GnuCash 5.6 - en to gu translation catalogue (2686 entries)

en: Start of this year
gu: પ્રવર્તમાન વર્ષની શરૂઆત

en: End of this year
gu: ચાલુ  વર્ષના અંતે.

en: Start of previous year
gu: પાછલા વર્ષની શરૂઆત

en: End of previous year
gu: પાછલા વર્ષની સમાપ્તિ

en: Start of accounting period
gu: હિસાબી ગાળાની શરૂઆત

en: End of accounting period
gu: હિસાબી ગાળાની સમાપ્તિ

en: Start of this month
gu: પ્રવર્તમાન મહિનાની શરૂઆત

en: End of this month
gu: પ્રવર્તમાન મહિનાની સમાપ્તિ

en: Start of previous month
gu: પાછલા મહિનાની શરૂઆત

en: End of previous month
gu: પાછલા મહિનાની સમાપ્તિ

en: Start of current quarter
gu: વર્તમાન ત્રિમાસિક ગાળાની શરૂઆત

en: End of current quarter
gu: વર્તમાન ત્રિમાસિક ગાળાની સમાપ્તિ

en: Start of previous quarter
gu: પાછલા ત્રિમાસિક ગાળાની શરૂઆત

en: End of previous quarter
gu: પાછલા ત્રિમાસિક ગાળાની સમાપ્તિ

en: Today
gu: આજે

en: Business
gu: વ્યવસાય

en: Company Name
gu: કંપનીનું નામ

en: Company Address
gu: કંપનીનું સરનામું

en: Company ID
gu: કંપની ID

en: Company Phone Number
gu: કંપનીનો ફોન નંબર

en: Company Fax Number
gu: કંપનીનો ફેક્સ નંબર

en: Company Website URL
gu: કંપનીની વેબસાઇટનું URL

en: Company Email Address
gu: કંપનીનું ઇમેઇલ સરનામું

en: Company Contact Person
gu: કંપનીની સંપર્ક વ્યક્તિ

en: Fancy Date Format
gu: ફેન્સી તારીખ ફોર્મેટ

en: Tax
gu: કરવેરો

en: Tax Number
gu: ટેક્સ ક્રમાંક

en: Cyrillic
gu: સિરિલિક

en: Unicode
gu: યુનિકોડ

en: Other
gu: અન્ય

en: The GnuCash online manual has lots of helpful information. You can access the manual under the Help menu.
gu: GnuCash ઓનલાઈન મેન્યુઅલમાં ઘણી બધી ઉપયોગી જાણકારી છે. તમે હેલ્પ મેન્યુને અંતર્ગત આ મેનુઅલને પ્રાપ્ત કરી શકો છો.

en: To enter multiple-split transactions such as a paycheck with multiple deductions, click the Split button in the tool bar. Alternatively, in the View menu, you can choose the register style Auto-Split Ledger or Transaction Journal.
gu: બહુ-વિભાજનવાળા સોદાઓ જેવા કે અનેક ઘટાડાવાળી એક ચુકવણી ચેકને એન્ટર કરવા માટે ટૂલ બારમાં સ્પ્લિટ બટન પર ક્લિક કરો. વૈકલ્પિક રૂપથી વ્યુ મેનુમાં તમે રજિસ્ટર સ્ટાઈલ ઓટો-સ્પ્લિટ લેજરને પસંદ કરી શકો છો.

en: Type the first letter(s) of an existing account name in the Transfer register column, and GnuCash will complete the name from your list of accounts. For subaccounts, type the first letter(s) of the parent account, followed by ':' and the first letter(s) of the subaccount (e.g. A:C for Assets:Cash).
gu: ટ્રાન્સફર રજિસ્ટર કોલમમાં હાજર ખાતા નામના પહેલા અક્ષર (રો) ને ટાઈપ કરો, અને GnuCash તમારા ખાતાની યાદીથી નામને પુરી કરી દેશે. ઉપ-ખાતા માટે મૂળ ખાતાના પ્રથમ અક્ષર (રો) ને ટાઈપ કરો, ત્યાર બાદ ':' અને ઉપ-ખાતાના પ્રથમ અક્ષર (રો) (જેમ કે એસેટ્સ:કેશ માટે A:C) ને ટાઈપ કરો.

en: When entering dates, you can type '+' or '-' to increment or decrement the selected date. You can use '+' and '-' to increment and decrement check numbers as well.
gu: તારીખને નોંધતી વખતે, તમે પસંદગીની તારીખને વધારવા કે ઘટાડવા માટે '+' અથવા '-' ટાઈપ કરી શકો છો. ચેક નંબરોને વધારવા કે ઘટાડવા માટે પણ તમે '+' અને '-' નો ઉપયોગ કરી શકો છો.

en: To switch between multiple tabs in the main window, press Control+Page Up/Down.
gu: મુખ્ય વિન્ડોમાં વિભિન્ન ટેબોની વચ્ચે અદલ-બદલ કરવા માટે, કંટ્રોલ+પેજ અપ/ડાઉન દબાવો.

en: To transfer funds between accounts with different currencies, click on the Transfer button in the register toolbar, select the accounts, and the Currency Transfer options for entering the exchange rate or the other currency's amount will be available.
gu: વિભિન્ન મુદ્રાઓવાળા ખાતાની વચ્ચે નિધિઓના હસ્તાંતરણ માટે, રજિસ્ટર ટૂલબારમાં ટ્રાન્સફર બટન પર ક્લિક કરો અને વિનિમય દરની એન્ટ્રીઓ માટે ખાતાઓ તેમ જ ચલણના ટ્રાન્સફર વિકલ્પોને પસંદ કરો અથવા અન્ય ચલણોની રકમ પ્રાપ્ત થશે.

en: You can pack multiple reports into a single window, providing all the financial information you want at a glance. To do so, use the Sample & Custom->"Custom Multicolumn Report" report.
gu: તમે ઘણી રિપોર્ટોને એક વિન્ડોમાં પેક કરી શકો છો. જે એક નજરમાં તમારી તમામ નાણાકીય વિગતો પ્રદાન કરશે. તેમ કરવા માટે, સેમ્પલ તેમ જ કસ્ટમ-> "કસ્ટમ મલ્ટિકોલમ રિપોર્ટ" અહેવાલનો ઉપયોગ કરો.

en: To raise the accounts menu in the transfer field of a register page, press the Menu key or the Ctrl-Down key combination.
gu: એકાઉન્ટ્સ મેનુને એક રજિસ્ટર પૃષ્ઠના ટ્રાન્સફર ફિલ્ડમાં દર્શાવવા માટે મેનુ બટન અથવા કન્ટ્રોલ-ડાઉનનું સંયુક્ત બટન દબાવો.

en: The book was closed successfully.
gu: પુસ્તકને સફળતાપૂર્વક બંધ કરવામાં આવ્યું છે.

en: Period %s - %s
gu: સમયગાળો %s - %s

en: Period
gu: સમયગાળો

en: Closing Date
gu: છેલ્લી તારીખ

en: Selected
gu: પસંદ થયેલ

en: Account Types
gu: ખાતાનો પ્રકાર

note: Translators: '%s' is the name of the selected account hierarchy template.
en: Accounts in '%s'
gu: ખાતાઓ '%s'માં

en: Accounts in Category
gu: કેટેગરીમાં ખાતાઓ

en: zero
gu: શૂન્ય

en: existing account
gu: હાલનું ખાતું

en: Yes
gu: હા

en: No
gu: ના

en: Placeholder
gu: ખાતાધારક

en: Opening Balance
gu: શરૂઆતની સિલક

en: Use Existing
gu: હાલનો ઉપયોગ કરો

en: Taxes
gu: કરવેરા

en: Tax Payment
gu: કરેવરાની ચુકવણી

en: Insurance
gu: વીમો

en: Insurance Payment
gu: વીમાનીચુકવણી

en: PMI Payment
gu: PMIની ચુકવણી

en: Other Expense
gu: અન્ય ખર્ચ

en: Miscellaneous Payment
gu: વિવિધ ચુકવણી

en: via Escrow account?
gu: એસ્ક્રો ખાતાના માધ્યમથી?

en: Loan
gu: ધિરાણ

en: Date
gu: તારીખ

en: Payment
gu: ચુકવણી

en: Principal
gu: મુદ્લ

en: Interest
gu: વ્યાજ

en: Escrow Payment
gu: એસ્ક્રો ચુકવણી

en: Error adding price.
gu: મૂલ્ય ઉમેરવામાં ખામી

en: Account
gu: ખાતું

en: Symbol
gu: સંકેત

note: Translators: The number of units of any kind of investment (shares, fonds, bonds, …)
en: Shares
gu: શેરની સંખ્યા

en: You don't have any stock accounts with balances!
gu: તમારી પાસે સિલક સાથે સ્ટોક ખાતા નથી!

note: Translators: this is a stock transaction describing new purchase of stock.
en: Buy
gu: ખરીદો

note: Translators: this is a stock transaction describing new sale of stock, and recording capital gain/loss
en: Sell
gu: વેચો

note: Translators: this is a stock transaction describing dividends issued to holder
en: Dividend
gu: ડિવિડન્ડ

en: _Shares
gu: _શેર

en: Memo
gu: મેમો

en: Debit
gu: ઉધાર

en: Credit
gu: જમા

en: Units
gu: એકમો

en: Bill
gu: બિલ

en: Voucher
gu: પહોંચ

en: Invoice
gu: ચલણ

en: None
gu: કંઈ નહીં

en: Use Global
gu: ગ્લોબલનો ઉપયોગ કરો

en: Badly formed URL %s
gu: ખોટી રીતે બનેલ યુઆરએલ %s

en: Bad URL: %s
gu: ખોટી યુઆરએલ: %s

en: No such entity: %s
gu: આવો કોઈ એકમ નથી: %s

en: No such owner entity: %s
gu: આવો કોઈ માલિક એકમ નથી: %s

en: Entity type does not match %s: %s
gu: એકમનો પ્રકાર બંધ બેસતો નથી %s: %s

en: You must provide a name for this Billing Term.
gu: આ બિલના ગાળા માટે તમારે એક નામ આપવું પડશે.

en: You must provide a unique name for this Billing Term. Your choice "%s" is already in use.
gu: આ બિલના ગાળા માટે તમારે એક વિશિષ્ટ નામ આપવું પડશે. તમારી પસંદગીનું નામ "%s" અગાઉથી ઉપયોગમાં છે.

en: Days
gu: દિવસ

en: Proximo
gu: આગામી મહિનો

en: Unknown
gu: અજ્ઞાત

en: Are you sure you want to delete "%s"?
gu: શું ખરેખર તમે "%s" કાઢી નાંખવા માંગો છો?

en: That commodity is currently used by at least one of your accounts. You may not delete it.
gu: અત્યારે એ કોમોડિટીનો ઉપયોગ તમારા ઓછામાં ઓછા ખાતામાં થઈ રહ્યો છે. તમે તેને દૂર ન કરી શકો.

en: This commodity has price quotes. Are you sure you want to delete the selected commodity and its price quotes?
gu: આ કોમોડિટી માટે કિંમત જણાવેલી છે. તમે ખરેખર પસંદ કરેલી કોમોડિટી અને તેના જણાવવામાં આવેલા મૂલ્યને દૂર કરવા માંગો છો?

en: Are you sure you want to delete the selected commodity?
gu: તમે ખરેખર પસંદ કરેલી કોમોડિટીને દૂર કરવા માંગો છો?

en: Delete commodity?
gu: કોમોડિટીને દૂર કરીએ?

en: _Cancel
gu: _રદ કરો

en: _Delete
gu: _દૂર કરો

en: Discount percentage must be between 0-100 or you must leave it blank.
gu: વળતરની ટકાવારી 0-100 વચ્ચે હોવી જોઈએ અથવા તમારે તેને ખાલી છોડી દેવું જોઈએ.

en: Credit must be a positive amount or you must leave it blank.
gu: જમા એક હકારાત્મક રકમ હોવી જોઈએ અથવા તમારે તેને ખાલી છોડી દેવું જોઈએ.

en: Edit Customer
gu: ગ્રાહક એડિટ કરો

en: New Customer
gu: નવો ગ્રાહક

en: View/Edit Customer
gu: ગ્રાહકને જુઓ/એડિટ કરો

en: Customer's Jobs
gu: ગ્રાહકનું નામ

en: Customer's Invoices
gu: ગ્રાહકનું ચલણ

en: Process Payment
gu: ચુકવણીની પ્રક્રિયા આગળ ધપાવો

en: Shipping Contact
gu: રવાના સંપર્ક

en: Billing Contact
gu: બિલ મોકલવાનો સંપર્ક

en: Customer ID
gu: ગ્રાહક ID

en: Contact
gu: સંપર્ક

en: Company
gu: કંપની

en: Find Customer
gu: ગ્રાહક શોધો

en: Description
gu: વર્ણન

en: Edit Employee
gu: કર્મચારી સંબંધિત વિગત એડિટ કરો (સુધારવી)

en: New Employee
gu: નવા કર્મચારી

en: View/Edit Employee
gu: કર્મચારીને જુઓ/એડિટ કરો

en: Expense Vouchers
gu: ખર્ચની પહોંચ

en: Employee ID
gu: કર્મચારીનું ID

en: Employee Username
gu: કર્મચારીનું યુઝરનેમ

en: Employee Name
gu: કર્મચારીનું નામ

en: Username
gu: યુઝરનેમ

en: Name
gu: નામ

en: Find Employee
gu: કર્મચારી શોધો

en: This program can only calculate one value at a time. You must enter values for all but one quantity.
gu: આ પ્રોગ્રામ એકસાથે એક જ મૂલ્યની ગણતરી કરી શકે છે. તમારે બધા માટે મૂલ્ય એન્ટર કરવું જોઈએ, પણ એક જ મૂલ્ય એન્ટર કરી શકો.

en: GnuCash cannot determine the value in one of the fields. You must enter a valid expression.
gu: GnuCash આમાંથી એક ફિલ્ડમાં મૂલ્ય નક્કી ન કરી શકે. તમારે એક માન્ય મૂલ્ય એન્ટર કરવું જોઈએ.

en: The interest rate cannot be zero.
gu: વ્યાજદર શૂન્ય ન હોઈ શકે.

en: The number of payments cannot be zero.
gu: ચુકવણીની સંખ્યા શૂન્ય ન હોઈ શકે.

en: The number of payments cannot be negative.
gu: ચુકવણીની સંખ્યા ઋણ ન હોઈ શકે.

en: All Accounts
gu: તમામ ખાતા

en: Balanced
gu: સિલક

en: Closing Entries
gu: એન્ટ્રી બંધ કરવામાં આવી છે

en: Reconcile
gu: રોજમેળ

en: Share Price
gu: શેરના ભાવ

en: Value
gu: મૂલ્ય

en: Date Posted
gu: મોકલવાની તારીખ

en: Reconciled Date
gu: સંગત તારીખ

en: Action
gu: એક્શન

en: Number
gu: સંખ્યા

en: Notes
gu: નોંધ

en: Find Transaction
gu: લેણદેણ શોધો

note: Translators: In this context, 'Billing information' maps to the label in the frame and means e.g. customer i.e. the company being invoiced.
en: You need to supply Billing Information.
gu: તમારે બિલિંગ સંબંધિત સૂચના પૂરી પાડવી જોઈએ.

en: Are you sure you want to delete the selected entry?
gu: તમે ખરેખર પસંદ કરેલી એન્ટ્રીને કાઢી નાંખવા માંગો છો?

en: This entry is attached to an order and will be deleted from that as well!
gu: આ એન્ટ્રી એક ઓર્ડર સાથે જોડાયેલી છે અને તેને ત્યાંથી પણ કાઢી નાંખવામાં આવશે!

en: Due Date
gu: નિશ્વિત તારીખ

en: Post Date
gu: મોકલવાની તારીખ

en: Post to Account
gu: ખાતામાં મોકલો

en: Accumulate Splits?
gu: સ્પિલ્ટ્સને એકત્ર કરવી છે?

en: The Invoice must have at least one Entry.
gu: ચલણમાં ઓછામાં ઓછી એક એન્ટ્રી હોવી જોઈએ.

en: Do you really want to post the invoice?
gu: તમે ખરેખર ચલણ મોકલા માંગો છો?

en: Total:
gu: કુલ:

en: Subtotal:
gu: પેટાકુલ:

en: Tax:
gu: કરવેરો:

en: Total Cash:
gu: કુલ રોકડ:

en: Total Charge:
gu: કુલ ચાર્જ:

en: New Invoice
gu: નવું ચલણ

en: Edit Invoice
gu: ચલણને એડિટ કરો

en: View Invoice
gu: ચલણને જુઓ

en: New Bill
gu: નવું બિલ

en: Edit Bill
gu: બિલને એડિટ કરો

en: View Bill
gu: બિલને જુઓ

en: New Expense Voucher
gu: નવા ખર્ચની પહોંચ

en: Edit Expense Voucher
gu: ખર્ચની પહોંચને એડિટ કરો

en: View Expense Voucher
gu: ખર્ચની પહોંચ જુઓ

en: Bill ID
gu: બિલ ID

en: Voucher ID
gu: પહોંચનું ID

en: View/Edit Invoice
gu: ચલણને જુઓ/એડિટ કરો

en: Duplicate
gu: નકલ

en: Post
gu: મોકલો

en: View/Edit Bill
gu: બિલને જુઓ/એડિટ કરો

note: Translators: The terms 'Voucher' and 'Expense Voucher' are used interchangeably in gnucash and mean the same thing.
en: View/Edit Voucher
gu: ચલણને જુઓ/એડિટ કરો

en: Invoice Owner
gu: ચલણના માલિક

en: Invoice Notes
gu: ચલણની નોંધ

en: Billing ID
gu: બિલિંગ ID

en: Is Paid?
gu: શું ચુકવણી થઈ ગઈ છે?

en: Is Posted?
gu: શું મોકલવામાં આવ્યું છે?

en: Date Opened
gu: ખોલવાની તારીખ

en: Invoice ID
gu: ચલણ ID

en: Bill Owner
gu: બિલના માલિક

en: Bill Notes
gu: બિલની નોંધ

en: Voucher Owner
gu: પહોંચના માલિક

en: Voucher Notes
gu: પહોંચની નોંધ

en: Type
gu: પ્રકાર

en: Paid
gu: ચુકવણી

en: Posted
gu: રવાના

en: Due
gu: બાકી

en: Opened
gu: ખોલેલું

en: Num
gu: નંબર

en: Find Bill
gu: બિલ શોધવું

en: Find Expense Voucher
gu: ખર્ચની પહોંચ શોધવી

en: Expense Voucher
gu: ખર્ચની પહોંચ

en: Find Invoice
gu: ચલણ શોધવું

en: Amount
gu: રકમ

en: Due Bills Reminder
gu: બાકીના બિલની સૂચના

en: The Job must be given a name.
gu: આ કાર્યને એક નામ આપવું જોઈએ

en: You must choose an owner for this job.
gu: આ કાર્ય માટે તમારે એક માલિકની પસંદગી કરવી પડશે

en: Edit Job
gu: કાર્ય એડિટ કરો

en: New Job
gu: નવું કાર્ય

en: View/Edit Job
gu: કાર્યને જુઓ/એડિટ કરો

en: View Invoices
gu: ચલણો જોવા

en: Owner's Name
gu: માલિકનું નામ

en: Only Active?
gu: ફક્ત સક્રિય?

en: Job Number
gu: કાર્યનો ક્રમ

en: Job Name
gu: કામગીરીનું નામ

en: Find Job
gu: કામગીરી શોધો

en: Closed
gu: બંધ

en: Title
gu: અધિકાર

en: Balance
gu: બેલેન્સ

en: Gains
gu: ફાયદો

en: Gain/Loss
gu: લાભ/હાનિ

en: Lots in Account %s
gu: %s ખાતામાં લોટ્સ

en: The Order must be given an ID.
gu: ઓર્ડરને એક ID આપવું જોઈએ.

en: The Order must have at least one Entry.
gu: ઓર્ડરમાં ઓછામાં ઓછી એક એન્ટ્રી હોવી જોઈએ.

en: This order contains entries that have not been invoiced. Are you sure you want to close it out before you invoice all the entries?
gu: આ ઓર્ડરમાં એવી એન્ટ્રીઓ છે, જેના ચલણ બનાવવામાં આવ્યાં નથી. તમામ ચલણ બનાવતા અગાઉ તમે ખરેખર તેને બંધ કરવા માંગો છો?

en: Do you really want to close the order?
gu: તમે ખરેખર ઓર્ડર બંધ કરવા માંગો છો?

en: Close Date
gu: બંધ કરવાની તારીખ

en: View/Edit Order
gu: ઓર્ડરને જુઓ/એડિટ કરો

en: Order Notes
gu: ઓર્ડરની નોંધ

en: Date Closed
gu: બંધ થયાની તારીખ

en: Is Closed?
gu: શું બંધ થયું?

en: Owner Name
gu: માલિકનું નામ

en: Order ID
gu: ઓર્ડર ID

en: Find Order
gu: ઓર્ડરને શોધો

en: You must select a company for payment processing.
gu: ચુકવણીની પ્રક્રિયા આગળ ધપાવવા તમારે એક કંપની પસંદ કરવી જોઈએ.

en: You must select a transfer account from the account tree.
gu: તમારે વિવિધ ખાતામાંથી એક ટ્રાન્સફર ખાતાની પસંદગી કરવી જોઈએ.

en: Pre-Payment
gu: અગાઉથી ચુકવણી

en: Customer
gu: ગ્રાહક

en: Vendor
gu: વિક્રેતા

en: Employee
gu: કર્મચારી

en: Cleared
gu: મંજૂર

en: Reconciled
gu: સુસંગત કરવામાં આવ્યું છે

en: Cancel
gu: રદ કરો

en: Delete prices?
gu: મૂલ્યોને દૂર કરીએ?

en: Entries
gu: એન્ટ્રી

en: You must enter a valid amount.
gu: તમારે એક માન્ય મૂલ્ય એન્ટર કરવું પડશે.

en: Cannot save check format file.
gu: ચેક ફોર્મેટ ફાઈલ સેવ ન થઈ શકે.

en: There is a duplicate check format file.
gu: ચેક ફોર્મેટ ફાઈલની એક નકલ ઉપલબ્ધ છે.

note: Translators: %1$s is the type of the first check format (user defined or application defined); %2$s is the filename of that format; %3$s the type of the other check format; and %4$s the filename of that other format.
en: The GUIDs in the %s check format file '%s' and the %s check format file '%s' match.
gu: %s ચેક ફોર્મેટ ફાઈલ '%s' અને %s ચેક ફોર્મેટ ફાઈલ '%s'માં GUIDsનો મેળ બેસતો નથી.

note: Translators: This is a directory name. It may be presented to * the user to indicate that some data file was defined by the * gnucash application.
en: application
gu: અરજી

note: Translators: This is a directory name. It may be presented to * the user to indicate that some data file was defined by a * user herself.
en: user
gu: વપરાશકર્તા

en: Custom
gu: જકાત

en: Top
gu: સૌથી ઉપરનું

en: (paused)
gu: (સ્થગિત)

en: Complete
gu: પૂર્ણ

en: Contents
gu: સામગ્રીઓ

en: Report
gu: અહેવાલ

en: Rows
gu: પંક્તિઓ

en: Cols
gu: કોલમ

en: HTML Style Sheet Properties: %s
gu: HTML સ્ટાઇલ શીટ પ્રોપર્ટીઝ: %s

en: You must provide a name for the new style sheet.
gu: નવી સ્ટાઇલ શીટ માટે તમારે એક નામ આપવું પડશે.

en: Style Sheet Name
gu: સ્ટાઇલ શીટનું નામ

en: This Scheduled Transaction has changed; are you sure you want to cancel?
gu: આ નિશ્વિત લેવડદેવડ બદલાઈ ગઈ છે; તમે ખરેખર રદ કરવા માંગો છો?

en: Please name the Scheduled Transaction.
gu: કૃપા કરીને શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શનને નામ આપો.

en: A Scheduled Transaction with the name "%s" already exists. Are you sure you want to name this one the same?
gu: "%s" નામની સાથે એક શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન અગાઉથી અસ્તિત્વમાં છે. તમે ખરેખર આને સમાન નામ આપવા માંગો છો?

en: Please provide a valid end selection.
gu: મહેરબાની કરીને એક માન્ય અંતિમ પસંદગી પૂરી પાડો.

en: There must be some number of occurrences.
gu: ઘટનાઓની કેટલીક સંખ્યા હોવી જોઈએ.

en: The number of remaining occurrences (%d) is greater than the number of total occurrences (%d).
gu: બાકીની ઘટનાઓની સંખ્યા (%d) કુલ ઘટનાઓની સંખ્યા (%d) કરતાં વધારે હોવી જોઈએ.

en: You have attempted to create a Scheduled Transaction which will never run. Do you really want to do this?
gu: તમે એક શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન બનાવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે, જે ક્યારેય નહીં ચાલે કે રન નહીં થાય. તમે ખરેખર આવું કરવા માંગો છો?

en: Scheduled Transactions without a template transaction cannot be automatically created.
gu: એક ટેમ્પ્લેટ ટ્રાન્ઝેક્શન વિના શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન ઓટોમેટિક બનાવી ન શકાય.

en: The Scheduled Transaction Editor cannot automatically balance this transaction. Should it still be entered?
gu: શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન એડિટર આ વ્યવહારને ઓટોમેટિક સંતુલિન નહીં કરી શકે. તેમ છતાં એન્ટર કરવું જોઈએ?

en: (never)
gu: (ક્યારેય નહીં)

en: The current template transaction has been changed. Would you like to record the changes?
gu: હાલના ટેમ્પલેટમાં ફેરફાર કરવામાં આવ્યો છે. તમે આ ફેરફારને રેકોર્ડ કરવા માંગો છો?

en: Scheduled Transactions
gu: શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન

en: The Scheduled Transaction is unbalanced. You are strongly encouraged to correct this situation.
gu: શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન અસંતુલિત છે. તમને આ સ્થિતિમાં સુધારો કરવા દ્રઢ પ્રોત્સાહન આપવામાં આવે છે.

en: Cannot create a Scheduled Transaction from a Transaction currently being edited. Please Enter the Transaction before Scheduling.
gu: હાલમાં સુધારવામાં આવી રહેલા ટ્રાન્ઝેક્શનમાંથી શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન બનાવી ન શકાય. કૃપા કરીને નિયત સમય અગાઉ ટ્રાન્ઝેક્શન એન્ટર કરો.

en: Ignored
gu: ઉપેક્ષિત

en: Postponed
gu: મોકૂફ

en: To-Create
gu: બનાવવા માટે

en: Reminder
gu: સૂચના

en: Created
gu: બનાવવામાં આવેલ

en: Never
gu: ક્યારેય નહીં

en: (Need Value)
gu: (મૂલ્યની જરૂર છે)

en: Transaction
gu: લેવડદેવડ

en: Status
gu: સ્થિતિ

en: Created Transactions
gu: બનાવવામાં આવેલા લેવડદેવડ

en: Last Valid Year:
gu: છેલ્લું માન્ય વર્ષ:

en: Form Line Data:
gu: ફોર્મ લાઇન ડેટા:

note: Translators: Tax Code
en: Code
gu: કોડ

en: now
gu: હવે

en: Income Tax Identity
gu: આવકવેરા ઓળખ

en: CAUTION: If you set TXF categories, and later change 'Type', you will need to manually reset those categories one at a time
gu: ચેતવણી: તમે TXF કેટેગરીને સેટ કરો અને પછી 'ટાઇપ' બદલો તો તમારે એ કેટેગરીઓને એ સમયે તમારી રીતે રીસેટ કરવી પડશે.

en: Form
gu: ફોર્મ

en: Edit Vendor
gu: વિક્રેતાને એડિટ કરો

en: New Vendor
gu: નવો વિક્રેતા

en: View/Edit Vendor
gu: વિક્રેતાને જુઓ/એડિટ કરો

en: Vendor's Jobs
gu: વિક્રેતાની કામગીરી

en: Vendor's Bills
gu: વિક્રેતાનું બિલ

en: Pay Bill
gu: બિલની ચુકવણી કરો

en: Vendor ID
gu: વિક્રેતાનું ID

en: Find Vendor
gu: વિક્રેતાને શોધો

en: Income
gu: આવક

en: Expenses
gu: ખર્ચ

en: Transfer
gu: સ્થાનાંતરણ

en: Total
gu: કુલ

en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time.
gu: આ સમયે કોઈ પણ શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન એન્ટર કરવામાં આવ્યું નથી.

note: Translators: %d is the number of transactions. This is a ngettext(3) message.
en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transaction automatically created) | There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transactions automatically created)
gu[0]: અત્યારે કોઈ પણ લેવડદેવડ એન્ટર કરવાની બાકી નથી. (%d ટ્રાન્ઝેક્શન ઓટોમેટિક બનાવવામાં આવ્યું છે)
gu[1]: इस समय कोई भी नियत लेनदेने दर्ज किया जाना बाकी नहीं है. (%d लेनदेन स्वतः बनाया गया है)

en: Select a Budget
gu: એક બજેટ પસંદ કરો

en: Open
gu: ખોલો

en: Edit
gu: સુધારાવધારા કરો

en: New
gu: નવું

en: Delete
gu: દૂર કરો

en: Accounts
gu: ખાતા

en: (no name)
gu: (કોઈ નામ નહીં)

en: Deleting account %s
gu: %s ખાતું દૂર થઈ રહ્યું છે

en: The account %s will be deleted.
gu: %s ખાતાને દૂર કરો

en: All transactions in this account will be moved to the account %s.
gu: આ ખાતાની તમામ લેવડદેવડને %s ખાતામાં સ્થળાંતરિત કરી દેવામાં આવશે

en: All transactions in this account will be deleted.
gu: આ ખાતામાં તમામ લેવડદેવડને દૂર કરી દેવાશે

en: All sub-account transactions will be moved to the account %s.
gu: તમામ પેટાખાતાને %s ખાતામાં સ્થળાંતરિત કરી દેવામાં આવશે

en: All sub-account transactions will be deleted.
gu: તમામ પેટાખાતાની લેવડેદવેડને દૂર કરી દેવાશે

en: Are you sure you want to do this?
gu: તમે ખરેખર એવું કરવા માંગો છો?

en: Options
gu: વિકલ્પ

en: Estimate
gu: અંદાજ

en: Budget
gu: બજેટ

en: Unnamed Budget
gu: બિનઆયોજિત બજેટ

en: Delete %s?
gu: %sને દૂર કરવું છે?

en: You must select at least one account to estimate.
gu: અંદાજીત ગણતરી કરવા તમારે ઓછામાં ઓછા ખાતાને દૂર કરવું પડશે.

en: Make a printable invoice
gu: એક પ્રિન્ટ કરી શકાય તેવું ચલણ બનાવો

en: _Edit Invoice
gu: _ચલણમાં સુધારાવધારા કરો

en: Edit this invoice
gu: આ ચલણમાં સુધારાવધારા કરો

en: _Duplicate Invoice
gu: _ચલણની નકલ

en: Create a new invoice as a duplicate of the current one
gu: હાલની ચલણની નકલ સ્વરૂપે એક નવું ચલણ બનાવો

en: _Post Invoice
gu: _ચલણ મોકલો

en: _Unpost Invoice
gu: _ચલણને ન મોકલો

en: New _Invoice
gu: નવું_ચલણ

en: Create a new invoice for the same owner as the current one
gu: વર્તમાન માલિકની જેમ તેના માટે એક નવું ચલણ બનાવો

en: Blank
gu: ખાલી કરો

en: _Pay Invoice
gu: _ચલણની ચુકવણી કરો

en: _Company Report
gu: _કંપની અહેવાલ

en: Enter
gu: એન્ટર

en: Unpost
gu: ન મોકલો

en: Cu_t Transaction
gu: લેવડદેવડને ક_ટ કરો

en: _Copy Transaction
gu: _લેવડદેવડને કોપી કરો

en: _Paste Transaction
gu: _લેવડદેવડને પેસ્ટ કરો

en: Dup_licate Transaction
gu: લેવડદેવડની ન_કલ તૈયાર કરો

en: _Delete Transaction
gu: _લેવડદેવડને દૂર કરો

en: _Delete Split
gu: _સ્પ્લિટ્સને દૂર કરો

en: Cut the selected transaction into clipboard
gu: પસંદ કરેલી લેવડદેવડને ક્લિપબોર્ડમાં કટ કરો

en: Copy the selected transaction into clipboard
gu: પસંદ કરેલ લેવડદેવડને ક્લિપબોર્ડમાં કોપી કરો

en: Paste the transaction from the clipboard
gu: ક્લિપબોર્ડમાંથી લેવડદેવડને પેસ્ટ કરો

en: Make a copy of the current transaction
gu: હાલના લેવડદેવડની એક નકલ બનાવો

en: Delete the current transaction
gu: હાલની લેવડદેવડને દૂર કરો

en: Jump
gu: જમ્પ

en: Schedule
gu: કાર્યક્રમ

en: Auto-clear
gu: ઓટો-ક્લીઅર

en: General Journal
gu: સામાન્ય જર્નલ

note: Translators: %s is the name of the tab page
en: Save changes to %s?
gu: ફેરફારોને %sમાં સેવ કરવું છે?

en: _Discard Transaction
gu: _લેવડદેવડને સમાપ્ત કરો

en: _Save Transaction
gu: _લેવડદેવડને સેવ કરો

en: unknown
gu: અજ્ઞાત

en: Portfolio
gu: પોર્ટફોલિયો

en: Search Results
gu: પરિણામોને શોધો

en: Start Date:
gu: શરૂઆતની તારીખ:

en: End Date:
gu: છેલ્લી તારીખ:

en: Frozen
gu: અટક્યું છે

en: Voided
gu: ગેરમાન્ય

en: Transaction Report
gu: સોદાનો અહેવાલ

en: Portfolio Report
gu: પોર્ટફોલિયો રીપોર્ટ

en: Search Results Report
gu: પરિણામોનો અહેવાલ શોધો

en: Register
gu: રજિસ્ટર

en: and subaccounts
gu: અને પેટાખાતા

en: Print checks from multiple accounts?
gu: વિવિધ ખાતાના ચેકોને પ્રિન્ટ કરવા છે?

en: This search result contains splits from more than one account. Do you want to print the checks even though they are not all from the same account?
gu: આ શોધ પરિણામમાં એકથી વધુ ખાતાના વિભાજન સામેલ છે. તેમ છતાં તમે એક જ ખાતા સાથે સંબંધિત ન હોય તેવા તમામ ચેકોનો પ્રિન્ટ કરવા માંગો છો?

en: _Print checks
gu: _ચેકોને પ્રિન્ટ કરો

en: You can only print checks from a bank account register or search results.
gu: તમે ફક્ત એક બેન્ક ખાતાના રજિસ્ટરમાંથી અથવા પરિણામોના શોધમાંથી ચેકોનો પ્રિન્ટ કરી શકો છો.

en: You cannot void a transaction with reconciled or cleared splits.
gu: તમે મેળવેલા કે ક્લીઅર કરેલા સ્પ્લિટ્સમાંથી એક લેવડદેવડને રદ ન કરી શકો.

en: This transaction is marked read-only with the comment: '%s'
gu: આ લેવડદેવડને આ ટીપ્પણી સાથે વાંચી શકાય તેવી રીતે અંકિત કરવામાં આવી છે: '%s'

en: A reversing entry has already been created for this transaction.
gu: આ લેવડદેવડ માટે એક વિપરીત એન્ટ્રી અગાઉથી બનાવવામાં આવી છે.

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Sort %s by…
gu: .…દ્વારા %sને ગોઠવો

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Filter %s by…
gu: .…દ્વારા %sને ફિલ્ટર કરો

en: Select
gu: પસંદ કરો

en: Print
gu: પ્રિન્ટ કરો

en: Export
gu: એક્સપોર્ટ કરો

en: The numeric ID of the report.
gu: અહેવાલનો આંકડાકીય ID.

en: Choose export format
gu: નિકાસનું ફોર્મેટ પસંદ કરો

en: Choose the export format for this report:
gu: આ અહેવાલ માટે નિકાસ ફોર્મેટ પસંદ કરો:

en: Save %s To File
gu: %sને ફાઈલમાં સેવ કરો

en: You cannot save to that filename.
    
    %s
gu: તમે તે ફાઈલ નેમમાં સેવ નહીં કરી શકો.
    
