GnuCash 5.5 - en to te translation catalogue (3583 entries)

en: Start of this year
te: ఈ సంవత్సరం ప్రారంభం నుండి

en: First day of the current calendar year.
te: ప్రస్తుత క్యాలెండర్ సంవత్సరం మొదటి రోజు.

en: End of this year
te: ఈ సంవత్సరం ముగింపు

en: Last day of the current calendar year.
te: ప్రస్తుత క్యాలెండర్ సంవత్సరం చివరి రోజు.

en: Start of previous year
te: గత సంవత్సరం ప్రారంభం నుండి

en: First day of the previous calendar year.
te: కిందటి క్యాలెండర్ సంవత్సరం మొదటి రోజు.

en: End of previous year
te: గత సంవత్సర ంముగింపు

en: Last day of the previous calendar year.
te: కిందటి క్యాలెండర్ సంవత్సరం చివరి రోజు.

en: Start of accounting period
te: గణక అవధి ప్రారంభం

en: First day of the accounting period, as set in the global preferences.
te: గ్లోబల్ ప్రాధాన్యతల్లో అమర్చిన విధంగా ఖాతా కాలం మొదటి రోజు.

en: End of accounting period
te: ఖాతా అవధి ముగింపు

en: Last day of the accounting period, as set in the global preferences.
te: గ్లోబల్ ప్రాధాన్యతల్లో అమర్చిన విధంగా ఖాతా కాలం చివరి రోజు.

en: Start of this month
te: ఈ నెల ప్రారంభం నుండి

en: First day of the current month.
te: ప్రస్తుత నెల మొదటి రోజు.

en: End of this month
te: ఈ నెల ముగింపు

en: Last day of the current month.
te: ప్రస్తుత నెల చివరి రోజు.

en: Start of previous month
te: గత నెల ప్రారంభం నుండి

en: First day of the previous month.
te: ముందు నెల మొదటి రోజు.

en: End of previous month
te: గత నెల ముగింపు

en: Last day of previous month.
te: ముందు నెల చివరి రోజు.

en: Start of current quarter
te: ప్రస్తుత త్రైమాసికం ప్రారంభం

en: First day of the current quarterly accounting period.
te: ప్రస్తుత త్రైమాసిక ఖాతా కాలం మొదటి రోజు.

en: End of current quarter
te: ప్రస్తుత త్రైమాసికం ముగింపు

en: Last day of the current quarterly accounting period.
te: ప్రస్తుత త్రైమాసిక ఖాతా కాలం చివరి రోజు.

en: Start of previous quarter
te: గత త్రైమాసికం ప్రారంభం నుండి

en: First day of the previous quarterly accounting period.
te: కిందటి త్రైమాసిక ఖాతా కాలం మొదటి రోజు.

en: End of previous quarter
te: గత త్రైమాసిక ముగింపు

en: Last day of previous quarterly accounting period.
te: కిందటి త్రైమాసిక ఖాతా కాలం చివరి రోజు.

en: Today
te: నేడు

en: The current date.
te: ప్రస్తుత తేదీ.

en: Business
te: వ్యాపారం

en: Company Name
te: కంపెనీ పేరు

en: Company Address
te: కంపెనీ చిరునామా

en: Company ID
te: కంపెనీ ID

en: Company Phone Number
te: కంపెనీ ఫోన్ సంఖ్య

en: Company Fax Number
te: కంపెనీ ఫ్యాక్స్ సంఖ్య

en: Company Website URL
te: కంపెనీ వెబ్‌‌సైట్ URL

en: Company Email Address
te: కంపెనీ ఇ-మెయిల్ చిరునామా

en: Company Contact Person
te: కంపెనీ పరిచయ వ్యక్తి

en: Fancy Date Format
te: ఇష్టానుసార తేదీ ఆకృతి

en: Tax
te: పన్ను

en: Tax Number
te: పన్ను సంఖ్య

en: Cyrillic
te: సిరిలిక్

en: Unicode
te: యూనికోడ్

en: Other
te: ఇతరం

en: The GnuCash online manual has lots of helpful information. You can access the manual under the Help menu.
te: GnuCash ఆన్‌లైన్ సంచిక అనేక సహాయ పూర్వక సమాచారం కలిగి వుంది. సహాయ మెనూ కింద ఈ సంచిక ప్రవేశం పొందగలరు.

en: The GnuCash developers are easy to contact. As well as several mailing lists, you can chat to them live on IRC! Join them on #gnucash at irc.gnome.org
te: Gnuక్యాష్ డెవ్‌లపర్లను సంప్రదించడం చాలా సులభం. పలు మెయిలింగ్ జాబితాలు కూడా ఉండడంతో IRCలో వారితో మీరు ప్రత్యక్షంగా చాట్ చేసుకోవచ్చు. వారిని irc.gnome.orgకు వెళ్లి #gnucashలో కలవగలరు.

en: You can easily import your existing financial data from Quicken, MS Money or other programs that export QIF files or OFX files. In the File menu, click on the sub-menu Import and click on QIF or OFX file, respectively. Then, follow the instructions provided.
te: మీరు క్వికెన్, ఎం.ఎస్ మనీ లేదా ఇతర ప్రోగ్రామ్‌ల నుంచి మీ ప్రస్తుత ఆర్థిక డేటాను సులభంగా దిగుమతి చేసుకోగలరు. ఫైల్ మెనూలో, ఉప-మెనూ దిగుమతిమీద క్లిక్ చేసి, QIF లేదా OFX ఫైల్‌ను వరుసగా క్లిక్ చేయాలి. ఆ తర్వాత అందించిన సూచనలను అనుసరించగలరు.

en: If you are familiar with other financial programs such as Quicken, note that GnuCash uses accounts instead of categories to track income and expenses. For more information on income and expense accounts, please see the GnuCash online manual.
te: క్వికెన్ లాంటి ఇతర ఆర్థిక ప్రోగ్రామ్‌లు మీకు బాగా వస్తే, ఆదాయం, ఖర్చులను గుర్తించడానికి Gnuక్యాష్ విభాగాలకు బదులు ఖాతాలను ఉపయోగిస్తుంది. ఆదాయం, వ్యయం ఖాతాలకు సంబంధించిన మరింత సమాచారం కోసం, దయచేసి Gnuక్యాష్ ఆన్‌లైన్ సంచికను చూడగలరు.

en: Create new accounts by clicking the New button in the main window tool bar. This will bring up a dialog box where you can enter account details. For more information on choosing an account type or setting up a chart of accounts, please see the GnuCash online manual.
te: ఉపకరణాల పట్టీ ప్రధాన విండోలో న్యూ బటన్‌ను క్లిక్ చేయడం ద్వారా కొత్త ఖాతాలను రూపొందించు. ఇది మీరు ఖాతా వివరాలను ఎక్కడ ప్రవేశపెట్టేందుకు ఒక సంభాషణ పెట్టెను తీసుకువస్తుంది. ఖాతాను ఎంచుకోవడం లేదా ఖాతాల చార్ట్‌ను ఏర్పాటు చేయడానికి సంబంధించి మరింత సమాచారం కోసం Gnuక్యాష్ ఆన్‌లైన్ సంచికను చూడగలరు.

en: To enter multiple-split transactions such as a paycheck with multiple deductions, click the Split button in the tool bar. Alternatively, in the View menu, you can choose the register style Auto-Split Ledger or Transaction Journal.
te: చెల్లింపు చెక్ లాంటి బహుళ-చీలిక లావాదేవీలను ప్రవేశపెట్టేందుకు, ఉపకరణపట్టీలోని స్ప్లిట్‌ బటన్‌ను క్లిక్ చేయి. ప్రత్యామ్నాయంగా, దర్శన మెనూలో, మీరు రిజిష్టర్ శైలి స్వయం- చీలిక ఆవర్జా లేక లావాదేవీ సంచికను ఎంచుకోగలరు.

en: As you enter amounts in the register, you can use the GnuCash calculator to add, subtract, multiply and divide. Simply type the first value, then select '+', '-','*', or '/'. Type the second value and press Enter to record the calculated amount.
te: రిజిష్టర్‌లో మొత్తాలను ప్రవేశపెడుతుండగా, మీరు కూడిక, తీసివేత, గుణింతం, భాగాహారాన్ని చేసేందుకు Gnuక్యాష్ కాలిక్యులేటర్‌ను ఉపయోగించవచ్చు. మొదటి విలువను టైప్ చేసి, తర్వాత '+', '-','*', or '/' ఎంచుకోండి. రెండో విలువను టైప్ చేసి, లెక్కించిన మొత్తాన్ని రికార్డు చేసేందుకు ఎంటర్‌‍ను నొక్కండి.

en: Quick-fill makes it easy to enter common transactions. When you type the first letter(s) of a common transaction description, then press the Tab key, GnuCash will automatically complete the remainder of the transaction as it was last entered.
te: సాధారణ లావాదేవీలను ప్రవేశపెట్టడాన్ని క్విక్-ఫిల్ సులభం చేస్తుంది. సాధారణ లావాదేవీ వివరణ మొదటి అక్షరా(లను)న్ని టైప్ చేసి, తర్వాత ట్యాబ్ కీని నొక్కితే, Gnuక్యాష్ చివరగా ప్రవేశపెట్టినదిగా లావాదేవీ శేషాన్ని తనంతతానుగా పూర్తి చేస్తుంది.

en: Type the first letter(s) of an existing account name in the Transfer register column, and GnuCash will complete the name from your list of accounts. For subaccounts, type the first letter(s) of the parent account, followed by ':' and the first letter(s) of the subaccount (e.g. A:C for Assets:Cash).
te: బదిలీ రిజిష్టర్ నిలువువరుసలో ప్రస్తుత ఖాతా పేరు మొదటి అక్షరం(లు) టైప్ చేస్తే, GnuCash మీ ఖాతాల జాబితా నుంచి పేరును పూర్తి చేస్తుంది. ఉపఖాతాల కోసం, మాతృక ఖాతా మొదటి అక్షరం(లు) టైప్ చేసిదాని తర్వాత ':', ఆ తర్వాత ఉపఖాతా మొదటి అక్షరం టైప్ చేయి.. (ఉదా ఎసెట్స్: క్యాష్ కోసం A:C).

en: When entering dates, you can type '+' or '-' to increment or decrement the selected date. You can use '+' and '-' to increment and decrement check numbers as well.
te: తేదీలను ప్రవేశపెట్టేటప్పుడు, మీరు ఎంచుకున్న తేదీకి పెంపు లేక తగ్గింపు కోసం '+' లేక '-' ఉపయోగించగలరు.

en: To switch between multiple tabs in the main window, press Control+Page Up/Down.
te: ప్రధాన విండోలని బహుళ టాబ్‌ల మధ్య తప్పించడానికి, కంట్రోల్+ పేజీ అప్/డౌన్ నొక్కు.

en: In the reconcile window, you can press the spacebar to mark transactions as reconciled. You can also press Tab and Shift-Tab to move between deposits and withdrawals.
te: రాజీ విండోలో, మీరు రాజీపడినట్టుగా లావాదేవీలను గుర్తు పెట్టేందుకు స్పేస్‌బార్‌ను నొక్కగలరు. డిపాజిట్లు మరియు విత్ డ్రాల మధ్య కదపడానికి ప్రెస్ ట్యాబ్ మరియు షిఫ్ట్ టాబ్‌ను కూడా మీరు నొక్కగలరు:

en: To transfer funds between accounts with different currencies, click on the Transfer button in the register toolbar, select the accounts, and the Currency Transfer options for entering the exchange rate or the other currency's amount will be available.
te: విభిన్న ద్రవ్యాలు కలిగిన ఖాతాల మధ్య నిధులను బదిలీ చేయడానికి, రిజిష్టర్ ఉపకరణపట్టీలో బదిలీ బటన్ మీద క్లిక్ చేసి, ఖాతాలు, ఎక్స్‌చేంజ్ రేటును ప్రవేశపెట్టడం కోసం కరెన్సీ బదిలీ ఐచ్ఛికాలను ఎంచుకోవాలి. లేకుంటే ఇతర కరెన్సీ మొత్తం అందుబాటులో ఉంటుంది.

en: You can pack multiple reports into a single window, providing all the financial information you want at a glance. To do so, use the Sample & Custom->"Custom Multicolumn Report" report.
te: మీరు కోరుకున్న సమాచారమంతటినీ ఒక్క ఓర చూపులో అందించేలా బహుళ నివేదికలను ఒక విండోలో ప్యాక్ చేయగలరు. అలా చేసేందుకు, Sample & Custom->"Custom Multicolumn Report" నివేదికను ఉపయోగించు.

en: Style Sheets affect how reports are displayed. Choose a style sheet for your report as a report option, and use the Edit->Style Sheets menu to customize style sheets.
te: నివేదికలు ఎలా ప్రదర్శించాలనే దానిని స్టైల్‌షీట్లు ప్రభావితం చేస్తాయి. మీ నివేదిక కోసం ఒక నివేదిక ఐచ్చికంగా ఒక స్టైల్ షీట్‌ను ఎంచుకుని, స్టైల్ షీట్లను అనుకూలీకరణ చేసేందుకు ఎడిట్->స్టైల్ షీట్ల మెనూను ఉపయోగించు.

en: To raise the accounts menu in the transfer field of a register page, press the Menu key or the Ctrl-Down key combination.
te: రిజిష్టర్ పేజీ బదిలీ క్షేత్రంలో ఖాతాల మెనూని పెంచేందుకు, మెనూ కీని లేక Ctrl-Down కీ సమ్మేళనాన్ని నొక్కు.

en: The scheduled transaction editor comes with a very flexible frequency configurator. Basic frequencies to schedule a transaction include daily, weekly and monthly. But more advanced schemes can be set up as well. Some examples:
    
    To schedule a transaction every three weeks, you can choose the weekly basic frequency and then set 'Every 3 weeks'.
    
    To schedule a transaction every year you can choose the monthly basic frequency and then set 'Every 12 months'.
te: షెడ్యూల్ చేసిన లావాదేవీ ఎడిటర్ చాలా సడలించిన ఫ్రీక్వెన్సీ ఆకృతీకరణ సాధనంతో వస్తుంది. ఒక లావాదేవీని షెడ్యూల్ చేసేందుకు ప్రాథమిక ఫ్రీక్వెన్సీలలో రోజువారీ, వారం వారీ, మాసం వారీగా ఉంటాయి. అయితే మరిన్ని ఆధునిక పథకాలను కూడా అమర్చవచ్చు. కొన్ని ఉదాహరణలు:
    
    ప్రతి మూడు వారాలకూ ఒక లావాదేవీని షెడ్యూల్ చేయడానికి, మీరు వారాంతపు ప్రాథమిక ఫ్రీక్వెన్సీని ఎంచుకుని, 'ప్రతి మూడు వారాలకు'ను అమర్చాలి.
    
    ప్రతి ఏడాదికి లావాదేవీని షెడ్యూల్ చేసేందుకు మీరు మాసం వారీ ప్రాథమిక ఫ్రీక్వెన్సీని ఎంచుకుని, 'ప్రతి పన్నెండు నెలలకు'ను అమర్చాలి.

en: There is a theory that if ever anyone discovers what the Universe is for and why it is here, it will instantly disappear and be replaced with something even more bizarre and inexplicable.
    There is another theory that this has already happened.
    
    Douglas Adams, "The Restaurant at the End of the Universe"
te: విశ్వం దేనికోసం, ఎందుకు ఇక్కడ ఉంది ్నే విషయాన్ని ఎవరైనా తెలుసుకోవాలంటే, ఒక సూత్రం ఉంటుంది. అది తక్షణం అదృశ్యమై, మరింత అసహ్యంగా, అస్పష్టంగా ఉండే దానితో మార్చబడుతుంది..
    ఇప్పటికే చోటు చేసుకున్న మరో సూత్రం కూడా ఉంది.
    
    డగ్లస్ ఆడమ్స్,"ది రెస్టారెంట్ ఎట్ ది ఎండ్ ఆఫ్ ది యూనివర్స్"

en: The book was closed successfully.
te: ఈ పుస్తకం విజయవంతంగా మూయబడింది.

note: Translators: %s is a date string. %d is the number of books that will be created. This is a ngettext(3) message (but only for the %d part).
en: The earliest transaction date found in this book is %s. Based on the selection made above, this book will be split into %d book. | The earliest transaction date found in this book is %s. Based on the selection made above, this book will be split into %d books.
te[0]: ఈ పుస్తకంలో కనుగొన్న అత్యంత త్వరిత లావాదేవీ తేదీ %s. పైనున్న ఎంపిక విధానం ఆధారంగా, ఈ పుస్తకం %dపుస్తకంలోకి విభజించబడుతుంది.
te[1]: ఈ పుస్తకంలో కనుగొన్న అత్యంత త్వరిత లావాదేవీ తేదీ %s. పైనున్న ఎంపిక విధానం ఆధారంగా, ఈ పుస్తకం %dపుస్తకాలలోకి విభజించబడుతుంది.

en: Period %s - %s
te: అవధి %s - %s

en: %s
    Congratulations! You are done closing books!
te: %s
    అభినందనలు! మీరు పుస్తకాలు మూయడం చేశారు!

en: Period
te: అవధి

en: Closing Date
te: ముగింపు తేదీ

en: Selected
te: ఎంచుకున్నవి

en: Account Types
te: ఖాతా రకాలు

note: Translators: '%s' is the name of the selected account hierarchy template.
en: Accounts in '%s'
te: %s'లో ఖాతాలు

en: No description provided.
te: వివరణ అందించబడేదు.

en: Accounts in Category
te: వర్గాల్లో ఖాతాలు

en: zero
te: శూన్యం

en: existing account
te: ప్రస్తుత ఖాతా

en: Yes
te: అవును

en: No
te: కాదు

en: Placeholder
te: స్ధలదారు

en: Opening Balance
te: ప్రారంభ నిల్వ

en: Use Existing
te: ఉన్న వాటిని ఉపయోగించు

en: New Book Options
te: కొత్త పుస్తకం ఐచ్చికాలు

en: Taxes
te: పన్నులు

en: Tax Payment
te: పన్ను చెల్లింపు

en: Insurance
te: బీమా

en: Insurance Payment
te: బీమా చెల్లింపు

en: PMI Payment
te: PMI చెల్లింపు

en: Other Expense
te: ఇతర వ్యయం

en: Miscellaneous Payment
te: చిల్లర చెల్లింపు

en: via Escrow account?
te: ప్రతిబంధ ఖాతా ద్వారా?

en: Loan
te: ఋణం

note: Translators: %s is "Taxes", or "Insurance", or similar
en: Loan Repayment Option: "%s"
te: రుణం తిరిగి చెల్లింపు ఐచ్చికం: "%s"

en: Date
te: తేదీ

en: Payment
te: చెల్లింపు

en: Principal
te: అసలు

en: Interest
te: వడ్డీ

en: Escrow Payment
te: ప్రతిబంధ చెల్లింపు

en: Error adding price.
te: ధర చేర్చుతున్న దోషం

en: Account
te: ఖాతా

en: Symbol
te: చిహ్నం

en: Shares
te: వాటాలు

en: You don't have any stock accounts with balances!
te: నిల్వలు కలిగిన ఎలాంటి స్టాక్ ఖాతాలు మీ వద్ద లేవు!

note: Translators: this is a stock transaction describing new purchase of stock.
en: Buy
te: కొను

note: Translators: this is a stock transaction describing new sale of stock, and recording capital gain/loss
en: Sell
te: విక్రయించు

note: Translators: this is a stock transaction describing dividends issued to holder
en: Dividend
te: డివిడెండ్

en: _Shares
te: _వాటాలు

en: Memo
te: మెమో

en: Debit
te: ఖర్చుపద్దు

en: Credit
te: జమ పద్దు

en: Units
te: యూనిట్లు

en: Bill
te: బిల్లు

en: Voucher
te: ఓచర్‌

en: Invoice
te: ఇన్వాయిస్‌

en: None
te: ఏదీ కాదు

en: Use Global
te: ప్రపంచీకరణను ఉపయోగించు

en: Badly formed URL %s
te: అధ్వాన్నంగా రూపొందిన URL %s

en: Bad URL: %s
te: అధ్వాన్న URL %s

en: No such entity: %s
te: అలాంటి వస్తువు లేదు: %s

en: No such owner entity: %s
te: అలాంటి యజమాని వస్తువు లేదు:%s

en: Entity type does not match %s: %s
te: వస్తువు రకం సరిపోలలేదు. %s: %s

en: You must provide a name for this Billing Term.
te: ఈ బిల్లింగ్ నియమం కోసం మీరు పేరు అందించాలి.

en: You must provide a unique name for this Billing Term. Your choice "%s" is already in use.
te: ఈ బిల్లింగ్ నియమం కోసం మీరు అపూర్వమైన పేరు అందించాలి. మీ ఎంపిక "%s" ఇప్పటికే ఉపయోగంలో ఉంది.

en: Days
te: రోజులు

en: Proximo
te: పరోక్షంగా

en: Unknown
te: తెలియనిది

en: Term "%s" is in use. You cannot delete it.
te: పదం "%s" ఉపయోగంలో ఉంది. మీరు దీనిని తొలగించలేరు

en: Are you sure you want to delete "%s"?
te: మీరు ఖచ్చితంగా "%s"ను తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: This transaction needs to be assigned to a Customer. Please choose the Customer below.
te: వినియోగదారుకు ఈ లావాదేవీని అప్పగించాల్సిన అవసరముంది. దయచేసి కింది వారిలో వినియోగదారును ఎంచుకో.

en: This transaction needs to be assigned to a Vendor. Please choose the Vendor below.
te: వ్యాపారికి ఈ లావాదేవీని అప్పగించాల్సిన అవసరముంది. దయచేసి కింది వారిలో వ్యాపారిని ఎంచుకో.

en: That commodity is currently used by at least one of your accounts. You may not delete it.
te: మీ ఖాతాలలో కనీసం దానితో అయినా ఆ సరుకు ప్రస్తుతం ఉపయోగించబడుతోంది. దీనిని మీరు తొలగించలేకపోవచ్చు.

en: This commodity has price quotes. Are you sure you want to delete the selected commodity and its price quotes?
te: ఈ సరుకు ధర అంచనాలను కలిగివుంది. ఎంచుకున్న సరుకును, దాని ధర అంచనాలను మీరు ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: Are you sure you want to delete the selected commodity?
te: ఎంచుకున్న సరుకును మీరు ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: Delete commodity?
te: సరుకును తొలగించాలా?

en: _Cancel
te: _రద్దుచేయి

en: _Delete
te: _తొలగించు

en: Discount percentage must be between 0-100 or you must leave it blank.
te: తగ్గింపు శాతం 0-100 మధ్య ఉండాలి. లేకుంటే దానిని మీరు ఖాళీగా వదిలేయాలి.

en: Credit must be a positive amount or you must leave it blank.
te: జమపద్దు ఎక్కువ మొత్తంగా ఉండాలి లేదా దానిని మీరు ఖాళీగా వదిలేయాలి.

en: Edit Customer
te: ఖాతాదారును సవరించు

en: New Customer
te: కొత్త ఖాతాదారు

en: View/Edit Customer
te: ఖాతాదారును వీక్షించు/సవరించు

en: Customer's Jobs
te: ఖాతాదారుని పనులు

en: Customer's Invoices
te: ఖాతాదారుని ఇన్వాయిస్‌లు

en: Process Payment
te: ప్రోసెస్ చెల్లింపు

en: Shipping Contact
te: రవాణా చిరునామా

en: Billing Contact
te: బిల్లింగ్ చిరునామా

en: Customer ID
te: ఖాతాదారు ID

en: Contact
te: సంప్రదింపు

en: Company
te: కంపెనీ

en: Find Customer
te: ఖాతాదారును వెతుకు

en: You must select a report configuration to load.
te: లోడ్ చేయడానికి ఒక నివేదిక ఆకృతీకరణను మీరు ఎంపిక చేసుకోవాలి.

en: You must select a report configuration to delete.
te: తొలగించడానికి ఒక నివేదిక ఆకృతీకరణను మీరు ఎంపిక చేసుకోవాలి.

en: Unable to change report configuration name.
te: నివేదిక ఆకృతీకరణ పేరును మార్చడం సాధ్యపడదు.

en: A saved report configuration with this name already exists, please choose another name.
te: ఈ పేరుతో సేవ్ చేసిన నివేదిక ఆకృతీకరణ ఇప్పటికే ఉంది, దయచేసి మరో పేరును ఎంచుకో.

en: Load report configuration
te: నివేదిక ఆకృతీకరణను లోడ్ చేయి

en: Edit report configuration name
te: నివేదిక ఆకృతీకరణ పేరును సరిచేయి

en: Delete report configuration
te: నివేదిక ఆకృతీకరణను తీసివేయి

en: No Account selected. Please try again.
te: ఖాతా ఏదీ ఎంపిక చేయబడలేదు. దయచేసి మళ్ళీ ప్రయత్నించు.

en: Placeholder account selected. Please try again.
te: ప్లేస్ హోల్డర్ ఖాతా ఎంపిక చేయబడింది. దయచేసి మళ్లీ ప్రయత్నించు.

en: Description
te: వివరణ

en: Edit Employee
te: ఉద్యోగిని సవరించు

en: New Employee
te: కొత్త ఉద్యోగి

en: View/Edit Employee
te: ఉద్యోగిని వీక్షించు/సవరించు

en: Expense Vouchers
te: ఓచర్‌లు

en: Employee ID
te: ఉద్యోగి ID

en: Employee Username
te: ఉద్యోగి వాడుకరి పేరు పేరు

en: Employee Name
te: ఉద్యోగి పేరు

en: Username
te: వాడుకరి పేరు

en: Name
te: పేరు

en: Find Employee
te: ఉద్యోగిని వెతుకు

en: This program can only calculate one value at a time. You must enter values for all but one quantity.
te: ఈ ప్రోగ్రాం ఒకసారికి విలువను మాత్రమే లెక్కించగలదు. ఒకటి తప్ప అన్నిటికోసం మీరు విలువలను ప్రవేశపెట్టాలి.

en: GnuCash cannot determine the value in one of the fields. You must enter a valid expression.
te: GnuCash ఒకానొక క్షేత్రంలోని విలువను నిర్ధారించలేదు. మీరు చెల్లే భావప్రకటనను ప్రవేశపెట్టాలి.

en: The interest rate cannot be zero.
te: వడ్డీ రేటు శూన్యంగా ఉండరాదు

en: The number of payments cannot be zero.
te: చెల్లింపుల సంఖ్య శూన్యంగా ఉండరాదు

en: The number of payments cannot be negative.
te: చెల్లింపుల సంఖ్య తక్కువగా ఉండరాదు.

en: All Accounts
te: అన్ని ఖాతాలు

en: Balanced
te: సమతుల్యమైనది

en: Closing Entries
te: మూసే నమోదులు

en: Reconcile
te: సమన్వయం

en: Share Price
te: వాటా ధర

en: Value
te: విలువ

en: Date Posted
te: తేదీ నమోదు చేయబడింది.

en: Reconciled Date
te: సమన్వయ తేదీ

en: Number/Action
te: సంఖ్య/చర్య

en: Action
te: చర్య

en: Transaction Number
te: లావాదేవీ సంఖ్య

en: Number
te: సంఖ్య

en: Notes
te: గమనికలు

en: Find Transaction
te: లావాదేవీని వెతుకు

note: Translators: In this context, 'Billing information' maps to the label in the frame and means e.g. customer i.e. the company being invoiced.
en: You need to supply Billing Information.
te: మీరు బిల్లింగ్ సమాచారాన్ని పంపాల్సిఉంది.

en: Are you sure you want to delete the selected entry?
te: ఎంచుకున్న నమోదును తొలగించాలని మీరు తప్పనిసరిగా కోరుకుంటున్నారా?

en: This entry is attached to an order and will be deleted from that as well!
te: ఈ నమోదు క్రమానికి జతపరచబడి, దాన్నుంచి కూడా తొలగించబడుతుంది!

en: Due Date
te: గడువు తేదీ

en: Post Date
te: నమోదు తేదీ

en: Post to Account
te: ఖాతాకు నమోదు

en: Accumulate Splits?
te: చీలికలను సంచితం చేయాలా?

en: The Invoice must have at least one Entry.
te: ఇన్వాయిస్‌ కనీసం ఒక నమోదును కలిగి ఉండాలి.

en: Do you really want to post the invoice?
te: ఇన్వాయిస్‌ను మీరు నిజంగా నమోదు చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: The post action was canceled because not all exchange rates were given.
te: అన్ని ఎక్స్చేంజి రేట్లు ఇవ్వని కారణంగా చర్య తర్వాతి పని రద్దు చేయబడింది.

en: Total:
te: మొత్తం:

en: Subtotal:
te: ఉప మొత్తం:

en: Tax:
te: పన్ను:

en: Total Cash:
te: మొత్తం నగదు:

en: Total Charge:
te: మొత్తం ఛార్జీ:

en: Credit Note
te: క్రెడిట్ నోట్

en: New Credit Note
te: కొత్త క్రెడిట్ నోట్

en: New Invoice
te: కొత్త ఇన్వాయిస్‌

en: Edit Credit Note
te: క్రెడిట్ నోట్‌ను సరిచేయి

en: Edit Invoice
te: ఇన్వాయిస్‌ను సవరించు

en: View Credit Note
te: క్రెడిట్ నోట్‌ను వీక్షించు

en: View Invoice
te: ఇన్వాయిస్‌ను వీక్షించు

en: New Bill
te: కొత్త బిల్లు

en: Edit Bill
te: బిల్లు సవరించు

en: View Bill
te: బిల్లు వీక్షించు

en: New Expense Voucher
te: కొత్త ఖర్చు ఓచర్‌

en: Edit Expense Voucher
te: ఖర్చు ఓచర్‌ను సవరించు

en: View Expense Voucher
te: ఖర్చు ఓచర్‌ను వీక్షించు

en: Bill Information
te: బిల్లు సమాచారం

en: Bill ID
te: బిల్లు ID

en: Voucher Information
te: వౌచర్ సమాచారం

en: Voucher ID
te: ఓచర్‌ ID

en: Date of duplicated entries
te: డూప్లికేట్ చేసిన ఎంట్రీల తేదీ

en: Do you really want to post these invoices?
te: ఈ ఇన్‌వాయిస్‌లను మీరు నిజంగా పోస్ట్ చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: View/Edit Invoice
te: ఇన్వాయిస్‌ను వీక్షించు/సవరించు

en: Duplicate
te: నకిలీ

en: Post
te: నమోదుచేయి

en: Printable Report
te: ముద్రించగల నివేదిక

en: View/Edit Bill
te: బిల్లును వీక్షించు/సవరించు

note: Translators: The terms 'Voucher' and 'Expense Voucher' are used interchangeably in gnucash and mean the same thing.
en: View/Edit Voucher
te: ఓచర్‌ను వీక్షించు/సవరించు

en: Invoice Owner
te: ఇన్వాయిస్‌ యజమాని

en: Invoice Notes
te: ఇన్వాయిస్‌ గమనికలు

en: Billing ID
te: బిల్లింగ్ ID

en: Is Paid?
te: చెల్లించబడిందా?

en: Is Posted?
te: నమోదు చేయబడిందా?

en: Date Opened
te: తేదీ ప్రారంభించబడింది

en: Invoice ID
te: ఇన్వాయిస్‌ ID

en: Bill Owner
te: బిల్లు యజమాని

en: Bill Notes
te: బిల్లు గమనికలు

en: Voucher Owner
te: ఓచర్‌ యజమాని

en: Voucher Notes
te: ఓచర్‌ గమనికలు

en: Type
te: రకం

en: Paid
te: చెల్లించబడింది

en: Posted
te: నమోదు చేయబడింది

en: Due
te: బాకీ

en: Opened
te: ప్రారంభించబడింది

en: Num
te: సంఖ్య

en: Find Bill
te: బిల్లు వెతుకు

en: Find Expense Voucher
te: వ్యయ ఓచర్‌ను వెతుకు

en: Expense Voucher
te: వ్యయ ఓచర్‌

en: Find Invoice
te: ఇన్వాయిస్‌ను వెతుకు

en: Amount
te: మొత్తం

en: Due Bills Reminder
te: బాకీ పడిన బిల్లుల జ్ఞాపిక

en: The Job must be given a name.
te: పనికి పేరు పెట్టాలి.

en: You must choose an owner for this job.
te: ఈ పనికి యజమానిని మీరు ఎంచుకోవాలి.

en: Edit Job
te: పనిని సవరించు

en: New Job
te: కొత్త పని

en: View/Edit Job
te: పనిని వీక్షించు/సవరించు

en: View Invoices
te: ఇన్వాయిస్‌లను వీక్షించు

en: Owner's Name
te: యజమాని పేరు

en: Only Active?
te: క్రియాశీలమైనవి మాత్రమా?

en: Rate
te: ధర

en: Job Number
te: పని సంఖ్య

en: Job Name
te: పని పేరు

en: Find Job
te: పని వెతుకు

en: Closed
te: మూయబడింది

en: Title
te: శీర్షిక

en: Balance
te: నిల్వ

en: Gains
te: లాభాలు

en: Gain/Loss
te: లాభం/నష్టం

en: Lots in Account %s
te: %s ఖాతాలో మొత్తాలు

en: The Order must be given an ID.
te: క్రమానికి ID ఇవ్వాలి.

en: The Order must have at least one Entry.
te: క్రమం కనీసం నమోదును కలిగి ఉండాలి.

en: This order contains entries that have not been invoiced. Are you sure you want to close it out before you invoice all the entries?
te: ఇన్వాయిస్‌ చేయని నమోదులను ఈ క్రమం కలిగిఉంది. అన్ని నమోదులను ఇన్వాయిస్‌ చేసే ముందు దీనిని మూయాలని మీరు తప్పక కోరుకుంటున్నారా?

en: Do you really want to close the order?
te: ఈ క్రమాన్ని మూయాలని మీరు నిజంగా కోరుకుంటున్నారా?

en: Close Date
te: తేదీని మూయి

en: View/Edit Order
te: క్రమాన్ని వీక్షించు/సవరించు

en: Order Notes
te: క్రమం గమనికలు

en: Date Closed
te: తేదీ మూయబడింది

en: Is Closed?
te: మూయబడిందా?

en: Owner Name
te: యజమాని పేరు

en: Order ID
te: క్రమం ID

en: Find Order
te: క్రమం వెతుకు

en: You must enter a valid account name for posting.
te: పోస్టింగ్ కోసం మీరు ఒక చెల్లుబాటు ఖాతా పేరును ప్రవేశపెట్టాలి.

en: You must select a company for payment processing.
te: చెల్లింపు ప్రోసెసింగ్‌ కోసం మీరు కంపెనీని ఎంచుకోవాలి.

en: You must select a transfer account from the account tree.
te: ఖాతా చెట్టు నుంచి బదిలీ ఖాతాను మీరు ఎంచుకోవాలి.

en: Pre-Payment
te: పూర్వ-చెల్లింపు

en: The transfer and post accounts are associated with different currencies. Please specify the conversion rate.
te: బదిలీలు ఖాతాల పోస్ట్‌ విభిన్న కరెన్సీలతో ముడిపడి ఉన్నాయి. దయచేసి మార్పిడీ రేటును పేర్కొను.

en: Customer
te: ఖాతాదారు

en: Vendor
te: వర్తకుడు

en: Employee
te: ఉద్యోగి

en: You have no valid "Post To" accounts. Please create an account of type "%s" before you continue to process this payment. Perhaps you want to create an Invoice or Bill first?
te: మీ వద్ద ఎలాంటి చెల్లుబాటు "కు పోస్ట్ చేయి" ఖాతాలు లేవు. ఈ చెల్లింపు ప్రాసెస్‌ను కొనసాగించడానికి ముందు దయచేసి "%s" రకం ఖాతాను రూపొందించండి. బహుశా మీరు మొదట ఒక ఇన్‌వాయిస్ లేదా బిల్లును రూపొందించాలనుకుంటున్నారు?

en: Cleared
te: శుభ్రపరచిన

en: Reconciled
te: సమన్వితం

en: Cancel
te: రద్దుచేయి

note: Translators: %d is the number of prices. This is a ngettext(3) message.
en: Are you sure you want to delete the selected price? | Are you sure you want to delete the %d selected prices?
te[0]: ఎంపిక చేసుకున్న ధరను తొలగించాలని మీరు తప్పక కోరుకుంటున్నారా?
te[1]: ఎంపిక చేసుకున్న ధరలను %d తొలగించాలని మీరు తప్పక కోరుకుంటున్నారా?

en: Delete prices?
te: ధరలను తొలగించాలా?

en: Entries
te: నమోదులు

en: You must select a Security.
te: మీరు ఒక రక్షణను ఎంపిక చేసుకోవాలి.

en: You must select a Currency.
te: మీరు ఒక కరెన్సీని ఎంపిక చేసుకోవాలి.

en: You must enter a valid amount.
te: చెల్లే మొత్తాన్ని ప్రవేశపెట్టాలి.

en: Cannot save check format file.
te: భద్రపరచలేము, ఆకృతి ఫైల్‌ను పరిశీలించు.

en: There is a duplicate check format file.
te: అక్కడ నకిలీ పరిశీలన ఆకృతి ఫైల్‌ ఉంది.

note: Translators: %1$s is the type of the first check format (user defined or application defined); %2$s is the filename of that format; %3$s the type of the other check format; and %4$s the filename of that other format.
en: The GUIDs in the %s check format file '%s' and the %s check format file '%s' match.
te: %s పరిశీలన ఆకృతి ఫైల్ ‘%s’లోని GUIDలు, %s పరిశీలన ఆకృతి ఫైల్ ‘%s’ సరిపోలుతున్నాయి.

note: Translators: This is a directory name. It may be presented to * the user to indicate that some data file was defined by the * gnucash application.
en: application
te: అనువర్తనం

note: Translators: This is a directory name. It may be presented to * the user to indicate that some data file was defined by a * user herself.
en: user
te: వాడుకరి

en: Custom
te: అనుకూలీకరించు

en: Top
te: పైన

en: (paused)
te: (విరమించిన)

en: Complete
te: పూర్తి

en: Contents
te: విషయాలు

en: Report
te: నివేదించు

en: Rows
te: అడ్డు వరుసలు

en: Cols
te: నిలువువరుసలు

en: HTML Style Sheet Properties: %s
te: HTML శైలి పత్రం లక్షణాలు: %s

en: You must provide a name for the new style sheet.
te: మీ కొత్త శైలి పత్రం కోసం మీరు పేరు అందించాలి.

en: Style Sheet Name
te: శైలి పత్రం పేరు

en: This Scheduled Transaction has changed; are you sure you want to cancel?
te: ఈ నిర్ధారిత లావాదేవీ మార్చబడింది. దీనిని మీరు ఖచ్చితంగా రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Please name the Scheduled Transaction.
te: దయచేసి నిర్ధారిత లావాదేవీకి పేరు పెట్టు.

en: A Scheduled Transaction with the name "%s" already exists. Are you sure you want to name this one the same?
te: "%s" పేరుతో నిర్ధారిత లావాదేవీ ఇది వరకే ఉంది. ఈ లావాదేవీకీ మీరు ఖచ్చితంగా అదే పేరు పెట్టాలనుకుంటున్నారా?

en: Please provide a valid end selection.
te: దయచేసి చెల్లే ముగింపు ఎంపికను అందించు

en: There must be some number of occurrences.
te: అక్కడ కొన్ని సంఘటనలు ఉండాలి.

en: The number of remaining occurrences (%d) is greater than the number of total occurrences (%d).
te: మిగిలిన సంఘటనల సంఖ్య (%d) కంటే మొత్తం సంఘటనల సంఖ్య (%d) ఎక్కువ.

en: You have attempted to create a Scheduled Transaction which will never run. Do you really want to do this?
te: మీరు ఎప్పటికీ నడవని నిర్ధారిత లావాదేవీని సృష్టించేందుకు ప్రయత్నించారు. దీనిని చేయాలని మీరు ఖచ్చితంగా కోరుకుంటున్నారా?

en: Scheduled Transactions without a template transaction cannot be automatically created.
te: టెంప్లేట్‌ లావాదేవీ స్వయంచాలకంగా సృష్టించబడలేని నిర్ధారిత లావాదేవీలు

en: The Scheduled Transaction Editor cannot automatically balance this transaction. Should it still be entered?
te: నిర్ధారిత లావాదేవీ సవరణకర్త ఈ లావాదేవీని స్వయంచాలకంగా సమతుల్యం చేయలేదు. అయినా దీనిని ఖచ్చితంగా ప్రవేశపెట్టాలా?

en: (never)
te: (ఎప్పుటికీ లేదు)

en: The current template transaction has been changed. Would you like to record the changes?
te: ప్రస్తుత టెంప్లేట్‌ లావాదేవీ మార్చబడింది. ఈ బదిలీలను రికార్డు చేయాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: Scheduled Transactions
te: నిర్ధారిత లావాదేవీలు

en: The Scheduled Transaction is unbalanced. You are strongly encouraged to correct this situation.
te: ఈ నిర్ధారిత లావాదేవీ సమతుల్యంగా లేదు. మీరు ఈ స్థితి దిద్దుబాటుకు గట్టిగా ప్రోత్సహిస్తున్నారా?

en: Cannot create a Scheduled Transaction from a Transaction currently being edited. Please Enter the Transaction before Scheduling.
te: ప్రస్తుతం సరిచేస్తున్న లావాదేవీ నుంచి నిర్ధారిత లావాదేవీని సృష్టించలేదు. దయచేసి నిర్ధారితానికి ముందు లావాదేవీని ప్రవేశపెట్టు

en: Ignored
te: విస్మరించిన

en: Postponed
te: వాయిదావేసిన

en: To-Create
te: సృష్టి- గమ్యం

en: Reminder
te: జ్ఞాపిక

en: Created
te: సృష్టించిన

en: Never
te: ఎప్పుటికీకాదు

en: (Need Value)
te: (కావలసిన విలువ)

en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (One transaction automatically created) | There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transactions automatically created)
te[0]: ఈ సమయంలో ప్రవేశపెట్టాల్సిన షెడ్యూల్ చేసిన లావాదేవీలు లేవు. (ఒక లావాదేవీ స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడుతుంది)
te[1]: ఈ సమయంలో ప్రవేశపెట్టాల్సిన షెడ్యూల్ చేసిన లావాదేవీలు లేవు. (%d లావాదేవీలు స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడుతాయి)

en: Transaction
te: లావాదేవీ

en: Status
te: స్థితి

en: Created Transactions
te: సృష్టించిన లావాదేవీలు

en: Last Valid Year:
te: చివరి తగిన సంవత్సరం:

en: Form Line Data:
te: రూపం వరుస డేటా:

note: Translators: Tax Code
en: Code
te: సంకేతం

en: now
te: ప్రస్తుతం

en: Income Tax Identity
te: ఆదాయపన్ను గుర్తింపు

en: CAUTION: If you set TXF categories, and later change 'Type', you will need to manually reset those categories one at a time
te: హెచ్చరిక: మీరు TXF వర్గాలను అమర్చి, తర్వాత ‘టైప్’ను మార్చితే, మీరు ఒక్కోసారికి ఒక్కొక్కటిగా ఆ వర్గాలను మాన్యువల్‌గా యథాఃస్థితికి చేయాల్సి ఉంటుంది.

en: Form
te: రూపం

en: Edit Vendor
te: వర్తకుడిని సవరించు

en: New Vendor
te: కొత్త వర్తకుడు

en: View/Edit Vendor
te: వర్తకుడిని వీక్షించు/సవరించు

en: Vendor's Jobs
te: వర్తకుడి పనులు

en: Vendor's Bills
te: వర్తకుడి బిల్లులు

en: Pay Bill
te: చెల్లింపు బిల్లు

en: Vendor ID
te: వర్తకుడి ID

en: Find Vendor
te: వర్తకుడిని వెతుకు

en: Income
te: ఆదాయం

en: Expenses
te: వ్యయాలు

en: Transfer
te: బదిలీ

en: Total
te: మొత్తం

en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time.
te: ఈ సమయంలో ప్రవేశపెట్టాల్సిన నిర్ధారిత లావాదేవీలు లేవు.

note: Translators: %d is the number of transactions. This is a ngettext(3) message.
en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transaction automatically created) | There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transactions automatically created)
te[0]: ఈ సమయంలో ప్రవేశపెట్టాల్సిన నిర్ధారిత లావాదేవీలు ఏమీ లేదు. (%d లావాదేవీ స్వయంచాలకంగా సృష్టించబడింది)
te[1]: इस समय कोई भी नियत लेनदेने दर्ज किया जाना बाकी नहीं है. (%d लेनदेन स्वतः बनाया गया है)

en: Select a Budget
te: బడ్జెట్‌ను ఎంచుకో

en: Open
te: తెరువు

en: Edit
te: సవరించు

en: New
te: కొత్త

en: Delete
te: తొలగించు

en: Accounts
te: ఖాతాలు

en: (no name)
te: (పేరు లేదు)

en: Deleting account %s
te: %s ఖాతాను తొలగిస్తోంది

en: The account %s will be deleted.
te: %s ఖాతా తొలగించబడింది

en: All transactions in this account will be moved to the account %s.
te: ఈ ఖాతాలోని లావాదేవీలన్నీ %sఖాతాలోకి తరలించబడతాయి.

en: All transactions in this account will be deleted.
te: ఈ ఖాతాలోని లావాదేవీలన్నీ తొలగించబడతాయి.

en: All sub-account transactions will be moved to the account %s.
te: ఉప-ఖాతా లావాదేవీలన్నీ %sఖాతాలోకి తరలించబడతాయి.

en: All sub-account transactions will be deleted.
te: ఉపఖాతా లావాదేవీలన్నీ తొలగించబడతాయి.

en: Are you sure you want to do this?
te: మీరు ఖచ్చితంగా ఇది చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Options
te: ఐచ్ఛికాలు

en: Estimate
te: అంచనా

en: Budget
te: బడ్జెట్‌

en: Unnamed Budget
te: పేరు పెట్టని ప్రణాళిక

en: Delete %s?
te: %sను తొలగించాలా?

en: You must select at least one account to estimate.
te: అంచనా కట్టేందుకు మీరు కనీసం ఖాతాను ఎంచుకోవాలి.

en: Make a printable invoice
te: ముద్రించగల ఇన్వాయిస్‌ను తయారుచేయి

en: _Edit Invoice
te: _ ఇన్వాయిస్‌ను సవరించు

en: Edit this invoice
te: ఈ ఇన్వాయిస్‌ను సవరించు

en: _Duplicate Invoice
te: _ఇన్వాయిస్‌‌ను నకిలీ చేయి

en: Create a new invoice as a duplicate of the current one
te: ప్రస్తుత ఇన్వాయిస్‌ నకిలీగా కొత్త ఇన్వాయిస్‌ను సృష్టించు

en: _Post Invoice
te: _ ఇన్వాయిస్‌ను నమోదుచేయి

en: _Unpost Invoice
te: _ ఇన్వాయిస్‌ నమోదు రద్దుచేయి

en: New _Invoice
te: కొత్త_ఇన్వాయిస్‌

en: Create a new invoice for the same owner as the current one
te: ప్రస్తుత ఇన్వాయిస్‌ యజమాని కోసం కొత్త ఇన్వాయిస్‌ను సృష్టించు

en: Blank
te: ఖాళీ

en: _Pay Invoice
te: _ఇన్వాయిస్‌ చెల్లించు

en: _Company Report
te: _కంపెనీ నివేదిక

en: Enter
te: ప్రవేశపెట్టు

en: Up
te: పైకి

en: Down
te: కిందికి

en: Unpost
te: నమోదు రద్దుచేయి

en: New Voucher
te: కొత్త వౌచర్

en: Vendor Listing
te: వ్యాపారి లిస్టింగ్

en: Customer Listing
te: వినియోగదారు లిస్టింగ్

en: Owners
te: యజమానులు

en: Customers
te: వినియోగదారులు

en: Jobs
te: ఉద్యోగాలు

en: Vendors
te: వ్యాపారులు

en: Employees
te: ఉద్యోగులు

en: The owner %s will be deleted.
    Are you sure you want to do this?
te: యజమాని %s తొలగించబడుతారు.
    మీరు దీనిని తప్పక చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Cu_t Transaction
te: లావాదేవీని కత్తిరిం_చు

en: _Copy Transaction
te: లావాదేవీని _నకలుచేయి

en: _Paste Transaction
te: _లావాదేవీని అతికించు

en: Dup_licate Transaction
te: లావాదేవీని నకిలీ_చేయి

en: _Delete Transaction
te: _లావాదేవీని తొలగించు

en: Cu_t Split
te: విభజనను కత్తి_రించు

en: _Copy Split
te: విభజనను_కాపీ చేయి

en: _Paste Split
te: విభజనను_అతికించు

en: Dup_licate Split
te: విభజనను డూప్లి_కేట్ చేయి

en: _Delete Split
te: _చీలికను తొలగించు

en: Cut the selected transaction into clipboard
te: ఎంచుకున్న లావాదేవీని క్లిప్‌బోర్డ్‌‌లోకి కత్తిరించు

en: Copy the selected transaction into clipboard
te: ఎంచుకున్న లావాదేవీని బోర్డ్‌‌లో నకలుచేయి

en: Paste the transaction from the clipboard
te: క్లిప్‌బోర్డ్ నుంచి లావాదేవీని అతికించు

en: Make a copy of the current transaction
te: ప్రస్తుత లావాదేవీ నకలు తయారుచేయి

en: Delete the current transaction
te: ప్రస్తుత లావాదేవీని తొలగించు

en: Cut the selected split into clipboard
te: క్లిప్ బోర్డులోకి ఎంపిక చేసుకున్న విభజనను కత్తిరించు

en: Copy the selected split into clipboard
te: క్లిప్ బోర్డులోకి ఎంపిక చేసుకున్న విభజనను కాపీ చేయి

en: Paste the split from the clipboard
te: క్లిప్ బోర్డునుంచి విభజనను అతికించు

en: Make a copy of the current split
te: ప్రస్తుత విభజన యొక్క కాపీ చేయి

en: Delete the current split
te: ప్రస్తుత విభజనను తొలగించు

en: Schedule
te: నిర్ధారితం

en: Auto-clear
te: స్వీయ-శుభ్రం

en: General Journal
te: సాధారణ సంచిక

note: Translators: %s is the name of the tab page
en: Save changes to %s?
te: %sకు మార్పులను భద్రపరచాలా?

en: This register has pending changes to a transaction. Would you like to save the changes to this transaction, discard the transaction, or cancel the operation?
te: ఈ రిజిష్టర్ ఒక లావాదేవీకి పెండింగ్ మార్పులను కలిగి ఉంది. ఈ లావాదేవీకి మార్పులను మీరు సేవ్ చేయాలని, త్యజించాలని లేదా చర్యను రద్దు చేయాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: _Discard Transaction
te: _లావాదేవీని విసర్జించు

en: _Save Transaction
te: _లావాదేవీని భద్రపరచు

en: unknown
te: తెలియని

en: Portfolio
te: పోర్ట్‌ఫోలియో

en: Search Results
te: శోధన ఫలితాలు

en: Start Date:
te: ప్రారంభ తేదీ:

en: End Date:
te: ముగింపు తేదీ:

en: Frozen
te: ఘనీభవ

en: Voided
te: రద్దయిన

en: Transaction Report
te: లావాదేవీ నివేదిక

en: Portfolio Report
te: పోర్ట్‌ఫోలియో నివేదిక

en: Search Results Report
te: శోధన ఫలితాల నివేదిక

en: Register
te: రిజిష్టర్

en: and subaccounts
te: మరియు ఉపఖాతాలు

en: Print checks from multiple accounts?
te: బహుళ ఖాతాల నుంచి పరిశీలనలను ముద్రించాలా?

en: This search result contains splits from more than one account. Do you want to print the checks even though they are not all from the same account?
te: ఈ శోధన ఫలితం ఒకటికి పైగా ఖాతాల నుంచి చీలికలను కలిగి ఉంది. అవన్నీ ఒకే ఖాతానుంచి వచ్చినవి కానప్పటికీ, పరిశీలనలను మీరు ముద్రించాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: _Print checks
te: _పరిశీలనలను ముద్రించు

en: You can only print checks from a bank account register or search results.
te: బ్యాంకు ఖాతా రిజిష్టర్ లేదా శోధన ఫలితాల నుంచి మాత్రమే మీరు పరిశీలనలను ముద్రించగలరు.

en: You cannot void a transaction with reconciled or cleared splits.
te: సమన్వితం లేక శుభ్రపరచిన చీలికలతో మీరు లావాదేవీని వ్యర్ధం చేయలేరు

en: This transaction is marked read-only with the comment: '%s'
te: వ్యాఖ్య: '%s' తో ఈ లావాదేవీ పఠితం మాత్రమే గుర్తు వేయబడింది.

en: A reversing entry has already been created for this transaction.
te: ఈ లావాదేవీకోసం విరుద్ధ నమోదు ఇప్పటికే సృష్టించబడింది.

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Sort %s by…
te: తో %s క్రమబద్ధీకరించు…

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Filter %s by…
te: తో %s వడబోయి…

en: Select
te: ఎంచుకో

en: Print
te: ముద్రించు

en: Export
te: ఎగుమతి

en: The numeric ID of the report.
te: నివేదిక సంఖ్యాత్మక ID

en: Update the current report's saved configuration. The report configuration will be saved in the file %s.
te: ప్రస్తుత నివేదిక యొక్క సేవ్ చేసిన ఆకృతీకరణను నవీకరించు. ఈ నివేదిక %s ఫైల్‌లో సేవ్ చేయబడుతాయి.

en: Add the current report's configuration to the 'Reports->Saved Report Configurations' menu. The report configuration will be saved in the file %s.
te: "సేవ్ చేసిన నివేదిక ఆకృతీకరణ"కు ప్రస్తుత నివేదిక ఆకృతీకరణను జోడించు. ఈ నివేదిక %s ఫైల్‌లో సేవ్ చేయబడుతుంది.

en: Save _Report Configuration
te: _నివేదిక ఆకృతీకరణను సేవ్ చేయి

en: Save Report Configuration As…
te: నివేదిక ఆకృతీకరణను …గా సేవ్ చేయి

en: Choose export format
te: ఎగుమతి ఆకృతిని ఎంచుకో

en: Choose the export format for this report:
te: ఈ నివేదికకు ఎగుమతి ఆకృతిని ఎంచుకో

en: Save %s To File
te: %s గమ్య ఫైల్ భద్రపరచు

en: You cannot save to that filename.
    
