gnome-system-tools 1.1.90 - en to th translation catalogue (387 entries)

en: Whether the users-admin tool should show all users and groups or not
th: กำหนดว่าเครื่องมือตั้งค่าผู้ใช้จะแสดงผู้ใช้และกลุ่มผู้ใช้ทั้งหมดหรือไม่

en: <span weight="bold" size="larger">Please enter your root password
th: <span weight="bold" size="larger">กรุณาป้อนรหัสผ่านของ root

en: Enter Password
th: ป้อนรหัสผ่าน

en: You need administrator privileges to use this tool. Enter a password to modify
    your system configuration.
th: เครื่องมือนี้ต้องการอภิสิทธิ์ผู้ดูแลระบบ กรุณาป้อนรหัสผ่านเพื่อแก้ไขค่าของระบบ

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: Account data
th: ข้อมูลบัญชีอินเทอร์เน็ต

en: Connection Settings
th: ค่าตั้งการเชื่อมต่อ

en: DNS Servers
th: เซิร์ฟเวอร์ DNS

en: Host Settings
th: ค่าของเครื่องโฮสต์

en: Internet service provider data
th: ข้อมูลผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ต

en: Modem Settings
th: ค่าตั้งโมเด็ม

en: Search Domains
th: โดเมนที่ค้นหา

en: Wireless Settings
th: ค่าตั้งการเชื่อมต่อไร้สาย

en: Access point name:
th: ชื่อ access point:

en: Aliases:
th: ชื่อฉายา:

en: Con_figuration:
th: _ค่าตั้ง:

en: Connection type:
th: ชนิดของการเชื่อมต่อ:

en: Connections
th: การเชื่อมต่อ

en: D_omain name:
th: ชื่อโ_ดเมน:

en: Delete current location
th: ลบสถานที่ปัจจุบัน

en: E_nable roaming mode
th: เปิดใ_ช้โหมด roaming

en: E_nable this connection
th: เ_ปิดใช้ช่องเชื่อมต่อนี้

en: Ethernet interface:
th: อินเทอร์เฟซอีเทอร์เน็ต:

en: General
th: ทั่วไป

en: Host Alias Properties
th: ตั้งชื่อฉายาของโฮสต์

en: Hosts
th: โฮสต์

en: IP address:
th: หมายเลขไอพี:

en: Interface properties
th: คุณสมบัติของอินเทอร์เฟซ

en: Location:
th: สถานที่:

en: Modem
th: โมเด็ม

en: Network _password:
th: รหัส_ผ่านเครือข่าย:

en: Network name (_ESSID):
th: _ชื่อเครือข่าย (_ESSID):

en: Options
th: ตัวเลือก

en: P_assword
th: รหัส_ผ่าน:

en: Password _type:
th: _ชนิดรหัสผ่าน:

en: Save current network configuration as a location
th: บันทึกค่าตั้งเครือข่ายปัจจุบันลงเป็นสถานที่

en: Use the Internet service provider nameservers
th: ใช้ nameserver ของผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ต

en: _Autodetect
th: _ตรวจหาอัตโนมัติ

en: _Dial prefix:
th: เ_ลขนำก่อนหมุน:

en: _Dial type:
th: _วิธีหมุน:

en: _Gateway address:
th: ที่อยู่เ_กตเวย์:

en: _Host name:
th: _ชื่อโฮสต์:

en: _IP address:
th: หมายเลขไ_อพี:

en: _Local IP:
th: ไอพีฝั่ง_นี้:

en: _Modem port:
th: พอร์ตโ_มเด็ม

en: _Phone number:
th: หมายเลขโ_ทรศัพท์:

en: _Remote IP:
th: ไอพีฝั่ง_โน้น:

en: _Retry if the connection breaks or fails to start
th: _ลองโทรใหม่ถ้าสายตัดหรือต่อไม่ติด

en: _Set modem as default route to internet
th: _กำหนดให้โมเด็มเป็นเส้นทางปริยายสู่อินเทอร์เน็ต

en: _Subnet mask:
th: ซับเน็ตแ_มสก์:

en: _Username:
th: _ชื่อผู้ใช้:

en: _Volume:
th: ความดังเ_สียง:

en: Advanced settings:
th: ตั้งค่าละเอียด:

en: Select the services that you wish to activate:
th: เลือกบริการที่คุณต้องการเปิด:

en: Allowed Hosts
th: โฮสต์ที่อนุญาต

en: Hosts Settings
th: ค่าตั้งของเครื่องโฮสต์

en: Share Properties
th: คุณสมบัติการเปิดใช้ร่วม

en: Shared Folder
th: โฟลเดอร์ใช้ร่วม

en: Windows sharing
th: การเปิดใช้ร่วมผ่านวินโดวส์

en: Enter password for user:
th: ป้อนรหัสผ่านสำหรับผู้ใช้:

en: Add allowed hosts
th: เพิ่มโฮสต์ที่อนุญาต

en: Allowed hosts:
th: โฮสต์ที่อนุญาต:

en: Comment:
th: หมายเหตุ:

en: Domain / _Workgroup:
th: โดเมน/เ_วิร์กกรุ๊ป:

en: Enter password for user
th: ป้อนรหัสผ่านสำหรับผู้ใช้

en: General Properties
th: คุณสมบัติทั่วไป

en: Host name:
th: ชื่อโฮสต์:

