gnumeric 1.2 - en to te translation catalogue (432 entries)

note: Keep in sync with .desktop file
en: Gnumeric Spreadsheet
te: జి పూర్ణసంఖ్య స్ర్పెడ్ షీట్

en: Spreadsheet
te: స్ర్పెడ్ షీట్

en: Parse error while reading Applix file.
te: అప్లిక్స్ దస్త్రం చదువుటలో దోషం.

en: Missing characters for character encoding
te: అక్షర సంకేతరచనలో తొలిగిన అక్షరాలు

en: Invalid characters for encoding '%c%c'
te: సంకేతరచనకొరకు నిస్సారమైన అక్షరాలు '%c%c'

en: Expression did not start with '=' ? '%s'
te: వ్యక్తీకరణ '=' ? '%s' లతో ప్రారంభం కాలేదు

en: %s!%s : unable to parse '%s'
         %s
te: %s!%s : పార్స్ చేయుట విఫలం '%s'
         %s

en: Reading file...
te: దస్త్రమును చదువుతున్నది...

en: Syntax error at line %d. Ignoring.
te: %d వరుసలో పరిచ్ఛేద దోషం. పట్టించుకోవట్లేదు.

en: Unknown data value "%s" at line %d. Ignoring.
te: అపరిచిత దత్తాంశ విలువ"%s"  %d వరుసలో. వరుసలో.

en: Unknown value type %d at line %d. Ignoring.
te: అపరిచిత విలువ రకం %d వరుసలో %d. వరుసలో.

en: DIF file has more than the maximum number of rows %d. Ignoring remaining rows.
te: DIF దస్త్రము పరిమితిఉన్న అత్యధిక %d అడ్డపట్టీలకన్నా ఎక్కువ ఉన్నాయి. మిగిలి ఉన్న వరుసలను పట్టించుకోవటంలేదు.

en: DIF file has more than the maximum number of columns %d. Ignoring remaining columns.
te: DIF దస్త్రము పరిమితిఉన్న అత్యధిక %d నిలువుపట్టీలకన్నా ఎక్కువ ఉన్నాయి. మిగిలి ఉన్న వరుసలనుపట్టించుకోవటంలేదు.

en: Unexpected end of file at line %d while reading header.
te: %d వరుసలొ పీఠికను చదివేటప్పుడు దస్త్రం అర్ధవంతంగా ముగిసింది.

en: Unexpected end of file at line %d while reading data.
te: %d వరుసలొ దత్తాంశాన్ని చదివేటప్పుడు దస్త్రం అర్ధవంతంగా ముగిసింది.

en: Error while reading DIF file.
te: DIF దస్త్రం చదివేటప్పుడు దోషం ఎదురైంది.

en: Cannot get default sheet.
te: అప్రమేయ పుట దొరకలేదు.

en: Error while saving DIF file.
te: DIF దస్త్రందాచేటప్పుడు దోషం ఎదురైంది.

en: Data Interchange Format (*.dif)
te: దత్తాంశంయొక్క బహువిధరూపం (*.dif)

en: No Workbook or Book streams found.
te: పని పుస్తకాలు కాని పుస్తక రకాలు కాని దొరకలేదు.

en: Preparing to save...
te: దాచుటకు సిద్దమవు...

en: Saving file...
te: దాచుతున్నది...

en: Unexpected attribute %s::%s == '%s'.
te: ఊహించని ఆపాదన %s::%s == '%s'.

en: XML document not well formed!
te: సరిగ్గా తయారవని XML పత్రం!

en: #UNKNOWN!
te: #అపరిచిత!

en: Sheet%d
te: పుట%d

en: Macro%d
te: స్థూల%d

en: Chart%d
te: పత్రం%d

en: Module%d
te: అధిభాగం%d

en: Failure parsing name '%s'
te: '%s' నామాన్ని పార్స్ చేయుటలో దోషం

en: external references
te: బాహ్య నివేదనలు

en: No password supplied
te: రహస్యనామమేది అందించలేదు

en: This is somewhat corrupt.
    We already wrote a length for a string that is being truncated due to encoding problems.
te: ఇది ఓ మోస్తరు చెడిపోయినది.
    సంకేతరచనలోని సమస్యలమూలంగా ఇప్పటికే నిర్దేశించిన పదబంధం పొడవును కుదించుతున్నాము.