    %s
te: మీరు ఆ ఫైల్‌ పేరు
    
    %sకు భద్రపరచలేరు.

en: You cannot save to that file.
te: మీరు ఆ ఫైల్‌‌కు భద్రపరచలేరు.

en: The file %s already exists. Are you sure you want to overwrite it?
te: %s ఫైల్ ఇప్పటికే ఉంది. మీరు ఖచ్చితంగా దీన్ని శుభ్రపరిచి రాయాలనుకుంటున్నారా?

en: Could not open the file %s. The error is: %s
te: %s ఫైల్‌ను తెరవలేము.దోషం: %s

en: GnuCash-Report
te: GnuCash-నివేదిక

en: Printable Invoice
te: ముద్రించగల ఇన్‌వాయిస్

en: Tax Invoice
te: పన్ను ఇన్వాయిస్‌

en: Easy Invoice
te: తేలికైన ఇన్వాయిస్‌

en: Fancy Invoice
te: ఇష్టానుసార ఇన్వాయిస్‌

en: Transactions
te: లావాదేవీలు

en: Upcoming Transactions
te: జరగబోయే లావాదేవీలు

en: Report error
te: నివేదిక‌ దోషం

en: An error occurred while running the report.
te: ఈ నివేదిక‌ను నడిపే సమయంలో దోషం సంభవించింది.

en: Badly formed options URL: %s
te: అధ్వాన్నంగా- రూపొందిన ఐచ్ఛికాలు URL: %s

en: Badly-formed report id: %s
te: అధ్వాన్నంగా- రూపొందిన నివేదిక id: %s

en: Statement Date
te: ప్రకటన తేదీ

en: Descending
te: అవరోహణ క్రమం

en: Ascending
te: ఆరోహణ క్రమం

en: (no memo)
te: (మెమో లేదు)

en: (no description)
te: (వివరణ లేదు)

en: Cannot modify or delete this transaction.
te: ఈ లావాదేవీ సవరణ లేక తొలగింపు చేయలేరు.

en: The date of this transaction is older than the "Read-Only Threshold" set for this book. This setting can be changed in File->Properties->Accounts.
te: ఈ లావాదేవీ తేదీ ఈ పుస్తకానికి అమర్చిన "చదవడానికి-మాత్రమే ప్రారంభం" కన్నా పాతది. ఈ సెటింగ్‌ను ఫైల్->లక్షణాలు->ఖాతాలులో మార్చవచ్చు.

en: Remove the splits from this transaction?
te: ఈ లావాదేవీ నుంచి చీలికలను తొలగించాలా?

en: This transaction contains reconciled splits. Modifying it is not a good idea because that will cause your reconciled balance to be off.
te: ఈ లావాదేవీ సమన్వయ చీలికలను కలిగి వుంది. ఇది మీ సమన్వయ నిల్వను లేకుండా చేస్తుంది కాబట్టి దీనిని సవరించడం మంచి ఆలోచన కాదు.

note: Translators: This is the confirmation button in a warning dialog
en: _Remove Splits
te: _చీలికలను తొలగించు

en: Delete the split '%s' from the transaction '%s'?
te: లావాదేవీ'%s'నుంచి చీలిక'%s'ను తొలగించాలా?

en: You would be deleting a reconciled split! This is not a good idea as it will cause your reconciled balance to be off.
te: సమన్వయ చీలికను మీరు తొలగించబోతున్నారు! ఇది మీ సమన్వయ నిల్వను లేకుండా చేస్తుంది కాబట్టి దీనిని సవరించడం మంచి ఆలోచన కాదు.

en: You cannot delete this split.
te: ఈ చీలికను మీరు తొలగించలేరు.

en: This is the split anchoring this transaction to the register. You may not delete it from this register window. You may delete the entire transaction from this window, or you may navigate to a register that shows another side of this same transaction and delete the split from that register.
te: ఇది రిజిష్ట్రర్‌కు ఈ లావాదేవీని బంధించే విభజన. దీనిని రిజిష్టర్ విండో నుంచి మీరు తొలగించకపోవచ్చు. మీరు ఈ విండో నుంచి లావాదేవీని పూర్తిగా తొలగించవచ్చు లేదా ఇదే లావాదేవీ మరో కోణాన్ని చూపిస్తున్న రిజిష్టర్‌కు మీరు నేవిగేట్ చేసి, ఆ రిజిష్టర్ నుంచి విభజనను తొలగించవచ్చు.

en: Delete the current transaction?
te: ప్రస్తుత లావాదేవీని తొలగించాలా?

en: You would be deleting a transaction with reconciled splits! This is not a good idea as it will cause your reconciled balance to be off.
te: సమన్వయ చీలికలతో లావాదేవీని మీరు తొలగించబోతున్నారు! ఇది మీ సమన్వయ నిల్వను లేకుండా చేస్తుంది కాబట్టి దీనిని సవరించడం మంచి ఆలోచన కాదు.

en: Present:
te: ప్రస్తుతం:

en: Future:
te: భవిష్యత్:

en: Cleared:
te: శుభ్రపరచిన:

en: Reconciled:
te: సమన్వితం:

en: Projected Minimum:
te: అంచనా కనిష్ఠం:

en: Shares:
te: వాటాలు:

en: Current Value:
te: ప్రస్తుత విలువ:

en: This account register is read-only.
te: ఈ ఖాతా రిజిస్టర్ పఠిత

en: GnuCash
te: Gnuక్యాష్

en: Manage your finances, accounts, and investments
te: మీ ఆర్ధికాలను, ఖాతాలను, పెట్టుబడులను నిర్వహించు

en: GnuCash is a program for personal and small-business financial-accounting.
te: Gnuక్యాష్‌ అనేది వ్యక్తిగత మరియు చిన్న-వ్యాపార ఫైనాన్షియల్-అకౌంటింగ్ కోసం ఉద్దేశించిన కార్యక్రమం.

en: Designed to be easy to use, yet powerful and flexible, GnuCash allows you to track bank accounts, stocks, income and expenses. As quick and intuitive to use as a checkbook register, it is based on professional accounting principles like double-entry accounting to ensure balanced books and accurate reports.
te: ఉపయోగించడానికి సులభమైనది అయినప్పటికీ, శక్తివంతంగా, సర్దుకుపోయేదిగా రూపొందించబడిన Gnuక్యాష్ బ్యాంకు ఖాతాలు, స్టాకులు, రాబడి మరియు ఖర్చులను గుర్తు పెట్టేందుకు మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. చెక్ బాక్స్ రిజిష్టర్‌గా ఉపయోగించడానికి త్వరిత గతి సహజ జ్ఞానం కలిగినదిగా ఉండడంతో అది బ్యాలెన్స్ పుస్తకాలు, ఖచ్చితమైన నివేదికలు ఉండేలా చూసోందుకు డబుల్ ఎంట్రీ అకౌంటింగ్ లాంటి వ్యక్తిగత వృత్తినైపుణ్య అకౌంటింగ్ సూత్రాల మీద ఆధారపడుతుంది.

en: With GnuCash you can (but are not limited to):
te: Gnuక్యాష్‌తో మీరు చేయగలరు (కానీ దీనికి పరిమితం కాదు):

en: Keep track of your day to day personal income and expenses
te: మీ రోజు వారీ వ్యక్తిగత రాబడి, ఖర్చుల జాడను గుర్తు పెట్టు.

en: Manage your stock, bond and mutual fund accounts with ease
te: మీ స్టాకు, బాండ్, మ్యూచువల్ ఫండ్ ఖాతాలను సులభంగా నిర్వహించు

en: Keep your small business' accounting up to date
te: మీ చిన్న వ్యాపారం యొక్క అకౌంటింగ్‌ను ఈ తేదీ వరకు నిర్వహించు

en: Create accurate reports and graphs from your financial data
te: మీ ఆర్థిక డేటా నుంచి ఖచ్చితమైన నివేదికలు, గ్రాఫ్‌లను రూపొందించు

en: Set up scheduled transactions to avoid repeated data entry
te: తిరిగి చేసే డేటా ఎంట్రీని నివారించడానికి షెడ్యూల్ చేసిన లావాదేవీలను ఏర్పాటు చేయి

en: Perform financial calculations, such as a loan repayment
te: రుణం తిరిగి చెల్లింపు లాంటి ఆర్థిక లెక్కలను వేయి,

en: Finance Management
te: ఆర్థిక నిర్వహణ

en: Saved Report Configurations
te: సేవ్ చేసిన నివేదిక ఆకృతీకరణలు

en: Manage and run saved report configurations
te: సేవ్ చేసిన నివేదిక ఆకృతీకరణలను నిర్వహించి, నడుపు.

en: You have not selected an owner
te: మీరు యజమానిని ఎంచుకోలేదు

en: Job
te: పని

en: is
te: ఉంది

en: is not
te: అది లేదు

en: Entity Not Found: %s
te: వస్తువు కనుగొనబడలేదు: %s

en: Transaction with no Accounts: %s
te: ఖాతాలు లేని లావాదేవీ: %s

en: Unsupported entity type: %s
te: మద్దతు లేని వస్తువు రకం: %s

en: No such price: %s
te: అలాంటి ధర లేదు: %s

en: Interest Payment
te: వడ్డీ చెల్లింపు

en: Interest Charge
te: వడ్డీ ఛార్జీ

en: Payment Information
te: చెల్లింపు సమాచారం

en: Payment From
te: చెల్లింపు నుంచి

en: Reconcile Account
te: సమన్వయ ఖాతా

en: Payment To
te: చెల్లింపుకు

en: Enter _Interest Payment…
te: వడ్డీ రేటుని_ప్రవేశపెట్టు…

en: Enter _Interest Charge…
te: _వడ్డీ ఛార్జీని ప్రవేశపెట్టు…

en: Are you sure you want to delete the selected transaction?
te: ఎంచుకున్న లావాదేవీని మీరు ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: Starting Balance
te: ప్రారంభ నిల్వ

en: Ending Balance
te: ముగింపు నిల్వ

en: Reconciled Balance
te: సమన్వయ నిల్వ

en: Difference
te: వ్యత్యాసం

en: You have made changes to this reconcile window. Are you sure you want to cancel?
te: ఈ సమన్వయ విండోకు మీరు మార్పులు చేశారు. మీరు తప్పనిసరిగా రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: The account is not balanced. Are you sure you want to finish?
te: ఖాతా సమతుల్యపరచబడలేదు. మీరు తప్పనిసరిగా దీనిని పూర్తి చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Do you want to postpone this reconciliation and finish it later?
te: ఈ సమన్వయచర్యను వాయిదా వేసి, తర్వాత పూర్తి చేయాలని మీరు కోరుకుంటున్నారా?

en: Set the report options you want using this dialog.
te: మీరు ఈ సంభాషణ‌ను ఉపయోగించేందుకు మీరు కోరుకునే నివేదిక ఐచ్ఛికాలను ఏర్పరచు.

en: There are no options for this report.
te: ఈ నివేదిక‌కు ఐచ్ఛికాలు లేవు

en: You must select an item from the list
te: జాబితా నుంచి అంశాన్ని మీరు ఎంచుకోవాలి

en: New Order
te: కొత్త క్రమం

en: New Transaction
te: కొత్త లావాదేవీ

en: Split
te: చీలిక

en: New Split
te: కొత్త విభజన

en: all criteria are met
te: అన్ని ప్రమాణాలు కలిశాయి

en: any criteria are met
te: ఏదైనా ప్రమాణం కలిసిందా

en: You have not selected any accounts
te: మీరు ఏ ఖాతానూ ఎంచుకోలేదు

en: matches all accounts
te: అన్ని ఖాతాలకూ సరిపోలుతుంది

en: matches any account
te: ఏ ఖాతాకైనా సరిపోలుతుంది

en: matches no accounts
te: ఏ ఖాతాకూ సరిపోలదు

en: Selected Accounts
te: ఎంచుకున్న ఖాతాలు

en: Choose Accounts
te: ఖాతాలు ఎంచుకో

en: Select Accounts to Match
te: సరిపోలడానికి ఖాతాలు ఎంచుకో

en: Select the Accounts to Compare
te: పోల్చడానికి ఖాతాలు ఎంచుకో

en: is before
te: ముందు ఉంటుంది

en: is before or on
te: ముందు లేదా పైన ఉంటుంది

en: is on
te: పైన ఉంటుంది

en: is not on
te: పైన ఉండదు

en: is after
te: తర్వాత ఉంటుంది.

en: is on or after
te: పైన లేదా తర్వాత ఉంటుంది

en: is less than
te: కన్నాతక్కువగా ఉంటుంది.

en: is less than or equal to
te: దీని కన్నా తక్కువగా లేదా సమంగా ఉంటుంది

en: equals
te: సమం

en: does not equal
te: సమం కాదు

en: is greater than
te: కన్నా ఎక్కువ

en: is greater than or equal to
te: కన్నా ఎక్కువగా లేదా సమంగా ఉంటుంది.

en: less than
te: కన్నా తక్కువగా

en: less than or equal to
te: కన్నా తక్కువగా లేదా సమంగా

en: equal to
te: సమం

en: not equal to
te: సమం కాదు

en: greater than
te: కన్నా ఎక్కువగా

en: greater than or equal to
te: కన్నా ఎక్కువగా లేదా సమంగా

en: has credits or debits
te: జమపద్దులు లేదా ఖర్చుపద్దులు కలిగి ఉంది

en: has debits
te: ఖర్చుపద్దులు కలిగి ఉంది

en: has credits
te: జమపద్దులు

en: Not Cleared
te: శుభ్రపరచని

en: You need to enter some search text.
te: కొంత శోధన పాఠాన్ని మీరు ప్రవేశపెట్టాల్సి ఉంది.

en: Error in regular expression '%s':
    %s
te: క్రమబద్ధ భావప్రకటనలో దోషం '%s':
    %s

en: contains
te: కలిగిఉంది

en: matches regex
te: Regexను సరిపోలుతుంది

en: does not match regex
te: Regexను సరిపోలదు

en: Match case
te: పొంతన సందర్భం

en: Ambiguous character encoding
te: సందిగ్ధ అక్షర ఎన్‌‌కోడింగ్

en: European
te: యూరోపియన్

en: ISO-8859-1 (West European)
te: ISO-8859-1 (పశ్చిమ యూరోపియన్)

en: ISO-8859-2 (East European)
te: ISO-8859-2 (తూర్పు యూరోపియన్)

en: ISO-8859-3 (South European)
te: ISO-8859-3 (దక్షణ యూరోపియన్)

en: ISO-8859-4 (North European)
te: ISO-8859-4 (ఉత్తర యూరోపియన్)

en: ISO-8859-5 (Cyrillic)
te: ISO-8859-5 (సిరిలిక్)

en: ISO-8859-6 (Arabic)
te: ISO-8859-6 (అరబిక్)

en: ISO-8859-7 (Greek)
te: ISO-8859-7 (గ్రీక్)

en: ISO-8859-8 (Hebrew)
te: ISO-8859-8 (హిబ్రు)

en: ISO-8859-9 (Turkish)
te: ISO-8859-9 (టర్కిష్)

en: ISO-8859-10 (Nordic)
te: ISO-8859-10 (నో్ర్డిక్)

en: ISO-8859-11 (Thai)
te: ISO-8859-11 (థాయ్)

en: ISO-8859-13 (Baltic)
te: ISO-8859-13 (బాల్టిక్)

en: ISO-8859-14 (Celtic)
te: ISO-8859-14 (సెల్టిక్)

en: ISO-8859-15 (West European, Euro sign)
te: ISO-8859-15 (పశ్చిమ యూరోపియన్ , యూరో సంకేతం)

en: ISO-8859-16 (South-East European)
te: ISO-8859-16 (దక్షణ_తూర్పు యూరోపియన్)

en: KOI8-R (Russian)
te: KOI8-R (రష్యన్)

en: KOI8-U (Ukrainian)
te: KOI8-U (ఉక్రేనియన్)

en: There are %d unassigned and %d undecodable words. Please add encodings.
te: %d కేటాయించని, %d డీకోడ్ చేయలేని పదాలు ఉన్నాయి. దయచేసి ఎన్‌కోడింగ్‌లను చేర్చు.

en: There are %d unassigned words. Please decide on them or add encodings.
te: ఇక్కడ %d కేటాయించని పదాలు ఉన్నాయి. దయచేసి వాటిపై నిర్ణయం తీసుకోలేక ఎన్‌కోడింగ్‌లను చేర్చు

en: There are %d undecodable words. Please add encodings.
te: ఇక్కడ %d డీకోడ్ చేయలేని పదాలు ఉన్నాయి. దయచేసి ఎన్‌కోడింగ్‌లను చేర్చు.

en: The file could not be reopened.
te: ఈ ఫైల్‌ మళ్ళీ తెరచుకోలేదు.

en: Reading file…
te: ఫైల్‌‌ను చదువుతోంది.…

en: Parsing file…
te: ఫైల్‌‌ను విభజిస్తోంది.…

en: There was an error parsing the file.
te: ఫైల్‌‌ను విడగొట్టేటప్పుడు దోషం

en: Writing file…
te: ఫైల్‌ను రాస్తోంది…

en: This encoding has been added to the list already.
te: అప్పటికే జాబితాకు ఈ ఎన్‌కోడింగ్ చేర్చబడింది

en: This is an invalid encoding.
te: ఇది చెల్లని ఎన్‌కోడింగ్

en: Could not create opening balance.
te: ప్రారంభ నిల్వను సృష్టించడం సాధ్యం కాలేదు.

en: Give the children the same type?
te: అదే రకాన్ని పిల్లలకు ఇవ్వాలా?

en: The children of the edited account have to be changed to type "%s" to make them compatible.
te: సరిచేసిన ఖాతా పిల్లలను సరిపోల్చేందుకు "%s" రకానికి మార్చాల్సి ఉంది.

en: _Show children accounts
te: _పిల్లల ఖాతాలను చూపించు

en: The account must be given a name.
te: ఖాతాకు పేరు ఇవ్వాలి.

en: There is already an account with that name.
te: ఆ పేరుతో ఇప్పటికే ఖాతా ఉంది

en: You must choose a valid parent account.
te: మీరు తగిన మాతృక ఖాతాను ఎంచుకోవాలి.

en: You must select an account type.
te: మీరు ఖాతా రకం ఎంచుకోవాలి.

en: The selected account type is incompatible with the one of the selected parent.
te: ఎంచుకున్న ఖాతా రకం ఎంచుకున్న మాతృకతో సరిపోలలేదు.

en: You must choose a commodity.
te: సరుకును మీరు ఎంచుకోవాలి.

en: You must enter a valid opening balance or leave it blank.
te: మీరు తగిన ప్రారంభ నిల్వను ప్రవేశపెట్టాలి లేదా దానిని ఖాళీగా ఉంచాలి.

en: You must select a transfer account or choose the opening balances equity account.
te: మీరు బదిలీ ఖాతాను ఎంచుకోవాలి లేదా ప్రారంభ నిల్వల ఈక్విటి ఖాతాను ఎంచుకోవాలి.

en: <No name>
te: <పేరు లేదు>

en: Edit Account
te: ఖాతాను సవరించు

en: (%d) New Accounts
te: (%d) కొత్త ఖాతాలు

en: New Account
te: కొత్త ఖాతా

en: Please select an Equity account to hold the total Period Income.
te: పూర్తి అవధి ఆదాయంని పట్టుకునేందుకు దయచేసి ఈక్వీటి ఖాతాను ఎంచుకో.

en: Please select an Equity account to hold the total Period Expense.
te: పూర్తి అవధి వ్యయాన్ని పట్టుకునేందుకు దయచేసి ఈక్వీటి ఖాతాను ఎంచుకో.

en: 
    Commodity:
te: 
    సరుకు:

note: Translators: Replace here and later CUSIP by the name of your local National Securities Identifying Number like gb:SEDOL, de:WKN, ch:Valorennummer, fr:SICOVAM ... See https://en.wikipedia.org/wiki/ISIN and https://en.wikipedia.org/wiki/National_numbering_agency for hints.
en: 
    Exchange code (ISIN, CUSIP or similar):
te: 
    ఎక్స్‌చేంజ్ సంకేతం(ISIN, CUSIP or అదేరకం):

en: 
    Mnemonic (Ticker symbol or similar):
te: 
    జ్ఞాపక సహాయకి (టిక్కర్ చిహ్నం లేక అదేరకం):

en: Select security/currency
te: భద్రత/ కరెన్సీ ఎంచుకో

en: _Security/currency
te: _భద్రత/కరెన్సీ

en: Select security
te: భద్రత ఎంచుకో

en: _Security
te: _భద్రత

en: Select currency
te: కరెన్సీ ఎంచుకో

en: Currency
te: కరెన్సీ

en: Use local time
te: స్ధానిక కాలాన్ని ఉపయోగించు

en: Edit currency
te: కరెన్సీని సవరించు

en: Currency Information
te: కరెన్సీ సమాచారం

en: Edit security
te: భద్రతను సవరించు

en: New security
te: కొత్త భద్రత

en: Security Information
te: భద్రత సమాచారం

en: You may not create a new national currency.
te: మీరు కొత్త జాతీయ కరెన్సీని సృష్టించలేకపోవచ్చు.

en: %s is a reserved commodity type. Please use something else.
te: %s అనేది ఒక రిజర్వు చేసిన సరకు రకం. దయచేసి మరేదానినైనా ఉపయోగించు.

en: That commodity already exists.
te: ఆ సరుకు ఇప్పటికే ఉంది.

en: You must enter a non-empty "Full name", "Symbol/abbreviation", and "Type" for the commodity.
te: సరుకు కోసం మీరు ఖాళీ లేని"పూర్తి పేరు", "చిహ్నం/సంక్షేపం", "రకం" ప్రవేశపెట్టాలి.

en: Action/Number
te: చర్య/సంఖ్య

en: All files
te: అన్ని ఫైళ్ళు

en: _Close
te: _మూయి

en: Reset defaults
te: అప్రమేయాలను యథాస్థితికి చేర్చు

en: Reset all values to their defaults.
te: వారి అప్రమేయాలకు అన్ని విలువలను యథాస్థితికి చేర్చు

en: Page
te: పేజీ

note: Translators: Both %s will be the account separator character; the resulting string is a demonstration how the account separator character will look like. You can replace these three account names with other account names that are more suitable for your language - just keep in mind to have exactly tw
en: Income%sSalary%sTaxable
te: ఆదాయం%sజీతం%sపన్ను విధించగల

en: Clear
te: శుభ్రపరచు

en: You must provide a name for this Tax Table.
te: ఈ పన్ను పట్టికకు మీరు పేరు పెట్టాలి.

en: You must provide a unique name for this Tax Table. Your choice "%s" is already in use.
te: ఈ పన్ను పట్టికకోసం మీరు ఏకైక పేరు పెట్టాలి. ఇదివరకే వాడుకలో ఉన్న"%s"ని ఐచ్ఛికం చేసుకోవాలి.

en: Percentage amount must be between -100 and 100.
te: మొత్తం శాతం ఖచ్చితంగా -100మరియు 100 కి మధ్య ఉండాలి

en: You must choose a Tax Account.
te: పన్ను ఖాతాను మీరు ఎంచుకోవాలి.

en: Tax table "%s" is in use. You cannot delete it.
te: పన్ను పట్టిక "%s" ఉపయోగంలో ఉంది. మీరు దానిని తొలగించలేరు.

en: You cannot remove the last entry from the tax table. Try deleting the tax table if you want to do that.
te: పన్ను పట్టిక నుంచి చివరి నమోదును మీరు తొలగించలేరు. దానిని మీరు చేయాలనుకుంటే పన్ను పట్టికను తొలగించేందుకు ప్రయత్నించాలి.

en: Are you sure you want to delete this entry?
te: ఈ నమోదును మీరు ఖచ్చితంగా తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: Show the income and expense accounts
te: ఆదాయం, వ్యయ ఖాతాలను చూపించు

en: Error
te: దోషం

en: Finance::Quote must be installed to enable this button.
te: ఆర్థికం:: ఈ బటన్‌ను చేతనపరిచేందుకు కోట్‌ను ప్రతిష్ఠాపించాలి.

en: You must specify an account to transfer from, or to, or both, for this transaction. Otherwise, it will not be recorded.
te: ఈ లావాదేవీకోసం ప్రారంభం లేక గమ్యం లేక రెండు విధాలా బదిలీ చేసే ఖాతాను నిర్దేశించాలి. లేకపోతే , ఇది రికార్డు చేయబడదు.

en: You can't transfer from and to the same account!
te: అదే ఖాతా నుంచి, అలాగే అదే ఖాతాకు మీరు బదిలీ చేయలేరు!

en: The account %s does not allow transactions.
te: %s ఖాతా లావాదేవీలను అనుమతించదు.

en: You can't transfer from a non-currency account. Try reversing the "from" and "to" accounts and making the "amount" negative.
te: ఒక ద్రవ్య రహిత ఖాతా నుంచి మీరు బదిలీ చేయలేరు. "లేఖరి" మరియు "గమ్యం" ఖాతాలను వెనక్కు మళ్లించడానికి ప్రయత్నించి, ఆ "మొత్తం"ను నెగటివ్‌గా చేయి.

en: You must enter a valid price.
te: తగిన ధరను ప్రవేశపెట్టాలి.

en: You must enter a valid 'to' amount.
te: మీరు తగిన ‘గమ్య’ మొత్తంను ప్రవేశపెట్టాలి.

en: You must enter an amount to transfer.
te: బదిలీ కోసం మొత్తాన్ని మీరు ప్రవేశపెట్టాలి.

en: Credit Account
te: జమపద్దు ఖాతా

en: Debit Account
te: ఖర్చుపద్దు ఖాతా

en: Transfer From
te: నుండి బదిలీ

en: Transfer To
te: కు బదిలీ

en: Debit Amount
te: ఖర్చుపద్దు మొత్తం

en: To Amount
te: కు మొత్తం

en: Remember and don't _ask me again.
te: గుర్తుంచుకో మళ్ళీ నన్ను అ_డగకు

en: Don't _tell me again.
te: మళ్ళీ నాకు చె_ప్పకు

en: Remember and don't ask me again this _session.
te: గుర్తుంచుకుని, ఈ_సెషన్‌లో మళ్ళీ నన్ను అడగకు

en: Don't tell me again this _session.
te: ఈ_ సెషన్‌ గురించి మళ్ళీ నాకు చెప్పకు

en: Cannot uniquely clear splits. Found multiple possibilities.
te: విభజనలను విశిష్ఠంగా చెరిపివేయలేరు. అనేక అవకాశాలు కనుగొనబడ్డాయి.

en: The selected amount cannot be cleared.
te: ఎంపిక చేసిన మొత్తాన్ని చెరిపి వేయరాదు.

en: Save file automatically?
te: స్వయంచాలకంగా ఫైల్ భద్రపరచాలా?

en: Your data file needs to be saved to your hard disk to save your changes. GnuCash has a feature to save the file automatically every %d minute, just as if you had pressed the "Save" button each time.
    
    You can change the time interval or turn off this feature under Edit->Preferences->General->Auto-save time interval.
    
    Should your file be saved automatically? | Your data file needs to be saved to your hard disk to save your changes. GnuCash has a feature to save the file automatically every %d minutes, just as if you had pressed the "Save" button each time.
    
    You can change the time interval or turn off this feature under Edit->Preferences->General->Auto-save time interval.
    
    Should your file be saved automatically?
te[0]: మీ మార్పులను సేవ్ చేయడానికి మీ హార్ట్ డిస్క్‌కు మీ డేటా ఫైల్‌ను సేవ్ చేయాల్సిన అవసరముంది. ప్రతిసారీ మీరు "సేవ్ చేయి" బటన్‌ను నొక్కినట్టుగానే ప్రతి %d నిమిషానికి ఫైల్‌ను స్వయంచాలకంగా సేవ్ చేసేందుకు Gnuక్యాష్ వద్ద ఒక విశిష్ఠాంశముంది.
    
    మీరు సమయ విరామాన్ని మార్చవచ్చు లేదా సరిచేయి->ప్రాధాన్యతలు->సాధారణం->స్వయం-సేవ్ చేయి సమయ విరామం కింద ఈ విశిష్ఠాంశాన్ని ఆఫ్ చేయి.
    
    మీ ఫైల్ స్వయంచాలకంగా సేవ్ చేయాలా?
te[1]: మీ మార్పులను సేవ్ చేయడానికి మీ హార్ట్ డిస్క్‌కు మీ డేటా ఫైల్‌ను సేవ్ చేయాల్సిన అవసరముంది. ప్రతిసారీ మీరు "సేవ్ చేయి" బటన్‌ను నొక్కినట్టుగానే ప్రతి %d నిమిషాలకు ఫైల్‌ను స్వయంచాలకంగా సేవ్ చేసేందుకు Gnuక్యాష్ వద్ద ఒక విశిష్ఠాంశముంది.
    
    మీరు సమయ విరామాన్ని మార్చవచ్చు లేదా సరిచేయి->ప్రాధాన్యతలు->సాధారణం->స్వయం-సేవ్ చేయి సమయ విరామం కింద ఈ విశిష్ఠాంశాన్ని ఆఫ్ చేయి.
    
    మీ ఫైల్ స్వయంచాలకంగా సేవ్ చేయాలా?

en: _Yes, this time
te: _ఔను, ఈసారి

en: Yes, _always
te: ఔను, ఎల్లవేళలా

en: No, n_ever
te: లేదు, ఎ_ప్పుడూ కాదు

en: _No, not this time
te: _లేదు. ఈసారి కాదు

en: Calendar
te: క్యాలండర్

en: 12 months
te: 12 నెలలు

en: 6 months
te: 6 నెలలు

en: 4 months
te: 4 నెలలు

en: 3 months
te: 3 నెలలు

en: 2 months
te: 2 నెలలు

en: 1 month
te: 1 నెల

en: Date:
te: తేదీ:

en: Frequency
te: పౌనఃపున్యం

en: (unnamed)
te: (పేరు లేని)

en: _Import
te: _దిగుమతి

en: Import
te: దిగుమతి

en: _Save
te: _భద్రపరచు

en: Save
te: భద్రపరచు

en: _Export
te: _ఎగుమతి

en: (null)
te: ( ఏవీ కాదు)

en: No suitable backend was found for %s.
te: %s కోసం సరైన వెనుకముగింపు కనుగొనబడలేదు.

en: The URL %s is not supported by this version of GnuCash.
te: URL %sకు GnuCash ఈ వెర్షన్‌ మద్దతునివ్వదు.

en: Can't parse the URL %s.
te: URL %sను విడగొట్టలేరు.

en: Can't connect to %s. The host, username or password were incorrect.
te: %sకు అనుసంధించలేరు. ఆతిథ్య కర్త, వాడుకరి పేరు లేదా అనుమతిపదం సరిగా లేదు.

en: Can't connect to %s. Connection was lost, unable to send data.
te: %sకు అనుసంధించలేరు. అనుసంధానం తప్పిపోయింది. డేటాను పంపడం సాధ్యం కాదు.

en: This file/URL appears to be from a newer version of GnuCash. You must upgrade your version of GnuCash to work with this data.
te: GnuCash కొత్త వెర్షన్‌ నుంచి ఈ ఫైల్/ URL ఉన్నట్టు కనిపిస్తుంది. ఈ డేటాతో పని చేసేందుకు మీ GnuCash వెర్షన్‌ని మీరు నవీకరించాలి.

en: The database %s doesn't seem to exist. Do you want to create it?
te: డేటాబేస్ %s ఉనికిలో ఉన్నట్టు కనిపించడం లేదు. దీనిని మీరు సృష్టించాలనుకుంటున్నారా?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not open the database. Do you want to proceed with opening the database?
te: %s కోసం GnuCash తాళం పొందలేకపోతోంది. ఆ డేటాబేస్ మరో వాడుకరి ఉపయోగంలో ఉండవచ్చు. అలాంటి స్థితిలో మీరు డేటాబేస్ తెరవరాదు. డేటాబేస్ తెరవడంతో మీరు ముందుకెళ్ళాలి అనుకుంటున్నారా?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not import the database. Do you want to proceed with importing the database?
te: %s కోసం GnuCash తాళం పొందలేకపోతోంది. ఆ డేటాబేస్ మరో వాడుకరి ఉపయోగంలో ఉండవచ్చు. అలాంటి స్థితిలో మీరు డేటాబేస్‌ను దిగుమతి చేసుకోరాదు. డేటాబేస్ దిగుమతి చేయడంతో మీరు ముందుకెళ్ళాలి అనుకుంటున్నారా?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not save the database. Do you want to proceed with saving the database?
te: %s కోసం GnuCash తాళం పొందలేకపోతోంది. ఆ డేటాబేస్ మరో వాడుకరి ఉపయోగంలో ఉండవచ్చు. అలాంటి స్థితిలో మీరు డేటాబేస్ భద్రపరచరాదు. డేటాబేస్ భద్రపరచడంతో మీరు ముందుకెళ్ళాలి అనుకుంటున్నారా?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not export the database. Do you want to proceed with exporting the database?
te: %s కోసం GnuCash తాళం పొందలేకపోతోంది. ఆ డేటాబేస్ మరో వాడుకరి ఉపయోగంలో ఉండవచ్చు. అలాంటి స్థితిలో మీరు డేటాబేస్‌ను ఎగుమతి చేయరాదు. డేటాబేస్ ఎగుమతి చేయడంతో మీరు ముందుకెళ్ళాలి అనుకుంటున్నారా?

en: The file/URL %s does not contain GnuCash data or the data is corrupt.
te: ఫైల్/URL %s GnuCash డేటాను కలిగి ఉండలేదు లేదా డేటా నాశనమైంది.

en: The server at URL %s experienced an error or encountered bad or corrupt data.
te: URL %s వద్ద సర్వర్‌ దోషానికి లేక పాడైన లేక నాశనమైన డేటాను ఎదుర్కొంది.

en: You do not have permission to access %s.
te: %s ప్రవేశానికి మీకు అనుమతి లేదు.

en: An error occurred while processing %s.
te: %s ను ప్రోసెసింగ్ చేసేటప్పుడు సంభవించిన దోషం

en: There was an error reading the file. Do you want to continue?
te: ఫైల్‌ను చదివేటప్పుడు దోషం. కొనసాగాలని మీరు కోరుకుంటున్నారా?

en: There was an error parsing the file %s.
te: %s ఫైల్‌ని విడగొట్టేటప్పుడు దోషం ఏర్పడుతోంది.

en: The file %s is empty.
te: ఫైల్%s ఖాళీగా ఉంది.

en: This file is from an older version of GnuCash. Do you want to continue?
te: ఈ ఫైల్ GnuCash పాత వెర్షన్‌ ఫైల్. కొనసాగాలని మీరు కోరుకుంటున్నారా?

en: The file type of file %s is unknown.
te: ఫైల్ %s ఫైల్‌ రకం తెలియలేదు.

en: Could not make a backup of the file %s
te: ఫైల్ %sకు బ్యాకప్ చేయడం సాధ్యం కాలేదు

en: Could not write to file %s. Check that you have permission to write to this file and that there is sufficient space to create it.
te: ఫైల్ %sకు రాయలేరు. ఈ ఫైల్‌ను రాసేందుకు మీకు అనుమతి ఉందా, దానిని రూపొందించడానికి తగినంత చోటు ఉందా అని పరిశీలించు.

en: No read permission to read from file %s.
te: ఫైల్ %s నుంచి చదవడానికిఅనుమతి లేదు.

note: Translators: the first %s is a path in the filesystem, the second %s is PACKAGE_NAME, which by default is "GnuCash"
en: You attempted to save in
    %s
    or a subdirectory thereof. This is not allowed as %s reserves that directory for internal use.
    
    Please try again in a different directory.
te: మీరు
    %s
    లేదా అక్కడినుంచి ఒక ఉపడైరెక్టరీని సేవ్ చేయడానికి ప్రయత్నించారు. This is not allowed as అంతర్గత ఉపయోగం కోసం ఆ డైరెక్టరీని %s రిజర్వు చేస్తున్నందున ఇది అనుమతించబడదు.
    
    దయచేసి భిన్నమైన డైరెక్టరీలో మళ్లీ ప్రయత్నించు.

en: This database is from an older version of GnuCash. Select OK to upgrade it to the current version, Cancel to mark it read-only.
te: ఈ డేటాబేస్ GnuCash పాత వెర్షన్‌ నుంచి వచ్చింది. ప్రస్తుత రూపాంతరానికి నవీకరించడానికి OK ఎంచుకోవాలి. దానిని పఠితం మాత్రమే గుర్తు వేసేందుకు రద్దు ఎంచుకో.

en: The SQL database is in use by other users, and the upgrade cannot be performed until they logoff. If there are currently no other users, consult the documentation to learn how to clear out dangling login sessions.
te: SQL డేటాబేస్ ఇతర ఉపయోగార్థులతోనూ ఉపయోగంలో ఉంది. వాటిని లాగాఫ్ చేసేవరకు నవీకరణను నిర్వర్తించదు. ప్రస్తుతం వాటికి ఇతర వాడుకరులు లేకుంటే, ఊగులాడే లాగిన్ సెషన్‌లను శుభ్రపరచడం నేర్చుకోవడానికి డాక్యుమెంటేషన్‌ను సంప్రదించు.

en: GnuCash could not complete a critical test for the presence of a bug in the "libdbi" library. This may be caused by a permissions misconfiguration of your SQL database. Please see https://bugs.gnucash.org/show_bug.cgi?id=645216 for more information.
te: "libdbi" లైబ్రరీలో దోషం ఉనికి కోసం కీలక పరీక్షను Gnuక్యాష్ పూర్తి చేయలేకపోవచ్చు. మీ SQL డేటాబేస్ యొక్క అనుమతుల తప్పుడు ఆకృతీకరణ ద్వారా ఇది సంభవించవచ్చు. మరింత సమాచారం కోసం దయచేసి https://bugs.gnucash.org/show_bug.cgi?id=645216 ను చూడగలరు.

en: This file is from an older version of GnuCash and will be upgraded when saved by this version. You will not be able to read the saved file from the older version of Gnucash (it will report an "error parsing the file"). If you wish to preserve the old version, exit without saving.
te: ఈ ఫైల్ Gnuక్యాష్ పాత వెర్షన్‌కు చెందినది. ఈ వెర్షన్ ద్వారా సేవ్ చేసినప్పుడు స్థాయి పెంచబడుతుంది. Gnuక్యాష్ పాత వెర్షన్ నుంచి సేవ్ చేసిన ఫైల్‌ను చదవడం మీకు వీలు కాదు. (ఇది ఒక "ఫైల్ ప్రక్షాళన చేయడంలో దోషం"ను నివేదిస్తుంది). పాత వెర్షన్‌ను కాపాడుకోవాలని మీరు కోరుకుంటే, సేవ్ చేయకుండా నిష్క్రమించు.

en: An unknown I/O error (%d) occurred.
te: తెలియని I/O దోషం(%d) సంభవించింది.

en: Save changes to the file?
te: ఈ ఫైల్‌కు మార్పులను భద్రపరచాలా?

en: If you don't save, changes from the past %d minute will be discarded. | If you don't save, changes from the past %d minutes will be discarded.
te[0]: మీరు సేవ్ చేయకుంటే, గత %dనిమిషం నుంచి చేసిన మార్పులు త్యజించబడుతాయి.
te[1]: మీరు సేవ్ చేయకుంటే, గత %dనిమిషాల నుంచి చేసిన మార్పులు త్యజించబడుతాయి.

en: Continue _Without Saving
te: _భద్రపరుచకుండా కొనసాగించు

en: GnuCash could not obtain the lock for %s.
te: %s కు GnuCash తాళంను పొందడం సాధ్యం కాలేదు.

en: That database may be in use by another user, in which case you should not open the database. What would you like to do?
te: డేటాబేస్‌ మరొక వాడుకరి ద్వారా ఉపయోగంలో ఉండవచ్చు. అలాంటి స్థితిలో మీరు డేటాబేస్‌ను తెరవరాదు. మీరేం చేయాలనుకుంటున్నారు?

en: Open _Read-Only
te: చదవడానికి-మాత్రమే_ను తెరువు

en: Open _Anyway
te: ఎలాగైనా_తెరువు

en: _Quit
te: _నిష్క్రమించు

en: Loading user data…
te: వాడుకరి డేటా లోడవుతోంది…

en: Re-saving user data…
te: వాడుకరి డేటాను తిరిగి భద్రపరచుతోంది.

en: Exporting file…
te: ఫైల్‌ ఎగుమతి అవుతోంది…

en: There was an error saving the file.
    
    %s
te: %s
    
    ఫైల్‌ను భద్రపరచడంలో దోషం ఉంది.

en: The database was opened read-only. Do you want to save it to a different place?
te: డేటాబేస్‌ రీడ్-ఓన్లీగా మాత్రమే తెరవబడుతుంది. మీరు దీనిని భిన్నమైన ప్రదేశానికి సేవ్ చేయాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: <unknown>
te: <తెలియని>

note: Translators: %s is a path to a database or any other url, like mysql://user@server.somewhere/somedb, https://www.somequotes.com/thequotes
en: Enter a user name and password to connect to: %s
te: %s కు అనుసంధించడానికి వాడుకరి పేరు, అనుమతిపదాన్ని ప్రవేశపెట్టు

en: Changes will be saved automatically in %u seconds
te: %u సెకన్లలో మార్చులు స్వయంచాలకంగా సేవ్ చేయబడుతాయి

en: Save changes to file %s before closing?
te: మూసే ముందు ఫైల్‌%s‌కు మార్పులు భద్రపరచాలా?

en: If you don't save, changes from the past %d hours and %d minutes will be discarded.
te: మీరు భద్రపరచకుంటే, గత %d గంటలు, %d నిమిషాల నుంచి చేసిన మార్పులు తీసివేయబడతాయి.

en: If you don't save, changes from the past %d days and %d hours will be discarded.
te: మీరు భద్రపరచకుంటే, గత %d రోజులు, %d గంటల నుంచి చేసిన మార్పులు తీసివేయబడతాయి.

en: Close _Without Saving
te: భద్రపరచకుండా_ మూయి

note: Translators: This string is shown in the window title if this document is, well, read-only.
en: (read-only)
te: (చదవడానికి-మాత్రమే)

en: Unsaved Book
te: భద్రపరచని పుస్తకం

note: Translators: This message appears in the status bar after opening the file.
en: File %s opened. %s
te: ఫైల్ %s తెరవబడింది. %s

en: Unable to save to database.
te: డేటాబేస్ భద్రపరచడానికి సాధ్యం కాలేకపోయింది.

en: Unable to save to database: Book is marked read-only.
te: డేటాబేస్ భద్రపరచడానికి సాధ్యం కాలేదు: పఠిత అని పుస్తకం అని గుర్తు వేయబడింది.

en: Book Options
te: పుస్తక ఐచ్ఛికాలు

en: Select All
te: అన్నీ ఎంచుకో

en: Select all accounts.
te: అన్ని ఖాతాలు ఎంచుకో

en: Clear All
te: అన్నింటినీ శుభ్రపరచు

en: Clear the selection and unselect all accounts.
te: ఎంపికను శుభ్రపరిచి, అన్ని ఖాతాల ఎంపికను రద్దుచేయి

en: Select Children
te: పిల్లలను ఎంచుకో

en: Select all descendents of selected account.
te: ఎంచుకున్న ఖాతాకు సంతతిని ఎంచుకో

en: Select Default
te: అప్రమేయాలను ఎంచుకో

en: Select the default account selection.
te: అప్రమేయ ఖాతా ఎంపికను ఎంచుకో

en: Show Hidden Accounts
te: భద్రపరచిన ఖాతాలను చూపించు

en: Show accounts that have been marked hidden.
te: భద్రపరచినట్టుగా గుర్తు వేసిన ఖాతాలు చూపించు

en: Select all entries.
te: అన్ని నమోదులను ఎంచుకో

en: Clear the selection and unselect all entries.
te: ఎంపికను శుభ్రపరిచి, అన్ని నమోదుల ఎంపికను రద్దుచేయి

en: Select the default selection.
te: అప్రమేయ ఎంపికను ఎంచుకో

en: Clear any selected image file.
te: ఏదైనా ఎంచుకున్న చిత్రం ఫైల్‌ను శుభ్రపరచు

en: Select image
te: చిత్రాన్ని ఎంచుకో

en: Select an image file.
te: చిత్రం ఫైల్‌ను ఎంచుకో.

en: Start of this quarter
te: ఈ త్రైమాసికం ప్రారంభం నుండి

en: Start of this accounting period
te: ఈ గణక అవధి ప్రారంభం నుండి

en: Start of previous accounting period
te: గత గణక అవధి ప్రారంభం నుండి

en: End of this quarter
te: ఈ త్రైమాసిక ముగింపు

en: End of this accounting period
te: ఈ గణక అవధి ముగింపు

en: End of previous accounting period
te: గత గణక అవధి ముగింపు

en: _Custom
te: _ అనుకూలీకరించు

en: Loading…
te: లోడవుతోంది.…

en: never
te: ఎప్పటికీ కాదు

en: New top level account
te: కొత్త ఉన్నత స్థాయి ఖాతా

en: Account Name
te: ఖాతా పేరు

en: Commodity
te: సరుకు

en: Account Code
te: ఖాతా సంకేతం

en: Last Num
te: చివరి సంఖ్య

en: Present
te: ప్రస్తుత

en: Present (Report)
te: ప్రస్తుత(నివేదిక)

en: Balance (Report)
te: నిల్వ (నివేదిక)

en: Balance (Period)
te: నిల్వ (అవధి)

en: Cleared (Report)
te: శుభ్రపరచిన (నివేదిక)

en: Reconciled (Report)
te: సమన్వయ పరచిన (నివేదిక)

en: Last Reconcile Date
te: చివరి సమన్వయ తేదీ

en: Future Minimum
te: కనిష్ఠ భవిష్యత్

en: Future Minimum (Report)
te: కనిష్ఠ భవిష్యత్ (నివేదిక)

en: Total (Report)
te: మొత్తం(నివేదిక)

en: Total (Period)
te: మొత్తం (అవధి)

en: Account Color
te: ఖాతా రంగు

en: Tax Info
te: పన్ను సమాచారం

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Present (%s)
te: ప్రస్తుతం (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Balance (%s)
te: నిల్వ (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Cleared (%s)
te: శుభ్రపరచిన (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Reconciled (%s)
te: సమన్వయపరచిన (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Future Minimum (%s)
te: కనిష్ఠ భవిష్యత్ (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Total (%s)
te: మొత్తం (%s)

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Filter %s by...
te: తో %s వడబోయి...

en: Namespace
te: నామాంతరం

en: Print Name
te: పేరు ముద్రించు

en: Display symbol
te: చిహ్నాన్ని ప్రదర్శించు

en: Unique Name
te: ఏకైక పేరు

en: Fraction
te: భాగం

en: Get Quotes
te: ధర అంచనాలను పొందు

en: Source
te: మూలం

en: Timezone
te: కాలమండలం

en: Address Name
te: చిరునామా పేరు

en: Address 1
te: చిరునామా 1

en: Address 2
te: చిరునామా 2

en: Address 3
te: చిరునామా 3

en: Address 4
te: చిరునామా 4

en: Phone
te: ఫోన్

en: Fax
te: ఫ్యాక్స్

en: E-mail
te: ఇ-మెయిల్

en: Active
te: క్రియాశీలం

en: Security
te: భద్రత

en: Price
te: ధర

en: Enabled
te: చేతనపరచిన

en: Last Occur
te: చివరి సంఘటన

en: Next Occur
te: తర్వాతి సంఘటన

en: %s, Total:
te: %s, మొత్తం:

en: %s, Non Currency Commodities Total:
te: %s, కరెన్సీ యేతర వర్తకపు సరుకు మొత్తం:

en: %s, Grand Total:
te: %s,పూర్తి మొత్తం:

en: Net Assets:
te: నికర ఆస్తులు:

en: Profits:
te: లాభాలు:

en: This is a development version. It may or may not work.
te: ఇది ఒక అభివృద్ధి వెర్షన్. ఇది పని చేయవచ్చు లేదా పని చేయకపోవచ్చు.

en: Report bugs and other problems to gnucash-devel@gnucash.org
te: gnuక్యాష్-డెవ్‌లప్@gnuక్యాష్.ఆర్గ్‌కు దోషాలను మరియు ఇతర సమస్యలను నివేదించు

en: Show GnuCash version
te: GnuCash వెర్షన్‌ని చూపించు

en: Enable extra/development/debugging features.
te: అదనం/అభివృద్ధి/డీబగ్ చేసే విశేషాంశాలను చేతనపరచు

en: File to log into; defaults to "/tmp/gnucash.trace"; can be "stderr" or "stdout".
te: "/tmp/gnucash.trace"; can be "stderr" or "stdout"కు అప్రమేయాలు; లోనికి ప్రవేశించడానికి ఫైల్ చేయి

en: [datafile]
te: [డేటాఫైల్]

en: Checking Finance::Quote…
te: ఫైనాన్స్:: ధర అంచనా పరిశీలిస్తోంది…

en: Unable to load Finance::Quote.
te: ఫైనాన్స్:: ధర అంచనా పరిశీలిస్తోంది...

en: Loading data…
te: డేటా లోడవుతోంది…

en: Do not load the last file opened
te: చివరిగా తెరచిన ఫైల్‌ను లోడ్‌ చేయవద్దు

en: Last window position and size
te: చివరి విండో స్థితి మరియు పరిమాణం

en: This setting describes the size and position of the window when it was last closed. The numbers are the X and Y coordinates of the top left corner of the window followed by the width and height of the window.
te: ఈ సెటింగ్ విండోను చివరి సారిగా మూసినప్పుడు దాని పరిమాణం మరియు స్థితిని వివరిస్తుంది. సంఖ్యలు విండో పై ఎడమ మూలలో X మరియు Y సమన్వయాలు దాని తర్వాత విండో వెడల్పు మరియు ఎత్తు వస్తుంది.

en: Search only in active items
te: క్రియాశీల అంశాలలో మాత్రమే శోధించు

en: If active, only the 'active' items in the current class will be searched. Otherwise all items in the current class will be searched.
te: క్రియాశీలమైతే , ప్రస్తుత తరగతిలోని ‘క్రియాశీల’ విషయాలు మాత్రమే శోధించబడతాయి. లేని పక్షంలో ప్రస్తుత తరగతిలోని అన్ని విషయాలు శోధించబడతాయి.

en: Is tax included in this type of business entry?
te: ఈ రకం వ్యాపార నమోదులో పన్ను కలపబడిందా?

en: If set to active then tax is included by default in entries of this type. This setting is inherited by new customers and vendors.
te: క్రియాశీలకంగా అమర్చితే, ఈ రకం నమోదులలో అప్రమేయాలతో పన్ను చేర్చబడుతుంది. ఈ అమరిక కొత్త ఖాతాదారులు, వ్యాపారులకు స్వతస్సిద్ధంగా అందుతుంది.

en: Auto pay when posting.
te: పోస్టింగ్ చేసేటప్పుడు స్వయం చెల్లింపు

en: At post time, automatically attempt to pay customer documents with outstanding pre-payments and counter documents. The pre-payments and documents obviously have to be against the same customer. Counter documents are documents with opposite sign. For example for an invoice, customer credit notes and negative invoices are considered counter documents.
te: పోస్ట్ సమయంలో, మిగిలి ఉన్న ముందస్తు చెల్లింపులు మరియు కౌంటర్ డాక్యుమెంట్లతో కూడిన వినియోగదారు డాక్యుమెంట్లను చెల్లించేందుకు స్వయం చాలకంగా ప్రయత్నించు.ముందస్తు చెల్లింపులు మరియు డాక్యుమెంట్లు అదే వినియోగదారుడి మీదే స్పష్టంగా ఉండాలి. కౌంటర్ డాక్యుమెంట్లనేవి వ్యతిరేక సంకేతంతో కూడిన డాక్యుమెంట్లు. ఉదాహరణకు, ఒక ఇన్‌వాయిస్‌కు, వినియోగదారు క్రెడిట్ నోట్లు, నెగటివ్ ఇన్‌వాయిస్‌లను కౌంటర్ డాక్యుమెంట్లుగా పరిగణిస్తారు.

en: Enable extra toolbar buttons for business
te: వ్యాపారం కోసం అదనపు_బటన్లను చేతనపరచు

en: If active, extra toolbar buttons for common business functions are shown as well. Otherwise they are not shown.
te: క్రియాశీలకమైతే, సాధారణ వ్యాపార పనులకు అదనపు ఉపకరణాల పట్టీ కూడా చూపబడుతుంది. లేనిపక్షంలో అవి చూపబడవు.

en: The invoice report to be used for printing.
te: ముద్రణ కోసం ఉపయోగించగల ఇన్‌వాయిస్ నివేదిక.

en: The name of the report to be used for invoice printing.
te: ఇన్‌వాయిస్ ముద్రణ కోసం ఉపయోగించాల్సిన నివేదిక పేరు.

en: Open new invoice in new window
te: కొత్త విండోలో కొత్త ఇన్వాయిస్‌ను తెరువు

en: If active, each new invoice will be opened in a new window. Otherwise a new invoice will be opened as a tab in the main window.
te: క్రియాశీలమైతే , కొత్త ఇన్వాయిస్‌‌లో ఒక్కో కొత్త విండో తెరవబడుతుంది. లేకుంటే కొత్త ఇన్వాయిస్‌ ప్రధాన విండోలోనే ట్యాబ్‌గా తెరవబడుతుంది.

en: Accumulate multiple splits into one
te: బహుళ చీలికలను ఒకేదానిలోకి సంచితం చేయి

en: If this field is active then multiple entries in an invoice that transfer to the same account will be accumulated into a single split. This field can be overridden per invoice in the Posting dialog.
te: ఈ క్షేత్రం క్రియాశీలమైతే , ఒకే ఖాతాలోకి బదిలీ అయ్యే ఇన్వాయిస్‌లోని బహుళ నమోదులు ఒకే చీలికలోకి మొత్తంగా సంచితం చేయబడతాయి. ఈ క్షేత్రం పోస్టింగ్ సంభాషణలో ఒక్కో ఇన్వాయిస్‌ వారీగా అధిగమించగలదు.

en: At post time, automatically attempt to pay vendor documents with outstanding pre-payments and counter documents. The pre-payments and documents obviously have to be against the same vendor. Counter documents are documents with opposite sign. For example for a bill, vendor credit notes and negative bills are considered counter documents.
te: పోస్ట్ సమయంలో, మిగిలి ఉన్న ముందస్తు చెల్లింపులు మరియు కౌంటర్ డాక్యుమెంట్లతో కూడిన వ్యాపారి డాక్యుమెంట్లను చెల్లించేందుకు స్వయం చాలకంగా ప్రయత్నించు.ముందస్తు చెల్లింపులు మరియు డాక్యుమెంట్లు అదే వ్యాపారి మీదే స్పష్టంగా ఉండాలి. కౌంటర్ డాక్యుమెంట్లనేవి వ్యతిరేక సంకేతంతో కూడిన డాక్యుమెంట్లు. ఉదాహరణకు, ఒక బిల్లుకు, వ్యాపారి క్రెడిట్ నోట్లు, నెగటివ్ బిల్లులను కౌంటర్ డాక్యుమెంట్లుగా పరిగణిస్తారు.

en: Show bills due reminder at startup
te: ప్రారంభంలో బాకీ బిల్లుల జ్ఞాపికను చూపించు

en: If active, at startup GnuCash will check to see whether any bills will become due soon. If so, it will present the user with a reminder dialog. The definition of "soon" is controlled by the "Days in Advance" setting. Otherwise GnuCash does not check for due bills.
te: క్రియాశీలమైతే , ఏదైనా బిల్లులు త్వరలోనే బాకీ పడనుందా అనే విషయాన్ని GnuCash ప్రారంభంలోనే పరిశీలిస్తుంది. అలాగైతే, అది వాడుకరికి జ్ఞాపిక సంభాషణను సమర్పిస్తుంది. \”త్వరలో\” నిర్వచనం "ముందస్తుగా రోజులు" అమరిక ద్వారా నియంత్రించబడుతుంది. లేకుంటే GnuCash బాకీ బిల్లుల కోసం పరిశీలించదు.

en: Show bills due within this many days
te: ఇన్ని రోజుల్లోపు బాకీ బిల్లులను చూపించు

en: This field defines the number of days in advance that GnuCash will check for due bills. Its value is only used if the "Notify when due" setting is active.
te: బాకీ బిల్లులకోసం GnuCash ముందుగా ఎన్నిరోజుల్లో పరిశీలిస్తుందనే విషయాన్ని ఈ క్షేత్రం నిర్వచిస్తుంది. "బాకీ ఎప్పుడని ప్రకటించు" అమరిక క్రియాశీలకంగా ఉంటే మాత్రమే దీని విలువ ఉపయోగించబడుతుంది.

en: GUID of predefined check format to use
te: ఉపయోగించడానికి ముందుగా నిర్వచించిన చెక్ ఫార్మట్ యొక్క GUID

en: This value specifies the predefined check format to use. The number is the guid of a known check format.
te: ఈ విలువ ఉపయోగించడానికి ముందుగా నిర్వచించిన చెక్ ఫార్మట్‌ను పేర్కొంటుంది. ఈ నెంబర్ తెలిసిన చెక్ ఫార్మట్ యొక్క గుయ్‌డ్

en: Which check position to print
te: ముద్రణకు పరిశీలన స్థితి

en: On preprinted checks containing multiple checks per page, this setting specifies which check position to print. The possible values are 0, 1 and 2, corresponding to the top, middle and bottom checks on the page.
te: ఒక్కోపేజీకి బహుళ పరిశీలనలను కలిగిన పూర్వముద్రిత పరిశీలనల మీద, ఏ పరిశీలన స్థితిని ముద్రించాలని ఈ అమరిక నిర్దేశిస్తుంది. పేజీ మీద పైన, మధ్య, కింద వాటికి అనురూపంగా వీలయ్యే విలువలు 0,1,2గా ఉంటాయి.

en: Number of checks to print on the first page.
te: మొదటి పేజీలో ముద్రించడానికి తనిఖీల సంఖ్య.

en: Date format to use
te: ఉపయోగించుటకు తేదీ ఆకృతి

en: This is the numerical identifier of the predefined date format to use.
te: ఇది ఉపయోగించడానికి పూర్వ నిర్దేశిత తేదీ ఆకృతి సంఖ్యాత్మక గుర్తింపు

en: Custom date format
te: అనుకూల తేదీ ఆకృతి

en: If the date format is set to indicate a custom date format, this value is used as an argument to strftime to produce the date to be printed. It may be any valid strftime string; for more information about this format, read the manual page of strftime by "man 3 strftime".
te: అనుకూల తేదీ ఫార్మట్‌ను సూచించడానికి తేదీ ఫార్మట్‌ను అమర్చితే, ముద్రించగల తేదీని తయారు చేయడానికి strfసమయానికి వాదనగా ఈ విలువ ఉపయోగించబడుతుంది. అది ఏదేని చెల్లుబాటు strfసమయం పదాలతీగ కావచ్చు; ఈ ఫార్మట్ గురించిన మరింత సమాచారం కోసం,"వ్యక్తి 3 strfసమయం" ద్వారా మానవీయ పేజీని చదువు.

en: Units in which the custom coordinates are expressed
te: అనుకూల సమన్వయాలను వ్యక్తపరిచేందుకు ఉపయోగిస్తున్న యూనిట్లు

en: Position of payee name
te: చెల్లింపుదారు పేరు స్థితి

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the payee line on the check.
te: పరిశీలనలో చెల్లింపుదారు వరుస ప్రారంభం కోసం ఈ విలువ X,Y సమన్వయాలను కలిగిఉంది.

en: Position of date line
te: తేదీ లైన్ స్థితి

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the date line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: పరిశీలనలో తేదీ గడువు వరుస కోసం ఈ విలువ X,Y సమన్వయాలను కలిగిఉంది. నిర్దేశిత పరిశీలన స్థానం కింది ఎడమ మూల నుంచి సమన్వయాలు ఉంటాయి.

en: Position of check amount in words
te: పరిశీలనా మొత్తం స్థితి పదాలలో

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the written amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: పరిశీలనలో రాసిన మొత్తం లైన్ ప్రారంభం కోసం ఈ విలువ X,Y సమన్వయాలను కలిగిఉంది. నిర్దేశిత పరిశీలన స్థానం కింది ఎడమ మూల నుంచి సమన్వయాలు ఉంటాయి.

en: Position of check amount in numbers
te: పరిశీలనా మొత్తం స్థితి సంఖ్యలలో

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the numerical amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: పరిశీలనలో సంఖ్యాత్మక మొత్తం లైన్ ప్రారంభం కోసం ఈ విలువ X,Y సమన్వయాలను కలిగిఉంది. నిర్దేశిత పరిశీలన స్థానం కింది ఎడమ మూల నుంచి సమన్వయాలు ఉంటాయి.

en: Position of payee address
te: చెల్లింపుదారు చిరునామా స్థితి

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the payee address line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: ఈ విలువ తనీఖీలో చెల్లింపు స్వీకర్త చిరునామా వరుస ప్రారంభం కోసం x,y సమన్వయాలను కలిగి ఉంటుంది. సమన్వయాలు నిర్ధిష్ఠ తనిఖీ స్థితి కింది ఎడమ మూలలో నుంచి వస్తాయి.

en: Position of notes line
te: గమనికల వరుస స్థితి

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the notes line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: ఈ విలువ తనీఖీలో గమనికల ప్రారంభం కోసం x,y సమన్వయాలను కలిగి ఉంటుంది. సమన్వయాలు నిర్ధిష్ఠ తనిఖీ స్థితి కింది ఎడమ మూలలో నుంచి వస్తాయి.

en: Position of memo line
te: మెమో లైన్ స్థితి

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the memo line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: పరిశీలనలో మెమో వరుస ప్రారంభం కోసం ఈ విలువ X,Y సమన్వయాలను కలిగిఉంది. నిర్దేశిత పరిశీలన స్థానం కింది ఎడమ మూల నుంచి సమన్వయాలు ఉంటాయి.