    %s

en: You cannot save to that file.
gu: તમે તે ફાઈલમાં સેવ નહીં કરી શકો

en: The file %s already exists. Are you sure you want to overwrite it?
gu: ફાઈલ %s થી પહેલા અસ્તિત્ત્વમાં છે. શું તમે ખરેખર આને દૂર કરીને લખવા માગો છો?

en: Could not open the file %s. The error is: %s
gu: %s ફાઈલ નહીં ખોલી શકાય, તે ક્ષતિ છે: %s

en: Printable Invoice
gu: પ્રિન્ટ કરવા પાત્ર ચલણ

en: Tax Invoice
gu: કર ચલણ

en: Easy Invoice
gu: સરળ ચલણ

en: Fancy Invoice
gu: ફેન્સી ચલણ

en: Report error
gu: અહેવાલની ખામી

en: An error occurred while running the report.
gu: અહેવાલને ચલાવતી વખતે એક ખામી ઉત્પન્ન થઇ.

en: Badly formed options URL: %s
gu: ખરાબ રીતે બનેલા વિકલ્પોનો URL: %s

en: Badly-formed report id: %s
gu: ખરાબ રીતે બનેલા રિપોર્ટ્સનો આઇડી: %s

en: Descending
gu: ઘટતું

en: Ascending
gu: વધતું

en: (no memo)
gu: (કોઈ મેમો નહીં)

en: (no description)
gu: (કોઈ વિવરણ નહીં)

en: Cannot modify or delete this transaction.
gu: આ લેવડદેવડને દૂર કે એડિટ ન કરી શકાય.

en: Remove the splits from this transaction?
gu: આ સ્પ્લિટ્સને આ લેવડદેવડમાંથી દૂર કરવી છે?

en: This transaction contains reconciled splits. Modifying it is not a good idea because that will cause your reconciled balance to be off.
gu: આ લેવડદેવડમાં મેળ કરેલ વિભાજન સામેલ છે. તેને એડિટ કરવું યોગ્ય નથી, કારણ કે તેમાં તમે મેળ કરેલ સંતુલનનો અંત આવી જશે.

note: Translators: This is the confirmation button in a warning dialog
en: _Remove Splits
gu: _સ્પ્લિટ્સ હટાવો

en: Delete the split '%s' from the transaction '%s'?
gu: વિભાજન '%s'ને લેવડદેવડ '%s'માંથી દૂર કરવું છે?

en: You would be deleting a reconciled split! This is not a good idea as it will cause your reconciled balance to be off.
gu: તમે એક મેળ કરેલા સ્પ્લ્ટિને દૂર કરવા જઈ રહ્યાં છો! આવું કરવું યોગ્ય નથી, કારણ કે તેનાથી તમારો મેળ સંતુલનનો અંત આવી જશે.

en: You cannot delete this split.
gu: તમે આ સ્પ્લિટને દૂર ન કરી શકો.

en: Delete the current transaction?
gu: વર્તમાન લેવડદેવડને દૂર કરવી છે?

en: You would be deleting a transaction with reconciled splits! This is not a good idea as it will cause your reconciled balance to be off.
gu: તમે મેળવેલા સ્પ્લિટ્સવાળા એક લેવડદેવડને દૂર કરવા જઈ રહ્યાં છો! આવું કરવું યોગ્ય નથી, કારણ કે આપણા મેળને સંતુલનને સમાપ્ત કરી દેશે.

en: Present:
gu: વર્તમાન:

en: Future:
gu: ભવિષ્ય:

en: Cleared:
gu: ક્લીઅર કરેલું:

en: Reconciled:
gu: મેળ કરેલું:

en: Projected Minimum:
gu: અંદાજિત લઘુતમ:

en: Shares:
gu: શેર:

en: Current Value:
gu: વર્તમાન મૂલ્ય:

en: This account register is read-only.
gu: આ રજિસ્ટર ખાતું ફક્ત વાંચી શકાય તેવું છે.

en: Manage your finances, accounts, and investments
gu: તમારા નાણાકીય, હિસાબો અને રોકાણનું સંચાલન કરો

en: Display the ~a report
gu: પ્રદર્શિત કરો ~a અહેવાલ

en: You have not selected an owner
gu: તમે એક માલિકની પસંદગી કરી નથી

en: Job
gu: કામ:

en: is
gu: છે

en: is not
gu: નથી

en: Entity Not Found: %s
gu: એન્ટ્રી મળી નથીઃ %s

en: Transaction with no Accounts: %s
gu: કોઇ ખાતામાં લેવડદેવડ નહીઃ %s

en: Unsupported entity type: %s
gu: અસર્થિત એન્ટ્રીનો પ્રકારઃ %s

en: No such price: %s
gu: એવી કોઇ કિંમત નહીઃ %s

en: Interest Payment
gu: વ્યાજની ચુકવણી

en: Interest Charge
gu: વ્યાજનો ચાર્જ

en: Payment Information
gu: ચુકવણીની સૂચના

en: Payment From
gu: થી ચુકવણી

en: Reconcile Account
gu: મેળવણી ખાતું

en: Payment To
gu: કોઇ ચુકવણી નહીં

en: Enter _Interest Payment…
gu: વ્યાજની_ચુકવણી એન્ટર કરો…

en: Enter _Interest Charge…
gu: વ્યાજનો ચાર્જ _દાખલ કરો…

en: Are you sure you want to delete the selected transaction?
gu: શું તમે ખરેખર પસંદ કરેલી લેવડદેવડને દૂર કરવા માગો છો?

en: Difference
gu: તફાવત

en: You have made changes to this reconcile window. Are you sure you want to cancel?
gu: તમે આ મેળવણીની વિન્ડોમાં ફેરફાર કર્યો છે. શું તમે ખરેખર તેને રદ કરવા માગો છો?

en: The account is not balanced. Are you sure you want to finish?
gu: આ ખાતું સમતુલિત નથી. શું તમે ખરેખર તેને સમાપ્ત કરવા માગો છો?

en: Do you want to postpone this reconciliation and finish it later?
gu: શું તમે આ મેળવણીને મુલતવી રાખવા અને પછીથી તેને સમાપ્ત કરવા માગો છો?

en: Set the report options you want using this dialog.
gu: તે અહેવાલ વિકલ્પને સેટ કરો જેને તમે આ સંવાદ સાથે ઉપયોગમાં લાવવા માંગો છો.

en: There are no options for this report.
gu: આ અહેવાલ માટે કોઇ વિકલ્પ નથી

en: You must select an item from the list
gu: તમારે યાદીમાંથી એક આઇટમને પસંદ કરવાની જરૂર છે

en: New Order
gu: નવો ઓર્ડર

en: New Transaction
gu: નવી લેવડદેવડ

en: Split
gu: વિભાજન

en: all criteria are met
gu: તમામ પામપદંડ પૂર્ણ કર્યા છે

en: any criteria are met
gu: કોઇ માપદંડ પૂર્ણ કર્યા નથી

en: You have not selected any accounts
gu: તમે કોઇ પણ ખાતાને પસંદ કર્યા નથી

en: matches all accounts
gu: તમામ ખાતાઓને અનુરૂપ જોડો

en: matches any account
gu: કોઇ પણ ખાતાને જોડો

en: matches no accounts
gu: કોઇ પણ ખાતાને જોડશો નહીં

en: Selected Accounts
gu: પસંદ કરેલા ખાતાઓ

en: Choose Accounts
gu: ખાતાઓને પસંદ કરો

en: Select Accounts to Match
gu: જોડવા માટે ખાતાઓને પસંદ કરો

en: Select the Accounts to Compare
gu: સરખામણી માટે ખાતાની પસંદગી કરો

en: is before
gu: પહેલા છે

en: is before or on
gu: પહેલા અથવા પર છે

en: is on
gu: પર છે

en: is not on
gu: પર નથી

en: is after
gu: પછીથી છે

en: is on or after
gu: તેના પર અથવા પછીથી છે

en: is less than
gu: થી ઓછું છે

en: is less than or equal to
gu: થી ઓછું અથવા સમાન છે

en: equals
gu: સમાન છે

en: does not equal
gu: સમાન નથી

en: is greater than
gu: થી વધુ છે

en: is greater than or equal to
gu: થી વધુ અથવા સમાન છે

en: less than
gu: થી ઓછું

en: less than or equal to
gu: થી ઓછું અથવા સમાન

en: equal to
gu: ને સમાન

en: not equal to
gu: સમાન નથી

en: greater than
gu: થી વધુ

en: greater than or equal to
gu: થી વધુ અથવા સમાન

en: has credits or debits
gu: તેમાં જમા અથવા ઉધાર છે

en: has debits
gu: તેમાં ઉધાર છે

en: has credits
gu: તેમાં જમા છે

en: Not Cleared
gu: મંજૂર નથી

en: You need to enter some search text.
gu: તમારે કોઇ સર્ચ ટેક્સ્ટને દાખલ કરવાની જરૂર છે

en: Error in regular expression '%s':
    %s
gu: નિયમિત અભિવ્યક્તિ '%s' માં ખામી:
    %s

en: contains
gu: સામેલ છે

en: matches regex
gu: રેજેક્સને અનુરૂપ છે

en: does not match regex
gu: રેજેક્સને અનુરૂપ નથી

en: Ambiguous character encoding
gu: અસ્પષ્ટ અક્ષર સંકેતીકરણ

en: European
gu: યુરોપિયન

en: ISO-8859-1 (West European)
gu: ISO-8859-1 (પશ્વિમી યુરોપિયન)

en: ISO-8859-2 (East European)
gu: ISO-8859-2 (પૂર્વીય યુરોપિયન)

en: ISO-8859-3 (South European)
gu: ISO-8859-3 (દક્ષિણી યુરોપિયન)

en: ISO-8859-4 (North European)
gu: ISO-8859-4 (ઉત્તરી યુરોપિયન)

en: ISO-8859-5 (Cyrillic)
gu: ISO-8859-5 (સિરિલિક)

en: ISO-8859-6 (Arabic)
gu: ISO-8859-6 (અરબી)

en: ISO-8859-7 (Greek)
gu: ISO-8859-7 (યુનાની)

en: ISO-8859-8 (Hebrew)
gu: ISO-8859-8 (હિબ્રુ)

en: ISO-8859-9 (Turkish)
gu: ISO-8859-9 (તૂર્કીશ)

en: ISO-8859-10 (Nordic)
gu: ISO-8859-10 (નોર્ડિક)

en: ISO-8859-11 (Thai)
gu: ISO-8859-11 (થાઈ)

en: ISO-8859-13 (Baltic)
gu: ISO-8859-13 (બાલ્ટિક)

en: ISO-8859-14 (Celtic)
gu: ISO-8859-14 (સેલ્ટિક)

en: ISO-8859-15 (West European, Euro sign)
gu: ISO-8859-15 (પશ્ચિમી યુરોપિયન, યુરો ચિહ્ન)

en: ISO-8859-16 (South-East European)
gu: ISO-8859-16 (દક્ષિણી-પૂર્વીય યુરોપિયન)

en: KOI8-R (Russian)
gu: KOI8-R (રશિયન)

en: KOI8-U (Ukrainian)
gu: KOI8-U (યુક્રેનિયન)

en: There are %d unassigned and %d undecodable words. Please add encodings.
gu: તેમાં %d બિન-સોપેંલી અને %d ડીકોડ નહીં કરવા યોગ્ય શબ્દ હાજર છે. કૃપા કરીને અનકોડિંગને ઉમેરો.

en: There are %d unassigned words. Please decide on them or add encodings.
gu: તેમાં%d બિન-સોંપેલો શબ્દ છે. કૃપા કરીને તેના પર નિર્ણય લો અથવા અનકોડિંગ ઉમેરો.

en: There are %d undecodable words. Please add encodings.
gu: તેમાં %d ડીકોડ નહીં કરવા યોગ્ય શબ્દ છે. કૃપા કરીને અનકોડિંગ ઉમેરો.

en: The file could not be reopened.
gu: આ ફાઈલને ફરી વખત ખોલી શકાતી નથી.

en: Reading file…
gu: ફાઈલ રીડ થઈ રહી છે…

en: Parsing file…
gu: ફાઈલ સમજી રહ્યા છે…

en: There was an error parsing the file.
gu: ફાઈલને સમજવામાં ત્રુટિ સર્જાઇ હતી.

en: Writing file…
gu: ફાઈલ રાઈટ થઈ રહી છે…

en: This encoding has been added to the list already.
gu: આ અનકોડિંગને યાદીમાં અગાઉથી સામેલ કરવામાં આવી છે.

en: This is an invalid encoding.
gu: આ એક ગેરમાન્ય સંકેતીકરણ છે

en: Could not create opening balance.
gu: પ્રારંભિક બેલેન્સ બનાવી શકાયું નથી.

en: Give the children the same type?
gu: નવા ખાતાને સમાન પ્રકાર આપવામાં આવે?

en: The children of the edited account have to be changed to type "%s" to make them compatible.
gu: સંપાદન કરેલા ખાતાને નવા ખાતામાં ફેરફાર કરીને અનુકૂળ બનાવવા માટે "%s" પ્રકારમાં બદલવાના રહેશે.

en: _Show children accounts
gu: _નવા ખાતાને દર્શાવો

en: The account must be given a name.
gu: ખાતાને એક નામ અવશ્ય આપવું જોઇએ

en: There is already an account with that name.
gu: તે નામની સાથે એક ખાતું પહેલાથી અસ્તિત્ત્વમાં છે.

en: You must choose a valid parent account.
gu: તમારે એક માન્ય મૂળ ખાતાને પસંદ કરવો જોઇએ

en: You must select an account type.
gu: તમારે એક ખાતાના પ્રકારને પસંદ કરવાનો રહેશે.

en: The selected account type is incompatible with the one of the selected parent.
gu: પસંદ કરેલા ખાતાનો પ્રકાર પસંદ કરેલા મૂળ ખાતાને અનુકૂળ નથી.

en: You must choose a commodity.
gu: તમારે એક કોમોડિટી પસંદ કરવી પડશે.

en: You must enter a valid opening balance or leave it blank.
gu: તમારે માન્ય પ્રારંભિક બેલેન્સ દાખલ કરવું જોઇએ અથવા તેને ખાલી છોડી દેવું જોઇએ.

en: You must select a transfer account or choose the opening balances equity account.
gu: તમારે ખાતાની તબદીલીને પસંદ કરવું જોઇએ અથવા પ્રારંભિક બેલેન્સ ઇક્વટીની રકમને પસંદ કરવી જોઇએ.

en: <No name>
gu: <કોઈ નામ નહીં>

en: Edit Account
gu: ખાતાને એડિટ કરો

en: (%d) New Accounts
gu: (%d) નવા ખાતા

en: New Account
gu: નવું ખાતું

en: Please select an Equity account to hold the total Period Income.
gu: કૃપા કરીને કુલ અવધિ આવકને જાળવી રાખવા માટે ઇક્વિટી ખાતાને પસંદ કરો.

en: Please select an Equity account to hold the total Period Expense.
gu: કૃપા કરીને કુલ અવધિ ખર્ચને રાખવા માટે ઇક્વિટી ખાતાને પસંદ કરો.

en: 
    Commodity:
gu: 
    કોમોડિટીઃ

note: Translators: Replace here and later CUSIP by the name of your local National Securities Identifying Number like gb:SEDOL, de:WKN, ch:Valorennummer, fr:SICOVAM ... See https://en.wikipedia.org/wiki/ISIN and https://en.wikipedia.org/wiki/National_numbering_agency for hints.
en: 
    Exchange code (ISIN, CUSIP or similar):
gu: 
    વિનિયમ કોડ (ISIN, CUSIP અથવા સમાન પ્રકારનો):

en: 
    Mnemonic (Ticker symbol or similar):
gu: 
    નેમોનિક (ટિકર ચિહ્ન અથવા તે પ્રકારનો):

en: Select security/currency
gu: સિક્યુરિટી/ચલણ પસંદ કરો

en: Select security
gu: સિક્યુરિટી પસંદ કરો

en: Select currency
gu: ચલણ પસંદ કરો

en: Cu_rrency
gu: ચ_લણ

en: Currency
gu: ચલણ

en: Use local time
gu: સ્થાનિક સમયનો ઉપયોગ કરો

en: Edit currency
gu: ચલણને એડિટ કરો

en: Currency Information
gu: ચલણની માહિતી

en: Edit security
gu: સિક્યુરિટીને એડિટ કરો

en: New security
gu: નવી સિક્યુરિટી

en: Security Information
gu: સિક્યુરિટીની સૂચના

en: You may not create a new national currency.
gu: તમે નવી રાષ્ટ્રીય ચલણ બનાવી શકતા નથી.

en: That commodity already exists.
gu: આ કોમોડિટી અગાઉથી અસ્તિત્ત્વ ધરાવે છે.

en: You must enter a non-empty "Full name", "Symbol/abbreviation", and "Type" for the commodity.
gu: તમારે કોમોડિટી માટે એક બિન-ખાલી " સંપૂર્ણ નામ ", "ચિહ્ન/સંક્ષેપણ", અને "પ્રકાર" દાખલ કરવાનો રહેશે.

en: All files
gu: તમામ ફાઇલો

en: _Close
gu: _બંધ કરો

en: Reset defaults
gu: ડિફોલ્ટને રિસેટ કરો

en: Reset all values to their defaults.
gu: તમામ મૂલ્યોને તેમના ડિફોલ્ટમાં રિસેટ કરો.

note: Translators: Both %s will be the account separator character; the resulting string is a demonstration how the account separator character will look like. You can replace these three account names with other account names that are more suitable for your language - just keep in mind to have exactly tw
en: Income%sSalary%sTaxable
gu: આવક%sવેતન%sકરપાત્ર

en: Clear
gu: દૂર કરો

en: You must provide a name for this Tax Table.
gu: તમારે કરવેરાના આ ટેબલને એક નામ આપવું પડશે.

en: You must provide a unique name for this Tax Table. Your choice "%s" is already in use.
gu: તમારે કરવેરાના એક ટેબલને એક વિશિષ્ટ નામ આપવું પડશે. તમારી પસંદ "%s" અગાઉથી વપરાશમાં છે.

en: Percentage amount must be between -100 and 100.
gu: ટકાવારીનું પ્રમાણ - 100 અને 100 વચ્ચે હોવી જોઈએ.

en: You must choose a Tax Account.
gu: તમારે કરવેરાના એક ખાતાની પસંદગી કરવી પડશે.

en: You cannot remove the last entry from the tax table. Try deleting the tax table if you want to do that.
gu: તમે કરવેરાના ટેબલમાંથી છેલ્લી એન્ટ્રી દૂર ન કરી શકો. તમારે એવું કરવું હોય તો કરવેરાનું ટેબલ દૂર કરવાનો પ્રયાસ કરો.

en: Are you sure you want to delete this entry?
gu: તમે ખરેખર આ એન્ટ્રી દૂર કરવા માંગો છો?

en: Show the income and expense accounts
gu: આવક અને ખર્ચના ખાતા દર્શાવો

en: Error
gu: ખામી

en: You must specify an account to transfer from, or to, or both, for this transaction. Otherwise, it will not be recorded.
gu: આ લેવડદેવડ માટે તમારે એક ખાતાને નિર્ધારિત કરવાનું રહેશે જેમાંથી અથવા જેમાં અથવા બંને કરી શકાશે.

en: You can't transfer from and to the same account!
gu: તમે એક જ ખાતાથી અથવા ખાતામાં સ્થળાતંર કરી શકતા નથી!

en: The account %s does not allow transactions.
gu: આ ખાતું %s લેવડ-દેવડની મંજૂરી આપતું નથી.

en: You must enter a valid price.
gu: તમારે એક માન્ય મૂલ્ય દાખલ કરવાનું રહેશે.

en: You must enter a valid 'to' amount.
gu: તમારે એક માન્યથી રકમ દાખલ કરવાની રહેશે.

en: You must enter an amount to transfer.
gu: સ્થળાંતર માટે તમારે એક રકમ દાખલ કરવાની રહેશે.

en: Credit Account
gu: જમા ખાતું

en: Debit Account
gu: ઉધાર ખાતું

en: Transfer From
gu: થી સ્થળાંતરિત કરો

en: Transfer To
gu: થી સ્થળાંતરિત કરો

en: Remember and don't _ask me again.
gu: યાદ રાખો અને મને ફરી વખત _પૂછશો નહીં.

en: Don't _tell me again.
gu: મને ફરી વખત_કહેશો નહીં

en: Remember and don't ask me again this _session.
gu: યાદ રાખો અને આ _સત્ર અંગે મને ફરી પૂછશો નહીં.

en: Don't tell me again this _session.
gu: આ_સત્ર અંગે મને ફરી વખત જણાવશો નહીં.

en: Save file automatically?
gu: ફાઈલને આપમેળે સેવ કરવી છે?

en: _Yes, this time
gu: _હા, અત્યારે જ

en: Yes, _always
gu: હા _હંમેશાં

en: No, n_ever
gu: નહીં, ક્યા_રેય નહીં

en: _No, not this time
gu: _નહીં, આ સમયે નહીં

en: Calendar
gu: કેલેન્ડર

en: 12 months
gu: 12 મહિના

en: 6 months
gu: 6 મહિના

en: 4 months
gu: 4 મહિના

en: 3 months
gu: 3 મહિના

en: 2 months
gu: 2 મહિના

en: 1 month
gu: 1 મહિનો

en: Date:
gu: તારીખઃ

en: Frequency
gu: આવૃત્તિ

en: (unnamed)
gu: (નામ રહિત)

en: _Import
gu: _આયાત કરો

en: Import
gu: આયાત કરો

en: _Save
gu: _સેવ

en: Save
gu: સેવ કરો

en: _Export
gu: _એક્સપોર્ટ કરો

en: (null)
gu: (કંઈ નહીં)

en: No suitable backend was found for %s.
gu: %s માટે કોઇ યોગ્ય બેકેન્ડ મળ્યા નથી.

en: The URL %s is not supported by this version of GnuCash.
gu: URL %s GnuCash ની આવૃત્તિ દ્વારા ટેકો આપતા નથી.

en: Can't parse the URL %s.
gu: URL %sને સમજી શકાતા નથી.

en: Can't connect to %s. The host, username or password were incorrect.
gu: %sથી સંપર્ક કરી શકાય છે. હોસ્ટ, યુઝરનેમ અથવા પાસવર્ડ ખોટા હતા.

en: Can't connect to %s. Connection was lost, unable to send data.
gu: %sથી સંપર્ક કરી શકાતો નથી. સપર્ક તૂટી ગયો હતો, ડેટા મોકલવામાં અસમર્થ.

en: This file/URL appears to be from a newer version of GnuCash. You must upgrade your version of GnuCash to work with this data.
gu: એવું લાગે છે કે આ ફાઈલ /URL GnuCashની એક નવી આવૃત્તિ સંબંધિત છે. આ ડેટા સાથે કાર્ય કરવા માટે તમારે તમારી GnuCashની આવૃત્તિને અપગ્રેડ કરવાની રહેશે.

en: The database %s doesn't seem to exist. Do you want to create it?
gu: એવું લાગે છે કે ડેટાબેઝ %s અસ્તિત્ત્વમાં નથી. શું તમે તેને બનાવવા માગો છો?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not open the database. Do you want to proceed with opening the database?
gu: GnuCash %s માટે લોકને પ્રાપ્ત કરી શકાયું નથી. કદાચ અન્ય કોઇ વપરાશકાર તે ડેટાબેઝનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે, જે સ્થિતિમાં તમારે ડેટાબેઝ ખોલવો જોઇએ નહીં. શું તમે ડેટાબેઝ ખોલવાની પ્રક્રિયાને આગળ વધારવા માગો છો ?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not import the database. Do you want to proceed with importing the database?
gu: GnuCash %s માટે લોકને પ્રાપ્ત કરી શકાયું નથી. કદાચ કોઇ અન્ય વપરાશકાર તે ડેટાબેઝનો ઉપયોગ કરી રહ્યો છે, જે સ્થિતિમાં તમારે ડેટાને આયાત કરવો જોઇએ નહીં. શું તમે ડેટાબેઝ આયાત કરવાની પ્રક્રિયાને આગળ વધારવા માગો છો?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not save the database. Do you want to proceed with saving the database?
gu: GnuCash %s માટે લોકને પ્રાપ્ત કરી શકાયું નથી. કદાચ કોઇ અન્ય વપરાશકાર તે ડેટાબેઝનો ઉપયોગ કરી રહ્યો છે, જે સ્થિતિમાં તમારે ડેટાબેઝને સેવ કરવો જોઇએ નહીં. શું તમે ડેટાબેઝને સેવ કરવાની પ્રક્રિયાને આગળ વધારવા માગો છો?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not export the database. Do you want to proceed with exporting the database?
gu: GnuCash %s માટે લોકને પ્રાપ્ત કરી શકાયું નથી. કદાચ કોઇ અન્ય વપરાશકાર તે ડેટાબેઝનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે, જે સ્થિતિમાં તમારે ડેટાબેઝને એક્સપોર્ટ કરવો ન જોઇએ. શું તમે એક્સપોર્ટ કરવાની પ્રક્રિયા આગળ વધારવા માગો છો?

en: The file/URL %s does not contain GnuCash data or the data is corrupt.
gu: ફાઈલ /URL %sમાં GnuCash ડેટા સામેલ નથી અથવા ડેટા ખરાબ થયા છે.

en: The server at URL %s experienced an error or encountered bad or corrupt data.
gu: URL %sમાં સર્વરમાં એક ત્રુટિ પેદા થઈ છે અથવા ખરાબ અથવા ખામીયુક્ત ડેટા મળ્યા છે.

en: You do not have permission to access %s.
gu: તમારે %s સુધી પહોંચવાની મંજૂરી નથી.

en: An error occurred while processing %s.
gu: %sની પ્રક્રિયાને આગળ વધારવા માટે એક ત્રુટિ પેદા થઈ છે.

en: There was an error reading the file. Do you want to continue?
gu: આ ફાઈલને વાંચતી વખતે એક ત્રુટિ પેદા થઈ છે. શું તમે આગળ વધવા માગો છો?

en: There was an error parsing the file %s.
gu: %s ફાઈલને સમજાવવામાં એક ત્રુટિ ઉત્પન્ન થઈ છે.

en: The file %s is empty.
gu: ફાઈલ %s ખાલી છે.

en: This file is from an older version of GnuCash. Do you want to continue?
gu: આ ફાઈલ GnuCashની એક જૂની આવૃત્તિ સાથે સંબંધિત છે. શું તમે આગળ વધવા માગો છો?

en: The file type of file %s is unknown.
gu: ફાઈલ %sનો ફાઈલ પ્રકાર અજાણ્યો છે.

en: Could not make a backup of the file %s
gu: ફાઈલ %sનું બેકઅપ બનાવી શકાતું નથી.

en: No read permission to read from file %s.
gu: ફાઈલ %s વાંચવા માટે વાંચવાની મંજૂરી નથી.

en: This database is from an older version of GnuCash. Select OK to upgrade it to the current version, Cancel to mark it read-only.
gu: આ ડેટાબેઝ GnuCashની એક જૂની આવૃત્તિ સાથે સંબંધિત છે. તેને હાલની આવૃત્તિમાં અપડેટ કરવા માટે OK પસંદ કરો, માત્ર વાંચવા માટે ચિહ્ન કરવા માટે કેન્સલ પસંદ કરો.

en: The SQL database is in use by other users, and the upgrade cannot be performed until they logoff. If there are currently no other users, consult the documentation to learn how to clear out dangling login sessions.
gu: SQL ડેટાબેઝ અન્ય કોઇ વપરાશકાર દ્વારા ઉપયોગમાં લેવામાં આવી રહ્યા છે અને જ્યાં સુધી તેઓ લોગઓફ ન થાય ત્યાં સુધી અપગ્રેડનું કાર્ય પૂરું થઈ શકશે નહીં. જો હાલમાં કોઇ અન્ય વપરાશકાર ન હોય તો લંબિત લોગિન સૂત્રોને કેવી રીતે પૂરા કરવા એ અંગે શીખવા માટે દસ્તાવેજીકરણની સલાહ લો.

en: An unknown I/O error (%d) occurred.
gu: એક અજાણી I/O ત્રુટિ (%d) સર્જાઇ છે.

en: Save changes to the file?
gu: ફેરફારોને ફાઈલમાં સેવ કરો?

en: Continue _Without Saving
gu: સેવ કર્યા વિના_આગળ વધો

en: GnuCash could not obtain the lock for %s.
gu: GnuCash %s માટે લોકને પ્રાપ્ત કરી શકાયું નથી.

en: That database may be in use by another user, in which case you should not open the database. What would you like to do?
gu: કદાચ ડેટાબેઝનો ઉપયોગ અન્ય વપરાશકાર દ્વારા કરવામાં આવી રહ્યો છે, જે કિસ્સામાં તમે ડેટાબેઝ ઓપન કરવો ન જોઇએ. તમે શું પસંદ કરશો?

en: _Quit
gu: _છોડી દો

en: Loading user data…
gu: વપરાશકર્તાના ડેટા લોડ થઈ રહ્યા છે…

en: Re-saving user data…
gu: વપરાશકર્તાના ડેટાને ફરી સેવ કરવામાં આવી રહ્યા છે…

en: Exporting file…
gu: ફાઈલ શોધવામાં આવી રહી છે…

en: There was an error saving the file.
    
    %s
gu: ફાઈલને સેવ કરવા માટે એક નવી ત્રુટિ સર્જાઇ હતી.
    
    %s

en: <unknown>
gu: (અજ્ઞાત)

note: Translators: %s is a path to a database or any other url, like mysql://user@server.somewhere/somedb, https://www.somequotes.com/thequotes
en: Enter a user name and password to connect to: %s
gu: સંપર્ક કરવા માટે એક યુઝર નેમ અને પાસવર્ડ દાખલ કરોઃ %s

en: Save changes to file %s before closing?
gu: બંધ કરતા પહેલા ફેરફારનો ફાઈલ %s માં સેવ કરવી છે?

en: If you don't save, changes from the past %d hours and %d minutes will be discarded.
gu: જો તમે સેવ કરી ન શકતા હોય તો પાછલા %d કલાકો અને %d મિનિટોમાં ફેરફારોને દૂર કરવામાં આવે છે.

en: If you don't save, changes from the past %d days and %d hours will be discarded.
gu: જો તમે સેવ કરી ન શકતા હોય તો પાછલા %d દિવસો અને %d કલાકોના ફેરફારોને દૂર કરવામાં આવે છે.

en: Close _Without Saving
gu: સેવ કર્યા વિના_બંધ કરો

en: Unsaved Book
gu: સેવ કર્યા વિનાની બુક

en: Unable to save to database.
gu: ડેટાબેઝમાં સેવ કરવા માટે અસક્ષમ.

en: Unable to save to database: Book is marked read-only.
gu: ડેટાબેઝને સેવ કરવામાં અસક્ષમઃ બુક રીડ-ઓન્લી પર માર્ક કર્યું છે.

en: Book Options
gu: પુસ્તકના વિકલ્પ

en: Select All
gu: દરેક પસંદ કરો

en: Select all accounts.
gu: તમામ ખાતાને પસંદ કરો

en: Clear All
gu: તમામને દૂર કરો

en: Clear the selection and unselect all accounts.
gu: પસંદ કરેલાને દૂર કરો અને પસંદ કરેલા તમામ ખાતાને દૂર કરો.

en: Select Children
gu: નવા ખાતાને પસંદ કરો

en: Select all descendents of selected account.
gu: તમામ પસંદ કરેલા ખાતાના વંશજોને પસંદ કરો.

en: Select Default
gu: ડિફોલ્ટને પસંદ કરો

en: Select the default account selection.
gu: ડિફોલ્ટ ખાતાની પસંદગીને પસંદ કરો.

en: Show Hidden Accounts
gu: છુપાયેલા ખાતાને પસંદ કરો

en: Show accounts that have been marked hidden.
gu: છુપાવેલા ચિહ્ન આપવામાં આવ્યા હોય તેવા ખાતાઓને પસંદ કરો.

en: Select all entries.
gu: તમામ એન્ટ્રીને પસંદ કરો.

en: Clear the selection and unselect all entries.
gu: પસંદગીને દૂર કરો અને તમામ એન્ટ્રીની પસંદગીને હટાવો.

en: Select the default selection.
gu: ડિફોલ્ટ પસંદગીને પસંદ કરો.

en: Clear any selected image file.
gu: પસંદ કરેલી કોઇ પણ ઇમેજ ફાઈલને દૂર કરો

en: Select image
gu: ઇમેજ પસંદ કરો

en: Select an image file.
gu: એક ઇમેજ ફાઈલને પસંદ કરો.

en: Start of this quarter
gu: પ્રવર્તમાન ત્રિમાસિક ગાળાની શરૂઆત

en: Start of this accounting period
gu: પ્રવર્તમાન ખાતાકીય અવધિની શરૂઆત

en: Start of previous accounting period
gu: પાછલી ખાતાકીય અવધિની શરૂઆત

en: End of this quarter
gu: પ્રવર્તમાન ત્રિમાસિક ગાળાની સમાપ્તિ

en: End of this accounting period
gu: પ્રવર્તમાન ખાતાકીય અવધિની સમાપ્તિ

en: End of previous accounting period
gu: પાછલી ખાતાકીય અવધિની સમાપ્ત

en: _Custom
gu: _કસ્ટમ

en: Loading…
gu: લોડ થઈ રહ્યું છે…

en: never
gu: ક્યારેય નહીં

en: New top level account
gu: નવું ટોચનું સ્તરીય ખાતું

en: Account Name
gu: ખાતાનું નામ

en: Commodity
gu: કોમોડિટી

en: Account Code
gu: ખાતાનો કોડ

en: Last Num
gu: આખરી નંબર

en: Present
gu: પ્રવર્તમાન

en: Present (Report)
gu: પ્રવર્તમાન (અહેવાલ)

en: Balance (Report)
gu: બેલેન્સ (અહેવાલ)

en: Balance (Period)
gu: બેલેન્સ (અવધિ)

en: Cleared (Report)
gu: માન્ય (અહેવાલ)

en: Reconciled (Report)
gu: મેળવણી કરવામાં આવી છે (અહેવાલ)

en: Last Reconcile Date
gu: આખરી મેળવણીની તારીખ

en: Future Minimum
gu: ભવિષ્ય લઘુત્તમ

en: Future Minimum (Report)
gu: ભવિષ્ય લઘુત્તમ (અહેવાલ)

en: Total (Report)
gu: કુલ (અહેવાલ)

en: Total (Period)
gu: કુલ (અવધિ)

en: Tax Info
gu: વેરાની માહિતી

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Present (%s)
gu: પ્રવર્તમાન (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Balance (%s)
gu: બેલેન્સ (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Cleared (%s)
gu: માન્ય (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Reconciled (%s)
gu: મેળવણી કરવામાં આવી છે (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Future Minimum (%s)
gu: ભવિષ્ય લઘુત્તમ (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Total (%s)
gu: કુલ (%s)

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Filter %s by...
gu: ....દ્વારા %sને ફિલ્ટર કરો

en: Namespace
gu: નામસ્થાન

en: Print Name
gu: નામ પ્રિન્ટ કરો

en: Unique Name
gu: વિશેષ નામ

en: Fraction
gu: ભિન્ન

en: Get Quotes
gu: ક્વોટ્સ પ્રાપ્ત કરો

en: Source
gu: સ્ત્રોત

en: Timezone
gu: ટાઇમઝોન

en: Vendor Number
gu: વિક્રેતા નંબર

en: Phone
gu: ફોન

en: Fax
gu: ફેક્સ

en: Active
gu: સક્રિય

en: Security
gu: સિક્યુરિટી

en: Price
gu: કિંમત

en: Enabled
gu: સક્ષમ

en: Last Occur
gu: આખરી વખતે

en: Next Occur
gu: આગામી વખતે

en: %s, Total:
gu: %s, કુલઃ

en: %s, Non Currency Commodities Total:
gu: %s, બિન-ચલણ કોમોડિટીનો કુલ સરવાળોઃ

en: %s, Grand Total:
gu: %s, કુલ સરવાળોઃ

en: Net Assets:
gu: ચોખ્ખી અસ્કયામતોઃ

en: Profits:
gu: લાભઃ

en: Show GnuCash version
gu: GnuCash આવૃત્તિ દેખાડો

en: Enable extra/development/debugging features.
gu: વધારાની/વિકાસ/ડીબગિંગ સુવિધાઓ સક્રિય કરો

en: File to log into; defaults to "/tmp/gnucash.trace"; can be "stderr" or "stdout".
gu: જેમાં લોગ કરવામાં આવશે તે ફાઈલ; "/tmp/gnucash.trace"માં ડિફોલ્ટ કરો; "stderr" કે "stdout" હોઈ શકે છે.

en: Checking Finance::Quote…
gu: નાણાકીય બાબત::ક્વોટની તપાસ ચાલી રહી છે…

en: Unable to load Finance::Quote.
gu: નાણાકીય બાબત::ક્વોટની તપાસ ચાલી રહી છે...

en: Loading data…
gu: ડેટા લોડ થઈ રહ્યો છે…

en: Do not load the last file opened
gu: છેલ્લે ખોલવામાં આવેલી ફાઈલને લોડ ન કરો

en: Search only in active items
gu: ફક્ત સક્રિય આઇટમોને શોધો

en: If active, only the 'active' items in the current class will be searched. Otherwise all items in the current class will be searched.
gu: જો સક્રિય હોય, તો વર્તમાન વર્ગમાં ફક્ત 'સક્રિય' આઇટમોને શોધશે. નહીં તો હાલના વર્ગમાં તમામ આઇટમોને શોધશે.

en: Is tax included in this type of business entry?
gu: આ પ્રકારની વ્યાવસાયિક એન્ટ્રીમાં કરવેરો સામેલ છે?

en: If set to active then tax is included by default in entries of this type. This setting is inherited by new customers and vendors.
gu: જો સક્રિય સ્વરૂપે સેટ કરવામાં આવ્યું હશે તો આ પ્રકારની એન્ટ્રીઓમાં કરવેરાને ડિફોલ્ટ સ્વરૂપે સામેલ કરવામાં આવે છે. આ સેટીંગ નવા ગ્રાહકો અને વિક્રેતાઓ દ્વારા વારસામાં મળે છે.

en: Open new invoice in new window
gu: નવું ચલણ નવી વિન્ડોમાં ખોલો

en: If active, each new invoice will be opened in a new window. Otherwise a new invoice will be opened as a tab in the main window.
gu: જો સક્રિય હોય, તો દરેક નવું ચલણ એક નવી વિન્ડોમાં ખુલશે. નહીં તો મુખ્ય વિન્ડોમાં એક ટેબ સ્વરૂપે એક નવું ચલણ ખોલવામાં આવશે.

en: Accumulate multiple splits into one
gu: અનેક વિભાગને એકમાં એકત્ર કરો

en: If this field is active then multiple entries in an invoice that transfer to the same account will be accumulated into a single split. This field can be overridden per invoice in the Posting dialog.
gu: જો ફિલ્ડ સક્રિય હોય તો એક ચલણમાં અનેક એન્ટ્રી, જે એક જ ખાતામાં સ્થાળંતરિત થાય છે તે એક એકલ વિભાજનમાં એકત્ર થશે. આ ફિલ્ડને પોસ્ટિંગ ડાયલોગમાં પ્રતિ ચલણ ઓવરરાઇડ કરી શકાય છે.

en: Show bills due reminder at startup
gu: સ્ટાર્ટઅપ સમયે બાકીના બિલોનું રીમાન્ડર જુઓ

en: If active, at startup GnuCash will check to see whether any bills will become due soon. If so, it will present the user with a reminder dialog. The definition of "soon" is controlled by the "Days in Advance" setting. Otherwise GnuCash does not check for due bills.
gu: જો સક્રિય હોય, તો GnuCash સ્ટાર્ટઅપ સમયે કોઈ કોઈ બિલની ચુકવણી ઝડપથી થઈ જશે કે નહીં તે જોવા તપાસ કરશે. જો એવું હશે તો એ વપરાશકર્તા સામે એક રીમાઈન્ડર ડાયલોગ રજૂ કરશે. "ઝડપ"ની વ્યાખ્યા "આગળના દિવસો"ના સેટીંગ દ્વારા નિયંત્રિત થાય છે. નહીં તો GnuCash બાકીના બિલોની ચુકવણી કરતું નથી.

en: Show bills due within this many days
gu: આ અનેક દિવસોની અંદર બાકીના બિલોને દર્શાવો

en: This field defines the number of days in advance that GnuCash will check for due bills. Its value is only used if the "Notify when due" setting is active.
gu: આ ફિલ્ડ એ આગળના દિવસોને વ્યાખ્યાયિત કરે છે, જેની તપાસ GnuCash દ્વારા બાકીના બિલો માટે કરવામાં આવશે. જ્યારે "બાકી હોય તો સૂચના આપો" સેટીંગ સક્રિય હશે ત્યારે જ તેના મૂલ્યનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે.

en: Which check position to print
gu: ચેકની કઈ સ્થિતિ પ્રિન્ટ કરવાની છે

en: On preprinted checks containing multiple checks per page, this setting specifies which check position to print. The possible values are 0, 1 and 2, corresponding to the top, middle and bottom checks on the page.
gu: દરેક પેજ પર એકથી વધારે ચેક ધરાવતા અને અગાઉથી પ્રિન્ટ કરેલા વિવિધ ચેક પર આ સેટીંગ જણાવે છે કે ચેકની કઈ સ્થિતિ પ્રિન્ટ કરવાની છે. પેજ પર ટોપ, મિડલ અને બોટમ ચેચો સાથે સંભવિત મૂલ્યો 0, 1 અને 2 છે.

en: Date format to use
gu: ઉપયોગ માટે તારીખ ફોર્મેટ

en: This is the numerical identifier of the predefined date format to use.
gu: આ ઉપયોગ કરવામાં આવતા અગાઉથી નિર્ધારિત ડેટ ફોર્મેટના આંકડાકીય ઓળખકર્તા છે.

en: Custom date format
gu: કસ્ટમ તારીખ ફોર્મેટ

en: Position of payee name
gu: પ્રાપ્તકર્તાના નામની સ્થિતિ

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the payee line on the check.
gu: આ મૂલ્યમાં ચેક પર પ્રાપ્તકર્તા લાઇન શરૂ કરવા X,Y સંકેતાંકો સામેલ છે.

en: Position of date line
gu: તારીખ લાઇનની સ્થિતિ

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the date line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
gu: આ મૂલ્યમાં ચેક પર તારીખ લાઇન શરૂ કરવા X,Y સંકેતકો સામેલ છે. સંકેતકો સૂચિત ચેકની સ્થિતિના નીચલા ડાબા ખૂણા સાથે સંબંધિત છે.

