชื่อของไฟล์เดสก์ท็อปสำหรับแอปพลิเคชันโปรด

en: The applications corresponding to these identifiers will be displayed in the favorites area.
th: แอปพลิเคชันที่แทนด้วยไฟล์เดสก์ท็อปเหล่านี้จะถูกแสดงในบริเวณแอปพลิเคชันโปรด

en: History for command (Alt-F2) dialog
th: ประวัติคำสั่งของกล่องโต้ตอบเรียกแอปพลิเคชัน (Alt-F2)

note: Translators: looking glass is a debugger and inspector tool, see https://gitlab.gnome.org/GNOME/gnome-shell/-/blob/main/docs/looking-glass.md
en: History for the looking glass dialog
th: ประวัติคำสั่งของกล่องโต้ตอบ looking glass

en: Always show the “Log Out” action in the system menu
th: แสดงคำสั่ง “ออกจากระบบ” ในเมนูระบบเสมอ

en: This key overrides the automatic hiding of the “Log out” action in the system menu for logged-in situations where there is a single, local, non-system user and only a single available session type (e.g. GNOME on Wayland).
th: คีย์นี้แทนที่การซ่อนอัตโนมัติของคำสั่ง “ออกจากระบบ” ในเมนูระบบสำหรับสถานการณ์ที่ผู้ใช้เข้าระบบแล้วโดยมีผู้ใช้คนเดียว ซึ่งเป็นผู้ใช้เฉพาะที่ และไม่ใช่บัญชีระบบ และมีชนิดเซสชันที่ใช้ได้เพียงชนิดเดียวเท่านั้น (เช่น GNOME บน Wayland)

en: Whether to remember password for mounting encrypted or remote filesystems
th: ระบุว่าจะจำรหัสผ่านสำหรับการเมานต์ระบบไฟล์ที่เข้ารหัสลับหรือระบบไฟล์ทางไกลหรือไม่

en: The shell will request a password when an encrypted device or a remote filesystem is mounted. If the password can be saved for future use a “Remember Password” checkbox will be present. This key sets the default state of the checkbox.
th: เชลล์จะขอรหัสผ่านเมื่อมีการเมานต์อุปกรณ์ที่เข้ารหัสลับหรือระบบไฟล์ทางไกล หากสามารถบันทึกรหัสผ่านไว้ใช้ในอนาคตได้ช่องทำเครื่องหมาย “จำรหัสผ่าน” จะปรากฏขึ้น คีย์นี้กำหนดสถานะเริ่มต้นของช่องทำเครื่องหมาย

en: The last selected non-default power profile
th: โปรไฟล์พลังงานที่ไม่ใช่ค่าเริ่มต้นที่เลือกไว้ล่าสุด

en: Some systems support more than two power profiles. In order to still support toggling between two profiles, this key records the last selected non-default profile.
th: บางระบบรองรับโปรไฟล์พลังงานมากกว่าสองตัว เพื่อให้รองรับการสลับไปมาระหว่างสองโปรไฟล์ได้ คีย์นี้จะบันทึกรายการที่ไม่ใช่โปรไฟล์เริ่มต้น

en: The last version the “Welcome to GNOME” dialog was shown for
th: รุ่นล่าสุดที่แสดงกล่องโต้ตอบ “ยินดีต้อนรับสู่ GNOME”

en: This key determines for which version the “Welcome to GNOME” dialog was last shown. An empty string represents the oldest possible version, and a huge number will represent versions that do not exist yet. This huge number can be used to effectively disable the dialog.
th: คีย์นี้กำหนดว่ารุ่นใดเป็นรุ่นล่าสุดที่แสดงกล่องโต้ตอบ “ยินดีต้อนรับสู่ GNOME” สตริงว่างแทนรุ่นเก่าสุดที่เป็นไปได้ และตัวเลขที่มีค่ามากแทนรุ่นที่ยังไม่มี ตัวเลขที่มีค่ามหาศาลนี้สามารถใช้เพื่อปิดใช้กล่องโต้ตอบอย่างได้ผล

en: Layout of the app picker
th: เค้าโครงของเครื่องมือเลือกแอป

en: Layout of the app picker. Each entry in the array is a page. Pages are stored in the order they appear in GNOME Shell. Each page contains an “application id” → 'data' pair. Currently, the following values are stored as 'data': • “position”: the position of the application icon in the page
th: เค้าโครงของเครื่องมือเลือกแอป แต่ละรายการในอาร์เรย์จะเป็นหน้า หน้าจะถูกจัดเก็บตามลำดับที่หน้าเหล่านั้นปรากฏใน GNOME Shell แต่ละหน้าจะมีการจับคู่กันระหว่าง “application id” → 'data' ขณะนี้ ค่าต่อไปนี้ถูกจัดเก็บเป็น 'data': • “position”: ตำแหน่งของไอคอนแอปพลิเคชันในหน้านั้น

en: Keybinding to shift between overview states
th: ปุ่มลัดสำหรับเปลี่ยนไปมาระหว่างสถานะภาพรวม

en: Keybinding to shift between session, window picker and app grid
th: ปุ่มลัดสำหรับเปลี่ยนไปมาระหว่างวาระ ตัวเลือกหน้าต่างและตารางแอป

en: Keybinding to shift between app grid, window picker and session
th: ปุ่มลัดสำหรับเปลี่ยนไปมาระหว่างตารางแอป ตัวเลือกหน้าต่างและวาระ

en: Keybinding to open the “Show Applications” view
th: ปุ่มลัดสำหรับเปิดมุมมอง “แสดงแอปพลิเคชัน”

en: Keybinding to open the “Show Applications” view of the Activities Overview.
th: ปุ่มลัดสำหรับเปิดมุมมอง “แสดงแอปพลิเคชัน” ในหน้าภาพรวมกิจกรรม

en: Keybinding to open the overview
th: ปุ่มลัดสำหรับเปิดหน้าภาพรวม

en: Keybinding to open the Activities Overview.
th: ปุ่มลัดสำหรับเปิดหน้าภาพรวมกิจกรรม

en: Keybinding to toggle the visibility of the notification list
th: ปุ่มลัดสำหรับสลับการซ่อน/แสดงของรายชื่อการแจ้งเตือน

en: Keybinding to toggle the visibility of the notification list.
th: ปุ่มลัดสำหรับสลับการซ่อน/แสดงของรายชื่อการแจ้งเตือน

en: Keybinding to toggle the quick settings menu
th: ปุ่มลัดสำหรับซ่อน/แสดงเมนูตั้งค่าด่วน

en: Keybinding to toggle the quick settings menu.
th: ปุ่มลัดสำหรับซ่อน/แสดงเมนูตั้งค่าด่วน

en: Keybinding to focus the active notification
th: ปุ่มลัดสำหรับโฟกัสรายการแจ้งเตือนที่ใช้งาน

en: Keybinding to focus the active notification.
th: ปุ่มลัดสำหรับโฟกัสรายการแจ้งเตือนที่ใช้งาน

en: Switch to application 1
th: สลับไปยังแอปพลิเคชันตัวที่ 1

en: Switch to application 2
th: สลับไปยังแอปพลิเคชันตัวที่ 2

en: Switch to application 3
th: สลับไปยังแอปพลิเคชันตัวที่ 3

en: Switch to application 4
th: สลับไปยังแอปพลิเคชันตัวที่ 4

en: Switch to application 5
th: สลับไปยังแอปพลิเคชันตัวที่ 5

en: Switch to application 6
th: สลับไปยังแอปพลิเคชันตัวที่ 6

en: Switch to application 7
th: สลับไปยังแอปพลิเคชันตัวที่ 7

en: Switch to application 8
th: สลับไปยังแอปพลิเคชันตัวที่ 8

en: Switch to application 9
th: สลับไปยังแอปพลิเคชันตัวที่ 9

en: Open a new instance of application 1
th: เปิดแอปพลิเคชันตัวที่ 1 ขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

en: Open a new instance of application 2
th: เปิดแอปพลิเคชันตัวที่ 2 ขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

en: Open a new instance of application 3
th: เปิดแอปพลิเคชันตัวที่ 3 ขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

en: Open a new instance of application 4
th: เปิดแอปพลิเคชันตัวที่ 4 ขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

en: Open a new instance of application 5
th: เปิดแอปพลิเคชันตัวที่ 5 ขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

en: Open a new instance of application 6
th: เปิดแอปพลิเคชันตัวที่ 6 ขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

en: Open a new instance of application 7
th: เปิดแอปพลิเคชันตัวที่ 7 ขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

en: Open a new instance of application 8
th: เปิดแอปพลิเคชันตัวที่ 8 ขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

en: Open a new instance of application 9
th: เปิดแอปพลิเคชันตัวที่ 9 ขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง

en: Screen brightness up
th: เพิ่มความสว่างหน้าจอ

en: Screen brightness up on current monitor
th: เพิ่มความสว่างหน้าจอบนจอภาพปัจจุบัน

en: Screen brightness down
th: ลดความสว่างหน้าจอ

en: Screen brightness down on current monitor
th: ลดความสว่างหน้าจอบนจอภาพปัจจุบัน

en: Screen brightness cycle
th: ปรับความสว่างหน้าจอเป็นรอบ

en: Screen brightness cycle on current monitor
th: ปรับความสว่างหน้าจอเป็นรอบบนจอภาพปัจจุบัน