en: Offset for complete check
te: పూర్తి తనిఖీకోసం ప్రారంభం

en: This value contains the X,Y offset for the complete check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: ఈ విలువ తనీఖీలో పూర్తి తనిఖీ కోసం x,y సమన్వయాలను కలిగి ఉంటుంది. సమన్వయాలు నిర్ధిష్ఠ తనిఖీ స్థితి కింది ఎడమ మూలలో నుంచి వస్తాయి.

en: Rotation angle
te: భ్రమణం కోణం

en: Number of degrees to rotate the check.
te: తనిఖీని తిప్పేందుకు డిగ్రీల సంఖ్య

en: Position of split's amount in numbers
te: సంఖ్యల్లో విభజన మొత్తం స్థితి

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the split's amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: ఈ విలువ తనీఖీలో విభజన యొక్క మొత్తం వరుస ప్రారంభం కోసం x,y సమన్వయాలను కలిగి ఉంటుంది. సమన్వయాలు నిర్ధిష్ఠ తనిఖీ స్థితి కింది ఎడమ మూలలో నుంచి వస్తాయి.

en: Position of split's memo line
te: విభజన మెమో వరుస స్థితి

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the split's memo line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: ఈ విలువ తనీఖీలో విభజన యొక్క మెమో వరుస ప్రారంభం కోసం x,y సమన్వయాలను కలిగి ఉంటుంది. సమన్వయాలు నిర్ధిష్ఠ తనిఖీ స్థితి కింది ఎడమ మూలలో నుంచి వస్తాయి.

en: Position of split's account line
te: విభజన ఖాతా వరుస స్థితి

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the split's account line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
te: ఈ విలువ తనీఖీలో విభజన యొక్క ఖాతా ప్రారంభం కోసం x,y సమన్వయాలను కలిగి ఉంటుంది. సమన్వయాలు నిర్ధిష్ఠ తనిఖీ స్థితి కింది ఎడమ మూలలో నుంచి వస్తాయి.

en: Print the date format below the date.
te: తేదీ కింద తేదీ ఆకృతిని ముద్రించు.

en: Each time the date is printed, print the date format immediately below in 8 point type using the characters Y, M, and D.
te: తేదీ ముద్రించే ప్రతిసారీ, తేదీ ఆకృతిని వెంటనే 8 అంశం రకంలో Y, M,D అక్షరాలను ఉపయోగించి, దిగువ భాగాన ముద్రించు.

en: The default check printing font
te: అప్రమేయ పరిశీలన ముద్రణ అక్షర శైలి

en: The default font to use when printing checks. This value will be overridden by any font specified in a check description file.
te: పరిశీలనలను ముద్రించేటప్పుడు ముద్రించడానికి అప్రమేయ అక్షరశైలి. పరిశీలన వివరణ ఫైల్‌లో నిర్దేశించిన ఏదైనా అక్షరశైలితో ఈ విలువ అధిగమించబడుతుంది.

en: Print '***' before and after text.
te: పాఠంకు ముందు, వెనుక '***' ముద్రించు

en: Show currencies in this dialog
te: ద్రవ్యాన్ని ఈ సంభాషణలో చూపించు

en: Last pathname used
te: చివరిగా ఉపయోగించిన పాత్‌ పేరు

en: This field contains the last pathname used by this window. It will be used as the initial filename/pathname the next time this window is opened.
te: ఈ విండోతో ఉపయోగించిన చివరి పాత్‌ పేరును ఈ క్షేత్రం కలిగివుంది. ఈ విండోను తర్వాతసారి తెరిచేటప్పుడు, ఇది ప్రారంభపేరు/పాత్‌పేరుగా ఉపయోగించబడుతుంది.

en: Window geometry
te: విండో రేఖాగణితం

en: The position of paned window when it was last closed.
te: పేన్ విండోను చివరిసారిగా మూసినప్పుడు దాని స్థితి.

en: Position of the horizontal pane divider.
te: సమతల పేన్ విభాజకి స్థితి

en: This setting indicates whether to search in all items in the current class, or only in 'active' items in the current class.
te: ప్రస్తుత తరగతిలో అన్ని అంశాలలోనా లేక ప్రస్తుత తరగతిలోని ' క్రియాశీల ' అంశాలలో మాత్రమే శోధించేలా అని ఈ అమరిక సూచిస్తుంది.

en: Position of the vertical pane divider.
te: నిలువు పేన్ విభాజకి స్థితి

en: Show the new user window
te: కొత్త వాడుకరి విండోను చూపించు

en: If active, the new user window will be shown. Otherwise it will not be shown.
te: క్రియాశీలమైతే , కొత్త వాడుకరి విండో చూపబడుతుంది . లేకపోతే ఇది చూపబడదు.

en: New hierarchy window on "New File"
te: "కొత్త ఫైల్" మీద కొత్త వర్గక్రమం విండో

en: If active, the "New Hierarchy" window will be shown whenever the "New File" menu item is chosen. Otherwise it will not be shown.
te: క్రియాశీలమైతే , "కొత్త ఫైల్" మెనూ అంశం ఎంచుకునే ప్రతిసారీ "కొత్త వర్గక్రమం" విండో చూపబడుతుంది. లేకుంటే ఇది చూపబడదు.

en: Default to 'new search' if fewer than this number of items is returned
te: ఈ సంఖ్య కన్నా తక్కువ అంశాలు తిరిగివస్తే, 'కొత్త శోధన'కు అప్రమేయం

en: Enable SKIP transaction action
te: SKIP లావాదేవీ చర్యను చేతనపరుచు

en: Enable the SKIP action in the transaction matcher. If enabled, a transaction whose best match's score is in the yellow zone (above the Auto-ADD threshold but below the Auto-CLEAR threshold) will be skipped by default.
te: లావాదేవీ సరిపోలికలో SKIP చర్య చేతనపరచు. చేతనపరిస్తే, పసుపు మండలంలో అత్యుత్తమ సరిపోలు స్కోరును కలిగిన లావాదేవీ (స్వయం-ADD ప్రారంభానికి పైన, స్వయం- CLEAR ప్రారంభానికి కింద) అప్రమేయంగా SKIPed చేయబడుతుంది.

en: Enable UPDATE match action
te: UPDATE సరిపోలే చర్యను చేతనపరుచు

en: Enable the UPDATE AND RECONCILE action in the transaction matcher. If enabled, a transaction whose best match's score is above the Auto-CLEAR threshold and has a different date or amount than the matching existing transaction will cause the existing transaction to be updated and cleared by default.
te: లావాదేవీ సరిపోలికలో UPDATE AND RECONCILE చర్యను చేతనపరచు. చేతనపరిస్తే, అత్యుత్తమ సరిపోలిక స్కోరును స్వయం- శుభ్రం ప్రారంభానికి పైగా ఉంటూ, ప్రస్తుత లావాదేవీ సరిపోలిక కన్నా భిన్నమైన తేదీ లేక మొత్తం కలిగిన లావాదేవీ ప్రస్తుత లావాదేవీ అప్రమేయంతో నవీకరించబడి, చెరపబడుతుంది.

en: Use bayesian matching
te: బేయేసియాన్ సరిపోలికను ఉపయోగించు

en: Enables bayesian matching when matching imported transaction against existing transactions. Otherwise a less sophisticated rule-based matching mechanism will be used.
te: లావాదేవీ సరిపోలికలో SKIP చర్యను చేతనపరచు. చేతనపరిస్తే, పసుపు మండలంలో అత్యుత్తమ సరిపోలిక స్కోర్ కలిగిన లావాదేవీ (స్వయం-ADD ప్రారంభానికి పైన, స్వయం- CLEAR ప్రారంభానికి కింద) అప్రమేయంతో దాటవేయబడుతుంది.

en: Minimum score to be displayed
te: ప్రదర్శించాల్సిన గరిష్ఠ స్కోర్

en: This field specifies the minimum matching score a potential matching transaction must have to be displayed in the match list.
te: సరిపోలుస్తున్న జాబితాలో ప్రదర్శించడానికి బలమైన సరిపోలిక లావాదేవీ కలిగి ఉండాల్సిన కనిష్ఠ సరిపోలిక స్కోరును ఈ క్షేత్రం నిర్దేశిస్తుంది.

en: Add matching transactions below this score
te: ఈ స్కోరుకన్నా కిందగా సరిపోలుస్తున్న లావాదేవీలను చేర్చు

en: This field specifies the threshold below which a matching transaction will be added automatically. A transaction whose best match's score is in the red zone (above the display minimum score but below or equal to the Add match score) will be added to the GnuCash file by default.
te: సరిపోలుస్తున్న లావాదేవీ స్వయంచాలకంగా చేర్చేందుకు కనిష్ఠ ప్రారంభాన్ని ఈ క్షేత్రం నిర్దేశిస్తుంది. ఎరుపు మండలంలో అత్యుత్తమ సరిపోలిక స్కోరును కలిగిన లావాదేవీ (కనిష్ఠ స్కోరు ప్రదర్శనకు పైన, Add మ్యాచ్ స్కోరుకు దిగువ లేక సమంగా) అప్రమేయంగా GnuCash ఫైల్‌కు చేర్చబడుతుంది.

en: Clear matching transactions above this score
te: ఈ స్కోరుకన్నా పైగా సరిపోలుస్తున్న లావాదేవీలను పరిష్కరించు.

en: This field specifies the threshold above which a matching transaction will be cleared by default. A transaction whose best match's score is in the green zone (above or equal to this Clear threshold) will be cleared by default.
te: అప్రమేయంతో సరిపోలుస్తున్న లావాదేవీని పరిష్కరించేందుకు కనిష్ఠ ప్రారంభాన్ని ఈ క్షేత్రం నిర్దేశిస్తుంది. పచ్చ మండలంలో అత్యుత్తమ సరిపోలిక స్కోరును కలిగిన లావాదేవీ (శుభ్రపరచు ప్రారంభానికి పైన లేక సమంగా) అప్రమేయంతో పరిష్కరించబడుతుంది.

en: Maximum ATM fee amount in your area
te: మీ ప్రదేశంలో గరిష్ఠ ATM రుసుము మొత్తం

en: This field specifies the extra fee that is taken into account when matching imported transactions. In some places commercial ATMs (not belonging to a financial institution) are installed in places like convenience stores. These ATMs add their fee directly to the amount instead of showing up as a separate transaction or in your monthly banking fees. For example, you withdraw $100, and you are charged $101,50 plus Interac fees. If you manually entered that $100, the amounts won't match. You should set this to whatever is the maximum such fee in your area (in units of your local currency), so the transaction will be recognised as a match.
te: దిగుమతి చేసిన లావాదేవీలను సరిపోలిక చేస్తున్నప్పుడు ఖాతాలోకి తీసుకునే అదనపు రుసుమును ఈ క్షేత్రం నిర్దేశిస్తుంది. కొన్ని ప్రాంతాల్లో వాణిజ్య ATMలు ( ఆర్థిక సంస్థకు చెందినది కాదు) సౌకర్యవంతమైన దుకాణాలు లాంటి ప్రాంతాల్లో ప్రతిష్ఠాపించబడతాయి. ఈ ATMలు తమ ఫీజును ప్రత్యేక లావాదేవీగా లేక మీ నెలవారీ బ్యాంకింగ్ ఫీజులో చూపడానికి బదులు ప్రత్యక్ష లావాదేవీగా చేరుస్తుంది. ఉదాహరణకు, మీరు $100 ఉపసంహరించుకుంటే,, మీకు $101,50తో పాటు ఇంటరాక్ ఫీజును ఛార్జిగా విధిస్తారు. మీరు మాన్యువల్‌గా ఆ $100 డాలర్లను ప్రవేశపెడితే, మొత్తాల మధ్య సరిపోలిక ఉండదు. మీ ప్రాంతంలో అలాంటి గరిష్ఠ ఫీజు ఎంత అయినా ( మీ స్థానిక కరెన్సీ యూనిట్లలో) దానికి మీరు దీనిని అమర్చాలి. తద్వారా లావాదేవీ సరిపోలికగా గుర్తింపబడుతుంది.

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Automatically create new commodities
te: కొత్త సరకులను ఆటోమేటిక్‌గా సృష్టించు

en: Enables the automatic creation of new commodities if any unknown commodity is encountered during import. Otherwise the user will be asked what to do with each unknown commodity.
te: ప్రస్తుత లావాదేవీలకు తగ్గట్టు దిగుమతి చేసిన లావాదేవీని సరిపోలిక చేసేటప్పుడు బేయాసియన్ సరిపోలికను చేతనపరుస్తుంది. లేకపోతే, తక్కువ స్థాయి అధునాతన నియమం ఆధారిత సరిపోలిక యంత్రాగం ఉపయోగించబడుతుంది.

en: Default QIF transaction status
te: అప్రమేయ QIF లావాదేవీ స్థితి

en: Default status for QIF transaction when not specified in QIF file.
te: QIF ‌ఫైల్‌లో నిర్దేశించబడనప్పుడు QIF లావాదేవీ కోసం అప్రమేయ స్థితి

en: When the status is not specified in a QIF file, the transactions are marked as reconciled.
te: స్థితి QIF ఫైల్‌లో నిర్దేశించబడకుంటే, ఆ లావాదేవీలు అసమన్వయంగా గుర్తు వేయబడతాయి.

en: Show documentation
te: డాక్యుమెంటేషన్‌ను చూపించు

en: Show some documentation-only pages in QIF Import assistant.
te: కొంత డాక్యుమెంటేషన్‌ను చూపించు- QIF దిగుమతి సహాయకిలోని పేజీలు మాత్రమే.

en: Pre-select cleared transactions
te: పూర్వ-ఎంపిక పరిష్కరించిన లావాదేవీలు

en: If active, all transactions marked as cleared in the register will appear already selected in the reconcile dialog. Otherwise no transactions will be initially selected.
te: క్రియాశీలమైతే , రిజిష్టర్‌లో చెరిపేవిగా గుర్తు వేసిన అన్ని లావాదేవీలు అప్పటికే సమన్వయ సంభాషణలో ఎంచుకోబడినట్టు కనిపిస్తాయి. లేకుంటే లావాదేవీలు ఏవీ ప్రారంభంలోనే వ్యక్తిగతంగా ఎంచుకోబడవు.

en: Prompt for interest charges
te: వడ్డీ ఛార్జీల కోసం తొందర

en: Prior to reconciling an account which charges or pays interest, prompt the user to enter a transaction for the interest charge or payment. Currently only enabled for Bank, Credit, Mutual, Asset, Receivable, Payable, and Liability accounts.
te: వడ్డీని విధించే లేక చెల్లించే ఖాతాను సమన్వయపరిచే ముందు, వడ్డీ విధింపు లేక చెల్లింపు కోసం లావాదేవీని ప్రవేశపెట్టేలా వాడుకరిని తొందర పెడుతుంది. ప్రస్తుతం బ్యాంకు, ఋణ, పరస్పర, ఆస్తి, స్వీకరణ, చెల్లింపు, ఋణబాధ్యత ఖాతాలకు మాత్రమే చేతనపరచబడింది.

en: Prompt for credit card payment
te: క్రెడిట్ కార్డు చెల్లింపు కోసం తొందర

en: If active, after reconciling a credit card account, prompt the user to enter a credit card payment. Otherwise do not prompt the user for this.
te: క్రియాశీలమైతే , క్రెడిట్ కార్డు ఖాతాను సమన్వయపరచిన తర్వాత, క్రెడిట్ కార్డు మొత్తాన్ని ప్రవేశపెట్టేలా వాడుకరిని తొందర పెడుతుంది. లేకుంటే దీనికోసం వాడుకరిని తొందరపెట్టదు.

en: Always reconcile to today
te: ఎప్పుడూ ఈ రోజుకే సమన్వయపరచు

en: If active, always open the reconcile dialog using today's date for the statement date, regardless of previous reconciliations.
te: క్రియాశీలమైతే , పూర్వ సమన్వయాలతో సంబంధం లేకుండా ప్రకటన తేదీ కోసం ఈ రోజు తేదీని ఉపయోగించి, సమన్వయ సంభాషణను ఎప్పుడూ తెరువు.

en: Set the "auto create" flag by default
te: "స్వయం సృష్టి" ఫ్లాగ్‌ని అప్రమేయంతో ఏర్పరచు

en: If active, any newly created scheduled transaction will have its 'auto create' flag set active by default. The user can change this flag during transaction creation, or at any later time by editing the scheduled transaction.
te: క్రియాశీలమైతే, ఏదైనా కొత్తగా సృష్టించిన నిర్ధారిత లావాదేవీ అప్రమేయంతో క్రియాశీలకంగా ఏర్పరచిన దాని ‘స్వయంసృష్టి’ ఫ్లాగ్ కలిగిఉంది. నిర్ధారిత లావాదేవీని సరిచేయడం ద్వారా లావాదేవీని రూపొందించేటప్పుడు లేదా ఆ తర్వాత ఏ సమయంలో అయినా ఈఫ్లాగ్‌ను వాడుకరి మార్చగలరు.

en: How many days in advance to notify the user.
te: వాడుకరిని ఎన్ని రోజులు ముందుగా ప్రకటించాలి

en: Set the "notify" flag by default
te: "ప్రకటించు" ఫ్లాగ్‌ని అప్రమేయంతో ఏర్పరచు

en: If active, any newly created scheduled transaction will have its 'notify' flag set by default. The user can change this flag during transaction creation, or at any later time by editing the scheduled transaction. This setting only has meaning if the create-auto setting is active.
te: క్రియాశీలంగా ఉంటే, ఏదేని కొత్తగా రూపొందించిన షెడ్యూల్ చేసిన లావాదేవీ అప్రమేయంగా దాని 'గుర్తుపెట్టు' పతాకం అమర్పును కలిగి ఉంటుంది. వినియోగదారు లావాదేవీ రూపకల్పన సందర్భంగా లేదా ఏదేని తర్వాతి సమయంలో షెడ్యూల్ చేసిన లావాదేవీని సరిచేయడం ద్వారా ఈ పతాకాన్ని మార్చవచ్చు. స్వయం సెటింగ్‌ను-రూపొందించును క్రియాశీలం చేస్తే మాత్రమే ఈ సెటింగ్‌కు అర్థం ఉంటుంది.

en: How many days in advance to remind the user.
te: ఊపయోగార్ధిని ఎన్ని రోజులు ముందుగా గుర్తు చేయాలి.

en: The next tip to show.
te: చూపడానికి తర్వాతి చిట్కా.

en: Show "Tip Of The Day" at GnuCash start
te: "రోజు చిట్కా"ని GnuCash ప్రారంభం వద్ద చూపించు

en: Enables the "Tip Of The Day" when GnuCash starts up. If active, the dialog will be shown. Otherwise it will not be shown.
te: GnuCash ప్రారంభమైనప్పుడు "ఆ రోజు చిట్కా" చేతనపరుస్తుంది. క్రియాశీలమైతే, సంభాషణ చూపబడుతుంది. లేకపోతే సంభాషణ చూపబడదు.

en: Save window sizes and locations
te: విండో పరిమాణాలను, ప్రదేశాలను భద్రపరచు

en: If active, the size and location of each dialog window will be saved when it is closed. The sizes and locations of content windows will be remembered when you quit GnuCash. Otherwise the sizes will not be saved.
te: క్రియాశీలమైతే, ప్రతి సంభాషణ విండోను మూసేటప్పుడు దాని పరిమాణం, ప్రదేశం దాచబడతాయి. GnuCashను మీరు విడిచి వెళ్ళినప్పుడు విషయ విండోల పరిమాణాలు, స్థానాలు గుర్తు చేసుకోబడతాయి. లేకపోతే, పరిమాణాలు దాచబడవు.

en: Character to use as separator between account names
te: ఖాతా పేర్ల మధ్యలో వేర్పాటకిగా ఉపయోగించుటకు అక్షరం

en: Compress the data file
te: డేటాఫైల్‌ను కుదించు

en: Enables file compression when writing the data file.
te: డేటా ఫైల్‌ను రాసేటప్పుడు ఫైల్ సంగ్రహాన్ని చేతనపరచు

en: Show auto-save explanation
te: స్వీయ-భద్రం వివరణను చూపించు

en: If active, GnuCash shows an explanation of the auto-save feature the first time that feature is started. Otherwise no extra explanation is shown.
te: క్రియాశీలమైతే, GnuCash స్వీయ-భద్రం విశేషాంశం ఆ విశేషాంశం ప్రారంభమైన కాలంలో వివరణను చూపిస్తుంది. లేకపోతే ఎక్కువ వివరణలను చూపదు.

en: Auto-save time interval
te: స్వీయ-భద్రం కాల విరామం

en: The number of minutes until saving of the data file to harddisk will be started automatically. If zero, no saving will be started automatically.
te: డేటా ఫైల్‌ను హార్డ్‌డిస్క్‌కు వెళ్ళేంతవరకు ఎన్ని నిమిషాలు స్వయం చాలకంగా భద్రపరచడం ప్రారంభం కావాలి. శూన్యం కానీ, ఏదీ స్వయంచాలకంగా భద్రపరచడం ప్రారంభం కాదు.

en: Enable timeout on "Save changes on closing" question
te: "మూసివేతలో మార్పులను సేవ్ చేయి" ప్రశ్నలో కాలాతీతాన్ని చేతనపరచు

en: If enabled, the "Save changes on closing" question will only wait a limited number of seconds for an answer. If the user didn't answer within that time, the changes will be saved automatically and the question window closed.
te: చేతనపరిస్తే, సమాధానం కోసం "ముగింపు సమయంలో మార్పులను సేవ్ చేయి" ప్రశ్న కొన్ని పరిమిత సెకన్ల సమయం మాత్రమే వేచి ఉంటుంది. ఆ సమయంలోపు వినియోగదారు సమాధానమివ్వకుంటే, మార్పులు స్వయంచాలకంగా సేవ్ చేయబడి, ప్రశ్న విండో మూసి వేయబడుతాయి.

en: Time to wait for answer
te: సమాధానం కోసం వేచిఉండాల్సిన సమయం

en: The number of seconds to wait before the question window will be closed and the changes saved automatically.
te: ప్రశ్న విండో మూసేందుకు కొన్ని సెకన్ల పాటు వేచి ఉంటే, మార్పులు స్వయంచాలకంగా సేవ్ చేయబడుతాయి.

en: Display negative amounts in red
te: తక్కువ మొత్తాలను ఎరుపు రంగులో ప్రదర్శించు

en: Automatically insert a decimal point
te: దశాంశ బిందువును స్వయంచాలకంగా చొప్పించు

en: If active, GnuCash will automatically insert a decimal point into values that are entered without one. Otherwise GnuCash will not modify entered numbers.
te: క్రియాశీలమైతే, ఒకటి లేకుండా ప్రవేశపెట్టిన విలువల్లోకి GnuCash స్వయంచాలకంగా దశాంశ బిందువును ప్రవేశపెడుతుంది. లేకపోతే ప్రవేశపెట్టిన సంఖ్యలను GnuCash సవరించదు.

en: Number of automatic decimal places
te: స్వయంచాలక దశాంశ బిందువుల సంఖ్య

en: This field specifies the number of automatic decimal places that will be filled in.
te: పూర్తిచేయబోతున్న స్వయంచాలక దశాంశ స్ధానాల సంఖ్యను ఈ క్షేత్రం నిర్దేశిస్తుంది.

en: Do not create log/backup files.
te: లాగ్/బ్యాకప్ ఫైళ్లను రూపొందించలేరు.

en: This setting specifies what to do with old log/backups files. "forever" means keep all old files. "never" means no old log/backup files are kept. Each time you save, older versions of the file are removed. "days" means keep old files for a number of days. How many days is defined in key 'retain-days'
te: పాత లాగ్/బ్యాకప్‌ల ఫైళ్లతో ఏం చేయాలనే దానిని ఈ సెటింగ్ పేర్కొంటుంది. "ఎప్పటికీ" అంటే పాత ఫైళ్లను భద్రపరచడం అని అర్థం."ఎప్పటికీ లేదు" అంటే ఎలాంటి పాత లాగ్/బ్యాకప్ ఫైళ్లను భద్రపరచాల్సిన పని లేదు అని అర్థం. మీరు సేవ్ చేసిన ప్రతిసారీ, ఫైల్ పాత వెర్షన్లు తీసివేయబడుతాయి. "రోజులు" అంటే ఎన్ని రోజులు పాత ఫైళ్లను పెట్టుకోవాలో చెబుతుంది. కీ 'నిలబెట్టుకునే-రోజులు'లో ఎన్ని రోజులను నిర్వచిస్తారు?

en: Delete old log/backup files after this many days (0 = never).
te: దీని తర్వాత ఇన్ని రోజులకు పాత లాగ్/బ్యాకప్ ఫైళ్లను తొలగించు (0 = ఎన్నటికీ కాదు).

en: Do not delete log/backup files.
te: లాగ్/బ్యాకప్ ఫైళ్లను తొలగించలేరు.

en: Delete old log/backup files after this many days (0 = never)
te: ఇన్ని రోజుల తర్వాత ఈ పాత సమాచార/బ్యాకప్ ఫైళ్ళను తొలగించు (0 =ఎప్పుడూ కాదు)

en: This setting specifies the number of days after which old log/backup files will be deleted (0 = never).
te: ఏ తేదీ తర్వాత పాత లాగ్/బ్యాకప్ ఫైళ్ళు తొలగించబడాలి అనే దానిని ఈ అమరిక నిర్దేశిస్తుంది (0=ఎన్నడూ లేదు)

en: Don't sign reverse any accounts.
te: ఏదైనా ఖాతాకు విరుద్ధ సంతకం చేయకు.

en: This setting allows certain accounts to have their balances reversed in sign from positive to negative, or vice versa. The setting "income-expense" is for users who like to see negative expenses and positive income. The setting of "credit" is for users who want to see balances reflect the debit/credit status of the account. The setting "none" doesn't reverse the sign on any balances.
te: ఈ సెటింగ్ నిర్ధిష్ఠ ఖాతాలు తమ బ్యాలెన్స్‌లను పాజిటివ్ నుంచి నెగటివ్‌కు లేదా నెగటివ్ నుంచి పాజిటివ్‌కు వ్యతిరేకం చేయడాన్ని అనుమతిస్తుంది. సెటింగ్ "రాబడి-ఖర్చు" నెగటివ్ ఖర్చులు, పాజిటివ్ రాబడి చూడాలనుకునే వినియోగదారులకు ఉద్దేశించినది. సెటింగ్ "క్రెడిట్" ఖాతా డెబిట్/క్రెడిట్ స్థితిని ప్రతిబింబించే బ్యాలెన్స్‌లను చూడాలనుకునే వినియోగదారులకు ఉద్దేశించినది. సెటింగ్ "ఏమీలేదు" ఎలాంటి బ్యాలెన్స్‌లలోనూ సంకేతాన్ని వ్యతిరేక దిశకు మళ్లించదు.

en: Sign reverse balances on the following: Credit Card, Payable, Liability, Equity, and Income.
te: కింది వాటి మీద విరుద్ధ నిల్వల ప్రవేశపెట్టు. : క్రెడిట్ కార్డు, చెల్లించదగిన, ఋణబాధ్యత, ఈక్విటి, ఆదాయం

en: Sign reverse balances on income and expense accounts.
te: ఆదాయం, వ్యయ ఖాతాలలో నిల్వలను విరుద్ధంగా ప్రవేశపెట్టు.

en: Use account colors in the account hierarchy
te: ఖాతా క్రమశ్రేణిలో ఖాతా రంగులను ఉపయోగించు

en: If active the account hierarchy will colorize the account using the account's custom color if set. This can serve as a visual aid to quickly identify accounts.
te: క్రియాశీలంగా ఉంటే, ఖాతా యొక్క అనుకూల రంగును అమర్చితే, ఖాతా క్రమశ్రేణి దానిని ఉపయోగించి ఖాతాకు రంగు వేస్తుంది. ఇది త్వరితగతిన ఖాతాలను గుర్తించడానికి ఒక దృశ్య సాధనంగా పని చేస్తుంది.

en: Use account colors in the tabs of open account registers
te: ఓపెన్ ఖాతా రిజిష్టర్ల ట్యాబ్‌లో ఖాతా రంగులను ఉపయోగించు

en: If active the account register tabs will be colored using the account's custom color if set. This can serve as a visual aid to quickly identify accounts.
te: క్రియాశీలంగా ఉంటే, ఖాతా యొక్క అనుకూల రంగును అమర్చితే, ఖాతా రిజిష్టర్ ట్యాబ్‌లు రంగు వేయబడుతాయి. ఇది త్వరితగతిన ఖాతాలను గుర్తించడానికి ఒక దృశ్య సాధనంగా పని చేస్తుంది.

en: Use formal account labels
te: నియత ఖాతా లేబుల్‌లను ఉపయోగించు

en: If active, formal accounting labels "Credit" and "Debit" will be used when designating fields on screen. Otherwise, informal labels such as Increase/Decrease, "Funds In"/"Funds Out", etc. will be used.
te: క్రియాశీలమైతే, తెరమీద క్షేత్రాలను ఆకృతీకరించినప్పుడు నియత గణక లేబుళ్లు "జమపద్దు" మరియు "ఖర్చుపద్దు"లు ఉపయోగిస్తారు. లేకపోతే, పెంచు/తగ్గించు, "నిధులు రాక"/"నిధులు పోక" లాంటి అనియత లేబుళ్లు ఉపయోగించబడతాయి.

en: Show close buttons on notebook tabs
te: నోట్‌‌బుక్ టాబ్‌‌ల మీద ముగింపు బటన్‌‌లను చూపించు

en: If active, a "close" button will be displayed on any notebook tab that may be closed. Otherwise, no such button will be shown on the tab. Regardless of this setting, pages can always be closed via the "close" menu item or the "close" button on toolbar.
te: క్రియాశీలమైతే, ఏదైనా మూసి ఉంచబడే నోట్‌బుక్‌ టాబ్ మీద "మూయి" బటన్ ప్రదర్శించబడుతుంది. లేకపోతే, టాబ్‌మీద అలాంటి బటన్ ప్రదర్శించబడదు. ఈ అమరికతో సంబంధం లేకుండా, పేజీలు ఎల్లప్పుడు "ముగింపు" మెనూ అంశం లేక ఉపకరణపట్టీమీద "ముగింపు" బటన్ ద్వారా మూసివేయబడగలవు.

en: Width of notebook tabs
te: నోట్‌బుక్ టాబ్‌ల వెడల్పు

en: This key specifies the maximum width of notebook tabs. If the text in the tab is longer than this value (the test is approximate) then the tab label will have the middle cut and replaced with an ellipsis.
te: నోట్‌బుక్ టాబ్‌ల గరిష్ఠ వెడల్పును ఈ కీ నిర్దేశిస్తుంది. టాబ్‌లోని పాఠం ఈ విలువ కన్నా (పరీక్ష రమారమిగా) పొడవుగా ఉంటే టాబ్ లేబుల్‌ మధ్య కోత కలిగి, అండాకారంతో స్థానమార్పు చేయబడుతుంది.

en: Use the system locale currency for all newly created accounts.
te: కొత్తగా సృష్టించిన అన్నీ ఖాతాలకోసం స్థానిక కరెన్సీ వ్యవస్థను ఉపయోగించు

en: This setting controls the source of the default currency for new accounts. If set to "locale" then GnuCash will retrieve the default currency from the user's locale setting. If set to "other", GnuCash will use the setting specified by the currency-other key.
te: ఈ సెటింగ్ కొత్త ఖాతాలకు అప్రమేయ కరెన్సీ ఆధారాన్ని నియంత్రిస్తుంది. "స్థానికం"కు అమర్చితే, Gnuక్యాష్ వినియోగదారు స్థానిక సెటింగ్ నుంచి అప్రమేయ కరెన్సీని తిరిగి పొందుతుంది."ఇతరం"కు అమర్చితే, Gnuక్యాష్ కరెన్సీ-యేతరం కీ ద్వారా పేర్కొన్న సెటింగ్‌ను ఉపయోగిస్తుంది.

en: Use the specified currency for all newly created accounts.
te: అన్ని కొత్తగా సృష్టించిన ఖాతాల కోసం నిర్దేశించిన కరెన్సీని ఉపయోగించు

en: Default currency for new accounts
te: కొత్త ఖాతాల కోసం అప్రమేయ కరెన్సీ

en: This setting specifies the default currency used for new accounts if the currency-choice setting is set to "other". This field must contain the three letter ISO 4217 code for a currency (e.g. USD, GBP, RUB).
te: కరెన్సీ-ఎంపిక సెటింగ్‌ను "ఇతరం"కు అమర్చితే, ఈ సెటింగ్ కొత్త ఖాతాల కోసం ఉపయోగించిన అప్రమేయ కరెన్సీని పేర్కొంటుంది. ఈ క్షేత్రం కరెన్సీ కోసం మూడు అక్షరాల ISO 4217 కోడ్‌ను కలిగి ఉండాలి. (ఉదా.USD, GBP, RUB).

en: Use 24 hour time format
te: 24 గంటల సమయ ఆకృతిని ఉపయోగించు

en: If active, use a 24 hour time format. Otherwise use a 12 hour time format.
te: క్రియాశీలమైతే , 24 గంటల సమయ ఆకృతిని ఉపయోగించు. లేకపోతే 12 గంటల సమయ ఆకృతిని ఉపయోగించు

en: Date format choice
te: తేదీ ఆకృతి ఎంపిక

en: This setting chooses the way dates are displayed in GnuCash. Possible values for this setting are "locale" to use the system locale setting, "ce" for Continental Europe style dates, "iso" for ISO 8601 standard dates , "uk" for United Kingdom style dates, and "us" for United States style dates.
te: ఈ అమరిక GnuCashలో తేదీలు ప్రదర్శించే మార్గాన్ని ఎంచుకుంటుంది. ఈ అమరిక కోసం వ్యవస్థ స్థానిక అమరికకు ఉపయోగించేందుకు "స్థానికం", కంటినెంటల్ యూరప్ శైలి తేదీల కోసం "ce", ISO 8601 ప్రామాణిక తేదీల కోసం "iso", యునైటడ్ కింగ్‌డమ్ శైలి తేదీల కోసం "uk", యునైటడ్ స్టేట్స్ శైలి తేదీల కోసం "us"లు సాధ్యపడే విలువలుగా ఉంటాయి.

en: In the current calendar year
te: ప్రస్తుత క్యాలండర్ సంవత్సరంలో

en: When a date is entered without year it can be completed so that it will be within the current calendar year or close to the current date based on a sliding window starting a set number of months backwards in time.
te: సంవత్సరం లేకుండా తేదీని ప్రవేశపెట్టినప్పుడు, అది ప్రస్తుత క్యాలెండర్ సంవత్సరం లోపల ఉండేలా లేక సకాలంలో వెనుక వైపుగా నెలల కూర్పును ప్రారంభించే స్లైడింగ్ విండో మీద ఆధారపడిన ప్రస్తుత తేదీకి దగ్గరగా ఉండేలా పూర్తి చేయబడగలదు

en: In a sliding 12-month window starting a configurable number of months before the current month
te: ప్రస్తుత నెల కన్నా ముందుగా ఆకృతీకరించగల నెలల సంఖ్యతో ప్రారంభమై, తగ్గుతూ వచ్చే 12 నెలల విండోలో

en: Maximum number of months to go back.
te: వెనక్కి వెళ్ళడానికి గరిష్ఠ నెలల సంఖ్య

en: Dates will be completed so that they are close to the current date. Enter the maximum number of months to go backwards in time when completing dates.
te: ప్రస్తుత తేదీకి దగ్గరగా ఉండేలా తేదీలు పూర్తి చేయబడతాయి. తేదీలు పూర్తి చేసేటప్పుడు సకాలంలో వెనక్కి వెళ్ళేందుకు గరిష్ఠ మాసాల సంఖ్యను ప్రవేశపెట్టు.

en: Show splash screen
te: తుళ్ళి పడే తెరను చూపించు

en: If active, a splash screen will be shown at startup. Otherwise no splash screen will be shown.
te: క్రియాశీలమైతే, ప్రారంభంలో స్ప్లాష్ తెరను చూపుచుంది. లేకపోతే తుళ్లిపడే తెరను చూపదు.

en: Display the notebook tabs at the top of the window.
te: నోట్‌బుక్‌ టాబ్‌లను విండో పై భాగాన ప్రదర్శించు

en: This setting determines the edge at which the tabs for switching pages in notebooks are drawn. Possible values are "top", "left", "bottom" and "right". It defaults to "top".
te: నోట్‌బుక్‌‌లలో పేజీల పేజీలు తప్పించడం కోసం టాబ్‌లు ఉన్న అంచును ఈ అమరిక నిర్ధారిస్తుంది. సాధ్యపడే విలువలు "పైన", "ఎడమ" , "కింద", "కుడి". ఇది "పైన"కు అప్రమేయం.

en: Display the notebook tabs at the bottom of the window.
te: నోట్‌బుక్‌ టాబ్‌లను విండో కింది భాగాన ప్రదర్శించు

en: Display the notebook tabs at the left of the window.
te: నోట్‌బుక్‌ టాబ్‌లను విండో ఎడమవైపున ప్రదర్శించు

en: Display the notebook tabs at the right of the window.
te: నోట్‌బుక్‌ టాబ్‌లను విండో కుడివైపున ప్రదర్శించు

en: Display the summary bar at the top of the page.
te: సారాంశ పట్టీని పేజికీ పై భాగాన ప్రదర్శించు

en: This setting determines the edge at which the summary bar for various pages is drawn. Possible values are "top" and "bottom". It defaults to "bottom".
te: వివిధ పేజీల కోసం సారాంశ పట్టీని తీసుకునే అంచును ఈ అమరిక నిర్ధారిస్తుంది. సాధ్యపడే విలువలు "పైన" "కింద". ఇది "కింద"కు అప్రమేయం.

en: Display the summary bar at the bottom of the page.
te: సారాంశ పట్టీని పేజి కింది భాగాన ప్రదర్శించు

en: Closing a tab moves to the most recently visited tab.
te: టాబ్ మూసివేయడం అతి సమీపకాలంలో దర్శించిన టాబ్‌కు కదిలిస్తుంది.

en: If active, closing a tab moves to the most recently visited tab. Otherwise closing a tab moves one tab to the left.
te: క్రియాశీలమైతే, టాబ్ మూసివేయడం అతి సమీపకాలంలో దర్శించిన టాబ్‌కు కదిలిస్తుంది. లేకపోతే టాబ్ మూసివేయడం ఎడమ వైపుగా టాబ్‌కు కదిలిస్తుంది.

en: Set book option on new files to use split "action" field for "Num" field on registers/reports
te: రిజిష్టర్లు/నివేదికలలో "సంఖ్య" క్షేత్రం కోసం విభజన"చర్య" క్షేత్రాన్ని ఉపయోగించడానికి కొత్త ఫైళ్లలో పుస్తక ఐచ్చికాన్ని అమర్చు

en: "Enter" key moves to bottom of register
te: "ఎంటర్" కీ రిజిష్టర్‌ కిందకు తరలుతుంది.

en: If active, pressing the enter key will move to the bottom of the register. Otherwise pressing the enter key will move to the next transaction line.
te: క్రియాశీలమైతే , ఎంటర్ కీ నొక్కడం వల్ల రిజిష్టర్ కిందకు వెళుతుంది. లేనిపక్షంలో ఎంటర్ కీ నొక్కడం వల్ల తర్వాతి లావాదేవీ వరుసకు కదులుతుంది.

en: Automatically raise the list of accounts or actions during input
te: ఖాతాల జాబితా లేక ప్రవేశం సందర్భంగా చర్యలను స్వయంచాలకంగా పెంచు

en: Move to Transfer field when memorised transaction auto filled
te: మెమరీలో లావాదేవీ స్వయం నింపు జరిగినప్పుడు బదిలీ క్షేత్రానికి తరలించు

en: If active then after a memorised transaction is automatically filled in the cursor will move to the Transfer field. If not active then it skips to the value field.
te: క్రియాశీలమైతే, జ్ఞాపకం కలిగిన లావాదేవీ స్వయంచాలకంగా కర్సర్‌లో నింపబడితే, బదీలి క్షేత్రానికి కదులుతుంది. క్రియాశీలం కాకపోతే ఇది విలువ క్షేత్రాన్ని దాటుకుని వెళుతుంది.

en: Create a new window for each new register
te: ప్రతి కొత్త రిజిష్టర్‌ కోసం కొత్త విండోను సృష్టించు

en: If active, each new register will be opened in a new window. Otherwise each new register will be opened as a tab in the main window.
te: క్రియాశీలమైతే, ప్రతి కొత్త రిజిష్టర్ కొత్త విండోలో తెరచుకుంటుంది. లేకపోతే ప్రతి కొత్త రిజిష్టర్ ప్రధాన విండోలోని టాబ్‌లా తెరచుకుంటుంది.

en: Color all lines of a transaction the same
te: లావాదేవీ అన్ని వరుసలు ఒకే రకంగా ఉండేలా రంగు వెయ్యి.

en: If active all lines that make up a single transaction will use the same color for their background. Otherwise the background colors are alternated on each line.
te: క్రియాశీలమైతే, ఒక లావాదేవీని తయారు చేసే అన్ని వరుసలు వాటి నేపథ్యం కోసం అదే రంగును ఉపయోగిస్తాయి. లేనిపక్షంలో నేపథ్య రంగులు ప్రతి గీతలోనూ ఆల్టర్నేట్‌గా ఉంటాయి.

en: Show horizontal borders in a register
te: రిజిష్టర్‌లో సమతల సరిహద్దులను చూపించు

en: Show horizontal borders between rows in a register. If active the border between cells will be indicated with a heavy line. Otherwise the border between cells will not be marked.
te: రిజిష్టర్‌లో అడ్డు వరుసల మధ్య సమతల సరిహద్దులను చూపించు. క్రియాశీలమైతే , గడుల మధ్య భారీలైన్‌తో సరిహద్దు సూచించబడుతుంది. లేకపోతే, గడుల మధ్య సరిహద్దు గుర్తు వేయబడదు.

en: Show vertical borders in a register
te: రిజిష్టర్‌లోని నిలువు సరిహద్దులను చూపించు

en: Show vertical borders between columns in a register. If active the border between cells will be indicated with a heavy line. Otherwise the border between cells will not be marked.
te: రిజిష్టర్‌లో వరుసల మధ్య నిలువు సరిహద్దులను చూపించు. క్రియాశీలమైతే భారీ వరుసతో గడుల మధ్య సరిహద్దు సూచించబడుతుంది. లేకపోతే, గడుల మధ్య సరిహద్దు గుర్తు వేయబడదు.

en: All transactions are expanded to show all splits.
te: అన్ని చీలికలను చూపేందుకు అన్ని లావాదేవీలు విస్తరించబడ్డాయి.

en: Only display leaf account names.
te: లీఫ్ ఖాతా పేర్లను మాత్రమే ప్రదర్శించు

en: Show only the names of the leaf accounts in the register and in the account selection popup. The default behaviour is to display the full name, including the path in the account tree. Activating this option implies that you use unique leaf names.
te: రిజిష్టర్‌లోనూ, ఖాతా ఎంపిక పాపప్‌లోనూ లీఫ్ ఖాతా పేర్లను మాత్రమే చూపించు. ఖాతా చెట్టులో పాత్‌తో పాటు పూర్తి పేరు ప్రదర్శించేలా అప్రమేయ ప్రవర్తన ఉంటుంది. ఈ ఐచ్ఛికాన్ని క్రియాశీలం చేయడం మీరు విశిష్ఠ లీఫ్ పేర్లను ఉపయోగించడాన్ని అంతర్నిహితం చేస్తుంది.

en: Show the entered and reconcile dates
te: ప్రవేశపెట్టిన మరియు రాజీ చేసిన తేదీలను చూపించు

en: Show the date when the transaction was entered below the posted date and reconciled date on split row.
te: విభజన వరుసలో పోస్ట్ చేసిన తేదీ, రాజీ చేసిన తేదీ కింద లావాదేవీని ప్రవేశపెట్టిన తేదీని చూపించు

en: Show entered and reconciled dates on selection
te: ఎంపికలో ప్రవేశపెట్టిన మరియు రాజీ చేసిన తేదీలను చూపించు

en: Show the entered date and reconciled date on transaction selection.
te: లావాదేవీ ఎంపికలో ప్రవేశపెట్టిన తేదీ మరియు రాజీ చేసిన తేదీని చూపించు.

en: Show the calendar buttons
te: క్యాలెండర్ బటన్లను చూపించు

en: Show the calendar buttons Cancel, Today and Select.
te: క్యాన్సిల్, టుడే, ఎంపిక చేయి క్యాలెండర్ బటన్లను చూపించు.

en: Move the selection to the blank split on expand
te: విస్తరణలో ఖాళీ విభజనకు ఎంపికను కదుపు

en: This will move the selection to the blank split when the transaction is expanded.
te: లావాదేవీని విస్తరించినప్పుడు ఖాళీ విభజనకు ఎంపికను ఇది కదుపుతుంది.

en: Number of transactions to show in a register.
te: రిజిష్టర్‌లో చూపించడానికి లావాదేవీల సంఖ్య

en: Show this many transactions in a register. A value of zero means show all transactions.
te: రిజిష్టర్‌లో ఇన్ని లావాదేవీలను చూపించు. సున్నా విలువ అంటే అన్ని లావాదేవీలను చూపిస్తుంది.

en: Number of characters for auto complete.
te: స్వయం పూర్తి కోసం క్యారెక్టర్ల సంఖ్య

en: This sets the number of characters before auto complete starts for description, notes and memo fields.
te: వివరణ, గమనికలు మరియు మెమో క్షేత్రాల కోసం స్వయం పూర్తి ప్రారంభం కావడానికి ముందే క్యారెక్టర్ల సంఖ్యను ఇది అమర్చుతుంది.

en: Create a new window for each new report
te: ప్రతి కొత్త నివేదిక కోసం కొత్త విండోను సృష్టించు

en: If active, each new report will be opened in its own window. Otherwise new reports will be opened as tabs in the main window.
te: క్రియాశీలమైతే, ప్రతి కొత్త నివేదిక దాని సొంత విండోలో తెరచుకుంటుంది. లేకపోతే కొత్త నివేదికలు ప్రధాన విండోలోని టాబ్‌లులా తెరచుకుంటుంది.

en: Use the system locale currency for all newly created reports.
te: కొత్తగా సృష్టించిన అన్ని నివేదికలకోసం స్థానిక కరెన్సీ వ్యవస్థను ఉపయోగించు

en: This setting controls the default currency used for reports. If set to "locale" then GnuCash will retrieve the default currency from the user's locale setting. If set to "other", GnuCash will use the setting specified by the currency-other key.
te: నివేదికల కోసం ఉపయోగించిన అప్రమేయ కరెన్సీని ఈ సెటింగ్ నియంత్రిస్తుంది. "స్థానికం"కు అమర్చితే, Gnuక్యాష్ వినియోగదారు స్థానిక సెటింగ్ నుంచి అప్రమేయ కరెన్సీని తిరిగి పొందుతుంది."ఇతరం"కు అమర్చితే, Gnuక్యాష్ కరెన్సీ-యేతరం కీ ద్వారా పేర్కొన్న సెటింగ్‌ను ఉపయోగిస్తుంది.

en: Use the specified currency for all newly created reports.
te: కొత్తగా సృష్టించిన అన్ని నివేదికల కోసం నిర్దేశించిన కరెన్సీని ఉపయోగించు.

en: Default currency for new reports
te: కొత్త నివేదిక కోసం అప్రమేయ కరెన్సీ

en: PDF export file name format
te: PDF ఎగుమతి ఫైల్ పేరు ఫార్మట్

en: This setting chooses the file name for PDF export. This is a sprintf(3) string with three arguments: "%1$s" is the report name such as "Invoice". "%2$s" is the number of the report, which for an invoice report is the invoice number. "%3$s" is the date of the report, formatted according to the filename-date-format setting. Note: Any characters that are not allowed in filenames, such as '/', will be replaced with underscores '_' in the resulting file name.
te: ఈ సెటింగ్ PDF ఎగుమతికి ఫైల్ పేరును ఎంచుకుంటుంది. ఇది మూడు వాదనలతో కూడిన ఒక sprintf(3) పదంతీగ: "%1$s" అనేది "ఇన్‌వాయిస్" లాంటి నివేదిక పేరు."%2$s" అనేది నివేదిక సంఖ్య, ఇన్‌వాయిస్ నివేదికకు ఇన్‌వాయిస్ సంఖ్య."%3$s" అనేది ఫైల్ పేరు- తేదీ-ఫార్మట్ సెటింగ్ ప్రకారం ఫార్మట్ చేసిన నివేదిక తేదీ. గమనిక: ఫైల్ పేర్లలో అనుమతించని '/'లాంటి ఏదేని క్యారెక్టర్లు ఫలితంగా వచ్చే ఫైల్ పేరులో అండర్ స్కోర్లు'_'తో మార్చబడుతాయి.)

en: PDF export file name date format choice
te: PDF ఎగుమతి ఫైల్ పేరు తేదీ ఫార్మట్ ఎంపిక

en: This setting chooses the way dates are used in the filename of PDF export. Possible values for this setting are "locale" to use the system locale setting, "ce" for Continental Europe style dates, "iso" for ISO 8601 standard dates , "uk" for United Kingdom style dates, and "us" for United States style dates.
te: PDF ఎగుమతి ఫైల్ పేరులో తేదీలు ఉపయోగిస్తున్న మార్గాన్ని ఈ సెటింగ్ ఎంచుకుంటుంది. సిస్టం స్థానిక సెటింగ్‌ను ఉపయోగించడానికి ఈ సెటింగ్ కోసం సాధ్యపడే విలువలు "స్థానికం"గా ఉంటాయి. ఖండాంతర యురప్ తరహా తేదీలకు "ce"గా, ISO 8601 ప్రామాణిక తేదీలకు "iso"గా, బ్రిటన్ తరహా తేదీలకు "uk" గా, అమెరికా తరహా తేదీలకు "us"గా ఉంటాయి.

en: Allow file incompatibility with older versions.
te: పాత రూపాంతరాలతో సరిపోలని ఫైల్‌ను అనుమతించు.

en: If active, gnucash will be allowed to intentionally break file compatibility with older versions, so that a data file saved in this version cannot be read by an older version again. Otherwise gnucash will write data files only in formats that can be read by older versions as well.
te: క్రియాశీలమైతే , పాత వెర్షన్‌తో ఈ వెర్షన్‌లో భద్రపరచిన డేటా మళ్ళీ పాత రూపాంతరాల ద్వారా చదవబడలేని విధంగా పాత రూపాంతరాలతో ఫైల్‌ అనుకూలతను ఉద్దేశపూర్వకంగా విరిచేందుకు gnucash అనుమతించబడుతుంది. లేకపోతే, పాత రూపాంతరాలతో కూడా చదివే ఆకృతులలో మాత్రమే gnucash డేటాను రచిస్తుంది.

en: Number of files in history
te: చరిత్రలో ఫైళ్ళ సంఖ్య

en: This setting contains the number of files to keep in the Recently Opened Files menu. This value may be set to zero to disable the file history. This number has a maximum value of 10.
te: ఈ అమరిక సమీపకాలంలో తెరచిన ఫైళ్ళు మెనూలో పెట్టాల్సిన పైళ్ళ సంఖ్యను కలిగిఉంది. ఫైల్ చరిత్రను అచేతనం చేసేందుకు ఈ విలువను 0కు అమర్చుతారు. ఈ సంఖ్య విలువ గరిష్ఠంగా పదిగా ఉంటుంది.

en: Most recently opened file
te: అతి సమీపకాలంలో తెరిచిన ఫైల్

en: This field contains the full path of the most recently opened file.
te: అతి సమీపకాలంలో తెరచిన ఫైల్ పూర్తి పాత్‌ను ఈ క్షేత్రం కలిగిఉంది.

en: Next most recently opened file
te: అతి సమీపకాలంలో తెరిచిన తర్వాతి ఫైల్

en: This field contains the full path of the next most recently opened file.
te: అతి సమీపకాలంలో తెరచిన తర్వాతి ఫైల్ పూర్తి పాత్‌ను ఈ క్షేత్రం కలిగిఉంది.

en: Print checks from multiple accounts
te: బహుళ ఖాతాల నుంచి పరిశీలనలను ముద్రించు

en: This dialog is presented if you try to print checks from multiple accounts at the same time.
te: ఒకే సమయంలో బహుళ ఖాతాల నుంచి పరిశీలనలను ముద్రించుటకు మీరు ప్రయత్నిస్తే ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది.

en: Commit changes to a invoice entry
te: ఇన్‌వాయిస్ ఎంట్రీకి మార్పులను విధించు

en: This dialog is presented when you attempt to move out of a modified invoice entry. The changed data must be either saved or discarded.
te: సవరించిన ఇన్వాయిస్‌ నమోదు నుంచి బయటకు తరలించేందుకు మీరు ప్రయత్నించినపుడు ఈ సంభాషణ సమర్పించబడుతుంది. ఈ మార్చిన డేటాను భద్రపరచాలి లేదా విసర్జించాలి.

en: Duplicating a changed invoice entry
te: మార్చిన ఇన్‌వాయిస్ ఎంట్రీని డూప్లికేట్ చేస్తోంది

en: This dialog is presented when you attempt to duplicate a modified invoice entry. The changed data must be saved or the duplication canceled.
te: సవరించిన ఇన్వాయిస్‌ నమోదును నకిలీ చేసేందుకు మీరు ప్రయత్నించినపుడు ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది. మార్చిన డేటాను భద్రపరచాలి లేక నకిలీకరణ రద్దు చేయబడుతుంది.

en: Delete a commodity
te: సరుకును తొలగించు

en: This dialog is presented before allowing you to delete a commodity.
te: సరుకును తొలగించేందుకు మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందు ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది.

en: Delete a commodity with price quotes
te: ధర కోట్లతో సరకును తొలగించు

en: This dialog is presented before allowing you to delete a commodity that has price quotes attached. Deleting the commodity will delete the quotes as well.
te: ధర అంచనాలు జతపరచిన సరుకును తొలగించేందుకు మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందు ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది. సరుకును తొలగించడం వల్ల దాని ధర అంచనాలను కూడా తొలగిస్తుంది.

en: Delete multiple price quotes
te: బహుళ ధర కోట్‌లను తొలగించు

en: This dialog is presented before allowing you to delete multiple price quotes at one time.
te: ఒకే సమయంలో బహుళ ధర అంచనాలను తొలగించేందుకు మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందే ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది.

en: Edit account payable/accounts receivable register
te: చెల్లించగల ఖాతా/స్వీకరించగల ఖాతా రిజిష్టర్‌ను సరి చేయి

en: This dialog is presented before allowing you to edit an accounts payable/accounts receivable account. These account types are reserved for the business features and should rarely be manipulated manually.
te: చెల్లించగల ఖాతాలు/స్వీకరించగల ఖాతాల ఖాతాను సరి చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందు ఈ సంభాషణ సమర్పించబడింది. ఈ ఖాతా రకాలను వ్యాపార విశిష్ఠాంశాలకు రిజర్వు చేశారు. వాటిని మానవీయంగా మార్చడం తరచూ జరగరాదు.

en: Read only register
te: పఠిత రిజష్టర్

en: This dialog is presented when a read-only register is opened.
te: పఠిత రిజిష్టర్ తెరచినపుడు ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడింది.

en: Change contents of reconciled split
te: సమన్వయ చీలిక విషయాలను మార్చు

en: This dialog is presented before allowing you to change the contents of a reconciled split. Allowing these changes can make it hard to perform future reconciliations.
te: సమన్వయ చీలిక విషయాలను మార్చడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందే ఈ సంభాషణ సమర్పించబడింది. ఈ మార్పులను అనుమతించడం దీనికి భవిష్యత్ సమన్వయాలను నిర్వర్తించడాన్ని కష్టతరం చేయగలదు.

en: Mark transaction split as unreconciled
te: లావాదేవీ చీలికగా అసమన్వయంగా గుర్తు వేయి

en: This dialog is presented before allowing you to mark a transaction split as unreconciled. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
te: అసమన్వయంగా లావాదేవీ చీలికను గుర్తు పెట్టడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందే ఈ సంభాషణ సమర్పించబడుతుంది. అలా చేయడం వల్ల రిజిష్టర్ సమన్వయ విలువను ప్రారంభించి, దీనికి భవిష్యత్ సమన్వయాలను నిర్వర్తించడాన్ని కష్టతరం చేయగలదు.

en: Remove a split from a transaction
te: లావాదేవీ నుంచి చీలికను తొలగించు

en: This dialog is presented before allowing you to remove a split from a transaction.
te: లావాదేవీ నుంచి చీలికను తొలగించేందుకు మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందే ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది.

en: Remove a reconciled split from a transaction
te: లావాదేవీ నుంచి సమన్వయ చీలికను తొలగించు

en: This dialog is presented before allowing you to remove a reconciled split from a transaction. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
te: లావాదేవీనుంచి సమన్వయ చీలికను తొలగించేందుకు మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందే ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది. అలా చేయడం వల్ల రిజిష్టర్ సమన్వయ విలువను ప్రారంభించి దీనికి భవిష్యత్ సమన్వయాలను నిర్వర్తించడాన్ని కష్టతరం చేయగలదు.

en: Remove all the splits from a transaction
te: లావాదేవీ నుంచి అన్ని చీలికలను తొలగించు

en: This dialog is presented before allowing you to remove all splits from a transaction.
te: లావాదేవీ నుంచి అన్ని చీలికలను తొలగించేందుకు మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందే ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది.

en: This dialog is presented before allowing you to remove all splits (including some reconciled splits) from a transaction. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
te: లావాదేవీ నుంచి అన్ని చీలికలను ( సమన్వితం చేసిన కొన్ని చీలికలతో పాటు) తొలగించేందుకు మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందే ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది. అలా చేయడం రిజిష్టర్ సమన్వయ విలువను ప్రారంభించి, భవిష్యత్ సమన్వితాలు నిర్వర్తించడాన్ని కఠినం చేయగలదు.

en: Delete a transaction
te: లావాదేవీని తొలగించు

en: This dialog is presented before allowing you to delete a transaction.
te: లావాదేవీని తొలగించకముందే ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడింది.

en: Delete a transaction with reconciled splits
te: రాజీ చేసిన విభజనలతో లావాదేవీని తొలగించు

en: This dialog is presented before allowing you to delete a transaction that contains reconciled splits. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
te: సమన్వయ చీలికలు కలిగిన లావాదేవీని తొలగించేందుకు మిమ్మల్ని అనుమతించే ముందే ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది. అలా చేయడం వల్ల రిజిష్టర్ సమన్వయ విలువను ప్రారంభించి,, దీనికి భవిష్యత్ సమన్వయాలను నిర్వర్తించడాన్ని కష్టతరం చేయగలదు.

en: Duplicating a changed transaction
te: మార్చిన లావాదేవీని నకిలీ చేయడం

en: This dialog is presented when you attempt to duplicate a modified transaction. The changed data must be saved or the duplication canceled.
te: సవరించిన లావాదేవీని నకిలీ చేసేందుకు మీరు ప్రయత్నించినప్పుడు చేయాలనుకుంటే ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది. మార్చిన డేటాను భద్రపరచాలి లేక నకిలీకరణ రద్దు చేయబడుతుంది.

en: Commit changes to a transaction
te: లావాదేవీకి మార్పులు చేయి

en: This dialog is presented when you attempt to move out of a modified transaction. The changed data must be either saved or discarded.
te: మార్పుచెందిన లావాదేవీని బయటకు కదిపినప్పుడు ఈ సంభాషణ‌ సమర్పించబడుతుంది. ఈ మార్పుచెందిన డేటాను భద్రపరచాలి లేదా విసర్జించాలి.

en: Show a grand total of all accounts converted to the default report currency
te: అప్రమేయ నివేదిక కరెన్సీకి మార్పిడిచేసిన అన్ని ఖాతాల స్థూల మొత్తాన్ని చూపించు.

en: Show non currency commodities
te: కరెన్సీ రహిత సరుకులు చూపించు

en: If active, non currency commodities (stocks) will be shown. Otherwise they will be hidden.
te: క్రియాశీలమైతే , కరెన్సీ రహిత సరుకులు (స్టాక్‌లు) చూపబడతాయి. లేకపోతే అవి మరుగు చేయబడతాయి.

en: Use relative profit/loss starting date
te: సంబంధిత లాభ/నష్ట ప్రారంభ తేదీని ఉపయోగించు

en: This setting controls the type of starting date used in profit/loss calculations. If set to "absolute" then GnuCash will retrieve the starting date specified by the start-date key. If set to anything else, GnuCash will retrieve the starting date specified by the start-period key.
te: లాభం/నష్టం లెక్కింపుల్లో ఉపయోగించే ప్రారంభ తేదీ రకాన్ని ఈ సెటింగ్ నియంత్రిస్తుంది. "సంపూర్ణం"కు అమర్చితే,Gnuక్యాష్ ప్రారంభ-తేదీ కీ పేర్కొన్న ప్రారంభ తేదీని తిరిగి పొందుతుంది. మరే ఇతరానికి అమర్చితే, Gnuక్యాష్ ప్రారంభ-కాలం కీ పేర్కొన్న ప్రారంభతేదీని తిరిగి పొందుతుంది.

en: Use absolute profit/loss starting date
te: పూర్తి లాభ/నష్ట ప్రారంభ తేదీని ఉపయోగించు

en: Starting date (in seconds from Jan 1, 1970)
te: ప్రారంభ తేదీ (జనవరి 1, 1970 నుంచి సెకన్లలో)

en: This setting controls the starting date set in profit/loss calculations if the start-choice setting is set to "absolute". This field should contain a date as represented in seconds from January 1st, 1970.
te: ప్రారంభ-ఎంపిక సెటింగ్‌ను "సంపూర్ణం"కు అమర్చితే, లాభం/నష్టం లెక్కింపుల్లో అమర్చిన ప్రారంభ తేదీని ఈ సెటింగ్ నియంత్రిస్తుంది. ఈ క్షేత్రం జనవరి 1, 1970 నుంచి సెకన్లలో లెక్కించినట్టుగా ఉన్న తేదీని కలిగి ఉండాలి.

en: Starting time period identifier
te: ప్రారంభ తేదీ అవధి గుర్తింపు సాధనం

en: This setting controls the starting date set in profit/loss calculations if the start-choice setting is set to anything other than "absolute". This field should contain a value between 0 and 8.
te: ప్రారంభ-ఎంపిక సెటింగ్‌ను "సంపూర్ణం"కు బదులు మరే ఇతరానికైనా అమర్చితే, లాభం/నష్టం లెక్కింపుల్లో ఉపయోగించే ప్రారంభ తేదీ రకాన్ని ఈ సెటింగ్ నియంత్రిస్తుంది. ఈ క్షేత్రం 0 నుంచి 8 మధ్య విలువను కలిగి ఉండాలి.

en: Use relative profit/loss ending date
te: సంబంధిత లాభ/నష్ట ముగింపు తేదీని ఉపయోగించు

en: This setting controls the type of ending date used in profit/loss calculations. If set to "absolute" then GnuCash will retrieve the ending date specified by the end-date key. If set to anything else, GnuCash will retrieve the ending date specified by the end-period key.
te: లాభం/నష్టం లెక్కింపుల్లో ఉపయోగించే ముగింపు తేదీ రకాన్ని ఈ సెటింగ్ నియంత్రిస్తుంది. "సంపూర్ణం"కు అమర్చితే,Gnuక్యాష్ ముగింపు-తేదీ కీ పేర్కొన్న ముగింపు తేదీని తిరిగి పొందుతుంది. మరే ఇతరానికి అమర్చితే, Gnuక్యాష్ ముగింపు-కాలం కీ పేర్కొన్న ముగింపు తేదీని తిరిగి పొందుతుంది.

en: Use absolute profit/loss ending date
te: పూర్తి లాభ/నష్ట ముగింపు తేదీని ఉపయోగించు

en: Ending date (in seconds from Jan 1, 1970)
te: ముగింపు తేదీ(జనవరి 1, 1970 నుంచి సెకన్లలో)

en: This setting controls the ending date set in profit/loss calculations if the end-choice setting is set to "absolute". This field should contain a date as represented in seconds from January 1st, 1970.
te: ముగింపు-ఎంపిక సెటింగ్‌ను "సంపూర్ణం"కు అమర్చితే, లాభం/నష్టం లెక్కింపుల్లో అమర్చిన ముగింపు తేదీని ఈ సెటింగ్ నియంత్రిస్తుంది. ఈ క్షేత్రం జనవరి 1, 1970 నుంచి సెకన్లలో లెక్కించినట్టుగా ఉన్న తేదీని కలిగి ఉండాలి.

en: Ending time period identifier
te: ముగింపు అవధి గుర్తింపు సాధనం

en: This setting controls the ending date set in profit/loss calculations if the end-choice setting is set to anything other than "absolute". This field should contain a value between 0 and 8.
te: ముగింపు-ఎంపిక సెటింగ్‌ను "సంపూర్ణం"కు బదులు మరే ఇతరానికైనా అమర్చితే, లాభం/నష్టం లెక్కింపుల్లో ఉపయోగించే ముగింపు తేదీ రకాన్ని ఈ సెటింగ్ నియంత్రిస్తుంది. ఈ క్షేత్రం 0 నుంచి 8 మధ్య విలువను కలిగి ఉండాలి.

en: Display this column
te: ఈ కాలమ్‌ను ప్రదర్శించు

en: This setting controls whether the given column will be visible in the view. TRUE means visible, FALSE means hidden.
te: ఇచ్చిన కాలమ్ వీక్షణలో కనిపిస్తుందా అనే దానిని ఈ సెటింగ్ నియంత్రిస్తుంది. TRUE అంటే కనిపిస్తుందని, FALSE అంటే దాచబడుతుందని అర్థం.

en: Width of this column
te: ఈ కాలమ్ వెడల్పు

en: This setting stores the width of the given column in pixels.
te: పిక్సెల్స్‌లో నిర్ణీత కాలమ్ వెడల్పును ఈ సెటింగ్ నిల్వ చేస్తుంది.

en: This assistant will help you setup and use accounting periods.
    