en: Position of check amount in words
gu: ચેકની રકમ શબ્દોમાં

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the written amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
gu: આ મૂલ્યમાં ચેક પર લેખિત રકમ લાઇન શરૂ કરવા X,Y સંકેતાંકો સામેલ છે. સંકેતાંકો સૂચિત ચેકની સ્થિતિના નીચલા ડાબા ખૂણા સાથે સંબંધિત છે.

en: Position of check amount in numbers
gu: ચેકની રકમ આંકડામાં

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the numerical amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
gu: આ મૂલ્યમાં ચેક આંકડાકીય રકમ લાઇન શરૂ કરવા X,Y સંકેતાંકો સામેલ છે. સંકેતાંક સૂચિત ચેકની સ્થિતિ નીચલા ડાબા ખૂણા સાથે સંબંધિત છે.

en: Position of memo line
gu: મેમો લાઇનની સ્થિતિ

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the memo line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
gu: આ મૂલ્યમાં ચેક પર મેમો લાઇન શરૂ કરવા X,Y સૂચકાંક સામેલ છે. સૂચકાંકો ચેકની સ્થિતિના નીચલા ડાબા ખૂણા સાથે સંબંધિત છે.

en: Print the date format below the date.
gu: તારીખ નીચે તારીખ ફોર્મેટ પ્રિન્ટ કરો.

en: Each time the date is printed, print the date format immediately below in 8 point type using the characters Y, M, and D.
gu: દરેક વખતે તારીખ પ્રિન્ટ થાય છે ત્યારે તારીખ ફોર્મેટ તાત્કાલિક Y, M, અને D અક્ષરોનો ઉપયોગ કરી નીચે 8 પોઇન્ટ ટાઇપમાં પ્રિન્ટ કરો.

en: The default check printing font
gu: ડિફોલ્ટ ચેક પ્રિન્ટિંગ ફોર્મેટ

en: The default font to use when printing checks. This value will be overridden by any font specified in a check description file.
gu: ચેકોને પ્રિન્ટ કરતી વખતે ઉપયોગ કરવામાં આવતા ડિફોલ્ટ ફોન્ટ. આ મૂલ્યના સ્થાને ચેક વિગત ફાઈલમાં જણાવેલ કોઈ ફોન્ટનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે.

en: Print '***' before and after text.
gu: લખો તે અગાઉ અને પછી '***' પ્રિન્ટ કરો.

en: Show currencies in this dialog
gu: આ ડાયલોગમાં વિવિધ ચલણ દેખાડો

en: Last pathname used
gu: ઉપયોગ કરવામાં આવેલું છેલ્લું પાથનેમ

en: This field contains the last pathname used by this window. It will be used as the initial filename/pathname the next time this window is opened.
gu: આ ફિલ્ડમાં આ વિન્ડો દ્વારા છેલ્લી વખત ઉપયોગ કરવામાં આવેલું પાથનામ સામેલ છે. પછી વિન્ડોને ખોલશો, ત્યારે તેને શરૂઆતનું ફાઈલનેમ/પાથનેમ સ્વરૂપે ઉપયોગ કરવામાં આવશે.

en: Window geometry
gu: વિન્ડો જ્યોમેટ્રી

en: This setting indicates whether to search in all items in the current class, or only in 'active' items in the current class.
gu: આ સેટીંગ જણાવે છે કે શું વર્તમાન શ્રેણીમાં તમામ ચીજવસ્તુઓ શોધીએ, કે વર્તમાન શ્રેણીમાં ફક્ત ‘સક્રિય’ ચીજવસ્તુઓમાં શોધીએ.

en: Show the new user window
gu: નવી યુઝર વિન્ડો દેખાડો

en: If active, the new user window will be shown. Otherwise it will not be shown.
gu: સક્રિય હોય. તો નવી યુઝર વિન્ડો દેખાશે. નહીં તો તેને દેખાડવામાં નહીં આવે.

en: New hierarchy window on "New File"
gu: "ન્યૂ ફાઈલ" પર ન્યૂ હાયર્કી વિન્ડો

en: If active, the "New Hierarchy" window will be shown whenever the "New File" menu item is chosen. Otherwise it will not be shown.
gu: સક્રિય હોય, તો જ્યારે પણ "નવી ફાઈલ" મેનુને પસંદ કરવામાં આવશે, "ન્યૂ હાયર્કી " વિન્ડો દેખાશે. નહીં તો તેને દેખાડવામાં આવશે નહીં.

en: Default to 'new search' if fewer than this number of items is returned
gu: ચીજવસ્તુઓની આ સંખ્યા કરતાં ઓછી સંખ્યા મળે તો ‘ન્યૂ સર્ચ’માં ડિફોલ્ટ જાવ.

en: Enable SKIP transaction action
gu: SKIP લેવડદેવડ ગતિવિધિને સક્રિય કરો

en: Enable the SKIP action in the transaction matcher. If enabled, a transaction whose best match's score is in the yellow zone (above the Auto-ADD threshold but below the Auto-CLEAR threshold) will be skipped by default.
gu: લેવડદેવડ મિલાપકમાં SKIP ગતિવિધિઓ સક્રિય કરો. જો સક્રિય હોય તો એક એવી લેવડદેવડ જેનો સર્વશ્રેષ્ઠ મિલન સ્કોર પીળા ઝોનમાં હોય (Auto-ADD સીમાથી ઉપર પરંતુ Auto-CLEAR સીમાથી નીચે) તેને ડિફોલ્ટ રૂપમાં SKIPed કરવામાં આવશે.

en: Enable UPDATE match action
gu: UPDATE મિલાન ગતિવિધિને સક્રિય કરો

en: Enable the UPDATE AND RECONCILE action in the transaction matcher. If enabled, a transaction whose best match's score is above the Auto-CLEAR threshold and has a different date or amount than the matching existing transaction will cause the existing transaction to be updated and cleared by default.
gu: લેવડદેવડ મિલાપકમાં UPDATE AND RECONCILE ગતિવિધિ સક્રિય કરો. જો તે સક્રિય હોય તો એક એવી લેવડદેવડ જેના શ્રેષ્ઠ મિલાપકનો સ્કોર Auto-CLEAR સીમાથી વધુ હોય અને જેની પાસે વર્તમાન લેવડદેવડને મેળવવા માટે અલગ તારીખ અથવા રકમ હોય તે વર્તમાન લેવડદેવડને ડિફોલ્ટ રૂપમાં અપડેટ અને સાફ કરી દેશે.

en: Use bayesian matching
gu: બાયેશિયનનો ઉપયોગ કરો

en: Enables bayesian matching when matching imported transaction against existing transactions. Otherwise a less sophisticated rule-based matching mechanism will be used.
gu: આયાત કરાયેલી લેવડદેડવને વર્તમાન લેવડદેવડ વિરૂદ્ધ મિલાન કરતી વખતે બાયેશિયન મિલાનને સક્રિય કરે છે. નહીંતર એક ઓછી આધુનિક નિયમ-આધારિત મેચિંગ પદ્ધતિ ઉપયોગમાં લેવાશે.

en: Minimum score to be displayed
gu: લઘુત્તમ સ્કોર દર્શાવવામાં આવશે.

en: This field specifies the minimum matching score a potential matching transaction must have to be displayed in the match list.
gu: આ ફિલ્ડ એક સંભવિત મેચિંગ સંબંધી લેવડદેવડના લઘુત્તમ મેચિંગ સ્કોરને નિર્દેશિત કરે છે જેને મેચિંગ યાદીમાં અવશ્ય દર્શાવવું જોઇએ.

en: Add matching transactions below this score
gu: આ સ્કોર નીચે મેળ ધરાવતા લેવડદેવડ જોડો.

en: This field specifies the threshold below which a matching transaction will be added automatically. A transaction whose best match's score is in the red zone (above the display minimum score but below or equal to the Add match score) will be added to the GnuCash file by default.
gu: આ ફિલ્ડ એ સીમાને નિર્દેશિત કરે છે જેની નીચે એક મેચિંગ સંબંધી લેવડદેવડને સ્વચાલિત રૂપથી જોડવામાં આવશે. એક એવી લેવડદેવડ જેનો સર્વશ્રેષ્ઠ મેચિંગ સ્કોર લાલ ઝોન (પ્રદર્શિત ન્યુનતમ સ્કોરની ઉપર અથવા જોડવામાં આવેલા મેચિંગ સ્કોરની સમકક્ષ)માં છે. તેને ડિફોલ્ટ રૂપથી GnuCash ફાઈલમાં જોડવામાં આવશે.

en: Clear matching transactions above this score
gu: આ સ્કોરની ઉપર મેળ ધરાવતા લેવડદેવડને સાફ કરો

en: This field specifies the threshold above which a matching transaction will be cleared by default. A transaction whose best match's score is in the green zone (above or equal to this Clear threshold) will be cleared by default.
gu: આ ફિલ્ડ તે સીમાને નિર્દેશિત કરે છે જેની ઉપર ડિફોલ્ટ રૂપથી એક મેચિંગ સંબંધી લેવડદેવડને મંજૂર રાખવામાં આવશે. એક એવી લેવડદેવડ જેનો સર્વશ્રેષ્ઠ મેચિંગ સ્કોર લીલા ઝોન (તે મંજૂર સીમાથી ઉપર અથવા સમકક્ષ)માં છે તેને ડિફોલ્ટ રૂપથી મંજૂર કરવામાં આવશે.

en: Maximum ATM fee amount in your area
gu: આપના ક્ષેત્રમાં અધિકતમ ATM શુલ્ક રકમ

en: This field specifies the extra fee that is taken into account when matching imported transactions. In some places commercial ATMs (not belonging to a financial institution) are installed in places like convenience stores. These ATMs add their fee directly to the amount instead of showing up as a separate transaction or in your monthly banking fees. For example, you withdraw $100, and you are charged $101,50 plus Interac fees. If you manually entered that $100, the amounts won't match. You should set this to whatever is the maximum such fee in your area (in units of your local currency), so the transaction will be recognised as a match.
gu: આ ફિલ્ડ એ વધારાના શુલ્કને દર્શાવે છે જેને આયાતી લેવડદેવડના મેચિંગ વખતે ધ્યાનમાં લેવામાં આવે છે. કેટલીક જગ્યાએ વ્યવસાયિક ATM (જે કોઇ નાણાકીય સંસ્થા સાથે સંલગ્ન નથી) તેને સુવિધાજનક સ્ટોર્સ જેવા સ્થાનો પર સંસ્થાપિત કરવામાં આવે છે. ATM પોતાનું શુલ્ક એક અલગ લેવડદેવડના સ્વરૂપમાં અથવા આપના માસિક બેન્કિન્ગ શુલ્કમાં દર્શાવવાના બદલે સીધા તે રકમમાં જોડી દે છે. ઉદાહરણ તરીકે તમે 100 ડોલરની નિકાસ કરો અને તમારા પર 101,50 ડોલર સાથે Interac શુલ્ક લાગુ કરવામાં આવે છે. તમે તે 100 ડોલરને મેન્યુઅલ રીતે દાખલ કરેલ હશે તો તે રકમનો મેળ નહીં ખાય. તમારે તેને પોતાના ક્ષેત્ર (તમારા સ્થાનિક ચલણના એકમોમાં) એવા મહત્તમ શુલ્કના રૂપમાં સેટ કરવું જોઇએ જેથી લેવડદેવડને એક મેચિંગના રૂપમાં ઓળખી શકાય.

en: Default QIF transaction status
gu: ડિફોલ્ટ QIF લેવડદેવડની સ્થિતિ

en: Default status for QIF transaction when not specified in QIF file.
gu: QIF લેવડદેવડ માટે ડિફોલ્ટ સ્થિતિ જ્યારે QIF ફાઈલમાં દર્શાવેલ ન હોય.

en: When the status is not specified in a QIF file, the transactions are marked as reconciled.
gu: જ્યારે એક QIF ફાઈલમાં સ્ટેટસ નિર્દેશિત ન હોય ત્યારે લેવડદેવડને મિલાવવામાં આવેલા રૂપમાં ચિન્હિત કરવામાં આવે છે.

en: Show documentation
gu: દસ્તાવેજ દર્શાવો

en: Show some documentation-only pages in QIF Import assistant.
gu: QIF આયાત સહાયકમાં કેટલાક માત્ર દસ્તાવેજવાળા પેજ જોવા મળશે.

en: Pre-select cleared transactions
gu: ક્લીઅર લેવડદેવડની અગાઉથી પસંદગી કરો

en: If active, all transactions marked as cleared in the register will appear already selected in the reconcile dialog. Otherwise no transactions will be initially selected.
gu: સક્રિય હોય તો રજિસ્ટરમાં ક્લીઅર સ્વરૂપે ચિહ્નિત તમામ લેવડદેવડ રીકન્સાઇલ ડાયલોગમાં અગાઉથી પસંદગી થયેલું દેખાશે. નહીં તો શરૂઆતમાં એક પણ લેવડદેવડને પસંદ નહીં કરવામાં આવે.

en: Prompt for interest charges
gu: વ્યાજદરો માટે પ્રેરિત કરો.

en: Prior to reconciling an account which charges or pays interest, prompt the user to enter a transaction for the interest charge or payment. Currently only enabled for Bank, Credit, Mutual, Asset, Receivable, Payable, and Liability accounts.
gu: કોઈ ખાતાની મેળવણી કરતાં અગાઉ કેટલો ચાર્જ કે ચુકવણીનું વ્યાજ વપરાશકર્તાને વ્યાજચાર્જ કે ચુકવણીની લેવડદેવડ એન્ટર કરવા પ્રેરિત કરે છે. અત્યારે ફક્ત બેન્ક, ક્રેડિટ મ્યુચ્યુઅલ, સંપત્તિ, પ્રાપ્ત કરી શકાય, ચૂકવી શકાય અને જવાબદારી ખાતાઓ માટે સક્રિય છે.

en: Prompt for credit card payment
gu: ક્રેડિટ કાર્ડની ચુકવણી માટે પ્રેરિત કરો.

en: If active, after reconciling a credit card account, prompt the user to enter a credit card payment. Otherwise do not prompt the user for this.
gu: સક્રિય હોય તો એક ક્રેડિટ કાર્ડના ખાતાને મેળવ્યાં પછી વપરાશકક્તાને એક ક્રેડિટ કાર્ડની ચુકવણી એન્ટર કરવા પ્રેરિત કરો. નહીં તો વપરાશકર્તાને આ માટે પ્રેરિત ન કરો.

en: Always reconcile to today
gu: હંમેશા આજથી મેળવો

en: If active, always open the reconcile dialog using today's date for the statement date, regardless of previous reconciliations.
gu: સક્રિય હોય તો અગાઉ મેળવેલ હોવા છતાં આજની તારીખનો ઉપયોગ કરવા રીકન્સાઇલ ડાયલોગને ખોલો.

en: Set the "auto create" flag by default
gu: "ઓટો ક્રીએટ" ફ્લેગને ડિફોલ્ટ સ્વરૂપે સેટ કરો

en: If active, any newly created scheduled transaction will have its 'auto create' flag set active by default. The user can change this flag during transaction creation, or at any later time by editing the scheduled transaction.
gu: સક્રિય હોય તો કોઈ પણ નવા બનાવેલા શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શનમાં ડિફોલ્ટ સ્વરૂપે તેનું ‘ઓટો ક્રીએટ’ ફ્લેગ સેટ સક્રિય થશે. વપરાશકર્તા લેવડદેવડ બનાવવા દરમિયાન કે પછી કોઈ સમયે શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શનને એડિટ કરી આ ફ્લેગને બદલી શકે છે.

en: How many days in advance to notify the user.
gu: કેટલા દિવસ અગાઉ વપરાશકર્તાને જાણકારી આપવી છે.

en: Set the "notify" flag by default
gu: "નોટિફાય" ફ્લેગને ડિફોલ્ટ સ્વરૂપે સેટ કરો

en: How many days in advance to remind the user.
gu: કેટલા દિવસ અગાઉ વપરાશકર્તાને યાદ અપાવવું છે.

en: The next tip to show.
gu: દેખાડવામાં આવનારી આગલી ટિપ.

en: Show "Tip Of The Day" at GnuCash start
gu: GnuCash સ્ટાર્ટ થતાં "ટિપ ઓફ ધ ડે " દેખાડો.

en: Enables the "Tip Of The Day" when GnuCash starts up. If active, the dialog will be shown. Otherwise it will not be shown.
gu: GnuCash सुरू झाल्यानंतर "Tip Of The Day " पर्याय सक्षम करतो. हे सेटिंग सक्रिय असल्यास डायलॉग दाखवला जाईल अन्यथा नाही.

en: Save window sizes and locations
gu: વિન્ડોની સાઇઝો અને લોકેશન્સ સેવ કરો

en: If active, the size and location of each dialog window will be saved when it is closed. The sizes and locations of content windows will be remembered when you quit GnuCash. Otherwise the sizes will not be saved.
gu: સક્રિય હોય તો બંધ કરતાં દરેક ડાયલોગ વિન્ડોના કદ અને સ્થાનને સેવ કરવામાં આવશે. તમે GnuCashમાંથી બહાર નીકળશો ત્યારે કન્ટેન્ટ વિન્ડોના આકાર અને સ્થાનને યાદ રાખવામાં આવશે. નહીં તો આકારોને સેવ નહીં કરવામાં આવે.

en: Character to use as separator between account names
gu: ખાતાના નામો વચ્ચે વિભાજક સ્વરૂપે ઉપયોગ માટે અક્ષર

en: Compress the data file
gu: ડેટા ફાઈલને સંકુચિત કરો

en: Enables file compression when writing the data file.
gu: ડેટા ફાઈલને લખતી વખતે ફાઈલ કમ્પ્રેશનને સક્રિય કરે છે.

en: Show auto-save explanation
gu: ઓટો-સેવ વિગતો દેખાડો

en: If active, GnuCash shows an explanation of the auto-save feature the first time that feature is started. Otherwise no extra explanation is shown.
gu: સક્રિય હોય તો આ સુવિધા પહેલી વખત શરૂ થાય છે ત્યારે GnuCash ઓટો-સેવ ફીચરની સમજણ આપશે. નહીં તો કોઈ વધારાની સમજૂતી નહીં દેખાડે.

en: Auto-save time interval
gu: સમયના ગાળાને ઓટો-સેવ કરો

en: The number of minutes until saving of the data file to harddisk will be started automatically. If zero, no saving will be started automatically.
gu: ડેટા ફાઈલને હાર્ડ ડિસ્કમાં સેવ કરી ત્યાં સુધી મિનિટોની ગણતરી ઓટોમેટિક શરૂ થઈ જશે. શૂન્ય હોય તો સેવ કરવાની કોઈ પ્રક્રિયા ઓટોમેટિક શરૂ નહીં થાય.

en: Display negative amounts in red
gu: ઋણ રકમને લાલ રંગમાં દેખાડો

en: Automatically insert a decimal point
gu: ઓટોમેટિક એક દશાંશબિંદુ ઉમેરો

en: If active, GnuCash will automatically insert a decimal point into values that are entered without one. Otherwise GnuCash will not modify entered numbers.
gu: સક્રિય હોય તો GnuCash એ મૂલ્યોમાં એક દશાંશબિંદુ ઉમેરશે, જેને કોઈ દશાંશ વિના એન્ટર કરવામાં આવ્યા છે. નહીં તો GnuCash એન્ટર સંખ્યાઓને સુધારો નહીં કરે.

en: Number of automatic decimal places
gu: ઓટોમોટિક દશાંશ સ્થાનોની સંખ્યા

en: This field specifies the number of automatic decimal places that will be filled in.
gu: આ ફિલ્ડમાં ભરવામાં આવતાં ઓટોમેટિક દશાંશ સ્થાનોની સંખ્યાને સૂચિત કરે છે.

en: Delete old log/backup files after this many days (0 = never)
gu: આટલા દિવસો પછી જૂની લોગ/બેકઅપ ફાઇલોને દૂર કરો (0=ક્યારેય નહીં)

en: This setting specifies the number of days after which old log/backup files will be deleted (0 = never).
gu: આ સેટીંગ એ દિવસોની સંખ્યાને સૂચવે છે જેના પછી જૂની લોગ/બેકઅપ ફાઇલોને દૂર કરવામાં આવશે (0 = ક્યારેય નહીં).

en: Don't sign reverse any accounts.
gu: કોઇ પણ ખાતાની પાછળ હસ્તાક્ષર ન કરશો.

en: Sign reverse balances on the following: Credit Card, Payable, Liability, Equity, and Income.
gu: નીચે આપેલા ઉલટા બેલેન્સને સાઇન કરોઃ ક્રેડિટ કાર્ડ, ચૂકવવાપાત્ર, જવાબદારી, ઇક્વટી અને આવક.

en: Sign reverse balances on income and expense accounts.
gu: આવક અને ખર્ચ ખાતા પર ઉલટા બેલેન્સને સાઇન કરો.

en: Use formal account labels
gu: ઔપચારિક ખાતા લેબલનો ઉપયોગ કરો

en: If active, formal accounting labels "Credit" and "Debit" will be used when designating fields on screen. Otherwise, informal labels such as Increase/Decrease, "Funds In"/"Funds Out", etc. will be used.
gu: સક્રિય હોય તો સ્ક્રીન પર ફિલ્ડોનું નામાંકન કરતી વખતે ઔપચારિક હિસાબ લેબલો "જમા" અને "ઉધાર"નો ઉપયોગ કરવામાં આવશે. નહીં તો વધારો/ઘટાડો, "ફંડ્સ ઇન"/"ફંડ્સ આઉટ" વગેરે અનૌપચારિક લેબલોનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે.

en: Show close buttons on notebook tabs
gu: નોટબુક ટેબો પર ક્લોઝ બટનો દેખાડો

en: If active, a "close" button will be displayed on any notebook tab that may be closed. Otherwise, no such button will be shown on the tab. Regardless of this setting, pages can always be closed via the "close" menu item or the "close" button on toolbar.
gu: સક્રિય હોય તો બંધ કરવામાં આવનારી કોઈ પણ નોટબુક ટેબ પર એક "ક્લોઝ" બટન દર્શાવવામાં આવશે. નહીં તો ટેબ પર એવું કોઈ બટન નહીં દેખાડવામાં આવશે. આ સેટીંગ છતાં પૃષ્ઠને હંમેશા ટૂલબાર પર "ક્લોઝ" મેનુ આઇટમ કે "ક્લોઝ" બટનના માધ્યમથી બંધ કરી શકાય છે.

en: Width of notebook tabs
gu: નોટબુક ટેબની પહોળાઈ

en: This key specifies the maximum width of notebook tabs. If the text in the tab is longer than this value (the test is approximate) then the tab label will have the middle cut and replaced with an ellipsis.
gu: આ બટન નોટબુક ટેબોની મહત્તમ પહોળાઈ સૂચવે છે. ટેબમાં શબ્દ આ મૂલ્ય (તપાસ અંદાજિત છે)થી વધારે લાંબી છે તો ટેબ સ્તરમાં એક મધ્ય કટ હશે અને તેના સ્થાને ઇલિપ્સિસનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે.

en: Use the system locale currency for all newly created accounts.
gu: તમાન નવા ખાતા માટે સિસ્ટમ લોકલ કરન્સિનો ઉપયોગ કરો.

en: Use the specified currency for all newly created accounts.
gu: તમામ નવા ખાતા માટે સંબંધિત ચલણનો ઉપયોગ કરો.

en: Default currency for new accounts
gu: નવા ખાતા માટે ડિફોલ્ટ ચલણ

en: Use 24 hour time format
gu: 24 કલાક ટાઇમ ફોર્મેટનો ઉપયોગ કરો

en: If active, use a 24 hour time format. Otherwise use a 12 hour time format.
gu: સક્રિય હોય તો એક 24 કલાકના સમયની ફોર્મેટનો ઉપયોગ કરો. નહીં તો એક 12 કલાકના સમયની ફોર્મેટનો ઉપયોગ કરો.

en: Date format choice
gu: ડેટ ફોર્મેટ વિકલ્પ

en: This setting chooses the way dates are displayed in GnuCash. Possible values for this setting are "locale" to use the system locale setting, "ce" for Continental Europe style dates, "iso" for ISO 8601 standard dates , "uk" for United Kingdom style dates, and "us" for United States style dates.
gu: આ સટિંગ GnuCashમાં તારીખોને દેખાડવાની રીતોની પસંદગી કરે છે. આ સેટીંગમાં સંભવિત માપદંડ સીસ્ટમ લોકિંગ સેટીંગનો ઉપયોગ કરવા "લોકલ", કોન્ટિનેન્ટલ યુરોપ સ્ટાઇલની તારીખો માટે "સીઈ", ISO 8601 માપદંડ તારીખો માટે "આઇએસઓ", યુનાઇટેડ કિંગડમ સ્ટાઇલની તારીખો માટે "યુકે", અને અમેરિકન સ્ટાઇલની તારીખો માટે "યુએસ".

en: In the current calendar year
gu: વર્તમાન કેલેન્ડર વર્ષમાં

en: When a date is entered without year it can be completed so that it will be within the current calendar year or close to the current date based on a sliding window starting a set number of months backwards in time.
gu: જ્યારે વર્ષ વિના તારીખ એન્ટર કરવામાં આવે છે ત્યારે તેને ચાલુ કેલેન્ડર વર્ષની અંદર હોય અથવા સમયમાં પાછળની તરફ એક નિશ્વિત મહિનાઓની સંખ્યાથી શરૂ કરીને એક સ્લાઇડિંગ વિન્ડો પર આધારિત વર્તમાન તારીખની નજીક હોય તેમ તેને પૂર્ણ કરી શકાય છે.

en: Maximum number of months to go back.
gu: પાછળ જવા માટે મહિનાઓની મહત્તમ સંખ્યા

en: Dates will be completed so that they are close to the current date. Enter the maximum number of months to go backwards in time when completing dates.
gu: વિવિધ તારીખને એવી રીતે પૂર્ણ કરવામાં આવશે કે તે વર્તમાન તારીખની નજીક રહે. તારીખોને પૂર્ણ કરતી વખતે પાછળની તરફ જવા મહિનાઓની મહત્તમ સંખ્યા એન્ટર કરો.

en: Show splash screen
gu: સ્પ્લેશ સ્ક્રીન દેખાડો

en: If active, a splash screen will be shown at startup. Otherwise no splash screen will be shown.
gu: સક્રિય હોય તો સ્ટાર્ટ અપ સમયે એક સ્પ્લેશ સ્ક્રીન દેખાશે. નહીં તો કોઈ પણ સ્પ્લેશ સ્ક્રીન નહીં દેખાય.

en: Display the notebook tabs at the top of the window.
gu: નોટબુક ટેબોને વિન્ડોના ટોચના ભાગ પર દર્શાવો.

en: This setting determines the edge at which the tabs for switching pages in notebooks are drawn. Possible values are "top", "left", "bottom" and "right". It defaults to "top".
gu: આ સેટીંગ એ બાજુને નક્કી કરે છે જેના પર નોટબુક્સમાં બદલાતાં પૃષ્ઠો માટે ટેબોને રેખિત કરવામાં આવે છે. સંભવિત મૂલ્ય છે "ટોપ", "લેફ્ટ", "બોટમ" અને "રાઇટ". આ "ટોપ" પર ડિફોલ્ટ સ્વરૂપે જાય છે.

en: Display the notebook tabs at the bottom of the window.
gu: નોટબુક ટેબોને વિન્ડોના નીચેના ભાગમાં દર્શાવો.

en: Display the notebook tabs at the left of the window.
gu: નોટબુક ટેબોને વિન્ડોની ડાબી બાજુએ દર્શાવો.

en: Display the notebook tabs at the right of the window.
gu: નોટબુક ટેબોને વિન્ડોની જમણી બાજુએ દર્શાવો.

en: Display the summary bar at the top of the page.
gu: સારાંશ બારને પૃષ્ઠના ટોચના ભાગમાં દર્શાવો.

en: This setting determines the edge at which the summary bar for various pages is drawn. Possible values are "top" and "bottom". It defaults to "bottom".
gu: આ સેટીંગ એ બાજુને નક્કી કરે છે જેના પર જુદાં જુદાં પૃષ્ઠો માટે સમરી બારને રેખિત કરવામાં આવે છે. સંભવિત મૂલ્યો છે "ટોપ" અને "બોટમ". આ "બોટમ" ડિફોલ્ટ સ્વરૂપે જાય છે.

en: Display the summary bar at the bottom of the page.
gu: સારાંશ બારને પૃષ્ઠના નીચેના ભાગમાં દર્શાવો.

en: Closing a tab moves to the most recently visited tab.
gu: એક ટેબને બંદ કરીએ ત્યારે સૌથી છેલ્લે જોયેલી ટેબમાં જવાય છે.

en: If active, closing a tab moves to the most recently visited tab. Otherwise closing a tab moves one tab to the left.
gu: સક્રિય હોય તો એક ટેબને બંધ કરવાથી આ સૌથી છેલ્લે જોયેલી ટેબમાં લઈ જાય છે. નહીં તો એક ટેબ બંધ કરવાથી આ એક ટેબ ડાબી બાજુ જતી રહે છે.

en: "Enter" key moves to bottom of register
gu: મુખ્ય કામગીરીઓને રજિસ્ટરના નીચલા ભાગમાં "એન્ટર કરો"

en: If active, pressing the enter key will move to the bottom of the register. Otherwise pressing the enter key will move to the next transaction line.
gu: સક્રિય હોય તો એન્ટર બટન દબાવવાથી આ રજિસ્ટરના નીચેના ભાગમાં લઈ જશે. નહીં તો એન્ટર બટન દબાવવાથી આ આગલી લેવડદેવડની લાઇનમાં લઈ જશે.

en: Automatically raise the list of accounts or actions during input
gu: ઇનપુટ દરમિયાન ખાતાઓ કે કામગીરીની યાદી ઓટોમેટિક આપો.

en: Move to Transfer field when memorised transaction auto filled
gu: જ્યારે જૂની લેવડદેવડ ઓટોમેટિક ભરવામાં આવશે ત્યારે ટ્રાન્સફર ફિલ્ડમાં જાવ

en: If active then after a memorised transaction is automatically filled in the cursor will move to the Transfer field. If not active then it skips to the value field.
gu: સક્રિય હોય તો એક જૂની લેવડદેવડને ઓટોમેટિક ભર્યા પછી કર્સર ટ્રાન્સફર ફિલ્ડમાં જતું રહેશે. સક્રિય ન હોય તો તે સીધું વેલ્યુ ફિલ્ડમાં જતું રહેશે.

en: Create a new window for each new register
gu: દરેક નવા રજિસ્ટર માટે એક નવી વિન્ડો બનાવો

en: If active, each new register will be opened in a new window. Otherwise each new register will be opened as a tab in the main window.
gu: સક્રિય હોય તો દરેક નવા રજિસ્ટરને એક નવી વિન્ડોમાં ખોલવામાં આવશે. નહીં તો દરેક રજિસ્ટર મુખ્ય વિન્ડોમાં એક ટેબ સ્વરૂપે ખુલશે.

en: Color all lines of a transaction the same
gu: એક લેવડદેવડની તમામ લાઇનને એક જ રંગમાં રંગો

en: If active all lines that make up a single transaction will use the same color for their background. Otherwise the background colors are alternated on each line.
gu: સક્રિય હોય તો એક લેવડદેવડ બનાવતી તમામ લાઇન પોતાની પૃષ્ઠભૂમિ માટે એક રંગનો જ ઉપયોગ કરશે. નહીં તો પૃષ્ઠભૂમિનો રંગોને દરેક વખતે વારંવાર બદલવામાં આવશે.

en: Show horizontal borders in a register
gu: એક રજિસ્ટરમાં હોરિઝોન્ટલ બોર્ડરોને દેખાડો

en: Show horizontal borders between rows in a register. If active the border between cells will be indicated with a heavy line. Otherwise the border between cells will not be marked.
gu: એક રજિસ્ટરમાં લાઇન વચ્ચે હોરિઝોન્ટલ બોર્ડર્સ દેખાડો. સક્રિય હોય તો સેલ વચ્ચે બોર્ડરને મોટી લાઇન વડે અલગ તારવો. નહીં તો સેવ વચ્ચે બોર્ડરોને સૂચિત કરવામાં નહીં આવે.

en: Show vertical borders in a register
gu: એક રજિસ્ટરમાં વર્ટિકલ બોર્ડર્સને દેખાડો.

en: Show vertical borders between columns in a register. If active the border between cells will be indicated with a heavy line. Otherwise the border between cells will not be marked.
gu: એક રજિસ્ટરમાં કોલમો વચ્ચે વર્ટિકલ બોર્ડર્સ દેખાડો. સક્રિય હોય તો વિવિધ સેલ વચ્ચે એક મોટી લાઇન સાથે અલગ પાડો. નહીં તો જુદાં જુદાં સેલ વચ્ચે બોર્ડર્સ અલગ નહીં પડે.

en: All transactions are expanded to show all splits.
gu: દરેક વિભાજનોને બતાવવા માટે તમામ લેવડદેવડને વિસ્તૃત્ત કરવામાં આવી છે.

en: Only display leaf account names.
gu: ફક્ત લીફ ખાતાના નામોને દેખાડો

en: Show only the names of the leaf accounts in the register and in the account selection popup. The default behaviour is to display the full name, including the path in the account tree. Activating this option implies that you use unique leaf names.
gu: રજિસ્ટર અને ખાતાની પસંદગીના પોપઅપમાં ફક્ત લીફ ખાતાના નામો દેખાડો. ડિફોલ્ટ વ્યવહાર એકાઉન્ટ ટ્રીમાં પાથ સહિત આખું નામ દર્શાવવાનું છે. આ વિકલ્પ સક્રિય કરવાનો અર્થ છે કે તમે વિશિષ્ટ લીફ નામોનો ઉપયોગ કરો છો.

en: Show this many transactions in a register. A value of zero means show all transactions.
gu: એક રજિસ્ટરમાં આટલી લેવડદેવડને દર્શાવો. શૂન્યના મૂલ્યનો અર્થ એ છે કે તમામ લેવડદેવડને દર્શાવો.

en: Create a new window for each new report
gu: દરેક નવા અહેવાલ માટે એક નવી વિન્ડો બનાવો

en: If active, each new report will be opened in its own window. Otherwise new reports will be opened as tabs in the main window.
gu: સક્રિય હોય તો દરેક નવા અહેવાલને તેની પોતાની વિન્ડોમાં ખોલવામાં આવશે. નહીં તો નવા અહેવાલોને મુખ્ય વિન્ડોમાં એક ટેબ સ્વરૂપે ખોલવામાં આવશે.

en: Use the system locale currency for all newly created reports.
gu: તમામ નવા અહેવાલ માટે સિસ્ટમ લોકલ કરન્સિનો ઉપયોગ કરો.

en: Use the specified currency for all newly created reports.
gu: તમાન નવા અહેવાલ માટે સંબંધિત મુદ્રાનો ઉપયોગ કરો.

en: Default currency for new reports
gu: નવા અહેવાલો માટે ડિફોલ્ટ ચલણ

en: Allow file incompatibility with older versions.
gu: જૂની આવૃત્તિ સાથે ફાઈલ અસંગતની મંજૂરી આપો.

en: If active, gnucash will be allowed to intentionally break file compatibility with older versions, so that a data file saved in this version cannot be read by an older version again. Otherwise gnucash will write data files only in formats that can be read by older versions as well.
gu: સક્રિય હોય તો GnuCashને જૂની આવૃત્તિ સાથે ફાઈલની સુસંગતાને જાણીજોઈને તોડવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે, જેથી આ આવૃત્તિમાં સેવ કરેલી એક ડેટા ફાઈલને એક જૂની આવૃત્તિ દ્વારા ફરી વાંચી ન શકાય. નહીં તો GnuCash ફક્ત એ સ્વરૂપમાં ડેટા ફાઈલને લખશે જેને જૂની આવૃત્તિ દ્વારા પણ વાંચી શકાશે.

en: Number of files in history
gu: ઇતિહાસમાં ફાઈલની સંખ્યા

en: This setting contains the number of files to keep in the Recently Opened Files menu. This value may be set to zero to disable the file history. This number has a maximum value of 10.
gu: આ સેટીંગ તાજેતરમાં ખોલવામાં આવેલી ફાઈલના મેનુમાં રાખવા માટે ફાઈલની સંખ્યા ધરાવે છે. આ મૂલ્ય ફાઈલના ઇતિહાસને સક્ષમ બનાવવા માટે ઝીરો પર સેટ કરવામાં આવી શકે છે. આ આંકડો મહત્તમ 10નું મૂલ્ય ધરાવે છે.

en: Most recently opened file
gu: સૌથી તાજેતરમાં ખોલેલી ફાઈલ

en: This field contains the full path of the most recently opened file.
gu: આ ફિલ્ડ તાજેતરમાં ખોલેલી ફાઈલના સંપૂર્ણ પાથને ધરાવે છે.

en: Next most recently opened file
gu: આગામી તાજેતરમાં ખોલેલી ફાઈલ

en: This field contains the full path of the next most recently opened file.
gu: આ ફિલ્ડ આગામી તાજેતરમાં ખોલેલી ફાઈલનો સંપૂર્ણ પાથ ધરાવે છે.

en: Print checks from multiple accounts
gu: અલગ અલગ ખાતાઓમાંથી ચેકોને પ્રિન્ટ કરો

en: This dialog is presented if you try to print checks from multiple accounts at the same time.
gu: તમે એક સમયે ઘણાં ખાતાંઓમાંથી ચેકોનો પ્રિન્ટ કરવાનો પ્રયાસ કરો છો ત્યારે આ ડાયલોગ રજૂ કરવામાં આવે છે.

en: This dialog is presented when you attempt to move out of a modified invoice entry. The changed data must be either saved or discarded.
gu: જ્યારે તમે ફેરફાર કરેલા ઇનવોઇસ એન્ટ્રીને બહાર કાઢવાનો પ્રયત્ન કરો ત્યારે આ વાતચીત એવા સમયે રજૂ કરવામાં આવે છે. ફેરફાર કરવામાં આવેલા ડેટાને યા તો સેવ કરો અથવા તેને દૂર કરો.

en: This dialog is presented when you attempt to duplicate a modified invoice entry. The changed data must be saved or the duplication canceled.
gu: તમે એક સંશોધિત ચલણની એન્ટ્રીની નકલ તૈયાર કરવાનો પ્રયાસ કરો છો ત્યારે આ ડાયલોગ રજૂ કરવામાં આવે છે. પરિવર્તિત ડેટાને જરૂર સેવ કરવો જોઈએ કે નકલની પ્રક્રિયાને રદ કરવી જોઈએ.

en: Delete a commodity
gu: એક કોમોડિટીને દૂર કરો

en: This dialog is presented before allowing you to delete a commodity.
gu: આ ડાયલોગ એક કોમોડિટીને દૂર કરવાની મંજૂરી આપતા અગાઉ રજૂ કરવામાં આવશે.

en: This dialog is presented before allowing you to delete a commodity that has price quotes attached. Deleting the commodity will delete the quotes as well.
gu: તમને મૂલ્ય ક્વોટ સંલગ્ન હોય તેવી એક કોમોડિટીને દૂર કરવાની મંજૂરી આપતાં અગાઉ આ ડાયલોગ રજૂ કરવામાં આવે છે. કોમોડિટી દૂર કરવાથી ક્વોટ્સ પણ દૂર કરી દેવામાં આવશે.

en: Delete multiple price quotes
gu: જુદાં જુદાં મૂલ્યના ક્વોટને દૂર કરો

en: This dialog is presented before allowing you to delete multiple price quotes at one time.
gu: આ ડાયલોગ તમને એક સમયે જુદાં જુદાં મૂલ્ય ક્વોટ્સ દૂર કરવાની મંજૂરી આપતા અગાઉ રજૂ કરવામાં આવે છે.