en: Limit switcher to current workspace.
th: จำกัดตัวสลับไว้ที่พื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: If true, only applications that have windows on the current workspace are shown in the switcher. Otherwise, all applications are included.
th: ถ้าเป็น true จะมีเพียงแอปพลิเคชันที่มีหน้าต่างบนพื้นที่ทำงานปัจจุบันเท่านั้นที่จะแสดงในตัวสลับ ถ้าไม่เป็น true แอปพลิเคชันทั้งหมดจะถูกรวมไว้ด้วย

en: The application icon mode.
th: โหมดไอคอนแอปพลิเคชัน

en: Configures how the windows are shown in the switcher. Valid possibilities are “thumbnail-only” (shows a thumbnail of the window), “app-icon-only” (shows only the application icon) or “both”.
th: กำหนดค่าว่าจะแสดงหน้าต่างในตัวสลับอย่างไร ค่าที่ใช้ได้คือ “thumbnail-only” (แสดงรูปย่อของหน้าต่าง), “app-icon-only” (แสดงเฉพาะไอคอนแอปพลิเคชัน) หรือ “both”

en: If true, only windows from the current workspace are shown in the switcher. Otherwise, all windows are included.
th: ถ้าเป็น true จะมีเพียงหน้าต่างจากพื้นที่ทำงานปัจจุบันเท่านั้นที่จะแสดงในตัวสลับ มิฉะนั้น หน้าต่างทั้งหมดจะถูกรวมไว้

en: Locations
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: The locations to show in world clocks
th: ตำแหน่งที่ตั้งที่จะแสดงในนาฬิกาโลก

en: Automatic location
th: ตำแหน่งที่ตั้งอัตโนมัติ

en: Whether to fetch the current location or not
th: กำหนดว่าจะดึงข้อมูลตำแหน่งที่ตั้งปัจจุบันหรือไม่

en: Location
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: The location for which to show a forecast
th: ตำแหน่งที่ตั้งที่ต้องการให้แสดงข้อมูลพยากรณ์

note: Keep in sync with subprojects/extensions-app
en: Extensions
th: ส่วนขยาย

en: Network Login
th: เข้าระบบเครือข่าย

en: Utilities
th: อรรถประโยชน์

en: Extension Error
th: ส่วนขยายผิดพลาด

note: Translators: %s is an extension name
en: Unable to display the settings for “%s”.
th: ไม่สามารถแสดงการตั้งค่าสำหรับ “%s”

note: Translators: Link label in the phrase "Information about this problem may be available on the extension website"
en: extension website
th: เว็บไซต์ส่วนขยาย

note: Translators: %s is "extension website"
en: Information about this problem may be available on the %s.
th: ข้อมูลเกี่ยวกับปัญหานี้อาจพบได้ที่ %s

en: Error Details
th: รายละเอียดข้อผิดพลาด

en: Copy Error
th: คัดลอกข้อผิดพลาด

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Choose Session
th: เลือกเซสชัน

en: Accessibility
th: สิ่งอำนวยความสะดวก

note: Translators: is running for <username>
en: Remote login is not possible because a remote session is already running for %s. To login remotely, you must log out from the remote session or force stop it.
th: ไม่สามารถเข้าสู่ระบบจากระยะไกลได้เนื่องจากเซสชันระยะไกลกำลังทำงานอยู่แล้วสำหรับ %s หากต้องการเข้าสู่ระบบจากระยะไกล คุณจะต้องออกจากเซสชันระยะไกลหรือบังคับหยุดเซสชันดังกล่าว

note: Translators: is running for <username>
en: Login is not possible because a remote session is already running for %s. To login, you must log out from the remote session or force stop it.
th: ไม่สามารถเข้าสู่ระบบได้เนื่องจากเซสชันระยะไกลกำลังทำงานอยู่แล้วสำหรับ %s หากต้องการเข้าสู่ระบบ คุณจะต้องออกจากเซสชันระยะไกลหรือบังคับหยุดเซสชันดังกล่าว

note: Translators: is running for <username>
en: Remote login is not possible because a local session is already running for %s. To login remotely, you must log out from the local session or force stop it.
th: ไม่สามารถเข้าสู่ระบบจากระยะไกลได้เนื่องจากเซสชันภายในเครื่องกำลังทำงานอยู่แล้วสำหรับ %s หากต้องการเข้าสู่ระบบจากระยะไกล คุณต้องออกจากเซสชันภายในเครื่องหรือบังคับหยุดเซสชันดังกล่าว

note: Translators: is running for <username>
en: Login is not possible because a session is already running for %s. To login, you must log out from the session or force stop it.
th: ไม่สามารถเข้าสู่ระบบได้เนื่องจากเซสชันกำลังทำงานอยู่แล้วสำหรับ %s หากต้องการเข้าสู่ระบบ คุณต้องออกจากเซสชันหรือบังคับหยุดเซสชันดังกล่าว

en: Session Already Running
th: เซสชันกำลังทำงานอยู่

en: Force stopping will quit any running apps and processes, and could result in data loss
th: การบังคับหยุดจะปิดแอปและโปรเซสที่ทำงานอยู่ และอาจส่งผลให้ข้อมูลสูญหายได้

en: Force Stop
th: บังคับให้หยุด

en: Not listed?
th: ไม่มีชื่อของคุณงั้นหรือ?

note: Translators: this message is shown below the username entry field to clue the user in on how to login to the local network realm
en: (e.g., user or %s)
th: (เช่น ผู้ใช้ หรือ %s)

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Login Attempt Timed Out
th: หมดเวลาการพยายามเข้าสู่ระบบ

en: Login took too long, please try again
th: การเข้าสู่ระบบใช้เวลานานเกินไป กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Login Window
th: หน้าต่างเข้าสู่ระบบ

en: Authentication error
th: ยืนยันตัวบุคคลผิดพลาด

note: Translators: this message is shown below the password entry field to indicate the user can swipe their finger on the fingerprint reader
en: (or swipe finger across reader)
th: (หรือใช้นิ้วลูบบนเครื่องอ่าน)

note: Translators: this message is shown below the password entry field to indicate the user can place their finger on the fingerprint reader instead
en: (or place finger on reader)
th: (หรือวางนิ้วบนเครื่องอ่าน)

en: Break complete sound
th: เสียงเมื่อครบเวลาพัก

en: %d second | %d seconds
th[0]: %d วินาที

en: %d minute | %d minutes
th[0]: %d นาที

en: %d hour | %d hours
th[0]: %d ชั่วโมง

en: %d day | %d days
th[0]: %d วัน

note: %s will be replaced with a string that describes a time interval, such as “2 minutes”, “40 seconds” or “1 hour”
en: It will be time for a break in %s | It will be time for a break in %s
th[0]: จะถึงเวลาพักในอีก %s

en: Movement Break Soon
th: ใกล้ถึงเวลาพักขยับร่างกายแล้ว

en: Eyesight Break Soon
th: ใกล้ถึงเวลาพักสายตาแล้ว

en: Break Soon
th: ใกล้ถึงเวลาพักแล้ว

en: Movement Break in Progress
th: อยู่ในเวลาพักขยับร่างกาย

note: %s will be replaced with a string that describes a time interval, such as “2 minutes”, “40 seconds” or “1 hour”
en: Continue moving around for %s | Continue moving around for %s
th[0]: ขยับร่างกายต่ออีก %s

en: Eyesight Break in Progress
th: อยู่ในเวลาพักสายตา

note: %s will be replaced with a string that describes a time interval, such as “2 minutes”, “40 seconds” or “1 hour”
en: Continue looking away for %s | Continue looking away for %s
th[0]: มองไปทางอื่นต่ออีก %s

en: Break in Progress
th: อยู่ในเวลาอีก

note: %s will be replaced with a string that describes a time interval, such as “2 minutes”, “40 seconds” or “1 hour”
en: %s left in your break | %s left in your break
th[0]: เวลาพักของคุณเหลืออีก %s

en: Time for a Movement Break
th: ได้เวลาพักขยับร่างกายแล้ว

note: %s will be replaced with a string that describes a time interval, such as “2 minutes”, “40 seconds” or “1 hour”
en: Take a break from the device and move around for %s | Take a break from the device and move around for %s
th[0]: โปรดหยุดใช้อุปกรณ์ แล้วขยับร่างกายเป็นเวลา %s

en: Time for an Eyesight Break
th: ได้เวลาพักสายตาแล้ว

note: %s will be replaced with a string that describes a time interval, such as “2 minutes”, “40 seconds” or “1 hour”
en: Take a break from the screen. Look at least 6 meters away for at least %s | Take a break from the screen. Look at least 6 meters away for at least %s
th[0]: โปรดพักสายตาจากหน้าจอของคุณ แล้วมองไปทางอื่นอย่างน้อย 6 เมตร เป็นเวลาอย่างน้อย %s

en: Time for a Break
th: ได้เวลาพักแล้ว

note: %s will be replaced with a string that describes a time interval, such as “2 minutes”, “40 seconds” or “1 hour”
en: It’s time to take a break. Get away from the device for %s! | It’s time to take a break. Get away from the device for %s!
th[0]: ตอนนี้ถึงเวลาพักแล้ว โปรดออกห่างจากอุปกรณ์เป็นเวลา %s!