    Danger: this feature does not work correctly at this time; it is still under development. It will probably damage your data in such a way that it cannot be repaired!
te: ఈ అసిస్టేంట్ అకౌంటింగ్ కాలాలను సెటప్ చేసి, ఉపయోగించడంలో మీకు సహాయపడుతారు.
    
    ప్రమాదం:ఈ విశిష్టాంశం ఈ సమయంలో సరిగ్గా పని చేయదు; ఇది ఇంకా అభివృద్ధి దశలోనే ఉంది. బహుశా తిరిగి సరిచేయలేని విధంగా ఇది మీ డేటాను దెబ్బతీస్తుంది!

en: Setup Account Period
te: సెటప్ ఖాతా కాలం

en: Book Closing Dates
te: పుస్తకం మూసివేసే తేదీలు

en: Close Book
te: పుస్తకం మూయి

en: Account Period Finish
te: ఖాతా కాలం పూర్తి

en: Press 'Close' to Exit.
te: నిష్క్ర్రమించడానికి 'మూసివేయి'ని నొక్కు.

en: Summary Page
te: సారాంశం పేజీ

en: CSV Import Assistant
te: CSV దిగుమతి అసిస్టెంట్

en: Import Account Assistant
te: ఖాతా అసిస్టెంట్‌ను దిగుమతి చేయి

en: Choose File to Import
te: దిగుమతి చేయడానికి ఫైల్‌ను ఎంచుకో

en: Number of rows for the Header
te: హెడర్‌కు వరుసల సంఖ్య

en: Comma (,)
te: కామా (,)

en: Semicolon (;)
te: సెమీకోలన్ (;)

en: Custom regular expression
te: క్రమబద్ధ భావప్రకటనను అనుకూలపరచు

en: Colon (:)
te: కోలన్ (:)

en: Preview
te: పూర్వ వీక్షణ చేయి

en: Import Account Preview, first 10 rows only
te: ఖాతా పూర్వ వీక్షణను దిగుమతి చేయి, మొదటి 10 వరుసలు మాత్రమే

en: Press Apply to create export file.
    Cancel to abort.
te: ఫైల్ ఎగుమతిని రూపొందించడానికి వర్తింపచేయిని నొక్కు.
    వదిలించుకోవడానికి రద్దు చేయి.

en: Import Accounts Now
te: ఇప్పుడు ఖాతాలను దిగుమతి చేయి

en: Import Summary
te: సారాంశాన్ని దిగుమతి చేయి

en: CSV Export Assistant
te: CSV ఎగుమతి అసిస్టెంట్

en: 
    Select the type of Export required and the separator that will be used.
te: 
    కావాల్సిన ఎగుమతి రకాన్ని, ఉపయోగించనున్న సెపరేటర్‌ను ఎంపిక చేసుకో.

en: Use Quotes
te: కోట్లను ఉపయోగించు

en: Choose Export Settings
te: ఎగుమతి సెటింగ్‌లను ఎంచుకో

en: Select the accounts to be exported and date range if required.
te: అవసరమైతే ఎగుమతి చేయాల్సిన ఖాతాలను, తేదీ శ్రేణిని ఎంపిక చేసుకో.

en: Accounts Selected:
te: ఎంచుకున్న ఖాతాలు:

en: _Select Subaccounts
te: _ఉపఖాతాలను ఎంచుకో

en: Select _All
te: అన్నీ_ఎంచుకో

en: Date Range
te: తేదీ విస్తృతి

en: _Select All
te: _అన్నీ ఎంచుకో

en: Select _Range
te: విస్తృతిని ఎంచుకో

note: Filter By Dialog, Date Tab, Start section
en: Start
te: ఆరంభం

en: _Earliest
te: _అతిత్వరిత

en: Cho_ose Date
te: తేదీ ఎం_చుకో

en: Toda_y
te: నే_డు

en: _Latest
te: _తాజా

note: Filter By Dialog, Date Tab, End section
en: End
te: ముగింపు

en: C_hoose Date
te: తేదీ ఎం_చుకో

en: _Today
te: _నేడు

en: Account Selection
te: ఖాతా ఎంపిక

en: Choose File Name for Export
te: ఎగుమతి కోసం ఫైల్ పేరు ఎంచుకో

en: Export Now…
te: ఇప్పుడు ఎగుమతి చేయి.…

en: Summary
te: సారాంశం

en: Export Summary
te: ఎగుమతి సారాంశం

en: Select File for Import
te: దిగుమతి చేయడానికి ఫైల్‌ను ఎంపిక చేసుకో

en: Fixed-Width
te: స్ధిర-వెడల్పు

en: Space
te: అంతరం

en: Tab
te: టాబ్

en: Hyphen (-)
te: హైఫన్ (-)

en: Date Format
te: డేటా ఆకృతి

en: Skip Errors
te: దోషాలను దాటివేయి

en: CSV Transaction Import
te: CSV లావాదేవీ దిగుమతి

en: Transaction Import Assistant
te: లావాదేవీ దిగుమతి అసిస్టెంట్

en: Account ID
te: ఖాతా ID

en: Error text.
te: దోషం టెక్స్ట్.

en: Change GnuCash _Account…
te: GnuCash _ఖాతాను మార్చు

en: Transaction Information
te: లావాదేవీ సమాచారం

en: Match Transactions
te: లావాదేవీలను సరిచేయి

en: New Account Hierarchy Setup
te: కొత్త ఖాతా వర్గక్రమం అమరిక

en: Choose Currency
te: కరెన్సీని ఎంచుకో

en: <b>Categories</b>
te: <b>వర్గాలు</b>

en: C_lear All
te: అన్నీ శు_భ్రం చేయి

en: <b>Category Description</b>
te: <b>వర్గం వివరణ</b>

en: Choose accounts to create
te: సృష్టించడానికి ఖాతాలు ఎంచుకో

en: Setup selected accounts
te: ఎంచుకున్న ఖాతాలను అమర్చు

en: Press 'Apply' to create your new accounts. You will then be able to save them to a file or database.
    
    Press 'Back' to review your selections.
    
    Press 'Cancel' to close this dialog without creating any new accounts.
te: మీ కొత్త ఖాతాలను రూపొందించేందుకు 'వర్తింపచేయి'ని నొక్కు. అప్పుడు మీరు ఫైల్‌కు లేదా డేటాబేస్‌కు వాటిని సేవ్ చేయడం సాధ్యపడుతుంది.
    
    మీ ఎంపికలను సమీక్షించడానికి 'వెనుకకు'ను నొక్కు.
    
    ఎలాంటి కొత్త ఖాతాలను రూపొందించకుండా ఈ సంభాషణను మూసివేయడానికి 'రద్దు చేయి'ని నొక్కు.

en: Finish Account Setup
te: ఖాతా అమరికను ముగించు

en: Months
te: నెలలు

en: Years
te: సంవత్సరాలు

en: Current Year
te: ప్రస్తుత ఏడాది

en: Now + 1 Year
te: ఇప్పుడు + 1 ఏడాది

en: Whole Loan
te: పూర్తి రుణం

en: Interest Rate
te: వడ్డీ రేటు

en: APR (Compounded Daily)
te: APR (రోజూ సమ్మేళనం చేయబడుతాయి)

en: APR (Compounded Weekly)
te: APR (ప్రతి వారమూ సమ్మేళనం చేయబడుతాయి)

en: APR (Compounded Monthly)
te: APR (ప్రతి నెలా సమ్మేళనం చేయబడుతాయి)

en: APR (Compounded Quarterly)
te: APR (మూడు నెలలకోసారి సమ్మేళనం చేయబడుతాయి)

en: APR (Compounded Annually)
te: APR (ఏడాదికోసారి సమ్మేళనం చేయబడుతాయి)

en: Fixed Rate
te: నిర్ణీత రేట్

en: 3/1 Year ARM
te: 3/1 ఏడాది ARM

en: 5/1 Year ARM
te: 5/1 ఏడాది ARM

en: 7/1 Year ARM
te: 7/1 ఏడాది ARM

en: 10/1 Year ARM
te: 10/1 ఏడాది ARM

en: This is a step-by-step method for creating a loan repayment within GnuCash. In this assistant, you can input the details of your loan and its repayment along with the details of its payback. Using that information, the appropriate Scheduled Transactions will be created.
    
    If you make a mistake or want to make changes later, you can edit the created Scheduled Transactions directly.
te: ఇది Gnuక్యాష్ పరిధిలో రుణం తిరిగి చెల్లింపును రూపొందించడానికి దశల వారీ విధానం. ఈ అసిస్టెంట్‌లో, మీరు మీ రుణం, దానిని తిరిగి చెల్లించే వివరాలతో పాటు ప్రవేశపెట్టాలి. ఆ సమాచారాన్ని ఉపయోగించుకుని, సముచిత షెడ్యూల్ చేసిన లావాదేవీలు రూపొందించబడుతాయి.
    
    మీరు పొరపాటు చేసి, తర్వాత మార్పులను చేయాలని కోరుకుంటే, షెడ్యూల్ చేసిన లావాదేవీలను మీరు నేరుగా సరిచేయవచ్చు.

en: Loan / Mortgage Repayment Setup
te: లోన్/తనఖా తిరిగి చెల్లింపు ఏర్పాటు

en: Enter the Loan Details, as a minimum enter a valid Loan Account and Amount.
te: రుణం వివరాలను ప్రవేశపెట్టు, కనిష్ఠంగా ఒక చెల్లుబాటు రుణం ఖాతా మరియు మొత్తంను ప్రవేశపెట్టు.

en: Start Date
te: ప్రారంభ తేదీ

en: Loan Account
te: ఋణ ఖాతా

en: Months Remaining
te: మిగిలిన నెలలు

en: Interest Rate Change Frequency
te: వడ్డీరేటు మార్పు పౌనపున్యం

en: Loan Details
te: రుణం వివరాలు

en: Loan Repayment Options
te: రుణం తిరిగి చెల్లింపు ఐచ్చికాలు

en: Principal To
te: అసలు గమ్యం

en: Interest To
te: వడ్డీకి

en: Repayment Frequency
te: తిరిగి చెల్లింపు పౌనఃపున్యం

en: Loan Repayment
te: రుణం తిరిగి చెల్లింపు

en: Payment To (Escrow)
te: చెల్లింపు గమ్యం (ప్రతిబంధకం)

en: Payment From (Escrow)
te: చెల్లింపు ప్రారంభం (ప్రతిబంధకం)

en: Specify Source Account
te: మూలం ఖాతాను నిర్దేశించు

en: Use Escrow Account
te: ప్రతిబంధ ఖాతాను ఉపయోగించు

en: Part of Payment Transaction
te: లావాదేవీల చెల్లింపులో భాగం

en: Payment Frequency
te: చెల్లింపు పౌనఃపున్యం

en: Previous Option
te: పూర్వ ఐచ్చికం

en: Next Option
te: తదుపరి ఐచ్చికం

en: Loan Payment
te: రుణం చెల్లింపు

en: End Date
te: ముగింపు తేదీ

en: Loan Review
te: రుణ సమీక్ష

en: Schedule added successfully.
te: షెడ్యూల్ విజయవంతంగా జోడించబడింది.

en: Loan Summary
te: రుణ సారాంశం

en: QIF Import Assistant
te: QIF దిగుమతి అసిస్టెంట్

en: Import QIF files
te: QIF ఫైళ్ళను దిగుమతి చేసుకో

en: Select a QIF file to load
te: లోడ్‌చేయడానికి QIF ఫైల్‌ను ఎంచుకో

en: _Start
te: _ప్రారంభించు

en: Load QIF files
te: QIF ఫైళ్ళను లోడ్‌చేయి

en: The QIF file format does not specify which order the day, month, and year components of a date are printed. In most cases, it is possible to automatically determine which format is in use in a particular file. However, in the file you have just imported there exist more than one possible format that fits the data.
    
    Please select a date format for the file. QIF files created by European software are likely to be in "d-m-y" or day-month-year format, where US QIF files are likely to be "m-d-y" or month-day-year.
te: ఒక తేదీలోని రోజు, మాసం, ఏడాది భాగాలను ఏ క్రమంలో ముద్రించాలనే దానిని QIF ఫైల్ ఫార్మట్ పేర్కొనదు. చాలా సందర్భాల్లో, ఒక ప్రత్యేకించిన ఫైల్‌లో ఏ ఫార్మట్‌ ఉపయోగంలో ఉందనే విషయాన్ని స్వయంచాలకంగా నిర్ధారించడం సాధ్యపడుతుంది. అయినప్పటికీ, మీరు ఇప్పుడే దిగుమతి చేసిన ఫైల్‌లో డేటాకు సరిపోయే ఫార్మట్ ఒకటికన్నా ఎక్కువగా ఉంటుంది.
    
    దయచేసి ఫైల్ కోసం తేదీ ఫార్మట్‌ను ఎంపిక చేసుకోండి. యురోపియన్ సాఫ్ట్‌వేర్ రూపొందించిన QIF ఫైళ్లు "d-m-y" లేదా తేదీ-మాసం-ఏడాది ఫార్మట్లో అమెరికా QIF ఫైళ్లు "m-d-y" లేదా మాసం-తేదీ-ఏడాది ఫార్మట్లో ఉండవచ్చు.

en: Click "Back" to cancel the loading of this file and choose another.
te: ఈ ఫైల్‌ లోడింగ్ రద్దు చేసేందుకు "వెనుకకు "ను క్లిక్ చేసి, మరొక దానిని ఎంచుకో

en: Set a date format for this QIF file
te: ఈ QIF ఫైల్ కోసం తేదీ ఆకృతిని అమర్చు

en: The QIF file that you just loaded appears to contain transactions for just one account, but the file does not specify a name for that account.
    
    Please enter a name for the account. If the file was exported from another accounting program, you should use the same account name that was used in that program.
te: మీరు ఇప్పుడే లోడ్ చేసిన QIF ఫైల్ కేవలం ఒక ఖాతాకు మాత్రమే లావాదేవీలను కలిగి ఉన్నట్టు కనిపిస్తోంది. కానీ ఆ ఖాతా కోసం పేరును ఫైల్ పేర్కొనలేదు.
    
    దయచేసి ఖాతాకు ఒక పేరును ప్రవేశపెట్టు. మరో ఖాతా ప్రోగ్రామ్ నుంచి ఫైల్ ఎగుమతి అయితే, ఆ ప్రోగ్రామ్‌లో ఉపయోగించే అదే ఖాతా పేరును మీరు ఉపయోగించాలి.

en: Account name
te: ఖాతా పేరు

en: Set the default QIF account name
te: అప్రమేయ QIF ఖాతా పేరును అమర్చు

en: _Unload selected file
te: _ ఎంచుకున్నఫైల్‌ను దించు

en: _Load another file
te: _మరొక ఫైల్‌ను లోడ్‌చేయి

en: QIF files you have loaded
te: మీరు లోడ్‌చేసిన QIF ఫైళ్ళు

en: On the next page, the accounts in your QIF files and any stocks or mutual funds you own will be matched with GnuCash accounts. If a GnuCash account already exists with the same name, or a similar name and compatible type, that account will be used as a match; otherwise, GnuCash will create a new account with the same name and type as the QIF account. If you do not like the suggested GnuCash account, double-click to change it.
    
    Note that GnuCash will be creating many accounts that did not exist on your other personal finance program, including a separate account for each stock you own, separate accounts for the brokerage commissions, special "Equity" accounts (subaccounts of Retained Earnings, by default) which are the source of your opening balances, etc. All of these accounts will appear on the next page so you can change them if you want to, but it is safe to leave them alone.
te: తర్వాతి పేజీలో, మీ QIF ఫైళ్ళలో ఖాతాలు, మీరు కలిగిన ఏదైనా స్టాక్‌లు లేక పరస్పర నిధులు GnuCash ఖాతాలతో సరిపోలిక చేయబడతాయి. GnuCash ఖాతా అదే పేరుతో అప్పటికే ఉంటే లేకుంటే అదే రకమైన పేరు, అనుగుణమైన రకంగా ఉంటే, ఆ ఖాతా సరిపోలికగా ఉపయోగించబడుతుంది; లేకపోతే, QIF ఖాతాలా అదే పేరు, రకంతో కొత్త ఖాతాను GnuCash సృష్టిస్తుంది. సూచిత GnuCash ఖాతాను మీరు ఇష్టపడకపోతే, దానిని మార్చడానికి డబుల్ క్లిక్ చేయి.
    
    మీ ఇతర వ్యక్తిగత ఆర్థిక కార్యక్రమంలో లేని అనేక ఖాతాలను GnuCash సృష్టిస్తుందని తెలుసుకో. ఇందులో మీ సొంతమైన ప్రతి స్టాక్ కోసం వేరు ఖాతా, బ్రోకరేజ్ కమిషన్ల కోసం వేరు ఖాతాలు, మీ ప్రారంభ నిల్వలు తదితరాల మూలమైన ప్రత్యేక "ఈక్విటీ" ఖాతాలు (అప్రమేయంగా నిలుపుకున్న రాబడుల ఉపఖాతాలు) ఉన్నాయి. ఈ ఖాతాలన్నీ తర్వాతి పేజీలో కనిపిస్తాయి. కాబట్టి మీరు కోరుకుంటే వాటిని మార్చగలరు కానీ వాటిని ఒంటరిగా వదిలేయడం సురక్షితమవుతుంది.

en: Accounts and stock holdings
te: ఖాతాల మరియు స్టాక్ హోల్డింగ్స్

en: Matchings selected
te: సరిపోలికలు ఎంచుకోబడినవి

en: Match QIF accounts with GnuCash accounts
te: GnuCash ఖాతాలతో QIF ఖాతాలను సరిపోల్చు

en: GnuCash uses separate Income and Expense accounts rather than categories to classify your transactions. Each of the categories in your QIF file will be converted to a GnuCash account.
    
    On the next page, you will have an opportunity to look at the suggested matches between QIF categories and GnuCash accounts. You may change matches that you do not like by double-clicking on the line containing the category name.
    
    If you change your mind later, you can reorganize the account structure safely within GnuCash.
te: మీ లావాదేవీలను వర్గీకరించడానికి వర్గాల కన్నా వేర్వేరు ఆదాయం, వ్యయ ఖాతాలను GnuCash ఉపయోగిస్తుంది. మీ QIF ఫైల్‌లోని వర్గాల్లో ఒక్కొక్కటి GnuCash ఖాతాగా పరివర్తించబడుతుంది.
    
    తర్వాతి పేజీలో, QIF విభాగాలు, GnuCash ఖాతాల మధ్య సూచిత సరిపోలికల వద్ద చూసేందుకు మీకు అవకాశం ఉంటుంది. వర్గం పేరును కలిగిన నిలువువరుస మీద డబుల్ క్లిక్ చేయడం ద్వారా మీకు ఇష్టం లేని సరిపోలికలను మీరు మార్చవచ్చు.
    
    మీరు తర్వాత మీ మనసులు మార్చుకుంటే, మీరు ఖాతా నిర్మాణాన్ని GnuCash పరిధిలో సురక్షితంగా పునర్వ్యవస్థీకరించవచ్చు.

en: Income and Expense categories
te: ఆదాయం మరియు ఖర్చు వర్గాలు

en: Match QIF categories with GnuCash accounts
te: QIF వర్గాలను GnuCash ఖాతాలతో సరిపోల్చు

en: Payees and memos
te: స్వీకర్తలు, మెమోలు

en: Match payees/memos to GnuCash accounts
te: చెల్లింపులు/మెమోలను GnuCash ఖాతాలకు సరిపోల్చు

en: The QIF importer cannot currently handle multi-currency QIF files. All the accounts you are importing must be denominated in the same currency.
te: QIF దిగుమతిదారు ప్రస్తుతం బహుళ కరెన్సీ QIF ఫైళ్ళను నిర్వహించలేదు. మీరు దిగుమతి చేస్తున్న అన్ని ఖాతాలు అదే కరెన్సీలో వర్గీకరించబడతాయి.

en: _Select the currency to use for all imported transactions:
te: _అన్ని దిగుమతి చేసిన లావాదేవీల కోసం ఊపయోగించేందుకు కరెన్సీని ఎంచుకో

en: Since you are creating a new file, you will next see a dialog for setting book options. These can affect how GnuCash imports transactions. If you come back to this page without cancelling and starting over, the dialog for setting book options will not be shown a second time when you go forward. You can access it directly from the menu via File->Properties.
te: మీరు ఒక కొత్త ఫైల్‌ను రూపొందిస్తున్నందున, పుస్తక ఐచ్చికాలను అమర్చడం కోసం మీకు ఒక సంభాషణ పక్కన కనిపిస్తుంది. ఇవి Gnuక్యాష్ లావాదేవీలను ఎలా దిగుమతి చేస్తుందనే దానిని ప్రభావితం చేయగలదు. రద్దు చేసి, మళ్లీ ప్రారంభించకుండా ఈ పేజీకి మీరు తిరిగి వస్తే, సెటింగ్ పుస్తకం ఐచ్చికాలకు సంభాషణ మీరు ముందుకు వెళ్లేటప్పుడు రెండోసారి చూపించబడదు. దీనిని మీరు ఫైల్->ప్రాపర్టీస్ ద్వారా మెనూ నుంచి నేరుగా తిరిగి ప్రాప్తించుకోగలరు.

en: Choose the QIF file currency and select Book Options
te: QIF ఫైల్ కరెన్సీని ఎంచుకుని, పుస్తక ఐచ్చికాలను ఎంపిక చేసుకో

en: Tradable commodities
te: వర్తకం చేయగల సరకులు

en: _Start Import
te: _దిగుమతిని ప్రారంభించు

en: QIF Import
te: QIF దిగుమతి

en: Match existing transactions
te: ఉన్న లావాదేవీలను సరిపోల్చు

en: _Possible matches for the selected transaction
te: _ఎంచుకున్న లావాదేవీ కోసం _సాధ్యపడే సరిపోలికలు

en: Select possible duplicates
te: సాధ్యపడే నకీలీలను ఎంచుకో

en: Click "Apply" to import data from the staging area and update your GnuCash accounts. The account and category matching information you have entered will be saved and used for defaults the next time you use the QIF import facility.
    
    Click "Back" to review your account and category matchings, to change currency and security settings for new accounts, or to add more files to the staging area.
    
    Click "Cancel" to abort the QIF import process.
te: స్టేజింగ్ ప్రాంతం నుంచి డేటాను దిగుమతి చేసుకోవడానికి "అనువర్తించు"ను క్లిక్ చేసి, మీ Gnuక్యాష్ ఖాతాలను నవీకరించు. మీరు ప్రవేశపెట్టిన ఖాతా మరియు విభాగం పొంతన సమాచారం సేవ్ చేయబడి, తర్వాత ఎపుడైనా మీరు QIF దిగుమతి సదుపాయాన్ని ఉపయోగించే టప్పుడు అప్రమేయాల కోసం ఉపయోగించబడుతుంది.
    
    ఖాతా మరియు విభాగం పొంతనను సమీక్షించడానికి, కరెన్సీని, కొత్త ఖాతాలకు భద్రతా సెటింగ్‌లను మార్చడానికి,లేదా స్టేజింగ్ ప్రాంతానికి మరిన్ని ఫైళ్లను జోడించడానికి "వెనక్కువెళ్లు"ను క్లిక్ చేయి.
    
    QIF దిగుమతి ప్రక్రియను త్యజించడానికి "రద్దు చేయి"ని క్లిక్ చేయి.

en: Update your GnuCash accounts
te: మీ GnuCash ఖాతాలను నవీకరించు

en: Summary Text
te: సారాంశం టెక్స్ట్

en: Qif Import Summary
te: Qif దిగుమతి సారాంశం

en: Stock Split Assistant
te: స్టాకు విభజన సహాయకుడు

en: This assistant will help you record a stock split or stock merger.
te: స్టాకు విభజన లేదా స్టాకు విలీనాన్ని రికార్డు చేసేందుకు ఈ సహాయకుడు మీకు సహాయపడుతారు.

en: Select the account for which you want to record a stock split or merger.
te: మీరు స్టాక్ చీలిక లేదా విలీనాన్ని రికార్డు చేయాలనుకునే ఖాతాను ఎంచుకోగలరు.

en: Stock Split Account
te: స్టాకు విభజన ఖాతా

en: Enter the date and the number of shares you gained or lost from the stock split or merger. For stock mergers (negative splits) use a negative value for the share distribution. You can also enter a description of the transaction, or accept the default one.
te: తేదీ, స్టాక్ చీలిక లేక విలీనం నుంచి మీరు లాభపడిన లేదా నష్టపోయిన వాటాల సంఖ్యను ప్రవేశపెట్టు. స్టాక్ విలీనాలు (తక్కువ చీలికలు) కోసం వాటా పంపిణీకోసం తక్కువ విలువను ఉపయోగించు. లావాదేవీకి వివరణను కూడా ప్రవేశపెట్టగలరు లేదా అప్రమేయాన్ని సమ్మతించగలరు..

en: _Date
te: _తేదీ

en: Desc_ription
te: వివ_రణ

en: Stock Split
te: స్టాక్ చీలిక

en: If you want to record a stock price for the split, enter it below. You may safely leave it blank.
te: చీలిక కోసం స్టాక్ ధరను రికార్డు చేయాలనుకుంటే, దానిని దిగువన ప్రవేశపెట్టు. సురక్షితంగా మీరు దీనిని ఖాళీగా ఉంచవచ్చు.

en: Currenc_y
te: ద్ర_వ్యం

en: Stock Split Details
te: స్టాక్ చీలిక వివరాలు

en: _Memo
te: _మెమో

note: Default memo text for the remains of a stock split
en: Cash in lieu
te: దానికి బదులు నగదు

en: <b>_Income Account</b>
te: <b>_ఆదాయం ఖాతా</b>

en: <b>A_sset Account</b>
te: <b>ఆ_స్తి ఖాతా</b>

note: Dialog title for the remains of a stock split
en: Cash In Lieu
te: దీనికి బదులు డబ్బు

en: Stock Split Finish
te: స్టాకు విభజన పూర్తి

en: Transaction Details
te: లావాదేవీ వివరాలు

en: Cash
te: నగదు

en: Brokerage Fees
te: దళారీ రుసుము

en: Introduction placeholder
te: పరిచయ ప్లేస్‌హోల్డర్

en: Title placeholder
te: శీర్షిక ప్లేస్‌హోల్డర్

en: _Edit list of encodings
te: _ఎన్‌కోడింగ్‌ల జాబితాను సవరించు

en: Convert the file
te: ఫైల్‌ను మార్పిడిచేయి

en: finish placeholder
te: పూర్తి ప్లేస్‌హోల్డర్

en: Finish GnuCash Datafile Import
te: GnuCash డేటాఫైల్‌ దిగుమతిని పూర్తిచేయి

en: Edit the list of encodings
te: ఎన్‌కోడింగ్‌ల జాబితాను సవరించు

en: <b>S_ystem input encodings</b>
te: <b>వ్య_వస్థ ఇన్‌పుట్ ఎన్‌కోడింగ్‌లు</b>

en: <b>_Custom encoding</b>
te: <b>_అనుకూల ఎన్‌‌కోడింగ్</b>

en: <b>_Selected encodings</b>
te: <b>ఎంచుకున్న ఎన్‌కోడింగులు </b>

en: Preferences
te: అభీష్టాలు

note: Preferences Dialog, General Tab
en: General
te: సాధారణం

en: Enable extra _buttons
te: అదనపు_బటన్లను చేతనపరచు

en: _Open in new window
te: _కొత్త విండోలో తెరువు

en: If checked, each invoice will be opened in its own top level window. If clear, the invoice will be opened in the current window.
te: చెక్ చేస్తే, ప్రతి ఇన్‌వాయిస్ దాని సొంత పై స్థాయి విండోకు తెరవబడుతుంది. శుభ్రం చేస్తే, ఇన్‌వాయిస్ ప్రస్తుత విండోలో తెరవబడుతుంది.

en: _Accumulate splits on post
te: _నమోదులో చీలికలను సంచితం చేయి

en: Whether multiple entries in an invoice which transfer to the same account should be accumulated into a single split by default. This setting can be changed in the Post dialog.
te: ఒకే ఖాతాకు బదిలీ అయ్యే ఇన్వాయిస్‌లోని బహుళ నమోదులు అప్రమేయంతో ఒక చీలికలోకి సంచితం చేయాలా? ఈ అమరిక పోస్ట్ సంభాషణలో మార్చబడగలదు.

en: <b>Invoices</b>
te: <b>ఇన్వాయిస్‌లు</b>

en: Whether to display the list of Bills Due at startup.
te: ప్రారంభంలో బాకీ బిల్లుల జాబితాను ప్రదర్శించాలా

en: _Tax included
te: _పన్నుతో సహా

en: Whether tax is included by default in entries on Bills. This setting is inherited by new customers and vendors.
te: బిల్లులపై నమోదులలో పన్ను అప్రమేయంగా చేర్చబడుతుందా. కొత్త ఖాతాదారులు, వర్తకులతో ఈ అమరిక స్వతస్సిద్ధంగా ఉంటుంది.

en: <b>Bills</b>
te: <b>బిల్లులు</b>

en: _Notify when due
te: _ఎప్పుడు బాకీ అని ప్రకటించు

en: Ta_x included
te: పన్నుతో సహా

en: Whether tax is included by default in entries on Invoices. This setting is inherited by new customers and vendors.
te: ఇన్వాయిస్‌లపై నమోదులలో పన్ను అప్రమేయంగా చేర్చబడుతుందా. ఈ అమరిక కొత్త ఖాతాదారులు, వ్యాపారులతో స్వతస్సిద్ధంగా ఉంటుంది.

en: Days in ad_vance
te: _ముందస్తుగా రోజులు

en: How many days in the future to warn about Bills coming due.
te: బిల్లులు బాకీ పడడం గురించి భవిష్యత్తులో ఎన్ని రోజుల ముందు హెచ్చరించాలి?

en: _Days in advance
te: _ముందస్తుగా రోజులు

en: Default
te: అప్రమేయం

en: Delete Account
te: ఖాతాను తొలగించు

en: <b>Sub-accounts</b>
te: <b>ఉప-ఖాతాలు</b>

en: _Move to
te: _కు తరలించు

en: M_ove to
te: కు త_రలించు

en: Delete all _transactions
te: అన్ని _ లావాదేవీలను తొలగించు

en: This account contains transactions. What would you like to do with these transactions?
te: ఈ ఖాతా లావాదేవీలను కలిగి ఉంది. ఈ ఉపఖాతాలతో మీరు ఏమి చేయాలనుకుంటున్నారు?

en: This account contains read-only transactions which may not be deleted.
te: ఈ ఖాతా తొలగించ వీలు లేకపోవచ్చనే పఠిత లావాదేవీలను కలిగిఉంది.

en: <b>Sub-account Transactions</b>
te: <b>ఉప¬-ఖాతా లావాదేవీలు </b>

en: One or more sub-accounts contain read-only transactions which may not be deleted.
te: ఒకటి లేదా ఎక్కువ ఉప-ఖాతాలు తొలగించలేక పోవచ్చనే పఠిత లావాదేవీలు కలిగి ఉన్నాయి

en: _Default
te: _ అప్రమేయం

en: Account Type
te: ఖాతారకం

en: Show _hidden accounts
te: భద్రపరచిన ఖాతాలు_చూపించు

en: Show _zero total accounts
te: శూన్య మొత్తం ఖాతాలు_ చూపించు

en: Show accounts which have a zero total value.
te: జీరో మొత్తం విలువ కలిగిన ఖాతాలను చూపించు.

en: Use Commodity Value
te: సరకు విలువను ఉపయోగించు

en: _Help
te: _సహాయం

en: Identification
te: గుర్తింపు

en: Account _name
te: ఖాతా_పేరు

en: _Account code
te: _ఖాతా సంకేతం

en: _Description
te: _ వివరణ

en: Smallest _fraction
te: అత్యంత చిన్న_భాగం

en: Account _Color
te: ఖాతా_రంగు

en: No_tes
te: గమ_నికలు

en: Smallest fraction of this commodity that can be referenced.
te: ఈ సరుకులో ప్రస్తావించగల అత్యంత చిన్న భాగం

en: _Parent Account
te: _మాతృక ఖాతా

en: Placeholde_r
te: స్ధలదా_రు

en: This account is present solely as a placeholder in the hierarchy. Transactions may not be posted to this account, only to sub-accounts of this account.
te: ఈ ఖాతా పూర్తిగా క్రమశ్రేణిలోని ప్లేస్‌హోల్డర్‌గా ఉంటుంది. లావాదేవీలను ఈ ఖాతాకు పోస్ట్ చేయకపోవచ్చు. ఈ ఖాతా ఉప ఖాతాలకు మాత్రమే చేయబడుతుంది.

en: H_idden
te: దా_చిన

en: Ta_x related
te: ప_న్ను సంబంధిత

note: Translators: use the same words here as in 'Ta_x Report Options'.
en: Use Edit->Tax Report Options to set the tax-related flag and assign a tax code to this account.
te: పన్ను- సాపేక్ష ఫ్లాగ్ అమర్చేందుకు, ఈ ఖాతాకు పన్ను సంకేతాన్ని కేటాయించేందుకు Edit->Tax Report ఇచ్ఛికాన్ని ఉపయోగించు.

en: <b>Balance Information</b>
te: <b>నిల్వ సమాచారం</b>

en: <b>Initial Balance Transfer</b>
te: <b>ప్రారంభ నిల్వ బదిలీ</b>

en: _Balance
te: _నిల్వ

en: _Use equity 'Opening Balances' account
te: _ఈక్వీటి 'ప్రారంభ నిల్వలు' ఖాతాను ఉపయోగించు

en: _Select transfer account
te: _బదిలీ ఖాతాను ఎంచుకో

en: Renumber sub-accounts
te: ఉప-ఖాతాలను తిరిగి సంఖ్యపరచు

en: _Renumber
te: _తిరిగి సంఖ్యపరచు

en: Prefix
te: ప్రిఫిక్స్

en: Examples
te: ఉదాహరణలు

en: _Show documentation
te: _డాక్యుమెంటేషన్‌ను చూపించు

en: _Reconciled
te: _సమన్వితం

en: _Cleared
te: _శుభ్రపరచిన

en: When the status is not specified in a QIF file, the transactions are marked as cleared.
te: స్థితి QIF ఫైల్‌లో నిర్దేశించబడకుంటే, ఆ లావాదేవీలు శుభ్రపరచినవిగా గుర్తు వేయబడతాయి.

en: _Not cleared
te: _శుభ్రపరచని

en: When the status is not specified in a QIF file, the transactions are marked as not cleared.
te: స్థితి QIF ఫైల్‌లో నిర్దేశించబడకుంటే, ఆ లావాదేవీలు పరిష్కరించనివిగా గుర్తు వేయబడతాయి.

en: Default transaction status (overridden by the status given by the QIF file)
te: అప్రమేయ లావాదేవీల స్థితి (QIF ఫైల్ ద్వారా ఇచ్చిన స్థితితో అధిగమించబడింది)

en: Select Account
te: ఖాతా ఎంచుకో

en: _Select or add a GnuCash account:
te: _ GnuCash ఖాతాను _ఎంచుకో లేదా చేర్చు

en: Import transactions from text file
te: Text ఫైల్‌ నుంచి లావాదేవీని దిగుమతి చేయి

en: 1. Choose the file to import
te: 1. దిగుమతికి ఫైల్‌ను ఎంచుకో

en: Import bill CSV data
te: CSV డేటా బిల్లును దిగుమతి చేయి

en: Import invoice CSV data
te: CSV డేటా ఇన్వాయిస్‌ దిగుమతి చేయి

en: 2. Select import type
te: 2. దిగుమతి రకం ఎంచుకో

en: Semicolon separated
te: సేమీకోలన్ వేరుచేయబడింది

en: Comma separated
te: కామా వేరుచేయబడింది

en: Semicolon separated with quotes
te: ధర అంచనాలతో వేరు చేసిన సెమీ కోలన్లు

en: Comma separated with quotes
te: ధర అంచనాలతో వేరు చేసిన కామాలు

en: 3. Select import options
te: 3. దిగుమతి ఐచ్ఛికాలను ఎంచుకో

en: 4. Preview
te: 4. మునుజూపు

en: Open imported documents in tabs
te: ట్యాబ్‌లో దిగుమతి చేసిన డాక్యుమెంట్లను తెరువు

en: Don't open imported documents in tabs
te: ట్యాబ్‌లలో దిగుమతి చేసిన డాక్యుమెంట్లను తెరవకు

en: 5. Afterwards
te: 5. తర్వాతి నుంచి

en: The percentage discount applied for early payment.
te: ముందస్తు చెల్లింపుకోసం అనువర్తింపజేసే తగ్గింపు శాతం

en: The number of days after the post date during which a discount will be applied for early payment.
te: ముందస్తు చెల్లింపు కోసం తగ్గింపును అనువర్తించే సమయంలో నమోదు తేదీ తర్వాత రోజుల సంఖ్య

en: The number of days to pay the bill after the post date.
te: నమోదు తేదీ తర్వాత బిల్లు చెల్లింపునకు రోజుల సంఖ్య

en: The cutoff day for applying bills to the next month. After the cutoff, bills are applied to the following month. Negative values count backwards from the end of the month.
te: మరుసటి నెలకు బిల్లులను వర్తింపజేయడానికి కటాఫ్ తేదీ. కటాఫ్ తర్వాత, బిల్లులు తర్వాతి నెలకు వర్తింపజేయబడుతాయి. నెగటివ్ విలువలు నెల చివరి నుంచి వెనక్కు లెక్కించబడుతాయి.

en: The discount percentage applied if paid early.
te: ముందుగా చెల్లిస్తే, వర్తింపజేసిన తగ్గింపు శాతం

en: The last day of the month for the early payment discount.
te: ముందస్తు చెల్లింపు తగ్గింపు కోసం నెలలో చివరి దినం

en: The day of the month bills are due
te: నెల బిల్లులు బాకీ పడిన తేదీ

en: Table
te: పట్టిక

en: Terms
te: నియమాలు

en: Delete the current Billing Term
te: ప్రస్తుత బిల్లింగ్ నియమం తొలగించు

en: _New
te: _కొత్త

en: Create a new Billing Term
te: కొత్త బిల్లింగ్ నియమాలు సృష్టించు

en: <b>Term Definition</b>
te: <b> నియమం నిర్వచనం</b>

en: De_scription
te: వి_వరణ

en: _Type
te: _రకం

en: The description of the Billing Term, printed on invoices
te: ఇన్వాయిస్‌ల మీద ముద్రించిన బిల్లింగ్ నియమం వివరణ

en: _Edit
te: _సవరించు

en: Edit the current Billing Term
te: ప్రస్తుత బిల్లింగ్ నియమాన్ని సవరించు

en: Close this window
te: ఈ విండోను మూయి

en: Cancel your changes
te: మీ మార్పులు రద్దుచేయి

en: Commit this Billing Term
te: ఈ బిల్లింగ్ నియమం చేయి

en: The internal name of the Billing Term.
te: బిల్లింగ్ నియమం అంతర్గత పేరు

en: <b>New Billing Term</b>
te: <b>కొత్త బిల్లింగ్ నియమం</b>

en: _Name
te: _పేరు

en: Income Total
te: ఆదాయం మొత్తం

en: Expense Total
te: వ్యయం మొత్తం

en: Choose Owner Dialog
te: యజమాని సంభాషణను ఎంచుకో

en: Securities
te: భద్రతలు

en: Show National Currencies
te: జాతీయ ద్రవ్యాలను చూపించు

en: Add a new commodity.
te: కొత్త సరుకును సృష్టించు.

en: Remove the current commodity.
te: ప్రస్తుత సరుకును తొలగించు.

en: Edit the current commodity.
te: ప్రస్తుత సరకును సరిచేయి.

en: Enter the full name of the commodity. Example: Cisco Systems Inc., or Apple Computer, Inc.
te: సరుకు పూర్తిపేరును ప్రవేశపెట్టు. ఉదా: సిస్కో సిస్టమ్స్ ఇంక్., లేదా యాపిల్ కంప్యూటర్, ఇంక్.

en: Enter the ticker symbol for the commodity (e.g. CSCO or AAPL). If you are retrieving quotes online, this field must exactly match the ticker symbol used by the quote source (including case).
te: సరకు (ఉదా. CSCO లేదా AAPL) కోసం టిక్కర్ సంకేతాన్ని ప్రవేశపెట్టు. కోట్లను ఆన్‌లైన్‌లో తిరిగి పొందాలంటే, ఈ క్షేత్రం కోట్ ఆధారం (సందర్భం సహా) ఉపయోగించిన టిక్కర్ సంకేతానికి సరిగ్గా సరిపోవాలి.

en: Enter a unique code used to identify the commodity. Or, you may safely leave this field blank.
te: సరుకును గుర్తించడానికి ఉపయోగించే ఏకైక సంకేతాన్ని‌ ప్రవేశపెట్టు. లేదా, ఈ క్షేత్రాన్ని సురక్షితంగా అలాగే ఖాళీగా ఉంచవచ్చు.

en: Enter the smallest fraction of the commodity which can be traded. For stocks which can only be traded in whole numbers, enter 1.
te: వర్తకం చేయాల్సిన సరుకులోని అత్యంత చిన్న భాగాన్ని ప్రవేశపెట్టు. పూర్తి సంఖ్యల్లో వర్తకం చేయగల స్టాక్‌ల కోసం 1 ని ప్రవేశపెట్టు.

en: <b>Quote Source Information</b>
te: <b>ధర అంచనా మూల సమాచారం</b>

en: Enter a display symbol. This can safely be left blank, in which case the ticker symbol or the currency ISO code will be used.
te: ఒక ప్రదర్శన సంకేతాన్ని ప్రవేశపెట్టు. దీనిని ఖాళీగా విడిచిపెట్టడం సురక్షితం, ఈ సందర్భంలో టికర్ సంకేతం లేదా ద్రవ్య ISO కోడ్ ఉపయోగించబడుతుంది.

en: Type of quote source
te: ధర అంచనా మూలం రకం

en: _Display symbol
te: _ప్రదర్శన సంకేతం

en: Time_zone
te: కాల_మండలం

en: _Unknown
te: _తెలియనిది

en: These are quote sources that were recently added to F::Q. GnuCash does not know if these sources retrieve information from a single site or from multiple sites on the internet.
te: ఇవి F::Qకు ఇటీవల జోడించిన కోట్ ఆధారాలు. ఇంటర్నెట్‌లో ఒక ఒంటరి సైట్ లేదా బహుళ సైట్ల నుంచి ఈ ఆధారాలు సమాచారాన్ని తిరిగి పొందుతుందా అని Gnuక్యాష్‌కు తెలియదు.

en: _Multiple
te: _ బహుళ

en: These are F::Q quote sources that retrieve information from multiple sites on the internet. If one of the sites is unavailable, F::Q will attempt to retrieve the information from another site.
te: ఇవి ఇంటర్నెట్‌లో అనేక సైట్ల నుంచి నుంచి సమాచారాన్ని తిరిగి పొందడానికి F::Q కోట్ ఆధారాలు. వీటిలో ఏదేని ఒక సైట్ అందుబాటులో లేకుంటే, మరో సైట్ నుంచి సమాచారాన్ని తిరిగి పొందడానికి F::Q ప్రయత్నిస్తుంది.

en: Si_ngle
te: ఒ_క

en: These are F::Q quote sources that retrieve information from a single site on the internet. If that site is unavailable, you will not be able to retrieve quotes.
te: ఇవి ఇంటర్నెట్‌లో ఒక ఒంటరి సైట్ నుంచి సమాచారాన్ని తిరిగి పొందడానికి F::Q కోట్ ఆధారాలు. ఆ సైట్ అందుబాటులో లేకుంటే, మీరు కోట్లను తిరిగి పొందడం సాధ్యం కాదు.

en: _Get Online Quotes
te: _ఆన్‌లైన్ ధర అంచనాలను పొందు

en: F_raction traded
te: వ_ర్తకం చేసిన భాగం

note: Again replace CUSIP by your National Securities Identifying Number.
en: ISIN, CUSI_P or other code
te: ISIN, CUSI_P లేదా ఇతర సంకేతం

en: _Symbol/abbreviation
te: _చిహ్నం/సంక్షేపం

en: _Full name
te: _పూర్తిపేరు

en: Warning: Finance::Quote not installed properly.
te: హెచ్చరిక: ఆర్ధికం:: ధర అంచనా సరిగ్గా ప్రతిష్ఠాపించబడలేదు

en: Select user information here…
te: ఇక్కడ వాడుకరి సమాచారం ఎంచుకో…

en: The customer ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
te: వినియోగదారు ID సంఖ్య. ఖాళీగా విడిచిపెడితే, ఒక అర్థవంతమైన సంఖ్య మీకోసం ఎంచుకోబడుతుంది.

en: Email
te: ఈ-మెయిల్

en: Billing Address
te: బిల్లింగ్ చిరునామా

en: Discount
te: తగ్గింపు

en: Tax Included
te: పన్నుతో సహా

en: Tax Table
te: పన్ను పట్టిక

en: Override the global Tax Table?
te: గ్లోబల్ పన్ను పట్టికను అధిగమిస్తుందా?

en: Billing Information
te: బిల్లింగ్ సమాచారం

en: Shipping Information
te: రవాణా సమాచారం

en: Shipping Address
te: రవాణా చిరునామా

note: Title of dialog
en: Import customers or vendors from text file
te: టెక్స్ట్ ఫైల్ నుంచి వినియోగదారులు లేదా వ్యాపారులను దిగుమతి చేయి

en: For importing customer lists.
te: వినియోగదారు జాబితాలను దిగుమతి చేయడం కోసం.

en: For importing vendor lists.
te: వ్యాపారి జాబితాలను దిగుమతి చేయడం కోసం.

en: <b>2. Select Import Type</b>
te: <b>2. దిగుమతి రకాన్ని ఎంపిక చేసుకో</b>

en: Exit the saved report configurations dialog
te: సేవ్ చేసిన నివేదిక ఆకృతీకరణల సంభాషణను నిష్క్రమింపచేయి

en: Question
te: ప్రశ్న

en: (none)
te: (ఏదీకాదు)

en: The employee ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
te: ఉద్యోగి ID సంఖ్య. ఖాళీగా విడిచిపెడితే, ఒక అర్థవంతమైన సంఖ్య మీకోసం ఎంచుకోబడుతుంది.

en: Payment Address
te: చెల్లింపు చిరునామా

en: Interface
te: ఇంటర్‌ఫేస్

en: Access Control List
te: నియంత్రణ జాబితాకు ప్రవేశం కల్పించు

en: Access Control
te: నియంత్రణకు ప్రవేశం కల్పించు

en: <b>File</b>
te: <b>ఫైల్</b>

en: Host
te: ఆతిథ్యకర్త

en: Database
te: డేటాబేస్

en: Password
te: అనుమతిపదం

en: <b>Database Connection</b>
te: <b>డేటాబేస్ అనుసంధానం</b>

en: Annual
te: వార్షికం

en: Semi-annual
te: అర్థ వార్షికం

en: Tri-annual
te: త్రై- వార్షికం

en: Quarterly
te: త్రైమాసికం

en: Bi-monthly
te: ద్వి-మాసం

en: Monthly
te: నెలవారీ

en: Semi-monthly
te: సగం_నెల వారీ

en: Bi-weekly
te: ద్వి-వారం

en: Weekly
te: వారంవారీ

en: Daily (360)
te: రోజూ (360)

en: Daily (365)
te: రోజూ (365)

en: Loan Repayment Calculator
te: ఋణం తిరిగి చెల్లింపు గణన పరికరం

en: <b>Calculations</b>
te: <b>లెక్కింపులు</b>

en: Payment periods
te: చెల్లింపు అవధులు

en: Interest rate
te: వడ్డీ రేటు

en: Present value
te: ప్రస్తుత విలువ

en: Periodic payment
te: ఆవర్తిత చెల్లింపు

en: Future value
te: భవిష్య విలువ

en: Clear the entry.
te: ఎంట్రీని శుభ్రం చేయి.

en: Calculate
te: లెక్కించు

en: Recalculate the (single) blank entry in the above fields.
te: పై క్షేత్రాలలో (ఒక) ఖాళీ నమోదును తిరిగి లెక్కించు

en: <b>Payment Options</b>
te: <b>చెల్లింపు ఐచ్ఛికాలు</b>

en: Payment Total
te: చెల్లింపు మొత్తం

en: Discrete
te: విచ్ఛిన్నం

en: Continuous
te: నిరంతర

en: Beginning
te: మొదలవుతోంది

en: When paid
te: చెల్లించినది ఎప్పుడు

en: Online
te: ఆన్‌‌లైన్

en: Please select or create an appropriate GnuCash account for:
te: దీనికోసం దయచేసి తగిన GnuCash ఖాతా ఎంచుకో లేక సృష్టించు:

en: Online account ID here…
te: ఆన్‌లైన్ ఖాతా ID ఇక్కడ…

en: Choose a format
te: ఆకృతిని ఎంచుకో

en: Format
te: ఆకృతి

en: Select matching existing transaction
te: ప్రస్తుత లావాదేవీని సరిపోలే దానిని ఎంచుకో

en: This transaction probably requires your intervention or it will be imported unbalanced.
te: ఈ లావాదేవీ బహుశా మీ జోక్యం కోరుకుంటోంది. లేకుంటే అది అసమతుల్యంగా దిగుమతి చేయబడుతుంది.

en: This transaction will be imported balanced (you may still want to double check the match or destination account).
te: ఈ లావాదేవీ సమతుల్యంగా దిగుమతి చేయబడుతుంది (అయినా మీరు సరిపోలిక లేక గమ్య ఖాతాను జంట పరిశీలన చేయాలనుకోవచ్చు).

en: This transaction requires your intervention or it will NOT be imported.
te: ఈ లావాదేవీ బహుశా మీ జోక్యం కోరుకుంటోంది. లేకుంటే అది అసమతుల్యంగా దిగుమతి చేయబడదు

en: Transaction List Help
te: లావాదేవీల జాబితా సహాయం

en: Colors
te: రంగులు

en: <b>Actions</b>
te: <b>చర్యలు</b>

en: Select "A" to add the transaction as new.
te: కొత్తదిగా లావాదేవీని చేర్చడానికి "A"ని ఎంచుకో

en: Select neither to skip the transaction (it won't be imported at all).
te: లావాదేవీని దాటవేసేందుకు ఏదీకాదును ఎంచుకో (అది ఎప్పటికీ దేనినీ దిగుమతి చేయదు)

en: Red
te: ఎరుపు

en: Yellow
te: పసుపు

en: Green
te: పచ్చ

en: _Notes
te: _గమనికలు

en: Generic import transaction matcher
te: ముడి దిగుమతి లావాదేవీ సరిపోలిక

en: Posted Account
te: నమోదిత ఖాతా

en: Invoice Information
te: ఇన్వాయిస్‌ సమాచారం

en: (owner)
te: (యజమాని)

en: Default Chargeback Project
te: అప్రమేయ చార్జ్‌వెనుకకు ప్రాజెక్ట్

en: Additional to Card
te: కార్డుకు అదనం

en: Extra Payments
te: అదనపు చెల్లింపులు

en: The invoice ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you.
te: ఇన్‌వాయిస్ ID సంఖ్య. ఖాళీగా విడిచిపెడితే, ఒక అర్థవంతమైన సంఖ్య మీకోసం ఎంచుకోబడుతుంది.

en: Unposting this Invoice will delete the posted transaction.
    Are you sure you want to unpost it?
te: ఈ ఇన్వాయిస్‌ను నమోదు చేయకుంటే, నమోదిత లావాదేవీని తొలగిస్తుంది.
    దానిని తప్పక నమోదు చేయరాదని మీరు కోరుకుంటున్నారా?

en: Yes, reset the Tax Tables
te: అవును. పన్ను పట్టికలను యథాఃస్థితి చేయి

en: No, keep them as they are
te: వద్దు. దానిని ఉన్నట్టే ఉంచు

en: Reset Tax Tables to present Values?
te: పన్ను పట్టికలను ప్రస్తుత విలువలకు యథాఃస్థితి చేయాలా?

en: Job Dialog
te: పని సంభాషణ

en: The job ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
te: ఉద్యోగం ID సంఖ్య. ఖాళీగా విడిచిపెడితే, ఒక అర్థవంతమైన సంఖ్య మీకోసం ఎంచుకోబడుతుంది.

en: Job Information
te: పని సమాచారం

en: Owner Information
te: యజమాని సమాచారం

en: Job Active
te: పని క్రియాశీలం

en: Lot Viewer
te: భారీ వీక్షకం

en: _New Lot
te: _కొత్త మొత్తం

en: Scrub _Account
te: స్క్రబ్_ఖాతా

en: _Scrub
te: _రుద్దు

en: Scrub the highlighted lot
te: ఉద్దీపిత మొత్తాన్ని రుద్దు

en: Delete the highlighted lot
te: ఉద్దీపిత మొత్తాన్ని తొలగించు

en: Enter a name for the highlighted lot.
te: ఉద్దీపిత మొత్తం కోసం పేరును ప్రవేశపెట్టు

en: Enter any notes you want to make about this lot.
te: ఈ మొత్తం గురించి మీరు చేయాలనుకుంటున్న ఏవేని గమనికలను ప్రవేశపెట్టు.

en: <b>_Title</b>
te: <b>_ శీర్షిక</b>

en: <b>_Lots in This Account</b>
te: <b>_ఈ ఖాతాలో మొత్తాలు </b>

en: Show only open lots
te: బహిరంగ మొత్తాలను మాత్రమే చూపించు

en: <b>Splits _free</b>
te: <b>విభజనల _రహితం</b>

en: <b>Splits _in lot</b>
te: <b>మొత్తంలో_ విభజనలు</b>

en: <span weight="bold" size="larger">Display Welcome Dialog Again?</span>
te: <span weight="bold" size="larger">స్వాగత సంభాషణను మళ్ళీ ప్రదర్శించు?</span>

en: If you press the <i>Yes</i> button, the <i>Welcome to GnuCash</i> dialog will be displayed again next time you start GnuCash. If you press the <i>No</i> button, it will not be displayed again.
te: మీరు <i>అవును</i> బటన్ నొక్కితే, ఆ తర్వాతి సారి మీరు GnuCashను ప్రారంభించేటప్పుడు <i> GnuCashకు స్వాగతం</i> సంభాషణ ప్రదర్శితమవుతుంది. <i>కాదు</i> బటన్ నొక్కితే, ఇది మళ్లీ ప్రదర్శించబడదు.

en: <span size="larger" weight="bold">Welcome to GnuCash!</span>
te: <span size="larger" weight="bold">GnuCashకు స్వాగతం!</span>

en: There are some predefined actions available that most new users prefer to get started with GnuCash. Select one of these actions from below and click the <i>OK</i> button or press the <i>Cancel</i> button if you don't want to perform any of them.
te: GnuCashతో ప్రారంభాన్ని పొందడానికి చాలా మంది వాడుకరులు అభీష్టించే కొన్ని పూర్వ నిర్వచిత చర్చలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. కింది వాటి నుంచి ఈ చర్యల్లో దానిని ఎంచుకుని, <i>OK</i> బటన్ క్లిక్ చేయి. వాటిలో వేటినీ నిర్వర్తించరాదని మీరు కోరుకుంటే <i>రద్దు</i>బటన్ నొక్కు.

en: C_reate a new set of accounts
te: కొత్త ఖాతాల కూర్పును సృ_ష్టించు

en: _Import my QIF files
te: _నా QIF ఫైళ్ళను దిగుమతి చేయి

en: _Open the new user tutorial
te: _కొత్త వాడుకరి బోధన పుస్తకాన్ని తెరువు

en: Object references
te: వస్తువు ప్రస్తావనలు

en: Explanation
te: వివరణ

en: Order Entry
te: క్రమం నమోదు

en: Order Information
te: క్రమం సమాచారం

en: Reference
te: ప్రస్తావన

en: Order Entries
te: క్రమం నమోదులు

en: The order ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
te: క్రమం ID సంఖ్య. ఖాళీగా విడిచిపెడితే, ఒక అర్థవంతమైన సంఖ్య మీకోసం ఎంచుకోబడుతుంది.

en: The company associated with this payment.
te: ఈ చెల్లింపుతో సంబంధం కలిగిన కంపెనీ

en: Post To
te: పంపాల్సిన గమ్యం

en: Documents
te: డాక్యుమెంట్లు

en: The amount to pay for this invoice.
    