en: Read only register
gu: ફક્ત વાંચી શકાય તેવું રજિસ્ટર

en: This dialog is presented when a read-only register is opened.
gu: એક રીડ-ઓનલી રજિસ્ટર ખુલશે ત્યારે આ ડાયલોગ રજૂ કરવામાં આવે છે.

en: Change contents of reconciled split
gu: મેળવેલા વિભાજનની સામગ્રીને બદલો

en: This dialog is presented before allowing you to change the contents of a reconciled split. Allowing these changes can make it hard to perform future reconciliations.
gu: આ ડાયલોગ તમને મેળવ્યાં અગાઉ વિભાજનની સામગ્રીને બદલવાની મંજૂરી આપવા રજૂ કરવામાં આવે છે. આ ફેરફારોની મંજૂરી આપવાથી ભવિષ્યમાં મેળવવાની પ્રક્રિયાને ફરી કરવામાં મુશ્કેલી પડી શકે છે.

en: Mark transaction split as unreconciled
gu: લેવડદેવડના વિભાજનને અસંગત સ્વરૂપે ચિહ્નિત કરો

en: This dialog is presented before allowing you to mark a transaction split as unreconciled. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
gu: આ ડાયલોગ તમને એક લેવડદેવડને વિભાજનના અસંગત સ્વરૂપે ચિહ્નિત કરવાની મંજૂરી આપતાં અગાઉ રજૂ કરવામાં આવે છે. આમ કરવાથી રજિસ્ટરના મેળવેલા મૂલ્યને દૂર કરવામાં આવશે અને ભવિષ્યમાં મેળવવાની પ્રક્રિયાને કાર્યરત કરવામાં મુશ્કેલી પડી શકે છે.

en: Remove a split from a transaction
gu: એક લેવડદેવડને એક વિભાજનમાંથી દૂર કરો

en: This dialog is presented before allowing you to remove a split from a transaction.
gu: આ ડાયલોગ તમને લેવડદેવડમાંથી એક વિભાજનને દૂર કરવાની મંજૂરી આપતા અગાઉ રજૂ કરવામાં આવે છે.

en: Remove a reconciled split from a transaction
gu: એક લેવડદેવડને મેળવેલા વિભાજનમાંથી દૂર કરો

en: This dialog is presented before allowing you to remove a reconciled split from a transaction. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
gu: આ ડાયલોગ તમને એક લેવડદેવડમાંથી મેળવેલ વિભાજનને દૂર કરવાની મંજૂરી આપતાં અગાઉ રજૂ કરવામાં આવે છે. આમ કરવાથી રજિસ્ટરમાં મેળવેલા મૂલ્યને દૂર કરવામાં આવશે અને ભવિષ્યમાં મેળવવાની પ્રક્રિયાને કાર્યરત કરવામાં મુશ્કેલી પડી શકે છે.

en: Remove all the splits from a transaction
gu: એક લેવડદેવડને તમામ વિભાજનમાંથી દૂર કરો

en: This dialog is presented before allowing you to remove all splits from a transaction.
gu: આ ડાયલોગ તમને એક લેવડદેવડને તમામ વિભાજનોને દૂર કરવાની મંજૂરી આપતાં અગાઉ રજૂ કરવામાં આવશે.

en: This dialog is presented before allowing you to remove all splits (including some reconciled splits) from a transaction. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
gu: આ ડાયલોગ તમને એક લેવડદેવડમાંથી તમામ વિભાજનો (કુલ મેળવેલા વિભાજનો સહિત)ને દૂર કરવાની મંજૂરી આપતાં અગાઉ રજૂ કરવામાં આવે છે. આવું કરવાથી રજિસ્ટરમાં મેળવેલા મૂલ્યોને દૂર કરવામાં આવશે અને ભવિષ્યમાં મેળવેલી પ્રક્રિયાને કાર્યરત કરવામાં મુશ્કેલી પડશે.

en: Delete a transaction
gu: એક લેવડદેવડને દૂર કરો

en: This dialog is presented before allowing you to delete a transaction.
gu: આ ડાયલોગ તમને એક લેવડદેવડને દૂર કરવાની મંજૂરી આપતાં રજૂ કરવામાં આવે છે.

en: This dialog is presented before allowing you to delete a transaction that contains reconciled splits. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
gu: આ ડાયલોગ તમને એક એવી લેવડદેવડ દૂર કરવાની મંજૂરી આપતા અગાઉ રજૂ કરવામાં આવશે જેમાં મેળવેલા વિભાજન સામેલ છે. આમ કરવાથી રજિસ્ટરમાં મેળવેલા મૂલ્યોને દૂર કરવામાં આવશે અને ભવિષ્યમાં મેળવવાની પ્રક્રિયાને કાર્યરત કરવામાં મુશ્કેલી પડી શકે છે.

en: Duplicating a changed transaction
gu: એક પરિવર્તિત લેવડદેવડની નકલ થઈ રહી છે

en: This dialog is presented when you attempt to duplicate a modified transaction. The changed data must be saved or the duplication canceled.
gu: તમે એક સંશોધિત લેવડદેવડની નકલ તૈયાર કરવાનો પ્રયાસ કરો છો ત્યારે આ ડાયલોગ રજૂ કરવામાં આવે છે. પરિવર્તિત ડેટાને જરૂર સેવ કરવા જોઈએ કે નકલની પ્રક્રિયાને રદ કરવી જોઈએ.

en: Commit changes to a transaction
gu: એક લેવડદેવડમાં ફેરફારોનો સ્વીકાર કરો

en: This dialog is presented when you attempt to move out of a modified transaction. The changed data must be either saved or discarded.
gu: આ વાતચીત જ્યારે તમે સુધારેલી લેવડદેવડની બહાર નીકાળવાનો પ્રયત્ન કરો છો ત્યારે રજૂ કરવામાં આવે છે. ફેરફાર કરેલા ડેટાને ચોક્કસપણે સેવ કરવો જોઇએ અથવા તેને દૂર કરવો જોઇએ.

en: Show a grand total of all accounts converted to the default report currency
gu: ડિફોલ્ટ રિપોર્ટ કરન્સીમાં રૂપાંતરિત કરેલા તમામ ખાતાના કુલ સરવાળાને દર્શાવો

en: Show non currency commodities
gu: બિન-કરન્સી કોમોડિટીને દર્શાવો

en: If active, non currency commodities (stocks) will be shown. Otherwise they will be hidden.
gu: જો સક્રિય હોય તો ચલણ કોમોડિટીઝ (સ્ટોક્સ) દર્શાવવામાં આવશે. નહીંતર તેમને છુપાવવામાં આવશે.

en: Starting date (in seconds from Jan 1, 1970)
gu: આરંભની તારીખ (1 જાન્યુઆરી, 1970થી સેકન્ડમાં)

en: Starting time period identifier
gu: આરંભ થતા સમયગાળાના ઓળખાકાર

en: Ending date (in seconds from Jan 1, 1970)
gu: સમાપ્તિની તારીખ (1 જાન્યુઆરી, 1970થી સેકન્ડમાં)

en: Ending time period identifier
gu: સમાપ્તીના સમયગાળાનો ઓળખકાર

en: Book Closing Dates
gu: પુસ્તકની અંતિમ તારીખ

en: Close Book
gu: પુસ્તકને બંદ કરો

en: Comma (,)
gu: અલ્પવિરામ (,)

en: Semicolon (;)
gu: સેમીકોલોન (;)

en: Custom regular expression
gu: કસ્ટમ નિયમિત અભિવ્યક્તિ

en: Colon (:)
gu: કોલોન (:)

en: Accounts Selected:
gu: _પસંદ કરેલા ખાતા:

en: _Select Subaccounts
gu: _પેટાખાતાઓને પસંદ કરો

en: Select _All
gu: તમામની પસંદગી_કરો

en: Date Range
gu: તારીખની રેન્જ

en: _Select All
gu: _બધાની પસંદગી કરો

en: _Earliest
gu: _સૌપ્રથમ

en: Cho_ose Date
gu: તારીખ પસં_દ કરો

en: Toda_y
gu: આ_જે

en: _Latest
gu: _સૌથી નવું

note: Filter By Dialog, Date Tab, End section
en: End
gu: અંત

en: C_hoose Date
gu: તારીખ પસં_દ કરો

en: _Today
gu: _આજે

en: Fixed-Width
gu: નિશ્વિત પહોળાઇ

en: Space
gu: સ્પેસ

en: Tab
gu: ટેબ

en: Hyphen (-)
gu: હાઇફન (-)

en: Date Format
gu: તારીખનું ફોર્મેટ

en: Account ID
gu: ખાતા ID

en: Change GnuCash _Account…
gu: GnuCash_ખાતા બદલો…

en: New Account Hierarchy Setup
gu: નવું ખાતું અનુક્રમ સેટઅપ

en: Choose Currency
gu: ચલણની પસંદગી કરો

en: <b>Categories</b>
gu: <b>વિવિધ કેટેગરી</b>

en: C_lear All
gu: ત_મામ ક્લીઅર કરો

en: <b>Category Description</b>
gu: <b>કેટેગરીની વિસ્તૃત માહિતી </b>

en: Choose accounts to create
gu: બનાવવા માટે ખાતાની પસંદગી કરો

en: Setup selected accounts
gu: પસંદ થયેલા ખાતાઓનું સેટઅપ

en: Finish Account Setup
gu: એકાઉન્ટ સેટઅપને સમાપ્ત કરો

en: Months
gu: મહિનો

en: Years
gu: વર્ષ

en: Start Date
gu: શરૂઆતની તારીખ

en: Length
gu: લંબાઈ

en: Loan Account
gu: લોન ખાતું

en: Months Remaining
gu: બાકી બચેલા મહિના

en: Interest Rate Change Frequency
gu: વ્યાજ દરમાં વારંવાર

en: Escrow Account
gu: એસ્ક્રો ખાતું

en: Principal To
gu: ને મુદ્દત

en: Interest To
gu: વ્યાજ

en: Repayment Frequency
gu: ચુકવણીની સંખ્યા

en: Payment To (Escrow)
gu: (એસ્ક્રો)ની ચુકવણી

en: Specify Source Account
gu: સ્રોત ખાતું જણાવો

en: Use Escrow Account
gu: એસ્ક્રો ખાતાનો ઉપયોગ કરો

en: Part of Payment Transaction
gu: ચુકવણી સંબંધિત લેવડદેવડનો ભાગ

en: Payment Frequency
gu: ચુકવણીનો ગાળો

en: End Date
gu: અંતિમ તારીખ

en: Import QIF files
gu: QIF ફાઇલોને આયાત કરો

en: Select a QIF file to load
gu: લોડ કરવા માટે એક QIF ફાઈલ પસંદ કરો

en: Load QIF files
gu: QIF ફાઇલોને લોડ કરો

en: Click "Back" to cancel the loading of this file and choose another.
gu: આ ફાઈલની લોડિંગ રદ કરવા માટે "બેક" પર ક્લિક કરો અને બીજાની પસંદગી કરો.

en: Set a date format for this QIF file
gu: આ QIF ફાઈલ માટે તારીખનું ફોર્મેટ પસંદ કરો

en: Account name
gu: ખાતા નામ

en: Set the default QIF account name
gu: ડિફોલ્ટ QIF ખાતા નામ પસંદ કરો

en: _Unload selected file
gu: _પસંદ કરેલી ફાઈલને અનલોડ કરો

en: _Load another file
gu: _બીજી ફાઈલ લોડ કરો

en: QIF files you have loaded
gu: તમારા દ્વારા લોડ કરવામાં આવેલી QIF ફાઇલો

en: On the next page, the accounts in your QIF files and any stocks or mutual funds you own will be matched with GnuCash accounts. If a GnuCash account already exists with the same name, or a similar name and compatible type, that account will be used as a match; otherwise, GnuCash will create a new account with the same name and type as the QIF account. If you do not like the suggested GnuCash account, double-click to change it.
    
    Note that GnuCash will be creating many accounts that did not exist on your other personal finance program, including a separate account for each stock you own, separate accounts for the brokerage commissions, special "Equity" accounts (subaccounts of Retained Earnings, by default) which are the source of your opening balances, etc. All of these accounts will appear on the next page so you can change them if you want to, but it is safe to leave them alone.
gu: આગળના પેજ પર તમારી QIF ફાઇલોના ખાતા અને તમારી માલિકીના કોઇ પણ સ્ટોક અથવા મ્યુચ્યુઅલ ફંડનું મિલાન GnuCash ખાતાઓ સાથે કરવામાં આવશે. જો તેવું જ નામ અથવા તેવા નામો અને અનુકુળ પ્રકારના GnuCash ખાતા પહેલેથી હાજર હોય તો તે ખાતાનો ઉપયોગ એક મિલાન તરીકે કરવામાં આવશે. નહીંતર GnuCash QIF ખાતાની જેમ તે જ નામ અને પ્રકારનું એક નવું ખાતું બનશે. જો તમે બતાવવામાં આવેલા GnuCash ખાતાને પસંદ નથી કરતા તો તેને બદલવા માટે ડબલ ક્લિક કરો.
    
    ધ્યાન આપો કે GnuCash એવા ઘણા ખાતા બનાવશે જે તમારા અન્ય પર્સનલ ફાઇનાન્સ પ્રોગ્રામમાં હાજર નથી. જેમાં તમારી માલિકીના દરેક સ્ટેક માટે એક અલગ ખાતું, બ્રોકરેજ કમિશન માટે અલગ અલગ ખાતા, વિશેષ "ઇક્વિટી" ખાતા (કાયમ રાખવામાં આવતી આવકના ઉપ ખાતા, ડિફોલ્ટ રૂપમાં) જે તમારા પ્રારંભિક બેલેન્સોનો સ્રોત છે, વગેરે સામેલ હશે. આ તમામ ખાતા આગળના પેજ પર દેખાશે. જેથી તમે તે બદલવા માંગો તો બદલી શકો. પરંતુ તેને એકલા છોડી દેવા જ યોગ્ય છે.

en: Accounts and stock holdings
gu: ખાતા અને સ્ટોક હોલ્ડિંગ

en: _Select the matchings you want to change
gu: _એવા મેળ પસંદ કરો જેમાં ફેરફાર કરવા માંગો છો

en: Matchings selected
gu: પસંદ કરાયેલ મિલન

en: Match QIF accounts with GnuCash accounts
gu: GnuCash ખાતાઓ સાથે QIF ખાતાનું મિલાન કરો

en: GnuCash uses separate Income and Expense accounts rather than categories to classify your transactions. Each of the categories in your QIF file will be converted to a GnuCash account.
    
    On the next page, you will have an opportunity to look at the suggested matches between QIF categories and GnuCash accounts. You may change matches that you do not like by double-clicking on the line containing the category name.
    
    If you change your mind later, you can reorganize the account structure safely within GnuCash.
gu: GnuCash આપની લેવડદેવડના વર્ગીકરણ માટે શ્રેણીઓની જગ્યાએ અલગ અલગ આવક અને ખર્ચ ખાતાનો ઉપયોગ કરે છે. તમારી QIF ફાઈલમાંથી દરેક શ્રેણીને એક GnuCash ખાતામાં બદલી નાખવામાં આવશે.
    
    આગળના પેજ પર, તમારી પાસે QIF શ્રેણીઓ અને GnuCash ખાતાની વચ્ચે બતાવવામાં આવેલા મિલાનને જોવાની એક તક મળશે. જે મિલાનને તમે પસંદ નથી કરતા તેને શ્રેણી નામ વાળી પંક્તિ પર ડબલ ક્લિક કરીને બદલી શકાય છે.
    
    જો તમે ત્યાર બાદ પોતાનો ઇરાદો બદલી નાખશો તો તમે GnuCashની અંદર ખાતાની સંરચનાની સુરક્ષિત રીતે ઓળખ કરી શકો છો.

en: Income and Expense categories
gu: આવક અને ખર્ચની શ્રેણીઓ

en: Match QIF categories with GnuCash accounts
gu: GnuCash ખાતાઓ સાથે QIF શ્રેણીઓનું મિલાન કરો

en: Payees and memos
gu: પ્રાપ્તકર્તા અને મેમો

en: Match payees/memos to GnuCash accounts
gu: GnuCash ખાતાઓ સાથે પ્રાપ્તકર્તા/મેમોનું મિલાન કરો

en: The QIF importer cannot currently handle multi-currency QIF files. All the accounts you are importing must be denominated in the same currency.
gu: QIF આયાતકાર વર્તમાનમાં અનેક ચલણવાળી QIF ફાઇલોને સંચાલિત નહીં કરી શકે. તમે જે ખાતાની આયાત કરો છો તે તમામને આ ચલણ સ્થિતિમાં રૂપાંતરિત કરવા પડશે.

en: _Select the currency to use for all imported transactions:
gu: _તમામ આયાતી લેવડદેવડમાં ઉપયોગ માટે ચલણની પસંદગી કરોઃ

en: Tradable commodities
gu: ટ્રેડ કરવા યોગ્ય વસ્તુઓ

en: QIF Import
gu: QIF આયાત

en: Match existing transactions
gu: વર્તમાન લેવડદેવડનું મિલાન કરો

en: _Imported transactions needing review
gu: _આયાતી લેવડદેવડ જેની સમીક્ષાની જરૂર છે

en: Select possible duplicates
gu: સંભવિત પ્રતિલિપિઓને ચૂંટો

en: Update your GnuCash accounts
gu: પોતાના GnuCash ખાતાઓ અપડેટ કરો

en: Select the account for which you want to record a stock split or merger.
gu: તમે શેરનું વિભાજન કે વિલિનીકરણ રેકોર્ડ રેકોર્ડ કરવા માંગતા હોય તે ખાતું પસંદ કરો.

en: Enter the date and the number of shares you gained or lost from the stock split or merger. For stock mergers (negative splits) use a negative value for the share distribution. You can also enter a description of the transaction, or accept the default one.
gu: તમે શેરના વિભાજન કે વિલિનીકરણમાંથી ફાયદો મેળવ્યો હોય કે નુક્શાન કર્યું હોય તે તારીખ અને શેરની સંખ્યા એન્ટર કરો. શેરના વિલિનીકરણ (નકારાત્મક વિભાજનો) માટે શેરની વહેંચણીમાં એક નકારાત્મક મૂલ્યનો ઉપયોગ કરો. તમે લેવડદેવડની વિગત પણ એન્ટર કરી શકો છો, અથવા ડિફોલ્ટને સ્વીકાર કરી શકો છો.

en: _Date
gu: _તારીખ

en: Stock Split
gu: શેરનું વિભાજન

en: If you want to record a stock price for the split, enter it below. You may safely leave it blank.
gu: તમે વિભાજન માટે શેરનું એક મૂલ્ય રેકોર્ડ કરવા માંગો છો તો તેને નીચે એન્ટર કરો. તમે સુરક્ષિત રીતે તેને ખાલી પણ છોડી શકો છો.

en: New _Price
gu: નવો_ભાવ

en: Stock Split Details
gu: શેરના વિભાજનની વિગતો

en: _Amount
gu: _રકમ

en: _Memo
gu: _મેમો

note: Default memo text for the remains of a stock split
en: Cash in lieu
gu: ના બદલામાં રોકડ

en: <b>_Income Account</b>
gu: <b>_આવક ખાતું </b>

en: <b>A_sset Account</b>
gu: <b>સં_પત્તિ ખાતું </b>

note: Dialog title for the remains of a stock split
en: Cash In Lieu
gu: ના બદલામાં રોકડ

en: Cash
gu: રોકડ

en: Brokerage Fees
gu: બ્રોકરેજ ફી

en: _Edit list of encodings
gu: _સંકેતીકરણોની યાદીને એડિટ કરો

en: Convert the file
gu: ફાઈલને રૂપાંતરિત કરો

en: Finish GnuCash Datafile Import
gu: GnuCash ડેટાફાઈલ આયાત સમાપ્ત કરો

en: Edit the list of encodings
gu: સંકેતીકરણની યાદીને એડિટ કરો

en: <b>S_ystem input encodings</b>
gu: સિ_સ્ટમ ઇનપુટ સંકેતીકરણ

en: <b>_Custom encoding</b>
gu: _કસ્ટમ સંકેતીકરણ

en: <b>_Selected encodings</b>
gu: _પસંદગી સંકેતીકરણ

en: Preferences
gu: પ્રાથમિકતા

note: Preferences Dialog, General Tab
en: General
gu: સામાન્ય

en: _Open in new window
gu: _નવી વિન્ડો ખોલો

en: _Accumulate splits on post
gu: _પોસ્ટ પર સ્પ્લિટ્સ એકત્ર કરો

en: Whether multiple entries in an invoice which transfer to the same account should be accumulated into a single split by default. This setting can be changed in the Post dialog.
gu: શું એક ચલણમાં એક જ ખાતામાં ટ્રાન્સફર થનાર અનેક નોંધણીઓ છે, જે ડિફોલ્ટ સ્વરૂપે એક જ સ્પ્લિટમાં જમા થવી જોઈએ. આ સેટીંગને પોસ્ટ ડાયલોગમાં બદલી શકાય છે.

en: <b>Invoices</b>
gu: <b>ચલણ</b>

en: Whether to display the list of Bills Due at startup.
gu: શું સ્ટાર્ટઅપ પર નક્કી બિલોની યાદી મૂકવામાં આવે.

en: _Tax included
gu: _કરવેરા સહિત

en: Whether tax is included by default in entries on Bills. This setting is inherited by new customers and vendors.
gu: શું બિલો પર નોંધણીઓમાં ડિફોલ્ટ કરવેરો સામેલ છે. આ સેટીંગ નવા ગ્રાહકો અને વિક્રેતા દ્વારા સ્વભાવિક સામેલ છે.

en: <b>Bills</b>
gu: <b>બિલ</b>

en: _Notify when due
gu: _નિશ્વિત તારીખની સૂચના આપો

en: Ta_x included
gu: કરવેરા સહિત

en: Whether tax is included by default in entries on Invoices. This setting is inherited by new customers and vendors.
gu: શું ચલણો પર નોંધણીઓમાં ડિફોલ્ટ કરવેરો સામેલ છે. આ સેટીંગ નવા ગ્રાહકો અને વિક્રેતા દ્વારા સ્વભાવિક રીતે સામેલ હોય છે.

en: How many days in the future to warn about Bills coming due.
gu: બિલ બાકી હોવાની ચેતવણી કેટલા દિવસ અગાઉ આપવી જોઈએ

en: Default
gu: ડિફોલ્ટ

en: Delete Account
gu: ખાતાને દૂર કરો

en: <b>Sub-accounts</b>
gu: <b>પેટાખાતા</b>

en: M_ove to
gu: માં જા_વ

en: Delete all _transactions
gu: તમામ લેવડદેવડ_દૂર કરો

en: This account contains transactions. What would you like to do with these transactions?
gu: આ ખાતામાં લેવડદેવડ સામેલ છે. તમે આ લેવડદેવડની સાથે શું કરવાનું પસંદ કરશો?

en: This account contains read-only transactions which may not be deleted.
gu: આ ખાતામાં ફક્ત વાંચી શકાય તેવી લેવડદેવડ સામેલ છે જેને દૂર ન કરી શકાય.

en: <b>Sub-account Transactions</b>
gu: <b>પેટાખાતાની લેવડદેવડ </b>

en: One or more sub-accounts contain read-only transactions which may not be deleted.
gu: એક કે વધારે પેટાખાતામાં ફક્ત વાંચી શકાય તેવી લેવડદેવડ સામેલ છે જેને દૂર ન કરી શકાય.

en: _Default
gu: _ડિફોલ્ટ:

en: Account Type
gu: ખાતાનો પ્રકાર

en: Show _hidden accounts
gu: છુપાયેલા_ખાતાને દેખાડો

en: Show _zero total accounts
gu: શૂન્ય_કુલ ખાતાઓને દેખાડો

en: _Help
gu: _મદદ

en: Identification
gu: ઓળખ

en: Account _name
gu: ખાતાનું_નામ

en: _Account code
gu: _એકાઉન્ટ કોડ

en: _Description
gu: _વિગત

en: Account _Color
gu: ખાતાનો_રંગ

en: Smallest fraction of this commodity that can be referenced.
gu: આ કોમોડિટીનો સૌથી નાનો ભાગ, જેને સંદર્ભિત કરી શકાય છે.

en: _Parent Account
gu: _મૂળ ખાતું

en: Placeholde_r
gu: પ્લેસહોલ્ડ_ર

en: H_idden
gu: છુ_પાયેલું

en: Ta_x related
gu: કર_વેરા સાથે સંબંધિત

note: Translators: use the same words here as in 'Ta_x Report Options'.
en: Use Edit->Tax Report Options to set the tax-related flag and assign a tax code to this account.
gu: એડિટનો ઉપયોગ કરો->કરવેરા સંબંધિત નિશાની સેટ કરવા અને આ ખાતામાં એક કરવેરા કોડની ફાળવણી કરવા વિકલ્પોનો ઉપયોગ કરો.

en: <b>Balance Information</b>
gu: <b>સિલકની માહિતી</b>

en: <b>Initial Balance Transfer</b>
gu: <b>શરૂઆતની સિલકનું ટ્રાન્સફર</b>

en: _Balance
gu: _બેલેન્સ

en: _Use equity 'Opening Balances' account
gu: _ઇક્વિટી ‘શરૂઆતની સિલક’ ખાતાનો ઉપયોગ કરો

en: _Select transfer account
gu: _ટ્રાન્સફર ખાતાને પસંદ કરો

en: Renumber sub-accounts
gu: પેટાખાતાઓને નવો નંબર આપો.

en: _Renumber
gu: _નવો નંબર આપો

en: Examples
gu: ઉદાહરણ

en: _Show documentation
gu: _દસ્તાવેજ દર્શાવો

en: _Reconciled
gu: _મેળ કરેલ

en: _Cleared
gu: _મંજૂર

en: When the status is not specified in a QIF file, the transactions are marked as cleared.
gu: જ્યારે એક QIF ફાઈલમાં સ્ટેટસ નિર્દેશિત ન હોય ત્યારે લેવડદેવડને મંજૂર રૂપમાં ચિન્હિત કરવામાં આવે છે.

en: _Not cleared
gu: _મંજૂર નહીં

en: When the status is not specified in a QIF file, the transactions are marked as not cleared.
gu: જ્યારે એક QIF ફાઈલમાં સ્ટેટસ નિર્દેશિત ન હોય ત્યારે લેવડદેવડને નામંજૂર રૂપમાં ચિન્હિત કરવામાં આવે છે.

en: Select Account
gu: ખાતું પસંદ કરો

en: _Select or add a GnuCash account:
gu: _એક GnuCash ખાતું પસંદ કરો અથવા જોડો.

en: Import transactions from text file
gu: ટેક્સ્ટ ફાઈલ પરથી લેવડદેવડ આયાત કરો

en: 1. Choose the file to import
gu: 1. આયાત કરવા માટે ફાઈલ પસંદ કરો

en: Import bill CSV data
gu: બિલ CSV ડેટા આયાત કરો

en: Import invoice CSV data
gu: ચલણ CSV ડેટા આયાત કરો

en: 2. Select import type
gu: 2. આયાતનો પ્રકાર પસંદ કરો

en: Semicolon separated
gu: સેમીકોલોન અલગ કરવામાં આવ્યું

en: Comma separated
gu: કોમા અલગ કરવામાં આવ્યું

en: Semicolon separated with quotes
gu: અવતરણ સાથે સેમી કોલોન અલગ કરવામાં આવ્યું

en: Comma separated with quotes
gu: અવતરણ સાથે કોમા અલગ કરવામાં આવ્યું

en: 3. Select import options
gu: 3. આયાતનો વિકલ્પ પસંદ કરો

en: 4. Preview
gu: 4. પૂર્વાવલોકન

en: Discount Days
gu: વળતરના દિવસો

en: The percentage discount applied for early payment.
gu: અગાઉથી ચુકવણી કરવા લાગુ વળતરનું પ્રમાણ ટકાવારીમાં

en: The number of days after the post date during which a discount will be applied for early payment.
gu: મોકલવાની તારીખ પછી અગાઉથી ચુકવણી કરવા માટે લાગુ વળતર માટેની દિવસોની સંખ્યા

en: The number of days to pay the bill after the post date.
gu: મોકલ્યાની તારીખ પછી બિલ ચુકવણી કરવા માટેના દિવસોની સંખ્યા

en: The discount percentage applied if paid early.
gu: અગાઉ ચુકવણી કરી હોય તો લાગુ વળતરની ટકાવારી.

en: The last day of the month for the early payment discount.
gu: અગાઉ ચુકવણી કરી વળતર મેળવવા માટે મહિનોનો છેલ્લો દિવસ.

en: The day of the month bills are due
gu: મહિનામાં બિલની ચુકવણી કરવાનો દિવસ.

en: Table
gu: ટેબલ

en: Terms
gu: સમયગાળો

en: Delete the current Billing Term
gu: બિલિંગના હાલના સમયગાળાને દૂર કરો

en: _New
gu: _નવું

en: Create a new Billing Term
gu: બિલિંગ એક નવો ગાળો બનાવવો

en: <b>Term Definition</b>
gu: સમયગાળો નિશ્વિત કરવો

en: De_scription
gu: વિ_ગત

en: _Type
gu: _પ્રકાર

en: The description of the Billing Term, printed on invoices
gu: ચલણો પર છપાયેલ બિલિંગના ગાળાની વિગત.

en: _Edit
gu: _સુધારો

en: Edit the current Billing Term
gu: બિલિંગનો હાલના ગાળાને એડિટ કરો (સુધારવો)

en: Close this window
gu: આ વિન્ડો બંધ કરો

en: Cancel your changes
gu: તમારા ફેરફાર કેન્સલ (રદ) કરો

en: Commit this Billing Term
gu: બિલિંગના આ ગાળાને સ્વીકારો

en: The internal name of the Billing Term.
gu: બિલિંગ ગાળાનું આંતરીક નામ.

en: <b>New Billing Term</b>
gu: બિલિંગનો નવો સમયગાળો

en: _Name
gu: _નામ

en: Choose Owner Dialog
gu: માલિકીના વિકલ્પની પસંદગી કરો

en: Securities
gu: સીક્યોરિટી

en: Show National Currencies
gu: રાષ્ટ્રીય ચલણો દેખાડો

en: Add a new commodity.
gu: એક નવી કોમોડિટી ઉમેરો.

en: Remove the current commodity.
gu: હાલની કોમોડિટીને દૂર કરો

en: Enter the full name of the commodity. Example: Cisco Systems Inc., or Apple Computer, Inc.
gu: કોમોડિટીનું પૂર્ણ નામ દાખલ કરો. ઉદાહરણ તરીકેઃ સિસ્કો સિસ્ટમ ઇંક અથવા એપલ કોમ્પ્યુટર ઇંક.

en: Enter a unique code used to identify the commodity. Or, you may safely leave this field blank.
gu: કોમોડિટીની ઓળખ માટે ઉપયોગમાં લેવામા આવેલા એક વિશિષ્ટ કોડને દાખલ કરો. અથવા તમે સુરક્ષિત રીતે ફિલ્ડને ખાલી છોડી શકો છો.

en: Enter the smallest fraction of the commodity which can be traded. For stocks which can only be traded in whole numbers, enter 1.
gu: કોમોડિટીના સૌથી નાના અંશને દાખલ કરો, જેથી ટ્રેડ કરી શકાય. તે સ્ટોક્સ માટે જેને માત્ર પૂર્ણ સંખ્યાઓમાં ટ્રેડ કરી શકાય. તેના માટે 1 દાખલ કરો.

en: <b>Quote Source Information</b>
gu: <b>ક્વોટ સ્ત્રોત સૂચના</b>

en: Time_zone
gu: ટાઇમ_ઝોન

en: _Multiple
gu: _ઘણા

en: _Get Online Quotes
gu: _ઓનલાઈન ક્વોટ પ્રાપ્ત કરો

en: Warning: Finance::Quote not installed properly.
gu: ચેતવણીઃનાણાકીયઃ:ક્વોટ યોગ્ય રીતે ઇન્સ્ટોલ કરો કરવામાં આવ્યા નથી.

en: Select user information here…
gu: વપરાશકર્તાની સૂચના અહીં પસંદ કરો…

en: Email
gu: ઇમેઇલ

en: Billing Address
gu: બિલિંગ સરનામું

en: Discount
gu: વળતર

en: Credit Limit
gu: ધિરાણ મર્યાદા

en: Tax Included
gu: કરવેરા સહિત

en: Tax Table
gu: કરવેરાનું ટેબલ

en: Override the global Tax Table?
gu: ગ્લોબલ કરવેરા ટેબલને ઓવરરાઇડ કરીને લખવા છે?

en: Billing Information
gu: બિલિંગ સૂચના

en: Shipping Information
gu: રવાનાની સૂચના

en: Shipping Address
gu: રવાના સ્થળનું સરનામું

en: Question
gu: પ્રશ્ન

en: (none)
gu: (કોઇ નહીં)

en: Payment Address
gu: ચુકવણીનું સરનામું

en: Interface
gu: ઇન્ટરફેસ

en: Access Control List
gu: પહોંચ નિયંત્રણ યાદી

en: Access Control
gu: પહોંચ નિયંત્રણ

en: <b>File</b>
gu: <b>ફાઈલ </b>

en: Host
gu: હોસ્ટ

en: Database
gu: ડેટાબેઝ

en: Password
gu: પાસવર્ડ

en: <b>Database Connection</b>
gu: <b>ડેટાબેઝ સંપર્ક </b>

en: Quarterly
gu: ત્રિમાસિક

en: Monthly
gu: માસિક

en: Semi-monthly
gu: પખવાડિક

en: Weekly
gu: અઠવાડિક

en: Loan Repayment Calculator
gu: ઋણ પુનઃચુકવણી ગણક

en: <b>Calculations</b>
gu: <b>ગણતરીઓ </b>

en: Payment periods
gu: ચુકવણીનો સમયગાળો:

en: Interest rate
gu: વ્યાજ દર

en: Present value
gu: હાલનું મૂલ્ય

en: Periodic payment
gu: નિયમિત ગાળે થતી ચુકવણી

en: Future value
gu: ભવિષ્યનું મૂલ્ય

en: Calculate
gu: ગણતરી

en: Recalculate the (single) blank entry in the above fields.
gu: ઉપરોક્ત ફિલ્ડોમાં (એકલ) ખાલી એન્ટ્રીની ફરી ગણતરી કરો.

en: <b>Payment Options</b>
gu: <b>ચુકવણીના વિકલ્પ </b>

en: Payment Total
gu: કુલ ચુકવણી

en: Discrete
gu: અલગ-અલગ

en: Continuous
gu: સતત

en: Beginning
gu: શરૂઆત

en: When paid
gu: ક્યારે ચુકવણી કરી

en: Online
gu: ઓનલાઈન

en: Please select or create an appropriate GnuCash account for:
gu: આપેલ માટે એક યોગ્ય GnuCash ખાતું પસંદ કરો અથવા બનાવો:

en: Online account ID here…
gu: ઓનલાઈન ખાતા ID અહીં…

en: Choose a format
gu: એક ફોર્મેટ પસંદ કરો

en: Select matching existing transaction
gu: વર્તમાન લેવડદેવડના મેચિંગની પસંદગી કરો..

en: This transaction probably requires your intervention or it will be imported unbalanced.
gu: આ લેવડદેવડમાં સંભવતઃ આપના હસ્તક્ષેપની આવશ્યકતા છે અથવા તેને અસંતુલિત આયાત કરવામાં આવશે.

en: This transaction will be imported balanced (you may still want to double check the match or destination account).
gu: આ લેવડદેવડને સંતુલિત રૂપમાં આયાત કરવામાં આવશે (છતાં પણ તમે મેચ કે લક્ષ્ય ખાતાની ફરી ચકાસણી કરી શકો છો)

en: This transaction requires your intervention or it will NOT be imported.
gu: આ લેવડદેવડમાં આપના હસ્તક્ષેપની આવશ્યકતા છે અથવા તેને આયાત કરવામાં નહીં આવે.

en: Transaction List Help
gu: લેવડદેવડ યાદી સહાયતા

en: Colors
gu: રંગ

en: <b>Actions</b>
gu: <b>પ્રક્રિયા </b>

en: Select "A" to add the transaction as new.
gu: લેવડદેવડને નવા રૂપમાં જોડવા માટે "A" ચૂંટો.

en: Select neither to skip the transaction (it won't be imported at all).
gu: બંનેમાં કોઇ પણ પ્રકારની લેવડદેવડ ન છોડવા પસંદગી કરો. (તેને બિલકુલ આયાત કરવામાં નહીં આવે.)

en: Red
gu: લાલ

en: Yellow
gu: પીળો

en: Green
gu: લીલો

en: _Notes
gu: _નોટ્સ

en: Generic import transaction matcher
gu: સામાન્ય આયાત મેચર લેવડદેવડ

en: Posted Account
gu: મોકલવામાં આવેલું ખાતું

en: Invoice Information
gu: ચલણની સૂચના

en: (owner)
gu: (માલિક)

en: Default Chargeback Project
gu: ડિફોલ્ટ ચાર્જબુક પ્રોજેક્ટ

en: Additional to Card
gu: કાર્ડમાં વધારાનું

en: Extra Payments
gu: વધારાની ચુકવણી

en: Unposting this Invoice will delete the posted transaction.
    Are you sure you want to unpost it?
gu: આ ચલણને ન મોકલવાથી મોકલવામાં આવેલ લેણદેણને દૂર કરવામાં આવશે.
    શું તમે ખરેખર તેને મોકલવા માંગતા નથી?

en: Yes, reset the Tax Tables
gu: હા, કરવેરા ટેબલને રીસેટ કરો

en: No, keep them as they are
gu: ના, તેમને એ જ સ્વરૂપમાં રાખો

en: Reset Tax Tables to present Values?
gu: કરવેરાના ટેબલોને હાલના મૂલ્યોમાં ફરી વ્યવસ્થિત કરવા છે?

en: Job Dialog
gu: કાર્ય ડાયલોગ

en: Job Information
gu: કામની સૂચના

en: Owner Information
gu: માલિકની સૂચના

en: Job Active
gu: કામની સક્રિયતા

en: Lot Viewer
gu: લોટ વ્યૂઅર

en: _New Lot
gu: _નવો લોટ

en: Scrub _Account
gu: ખાતું_ક્લીઅર કરો

en: _Scrub
gu: _ક્લીઅર કરો

en: Scrub the highlighted lot
gu: રેખાંકિત લોટને ક્લીઅર કરો

en: Delete the highlighted lot
gu: રેખાંકિત લોટ દૂર કરો

en: Enter a name for the highlighted lot.
gu: રેખાંકિત લોટ માટે એક નામ એન્ટર કરો

en: Enter any notes you want to make about this lot.
gu: આ લોટ વિશે જે ટીપ્પણી આપવા માગો તેને એન્ટર કરો

en: <b>_Title</b>
gu: <b>_શીર્ષક</b>

en: <b>_Lots in This Account</b>
gu: <b>_આ ખાતાના લોટ </b>

en: <span weight="bold" size="larger">Display Welcome Dialog Again?</span>
gu: <span weight="bold" size="larger">સ્વાગત ડાયલોગ ફરી દેખાડીએ?</span>

en: If you press the <i>Yes</i> button, the <i>Welcome to GnuCash</i> dialog will be displayed again next time you start GnuCash. If you press the <i>No</i> button, it will not be displayed again.
gu: તમે હા બટન દબાવશો તો આગલી વખતે GnuCash સ્ટાર્ટ કરશો ત્યારે GnuCashમાં તમારું સ્વાગત છે ડાયલોગ ફરી દેખાશે. તમે ના બટન દબાવશો તો તે ફરી દેખાશે નહીં.

en: <span size="larger" weight="bold">Welcome to GnuCash!</span>
gu: <span size="larger" weight="bold"> GnuCashGnuCashમાં તમારું સ્વાગત છે!!</span>

en: There are some predefined actions available that most new users prefer to get started with GnuCash. Select one of these actions from below and click the <i>OK</i> button or press the <i>Cancel</i> button if you don't want to perform any of them.
gu: કેટલીક એવી અગાઉથી નક્કી કામગીરી ઉપલબ્ધ છે જેને મોટા ભાગના વપરાશકર્તા GnuCashની સાથે સાથે શરૂ કરવાનું પસંદ કરે છે. નીચે આ કામગીરીઓમાંથી એકની પસંદગી કરો અને ઓકે બટન પર ક્લિક કરો અથવા તેમાંથી તમે કોઈ પણ કામગીરી કરવા માંગતા નથી તો કેન્સલ બટન દબાવો.

en: C_reate a new set of accounts
gu: ખાતાનો નવો સેટ બનાવો

en: _Import my QIF files
gu: _મારી QIF ફાઇલોને ઇમ્પોર્ટ કરો

en: _Open the new user tutorial
gu: _નવા યુઝર ટ્યુટોરિયલને ખોલો

en: Object references
gu: વિષયના સંદર્ભમાં

en: Explanation
gu: વ્યાખ્યા

en: Order Entry
gu: ઓર્ડરની નોંધણી

en: Order Information
gu: ઓર્ડરની સૂચના

en: Reference
gu: સંદર્ભ

en: Order Entries
gu: ઓર્ડરની નોંધણીઓ

en: The company associated with this payment.
gu: આ ચુકવણી સાથે જોડાયેલી કંપની.

en: Post To
gu: ને મોકલો

en: The amount to pay for this invoice.
    