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Netmask:
th: เน็ตแมสก์:

en: Network:
th: เครือข่าย:

en: Read only
th: อ่านอย่างเดียว

en: Share through:
th: เปิดใช้ร่วมผ่าน:

en: Shared Folders
th: โฟลเดอร์ใช้ร่วม

en: This computer is a _WINS server
th: เครื่องคอมพิวเตอร์นี้เป็นเซิร์ฟเวอร์ _WINS

en: Users
th: บัญชีผู้ใช้

en: WINS _server:
th: เ_ซิร์ฟเวอร์ WINS:

en: _Path:
th: _พาธ:

en: _Read only
th: _อ่านอย่างเดียว

en: Selection
th: เลือก

en: Time Zone
th: เขตเวลา

en: Add NTP Server
th: เพิ่มเซิร์ฟเวอร์ NTP

en: NTP server
th: เซิร์ฟเวอร์ NTP

en: Se_lect Servers
th: เลือกเ_ซิร์ฟเวอร์

en: Synchronize now
th: ปรับเวลาเดี๋ยวนี้

en: Time servers
th: เซิร์ฟเวอร์เวลา

en: Time servers:
th: เซิร์ฟเวอร์เวลา:

en: Time zone
th: เขตเวลา

en: Time zone:
th: เขตเวลา:

en: Unconfigured
th: ยังไม่ได้กำหนด

en: _Configuration:
th: วิธีตั้ง_ค่า:

en: _Date:
th: วัน_ที่:

en: _Time:
th: เ_วลา:

en: Advanced Settings
th: ค่าตั้งขั้นสูง

en: Automatic UID/GID
th: UID/GID อัตโนมัติ

en: Basic Settings
th: ค่าพื้นฐาน

en: Group Members
th: สมาชิกกลุ่ม

en: Optional Settings
th: ค่าตั้งเพิ่มเติม

en: Password Settings
th: กำหนดรหัสผ่าน

en: System Defaults
th: ค่าปริยายของระบบ

en: Account
th: บัญชี

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Assign a random password by default
th: กำหนดรหัสผ่านแบบสุ่มโดยปริยาย

en: Check password _quality
th: ตรวจ_คุณภาพรหัสผ่าน

en: Con_firmation:
th: _ยืนยันรหัสผ่าน:

en: Days between warning and password expiration:
th: จำนวนวันที่เริ่มเตือนก่อนรหัสผ่านจะหมดอายุ:

en: Default _group:
th: _กลุ่มปริยาย:

en: Default _shell:
th: เ_ชลล์ปริยาย:

en: Generate _random password
th: _สุ่มรหัสผ่าน:

en: Group _ID:
th: หมายเ_ลขกลุ่ม:

en: Group _name:
th: ชื่อ_กลุ่ม:

en: Group properties
th: คุณสมบัติของกลุ่มผู้ใช้

en: Groups settings
th: ตั้งค่ากลุ่มผู้ใช้

en: Ma_ximum days a password may be used:
th: จำนวนวัน_สูงสุดที่ให้ใช้รหัสผ่าน:

en: Maximum UID:
th: UID สูงสุด:

en: Mi_nimum days between password changes:
th: จำนวนวัน_ต่ำสุดระหว่างการเปลี่ยนรหัสผ่านแต่ละครั้ง

en: Minimum GID:
th: GID ต่ำสุด:

en: Minimum UID:
th: UID ต่ำสุด:

en: Minimum days allowed between password changes:
th: จำนวนวันต่ำสุดระหว่างการเปลี่ยนรหัสผ่านแต่ละครั้ง

en: Number of days that a password may be used:
th: จำนวนวันที่ให้ใช้รหัสผ่านได้

en: O_ffice location:
th: ที่อ_ยู่ที่ทำงาน:

en: Password set to:
th: ตั้งรหัสผ่านเป็น:

en: Privileges
th: อภิสิทธิ์

en: Profile _name:
th: _ชื่อโพรไฟล์:

en: Set password b_y hand
th: ตั้งรหัสผ่านด้วยการ_ป้อน

en: User ID:
th: หมายเลขผู้ใช้:

en: User Privileges
th: อภิสิทธิ์ผู้ใช้

en: User _password:
th: รหัส_ผ่านผู้ใช้:

en: User profiles
th: โพรไฟล์ผู้ใช้

en: _Add Group
th: เ_พิ่มกลุ่ม

en: _Add Profile
th: เ_พิ่มโพรไฟล์

en: _Add User
th: เ_พิ่มผู้ใช้

en: _Comments
th: ห_มายเหตุ:

en: _Days between warning and password expiration:
th: จำนวน_วันที่เริ่มเตือนก่อนรหัสผ่านจะหมดอายุ:

en: _Delete
th: _ลบ

en: _Generate
th: สุ่_ม

en: _Home directory:
th: ไดเรกทอรี_บ้าน:

en: _Home phone:
th: โทรศัพท์_บ้าน:

en: _Main group:
th: _กลุ่มหลัก:

en: _Manage Groups
th: _จัดการกลุ่มผู้ใช้

en: _Profile:
th: โ_พรไฟล์:

en: _Real name:
th: ชื่อ_จริง:

en: _Shell:
th: เ_ชลล์:

en: _Work phone:
th: โ_ทรศัพท์ที่ทำงาน:

en: _Unlock
th: _ปลดล็อค

en: The platform you are running is not supported by this tool
th: เครื่องมือนี้ไม่รองรับแพลตฟอร์มของคุณ

note: label
en: If you know for sure that it works like one of the platforms listed below, you can select that and continue. Note, however, that this might damage the system configuration or downright cripple your computer.
th: ถ้าคุณมั่นใจว่าเครื่องมือนี้สามารถทำงานกับแพลตฟอร์มของคุณได้เหมือนกับแพลตฟอร์มใดแพลตฟอร์มหนึ่งข้างล่างนี้ คุณก็อาจเลือกแพลตฟอร์มนั้นแล้วดำเนินการต่อ อย่างไรก็ดี พึงระวังว่าการทำเช่นนี้อาจก่อความเสียหายให้กับค่าต่างๆ ที่ตั้งไว้ของระบบของคุณ หรืออาจทำให้เครื่องของคุณไม่ทำงานไปเลยก็ได้

en: Unsupported platform
th: ไม่รองรับแพลตฟอร์มนี้

en: This action is allowed
th: การกระทำนี้อนุญาตให้ทำได้

en: This action is not allowed
th: การกระทำนี้ไม่อนุญาตให้ทำ

en: Could not authenticate
th: ไม่สามารถยืนยันตัวบุคคล

en: An unexpected error has occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่คาดหมาย

en: The configuration could not be loaded
th: อ่านค่าตั้งไม่สำเร็จ

en: You are not allowed to access the system configuration.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงค่าตั้งของระบบ

en: The configuration could not be saved
th: บันทึกค่าตั้งไม่สำเร็จ

en: You are not allowed to modify the system configuration.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขค่าตั้งของระบบ

en: Could not display help
th: แสดงเอกสารแนะนำวิธีใช้ไม่สำเร็จ

en: The system configuration has potentially changed.
th: ดูเหมือนค่าตั้งของระบบมีการเปลี่ยนแปลง

en: Update content? This will lose any modification in course.
th: จะปรับข้อมูลเนื้อหาหรือไม่? ในการปรับข้อมูล การแก้ไขใดๆ ที่ทำมาจะถูกทิ้งไป

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: Type address
th: พิมพ์ที่อยู่

en: Changing interface configuration
th: กำลังเปลี่ยนค่าตั้งของอินเทอร์เฟซ

en: Could not autodetect modem device
th: ตรวจหาอุปกรณ์โมเด็มไม่พบ

en: Check that the device is not busy and that is correctly attached to the computer.
th: กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าโมเด็มว่างอยู่ และต่อเชื่อมกับเครื่องคอมพิวเตอร์อย่างถูกต้อง

en: The host name has changed
th: ชื่อโฮสต์ถูกเปลี่ยนแปลง

en: This will prevent you from launching new applications, and so you will have to log in again. Continue anyway?
th: การเปลี่ยนนี้อาจทำให้คุณเรียกโปรแกรมใหม่ไม่ได้ และจำเป็นต้องเข้าระบบใหม่อีกครั้ง จะทำต่อไปหรือไม่?

en: Change _Host name
th: เ_ปลี่ยนชื่อโฮสต์

en: Automatic configuration (DHCP)
th: ตั้งค่าอัตโนมัติ (DHCP)

en: Local Zeroconf network (IPv4 LL)
th: เครือข่าย Zeroconf ท้องถิ่น (IPv4 LL)

en: Static IP address
th: ที่อยู่ไอพีตายตัว

en: WEP key (ascii)
th: กุญแจ WEP (ascii)

en: WEP key (hexadecimal)
th: กุญแจ WEP (ฐานสิบหก)

en: WPA Personal
th: WPA ส่วนบุคคล

en: WPA2 Personal
th: WPA2 ส่วนบุคคล

en: ISDN modem
th: โมเด็ม ISDN

en: Serial modem
th: โมเด็มอนุกรม

en: %s Properties
th: คุณสมบัติ %s

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: IP Address
th: หมายเลขไอพี

en: Aliases
th: ชื่อฉายา

en: This network interface is not configured
th: อินเทอร์เฟซเครือข่ายนี้ ยังไม่ตั้งค่า