note: %s will be replaced with a string that describes a time interval, such as “2 minutes”, “40 seconds” or “1 hour”
en: You were due to take a break %s ago | You were due to take a break %s ago
th[0]: คุณถึงเวลาพักแล้วตั้งแต่เมื่อ %sก่อน

en: Break Overdue
th: เลยเวลาพักที่กำหนดแล้ว

en: There is %s remaining in your break | There are %s remaining in your break
th[0]: คุณยังเหลือเวลาพักที่กำหนดไว้อีก %s

en: Break Interrupted
th: เวลาพักถูกขัดจังหวะ

note: Translators: As in "Delay the break"
en: Delay
th: หน่วงเวลา

note: Translators: As in "Skip the break"
en: Skip
th: ข้าม

note: Translators: As in "Take the break"
en: Take
th: พัก

note: Translators: This is a notification to warn the user that a screen time break will start shortly.
en: Break in %d second | Break in %d seconds
th[0]: เตรียมพักในอีก %d วินาที

en: Brightness
th: ความสว่าง

[ctx: search-result]
note: Translators: The name of the power-off action in search
en: Power Off
th: ปิดเครื่อง

note: Translators: A list of keywords that match the power-off action, separated by semicolons
en: power off;poweroff;shutdown;halt;stop
th: ปิดเครื่อง;ปิดระบบ;หยุด

[ctx: search-result]
note: Translators: The name of the restart action in search
en: Restart
th: รีสตาร์ท

note: Translators: A list of keywords that match the restart action, separated by semicolons
en: reboot;restart;
th: รีบูต;รีสตาร์ท

[ctx: search-result]
note: Translators: The name of the lock screen action in search
en: Lock Screen
th: ล็อกหน้าจอ

note: Translators: A list of keywords that match the lock screen action, separated by semicolons
en: lock screen
th: ล็อกหน้าจอ

[ctx: search-result]
note: Translators: The name of the logout action in search
en: Log Out
th: ออกจากระบบ

note: Translators: A list of keywords that match the logout action, separated by semicolons
en: logout;log out;sign off
th: ออกจากระบบ;ลงชื่อออก

[ctx: search-result]
note: Translators: The name of the suspend action in search
en: Suspend
th: พักเครื่อง

note: Translators: A list of keywords that match the suspend action, separated by semicolons
en: suspend;sleep
th: พักเครื่อง;สลีป

[ctx: search-result]
note: Translators: The name of the switch user action in search
en: Switch User
th: สลับผู้ใช้

note: Translators: A list of keywords that match the switch user action, separated by semicolons
en: switch user
th: สลับผู้ใช้;เปลี่ยนผู้ใช้

note: Translators: A list of keywords that match the lock orientation action, separated by semicolons
en: lock orientation;unlock orientation;screen;rotation
th: ล็อกการหมุน;ปลดล็อกการหมุน;หน้าจอ;การหมุน

[ctx: search-result]
note: Translators: The name of the screenshot UI action in search
en: Take a Screenshot
th: ถ่ายภาพหน้าจอ

note: Translators: A list of keywords that match the screenshot UI action, separated by semicolons
en: screenshot;screencast;snip;capture;record
th: ภาพหน้าจอ;บันทึกหน้าจอ;ถ่าย;เก็บภาพ;บันทึก

[ctx: search-result]
en: Unlock Screen Rotation
th: ปลดล็อกการหมุนหน้าจอ

[ctx: search-result]
en: Lock Screen Rotation
th: ล็อกการหมุนหน้าจอ

en: GNOME needs to save screen time data
th: GNOME จำเป็นต้องบันทึกข้อมูลเวลาหน้าจอ

en: Screen Time Limit in %d Minute | Screen Time Limit in %d Minutes
th[0]: จะถึงขีดจำกัดเวลาหน้าจอใน %d นาที

en: Your screen time limit is approaching
th: ใกล้ถึงขีดจำกัดเวลาหน้าจอของคุณแล้ว

en: Screen Time Limit Reached
th: ถึงขีดจำกัดเวลาหน้าจอแล้ว

en: It’s time to stop using the device
th: ถึงเวลาหยุดใช้อุปกรณ์แล้ว

en: Command not found
th: ไม่พบคำสั่ง

en: Execution of “%s” failed:
th: คำสั่ง “%s” ทำงานล้มเหลว:

en: Just now
th: เมื่อสักครู่

en: %d minute ago | %d minutes ago
th[0]: %d นาทีก่อน

en: %d hour ago | %d hours ago
th[0]: %d ชั่วโมงก่อน

en: Yesterday
th: เมื่อวาน

en: %d day ago | %d days ago
th[0]: %d วันก่อน

en: %d week ago | %d weeks ago
th[0]: %d สัปดาห์ก่อน

en: %d month ago | %d months ago
th[0]: %d เดือนก่อน

en: %d year ago | %d years ago
th[0]: %d ปีก่อน

note: Translators: this is the word "Yesterday" followed by a time string in 24h format. i.e. "Yesterday, 14:30"
en: Yesterday, %H:%M
th: เมื่อวาน %H:%M น.

note: Translators: this is the week day name followed by a time string in 24h format. i.e. "Monday, 14:30"
en: %A, %H:%M
th: %A %H:%M น.

note: Translators: this is the month name and day number followed by a time string in 24h format. i.e. "May 25, 14:30"
en: %B %-d, %H:%M
th: %-d %B %H:%M น.

note: Translators: this is the month name, day number, year number followed by a time string in 24h format. i.e. "May 25 2012, 14:30"
en: %B %-d %Y, %H:%M
th: %-d %B %EY %H:%M น.

note: Show only the time if date is on today eslint-disable-line no-lonely-if Translators: Time in 12h format
en: %l:%M %p
th: %l:%M น. %p

note: Translators: this is the word "Yesterday" followed by a time string in 12h format. i.e. "Yesterday, 2:30 pm"
en: Yesterday, %l:%M %p
th: เมื่อวาน %l:%M น. %p

note: Translators: this is the week day name followed by a time string in 12h format. i.e. "Monday, 2:30 pm"
en: %A, %l:%M %p
th: %A %l:%M น. %p

note: Translators: this is the month name and day number followed by a time string in 12h format. i.e. "May 25, 2:30 pm"
en: %B %-d, %l:%M %p
th: %-d %B %l:%M น. %p

note: Translators: this is the month name, day number, year number followed by a time string in 12h format. i.e. "May 25 2012, 2:30 pm"
en: %B %-d %Y, %l:%M %p
th: %-d %B %EY %l:%M น. %p

en: Your connection seems to be secure
th: การเชื่อมต่อของคุณดูเหมือนจะปลอดภัย

en: Your connection to this hotspot login is not secure. Passwords or other information you enter on this page can be viewed by people nearby.
th: การเชื่อมต่อของคุณกับหน้าเข้าสู่ระบบฮอตสปอตนี้ไม่ปลอดภัย รหัสผ่านหรือข้อมูลอื่น ๆ ที่คุณป้อนในหน้านี้อาจถูกบุคคลใกล้เคียงดูได้

en: Hotspot Login
th: หน้าเข้าสู่ระบบฮอตสปอต

note: No support for non-modal system dialogs, so ignore the option let modal = options['modal'] || true;
en: Deny
th: ปฏิเสธ

en: Allow
th: อนุญาต

en: Unnamed Folder
th: โฟลเดอร์ไม่มีชื่อ

en: %s has been pinned to the dash.
th: %s ถูกปักหมุดไว้ที่แดชแล้ว

en: %s has been unpinned from the dash.
th: %s ถูกเลิกปักหมุดจากแดชแล้ว

en: Undo
th: เลิกทำ

note: Translators: This is the heading of a list of open windows
en: Open Windows
th: หน้าต่างที่เปิดอยู่

en: New Window
th: หน้าต่างใหม่

en: App Details
th: รายละเอียดแอป

en: Quit
th: ปิด

en: Unpin
th: เลิกปักหมุด

en: Pin to Dash
th: ปักหมุดไว้ที่แดช

en: Launch Using Integrated Graphics Card
th: เรียกใช้งานโดยใช้กราฟิกการ์ดในตัว

en: Launch Using Discrete Graphics Card
th: เรียกใช้งานโดยใช้กราฟิกการ์ดแยก

en: Select Audio Device
th: เลือกอุปกรณ์เสียง

en: Sound Settings
th: ตั้งค่าเสียง

en: Headphones
th: หูฟัง

en: Headset
th: ชุดหูฟัง

en: Microphone
th: ไมโครโฟน

en: Change Background…
th: เปลี่ยนภาพพื้นหลัง…

en: Display Settings
th: การตั้งค่าการแสดงผล

en: Settings
th: การตั้งค่า

[ctx: grid sunday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Sunday. * * NOTE: These grid abbreviations are always shown together * and in order, e.g. "S M T W T F S".
en: S
th: อา

[ctx: grid monday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Monday
en: M
th: จ

[ctx: grid tuesday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Tuesday
en: T
th: อ

[ctx: grid wednesday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Wednesday
en: W
th: พ

[ctx: grid thursday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Thursday
en: T
th: พฤ

[ctx: grid friday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Friday
en: F
th: ศ

[ctx: grid saturday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Saturday
en: S
th: ส

note: * * Translators: The header displaying the month name and the year * number, when this is a month of a different year.  You can * reorder the format specifiers or add other modifications * according to the requirements of your language. * "%OB" is the new format specifier introduced in glibc 2.27, *
en: %OB %Y
th: %OB %EY

en: Previous month
th: เดือนที่แล้ว

en: Next month
th: เดือนต่อไป

en: Week %V
th: สัปดาห์ที่ %V

en: No Notifications
th: ไม่มีการแจ้งเตือน

en: Clear
th: ล้าง

[ctx: action]
en: Clear all notifications
th: ล้างการแจ้งเตือนทั้งหมด

note: Translators: %s is an application name
en: “%s” Is Not Responding
th: “%s” ไม่ตอบสนอง