    If you have selected an invoice, GnuCash will propose the amount still due for it. You can change this amount to create a partial payment or an over-payment.
    
    In case of an over-payment or if no invoice was selected, GnuCash will automatically assign the remaining amount to the first unpaid invoice for this company.
gu: આ ચલણ માટે ચુકવણીની રકમ.
    
    તમે એક ચલણ પસંદ કર્યું છે, GnuCash હજુ પણ આ રકમને તમારા માટે બાકી હોવાનું સૂચવશે. તમે આ રકમને આંશિક ચુકવણી કે એક વધુ પડતી ચુકવણી બનાવવા માટે બદલી શકો છો અથવા કોઈ ચલણ પસંદ કર્યું નથી તો GnuCash બાકીની રકમને આપમેળે આ કંપની માટે ચુકવણી ન કરવામાં આવેલા પ્રથમ ચલણને ફાળવી દેશે.

en: Print Check
gu: ચેકને પ્રિન્ટ કરો

en: Transfer Account
gu: સ્થળાંતરિત ખાતું

en: <b>Separator Character</b>
gu: <b>અલગ કરતો અક્ષર</b>

en: GnuCash Preferences
gu: GnuCashની અગ્રીમતા

en: <b>Summarybar Content</b>
gu: <b>સારાંશ બારની સામગ્રી</b>

en: Include _grand total
gu: કુલ સરવાળા_સહિત

en: Show a grand total of all accounts converted to the default report currency.
gu: ડિફોલ્ટ રિપોર્ટ ચલણમાં બદલવામાં આવતા તમામ ખાતાનો એક કુલ સરવાળો બતાવો.

en: Include _non-currency totals
gu: કુલ બિન-ચલણ_સહિત

en: Use the specified relative starting date for profit/loss calculations.
gu: લાભ/નુક્શાનની ગણતરી માટે સંબંધિત ખાસ શરૂ થતી તારીખનો ઉપયોગ કરો.

en: Use the specified absolute starting date for profit/loss calculations.
gu: લાભ/નુક્શાનની ગણતરી માટે સંબધિત પૂર્ણ શરૂ થતી તારીખનો ઉપયોગ કરો.

en: Re_lative
gu: સં_બંધી

en: Accounting Period
gu: એકાઉન્ટિંગ સમયગાળો

en: Use _formal accounting labels
gu: ઔપચારિક ફોર્મેટ લેબલોનો_ઉપયોગ કરો

en: <b>Labels</b>
gu: <b>લેબલ</b>

en: _None
gu: _કોઇ નહીં

en: C_redit accounts
gu: ક્રે_ડિટ ખાતા

en: _Income & expense
gu: _આવક અને ખર્ચ

en: <b>Reverse Balanced Accounts</b>
gu: <b>સંતુલિત ખાતાને ઉલટાવો </b>

en: <b>Default Currency</b>
gu: <b>ડિફોલ્ટ કરન્સિ </b>

en: US Dollars (USD)
gu: US ડોલર (USD)

en: Sample
gu: મહિના

en: Ch_oose
gu: પસંદ_કરો

en: Loc_ale
gu: લોક_એલ

en: <b>Time Format</b>
gu: <b>સમય ફોર્મેટ</b>

en: U_se 24-hour clock
gu: 24-કલાકની ઘડિયાળનો ઉપ_યોગ કરો

en: Use a 24 hour (instead of a 12 hour) time format.
gu: 24-કલાક (12 કલાકનાં સ્થાને)ના સમયના ફોર્મેટનો ઉપયોગ કરો.

en: <b>Date Completion</b>
gu: <b>પૂર્ણ થયા તારીખ</b>

en: Dates will be completed so that they are within the current calendar year.
gu: તારીખોને આ રીતે પૂરી કરવામાં આવશે, જેથી તે વર્તમાન કેલેન્ડર વર્ષની અંદર રહે.

en: Enter number of months.
gu: મહિનાની સંખ્યા દાખલ કરો.

en: Use the date format specified by the system locale.
gu: સિસ્ટમ લોકલ દ્વારા આપેલા ખાસ તારીખના ફોર્મેટનો ઉપયોગ કરો.

en: <b>Numbers</b>
gu: <b>સંખ્યાઓ </b>

en: Display ne_gative amounts in red
gu: નકા_રાત્મક રકમને લાલ રંગમાં દર્શાવો

en: _Automatic decimal point
gu: _સ્વયંસંચાલિત દશાંશ બિંદુ

en: Automatically insert a decimal point into values that are entered without one.
gu: જેને દશાંશ વિના દાખલ કરવામાં આવ્યા છે તે મૂલ્યોમાં આપમેળે એક દશાંશ બિંદુ ઉમેરો.

en: How many automatic decimal places will be filled in.
gu: કેટલા દશાંશ સ્થાનોને આપમેળે ભરવામાં આવશે.

en: Perform account list _setup on new file
gu: નવી ફાઈલ પર ખાતાની યાદી _નવી ફાઈલ પર સેટઅપ

en: Display "_tip of the day" dialog
gu: "_દિવસની ટિપ " વાતચીત દર્શાવો

en: How many days to keep old log/backup files.
gu: જૂના લોગ/બેકઅપ ફાઇલોને કેટલા દિવસ સુધી રાખવામાં આવે.

en: days
gu: દિવસો

en: Com_press files
gu: ફાઇલોને સંકુ_ચિંત કરો

en: Compress the data file with gzip when saving it to disk.
gu: ડેટા ફાઈલને ડિસ્કમાં સેવ કરતી વખતે gzipથી સંકુચિત કરો.

en: <b>Files</b>
gu: <b>ફાઈલ</b>

en: <b>Search Dialog</b>
gu: <b>વાતચીત શોધો </b>

en: Default to 'new search' if fewer than this number of items is returned.
gu: જો આ આઇટમોની સંખ્યાથી ઓછી પાછી આવે તો 'નવી શોધ'માં ડિફોલ્ટથી આગળ વધો.

en: Show splash scree_n
gu: સ્પ્લેશ સ્ક્રી_ન દર્શાવો

en: Show splash screen at startup.
gu: સ્ટાર્ટઅપ સમયે સ્પલેશ સ્ક્રીન દર્શાવો.

en: minutes
gu: મિનિટ

en: Show auto-save confirmation _question
gu: ઓટો-સેવ ખાતરી_પ્રશ્નને દર્શાવો

en: If active, GnuCash shows a confirmation question each time the auto-save feature is started. Otherwise no extra explanation is shown.
gu: જો સક્રિય હોય તો, દરેક વખતે જ્યારે ઓટો-સેવ સુવિધાને શરૂ કરવામાં આવે છે ત્યારે GnuCash એક ખાતરી માટેનો પ્રશ્ન બતાવે છે. નહીંતર કોઇ આંતરીક વ્યાખ્યા બતાવવામાં આવતી નથી.

en: Forever
gu: હમેશા માટે

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Enable skip transaction action
gu: લેવડદેવડ ગતિવિધિઓને છોડી દેવાની પ્રક્રિયા સક્રિય કરો.

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Enable update match action
gu: અપડેટ મિલાન ગતિવિધિઓને મેચ કરો

en: A transaction whose best match's score is in the green zone (above or equal to the Auto-CLEAR threshold) will be CLEARed by default.
gu: એક એવી લેવડદેવડ જેમાં સૌથી શ્રેષ્ઠ મેળવણીનો સ્કોર ગ્રીન ઝોનમાં છે. (Auto-CLEAR સીમાથી વધુ અથવા સમકક્ષ) તેને ડિફોલ્ટ સ્વરૂપમાં CLEARed કરવામાં આવશે..

en: A transaction whose best match's score is in the red zone (above the display threshold but below or equal to the Auto-ADD threshold) will be ADDed by default.
gu: એક એવી લેવડદેવડ જેમાં સર્વશ્રેષ્ઠ મેળવણીનો સ્કોર રેડ ઝોનમાં છે. (પ્રદર્શન સીમાથી વધુ પરંતુ Auto-ADD સીમાથી વધુ અથવા સમકક્ષ) તેને ડિફોલ્ટ સ્વરૂપમાં ADDed કરવામાં આવશે.

en: The minimum score a potential match must have to be displayed in the match list.
gu: એક સંભવિત મેચના લઘુત્તમ સ્કોરને મેચની યાદીમાં અવશ્ય દર્શાવવી જોઇએ.

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Commercial ATM _fees threshold
gu: વ્યાવસાયિક ATM_શુલ્ક સીમા

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Auto-c_lear threshold
gu: ઓટોક્લિ_યર સીમા

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Auto-_add threshold
gu: ઓટો-_એડ સીમા

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Match _display threshold
gu: પ્રદર્શન સીમાનું _મેળ કરો

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Use _bayesian matching
gu: બાયેશિયન મેચિંગનો _ઉપયોગ કરો.

en: Use bayesian algorithms to match new transactions with existing accounts.
gu: વર્તમાન ખાતા સાથે નવી લેવડદેવડ સરખાવવા માટે બાયેશિયન એલ્ગોરિધમ્સનો ઉપયોગ કરો.

en: <b>Checks</b>
gu: <b>તપાસ </b>

en: Print _date format
gu: તારીખ ફોર્મેટ_પ્રિન્ટ કરો

en: Below the actual date, print the format of that date in 8 point type.
gu: વાસ્તવિક તારીખની નીચે, 8 પોઇન્ટ ટાઇપમાં તે તારીખના ફોર્મેટને પ્રિન્ટ કરો.

en: Print _blocking chars
gu: બ્લોકિંગ અક્ષરોને પ્રિન્ટ કરો

en: Print '***' before and after each text field on the check.
gu: ચેક પર દરેક ફિલ્ડને ભરતા પહેલા અને પછી '***' પ્રિન્ટ કરો.

en: Default _font
gu: ડિફોલ્ટ_ફોન્ટ

en: Printing
gu: પ્રિટિંગ

en: '_Enter' moves to blank transaction
gu: પ્રક્રિયાને ખાલી લેવડદેવડમાં '_દાખલ' કરો

en: _Auto-raise lists
gu: _ઓટો-રેઇઝ યાદી

en: Automatically raise the list of accounts or actions during input.
gu: ઇનપુટ દરમિયાન ખાતા અથવા પ્રક્રિયાની યાદીને આપમેળે ઉઠાવો.

en: Tab order in_cludes Transfer on Memorised Transactions
gu: ટેબ ઓર્ડરમાં મેમરી લેવડદેવડ પર સ્થળાંતર સામે_લ છે.

en: Move to Transfer field when memorised transaction auto filled.
gu: યાદ કરેલી લેવડ-દેવડને આપમેળે ભરવામાં આવે ત્યારે સ્થળાંતરણ ફિલ્ડમાં જાઓ.

en: <b>Reconciling</b>
gu: <b>મેળવણી કરવી</b>

en: Check cleared _transactions
gu: ચેક મંજૂર કરવામાં આવ્યા છે_લેવડદેવડ

en: Pre-check cleared transactions when creating a reconcile dialog.
gu: મેળવણીના સંવાદ બનાવતી વખતે પહેલા લેવડદેવડને તપાસો.

en: Automatic credit card _payment
gu: આપમેળે_ક્રેડિટ કાર્ડની ચુકવણી

en: After reconciling a credit card statement, prompt the user to enter a credit card payment.
gu: એક ક્રેડિટ કાર્ડ સ્ટેટમેન્ટની મેળવણી કર્યા પછી વપરાશકારે એક ક્રેડિટ કાર્ડની ચુકવણી દાખલ કરવા માટે પ્રેરિત કરો.

en: Always reconcile to t_oday
gu: હંમેશા આ_જથી મેળવણી કરો

en: Always open the reconcile dialog using today's date for the statement date, regardless of previous reconciliations.
gu: પાછલી મેળવણીની ચિંતા કર્યા વિના સ્ટેટમેન્ટની તારીખ માટે હંમેશાં આજની તારીખનો ઉપયોગ કરી મેળવણીની વાતચીતને ખોલો.

en: <b>Graphics</b>
gu: <b>ગ્રાફિક્સ</b>

en: Double _mode colors alternate with transactions
gu: ડબલ_મોડ રંગોનો ઉપયોગ બદલવાની સાથે એક પછી એક કરો.

en: Alternate the primary and secondary colors by transaction instead of by alternating by row.
gu: પ્રાથમિક અને દ્વિતિય રંગોને હરોળ અનુસાર એક પછી એક બદલવાને સ્થાને લેવડદેવડના હિસાબને એક પછી એક બદલો.

en: Draw hori_zontal lines between rows
gu: હરોળ વચ્ચે આડી લાઇન_કરો

en: Show horizontal borders on the cells.
gu: સેલ પર આડી બોર્ડરોને બતાવો

en: Draw _vertical lines between columns
gu: કલમોની વચ્ચે ઊભી લાઇન_કરો

en: Show vertical borders on the cells.
gu: સેલ પર ઊભી બોર્ડરોને દર્શાવો.

en: <b>Default Style</b>
gu: <b>ડિફોલ્ટ સ્ટાઇલ</b>

en: <b>Other Defaults</b>
gu: <b>અન્ય ડિફોલ્ટ</b>

en: _Basic ledger
gu: _મૂળ લેજર

en: _Auto-split ledger
gu: _સ્વયંસંચાલિત સ્પ્લિટ લેજર

note: Translators: This is a menu item in the View menu
en: Transaction _Journal
gu: લેવડદેવડ_જર્નલ

en: Number of _transactions
gu: લેવડદેવડની_સંખ્યા

en: Register opens in a new _window
gu: રજિસ્ટર એક નવી _વિન્ડોમાં ખુલે છે

en: _Only display leaf account names
gu: _માત્ર લીફ ખાતાનાં નામ દર્શાવો

en: If checked, only the names of the leaf accounts are displayed in the register and in the account selection popup. The default behaviour is to display the full name, including the path in the account tree. Checking this option implies that you use unique leaf names.
gu: જો પસંદ કરવામાં આવે તો, રજિસ્ટરમાં અને ખાતાની પસંદગી પોપઅપમાં માત્ર લીફ ખાતાના નામ દર્શાવવામાં આવે છે. ડિફોલ્ટ વ્યવહાર એકાઉન્ટ ટ્રીમાં પાથ સહિત પૂરા નામને દર્શાવવાનું છે. આ વિકલ્પને પસંદ કરવાનો અર્થ વિશિષ્ટ લીફ નામોનો ઉપયોગ કરવાનો થાય છે.

en: Register Defaults
gu: રજિસ્ટર ડિફોલ્ટ

en: <b>Default Report Currency</b>
gu: <b>ડિફોલ્ટ રિપોર્ટ કરન્સિ</b>

en: <b>Location</b>
gu: <b>સ્થાન</b>

en: Report opens in a new _window
gu: અહેવાલ એક નવી _વિન્ડોમાં ખુલે છે

en: Reports
gu: અહેવાલ

en: <b>Window Geometry</b>
gu: <b>વિન્ડો જ્યોમેટ્રી </b>

en: _Save window size and position
gu: _વિન્ડોના આકાર અને સ્થિતિને સેવ કરો

en: Bring the most _recent tab to the front
gu: સૌથી_હાલના ટેબને સામે લાવો

en: <b>Tab Position</b>
gu: <b>ટેબની સ્થિતિ </b>

en: To_p
gu: ટો_ચ

en: B_ottom
gu: ની_ચે

en: _Left
gu: _ડાબી

en: _Right
gu: _ડાબી

en: <b>Summary Bar Position</b>
gu: <b>સારાંશ બારની સ્થિતિ </b>

en: Bottom
gu: નીચે

en: <b>Tabs</b>
gu: <b>ટેબ</b>

en: Show close button on _notebook tabs
gu: નોટબુક ટેબો_પર બંધ બટનને દર્શાવો

en: characters
gu: અક્ષર

en: Windows
gu: વિન્ડો

en: Price Editor
gu: મૂલ્ય એડિટર

en: _Price
gu: _મૂલ્ય

en: Before _Date
gu: _તારીખ

en: Price Database
gu: મૂલ્ય ડેટાબેસ

en: Add a new price.
gu: એક નવું મૂલ્ય ઉમેરો

en: Edit the current price.
gu: વર્તમાન મૂલ્યને એડિટ કરો

en: Remove _Old
gu: જૂનું_ દૂર કરો

en: Get new online quotes for stock accounts.
gu: શેરના ખાતાઓ માટે ઓનલાઈન ક્વોટ્સ મેળવો

en: Save Custom Check Format
gu: કસ્ટમ ચેક ફોર્મેટને સેવ કરો

en: Check po_sition
gu: ચેક પો_ઝિશન

en: Check format must have an
    ADDRESS item defined in order
    to print an address on the check.
gu: ચેક પર સરનામું પ્રિન્ટ કરવા
    ચેક ફોર્મેટમાં એક
    ADDRESS આઇટમ વ્યાખ્યાયિત હોવી જોઈએ.

en: _Address
gu: _સરનામું

en: Amount (_words)
gu: રકમ (_શબ્દોમાં)

en: Amount (_numbers)
gu: રકમ (_આંકડામાં)

en: _Rotation
gu: _રોટેશન

en: The origin point is the upper left-hand corner of the page.
gu: પૃષ્ઠની ઉપર ડાબા ખૂણામાં મૂળ બિંદુ છે.

en: The origin point is the lower left-hand corner of the page.
gu: પૃષ્ઠની નીચે ડાબા ખૂણામાં મૂળ બિંદુ છે.

en: Degrees
gu: ડિગ્રી

en: Splits Memo
gu: મેમોને વિભાજીત કરે છે

en: Splits Amount
gu: રકમને વિભાજીત કરે છે

en: Splits Account
gu: ખાતાને વિભાજીત કરે છે

en: Custom format
gu: કસ્ટમ ફોર્મેટ

en: Working…
gu: કામ કરે છે…

en: <b>A_vailable reports</b>
gu: <b>ઉ_પલબ્ધ અહેવાલ</b>

en: <b>_Selected Reports</b>
gu: <b>_પસંદ કરવામાં આવેલ અહેવાલ</b>

en: A_dd >>
gu: જો_ડો>>

en: << _Remove
gu: << _હટાવો

en: Move _up
gu: ઉપર_લઇ જાવ

en: Move dow_n
gu: નીચે_લઇ જાવ

en: Si_ze…
gu: આ_કાર…

en: HTML Style Sheets
gu: HTML સ્ટાઇલ શીટ

en: <b>Available style sheets</b>
gu: <b>ઉપલબ્ધ સ્ટાઇલ શીટ</b>

en: <b>Style sheet options</b>
gu: <b>સ્ટાઇલ શીટનો વિકલ્પ</b>

en: Report Size
gu: અહેવાલનો આકાર

en: Enter report row/column span
gu: અહેવાલ પંક્તિ/કોલમ વિસ્તાર દાખલ કરો

en: _Row span
gu: _પંક્તિ વિસ્તાર

en: Select HTML Style Sheet
gu: HTML સ્ટાઇલ શીટ પસંદ કરો

en: New Style Sheet
gu: નવી સ્ટાઇલ શીટ

en: <b>New style sheet info</b>
gu: <b>નવી સ્ટાઇલ શીટની જાણકારી</b>

en: _Template
gu: _ટેમ્પલેટ

en: Reset Warnings
gu: ચેતવણીઓને રિસેટ કરો

en: _Unselect All
gu: _તમામને પસંદ કરો

en: No warnings to reset.
gu: રિસેટ કરવા માટે કોઇ ચેતવણી નહીં.

en: Permanent Warnings
gu: સ્થાયી ચેતવણીઓ

en: Temporary Warnings
gu: હંગામી ચેતવણીઓ

en:  Search
gu: શોધો

en: Search for items where
gu: આઇટમો માટે શોધ જ્યાં

en: <b>Match all entries</b>
gu: તમામ એન્ટ્રીને અનુરૂપ જોડો </b>

en: Search Criteria
gu: શોધનાં માપદંડ

en: New search
gu: નવી શોધ

en: Refine current search
gu: હાલની શોધને રિફાઇન કરો

en: Add results to current search
gu: હાલની શોધમાં પરિણામો ઉમેરો

en: Delete results from current search
gu: હાલની શોધથી પરિણામોને દૂર કરો

en: Search only active data
gu: માત્ર સક્રિય ડેટા શોધો

en: Type of search
gu: શોધનો પ્રકાર

en: Account Deletion
gu: ખાતું દૂર કરવું

en: Daily
gu: દૈનિક

en: Yearly
gu: વાર્ષિક

en: Make Scheduled Transaction
gu: શીડયુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન કરો

en: Advanced…
gu: એડવાન્ડ્સ્ડ…

en: Never End
gu: ક્યારેય પૂર્ણ ન થનાર

en: Number of Occurrences
gu: લેણદેણની સંખ્યા

en: <b>Transaction Editor Defaults</b>
gu: <b>ટ્રાન્ઝેક્શન એડિટર ડિફોલ્ટ્સ</b>

en: _Run when data file opened
gu: _ડેટા ફાઈલ ખુલે ત્યારે રન કરો

en: _Auto-create new transactions
gu: _નવું ટ્રાન્ઝેક્શન ઓટોમેટિક બનાવો

en: Set the 'auto-create' flag on newly created scheduled transactions.
gu: નવી લેવડદેવડો પર ‘ઓટો-ક્રીએટ’ ફ્લેગ સેટ કરો.

en: Begin notifications this many days before the transaction is created.
gu: લેણદેણ બનાવતા અગઆઉ આટલા દિવસો અગાઉ સૂચનાઓ આપવાનું શરૂ કરો.

en: Create the transaction this many days before its effective date.
gu: લેણદેણ તેની લાગુ તારીખ અગાઉ આટલા દિવસો અગાઉ બનાવો

en: _Notify before transactions are created
gu: _નવા લેવડદેવડ કરતાં અગાઉ સૂચના આપો

en: Set the 'notify' flag on newly created scheduled transactions.
gu: નવી લેવડદેવડો પર ‘નોટિફાય(સૂચના આપો)’ ફ્લેગ સેટ કરો.

en: Edit Scheduled Transaction
gu: શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શનને એડિટ કરો

en: Create in advance
gu: એડવાન્ડસ બનાવો

en: Remind in advance
gu: એડવાન્સ યાદ કરાવો

en: Create automatically
gu: ઓટોમેટિક બનાવો

en: Conditional on splits not having variables
gu: એ સ્પ્લિટ્સની શરત પર જેમાં વેરિએબલ્સ નથી

en: Notify me when created
gu: બનાવો ત્યારે મને સૂચના આપો

en: <b>Occurrences</b>
gu: <b>બનાવો</b>

en: Last Occurred:
gu: છેલ્લી ઘટના:

en: Repeats:
gu: પુનરાવર્તન:

en: occurrences
gu: બનાવો

en: remaining
gu: બાકીની રકમ

en: Overview
gu: સમીક્ષા

en: Template Transaction
gu: ટેમ્પલેટ લેવડદેવડ

en: Since Last Run…
gu: છેલ્લે ચાલ્યું ત્યારથી…

en: _Review created transactions
gu: _ લેવડદેવડની સમીક્ષા કરો

en: Income Tax Information
gu: આવકવેરાની માહિતી

en: <b>_Accounts</b>
gu: <b>_ખાતા</b>

en: _Income
gu: _આવક

en: _Expense
gu: _ખર્ચ

en: _Asset
gu: _સંપત્તિ

en: _Liability/Equity
gu: _જવાબદારી/ઇક્વિટી

en: <b>Account Tax Information</b>
gu: <b>કરવેરા ખાતાની માહિતી </b>

en: Tax _Related
gu: કરવેરા_સંબંધિત

en: <b>_TXF Categories</b>
gu: <b>_ TXF કેટેગરીઓ </b>

en: <b>Payer Name Source</b>
gu: <b>ચુકવણી કરનારનું નામ કે તેનો સ્રોત</b>

en: C_urrent Account
gu: ચા_લુ ખાતું

en: <b>Copy Number</b>
gu: <b>કોપી નંબર </b>

en: Tax Tables
gu: કરવેરાના ટેબલો

en: <b>Tax Table Entries</b>
gu: <b>કરવેરાના ટેબલની એન્ટ્રીઓ </b>

en: <b>Tax Table Entry</b>
gu: <b>કરવેરાના ટેબલની એન્ટ્રી</b>

en: _Value
gu: _મૂલ્ય

en: _Account
gu: _ખાતા

en: GnuCash Tip Of The Day
gu: GnuCashની દિવસની ટીપ

en: _Show tips at startup
gu: સ્ટાર્ટઅપ સમયે ટિપ્સને પસંદ કરો

en: Transfer Funds
gu: ફંડ્સ સ્થળાંતર કરો

en: <b>Basic Information</b>
gu: <b>પાયાની માહિતી</b>

en: Show Income/Expense
gu: આવક/ખર્ચ દર્શાવો

en: <b>Currency Transfer</b>
gu: <b>ચલણ સ્થળાંતરણ</b>

en: _Fetch Rate
gu: _ફેચ રેટ

en: Username and Password
gu: યુઝરનેમ (વપરાશકર્તાનું નામ) અને પાસવર્ડ

en: Enter your username and password
gu: તમારું યુઝરનેમ અને પાસવર્ડ એન્ટર કરો

en: _Username
gu: _વપરાશકર્તાનું નામ

en: Include Century
gu: દેશને સામેલ કરો

en: Abbreviation
gu: સંક્ષેપણ

en: Date format
gu: તારીખનું ફોર્મેટ

en: Once
gu: એક વખત

en: Semi-Monthly
gu: અર્ધ-માસિક

en: Not scheduled
gu: નિશ્વિત નહીં

en: Select occurrence date above.
gu: ઉપર લેણદેણની તારીખ પસંદ કરો

en: Saturday
gu: શનિવાર

en: Friday
gu: શુક્રવાર

en: Wednesday
gu: બુધવાર

en: Thursday
gu: ગુરુવાર

en: Sunday
gu: રવિવાર

en: Monday
gu: સોમવાર

en: Tuesday
gu: મંગળવાર

en: then on the
gu: પછી તેના પર

en: On the
gu: આ દિવસે

en: The number of leading digits to keep when rounding
gu: રાઉન્ડિગં સમયે રાખવા માટે મુખ્ય આંકડાની સંખ્યા

en: Significant Digits
gu: મહત્વપૂર્ણ આંકડા

en: Estimate Budget Values
gu: બજેટ મૂલ્યોનો અંદાજ લગાવો

en: GnuCash will estimate budget values for the selected accounts from past transactions.
gu: GnuCash છેલ્લી લેવડદેવડોમાંથી પસંદ થયેલા ખાતાઓ માટે બજેટ મૂલ્યોનું અનુમાન લગાવશે.

en: Budget Options
gu: બજેટના વિકલ્પો:

en: Budget Name
gu: બજેટ નામ

en: Number of Periods
gu: સમયગાળાઓની સંખ્યા

en: Budget Period
gu: બજેટનો ગાળો

en: Show Account Code
gu: ખાતાનો કોડ દર્શાવો

en: Budget List
gu: બજેટ યાદી

en: Close the Budget List
gu: બજેટ યાદીને બંદ કરો

en: Create a New Budget
gu: એક નવું બજેટ બનાવો

en: Open the Selected Budget
gu: પસંદ કરેલા બજેટનો ખોલો

en: Delete the Selected Budget
gu: પસંદ કરેલા બજેટને દૂર કરો

note: Filter register by… Dialog
en: Filter register by…
gu: દ્વારા ફિલ્ટર રજિસ્ટર…

note: Filter By Dialog, Date Tab
en: Show _All
gu: તમામ_દેખાડો

en: Choo_se Date
gu: તારીખ પસં_દ કરો

note: Filter By Dialog, State Tab
en: _Unreconciled
gu: _મેળ ન કરેલું

en: C_leared
gu: ક્લીઅ_ર્ડ

en: _Voided
gu: _અમાન્ય

en: _Frozen
gu: _સ્થગિત થયેલું

note: Duplicate Transaction Dialog
en: Duplicate Transaction
gu: લેવડદેવડની નકલ તૈયાર કરો

en: _Number
gu: _નંબર:

note: Sort register by Dialog
en: Sort register by…
gu: દ્વારા રજિસ્ટરને વર્ગીકૃત કરો કે ગોઠવો…

en: _Standard Order
gu: _માપદંડનો ક્રમ

en: Date of _Entry
gu: એન્ટ્રીની_તારીખ

en: S_tatement Date
gu: સ_રવૈયાની તારીખ

en: Num_ber
gu: નંબ_ર

en: Amo_unt
gu: રકમ

en: Descri_ption
gu: વિવ_રણ

en: _Action
gu: _કાર્ય

en: Void Transaction
gu: અમાન્ય લેણદેણ

en: Every
gu: દરેક

en: Number of calendar units in the recurrence: E.g. Biweekly = every 2 weeks; Quarterly = every 3 months
gu: પુનરાવૃત્તિમાં કેલેન્ડર એકમોનીસંખ્યા: જેમ કે, પખવાડિક = દર 2 અઠવાડિયે; ત્રિમાસિક = દર 3 મહિને

en: beginning on
gu: પ્રારંભિક તારીખ

en: last of month
gu: મહિનાનો અંત

en: Always use the last day (or day of week) in the month?
gu: હંમેશા મહિનાના છેલ્લા દિવસ (કે અઠવાડિયાના દિવસ)નો ઉપયોગ કરો?

en: same week & day
gu: એ જ અઠવાડિયું અને દિવસ

en: _Ending Balance
gu: _છેલ્લી જમા રકમ

en: <b>Reconcile Information</b>
gu: <b>સૂચનોઓ મેળવો</b>

en: Statement _Date
gu: સરવૈયાની તારીખ

en: Include _subaccounts
gu: પેટાખાતાઓને_સામેલ કરો

en: Not found
gu: મળ્યું નથી

en: The specified URL could not be loaded.
gu: ખાસ URL લોડ કરી શકાયો નથી.

en: Secure HTTP access is disabled. You can enable it in the Network section of the Preferences dialog.
gu: સુરક્ષિત HTTPનો ઉપયોગ નિષ્ક્રિય છે. તમે તેને પ્રાથમિક વાતચીતનાં નેટવર્કનાં સેક્શનમાં સક્રિય કરી શકો છો.

en: Network HTTP access is disabled. You can enable it in the Network section of the Preferences dialog.
gu: નેટવર્ક HTTPનો ઉપયોગ નિષ્ક્રિય છે. તમે આ પ્રાથમિક વાતચીતનાં નેટવર્કનાં સેક્શનમાં સક્રિય કરી શકો છો.

en: There was an error accessing %s.
gu: %s સુધી પહોંચવા માટે એક ત્રુટિ સર્જાઇ છે.

en: Online Banking Account Name
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ ખાતાનું નામ

en: GnuCash Account Name
gu: GnuCash ખાતા નામ

en: New?
gu: નવું?

en: Initial Online Banking Setup
gu: પ્રારંભિક ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ સેટ અપ

en: Online Banking Setup Finished
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ સેટઅપ સમાપ્ત થયું

en: Online Banking Connection Window
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ સંપર્ક વિન્ડો

en: Progress
gu: પ્રગતિ

en: Get Transactions Online
gu: ઓનલાઈન લેવડદેવડ પ્રાપ્ત કરો

en: Date range of transactions to retrieve:
gu: પ્રાપ્ત કરવા માટે લેવડદેવડની તારીખની મર્યાદાઃ

en: From
gu: થી

en: _Earliest possible date
gu: _સર્વપ્રથમ સંભવિત તારીખ

en: _Last retrieval date
gu: _અંતિમ પ્રાપ્તિ તારીખ

en: E_nter date:
gu: તારીખ દાખલ_કરોઃ

en: To
gu: ને

en: Ente_r date:
gu: તારીખ દાખલ_કરોઃ

en: Enter Password
gu: પાસવર્ડ દાખલ કરો

en: Enter your password
gu: તમારો પાસવર્ડ દાખલ કરો

en: Name for new template
gu: નવા ટેમ્પલેટ માટે નામ

en: Online Transaction
gu: ઓનલાઈન લેવડદેવડ

en: Execute this online transaction now
gu: આ ઓનલાઈન લેવડદેવડને અત્યારે જ લાગુ કરો

en: Enter an Online Transaction
gu: ઓનલાઈન લેવડદેવડ દાખલ કરો

en: at Bank
gu: બેન્કમાં

en: (filled in automatically)
gu: (આપમેળે ભરાઇ ગયું છે)

en: Payment Purpose continued
gu: ચુકવણીનો ઉદ્દેશ ચાલુ

en: Originator Account Number
gu: પ્રારંભકર્તા ખાતા ક્રમાંક

en: Bank Code
gu: બેન્કનો કોડ

en: Add the current online transaction as a new transaction template
gu: વર્તમાન ઓનલાઈન લેવડદેવડને એક નવા લેવડદેવડના ટેમપ્લેટના પ્રકારમાં ઉમેરો

en: Move the selected transaction template one row up
gu: પસંદ કરાયેલ લેવડદેવડ ટેમ્પલેટને એક હરોળ ઉપર લાવો

en: Move the selected transaction template one row down
gu: પસંદ કરાયેલ લેવડદેવડ ટેમ્પલેટને એક હરોળ નીચે ખસેડો

en: Sort the list of transaction templates alphabetically
gu: લેવડદેવડ ટેમ્પલેટની યાદીને વર્ણાનુક્રમ પ્રમાણે છુટી પાડો

en: Delete the currently selected transaction template
gu: પ્રવર્તમાન પસંદ કરેલા લેવડદેવડના ટેમ્પ્લેટને દૂર કરો

en: Online Banking
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ

en: _Close log window when finished
gu: _પૂર્ણ થઇ જાય ત્યારે લોગ વિન્ડો બંધ કરી દો

en: If active, the window will be closed automatically when you finish the HBCI/AqBanking import process. Otherwise it will stay open.
gu: જો સક્રિય હોય તો તમે જ્યારે HBCI/AqBankingની આયાત પ્રક્રિયા પૂર્ણ કરશો ત્યારે વિન્ડો આપોઆપ બંધ થઇ જશે. નહીંતર તે ખુલ્લી જ રહી જશે.

en: If active, the PIN for HBCI/AqBanking actions will be remembered in memory during a session. Otherwise it will have to be entered again each time during a session when it is needed.
gu: જો સક્રિય હોય તો HBCI/AqBanking ગતિવિધિઓ માટે PINને એક સત્ર દરમિયાન મેમરીમાં યાદ રાખવામાં આવશે. અથવા આવશ્યકતા પડવા પર દરેક વખતે એક સત્ર દરમિયાન તેને ફરી દાખલ કરવો પડશે.

en: _Verbose debug messages
gu: _વર્બોઝ ડિબગ મેસેજ

en: Enables verbose debug messages for HBCI/AqBanking Online Banking.
gu: HBCI/AqBanking ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ માટે વર્બોઝ ડિબગ સંદેશને સક્રિય કરે છે.

en: (unknown)
gu: (અજ્ઞાત)

en: Debited Account Owner
gu: ઉધાર ખાતનો માલિક

en: Credited Account Owner
gu: જમા ખાતા માસિક

en: Do you really want to delete the template with the name "%s"?
gu: શું તમે ખરેખર "%s" નામવાળા ટેમ્પલેટને દૂર કરવા માંગો છો?

en: No valid online banking account assigned.
gu: કોઇ માન્ય ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ ખાતું ફાળવાયેલ નથી.

en: Online action "Get Balance" not available for this account.
gu: આ ખાતા માટે ઓનલાઈન ગતિવિધિ "બેલેન્સ પ્રાપ્ત કરો" ઉપલબ્ધ નથી.

en: Online action "Get Transactions" not available for this account.
gu: આ ખાતા માટે ઓનલાઈન ગતિવિધિ "લેવડદેવડ પ્રાપ્ત કરો" ઉપલબ્ધ નથી.

en: Error on executing job.
    
    Status: %s (%d)
gu: જોબ અમલીકરણમાં ખામી.
    
    સ્ટેટસ: %s (%d)

en: The Online Banking import returned no transactions for the selected time period.
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ આયાતે પસંદગીના સમય માટે કોઇ લેવડદેવડ પાછી મોકલી નથી.

en: You have changed the list of online transfer templates, but you cancelled the transfer dialog. Do you nevertheless want to store the changes?
gu: તમે ઓનલાઈન ટ્રાન્સફર ટેમ્પલેટ્સની યાદી બદલી નાખી છે. પરંતુ તમે ટ્રાન્સફર સંવાદ રદ કરી દીધો. આમ છતાં તમે ફેરફારોને સંગ્રહીત કરવા માંગો છો?

en: The backend found an error during the preparation of the job. It is not possible to execute this job.
    
    Most probable the bank does not support your chosen job or your Online Banking account does not have the permission to execute this job. More error messages might be visible on your console log.
    
    Do you want to enter the job again?
gu: બેકએન્ડને આ જોબની તૈયારી દરમિયાન એક ત્રુટિ મળી. આ જોબનું અમલીકરણ શક્ય નથી.
    
    ઘણી શક્યતા છે કે બેન્ક તમારા પસંદ કરાયેલા જોબને સમર્થન નથી આપતું. અથવા તમારા ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ ખાતાને આ જોબના અમલીકરણની અનુમતિ નથી. તમારા કોન્સોલ લોગ પર ખામીને લગતા વધુ સંદેશ જોવા મળી શકે છે.
    