en: Couldn't open stream 'Book' for writing
te:  ప్రవాహం 'పుస్తకంలో' వ్రాయుటకు తెరుచుకొనుట లేదు

en: Couldn't open stream 'Workbook' for writing
te:  ప్రవాహం 'పని పుస్తకంలో' వ్రాయుటకు తెరుచుకొనుట లేదు

en: Broken function
te: విరిగిన కార్యం

en: Too many arguments for function '%s', MS Excel can only handle %d not %d
te: కార్యం'%s'కు చాలా క్రమానుగత సంకేతాలు, MS Excel ఒక్క %d నిఅదుపు చేయగలదు కాని %d ని కాదు

en: Complex
te: సంక్లిష్ట

en: Complex Functions
te: సంక్లిష్ట కార్యాలు

en: Database
te: దత్తాంశస్థానం

en: Date and Time Functions
te: తారీఖు మరియు సమయ కార్యాలు

note: Path of the current directory or folder. Absolute A1-style reference, as text, prepended with "$A:" * for Lotus 1-2-3 release 3.x compatibility. Returns the cell * reference of the top and leftmost cell visible in the * window, based on the current scrolling position.
en: Unimplemented
te: అమలుకాలేదు

en: Unknown version
te: అపరిచిత వివరణం

en: %s version %s
te: %s వివరణం %s

en: Automatic
te: స్వయంచాలకం

en: Unknown system
te: అపరిచిత వ్యవస్థ

en: Unknown info_type
te: అపరిచిత సమాచార_రకం

en: Invalid number of arguments
te: అనేక నిస్సారమైన క్రమానుగత సంకేతాలు

en: Type Mismatch
te: సరిపోలని రకం

en: Mathematics
te: గణితశాస్త్రం

en: Random Numbers
te: విభిన్న సంఖ్యలు

en: String
te: పదబంధం

en: Too much data returned
te: ఎక్కువ మోతాదులో దత్తాంశం తిరిగివచ్చింది

en: Database Connection
te: దత్తాంశస్థాన బంధం

en: Format: execSQL(dsn,user,password,sql)
te: రూపలావణ్యం: execSQL(dsn,వినియోగదారు,రహస్యనామం,sql)

en: Error: could not open connection to %s
te: దోషం: %sతో బంధం ఏర్పడలేదు

en: Format: readDBTable(dsn,user,password,table)
te: రూపలావణ్యం: DBపట్టికనుచదువు(dsn,వినియోగదారు,రహస్యనామం,పట్టిక)

en: Unable to parse the html.
te: html ను పార్స్ చేయుట సాధ్యం కాదు.

en: Error while reading lotus workbook.
te: Error while reading లోటస్ పని పత్రాలనుండి చదువుటలో దోషం.

en: Program Name
te: కార్యక్రమ నామము

en: Value
te: విలువ

en: Type
te: రకం

en: Error while reading MPS file.
te: MPS దస్త్రము చదువుటలో దోషం.

en: Missing expression
te: తొలిగిన వ్యక్తీకరణ

en: Expression '%s' does not start with a recognized character
te: '%s' వ్యక్తీకరణ గుర్తింపులేని అక్షరంతో ప్రారంభం కాదు

en: Invalid array expression does not specify number of columns.
te: నిస్సారమైన క్రమ వ్యక్తీకరణ నిలువుపట్టీల సంఖ్యను తెలుపదు.

en: Invalid array expression does not specify number of rows.
te: నిస్సారమైన క్రమ వ్యక్తీకరణ అడ్డపట్టీల సంఖ్యను తెలుపదు.

en: No stream named content.xml found.
te: content.xml పేరు తో ఏ ప్రవాహం కనుగొనబడలేదు  .

en: Could not allocate memory for record.
te:  రికార్డుకు జ్ఞాపకశక్తి నిర్దేశించబడుట లేదు.

en: Ignoring data that claims to be in row %u which is > max row %u
te:  అడ్డు పట్టీ %u లో ఉండవలసిన దత్తాంశం > అధిక  %u అడ్డు పట్టీ వలన పట్టించుకోవట్లేదు

en: Ignoring data that claims to be in column %u which is > max column %u
te: నిలువు పట్టీ %u లో ఉండవలసిన దత్తాంశం > అధిక  %u నిలువు పట్టీ వలన పట్టించుకోవట్లేదు

en: Error while reading psiconv file.
te: psiconv దస్త్రం చదువుట లో దోషం.

en: Error while parsing Psion file.
te: Psion దస్త్రం పార్స్ లో దోషం.

en: This Psion file is not a Sheet file.
te: ఈ Psion దస్త్రం పుట దస్త్రం కాదు.

en: Default interpreter
te: అప్రమేయ వ్యాఖ్యాత

en: Could not import %s.
te:  %s దిగుమతి చేయలేదు.

en: Could not find %s.
te:  %s కనుగొనబడలేదు.

en: Could not find %s
te:  %s కనుగొనబడలేదు

en: Unsupported Python type: %s
te: సహకారం లేని పైథాన్ విధం: %s

en: Unknown error
te: తెలియని దోషం

en: Python exception (%s: %s)
te:  పైథాన్ మినహాయింపు (%s: %s)

en: Python exception (%s)
te:  పైథాన్ మినహాయింపు (%s)

en: Python module name not given.
te:  పైథాన్ అధిభాగం పేరు ఇవ్వలేదు.

en: Cannot create new Python interpreter.
te:  కొత్త పైథాన్ వ్యాఖ్యాత తయారుచేయలేదు.

en: Module "%s" doesn't exist.
te:  అధిభాగం "%s" వాడుకలో లేదు.

en: Execution of module "%s" failed.
te:  అధిభాగం "%s" అమలుజరుగలేదు.