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the app to quit entirely
th: คุณสามารถเลือกที่จะรอสักครู่เพื่อให้แอปดำเนินการต่อ หรือจะบังคับให้แอปปิดไปเลยก็ได้

en: Force Quit
th: บังคับให้ปิด

en: Wait
th: รอ

en: External drive connected
th: เชื่อมต่อไดรฟ์ภายนอกแล้ว

en: External drive disconnected
th: ไดรฟ์ภายนอกไม่ได้เชื่อมต่อแล้ว

en: Unable to unlock volume
th: ไม่สามารถปลดล็อกโวลุมได้

en: The installed udisks version does not support the PIM setting
th: udisks รุ่นที่ติดตั้งไม่รองรับการตั้งค่า PIM

note: Translators: %s is the name of a partition on a external drive
en: “%s” connected
th: เชื่อมต่อ “%s” แล้ว

en: Disk can now be used
th: ตอนนี้สามารถใช้ดิสก์ได้แล้ว

en: Open with %s
th: เปิดด้วย %s

en: Alternatively you can connect by pushing the “WPS” button on your router
th: หรือคุณสามารถเชื่อมต่อได้โดยกดปุ่ม “WPS” บนเราเตอร์ของคุณ

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Key
th: กุญแจ

en: Private key password
th: รหัสผ่านกุญแจส่วนตัว

en: Identity
th: ข้อมูลบุคคล

en: Service
th: บริการ

en: Authentication required
th: ต้องยืนยันตัวบุคคล

en: Passwords or encryption keys are required to access the wireless network “%s”
th: ต้องป้อนรหัสผ่านหรือกุญแจสำหรับเข้ารหัสลับเพื่อจะเข้าใช้เครือข่ายไร้สาย “%s”

en: Wired 802.1X authentication
th: การยืนยันตัวบุคคลกับเครือข่ายมีสาย 802.1X

en: Network name
th: ชื่อเครือข่าย

en: DSL authentication
th: การยืนยันตัวบุคคลกับ DSL

en: PIN code required
th: ต้องการรหัส PIN

en: PIN code is needed for the mobile broadband device
th: ต้องการรหัส PIN ของอุปกรณ์บรอดแบนด์มือถือ

en: A password is required to connect to “%s”
th: ต้องป้อนรหัสผ่านเพื่อเชื่อมต่อกับ “%s”

en: VPN password
th: รหัสผ่าน VPN

en: Authentication Required
th: จำเป็นต้องยืนยันตัวบุคคล

en: Administrator
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Authenticate
th: ยืนยันตัวบุคคล

note: Translators: "that didn't work" refers to the fact that the * requested authentication was not gained; this can happen * because of an authentication error (like invalid password), * for instance.
en: Sorry, that didn’t work. Please try again.
th: ขออภัย ยังไม่ผ่าน โปรดลองใหม่

en: Windows
th: หน้าต่าง

en: Show Apps
th: แสดงแอปต่าง ๆ

note: Translators: this is the name of the dock/favorites area on the bottom of the overview
en: Dash
th: แดช

note: Translators: This is the date format to use when the calendar popup is * shown - it is shown just below the time in the top bar (e.g., * "Tue 9:29 AM").  The string itself should become a full date, e.g., * "February 17 2015".
en: %B %-d %Y
th: %-d %B %EY

note: Translators: This is the accessible name of the date button shown * below the time in the shell; it should combine the weekday and the * date, e.g. "Tuesday February 17 2015".
en: %A %B %e %Y
th: วัน%Aที่ %e %B %EY

[ctx: calendar heading]
note: Translators: Shown on calendar heading when selected day occurs on current year
en: %B %-d
th: %-d %B

[ctx: calendar heading]
note: Translators: Shown on calendar heading when selected day occurs on different year
en: %B %-d %Y
th: %-d %B %EY

en: Today
th: วันนี้

en: Tomorrow
th: พรุ่งนี้

[ctx: event list time]
note: Translators: Shown in calendar event list for all day events * Keep it short, best if you can use less then 10 characters
en: All Day
th: ทั้งวัน

note: Translators: Shown in calendar event list as the start/end of events * that only show day and month
en: %m/%d
th: %d/%m

en: No Events
th: ไม่มีงานกิจกรรม

en: Add World Clocks…
th: เพิ่มนาฬิกาโลก…

en: World Clocks
th: นาฬิกาโลก

en: Loading…
th: กำลังโหลด…

en: Go Online for Weather Information
th: เข้าระบบออนไลน์เพื่อรับข้อมูลสภาพอากาศ

en: Weather Information Unavailable
th: ไม่มีข้อมูลสภาพอากาศ

en: Weather
th: สภาพอากาศ

en: Select Weather Location…
th: เลือกตำแหน่งสภาพอากาศ…

[ctx: title]
en: Log Out %s
th: ออกจากระบบในชื่อ %s

[ctx: title]
en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: %s will be logged out automatically in %d second | %s will be logged out automatically in %d seconds
th[0]: %s จะออกจากระบบโดยอัตโนมัติใน %d วินาที

en: You will be logged out automatically in %d second | You will be logged out automatically in %d seconds
th[0]: คุณจะออกจากระบบโดยอัตโนมัติใน %d วินาที

[ctx: button]
en: Log Out
th: ออกจากระบบ

[ctx: title]
en: Power Off
th: ปิดเครื่อง

[ctx: title]
en: Install Updates & Power Off
th: ติดตั้งรายการอัปเดตและปิดเครื่อง

en: The system will power off automatically in %d second | The system will power off automatically in %d seconds
th[0]: ระบบจะปิดโดยอัตโนมัติใน %d วินาที

[ctx: checkbox]
en: Install pending software updates
th: ติดตั้งรายการอัปเดตซอฟต์แวร์ที่ค้างอยู่

[ctx: button]
en: Power Off
th: ปิดเครื่อง

[ctx: title]
en: Restart
th: รีสตาร์ท

[ctx: title]
en: Install Updates & Restart
th: ติดตั้งรายการอัปเดตและรีสตาร์ท

en: The system will restart automatically in %d second | The system will restart automatically in %d seconds
th[0]: ระบบจะรีสตาร์ทโดยอัตโนมัติใน %d วินาที

[ctx: button]
en: Restart
th: รีสตาร์ท

[ctx: title]
en: Restart & Install Updates
th: รีสตาร์ทและติดตั้งรายการอัปเดต

en: The system will automatically restart and install updates in %d second | The system will automatically restart and install updates in %d seconds
th[0]: ระบบจะรีสตาร์ทและติดตั้งรายการอัปเดตโดยอัตโนมัติใน %d วินาที

[ctx: button]
en: Restart & Install
th: รีสตาร์ทและติดตั้ง

[ctx: button]
en: Install & Power Off
th: ติดตั้งและปิดเครื่อง

[ctx: checkbox]
en: Power off after updates are installed
th: ปิดเครื่องหลังจากติดตั้งรายการอัปเดต

[ctx: title]
en: Restart & Install Upgrade
th: รีสตาร์ทและติดตั้งรายการอัปเกรด

note: Translators: This is the text displayed for system upgrades in the shut down dialog. First %s gets replaced with the distro name and second %s with the distro version to upgrade to
en: %s %s will be installed after restart. Upgrade installation can take a long time: ensure that you have backed up and that the computer is plugged in.
th: %s %s จะถูกติดตั้งหลังจากเปิดเครื่องใหม่ การติดตั้งรายการอัปเกรดอาจใช้เวลานาน: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้สำรองข้อมูลและเสียบปลั๊กคอมพิวเตอร์แล้ว

en: Low battery power: please plug in before installing updates
th: พลังงานแบตเตอรี่ต่ำ: โปรดเสียบปลั๊กก่อนติดตั้งรายการอัปเดต

en: Some applications are busy or have unsaved work
th: แอปพลิเคชันบางตัวไม่ว่างหรือมีงานที่ไม่ได้บันทึก

en: Other users are logged in
th: ผู้ใช้คนอื่นเข้าระบบอยู่

[ctx: button]
en: Boot Options
th: ตัวเลือกการบูต

note: Translators: Remote here refers to a remote session, like a ssh login
en: %s (remote)
th: %s (ระยะไกล)

note: Translators: Console here refers to a tty like a VT console
en: %s (console)
th: %s (คอนโซล)

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Install Extension
th: ติดตั้งส่วนขยาย

en: Download and install “%s” from extensions.gnome.org?
th: จะดาวน์โหลดและติดตั้ง “%s” จาก extensions.gnome.org หรือไม่?