    શું તમે આ જોબમાં ફરી પ્રવેશવા માંગો છો?

en: Online Banking Direct Debit Note
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ સીધી ઉધાર નોંધ

en: Online Banking Bank-Internal Transfer
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ બેન્ક-ઇન્ટરનલ ટ્રાન્સફર

en: Online Banking Transaction
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ લેવડદેવડ

en: Unspecified
gu: નિર્દેશિત નથી

en: Bank
gu: બેન્ક

en: The bank has sent transaction information in its response.
    Do you want to import it?
gu: બેન્કે તેની પ્રતિક્રિયામાં લેવડદેવડની સૂચના મોકલી છે.
    શું તમે તેને આયાત કરવા માંગો છો?

en: No Online Banking account found for this gnucash account. These transactions will not be executed by Online Banking.
gu: આ GnuCash ખાતા માટે કોઇ ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ ખાતું મળ્યું નથી. આ લેવડદેવડનું અમલીકરણ ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ દ્વારા નહીં કરવામાં આવે.

en: The bank has sent balance information in its response.
    Do you want to import it?
gu: બેન્કે તેની પ્રતિક્રિયામાં બેલેન્સની સૂચના મોકલી છે.
    શું તમે તેને આયાત કરવા માંગો છો?

note: Translators: Strings from this file are needed only in countries that have one of aqbanking's Online Banking techniques available. This is 'OFX DirectConnect' (U.S. and others), 'HBCI' (in Germany), or 'YellowNet' (Switzerland). If none of these techniques are available in your country, you may safe
en: The downloaded Online Banking Balance was zero.
    
    Either this is the correct balance, or your bank does not support Balance download in this Online Banking version. In the latter case you should choose a different Online Banking version number in the Online Banking (AqBanking or HBCI) Setup. After that, try again to download the Online Banking Balance.
gu: ડાઉનલોડ કરવામાં આવેલ ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ બેલેન્સ શૂન્ય હતું.
    
    યા તો તે યોગ્ય બેલેન્સ છે યા આપનું બેન્ક ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ આવૃતિમાં બેલેન્સ ડાઉનલોડનું સમર્થન કરતું નથી. ત્યાર પછીની સ્થિતિમાં તમારે ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ( AqBanking or HBCI) સેટઅપમાં એક અલગ ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ આવૃત્તિ ક્રમાંકની પસંદગી કરવી જોઇએ. ત્યાર બાદ ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ બેલેન્સને ફરીથી ડાઉનલોડ કરવાનો પ્રયાસ કરો.

en: Result of Online Banking job:
    Account booked balance is %s
gu: ઓનલાઈન જોબનું પરિણામ:
    ખાતા અનામત બેલેન્સ છે %s

en: For your information: This account also has a noted balance of %s
gu: આપની જાણકારી માટે: આ ખાતામાં %s નું એક ઉલ્લેખિત બેલેન્સ પણ હાજર છે.

en: The booked balance is identical to the current reconciled balance of the account.
gu: અનામત બેલેન્સ ખાતામાં વર્તમાન મિલાન બેલેન્સની સમાન છે.

en: Reconcile account now?
gu: ખાતાનું મિલાન અત્યારે કરો?

en: Select a file to import
gu: આયાત કરવા માટે એક ફાઈલ પસંદ કરો

en: The PIN needs to be at least %d characters
    long. Do you want to try again?
gu: PIN ઓછામાં ઓછો %d અક્ષર
    લાંબો હોવો જોઇએ. તમે ફરીથી પ્રયાસ કરવા માંગો છો?

en: The Online Banking job is still running; are you sure you want to cancel?
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ જોબ હજુ પણ ચાલુ છે. શું તમે ખરેખર રદ કરવા માંગો છો?

en: _Online Actions
gu: _ઓનલાઈન ગતિવિધિઓ

en: Get _Balance
gu: બેલેન્સ_પ્રાપ્ત કરો.

en: The list of Scheduled Transactions
gu: શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેકશન્સની યાદી

en: Get _Transactions…
gu: લેવડદેવડ_પ્રાપ્ત કરો…

en: Get the transactions online through Online Banking
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગના માધ્યમથી ઓનલાઈન એકાઉન્ટ લેવડદેવડ પ્રાપ્ત કરો.

en: Issue a new bank-internal transaction online through Online Banking
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગના માધ્યમથી એક નવું બેન્ક આંતરીક લેવડદેવડ ઓનલાઈન જારી કરો.

en: Show _log window
gu: લોગ વિન્ડો_દેખાડો

en: _Online Banking Setup…
gu: _ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ સેટઅપ…

en: Initial setup of Online Banking access (HBCI, or OFX DirectConnect, using AqBanking)
gu: ઓનલાઈન બેન્કિન્ગ પહોંચ માટે પ્રારંભિક સેટઅપ (HBCI, અથવા OFX ડાયરેક્ટનેક્સ્ટ, AqBankingનો ઉપયોગ કરો.)

en: Close window when finished
gu: પૂર્ણ થાય ત્યારે વિન્ડો બંધ કરો.

en: Remember the PIN in memory
gu: PINને મેમરીમાં યાદ રાખો.

en: Verbose HBCI debug messages
gu: વર્બોસ HBCI ડીબગ સંદેશ

en: DTAUS import data format
gu: DTAUS આયાત ડેટા સ્વરૂપ

en: This setting specifies the data format when importing DTAUS files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
gu: આ સેટીંગ DTAUS ફાઇલોની આયાત કરતી વખતે ડેટા ફોર્મેટ દર્શાવે છે. AqBanking લાઇબ્રેરી વિવિધ પ્રકારના આયાત ફોર્મેટ (જેને"પ્રોફાઈલ" કહેવામાં આવે છે) પ્રદાન કરે છે જેમાંથી અહીં તમે કોઇ એકની પસંદગી કરી શકો છો.

en: CSV import data format
gu: CSV આયાત ડેટા સ્વરૂપ

en: This setting specifies the data format when importing CSV files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
gu: આ સેટીંગ CSV ફાઇલોને આયાત કરવાના સમયે ડેટા ફોર્મેટ નિર્દેશિત કરે છે. AqBanking લાઇબ્રેરી વિભિન્ન પ્રકારના આયાત ફોર્મેટ (જેને "પ્રોફાઈલ" કહેવામાં આવે છે) પ્રદાન કરે છે જેમાંથી તમે અહીં કોઇ એકની પસંદગી કરી શકો છો.

en: SWIFT MT940 import data format
gu: SWIFT MT940 આયાત ડેટા ફોર્મેટ

en: This setting specifies the data format when importing SWIFT MT940 files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
gu: આ સેટીંગ SWIFT MT940 ફાઇલોને આયાત કરવા માટે ડેટા ફોર્મેટ નિશ્વિત કરે છે. AqBanking લાઇબ્રેરી વિવિધ પ્રકારના આયાત ફોર્મેટ (જેને"પ્રોફાઈલ" કહેવામાં આવે છે) પ્રદાન કરે છે જેમાંથી તમે કોઇ એકની પસંદગી કરી શકો છો.

en: SWIFT MT942 import data format
gu: SWIFT MT942 આયાત ડેટા ફોર્મેટ

en: This setting specifies the data format when importing SWIFT MT942 files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
gu: આ સેટીંગ SWIFT MT942 ફાઇલો આયાત કરતી વખતે ડેટા ફોર્મેટ નિર્દેશિત કરે છે. AqBanking લાઇબ્રેરી વિવિધ પ્રકારના આયાત ફોર્મેટ (જેને"પ્રોફાઈલ" કહેવામાં આવે છે) પ્રદાન કરે છે જેમાંથી તમે કોઇ એકની પસંદગી કરી શકો છો.

en: Quantity
gu: પ્રમાણ

en: Taxable
gu: કરપાત્ર

en: Import Bills or Invoices from csv
gu: સીએસવીથી બિલો અને ચલણોને આયાત કરો

en: These lines were ignored during import
gu: આયાત દરમિયાન આ લાઇનોની અવગણના કરવામાં આવી

en: The input file can not be opened.
gu: ઇનપુટ ફાઈલને ખોલી ન શકાય

en: Adjust regular expression used for import
gu: આયાત માટે નિયમિત રૂપથી ઉપયોગમાં લેવાયેલ અભિવ્યક્તિને સમાયોજિત કરો

en: This regular expression is used to parse the import file. Modify according to your needs.
gu: આ નિયમિત અભિવ્યક્તિનો પ્રયોગ આયાત ફાઈલને સમજાવવામાં કરી શકાય છે. પોતાની જરૂરિયાત પ્રમાણે ફેરફાર કરો.

en: -- Split Transaction --
gu: -- લેવડદેવડનું વિભાજન --

en: Invalid encoding selected
gu: અમાન્ય સંકેતીકરણ પસંદ કરવામાં આવેલ છે.

en: Merge with column on _left
gu: ડાબી બાજુએ_કોલમ સાથે ભેળવો

en: Merge with column on _right
gu: જમણી બાજુએ_કોલમ સાથે ભેળવો

en: _Split this column
gu: _આ કોલમને વિભાજિત કરો

en: _Widen this column
gu: _આ કોલમને પહોળી કરો

en: _Narrow this column
gu: _આ કોલમને સાંકડી કરો.

en: Period: 123,456.78
gu: પિરિયડ: 123,456.78

en: Comma: 123.456,78
gu: કોમા: 123.456,78

en: No date column.
gu: કોઇ તારીખ કોલમ નહીં.

en: (Full account ID:
gu: (પૂર્ણ ખાતા ID:

en: Please select a commodity to match the following exchange specific code. Please note that the exchange code of the commodity you select will be overwritten.
gu: નીચે આપેલ વિનિમય વિશિષ્ટ કોડના મેચ માટે કૃપા કરી એક કોમોડિટી પસંદ કરો. ધ્યાન આપો કે તમે જે કોમોડિટી પસંદ કરી છે તેના વિનિમય કોડને ભૂંસીને લખી આપવામાં આવશે.

en: Destination account for the auto-balance split.
gu: ઓટો બેલેન્સ વિભાજન માટે લક્ષ્ય ખાતું

en: Info
gu: ઇન્ફો

en: New, already balanced
gu: નવું, પહેલેથી સંતુલિત

note: Translators: %1$s is the amount to be transferred, %2$s the destination account.
en: New, transfer %s to (manual) "%s"
gu: નવું, ટ્રાન્સફર %s to (મેન્યુઅલ) "%s"

note: Translators: %1$s is the amount to be transferred, %2$s the destination account.
en: New, transfer %s to (auto) "%s"
gu: નવું, ટ્રાન્સફર %s to (ઓટો) "%s"

note: Translators: %s is the amount to be transferred.
en: New, UNBALANCED (need acct to transfer %s)!
gu: નવું, UNBALANCED (%sને ટ્રાન્સફર કરવા માટે ખાતાની જરૂર છે)!

en: Match missing!
gu: મેળ ઉપલબ્ધ નથી

en: Do not import (no action selected)
gu: આયાત ન કરો (કોઇ ગતિવિધિ પસંદ ન કરાઇ)

en: Confidence
gu: ગુપ્ત

en: Auto
gu: ઓટો

en: Select a .log file to replay
gu: રિપ્લે માટે એક .log ફાઈલ પસંદ કરો

note: Translators: %s is the file name.
en: Cannot open the current log file: %s
gu: વર્તમાન લોગ ફાઈલને નહીં ખોલી શકાય%s

en: Failed to open log file: %s: %s
gu: લોગ ફાઈલ ખોલવામાં અસફળ રહ્યા: %s: %s

en: The log file you selected was empty.
gu: તમે જે લોગ ફાઈલ ખોલી છે તે ખાલી હતી.

en: Stock account for security "%s"
gu: સિક્યોરિટી "%s" માટે સ્ટોક ખાતું

en: Income account for security "%s"
gu: સિક્યોરિટી "%s" માટે આવક ખાતું

en: Unknown OFX account
gu: અજ્ઞાત OFX ખાતું

en: Unknown OFX checking account
gu: અજ્ઞાત OFX તપાસ ખાતું

en: Unknown OFX savings account
gu: અજ્ઞાત OFX બચત ખાતું

en: Unknown OFX money market account
gu: અજ્ઞાત OFX મની માર્કેટ ખાતું

en: Unknown OFX credit line account
gu: અજ્ઞાત OFX ક્રેડિટ લાઇન ખાતું

en: Unknown OFX CMA account
gu: અજ્ઞાત OFX CMA ખાતું

en: Unknown OFX credit card account
gu: અજ્ઞાત OFX ક્રેડિટ કાર્ડ ખાતું

en: Unknown OFX investment account
gu: અજ્ઞાત OFX રોકાણ ખાતું

en: Import _OFX/QFX…
gu: OFX/QFX_આયાત કરો…

en: Process an OFX/QFX response file
gu: એક OFX/QFX પ્રતિક્રિયા ફાઈલની પ્રક્રિયા આગળ ધપાવો

en: GnuCash account name
gu: GnuCash ખાતાનું નામ

en: Enter a name or short description, such as "Red Hat Stock".
gu: એક નામ અથવા સંક્ષિપ્ત વિવરણ દાખલ કરો. જેમ કે "રેડ હેડ સ્ટોક".

en: Enter the ticker symbol or other well known abbreviation, such as "RHT". If there isn't one, or you don't know it, create your own.
gu: ટિકર સંકેત અથવા અન્ય લોકપ્રિય સંક્ષેપણ દાખલ કરો. જેમ કે "RHT". જો આવો કોઇ વિકલ્પ ન હોય અથવા તમે તે ન જાણતા હો તો પોતાનો વિકલ્પ બનાવો.

en: Select the exchange on which the symbol is traded, or select the type of investment (such as FUND for mutual funds.) If you don't see your exchange or an appropriate investment type, you can enter a new one.
gu: તે એક્સ્ચેન્જને પસંદ કરો જેના પર એવો સંકેત ટ્રેડ કરવામાં આવે છે, અથવા રોકાણના પ્રકારથી પસંદગી કરો. (જેમ કે મ્યુચ્યુઅલ ફંડ માટે FUND.) તમે તમારા એક્સ્ચેન્જ અથવા ઉચિત રોકાણ પ્રકારને નથી જોઇ શકતા તો તમે એક નવો વિકલ્પ દાખલ કરી શકો છો.

en: (split)
gu: (વિભાજન)

en: Please select a file to load.
gu: લોડ કરવા માટે એક ફાઈલ પસંદ કરો

en: File not found or read permission denied. Please select another file.
gu: ફાઈલ ન મળી અથવા વાંચવાની મંજૂરી ન મળી. કૃપા કરી અન્ય ફાઈલ પસંદ કરો.

en: That QIF file is already loaded. Please select another file.
gu: આ QIF ફાઈલ પહેલેથી લોડ છે. કૃપા કરી બીજી ફાઈલ પસંદ કરો.

en: Select QIF File
gu: QIF ફાઈલ પસંદ કરો

en: _Resume
gu: _પુનઃઆરંભ કરો

en: Canceled
gu: રદ

en: An error occurred while loading the QIF file.
gu: QIF ફાઈલને લોડ કરતી વખતે એક ખામી પેદા થઇ

en: Failed
gu: વિફળ

en: Cleaning up
gu: સાફ કરવામાં આવી રહ્યું છે

en: A bug was detected while parsing the QIF file.
gu: QIF ફાઈલ સમજતી વખતે એક બગની જાણકારી મળી

en: Loading completed
gu: લોડિંગ પૂરું થઇ ગયું

en: You must enter an existing national currency or enter a different type.
gu: તમારે એક વર્તમાન રાષ્ટ્રીય ચલણ દાખલ કરવું પડશે અથવા એક અલગ પ્રકાર દાખલ કરવો પડશે.

en: A bug was detected while converting the QIF data.
gu: QIF ડેટાને રૂપાંતરિત કરતી વખતે એક બગની માહિતી મળી.

en: Canceling
gu: રદ કરવામાં આવી રહ્યું છે

en: A bug was detected while detecting duplicates.
gu: નકલોની ભાળ મેળવતી વખતે એક બગ મળી આવ્યો.

en: Conversion completed
gu: રૂપાંતરણ પૂર્ણ થઇ ગયું

en: GnuCash was unable to save your mapping preferences.
gu: GnuCash આપની મેપિંગ પ્રાથમિકતાઓને સેવ કરવામાં અસમર્થ હતું.

en: QIF account name
gu: QIF ખાતાનું નામ

en: QIF category name
gu: QIF શ્રેણીનું નામ

en: QIF payee/memo
gu: QIF પ્રાપ્તકર્તા/મેમો

en: Match?
gu: મેળવીએ?

en: Enter a name for the account
gu: ખાતા માટે એક નામ દાખલ કરો

en: The account %s is a placeholder account and does not allow transactions. Please choose a different account.
gu: ખાતા %s એક પ્લેસહોલ્ડર ખાતું છે અને તે લેવડદેવડની છુટ નથી આપતું. કૃપા કરીને અલગ ખાતું પસંદ કરો.

en: Dividends
gu: લાભાંશ (ડિવિડન્ડ)

en: Cap Return
gu: મૂડી વળતર

en: Cap. gain (long)
gu: મૂડી પ્રાપ્તિ (લાંબી)

en: Cap. gain (mid)
gu: મૂડી પ્રાપ્તિ (મધ્યમ)

en: Cap. gain (short)
gu: મૂડી પ્રાપ્તિ (ટૂંકુ)

en: Equity
gu: હિસ્સો

en: Retained Earnings
gu: જાળવી રાખેલી આવક

en: Commissions
gu: કમિશન

en: Margin Interest
gu: માર્જિન વ્યાજ

en: Line
gu: લાઇન

en: Read aborted.
gu: વાંચવાનું છોડી દેવાયું.

en: Reading
gu: વાંચવામાં આવી રહ્યું છે

en: Some characters have been discarded.
gu: કેટલાક અક્ષરોનો નિકાલ કરવામાં આવ્યો છે.

en: Converted to:
gu: માં બદલી દેવાયું:

en: Some characters have been converted according to your locale.
gu: કેટલાક અક્ષરોને તમારા સ્થાન પ્રમાણે રૂપાંતરિત કરવામાં આવ્યા છે.

en: Ignoring unknown option
gu: અજ્ઞાત વિકલ્પોની અવગણના કરવામાં આવી છે

en: Date required.
gu: આવશ્યક તારીખ

en: Discarding this transaction.
gu: આ લેવડદેવડને હટાવવામાં આવી રહી છે.

en: Ignoring class line
gu: ક્લાસ લાઇનની અવગણના કરવામાં આવી રહી છે

en: Ignoring category line
gu: શ્રેણી લાઇનની અવગણના કરવામાં આવી છે

en: Ignoring security line
gu: સિક્યોરિટી લાઇનની અવગણના કરવામાં આવી છે

en: File does not appear to be in QIF format
gu: એમ લાગે છે કે ફાઈલ QIF ફોર્મેટમાં નથી

en: Transaction date
gu: લેવડદેવડની તારીખ

en: Transaction amount
gu: લેવડદેવડની રકમ

en: Share price
gu: શેર મૂલ્ય

en: Share quantity
gu: શેર સંખ્યા

en: Investment action
gu: રોકાણની ગતિવિધિ

en: Reconciliation status
gu: મિલાનની સ્થિતિ

en: Commission
gu: કમિશન

en: Account type
gu: ખાતાનો પ્રકાર

en: Tax class
gu: કર વર્ગ

en: Category budget amount
gu: શ્રેણી બજેટ રકમ

en: Account budget amount
gu: ખાતા બજેટ રકમ

en: Credit limit
gu: જમા મર્યાદા

en: Parsing categories
gu: શ્રેણીઓની કેટેગરી કરવામાં આવી રહી છે

en: Parsing accounts
gu: ખાતાઓની વ્યાખ્યા કરવામાં આવી રહી છે

en: Parsing transactions
gu: લેવડદેવડની વ્યાખ્યા કરવામાં આવી રહી છે

en: Unrecognized or inconsistent format.
gu: અપરિચિત અથવા અસંગત ફોર્મેટ

en: Parsing failed.
gu: વ્યાખ્યા વિફળ રહી.

en: Parse ambiguity between formats
gu: ફોર્મેટની વચ્ચે અસ્પષ્ટતાની વ્યાખ્યા કરો

en: Value '~a' could be ~a or ~a.
gu: મૂલ્ય '~a' ~a અથવા ~a હોઇ શકે છે.

en: Finding duplicate transactions
gu: પ્રતિલિપિ લેવડદેવડની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

note: Translators: This is an error message about actions like buy, sell …
en: Unrecognized action '~a'.
gu: અપરિચિત ગતિવિધિ '~a'.

en: QIF import: Name conflict with another account.
gu: QIF આયાતઃ નામનું બીજા ખાતાઓની સાથે વિરોધાભાસ છે.

en: Preparing to convert your QIF data
gu: આપના QIF ડેટાને બદલવાની તૈયારી કરવામાં આવી રહી છે

en: Creating accounts
gu: ખાતું બનાવવામાં આવી રહ્યું છે

en: Matching transfers between accounts
gu: ખાતાઓ વચ્ચે હસ્તાંતરણોનું મિલાન કરવામાં આવે છે

en: Converting
gu: બદલવામાં આવી રહ્યું છે

en: Missing transaction date.
gu: લેવડદેવડની સ્થિતિ હાજર નથી

en: Welcome to GnuCash
gu: GnuCashમાં આપનું સ્વાગત છે

en: Have a nice day!
gu: આપનો દિવસ શુભ હોય!

en: The account %s does not exist. Would you like to create it?
gu: આ ખાતું %s ઉપલબ્ધ નથી. તમે તેને બનાવવું પસંદ કરશો?

en: Hours
gu: કલાકો

en: Project
gu: પ્રોજેક્ટ

en: Material
gu: સામગ્રી

en: Save the current entry?
gu: હાલની એન્ટ્રીને સેવ કરવી છે?

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before duplicating this entry, or cancel the duplication?
gu: હાલની લેવડ-દેવડમાં ફેરફાર થયો છે. તમે આ એન્ટ્રીની નકલ તૈયાર કરતા અગાઉ ફેરફારોને રેકર્ડ કરવા કે નકલની પ્રક્રિયાને રદ કરવા માંગો છો?

en: _Record
gu: _રેકોર્ડ

en: Invalid Entry: You need to supply an account in the right currency for this position.
gu: અમાન્ય એન્ટ્રી: તમારે આ સ્થિતિ માટે યોગ્ય ચલણમાં એક ખાતું પુરું પાડવું જરૂરી છે.

en: This account should usually be of type income.
gu: સામાન્ય રીતે આ ખાતું કરવેરા આવક પ્રકારનું હોવું જોઈએ.

en: This account should usually be of type expense or asset.
gu: સામાન્ય રીતે આ ખાતું ખર્ચ કે સંપત્તિના પ્રકારનું હોવું જોઈએ.

en: The tax table %s does not exist. Would you like to create it?
gu: કરવેરાનું આ ટેબલ %s ઉપલબ્ધ નથી. તમે તેને બનાવવા માંગો છો?

en: _Don't Record
gu: _રેકોર્ડ ન કરો

en: The current entry has been changed. Would you like to save it?
gu: હાલની એન્ટ્રી બદલાઈ ગઈ છે. તમે તેને સેવ કરવા માંગો છો?

en: Charge
gu: ચાર્જ

en: Income Account
gu: આવક ખાતું

en: Expense Account
gu: ખર્ચનું ખાતું

en: Discount Type
gu: વળતરનો પ્રકાર

en: Discount How
gu: કેવી રીતે વળતર

en: Unit Price
gu: એકમદીઠ મૂલ્ય

en: Taxable?
gu: કરવેરાપાત્ર?

en: Tax Included?
gu: કરવેરા સહિત?

en: Invoiced?
gu: ચલણ બનાવવામાં આવ્યું?

en: Subtotal
gu: સબટોટલ

en: Billable?
gu: બિલ યોગ્ય?

en: Enter the income/expense account for the Entry, or choose one from the list
gu: આ એન્ટ્રી માટે આવક/ખર્ચ ખાતું એન્ટર કરો, અથવા યાદીમાંથી એકની પસંદગી કરો

en: Enter the type of Entry
gu: એન્ટ્રીનો પ્રકાર એન્ટર કરો

en: Enter the Entry Description
gu: એન્ટ્રીનું વિવરણ એન્ટર કરો

en: Enter the Discount Amount
gu: વળતરની રકમ એન્ટર કરો

en: Enter the Discount Percent
gu: વળતરની ટકાવારી એન્ટર કરો

en: Enter the Discount … unknown type
gu: વળતર એન્ટર કરો… અજ્ઞાત પ્રકાર

en: Discount Type: Monetary Value
gu: વળતરનો પ્રકાર: નાણાકીય મૂલ્ય

en: Discount Type: Percent
gu: વળતરનો પ્રકાર: ટકા

en: Select the Discount Type
gu: વળતરના પ્રકારની પસંદગી કરો

en: Tax computed after discount is applied
gu: વળતર પછી કરવામાં આવેલી ગણતરી લાગુ પડે છે

en: Discount and tax both applied on pretax value
gu: કરવેરા અગાઉ મૂલ્ય પર વળતર અને કરવેરો બંને લાગુ

en: Discount computed after tax is applied
gu: કરવેરો લાગુ કર્યા પછી વળતરની ગણતરી કરવામાં આવે છે

en: Select how to compute the Discount and Taxes
gu: વળતર અને કરવેરાની ગણતરી કરવાની રીત પસંદ કરો

en: Enter the unit-Price for this Entry
gu: આ એન્ટ્રી માટે એકમ-મૂલ્ય નોંધો

en: Enter the Quantity of units for this Entry
gu: આ એન્ટ્રી માટે એકમોના પ્રમાણને નોંધો

en: Enter the Tax Table to apply to this entry
gu: આ એન્ટ્રીમાં લાગુ કરવા કરવેરાનું ટેબલ એન્ટર કરો

en: Is this entry taxable?
gu: આ એન્ટ્રી કરપાત્ર છે?

en: Is the tax already included in the price of this entry?
gu: આ એન્ટ્રીના મૂલ્યમાં કરવેરો અગાઉથી સામેલ છે?

en: Include this entry on this invoice?
gu: આ એન્ટ્રીને આ ચલણમાં સામેલ કરશો?

en: Unknown EntryLedger Type
gu: અજ્ઞાત એન્ટ્રી લેજરનો પ્રકાર

en: The subtotal value of this entry
gu: આ એન્ટ્રીનું કુલ પેટાકરવેરા મૂલ્ય

en: The total tax of this entry
gu: આ એન્ટ્રીનો કુલ કરવેરો

en: Is this entry billable to a customer or job?
gu: આ એન્ટ્રી એક ગ્રાહક કે કામ માટે બિલ બનાવવા યોગ્ય છે?

en: How did you pay for this item?
gu: તમે આ આઇટમ માટે ચુકવણી કેવી રીતે કરી હતી?

en: This transaction is already being edited in another register. Please finish editing it there first.
gu: આ લેવડદેવડને અન્ય રજિસ્ટરમાં પહેલેથી સંપાદિત કરવામાં આવેલ છે. પહેલા ત્યાં તેનું સંપાદન પુર્ણ કરો.

en: Save transaction before duplicating?
gu: નકલ બનાવતા પહેલા લેવડદેવડને સેવ કરીએ?

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before duplicating the transaction, or cancel the duplication?
gu: વર્તમાન લેવડદેવડને બદલવામાં આવેલ છે. શું તમે લેવડદેવડની નકલ બનાવતા પહેલાં ફેરફારોને રેકોર્ડ કરવાનું કે નકલ બનાવવાની પ્રક્રિયાને રદ કરવાનું પસંદ કરશો?

en: You are about to overwrite an existing split. Are you sure you want to do that?
gu: તમે એક વર્તમાન વિભાજન ભૂંસીને લખવા જઇ રહ્યા છો. શું તમે ખરેખર એમ કરવા ઇચ્છો છો?

en: You are about to overwrite an existing transaction. Are you sure you want to do that?
gu: તમે એક વર્તમાન લેવડદેવડ ભૂંસીને લખવા જઇ રહ્યા છો. શું તમે ખરેખર એમ કરવા ઇચ્છો છો?

en: Recalculate Transaction
gu: લેવડદેવડની પુનઃગણના કરો

en: The values entered for this transaction are inconsistent. Which value would you like to have recalculated?
gu: આ લેવડદેવડ માટે દાખલ કરવામાં આવેલા મૂલ્ય અસંગત છે. તમે કોઇ મૂલ્યની પુનઃગણના કરવા માંગો છો?

en: Changed
gu: બદલવામાં આવ્યું

en: _Recalculate
gu: _પુનઃગણના કરો

en: Withdraw
gu: ઉપાડ

en: Check
gu: ચેક

en: ATM Deposit
gu: ATM જમા

en: ATM Draw
gu: ATM ડ્રો

en: Teller
gu: ટેલર

en: Receipt
gu: પ્રાપ્તિ

en: Increase
gu: વૃદ્ધિ

en: Decrease
gu: ઘટાડો

en: Wire
gu: વાયર

en: Direct Debit
gu: સીધું ઉધાર

en: Fee
gu: ફી

en: Rebate
gu: છુટ

en: Paycheck
gu: પેચેક

en: Rebalance Transaction
gu: લેવડદેવડને પુનઃસંતુલિત કરો

en: The current transaction is not balanced.
gu: વર્તમાન લેવડદેવડ સંતુલિત નથી.

en: Balance it _manually
gu: તેને મેન્યુઅલ રીતે_સંતુલિત કરો

en: Let GnuCash _add an adjusting split
gu: GnuCash _એક સમાયોજન કરનાર વિભાજન જોડવા દો

en: Adjust current account _split total
gu: ચાલુ ખાતા_વિભાજન યોગને સમાયોજિત કરો.

en: Adjust _other account split total
gu: અન્ય ખાતા_વિભાજન યોગને સમાયોજિત કરો.

en: _Rebalance
gu: _પુનઃ સંતુલિત કરો

en: This register does not support editing exchange rates.
gu: આ રજિસ્ટર વિનિમય દરોના સંપાદનનું સમર્થન કરતા નથી.

en: You need to select a split in order to modify its exchange rate.
gu: તેના વિનિમયદરમાં ફેરફાર કરવા માટે તમારે એક વિભાજનની પસંદગી કરવાની રહેશે.

en: You need to expand the transaction in order to modify its exchange rates.
gu: તેના વિનિમયદરમાં ફેરફાર કરવા માટે તમારે લેવડદેવડનું વિસ્તરણ કરવું પડશે.

en: The entered account could not be found.
gu: દાખલ કરવામાં આવેલી રકમ મળી નથી.

en: The two currencies involved equal each other.
gu: તેમાં સામેલ ચલણો એક બીજાની બરાબર છે.

en: The split's amount is zero, so no exchange rate is needed.
gu: વિભાજન રકમ શૂન્ય છે તેથી કોઇ વિનિમય દરની જરૂર નથી.

en: Save the changed transaction?
gu: બદલવામાં આવેલ લેવડદેવડને સેવ કરો?

en: _Discard Changes
gu: _ફેરફારો દૂર કરો

en: _Record Changes
gu: _ફેરફારોને રેકોર્ડ કરો

en: Mark split as unreconciled?
gu: વિભાજનને અસંગત રૂપથી ચિન્હિત કરવું છે?

en: _Unreconcile
gu: _અસંગત

note: Translators: Ref is the column header in Accounts Payable and * Accounts Receivable ledgers for the number of the invoice or bill * associated with the transaction.
en: Ref
gu: રેફ

en: Tot Credit
gu: કુલ જમા

en: Tot Debit
gu: કુલ ઉધાર

en: Tot Shares
gu: કુલ શેર

en: Debit Formula
gu: ઉધાર ફોર્મ્યુલા

en: Credit Formula
gu: જમા ફોર્મ્યુલા

en: Scheduled
gu: નિર્ધારિત

en: Enter the name of the Customer
gu: ગ્રાહકનું નામ દાખલ કરો

en: Enter the name of the Vendor
gu: વિક્રેતાનું નામ દાખલ કરો

en: Enter a description of the transaction
gu: લેવડદેવડનું એક વિવરણ દાખલ કરો

en: Enter notes for the transaction
gu: લેવડદેવડ માટે ટિપ્પણીઓ દાખલ કરો

en: Reason the transaction was voided
gu: લેવડદેવડને અમાન્ય જાહેર કરવાના કારણો આપો

en: Enter a description of the split
gu: વિભાજનનું વિવરણ દાખલ કરો

en: Enter the effective share price
gu: અસરકારક શેરમૂલ્ય દાખલ કરો

en: Enter the number of shares bought or sold
gu: વેચાયેલા અથવા ખરીદાયેલા શેરની સંખ્યા દાખલ કરો

en: Enter the account to transfer from, or choose one from the list
gu: એ ખાતું દાખલ કરો જેમાંથી ટ્રાન્સફર કરવું છે અથવા યાદીમાંથી એક ખાતું પસંદ કરો

en: This transaction has multiple splits; press the Split button to see them all
gu: આ લેવડદેવડમાં ઘણા વિભાજન હાજર છે. તે તમામ જોવા માટે સ્પ્લિટ બટન દબાવો

en: This transaction is a stock split; press the Split button to see details
gu: આ લેવડદેવડ એક સ્ટોક વિભાજન છે, વિવરણો જોવા માટે સ્પ્લિટ બટન દબાવો.

en: Cannot modify or delete this transaction. This transaction is marked read-only because:
    
    '%s'
gu: આ લેવડદેવડને નહીં બદલી શકાય. આ લેવડદેવડને માત્ર-વાંચો સ્વરૂપમાં ચિહ્નિત કરવામાં આવશે. કારણ કે :
    
    '%s'

en: Change reconciled split?
gu: સંગત વિભાજનને બદલો?

en: Chan_ge Split
gu: વિભા_જનને બદલો

en: Enter debit formula for real transaction
gu: વાસ્તવિક લેવડદેવડ માટે ઉધાર ફોર્મ્યુલા દાખલ કરો

en: Enter credit formula for real transaction
gu: વાસ્તવિક લેવડદેવડ માટે જમા ફોર્મ્યુલા દાખલ કરો

en: List
gu: યાદી

en: Template file "~a" can not be read
gu: ટેમ્પલેટ ફાઈલ"~a" ને વાંચી નહીં શકાય

en: Fonts
gu: ફોન્ટ

en: Account link
gu: ખાતાની લિંક

en: Number cell
gu: નંબર સેલ

en: Negative Values in Red
gu: નકારાત્મક મૂલ્ય લાલ રંગમાં

en: Display negative values in red.
gu: નકારાત્મક મૂલ્યોને લાલ રંગમાં દર્શાવો

en: Number header
gu: નંબર હેડર

en: Text cell
gu: ટેક્સ્ટ સેલ

en: Total number cell
gu: કુલ નંબર સેલ

en: Total label cell
gu: કુલ લેબલ સેલ

en: Centered label cell
gu: કેન્દ્રિત લેબલ સેલ

en: Can't save style sheet
gu: સ્ટાઇલ શીટને સેવ કરી શકાશે નહીં

en: Edit report options
gu: અહેવાલના વિકલ્પોને સંપાદિત કરો

en: This report requires you to specify certain report options.
gu: આ અહેવાલ માટે તમારે કેટલાક અહેવાલ વિકલ્પ બતાવવા પડશે.

en: No accounts selected
gu: કોઇ ખાતું પસંદ કરવામાં આવ્યું નથી

en: No data
gu: કોઇ ડેટા નથી

en: The selected accounts contain no data/transactions (or only zeroes) for the selected time period
gu: પસંદ કરાયેલ ખાતામાં પસંદગીના સમયગાળામાં કોઇ ડેટા/લેવડદેવડ (અથવા માત્ર શૂન્ય) હાજર નથી.

en: Two Weeks
gu: બે સપ્તાહ

en: Half Year
gu: અર્ધ વર્ષ

en: All
gu: તમામ

en: Show accounts to this depth, overriding any other option.
gu: કોઇ અન્ય વિકલ્પને અધિરોહિત કરીને આ ઊંડાણ સુધી ખાતા દર્શાવો

en: Override account-selection and show sub-accounts of all selected accounts?
gu: ખાતા પસંદગીને અધિરોહિત કરો અને તમામ પસંદગીના ખાતાના પેટા ખાતા દર્શાવો

en: Report on these accounts, if display depth allows.
gu: આ ખાતા પર અહેવાલ કરો, જો પ્રદર્શનનું ઊંડાણ તેની મંજૂરી આપે છે.

en: Select the currency to display the values of this report in.
gu: આ અહેવાલના મૂલ્યોને પ્રદર્શિત કરવા માટે મુદ્રાની પસંદગી કરો.

en: Most recent
gu: બધા કરતા તાજેતરનું

en: Choose the marker for each data point.
gu: પ્રત્યેક ડેટા બિંદુ માટે ચિહ્નની પસંદગી કરો

en: Circle
gu: વર્તુળ

en: Square
gu: વર્ગ

en: Cross
gu: ક્રોસ

en: Filled circle
gu: ભરવામાં આવેલું વર્તુળ

en: Filled square
gu: ભરવામાં આવેલ ચોરસ

en: Choose the method for sorting accounts.
gu: ખાતાની તારવણીની પદ્ધતિ પસંદ કરો

en: Alphabetical by account code
gu: ખાતા કોડ પ્રમાણે વર્ણાનુક્રમ

en: Alphabetical by account name
gu: ખાતા નામ પ્રમાણે વર્ણાનુક્રમ

en: How to show the balances of parent accounts.
gu: મૂળ ખાતાની બેલેન્સને કઇ રીતે દર્શાવવી.

en: Do not show any balances of parent accounts.
gu: મૂળ ખાતામાં કોઇ પણ બેલેન્સને ન દેખાડો.

en: Account Balance
gu: ખાતા બેલેન્સ

en: Do not show
gu: નહીં દેખાડો

en: How to show account subtotals for parent accounts.
gu: મૂળ ખાતા માટે ખાતાના પૂર્ણ સરવાળાને કઇ રીતે દર્શાવવો.

en: Show subtotals for selected parent accounts which have subaccounts.
gu: એવા પસંદ કરાયેલા મૂળ ખાતાના પૂર્ણ યોગ દર્શાવો જેના પેટા ખાતા હાજર છે.

en: Do not show any subtotals for parent accounts.
gu: મૂળ ખાતાના કોઇ પણ પૂર્ણ યોગને પ્રદર્શિત ન કરો.

en: Show subtotals
gu: પૂર્ણ ખાતા દર્શાવો

en: _Assets & Liabilities
gu: _સંપત્તિઓ અને જવાબદારી

en: _Income & Expense
gu: _આવક અને ખર્ચ

en: B_udget
gu: બ_જેટ

en: _Taxes
gu: _કર

en: Display
gu: ડિસ્પ્લે

en: Report name
gu: અહેવાલ નામ

en: Stylesheet
gu: સ્ટાઇલ શીટ

en: _Business
gu: _વ્યવસાય

en: Invoice Number
gu: ચલણ સંખ્યા

en: One of your reports has a report-guid that is a duplicate. Please check the report system, especially your saved reports, for a report with this report-guid:
gu: આપના કોઇ એક અહેવાલમાં એક રિપોર્ટ-ગિડ છે જે એક નકલ છે. આ રિપોર્ટ-ગિડ સાથે એક અહેવાલ માટે કૃપા કરીને અહેવાલ સિસ્ટમની, ખાસ કરીને તમારા સેવ કરવામાં આવેલા અહેવાલની તપાસ કરો.

en: Select a stylesheet for the report.
gu: આ અહેવાલ માટે એક સ્ટાઇલ શીટ પસંદ કરો.