    If you have selected an invoice, GnuCash will propose the amount still due for it. You can change this amount to create a partial payment or an over-payment.
    
    In case of an over-payment or if no invoice was selected, GnuCash will automatically assign the remaining amount to the first unpaid invoice for this company.
te: ఈ ఇన్వాయిస్‌ కోసం చెల్లించాల్సిన మొత్తం.
    
    \మీరు ఇన్వాయిస్‌ను ఎంచుకుంటే, GnuCash ఆ మొత్తం దీనికోసం బాకీ పడేలా ప్రతిపాదిస్తుంది. పాక్షిక చెల్లింపు లేక అతి చెల్లింపును సృష్టించడం కోసం మీరు ఈ మొత్తాన్ని మార్చగలరు.
    \ అతి చెల్లింపు సందర్భంలోనూ లేక ఇన్వాయిస్‌ ఎంచుకోని స్థితిలోనూ, GnuCash స్వయం చాలకంగా మిగిలిన మొత్తాన్ని ఈ కంపెనీ కోసం మొదటి చెల్లించని ఇన్వాయిస్‌కు కేటాయిస్తుంది.

en: Refund
te: తిరిగి చెల్లించు

en: Print Check
te: పరిశీలనను ముద్రించు

en: Transfer Account
te: బదిలీ ఖాతా

note: Date format label for 31.07.2013
en: Europe
te: యూరప్

note: Label for locale settings of formats, …
en: Locale
te: స్థానికం

en: <b>Separator Character</b>
te: <b>వేర్పరచు అక్షరం</b>

en: GnuCash Preferences
te: GnuCash అభీష్టాలు

en: <b>Summarybar Content</b>
te: <b>సారాంశ పట్టీ విషయం</b>

en: Include _grand total
te: _స్థూల మొత్తాన్ని కలుపు

en: Show a grand total of all accounts converted to the default report currency.
te: అప్రమేయ నివేదికా కరెన్సీకి మార్పిడిచేసిన అన్ని ఖాతాల స్థూల మొత్తాన్ని చూపించు.

en: Include _non-currency totals
te: కరెన్సీ- రహిత మొత్తాలను కలుపు

en: If checked, non-currency commodities will be shown in the summary bar. If clear, only currencies will be shown.
te: గుర్తు పెడితే, కరెన్సీ రహిత సరకులు సారాంశ పట్టీలో చూపించబడుతాయి. దానిని చెరిపివేస్తే,కరెన్సీ మాత్రమే చూపించబడుతాయి.

en: _Relative
te: _సాపేక్షితం

en: Use the specified relative starting date for profit/loss calculations.
te: లాభ/నష్ట లెక్కింపు కోసం నిర్దేశించిన సాపేక్ష ప్రారంభ తేదీని ఉపయోగించు.

en: _Absolute
te: _సంపూర్ణం

en: Use the specified absolute starting date for profit/loss calculations.
te: లాభ/నష్ట లెక్కింపుల కోసం నిర్దేశించిన సంపూర్ణ ప్రారంభ తేదీని ఉపయోగించు.

en: Re_lative
te: సం_బంధితం

en: Use the specified relative ending date for profit/loss calculations. Also use this date for net assets calculations.
te: లాభం/నష్టం లెక్కింపుల కోసం నిర్ధిష్ఠ సంబంధిత ముగింపు తేదీని ఉపయోగించు. నికర ఆస్తుల లెక్కింపుల కోసం ఈ తేదీని ఈ తేదీని ఉపయోగించు.

en: Ab_solute
te: సం_పూర్ణం

en: Use the specified absolute ending date for profit/loss calculations. Also use this date for net assets calculations.
te: లాభం/నష్టం లెక్కింపుల కోసం నిర్ధిష్ఠ పూర్తి ముగింపు తేదీని ఉపయోగించు. నికర ఆస్తుల లెక్కింపుల కోసం కూడా ఈ తేదీని ఉపయోగించు.

en: Accounting Period
te: ఖాతా అవధి

en: Use _formal accounting labels
te: నియత గణక లేబుళ్లు_ఉపయోగించు

en: Use only 'debit' and 'credit' instead of informal synonyms.
te: సమాచారం లేని ప్రత్యాయ పదాలకు బదులు 'డెబిట్' మరియు 'క్రెడిట్' పదాలను మాత్రమే ఉపయోగించు.

en: <b>Labels</b>
te: <b>లేబుళ్లు</b>

en: _None
te: _ఏదీకాదు

en: C_redit accounts
te: జ_మపద్దు ఖాతాలు

en: _Income & expense
te: _ఆదాయం & వ్యయం

en: <b>Reverse Balanced Accounts</b>
te: <b>విరుద్ధ సమతుల్యత ఖాతాలు</b>

en: <b>Default Currency</b>
te: <b> అప్రమేయ కరెన్సీ</b>

en: US Dollars (USD)
te: US డాలర్లు(USD)

en: Character
te: అక్షరం

en: Sample
te: నమునా

en: Show the Account Color as background
te: నేపథ్యంగా ఖాతా రంగును చూపించు

en: Show the Account Color as Account Name Background.
te: ఖాతా పేరు నేపథ్యంగా ఖాతా రంగును చూపించు.

en: Show the Account Color on tabs
te: ట్యాబ్‌లలో ఖాతా రంగును చూపించు

en: Show the Account Color as tab background.
te: ట్యాబ్ నేపథ్యంగా ఖాతా రంగును చూపించు.

en: The character that will be used between components of an account name. A legal value is any single character except letters and numbers, or any of the following strings: "colon" "slash", "backslash", "dash" and "period".
te: ఖాతా పేరులోని విడి భాగాల మధ్య ఉపయోగిస్తున్న క్యారెక్టర్. చట్టబద్ధ విలువ అనేది అక్షరాలు, సంఖ్యలను మినహాయించిన ఏదేని ఒంటరి క్యారెక్టర్‌ లేదా ఏదేని కింది పదాలతీగగా ఉంది:"కాలన్" "స్లాష్", "బ్యాక్‌స్లాష్", "డాష్" మరియు "పీరియడ్".

en: Ch_oose
te: ఎం_చుకో

en: Loc_ale
te: స్థా_నికం

en: <b>Time Format</b>
te: <b>సమయ ఆకృతి</b>

en: U_se 24-hour clock
te: 24-గంటల గడియారాన్ని ఉపయోగించు

en: Use a 24 hour (instead of a 12 hour) time format.
te: 24-గంటల (12 గంటలకు బదులు) సమయ ఆకృతిని ఉపయోగించు

en: <b>Date Completion</b>
te: <b>పూర్తి చేసే తేదీ</b>

en: Dates will be completed so that they are within the current calendar year.
te: ప్రస్తుత క్యాలండర్ సంవత్సరంలో ఉండే విధంగా తేదీలు పూర్తి చేయబడతాయి.

en: Enter number of months.
te: నెలల సంఖ్యను ప్రవేశపెట్టు

en: Use the date format specified by the system locale.
te: స్థానికమైన వ్యవస్థతో నిర్దేశించిన తేదీ ఆకృతిని ఉపయోగించు

en: <b>Numbers</b>
te: <b>సంఖ్యలు </b>

en: Display ne_gative amounts in red
te: ప్రతి_కూల మొత్తాలను ఎరుపు రంగులో ప్రదర్శించు

en: Display negative amounts in red.
te: ప్రతికూల మొత్తాలను ఎరుపు రంగులో ప్రదర్శించు.

en: _Automatic decimal point
te: _స్వయంచాలక దశాంశ స్ధానం

en: Automatically insert a decimal point into values that are entered without one.
te: ఒకటి కాకుండా ప్రవేశపెట్టిన విలువలలోకి దశాంశ స్ధానాన్ని స్వయంచాలకంగా ప్రవేశపెట్టు.

en: How many automatic decimal places will be filled in.
te: ఎన్ని స్వయంచాలక దశాంశ స్ధానాలు పూర్తిచేయబడతాయి.

en: Perform account list _setup on new file
te: కొత్త ఫైల్‌లో ఖాతా జాబితా_అమరికను నిర్వర్తించు

en: Present the new account list dialog when you choose File->New File.
te: ఫైల్->కొత్త ఫైల్‌ను ఎంచుకున్నప్పుడు కొత్త ఖాతా జాబితా సంభాషణను సమర్పించు.

en: Display "_tip of the day" dialog
te: "_ఈరోజు చిట్కా" సంభాషణను ప్రదర్శించు

en: Display hints for using GnuCash at startup.
te: ప్రారంభంలో Gnuక్యాష్‌ను ఉపయోగించడం కోసం చిట్కాలను ప్రదర్శించు.

en: How many days to keep old log/backup files.
te: ఎన్ని రోజులు పాత లాగ్/బ్యాకప్ ఫైళ్ళు పెట్టుకోవాలి.

en: days
te: రోజులు

en: Com_press files
te: ఫైళ్ళను సం_గ్రహించు

en: Compress the data file with gzip when saving it to disk.
te: డేటా ఫైల్‌ను డిస్క్‌కు దాచేటప్పుడు, gzipతో దానిని సంగ్రహించు

en: <b>Files</b>
te: <b>ఫైళ్ళు</b>

en: <b>Search Dialog</b>
te: <b>సంభాషణను శోధించు</b>

en: New search _limit
te: కొత్త శోధన_పరిమితి

en: Default to 'new search' if fewer than this number of items is returned.
te: ఈ సంఖ్య కన్నా తక్కువ అంశాలు తిరిగివస్తే, 'కొత్త శోధన'కు అప్రమేయం.

en: Show splash scree_n
te: స్ప్లాష్ తెర_ను చూపించు

en: Show splash screen at startup.
te: ప్రారంభంలో స్ప్లాష్ తెరను చూపించు

en: Auto-save time _interval
te: స్వీయ-భద్రం సమయ _విరామం

en: minutes
te: నిమిషాలు

en: Show auto-save confirmation _question
te: స్వీయ-భద్రం నిర్ధారణ_ప్రశ్నను చూపించు

en: If active, GnuCash shows a confirmation question each time the auto-save feature is started. Otherwise no extra explanation is shown.
te: క్రియాశీలమైతే , స్వీయ-భద్రం విశేషాంశాన్నిప్రారంభించే ప్రతిసారీ GnuCash నిర్ధారణ ప్రశ్నను చూపిస్తుంది. లేక పోతే మరే అదనపు వివరాన్ని చూపదు.

en: Forever
te: శాశ్వతంగా

en: Time to _wait for answer
te: సమాధానం కోసం వేచి చూసే సమయం

en: seconds
te: సెకన్లు

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Enable skip transaction action
te: లావాదేవీ చర్యను దాటవేత చేతనపరచు

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Enable update match action
te: నవీకరణ సరిపోలు చర్యను చేతనపరచు

en: In some places commercial ATMs (not belonging to a financial institution) are installed in places like convenience stores. These ATMs add their fee directly to the amount instead of showing up as a separate transaction or in your monthly banking fees. For example, you withdraw $100, and you are charged $101,50 plus Interac fees. If you manually entered that $100, the amounts won't match. You should set this to whatever is the maximum such fee in your area (in units of your local currency), so the transaction will be recognised as a match.
te: కొన్ని ప్రాంతాల్లో, సౌకర్యవంతమైన దుకాణాలు లాంటి చోట్ల వాణిజ్యమయ ATMలు (ఆర్థిక సంస్థకు సంబంధించినది కాదు) ప్రతిష్ఠాపించబడుతాయి. ఈ ATMలు తమ ఫీజును ప్రత్యేక లావాదేవీగా చూపించడమో లేదంటే మీ నెలవారీ బ్యాంకింగ్ ఫీజులలో చేర్చడమో కాకుండా నేరుగా లావాదేవీ మొత్తానికే జోడిస్తాయి. ఉదాహరణకు, మీరు 100లు విత్‌డ్రా చేసుకుంటే, మీ నుంచి $101,50 ప్లస్ ఇంటరాక్ ఫీజు వసూలు చేయబడుతుంది. మీరు మానవీయంగా ఆ $100ను ప్రవేశపెడితే, మొత్తాలు సరిపోవు. మీరు దీనిని ఎంతకు అమర్చాలనేది మీ ప్రాంతంలో అలాంటి గరిష్ఠ ఫీజును (మీ స్థానిక కరెన్సీ యూనిట్లలో) బట్టి ఉంటుంది. కాబట్టి లావాదేవీని ఒక పొంతనగా గుర్తించాలి.

en: A transaction whose best match's score is in the green zone (above or equal to the Auto-CLEAR threshold) will be CLEARed by default.
te: పచ్చ మండలంలో అత్యుత్తమ సరిపోలు స్కోరును కలిగిన లావాదేవీ (Auto-CLEAR ప్రారంభానికి పైన లేక సమంగా) అప్రమేయంగా CLEARed చేయబడుతుంది.

en: A transaction whose best match's score is in the red zone (above the display threshold but below or equal to the Auto-ADD threshold) will be ADDed by default.
te: ఎరుపు మండలంలో అత్యుత్తమ సరిపోలు స్కోరును కలిగిన లావాదేవీ (ప్రదర్శన ప్రారంభానికి పైన, స్వయం-ADD ప్రారంభానికి కింద లేక సమంగా) అప్రమేయంగా ADDed చేయబడుతుంది.

en: The minimum score a potential match must have to be displayed in the match list.
te: సమర్థవంతమైన సరిపోలిక కలిగి ఉండాల్సిన కనిష్ఠ స్కోర్ సరిపోలిక జాబితాలో ప్రదర్శించబడుతుంది.

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Commercial ATM _fees threshold
te: వాణిజ్య ATM _ఫీజు ప్రారంభం

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Auto-c_lear threshold
te: స్వయం-శు_భ్రం చేయి ప్రారంభం

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Auto-_add threshold
te: స్వయం-_చేర్చు ప్రారంభం

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Match _display threshold
te: ప్రదర్శన ప్రారంభం_సరిపోల్చు

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Use _bayesian matching
te: బేసియన్ సరిపోలిక_ఉపయోగించు

en: Use bayesian algorithms to match new transactions with existing accounts.
te: ప్రస్తుత ఖాతాలతో కొత్త లావాదేవీలు సరిపోలడానికి బేసియన్ సంకేతాలను ఉపయోగించు

en: <b>Checks</b>
te: <b>పరిశీలనలు</b>

en: The default check printing font.
te: అప్రమేయ తనిఖీ ముద్రణ ఫాంట్.

en: Print _date format
te: _తేదీ ఆకృతిని ముద్రించు

en: Below the actual date, print the format of that date in 8 point type.
te: వాస్తవ తేదీ కింద, 8 అంకెల రకంలో ఆ తేదీ ఆకృతిని ముద్రించు

en: Print _blocking chars
te: _బ్లాకింగ్ అక్షరాలను ముద్రించు

en: Print '***' before and after each text field on the check.
te: పరిశీలనలో ప్రతి పాఠం క్షేత్రం ముందు, తర్వాత '***' ను ముద్రించు.

en: Default _font
te: అప్రమేయ_ అక్షరశైలి

en: Printing
te: ముద్రణ

en: '_Enter' moves to blank transaction
te: _ఖాళీ లావాదేవీకి ‘_ఎంటర్’ కదులుతుంది.

en: _Auto-raise lists
te: స్వయం-పెంపు జాబితాలు

en: Automatically raise the list of accounts or actions during input.
te: ప్రవేశం సందర్భంగా ఖాతాల జాబితాను లేదా చర్యలను స్వయంచాలకంగా పెంచు

en: Tab order in_cludes Transfer on Memorised Transactions
te: జ్ఞప్తిత లావాదేవీలలో టాబ్ క్రమం బదిలీలను కూడా కలిగిఉంది

en: Move to Transfer field when memorised transaction auto filled.
te: మెమరీలోని లావాదేవీ స్వయం-నింపుగా అయినప్పుడు బదిలీ క్షేత్రానికి తరలించు.

en: <b>Reconciling</b>
te: <b>సమన్వయ పరచిన</b>

en: Check cleared _transactions
te: శుభ్రపరచిన_లావాదేవీలను పరిశీలన చేయి

en: Pre-check cleared transactions when creating a reconcile dialog.
te: సమన్వయ సంభాషణను సృష్టించేటప్పుడు శుభ్రపరచిన లావాదేవీలకు పూర్వ పరిశీలన చేయి.

en: Automatic credit card _payment
te: స్వయం చాలక క్రెడిట్ కార్డు _చెల్లింపు

en: After reconciling a credit card statement, prompt the user to enter a credit card payment.
te: క్రెడిట్ కార్డు ప్రకటనను సమన్వితం చేసిన తర్వాత, క్రెడిట్ కార్డు చెల్లింపును ప్రవేశపెట్టేందుకు వాడుకరిని తొందరపెడుతుంది.

en: Always reconcile to t_oday
te: ఈ_రోజు ను ఎప్పుడూ సమన్వితం చేయి

en: Always open the reconcile dialog using today's date for the statement date, regardless of previous reconciliations.
te: పూర్వ సమన్వితాలతో సంబంధం లేకుండా, ప్రకటన తేదీ కోసం ఎప్పుడూ ఈ రోజు తేదీని ఉపయోగించి సమన్వయ సంభాషణను తెరువు

en: <b>Graphics</b>
te: <b>గ్రాఫిక్స్</b>

en: Double _mode colors alternate with transactions
te: లావాదేవీలతో ఆల్టర్నేట్‌అయ్యే జంట_విధం రంగులు

en: Alternate the primary and secondary colors by transaction instead of by alternating by row.
te: వరుసతో లావాదేవికి బదులు ప్రాథమిక, ద్వితీయ స్థాయి రంగులను ఆల్టర్నేట్‌ చేయి.

en: Draw hori_zontal lines between rows
te: వరుసల మధ్యలో _అడ్డు వరుసలు గీయి

en: Show horizontal borders on the cells.
te: గడులలో సమతల హద్దులను చూపించు

en: Draw _vertical lines between columns
te: నిలువువరుసల మధ్యలో _ నిలువులైన్లను గీయి

en: Show vertical borders on the cells.
te: గడులపై నిలువు సరిహద్దులను చూపించు

en: <b>Default Style</b>
te: <b> అప్రమేయ శైలి </b>

en: <b>Other Defaults</b>
te: <b>ఇతర అప్రమేయాలు</b>

en: _Basic ledger
te: _ప్రాథమిక ఆవర్జా

en: _Auto-split ledger
te: _స్వయం-చీలిక ఆవర్జా

note: Translators: This is a menu item in the View menu
en: Transaction _Journal
te: లావాదేవీ _సంచిక

en: Number of _transactions
te: _లావాదేవీల_సంఖ్య

en: Register opens in a new _window
te: కొత్త _విండోలో రిజిష్టర్‌ను తెరువు

en: If checked, each register will be opened in its own top level window. If clear, the register will be opened in the current window.
te: చెక్ గుర్తు పెడితే, ప్రతి రిజిష్టర్ తన సొంత పై స్థాయి విండోలో తెరవబడుతుంది. చెక్ గుర్తును తీసివేస్తే, రిజిష్టర్ ప్రస్తుత విండోలో తెరవబడుతుంది.

en: _Only display leaf account names
te: _లీఫ్ ఖాతా పేర్లను మాత్రమే చూపించు

en: If checked, only the names of the leaf accounts are displayed in the register and in the account selection popup. The default behaviour is to display the full name, including the path in the account tree. Checking this option implies that you use unique leaf names.
te: పరిశీలిస్తే, లీఫ్ ఖాతాల పేర్లు మాత్రమే రిజిష్టర్‌లో, ఖాతా ఎంపిక పాపప్‌లో ప్రదర్శించబడతాయి. ఖాతా చెట్టులో పాత్‌ సహా పూర్తి పేరును ప్రదర్శించడానికి అప్రమేయ ప్రవర్తన ఉంటుంది. ఈ ఐచ్ఛికాన్ని పరిశీలించడం మీరు అపూర్వమైన పరిశీలన పేర్లను ఉపయోగించడాన్ని సూచిస్తుంది.

en: Register Defaults
te: అప్రమేయాల రిజిష్టర్

en: <b>Default Report Currency</b>
te: <b> అప్రమేయ నివేదిక కరెన్సీ</b>

en: <b>Location</b>
te: <b>ప్రదేశం</b>

en: Report opens in a new _window
te: కొత్త _విండోలో నివేదికను తెరువు

en: If checked, each report will be opened in its own top level window. If clear, the report will be opened in the current window.
te: చెక్ గుర్తు పెడితే, ప్రతి నివేదిక తన సొంత పైస్థాయి విండోలో తెరవబడుతుంది. చెక్ గుర్తును తొలగిస్తే, నివేదిక ప్రస్తుత విండోలో తెరవబడుతుంది.

en: Reports
te: నివేదిక‌‌లు

en: <b>Window Geometry</b>
te: <b>విండో రేఖాగణితం</b>

en: _Save window size and position
te: _విండో పరిమాణం, స్థితిని భద్రపరచు

en: Save window size and location when it is closed.
te: విండోను మూసినప్పుడు దాని పరిమాణం, స్థానాన్ని సేవ్ చేయి

en: Bring the most _recent tab to the front
te: అతి_సమీప టాబ్‌ను ముందుకు తీసుకురా

en: <b>Tab Position</b>
te: <b>టాబ్ స్థితి </b>

en: To_p
te: పై_న

en: B_ottom
te: కిం_ద

en: _Left
te: _ ఎడమ

en: _Right
te: _కుడి

en: <b>Summary Bar Position</b>
te: <b>సారాంశ పట్టీ స్థితి</b>

en: Bottom
te: కింద

en: <b>Tabs</b>
te: <b>టాబ్‌లు </b>

en: Show close button on _notebook tabs
te: _నోట్‌బుక్ టాబ్‌ల మీద మూయు బటన్‌ను చూపించు

en: Show a close button on each notebook tab. These function identically to the 'Close' menu item.
te: ప్రతి నోట్‌బుక్ ట్యాబ్‌లో మూసివేత బటన్‌ను చూపించు. ఇవి 'మూసివేయి' మెనూ బటన్‌కు ఒకే రకంగా పని చేస్తాయి.

en: If the text in the tab is longer than this value (the test is approximate) then the tab label will have the middle cut and replaced with an ellipsis.
te: ట్యాబ్‌లోని టెక్స్ట్ ఈ విలువ కన్నా ఎక్కువగా (టెక్స్ట్ అనేది రమారమి) ఉంటే, ట్యాబ్ లేబుల్ మధ్య కోత కలిగి, అధ్యాహారంతో మార్చబడుతుంది.

en: characters
te: అక్షరాలు

en: _Width
te: _వెడల్పు

en: Windows
te: విండోలు

en: Bid
te: ప్రయత్నించు

en: Ask
te: అడుగు

en: Last
te: చివరిది

en: Net Asset Value
te: నికర ఆస్తి విలువ

en: Price Editor
te: ధర సవరణ కర్త

en: S_ource
te: మూ_లం

en: _Price
te: _ధర

en: Before _Date
te: _తేదీ

en: Price Database
te: డేటాబేస్ ధరకట్టు

en: Add a new price.
te: కొత్త ధరను చేర్చు

en: Remove the current price.
te: ప్రస్తుత ధరను తీసివేయి.

en: Edit the current price.
te: ప్రస్తుత ధరను సవరించు.

en: Remove _Old
te: పాతవి_తొలగించు

en: Remove prices older than a user-entered date.
te: వినియోగదారు- ప్రవేశపెట్టిన తేదీ కన్నా ధరలను తీసివేయి.

en: Get new online quotes for stock accounts.
te: స్టాక్ ఖాతాల కోసం కొత్త ఆన్‌లైన్ ధర అంచనాలు పొందు

en: Save Custom Check Format
te: అనుకూల పరిశీలన ఆకృతిని భద్రపరచు

en: Enter a title for this custom format. This title will appear in the "Check format" selector of the Print Check dialog. Using the title of an existing custom format will cause that format to be overwritten.
te: ఈ అనుకూల ఫార్మట్ కోసం ఒక శీర్షికను ప్రవేశపెట్టు. ఈ శీర్షిక ముద్రణ తనిఖీ సంభాషణ "చెక్ ఫార్మట్" సెలక్టర్‌లో కనిపిస్తుంది. ఒక ప్రస్తుత అనుకూల ఫార్మట్ శీర్షికను ఉపయోగించడం ఆ ఫార్మట్‌ను తిరగరాసేలా చేస్తుంది.

en: Inches
te: అంగుళాలు

en: Centimeters
te: సెంటీమీటర్లు

en: Millimeters
te: మిల్లీమీటర్లు

en: Points
te: పాయింట్లు

en: Middle
te: మధ్య

en: Quicken/QuickBooks (tm) US-Letter
te: త్వరితగతి/త్వరిత పుస్తకాలు (tm) US- అక్షరం

en: Deluxe(tm) Personal Checks US-Letter
te: డీలక్స్ (tm) వ్యక్తిగత తనిఖీలు US-అక్షరం

en: Quicken(tm) Wallet Checks w/ side stub
te: త్వరితగతి(tm) వాలెట్ తనిఖీలు సైడ్ స్టబ్‌తో

en: Check _format
te: ఆకృతి _పరిశీలన

en: Check po_sition
te: స్థి_తి పరిశీలన

en: _Date format
te: _తేదీ ఆకృతి

en: Check format must have an
    ADDRESS item defined in order
    to print an address on the check.
te: పరిశీలన మీద చిరునామాను ముద్రించే క్రమంలో పరిశీలన ఆకృతి
    నిర్వచిత ADDRESS అంశం
    ను కలిగి ఉండాలి

en: _Address
te: _చిరునామా

en: Checks on first _page
te: మొదటి _పేజిపై పరిశీలన‌లు

en: Pa_yee
te: చెల్లింపు_గ్రహీత

en: Amount (_numbers)
te: మొత్తం(_సంఖ్యలు)

en: _Translation
te: _అనువాదం

en: _Rotation
te: _భ్రమణం

en: The origin point is the upper left-hand corner of the page.
te: పేజిలోని ఎడమ-చేతివైపు పై మూలే మూల స్థానం.

en: The origin point is the lower left-hand corner of the page.
te: పేజిలోని ఎడమ-చేతివైపు కింది మూలే మూల స్థానం.

en: Degrees
te: డిగ్రీలు

en: Splits Memo
te: చీలికల మెమో

en: Splits Amount
te: చీలికల మొత్తం

en: Splits Account
te: చీలికల ఖాతా

en: Custom format
te: అనుకూల ఆకృతి

en: Working…
te: పనిచేస్తోంది…

en: <b>A_vailable reports</b>
te: <b>అందు _బాటులోని నివేదికలు</b>

en: <b>_Selected Reports</b>
te: <b>_ఎంచుకున్న నివేదికలు </b>

en: A_dd >>
te: చే_ర్చు>>

en: << _Remove
te: << _తొలగించు

en: Move _up
te: _పైకి తరలించు

en: Move dow_n
te: _కిందకు తరలించు

en: Si_ze…
te: పరి_మాణం…

en: HTML Style Sheets
te: HTML శైలి పత్రాలు

en: <b>Available style sheets</b>
te: <b> అందుబాటులోని శైలి పత్రాలు </b>

en: <b>Style sheet options</b>
te: <b>శైలి పత్రం ఐచ్ఛికాలు</b>

en: Report Size
te: నివేదిక పరిమాణం

en: Enter report row/column span
te: నివేదిక అడ్డువరుస/నిలువువరుస పరిమాణాన్ని ప్రవేశపెట్టు

en: _Row span
te: _అడ్డు వరుస పరిమాణం

en: _Column span
te: _నిలువువరుస పరిమాణం

en: Select HTML Style Sheet
te: HTML శైలి పత్రాన్ని ఎంచుకో

en: New Style Sheet
te: కొత్త శైలి పత్రం

en: <b>New style sheet info</b>
te: <b>కొత్త శైలి పత్ర సమాచారం</b>

en: _Template
te: _టెంప్లేట్‌

en: Reset Warnings
te: హెచ్చరికలను యథాస్థితికి చేర్చు

en: You have requested that the following warning dialogs not be presented. To re-enable any of these dialogs, select the check box next to the dialog, then click OK.
te: కింది హెచ్చరిక సంభాషణలను సమర్పించరాదని మీరు అభ్యర్థించబడుతున్నారు. ఈ సంభాషణల్లో దేనినైనా తిరిగి చేతనపరచడానికి, సంభాషణ పక్కనున్న చెక్ బాక్స్‌ను ఎంపిక చేసుకుని, క్లిక్ చేయగలరు.

en: _Unselect All
te: _అన్నింటి ఎంపిక రద్దుచేయి

en: No warnings to reset.
te: యథాస్థితికి చేర్చడానికి హెచ్చరికలు లేవు

en: Permanent Warnings
te: శాశ్వత హెచ్చరికలు

en: Temporary Warnings
te: తాత్కలిక హెచ్చరికలు

en:  Search
te: శోధన

en: Search for items where
te: అక్కడి అంశాల కోసం శోధించు

en: <b>Match all entries</b>
te: <b>అన్ని నమోదులను సరిపోల్చు </b>

en: Search Criteria
te: ప్రమాణాలు శోధించు

en: New search
te: కొత్త శోధన

en: Refine current search
te: ప్రస్తుత శోధనను మెరుగుపరచు

en: Add results to current search
te: ప్రస్తుత శోధనకు ఫలితాలను చేర్చు

en: Delete results from current search
te: ప్రస్తుత శోధన నుంచి ఫలితాలను తొలగించు

en: Search only active data
te: క్రియాశీల డేటాను మాత్రమే శోధించు

en: Choose whether to search all your data or only that marked as "active".
te: డేటా మొత్తాన్ని శోధించాలా లేదా "క్రియాశీలం"గా గుర్తు పెట్టిన వాటిని మాత్రమే శోధించాలా ఎంచుకో.

en: Type of search
te: శోధన రకం

en: Account Deletion
te: ఖాతా రద్దు

en: The following Scheduled Transactions reference the deleted account and must now be corrected. Press OK to edit them.
te: కింద షెడ్యూల్ చేసిన లావాదేవీలు తొలగించిన ఖాతాను సూచిస్తాయి. దానిని ఇప్పుడు సరిదిద్దాలి. వాటిని సరిచేసేందుకు OKను నొక్కు.

en: Daily
te: రోజువారీ

en: Bi-Weekly
te: ద్వి-వారం

en: Yearly
te: సంవత్సరం వారీ

en: Make Scheduled Transaction
te: నిర్ధారిత లావాదేవీని తయారుచేయి

en: Advanced…
te: ముందస్తుగా …

en: Never End
te: ముగింపు లేనిది

en: Number of Occurrences
te: సంఘటనల సంఖ్య

en: <b>Transaction Editor Defaults</b>
te: <b>లావాదేవీ సవరణ కర్త అప్రమేయాలు</b>

en: _Run when data file opened
te: _డేటా ఫైల్ తెరచుకున్నప్పుడు అమలుచేయి

en: _Auto-create new transactions
te: _కొత్త లావాదేవీలు స్వయంచాలకంగా సృష్టించు

en: Set the 'auto-create' flag on newly created scheduled transactions.
te: కొత్తగా సృష్టించిన నిర్ధారిత లావాదేవీపై ‘స్వయం-సృష్టి’ఫ్లాగ్‌ని ఏర్పరచు.

en: Begin notifications this many days before the transaction is created.
te: లావాదేవీ సృష్టించేముందు ఇన్ని రోజులకు ప్రకటనలు ప్రారంభించు.

en: Create the transaction this many days before its effective date.
te: ప్రభావ తేదీ కంటే ఇన్ని రోజులకు ముందు లావాదేవీని సృష్టించు

en: _Notify before transactions are created
te: _లావాదేవీలు సృష్టించక ముందే ప్రకటించు

en: Set the 'notify' flag on newly created scheduled transactions.
te: కొత్తగా సృష్టించిన నిర్ధారిత లావాదేవీపై ‘ప్రకటించు’ ఫ్లాగ్‌ని ఏర్పరచు.

en: Crea_te in advance
te: ముందస్తుగా సృష్టిం_చు

en: R_emind in advance
te: ముం_దస్తుగా గుర్తు చేయి

en: Edit Scheduled Transaction
te: నిర్ధారిత లావాదేవీని సవరించు

en: Create in advance
te: ముందస్తుగా సృష్టించు

en: Remind in advance
te: ముందస్తుగా గుర్తు చేయి

en: Create automatically
te: స్వయంచాలకంగా సృష్టించు

en: Conditional on splits not having variables
te: అస్థిరాలను కలిగివుండని చీలికలకు షరతుపూర్వకం

en: Notify me when created
te: సృష్టించినపుడు నాకు ప్రకటించు

en: <b>Occurrences</b>
te: <b>సంఘటనలు</b>

en: Last Occurred:
te: చివరిగా సంభవించినవి:

en: Repeats:
te: పునరావృతాలు:

en: Until
te: వరకు

en: occurrences
te: సంఘటనలు

en: remaining
te: మిగిలినవి

en: Overview
te: పునఃపరిశీలన

en: Template Transaction
te: టెంప్లేట్‌ లావాదేవీ

en: Since Last Run…
te: చివరి అమలు నుంచి…

en: _Review created transactions
te: _సృష్టించిన లావాదేవీలను సమీక్షించు

en: Income Tax Information
te: పన్నుఆదాయం సమాచారం

en: Click to change Tax Name and/or Tax Type.
te: పన్ను పేరు మరియు/లేదా పన్ను రకాన్ని మార్చడానికి క్లిక్ చేయి.

en: <b>_Accounts</b>
te: <b>_ఖాతాలు</b>

en: _Income
te: _ఆదాయం

en: _Expense
te: _వ్యయం

en: _Asset
te: _ఆస్తి

en: _Liability/Equity
te: _ బాధ్యత/ఈక్విటి

en: <b>Account Tax Information</b>
te: <b>ఖాతాపన్ను సమాచారం</b>

en: Tax _Related
te: పన్ను_సంబంధితం

en: <b>_TXF Categories</b>
te: <b>_TXF వర్గాలు</b>

en: <b>Payer Name Source</b>
te: <b>చెల్లింపుదారు పేరు మూలం</b>

en: C_urrent Account
te: ప్ర_స్తుత ఖాతా

en: <b>Copy Number</b>
te: <b>నకలు సంఖ్య </b>

en: Tax Tables
te: పన్ను పట్టికలు

en: <b>Tax Table Entries</b>
te: <b>పన్ను పట్టిక నమోదులు</b>

en: Value $
te: విలువ $

en: Percent %
te: శాతం %

en: <b>Tax Table Entry</b>
te: <b>పన్ను పట్టిక నమోదు</b>

en: _Value
te: _విలువ

en: _Account
te: _ఖాతా

en: GnuCash Tip Of The Day
te: GnuCash రోజు చిట్కా

en: _Show tips at startup
te: _ప్రారంభం వద్ద చిట్కా చూపించు

en: Transfer Funds
te: బదిలీ నిధులు

en: <b>Basic Information</b>
te: <b>ప్రాథమిక సమాచారం</b>

en: Show Income/Expense
te: ఆదాయం/వ్యయాన్ని చూపించు

en: <b>Currency Transfer</b>
te: <b> కరెన్సీ బదిలీ</b>

en: Exchange Rate
te: ఎక్స్‌చేంజ్ రేటు

en: _Fetch Rate
te: _తెచ్చే రేటు

en: Username and Password
te: వాడుకరి పేరు, అనుమతిపదం

en: Enter your username and password
te: వాడుకరి పేరు, అనుమతిపదం ప్రవేశపెట్టు

en: _Username
te: _వాడుకరి పేరు

en: _Password
te: _అనుమతిపదం

en: The vendor ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
te: వ్యాపారి ID సంఖ్య. ఖాళీగా విడిచిపెడితే, ఒక అర్థవంతమైన సంఖ్య మీకోసం ఎంచుకోబడుతుంది.

en: Europe (31.12.2001)
te: యూరప్ (31.12.2001)

en: Include Century
te: శతాబ్ధం సహా

en: Abbreviation
te: సంక్షేపం

en: Date format
te: తేదీ ఆకృతి

en: 1st
te: 1వది

en: 2nd
te: 2వది

en: 3rd
te: 3వది

en: 4th
te: 4వది

en: 5th
te: 5న

en: 6th
te: 6వ

en: 7th
te: 7వ

en: 8th
te: 8వ

en: 9th
te: 9వ

en: 10th
te: 10వ

en: 11th
te: 11వ

en: 12th
te: 12వ

en: 13th
te: 13వ

en: 14th
te: 14వ

en: 15th
te: 15వ

en: 16th
te: 15వ

en: 17th
te: 17వ

en: 18th
te: 18వ

en: 19th
te: 19వ

en: 20th
te: 20వ

en: 21st
te: 21వ

en: 22nd
te: 22వ

en: 23rd
te: 23వ

en: 24th
te: 24వ

en: 25th
te: 25వ

en: 26th
te: 26వ

en: 27th
te: 27వ

en: 28th
te: 28వ

en: 29th
te: 29వ

en: 30th
te: 30వ

en: 31st
te: 31వ

en: Last day of month
te: నెలలో చివరి రోజు

en: Last Monday
te: గత సోమవారం

en: Last Tuesday
te: గత మంగళవారం

en: Last Wednesday
te: గత బుధవారం

en: Last Thursday
te: గత గురువారం

en: Last Friday
te: గత శుక్రవారం

en: Last Saturday
te: గత శనివారం

en: Last Sunday
te: గత ఆదివారం

en: Once
te: ఒక్కసారి

en: Semi-Monthly
te: పక్షం-వారీగా

en: No change
te: మార్పు లేదు

en: Use previous weekday
te: పూర్వపు వారం రోజును ఉపయోగించు

en: Use next weekday
te: తర్వాతి వారం రోజును ఉపయోగించు

en: 1st Mon
te: 1వ సోమ

en: 1st Tue
te: 1వ మంగళ

en: 1st Wed
te: 1వ బుధ

en: 1st Thu
te: 1వ గురు

en: 1st Fri
te: 1వ శుక్ర

en: 1st Sat
te: 1వ శని

en: 1st Sun
te: 1వ ఆది

en: 2nd Mon
te: 2వ సోమ

en: 2nd Tue
te: 2వ మంగళ

en: 2nd Wed
te: 2వ బుధ

en: 2nd Thu
te: 2వ గురు

en: 2nd Fri
te: 2వ శుక్ర

en: 2nd Sat
te: 2వ శని

en: 2nd Sun
te: 2వ ఆది

en: 3rd Mon
te: 3వ సోమ

en: 3rd Tue
te: 3వ మంగళ

en: 3rd Wed
te: 3వ బుధ

en: 3rd Thu
te: 3వ గురు

en: 3rd Fri
te: 3వ శుక్ర

en: 3rd Sat
te: 3వ శని

en: 3rd Sun
te: 3వ ఆది

en: 4th Mon
te: 4వ సోమ

en: 4th Tue
te: 4వ మంగళ

en: 4th Wed
te: 4వ బుధ

en: 4th Thu
te: 4వ గురు

en: 4th Fri
te: 4వ శుక్ర

en: 4th Sat
te: 4వ శని

en: 4th Sun
te: 4వ ఆది

en: Not scheduled
te: నిర్ధారితం చేయలేదు

en: Select occurrence date above.
te: పైన సంఘటన తేదీని ఎంచుకో.

en: Saturday
te: శనివారం

en: Friday
te: శుక్రవారం

en: Wednesday
te: బుధవారం

en: Thursday
te: గురువారం

en: Sunday
te: ఆదివారం

en: Monday
te: సోమవారం

en: Tuesday
te: మంగళవారం

en: First on the
te: మొదట

en: except on weekends
te: వారాంతాలు తప్పించి

en: then on the
te: తర్వాత దీనిపై

en: On the
te: పైన

en: The number of leading digits to keep when rounding
te: తిరిగేటప్పుడు, పట్టుకోవడానికి ముందుండే అంకెల సంఖ్య

en: Significant Digits
te: ప్రాముఖ్య అంకెలు

en: Estimate Budget Values
te: బడ్జెట్ విలువను అంచనా కట్టు

en: GnuCash will estimate budget values for the selected accounts from past transactions.
te: గత లావాదేవీల నుంచి ఎంచుకున్న ఖాతాలకోసం బడ్జెట్ విలువను GnuCash అంచనా కడుతుంది.

en: Budget Options
te: బడ్జెట్ ఐచ్ఛికాలు

en: Budget Name
te: బడ్జెట్ పేరు

en: Number of Periods
te: అవధుల సంఖ్య

en: Budget Period
te: బడ్జెట్ అవధి

en: Show Account Code
te: ఖాతా సంకేతాన్ని చూపించు

en: Budget List
te: బడ్జెట్ జాబితా

en: Close the Budget List
te: బడ్జెట్ జాబితా మూయి

en: Create a New Budget
te: కొత్త బడ్జెట్‌ను సృష్టించు

en: Open the Selected Budget
te: ఎంచుకున్నబడ్జెట్‌ను తెరువు

en: Delete the Selected Budget
te: ఎంచుకున్నబడ్జెట్‌ను తొలగించు

note: Filter register by… Dialog
en: Filter register by…
te: వడబోత రిజిష్టర్‌కి మూలం…

note: Filter By Dialog, Date Tab
en: Show _All
te: అన్నీ_చూపించు

note: Filter By Dialog, State Tab
en: _Unreconciled
te: _అసమన్వయం

en: C_leared
te: శు_భ్రం చేసిన

en: _Voided
te: _ రద్దయింది

en: _Frozen
te: _ఘనీభవించిన

note: Filter By Dialog, below tabs
en: Sa_ve Filter
te: ఫిల్టర్‌‌ను సేవ్_చేయి

note: Duplicate Transaction Dialog
en: Duplicate Transaction
te: లావాదేవీ నకిలీచేయి

en: _Number
te: _సంఖ్య

en: _Transaction Number
te: _లావాదేవీ సంఖ్య

note: Sort register by Dialog
en: Sort register by…
te: రిజిష్టర్‌ కూర్పుకు మూలం…

en: _Standard Order
te: _ప్రామాణిక క్రమం

en: Keep normal account order.
te: సాధారణ ఖాతా క్రమాన్ని పెట్టుకో.

en: Sort by date.
te: తేదీ వారీగా కూర్చు.

en: Date of _Entry
te: నమోదు_తేదీ

en: Sort by the date of entry.
te: ఎంట్రీ తేదీ వారీగా కూర్చు

en: S_tatement Date
te: ప్ర_కటన తేదీ

en: Num_ber
te: సం_ఖ్య

en: Sort by number.
te: సంఖ్య వారీగా కూర్చు.

en: Amo_unt
te: మొ_త్తం

en: Sort by amount.
te: మొత్తం వారీగా కూర్చు.

en: Sort by memo.
te: మెమో వారీగా కూర్చు.

en: Descri_ption
te: వివరణ

en: Sort by description.
te: వివరణ వారీగా కూర్చు.

en: _Action
te: _చర్య

en: Sort by action field.
te: చర్య క్షేత్రం వారీగా కూర్చు.

en: Sort by notes field.
te: గమనికల క్షేత్రం వారీగా కూర్చు.

en: Sa_ve Sort Order
te: కూర్పు క్రమాన్ని సేవ్_చేయి

en: Save the sort order for this register.
te: ఈ రిజిష్టర్ కోసం కూర్పు క్రమాన్ని సేవ్ చేయి.

en: Sort in descending order.
te: అవరోహణ క్రమంలో కూర్చు.

en: Void Transaction
te: నిరర్థక లావాదేవీ

en: Reason for voiding transaction
te: రద్దయ్యే లావాదేవీకి కారణం

en: day(s)
te: రోజు(లు)

en: week(s)
te: వారం(లు)

en: month(s)
te: నెల(లు)

en: year(s)
te: సంవత్సరం(లు)

en: Every
te: ప్రతి

en: Number of calendar units in the recurrence: E.g. Biweekly = every 2 weeks; Quarterly = every 3 months
te: పునరావృతంలో క్యాలండర్ యూనిట్ల సంఖ్య: ఉదా. ద్వివారం = ప్రతి 2 వారాలు; త్రైమాసికం = ప్రతి 3 నెలలు

en: beginning on
te: ప్రారంభం

en: last of month
te: నెల చివర

en: Always use the last day (or day of week) in the month?
te: ఎప్పుడూ నెలలో చివరి రోజు(లేక వారంలో చివరి రోజు)ను ఉపయోగించు

en: same week & day
te: అదే వారం& దినం

en: Match the "day of week" and "week of month"? (for example, the "second Tuesday" of every month)
te: Match the "వారంలో ఈ రోజు" మరియు "నెలలో ఈ రోజు"ను సరిచేయాలా? (ఉదాహరణకు, ప్రతినెలా "రెండో మంగళవారం")

en: Only show _active owners
te: _క్రియాశీల యజమానులను మాత్రమే చూపించు

en: Show _zero balance owners
te: _జీరో బ్యాలెన్స్ యజమానులను మాత్రమే చూపించు

en: _Ending Balance
te: _ముగింపు నిల్వ

en: <b>Reconcile Information</b>
te: <b>సమన్వయ సమాచారం</b>

en: Statement _Date
te: ప్రకటన_తేదీ

en: Include _subaccounts
te: ఉపఖాతాలు_కలుపు

en: Not found
te: కనుగొనలేదు

en: The specified URL could not be loaded.
te: నిర్దేశిత URL లోడ్‌కాలేకపోయింది.

en: Secure HTTP access is disabled. You can enable it in the Network section of the Preferences dialog.
te: సురక్షిత HTTP ప్రవేశం అచేతనం చేయబడింది. అభీష్టాల సంభాషణ నెట్‌వర్క్ విభాగంలో మీరు దీనిని చేతనపరచగలరు.

en: Network HTTP access is disabled. You can enable it in the Network section of the Preferences dialog.
te: అనుసంధాన HTTP ప్రవేశం అచేతనం చేయబడింది. అభీష్టాల సంభాషణ నెట్‌వర్క్ విభాగంలో మీరు దీనిని చేతనపరచగలరు.

en: There was an error accessing %s.
te: %s ప్రాప్యతలో దోషం ఉంది.

en: Export to PDF File
te: PDFఫైల్‌కు ఎగుమతి చేయి

en: Online Banking Account Name
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్‌ ఖాతా పేరు

en: GnuCash Account Name
te: GnuCash ఖాతా పేరు

en: New?
te: కొత్తా?

en: AqBanking Initial Assistant
te: Aqబ్యాకింగ్ ప్రారంభ సహాయకుడు

en: Initial Online Banking Setup
te: ప్రారంభ ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ అమరిక

en: Match Online accounts with GnuCash accounts
te: Gnuక్యాష్ ఖాతాలతో ఆన్‌లైన్ ఖాతాలను సరిచేయి

en: The setup for matching Online Banking accounts to GnuCash accounts is now finished. You can now invoke Online Banking actions on those accounts.
    
    If you want to add another bank, user, or account, you can start this assistant again anytime.
    
    Press "Apply" now.
te: Gnuక్యాష్ ఖాతాలకు ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ఖాతాలను సరిచేయడానికి సెటప్ ఇప్పుడు పూర్తయింది. మీరిప్పుడు ఆ ఖాతాలలోకి ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ఖాతాలను రప్పించవచ్చు.
    
    మరో బ్యాంకును, వినియోగదారును, లేదా ఖాతాను జోడించాలని మీరు కోరుకుంటే, ఈ అసిస్టెంట్‌ను మీరు ఏ సమయంలో అయినా మళ్లీ ప్రారంభించవచ్చు.
    