en: Extension Updates Available
th: มีรายการอัปเดตส่วนขยาย

en: Extension updates are ready to be installed
th: มีรายการอัปเดตส่วนขยายที่พร้อมให้ติดตั้งแล้ว

en: Allow inhibiting shortcuts
th: อนุญาตให้ยับยั้งการใช้แป้นพิมพ์ลัด

note: Translators: %s is an application name like "Settings"
en: The app %s wants to inhibit shortcuts
th: แอป %s ต้องการยับยั้งการใช้แป้นพิมพ์ลัด

en: An app wants to inhibit shortcuts
th: แอปต้องการยับยั้งการใช้แป้นพิมพ์ลัด

note: Translators: %s is a keyboard shortcut like "Super+x"
en: You can restore shortcuts by pressing %s
th: คุณสามารถกู้คืนแป้นพิมพ์ลัดได้โดยการกด %s

en: Slow Keys Turned On
th: พิมพ์แบบช้าเปิดอยู่

en: Slow Keys Turned Off
th: พิมพ์แบบช้าปิดอยู่

en: You just held down the Shift key for 8 seconds. This is the shortcut for the Slow Keys feature, which affects the way your keyboard works.
th: คุณได้กดแป้น Shift ค้างไว้เป็นเวลา 8 วินาที นี่คือปุ่มลัดสำหรับคุณลักษณะพิมพ์แบบช้า ซึ่งจะมีผลกับการทำงานของแป้นพิมพ์

en: Sticky Keys Turned On
th: ค้างปุ่มกดเปิดอยู่

en: Sticky Keys Turned Off
th: ค้างปุ่มกดปิดอยู่

en: You just pressed the Shift key 5 times in a row. This is the shortcut for the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
th: คุณได้กดแป้น Shift ติดต่อกันเป็นจำนวน 5 ครั้ง นี่คือปุ่มลัดสำหรับคุณลักษณะค้างปุ่มกด ซึ่งจะมีผลกับการทำงานของแป้นพิมพ์

en: You just pressed two keys at once, or pressed the Shift key 5 times in a row. This turns off the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
th: คุณได้กดแป้นสองแป้นพร้อมกันทีเดียว หรือกดแป้น Shift ติดต่อกันเป็นจำนวน 5 ครั้ง นี่เป็นการปิดคุณลักษณะค้างปุ่มกด ซึ่งจะมีผลกับการทำงานของแป้นพิมพ์

en: Leave On
th: เปิดทิ้งไว้

en: Turn On
th: เปิด

en: Turn Off
th: ปิด

en: Leave Off
th: ปิดทิ้งไว้

en: Keyboard Settings
th: ตั้งค่าแป้นพิมพ์

en: No extensions installed
th: ไม่มีส่วนขยายติดตั้งอยู่

note: Translators: argument is an extension UUID.
en: %s has not emitted any errors
th: %s ไม่ได้ให้ข้อผิดพลาดใดออกมา

en: Hide Errors
th: ซ่อนข้อผิดพลาด

en: Show Errors
th: แสดงข้อผิดพลาด

en: Active
th: ทำงาน

en: Inactive
th: ไม่ทำงาน

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Out of date
th: ตกรุ่น

en: Downloading
th: กำลังดาวน์โหลด

en: Deactivating
th: กำลังเลิกทำงาน

en: Activating
th: กำลังทำงาน

en: View Source
th: ดูซอร์ส

en: Web Page
th: หน้าเว็บ

en: System was put in unsafe mode
th: ระบบถูกนำเข้าไปอยู่ในโหมดที่ไม่ปลอดภัย

en: Apps now have unrestricted access
th: ตอนนี้แอปจะมีสิทธิเข้าถึงต่าง ๆ แบบไม่จำกัด

en: Logged in as a privileged user
th: เข้าสู่ระบบในฐานะผู้ใช้สิทธิพิเศษอยู่

en: Running a session as a privileged user should be avoided for security reasons. If possible, you should log in as a normal user.
th: คุณควรหลีกเลี่ยงการเรียกใช้เซสชันในฐานะผู้ใช้สิทธิพิเศษเพื่อความปลอดภัยของระบบ ถ้าเป็นไปได้ ควรเข้าสู่ระบบในฐานะผู้ใช้ปกติ

en: Screen Lock disabled
th: การล็อกหน้าจอปิดใช้งานอยู่

en: Screen Locking requires the GNOME display manager
th: การล็อกหน้าจอต้องการตัวจัดการดิสเพลย์ GNOME

note: Translators: this is the string displayed in the header when a message source doesn't have a name
en: Unknown App
th: แอปไม่ทราบชื่อ

en: Notification sound
th: เสียงแจ้งเตือน

en: Unknown artist
th: ไม่ทราบศิลปิน

en: Unknown title
th: ไม่ทราบชื่อ

note: Translators: this is the text displayed in the search entry when no search is active; it should not exceed ~30 characters.
en: Type to search
th: พิมพ์เพื่อค้นหา

en: Apps
th: แอป

note: Translators: This is the main view to select activities. See also note for "Activities" string.
en: Overview
th: ภาพรวม

en: New shortcut…
th: ทางลัดใหม่…

en: App defined
th: แอปกำหนดไว้

en: Show on-screen help
th: แสดงวิธีใช้บนหน้าจอ

en: Switch monitor
th: สลับหน้าจอ

en: Assign keystroke
th: กำหนดปุ่มลัด

en: Done
th: เสร็จ

en: Edit…
th: แก้ไข…

en: None
th: ไม่มี

en: Press a button to configure
th: กดปุ่มเพื่อตั้งค่า

en: Press Esc to exit
th: กด Esc เพื่อออก

en: Press any key to exit
th: กดแป้นใดก็ได้เพื่อออก

note: Translators: If there is no suitable word for "Activities" in your language, you can use the word for "Overview".
en: Activities
th: กิจกรรม

[ctx: System menu in the top bar]
en: System
th: ระบบ

en: Top Bar
th: แถบด้านบน

en: Open menu
th: เปิดเมนู

en: Run a Command
th: เรียกใช้คำสั่ง

en: Press ESC to close
th: กด ESC เพื่อปิด

en: Restart is not available on Wayland
th: ไม่สามารถเริ่มใหม่ได้บน Wayland

en: Restarting…
th: กำลังเริ่มใหม่…

en: GNOME needs to lock the screen
th: GNOME จำเป็นต้องล็อกหน้าจอ

en: Unable to lock
th: ไม่สามารถล็อกได้

en: Lock was blocked by an app
th: การล็อกถูกบล็อกโดยแอป

note: Translators: notification source name for screenshots and recordings.
en: Screen Capture
th: จับภาพหน้าจอ

en: Selection
th: ส่วนที่เลือก

en: Area Selection
th: เลือกพื้นที่

en: Screen
th: หน้าจอ

en: Screen Selection
th: เลือกหน้าจอ

en: Window
th: หน้าต่าง

en: Window Selection
th: เลือกหน้าต่าง

en: Take Screenshot
th: ถ่ายภาพ

en: Record Screen
th: บันทึก

note: Translators: since this string refers to an action, it needs to be phrased as a verb.
en: Capture
th: จับภาพ

en: Show Pointer
th: แสดงตัวชี้

note: Translators: this is the folder where recorded screencasts are stored.
en: Screencasts
th: บันทึกหน้าจอ

note: Translators: this is a filename used for screencast * recording, where "%d" and "%t" date and time, e.g. * "Screencast From 07-17-2013 10:00:46 PM"
en: Screencast From %d %t
th: บันทึกหน้าจอจาก %d %t

note: Translators: notification title.
en: Screencast recorded
th: บันทึกหน้าจอแล้ว

note: Translators: notification title.
en: Screencast failed to start
th: ไม่สามารถเริ่มการบันทึกหน้าจอได้

note: Translators: notification title.
en: Screencast ended: Out of disk space
th: การบันทึกหน้าจอสิ้นสุด: เนื้อที่ดิสก์หมดแล้ว

note: We can encourage user to try again on service crashes since the recorder will auto-blocklist the pipeline that crashed. Translators: notification title.
en: Screencast ended unexpectedly, please try again
th: การบันทึกหน้าจอสิ้นสุดอย่างไม่คาดคิด โปรดลองอีกครั้ง

note: Translators: notification title.
en: Screencast ended unexpectedly
th: การบันทึกหน้าจอสิ้นสุดอย่างไม่คาดคิด

note: Translators: notification body when a screencast was recorded.
en: Click here to view the video
th: คลิกที่นี่เพื่อดูวิดีโอ

note: Translators: button on the screencast notification. Translators: button on the screenshot notification.
en: Show in Files
th: แสดงในไฟล์

note: Translators: this is the name of the file that the screenshot is saved to. The placeholder is a timestamp, e.g. "2017-05-21 12-24-03".
en: Screenshot From %s
th: ภาพหน้าจอจาก %s

note: Translators: notification title.
en: Screenshot captured
th: จับภาพหน้าจอแล้ว

note: Translators: notification body when a screenshot was captured.
en: You can paste the image from the clipboard
th: คุณสามารถวางรูปภาพจากคลิปบอร์ดได้

en: Screenshot taken
th: ถ่ายภาพหน้าจอแล้ว

en: Searching
th: กำลังค้นหา

en: No results
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: %d more | %d more
th[0]: อีก %d

en: Search
th: ค้นหา

en: Copy
th: คัดลอก

en: Paste
th: วาง

en: Show Text
th: แสดงข้อความ

en: Hide Text
th: ซ่อนข้อความ

en: Caps lock is on
th: Caps lock เปิดอยู่

en: Hidden Volume
th: โวลุมซ่อน

en: Windows System Volume
th: โวลุมระบบ Windows

en: Uses Keyfiles
th: ใช้ไฟล์กุญแจ

note: Translators: %s is the Disks application
en: To unlock a volume that uses keyfiles, use the <i>%s</i> utility instead
th: หากต้องการปลดล็อกไดรฟ์ที่ใช้ไฟล์กุญแจ ให้ใช้เครื่องมือ <i>%s</i> แทน