en: Average Balance
gu: સરેરાશ બેલેન્સ

en: Step Size
gu: સ્ટેપ સાઇઝ

en: Report's currency
gu: અહેવાલનું ચલણ

en: Price Source
gu: મૂલ્ય સ્રોત

en: Include Sub-Accounts
gu: ઉપ-ખાતાને સામેલ કરો

en: Exclude transactions between selected accounts
gu: પસંદ કરાયેલા ખાતા વચ્ચેના લેવડદેવડને બહાર કરો

en: Plot Width
gu: પ્લોટની પહોળાઇ

en: Plot Height
gu: પ્લોટની ઊંચાઇ

en: Show table
gu: કોષ્ટક દર્શાવો

en: Display a table of the selected data.
gu: પસંદ કરાયેલ ડેટાનો કોષ્ટક દર્શાવો

en: Show plot
gu: પ્લોટ દર્શાવો

en: Display a graph of the selected data.
gu: પસંદ કરાયેલ ડેટાનો એક ગ્રાફ દર્શાવો

en: Plot Type
gu: પ્લોટનો પ્રકાર

en: Average
gu: સરેરાશ

en: Profit
gu: લાભ

en: Period start
gu: સમયગાળાની શરૂઆત

en: Period end
gu: સમયગાળાનો અંત

en: Maximum
gu: મહત્તમ

en: Minimum
gu: લઘુત્તમ

en: Gain
gu: ફાયદો

en: Loss
gu: નુક્શાન

en: Income vs. Day of Week
gu: આવક સામે સપ્તાહના દિવસો

en: Expenses vs. Day of Week
gu: ખર્ચ સામે સપ્તાહના દિવસો

en: Shows a piechart with the total income for each day of the week
gu: સપ્તાહના દરેક દિવસ માટે કુલ આવકની સાથે એક પાઈ ચાર્ટ દર્શાવો

en: Shows a piechart with the total expenses for each day of the week
gu: સપ્તાહના દરેક દિવસ માટે કુલ ખર્ચની સાથે એક પાઈ ચાર્ટ દર્શાવો

en: Levels of Subaccounts
gu: ઉપખાતાના સ્તર

en: Show Totals
gu: કુલ સરવાળો દર્શાવો

en: Report on these accounts, if chosen account level allows.
gu: આ ખાતા પર અહેવાલ કરો જો પસંદ કરવામાં આવેલ ખાતા સ્તર તેની મંજૂરી આપે

en: Show the total balance in legend?
gu: કુલ બેલેન્સને લિજેન્ડમાં દર્શાવવું છે?

en: Report Title
gu: અહેવાલ શીર્ષક

en: Boolean Option
gu: બુલિયન વિકલ્પ

en: This is a boolean option.
gu: આ એક બુલિયન વિકલ્પ છે.

en: Multi Choice Option
gu: બહુ પસંદગી વિકલ્પ

en: This is a multi choice option.
gu: આ એક બહુ પસંદગી વિકલ્પ છે.

en: First Option
gu: પ્રથમ વિકલ્પ

en: Second Option
gu: બીજો વિકલ્પ

en: Third Option
gu: ત્રીજો વિકલ્પ

en: Fourth Options
gu: ચોથો વિકલ્પ

en: String Option
gu: સ્ટ્રીંગ વિકલ્પ

en: Just a Date Option
gu: માત્ર એક તારીખ વિકલ્પ

en: Combo Date Option
gu: કોમ્બો તારીખ વિકલ્પ

en: Relative Date Option
gu: સંબંધિત તારીખ વિકલ્પ

en: Number Option
gu: નંબર વિકલ્પ

en: This is a number option.
gu: આ એક ક્રમ વિકલ્પ છે

en: Background Color
gu: પૃષ્ઠભૂમિ રંગ

en: An account list option
gu: એક ખાતા યાદી વિકલ્પ

en: A list option
gu: એક યાદી વિકલ્પ

en: The Good
gu: સારું

en: The Bad
gu: ખરાબ

en: The Ugly
gu: ગંદું

en: Testing
gu: પરીક્ષણ

en: For help on writing reports, or to contribute your brand new, totally cool report, consult the mailing list ~a.
gu: અહેવાલ લેખન પર મદદ માટે અથવા આપના નવા પૂર્ણતઃ શુદ્ધ અહેવાલ લેખનમાં યોગદાન માટે મેલિંગ યાદી ~aનો સંપર્ક કરો

en: The current time is ~a.
gu: વર્તમાન સમય છે ~a.

en: The boolean option is ~a.
gu: બુલિયન વિકલ્પ છે ~a.

en: true
gu: યોગ્ય

en: false
gu: ખોટું

en: The multi-choice option is ~a.
gu: બહુ વિકલ્પ ઓપ્શન છે ~a.

en: The string option is ~a.
gu: સ્ટ્રિંગ વિકલ્પ છે ~a.

en: The date option is ~a.
gu: તારીખ વિકલ્પ છે ~a.

en: The relative date option is ~a.
gu: સાપેક્ષ તારીખ વિકલ્પ છે ~a.

en: The combination date option is ~a.
gu: સંયુક્ત તારીખ વિકલ્પ છે ~a.

en: The number option is ~a.
gu: નંબર વિકલ્પ છે ~a.

en: The number option formatted as currency is ~a.
gu: ચલણના સ્વરૂપમાં નિર્મિત ક્રમ વિકલ્પ છે ~a.

en: Items you selected:
gu: તમે પસંદ કરેલ સામગ્રીઓ:

en: List items selected
gu: પસંદ કરાયેલી સામગ્રીની યાદી

en: (You selected no list items.)
gu: (તમે કોઇ પણ યાદીની સામગ્રી પસંદ કરી નથી)

en: You have selected no accounts.
gu: તમે કોઇ પણ ખાતું પસંદ કર્યું નથી

en: Tax Report / TXF Export
gu: ટેક્સ અહેવાલ/TXF નિકાસ

en: Alternate Period
gu: વૈકલ્પિક ગાળો

en: Use From - To
gu: થી – સુધી ઉપયોગ કરો

en: Last Year
gu: પાછળનું વર્ષ

en: Select Accounts (none = all)
gu: ખાતાની પસંદગી કરો (કોઇ નહીં=તમામ)

en: Suppress $0.00 values
gu: $0.00 મૂલ્યને સંકુચિત કરો

en: $0.00 valued Accounts won't be printed.
gu: $0.00 મૂલ્યના ખાતાને પ્રિન્ટ કરવામાં નહીં આવે

en: Print Full account names
gu: પૂર્ણ ખાતા નામોને પ્રિન્ટ કરો

en: WARNING: There are duplicate TXF codes assigned to some accounts. Only TXF codes with payer sources may be repeated.
gu: ચેતવણીઃ કુલ ખાતામાં નકલી TXF કોડ ફાળવવામાં આવ્યા છે. માત્ર ચુકવનાર સ્રોતવાળા TXF કોડનું જ પુનરાવર્તન કરી શકાય છે.

en: Period from ~a to ~a
gu: ~a થી ~a સુધીની અવધિ

en: Tax Report & XML Export
gu: કર અહેવાલ અને XML નિકાસ

en: Taxable Income / Deductible Expenses / Export to .XML file
gu: કર યોગ્ય આવક/કાપવા યોગ્ય ખર્ચ/.XML ફાઈલમાં નિકાસ કરો.

en: Taxable Income / Deductible Expenses
gu: કર યોગ્ય આવક/કપાય યોગ્ય ખર્ચ

en: This report shows your Taxable Income and Deductible Expenses.
gu: આ અહેવાલ આપની કર યોગ્ય આવક/કપાત યોગ્ય ખર્ચ બતાવે છે.

en: This page shows your Taxable Income and Deductible Expenses.
gu: આ પેજ આપની કર યોગ્ય આવક/કપાત યોગ્ય ખર્ચ બતાવે છે.

en: Tax Schedule Report/TXF Export
gu: ટેક્સ શેડ્યુલ અહેવાલ/TXF નિકાસ

en: $0.00 valued Tax codes won't be printed.
gu: $0.00 મૂલ્યવાળા ટેક્સ કોડને પ્રિન્ટ કરવામાં નહીં આવે

en: Do not print full account names
gu: પૂર્ણ ખાતા નામોને પ્રિન્ટ ન કરો

en: Print all Transfer To/From Accounts
gu: તમામ સ્થળાંતરને/થી ખાતામાં પ્રિન્ટ કરો.

en: Print TXF export parameters
gu: TXF નિકાસ માપદંડોને પ્રિન્ટ કરો

en: Do not print Action:Memo data
gu: પ્રિન્ટ ન કરો ગતિવિધિઃ મેમો ડેટા

en: Do not print transaction detail
gu: લેવડદેવડનું વિવરણ પ્રિન્ટ ન કરો

en: Do not use special date processing
gu: વિશેષ તારીખ પ્રોસેસિંગનો ઉપયોગ ન કરો.

en: Currency conversion date
gu: ચલણ રૂપાંતરણ તારીખ

en: Tax Schedule Report & TXF Export
gu: ટેક્સ શેડ્યુલ અહેવાલ અને TXF નિકાસ

en: Taxable Income/Deductible Expenses with Transaction Detail/Export to .TXF file
gu: કર પાત્ર આવક/કપાત યોગ્ય ખર્ચ સાથે લેવડદેવડનું વર્ણન./.TXF ફાઈલમાં નિકાસ

en: Taxable Income/Deductible Expenses
gu: કર પાત્ર આવક/કપાત પાત્ર ખર્ચ

en: This report shows transaction detail for your accounts related to Income Taxes.
gu: આ અહેવાલ આપના આવકવેરા સંબંધિત ખાતા માટે લેવડદેવડનું વિવરણ દર્શાવે છે.

en: This page shows transaction detail for relevant Income Tax accounts.
gu: આ પેજ પ્રાસંગિત આવક વેરા ખાતાઓ માટે લેવડદેવડનું વિવરણ આપે છે.

en: Income Piechart
gu: આવકનો પાઇ ચાર્ટ

en: Expense Piechart
gu: ખર્ચનો પાઇચાર્ટ

en: Asset Piechart
gu: સંપત્તિનો પાઇચાર્ટ

en: Liability Piechart
gu: જવાબદારી પાઇચાર્ટ

en: Shows a piechart with the Income per given time interval
gu: આપવામાં આવેલા પ્રતિ સમય અંતરાલની આવક સાથે એક પાઇચાર્ટ દર્શાવો

en: Shows a piechart with the Expenses per given time interval
gu: આપવામાં આવેલા પ્રતિ સમય અંતરાલના ખર્ચ સાથે એક પાઇચાર્ટ દર્શાવો

en: Shows a piechart with the Assets balance at a given time
gu: આપવામાં આવેલા પ્રતિ સમય અંતરાલની સંપત્તિ સાથે એક પાઇચાર્ટ દર્શાવો

en: Shows a piechart with the Liabilities balance at a given time
gu: આપવામાં આવેલા પ્રતિ સમય જવાબદારીના બેલેન્સ સાથે એક પાઇચાર્ટ દર્શાવો

en: Income Accounts
gu: આવક ખાતું

en: Expense Accounts
gu: વ્યયના ખાતા

en: Assets
gu: સંપત્તિઓ

en: Liabilities
gu: જવાબદારી

en: Show Percents
gu: ટકાવારી દર્શાવો

en: Maximum Slices
gu: મહત્તમ સ્લાઇસ

en: Sort Method
gu: તારવણીની પદ્ધતિ

en: Show Average
gu: સરેરાશ દર્શાવો

en: No Averaging
gu: કોઇ સરેરાશ નહીં

en: Show the full account name in legend?
gu: પૂર્ણ ખાતા નામને લિજેન્ડમાં દર્શાવવા છે?

en: Show the percentage in legend?
gu: ટકાવારીને લિજેન્ડમાં દર્શાવવી છે?

en: Yearly Average
gu: વાર્ષિક સરેરાશ

en: Monthly Average
gu: માસિક સરેરાશ

en: Weekly Average
gu: સાપ્તાહિક સરેરાશ

en: Balance at ~a
gu: ~a માં બેલેન્સ

en: Account Summary
gu: ખાતાનું સારાંશ

en: Future Scheduled Transactions Summary
gu: ભવિષ્યના નિર્ધારીત સોદાનો સારાંશ

en: Depth limit behavior
gu: ઊંડાઇ સીમા વર્તન

en: Parent account balances
gu: મૂળ ખાતાનું બેલેન્સ

en: Parent account subtotals
gu: મૂળ ખાતાનો પૂર્ણ યોગ

en: Include accounts with zero total balances
gu: શૂન્ય કુલ બેલેન્સવાળા ખાતાને સામેલ કરો

en: Omit zero balance figures
gu: શૂન્ય બેલેન્સના આંકડાને મિટાવી દો

en: Show accounting-style rules
gu: લેખાંકન શૈલીના નિયમોને દર્શાવો

en: Display accounts as hyperlinks
gu: ખાતાને હાઇપરલિંકના સ્વરૂપમાં દર્શાવો

en: Account Description
gu: ખાતા વિવરણ

en: Account Notes
gu: ખાતાની ટિપ્પણી

en: Commodities
gu: વસ્તુઓ

en: Show Foreign Currencies
gu: વિદેશી ચલણો દર્શાવો

en: Show Exchange Rates
gu: વિનિમય દરોને દર્શાવો

en: Recursive Balance
gu: રિકર્સિવ બેલેન્સ

en: Raise Accounts
gu: ખાતાને ઉઠાવો

en: Omit Accounts
gu: ખાતાને મિટાવી દો

en: Account title
gu: ખાતા શીર્ષક

en: Advanced Portfolio
gu: એડવાન્સ્ડ પોર્ટફોલિયો

en: Share decimal places
gu: શેર દશાંશ સ્થળો

en: Include accounts with no shares
gu: શેર વગરના ખાતાઓને સામેલ કરો

en: Show ticker symbols
gu: ટિકર સંકેતોને દર્શાવો

en: Show listings
gu: લિસ્ટિંગ્સને દર્શાવો

en: Show prices
gu: મૂલ્યોને દર્શાવો

en: Show number of shares
gu: શેરોની સંખ્યા દર્શાવો

en: Basis calculation method
gu: પાયાની ગણના વિધિ

en: Set preference for price list data
gu: મૂલ્ય સૂચી ડેટા માટે પ્રાથમિકતા નક્કી કરો

en: Prefer use of price editor pricing over transactions, where applicable.
gu: જ્યાં લાગુ થાય ત્યાં લેવડદેવડ પર પ્રાઇસ એડિટર પ્રાઇસિંગના ઉપયોગને પ્રાથમિકતા આપો.

en: Include accounts that have a zero share balances.
gu: એવા ખાતા સામેલ કરો જેમાં એક શૂન્ય શેર બેલેન્સ હોય.

en: Listing
gu: લિસ્ટિંગ

en: Basis
gu: બેસિસ

en: Money In
gu: મની ઇન

en: Money Out
gu: મની આઉટ

en: Realized Gain
gu: વાસ્તવિક લાભ

en: Unrealized Gain
gu: અવાસ્તવિક લાભ

en: Total Gain
gu: કુલ લાભ

en: Total Return
gu: કુલ રિટર્ન

en: * this commodity data was built using transaction pricing instead of the price list.
gu: * આ કોમોડિટી ડેટા મૂલ્ય સૂચિના બદલે લેવડદેવડ મૂલ્ય નિર્ધારણનો ઉપયોગ કરીને બનાવેલ છે.

en: If you are in a multi-currency situation, the exchanges may not be correct.
gu: તમે જો એક બહુ-ચલણ સ્થિતિમાં છો તો એક્સ્ચેન્જ સાચું નહીં હોય.

en: Balance Sheet
gu: બેલેન્સ શીટ

en: Balance Sheet Date
gu: બેલેન્સ શીટ તારીખ

en: Single column Balance Sheet
gu: એક કોલમની બેલેન્સ શીટ

en: Flatten list to depth limit
gu: યાદીને ઊંડાણની મર્યાદા સુધી સમથળ કરો

en: Label the assets section
gu: સંપત્તિઓના વિભાગને લેબલ આપો.

en: Include assets total
gu: સંપત્તિઓના કુલ યોગને સામેલ કરો

en: Label the liabilities section
gu: જવાબદારીના વિભાગોને લેબલ આપો

en: Include liabilities total
gu: જવાબદારીના કુલ સરવાળાને સામેલ કરો

en: Label the equity section
gu: ઇક્વિટી વિભાગને લેબલ કરો

en: Include equity total
gu: ઇક્વિટીના કુલ સરવાળાને સામેલ કરો

en: Total Liabilities
gu: કુલ જવાબદારી

en: Total Assets
gu: કુલ સંપત્તિઓ

en: Retained Losses
gu: કાયમ નુક્શાન

en: Trading Gains
gu: વ્યાપારના લાભ

en: Trading Losses
gu: વ્યાપારનું નુક્શાન

en: Unrealized Gains
gu: આવાસ્તવિક લાભ

en: Unrealized Losses
gu: અવાસ્તવિક નુક્શાન

en: Total Equity
gu: કુલ ઇક્વિટી

en: Total Liabilities & Equity
gu: કુલ જવાબદારી અને ઇક્વિટી

en: Balance Sheet (eguile)
gu: બેલેન્સ શીટ (એગ્વિલ)

en: Exclude accounts with zero total balances
gu: શૂન્ય કુલ બેલેન્સવાળા ખાતાને બહાર રાખો

en: Negative amount format
gu: નકારાત્મક રકમ ફોર્મેટ

en: Font family
gu: ફોન્ટ પરિવાર

en: Font size
gu: ફોન્ટ આકાર

en: Template file
gu: ટેમ્પલેટ ફાઈલ

en: CSS stylesheet file
gu: CSS સ્ટાઇલ શીટ ફાઈલ

en: Extra Notes
gu: વધારાની નોંધ

en: (Development version -- don't rely on the numbers on this report without double-checking them.<br>Change the 'Extra Notes' option to get rid of this message)
gu: (વિકાસ સંસ્કરણ- આ અહેવાલના આંકડાની ફરી તપાસ કર્યા વગર તેના પર ભરોસો ન કરો. આ સંદેશમાંથી છુટકારો મેળવવા માટે ‘વધારાની ટિપ્પણીઓ’ વિકલ્પને બદલો)

en: Imbalance
gu: અસંતુલિત

en: Orphan
gu: આધાર વિનાનું

en: Balance Sheet using eguile-gnc
gu: eguile-gncનો પ્રયોગ કરી તૈયાર થયેલ બેલેન્સ શીટ

en: Display a balance sheet (using eguile template)
gu: એક બેલેન્સ શીટ પ્રદર્શિત કરો (એગ્વિલ ટેમ્પલેટનો ઉપયોગ કરીને)

en: Common Currency
gu: સામાન્ય ચલણ

en: Total For
gu: ના માટે સરવાળો

en: Asset
gu: સંપત્તિ

en: Liability
gu: જવાબદારી

en: Expense
gu: ખર્ચ

en: Net Income
gu: ચોખ્ખી આવક

en: Budget Balance Sheet
gu: બજેટ બેલેન્સ શીટ

en: Include new/existing totals
gu: નવા/વર્તમાન કુલ સરવાળાને સામેલ કરી

en: Budget to use.
gu: ઉપયોગ માટે બજેટ

en: Existing Assets
gu: અસ્તિત્વ ધરાવતી સંપત્તિ

en: Allocated Assets
gu: ફાળવાયેલ સંપત્તિઓ

en: Unallocated Assets
gu: બિન ફાળવાયેલી સંપત્તિઓ

en: Existing Liabilities
gu: વર્તમાન જવાબદારી

en: New Liabilities
gu: નવી જવાબદારી

en: Existing Retained Earnings
gu: વર્તમાન જાળવી રાખેલી આવક

en: Existing Retained Losses
gu: વર્તમાન જળવાયેલું નુક્શાન

en: New Retained Earnings
gu: નવી જળવાયેલ આવક

en: New Retained Losses
gu: નવું જળવાયેલું નુક્શાન

en: Total Retained Earnings
gu: કુલ જળવાયેલ આવક

en: Total Retained Losses
gu: કુલ જળવાયેલ નુક્શાન

en: Existing Equity
gu: વર્તમાન ઇક્વિટી

en: New Equity
gu: નવી ઇક્વિટી

en: Running Sum
gu: રનિંગ સમ

en: Range start
gu: સીમા પ્રારંભ થાય છે.

en: Range end
gu: સીમા સમાપ્ત થાય છે

en: Calculate as running sum?
gu: રનિંગ સમના રૂપમાં ગણના કરવી છે?

en: Actual
gu: વાસ્તવિક

en: Budget Flow
gu: બજેટ ફ્લો

en: Report for range of budget periods
gu: બજેટ સમયગાળાના વિસ્તાર માટે અહેવાલ

en: Create report for a budget period range instead of the entire budget.
gu: સંપૂર્ણ બજેટના બદલે એક મર્યાદિત બજેટ સમયગાળા માટે અહેવાલ બનાવો.

en: Select a budget period that begins the reporting range.
gu: રિપોર્ટિંગ સીમા શરૂ કરવાવાળો એક ગાળો પસંદ કરો

en: Select a budget period that ends the reporting range.
gu: રિપોર્ટિંગ સીમા સમાપ્ત કરવાવાળો એક ગાળો પસંદ કરો

en: Label the revenue section
gu: આવક વિભાગને લેબલ કરો

en: Include revenue total
gu: નફાના કુલ સરવાળાને સામેલ કરો

en: Label the expense section
gu: ખર્ચ વિભાગને લેબલ કરો

en: Include expense total
gu: ખર્ચના કુલ સરવાળાને સામેલ કરો

en: Display as a two column report
gu: બે કોલમ અહેવાલના સ્વરૂપમાં દેખાડો

en: Display in standard, income first, order
gu: ધોરણ, પહેલા આવકના ક્રમમાં દર્શાવો

en: Reporting range end period cannot be less than start period.
gu: રિપોર્ટિગ સીમા સમાપ્તિ, સમયગાળાની શરૂઆતના ગાળાથી ઓછું ન હોઇ શકે.

en: Revenues
gu: નફો

en: Total Revenue
gu: કુલ નફો

en: Total Expenses
gu: કુલ ખર્ચ

en: for Budget ~a
gu: બજેટ ~a માટે

en: for Budget ~a Period ~d
gu: બજેટ ~a માટે અવધિ ~d

en: for Budget ~a Periods ~d - ~d
gu: બજેટ ~a માટે અવધિ ~d - ~d

en: Net income
gu: શુદ્ધ આવક

en: Net loss
gu: શુદ્ધ નુક્શાન

en: Budget Income Statement
gu: બજેટ આવકનું નિવેદન

en: Budget Profit & Loss
gu: બજેટ લાભ અને નુક્શાન

en: Budget Report
gu: બજેટ અહેવાલ

en: Account Display Depth
gu: એકાઉન્ટ ડિસ્પ્લે ડેપ્થ

en: Always show sub-accounts
gu: હંમેશા ઉપ-ખાતા દર્શાવો

en: Show Budget
gu: બજેટ દર્શાવો

en: Show Actual
gu: વાસ્તવિક દર્શાવો

en: Show Difference
gu: તફાવત દર્શાવો

en: Show Column with Totals
gu: કુલ સરવાળા સાથે કોલમ દર્શાવો

en: Include accounts with zero total balances and budget values
gu: શૂન્ય કુલ બેલેન્સ અને બજેટ મૂલ્યોવાળા ખાતાને સમાવિષ્ટ કરો

note: Translators: Abbreviation for "Budget" amount
en: Bgt
gu: બજેટ

en: Cash Flow
gu: રોકડનો પ્રવાહ

en: Show Full Account Names
gu: પૂર્ણ ખાતાના નામો દર્શાવો

en: Show full account names (including parent accounts).
gu: પૂર્ણા ખાતાના નામોને દર્શાવો (મૂળ ખાતા સહિત).

en: ~a and subaccounts
gu: ~a અને પેટાખાતા

en: ~a and selected subaccounts
gu: ~a અને પસંદગીના ઉપખાતા

en: Money into selected accounts comes from
gu: પસંદગીના ખાતાઓમાં નાણાં અહીંથી આવે છે

en: Money out of selected accounts goes to
gu: પસંદગીના ખાતામાંથી નાણાં અહીં જાય છે

en: Income Chart
gu: આવકનો ચાર્ટ

en: Expense Chart
gu: ખર્ચનો ચાર્ટ

en: Asset Chart
gu: સંપત્તિનો ચાર્ટ

en: Liability Chart
gu: દેવાનો ચાર્ટ

en: Income Over Time
gu: સમયની સાથે આવક

en: Expense Over Time
gu: સમયની સાથે ખર્ચ

en: Assets Over Time
gu: સમયની સાથે સંપત્તિ

en: Liabilities Over Time
gu: સમયની સાથે દેવા

en: Show long account names
gu: લાંબા ખાતા નામો દર્શાવો

en: Maximum Bars
gu: મહત્તમ બાર્સ

en: Daily Average
gu: દૈનિક સરેરાશ

en: Balances ~a to ~a
gu: બેંલેંસ ~a થી ~a

en: Grand Total
gu: કુલ સરવાળો

en: The income accounts where the sales and income was recorded.
gu: આવક ખાતું જ્યાં વેચાણ અને આવકને રેકોર્ડ કરવામાં આવી હોય.

en: The expense accounts where the expenses are recorded which are subtracted from the sales to give the profit.
gu: ખર્ચના ખાતા જ્યાં ખર્ચને રેકોર્ડ કરવામાં આવે છે, જેને લાભ લેવા માટે વેચાણમાંથી ઘટાડી દેવાય છે.

en: Show Expense Column
gu: ખર્ચની કોલમ દર્શાવો

en: Show Company Address
gu: કંપનીનું સરનામું દર્શાવો

en: Show Lines with All Zeros
gu: દરેક શૂન્યો સાથે લાઇનોને દર્શાવો

en: Show the table lines with customers which did not have any transactions in the reporting period, hence would show all zeros in the columns.
gu: એ ગ્રાહકો સાથે ટેબલ લાઇનોને દર્શાવો જેમાં રિપોર્ટિંગ ગાળામાં કોઇ ફેરફાર નહોતો કરવામાં આવ્યો. આ રીતે કોલમોમાં દરેક શૂન્યોને દર્શાવવામાં આવશે.

en: Sort Column
gu: કોલમને તારવો

en: Sort Order
gu: ઓર્ડર તારવો

en: Customer Name
gu: ગ્રાહકનું નામ

en: Sales
gu: વેચાણ

en: Markup
gu: માર્કઅપ

en: No Customer
gu: કોઇ ગ્રાહક નહીં

en: Customer Summary
gu: ગ્રાહક સારાંશ

note: Translators: This statement is about a range of time
en: Equity Statement
gu: ઈક્વિટી સ્ટેટમેન્ટ

en: Closing Entries pattern
gu: સમાપન એન્ટ્રીઓની પદ્ધતિ

en: Closing Entries pattern is case-sensitive
gu: સમાપન એન્ટ્રીઓની પદ્ધતિ કેસ-સેન્સિટિવ છે

en: Closing Entries Pattern is regular expression
gu: સમાપન એન્ટ્રીઓની પદ્ધતિ નિયમિત અભિવ્યક્તિ છે

en: for Period
gu: સમયગાળા માટે

en: Capital
gu: મૂડી

en: Investments
gu: રોકાણો

en: Withdrawals
gu: ઉપાડો

en: Increase in capital
gu: મૂડીમાં વૃદ્ધિ

en: Decrease in capital
gu: મૂડીમાં ઘટાડો

en: Running Balance
gu: ચાલુ બેલેન્સ

en: Totals
gu: કુલ

en: General Ledger
gu: જનરલ લેજર

en: Sorting
gu: સોર્ટિંગ

en: Use Full Account Name
gu: પૂર્ણ ખાતાના નામનો ઉપયોગ કરો

en: Other Account Name
gu: અન્ય ખાતાનું નામ

en: Use Full Other Account Name
gu: પૂર્ણ અન્ય ખાતાના નામનો ઉપયોગ કરો

en: Other Account Code
gu: અન્ય ખાતા કોડ

en: Sign Reverses
gu: હસ્તાક્ષર સુરક્ષીત રાખવાના છે

en: Primary Key
gu: પ્રાથમિક બટન

en: Show Full Account Name
gu: પૂર્ણ ખાતાના નામ દર્શાવો

en: Primary Subtotal
gu: પ્રાથમિક પેટા સરવાળો

en: Primary Subtotal for Date Key
gu: તારીખના બટન માટે પ્રાથમિક પેટા સરવાળો

en: Primary Sort Order
gu: પ્રાથમિક સોર્ટ ક્રમ

en: Secondary Key
gu: માધ્યમિક બટન

en: Secondary Subtotal
gu: માધ્યમિક પેટા સરવાળો

en: Secondary Subtotal for Date Key
gu: તારીખ બટન માટે માધ્યમિક પેટા સરવાળો

en: Secondary Sort Order
gu: માધ્યમિક સોર્ટ ક્રમ

en: Label the trading accounts section
gu: ટ્રેડિગ ખાતાના વિભાગને લેબલ કરો

en: Include trading accounts total
gu: ટ્રેંડિગ ખાતાના કુલ સરવાળાને સમાવિષ્ટ કરો

en: Trading
gu: ટ્રેડિંગ

en: Total Trading
gu: કુલ ટ્રેડિગ

en: Income Statement
gu: આવકનું સ્ટેટમેન્ટ

en: Profit & Loss
gu: નફો અને નુક્શાન

en: Tax Amount
gu: કર રકમ

en: Invoice in progress…
gu: ચલણ પ્રગતિમાં

en: Custom Title
gu: કસ્ટમ ટાઇટલ

en: Display Columns
gu: કોલમોને દર્શાવો

en: Display the date?
gu: તારીખ દર્શાવવી છે?

en: Display the description?
gu: વિવરણ દર્શાવવું છે?

en: Display the action?
gu: ગતિવિધિને પ્રદર્શિત કરવી છે?

en: Display the quantity of items?
gu: સામગ્રીઓનું પ્રમાણ દર્શાવવું છે?

en: Display the price per item?
gu: પ્રતિ સામગ્રી મૂલ્ય દર્શાવવું છે?

en: Display due date?
gu: નિયત તારીખ પ્રદર્શિત કરો?

en: Display the subtotals?
gu: સમગ્રતઃ કુલ સંખ્યા દર્શાવવી છે?

en: Payable to
gu: ને ચૂકવવાપાત્ર

en: Payable to string
gu: ને ચૂકવવાપાત્ર સ્ટ્રીંગ

en: Company contact
gu: કંપની સંપર્ક

en: Company contact string
gu: કંપની સંપર્ક સ્ટ્રીંગ

en: Minimum # of entries
gu: એન્ટ્રીની લઘુત્તમ #

en: References
gu: સંદર્ભ

en: Display the invoice references?
gu: ચલણ સંદર્ભોને દર્શાવવા છે?

en: Billing Terms
gu: બિલિંગની શરતો

en: Display the invoice billing terms?
gu: ચલણની બિલિંગ શરતોને દર્શાવવી છે?

en: Display the billing id?
gu: બિલિંગ આઇડી દર્શાવવા છે?

en: Display the invoice notes?
gu: ચલણની ટિપ્પણીઓને દર્શાવવી છે

en: Payments
gu: ચુકવણી

en: Display the payments applied to this invoice?
gu: આ ચલણ માટે લાગુ ચુકવણીઓને પ્રદર્શિત કરો

en: Net Price
gu: ચોખ્ખું મૂલ્ય

en: Total Price
gu: કુલ મૂલ્ય

en: Amount Due
gu: બાકી નીકળતી રકમ

en: Show Net Profit
gu: ચોખ્ખો નફો દર્શાવો

en: Show Income and Expenses?
gu: આવક અને ખર્ચ દર્શાવવા છે?

en: Show the Asset and the Liability bars?
gu: સંપત્તિ અને દેવાના બાર્સને દર્શાવવા છે?

en: Show the net profit?
gu: ચોખ્ખો નફો દર્શાવવો છે?

en: Show a Net Worth bar?
gu: ચોખ્ખી સંપત્તિના બાર્સને દર્શાવવા છે?

en: Net Profit
gu: ચોખ્ખો નફો

en: Net Worth
gu: ચોખ્ખી સંપત્તિ

en: Net Worth Barchart
gu: ચોખ્ખી સંપત્તિનો બારચાર્ટ

en: Income/Expense Chart
gu: આવક/ખર્ચનો ચાર્ટ

en: Sort By
gu: દ્વારા તારવો

en: Show zero balance items
gu: ઝીરો બેલેન્સ આઇટમોને દર્શાવો

en: Due or Post Date
gu: નિયત અથવા બાદની સ્થિતિ

en: Sort companies by.
gu: ના પ્રમાણે કંપનીઓને તારવો.

en: Bracket Total Owed
gu: બ્રેકેટ કુલ બાકી નીકળતી રકમ

en: Sort order.
gu: ઓર્ડર તારવો.

en: Show all vendors/customers even if they have a zero balance.
gu: તમામ વિક્રેતાઓ/ગ્રાહકોને દર્શાવો, ભલે તેમાં એક જ શૂન્ય બેલેન્સ હોય.

en: Leading date.
gu: લિડિંગ તારીખ.

en: Current
gu: વર્તમાન

en: 0-30 days
gu: 0-30 દિવસ

en: 31-60 days
gu: 31-60 દિવસ

en: 61-90 days
gu: 61-90 દિવસ

en: 91+ days
gu: 91+ દિવસ

en: Payable Aging
gu: ચૂકવવાપાત્ર એજિંગ

en: Receivable Aging
gu: પ્રાપ્ત એજિંગ

en: Credits
gu: જમા

en: Debits
gu: ઉધાર

en: Total Due
gu: કુલ બાકી નીકળતી રકમ

en: Display the transaction date?
gu: લેવડદેવડની તારીખ પ્રદર્શિત કરે?

en: Display the transaction reference?
gu: લેવડદેવડનો સંદર્ભ દર્શાવવો છે?

en: Display the transaction type?
gu: લેવડદેવડનો પ્રકાર દર્શાવવો છે?

en: Display the transaction description?
gu: લેવડદેવડનું વર્ણન દર્શાવવું છે?

en: No matching transactions found
gu: કોઈ મેળ ખાતા સોદા નથી મળ્યા

en: Customer Report
gu: ગ્રાહક અહેવાલ

en: Vendor Report
gu: વિક્રેતા અહેવાલ

en: Employee Report
gu: કર્મચારી અહેવાલ

en: Job Report
gu: જોબ અહેવાલ

en: Investment Portfolio
gu: રોકાણ પોર્ટફોલિયો

en: Price of Commodity
gu: કોમોડિટીનું મૂલ્ય

en: Invert prices
gu: કિંમતોને ઉલટાવો

en: Marker
gu: માર્કર

en: Marker Color
gu: માર્કર રંગ

en: Calculate the price of this commodity.
gu: આ કોમોડિટીના મૂલ્યની ગણતરી કરો

en: Weighted Average
gu: ભારિત સરેરાશ

en: Actual Transactions
gu: વાસ્તવિક સોદા

en: Plot commodity per currency rather than currency per commodity.
gu: પ્રતિ કોમોડિટી ચલણની જગ્યાએ પ્રતિ મુદ્રા કોમોડિટીને પ્લોટ કરો

en: Weeks
gu: સપ્તાહ

en: Double-Weeks
gu: બેવડા- સપ્તાહ

en: Identical commodities
gu: સમરૂપ વસ્તુઓ

en: Your selected commodity and the currency of the report are identical. It doesn't make sense to show prices for identical commodities.
gu: તમારી પસંદગીની વસ્તુ અને અહેવાલનું ચલણ એકરૂપ છે. એકરૂપ વસ્તુઓ માટે મૂલ્યોને દર્શાવવાનો કોઈ અર્થ બનતો નથી.

en: There is no price information available for the selected commodities in the selected time period.
gu: પસંદગીના સમયગાળામાં પસંદગીની વસ્તુઓ માટે મૂલ્યની કોઈ સૂચના ઉપલબ્ધ નથી.

en: Only one price
gu: માત્ર એક મૂલ્ય

en: There was only one single price found for the selected commodities in the selected time period. This doesn't give a useful plot.
gu: પસંદગીના સમયગાળામાં પસંદગીની વસ્તુઓ માટે એક માત્ર એક જ મૂલ્ય મળ્યું. તે એક ઉપયોગી પ્લોટ નથી આપતો.

en: All Prices equal
gu: દરેક મૂલ્ય સમાન છે

en: All the prices found are equal. This would result in a plot with one straight line. Unfortunately, the plotting tool can't handle that.
gu: પ્રાપ્ત કરેલ તમામ મૂલ્ય સમાન છે. તેના લીધે પ્લોટ એક સીધી રેખા સાથે બનશે. કમનસીબે, પ્લોટિંગ ટૂલ તેને સંભાળી શકે તેમ નથી.

en: All Prices at the same date
gu: તમામ મૂલ્યો એક જ તારીખના છે

en: All the prices found are from the same date. This would result in a plot with one straight line. Unfortunately, the plotting tool can't handle that.
gu: પ્રાપ્ત થયેલ તમામ મૂલ્ય એક જ તારીખથી સંબંધિત છે. તેના લીધે પ્લોટ એક સીધી રેખાની સાથે બનશે. કમનસીબે, પ્લોટિંગ ટૂલ તેને સંભાળી ન શકે.

en: Price Scatterplot
gu: મૂલ્ય સ્કેટરપ્લોટ

en: Headings 1
gu: શીર્ષક 1

en: Headings 2
gu: શીર્ષક 2

en: Heading font
gu: શીર્ષકના ફોન્ટ

en: Text font
gu: લખાણના ફોન્ટ

en: Qty
gu: પ્રમાણ

en: Discount Rate
gu: રાહત દર

en: Discount Amount
gu: રાહતની રકમ

en: Tax Rate
gu: કરનો દર

en: Sub-total
gu: પૂર્ણ-યોગ

en: Payment received text
gu: ચુકવણી પ્રાપ્તિ લખાણ

en: The format for the date->string conversion for today's date.
gu: તારીખ માટે ફોર્મેટ->આજની તારીખ માટે સ્ટ્રીંગ રૂપાંતરણ

en: Funds In
gu: ફંડ્સ ઇન

en: Funds Out
gu: ફંડ્સ આઉટ

en: Lot
gu: લોટ

en: Debit Value
gu: ઉધાર મૂલ્ય

en: Credit Value
gu: જમા મૂલ્ય

en: Register Report
gu: રજિસ્ટર રીપોર્ટ

en: Display the check number?
gu: ચેક નંબર દર્શાવવો છે?

en: Display the memo?
gu: મેમો દર્શાવવો છે?

en: Display the account?
gu: ખાતા દર્શાવવા છે?

en: Display the number of shares?
gu: શેરોની સંખ્યા દર્શાવવી છે?

en: Display the name of lot the shares are in?
gu: એ પ્લોટના નામ દર્શાવવા છે જેમાં શેરો સમાવિષ્ટ છે?

en: Display the shares price?
gu: શેરોના મૂલ્યો દર્શાવવા છે?

en: Display the amount?
gu: રકમ દર્શાવવી છે?

en: Display the value in transaction currency?
gu: મૂલ્યને સોદાના ચલણમાં દર્શાવવું છે?

en: Display the totals?
gu: કુલ સંખ્યા દર્શાવવી છે?

en: Total Debits
gu: કુલ ઉધાર

en: Total Credits
gu: કુલ જમા

en: Total Value Debits
gu: કુલ મૂલ્ય ઉધાર

en: Total Value Credits
gu: કુલ મૂલ્ય જમા

en: Net Change
gu: ચોખ્ખો ફેરફાર

en: Value Change
gu: મૂલ્ય ફેરફાર

en: Logo filename
gu: લોગો ફાઈલનેમ

en: Logo width
gu: લોગોની પહોળાઇ

en: Display a customer invoice with tax columns (using eguile template)
gu: ટેક્સ કોલમો સાથે એક ગ્રાહક ચલણ પ્રદર્શિત કરો. (એગ્વિલ ટેમ્પલેટનો ઉપયોગ કરો)

en: Reference:
gu: સંદર્ભ:

en: Trial Balance
gu: ટ્રાયલ બેલેન્સ

en: Start of Adjusting/Closing
gu: સમાયોજક/સમાપનની શરૂઆત

en: Date of Report
gu: અહેવાલની તારીખ

en: Report variation
gu: અહેવાલમાં તફાવત

en: Merchandising
gu: ક્રય-વિક્રય

en: Do not net, but show gross debit/credit adjustments to these accounts. Merchandising businesses will normally select their inventory accounts here.
gu: ચોખ્ખું ના કરો, પરંતુ આ ખાતાઓમાં કુલ ઉધાર/જમા સમાયોજકોને દર્શાવો. ક્રય-વિક્રય વ્યવસાય પોતાની યાદીના ખાતાઓને સામાન્ય રીતે અહીં પસંદ કરશે.