en: Roaming mode enabled
th: เปิดใช้โหมด roaming แล้ว

en: Address: %s Subnet mask: %s
th: ที่อยู่: %s เน็ตแมสก์: %s

en: Address: %s
th: ที่อยู่: %s

en: Address: %s Remote address: %s
th: ที่อยู่: %s ที่อยู่อีกฝั่ง: %s

en: Type: %s Phone number: %s
th: ชนิด: %s หมายเลขโทรศัพท์:: %s

en: Type: %s Access point name: %s
th: ชนิด: %s ชื่อ access point: %s

en: Type: %s Ethernet interface: %s
th: ชนิด: %s อินเทอร์เฟซอีิเทอร์เน็ต: %s

en: Type: %s
th: ชนิด: %s

en: Wireless connection
th: ไร้สาย

en: Infrared connection
th: อินฟราเรด

en: Wired connection
th: การเชื่อมต่อด้วยสาย

en: Parallel port connection
th: พอร์ตขนาน

en: Point to point connection
th: การเชื่อมต่อจุดต่อจุด

en: Changing network location
th: กำลังเปลี่ยนสถานที่ของเครือข่าย

en: There is already a location with the same name
th: มีสถานที่ในชื่อเดียวกันอยู่ก่อนแล้ว

en: Overwrite it?
th: จะเขียนทับหรือไม่?

en: Save location
th: บันทึกสถานที่

en: _Location name:
th: ชื่อ_สถานที่:

en: Do you want to delete location "%s"?
th: ต้องการลบสถานที่ "%s" หรือไม่?

en: The interface does not exist
th: ไม่มีอินเทอร์เฟซนี้

en: Check that it is correctly typed and that it is correctly supported by your system.
th: กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้พิมพ์ชื่อถูกต้อง และระบบของคุณรองรับอินเทอร์เฟซนี้อย่างถูกต้อง

en: Configure a network interface
th: ตั้งค่าอินเทอร์เฟซเครือข่าย

en: INTERFACE
th: อินเทอร์เฟซ

en: Configure the first network interface with a specific type
th: ตั้งค่าอินเทอร์เฟซแรกด้วยชนิดที่กำหนด

en: TYPE
th: ชนิด

en: Configure network devices and connections
th: ตั้งค่าอุปกรณ์และการเชื่อมต่อระบบเครือข่าย

en: Network
th: เครือข่าย

en: Network Settings
th: การตั้งค่าระบบเครือข่าย

en: Settings for service "%s"
th: ตั้งค่าบริการระบบ "%s"

en: Are you sure you want to deactivate %s?
th: ยืนยันที่จะปิดบริการ %s หรือไม่?

en: This may affect your system behavior in several ways, possibly leading to data loss.
th: การปิดนี้อาจมีผลต่อพฤติกรรมของระบบของคุณได้หลายทาง โดยอาจทำให้ข้อมูลสูญหายได้

en: Web server
th: เซิร์ฟเวอร์เว็บ

en: Shares your web pages over the Internet
th: เปิดหน้าเว็บของคุณให้เข้าชมได้จากอินเทอร์เน็ต

note: GST_ROLE_WEB_SERVER
en: Actions scheduler
th: กำหนดเวลางาน

en: Executes scheduled actions
th: เรียกโปรแกรมทำงานตามกำหนดเวลา

note: GST_ROLE_COMMAND_SCHEDULER
en: Printer service
th: บริการเครื่องพิมพ์

en: Allows applications to use printers
th: เปิดให้โปรแกรมต่างๆ ใช้เครื่องพิมพ์ได้

note: GST_ROLE_PRINTER_SERVICE
en: Mail agent
th: โปรแกรมส่งเมล

en: Delivers your outgoing mail
th: ส่งเมลขาออกของคุณ ออกทางอินเทอร์เน็ต

note: GST_ROLE_MTA
en: MTA authentication service
th: บริการตรวจสอบตัวบุคคลสำหรับ MTA

note: GST_ROLE_MTA_AUTH
en: Mail fetcher
th: โปรแกรมดึงเมล

en: Downloads your mail from remote accounts
th: ดาวน์โหลดเมลจากบัญชีในแหล่งอื่น

note: GST_ROLE_MAIL_FETCHER
en: Graphical login manager
th: หน้าจอล็อกอินแบบกราฟิก

en: Allows users to login graphically
th: เปิดให้ผู้ใช้เข้าระบบในโหมดกราฟิก

note: GST_ROLE_DISPLAY_MANAGER
en: Database server
th: เซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูล

en: Data storage system
th: ระบบเก็บข้อมูล

note: GST_ROLE_DATABASE_SERVER GST_ROLE_FILE_SERVER_SMB GST_ROLE_FILE_SERVER_FTP
en: Folder sharing service
th: บริการโฟลเดอร์ใช้ร่วม

