gnome-system-tools - en to cy translation catalogue (312 entries)

en: Comma separated list of hosts that the GST will be able to access when the remote configuration option is enabled
cy: Rhestr o westeiwyr, wedi'u gwahanu gan gomáu, y gall Offer System GNOME gysylltu â nhw pan fo'r opsiwn cyflunio pell wedi'i alluogi

en: Last GST version executed
cy: Y fersiwn o Offer System GNOME a weithredwyd diwethaf

en: Preferred bootloader that boot-admin will configure
cy: Y llwythwr cychwyn fydd boot-admin yn ei gyflunio, o ddewis

en: Remote hosts
cy: Gweinyddion pell

en: The GST are able to do remote configuration through SSH, enable this option to use this feature
cy: Galluogwch yr opsiwn hwn i adael i Offer System GNOME wneud cyfluniad pell drwy SSH

en: The last GST version that this computer has run
cy: Y fersiwn o Offer System GNOME gafodd ei weithredu diwethaf ar y cyfrifiadur hwn

en: This key stores the bootloader that boot-admin will configure if there are more than one installed, if it's not set or isn't valid, then boot-admin will ask the user
cy: Mae'r allwedd hon yn storio'r llwythwr cychwyn y bydd boot-admin yn ei gyflunio os oes fwy nag un wedi ei osod. Os nad yw wedi ei osod neu os nad yw'n ddilys, fe fydd boot-admin yn holi'r defnyddiwr

en: Whether the tools will use remote administration or not
cy: A fydd yr offer yn defnyddio rheoli pell ai peidio

en: Whether the users-admin tool should show all users and groups or not
cy: A ddylai'r teclyn gweinyddu defnyddwyr ddangos bob defnyddiwr a grŵp ai peidio

en: Whether the warning dialog should be shown or not
cy: A ddylid dangos y ddeialog rhybudd ai peidio

en: <span weight="bold" size="larger">Please enter your root password
cy: <span weight="bold" size="larger">Rhowch eich cyfrinair gwraidd (root)</span>

en: <span weight="bold" size="larger">The platform you are running is not supported by this tool
cy: <span weight="bold" size="larger">Nid yw'r teclyn yn cynnal y platfform yr ydych chi'n rhedeg arno

en: Enter Password
cy: Rhowch Gyfrinair

note: label
en: If you know for sure that it works like one of the platforms listed below, you can select that and continue. Note, however, that this might damage the system configuration or downright cripple your computer.
cy: Os ydych chi'n sicr ei fod yn gweithio'r un fath ag un o'r platfformau a restrir isod, gallwch chi ddewis yr un hynny a chario blaen. Sylwer, fodd bynnag, y gallai greu difrod i gyfluniad y system neu analluogi'ch cyfrifiadur yn llwyr.

en: Remote administration
cy: Gweinyddu pell

en: Run _Without Password
cy: Rhedeg _Heb Gyfrinair

en: Unsupported Platform
cy: Llwyfan heb ei Gynnal

en: You need administrator privileges to use this tool. Enter a password to modify
    your system configuration.
cy: Mae angen breintiau gweinyddwr cyn defnyddio'r teclyn hwn. Rhowch gyfrinair
    er mwyn newid cyfluniad eich system.

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: Account data
cy: Data'r cyfrif

en: Connection settings
cy: Gosodiadau'r cysylltiad

en: DNS Servers
cy: Gweinyddion DNS

en: Host Settings
cy: Gosodiadau Gwesteiwr

en: Internet service provider data
cy: Data darparwr gwasanaeth Rhyngrwyd

en: Modem settings
cy: Gosodiadau modem

en: Search Domains
cy: Pyrth Chwilio

en: Wireless settings
cy: Gosodiadau diwifr

en: Add location
cy: Ychwanegu lleoliad

en: Aliases:
cy: Enwau eraill:

en: Automatic Configuration (DHCP)
    Static IP address
cy: Ffurfweddu'n Awtomatig (DHCP)
    Cyfeiriad IP sefydlog

en: C_onfiguration:
cy: _Cyfluniad:

en: Connections
cy: Cysylltiadau

en: D_omain name:
cy: _Enw parth:

en: Default _gateway device:
cy: Dyfais porth _rhagosodedig:

en: E_nable this connection
cy: Rhoi'r cysylltiad hwn ar _waith

en: General
cy: Cyffredinol

en: Host alias settings
cy: Gosodiadau arall-enwi y gwesteiwr

en: Hosts
cy: Gwesteiwyr

en: IP address:
cy: Cyfeiriad IP:

en: Interface properties
cy: Priodweddau'r rhyngwyneb

en: Location name:
cy: Enw lleoliad:

en: Location:
cy: Lleoliad:

en: Network _password:
cy: _Cyfrinair rhwydwaith

en: Network name (_ESSID):
cy: Enw rhwydwaith (_ESSID):

en: Off
    Low
    Medium
    Loud
cy: I Ffwrdd
    Isel
    Canolig
    Swnllyd

en: Options
cy: Opsiynau

en: P_assword
cy: C_yfrinair

en: Password _type:
cy: _Math y cyfrinair:

en: Plain (ASCII)
    Hexadecimal
cy: Plaen (ASCII)
    Hecsadegol

en: Remove location
cy: Tynnu lleoliad

en: Select location name
cy: Dewiswch enw lleoliad

en: Tones
    Pulses
cy: Tonau
    Pylsiau

en: Use the Internet service provider nameservers
cy: Defnyddio gweinyddion enwau'r darparwr gwasanaeth Rhyngrwyd

en: _Activate
cy: _Gweithredu

en: _Autodetect
cy: C_anfod yn Awtomatig

en: _Deactivate
cy: Dad-_weithredu

en: _Dial prefix:
cy: _Rhoi hwn cyn deialu:

en: _Dial type:
cy: Math _deialu:

en: _Gateway address:
cy: Cyfeiriad _porth:

en: _Host name:
cy: _Enw gwesteiwr:

en: _IP address:
cy: _Cyfeiriad IP:

en: _Local IP:
cy: _IP lleol:

en: _Modem port:
cy: _Porth modem:

en: _Phone number:
cy: _Rhif ffôn:

en: _Remote IP:
cy: _IP pell:

en: _Retry if the connection breaks or fails to start
cy: _Ail-geisio os wnaiff y cysylltiad dorri neu fethu cychwyn

en: _Set modem as default route to internet
cy: _Gosod y modem yn llwybr rhagosodedig i'r Rhyngrwyd

en: _Subnet mask:
cy: _Masg is-rwyd:

en: _Username:
cy: _Enw defnyddiwr:

en: _Volume:
cy: Lefel _sain:

en: Advanced settings:
cy: Gosodiadau uwch:

en: Select the services that you wish to activate:
cy: Dewiswch y gwasanaethau yr ydych am eu gosod ar waith:

en: Allowed Hosts
cy: Gwesteiwyr a ganiateir

en: Hosts Settings
cy: Gosodiadau Gwesteiwr

en: Share Properties
cy: Rhannu priodweddau

en: Shared Folder
cy: Plygell wedi ei rhannu

en: Windows sharing
cy: Rhannu Windows

en: Add allowed hosts
cy: Ychwanegu'r gwesteiwyr a ganiateir

en: Allowed hosts:
cy: Gwesteiwyr a ganiateir:

en: Comment:
cy: Sylw:

en: Domain / _Workgroup:
cy: Parth / _Grŵp Gwaith:

en: General Properties
cy: Priodweddau Cyffredinol

en: Host name:
cy: Enw gwesteiwr:

en: Name:
cy: Enw:

en: Netmask:
cy: Masg Rhwydwaith:

en: Network:
cy: Rhwydwaith:

en: Read only
cy: Darllen yn unig

en: Share through:
cy: Rhannu drwy:

en: Shared Folders
cy: Plygellau wedi'u Rhannu

en: This computer is a _WINS server
cy: Mae'r cyfrifiadur hwn yn weinydd _WINS

en: WINS _server:
cy: Gweinydd _WINS:

en: _Path:
cy: _Llwybr:

en: _Read only
cy: _Darllen yn unig

en: (unconfigured)
cy: (heb gyflunio)

en: Selection
cy: Dewis

en: Time Zone
cy: Cylchfa Amser

en: Add NTP Server
cy: Ychwanegu Gweinydd NTP

en: NTP server
cy: Gweinydd NTP

en: S_ynchronize clock with Internet servers:
cy: _Cyd-amseru'r cloc â gweinyddion Rhyngrwyd

en: Se_lect Servers
cy: De_wis Gweinyddion

en: Time servers
cy: Gweinyddion amser

en: Time zone
cy: Cylchfa amser

en: Time zone:
cy: Cylchfa amser:

en: _Date:
cy: _Dyddiad:

en: _Select Time Zone...
cy: D_ewis Cylchfa Amser...