en: You need an external utility like <i>Disks</i> to unlock a volume that uses keyfiles
th: คุณต้องใช้เครื่องมือภายนอกเช่น <i>ดิสก์</i> เพื่อปลดล็อกไดรฟ์ที่ใช้ไฟล์กุญแจ

en: PIM Number
th: หมายเลข PIM

en: Remember Password
th: จำรหัสผ่าน

en: Unlock
th: ปลดล็อก

note: Translators: %s is the Disks application
en: Open %s
th: เปิด “%s”

en: The PIM must be a number or empty
th: PIM จะต้องเป็นตัวเลขหรือว่างเปล่า

en: High Contrast
th: สีตัดกัน

en: Zoom
th: ซูม

en: Screen Reader
th: โปรแกรมอ่านหน้าจอ

en: Screen Keyboard
th: แป้นพิมพ์บนจอ

en: Visual Alerts
th: แจ้งเตือนด้วยภาพ

en: Sticky Keys
th: ค้างปุ่มกด

en: Slow Keys
th: พิมพ์แบบช้า

en: Bounce Keys
th: ป้องกันการกดแป้นรัว

en: Mouse Keys
th: บังคับเมาส์ด้วยแป้น

en: Accessibility Settings
th: ตั้งค่าสิ่งอำนวยความสะดวก

en: Large Text
th: อักษรขนาดใหญ่

en: Auto Rotate
th: หมุนอัตโนมัติ

[ctx: title]
en: Background Apps
th: แอปในเบื้องหลัง

en: Apps known to be running without a window
th: แอปที่ทำงานโดยไม่มีหน้าต่าง

en: App Settings
th: ตั้งค่าแอป

en: No Background Apps
th: ไม่มีแอปในเบื้องหลัง

en: %d Background App | %d Background Apps
th[0]: มีแอปในเบื้องหลัง %d แอป

en: Keyboard Brightness
th: ความสว่างแป้นพิมพ์

en: Off
th: ปิด

en: Low
th: ต่ำ

en: High
th: สูง

en: Keyboard
th: แป้นพิมพ์

en: Open keyboard brightness menu
th: เปิดเมนูความสว่างแป้นพิมพ์

en: Disconnect
th: ตัดการเชื่อมต่อ

note: Translators: %s is a device name like "MyPhone"
en: Disconnect %s
th: ตัดการเชื่อมต่อกับ %s

note: Translators: %s is a device name like "MyPhone"
en: Connect to %s
th: เชื่อมต่อกับ %s

en: Bluetooth
th: บลูทูธ

en: Open Bluetooth menu
th: เปิดเมนูบลูทูธ

en: Bluetooth Settings
th: ตั้งค่าบลูทูธ

en: No available or connected devices
th: ไม่มีอุปกรณ์ที่ใช้งานได้หรือที่เชื่อมต่ออยู่

en: Turn on Bluetooth to connect to devices
th: เปิดบลูทูธเพื่อเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ต่าง ๆ

note: Translators: This is the number of connected bluetooth devices
en: %d Connected | %d Connected
th[0]: เชื่อมต่ออยู่ %d

en: Open brightness menu
th: เปิดเมนูความสว่าง

en: Dark Style
th: โหมดมืด

en: Do Not Disturb
th: ห้ามรบกวน

en: Single Click
th: คลิกครั้งเดียว

en: Double Click
th: คลิกสองครั้ง

en: Drag
th: ลาก

en: Secondary Click
th: คลิกปุ่มรอง

en: Dwell Click
th: คลิกเมื่อวางแช่

en: Show Keyboard Layout
th: แสดงผังแป้นพิมพ์

en: Allow location access
th: อนุญาตให้เข้าถึงตำแหน่งที่ตั้ง

note: Translators: %s is an application name
en: The app %s wants to access your location
th: แอป %s ต้องการเข้าถึงตำแหน่งที่ตั้งของคุณ

en: Location access can be changed at any time from the privacy settings
th: สามารถเปลี่ยนการเข้าถึงตำแหน่งที่ตั้งได้ตลอดเวลาจากการตั้งค่าความเป็นส่วนตัว

en: Deny Access
th: ปฏิเสธการเข้าถึง

en: Grant Access
th: อนุญาตการเข้าถึง

en: <unknown>
th: <ไม่ทราบ>

en: Secure
th: ปลอดภัย

en: Not secure
th: ไม่ปลอดภัย

en: Signal strength %s%%
th: ความแรงสัญญาณ %s%%

note: Translators: %s is a network identifier
en: %s Hotspot
th: ฮอตสปอต %s

en: %d connected | %d connected
th[0]: เชื่อมต่ออยู่ %d

en: Open VPN menu
th: เปิดเมนู VPN

en: VPN Settings
th: ตั้งค่า VPN

en: Open Wi–Fi menu
th: เปิดเมนู Wi-Fi

en: All Networks
th: เครือข่ายทั้งหมด

en: Wired Connections
th: การเชื่อมต่อแบบมีสาย

en: Open wired connections menu
th: เปิดเมนูการเชื่อมต่อแบบมีสาย

en: Wired Settings
th: ตั้งค่าการเชื่อมต่อแบบมีสาย

en: Bluetooth Tethers
th: การเชื่อมโยงบลูทูธ

en: Open Bluetooth tethers menu
th: เปิดเมนูการเชื่อมโยงบลูทูธ

note: Translators: "Tether" from "Bluetooth Tether"
en: Tether
th: การเชื่อมโยง

en: Mobile Connections
th: การเชื่อมต่อมือถือ

en: Open mobile connections menu
th: เปิดเมนูการเชื่อมต่อมือถือ

en: Mobile Broadband Settings
th: ตั้งค่าบรอดแบนด์บนมือถือ

note: Translators: "Mobile" from "Mobile Broadband"
en: Mobile
th: มือถือ

en: Sign in to Network
th: ลงชื่อเข้าใช้เครือข่าย

en: Connection failed
th: เชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Activation of network connection failed
th: เปิดใช้การเชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Night Light
th: แสงกลางคืน

[ctx: Power profile]
en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

[ctx: Power profile]
en: Balanced
th: สมดุล

[ctx: Power profile]
en: Power Saver
th: ประหยัดพลังงาน

[ctx: Power profile]
en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Power Mode
th: โหมดพลังงาน

en: Open power profiles menu
th: เปิดเมนูโปรไฟล์พลังงาน

en: Power Settings
th: ตั้งค่าพลังงาน

en: Stop Screencast
th: หยุดบันทึกภาพหน้าจอ

en: Stop Screen Sharing
th: หยุดแชร์หน้าจอ

en: Airplane Mode
th: โหมดเครื่องบิน

en: Power Off Menu
th: เมนูปิดเครื่อง

en: Suspend
th: พักเครื่อง

en: Restart…
th: รีสตาร์ท…

en: Power Off…
th: ปิดเครื่อง…

en: Log Out…
th: ออกจากระบบ…

en: Switch User…
th: สลับผู้ใช้…

[ctx: action]
en: Lock Screen
th: ล็อกหน้าจอ

en: Unknown Thunderbolt device
th: ไม่รู้จักอุปกรณ์ Thunderbolt

en: New device has been detected while you were away. Please disconnect and reconnect the device to start using it.
th: ตรวจพบอุปกรณ์ใหม่ขณะที่คุณไม่อยู่ โปรดตัดการเชื่อมต่ออุปกรณ์แล้วเชื่อมต่อใหม่เพื่อเริ่มใช้งาน

en: Unauthorized Thunderbolt device
th: ไม่ได้อนุญาตอุปกรณ์ Thunderbolt

en: New device has been detected and needs to be authorized by an administrator
th: ตรวจพบอุปกรณ์ใหม่และจำเป็นต้องผ่านการอนุญาตจากผู้ดูแลระบบ

en: Thunderbolt authorization error
th: การอนุญาต Thunderbolt ผิดพลาด

en: Could not authorize the Thunderbolt device: %s
th: ไม่สามารถอนุญาตอุปกรณ์ Thunderbolt: %s

en: Volume changed
th: เปลี่ยนความดังเสียงแล้ว

en: Unmute
th: เลิกเงียบ

en: Mute
th: เงียบ

en: Volume
th: ความดังเสียง

en: Sound Output
th: ช่องเสียงออก

en: Open sound output menu
th: เปิดเมนูช่องเสียงออก

en: Sound Input
th: ช่องเสียงเข้า

en: Open sound input menu
th: เปิดเมนูช่องเสียงเข้า

note: Translators: this is for display mirroring i.e. cloning. * Try to keep it under around 15 characters.
en: Mirror
th: แสดงเหมือนกัน

note: Translators: this is for the desktop spanning displays. * Try to keep it under around 15 characters.
en: Join Displays
th: เชื่อมจอแสดงผล

note: Translators: this is for using only external displays. * Try to keep it under around 15 characters.
en: External Only
th: ภายนอกเท่านั้น

note: Translators: this is for using only the laptop display. * Try to keep it under around 15 characters.
en: Built-in Only
th: ในตัวเท่านั้น

note: Translators: This is a time format for a date in long format
en: %A %B %-d
th: วัน%Aที่ %-d %B

en: Swipe up to unlock
th: รูดขึ้นเพื่อปลดล็อก

en: Click or press a key to unlock
th: คลิกหรือกดแป้นเพื่อปลดล็อก

en: Unlock Window
th: หน้าต่างปลดล็อก

en: Log in as another user
th: เข้าสู่ระบบในฐานะผู้ใช้อื่น

en: Welcome to %s
th: ยินดีต้อนรับสู่ %s

en: If you want to learn your way around, check out the tour
th: ถ้าต้องการเรียนรู้วิธีใช้งาน โปรดดูทัวร์

en: Take Tour
th: เริ่มทัวร์

en: “%s” is ready
th: “%s” พร้อมแล้ว

note: Translators: This string should be shorter than 30 characters
en: Keep these display settings?
th: บันทึกการตั้งค่าการแสดงผลเหล่านี้ไว้หรือไม่?