en: Shares folders over your network
th: เปิดโฟลเดอร์ให้ใช้ร่วมกันในเครือข่าย

note: GST_ROLE_FILE_SERVER_NFS
en: FTP service
th: บริการ FTP

en: Shares folders over the Internet
th: เปิดโฟลเดอร์ให้ใช้ร่วมผ่านอินเทอร์เน็ต

note: GST_ROLE_FILE_SERVER_TFTP
en: Clock synchronization service
th: บริการตั้งนาฬิกา

en: Synchronizes your computer clock with Internet time servers
th: ตั้งนาฬิการะบบตามเซิร์ฟเวอร์เวลาในอินเทอร์เน็ต

note: GST_ROLE_NTP_SERVER
en: Antivirus
th: ป้องกันไวรัส

en: Analyzes your incoming mail for virus
th: วิเคราะห์หาไวรัสในเมลที่รับเข้ามา

note: GST_ROLE_ANTIVIRUS
en: Firewall
th: ไฟร์วอลล์

en: Blocks undesired network access to your computer
th: ปิดกั้นการเข้าใช้เครื่องของคุณแบบไม่พึงปรารถนาจากเครือข่าย

note: GST_ROLE_FIREWALL_MANAGEMENT
en: Dictionary server
th: เซิร์ฟเวอร์พจนานุกรม

note: GST_ROLE_DICTIONARY_SERVER
en: Speech synthesis support
th: การรองรับการสังเคราะห์เสียง

note: GST_ROLE_SPEECH_SYNTHESIS
en: Computer activity logger
th: บริการบันทึกปูมระบบ

en: Keeps a log of your computer activity
th: เก็บบันทึกปฏิบัติการของคอมพิวเตอร์ของคุณ

note: GST_ROLE_SYSTEM_LOGGER
en: Remote backup server
th: เซิร์ฟเวอร์สำรองข้อมูลระยะไกล

note: GST_ROLE_REMOTE_BACKUP
en: Spam filter
th: ตัวกรองเมลขยะ

note: GST_ROLE_SPAM_FILTER
en: Remote shell server
th: เซิร์ฟเวอร์เชลล์ระยะไกล

en: Secure shell server
th: เซิร์ฟเวอร์เชลล์นิรภัย

note: GST_ROLE_SECURE_SHELL_SERVER
en: Application server
th: เซิร์ฟเวอร์โปรแกรมประยุกต์

note: GST_ROLE_APPLICATION_SERVER
en: Automated crash reports support
th: การรองรับการรายงานการพังแบบอัตโนมัติ

note: GST_ROLE_AUTOMATED_CRASH_REPORTS_MANAGEMENT
en: System communication bus
th: บัสสื่อสารของระบบ

note: GST_ROLE_DBUS,
en: System configuration manager
th: โปรแกรมจัดการค่าตั้งของระบบ

note: GST_ROLE_SYSTEM_CONFIGURATION_MANAGEMENT
en: School management platform
th: แพลตฟอร์มระบบบริหารโรงเรียน

note: GST_ROLE_SCHOOL_MANAGEMENT_PLATFORM
en: Network security auditor
th: บริการเฝ้าระวังรักษาความปลอดภัย

note: GST_ROLE_SECURITY_AUDITING
en: Web calendar server
th: เซิร์ฟเวอร์ปฏิทินเว็บ

note: GST_ROLE_WEB_CALENDAR_SERVER
en: OEM configuration manager
th: ระบบบริหารค่าตั้ง OEM

note: GST_ROLE_OEM_CONFIGURATION_MANAGEMENT
en: Terminal multiplexor
th: ศูนย์ชุมสายเทอร์มินัล

note: GST_ROLE_TERMINAL_MULTIPLEXOR
en: Disk quota activation
th: การเปิดใช้โควต้าเนื้อที่ดิสก์

note: GST_ROLE_QUOTA_MANAGEMENT
en: Package index monitor
th: บริการเฝ้าสังเกตดัชนีแพกเกจ

note: GST_ROLE_PACKAGE_INDEX_MONITORING
en: Network service
th: บริการเครือข่าย

note: GST_ROLE_NETWORK
en: Dynamic DNS services updater
th: บริการปรับข้อมูลบริการ DNS แบบพลวัต

note: GST_ROLE_DYNAMIC_DNS_SERVICE
en: DHCP server
th: เซิร์ฟเวอร์ DHCP

note: GST_ROLE_DHCP_SERVER
en: Domain name server
th: เซิร์ฟเวอร์ชื่อโดเมน

note: GST_ROLE_DNS
en: Proxy cache service
th: บริการแคชและพร็อกซี

note: GST_ROLE_PROXY_CACHE
en: LDAP server
th: เซิร์ฟเวอร์ LDAP

note: GST_ROLE_LDAP_SERVER
en: Mailing lists manager
th: ระบบจัดการเมลลิงลิสต์

note: GST_ROLE_MAILING_LISTS_MANAGER
en: Multicast DNS service discovery
th: ระบบค้นหาบริการ DNS แบบมัลติคาสต์