en: _Time:
cy: _Amser:

en: Advanced Settings
cy: Dewisiadau Uwch

en: Automatic UID/GID
cy: UID/GID awtomatig

en: Basic Settings
cy: Gosodiadau Sylfaenol

en: Group Members
cy: Aelodau'r Grŵp

en: Optional Settings
cy: Gosodiadau Dewisol

en: Password Settings
cy: Gosodiadau Cyfrinair

en: System Defaults
cy: Rhagosodiadau'r System

en: User Profile
cy: Proffil Defnyddiwr

en: Account
cy: Cyfrif

en: Advanced
cy: Uwch

en: Assign a random password by default
cy: Fel rhagosodiad, rhoi cyfrinair ar hap

en: Check password _quality
cy: Gwirio _ansawdd cyfrinair

en: Con_firmation:
cy: _Cadarnhad:

en: Days between warning and password expiration:
cy: Dyddiau rhwng y rhybudd a darfod cyfrinair

en: Default _group:
cy: _Grŵp rhagosodedig:

en: Default _shell:
cy: Plisgyn _rhagosodedig:

en: Generate _random password
cy: Creu _cyfrinair ar hap

en: Group _ID:
cy: _ID grŵp:

en: Group _name:
cy: _Enw grŵp:

en: Group properties
cy: Priodweddau grŵp

en: Groups settings
cy: Gosodiadau grwpiau

en: Ma_ximum days a password may be used:
cy: Yr _uchafrif o ddiwrnodau y gellir defnyddio cyfrinair:

en: Maximum UID:
cy: UID uchaf:

en: Mi_nimum days between password changes:
cy: Yr _isafrif o ddiwrnodau rhwng newid cyfrineiriau:

en: Minimum GID:
cy: Lleiafswm GID:

en: Minimum UID:
cy: Lleiafswm UID:

en: Minimum days allowed between password changes:
cy: Y nifer lleiaf o ddyddiau a ganiateir rhwng newid cyfrineiriau:

en: Number of days that a password may be used:
cy: Y nifer o ddyddiau sydd raid defnyddio cyfrinair:

en: O_ffice location:
cy: _Lleoliad swyddfa:

en: Password set to:
cy: Cyfrinair wedi'i osod yn:

en: Privileges
cy: Breintiau

en: Profile _name:
cy: _Enw proffil:

en: Set password b_y hand
cy: Gosod y cyfrinair â _llaw

en: User ID:
cy: ID y defnyddiwr:

en: User Privileges
cy: Breintiau Defnyddwyr

en: User _password:
cy: _Cyfrinair y defnyddiwr:

en: User profiles
cy: Proffiliau defnyddwyr

en: _Add Group
cy: Ychwanegu _Grŵp

en: _Add Profile
cy: Ychwanegu _Proffil

en: _Add User
cy: Ychwanegu _Defnyddiwr

en: _Comments
cy: _Sylwadau

en: _Days between warning and password expiration:
cy: D_yddiau rhwng y rhybudd a darfod cyfrinair:

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Edit User Profiles...
cy: _Golygu Proffil Defnyddwyr...

en: _Generate
cy: _Creu

en: _Home directory:
cy: _Cyfeiriadur cartref:

en: _Home phone:
cy: _Ffôn cartref:

en: _Main group:
cy: _Prif grŵp:

en: _Manage Groups
cy: _Rheoli Grwpiau

en: _Profile:
cy: _Proffil:

en: _Real name:
cy: _Enw iawn:

en: _Shell:
cy: _Plisgyn:

en: _Work phone:
cy: _Ffôn gwaith:

en: The platform you are running is not supported by this tool
cy: Nid yw'r teclyn yn cynnal y platfform yr ydych chi'n rhedeg arno

en: Unsupported platform
cy: Llwyfan heb ei gynnal

en: GNOME System Tools
cy: Offer System GNOME

en: Could not display help
cy: Methu dangos y cymorth

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: Type address
cy: Teipiwch gyfeiriad

en: Changing interface configuration
cy: Newid cyfluniad rhyngwyneb

en: Could not autodetect modem device
cy: Methu canfod dyfais modem yn awtomatig

en: Check that the device is not busy and that is correctly attached to the computer.
cy: Gwnewch yn siŵr nad yw'r ddyfais yn brysur, a'i bod wedi ei chysylltu â'r cyfrifiadur yn iawn.