en: Income summary accounts
gu: આવક સારાંશ ખાતાઓ

en: Adjustments made to these accounts are gross adjusted (see above) in the Adjustments, Adjusted Trial Balance, and Income Statement columns. Mostly useful for merchandising businesses.
gu: આ ખાતાઓમાં કરવામાં આવેલા સમાયોજક સમાયોજનો, સમાયોજીત ટ્રાયલ બેલેન્સ અને આવક સ્ટેટમેન્ટમાં સંપૂર્ણપણે સમાયોજીત છે. તે ક્રય-વિક્રય વ્યવસાયો માટે મોટા ભાગે ઉપયોગી હોય છે.

en: Adjusting Entries pattern
gu: સમાયોજન એન્ટ્રીઓની પદ્ધતિ

en: Adjusting Entries pattern is case-sensitive
gu: સમાયોજન એન્ટ્રીઓની પદ્ધતિ કેસ-સેન્સિટિવ છે

en: Adjusting Entries Pattern is regular expression
gu: સમાયોજક એન્ટ્રીઓની પદ્ધતિ નિયમિત અભિવ્યક્તિ છે

en: Adjusting Entries
gu: એન્ટ્રીઓનું સમાયોજન

en: Adjustments
gu: સમાયોજન

en: Adjusted Trial Balance
gu: સમાયોજીત ટ્રાયલ બેલેન્સ

en: Net Loss
gu: ચોખ્ખું નુક્શાન

en: Number of columns
gu: કોલમોની સંખ્યા

en: Edit Options
gu: સંપાદન વિકલ્પ

en: Single Report
gu: સિંગલ અહેવાલ

en: Multicolumn View
gu: અનેક કોલમોમાં પ્રદર્શન

en: Custom Multicolumn Report
gu: કસ્ટમ મલ્ટી કોલમ અહેવાલ

en: Assets Accounts
gu: સંપત્તિના ખાતા

en: Liability Accounts
gu: જવાબદારી ખાતા

en: Equity Accounts
gu: ઇક્વિટીના ખાતા

en: Trading Accounts
gu: ટ્રેડિંગ ખાતા

en: Total Equity, Trading, and Liabilities
gu: કુલ ઇક્વિટી, ટ્રેડિંગ અને જવાબદારી

en: Imbalance Amount
gu: અસંતુલિત રકમ

en: <strong>Exchange Rates</strong> used for this report
gu: આ અહેવાલ માટે ઉપયોગમાં લેવાયેલ વિનિમય દર

en: No invoice has been selected -- please use the Options menu to select one.
gu: કોઇ ચલણ ચૂંટવામાં આવેલ નથી--કૃપા કરી એક ચલણ ચૂંટવા માટે વિકલ્પ બટનનો ઉપયોગ કરો

en: This report is designed for customer (sales) invoices only. Please use the Options menu to select an <em>Invoice</em>, not a Bill or Expense Voucher.
gu: આ અહેવાલ માત્ર (વેચાણ) ચલણો માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યા છે. કૃપા કરી એક ચલણને પસંદ કરતી વખતે વિકલ્પ બટનનો ઉપયોગ કરો. બિલ કે ખર્ચ પહોંચનો નહીં

en: Website
gu: વેબસાઇટ

en: Invoice Date
gu: ચલણની તારીખ

en: Stocks
gu: સ્ટોક

en: Mutual Funds
gu: મ્યુચ્યુઅલ ફંડ

en: Currencies
gu: ચલણ

en: Equities
gu: ઇક્વિટી

en: Checking
gu: ચેકિંગ

en: Savings
gu: બચત

en: Money Market
gu: મની માર્કેટ

en: Accounts Receivable
gu: પ્રાપ્ત ખાતા

en: Accounts Payable
gu: ચૂકવવાપાત્ર ખાતા

en: Credit Lines
gu: ક્રેડિટ લાઇનો

en: Building '~a' report …
gu: '~a' અહેવાલ બની રહ્યો છે…

en: Rendering '~a' report …
gu: '~a' અહેવાલનું રેન્ડરિંગ કરવામાં આવી રહ્યું છે…

en: Preparer
gu: નિર્માતા

en: Prepared for
gu: ના માટે બનાવવામાં આવ્યો

en: Show preparer info
gu: નિર્માતાની માહિતી દર્શાવો

en: Enable Links
gu: લિંક્સને સક્રિય કરો

en: Enable hyperlinks in reports.
gu: અહેવાલોમાં હાઈપરલિંક્સને સક્રિય કરો.

en: Footer
gu: ફૂટર

en: Images
gu: દ્રશ્યો

en: Background Tile
gu: પૃષ્ઠભૂમિ ટાઈલ

en: Background tile for reports.
gu: અહેવાલો માટે પૃષ્ઠભૂમિ ટાઈલ

note: Translators: Banner is an image like Logo.
en: Heading Banner
gu: હેડિંગ બેનર

en: Banner for top of report.
gu: અહેવાલના ટોચના ભાગ માટે બેનર

en: Heading Alignment
gu: હેડિંગ એલાઈન્મેન્ટ

en: Left
gu: ડાબે

en: Center
gu: મધ્ય

en: Right
gu: જમણે

en: Logo
gu: લોગો

en: Company logo image.
gu: કંપની લોગો ઈમેજ.

en: General background color for report.
gu: અહેવાલ માટે સામાન્ય પૃષ્ઠભૂમિ રંગ

en: Text Color
gu: ટેક્સ્ટનો રંગ

en: Normal body text color.
gu: સામાન્ય બોડી ટેક્સ્ટનો રંગ

en: Link Color
gu: રંગને લિંક કરો

en: Link text color.
gu: ટેક્સ્ટના રંગને લિંક કરો

en: Table Cell Color
gu: ટેબલ સેલ રંગ

en: Default background for table cells.
gu: ટેબલ સેલો માટે ડિફોલ્ટ પૃષ્ઠભૂમિ

en: Alternate Table Cell Color
gu: વૈકલ્પિક ટેબલ સેલ રંગ

en: Default alternate background for table cells.
gu: ટેબલ સેલો માટે ડિફોલ્ટ વૈકલ્પિક પૃષ્ઠભૂમિ

en: Subheading/Subtotal Cell Color
gu: ઉપશીર્ષક/પેટા સરવાળાના સેલ રંગ

en: Default color for subtotal rows.
gu: પેટા સરવાળાની પંક્તિઓ માટે ડિફોલ્ટ રંગ

en: Sub-subheading/total Cell Color
gu: ઉપ-ઉપશીર્ષક/કુલ સેલ રંગ

en: Grand Total Cell Color
gu: કુલ સરવાળા સેલ રંગ

en: Tables
gu: ટેબલો

en: Table cell spacing
gu: ટેબલ સેલ સ્પેસિંગ

en: Table cell padding
gu: ટેબલ સેલ પડતર

en: Table border width
gu: ટેબલની બોર્ડરની પહોળાઈ

en: Prepared by:
gu: દ્વારા નિર્મિત:

en: Prepared for:
gu: ના માટે નિર્મિત:

en: Easy
gu: સરળ

en: Fancy
gu: આકર્ષક

en: Technicolor
gu: ટેક્નીકલર

en: Background color for reports.
gu: અહેવાલો માટે પૃષ્ઠભૂમિ રંગ

en: Background Pixmap
gu: પૃષ્ઠભૂમિ પિક્સમેપ

en: Background color for alternate lines.
gu: વૈકલ્પિક લાઈનો માટે પૃષ્ઠભૂમિ રંગ.

en: Plain
gu: પ્લેન

en: Filter Type
gu: ફિલ્ટર ટાઈપ

en: Table for Exporting
gu: નિકાસની યાદી

en: Void Transactions
gu: અમાન્ય સોદા

en: No transactions were found that match the time interval and account selection specified in the Options panel.
gu: એવા કોઈ સોદા નથી મળ્યા જે વિકલ્પોની પેનલમાં સમય અંતરાય અને ખાતાની પસંદગીથી મેળ ખાતો હોય.

en: Register Order
gu: નોંધણી ક્રમ

en: Include Transactions to/from Filter Accounts
gu: ફિલ્ટર ખાતામાં/થી સોદાને સમાવિષ્ટ કરો

en: Exclude Transactions to/from Filter Accounts
gu: ફિલ્ટર ખાતામાં/થી સોદાને બહાર કરો

en: Non-void only
gu: માત્ર બીન-અમાન્ય

en: Void only
gu: માત્ર અમાન્ય

en: Income and Expense
gu: આવક અને ખર્ચ

en: Credit Accounts
gu: જમા ખાતા

en: Subtotal according to the primary key?
gu: પ્રાથમિક બટન અનુસાર પેટા સરવાળો કરો?

en: Subtotal according to the secondary key?
gu: માધ્યમિક બટન અનુસાર પેટા સરવાળો કરવો છે?

en: Display the reconciled date?
gu: સંગત તારીખ દર્શાવવી છે?

en: Display the notes if the memo is unavailable?
gu: જો મેમો ઉપલબ્ધ નથી તો નોંધો દર્શાવવી છે?

en: Display the account name?
gu: ખાતાના નામ દર્શાવવા છે?

en: Transfer from/to
gu: તરફથી/ને હસ્તાંતરણ

en: Split Transaction
gu: વિભાજીત સોદા

note: Translators: Both ~a's are dates
en: From ~a to ~a
gu: ~a થી ~a સુધી

en: Cu_t
gu: ક_ટ

en: Cut the current selection and copy it to clipboard
gu: હાલની પસંદગીને ક્લિપબોર્ડમાં કટ અને કોપી કરો

en: _Copy
gu: _કોપી કરો

en: Copy the current selection to clipboard
gu: હાલની પસંદગીને ક્લિપબોર્ડમાં કોપી કરો

en: _Paste
gu: _પેસ્ટ

en: Paste the clipboard content at the cursor position
gu: ક્લિપબોર્ડની સામગ્રીને કર્સરના સ્થાને પેસ્ટ કરો

en: _Transaction
gu: _લેવડદેવડ

en: Remove all splits in the current transaction
gu: હાલની લેવડદેવડમાં તમામ સ્પ્લિટ્સને દૂર કરો

en: _Enter Transaction
gu: _લેવડદેવડને એન્ટર કરો

en: Record the current transaction
gu: હાલની લેવડદેવડને રેકોર્ડ કરો

en: Ca_ncel Transaction
gu: લેવડદેવડને ર_દ કરો

en: Cancel the current transaction
gu: હાલની લેવડદેવડને કેન્સલ કરો

en: _View
gu: _વ્યૂ

en: _Double Line
gu: _ડબલ લાઇન

en: Transfer funds from one account to another
gu: એક ખાતામાંથી બીજા ફંડમાં સ્થળાંતરિત કરો

en: _Blank Transaction
gu: _ખાલી લેવડદેવડ

en: Move to the blank transaction at the bottom of the register
gu: રજિસ્ટરના નીચેના ભાગમાં ખાલી લેવડદેવડમાં જાવ

en: _File
gu: _ફાઈલ

en: Pa_ge Setup
gu: બે_જ સેટઅપ...

en: Specify the page size and orientation for printing
gu: પ્રિટિંગ માટે પૃષ્ઠના આકાર અને ઓરિએન્ટેશન બતાવો

en: Proper_ties
gu: પ્રોપ_ર્ટીઝ

en: Edit the properties of the current file
gu: પ્રવર્તમાન ફાઈલની પ્રોપર્ટીને એડિટ કરો

en: Close the currently active page
gu: પ્રવર્તમાનમાં સક્રિય પૃષ્ઠને બંધ કરો

en: Quit this application
gu: આ એપ્લિકેશનને છોડી દો

en: Edit the global preferences of GnuCash
gu: GnuCashની ગ્લોબલ અગ્રીમતાને એડિટ કરો

en: _Toolbar
gu: _ટૂલબાર

en: Show/hide the toolbar on this window
gu: ટૂલબારને આ વિન્ડોમાં બતાવો/છુપાવો

en: Su_mmary Bar
gu: સા_રાંશ બાર

en: Show/hide the summary bar on this window
gu: સા_રાંશ બારને આ વિન્ડોમાં બતાપો/છુપાવો

en: Stat_us Bar
gu: સ્ટે_ટસ બાર

en: Show/hide the status bar on this window
gu: સ્ટે_ટસ બારને આ વિન્ડોમાં બતાવો/છુપાવો

en: Tra_nsaction
gu: લેવડ_દેવડ

en: _Actions
gu: _કાર્ય

en: Re_name Page
gu: પૃષ્ઠને નવું_નામ આપો

en: _Scheduled
gu: _શીડ્યુલ્ડ

en: _Reports
gu: _અહેવાલ

en: _Tools
gu: _ટૂલ્સ

en: E_xtensions
gu: વિ_સ્તાર

en: _Windows
gu: _વિન્ડો

en: _New Window
gu: _નવી વિન્ડો

en: New Window with _Page
gu: પૃષ્ઠ_સાથે નવી વિન્ડો

en: Tutorial and Concepts _Guide
gu: પ્રશિક્ષક અને વિચાર_માર્ગદર્શક

en: Open the GnuCash Tutorial
gu: GnuCash પ્રશિક્ષકને ખોલો

en: _Contents
gu: _સામગ્રી

en: Open the GnuCash Help
gu: GnuCash હેલ્પ ખોલો

en: About GnuCash
gu: GnuCash અંગે

en: Save the current file
gu: હાલની ફાઈલને સેવ કરો

en: Open the New Invoice dialog
gu: નવા ચલણનું ડાયલોગ ખોલો

en: New Accounts _Page
gu: નવા ખાતાઓનું_પૃષ્ઠ

en: Open a new Account Tree page
gu: એક નવું એકાઉન્ટ ટ્રી પેજ ખોલો

en: New _File
gu: _નવી ફાઈલ

en: Create a new file
gu: એક નવી ફાઈલ બનાવો

en: Open an existing GnuCash file
gu: એક અસ્તિત્વ ધરાવતી GnuCash ફાઈલ ખોલો

en: Print the currently active page
gu: પ્રવર્તમાનમાં સક્રિય પૃષ્ઠને પ્રિન્ટ કરો

en: Export _Accounts
gu: એક્સપોર્ટ_એકાઉન્ટ્સ

en: Export the account hierarchy to a new GnuCash datafile
gu: એક નવી GnuCash ડેટાફાઈલમાં ખાતાનો અનુક્રમ એક્સપોર્ટ કરો

en: Find transactions with a search
gu: એક સર્ચ સાથે લેણદેણને શોધો

note: Translators: remember to reuse this translation in dialog-account.glade
en: Ta_x Report Options
gu: કરવેરા_અહેવાલનો વિકલ્પ

note: Translators: currently implemented are, US: income tax and DE: VAT, So adjust this string
en: Setup relevant accounts for tax reports, e.g. US income tax
gu: કરેવરા અહેવાલ માટે સુસંગત ખાતાઓને સેટઅપ કરો, દાખલા તરીકે US આવકવેરો

en: _Scheduled Transactions
gu: _શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન્સ

en: _Scheduled Transaction Editor
gu: _શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન એડિટર

en: Since _Last Run…
gu: લાસ્ટ રન_થી અત્યાર સુધી…

en: Create Scheduled Transactions since the last time run
gu: લાસ્ટ રનથી અત્યાર સુધીના શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન્સ બનાવો

en: _Mortgage & Loan Repayment…
gu: _ગીરો અને લોનની ચુકવણી…

en: Setup scheduled transactions for repayment of a loan
gu: એક લોનની ચુકવણી માટે શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શનનું સેટઅપ બનાવો

en: View and edit the prices for stocks and mutual funds
gu: શેર અને મ્યુચ્યુઅલ ફંડો માટે ભાવોને જુઓ અને એડિટ કરો

en: _Security Editor
gu: _સીક્યોરિટી એડિટર

en: View and edit the commodities for stocks and mutual funds
gu: સ્ટોક અને મ્યુચ્યુઅલ ફંડો માટે કોમોડિટીઝ જુઓ અને એડિટ કરો

en: _Loan Repayment Calculator
gu: _ઋણ પુનઃચુકવણી ગણકયંત્ર (લોન રીપેમેન્ટ કેલ્ક્યુલેટર)

en: Use the loan/mortgage repayment calculator
gu: લોન/ગીરો ચુકવણી ગણકનો ઉપયોગ કરો

en: Close the Book at the end of the Period
gu: સમયગાળો પૂર્ણ થયા પછી બુક બંધ કરો

en: _Tips Of The Day
gu: _દિવસની ટિપ્સ

en: View the Tips of the Day
gu: દિવસની ટિપ્સને જુઓ

en: Import bills and invoices from a CSV text file
gu: એક CSV ટેક્સ્ટ ફાઈલથી બિલો અને ચલણોને આયાત કરો.

en: _Delete Budget
gu: _બજેટને દૂર કરો

en: _Customer
gu: _ગ્રાહક

en: Open the New Customer dialog
gu: નવા ગ્રાહકનું ડાયલોગ ખોલો

en: Open the Find Customer dialog
gu: ગ્રાહક શોધવાના ડાયલોગને ખોલો

en: Open the Find Invoice dialog
gu: ચલણ શોધવાના ડાયલોગને ખોલો

en: Open the New Job dialog
gu: નવા કામના ડાયલોગને ખોલો

en: Open the Find Job dialog
gu: કામ શોધવાના ડાયલોગને ખોલો

en: Open the Process Payment dialog
gu: ચુકવણીની પ્રક્રિયાના ડાયલોગને ખોલો

en: _Vendor
gu: _વિક્રેતા

en: Open the New Vendor dialog
gu: નવા વિક્રેતાના ડાયલોગને ખોલો

en: Open the Find Vendor dialog
gu: વિક્રેતા શોધો ડાયલોગને ખોલો

en: Open the New Bill dialog
gu: નવા બિલના ડાયલોગને ખોલો

en: Open the Find Bill dialog
gu: બિલ શોધો ડાયલોગને ખોલો

en: Bills _Due Reminder
gu: બાકીના_બિલોની ઉઘરાણી

en: Open the Bills Due Reminder dialog
gu: બાકીના બિલોની ઉઘરાણીનું ડાયલોગ ખોલો

en: _Employee
gu: _કર્મચારી

en: Open the New Employee dialog
gu: નવા કર્મચારીના ડાયલોગને ખોલો

en: Open the Find Employee dialog
gu: કર્મચારી શોધો ડાયલોગને ખોલો

en: Open the Find Expense Voucher dialog
gu: ખર્ચની પહોંચને શોધો ડાયલોગ ખોલો

en: Sales _Tax Table
gu: વેચાણ_વેરા ટેબલ

en: View and edit the list of Sales Tax Tables (GST/VAT)
gu: વેચાણવેરા ટેબલની યાદી જુઓ અને સુધારા કરો (GST/VAT)

en: _Billing Terms Editor
gu: _બિલિંગ ગાળામાં એડિટર

en: View and edit the list of Billing Terms
gu: બિલિંગ ગાળાની યાદીને જુઓ અને સુધારા-વધારા કરો

en: Test Search Dialog
gu: સર્ચ ડાયલોગની ચકાસણી કરો

en: Initialize Test Data
gu: ડેટાની ચકાસણી શરૂ કરો

en: _Replay GnuCash .log file…
gu: _GnuCash .log ફાઈલ ફરી ચલાવો.

en: _Edit Account
gu: _ખાતાને એડિટ કરો

en: Edit the selected account
gu: પસંદ કરેલ ખાતું એડિટ કરો

en: _Renumber Subaccounts…
gu: _પેટાખાતાઓને નવો નંબર આપો…

en: Renumber the children of the selected account
gu: પસંદ કરેલું ખાતાના બાળકોને નવો નંબર આપો

en: Open _Account
gu: ખાતું_ખોલો

en: Open the selected account
gu: પસંદ કરેલા ખાતાને ખોલો

en: Open the selected account and all its subaccounts
gu: પસંદ કરેલું ખાતું અને તેના તમામ પેટાખાતા ખોલો

en: _Refresh
gu: _રિફ્રેશ

en: Refresh this window
gu: આ વિન્ડોને રિફ્રેશ કરો

en: Create a new Account
gu: એક નવું ખાતું બનાવો

en: New Account _Hierarchy…
gu: નવું ખાતું_અનુક્રમ…

en: Extend the current book by merging with new account type categories
gu: વર્તમાન બુકને ખાતાની નવી કેટેગરીઓ સાથે જોડીને તેનો વિસ્તાર કરો

en: Reconcile the selected account
gu: પસંદ કરેલા ખાતાનો મેળ કરો

en: Automatically clear individual transactions, so as to reach a certain cleared amount
gu: વ્યક્તિગત લેવડદેવડોને ઓટોમેટિક ક્લીઅર કરો જેથી એક નિશ્વિત ક્લીઅર રકમ સુધી પહોંચી શકાય

en: Record a stock split or a stock merger
gu: શેરનું વિભાજન અથવા શેરનો વિલય રેકોર્ડ કરો

en: View _Lots…
gu: લોટ્સ_જુઓ…

en: Bring up the lot viewer/editor window
gu: લોટ વ્યૂઅર/એડિટર વિન્ડો સામે લાવો

note: Translators: The following 2 are Scrub actions in register view
en: _Check & Repair
gu: _તપાસ અને ફેરફાર કરો

en: Check & Repair A_ccount
gu: ખાતાની_તપાસ અને સુધારાવધારા કરો

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in this account
gu: આ ખાતામાં અસંતુલિત લેવડદેવડો અને આધાર વિનાના સ્પ્લિટ્સ માટે તપાસો અને સુધારાવધારા કરો

en: Check & Repair Su_baccounts
gu: પેટા_ખાતાની તપાસ કરી તેમાં સુધારાવધારા કરવા

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in this account and its subaccounts
gu: આ ખાતા અને તેના પેટાખાતામાં અસંતુલિત લેવડદેવડો અને આધાર વિનાના સ્પ્લિટ્સ માટે તપાસ કરો અને તેમાં સુધારાવધારા કરો

en: Check & Repair A_ll
gu: તમા_મની તપાસ કરો અને સુધારાવધારા કરો

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in all accounts
gu: તમામ ખાતામાં અસંતુલિત લેવડદેવડો અને આધાર વિનાના સ્પ્લિટ્સ માટે તપાસ કરો અને સુધારાવધારા કરો

en: Edit _Account
gu: ખાતું એડિટ_કરો

en: Automatically clear individual transactions, given a cleared amount
gu: જુદી જુદી લેણદેણોને ઓટોમેટિક ક્લીઅર કરો, એક ક્લીઅર રકમ આપીને

en: Delete selected account
gu: પસંદ કરેલું ખાતું દૂર કરો

en: Sort _Order
gu: ક્રમ_ગોઠવો

en: _Standard
gu: _માપદંડ

en: _Quantity
gu: _પ્રમાણ

en: _Enter
gu: _એન્ટર કરો

en: Record the current entry
gu: હાલની એન્ટ્રીને રેકર્ડ કરો

en: Cancel the current entry
gu: હાલની એન્ટ્રીને રદ કરો

en: Delete the current entry
gu: હાલની એન્ટ્રીને દૂર કરો

en: _Blank
gu: _ખાલી

en: Dup_licate Entry
gu: ન_કલી એન્ટ્રી

en: Make a copy of the current entry
gu: હાલની એન્ટ્રીની એક નકલ બનાવો

note: Translators: This is a menu item in the View menu
en: _Basic Ledger
gu: _મૂળ લેજર

note: Translators: This is a menu item in the View menu
en: _Auto-Split Ledger
gu: _ઓટો-સ્પ્લિટ લેજર

en: _Void Transaction
gu: _માન્ય લેવડદેવડ

en: _Unvoid Transaction
gu: _અમાન્ય લેવડદેવડ

en: Add _Reversing Transaction
gu: વિપરીત લેવડદેવડને_ઉમેરો

en: S_plit Transaction
gu: લેણદેણને વિભા_જીત કરો

en: Edit E_xchange Rate
gu: વિ_નિમય દર એડિટ કરો

en: Account Report
gu: ખાતાનો રીપોર્ટ

en: Show all splits in the current transaction
gu: હાલની લેવડદેવડમાં તમામ વિભાજનને દેખાડો

en: _Print Report…
gu: _અહેવાલને પ્રિન્ટ કરો…

en: Print the current report
gu: વર્તમાન અહેવાલને પ્રિન્ટ કરો

en: _Report Options
gu: _અહેવાલના વિકલ્પ

en: Export HTML-formatted report to file
gu: HTML-ફોર્મેટેડ અહેવાલને ફાઈલમાં નિકાસ કરો

en: Back
gu: પાછળ

en: Move back one step in the history
gu: ઇતિહાસમાં એક પગલું પાછળ જાવ

en: Forward
gu: આગળ

en: Move forward one step in the history
gu: ઇતિહાસમાં એક પગલું આગળ જાવ

en: Reload
gu: ફરી લોડ કરો

en: Reload the current page
gu: વર્તમાન પેજને લોડ કરો

en: Stop
gu: અટકાવો

en: Cancel outstanding HTML requests
gu: અસાધારણ HTML વિનંતિઓને રદ કરો

en: Export _Report
gu: અહેવાલ _નિકાસ કરો

en: Create a new scheduled transaction
gu: એક નવું શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શન બનાવો

en: Edit the selected scheduled transaction
gu: પસંદ કરેલ શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શનને એડિટ કરો

en: Delete the selected scheduled transaction
gu: પસંદ કરેલ શીડ્યુલ્ડ ટ્રાન્ઝેક્શનને દૂર કરો

en: Import _QIF…
gu: QIF_આયાત કરો…

en: Import a Quicken QIF file
gu: એક ત્વરિત QIF ફાઈલ આયાત કરો

en: St_yle Sheets
gu: સ્ટા_ઇલ શીટ

en: _Reconcile
gu: _મેળવણી

en: _Reconcile Information…
gu: _મેળવણીની સૂચના…

en: _Finish
gu: _પૂર્ણ

en: _Postpone
gu: _મુલતવી રાખો

en: _Open Account
gu: _ખાતું ખોલો

en: Add a new balancing entry to the account
gu: ખાતામાં એક નવી બેલેસિંગ એન્ટ્રીને ઉમેરો

en: Edit the current transaction
gu: પ્રવર્તમાન લેવડદેવડને એડિટ કરો

en: Delete the selected transaction
gu: પસંદ કરેલી લેવડદેવડને દૂર કરો

en: Open the account
gu: ખાતું ખોલો

en: Finish the reconciliation of this account
gu: આ ખાતાની મેળવણીનું કાર્ય પૂરું કરો

en: Postpone the reconciliation of this account
gu: આ ખાતાની મેળવણીને મુલતવી રાખો

en: Cancel the reconciliation of this account
gu: આ ખાતાની મેળવણીને દૂર કરો

en: Illegal variable in expression.
gu: અભિવ્યક્તિમાં અમાન્ય વેરિએબલ

en: Unbalanced parenthesis
gu: અસંતુલિત કોષ્ટક

en: Stack overflow
gu: જથ્થાનો પુરવઠો વધી જવો

en: Stack underflow
gu: જથ્થોનો પુરવઠો ઓછો હોવો

en: Undefined character
gu: અવ્યાખ્યાયિત અક્ષર

en: Not a variable
gu: કોઈ વેરિએબલ નથી

en: Not a defined function
gu: કોઈ ચોક્કસ કે વ્યાખ્યાયિત કાર્યપદ્ધતિ નથી

en: Out of memory
gu: મેમરી વપરાઈ ગઈ છે

en: Numeric error
gu: આંકડાકીય ક્ષતિ

en: Opening Balances
gu: શરૂઆતની સિલક

en: Deposit
gu: જમા

en: Receive
gu: પ્રાપ્તિ

en: Withdrawal
gu: નિકાસ

en: Spend
gu: ખર્ચ

en: The separator character "%s" is used in one or more account names.
    
    This will result in unexpected behaviour. Either change the account names or choose another separator character.
    
    Below you will find the list of invalid account names:
    %s
gu: એક કે વધારે ખાતાના નામોમાં જુદા જુદા અક્ષર "%s"નો ઉપયોગ કર્યો છે.
    
    આ પરિણામ અનપેક્ષિત વ્યવહાર હશે. અથવા તો ખાતાના નામને બદલી નાંખો કે પછી બીજા જુદા અક્ષરને પસંદ કરો.
    
    નીચે તમને માન્યતા ન ધરાવતા ખાતાના નામોની યાદી મળશે:
    %s

en: Credit Card
gu: ક્રેડિટ કાર્ડ

en: Stock
gu: સ્ટોક

en: Mutual Fund
gu: મ્યુચ્યુઅલ ફંડ

en: A/Receivable
gu: A/પ્રાપ્ત કરી શકાય તેવું

en: A/Payable
gu: A/ચૂકવી શકાય તેવું

en: Root
gu: સ્રોત

en: Orphaned Gains
gu: આધાર વિનાનો લાભ

en: Realized Gain/Loss
gu: વાસ્તવિક લાભ/નુક્શાન

en: Realized Gains or Losses from Commodity or Trading Accounts that haven't been recorded elsewhere.
gu: એ કોમોડિટી કે ટ્રેડિંગ ખાતાઓમાંથી વાસ્તાવિક લાભ કે હાનિ જેનો રેકોર્ડ બીજે ક્યાંય રાખવામાં આવ્યો નથી.

en: Extra to Charge Card
gu: ચાર્જ કાર્ડમાં વધારા

en:  (posted)
gu: (મોકલવામાં આવેલ)

en: One Week Ago
gu: એક સપ્તાહ અગાઉ

en: One Week Ahead
gu: એક સપ્તાહ બાદ

en: One Month Ago
gu: એક મહિના અગાઉ

en: One Month Ahead
gu: એક મહિના બાદ

en: Three Months Ago
gu: ત્રણ મહિના અગાઉ

en: Three Months Ahead
gu: ત્રણ મહિના બાદ

en: Six Months Ago
gu: છ મહિના અગાઉ

en: Six Months Ahead
gu: છ મહિના બાદ

en: One Year Ago
gu: એક વર્ષ અગાઉ

en: One Year Ahead
gu: એક વર્ષ બાદ

en: Start of next month
gu: આગળના મહિનાની શરૂઆત

en: End of next month
gu: આગળના મહિનાની સમાપ્તિ

en: Start of next quarter
gu: આગળના ત્રિમાસિકની શરૂઆત

en: End of next quarter
gu: આગળના ત્રિમાસિકની સમાપ્તિ

en: Start of next year
gu: આગળના વર્ષની શરૂઆત

en: End of next year
gu: આગળના વર્ષની સમાપ્તિ

en: Counters
gu: કાઉન્ટર

en: Customer number
gu: ગ્રાહક સંખ્યા

en: The previous customer number generated. This number will be incremented to generate the next customer number.
gu: પાછળનો ગ્રાહક ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવામાં આવ્યો. આ સંખ્યાને આગળનો ગ્રાહક ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે વધારવામાં આવશે.

en: Customer number format
gu: ગ્રાહક સંખ્યા ફોર્મેટ

en: The format string to use for generating customer numbers. This is a printf-style format string.
gu: ગ્રાહક સંખ્યા ઉત્પન્ન કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતા ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ, આ એક પ્રિન્ટએફ સ્ટાઇલ ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ છે.

en: Employee number
gu: કર્મચારી સંખ્યા

en: The previous employee number generated. This number will be incremented to generate the next employee number.
gu: પાછળનો કર્મચારી ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવામાં આવ્યો. આ સંખ્યાને આગળનો કર્મચારી ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે વધારવામાં આવશે.

en: Employee number format
gu: કર્મચારી સંખ્યાનું ફોર્મેટ

en: The format string to use for generating employee numbers. This is a printf-style format string.
gu: કર્મચારી સંખ્યા ઉત્પન્ન કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતું ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ. આ એક પ્રિન્ટએફ-સ્ટાઇલ ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ છે.

en: Invoice number
gu: ચલણ સંખ્યા

en: The previous invoice number generated. This number will be incremented to generate the next invoice number.
gu: પાછળનો ચલણ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવામાં આવ્યો. આ સંખ્યાને આગળનો ચલણ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે વધારવામાં આવશે

en: Invoice number format
gu: ચલણ સંખ્યાનું ફોર્મેટ

en: The format string to use for generating invoice numbers. This is a printf-style format string.
gu: ચલણ સંખ્યા ઉત્પન્ન કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતું ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ. આ એક પ્રિન્ટએફ-સ્ટાઇલ ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ છે.

en: Bill number
gu: બિલ ક્રમાંક

en: The previous bill number generated. This number will be incremented to generate the next bill number.
gu: પાછળનો બિલ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવામાં આવ્યો. આ સંખ્યાને આગળનો બિલ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે વધારવામાં આવશે

en: Bill number format
gu: બિલ ક્રમાંકનું ફોર્મેટ

en: The format string to use for generating bill numbers. This is a printf-style format string.
gu: બિલ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતું ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ. આ એક પ્રિન્ટએફ-સ્ટાઇલ ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ છે.

en: Expense voucher number
gu: ખર્ચ પહોંચ સંખ્યા

en: The previous expense voucher number generated. This number will be incremented to generate the next voucher number.
gu: પાછળનો ખર્ચ પહોંચ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવામાં આવ્યો. આ સંખ્યાને આગળનો ખર્ચ પહોંચ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે વધારવામાં આવશે

en: Expense voucher number format
gu: ખર્ચ પહોંચ ક્રમાંકનું ફોર્મેટ

en: The format string to use for generating expense voucher numbers. This is a printf-style format string.
gu: ખર્ચ પહોંચ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતું ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ. આ એક પ્રિન્ટએફ-સ્ટાઇલ ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ છે.

en: Job number
gu: જોબ ક્રમાંક

en: The previous job number generated. This number will be incremented to generate the next job number.
gu: પાછળનો જોબ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવામાં આવ્યો. આ સંખ્યાને આગળનો જોબ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે વધારવામાં આવશે

en: Job number format
gu: જોબ ક્રમાંકનું ફોર્મેટ

en: The format string to use for generating job numbers. This is a printf-style format string.
gu: જોબ ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતું ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ. આ એક પ્રિન્ટએફ-સ્ટાઇલ ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ છે.

en: Order number
gu: ઓર્ડર ક્રમાંક

en: The previous order number generated. This number will be incremented to generate the next order number.
gu: પાછળનો ઓર્ડર ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવામાં આવ્યો. આ સંખ્યાને આગળનો ઓર્ડર ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે વધારવામાં આવશે.

en: Order number format
gu: ઓર્ડર ક્રમાંક ફોર્મેટ

en: The format string to use for generating order numbers. This is a printf-style format string.
gu: ઓર્ડર ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતું ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ. આ એક પ્રિન્ટએફ-સ્ટાઇલ ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ છે.

en: Vendor number
gu: વિક્રેતા ક્રમાંક

en: The previous vendor number generated. This number will be incremented to generate the next vendor number.
gu: પાછળનો વિક્રેતા ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવામાં આવ્યો. આ સંખ્યાને આગળનો વિક્રેતા ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે વધારવામાં આવશે

en: Vendor number format
gu: વિક્રેતા ક્રમાંક ફોર્મેટ

en: The format string to use for generating vendor numbers. This is a printf-style format string.
gu: વિક્રેતા ક્રમાંક ઉત્પન્ન કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતું ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ. આ એક પ્રિન્ટએફ-સ્ટાઇલ ફોર્મેટ સ્ટ્રીંગ છે.

en: Default Customer TaxTable
gu: ડિફોલ્ટ ગ્રાહક ટેક્સ કોષ્ટક

en: The default tax table to apply to customers.
gu: ગ્રાહકોને લાગુ થતું ડિફોલ્ટ ટેક્સ કોષ્ટક

en: Default Vendor TaxTable
gu: ડિફોલ્ટ વિક્રેતાનું ટેક્સ કોષ્ટક

en: The default tax table to apply to vendors.
gu: વિક્રેતાઓ માટે લાગુ થતું ડિફોલ્ટ ટેક્સ કોષ્ટક

en: The electronic tax number of your business
gu: આપના વ્યવસાયનો ઇલેક્ટ્રોનિક ટેક્સ ક્રમાંક

en:  (closed)
gu: (બંધ)

en: Use Trading Accounts
gu: ટ્રેડિંગ ખાતાઓનો ઉપયોગ કરો

en: Budgeting
gu: બજેટ બનાવો

en: Default Budget
gu: ડિફોલ્ટ બજેટ

note: Translators: %s is an already-localized form of the day of the week.
en: last %s
gu: છેલ્લું %s

note: Translators: %d is the number of Recurrences in the list.
en: Unknown, %d-size list.
gu: અજ્ઞાત, %d-સાઇઝની યાદી.

en: Voided transaction
gu: રદ થયેલી લેવડદેવડ

en: Transaction Voided
gu: વ્યવહાર રદ થયેલ છે

note: Translators: This and the following strings appear on the account tab if the Tax Info column is displayed, i.e. if the user wants to record the tax form number and location on that tax form which corresponds to this gnucash account. For the US Income Tax support in gnucash, each tax code that can be
en: Tax-related but has no tax code
gu: કરવેરા સાથે સંબંધિત,પણ કોઈ કરવેરાકોડ નથી

en: Tax entity type not specified
gu: કરવેરાનો પ્રકાર નિશ્વિત કરવામાં આવ્યો નથી

en: Tax type %s: invalid code %s for account type
gu: કરવેરાનો પ્રકાર %s: ખાતાનાં પ્રકાર માટે અમાન્ય કોડ %s

en: Not tax-related; tax type %s: invalid code %s for account type
gu: કરવેરા સાથે સંબંધિત નથી; કરવેરાનો પ્રકાર %s: ખાતાના પ્રકાર માટે અમાન્ય કોડ %s

en: Invalid code %s for tax type %s
gu: કરવેરાના પ્રકાર %s માટે અમાન્ય કોડ %s

en: Not tax-related; invalid code %s for tax type %s
gu: કરવેરા સાથે સંબંધિત નથી; કરવેરાના પ્રકાર માટે %s અમાન્ય કોડ %s

en: No form: code %s, tax type %s
gu: કોઈ સ્વરૂપ નથી: કોડ %s, કરવેરાનો પ્રકાર %s

en: Not tax-related; no form: code %s, tax type %s
gu: કરવેરા સાથે સંબંધિત નથી; કોઈ સ્વરૂપ નથી: કોડ %s, કરવેરાનો પ્રકાર %s

en: No description: form %s, code %s, tax type %s
gu: કોઈ વિગત નથી: સ્વરૂપ %s, કોડ %s, કરવેરાનો પ્રકાર %s

en: Not tax-related; no description: form %s, code %s, tax type %s
gu: કરવેરા સાથે સંબંધિત નથી; કોઈ વિગત નથી: સ્વરૂપ %s, કોડ %s, કરવેરાનો પ્રકાર %s

en: Not tax-related; %s%s: %s (code %s, tax type %s)
gu: કરવેરા સાથે સંબંધિત નથી; %s%s: %s (કોડ %s, કરવેરાનો પ્રકાર %s)

en: (Tax-related subaccounts: %d)
gu: (કરવેરા સંબંધિત પેટાખાતું: %d)

en: No help available.
gu: કોઇ મદદ ઉપલબ્ધ નથી