note: GST_ROLE_RENDEZVOUS
en: Account information resolver
th: บริการเปิดหาข้อมูลบัญชีผู้ใช้

note: GST_ROLE_NSS
en: Virtual Private Network server
th: เซิร์ฟเวอร์ Virtual Private Network

note: GST_ROLE_VPN_SERVER
en: Router advertisement server
th: เซิร์ฟเวอร์ประกาศข้อมูลเราเตอร์

note: GST_ROLE_ROUTER_ADVERTISEMENT_SERVER
en: IPSec key exchange server
th: เซิร์ฟเวอร์แลกเปลี่ยนกุญแจ IPSec

note: GST_ROLE_IPSEC_KEY_EXCHANGE_SERVER
en: Disk server
th: เซิร์ฟเวอร์ดิสก์

note: GST_ROLE_DISK_SERVER
en: Disk client
th: ไคลเอนต์ดิสก์

note: GST_ROLE_DISK_CLIENT
en: Route server
th: เซิร์ฟเวอร์เส้นทางเครือข่าย

note: GST_ROLE_ROUTE_SERVER
en: RPC mapper
th: บริการแม็ป RPC

note: GST_ROLE_RPC_MAPPER
en: SNMP server
th: เซิร์ฟเวอร์ SNMP

note: GST_ROLE_SNMP_SERVER
en: Terminal server client
th: ไคลเอนต์สำหรับเซิร์ฟเวอร์เทอร์มินัล

note: GST_ROLE_LTSP_CLIENT
en: Audio settings management
th: ระบบจัดการค่าตั้งเสียง

note: GST_ROLE_AUDIO_MANAGEMENT
en: Volumes mounter
th: บริการเมาทน์โวลุม

en: Mounts your volumes automatically
th: เมานท์อุปกรณ์เก็บข้อมูลโดยอัตโนมัติ

note: GST_ROLE_AUTOMOUNTER
en: Infrared port management
th: ระบบจัดการพอร์ตอินฟราเรด

note: GST_ROLE_INFRARED_MANAGEMENT
en: Braille display management
th: ระบบจัดการการแสดงอักษรเบรลล์

note: GST_ROLE_BRAILLE_DISPLAY_MANAGEMENT
en: Bluetooth device management
th: ระบบจัดการอุปกรณ์บลูทูท

note: GST_ROLE_BLUETOOTH_MANAGEMENT
en: Hard disk tuning
th: การปรับฮาร์ดดิสก์อย่างละเอียด

note: GST_ROLE_HDD_MANAGEMENT
en: Hotkeys management
th: ระบบจัดการคีย์ลัด

note: GST_ROLE_HOTKEYS_MANAGEMENT
en: Power management
th: ระบบจัดการพลังงาน

note: GST_ROLE_POWER_MANAGEMENT
en: Logical volume management
th: ระบบจัดการ logical volume

note: GST_ROLE_LVM_MANAGEMENT
en: Cluster management tool
th: เครื่องมือจัดการคลัสเตอร์

note: GST_ROLE_CLUSTER_MANAGEMENT
en: Fax settings management
th: ระบบจัดการค่าตั้งโทรสาร

note: GST_ROLE_FAX_MANAGEMENT
en: RAID disks management
th: ระบบจัดการดิสก์แบบ RAID

note: GST_ROLE_RAID_MANAGEMENT
en: Graphic tablets management
th: ระบบจัดการ tablet สำหรับงานกราฟิกส์

note: GST_ROLE_GRAPHIC_TABLETS_MANAGEMENT
en: CPU Frequency manager
th: ระบบจัดการความถี่ซีพียู

note: GST_ROLE_CPUFREQ_MANAGEMENT
en: Eagle USB ADSL modems manager
th: เครื่องมือจัดการโมเด็ม ADSL แบบ USB Eagle

note: GST_ROLE_EAGLE_USB_MODEMS_MANAGEMENT
en: Serial port settings management
th: ระบบจัดการค่าตั้งพอร์ตอนุกรม

note: GST_ROLE_SERIAL_PORTS_MANAGEMENT
en: ISDN modems manager
th: ระบบจัดการโมเด็ม ISDN

note: GST_ROLE_ISDN_MANAGEMENT
en: Telstra Bigpond Cable Network client
th: ไคลเอนต์สำหรับเครือข่ายเคเบิล Telstra Bigpond

note: GST_ROLE_TELSTRA_BIGPOND_NETWORK_CLIENT
en: Hardware monitor
th: บริการเฝ้าสังเกตฮาร์ดแวร์

note: GST_ROLE_HARDWARE_MONITORING
en: System monitor
th: บริการเฝ้าสังเกตระบบ

en: Configure which services will be run when the system starts
th: ตั้งค่าบริการระบบที่จะเปิดเมื่อเปิดเครื่อง

en: Services
th: บริการระบบ

en: Start
th: เริ่ม

en: Stop
th: หยุด

en: Ignore
th: ละเลย

en: Runlevel
th: ระดับการทำงาน

en: Status
th: สถานะ

en: Priority
th: ระดับความสำคัญ

en: Services Settings
th: ตั้งค่าบริการ

en: Are you sure you want to delete this share?
th: ยืนยันที่จะลบโฟลเดอร์ใช้ร่วมนี้หรือไม่?