    ఇక "వర్తింపచేయి"ని నొక్కు.

en: Online Banking Setup Finished
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాకింగ్ అమరిక పూర్తయింది

en: Online Banking Connection Window
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాకింగ్ అనుసంధాన విండో

en: Progress
te: పురోగతి

en: Get Transactions Online
te: లావాదేవీలను ఆన్‌లైన్‌లో పొందు

en: Date range of transactions to retrieve:
te: తిరిగి పొందడానికి లావాదేవీల తేదీ విస్తృతి:

en: From
te: నుంచి

en: _Earliest possible date
te: _సాధ్యపడే అత్యంత త్వరిత తేదీ

en: _Last retrieval date
te: _చివరిగా తిరిగి పొందిన తేదీ

en: E_nter date:
te: తేదీని ప్ర_వేశపెట్టు:

en: To
te: గమ్యం

en: Ente_r date:
te: తేదీని ప్రవేశపె_ట్టు:

en: Enter Password
te: అనుమతిపదం ప్రవేశపెట్టు

en: Enter your password
te: మీ అనుమతిపదం ప్రవేశపెట్టు

en: Name for new template
te: కొత్త టెంప్లేట్‌ కోసం పేరు

en: _Name of the new template
te: _కొత్త టెంప్లేట్‌ కోసం పేరు

en: Enter a unique name for the new template.
te: కొత్త టెంప్లేట్ కోసం పేరు ప్రవేశపెట్టు.

en: Online Transaction
te: ఆన్‌లైన్ లావాదేవీ

en: Execute this online transaction now
te: ఈ ఆన్‌లైన్ లావాదేవీని ఇప్పుడు అమలుచేయి.

en: Enter an Online Transaction
te: ఆన్‌లైన్ లావాదేవీని ప్రవేశపెట్టు

en: at Bank
te: బ్యాంకు వద్ద

en: (filled in automatically)
te: (స్వయంచాలకంగా నింపబడింది)

en: Payment Purpose continued
te: చెల్లింపు ఉద్దేశం కొనసాగించబడింది

en: Originator Account Number
te: Originator ఖాతా సంఖ్య

en: Bank Code
te: బ్యాంకు సంకేతం

en: Add the current online transaction as a new transaction template
te: ప్రస్తుత ఆన్‌లైన్ లావాదేవీని కొత్త లావాదేవీ టెంప్లేట్‌గా చేర్చు

en: Move the selected transaction template one row up
te: ఎంచుకున్న లావాదేవీ టెంప్లేట్‌ని అడ్డువరుస పైకి తరలించు

en: Move the selected transaction template one row down
te: ఎంచుకున్న లావాదేవీ టెంప్లేట్‌ని అడ్డువరుస కిందకు తరలించు

en: Sort the list of transaction templates alphabetically
te: లావాదేవీ టెంప్లేట్‌ల జాబితాను అక్షరాల వారీగా క్రమబద్ధీకరించు

en: Delete the currently selected transaction template
te: ప్రస్తుతం ఎంచుకున్నలావాదేవీ టెంప్లేట్‌ని రద్దుచేయి

en: Online Banking
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్

en: _Close log window when finished
te: పూర్తి అయిన వెంటనే లాగ్ విండోను _మూయి

en: If active, the window will be closed automatically when you finish the HBCI/AqBanking import process. Otherwise it will stay open.
te: క్రియాశీలమైతే , మీరు HBCI/Aqబ్యాంకింగ్ దిగుమతి ప్రోసెస్‌ను పూర్తి చేసేటప్పుడు విండో స్వయంచాలకంగా మూయబడుతుంది. లేకుంటే అది తెరచుకుని ఉంటుంది.

en: If active, the PIN for HBCI/AqBanking actions will be remembered in memory during a session. Otherwise it will have to be entered again each time during a session when it is needed.
te: క్రియాశీలమైతే , HBCI/Aqబ్యాంకింగ్ చర్యల కోసం PIN సెషన్ సందర్భంగా మెమరీలో గుర్తు పెట్టుకుంటాయి. లేనిపక్షంలో సెషన్‌లో అది అవసరమైన ప్రతిసారీ మళ్ళీ దీనిని ప్రవేశపెట్టాల్సి ఉంది.

en: _Verbose debug messages
te: _వెర్బోస్ డీబగ్ సందేశాలు

en: Enables verbose debug messages for HBCI/AqBanking Online Banking.
te: HBCI/AqBanking ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ కోసం వెర్బోస్ డీబగ్ సందేశాలను చేతనపరుస్తుంది.

en: (unknown)
te: (తెలియనిది)

note: Translators: Strings from this file are needed only in countries that have one of aqbanking's Online Banking techniques available. This is 'OFX DirectConnect' (U.S. and others), 'HBCI' (Germany), or 'YellowNet' (Switzerland). If none of these techniques are available in your country, you may safely 
en: Enter a SEPA Online Transfer
te: SEPA ఆన్‌లైన్ బదిలీని ప్రవేశపెట్టు

en: Recipient IBAN (International Account Number)
te: స్వీకర్త IBAN (అంతర్జాతీయ ఖాతా నెంబర్)

en: Recipient BIC (Bank Code)
te: స్వీకర్త BIC (బ్యాంక్ కోడ్)

en: Originator IBAN (International Account Number)
te: సంతతి IBAN (అంతర్జాతీయ ఖాతా నెంబర్)

en: Originator BIC (Bank Code)
te: మూల కర్త BIC (బ్యాంక్ కోడ్)

en: Enter a SEPA Online Direct Debit Note
te: ఒక SEPA ఆన్‌లైన్ ప్రత్యక్ష డెబిట్ గమనికను ప్రవేశపెట్టు

en: Debited Account Owner
te: ఖర్చు పద్దు చేసిన ఖాతా యజమాని

en: Debited IBAN (International Account Number)
te: డెబిట్ చేసిన IBAN (అంతర్జాతీయ ఖాతా నెంబర్)

en: Debited BIC (Bank Code)
te: డెబిట్ చేసిన BIC (బ్యాంక్ కోడ్)

en: Credited Account Owner
te: జమ చేసిన ఖాతా యజమాని

en: Credited IBAN (International Account Number)
te: క్రెడిట్ చేసిన IBAN (అంతర్జాతీయ ఖాతా నెంబర్)

en: Credited BIC (Bank Code)
te: క్రెడిట్ చేసిన BIC (బ్యాంక్ కోడ్)

en: Your local bank account does not yet have the SEPA account information stored. We are sorry, but in this development version one additional step is necessary which has not yet been implemented directly in gnucash. Please execute the command line program "aqhbci-tool" for your account, as follows: aqhbci-tool4 getaccsepa -b %s -a %s
te: మీ స్థానిక బ్యాంకు ఖాతా ఇంకా నిల్వ చేసిన SEPA ఖాతా సమాచారాన్నికలిగి ఉండలేదు. క్షమించగలరు, కానీ ఈ అభివృద్ధి వెర్షన్‌లో తప్పనిసరి అయిన ఒక అదనపు దశ gnuక్యాష్‌లో ఇంకా ప్రత్యక్షంగా అమలు చేయలేదు. మీ ఖాతా కోసం కింద పేర్కొన్న విధంగా దయచేసి కమాండ్ లైన్ ప్రోగ్రాం "aqhbci-ఉపకరణం"ను అమలు చేయి:aqhbci-ఉపకరణం4 ఖాతాsepaనుపొందు -b %s -a %s

en: You did not enter a recipient name. A recipient name is required for an online transfer.
te: స్వీకర్త పేరును మీరు ప్రవేశపెట్ట్లలేదు. ఆన్‌లైన్ బదిలీకి స్వీకర్త పేరు కావాలి.

en: You did not enter a recipient account. A recipient account is required for an online transfer.
te: స్వీకర్త ఖాతాను మీరు ప్రవేశపెట్ట్లలేదు. ఆన్‌లైన్ బదిలీకి స్వీకర్త ఖాతా కావాలి.

en: You did not enter a recipient bank. A recipient bank is required for an online transfer.
te: స్వీకర్త బ్యాంక్‌ను మీరు ప్రవేశపెట్ట్లలేదు. ఆన్‌లైన్ బదిలీకి స్వీకర్త బ్యాంక్ కావాలి.

en: The amount is zero or the amount field could not be interpreted correctly. You might have mixed up decimal point and comma, compared to your locale settings. This does not result in a valid online transfer job.
te: ఆ మొత్తం జీరోగా ఉంటుంది లేదంటే మొత్తం క్షేత్రాన్ని సరిగ్గా వివరించలేరు. మీ స్థానిక సెటింగ్‌లతో పోల్చితే దశాంశ సంఖ్య, కామాతో మీరు కలసి పోయి ఉండవచ్చు. ఇది ఒక చెల్లుబాటు ఆన్‌లైన్ బదిలీ పనిలో కనిపించదు.

en: You did not enter any transaction purpose. A purpose is required for an online transfer.
te: మీరు ఎలాంటి లావాదేవీ ప్రయోజనాన్ని ప్రవేశపెట్ట్లలేదు. ఆన్‌లైన్ బదిలీ కోసం ఒక ప్రయోజనం అవసరం.

en: A template with the given name already exists. Please enter another name.
te: ఇచ్చిన పేరుతో కూడిన ఒక టెంప్లెట్ ఇప్పటికే ఉనికిలో ఉంది. దయచేసి మరో పేరును ప్రవేశపెట్టగలరు.

en: Do you really want to delete the template with the name "%s"?
te: మీరు నిజంగా "%s"పేరుతో టెంప్లేట్‌ని తొలగించాలనుకుంటున్నారా?

en: No valid online banking account assigned.
te: తగిన ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ఖాతా కేటాయించబడలేదు.

en: Online action "Get Balance" not available for this account.
te: ఆన్‌లైన్ చర్య"నిల్వ పొందు" ఈ ఖాతాకు అందుబాటులో లేదు

en: Online action "Get Transactions" not available for this account.
te: ఆన్‌లైన్ చర్య"లావాదేవీలు అందుకో" ఈ ఖాతాకు అందుబాటులో లేదు

en: The Online Banking import returned no transactions for the selected time period.
te: ఎంచుకున్న సమయ అవధి కోసం ఏ లావాదేవీలను ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ తిరిగి దిగుమతి చేయలేదు.

en: You have changed the list of online transfer templates, but you cancelled the transfer dialog. Do you nevertheless want to store the changes?
te: ఆన్‌లైన్ బదిలీ మాదిరుల జాబితాను మీరు మార్చారు. కానీ బదిలీ సంభాషణను రద్దు చేశారు. ఏదేమైనా, మీరు మార్పులను నిల్వ చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: The backend found an error during the preparation of the job. It is not possible to execute this job.
    
    Most probable the bank does not support your chosen job or your Online Banking account does not have the permission to execute this job. More error messages might be visible on your console log.
    
    Do you want to enter the job again?
te: పని సన్నాహకం సందర్భంగా వెనుక చివర దోషాన్ని కనుగొంది. ఈ పనిని అమలు చేయడం సాధ్యం కాదు.
    
    చాలావరకు మీ ఎంచుకున్న పనికి బ్యాంకు తోడ్పడదు లేక మీ ఆన్‌లైన్ ఖాతాకు ఈ పని అమలు చేసే అనుమతి లేదు. మరిన్ని దోష సందేశాలు మీ కన్సోల్ లాగ్ మీద కనిపించవచ్చు.
    
    మీరు మళ్ళీ పనిని ప్రవేశపెట్టాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: Online Banking Direct Debit Note
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాకింగ్ ప్రత్యక్ష ఖర్చుపద్దు గమనిక

en: Online Banking Bank-Internal Transfer
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాకింగ్ బ్యాంక్- అంతర్గత బదిలీ

en: Online Banking European (SEPA) Transfer
te: ఆన్‌‌లైన్ బ్యాంకింగ్ యురోపియన్ (SEPA) బదిలీ

en: Online Banking European (SEPA) Debit Note
te: ఆన్‌‌లైన్ బ్యాంకింగ్ యురోపియన్ (SEPA) డెబిట్ నోట్

en: Online Banking Transaction
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాకింగ్ లావాదేవీ

en: An error occurred while executing the job. Please check the log window for the exact error message.
    
    Do you want to enter the job again?
te: పనిని అమలు చేసే సమయంలో దోషం సంభవించింది. ఖచ్చితమైన దోష సందేశం కోసం దయచేసి లాగ్ విండోను తనిఖీ చేయి.
    
    పనిని మరోసారి ప్రవేశపెట్టాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: Unspecified
te: నిర్దేశితంకాని

en: Bank
te: బ్యాంకు

en: The backend found an error during the preparation of the job. It is not possible to execute this job.
    
    Most probably the bank does not support your chosen job or your Online Banking account does not have the permission to execute this job. More error messages might be visible on your console log.
    
    Do you want to enter the job again?
te: పనిని సిద్ధం చేసే సందర్భంలో బ్యాక్ ఎండ్ ఒక దోషాన్ని కనుగొంది. ఈ పనిని అమలు చేయడం సాధ్యం కాదు.
    
    చాలావరకు బహుశా బ్యాంక్ మీరు ఎంచుకున్న పనికి తోడ్పాటు ఇవ్వదు లేదా మీ ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ఖాతాకు ఈ పని చేసేందుకు అనుమతి లేదు. మీ కన్సోల్ లాగ్‌లో మరిన్ని దోష సందేశాలు కనిపించవచ్చు. n
    ఈ పనిని మీరు మళ్లీ ప్రవేశపెట్టాలనుకుంటున్నారా?

en: The bank has sent transaction information in its response.
    Do you want to import it?
te: బ్యాంకు తన స్పందనలో లావాదేవీ సమాచారం పంపింది.
    మీరు దానిని దిగుమతి చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: No Online Banking account found for this gnucash account. These transactions will not be executed by Online Banking.
te: ఈ gnucash ఖాతా కోసం ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ఖాతా ఏదీ కనుగొనబడలేదు. ఈ లావాదేవీలు ఆన్‌లైన్ బ్యాంకు ద్వారా అమలు చేయబడవు.

en: The bank has sent balance information in its response.
    Do you want to import it?
te: బ్యాంకు దాని స్పందనలో నిల్వ సమాచారం పంపింది. N మీరు దానిని దిగుమతి చేయాలనుకుంటున్నారా?

note: Translators: Strings from this file are needed only in countries that have one of aqbanking's Online Banking techniques available. This is 'OFX DirectConnect' (U.S. and others), 'HBCI' (in Germany), or 'YellowNet' (Switzerland). If none of these techniques are available in your country, you may safe
en: The downloaded Online Banking Balance was zero.
    
    Either this is the correct balance, or your bank does not support Balance download in this Online Banking version. In the latter case you should choose a different Online Banking version number in the Online Banking (AqBanking or HBCI) Setup. After that, try again to download the Online Banking Balance.
te: స్వీకృత ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ నిల్వ శూన్యంగా ఉంది.
    
    ఇది సరైన నిల్వగా ఉండాలి. లేకుంటే బ్యాంకు ఈ ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ వెర్షన్‌లో నిల్వ దిగేందుకు మీ బ్యాంకు తోడ్పడదు. చివరి విషయంలో, మీరు ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్‌ అమరిక (Aqబ్యాంకింగ్ లేదా HBCI) లోని భిన్నమైన ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ వెర్షన్‌ని ఎంచుకోవాలి. ఆ తర్వాత ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ నిల్వను దించడానికి మళ్ళీ ప్రయత్నించు.

en: Result of Online Banking job:
    Account booked balance is %s
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ పని ఫలితం
    ఖాతా నమోదిత నిల్వ %s

en: For your information: This account also has a noted balance of %s
te: మీ సమాచారం కోసం: ఈ ఖాతా %s కు చెందిన ముఖ్య నిల్వను కలిగి ఉంది.

en: The booked balance is identical to the current reconciled balance of the account.
te: నమోదిత నిల్వ అనేది ఖాతా ప్రస్తుతం సమన్వితం చేసిన నిల్వకు అభిన్నంగా ఉంటుంది.

en: Reconcile account now?
te: ప్రస్తుతం ఖాతాను సమన్వయపరచాలా?

en: Select a file to import
te: దిగుమతికి ఫైల్‌ను ఎంచుకో

en: The PIN needs to be at least %d characters
    long. Do you want to try again?
te: PIN కనీసం %d అక్షరాల
    పొడవు కలిగి ఉండాలి. మీరు మళ్ళీ ప్రయత్నించాలనుకుంటున్నారా?

en: The Online Banking job is still running; are you sure you want to cancel?
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ పని ఇంకా నడుస్తోంది, మీరు దానిని తప్పనిసరిగా రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: _Online Actions
te: _ఆన్‌లైన్ చర్యలు

en: Get _Balance
te: నిల్వ_ పొందు

en: The list of Scheduled Transactions
te: నిర్ధారిత లావాదేవీల జాబితా

en: Get _Transactions…
te: _లావాదేవీలు పొందు…

en: Get the transactions online through Online Banking
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ద్వారా లావాదేవీల ఆన్‌లైన్‌లో పొందు

en: Issue a new international European (SEPA) transaction online through Online Banking
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ద్వారా కొత్త అంతర్జాతీయ యురోపియన్ (SEPA) లావాదేవీని జారీ చేయి

en: Issue a new bank-internal transaction online through Online Banking
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ద్వారా కొత్త బ్యాంకు- అంతర్గత లావాదేవీని ఆన్‌లైన్‌లో జారీ చేయి

en: Issue a new international European (SEPA) direct debit note online through Online Banking
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ద్వారా కొత్త అంతర్జాతీయ యురోపియన్ (SEPA) ప్రత్యక్ష డెబిట్ నోట్‌ను జారీ చేయి

en: Show _log window
te: లాగ్ విండోను_చూపించు

en: _Online Banking Setup…
te: _ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ అమరిక…

en: Initial setup of Online Banking access (HBCI, or OFX DirectConnect, using AqBanking)
te: ఆన్‌లైన్ బ్యాంకింగ్ ప్రవేశ ప్రారంభ అమరిక (HBCI, లేక OFX ప్రత్యక్ష అనుసంధానం, Aqబ్యాంకింగ్ ఉపయోగించడం)

en: Close window when finished
te: పూర్తయిన తర్వాత విండోని మూయి

en: Remember the PIN in memory
te: మెమరీలో PINను గుర్తించుకో

en: Verbose HBCI debug messages
te: వెర్బోస్ HBCI డీబగ్ సందేశాలు

en: DTAUS import data format
te: DTAUS దిగుమతి డేటా ఆకృతి

en: This setting specifies the data format when importing DTAUS files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
te: DTAUS ఫైళ్ళను దిగుమతి చేసుకోనేటప్పుడు డేటా ఆకృతిని ఈ అమరిక నిర్దేశిస్తుంది. Aq బ్యాంకింగ్ లైబ్రరీ అనేక దిగుమతి ఆకృతులను ("ప్రొఫైల్స్"గా పిలువబడతాయి) అందిస్తుంది. దాని నుంచి నీరు దానిని ఎంచుకోగలరు.

en: CSV import data format
te: CSV దిగుమతి డేటా ఆకృతి

en: This setting specifies the data format when importing CSV files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
te: CSV ఫైళ్ళను దిగుమతి చేసుకోనేటప్పుడు డేటా ఆకృతిని ఈ అమరిక నిర్దేశిస్తుంది. Aq బ్యాంకింగ్ లైబ్రరీ అనేక దిగుమతి ఆకృతులను ("ప్రొఫైల్స్"గా పిలువబడతాయి) అందిస్తుంది. దాని నుంచి మీరు దానిని ఎంచుకోగలరు.

en: SWIFT MT940 import data format
te: SWIFT MT940 దిగుమతి డేటా ఆకృతి

en: This setting specifies the data format when importing SWIFT MT940 files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
te: SWIFT MT940 ఫైళ్ళను దిగుమతి చేసుకోనేటప్పుడు డేటా ఆకృతిని ఈ అమరిక నిర్దేశిస్తుంది. Aq బ్యాంకింగ్ లైబ్రరీ అనేక దిగుమతి ఆకృతులను ("ప్రొఫైల్స్"గా పిలువబడతాయి) అందిస్తుంది. దాని నుంచి నీరు దానిని ఎంచుకోవచ్చు

en: SWIFT MT942 import data format
te: SWIFT MT942 దిగుమతి డేటా ఆకృతి

en: This setting specifies the data format when importing SWIFT MT942 files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
te: SWIFT MT942 ఫైళ్ళను దిగుమతి చేసుకోనేటప్పుడు డేటా ఆకృతిని ఈ అమరిక నిర్దేశిస్తుంది. Aq బ్యాంకింగ్ లైబ్రరీ అనేక దిగుమతి ఆకృతులను ("ప్రొఫైల్స్"గా పిలువబడతాయి) అందిస్తుంది. దాని నుంచి నీరు దానిని ఎంచుకోవచ్చు.

en: Quantity
te: పరిమాణం

en: Taxable
te: పన్ను విధించగల

en: Import Bills or Invoices from csv
te: csv నుంచి బిల్లులు & ఇన్వాయిస్‌‌లు దిగుమతిచేయి

en: These lines were ignored during import
te: దిగుమతి సందర్భంగా ఈ వరుసలు విస్మరించబడ్డాయి.

en: The input file can not be opened.
te: ఇన్‌పుట్ ఫైల్ తెరవబడదు.

en: Adjust regular expression used for import
te: దిగుమతి కోసం ఉపయోగించిన క్రమబద్ధ భావప్రకటనను సర్దుపరచు

en: This regular expression is used to parse the import file. Modify according to your needs.
te: దిగుమతి ఫైల్‌ను విడగొట్టేందుకు ఈ క్రమబద్ధ భావప్రకటన ఉపయోగించ బడుతుంది. మీ అవసరాలకు తగ్గట్టు సవరించు.

en: There was a problem with the export, this could be due to lack of space, permissions or unable to access folder. Check the trace file for further logging!
    You may need to enable debugging.
te: ఎగుమతితో సమస్య ఏర్పడింది, ఇది స్థలం, అనుమతుల కొరత లేదా ప్రాప్తి ఫోల్డర్‌కు వీలు కాకపోవడం కారణంగా ఏర్పడుతుంది. మరింత లాగింగ్ కోసం జాడ ఫైల్‌ను తనిఖీ చేయి!
    దోష రహితాన్ని మీరు చేతనపరచాల్సి రావచ్చు.

en: File exported successfully!
te: ఫైల్ విజయవంతంగా ఎగుమతి చేయబడింది!

en: -- Split Transaction --
te: -- చీలిక లావాదేవీ --

en: Void Reason
te: చెల్లని కారణం

en: Invalid encoding selected
te: చెల్లని ఎన్‌కోడింగ్ ఎంచుకోబడింది

en: Merge with column on _left
te: ఎడమ_వైపు నిలువువరుసతో కలుపు

en: Merge with column on _right
te: కుడి వైపు నిలువువరుసతో విలీనం చేయి

en: _Split this column
te: ఈ నిలువువరుసని _చీల్చు

en: _Widen this column
te: ఈ నిలువువరుసని_వెడల్పు చేయి

en: _Narrow this column
te: ఈ నిలువువరుసని_సన్నగా చేయి

en: Double click on rows to change, then click on Apply to Import
te: మార్చడానికి వరుసల్లో డబుల్ క్లిక్ చేయి, తర్వాత అప్లై టు ఇంపోర్ట్ మీద క్లిక్ చేయి.

en: Row %u, path to account %s not found, added as top level
te: వరుస %u, ఖాతాకు బాట %s కనుగొనబడదు, పై స్థాయిగా జోడించబడుతుందిl

en: Row %u, commodity %s / %s not found
te: వరుస %u, సరకు %s / %s కనిపించడం లేదు

en: Row %u, account %s not in %s
te: వరుస %u,%sలో ఖాతా %s లేదు

en: Period: 123,456.78
te: అవధి: 123,456.78

en: Comma: 123.456,78
te: కామా: 123.456,78

en: No date column.
te: తేదీ నిలువువరుస లేదు

en: Import Customers from csv
te: csv నుంచి వినియోగదారులను దిగుమతి చేయి

en: customers
te: వినియోగదారులు

en: vendors
te: వ్యాపారులు

en: Import results:
    %i lines were ignored
    %i lines imported:
       %u %s fixed
       %u %s ignored (not fixable)
    
       %u %s created
       %u %s updated (based on id)
te: దిగుమతి ఫలితాలు:
    %i వరుసలు విస్మరించబడ్డాయి
    %i వరుసలు దిగుమతి చేయబడ్డాయి:
       %u %s నిర్ణయించబడ్డాయి
       %u %s విస్మరించబడ్డాయి (స్థిరమైనవి కావు)
    
       %u %s రూపొందించబడ్డాయి
       %u %s నవీకరించబడ్డాయి (id ఆధారంగా)

en: (Full account ID:
te: (పూర్తి ఖాతా ID:

en: Please select a commodity to match the following exchange specific code. Please note that the exchange code of the commodity you select will be overwritten.
te: కింది ఎక్స్‌చేంజ్ నిర్దేశిత సంకేతం సరిపోలడానికి దయచేసి సరుకును ఎంచుకో. దయచేసి సరుకు ఎక్స్‌చేంజ్ సంకేతం శుభ్రపరిచి రాయబడుతుందని తెలుసుకో.

en: m/d/y
te: నెల/తేదీ/సంవత్సరం

en: d/m/y
te: తేదీ/నెల/సంవత్సరం

en: y/m/d
te: సంవత్సరం/నెల/తేదీ

en: y/d/m
te: సంవత్సరం/తేదీ/నెల

en: Destination account for the auto-balance split.
te: స్వయం-నిల్వ చీలికకోసం గమ్య ఖాతా

en: Info
te: సమాచారం

en: New, already balanced
te: కొత్తది, ఇప్పటికే సమతుల్యం చేసినది

note: Translators: %1$s is the amount to be transferred, %2$s the destination account.
en: New, transfer %s to (manual) "%s"
te: కొత్తది, "%s" (మానవీయ)కు %s బదిలీ

note: Translators: %1$s is the amount to be transferred, %2$s the destination account.
en: New, transfer %s to (auto) "%s"
te: కొత్తది, "%s" (స్వయం)కు %s బదిలీ

note: Translators: %s is the amount to be transferred.
en: New, UNBALANCED (need acct to transfer %s)!
te: కొత్త, అసమతుల్యం (%s బదిలీకి ఖాతా కావాలి)!

en: Match missing!
te: సరిపోలిక అదృశ్యమైంది!

en: Do not import (no action selected)
te: దిగుమతి చేయకు (చర్య ఎంచుకోబడలేదు)

en: Confidence
te: విశ్వాసం

en: Auto
te: స్వయం

en: Select a .log file to replay
te: రీప్లేకు లాగ్ ఫైల్ ఎంచుకో

note: Translators: %s is the file name.
en: Cannot open the current log file: %s
te: ప్రస్తుత లాగ్ ఫైల్‌: %sను తెరవ లేము

en: Failed to open log file: %s: %s
te: లాగ్ ఫైల్‌: %s: %s తెరవడంలో విఫలమైంది

en: The log file you selected was empty.
te: మీరు ఎంచుకున్న లాగ్ ఫైల్‌ ఖాళీగా ఉంది.

en: The log file you selected cannot be read. The file header was not recognized.
te: మీరు ఎంపిక చేసుకున్న లాగ్ ఫైల్‌ను చదవలేరు. ఫైల్ హెడర్ గుర్తించబడలేదు.

en: Stock account for security "%s"
te: భద్రత కోసం స్టాక్ ఖాతా"%s"

en: Income account for security "%s"
te: భద్రత ఆదాయం ఖాతా "%s"

en: Unknown OFX account
te: తెలియని OFX ఖాతా

en: Unknown OFX checking account
te: తెలియని OFX పరిశీలన ఖాతా

en: Unknown OFX savings account
te: తెలియని OFX పొదుపు ఖాతా

en: Unknown OFX money market account
te: తెలియని OFX డబ్బు మార్కెట్ ఖాతా

en: Unknown OFX credit line account
te: తెలియని OFX జమాపద్దు వరుస ఖాతా

en: Unknown OFX CMA account
te: తెలియని OFX CMA ఖాతా

en: Unknown OFX credit card account
te: తెలియని OFX క్రెడిట్ కార్డు ఖాతా

en: Unknown OFX investment account
te: తెలియని OFX పెట్టుబడి ఖాతా

en: Import _OFX/QFX…
te: _OFX/QFXను దిగుమతి చేసుకో…

en: Process an OFX/QFX response file
te: OFX/QFX స్పందన ఫైల్‌ను ప్రోసెస్ చేయి

en: GnuCash account name
te: GnuCash ఖాతా పేరు

en: Enter a name or short description, such as "Red Hat Stock".
te: పేరు లేక "Red Hat Stock" లాంటి క్లుప్త వివరణను ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the ticker symbol or other well known abbreviation, such as "RHT". If there isn't one, or you don't know it, create your own.
te: టిక్కర్ చిహ్నం లేక "RHT" లాంటి ఇతర బాగా పరిచయమైన సంక్షేపంను ప్రవేశపెట్టు. అలాంటిది లేకుంటే లేదా అది మీకు తెలియకుంటే, సొంతంగా సృష్టించుకో

en: Select the exchange on which the symbol is traded, or select the type of investment (such as FUND for mutual funds.) If you don't see your exchange or an appropriate investment type, you can enter a new one.
te: చిహ్నం వర్తకం చేయాల్సిన ఎక్స్‌చేంజ్‌ను ఎంచుకోవాలి. లేకుంటే పెట్టుబడి రకాన్ని (పరస్పర నిధులకోసం FUND లాంటిది). మీ ఎక్స్‌చేంజిని మీరు చూడలేకున్నా లేకుంటే తగిన పెట్టుబడి రకం కాకున్నా, మీరు కొత్త దానిని ప్రవేశపెట్టగలరు.

en: _Ticker symbol or other abbreviation
te: _టిక్కర్ చిహ్నం లేక ఇతర సంక్షేపం

en: _Exchange or abbreviation type
te: _ఎక్స్‌చేంజ్ లేక సంక్షేపం రకం

en: (split)
te: (చీలిక)

en: Please select a file to load.
te: దయచేసి లోడ్‌చేయడానికి ఫైల్‌ను ఎంచుకో

en: File not found or read permission denied. Please select another file.
te: ఫైల్ కనిపించడం లేదు లేకుంటే చదివే అనుమతి తిరస్కరించబడింది. దయచేసి మరో ఫైల్‌ను ఎంచుకో

en: That QIF file is already loaded. Please select another file.
te: ఆ QIF ఫైల్ ఇంతకుముందే లోడ్‌చేయబడింది. దయచేసి మరో ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి

en: Select QIF File
te: QIF ఫైల్‌ను ఎంచుకో

en: _Resume
te: _పునరుద్ధరించు

en: Canceled
te: రద్దు చేసిన

en: An error occurred while loading the QIF file.
te: QIF ఫైల్‌‌ను ఎక్కించేటప్పుడు దోషం సంభవించింది.

en: Failed
te: విఫలమైంది

en: Cleaning up
te: శుభ్రపరచడం

en: A bug was detected while parsing the QIF file.
te: QIF ఫైల్‌ను విడగొట్టేటప్పుడు దోషం గుర్తించబడింది.

en: Loading completed
te: లోడ్‌చేయడం పూర్తయ్యింది

en: When you press the Start Button, GnuCash will load your QIF file. If there are no errors or warnings, you will automatically proceed to the next step. Otherwise, the details will be shown below for your review.
te: ప్రారంభించు బటన్‌ను మీరు నొక్కితే, Gnuక్యాష్ మీ QIF ‌ఫైల్‌కు లోడ్ చేయబడుతుంది. ఎలాంటి దోషాలు కానీ హెచ్చరికలు కానీ లేకుంటే, మీరు స్వయంచాలకంగా తదుపరి దశకు వెళుతారు. లేని పక్షంలో, మీ సమీక్ష కోసం వివరాలు కింద చూపించబడుతాయి.

en: Choose the QIF file currency
te: QIF ఫైల్ కరెన్సీని ఎంచుకో

en: You must enter an existing national currency or enter a different type.
te: ప్రస్తుత జాతీయ కరెన్సీ లేక భిన్నమైన రకాన్ని ప్రవేశపెట్టాలి.

en: A bug was detected while converting the QIF data.
te: QIF డేటాను పరివర్తిస్తుండగా, దోషం గుర్తించబడింది.

en: Canceling
te: రద్దుచేస్తోంది

en: A bug was detected while detecting duplicates.
te: నకీలీలను గుర్తిస్తుండగా, దోషం గుర్తించబడింది.

en: Conversion completed
te: మార్పు పూర్తయింది.

en: When you press the Start Button, GnuCash will import your QIF data. If there are no errors or warnings, you will automatically proceed to the next step. Otherwise, the details will be shown below for your review.
te: ప్రారంభించు బటన్‌ను మీరు నొక్కితే, Gnuక్యాష్ మీ QIF డేటాను దిగుమతి చేస్తుంది. ఎలాంటి దోషాలు కానీ హెచ్చరికలు కానీ లేకుంటే, మీరు స్వయంచాలకంగా తదుపరి దశకు వెళుతారు. లేని పక్షంలో, మీ సమీక్ష కోసం వివరాలు కింద చూపించబడుతాయి.

en: GnuCash was unable to save your mapping preferences.
te: మీ మ్యాపింగ్ అభీష్టాలను GnuCash భద్రపరచలేకపోతోంది.

en: There was a problem with the import.
te: దిగుమతితో సమస్య ఏర్పడింది.

en: QIF Import Completed.
te: QIF దిగుమతి పూర్తయింది.

en: QIF account name
te: QIF ఖాతా పేరు

en: QIF category name
te: QIF వర్గం పేరు

en: QIF payee/memo
te: QIF స్వీకర్త/మెమో

en: Match?
te: సరిపోలిందా?

en: Enter a name for the account
te: ఖాతా కోసం పేరు ప్రవేశపెట్టు

en: The account %s is a placeholder account and does not allow transactions. Please choose a different account.
te: %s ఖాతా అనేది స్థలదారు ఖాతా, లావాదేవీలను అనుమతించదు. దయచేసి భిన్నమైన ఖాతాను ఎంచుకో.

en: Dividends
te: డివిడెండ్లు

en: Cap Return
te: క్యాపిటల్ ఆదాయం

en: Cap. gain (long)
te: క్యాపిటల్. లాభం (దీర్ఘ)

en: Cap. gain (mid)
te: క్యాపిటల్. లాభం (మధ్య)

en: Cap. gain (short)
te: క్యాపిటల్. లాభం (స్వల్ప)

en: Equity
te: ఈక్విటీ

en: Retained Earnings
te: నిలుపుకున్న రాబడులు

en: Commissions
te: కమిషన్లు

en: Margin Interest
te: ఉపాంత వడ్డీ

en: Line
te: లైన్

en: Read aborted.
te: చదవాల్సింది కాదు

en: Reading
te: చదువుతోంది

en: Some characters have been discarded.
te: కొన్ని అక్షరాలు విసర్జించబడ్డాయి.

en: Converted to:
te: కి మార్పిడి:

en: Some characters have been converted according to your locale.
te: మీ స్థానికాన్ని అనుసరించి కొన్ని అక్షరాలు మార్పిడి చేయబడ్డాయి.

en: Ignoring unknown option
te: తెలియని ఐచ్ఛికాన్ని విస్మరిస్తోంది.

en: Date required.
te: కావలసిన తేదీ.

en: Discarding this transaction.
te: ఈ లావాదేవీని విసర్జిస్తోంది

en: Ignoring class line
te: తరగతి వరుసను విస్మరిస్తోంది.

en: Ignoring category line
te: వర్గం లైన్‌ను విస్మరిస్తోంది

en: Ignoring security line
te: భద్రత లైన్‌ను విస్మరిస్తోంది

en: File does not appear to be in QIF format
te: QIF ఆకృతిలో ఫైల్ కనిపించడం లేదు

en: Transaction date
te: లావాదేవీ తేదీ

en: Transaction amount
te: లావాదేవీ మొత్తం

en: Share price
te: వాటా ధర

en: Share quantity
te: వాటా పరిమాణం

en: Investment action
te: పెట్టుబడి పని

en: Reconciliation status
te: సమన్వయ స్థితి

en: Commission
te: కమిషన్

en: Account type
te: ఖాతా రకం

en: Tax class
te: పన్ను తరగతి

en: Category budget amount
te: వర్గం బడ్జెట్ మొత్తం

en: Account budget amount
te: ఖాతా బడ్జెట్ మొత్తం

en: Credit limit
te: జమాపద్దు పరిమితి

en: Parsing categories
te: వర్గాలను విభజిస్తోంది.

en: Parsing accounts
te: ఖాతాలను విభజిస్తోంది.

en: Parsing transactions
te: లావాదేవీలను విభజిస్తోంది.

en: Unrecognized or inconsistent format.
te: గుర్తించని లేదా అసంగతమైన ఆకృతి

en: Parsing failed.
te: విభజించడంలో విఫలమైంది.

en: Parse ambiguity between formats
te: ఆకృతుల మధ్య సందిగ్ధతను విభజించు

en: Finding duplicate transactions
te: నకిలీ లావాదేవీలను వెతుకుతోంది.

en: QIF import: Name conflict with another account.
te: QIF దిగుమతి: మరొక ఖాతాతో సంఘర్షణ పేరు సందిగ్ధం

en: Preparing to convert your QIF data
te: మీ QIF డేటాను పరివర్తించడానికి సిద్ధమవుతోంది.

en: Creating accounts
te: ఖాతాలను సృష్టిస్తోంది.

en: Matching transfers between accounts
te: ఖాతాల మధ్య బదిలీలను సరిపోలేలా చేయడం

en: Converting
te: మార్పిడిచేయడం

en: Missing transaction date.
te: అదృశ్య లావాదేవీ తేదీ

en: Welcome to GnuCash
te: GnuCash కు సుస్వాగతం!

en: Have a nice day!
te: ఇది శుభ దినం కావాలి!

en: The account %s does not exist. Would you like to create it?
te: %s ఖాతా ఉనికిలో లేదు. మీరు దీనిని సృష్టించాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: Hours
te: గంటలు

en: Project
te: ప్రాజెక్ట్

en: Material
te: మెటీరియల్

en: Save the current entry?
te: ప్రస్తుత నమోదును భద్రపరుచు చేయాలా?

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before duplicating this entry, or cancel the duplication?
te: ప్రస్తుత లావాదేవీ మార్చబడింది. ఈ నమోదును నకిలీ చేసేముందు మార్పులను రికార్డ్ చేయాలనుకుంటున్నారా లేదా నకీలీని రద్దు చేయలనుకుంటున్నారా?

en: _Record
te: _రికార్డ్

en: Invalid Entry: You need to supply an account in the right currency for this position.
te: చెల్లని నమోదు: ఈ స్థితికోసం సరైన కరెన్సీలో ఖాతాను మీరు సరఫరా చేయాలి.

en: This account should usually be of type income.
te: ఈ ఖాతా సాధారణంగా ఆదాయ రకంగా ఉండాలి.

en: This account should usually be of type expense or asset.
te: ఈ ఖాతా సాధారణంగా ఖర్చురకం లేదా ఆస్తి రకంగా ఉండాలి.

en: The tax table %s does not exist. Would you like to create it?
te: పన్ను పట్టిక %s ఉనికిలో లేదు. మీరు దీనిని సృష్టించాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: The current entry has been changed. However, this entry is part of an existing order. Would you like to record the change and effectively change your order?
te: ప్రస్తుత ఎంట్రీ మార్చబడింది. అయినప్పటికీ, ఈ ఎంట్రీ అనేది ప్రస్తుత క్రమంలో భాగం మాత్రమే. మార్పును రికార్డు చేసి, మీ క్రమాన్ని ప్రభావశీలంగా మార్చాలని మీరు కోరుకుంటున్నారా?

en: _Don't Record
te: _రికార్డు చేయవద్దు.

en: The current entry has been changed. Would you like to save it?
te: ప్రస్తుత నమోదు మార్చబడింది. మీరు దీనిని దాచాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: Charge
te: ఛార్జీ

en: Income Account
te: ఆదాయం ఖాతా

en: Expense Account
te: వ్యయ ఖాతా

en: Discount Type
te: తగ్గింపు రకం

en: Discount How
te: తగ్గింపు పద్ధతి

en: Unit Price
te: యూనిట్ ధర

en: Taxable?
te: పన్నువిధించగలిగిందా?

en: Tax Included?
te: పన్నుతో సహా?

en: Invoiced?
te: ఇన్వాయిస్‌ చేసిన?

en: Subtotal
te: ఉపమొత్తం

en: Billable?
te: బిల్ చేయాల్సిన?

en: Enter the income/expense account for the Entry, or choose one from the list
te: నమోదు కోసం ఆదాయం/ వ్యయం ఖాతాను ప్రవేశపేట్టు, లేదా జాబితా నుంచి నమోదును ఎంచుకో.

en: Enter the type of Entry
te: నమోదు రకాన్ని ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the Entry Description
te: నమోదు వివరణనను ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the Discount Amount
te: తగ్గింపు మెత్తాన్ని ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the Discount Percent
te: తగ్గింపు శాతాన్ని ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the Discount … unknown type
te: తగ్గింపు శాతం…తెలియని రకం

en: Discount Type: Monetary Value
te: తగ్గింపు శాతం: ద్రవ్య సంబంధ విలువ

en: Discount Type: Percent
te: తగ్గింపు రకం: శాతం

en: Select the Discount Type
te: తగ్గింపు రకాన్ని ఎంచుకో

en: Tax computed after discount is applied
te: తగ్గింపు అనువర్తించిన తరువాత లెక్కించిన పన్ను

en: Discount and tax both applied on pretax value
te: ముందస్తుపన్ను విలువపై అనువర్తించిసిన తగ్గింపు, పన్ను

en: Discount computed after tax is applied
te: పన్ను అనువర్తించిన తరువాత లెక్కించిన తగ్గింపు

en: Select how to compute the Discount and Taxes
te: తగ్గింపు, పన్నులను ఎలా లెక్కించాలో ఎంచుకో

en: Enter the unit-Price for this Entry
te: ఈ నమోదు కోసం యూనిట్-ధరను ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the Quantity of units for this Entry
te: ఈ నమోదు కోసం యూనిట్ల పరిమాణాన్ని ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the Tax Table to apply to this entry
te: ఈ నమోదుకు అమలుపరచుటకు పన్ను పట్టికను ప్రవేశపెట్టు

en: Is this entry taxable?
te: ఈ నమోదు పన్ను విధించగలిగిందా?

en: Is the tax already included in the price of this entry?
te: పన్ను ఇప్పటికే ఈ నమోదు ధరలో కలపబడిందా?

en: Is this entry invoiced?
te: ఈ ఎంట్రీ ఇన్‌వాయిస్ చేయబడాలా?

en: Is this entry credited?
te: ఈ ఎంట్రీ క్రెడిట్ చేయబడాలా?

en: Include this entry on this invoice?
te: ఈ నమోదుపై ఈ ఇన్వాయిస్‌ను కలపాలా?

en: Include this entry on this credit note?
te: ఈ క్రెడిట్ నోట్‌లో ఈ ఎంట్రీని చేర్చాలా?

en: Unknown EntryLedger Type
te: తెలియని నమోదు ఆవర్జా రకం

en: The subtotal value of this entry
te: ఈ నమోదు ఉపమొత్తం

en: The total tax of this entry
te: ఈ నమోదు పూర్తి పన్ను

en: Is this entry billable to a customer or job?
te: ఈ నమోదు ఖాతాదారునికి లేదా పనికి బిల్లు చేయదగినదా?

en: How did you pay for this item?
te: ఈ అంశానికి మీరు ఎలా చెల్లించారు?

en: This transaction is already being edited in another register. Please finish editing it there first.
te: ఈ లావాదేవీ మరో రిజిష్టర్‌లో ఇప్పటికే సరిచేయబడుతోంది. దయచేసి అక్కడ దీనిని మొదట సరిచేసి, ముగించు

en: Save transaction before duplicating?
te: నకిలీపరచకముందే లావాదేవీని భద్రపరచాలా?

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before duplicating the transaction, or cancel the duplication?
te: ప్రస్తుత లావాదేవీ మార్చబడింది. లావాదేవీని నకిలీపరచే ముందు మార్పులను మీరు రికార్డు చేయాలనుకుంటున్నారా, లేదా నకిలీకరణను రద్దు చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: New Split Information
te: కొత్త విభజన సమాచారం

en: Cannot store a transaction at this date
te: ఈ తేదీలో లావాదేవీని నిల్వ చేయలేరు

en: The entered date of the duplicated transaction is older than the "Read-Only Threshold" set for this book. This setting can be changed in File->Properties->Accounts.
te: డూప్లికేట్ చేసిన లావాదేవీ తేదీ ఈ పుస్తకానికి అమర్చిన "చదవడానికి-మాత్రమే ప్రారంభం" కన్నా పాతది. ఈ సెటింగ్‌ను ఫైల్->లక్షణాలు->ఖాతాలులో మార్చవచ్చు.

en: You are about to overwrite an existing split. Are you sure you want to do that?
te: ప్రస్తుత చీలిక మీద శుభ్రపరిచి రాయాలనుకుంటున్నారు. మీరు దానిని తప్పక చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: You are about to overwrite an existing transaction. Are you sure you want to do that?
te: ప్రస్తుత లావాదేవీ మీద శుభ్రపరిచి రాయాలనుకుంటున్నారు. మీరు దానిని తప్పక చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Recalculate Transaction
te: లావాదేవీని తిరిగి లెక్కించు

en: The values entered for this transaction are inconsistent. Which value would you like to have recalculated?
te: ఈ లావాదేవీ కోసం ప్రవేశపెట్టిన విలువలు అసంగతమైనవి. ఏ విలువలను మీరు తిరిగి లెక్కించాలనుకుంటున్నారు?

en: Changed
te: మార్చిన

en: _Recalculate
te: _తిరిగి లెక్కించు

en: Withdraw
te: ఉపసంహరణ

en: Check
te: చెక్కు

en: ATM Deposit
te: ATM డిపాజిట్

en: ATM Draw
te: ATM ఉపసంహరణ

en: Teller
te: టెల్లర్

en: Receipt
te: వోచర్

en: Increase
te: పెంచు

en: Decrease
te: తగ్గించు

en: AutoDep
te: స్వయం పంపు

en: Wire
te: వైర్

en: Direct Debit
te: ప్రత్యక్ష ఖర్చుపద్దు

en: Fee
te: ఫీజు

en: Rebate
te: తగ్గింపు

en: Paycheck
te: చెల్లింపు చెక్కు

en: Dist
te: జిల్లా

en: Rebalance Transaction
te: పునఃనిల్వ లావాదేవీ

en: The current transaction is not balanced.
te: ప్రస్తుత లావాదేవీ సరితూగలేదు

en: Balance it _manually
te: _మాన్యువల్‌గా దీనిని సమతుల్యపరచు

en: Let GnuCash _add an adjusting split
te: GnuCash _ సర్దుబాటు చీలికను చేర్చనివ్వు

en: Adjust current account _split total
te: ప్రస్తుత ఖాతా _చీలిక మొత్తాన్ని సర్దుపరచు

en: Adjust _other account split total
te: ఇతర ఖాతా _చీలిక మొత్తాన్ని సర్దుపరచు

en: _Rebalance
te: _పునఃనిల్వ

en: This register does not support editing exchange rates.
te: ఈ రిజిష్టర్ ఎక్స్‌చేంజ్ రేట్లను సరిచేయడానికి మద్దతు ఇవ్వదు.

en: You need to select a split in order to modify its exchange rate.
te: దీని ఎక్స్‌చేంజ్ రేటును సవరించే క్రమంలో మీరు చీలికను ఎంచుకోవాలి.

en: You need to expand the transaction in order to modify its exchange rates.
te: దీని ఎక్స్‌చేంజ్ రేట్లను సవరించే క్రమంలో మీరు లావాదేవీని విస్తరించాలి.

en: The entered account could not be found.
te: ప్రవేశపెట్టిన ఖాతా కనుగొనబడలేదు

en: The two currencies involved equal each other.
te: రెండు ద్రవ్యాలు పరస్పరం సమంగా చేసుకున్నాయి.

en: The split's amount is zero, so no exchange rate is needed.
te: చీలికల మొత్తం శూన్యం, కాబట్టి ఎక్స్‌చేంజ్ రేటు ఏదీ అవసరంలేదు

en: Save the changed transaction?
te: మార్చిన లావాదేవీని భద్రపరచాలా?

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before moving to a new transaction, discard the changes, or return to the changed transaction?
te: ప్రస్తుత లావాదేవీ మార్చబడింది. కొత్త లావాదేవీకి కదిపే ముందు మార్పులను రికార్డు చేయాలని, మార్పులను తొలగించాలని లేదా మార్చిన లావాదేవీకి తిరిగి రావాలని మీరు కోరుకుంటున్నారా?

en: _Discard Changes
te: _మార్పులను విసర్జించు

en: _Record Changes
te: _మార్పులను రికార్డ్ చేయి

en: Mark split as unreconciled?
te: అసమన్వయంగా చీలికను గుర్తు వేయాలా?

en: You are about to mark a reconciled split as unreconciled. Doing so might make future reconciliation difficult! Continue with this change?
te: రాజీ చేయలేనిదిగా రాజీ చేసిన విభజనను మీరు గుర్తు పెట్టబోతున్నారు. ఇలా చేయడం భవిష్యత్ రాజీ చర్యను కష్టతరం చేస్తుంది! ఈ మార్పుతో కొనసాగించాలనుకుంటున్నారా?

en: _Unreconcile
te: _అసమన్వయపరచు

en: Could not determine the account currency. Using the default currency provided by your system.
te: ఖాతా కరెన్సీని నిర్ధారించలేదు, మీ సిస్టమ్ అందించిన అప్రమేయ కరెన్సీని ఉపయోగిస్తోంది.

en: T-Ref
te: T-సూచితం

en: T-Num
te: T-సంఖ్య

en: Tot Credit
te: మొత్తం జమ పద్దు

en: Tot Debit
te: మొత్తం ఖర్చు పద్దు

en: Tot Shares
te: మొత్తం వాటాలు

en: Debit Formula
te: ఖర్చు పద్దు సూత్రం

en: Credit Formula
te: జమ పద్దు సూత్రం

en: Scheduled
te: నిర్ధారితం

en: Enter a reference, such as an invoice or check number, common to all entry lines (splits)
te: అన్ని ఎంట్రీ వరుసలకు ఉమ్మడిగా ఉండే ఇన్‌వాయిస్ లేదా చెక్కు నెంబర్ లాంటి సూచనను ప్రవేశపెట్టు (విభజనలు)

en: Enter a reference, such as an invoice or check number, unique to each entry line (split)
te: ఒక్కో ఎంట్రీ వరుసకు విశిష్ఠంగా ఉండే ఇన్‌వాయిస్ లేదా చెక్కు నెంబర్ లాంటి సూచనను ప్రవేశపెట్టు (విభజన)

en: Enter a reference, such as a check number, common to all entry lines (splits)
te: అన్ని ఎంట్రీ వరుసలకు ఉమ్మడిగా ఉండే చెక్కు నెంబర్ లాంటి సూచనను ప్రవేశపెట్టు (విభజనలు)

en: Enter a reference, such as a check number, unique to each entry line (split)
te: ఒక్కో ఎంట్రీ వరుసకు విశిష్ఠంగా ఉండే చెక్కు నెంబర్ లాంటి సూచనను ప్రవేశపెట్టు (విభజన)

en: Enter a transaction reference, such as an invoice or check number, common to all entry lines (splits)
te: అన్ని ఎంట్రీ వరుసలకు ఉమ్మడిగా ఉండే ఇన్‌వాయిస్ లేదా చెక్కు నెంబర్ లాంటి లావాదేవీ సూచనను ప్రవేశపెట్టు (విభజనలు)

en: Enter a transaction reference that will be common to all entry lines (splits)
te: అన్ని ఎంట్రీ వరుసలకు ఉమ్మడి అయిన ఒక లావాదేవీ సూచితాన్ని ప్రవేశపెట్టు (విభజనలు)

en: Enter the name of the Customer
te: ఖాతాదారుని పేరు ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the name of the Vendor
te: వ్యాపారి పేరు ప్రవేశపెట్టు

en: Enter a description of the transaction
te: లావాదేవీ గురించి వివరణను ప్రవేశపెట్టు

en: Enter notes for the transaction
te: లావాదేవీ గురించి గమనికలు ప్రవేశపెట్టు

en: Reason the transaction was voided
te: లావాదేవీ రద్దు చేసినందుకు కారణం

en: Enter an action type, or choose one from the list
te: ఒక చర్య రకాన్ని ప్రవేశపెట్టు, లేదా జాబితా నుంచి ఒక దానిని ఎంచుకో

en: Enter a reference number, such as the next check number, or choose an action type from the list
te: తర్వాతి చెక్ నెంబర్ లాంటి ఒక సూచిత సంఖ్యను ప్రవేశపెట్టు లేదా జాబితా నుంచి చర్య రకాన్ని ఎంచుకో.

en: Enter a description of the split
te: చీలికలకు చెందిన వివరణను ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the effective share price
te: ప్రభావితమైన వాటా ధరను ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the number of shares bought or sold
te: కొన్న లేదా అమ్మిన వాటాల సంఖ్యను ప్రవేశపెట్టు

en: Enter the account to transfer from, or choose one from the list
te: బదిలీ చేసేందుకు మొత్తాన్ని ప్రవేశపెట్టు, లేదా జాబితా నుంచి దానిని ఎంచుకో

en: This transaction has multiple splits; press the Split button to see them all
te: ఈ లావాదేవీ బహుళ చీలికలను కలిగివుంది; వాటన్నిటినీ చూడడానికి చీలిక బటన్‌ను నొక్కు.

en: This transaction is a stock split; press the Split button to see details
te: ఈ లావాదేవీ స్టాక్ చీలిక; వాటి వివరాలను చూడడానికి చీలిక బటన్‌ను నొక్కు.

en: Cannot modify or delete this transaction. This transaction is marked read-only because:
    
    '%s'
te: ఈ లావాదేవీని సవరించడం లేక తొలగించడం సాధ్యం కాదు. ఈ లావాదేవీ పఠితం అని గుర్తు వేయబడింది. ఎందుకంటే:
    
    '%s'

en: Change reconciled split?
te: సమన్వయ చీలికను మార్చాలా?

en: Chan_ge Split
te: చీలిక మా_ర్చు

en: Enter debit formula for real transaction
te: వాస్తవ లావాదేవీకి ఖర్చుపద్దు సూత్రాన్ని ప్రవేశపెట్టు

en: Enter credit formula for real transaction
te: వాస్తవ లావాదేవీకి జమ పద్దు సూత్రాన్ని ప్రవేశపెట్టు

en: List
te: జాబితా

en: Fonts
te: అక్షర శైలులు

en: Font info for the report title.
te: నివేదిక శీర్షిక కోసం ఫాంట్ సమాచారం.

en: Account link
te: ఖాతా లంకె

en: Font info for account name.
te: ఖాతా పేరు కోసం ఫాంట్ సమాచారం.

en: Number cell
te: సంఖ్య గడి

en: Font info for regular number cells.
te: నిరంతర నెంబర్ గడుల కోసం ఫాంట్ సమాచారం.

en: Negative Values in Red
te: ఎరుపులో తక్కువ విలువలు

en: Display negative values in red.
te: ఎరుపులో తక్కువ విలువలను ప్రదర్శించు

en: Number header
te: సంఖ్య ఎగువ సూచీ

en: Font info for number headers.
te: నెంబర్ హెడర్ల కోసం ఫాంట్ సమాచారం.

en: Text cell
te: పాఠం గడి

en: Font info for regular text cells.
te: నిరంతర టెక్స్ట్ గడుల కోసం ఫాంట్ సమాచారం.

en: Total number cell
te: మొత్తం సంఖ్య అరలు

en: Font info for number cells containing a total.
te: మొత్తాన్ని కలిగిన నెంబర్ గడుల కోసం ఫాంట్ సమాచారం.

en: Total label cell
te: మొత్తం లేబుల్‌ గడి

en: Font info for cells containing total labels.
te: మొత్తం లేబుళ్లు కలిగిన గడుల కోసం ఫాంట్ సమాచారం.

en: Centered label cell
te: మధ్య లేబుల్‌ గడి

en: Font info for centered label cells.
te: కేంద్రీకృతం చేసిన లేబుల్ గడుల కోసం ఫాంట్ సమాచారం.

en: Can't save style sheet
te: శైలి పట్టీని భద్రపరచలేరు

en: No budgets exist. You must create at least one budget.
te: బడ్జెట్‌లు ఉనికిలో లేదు. కనీసం ఒక బడ్జెట్‌ను మీరు రూపొందించాలి.

en: Edit report options
te: _నివేదిక ఐచ్ఛికాలను సవరించు

en: This report requires you to specify certain report options.
te: ఈ నివేదిక‌కు మీరు నిశ్చిత నివేదిక ఐచ్ఛికాలను నిర్ధేశించాల్సి ఉంటుంది.

en: No accounts selected
te: ఖాతాలు ఎంచుకోబడలేదు

en: No data
te: డేటాలేదు

en: The selected accounts contain no data/transactions (or only zeroes) for the selected time period
te: ఎంచుకున్న కాల వ్యవధి కోసం ఎంచుకున్న ఖాతాలు ఎలాంటి డేటా/లావాదేవీలు (లేదా శూన్యాలు మాత్రమే) కలిగి ఉండలేదు.

en: Select a date to report on.
te: నివేదించడానికి ఓ తేదీని ఎంపిక చేసుకో.

en: Start of reporting period.
te: నివేదన కాలం ప్రారంభం.

en: End of reporting period.
te: నివేదిక కాలం ముగింపు

en: The amount of time between data points.
te: డేటా పాయింట్ల మధ్య మొత్త సమయం.

en: One Day
te: ఒక రోజు

en: One Week
te: ఒక వారం

en: Two Weeks
te: రెండు వారాలు

en: One Month
te: ఒక నెల

en: Half Year
te: అర్ధ సంవత్సరం

en: One Year
te: ఒక ఏడాది

en: All
te: అన్నీ

en: Show accounts to this depth, overriding any other option.
te: మరే ఇతర ఐచ్ఛికంనైనా అధిగమించి ఈ లోతుకు చేరే ఖాతాలను చూపించు.

en: Override account-selection and show sub-accounts of all selected accounts?
te: ఖాతా-ఎంపికను అధిగమించి, అన్ని ఎంచుకున్న ఖాతాల ఉప-ఖాతాలను చూపాలా?

en: Report on these accounts, if display depth allows.
te: ప్రదర్శన లోతు అనుమతిస్తే, ఈ ఖాతాలపై నివేదించు

en: Select the currency to display the values of this report in.
te: ఈ నివేదికలో విలువలను ప్రదర్శించడానికి కరెన్సీని ఎంచుకో.

en: The source of price information.
te: ధర సమాచారానికి ఆధారం

en: Most recent
te: అతి సమీపం

en: Choose the marker for each data point.
te: ప్రతి డేటా బిందువుకోసం గుర్తింపు సాధనం ఎంచుకో

en: Diamond
te: వజ్రం

en: Circle
te: వృత్తం

en: Square
te: చదరం

en: Cross
te: అడ్డం

en: Plus
te: ప్లస్

en: Dash
te: డాష్

en: Filled diamond
te: నింపిన వజ్రం

en: Filled circle
te: నింపిన వృత్తం

en: Filled square
te: నింపిన చదరం

en: Choose the method for sorting accounts.
te: ఖాతాల క్రమబద్ధీకరణ కోసం పద్ధతిని ఎంచుకో

en: Alphabetical by account code
te: ఖాతా కోడ్‌తో అక్షర క్రమం

en: Alphabetical by account name
te: ఖాతా పేరుతో అక్షర క్రమం

en: How to show the balances of parent accounts.
te: మాతృక ఖాతాలలో బ్యాలెన్స్‌లను చూపించే విధానం.

en: Do not show any balances of parent accounts.
te: మాతృక ఖాతాలలో ఏదేని బ్యాలెన్స్‌లుంటే చూపించకు.

en: Account Balance
te: ఖాతా నిల్వ

en: Do not show
te: చూపవద్దు

en: How to show account subtotals for parent accounts.
te: మాతృక ఖాతాల కోసం ఖాతా ఉప మొత్తాలను చూపించే తీరు

en: Show subtotals for selected parent accounts which have subaccounts.
te: ఉపఖాతాలను కలిగిన ఎంపిక చేసిన మాతృక ఖాతాలకోసం ఉపమొత్తాలను చూపించు.

en: Do not show any subtotals for parent accounts.
te: మాతృక ఖాతాల కోసం ఏదేని ఉపమొత్తాలను చూపించకు.

en: Show subtotals
te: ఉపమొత్తాలను చూపించు

en: _Assets & Liabilities
te: _ఆస్తులు & అప్పులు

en: _Income & Expense
te: _ఆదాయం & వ్యయం

en: B_udget
te: బ_డ్జెట్

en: _Taxes
te: _పన్నులు

en: Display
te: ప్రదర్శించు

en: Report name
te: నివేదిక పేరు

en: Stylesheet
te: శైలి పట్టీ

en: _Business
te: _ వ్యాపారం

en: Invoice Number
te: ఇన్వాయిస్‌ సంఖ్య

en: One of your reports has a report-guid that is a duplicate. Please check the report system, especially your saved reports, for a report with this report-guid:
te: ఒకానొక మీ నివేదిక నకిలీదైన నివేదిక-గైడ్‌ను కలిగి ఉంది. ఈ నివేదిక-గైడ్‌తో నివేదిక కోసం దయచేసి నివేదిక వ్యవస్థను, ప్రత్యేకించి మీ భద్రపరచుకున్న నివేదికలను పరిశీలించు

en: Enter a descriptive name for this report.
te: ఈ నివేదికకు ఒక వివరణాత్మక పేరును ప్రవేశపెట్టు.

en: Select a stylesheet for the report.
te: నివేదిక కోసం శైలిపత్రాన్ని ఎంచుకో

en: Average Balance
te: సగటు నిల్వ

en: Step Size
te: దశ పరిమాణం

en: Report's currency
te: నివేదిక కరెన్సీ

en: Price Source
te: ధర మూలం

en: Include Sub-Accounts
te: ఉప-ఖాతాలు కలుపు

en: Exclude transactions between selected accounts
te: ఎంచుకున్న ఖాతాల మధ్యలో లావాదేవీలను మినహాయించు

en: Plot Width
te: ప్లాట్ వెడల్పు

en: Plot Height
te: ప్లాట్ ఎత్తు

en: Include sub-accounts of all selected accounts.
te: అన్ని ఎంపిక చేసిన ఖాతాల ఉపఖాతాలను చేర్చుకో.

en: Exclude transactions that only involve two accounts, both of which are selected below. This only affects the profit and loss columns of the table.
te: రెండు ఖాతాలను కలిగిన లావాదేవీలను మాత్రమే మినహాయించు. ఆ రెండు కింద ఎంపిక చేయబడ్డాయి. ఇది పట్టికలోని లాభం, నష్టం కాలమ్‌లను మాత్రమే ప్రభావితం చేస్తుంది.