en: Revert Settings
th: คืนการตั้งค่าเดิม

en: Keep Changes
th: เก็บเปลี่ยนแปลงไว้

en: Settings changes will revert in %d second | Settings changes will revert in %d seconds
th[0]: จะคืนค่าการตั้งค่าใน %d วินาที

[ctx: window-menu]
note: Translators: entry in the window right click menu.
en: Take Screenshot
th: ถ่ายภาพหน้าต่าง

en: Hide
th: ซ่อน

en: Restore
th: คืนขนาด

en: Maximize
th: ขยายแผ่

en: Move
th: ย้าย

en: Resize
th: ปรับขนาด

en: Always on Top
th: แสดงอยู่บนสุด

en: Always on Visible Workspace
th: แสดงบนพื้นที่ทำงานเสมอ

en: Move to Workspace Left
th: ย้ายไปยังพื้นที่ทำงานด้านซ้าย

en: Move to Workspace Right
th: ย้ายไปยังพื้นที่ทำงานด้านขวา

en: Move to Workspace Up
th: ย้ายไปยังพื้นที่ทำงานด้านบน

en: Move to Workspace Down
th: ย้ายไปยังพื้นที่ทำงานด้านล่าง

en: Move to Monitor Up
th: ย้ายไปยังจอภาพด้านบน

en: Move to Monitor Down
th: ย้ายไปยังจอภาพด้านล่าง

en: Move to Monitor Left
th: ย้ายไปยังจอภาพด้านซ้าย

en: Move to Monitor Right
th: ย้ายไปยังจอภาพด้านขวา

en: Close
th: ปิด

en: Print version
th: แสดงเลขรุ่น

en: Mode used by GDM for login screen
th: โหมดสำหรับให้ GDM เรียกใช้ในหน้าจอเข้าสู่ระบบ

en: Use a specific mode, e.g. “gdm” for login screen
th: ใช้โหมดเฉพาะ เช่น “gdm” สำหรับหน้าจอเข้าสู่ระบบ

en: List possible modes
th: แสดงโหมดทั้งหมดที่เป็นไปได้

en: Force animations to be enabled
th: บังคับให้ภาพเคลื่อนไหวเปิดใช้งาน

[ctx: program]
en: Unknown
th: ไม่ทราบชื่อ

en: Failed to launch “%s”
th: เรียกใช้งาน “%s” ไม่สำเร็จ

en: Passwords do not match
th: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: Password cannot be blank
th: รหัสผ่านว่างเปล่าไม่ได้

en: Authentication dialog was dismissed by the user
th: กล่องโต้ตอบยืนยันตัวบุคคลถูกผู้ใช้ปิดทิ้ง

en: Icon '%s' not present in theme %s
th: ไอคอน '%s' ไม่มีอยู่ในชุดตกแต่ง %s

en: Failed to load icon
th: โหลดไอคอนไม่สำเร็จ

en: Manage your GNOME Extensions
th: จัดการส่วนขยายสำหรับ GNOME ของคุณ

note: developer_name tag deprecated with Appstream 1.0
en: The GNOME Project
th: โครงการ GNOME

en: GNOME Extensions handles updating extensions, configuring extension preferences and removing or disabling unwanted extensions.
th: ส่วนขยายสำหรับ GNOME จัดการกับการอัปเดตส่วนขยาย การกำหนดค่าปรับแต่งส่วนขยายและการลบหรือปิดใช้งานส่วนขยายที่ไม่ต้องการ

en: Main Window
th: หน้าต่างหลัก

en: Available Updates
th: รายการอัปเดตที่มีอยู่

en: Search View
th: มุมมองค้นหา

en: Configure GNOME Shell Extensions
th: กำหนดค่าส่วนขยายของ GNOME Shell

en: The installed version of this extension (%s) is incompatible with the current version of GNOME (%s). The extension has been disabled.
th: ส่วนขยายรุ่นที่ติดตั้งนี้ (%s) ไม่เข้ากับ GNOME รุ่นปัจจุบัน (%s) ส่วนขยายนั้นได้ถูกปิดใช้งานแล้ว

en: The installed version of this extension is incompatible with the current version of GNOME (%s). The extension has been disabled.
th: ส่วนขยายรุ่นที่ติดตั้งนี้ไม่เข้ากับ GNOME รุ่นปัจจุบัน (%s) ส่วนขยายนั้นได้ถูกปิดใช้งานแล้ว

en: An error has occurred in this extension. This could cause issues elsewhere in the system. It is recommended to turn the extension off until the error is resolved.
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นในส่วนขยายนี้ ข้อผิดพลาดนี้อาจทำให้เกิดปัญหาในจุดอื่น ๆ ในระบบ ขอแนะนำให้ปิดส่วนขยายจนกว่าจะแก้ไขข้อผิดพลาดได้แล้ว

note: translators: Details for an extension error
en: Error details:
th: รายละเอียดข้อผิดพลาด:

en: Version %s
th: รุ่น %s

en: Remove “%s”?
th: ลบ “%s” หรือไม่?

en: If you remove the extension, you need to return to download it if you want to enable it again
th: ถ้าคุณลบส่วนขยายออก คุณจะต้องกลับไปดาวน์โหลดใหม่หากต้องการเปิดใช้อีกครั้ง

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Remove
th: _ลบ

en: %d extension will be updated on next login. | %d extensions will be updated on next login.
th[0]: ส่วนขยาย %d รายการจะถูกอัปเดตเมื่อเข้าระบบครั้งถัดไป

en: Updates Details
th: รายละเอียดอัปเดต

en: A new version of this extension is ready and will be loaded on next login.
th: ส่วนขยายนี้มีรุ่นใหม่พร้อมใช้งานแล้วและจะถูกโหลดเมื่อเข้าระบบครั้งถัดไป

en: Extension Details
th: รายละเอียดส่วนขยาย

en: _Website
th: เ_ว็บไซต์

en: _Settings
th: _ตั้งค่า

en: _Remove…
th: _ลบ…

en: Keyboard Shortcuts
th: ปุ่มลัดแป้นพิมพ์

en: About Extensions
th: เกี่ยวกับ “ส่วนขยาย”

en: Main Menu
th: เมนูหลัก

en: Search extensions
th: ค้นหาส่วนขยาย

en: _Log Out…
th: _ออกจากระบบ…

en: _Extensions
th: _ส่วนขยาย

en: More Information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Extensions can cause performance and stability issues. It is recommended to disable all extensions if you experience problems with your system.
th: ส่วนขยายอาจทำให้เกิดปัญหาด้านประสิทธิภาพและความเสถียร ขอแนะนำให้ปิดใช้งานส่วนขยายหมดทุกตัวถ้าคุณพบปัญหากับระบบของคุณ

en: User Extensions
th: ส่วนขยายผู้ใช้

en: System Extensions
th: ส่วนขยายระบบ

en: Search Results
th: ผลการค้นหา

en: No Results Found
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: Try a different search
th: โปรดลองค้นหาด้วยคำอื่น

en: No Installed Extensions
th: ไม่มีส่วนขยายที่ติดตั้งอยู่

en: To find and add extensions, visit <a href="https://extensions.gnome.org">extensions.gnome.org</a>.
th: เมื่อต้องการค้นหาและเพิ่มส่วนขยาย ให้เยี่ยมชม <a href="https://extensions.gnome.org">extensions.gnome.org</a>.

en: Something’s gone wrong
th: มีบางอย่างผิดปกติ

en: We’re very sorry, but it was not possible to get the list of installed extensions. Make sure you are logged into GNOME and try again.
th: เราขออภัยอย่างที่สุด แต่เป็นไปไม่ได้ที่จะอ่านข้อมูลของรายชื่อส่วนขยายที่ติดตั้งอยู่ ให้ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณเข้าระบบ GNOME แล้วและลองอีกครั้ง

