gnome-tweak-tool master - en to vi translation catalogue (134 entries)

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: GNOME Tweaks
vi: Tinh chỉnh GNOME

en: Tweak advanced GNOME settings
vi: Tinh chỉnh các cài đặt GNOME nâng cao

en: GNOME Tweaks allows adjusting advanced GNOME options.
vi: Tinh chỉnh GNOME cho phép bạn chỉnh các tùy chọn GNOME ở mức cao cấp.

en: It can install and manage themes, change power settings, manage startup applications, and enable desktop icons among other settings.
vi: Nó có thể cài và quản lý chủ đề, thay đổi các cài đặt nguồn điện, quản lý các ứng dụng tự chạy, và bật các biểu tượng màn hình nền cùng các cài đặt khác.

en: Tweaks
vi: Tinh chỉnh

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: Settings;Advanced;Preferences;Fonts;Theme;XKB;Keyboard;Typing;
vi: Settings;Cài đặt;Cai dat;Advanced;Nâng cao;Nang cao;Preferences;Fonts;Phông chữ;Phong chu;Theme;Chủ đề;Chu de;XKB;Keyboard;Bàn phím;Ban phim;Typing;Nhập liệu;Nhap lieu;Tweaks;Tinh chỉnh;Tinh chinh;

en: _Reset to Defaults
vi: Đặt thành _mặc định

en: _About Tweaks
vi: _Giới thiệu về Tinh chỉnh

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Mouse & Touchpad
vi: Chuột & Touchpad

en: Keyboard
vi: Bàm phím

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: Date & Time
vi: Ngày & giờ

en: Startup Applications
vi: Ứng dụng khởi động tự động

en: _Continue
vi: _Tiếp tục

en: Extensions Has Moved
vi: Phần mở rộng đã bị gỡ bỏ

note: Translators: Placeholder will be replaced with "GNOME Extensions" in active link form
en: Extensions management has been moved to {0}.
vi: Quản lý tiện ích mở rộng đã được chuyển sang {0}.

note: Translators: Placeholder will be replaced with "Flathub" in active link form
en: We recommend downloading GNOME Extensions from {0} if your distribution does not include it.
vi: Chúng tôi khuyên bạn nên tải xuống Phần mở rộng GNOME từ {0} nếu bản phân phối của bạn không bao gồm nó.

en: Reset to Defaults
vi: Đặt lại thành mặc định

en: Reset all tweak settings to the original default state?
vi: Đặt lại mọi cài đặt tinh chỉnh thành trạng thái mặc định gốc?

en: GNOME Shell
vi: Hệ vỏ GNOME

en: (%s mode)
vi: (chế độ %s)

en: GNOME Shell is not running
vi: Hệ vỏ GNOME không hoạt động

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Legacy Applications
vi: Các ứng dụng cũ

en: Error writing setting
vi: Gặp lỗi khi lưu cài đặt

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: Cursor
vi: Con trỏ

en: Shell
vi: Hệ vỏ

en: Install custom or user themes for gnome-shell
vi: Cài các chủ đề tự chọn hay người dùng cho hệ-vỏ-gnome

note: check the shell is running and the usertheme extension is present
en: Unknown error
vi: Lỗi chưa biết

en: Shell not running
vi: Hệ vỏ không chạy

en: Shell user-theme extension incorrectly installed
vi: Phần mở rộng chủ đề người dùng hệ vỏ được cài không đúng

en: Shell user-theme extension not enabled
vi: Phần mở rộng chủ đề người dùng hệ vỏ không được bật

en: Could not list shell extensions
vi: Không thể liệt kê các phần mở rộng hệ vỏ

en: <i>Default</i>
vi: <i>Mặc định</i>

en: Select a theme
vi: Chọn một chủ đề

en: %s theme updated successfully
vi: Chủ đề %s đã được cập nhật thành công

en: %s theme installed successfully
vi: Chủ đề %s đã được cài thành công

en: Error installing theme
vi: Gặp lỗi khi cài đặt chủ đề

note: does not look like a valid theme
en: Invalid theme
vi: Chủ đề không hợp lệ

en: Styles
vi: Kiểu dáng

en: Background
vi: Nền

en: Image
vi: Ảnh

en: Adjustment
vi: Điều chỉnh

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Show Weekday
vi: Hiển thị các ngày trong tuần

en: Show Date
vi: Hiển thị ngày tháng

en: Show Seconds
vi: Hiển thị giây

en: Calendar
vi: Lịch

en: Show Week Numbers
vi: Hiển thị số tuần

en: Hinting
vi: Gợi ý

en: Antialiasing
vi: Khử răng cưa

en: Full
vi: Đầy

en: Medium
vi: Trung bình

en: Slight
vi: Nhẹ

en: None
vi: Không

en: Subpixel (for LCD screens)
vi: Subpixel (cho màn hình LCD)

en: Standard (grayscale)
vi: Chuẩn (đen trắng)

en: Interface Text
vi: Chữ phần giao diện

en: Document Text
vi: Chữ phần nội dung

en: Monospace Text
vi: Chữ Monospace

en: Legacy Window Titles
vi: Tiêu đề cửa sổ kiểu cũ

en: Scaling Factor
vi: Hệ số co giãn

en: Disabled
vi: Tắt

en: Typing
vi: Nhập liệu

en: Emacs Input
vi: Nhập liệu Emacs

en: Overrides shortcuts to use keybindings from the Emacs editor.
vi: Đè lên các phím tắt để sử dụng ràng buộc phím từ trình soạn thảo Emacs.