en: Do transaction report on this account.
te: ఈ ఖాతాలో లావాదేవీ నివేదిక చేయి

en: Show table
te: పట్టికను చూపించు

en: Display a table of the selected data.
te: ఎంచుకున్నడేటాకు పట్టికను ప్రదర్శించు

en: Show plot
te: ప్లాట్‌ను చూపించు

en: Display a graph of the selected data.
te: ఎంచుకున్నడేటాకు రేఖాపటాన్ని ప్రదర్శించు

en: Plot Type
te: ప్లాట్ రకం

en: The type of graph to generate.
te: తయారు చేయడానికి గ్రాఫ్ రకం.

en: Average
te: సగటు

en: Profit
te: లాభం

en: Period start
te: అవధి ప్రారంభం

en: Period end
te: అవధి ముగింపు

en: Maximum
te: గరిష్ఠం

en: Minimum
te: కనిష్ఠం

en: Gain
te: లాభం

en: Loss
te: నష్టం

en: Income vs. Day of Week
te: ఆదాయం vs.వారంలో రోజు

en: Expenses vs. Day of Week
te: వ్యయాలు vs. వారంలో రోజు

en: Shows a piechart with the total income for each day of the week
te: వారంలో ప్రతిరోజుకు మొత్తం ఆదాయంతో వృత్త రేఖాపటాన్ని చూపుతుంది

en: Shows a piechart with the total expenses for each day of the week
te: వారంలో ప్రతిరోజుకు మొత్తం ఖర్చులతో వృత్త రేఖాపటాన్ని చూపుతుంది

en: Levels of Subaccounts
te: ఉపఖాతాల స్థాయిలు

en: Show Totals
te: మొత్తాలను చూపించు

en: Report on these accounts, if chosen account level allows.
te: ఎంచుకున్న ఖాతా స్థాయిలు అనుమతిస్తే, ఈ ఖాతాలపై నివేదించు.

en: Show the total balance in legend?
te: చరిత్రలో మొత్తం నిల్వను చూపాలా?

en: Report Title
te: నివేదిక శీర్షిక

en: Title for this report.
te: ఈ నివేదికకు శీర్షిక.

en: Boolean Option
te: బూలీన్ ఐచ్ఛికం

en: This is a boolean option.
te: ఇది బూలీన్ ఐచ్ఛికం

en: Multi Choice Option
te: బహుళ ఎంపిక ఐచ్ఛికం

en: This is a multi choice option.
te: ఇది బహుళ ఎంపిక ఐచ్ఛికం

en: First Option
te: మొదటి ఐచ్ఛికం

en: Second Option
te: రెండవ ఐచ్ఛికం

en: Third Option
te: మూడవ ఐచ్ఛికం

en: Fourth Options
te: నాలుగో ఐచ్ఛికం

en: String Option
te: పదక్రమ ఐచ్ఛికం

en: This is a string option.
te: ఇది ఒక పదతీగ ఐచ్చికం.

en: Just a Date Option
te: తేదీ ఐచ్ఛికం మాత్రమే

en: This is a date option.
te: ఇది ఒక తేదీ ఐచ్చికం.

en: Combo Date Option
te: సంయుక్త తేదీ ఐచ్ఛికం

en: This is a combination date option.
te: ఇది ఒక ఉమ్మడి తేదీ ఐచ్చికం.

en: Relative Date Option
te: సాపేక్ష తేదీ ఐచ్ఛికం

en: This is a relative date option.
te: ఇది ఒక సంబంధిత తేదీ ఐచ్చికం.

en: Number Option
te: సంఖ్య ఐచ్ఛికం

en: This is a number option.
te: ఇది సంఖ్య ఐచ్ఛికం

en: Background Color
te: నేపథ్య రంగు

en: This is a color option.
te: ఇది ఒక రంగు ఐచ్చికం.

en: An account list option
te: ఖాతా జాబితా ఐచ్ఛికం

en: This is an account list option.
te: ఇది ఒక ఖాతా జాబితా ఐచ్చికం.

en: A list option
te: జాబితా ఐచ్ఛికం

en: This is a list option.
te: ఇది ఒక జాబితా ఐచ్చికం.

en: The Good
te: మంచిది

en: The Bad
te: అధ్వాన్నం

en: The Ugly
te: అసహ్యం

en: Testing
te: పరీక్షించడం

en: true
te: నిజం

en: false
te: తప్పు

en: Items you selected:
te: మీరు ఎంచుకున్న అంశాలు:

en: List items selected
te: ఎంచుకున్న అంశాలను జాబితాపరచు

en: (You selected no list items.)
te: (జాబితా లేని అంశాలను మీరు ఎంచుకున్నారు)

en: You have selected no accounts.
te: మీరు ఏ ఖాతాలనూ ఎంచుకోలేదు.

en: Display help
te: ప్రదర్శన సహాయం

en: Tax Report / TXF Export
te: పన్ను నివేదిక / TXF ఎగుమతి

en: Alternate Period
te: వికల్ప అవధి

en: Override or modify From: & To:.
te: లేఖరి: & స్వీకర్త:.లను అధిగమించు లేదా సవరించు:.

en: Use From - To
te: నుంచి – కు ను ఉపయోగించు

en: Last Year
te: గత సంవత్సరం

en: Select Accounts (none = all)
te: ఎంచుకున్న ఖాతాలు (ఏమీలేదు = మొత్తం)

en: Select accounts.
te: ఖాతాలను ఎంపిక చేసుకో.

en: Suppress $0.00 values
te: $0.00 విలువలను అణచు

en: $0.00 valued Accounts won't be printed.
te: $0.00 విలువ కలిగిన ఖాతాలు ముద్రించబడవు

en: Print Full account names
te: పూర్తి ఖాతా పేర్లను ముద్రించు

en: Print all Parent account names.
te: మాతృక ఖాతా పేర్లన్నిటినీ ముద్రించు.

en: WARNING: There are duplicate TXF codes assigned to some accounts. Only TXF codes with payer sources may be repeated.
te: WARNING: కొన్ని ఖాతాలకు నకిలీ TXF సంకేతాలు కేటాయించబడ్డాయి. చెల్లింపుదారు మూలాలతో కూడిన TXF సంకేతాలు మాత్రమే తిరిగి చేయబడగలదు.

en: Tax Report & XML Export
te: పన్ను నివేదిక & XML ఎగుమతి

en: Taxable Income / Deductible Expenses / Export to .XML file
te: పన్నువిధించగల ఆదాయం /తగ్గించగల వ్యయాలు/ .XML ఫైల్‌కు ఎగుమతి

en: Taxable Income / Deductible Expenses
te: పన్నువిధించగల ఆదాయం / తగ్గించగల వ్యయాలు

en: This report shows your Taxable Income and Deductible Expenses.
te: ఈ నివేదిక మీ పన్నువిధించదగిన ఆదాయం, తగ్గించగల వ్యయాలను చూపిస్తుంది

en: This page shows your Taxable Income and Deductible Expenses.
te: ఈ పేజి పన్నువిధించగల ఆదాయం, తగ్గించగల వ్యయాలను చూపిస్తుంది.

en: Tax Schedule Report/TXF Export
te: పన్ను నిర్ధారిత నివేదిక/TXF ఎగుమతి

en: $0.00 valued Tax codes won't be printed.
te: $0.00 విలువ కలిగిన పన్ను సంకేతాలు ముద్రించబడవు.

en: Do not print full account names
te: పూర్తి ఖాతా పేర్లను ముద్రించకు.

en: Do not print all Parent account names.
te: మాతృక ఖాతా పేర్లన్నిటినీ ముద్రించకు.

en: Print all Transfer To/From Accounts
te: అన్ని బదిలీ కు/నుంచి ఖాతాలను ముద్రించు

en: Print all split details for multi-split transactions.
te: బహుళ-విభజన లావాదేవీల కోసం అన్ని విభజన వివరాలను ముద్రించు.

en: Print TXF export parameters
te: TXF ఎగుమతి పరామితులను ముద్రించు

en: Show TXF export parameters for each TXF code/account on report.
te: నివేదికలో ప్రతి TXF కోడ్/ఖాతా కోసం TXF ఎగుమతి పరామితులను చూపించు.

en: Do not print T-Num:Memo data
te: T-నెంబర్‌ను ముద్రించకు:మెమో డేటా

en: Do not print T-Num:Memo data for transactions.
te: T-నెంబర్‌ను ముద్రించకు: లావాదేవీల కోసం మెమో డేటా

en: Do not print Action:Memo data
te: చర్యను ముద్రించకు : మెమో డేటా

en: Do not print Action:Memo data for transactions.
te: చర్యను ముద్రించకు: లావాదేవీల కోసం మెమో డేటా

en: Do not print transaction detail
te: లావాదేవీ వివరాలు ముద్రించకు

en: Do not print transaction detail for accounts.
te: ఖాతాల కోసం లావాదేవీ వివరాలను ముద్రించకు

en: Do not use special date processing
te: ప్రత్యేక తేదీ ప్రోసెస్‌ను ఉపయోగించకు

en: Do not print transactions out of specified dates.
te: నిర్ధిష్ఠ తేదీలకు బయట లావాదేవీలను ముద్రించకు.

en: Currency conversion date
te: కరెన్సీ మార్పిడి తేదీ

en: Select date to use for PriceDB lookups.
te: ధరDBలుకప్‌ల కోసం ఉపయోగించడానికి తేదీని ఎంపిక చేయి.

en: Tax Schedule Report & TXF Export
te: పన్ను నిర్ధారిత నివేదిక & TXF ఎగుమతి

en: Taxable Income/Deductible Expenses with Transaction Detail/Export to .TXF file
te: .TXF ఫైల్‌కు లావాదేవీ వివరం/ఎగుమతితో పన్నువిధించగల ఆదాయం /తగ్గించగల వ్యయాలు

en: Taxable Income/Deductible Expenses
te: పన్నువిధించగల ఆదాయం /తగ్గించగల వ్యయాలు

en: This report shows transaction detail for your accounts related to Income Taxes.
te: ఆదాయపన్నులకు సాపేక్షితమైన మీ ఖాతాల కోసం లావాదేవీ వివరాలను ఈ నివేదిక చూపిస్తుంది.

en: This page shows transaction detail for relevant Income Tax accounts.
te: తత్సంబంధ ఆదాయపన్ను ఖాతాల కోసం లావాదేవీ వివరాలను ఈ పేజీ చూపిస్తుంది.

en: Income Piechart
te: ఆదాయం వృత్తరేఖాపటం

en: Expense Piechart
te: వ్యయం వృత్తరేఖాపటం

en: Asset Piechart
te: ఆస్తి వృత్తరేఖాపటం

en: Liability Piechart
te: అప్పు వృత్తరేఖాపటం

en: Shows a piechart with the Income per given time interval
te: నిర్ణీత సమయ విరామానికి ఆదాయంతో వృత్తరేఖాపటం చూపించు

en: Shows a piechart with the Expenses per given time interval
te: నిర్ణీత సమయ విరామానికి వ్యయంతో వృత్తరేఖాపటాన్ని చూపిస్తుంది.

en: Shows a piechart with the Assets balance at a given time
te: నిర్ణీత సమయానికి ఆస్తుల నిల్వతో వృత్తరేఖాపటాన్ని చూపిస్తుంది

en: Shows a piechart with the Liabilities balance at a given time
te: నిర్ణీత కాలానికి అప్పుల నిల్వతో వృత్త రేఖాపటాన్ని చూపిస్తుంది

en: Income Accounts
te: ఆదాయం ఖాతాలు

en: Expense Accounts
te: వ్యయం ఖాతాలు

en: Assets
te: ఆస్తులు

en: Liabilities
te: అప్పులు

en: Show Percents
te: శాతాలను చూపించు

en: Maximum Slices
te: గరిష్ఠ తునకలు

en: Sort Method
te: క్రమబద్ధీకరించే విధానం

en: Show Average
te: సగటు చూపించు

en: Select whether the amounts should be shown over the full time period or rather as the average e.g. per month.
te: మొత్తాలు పూర్తి కాలం పాటు చూపించాలా లేదంటే నెలకు ఉదాహరణగా సగటును చూపించాలా ఎంపిక చేసుకో.

en: No Averaging
te: సగటు పరచడం లేదు

en: Maximum number of levels in the account tree displayed.
te: ఖాతా వృక్షంలో స్థాయిల గరిష్ఠ సంఖ్య ప్రదర్శించబడుతుంది.

en: Show the full account name in legend?
te: చరిత్రలో పూర్తి ఖాతా పేరును చూపాలా?

en: Show the percentage in legend?
te: చరిత్రలో శాతాన్ని చూపాలా?

en: Maximum number of slices in pie.
te: వాటాలో ముక్కుల గరిష్ఠ సంఖ్య

en: Yearly Average
te: సంవత్సరం వారీ సగటు

en: Monthly Average
te: నెలవారీ సగటు

en: Weekly Average
te: వారంవారీ సగటు

en: Account Summary
te: ఖాతా సారాంశం

en: Future Scheduled Transactions Summary
te: భవిష్యత్ నిర్ధారిత లావాదేవీ సారాంశం

en: Depth limit behavior
te: లోతు పరిమితి ప్రవర్తన

en: How to treat accounts which exceed the specified depth limit (if any).
te: నిర్ధిష్ఠ లోతు పరిమితిను అధిగమించే ఖాతాలతో (ఏవైనా ఉంటే) ఎలా వ్యవహరించాలనే విధానం

en: Show the total balance, including balances in subaccounts, of any account at the depth limit.
te: లోతు పరిమితి వద్ద ఏదేని ఖాతా యొక్క ఉప ఖాతాలతో బ్యాలెన్స్‌లు సహా మొత్త బ్యాలెన్స్‌ను చూపించు.

en: Parent account balances
te: మాతృక ఖాతా నిల్వలు

en: Parent account subtotals
te: మాతృక ఖాతా ఉపమొత్తాలు

en: Include accounts with zero total balances
te: మొత్తం శూన్య నిల్వలతో ఖాతాను కలుపు

en: Include accounts with zero total (recursive) balances in this report.
te: ఈ నివేదికలో జీరో మొత్తం (పునరావృత) బ్యాలెన్స్‌లతో ఖాతాలను చేర్చు.

en: Omit zero balance figures
te: శూన్య సమతుల్య అంకెలను వదిలివేయి

en: Show blank space in place of any zero balances which would be shown.
te: చూపించిన ఏదేని జీరో బ్యాలెన్స్‌ల స్థానంలో ఖాళీ స్థానాన్ని చూపించు.

en: Show accounting-style rules
te: ఖాతా-శైలి నిబంధలను చూపించు

en: Use rules beneath columns of added numbers like accountants do.
te: అకౌంటంట్లు చేసే తరహాలో జోడించిన నెంబర్ల కాలమ్‌ల కింద నిబంధనలను ఉపయోగించు.

en: Display accounts as hyperlinks
te: ఖాతాలను హైపర్‌లింక్‌లా ప్రదర్శించు

en: Shows each account in the table as a hyperlink to its register window.
te: పట్టికలోని ప్రతి ఖాతాను దాని రిజిష్టర్ విండోకు హైపర్ లింక్‌గా చూపిస్తుంది.

en: Show an account's balance.
te: ఖాతా యొక్క బ్యాలెన్స్‌ను చూపించు.

en: Show an account's account code.
te: ఖాతా యొక్క ఖాతా కోడ్‌ను చూపించు.

en: Show an account's account type.
te: ఖాతా యొక్క ఖాతా రకాన్ని చూపించు.

en: Account Description
te: ఖాతా వివరణ

en: Show an account's description.
te: ఖాతా యొక్క వివరణను చూపించు

en: Account Notes
te: ఖాతా గమనికలు

en: Show an account's notes.
te: ఖాతా యొక్క గమనికలను చూపించు

en: Commodities
te: సరుకులు

en: Show Foreign Currencies
te: విదేశీ ద్రవ్యాన్ని చూపించు

en: Display any foreign currency amount in an account.
te: ఖాతాలోకి ఏదేని విదేశీ కరెన్సీ మొత్తాన్ని ప్రదర్శించు.

en: Show Exchange Rates
te: ఎక్స్‌చేంజ్ రేట్లు చూపించు

en: Show the exchange rates used.
te: ఉపయోగించిన ఎక్స్చేంజి రేట్లను చూపించు.

en: Recursive Balance
te: తిరిగి సంభవించే నిల్వ

en: Raise Accounts
te: ఖాతాలను పెంచు

en: Omit Accounts
te: ఖాతాలను వదిలివేయి

en: Account title
te: ఖాతా శీర్షిక

en: Advanced Portfolio
te: ఉన్నత పోర్ట్‌ఫోలియో

en: Share decimal places
te: దశాంశ స్ధానాలను పంచుకో

en: Include accounts with no shares
te: వాటాలు లేకుండా ఖాతాలను కలుపు

en: Show ticker symbols
te: టిక్కర్ చిహ్నాలను చూపించు

en: Show listings
te: జాబితాలను చూపించు

en: Show prices
te: ధరలను చూపించు

en: Show number of shares
te: వాటాల సంఖ్యను చూపించు

en: Basis calculation method
te: ప్రాథమిక లెక్కింపు పద్ధతి

en: Set preference for price list data
te: ధర జాబితా డేటా కోసం అభీష్టాలను అమర్చు

en: How to report brokerage fees
te: బ్రోకరేజీ ఫీజును నివేదించే విధానం

en: Basis calculation method.
te: ప్రాతిపదిక లెక్కింపు పద్ధతి.

en: Prefer use of price editor pricing over transactions, where applicable.
te: అనువర్తించగల చోట లావాదేవీల మీద ధర సంకలనకర్త ధరను ఉపయోగాన్ని అభీష్టించు

en: How to report commissions and other brokerage fees.
te: కమిషన్లు మరియు ఇతర బ్రోకరేజ్ ఫీజులను ఎలా నివేదించాలి

en: Include in basis
te: ప్రాతిపదికలో చేర్చు

en: Display the ticker symbols.
te: టికర్ గుర్తులను ప్రదర్శించు.

en: Display exchange listings.
te: ఎక్స్‌చేంజి లిస్టింగ్‌లను ప్రదర్శించు.

en: Display numbers of shares in accounts.
te: ఖాతాలలో వాటాల సంఖ్యను ప్రదర్సించు.

en: The number of decimal places to use for share numbers.
te: వాటా సంఖ్యల కోసం ఉపయోగించడానికి దశాంశ స్థానాల సంఖ్య

en: Display share prices.
te: వాటా ధరలను ప్రదర్సించు.

en: Stock Accounts to report on.
te: నివేదించడానికి స్టాక్ ఖాతాలు.

en: Include accounts that have a zero share balances.
te: శూన్య వాటా నిల్వలను కలిగిన ఖాతాలను కలుపు

en: Listing
te: జాబితాపరచడం

en: Basis
te: ప్రాతిపదిక

en: Money In
te: డబ్బు రాక

en: Money Out
te: డబ్బు పోక

en: Realized Gain
te: గ్రహించిన లాభం

en: Unrealized Gain
te: గ్రహించని లాభం

en: Total Gain
te: మొత్తం లాభం

en: Rate of Gain
te: లాభం రేటు

en: Total Return
te: మొత్తం ప్రతిఫలం

en: Rate of Return
te: ప్రతిఫలం రేటు

en: * this commodity data was built using transaction pricing instead of the price list.
te: ధర జాబితాకు బదులు లావాదేవీ ధరను ఉపయోగించి *ఈ సరుకు తయారుచేయబడింది.

en: If you are in a multi-currency situation, the exchanges may not be correct.
te: మీరు బహుళ- కరెన్సీ పరిస్థితిలో ఉంటే, ఎక్స్‌చేంజ్‌లు సరిగా ఉండకపోవచ్చు

en: ** this commodity has no price and a price of 1 has been used.
te: **ఈ సరకుకు ఎలాంటి విలువ లేదు 1 ధర ఉపయోగించబడింది.

en: Report on these accounts.
te: ఈ ఖాతాలలో నివేదించు.

en: Data markers?
te: డేటా మార్కర్లా?

en: Display a mark for each data point.
te: ప్రతి డేటా పాయింట్‌కోసం ఒక గుర్తును ప్రదర్శించు.

en: Balance Sheet
te: నిల్వ పత్రం

en: Balance Sheet Date
te: నిల్వ పత్రం తేదీ

en: Single column Balance Sheet
te: ఒకే నిలువవరుస నిల్వ పత్రం

en: Print liability/equity section in the same column under the assets section as opposed to a second column right of the assets section.
te: ఆస్తుల సెక్షన్ కుడి వైపున రెండో కాలమ్‌కు వ్యతిరేకంగా ఉండే ఆస్తుల సెక్షన్ కింద అదే కాలమ్‌లో రుణ బాధ్యత/ఈక్విటీ విభాగాన్ని ముద్రించు.

en: Flatten list to depth limit
te: లోతు పరిమితికి జాబితాను చదును చేయి

en: Displays accounts which exceed the depth limit at the depth limit.
te: లోతు పరిమితికి లోతు పరిమితిని దాటిన ఖాతాలను ప్రదర్శిస్తుంది.

en: Label the assets section
te: ఆస్తుల విభాగానికి లేబుల్‌ వేయి

en: Whether or not to include a label for the assets section.
te: ఆస్తుల విభాగం కోసం లేబుల్‌ను చేర్చాలా వద్దా.

en: Include assets total
te: ఆస్తులు మొత్తం కలుపు

en: Whether or not to include a line indicating total assets.
te: మొత్తం ఆస్తులను సూచించే వరుసను చేర్చాలా వద్దా.

en: Use standard US layout
te: ప్రామాణిక US లేఅవుట్‌ను ఉపయోగించు

en: Report section order is assets/liabilities/equity (rather than assets/equity/liabilities).
te: నివేదిక సెక్షన్ క్రమం ఆస్తులు/రుణ బాధ్యతలు/ఈక్విటీలో ఉండాలి (ఆస్తులు/ఈక్విటీ/రుణ బాధ్యతలులో కాదు).

en: Label the liabilities section
te: అప్పుల విభాగానికి లేబుల్‌ వేయి

en: Whether or not to include a label for the liabilities section.
te: రుణబాధ్యతల విభాగం కోసం లేబుల్‌ను చేర్చాలా వద్దా.

en: Include liabilities total
te: అప్పుల మొత్తాన్ని కలుపు

en: Whether or not to include a line indicating total liabilities.
te: మొత్త రుణబాధ్యతలను సూచించే వరుసను చేర్చాలా వద్దా.

en: Label the equity section
te: ఈక్విటీ విభాగానికి లేబుల్‌ వేయి

en: Whether or not to include a label for the equity section.
te: ఈక్విటీ విభాగం కోసం లేబుల్‌ను చేర్చాలా వద్దా.

en: Include equity total
te: ఈక్విటీ మొత్తాన్ని కలుపు

en: Whether or not to include a line indicating total equity.
te: మొత్తం ఈక్విటీని సూచించే వరుసను చేర్చాలా వద్దా.

en: Total Liabilities
te: మొత్తం అప్పులు

en: Total Assets
te: మొత్తం ఆస్తులు

en: Retained Losses
te: నిలుపుకున్న నష్టాలు

en: Trading Gains
te: వర్తక లాభాలు

en: Trading Losses
te: వర్తక నష్టాలు

en: Unrealized Gains
te: గ్రహించని లాభాలు

en: Unrealized Losses
te: గ్రహించని నష్టాలు

en: Total Equity
te: మొత్తం ఈక్వీటి

en: Total Liabilities & Equity
te: మొత్తం అప్పులు & ఈక్వీటి

en: Balance Sheet (eguile)
te: నిల్వ పత్రం (పన్ను ఇన్‌వాయిస్)

en: Exclude accounts with zero total balances
te: శూన్య మొత్తం నిల్వలతో ఖాతాలను మినహాయించు

en: Exclude non-top-level accounts with zero balance and no non-zero sub-accounts.
te: జీరో బ్యాలెన్స్‌తో కూడిన ఉన్నతేతర స్థాయి ఖాతాలను, జీరో రహితం కాని ఉప-ఖాతాలను మినహాయించు.

en: Negative amount format
te: తక్కువ మొత్తాల ఆకృతి

en: The formatting to use for negative amounts: with a leading sign, or enclosing brackets.
te: ప్రతికూల మొత్తాలకోసం ఉపయోగించడానికి ఫార్మటింగ్: దారిచూపే సంకేతం లేదా మూసిన బ్రాకెట్లతో.

en: Font family
te: అక్షర శైలి కుటుంబం

en: Font definition in CSS font-family format.
te: CSS ఫాంట్-కుటుంబ ఫార్మట్లో ఫాంట్ నిర్వచనం.

en: Font size
te: అక్షర శైలి పరిమాణం

en: Font size in CSS font-size format (e.g. "medium" or "10pt").
te: CSS ఫాంట్-పరిమాణం ఫార్మట్‌లో ఫాంట్ పరిమాణం (ఉదా "మీడియం" లేదా "10pt").

en: Template file
te: టెంప్లేట్‌ ఫైల్‌

en: The file name of the eguile template part of this report. This file must be in your .gnucash directory, or else in its proper place within the GnuCash installation directories.
te: ఈగువిల టెంప్లెట్ ఫైల్ పేరు ఈ నివేదికలో భాగం. ఈ ఫైల్ మీ .gnuక్యాష్ డైరెక్టరీలో ఉండాలి లేదంటే Gnuక్యాష్ ప్రతిష్ఠాపన డైరెక్టరీలలో దాని స్థానం ఉండాలి.

en: CSS stylesheet file
te: CSS శైలిపత్రం ఫైల్

en: The file name of the CSS stylesheet to use with this report. If specified, this file should be in your .gnucash directory, or else in its proper place within the GnuCash installation directories.
te: ఈ నివేదికతో ఉపయోగించడానికి CSS స్టైల్ షీట్ ఫైల్ పేరు. పేర్కొనబడితే, ఈ ఫైల్ మీ .gnuక్యాష్ డైరెక్టరీలో ఉండాలి. లేదంటే Gnuక్యాష్ ప్రతిష్ఠాపన డైరెక్టరీలో దాని సముచిత ప్రాంతంలో ఉండాలి.

en: Extra Notes
te: అదనపు గమనికలు

en: Notes added at end of invoice -- may contain HTML markup.
te: ఇన్‌వాయిస్ చివరలో జోడించిన గమనికలు-HTML మార్కప్‌ను కలిగి ఉండవచ్చు.

en: (Development version -- don't rely on the numbers on this report without double-checking them.<br>Change the 'Extra Notes' option to get rid of this message)
te: (అభివృద్ధి వెర్షన్‌—జంట-పరిశీలనలు లేకుండా ఈ నివేదిక మీద సంఖ్యలపై ఆధారపడకు.<br>ఈ సందేశం నుంచి తప్పించుకునేందుకు అదనపు గమనికలు' ఐచ్ఛికాన్ని మార్చు)

en: Imbalance
te: అసమతుల్యం

en: Orphan
te: అనాథ

en: Balance Sheet using eguile-gnc
te: పన్ను ఇన్‌వాయిస్ -gnc ఉపయోగించే నిల్వ పత్రం

en: Display a balance sheet (using eguile template)
te: బడ్జెట్ నిల్వ పత్రాన్ని ప్రదర్శించు (పన్ను ఇన్‌వాయిస్ టెంప్లేట్‌ ఉపయోగించి)

en: Common Currency
te: సాధారణ కరెన్సీ

en: Total For
te: కోసం మొత్తం

en: Asset
te: ఆస్తి

en: Liability
te: అప్పు

en: Expense
te: వ్యయం

en: Net Income
te: నికర ఆదాయం

en: Budget Balance Sheet
te: బడ్జెట్ నిల్వ పత్రం

en: Include new/existing totals
te: కొత్త/ప్రస్తుత మొత్తాలను కలుపు

en: Whether or not to include lines indicating change in totals introduced by budget.
te: బడ్జెట్ దా్వరా ప్రవేశపెట్టిన మొత్తాల్లో మార్పును సూచించే వరుసను చేర్చాలా వద్దా.

en: Budget to use.
te: ఉపయోగించడానికి బడ్జెట్

en: Existing Assets
te: ప్రస్తుత ఆస్తులు

en: Allocated Assets
te: ప్రత్యేకించిన ఆస్తులు

en: Unallocated Assets
te: ప్రత్యేకించని ఆస్తులు

en: Existing Liabilities
te: ప్రస్తుత అప్పులు

en: New Liabilities
te: కొత్త అప్పులు

en: Existing Retained Earnings
te: ప్రస్తుతం నిలుపుకున్న సంపాదనలు

en: Existing Retained Losses
te: ప్రస్తుతం నిలుపుకున్న నష్టాలు

en: New Retained Earnings
te: కొత్తగా నిలుపుకున్న లాభాలు

en: New Retained Losses
te: కొత్తగా నిలుపుకున్న నష్టాలు

en: Total Retained Earnings
te: మొత్తం నిలుపుకున్న లాభాలు

en: Total Retained Losses
te: మొత్తం నిలుపుకున్న నష్టాలు

en: Existing Equity
te: ప్రస్తుత ఈక్వీటి

en: New Equity
te: కొత్త ఈక్వీటి

en: Running Sum
te: అమలుచేయితున్న మొత్తం

en: Range start
te: విస్తృతి ప్రారంభం

en: Select a budget period type that starts the reporting range.
te: నివేదించిన శ్రేణిని ప్రారంభించడానికి బడ్జెట్ కాలం రకాన్ని ఎంపిక చేసుకో.

en: Exact start period
te: ఖచ్చితమైన ప్రారంభ సమయం

en: Select exact period that starts the reporting range.
te: నివేదించిన శ్రేణిని ప్రారంభించే ఖచ్చితమైన కాలాన్ని ఎంపిక చేసుకో.

en: Range end
te: విస్తృతి ముగింపు

en: Select a budget period type that ends the reporting range.
te: నివేదిక శ్రేణిని ముగించే బడ్జెట్ కాల రకాన్ని ఎంపిక చేయి.

en: Exact end period
te: ఖచ్చితమైన ముగింపు కాలం

en: Select exact period that ends the reporting range.
te: నివేదిక శ్రేణిని ముగించే ఖచ్చితమైన సమయాన్ని ఎంపిక చేయి.

en: Last budget period
te: గత బడ్జెట్ కాలం

en: Manual period selection
te: మానవీయ కాలం ఎంపిక

en: Calculate as running sum?
te: అమలుచేయితున్న మొత్తంగా లెక్కించాలా?

en: Actual
te: వాస్తవం

en: Budget Flow
te: బడ్జెట్ ప్రవాహం

en: Period number.
te: కాలం నెంబర్.

en: Report for range of budget periods
te: బడ్జెట్ అవధుల విస్తృతి కోసం నివేదిక

en: Create report for a budget period range instead of the entire budget.
te: మొత్తం బడ్దెట్‌కు బదులు బడ్జెట్ అవధి విస్తృతి కోసం నివేదికను సృష్టించు

en: Select a budget period that begins the reporting range.
te: నివేదన విస్తృతిని ప్రారంభించే బడ్జెట్ అవధిని ఎంచుకో.

en: Select a budget period that ends the reporting range.
te: నివేదన విస్తృతిని ముగించే బడ్జెట్ అవధిని ఎంచుకో.

en: Label the revenue section
te: రెవిన్యూ వర్గానికి లేబుల్‌ వేయి

en: Whether or not to include a label for the revenue section.
te: రెవిన్యూ విభాగం కోసం లేబుల్‌ను చేర్చాలా వద్దా.

en: Include revenue total
te: రెవిన్యూ మొత్తాన్ని కలుపు

en: Whether or not to include a line indicating total revenue.
te: మొత్తం రెవిన్యూను సూచించే వరుసను చేర్చాలా వద్దా.

en: Label the expense section
te: వ్యయ విభాగానికి లేబుల్‌ వేయి

en: Whether or not to include a label for the expense section.
te: ఖర్చులవిభాగం కోసం లేబుల్‌ను చేర్చాలా వద్దా.

en: Include expense total
te: వ్యయం మొత్తాన్ని కలుపు

en: Whether or not to include a line indicating total expense.
te: మొత్తం ఖర్చులను సూచించే వరుసను చేర్చాలా వద్దా.

en: Display as a two column report
te: రెండు నిలువువరుసల నివేదికగా ప్రదర్శించు

en: Divides the report into an income column and an expense column.
te: నివేదికను రాబడి కాలమ్ మరియు వ్యయ కాలమ్‌లోకి విడదీస్తుంది.

en: Display in standard, income first, order
te: ప్రామాణికం, ఆదాయం మొదట, క్రమంలో ప్రదర్శించు

en: Causes the report to display in the standard order, placing income before expenses.
te: ఖర్చుల కన్నా ముందు రాబడిని పెట్టేలా , ప్రామాణిక క్రమంలో ప్రదర్శించడానికి నివేదికను కలుగజేస్తుంది,

en: Reporting range end period cannot be less than start period.
te: నివేదిత విస్తృతి ముగింపు అవధి ప్రారంభ అవధి కంటే తక్కువగా ఉండరాదు.

en: Revenues
te: రెవిన్యూలు

en: Total Revenue
te: మొత్తం రెవిన్యూ

en: Total Expenses
te: మొత్తం వ్యయాలు

en: Net income
te: నికర ఆదాయం

en: Net loss
te: నికర నష్టం

en: Budget Income Statement
te: బడ్జెట్ ఆదాయం ప్రకటన

en: Budget Profit & Loss
te: బడ్జెట్ లాభం & నష్టం

en: Budget Report
te: బడ్జెట్ నివేదిక

en: Account Display Depth
te: ఖాతా ప్రదర్శన లోతు

en: Always show sub-accounts
te: ఎల్లప్పుడూ ఉపఖాతాలను చూపించు

en: Show Budget
te: బడ్జెట్‌ను చూపించు

en: Display a column for the budget values.
te: బడ్జెట్ విలువల కోసం కాలమ్‌ను ప్రదర్సించు.

en: Show Actual
te: వాస్తవాన్ని చూపించు

en: Display a column for the actual values.
te: వాస్తవ విలువల కోసం కాలమ్‌ను ప్రదర్శించు.

en: Show Difference
te: భేదాన్ని చూపించు

en: Display the difference as budget - actual.
te: బడ్జెట్- వాస్తవంగా తేడాను ప్రదర్సించు.

en: Show Column with Totals
te: మొత్తంలతో నిలువువరుసలను చూపించు

en: Display a column with the row totals.
te: వరుస మొత్తాలతో ఒక కాలమ్‌ను ప్రదర్శించు.

en: Include accounts with zero total balances and budget values
te: శూన్య మొత్తం నిల్వలు, బడ్జెట్ విలువలతో కూడిన ఖాతాలను కలుపు

en: Include accounts with zero total (recursive) balances and budget values in this report.
te: ఈ నివేదికలో జీరో మొత్తం (అవిధేయ) బ్యాలెన్స్‌లు, బడ్జెట్ విలువలతో కూడిన ఖాతాలను చేర్చు.

en: Include collapsed periods before selected.
te: ఎంపిక చేసుకునే ముందు కుప్పకూలిన కాలాలను చేర్చు.

en: Include in report previous periods as single collapsed column (one for all periods before starting)
te: ఒకేసారి కుప్పకూలిన కాలమ్‌గా గత పీరియడ్ల నివేదికలో చేర్చు (ప్రారంభమయ్యే ముందు అన్ని పీరియడ్లకోసం ఒకటి).

en: Include collapsed periods after selected.
te: ఎంపిక చేసుకున్న తర్వాత కుప్పకూలిన వాటిని చేర్చు.

en: Include in report further periods as single collapsed column (one for all periods after ending and to the end of budget range)
te: ఏక వినాశక కాలమ్‌గా తదుపరి పీరియట్లను నివేదికలో చేర్చు (ముగింపు తర్వాత, బడ్జెట్ శ్రేణి ముగింపులో అన్ని పీరియడ్లకు ఒకటే)

note: Translators: Abbreviation for "Actual" amount
en: Act
te: నటన

note: Translators: Abbreviation for "Difference" amount
en: Diff
te: వ్యత్యాసం

en: Cash Flow
te: డబ్బు ప్రవాహం

en: Show Full Account Names
te: పూర్తి ఖాతా పేర్లను చూపించు

en: Show full account names (including parent accounts).
te: పూర్తి ఖాతా పేర్లను చూపించు (మాతృక అకౌంట్ల సహితంగా)

en: Money into selected accounts comes from
te: ఎంచుకున్న ఖాతాల లోనికి డబ్బు వచ్చే ప్రారంభం

en: Money out of selected accounts goes to
te: ఎంచుకున్న ఖాతాల నుంచి డబ్బు బయట వెళుతున్న గమ్యం

en: Income Chart
te: ఆదాయం చార్ట్

en: Expense Chart
te: వ్యయ చార్ట్

en: Asset Chart
te: ఆస్తి చార్ట్

en: Liability Chart
te: అప్పు చార్ట్

en: Income Over Time
te: కాలంతో పాటు ఆదాయం

en: Expense Over Time
te: కాలంతో పాటు వ్యయం

en: Assets Over Time
te: కాలంతో పాటు ఆస్తులు

en: Liabilities Over Time
te: కాలంతో పాటు అప్పులు

en: Show long account names
te: పెద్ద ఖాతా పేర్లను చూపించు

en: Maximum Bars
te: గరిష్ఠ పట్టీలు

en: Daily Average
te: రోజువారీ సగటు

en: Grand Total
te: పూర్తి మొత్తం

en: The income accounts where the sales and income was recorded.
te: అమ్మకాలు, ఆదాయం రికార్డు చేసిన ఆదాయం ఖాతాలు

en: The expense accounts where the expenses are recorded which are subtracted from the sales to give the profit.
te: వ్యయాలు రికార్డు చేసిన వ్యయ ఖాతాలు. లాభం కోసం వీటిని అమ్మకాల నుంచి తీసివేయాలి.

en: Show Expense Column
te: వ్యయ వరుసను చూపించు

en: Show the column with the expenses per customer.
te: ఒక్కో వినియోగదారుడి ఖర్చులతో కూడిన కాలమ్‌ను ప్రదర్శించు.

en: Show Company Address
te: కంపెనీ చిరునామాను చూపించు

en: Show your own company's address and the date of printing.
te: మీ కంపెనీ చిరునామా, ముద్రణ తేదీని చూపించు.

en: Show Lines with All Zeros
te: అన్నీ శూన్యాలుగా వరుసలను చూపించు

en: Show the table lines with customers which did not have any transactions in the reporting period, hence would show all zeros in the columns.
te: నివేదన అవధిలో ఏ లావాదేవీలు కలిగి ఉండని ఖాతాదారుల పట్టిక వరుసలను చూపించు. కాబట్టి వరుసల్లో అన్నీ శూన్యాలే చూపిస్తాయి.

en: Show Inactive Customers
te: క్రియా రహిత వినయోగదారులను చూపించు.

en: Include customers that have been marked inactive.
te: క్రియారహితంగా గుర్తు పెట్టిన వినియోగదారులను చేర్చు.

en: Sort Column
te: వరుసలను క్రమబద్ధీకరించు

en: Choose the column by which the result table is sorted.
te: ఫలితం పట్టికను కూర్చాల్సిన కాలమ్‌ను ఎంచుకో.

en: Sort Order
te: వరుస క్రమబద్ధీకరించు

en: Customer Name
te: ఖాతాదారు పేరు

en: Sales
te: అమ్మకాలు

en: Markup
te: గుర్తుల వారీ

en: No Customer
te: ఖాతాదారు లేదు

en: Customer Summary
te: ఖాతాదారు సారాంశం

note: Translators: This statement is about a range of time
en: Equity Statement
te: ఈక్వీటి ప్రకటన

en: Report only on these accounts.
te: ఈ ఖాతాలలో మాత్రమే నివేదించు.

en: Closing Entries pattern
te: నమోదుల మాదిరిని మూయడం

en: Any text in the Description column which identifies closing entries.
te: ముగింపు ఎంట్రీలను గుర్తించే వివరణ కాలమ్‌లోని ఏదేని టెక్స్ట్.

en: Closing Entries pattern is case-sensitive
te: మూసే నమోదుల మాదిరి అక్షరరూప-సున్నితత్వం కలిగినది

en: Causes the Closing Entries Pattern match to be case-sensitive.
te: కేస్-సెన్సిటివ్‌గా ఉండేందుకు ముగింపు ఎంట్రీల విధానాన్ని కలుగజేస్తుంది.

en: Closing Entries Pattern is regular expression
te: మూసివేసే నమోదుల మాదిరి అనేది క్రమ భావప్రకటన

en: Causes the Closing Entries Pattern to be treated as a regular expression.
te: నిరంతర భావ వ్యక్తీకరణగా వ్యవహరించడానికి ముగింపు ఎంట్రీల విధానాన్ని కలుగజేస్తుంది.

en: for Period
te: అవధి కోసం

en: Capital
te: మూలధనం

en: Investments
te: పెట్టుబడులు

en: Withdrawals
te: ఉపసంహరణలు

en: Increase in capital
te: మూలధనంలో పెరుగుదల

en: Decrease in capital
te: మూలధనంలో తగ్గుదల

en: Num/Action
te: సంఖ్య/చర్య

en: Running Balance
te: నడుస్తున్న నిల్వ

en: Totals
te: మొత్తాలు

en: General Ledger
te: సాధారణ ఆవర్జా

en: Sorting
te: క్రమబద్ధీకరించడం

en: Trans Number
te: బదిలీ సంఖ్య

en: Use Full Account Name
te: పూర్తి ఖాతా పేరును ఉపయోగించు

en: Other Account Name
te: ఇతర ఖాతా పేరు

en: Use Full Other Account Name
te: పూర్తిగా ఇతర ఖాతా పేరును ఉపయోగించు

en: Other Account Code
te: ఇతర ఖాతా సంకేతం

en: Sign Reverses
te: సంతకం విరుద్ధమైంది

en: Primary Key
te: ప్రాథమిక కీ

en: Show Full Account Name
te: పూర్తి ఖాతా పేరును చూపించు

en: Primary Subtotal
te: ప్రాథమిక ఉపమొత్తం

en: Primary Subtotal for Date Key
te: తేదీ కీకోసం ప్రాథమిక ఉపమొత్తం

en: Primary Sort Order
te: ప్రాథమిక క్రమబద్ధీకరణ క్రమం

en: Secondary Key
te: ద్వితీయ కీ

en: Secondary Subtotal
te: ద్వితీయ ఉపమొత్తం

en: Secondary Subtotal for Date Key
te: తేదీ కీ కోసం ద్వితీయ ఉపమొత్తం

en: Secondary Sort Order
te: ద్వితీయ క్రమబద్ధీకరణ క్రమం

en: Label the trading accounts section
te: వర్తక ఖాతాల విభాగానికి లేబుల్‌ వేయి

en: Whether or not to include a label for the trading accounts section.
te: ట్రేడింగ్ ఖాతాల సెషన్ కోసం లేబుల్‌ను చేర్చాలా లేదా

en: Include trading accounts total
te: వర్తక ఖాతాల మొత్తాన్ని కలుపు

en: Whether or not to include a line indicating total trading accounts balance.
te: ట్రేడింగ్ ఖాతాల మొత్త బ్యాలెన్స్‌ను సూచించే వరుసను చేర్చాలా లేదా

en: Trading
te: వర్తకం

en: Total Trading
te: మొత్తం వర్తకం

en: Income Statement
te: ఆదాయం ప్రకటన

en: Profit & Loss
te: లాభం & నష్టం

en: Tax Amount
te: పన్ను మొత్తం

en: Custom Title
te: శీర్షికను అనుకూలపరుచు

en: A custom string to replace Invoice, Bill or Expense Voucher.
te: ఇన్‌వాయిస్‌ను మార్చడానికి ఒక అనుకూల పదతీగ, బిల్లు లేదా ఖర్చు వౌచర్.

en: Display Columns
te: వరుసలను ప్రదర్శించు

en: Display the date?
te: తేదీని ప్రదర్శించాలా?

en: Display the description?
te: వివరణను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the action?
te: చర్యను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the quantity of items?
te: అంశాల పరిమాణాన్ని ప్రదర్శించాలా?

en: Display the price per item?
te: ప్రతి అంశానికి ధరను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the entry's discount?
te: ఎంట్రీ డిస్కౌంట్‌ను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the entry's taxable status?
te: ఎంట్రీ యొక్క పన్ను చెల్లించగల స్థితిని ప్రదర్శించాలా?

en: Display each entry's total total tax?
te: ప్రతి ఎంట్రీ మొత్త మొత్త పన్నును ప్రదర్శించాలా?

en: Display the entry's value?
te: ఎంట్రీ విలువను ప్రదర్శించాలా?

en: Display due date?
te: గడువు తేదీని ప్రదర్శించాలా?

en: Display the subtotals?
te: ఉపమొత్తాలు ప్రదర్శించాలా?

en: Payable to
te: చెల్లింపు గమ్యం

en: Display the Payable to: information.
te: సమాచారానికి: చెల్లించగలదానిని ప్రదర్శించు.

en: Payable to string
te: పదక్రమానికి చెల్లించగలిగింది

en: The phrase for specifying to whom payments should be made.
te: చెల్లింపులు ఎవరికి చేయాలనే దానిని పేర్కొనడానకి పదబంధం.

en: Company contact
te: కంపెనీ పరిచయం

en: Display the Company contact information.
te: కంపెనీ సంప్రదింపు సమాచారాన్ని ప్రదర్శించు.

en: Company contact string
te: కంపెనీ పరిచయ పదక్రమం

en: The phrase used to introduce the company contact.
te: కంపెనీ సంప్రదింపును ప్రవేశపెట్టేందుకు ఉపయోగించే పదబంధం.

en: Minimum # of entries
te: కనిష్ఠ#నమోదులు

en: The minimum number of invoice entries to display.
te: ప్రదర్శించడానికి ఇన్‌వాయిస్ ఎంట్రీల కనిష్ఠ నెంబర్.

en: References
te: ప్రస్తావనలు

en: Display the invoice references?
te: ఇన్వాయిస్‌ ప్రస్తావనలను ప్రదర్శించాలా?

en: Billing Terms
te: బిల్లింగ్ నియమాలు

en: Display the invoice billing terms?
te: ఇన్వాయిస్‌ బిల్లింగ్ నియమాలను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the billing id?
te: బిల్లింగ్ ఐ.డిని ప్రదర్శించాలా?

en: Display the invoice notes?
te: ఇన్వాయిస్‌ గమనికలు ప్రదర్శించాలా?

en: Payments
te: చెల్లింపులు

en: Display the payments applied to this invoice?
te: ఈ ఇన్వాయిస్‌కు అనువర్తించే చెల్లింపులను ప్రదర్శించాలా?

en: Job Details
te: పని వివరాలు

en: Display the job name for this invoice?
te: ఈ ఇన్‌వాయిస్‌కోసం పని పేరును ప్రదర్సించాలా?

en: Extra notes to put on the invoice.
te: ఇన్‌వాయిస్‌లో పెట్టడానికి అదనపు గమనికలు.

en: Net Price
te: నికర ధర

en: Total Price
te: మొత్తం ధర

en: Amount Due
te: బాకీ మొత్తం

en: Invoice in progress…
te: ఇన్వాయిస్‌ పురోగమనంలో…

en: No valid invoice selected. Click on the Options button and select the invoice to use.
te: చెల్లని ఇన్‌వాయిస్ ఎంపిక చేయబడలేదు. ఐచ్చికాల బటన్‌‌మీద క్లిక్ చేసి, ఉపయోగించడానికి ఇన్‌వాయిస్‌ను ఎంపిక చేయి.

en: Show Net Profit
te: నికర లాభం చూపించు

en: Show Asset & Liability
te: ఆస్తి & భారాన్ని చూపించు

en: Show Net Worth
te: నికర విలువను చూపించు

en: Line Width
te: లైన్ వెడల్పు

en: Set line width in pixels.
te: పిక్సెల్‌లో వరుస వెడల్పును అమర్చు.

en: Grid
te: గ్రిడ్

en: Show Income and Expenses?
te: ఆదాయం, వ్యయాలను చూపాలా?

en: Show the Asset and the Liability bars?
te: ఆస్తి, అప్పుల పట్టీలను చూపాలా?

en: Show the net profit?
te: నికర లాభాన్ని చూపాలా?

en: Show a Net Worth bar?
te: నికర విలువ పట్టీని చూపాలా?

en: Add grid lines.
te: గ్రిడ్ వరుసలను జోడించు.

en: Net Profit
te: నికర లాభం

en: Net Worth
te: నికర విలువ

en: Net Worth Barchart
te: నికర విలువ బార్‌చార్ట్

en: Income/Expense Chart
te: ఆదాయం/వ్యయం రేఖాపటం

en: Net Worth Linechart
te: నికర విలువ లైన్ చార్ట్

en: Sort By
te: వారీగా క్రమబద్ధీకరించు

en: Show zero balance items
te: శూన్య నిల్వ అంశాలు చూపించు

en: Due or Post Date
te: గడువు లేదా తర్వాతి తేదీ

en: Sort companies by.
te: ఇలా కంపెనీలను కూర్చు.

en: Bracket Total Owed
te: బాకీపడిన బ్రాకెట్‌ మొత్తం

en: Sort order.
te: కూర్పు క్రమం.

en: Show all vendors/customers even if they have a zero balance.
te: వారు శూన్య నిల్వను కలిగి ఉన్నా వ్యాపారులు/ఖాతాదారులను అందరినీ చూపించు

en: Leading date.
te: ముందుకెళ్లే తేదీ.

en: Current
te: ప్రస్తుతం

en: 0-30 days
te: 0-30 రోజులు

en: 31-60 days
te: 31-60 రోజులు

en: 61-90 days
te: 61-90 రోజులు

en: 91+ days
te: 91+ రోజులు

en: Payable Aging
te: చెల్లించగల కాలాతీతం

en: Receivable Aging
te: తీసుకోదగిన కాలాతీతం

en: Credits
te: జమ పద్దులు

en: Debits
te: ఖర్చు పద్దులు

en: No valid customer selected.
te: ఎలాంటి చెల్లుబాటు వినియోగదారు ఎంపిక చేసుకోబడలేదు.

en: This report requires a customer to be selected.
te: ఈ నివేదికకు ఎంపిక చేసుకోవాల్సిన వినియోగదారు కావాలి.

en: No valid employee selected.
te: ఎలాంటి చెల్లుబాటు ఉద్యోగి ఎంపిక చేసుకోబడలేదు.

en: This report requires a employee to be selected.
te: ఈ నివేదికకు ఎంపిక చేసుకోవాల్సిన ఉద్యోగి కావాలి.

en: Period Totals
te: కాల వ్యవధుల మొత్తాలు

en: Total Credit
te: మొత్తం జమాపద్దు

en: Total Due
te: మొత్తం బాకీ

en: The company for this report.
te: ఈ నివేదిక కోసం కంపెనీ.

en: Display the transaction date?
te: లావాదేవీ తేదీని ప్రదర్శించాలా?

en: Display the transaction reference?
te: లావాదేవీ ప్రస్తావనను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the transaction type?
te: లావాదేవీ రకాన్ని ప్రదర్శించాలా?

en: Display the transaction description?
te: లావాదేవీ వివరణను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the period credits column?
te: కాల వ్యవధుల క్రెడిట్ల కాలమ్‌ను ప్రదర్శించాలా?

en: Display a running balance?
te: రన్నింగ్ బ్యాలెన్స్‌ను ప్రదర్శించాలా?

en: No matching transactions found
te: సరిపోలే లావాదేవీలు కనుగొనబడలేదు

en: Customer Report
te: ఖాతాదారు నివేదిక

en: Vendor Report
te: వర్తకుడి నివేదిక

en: Employee Report
te: ఉద్యోగి నివేదిక

en: Job Report
te: పని నివేదిక

en: Investment Portfolio
te: పెట్టుబడి పోర్ట్‌ఫోలియో

en: Price of Commodity
te: సరుకు ధర

en: Invert prices
te: ధరలు తలకిందులు చేయి

en: Marker
te: మార్కర్

en: Marker Color
te: మార్కర్ రంగు

en: Calculate the price of this commodity.
te: ఈ సరుకు ధరను లెక్కించు

en: Weighted Average
te: బరువుల సగటు

en: Actual Transactions
te: వాస్తవ లావాదేవీలు

en: Plot commodity per currency rather than currency per commodity.
te: సరుకుకు కరెన్సీకి బదులు కరెన్సీకి ప్లాట్ సరుకు

en: Color of the marker.
te: మార్కర్ రంగు

en: Weeks
te: వారాలు

en: Double-Weeks
te: రెండు-వారాలు

en: Identical commodities
te: ఒకేరకమైన సరుకులు

en: Your selected commodity and the currency of the report are identical. It doesn't make sense to show prices for identical commodities.
te: మీరు ఎంచుకున్న సరుకు, నివేదిక కరెన్సీ ఒకే రకంగా ఉన్నాయి. ఇది ఒకే రకమైన వర్తకపు సరకుల కోసం ధరలు చూపే విధంగా చేయదు.

en: There is no price information available for the selected commodities in the selected time period.
te: ఎంచుకున్న సమయ అవధిలో ఎంచుకున్న వర్తకపు సరకుల కోసం ధర సమాచారం లేదు.

en: Only one price
te: ధర మాత్రమే

en: There was only one single price found for the selected commodities in the selected time period. This doesn't give a useful plot.
te: ఎంచుకున్న సమయ అవధిలో ఎంచుకున్న వర్తకపు సరకుల కోసం ఒకే ఒక ధర మాత్రమే కనుగొనబడింది. ఇది ప్రయోజక ప్లాట్‌ను అందించదు.

en: All Prices equal
te: అన్ని ధరలు సమం

en: All the prices found are equal. This would result in a plot with one straight line. Unfortunately, the plotting tool can't handle that.
te: అన్ని ధరలు సమంగా ఉన్నట్టు కనుగొనబడ్డాయి. ఇది ప్లాట్‌లో నేరు లైన్‌తో ఫలితం చూపిస్తుంది. దురదృష్టవశాత్తు, ఈ ప్లాట్ సాధనం దానిని నిర్వహించలేదు.

en: All Prices at the same date
te: ఒకే తేదీ వద్ద అన్ని ధరలు

en: All the prices found are from the same date. This would result in a plot with one straight line. Unfortunately, the plotting tool can't handle that.
te: అన్ని ధరలు ఒకే తేదీ నుంచి ఉన్నట్టు కనుగొనబడ్డాయి. ఇది ప్లాట్‌లో నేరు లైన్‌తో ఫలితమిస్తుంది. దురదృష్టవశాత్తు, ఈ ఖండన సాధనం దానిని నిర్వహించలేదు.

en: Price Scatterplot
te: వ్యాపన ప్లాట్ ధరకట్టు

en: Headings 1
te: శీర్షికలు 1

en: Headings 2
te: శీర్షికలు 2

en: Heading font
te: శీర్షిక అక్షరశైలి

en: Text font
te: పాఠం అక్షరశైలి

en: Qty
te: मात्रा

en: Discount Rate
te: తగ్గింపు రేటు

en: Discount Amount
te: తగ్గింపు మొత్తం

en: Tax Rate
te: పన్ను రేటు

en: Sub-total
te: ఉప-మొత్తం

en: Payment received text
te: చెల్లింపు పొందిన పాఠం

en: The file name of the eguile template part of this report. This file should either be in your .gnucash directory, or else in its proper place within the GnuCash installation directories.
te: ఈగువిల టెంప్లెట్ ఫైల్ పేరు ఈ నివేదికలో భాగం. ఈ ఫైల్ మీ .gnuక్యాష్ డైరెక్టరీలో ఉండాలి లేదంటే Gnuక్యాష్ ప్రతిష్ఠాపన డైరెక్టరీలలో దాని స్థానం ఉండాలి.

en: The file name of the CSS stylesheet to use with this report. This file should either be in your .gnucash directory, or else in its proper place within the GnuCash installation directories.
te: ఈ నివేదికతో ఉపయోగించడానికి CSS స్టైల్‌షీట్ ఫైల్ పేరు. ఈ ఫైల్ మీ .gnuక్యాష్ డైరెక్టరీలో ఉండాలి లేదంటే Gnuక్యాష్ ప్రతిష్ఠాపన డైరెక్టరీలలో దాని స్థానం ఉండాలి.

en: Font to use for the main heading.
te: ప్రధాన హెడింగ్‌కు ఉపయోగించడానికి ఫాంట్.

en: Font to use for everything else.
te: ఇతరమైనవాటికి ఉపయోగించడానికి ఫాంట్.

en: The format for the date->string conversion for today's date.
te: తేదీకి ఆకృతి->ఈ రోజు తేదీకి పదక్రమం మార్పిడి

en: Funds In
te: నిధులు రాక

en: Funds Out
te: నిధులు పోక

en: Lot
te: భారీ

en: Debit Value
te: ఖర్చు పద్దు విలువ

en: Credit Value
te: జమ పద్దు విలువ

en: The title of the report.
te: నివేదిక శీర్షిక.

en: Register Report
te: రిజిష్టర్ నివేదిక

en: Display the check number/action?
te: చెక్ నెంబర్/చర్యను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the check number?
te: చెక్ సంఖ్యను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the memo?
te: మెమోను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the account?
te: ఖాతాను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the number of shares?
te: వాటాల సంఖ్యను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the name of lot the shares are in?
te: వాటాలలో మొత్తం పేరును ప్రదర్శించు

en: Display the shares price?
te: వాటాల ధరను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the amount?
te: ఖాతాను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the value in transaction currency?
te: లావాదేవి కరెన్సీలో విలువను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the totals?
te: మొత్తాలు ప్రదర్శించాలా?