en: Activating network interface
cy: Rhoi'r rhyngwyneb rhwydwaith ar waith

en: The host name has changed
cy: Mae'r enw gwesteiwr wedi newid

en: This will prevent you from launching new applications, and so you will have to log in again. Continue anyway?
cy: Bydd hyn yn eich rhwystro rhag lansio rhaglenni newydd, felly fe fydd rhaid i chi fewngofnodi eto. Parhau beth bynnag?

en: Change _Host name
cy: Newid enw _Gwesteiwr

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: IP Address
cy: Cyfeiriad IP

en: Aliases
cy: Arall-enwau

en: This network interface is not configured
cy: Nid yw'r rhyngwyneb rhwydwaith hwn wedi ei gyflunio

en: Address: %s Subnet mask: %s
cy: Cyfeiriad: %s Masg isrwyd: %s

en: Address: DHCP
cy: Cyfeiriad: DHCP

en: Address: %s Remote address: %s
cy: Cyfeiriad: %s Cyfeiriad pell: %s

en: Phone number: %s Login: %s
cy: Rhif ffôn: %s Enw mewngofnodi: %s

en: Wireless connection
cy: Cysylltiad diwifr

en: Infrared connection
cy: Cysylltiad is-goch

en: Wired connection
cy: Cysylltiad â gwifr

en: Parallel port connection
cy: Cysylltiad porth paralel

en: Modem connection
cy: Cysylltiad modem

en: ISDN connection
cy: Cysylltiad ISDN

en: The interface does not exist
cy: Rhyngwyneb ddim yn bodoli

en: Check that it is correctly typed and that it is correctly supported by your system.
cy: Gwnewch yn siŵr ei fod wedi'i deipio'n gywir a bod eich system yn ei gynnal yn iawn.

en: Configure a network interface
cy: Cyflunio rhyngwyneb rhwydwaith

en: INTERFACE
cy: RHYNGWYNEB

en: Configure the first network interface with a specific type
cy: Cyflunio'r rhyngwyneb rhwydwaith cyntaf gyda math arbennig

en: TYPE
cy: MATH

en: Configure network devices and connections
cy: Cyflunio dyfeisiau a chysylltiadau rhwydwaith

en: Networking
cy: Rhwydweithio

en: Network Settings
cy: Gosodiadau Rhwydwaith

en: Settings for service "%s"
cy: Gosodiadau'r ddyfais "%s"

en: Are you sure you want to deactivate %s?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddad-weithredu %s?

en: This may affect your system behavior in several ways, possibly leading to data loss.
cy: Gall hyn effeithio ar eich system mewn sawl ffordd, a gall arwain at golli data.

en: Antivirus
cy: Gwrth-firws

en: Analyzes your incoming mail for virus
cy: Dadansoddi a oes firws o fewn yr e-bost sy'n dod i mewn

en: Volumes mounter
cy: Teclyn gosod cyfrolau

en: Mounts your volumes automatically
cy: Gosod eich cyfrolau'n awtomatig

en: Actions scheduler
cy: Trefnydd gweithredoedd

en: Executes scheduled actions
cy: Rhedeg y gweithredoedd a drefnwyd

en: Database server
cy: Gweinydd cronfa ddata

en: Data storage system
cy: System storio data

en: Graphical login manager
cy: Gweinydd mewngofnodi graffigol

en: Allows users to login graphically
cy: Caniatáu i ddefnyddwyr fewngofnodi'n raffigol

en: Folder sharing service
cy: Gwasanaeth rhannu plygellau

en: Shares folders over your network
cy: Rhannu plygellau dros eich rhwydwaith

en: File sharing service
cy: Gwasanaeth rhannu ffeiliau

en: Shares files over the Internet
cy: Rhannu ffeiliau dros y Rhyngrwyd

en: FTP service
cy: Gwasanaeth FTP

en: Mail fetcher
cy: Cyrchydd E-bost

en: Downloads your mail from remote accounts
cy: Llwytho'ch e-bost i lawr o gyfrifon pell