en: Overview Shortcut
vi: Toàn cảnh phím tắt

en: Left Super
vi: Phím Win trái

en: Right Super
vi: Phím Win phải

en: Additional Layout Options
vi: Các tùy chọn bố cục bổ sung

en: Mouse Click Emulation
vi: Mô phỏng Nhấp chuột

en: Fingers
vi: Ngón tay

en: Click the touchpad with two fingers for right-click and three fingers for middle-click.
vi: Bấm vào bàn di chuột bằng hai ngón tay để bấm chuột phải và ba ngón tay để bấm chuột giữa.

en: Area
vi: Vùng

en: Click the bottom right of the touchpad for right-click and the bottom middle for middle-click.
vi: Bấm vào dưới cùng bên phải của bàn di chuột để bấm chuột phải và giữa dưới cùng để bấm chuột giữa.

en: Don’t use mouse click emulation.
vi: Không mô phỏng kích chuột.

en: Show Extended Input Sources
vi: Hiển thị nguồn nhập liệu mở rộng

en: Increases the choice of input sources in the Settings application.
vi: Gia tăng số lựa chọn nguồn nhập liệu trong ứng dụng Cài đặt.

en: Mouse
vi: Chuột

en: Middle Click Paste
vi: Dán bằng nút giữa

en: Disable While Typing
vi: Tắt khi đang gõ nội dung

en: System Sound Theme
vi: Chủ đề âm thanh hệ thống

en: Specifies which sound theme to use for sound events.
vi: Xác định chủ đề âm thanh nào sẽ sử dụng khi có sự kiện phát âm thanh.

en: Startup applications are automatically started when you log in.
vi: Các ứng dụng tự chạy được tự động khởi chạy khi bạn đăng nhập vào.

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: Search Applications…
vi: Tìm kiếm ứng dụng…

note: Translators: This is the accelerator for opening the AppChooser search-bar
en: <primary>f
vi: <chính>f

en: running
vi: đang chạy

en: _Close
vi: Đó_ng

en: _Add
vi: Thê_m

en: Remove
vi: Xóa bỏ

en: New startup application
vi: Thêm ứng dụng tự khởi động

en: Add a new application to be run at startup
vi: Thêm ứng dụng sẽ khởi động cùng hệ điều hành

en: Window Focus
vi: Kích hoạt cửa sổ

en: Click to Focus
vi: Bấm để kích hoạt

en: Windows are focused when they are clicked.
vi: Cửa sổ được kích hoạt khi chúng được bấm chuột.

en: Focus on Hover
vi: Kích hoạt khi lướt chuột qua

en: Window is focused when hovered with the pointer. Windows remain focused when the desktop is hovered.
vi: Cửa sổ được kích hoạt khi di chuyển qua bằng con trỏ. Các cửa sổ vẫn ở trạng thái kích hoạt khi di chuyển con trỏ sang phần màn hình nền.

en: Secondary-Click
vi: Bấm chuột phải

en: Window is focused when hovered with the pointer. Hovering the desktop removes focus from the previous window.
vi: Cửa sổ được kích hoạt khi có con trỏ di chuyển qua. Di chuyển ra màn hình nền sẽ ngừng kích hoạt cửa sổ trước đó.

en: Window scaling
vi: Tỷ lệ cửa sổ

en: Adjust GDK window scaling factor for HiDPI
vi: Điều chỉnh hệ số tỷ lệ cửa sổ GDK cho HiDPI

en: Settings will be reverted in {0} second | Settings will be reverted in {0} seconds
vi[0]: Cài đặt sẽ được hoàn lại nguyên như cũ trong {0} giây nữa

en: Do you want to keep these HiDPI settings?
vi: Bạn có muốn giữ những các cài đặt HiDPI này không?

en: Revert Settings
vi: Phục hồi lại các cài đặt

en: Keep Changes
vi: Giữ các thay đổi

en: Placement
vi: Bố trí

note: Translators: For RTL languages, this is the "Right" direction since the interface is flipped
en: Left
vi: Trái

note: Translators: For RTL languages, this is the "Left" direction since the interface is flipped
en: Right
vi: Phải

en: Titlebar Actions
vi: Thao tác thanh tiêu đề

en: Double-Click
vi: Nhấn đúp

en: Middle-Click
vi: Nhấn nút chuột giữa

en: Titlebar Buttons
vi: Các nút trên thanh tiêu đề

en: Maximize
vi: Phóng to hết cỡ

en: Minimize
vi: Thu nhỏ cửa sổ

en: Click Actions
vi: Hành động bấm chuột

en: Attach Modal Dialogs
vi: Hộp thoại modal tách rời

en: When on, modal dialog windows are attached to their parent windows, and cannot be moved.
vi: Khi được chọn cửa sổ hộp thoại modal được tách rời khỏi các cửa sổ cha mẹ, và không thể di chuyển.

en: Center New Windows
vi: Đặt cửa sổ mới ở chính giữa

en: Window Action Key
vi: Phím thao tác cửa sổ

en: Resize with Secondary-Click
vi: Đổi cỡ với cú bấm chuột phải

en: Focusing
vi: Kích hoạt

en: Raise Windows When Focused
vi: Nâng cửa sổ lên khi được kích hoạt

en: Search Tweaks…
vi: Tìm kiếm các tinh chỉnh…

note: indicates the default theme, e.g Adwaita (default)
en: %s <i>(default)</i>
vi: %s <i>(mặc định)</i>

en: Configuration changes require restart
vi: Các thay đổi cấu hình cần khởi động lại

en: Your session needs to be restarted for settings to take effect
vi: Phiên làm việc của bạn cần khởi động lại để các cài đặt có hiệu lực

en: Restart Session
vi: Khởi động lại phiên làm việc