[ctx: shortcut window]
en: General
th: ทั่วไป

[ctx: shortcut window]
en: Open Menu
th: เปิดเมนู

[ctx: shortcut window]
en: Toggle Search
th: เปิด/ปิดส่วนค้นหา

[ctx: shortcut window]
en: Show Shortcuts
th: แสดงปุ่มลัด

[ctx: shortcut window]
en: Quit
th: ออก

note: Translators: a file path to an extension directory
en: The new extension was successfully created in %s.
th: สร้างส่วนขยายใหม่ใน %s สำเร็จแล้ว

en: Name should be a very short (ideally descriptive) string.
    Examples are: %s
th: ชื่อควรเป็นสตริงที่สั้นมาก (แต่ยังอธิบายรายละเอียดได้)
    ตัวอย่างเช่น: %s

en: Name
th: ชื่อ

en: Description is a single-sentence explanation of what your extension does.
    Examples are: %s
th: คำอธิบายคือคำบรรยายประโยคเดียวที่บ่งบอกว่าส่วนขยายของคุณทำอะไร
    ตัวอย่างเช่น: %s

en: Description
th: คำอธิบาย

en: UUID is a globally-unique identifier for your extension.
    This should be in the format of an email address (clicktofocus@janedoe.example.com)
th: UUID คือตัวระบุแบบไม่ซ้ำกันส่วนกลางสำหรับส่วนขยายของคุณ
    ข้อมูลนี้ควรอยู่ในรูปแบบของที่อยู่อีเมล (clicktofocus@janedoe.example.com)

en: Choose one of the available templates:
th: เลือกแม่แบบตัวใดตัวหนึ่งจากที่มีอยู่:

en: Template
th: แม่แบบ

en: The unique identifier of the new extension
th: ตัวระบุที่ไม่ซ้ำกันของส่วนขยายใหม่

en: The user-visible name of the new extension
th: ชื่อที่ผู้ใช้มองเห็นได้ของส่วนขยายใหม่

en: A short description of what the extension does
th: คำอธิบายอย่างสั้นๆ ว่าส่วนขยายทำอะไร

en: The gettext domain used by the extension
th: โดเมน gettext ที่ใช้โดยส่วนขยาย

en: The GSettings schema used by the extension
th: สคีมา GSettings ที่ใช้โดยส่วนขยาย

en: The template to use for the new extension
th: แม่แบบที่จะใช้สำหรับส่วนขยายใหม่

en: Include prefs.js template
th: รวมแม่แบบ prefs.js

en: Enter extension information interactively
th: ใส่ข้อมูลส่วนขยายแบบโต้ตอบ

en: Create a new extension
th: สร้างส่วนขยายใหม่

en: Unknown arguments
th: ไม่รู้จักอาร์กิวเมนต์

en: UUID, name and description are required
th: จำเป็นต้องระบุ UUID ชื่อ และคำอธิบาย

en: Extension “%s” does not exist
th: ไม่มีส่วนขยาย “%s” อยู่

en: Disable an extension
th: ปิดใช้งานส่วนขยาย

en: No UUID given
th: ไม่ได้ระบุ UUID ไว้

en: More than one UUID given
th: มีการระบุ UUID มากกว่าหนึ่ง

en: Enable an extension
th: เปิดใช้งานส่วนขยาย

en: Failed to connect to GNOME Shell
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ GNOME Shell ได้

en: Extension “%s” doesn't exist
th: ไม่มีส่วนขยาย “%s” อยู่

en: Show extensions info
th: แสดงข้อมูลส่วนขยาย

en: Overwrite an existing extension
th: เขียนทับส่วนขยายที่มีอยู่

en: Install an extension bundle
th: ติดตั้งบันเดิลส่วนขยาย

en: No extension bundle specified
th: ไม่ได้ระบุบันเดิลส่วนขยาย

en: More than one extension bundle specified
th: มีการระบุบันเดิลส่วนขยายไว้มากกว่าหนึ่ง

en: Show user-installed extensions
th: แสดงส่วนขยายที่ผู้ใช้ติดตั้ง

en: Show system-installed extensions
th: แสดงส่วนขยายที่ระบบติดตั้ง

en: Show enabled extensions
th: แสดงส่วนขยายที่เปิดใช้งาน

en: Show disabled extensions
th: แสดงส่วนขยายที่ปิดใช้งาน

en: Show extensions in active state
th: แสดงส่วนขยายที่อยู่ในสถานะทำงาน

en: Show extensions in inactive state
th: แสดงส่วนขยายที่อยู่ในสถานะไม่ทำงาน

en: Show extensions with preferences
th: แสดงส่วนขยายที่มีค่าปรับแต่ง

en: Show extensions with updates
th: แสดงส่วนขยายที่มีอัปเดต

en: Print extension details
th: พิมพ์รายละเอียดส่วนขยาย

en: List installed extensions
th: แสดงรายชื่อส่วนขยายที่ติดตั้งอยู่

en: Additional source to include in the bundle
th: แหล่งข้อมูลเพิ่มเติมที่จะรวมไว้ในบันเดิล

en: A GSettings schema that should be included
th: สคีมา GSettings ที่ควรจะรวมอยู่ด้วย

en: The directory where translations are found
th: ไดเรกทอรีที่การแปลถูกพบ

en: The gettext domain to use for translations
th: โดเมน gettext ที่จะใช้สำหรับการแปล

en: Overwrite an existing pack
th: เขียนทับแพคที่มีอยู่

en: The directory where the pack should be created
th: ไดเรกทอรีที่แพคควรจะถูกสร้างขึ้น

en: Create an extension bundle
th: สร้างบันเดิลส่วนขยาย

en: More than one source directory specified
th: มีการระบุไดเรกทอรีแหล่งข้อมูลมากกว่าหนึ่ง

en: Extension “%s” doesn't have preferences
th: ส่วนขยาย “%s” ไม่มีค่าปรับแต่ง

en: Failed to open prefs for extension “%s”: %s
th: เปิดค่าปรับแต่งสำหรับส่วนขยาย “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Opens extension preferences
th: เปิดค่าปรับแต่งส่วนขยาย

en: Reset an extension
th: ตั้งค่าส่วนขยายใหม่

en: Cannot uninstall system extensions
th: ไม่สามารถถอนการติดตั้งส่วนขยายระบบได้

en: Failed to uninstall “%s”
th: ถอนการติดตั้ง “%s” ไม่สำเร็จ

en: Uninstall an extension
th: ถอนการติดตั้งส่วนขยาย

en: Login to extensions.gnome.org
th: เข้าสู่ระบบ extensions.gnome.org

en: Warning! Password will be echoed
th: คำเตือน! รหัสผ่านจะถูกแสดงขณะพิมพ์

en: USERNAME
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username to log into https://extensions.gnome.org
th: ชื่อผู้ใช้สำหรับเข้าสู่ระบบ https://extensions.gnome.org

en: PASSWORD
th: รหัสผ่าน

en: Password to log into https://extensions.gnome.org
th: รหัสผ่านสำหรับเข้าสู่ระบบ https://extensions.gnome.org

en: Read https://extensions.gnome.org password from file, use "-" for stdin
th: อ่านรหัสผ่านของ https://extensions.gnome.org จากไฟล์ โดยใช้ "-" เพื่ออ่านจาก stdin

en: Accept the terms of service at https://extensions.gnome.org/upload/
th: ยอมรับข้อกำหนดการให้บริการที่ https://extensions.gnome.org/upload/

en: FILE…
th: ไฟล์…

en: Upload new extension versions
th: อัปโหลดรุ่นส่วนขยายใหม่

en: Only one of --password and --password-file can be used
th: สามารถใช้ได้เพียงตัวเลือกเดียวระหว่าง --password และ --password-file

en: You must accept the terms of service to upload extensions
th: คุณต้องยอมรับข้อกำหนดการให้บริการเพื่ออัปโหลดส่วนขยาย

en: No files given
th: ไม่ได้ระบุไฟล์ไว้

en: Do not print error messages
th: ไม่ต้องพิมพ์ข้อความแสดงข้อผิดพลาด

en: Path
th: พาธ

en: Original author
th: ผู้จัดทำดั้งเดิม

en: Version
th: รุ่น

en: Enabled
th: เปิดใช้งานอยู่

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: State
th: สถานะ

en: “version” takes no arguments
th: “version” ไม่ได้ใช้อาร์กิวเมนต์ใด

en: Usage:
th: วิธีใช้:

en: Print version information and exit.
th: พิมพ์ข้อมูลรุ่นแล้วออก

en: Commands:
th: คำสั่ง:

en: Print help
th: พิมพ์วิธีใช้

en: Enable extension
th: เปิดใช้ส่วนขยาย

en: Disable extension
th: ปิดใช้ส่วนขยาย

en: Reset extension
th: ตั้งค่าส่วนขยายใหม่

en: Uninstall extension
th: ถอนการติดตั้งส่วนขยาย

en: List extensions
th: แสดงรายชื่อส่วนขยาย

en: Show extension info
th: แสดงข้อมูลส่วนขยาย

en: Open extension preferences
th: เปิดค่าปรับแต่งส่วนขยาย

en: Create extension
th: สร้างส่วนขยาย

en: Package extension
th: ทำแพคเกจส่วนขยาย

en: Install extension bundle
th: ติดตั้งบันเดิลส่วนขยาย

en: Use “%s” to get detailed help.
th: ใช้คำสั่ง “%s” เพื่อดูวิธีใช้แบบละเอียด

en: Plain
th: ธรรมดา

en: An empty extension
th: ส่วนขยายว่างเปล่า

en: Indicator
th: ตัวชี้บอก

en: Add an icon to the top bar
th: เพิ่มไอคอนลงในแถบด้านบน

en: Quick Settings Item
th: รายการการตั้งค่าด่วน

en: Add an item to quick settings
th: เพิ่มรายการลงในส่วนการตั้งค่าด่วน

note: translators: * The device has been disabled
en: Disabled
th: ปิดใช้

note: translators: * The number of sound outputs on a particular device
en: %u Output | %u Outputs
th[0]: เอาต์พุต %u ช่อง

note: translators: * The number of sound inputs on a particular device
en: %u Input | %u Inputs
th[0]: อินพุต %u ช่อง

en: System Sounds
th: เสียงของระบบ