en: Mail agent
cy: Asiant E-bost

en: Delivers your outgoing mail
cy: Anfon yr e-bost sydd i fod i fynd allan

en: Clock synchronization service
cy: Gwasanaeth cysoni cloc

en: Synchronizes your computer clock with Internet time servers
cy: Cysoni cloc eich cyfrifiadur â gweinyddion amser ar y Rhyngrwyd

en: Printer service
cy: Gwasanaeth argraffydd

en: Allows applications to use printers
cy: Caniatáu i raglenni defnyddio argraffydd

en: Remote shell server
cy: Gweinydd plisgyn pell (Remote shell)

en: Secure shell server
cy: Gweinydd plisgyn diogel (Secure shell)

en: Computer activity logger
cy: Cofnodydd gweithgarwch y cyfrifiadur

en: Keeps a log of your computer activity
cy: Cadw cofnod o weithgarwch eich cyfrifiadur

en: Web server
cy: Gweinydd Gwe

en: Shares your web pages over the Internet
cy: Rhannu'ch tudalennau gwe ar y Rhyngrwyd

en: Configure which services will be run when the system starts
cy: Cyflunio pa wasanaethau caiff eu rhedeg pan fo'r system yn dechrau

en: Services
cy: Gwasanaethau

en: Start
cy: Cychwyn

en: Stop
cy: Atal

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Runlevel
cy: Lefel rhedeg

en: Status
cy: Statws

en: Priority
cy: Blaenoriaeth

en: Services settings
cy: Gosodiadau gwasanaethau

en: Are you sure you want to delete this share?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r rhaniad hwn?

en: Other computers in your network will stop viewing this.
cy: Ni fydd cyfrifiaduron eraill ar eich rhwydwaith yn medru ei weld bellach.

en: Add a shared path, modifies it if it already exists
cy: Ychwanegu llwybr i'w rannu, neu ei newid os yw'n bodoli'n barod

en: PATH
cy: LLWYBR

en: _Share folder
cy: _Rhannu plygell

en: Share this folder with other computers
cy: Rhannu'r blygell hon gyda chyfrifiaduron eraill

en: Allowed host/network
cy: Gwesteiwr/rhwydwaith a ganiateir

en: Hosts in the %s network
cy: Gwesteiwyr o fewn rhwydwaith %s

en: Specify hostname
cy: Penodi enw gwesteiwr

en: Specify IP address
cy: Penodi cyfeiriad IP

en: Specify network
cy: Penodi rhwydwaith

en: Configure which folders are available for your network neighborhood
cy: Cyflunio pa blygellau sydd ar gael ar gyfer eich rhwydwaith cyfagos

en: File System
cy: System Ffeiliau

en: Do not share
cy: Peidio â rhannu

en: Windows networks (SMB)
cy: Rhwydweithiau Windows (SMB)

en: Unix networks (NFS)
cy: Rhwydweithiau Unix (NFS)

en: Change system time, date, and timezone
cy: Newid dyddiad, amser a chylchfa amser y system

en: Time and Date
cy: Dyddiad ac Amser

en: NTP support is not installed
cy: Cynhaliaeth NTP heb ei osod

en: Please install and activate NTP support in the system to enable synchronization of your local time server with internet time servers.
cy: Gosodwch a rhowch gynhaliaeth NTP ar waith yn y system, er mwyn gallu cysoni'ch gweinydd amser lleol â gweinyddion amser ar y Rhyngrwyd.

en: Time and Date Settings
cy: Gosodiadau Dyddiad ac Amser

en: Administrator group can not be deleted
cy: Methu dod o hyd i'r grŵp Gweinyddwyr

en: This would leave the system unusable.
cy: Byddai hyn yn golygu na fedrir defnyddio'r system.

en: Are you sure you want to delete group "%s"?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r grŵp "%s"?

en: This may leave files with invalid group ID in the filesystem.
cy: Gall hyn adael ffeiliau gydag ID grŵp annilys yn y system ffeiliau.

en: New group
cy: Grŵp newydd

en: Group '%s' Properties
cy: Priodweddau Grŵp '%s'

en: Group name is empty
cy: Enw grŵp yn wag

en: A group name must be specified.
cy: Rhaid penodi enw grŵp.

en: Group name of the administrator group user should not be modified
cy: Ni ddylid newid enw grŵp y defnyddiwr gweinyddol

en: Group name has invalid characters
cy: Nodau annilys yn yr enw grŵp

en: Please set a valid group name consisting of a lower case letter followed by lower case letters and numbers.
cy: Dewiswch enw grŵp dilys, sy'n cynnwys llythyren fach sy'n cael ei dilyn gan lythrennau bach a rhifau.