en: Other computers in your network will stop viewing this.
th: คอมพิวเตอร์เครื่องอื่นในเครือข่ายของคุณจะไม่สามารถดูโฟลเดอร์นี้ได้อีก

en: Add a shared path, modifies it if it already exists
th: เพิ่มพาธที่จะใช้ร่วม หรือแก้ไขค่าตั้งถ้ามีอยู่แล้ว

en: PATH
th: พาธ

en: _Share Folder...
th: เปิดโฟลเดอร์ให้ใ_ช้ร่วม...

en: Share this folder with other computers
th: เปิดโฟลเดอร์นี้ให้คอมพิวเตอร์เครื่องอื่นใช้ร่วม

en: Allowed host/network
th: โฮสต์/เครือข่ายที่อนุญาต

en: Specify hostname
th: ระบุชื่อโฮสต์

en: Specify IP address
th: ระบุหมายเลขไอพี

en: Specify network
th: ระบุเครือข่าย

en: Configure which folders are available for your network neighborhood
th: กำหนดโฟลเดอร์ที่จะให้เครื่องเพื่อนบ้านในเครือข่ายใช้ร่วม

en: File System
th: ระบบแฟ้ม

en: Do not share
th: ไม่เปิดให้ใช้ร่วม

en: Windows networks (SMB)
th: เครือข่ายวินโดวส์ (SMB)

en: Unix networks (NFS)
th: เครือข่ายยูนิกซ์ (NFS)

en: Sharing services are not installed
th: ไม่มีบริการใช้โฟลเดอร์ร่วมอยู่ในระบบ

en: You need to install at least either Samba or NFS in order to share your folders.
th: คุณต้องติดตั้ง Samba หรือ NFS เป็นอย่างน้อย เพื่อจะให้เครื่องอื่นในเครือข่ายใช้โฟลเดอร์ร่วมกัน

en: Change system time, date, and timezone
th: ตั้งเวลา, วันที่, และเขตเวลาของระบบ

en: Time and Date
th: เวลาและวันที่

en: NTP support is not installed
th: ไม่มีโปรแกรมรองรับ NTP ติดตั้งอยู่

en: Please install and activate NTP support in the system to enable synchronization of your local time server with internet time servers.
th: กรุณาติดตั้งและเปิดใช้โปรแกรมรองรับ NTP ในระบบ เพื่อจะใช้การปรับนาฬิกาในเครื่องของคุณ ตามเซิร์ฟเวอร์เวลาในอินเทอร์เน็ต

en: Enabling NTP
th: กำลังเปิดใช้ NTP

en: Disabling NTP
th: กำลังปิด NTP

en: Synchronizing system clock
th: กำลังปรับเวลานาฬิการะบบ

en: Keep synchronized with Internet servers
th: ปรับเวลาให้ตรงกับเซิร์ฟเวอร์ในอินเทอร์เน็ต

en: Manual
th: _ระบุค่า

en: Time and Date Settings
th: ตั้งค่าเวลาและวันที่

en: Administrator group can not be deleted
th: กลุ่มผู้ดูแลระบบ ไม่สามารถลบได้

en: This would leave the system unusable.
th: การแก้ไขดังกล่าวจะทำให้ระบบใช้การไม่ได้

en: Are you sure you want to delete group "%s"?
th: ยืนยันที่จะลบกลุ่มผู้ใช้ "%s" หรือไม่?

en: This may leave files with invalid group ID in the filesystem.
th: การลบอาจทำให้แฟ้มบางแฟ้มในระบบมีหมายเลขกลุ่มที่ไม่มีตัวตน

en: New group
th: เพิ่มกลุ่มผู้ใช้ใหม่

en: Group '%s' Properties
th: คุณสมบัติของกลุ่มผู้ใช้ '%s'

en: Group name is empty
th: ไม่มีชื่อกลุ่ม

en: A group name must be specified.
th: ต้องระบุชื่อกลุ่มด้วย

en: Group name of the administrator group user should not be modified
th: ไม่ควรแก้ไขชื่อกลุ่มผู้ใช้ของผู้ดูแลระบบ

en: Group name has invalid characters
th: ชื่อกลุ่มผู้ใช้มีอักขระห้ามใช้

en: Please set a valid group name consisting of a lower case letter followed by lower case letters and numbers.
th: กรุณาตั้งชื่อผู้ใช้ให้ถูกต้อง โดยขึ้นต้นด้วยตัวพิมพ์เล็ก ตามด้วยตัวพิมพ์เล็กหรือตัวเลขเท่านั้น

