gnome-sudoku master - en to vi translation catalogue (68 entries)

en: _Print
vi: _In

en: Print _Current Puzzle…
vi: In lượt _chơi hiện tại…

en: Print _Multiple Puzzles…
vi: In _nhiều ván chơi…

en: High_lighter
vi: Tô _sáng

en: _Warnings
vi: Cảnh _báo

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Quit
vi: T_hoát

en: GNOME Sudoku
vi: Sudoku dành cho GNOME

en: Test your logic skills in this number grid puzzle
vi: Kiểm tra kỹ năng lôgic của bạn trong câu đố lưới con số

en: Play the popular Japanese logic game. GNOME Sudoku is a must-install for Sudoku lovers, with a simple, unobtrusive interface that makes playing Sudoku fun for players of any skill level.
vi: Chơi trò chơi lô-gíc phổ biến tại Nhật. Với những người ưa thích Sudoku, GNOME Sudoku là thứ phải cài, có một giao diện đơn giản và không phô trương cái mà làm cho những người chơi Sudoku trở nên thú vị cho dù họ ở bất kỳ mức độ chơi nào.

en: Each game is assigned a difficulty similar to those given by newspapers and websites, so your game will be as easy or as difficult as you want it to be.
vi: Mỗi ván chơi được gán một mức khó tương tự trên báo chí và trang web, do vậy ván chơi của bạn sẽ dễ hay khó là tùy vào ý muốn của bạn.

en: If you like to play on paper, you can print games out. You can choose how many games you want to print per page and what difficulty of games you want to print: as a result, GNOME Sudoku can act a renewable Sudoku book for you.
vi: Nếu bạn muốn chơi trên giấy, bạn có thể in ra. Bạn có thể chọn bao nhiêu bảng bạn muốn in trên một trang và độ khó của trò chơi bạn muốn: kết quả là, GNOME Sudoku có thể thực hiện như là một quyển sách Sudoku có thể đổi mới dành cho bạn.

en: A GNOME sudoku game preview
vi: Xem thử về trò chơi sudoku GNOME

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: magic;square;
vi: magic;ma lực;ma luc;square;bàn vuông;ban vuong;

en: Undo your last action
vi: Hoàn tác bước cuối

en: Redo your last action
vi: Làm lại bước cuối cùng

en: Go back to the current game
vi: Quay trở lại ván chơi hiện tại

en: _Easy
vi: _Dễ

en: _Medium
vi: _Trung bình

en: _Hard
vi: _Khó

en: _Very Hard
vi: _Rất khó

en: _Create your own puzzle
vi: Tạ_o bàn riêng của bạn

en: _Pause
vi: Tạm _dừng

en: _Clear Board
vi: _Xóa trống bàn

en: Reset the board to its original state
vi: Đặt bảng chơi thành trạng thái ban đầu

en: _New Puzzle
vi: _Ván chơi mới

en: Start a new puzzle
vi: Bắt đầu lượt chơi mới

en: _Start Playing
vi: _Bắt đầu chơi

en: Start playing the custom puzzle you have created
vi: Bắt đầu chơi bàn do bạn vừa tạo

en: Difficulty level of sudokus to be printed
vi: Mức khó của các sudoku muốn in

en: Set the difficulty level of the sudokus you want to print. Possible values are: "easy", "medium", "hard", "very_hard"
vi: Đặt mức khó của các sudoku bạn muốn in. Các giá trị có thể là: "easy", "medium", "hard", "very_hard"

en: Number of Sudokus to print
vi: Số Sudoku cần in

en: Set the number of sudokus you want to print
vi: Số Sudoku mà bạn muốn in

en: Warn about unfillable squares and duplicate numbers
vi: Cảnh báo về ô vuông không điền được và số trùng lặp

en: Displays a big red X in a square if it cannot possibly be filled by any number and duplicate numbers are highlighted in red
vi: Hiển thị chữ X lớn màu đỏ trong một ô vuông nếu nó không thể điền vào bất cứ con số nào và các số trùng lặp sẽ được tô màu đỏ

en: Highlight row, column and square that contain the selected cell
vi: Tô sáng dòng, cột và ô vuông cái mà chứa ô được chọn

en: Width of the window in pixels
vi: Chiều rộng cửa sổ theo điểm ảnh

en: Height of the window in pixels
vi: Chiều cao cửa sổ theo điểm ảnh

en: true if the window is maximized
vi: đặt là đúng nếu cửa sổ được phóng to tối đa

en: Print Multiple Puzzles
vi: In nhiều ván đấu

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: _Number of puzzles
vi: _Số lượng câu đố:

en: Difficulty
vi: Độ khó

en: Unknown Difficulty
vi: Độ khó chưa biết

en: Easy Difficulty
vi: Mức chơi dễ

en: Medium Difficulty
vi: Độ khó trung bình

en: Hard Difficulty
vi: Độ khó cao

en: Very Hard Difficulty
vi: Độ khó cực cao

en: Custom Puzzle
vi: Câu đố tùy ý

note: Help string for command line --version flag
en: Show release version
vi: Hiện phiên bản phát hành

note: Help string for command line --show-possible flag
en: Show the possible values for each cell
vi: Hiện các giá trị có thể cho từng ô

note: Error dialog shown when starting a custom game that is not valid.
en: The puzzle you have entered is not a valid Sudoku.
vi: Câu đố bạn nhập vào không phải là Sudoku hợp lệ.

en: Please enter a valid puzzle.
vi: Hãy nhập vào một câu đố hợp lệ

note: Warning dialog shown when starting a custom game that has multiple solutions.
en: The puzzle you have entered has multiple solutions.
vi: Câu đố bạn đã nhập vào có nhiều cách giải.

en: Valid Sudoku puzzles have exactly one solution.
vi: Một câu đố Sudoku hợp lệ chỉ có một phương án giải duy nhất.

en: _Back
vi: Lù_i

en: Play _Anyway
vi: _Vẫn chơi

en: _Resume
vi: _Phục hồi lại

en: Well done, you completed the puzzle in %d minute! | Well done, you completed the puzzle in %d minutes!
vi[0]: Hay quá, bạn đã giải câu đố trong vòng %d phút!

en: Play _Again
vi: Chơi _lại

en: Select Difficulty
vi: Chọn độ khó

en: Reset the board to its original state?
vi: Đặt bàn thành trạng thái ban đầu của nó?

en: Create Puzzle
vi: Tạo câu đố

note: Appears on the About dialog. %s is the version of the QQwing puzzle generator in use.
en: The popular Japanese logic puzzle
    
    Puzzles generated by QQwing %s
vi: Trò choi giải đố lô-gíc phổ biến ở Nhật
    
    Puzzles được tạo bởi QQwing %s

en: Clear
vi: Xóa trắng

note: Error message if printing fails
en: Error printing file:
vi: Gặp lỗi khi in tập tin:

note: Text on overlay when game is paused
en: Paused
vi: Đã tạm dừng