en: Group "%s" already exists
cy: Grŵp "%s" yn bodoli'n barod

en: Please select a different user name.
cy: Dewiswch enw defnyddiwr gwahanol.

en: Group ID of the Administrator account should not be modified
cy: Ni ddylid newid ID grŵp y cyfrif gweinyddol

en: Group name
cy: Enw grŵp

en: Monitor system logs
cy: Monitro logiau'r system

en: Administer the system
cy: Gweinyddu'r system

en: Use audio devices
cy: Defnyddio dyfeisiau sain

en: Use CD-ROM drives
cy: Defnyddio gyriannau CD-ROM

en: Use modems
cy: Defnyddio modemau

en: Connect to Internet using a modem
cy: Cysylltu â'r Rhyngrwyd drwy fodem

en: Send and receive faxes
cy: Anfon a derbyn ffacsiau

en: Use floppy drives
cy: Defnyddio gyriannau disg llipa

en: Access external storage devices automatically
cy: Cyrchu dyfeisiau storio allanol yn awtomatig

en: Use scanners
cy: Defnyddio sganwyr

en: Use tape drives
cy: Defnyddio gyriannau tâp

en: Be able to get administrator privileges
cy: Medru cael breintiau gweinyddwr

en: Add or remove users and groups
cy: Ychwanegu neu dynnu defnyddwyr a grwpiau

en: Users and Groups
cy: Defnyddwyr a Grwpiau

en: Administrator account can not be deleted
cy: Methu dileu cyfrif y gweinyddwr

en: Are you sure you want to delete account "%s"?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r cyfrif "%s"?

en: This will disable this user's access to the system without deleting the user's home directory.
cy: Bydd hyn yn analluogi mynediad y defnyddiwr i'r system, ond yn gadael cyfeiriadur cartref y defnyddiwr yn ei le.

en: New user account
cy: Cyfrif defnyddiwr newydd

en: Account '%s' Properties
cy: Priodweddau Cyfrif '%s'

en: User name is empty
cy: Enw defnyddiwr yn wag

en: A user name must be specified.
cy: Rhaid rhoi enw defnyddiwr.

en: User name of the administrator account should not be modified
cy: Ni ddylid newid enw defnyddiwr y cyfrif gweinyddol

en: User name has invalid characters
cy: Nodau annilys yn yr enw defnyddiwr

en: Please set a valid user name consisting of a lower case letter followed by lower case letters and numbers.
cy: Dewiswch enw defnyddiwr dilys, sy'n cynnwys llythyren fach sy'n cael ei dilyn gan lythrennau bach a rhifau.

en: User name "%s" already exists
cy: Enw defnyddiwr "%s" yn bodoli eisoes

en: Invalid character "%c" in comment
cy: Nod annilys "%c" yn y sylw

en: Check that this character is not used.
cy: Gwnewch yn siŵr nad yw'r nod hwn yn cael ei ddefnyddio.

en: Incomplete path in home directory
cy: Llwybr nad yw'n gyflawn ar gyfer y cyfeiriadur cartref.

en: Please enter full path for home directory
    i.e.: /home/john.
cy: Rhowch lwybr llawn y cyfeiriadur cartref
    e.e.: /home/dafydd.

en: User ID of the administrator account should not be modified
cy: Ni ddylid newid ID defnyddiwr y cyfrif gweinyddol

en: Incomplete path in shell
cy: Llwybr anghyflawn yn y plisgyn

en: Please enter full path for shell
    i.e.: /bin/bash.
cy: Rhowch lwybr llawn y plisgyn
    e.e.: /bin/bash.

en: Password should not be empty
cy: Ni ddylai'r cyfrinair fod yn wag

en: A password must be provided.
cy: Rhaid rhoi cyfrinair.

en: Password confirmation isn't correct
cy: Cadarnhad cyfrinair ddim yn gywir

en: Check that you have provided the same password in both text fields.
cy: Gwnewch yn siŵr eich bod chi wedi rhoi'r un cyfrinair yn y ddau faes testun.

en: Name
cy: Enw

en: Login name
cy: Enw mewngofnodi

en: Home directory
cy: Cyfeiriadur cartref

en: Users settings
cy: Gosodiadau defnyddwyr