en: Group "%s" already exists
th: มีกลุ่มผู้ใช้ "%s" อยู่ก่อนแล้ว

en: Please select a different user name.
th: กรุณาตั้งชื่ออื่น

en: Group ID of the Administrator account should not be modified
th: ไม่ควรแก้ไขหมายเลขกลุ่มของบัญชีผู้ดูแลระบบ

en: Group name
th: ชื่อกลุ่ม

en: Monitor system logs
th: เฝ้าสังเกตปูมระบบ

en: Administer the system
th: ดูแลระบบ

en: Use audio devices
th: ใช้อุปกรณ์เสียง

en: Use CD-ROM drives
th: ใช้ไดรว์ซีดีรอม

en: Use modems
th: ใช้โมเด็ม

en: Connect to Internet using a modem
th: เชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตด้วยโมเด็ม

en: Send and receive faxes
th: รับและส่งแฟ็กซ์

en: Use floppy drives
th: ใช้ไดรว์ฟลอปปี้

en: Access external storage devices automatically
th: เข้าใช้อุปกรณ์เก็บข้อมูลภายนอกโดยอัตโนมัติ

en: Use scanners
th: ใช้สแกนเนอร์

en: Use tape drives
th: ใช้ไดรว์เทป

en: Be able to get administrator privileges
th: สามารถบริหารการกำหนดสิทธิ์ต่างๆ ได้

en: Add or remove users and groups
th: เพิ่มหรือลบบัญชีผู้ใช้และกลุ่มผู้ใช้

en: Users and Groups
th: ผู้ใช้และกลุ่มผู้ใช้

en: Administrator account cannot be deleted
th: บัญชีผู้ดูแลระบบ ไม่สามารถลบได้

en: Are you sure you want to delete account "%s"?
th: ยืนยันที่จะลบบัญชีผู้ใช้ "%s" หรือไม่?

en: This will disable this user's access to the system without deleting the user's home directory.
th: การลบบัญชีผู้ใช้นี้ จะทำให้ผู้ใช้เข้าใช้ระบบไม่ได้ แต่ไม่ได้ลบไดเรกทอรีบ้านของผู้ใช้

en: This user is currently using this computer
th: ผู้ใช้นี้กำลังใช้เครื่องอยู่

en: New user account
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Account '%s' Properties
th: คุณสมบัติของบัญชีผู้ใช้ '%s'

en: User name is empty
th: ไม่มีชื่อผู้ใช้

en: A user name must be specified.
th: คุณต้องระบุชื่อผู้ใช้

en: User name has invalid characters
th: ชื่อผู้ใช้มีอักขระห้ามใช้

en: Please set a valid user name consisting of a lower case letter followed by lower case letters and numbers.
th: กรุณาตั้งชื่อผู้ใช้ให้ถูกต้อง โดยขึ้นต้นด้วยตัวพิมพ์เล็ก ตามด้วยตัวพิมพ์เล็กหรือตัวเลขเท่านั้น

en: User name "%s" already exists
th: มีผู้ใช้ชื่อ "%s" อยู่ก่อนแล้ว

en: Invalid character "%c" in comment
th: มีอักขระห้ามใช้ "%c" ในข้อมูลที่อยู่ติดต่อ

en: Check that this character is not used.
th: กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าไม่ได้ใช้อักขระนี้

en: Incomplete path in home directory
th: พาธของไดเรกทอรีบ้านไม่สมบูรณ์

en: Please enter full path for home directory
    i.e.: /home/john.
th: กรุณาป้อนชื่อพาธเต็มของไดเรกทอรีบ้าน
    เช่น /home/john

en: Home directory already exists
th: มีไดเรกทอรีบ้านที่กำหนดแล้ว

en: Please enter a different home directory path.
th: กรุณากำหนดไดเรกทอรีบ้านชื่ออื่น

en: Administrator account's user ID should not be modified
th: ไม่ควรแก้ไขหมายเลขผู้ใช้ของบัญชีผู้ดูแลระบบ

en: Incomplete path in shell
th: พาธของเชลล์ไม่สมบูรณ์

en: Please enter full path for shell
    i.e.: /bin/bash.
th: กรุณาป้อนชื่อพาธเต็มของเชลล์
    เช่น /bin/bash

en: Password is too short
th: รหัสผ่านสั้นเกินไป

en: User passwords must be longer than 6 characters and preferably formed by numbers, letters and special characters.
th: รหัสผ่านของผู้ใช้ต้องยาวกว่า 6 ตัวอักษร และควรใช้ทั้งตัวเลข ตัวอักษร และอักขระพิเศษ

en: Password confirmation is not correct
th: ยืนยันรหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: Check that you have provided the same password in both text fields.
th: กรุณาตรวจสอบว่าคุณได้ป้อนรหัสผ่านในช่องทั้งสองตรงกันหรือไม่

en: Name
th: ชื่อ

en: Login name
th: ชื่อเข้าระบบ

en: Home directory
th: ไดเรกทอรีบ้าน

en: Users Settings
th: ตั้งค่าบัญชีผู้ใช้