en: Total Debits
te: మొత్తం ఖర్చు పద్దులు

en: Total Credits
te: మొత్తం జమ పద్దులు

en: Total Value Debits
te: మొత్తం ఖర్చు పద్దుల విలువ

en: Total Value Credits
te: మొత్తం జమ పద్దుల విలువ

en: Net Change
te: నికర మార్పు

en: Value Change
te: మార్పు విలువ

en: Elements
te: మూలకాలు

en: column: Date
te: కాలమ్: తేదీ

en: column: Tax Rate
te: కాలమ్: పన్ను రేట్

en: column: Units
te: కాలమ్: యూనిట్లు

en: row: Address
te: వరుస: చిరునామా

en: row: Contact
te: వరుస: సంప్రదింపు

en: row: Invoice Number
te: వరుస: ఇన్‌వాయిస్ నెంబర్

en: row: Company Name
te: వరుస: కంపెనీ పేరు

en: Invoice number text
te: ఇన్‌వాయిస్ నెంబర్ టెక్స్ట్

en: To text
te: టెక్స్ట్‌కు

en: Ref text
te: సూచన టెక్స్ట్

en: Job Name text
te: పని పేరు టెక్స్ట్

en: Job Number text
te: పని నెంబర్ టెక్స్ట్

en: Show Job name
te: పని పేరును చూపించు

en: Show Job number
te: పని నెంబర్‌ను చూపించు

en: Invoice number next to title
te: శీర్షికకు పక్కన ఇన్‌వాయిస్ నెంబర్

en: table-border-collapse
te: పట్టిక-హద్దు-కూల్చు

en: table-header-border-color
te: పట్టిక-హెడర్-హద్దు-రంగు

en: table-cell-border-color
te: పట్టిక-గడి-హద్దు-రంగు

en: Embedded CSS
te: ఎంబెడ్ చేసిన CSS

en: Logo filename
te: చిహ్నం ఫైల్‌పేరు

en: Logo width
te: చిహ్నం వెడల్పు

en: Display the Tax Rate?
te: పన్ను రేటును ప్రదర్శించాలా?

en: Display the Units?
te: యూనిట్లను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the contact?
te: పరిచయాన్ని ప్రదర్శించాలా?

en: Display the address?
te: చిరునామాను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the Invoice Number?
te: ఇన్‌వాయిస్‌ను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the Company Name?
te: కంపెనీ పేరును ప్రదర్శించాలా?

en: Invoice Number next to title?
te: శీర్షికకు పక్కన ఇన్‌వాయిస్ నెంబరా?

en: Display Job name?
te: పని పేరును ప్రదర్శించాలా?

en: Invoice Job number?
te: ఇన్‌వాయిస్ పని నెంబర్‌?

en: Name of a file containing a logo to be used on the report.
te: నివేదికలో ఉపయోగించగల లోగోను కలిగిన ఫైల్ పేరు.

en: Width of the logo in CSS format, e.g. 10% or 32px. Leave blank to display the logo at its natural width. The height of the logo will be scaled accordingly.
te: CSS ఫార్మట్‌లో లోగో వెడల్పు, అంటే 10% లేదా 32పిక్స్. దాని సహజ వెడల్పులో లోగోను ప్రదర్శించడానికి ఖాళీని విడిచిపెట్టు. లోగో ఎత్తు దానికి తగ్గట్టు స్థాయి పెంచబడుతుంది.

en: Border-collapse?
te: హద్దు-కూలు?

en: CSS color.
te: CSS రంగు.

en: Embedded CSS.
te: నిక్షేపం చేసిన CSS.

en: Display a customer invoice with tax columns (using eguile template)
te: పన్ను వరుసలతో ఖాతాదారు ఇన్వాయిస్‌ను ప్రదర్శించు (పన్ను ఇన్‌వాయిస్ టెంప్లేట్‌ని ఉపయోగించి)

en: Trial Balance
te: అంకణా

en: Start of Adjusting/Closing
te: సర్దుపరచడం/మూసివేయడం ప్రారంభం.

en: Date of Report
te: నివేదిక తేదీ

en: Report variation
te: నివేదిక భిన్నత

en: Kind of trial balance to generate.
te: తయారు చేయడానికి సన్నాహక బ్యాలెన్స్ రకం.

en: Merchandising
te: విక్రయపరచడం

en: Gross adjustment accounts.
te: స్థూల సర్దుబాటు ఖాతాలు.

en: Do not net, but show gross debit/credit adjustments to these accounts. Merchandising businesses will normally select their inventory accounts here.
te: నికరం చేయకు కానీ ఈ ఖాతాలకు స్ధూల ఖర్చపద్దు/జమపద్దు సర్దుబాటులను చూపించు. విక్రయ వ్యాపారాలు సాధారణంగా ఇక్కడ తమ కొత్త ఖాతాను ఎంచుకుంటాయి.

en: Income summary accounts
te: ఆదాయం సారాంశ ఖాతాలు

en: Adjustments made to these accounts are gross adjusted (see above) in the Adjustments, Adjusted Trial Balance, and Income Statement columns. Mostly useful for merchandising businesses.
te: ఈ ఖాతాలకు చేసిన సర్ధుబాట్లు అనేవి సర్ధుబాట్లు, సర్ధుపరచిన అంకణా, ఆదాయం ప్రకటన వరుసలలో స్ధూలంగా సర్ధుపరచి ఉంటాయి. విక్రయ వ్యాపారాలకు అత్యంత ప్రయోజనకరం.

en: Adjusting Entries pattern
te: నమోదుల మాదిరిని సర్ధుపరుస్తోంది

en: Any text in the Description column which identifies adjusting entries.
te: సర్దుబాటు చేసిన ఎంట్రీలను గుర్తించే వివరణ కాలంలోని ఏదేని టెక్స్ట్.

en: Adjusting Entries pattern is case-sensitive
te: సర్ధుపరుస్తున్న నమోదుల మాదిరి అక్షరరూప-సున్నితత్వమైనది

en: Causes the Adjusting Entries Pattern match to be case-sensitive.
te: అక్షర-సున్నితత్వంగా ఉండేలా సర్దుబాటు చేసుకోగల ఎంట్రీల విధానాన్ని కలుగజేస్తుంది.

en: Adjusting Entries Pattern is regular expression
te: నమోదుల మాదిరిని సర్దుబాటు చేయడం క్రమబద్ధ భావప్రకటన

en: Causes the Adjusting Entries Pattern to be treated as a regular expression.
te: నిరంతర భావ వ్యక్తీకరణగా పరిగణించాల్సిన సర్దుబాటు ఎంట్రీల విధానాన్ని కలుగజేస్తుంది.

en: Adjusting Entries
te: సర్దుపరిచే నమోదులు

en: Adjustments
te: సర్దుబాట్లు

en: Adjusted Trial Balance
te: సర్దుపరచిన అంకణా

en: Net Loss
te: నికర నష్టం

en: Number of columns
te: నిలువువరుసల సంఖ్య

en: Number of columns before wrapping to a new row.
te: కొత్త వరుసకు వెళ్లేముందు కాలమ్‌ల సంఖ్య

en: Edit Options
te: ఐచ్ఛికాలను సవరించు

en: Single Report
te: ఒక నివేదిక

en: Multicolumn View
te: బహుళ నిలువువరుస దర్శనం

en: Custom Multicolumn Report
te: బహుళ నిలువువరుస నివేదికను మలుచు

en: Assets Accounts
te: ఆస్తుల ఖాతాలు

en: Liability Accounts
te: అప్పుల ఖాతాలు

en: Equity Accounts
te: ఈక్వీటి ఖాతాలు

en: Trading Accounts
te: వర్తక ఖాతాలు

en: Total Equity, Trading, and Liabilities
te: మొత్తం ఈక్వీటి, వర్తకం, అప్పులు

en: Imbalance Amount
te: అసమతుల్య మొత్తం

en: <strong>Exchange Rates</strong> used for this report
te: ఈ నివేదిక కోసం <strong>ఎక్స్‌చేంజ్ రేట్లు</strong> ఉపయోగించబడ్డాయి.

en: No invoice has been selected -- please use the Options menu to select one.
te: ఇన్వాయిస్‌ ఎంచుకోబడలేదు --దయచేసి దానిని ఎంచుకోవడానికి ఐచ్ఛికాల మెనూని ఎంచుకో

en: This report is designed for customer (sales) invoices only. Please use the Options menu to select an <em>Invoice</em>, not a Bill or Expense Voucher.
te: వినియోగదారు (విక్రయాలు) కోసం మాత్రమే ఈ నివేదిక రూపొందించబడింది. దయచేసి <em>ఇన్‌వాయిస్</em>ను ఎంచుకోవడానికి దయచేసి ఐచ్ఛికాల మెనూని ఉపయోగించు

en: Website
te: వెబ్‌సైట్

en: Invoice Date
te: ఇన్వాయిస్‌ తేదీ

en: Stocks
te: స్టాక్‌లు

en: Mutual Funds
te: పరస్పర నిధులు

en: Currencies
te: ద్రవ్యాలు

en: Equities
te: ఈక్విటీలు

en: Checking
te: పరిశీలించడం

en: Savings
te: పొదుపులు

en: Money Market
te: మనీ మార్కెట్

en: Accounts Receivable
te: స్వీకరించగల ఖాతాలు

en: Accounts Payable
te: చెల్లించగల ఖాతాలు

en: Credit Lines
te: జమ పద్దు వరుసలు

en: Preparer
te: తయారీకర్త

en: Name of person preparing the report.
te: నివేదికను సిద్ధం చేస్తున్న వ్యక్తి పేరు.

en: Prepared for
te: తయారుచేసిన ఉద్దేశం

en: Name of organization or company prepared for.
te: సిద్ధం చేస్తున్న సంస్థ లేదా కంపెనీ పేరు

en: Show preparer info
te: తయారీ కర్త సమాచారం చూపించు

en: Name of organization or company.
te: సంస్థ లేదా కంపెనీ పేరు

en: Enable Links
te: లంకెలను చేతనపరచు

en: Enable hyperlinks in reports.
te: నివేదికలలో హైపర్‌లింక్‌‌లను చేతనపరుచు

en: Footer
te: దిగువ సూచీ

en: String to be placed as a footer.
te: ఫుటర్‌గా పెట్టిన పదాల తీర.

en: Images
te: చిత్రాలు

en: Background Tile
te: నేపధ్య పెంకు

en: Background tile for reports.
te: నివేదిక కోసం నేపధ్య పెంకులు

note: Translators: Banner is an image like Logo.
en: Heading Banner
te: శీర్షిక ఫ్లాగ్

en: Banner for top of report.
te: నివేదిక పైభాగం కోసం ఫ్లాగ్

en: Heading Alignment
te: శీర్షిక క్రమానుగతం

en: Left
te: ఎడమ

en: Center
te: మధ్య

en: Right
te: కుడి

en: Logo
te: చిహ్నం

en: Company logo image.
te: కంపెనీ చిహ్న చిత్రం

en: General background color for report.
te: నివేదిక కోసం సాధారణ నేపథ్య రంగు

en: Text Color
te: పాఠం రంగు

en: Normal body text color.
te: సాధారణ శరీర పాఠం రంగు.

en: Link Color
te: లంకె రంగు

en: Link text color.
te: లంకె పాఠం రంగు.

en: Table Cell Color
te: పట్టిక గడి రంగు

en: Default background for table cells.
te: పట్టిక గడుల కోసం అప్రమేయ నేపథ్యం

en: Alternate Table Cell Color
te: పట్టిక గడుల రంగును ఆల్టర్నేట్‌ చేయి

en: Default alternate background for table cells.
te: పట్టిక గడుల కోసం అప్రమేయ వికల్ప నేపథ్యం

en: Subheading/Subtotal Cell Color
te: ఉప శీర్షిక / ఉప మొత్తం గడి రంగు

en: Default color for subtotal rows.
te: ఉప మొత్తం అడ్డు వరుసల కోసం అప్రమేయ రంగు

en: Sub-subheading/total Cell Color
te: ఉప-ఉప శీర్షిక/మొత్తం గడి రంగు

en: Color for subsubtotals.
te: ఉపఉపమొత్తాలకు రంగు.

en: Grand Total Cell Color
te: పూర్తి మొత్తం గడి రంగు

en: Color for grand totals.
te: పూర్తి మొత్తాలకు రంగు.

en: Tables
te: పట్టికలు

en: Table cell spacing
te: పట్టిక గడి స్ధలం

en: Space between table cells.
te: పట్టిక గడుల మధ్య స్పేస్.

en: Table cell padding
te: పట్టిక గడి కుదర్చడం

en: Space between table cell edge and content.
te: పట్టిక గడి అంచు, విషయం మధ్య స్పేస్.

en: Table border width
te: పట్టిక హద్దు వెడల్పు

en: Bevel depth on tables.
te: పట్టికలో బేవెల్ లోతు.

en: Prepared by:
te: చే తయారుచేయబడింది:

en: Prepared for:
te: కోసం తయారీ:

en: Easy
te: తేలిక

en: Fancy
te: ఇష్టానుసారం

en: Technicolor
te: సాంకేతికవర్ణం

en: Background color for reports.
te: నివేదికలకోసం నేపథ్య రంగు

en: Background Pixmap
te: నేపథ్య పిక్స్‌మ్యాప్

en: Background color for alternate lines.
te: వికల్ప వరుసల కోసం నేపథ్య రంగు

en: Plain
te: సమమైన

en: Filter Type
te: వడబోత రకం

en: Table for Exporting
te: ఎగుమతి కోసం పట్టిక

en: Void Transactions
te: రద్దు లావాదేవీలు

en: No transactions were found that match the time interval and account selection specified in the Options panel.
te: సమయ విరామం, ఇచ్ఛికాల బృందంలో నిర్దేశించిన ఖాతా ఎంపికను సరిపోలే లావాదేవీలు కనుగొనబడలేదు.

en: Register Order
te: రిజిష్టర్ క్రమం

en: Include Transactions to/from Filter Accounts
te: లావాదేవీల నుండి/కి వడబోత ఖాతాలను కలుపు

en: Exclude Transactions to/from Filter Accounts
te: లావాదేవీల నుండి/కి వడబోత ఖాతాలను మినహాయించు

en: Non-void only
te: రద్దుకానివి మాత్రమే

en: Void only
te: వ్యర్ధం మాత్రమే

en: Income and Expense
te: ఆదాయం, వ్యయం

en: Credit Accounts
te: జమాపద్దు ఖాతాలు

en: Date Entered
te: ప్రవేశపెట్టిన తేదీ

en: Convert all transactions into a common currency.
te: ఒక ఉమ్మడి కరెన్సీలోకి లావాదేవీలన్నిటినీ మార్పిడీ చేయి.

en: Formats the table suitable for cut & paste exporting with extra cells.
te: అదనపు గడులతో ఎగుమతి చేయడాన్ని కత్తిరించి, అతికించడానికి అనువైన పట్టికను ఫార్మట్ చేస్తుంది.

en: How to handle void transactions.
te: వ్యర్థ లావాదేవీలను నిర్వహించాల్సిన విధానం

en: Filter on these accounts.
te: ఈ ఖాతాలలో ఫిల్టర్ చేయి.

en: Filter account.
te: ఫిల్టర్ ఖాతా.

en: Sort by this criterion first.
te: ఈ ప్రామాణికం మొదటవచ్చేలా కూర్చు.

en: Subtotal according to the primary key?
te: ప్రాథమిక కీల ప్రకారం ఉపమొత్తమా?

en: Do a date subtotal.
te: తేదీకి ఉపమొత్తం చేయి.

en: Order of primary sorting.
te: పాథమిక కూర్పు క్రమం.

en: Sort by this criterion second.
te: ఈ ప్రామాణిక సెకను వారీగా.

en: Subtotal according to the secondary key?
te: ద్వితీయ కీల ప్రకారం ఉపమొత్తమా?

en: Order of Secondary sorting.
te: మాధ్యమిక కూర్పు క్రమం.

en: Display the reconciled date?
te: సమన్వయ తేదీని ప్రదర్శించాలా?

en: Display the notes if the memo is unavailable?
te: మెమోలు అందుబాటులో లేకపోతే గమనికలు ప్రదర్శించాలా?

en: Display the full account name?
te: పూర్తి ఖాతా పేరును ప్రదర్శించాలా?

en: Display the account code?
te: ఖాతా కోడ్‌ను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the other account code?
te: ఇతర ఖాతా కోడ్‌ను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the trans number?
te: బదిలీ నెంబర్‌‍ను ప్రదర్శించాలా?

en: Display the account name?
te: ఖాతా పేర్లను ప్రదర్శించాలా?

en: Reverse amount display for certain account types.
te: నిర్ధిష్ఠ ఖాతా రకాల కోసం వ్యతిరేక మొత్తం ప్రదర్శన.

en: Num/T-Num
te: నెంబర్/T-నెంబర్

en: Transfer from/to
te: నుండి/కి బదిలీ

en: Split Transaction
te: లావాదేవీని చీల్చు

en: Cu_t
te: కత్తిరిం_చు

en: Cut the current selection and copy it to clipboard
te: ప్రస్తుత ఎంపికను కత్తిరించి, దానిని క్లిప్‌బోర్డ్‌కు నకలుచేయి.

en: _Copy
te: _నకలుచేయి

en: Copy the current selection to clipboard
te: ప్రస్తుత ఎంపికను క్లిప్‌ బోర్డ్‌కు నకలుచేయి

en: _Paste
te: అతికించు

en: Paste the clipboard content at the cursor position
te: కర్సర్ స్థితి వద్ద క్లిప్‌బోర్డ్ విషయాన్ని అతికించు

en: _Transaction
te: _లావాదేవీ

en: Remo_ve Other Splits
te: ఇతర విభజనలను తీసి_వేయి

en: Remove all splits in the current transaction
te: ప్రస్తుత లావాదేవీలో చీలికలన్నిటినీ తొలగించు

en: _Enter Transaction
te: _లావాదేవీని ప్రవేశపెట్టు

en: Record the current transaction
te: ప్రస్తుత లావాదేవీని రికార్డ్ చేయి

en: Ca_ncel Transaction
te: లావాదేవీని రద్దు_చేయి

en: Cancel the current transaction
te: ప్రస్తుత లావాదేవీని రద్దుచేయి

en: _View
te: _వీక్షించు

en: _Double Line
te: _జంట వరుస

en: Transfer funds from one account to another
te: ఖాతా నుంచి వేరొక ఖాతాకు నిధులను బదిలీచేయి

en: _Blank Transaction
te: _ఖాళీ లావాదేవీ

en: Move to the blank transaction at the bottom of the register
te: రిజిష్టర్ కిందివైపున ఖాళీ లావాదేవీకి తరలించు

en: _File
te: _ఫైల్

en: Pa_ge Setup
te: పే_జి అమరిక....

en: Specify the page size and orientation for printing
te: ముద్రణ కోసం పేజీ పరిమాణం, పునశ్చరణను నిర్దేశించు

en: Proper_ties
te: లక్ష_ణాలు

en: Edit the properties of the current file
te: ప్రస్తుత ఫైల్ లక్షణాలను సవరించు.

en: Close the currently active page
te: ప్రస్తుతం క్రియాశీలకమైన పేజీని మూయి

en: Quit this application
te: ఈ అనువర్తనం నుంచి నిష్క్రమించు

en: Edit the global preferences of GnuCash
te: GnuCash ప్రపంచవ్యాప్త అభీష్టాలను సవరించు

en: _Toolbar
te: _ఉపకరణపట్టీ

en: Show/hide the toolbar on this window
te: ఈ విండో ఉపకరణపట్టీని చూపించు/భద్రపరచు

en: Su_mmary Bar
te: సా_రాంశ పట్టీ

en: Show/hide the summary bar on this window
te: ఈ విండోపై సారాంశ పట్టీ ని చూపించు/భద్రపరచు

en: Stat_us Bar
te: స్థితి పట్టీ

en: Show/hide the status bar on this window
te: ఈ విండోపై స్థితి పట్టీని చూపించు/భద్రపరచు

en: Tra_nsaction
te: లా_వాదేవీ

en: _Actions
te: _చర్యలు

en: Re_name Page
te: పేజికీ పేరు_మార్చు

en: _Scheduled
te: _నిర్ధారితం

en: _Reports
te: _నివేదికలు

en: _Tools
te: _ఉపకరణాలు

en: E_xtensions
te: వి_స్తరింపులు

en: _Windows
te: _విండోలు

en: _New Window
te: _కొత్త విండో

en: New Window with _Page
te: పేజీ_తో కొత్త విండో

en: Tutorial and Concepts _Guide
te: భోధనాంశాలు, భావనల_మార్గదర్శిని

en: Open the GnuCash Tutorial
te: GnuCash భోధనాంశాలను తెరువు

en: _Contents
te: _విషయాలు

en: Open the GnuCash Help
te: GnuCash లో సహాయకాన్ని తెరువు

en: About GnuCash
te: GnuCash గురించి

en: Save the current file
te: ప్రస్తుత ఫైల్‌ను భద్రపరచు

en: Open the New Invoice dialog
te: కొత్త ఇన్వాయిస్‌ సంభాషణను తెరువు

en: New Accounts _Page
te: కొత్త ఖాతా_ పేజి

en: Open a new Account Tree page
te: కొత్త ఖాతా చెట్టు పేజీని తెరువు

en: New _File
te: కొత్త_ఫైల్

en: Create a new file
te: కొత్తఫైల్‌ను సృష్టించు

en: Open an existing GnuCash file
te: ఉనికిలోని GnuCash ఫైల్‌ను తెరువు

en: Save this file with a different name
te: మరొక పేరుతో ఈ ఫైల్‌ను సేవ్ చేయి

en: Re_vert
te: మ_ళ్లించు

en: Reload the current database, reverting all unsaved changes
te: ప్రస్తుత డేటాబేస్‌ను రీలోడ్ చేసి, సేవ్ చేయని అన్ని మార్పులను మళ్లించు

en: Print the currently active page
te: ప్రస్తుతం క్రియాశీలకమైన పేజీని ముద్రించు

en: Export _Accounts
te: ఎగుమతి_ఖాతాలు

en: Export the account hierarchy to a new GnuCash datafile
te: ఖాతా వర్గక్రమాన్ని కొత్త GnuCash డేటాఫైల్‌‌కు ఎగుమతి చేయి

en: Find transactions with a search
te: శోధనతో లావాదేవీలను వెతుకు

note: Translators: remember to reuse this translation in dialog-account.glade
en: Ta_x Report Options
te: ప_న్ను నివేదిక ఐచ్ఛికాలు

note: Translators: currently implemented are, US: income tax and DE: VAT, So adjust this string
en: Setup relevant accounts for tax reports, e.g. US income tax
te: పన్ను నివేదికలకోసం తత్సంబంధ ఖాతాలను అమర్చు, ఉ.దా. US ఆదాయపన్ను

en: _Scheduled Transactions
te: _ నిర్ధారిత లావాదేవీలు

en: _Scheduled Transaction Editor
te: _ నిర్ధారిత లావాదేవీల సవరణకర్త

en: Since _Last Run…
te: _చివరిసారి అమలు నుంచి…

en: Create Scheduled Transactions since the last time run
te: చివరి సారి అమలు నుంచి నిర్ధారిత లావాదేవీలు సృష్టించు

en: _Mortgage & Loan Repayment…
te: తనఖా/ఋణం తిరిగి చెల్లింపు

en: Setup scheduled transactions for repayment of a loan
te: ఋణం తిరిగి చెల్లింపు కోసం నిర్ధారిత లావాదేవీలను అమర్చు

en: View and edit the prices for stocks and mutual funds
te: స్టాక్‌లు మరియు పరస్పర నిధుల కోసం ధరలను వీక్షించు, సవరించు

en: _Security Editor
te: _భద్రత సవరణకర్త

en: View and edit the commodities for stocks and mutual funds
te: స్టాక్‌లు మరియు పరస్పర నిధుల కోసం సరుకులను వీక్షించు, సవరించు

en: _Loan Repayment Calculator
te: _ఋణం తిరిగి చెల్లింపు గణన పరికరం

en: Use the loan/mortgage repayment calculator
te: ఋణం/తనఖా తిరిగి చెల్లింపు గణన పరికరాన్ని ఉపయోగించు

en: Close the Book at the end of the Period
te: అవధి చివర్లో పుస్తకాన్ని మూయి

en: _Tips Of The Day
te: _ఈ రోజు చిట్కాలు

en: View the Tips of the Day
te: ఈ రోజు చిట్కాలను వీక్షించు

en: Import bills and invoices from a CSV text file
te: CSV Text ఫైల్‌ నుంచి బిల్లులు & ఇన్వాయిస్‌‌లు దిగుమతిచేయి

en: _Delete Budget
te: _ బడ్జెట్‌ను తొలగించు

en: _Customer
te: _ ఖాతాదారు

en: Customers Overview
te: వినియోగదారుల స్థూల దృష్టి

en: Open a Customer overview page
te: వినియోగదారు నిశిత దృష్టి పేజీని తెరువు

en: Open the New Customer dialog
te: కొత్త ఖాతాదారు సంభాషణను తెరువు

en: Open the Find Customer dialog
te: ఖాతాదారుని సంభాషణను వెతికేందుకు తెరువు

en: Open the Find Invoice dialog
te: ఇన్వాయిస్‌‌ను ‌కనుగొను సంభాషణను తెరువు

en: Open the New Job dialog
te: కొత్త పని సంభాషణను తెరువు

en: Open the Find Job dialog
te: పని వెతుకు సంభాషణను తెరువు

en: Open the Process Payment dialog
te: చెల్లింపు ప్రోసెస్ సంభాషణను తెరువు

en: _Vendor
te: _వర్తకుడు

en: Vendors Overview
te: వ్యాపారుల నిశిత దృష్టి

en: Open a Vendor overview page
te: వ్యాపారి నిశితదృష్టి పేజీని తెరువు

en: Open the New Vendor dialog
te: కొత్త వర్తకుడు సంభాషణను తెరువు

en: Open the Find Vendor dialog
te: వర్తకుడిని వెతుకు సంభాషణను తెరువు

en: Open the New Bill dialog
te: కొత్త బిల్లు సంభాషణను తెరువు

en: Open the Find Bill dialog
te: బిల్లు వెతుకు సంభాషణను తెరువు

en: Bills _Due Reminder
te: బాకీ_బిల్లుల జ్ఞాపిక

en: Open the Bills Due Reminder dialog
te: బాకీ బిల్లుల జ్ఞాపిక సంభాషణను తెరువు

en: _Employee
te: _ఉద్యోగి

en: Employees Overview
te: ఉద్యోగుల నిశిత దృష్టి

en: Open a Employee overview page
te: ఉద్యోగి నిశితదృష్టి పేజీని తెరువు

en: Open the New Employee dialog
te: కొత్త ఉద్యోగి సంభాషణను తెరువు

en: Open the Find Employee dialog
te: ఉద్యోగిని సంభాషణను వెతికేందుకు తెరువు

en: Open the Find Expense Voucher dialog
te: ఖర్చు ఓచర్‌ను వెతుకు సంభాషణను తెరువు

en: Sales _Tax Table
te: అమ్మకపు_పన్ను పట్టిక

en: View and edit the list of Sales Tax Tables (GST/VAT)
te: అమ్మకపు పన్ను పట్టికల జాబితా వీక్షించి, సవరించు (GST/VAT)

en: _Billing Terms Editor
te: _ బిల్లింగ్ నియమాల సవరణకర్త

en: View and edit the list of Billing Terms
te: బిల్లింగ్ నియమాల జాబితాను వీక్షించి, సవరించు.

en: Test Search Dialog
te: పరీక్ష శోధన సంభాషణ

en: Initialize Test Data
te: పరీక్ష సమాచారాన్ని ప్రారంభించు

en: Export Account T_ree to CSV…
te: CSVకి ఖాతా వృ_క్షంను ఎగుమతి చేయి…

en: Export the Account Tree to a CSV file
te: CSV ఫైల్‌కు ఖాతా వృక్షాన్ని ఎగుమతి చేయి

en: Export _Transactions to CSV…
te: CSVకి లావాదేవీలను_ఎగుమతి చేయి…

en: Export the Transactions to a CSV file
te: CSV ఫైల్‌కు లావాదేవీలను ఎగుమతి చేయి

en: Import _Accounts from CSV…
te: CSV నుంచి ఖాతాలను_దిగుమతి చేయి.…

en: Import Accounts from a CSV file
te: CSV ఫైల్ నుంచి ఖాతాలను దిగుమతి చేయి

en: Import _Transactions from CSV…
te: CSV నుంచి లావాదేవీలను_దిగుమతి చేయి.…

en: Import Transactions from a CSV file
te: CSV ఫైల్ నుంచి లావాదేవీలను దిగుమతి చేయి

en: _Replay GnuCash .log file…
te: _ GnuCash లాగ్ ఫైల్‌ను రీప్లే చేయి…

en: _Edit Account
te: _ఖాతాను సవరించు

en: Edit the selected account
te: ఎంచుకున్న ఖాతాను సవరించు

en: _Renumber Subaccounts…
te: _ఉపఖాతాలు తిరిగి సంఖ్యపరచు

en: Renumber the children of the selected account
te: ఎంచుకున్న ఖాతా సంతానాన్ని తిరిగి సంఖ్యపరచు

en: Open _Account
te: ఖాతాను_తెరువు

en: Open the selected account
te: ఎంచుకున్న ఖాతాను తెరువు

en: Open _SubAccounts
te: _ఉపఖాతాలను తెరువు

en: Open the selected account and all its subaccounts
te: ఎంచుకున్నఖాతాను, దాని ఉపఖాతాలన్నటినీ తెరువు

en: _Refresh
te: _తాజాపరచు

en: Refresh this window
te: ఈ విండోను తాజాపరచు

en: Create a new Account
te: కొత్త ఖాతాను సృష్టించు

en: New Account _Hierarchy…
te: కొత్త ఖాతా_ వర్గక్రమం…

en: Extend the current book by merging with new account type categories
te: కొత్త ఖాతా రకం వర్గాలను విలీనం చేయడం ద్వారా ప్రస్తుత పుస్తకాన్ని విస్తరించు

en: Reconcile the selected account
te: ఎంచుకున్న ఖాతాను సమన్వయపరచు

en: Automatically clear individual transactions, so as to reach a certain cleared amount
te: నిశ్చితంగా శుభ్రంచేసిన మొత్తాన్ని అందుకునేలా వ్యక్తిగత లావాదేవీలను స్వయంచాలకంగా శుభ్రపరచు

en: Record a stock split or a stock merger
te: స్టాక్ చీలిక లేదా స్టాక్ విలీనాన్ని రికార్డు చేయి

en: View _Lots…
te: _మొత్తాలను వీక్షించు…

en: Bring up the lot viewer/editor window
te: మొత్తం వీక్షకుడు /సవరణకర్త విండోను తీసుకురా

note: Translators: The following 2 are Scrub actions in register view
en: _Check & Repair
te: _పరిశీలించు & సరిదిద్దు

en: Check & Repair A_ccount
te: ఖా_తా పరిశీలన & మరమ్మతు

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in this account
te: ఈ ఖాతాలో అసమతుల్య లావాదేవీలు, అనాథ చీలికలను పరిశీలన చేసి, మరమ్మతు చేయి

en: Check & Repair Su_baccounts
te: ఉ_పఖాతాల పరిశీలన & మరమ్మతు

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in this account and its subaccounts
te: ఈ ఖాతా, దీని ఉపఖాతాలలో అసమతుల్య లావాదేవీలు, అనాథ చీలికలను పరిశీలన చేసి, మరమ్మతు చేయి

en: Check & Repair A_ll
te: అ_న్నీ పరిశీలన & మరమ్మతు

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in all accounts
te: అన్ని ఖాతాలలో అసమతుల్య లావాదేవీలు, అనాథ చీలికలను పరిశీలన చేసి, మరమ్మతు చేయి

en: Edit _Account
te: ఖాతాను_సవరించు

en: Automatically clear individual transactions, given a cleared amount
te: నిర్ణీత శుభ్రం మొత్తంతో వ్యక్తిగత లావాదేవీలను స్వయంచాలకంగా శుభ్రపరచు

en: Delete selected account
te: ఎంచుకున్న ఖాతాను తొలగించు

en: Sort _Order
te: క్రమం_క్రమబద్ధీకరించు

en: _Standard
te: _ప్రామాణిక

en: _Quantity
te: _పరిమాణం

en: _Enter
te: ప్రవేశపెట్టు

en: Record the current entry
te: ప్రస్తుత నమోదును రికార్డు చేయి

en: Cancel the current entry
te: ప్రస్తుత నమోదును రద్దుచేయి

en: Delete the current entry
te: ప్రస్తుత నమోదును తొలగించు

en: _Blank
te: _ఖాళీ

en: Dup_licate Entry
te: నకిలీ నమోదు

en: Make a copy of the current entry
te: ప్రస్తుత నమోదుకు నకలును తయారుచేయి.

en: Move the current entry one row upwards
te: ప్రస్తుత ఎంట్రీని ఒక వరుసపైకి కదుపు

en: Move Entry Do_wn
te: ఎంట్రీని కిం_దికి కదుపు

en: Move the current entry one row downwards
te: ప్రస్తుత ఎంట్రీని ఒక వరుస కిందికి కదుపు

en: E_dit Customer
te: వినియోగదారును స_రిచేయి

en: Edit the selected customer
te: ఎంపిక చేసిన వినియోగదారును సరిచేయి

en: Create a new customer
te: ఒక కొత్త వినియోగదారును రూపొందించు

en: E_dit Vendor
te: వ్యాపారిని స_రిచేయి

en: Edit the selected vendor
te: ఎంపిక చేసిన వ్యాపారిని సరిచేయి

en: Create a new vendor
te: ఒక కొత్త వ్యాపారిని రూపొందించు

en: E_dit Employee
te: ఉద్యోగిని స_రిచేయి

en: Edit the selected employee
te: ఎంపిక చేసిన ఉద్యోగిని సరిచేయి

en: Create a new employee
te: ఒక కొత్త ఉద్యోగిని రూపొందించు

en: Show customer report
te: వినియోగదారు నివేదికను చూపించు

en: Show customer aging overview for all customers
te: వినియోగదారులందరికీ వ్యాపారి ముదిమి స్థూలపరిశీలనను చూపించు

en: Show vendor report
te: వ్యాపారి నివేదికను చూపించు

en: Show vendor aging overview for all vendors
te: వ్యాపారులందరికీ వ్యాపారి ముదిమి స్థూలపరిశీలనను చూపించు

en: Show employee report
te: ఉద్యోగి నివేదికను చూపించు

en: Create a new invoice
te: ఒక కొత్త ఇన్‌వాయిస్‌ను రూపొందించు

en: Create a new bill
te: ఒక కొత్త బిల్లును రూపొందించు

en: Create a new voucher
te: ఒక కొత్త వౌచర్‌ను రూపొందించు

en: Assign as payment…
te: చెల్లింపుగా అప్పగించు.…

en: Assign the selected transaction as payment
te: చెల్లింపుగా ఎంపిక చేసిన లావాదేవీని అప్పగించు

note: Translators: This is a menu item in the View menu
en: _Basic Ledger
te: _ప్రాథమిక ఆవర్జా

en: Show transactions on one or two lines
te: లావాదేవీలను ఒకటి లేదా రెండు వరుసల్లో చూపించు

note: Translators: This is a menu item in the View menu
en: _Auto-Split Ledger
te: _స్వయం-చీలిక ఆవర్జా

en: Show transactions on one or two lines and expand the current transaction
te: లావాదేవీలను ఒకటి లేదా రెండు వరుసల్లో చూపి, ప్రస్తుత లావాదేవీని విస్తరించు.

en: Show expanded transactions with all splits
te: అన్ని చీలికలతో విస్తరించిన లావాదేవీలను చూపించు

en: _Void Transaction
te: _నిరర్థక లావాదేవీ

en: _Unvoid Transaction
te: _ రద్దుకాని లావాదేవీ

en: Add _Reversing Transaction
te: _విరుద్ధం చేస్తున్న లావాదేవీని చేర్చు

en: S_plit Transaction
te: లావాదేవీ వి_భజన

en: Show all splits in the current transaction
te: ప్రస్తుత లావాదేవీలో అన్ని చీలికలను చూపించు

en: Edit E_xchange Rate
te: ఎక్స్_చేంజ్ రేటుని సవరించు

en: Edit the exchange rate for the current transaction
te: ప్రస్తుత లావాదేవీ కోసం ఎక్స్‌చేంజ్ రేటుని సవరించు

en: Create a Scheduled Transaction with the current transaction as a template
te: ప్రస్తుత లావాదేవీ టెంప్లేట్‌గా, నిర్ధారిత లావాదేవీని సృష్టించు

en: Account Report
te: ఖాతా నివేదిక

en: Open a register report for this Account
te: ఈ ఖాతా కోసం రిజిష్టర్‌ నివేదికను తెరువు

en: Account Report - Single Transaction
te: ఖాతా నివేదిక-ఒంటరి లావాదేవీ

en: Open a register report for the selected Transaction
te: ఎంచుకున్న లావాదేవీ కోసం రిజిష్టర్ నివేదికను తెరువు

en: _Print Report…
te: నివేదికను _ముద్రించు

en: Print the current report
te: ప్రస్తుత నివేదికను ముద్రించు

en: _Report Options
te: _నివేదిక ఐచ్ఛికాలు

en: Edit report style sheets
te: నివేదిక స్టైల్ షీట్లను సరిచేయి

en: Export as P_DF…
te: P_DFగా ఎగుమతి చేయి…

en: Export the current report as a PDF document
te: PDF డాక్యుమెంట్‌గా ప్రస్తుత నివేదికను ఎగుమతి చేయి

en: Export HTML-formatted report to file
te: ఫైల్‌కు HTML-ఆకృతీకరించిన నివేదికను ఎగుమతి చేయి

en: Back
te: వెనుక

en: Move back one step in the history
te: చరిత్రలో ఒక్క అడుగు వెనుకకు తరలించు

en: Forward
te: ముందుకు

en: Move forward one step in the history
te: చరిత్రలో ఒక్క అడుగు ముందుకు తరలించు

en: Reload
te: తిరిగి లోడ్‌చేయి

en: Reload the current page
te: ప్రస్తుత పేజిని తిరిగి లోడ్‌చేయి

en: Stop
te: నిలుపు

en: Cancel outstanding HTML requests
te: మిగిలిన HTML అభ్యర్ధనలను రద్దుచేయి

en: Export _Report
te: _నివేదికను ఎగుమతి చేయి

en: Create a new scheduled transaction
te: కొత్త నిర్ధారిత లావాదేవీని సృష్టించు

en: Edit the selected scheduled transaction
te: ఎంచుకున్న నిర్ధారిత లావాదేవీని సవరించు

en: Delete the selected scheduled transaction
te: ఎంచుకున్న నిర్ధారిత లావాదేవీని తొలగించు

en: Import _QIF…
te: QIF_దిగుమతి చేయి…

en: Import a Quicken QIF file
te: త్వరిత QIF ఫైల్‍ను దిగుమతి చేయి

en: St_yle Sheets
te: శై_లి పత్రాలు

en: _Reconcile
te: _సమన్వయపరచు

en: _Reconcile Information…
te: _సమన్వయ సమాచారం

en: _Finish
te: _ముగించు

en: _Postpone
te: _వాయిదావేయి

en: _Open Account
te: _ఖాతాను తెరువు

en: _Reconcile Selection
te: _రాజీ ఎంపిక

en: _Unreconcile Selection
te: _రాజీలేని ఎంపిక

en: Add a new balancing entry to the account
te: ఖాతాకు కొత్త బకాయి నమోదును చేర్చు.

en: Edit the current transaction
te: ప్రస్తుత లావాదేవీని సవరించు.

en: Reconcile the selected transactions
te: ఎంపిక చేసిన లావాదేవీలను రాజీ చేయి

en: Unreconcile the selected transactions
te: ఎంపిక చేసిన లావాదేవీలను రాజీ చేయకు

en: Delete the selected transaction
te: ఎంచుకున్న లావాదేవీని తొలగించు

en: Open the account
te: ఖాతాను తెరువు

en: Finish the reconciliation of this account
te: ఈ ఖాతా సమన్వయాన్ని ముగించు

en: Postpone the reconciliation of this account
te: ఈ ఖాతా సమన్వయాన్ని వాయిదా వేయి

en: Cancel the reconciliation of this account
te: ఈ ఖాతా సమన్వయాన్ని రద్దుచేయి.

en: Illegal variable in expression.
te: భావప్రకటనలో చెల్లని వేరియబుల్

en: Unbalanced parenthesis
te: అసమతుల్య వర్గీకరణ

en: Stack overflow
te: స్టాక్ అతిప్రవాహం

en: Stack underflow
te: స్టాక్ మితప్రవాహం

en: Undefined character
te: అనిర్వచిత అక్షరం

en: Not a variable
te: వేరియబుల్ కాదు

en: Not a defined function
te: నిర్వచిత ఫంక్షన్ కాదు

en: Out of memory
te: మెమరీలో లేదు

en: Numeric error
te: సంఖ్యా దోషం

en: Opening Balances
te: ప్రారంభ నిల్వలు

en: Deposit
te: డిపాజిట్

en: Receive
te: పొందు

en: Withdrawal
te: ఉపసంహరణ

en: Spend
te: ఖర్చు చేయి

en: The separator character "%s" is used in one or more account names.
    
    This will result in unexpected behaviour. Either change the account names or choose another separator character.
    
    Below you will find the list of invalid account names:
    %s
te: ఒకటి లేక ఎక్కువ ఖాతా పేర్లలో వేర్పాటు అక్షరం "%s" ఉపయోగించబడుతుంది.
    
    ఇది అనూహ్య ప్రవర్తనలో ఫలితం చూపుతుంది. ఖాతా పేర్లు మార్చు లేకుంటే మరో వేర్పాటు అక్షరాన్ని ఎంచుకో.
    
    దిగువన మీరు చెల్లని ఖాతా పేర్ల జాబితాను కనుగొంటారు:
    %s

en: Credit Card
te: క్రెడిట్ కార్డు

en: Stock
te: స్టాక్

en: Mutual Fund
te: పరస్పర నిధి

en: A/Receivable
te: A/స్వీకరించగల

en: A/Payable
te: A/చెల్లించగల

en: Root
te: మూలం

en: Orphaned Gains
te: అనాథ లాభాలు

en: Realized Gain/Loss
te: గ్రహించిన లాభం/నష్టం

en: Realized Gains or Losses from Commodity or Trading Accounts that haven't been recorded elsewhere.
te: మరెక్కడా రికార్డ్ చేయబడని సరుకు లేదా వర్తక ఖాతాల నుంచి గ్రహించిన లాభాలు లేదా నష్టాలు

en: y-m-d
te: సంవత్సరం-నెల-తేదీ

en: d-m-y
te: తేదీ-నెల-సంవత్సరం

en: m-d-y
te: నెల-తేదీ-సంవత్సరం

en: d-m
te: తేదీ-నెల

en: m-d
te: నెల-తేదీ

en: This Dataset contains features not supported by this version of GnuCash. You must use a newer version of GnuCash in order to support the following features:
te: ఈ డేటాసెట్ ఈ Gnuక్యాష్ వెర్షన్ ద్వారా తోడ్పాటు అందుకోని విశిష్ఠాంశాలను కలిగి ఉంది. కింది విశిష్ఠాంశాలకు తోడ్పాటు అందించే విధంగా Gnuక్యాష్ కొత్త వెర్షన్‌ను మీరు ఉపయోగించాలి:

en: Extra to Charge Card
te: ఛార్జి కార్డుకు అదనం

en: Generated from an invoice. Try unposting the invoice.
te: ఇన్‌వాయిస్ ద్వారా తయారు చేయబడింది. ఇన్‌వాయిస్‌ పోస్టింగ్ రద్దుకు ప్రయత్నించు.

en:  (posted)
te: (నమోదితం)

en: One Week Ago
te: వారం క్రిందట

en: One Week Ago.
te: ఒక వారం కిందట.

en: One Week Ahead
te: వారం ముందుకు

en: One Week Ahead.
te: ఒక వారం ముందుకు.

en: One Month Ago
te: నెల క్రిందట

en: One Month Ago.
te: ఒక నెల కిందట.

en: One Month Ahead
te: నెల ముందుకు

en: One Month Ahead.
te: ఒక నెల ముందుకు.

en: Three Months Ago
te: మూడు నెలల క్రిందట

en: Three Months Ago.
te: మూడు నెలల కిందట.

en: Three Months Ahead
te: మూడు నెలల ముందుకు

en: Three Months Ahead.
te: మూడు నెలల తర్వాత.

en: Six Months Ago
te: ఆరు నెలల క్రిందట

en: Six Months Ago.
te: ఆరు నెలల కిందట.

en: Six Months Ahead
te: ఆరు నెలల ముందుకు

en: Six Months Ahead.
te: ఆరు నెలలు ముందుకు.

en: One Year Ago
te: సంవత్సరం క్రిందట

en: One Year Ago.
te: ఒక ఏడాది కిందట.

en: One Year Ahead
te: సంవత్సరం ముందుకు

en: One Year Ahead.
te: ఏడాది ముందుకు.

en: Start of next month
te: తర్వాత నెల ప్రారంభం

en: First day of the next month.
te: వచ్చే నెల మొదటి రోజు.

en: End of next month
te: తర్వాత నెల ముగింపు

en: Last day of next month.
te: వచ్చే నెల చివరి రోజు.

en: Start of next quarter
te: తర్వాత త్రైమాసిక ప్రారంభం

en: First day of the next quarterly accounting period.
te: వచ్చే త్రైమాసిక ఖాతా కాలం మొదటి రోజు.

en: End of next quarter
te: తర్వాత త్రైమాసిక ముగింపు

en: Last day of next quarterly accounting period.
te: వచ్చే త్రైమాసిక ఖాతా కాలం చివరి రోజు.

en: Start of next year
te: తర్వాత సంవత్సర ప్రారంభం

en: First day of the next calendar year.
te: వచ్చే క్యాలెండర్ సంవత్సరం మొదటి రోజు.

en: End of next year
te: తర్వాత సంవత్సర ముగింపు

en: Last day of the next calendar year.
te: వచ్చే క్యాలెండర్ సంవత్సరం చివరి రోజు.

en: Counters
te: కౌంటర్లు

en: Choose the number of days after which transactions will be read-only and cannot be edited anymore. This threshold is marked by a red line in the account register windows. If zero, all transactions can be edited and none are read-only.
te: ఎన్ని రోజుల తర్వాత లావాదేవీలు చదవడానికి-మాత్రమేగా ఉంటూ, ఆ తర్వాత ఎంత మాత్రమూ ఎడిటింగ్‌కు వీలు ఉండరాదో ఎంచుకో. ఈ ప్రవేశమార్గాన్ని ఖాతా రిజిష్టర్ విండోలలో ఎరుపు వరుసతో గుర్తు పెట్టాలి. జీరో అయితే, అన్ని లావాదేవీలు సరిచేయబడుతాయి. ఏవీ చదవడానికి మాత్రమేగా ఉండవు.

en: Check to have split action field used in registers for 'Num' field in place of transaction number; transaction number shown as 'T-Num' on second line of register. Has corresponding effect on business features, reporting and imports/exports.
te: లావాదేవీ నెంబర్ స్థానంలో 'నంబర్' క్షేత్రం కోసం రిజిష్టర్లలో ఉపయోగించిన విభజన చర్యను కలిగి ఉండేందుకు చెక్ గుర్తు పెట్టండి.; రిజిష్టర్ రెండో వరుసలో 'T-నెంబర్'గా చూపించబడుతుంది. వ్యాపార విశిష్ఠాంశాలు, నివేదిక, దిగుమతులు/ఎగుమతులపై సంబంధిత ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటుంది.

en: Check to have trading accounts used for transactions involving more than one currency or commodity.
te: ఒక కరెన్సీ లేదా సరకుకన్నా ఎక్కువ వాటిని కలిగిన లావాదేవీల కోసం ఉపయోగించిన ట్రేడింగ్ ఖాతాలను కలిగి ఉండడానికి చెక్ గుర్తు పెట్టు.

en: Budget to be used when none has been otherwise specified.
te: మరో రకంగా దేనినీ పేర్కొనకుంటే, ఉపయోగించడానికి బడ్జెట్.

en: Customer number
te: ఖాతాదారుని సంఖ్య

en: The previous customer number generated. This number will be incremented to generate the next customer number.
te: గత ఖాతాదారుని సంఖ్య తయారుచేయబడింది. తర్వాతి ఖాతాదారుని సంఖ్యను తయారుచేయుటకు ఈ సంఖ్య పెంచబడుతుంది

en: Customer number format
te: ఖాతాదారుని సంఖ్య ఆకృతి

en: The format string to use for generating customer numbers. This is a printf-style format string.
te: ఖాతాదారుని సంఖ్యలను తయారు చేయడంకోసం ఉపయోగించేందుకు ఆకృతి పదక్రమం. ఇది ప్రింట్ఎఫ్-శైలి ఆకృతి పదక్రమం

en: Employee number
te: ఉద్యోగి సంఖ్య

en: The previous employee number generated. This number will be incremented to generate the next employee number.
te: గత ఉద్యోగి సంఖ్య తయారుచేయబడింది. తర్వాతి ఉద్యోగి సంఖ్యను తయారుచేయుటకు ఈ సంఖ్య పెంచబడుతుంది

en: Employee number format
te: ఉద్యోగి సంఖ్య ఆకృతి

en: The format string to use for generating employee numbers. This is a printf-style format string.
te: ఉద్యోగి సంఖ్యలను తయారు చేయడంకోసం ఉపయోగించేందుకు ఆకృతి పదక్రమం. ఇది ప్రింట్ఎఫ్-శైలి ఆకృతి పదక్రమం

en: Invoice number
te: ఇన్వాయిస్‌ సంఖ్య

en: The previous invoice number generated. This number will be incremented to generate the next invoice number.
te: గత ఇన్వాయిస్‌ సంఖ్య తయారుచేయబడింది. తర్వాతి ఇన్‌వాయిస్ సంఖ్యను తయారుచేయుటకు ఈ సంఖ్య పెంచబడుతుంది

en: Invoice number format
te: ఇన్వాయిస్‌ సంఖ్య ఆకృతి

en: The format string to use for generating invoice numbers. This is a printf-style format string.
te: ఇన్వాయిస్‌ సంఖ్యలను తయారు చేయడం కోసం ఉపయోగించేందుకు ఆకృతి పదక్రమం. ఇది ప్రింట్ఎఫ్-శైలి ఆకృతి పదక్రమం

en: Bill number
te: బిల్లు సంఖ్య

en: The previous bill number generated. This number will be incremented to generate the next bill number.
te: గత బిల్లు సంఖ్య తయారుచేయబడింది. తర్వాతి బిల్లు సంఖ్యను తయారుచేయుటకు ఈ సంఖ్య పెంచబడుతుంది

en: Bill number format
te: బిల్లు సంఖ్య ఆకృతి

en: The format string to use for generating bill numbers. This is a printf-style format string.
te: బిల్లు సంఖ్యలను తయారు చేయడంకోసం ఉపయోగించేందుకు ఆకృతి పదక్రమం. ఇది ప్రింట్ఎఫ్-శైలి ఆకృతి పదక్రమం

en: Expense voucher number
te: వ్యయ వోచర్ సంఖ్య

en: The previous expense voucher number generated. This number will be incremented to generate the next voucher number.
te: గత ఖర్చు వోచర్ సంఖ్య తయారుచేయబడింది. తర్వాతి వోచర్ సంఖ్యను తయారుచేయుటకు ఈ సంఖ్య పెంచబడుతుంది

en: Expense voucher number format
te: వ్యయ వోచర్ సంఖ్య ఆకృతి

en: The format string to use for generating expense voucher numbers. This is a printf-style format string.
te: వ్యయ వోచర్ సంఖ్యలను తయారు చేయడం కోసం ఉపయోగించేందుకు ఆకృతి పదక్రమం. ఇది ప్రింట్ఎఫ్-శైలి ఆకృతి పదక్రమం

en: Job number
te: పని సంఖ్య

en: The previous job number generated. This number will be incremented to generate the next job number.
te: గత పని సంఖ్య తయారుచేయబడింది. తర్వాతి పని సంఖ్యను తయారుచేయుటకు ఈ సంఖ్య పెంచబడుతుంది

en: Job number format
te: పని సంఖ్య ఆకృతి

en: The format string to use for generating job numbers. This is a printf-style format string.
te: పని సంఖ్యలను తయారు చేయడం కోసం ఉపయోగించేందుకు ఆకృతి పదక్రమం. ఇది ప్రింట్ఎఫ్-శైలి ఆకృతి పదక్రమం

en: Order number
te: ఆర్డర్ సంఖ్య

en: The previous order number generated. This number will be incremented to generate the next order number.
te: గత ఆర్డర్ సంఖ్య తయారుచేయబడింది. తర్వాతి ఆర్డర్ సంఖ్యను తయారుచేయుటకు ఈ సంఖ్య పెంచబడుతుంది

en: Order number format
te: ఆర్డర్ సంఖ్య ఆకృతి

en: The format string to use for generating order numbers. This is a printf-style format string.
te: ఆర్డర్ సంఖ్యలను తయారు చేయడం కోసం ఉపయోగించేందుకు ఆకృతి పదక్రమం. ఇది ప్రింట్ఎఫ్-శైలి ఆకృతి పదక్రమం

en: Vendor number
te: వ్యాపారి సంఖ్య

en: The previous vendor number generated. This number will be incremented to generate the next vendor number.
te: గత వ్యాపారి సంఖ్య తయారుచేయబడింది. తర్వాతి వ్యాపారి సంఖ్యను తయారు చేయుటకు ఈ సంఖ్య పెంచబడుతుంది

en: Vendor number format
te: వ్యాపారి సంఖ్య ఆకృతి

en: The format string to use for generating vendor numbers. This is a printf-style format string.
te: వ్యాపారి సంఖ్యలను తయారు చేయడం కోసం ఉపయోగించేందుకు ఆకృతి పదక్రమం. ఇది ప్రింట్ఎఫ్-శైలి ఆకృతి పదక్రమం

en: The name of your business.
te: మీ వ్యాపార సంస్థ పేరు

en: The address of your business.
te: వ్యాపార సంస్థ చిరునామా

en: The contact person to print on invoices.
te: ఇన్‌వాయిస్‌ల మీద ముద్రించడానికి పరిచయ వ్యక్తి

en: The fax number of your business.
te: మీ వ్యాపార సంస్థ ఫ్యాక్స్ నెంబర్

en: The email address of your business.
te: మీ వ్యాపార సంస్థ ఇమెయిల్ చిరునామా

en: The URL address of your website.
te: మీ వెబ్‌సైట్ URL చిరునామా

en: The ID for your company (eg 'Tax-ID: 00-000000).
te: మీ కంపెనీ యొక్క ID (ఉదా. పన్ను-ID: 00-000000).

en: Default Customer TaxTable
te: అప్రమేయ ఖాతాదారు పన్నుపట్టిక

en: The default tax table to apply to customers.
te: ఖాతాదారులకు అమలుపరచుటకు అప్రమేయ పన్నుపట్టిక

en: Default Vendor TaxTable
te: అప్రమేయ వ్యాపారి పన్నుపట్టిక

en: The default tax table to apply to vendors.
te: వ్యాపారులకు అమలుపరచుటకు అప్రమేయ పన్నుపట్టిక

en: The default date format used for fancy printed dates.
te: నచ్చిన ముద్రిత తేదీల కోసం ఉపయోగించిన అప్రమేయ తేదీ ఫార్మట్.

en: The electronic tax number of your business
te: మీ వ్యాపారం ఎలక్ట్రానిక్ పన్ను సంఖ్య

en:  (closed)
te: (మూసిన)

en: Lot Link
te: బహుళ లంకె

en: Use Trading Accounts
te: వర్తక ఖాతాలను ఉపయోగించు

en: Day Threshold for Read-Only Transactions (red line)
te: చదవడానికి-మాత్రమే లావాదేవీల కోసం రోజు ప్రవేశం (ఎరుపు వరుస)

en: Use Split Action Field for Number
te: నెంబర్ కోసం విభజన చర్య క్షేత్రాన్ని ఉపయోగించు

en: Budgeting
te: బడ్జెటింగ్

en: Default Budget
te: అప్రమేయ బడ్జెట్

note: Translators: %s is an already-localized form of the day of the week.
en: last %s
te: చివర%s

note: Translators: %d is the number of Recurrences in the list.
en: Unknown, %d-size list.
te: తెలియని, %d-పరిమాణ జాబితా

en: Voided transaction
te: వ్యర్ధమైన లావాదేవీ

en: Transaction Voided
te: లావాదేవీ వ్యర్ధమైంది

note: Translators: This and the following strings appear on the account tab if the Tax Info column is displayed, i.e. if the user wants to record the tax form number and location on that tax form which corresponds to this gnucash account. For the US Income Tax support in gnucash, each tax code that can be
en: Tax-related but has no tax code
te: పన్ను సంబంధితం కానీ పన్ను సంకేతం లేనిది

en: Tax entity type not specified
te: పన్ను వస్తువు రకం నిర్వచించబడలేదు

en: Tax type %s: invalid code %s for account type
te: పన్ను రకం %s: ఖాతా రకం కోసం చెల్లని సంకేతం %s

en: Not tax-related; tax type %s: invalid code %s for account type
te: పన్ను సంబంధితం కాదు; పన్ను రకం %s: ఖాతా రకానికి చెల్లని సంకేతం %s

en: Invalid code %s for tax type %s
te: పన్ను రకం %s కోసం చెల్లని సంకేతం %s

en: Not tax-related; invalid code %s for tax type %s
te: పన్ను సంబంధితం కాదు; పన్ను రకం %s కోసం చెల్లని సంకేతం %s

en: No form: code %s, tax type %s
te: రూపం లేదు: సంకేతం %s, పన్ను రకం %s

en: Not tax-related; no form: code %s, tax type %s
te: పన్ను సాపేక్షితం కానిది; రూపం లేదు: సంకేతం %s, పన్ను రకం %s

en: No description: form %s, code %s, tax type %s
te: వివరణ లేదు: రూపం %s, సంకేతం %s, పన్ను రకం %s

en: Not tax-related; no description: form %s, code %s, tax type %s
te: పన్ను సంబంధితం కానిది; వివరణ లేదు: రూపం %s, సంకేతం %s, పన్ను రకం %s

en: Not tax-related; %s%s: %s (code %s, tax type %s)
te: పన్ను సంబంధితం కానిది; %s%s: %s (సంకేతం %s, పన్ను రకం %s)

en: (Tax-related subaccounts: %d)
te: (పన్ను సంబంధిత ఉపఖాతాలు: %d)

en: No help available.
te: సహాయం అందుబాటులో లేదు