en: Some name
te: ఏదో నామము

en: Python file "%s" has invalid format.
te: పైథాన్ దస్త్రం"%s" అమలుకాని విధం.

en: File doesn't contain "%s" function.
te:  దస్త్రం లో"%s" కార్యం లేదు.

en: File doesn't contain "%s" dictionary.
te: దస్త్రం లో "%s" నిఘంటువు లేదు.

en: Object "%s" is not a dictionary.
te:  వస్తువు"%s" నిఘంటువు కాదు.

en: Invalid zoom %hd %%
te: నిస్సారమైన జూమ్ %hd %%

en: Invalid record %d of length %hd
te: నిస్సారమైన record %d of length %hd

en: Page Footer
te: పుట భూమిక

en: Page Header
te: పుట పీఠిక

en: The default font name for new workbooks.
te: కొత్త పనిపుస్తకాల అక్షరశైలి నామం అప్రమేయం.

en: Name
te: నామము

en: Jan
te: జనవరి

en: Feb
te: ఫిబ్రవరి

en: Mar
te: మార్చి

en: Total
te: మొత్తం

en: North
te: ఉత్తరం

en: South
te: దక్షిణం

en: West
te: పశ్చిమ

en: _Settings
te: _అమరికలు

en: _Edges
te: _అంచులు

en: _Left
te: _ఎడమ

en: _Right
te: _కుడి

en: _Bottom
te: _దిగువ

en: None
te: ఏదీకాదు

en: Single
te: ఒకేఒక

en: Double
te: రెండింతలు

en: Number
te: సంఖ్య

en: Source
te: మూలాధారం

en: Criteria
te: ప్రమాణం

en: None          (silently accept invalid input)
te: ఏదీకాదు          (నిస్సారమైన ఎగుబడిని నిశ్శబ్దంగా ఆమోదించు)

en: Stop            (never allow invalid input)
te: ఆగు            (నిస్సార ఎగుబడిని ఎప్పుడూ అనుమతించొద్దు)

en: Warning     (accept/discard invalid input)
te: హెచ్చరిక     (ఆమోదం/నిస్సారమైన ఎగుబడిని వదిలివేయి)

en: Information (allow invalid input)
te: సమాచారం (నిస్సారమైన ఎగుబడిని అనుమతించు)

en: Format Cells
te: రూపలావణ్య అరలు

en: Border
te: సరిహద్దు

en: Foreground
te: దృశ్యరంగం

en: Clear Background
te: పూర్వరంగాన్ని శుభ్రంచేయి

en: Background
te: పూర్వరంగం

en: Pattern
te: సరళి

en: Row/Column
te: అడ్డుపట్టీ/నిలువపట్టీ

en: Set standard/default column width
te: నిలువు పట్టీ వెడల్పును ప్రామాణికం/అప్రమేయంగా అమర్చు

en: _Down
te: _దిగువ

en: Calculation
te: గణన

en: Cell
te: అర

en: Password :
te: రహస్యపదం :

en: Font
te: అక్షరశైలి

en: Files
te: దస్త్రములు

en: Undo
te: చేసిందిరద్దు

en: Windows
te: గవాక్షములు

en: Header/Footer
te: పీఠిక/భూమిక

en: Custom header configuration
te: మలచిన పీఠిక యొక్క రూపకరణ

en: Custom footer configuration
te: మలచిన భూమిక యొక్క రూపకరణ

en: Uniform
te: పొందిక

en: _Lower Bound:
te: _స్వల్ప విస్తృతిలోవున్న:

en: _Upper Bound:
te: _అధిక విస్తృతిలోవున్న:

en: Uniform Integer
te: పూర్ణాంక పొందిక

en: Normal
te: సాధారణ

en: Set standard/default row height
te: అడ్డపట్టీ ఎత్తును ప్రామాణికం/అప్రమేయంగా అమర్చు

en: Scenario Summary
te: సంక్షిప్త దృశ్య విభాగం

note: Titles.
en: Current Values
te: ప్రస్తుత విలువలు

en: Current Name
te: ప్రస్తుత నామము

en: New Name
te: కొత్త నామము

en: Default
te: అప్రమేయం

en: Text
te: పాఠం

en: Protection
te: రక్షణ

en: _Columns
te: _అడ్డపట్టీలు

note: Edit -> Delete
en: _Rows
te: _అడ్డపట్టీలు

en: Bottom
te: దిగువ

en: Percentage
te: శాతం

en: Author:
te: మూలకర్త:

en: C_ategory:
te: వి_భాగం:

en: Category:
te: విభాగం:

en: Description:
te: వివరణ:

en: Name of template
te: మాదిరి యొక్క నామము

en: Name:
te: నామం:

en: Preview
te: ఉపదర్శనం

en: Template Details
te: మాదిరి వివరములు

en: 12.5% Grey
te: 12.5% బూడిదరంగు

en: 25% Grey
te: 25% బూడిదరంగు

en: 50% Grey
te: 50% బూడిదరంగు

en: 6.25% Grey
te: 6.25% బూడిదరంగు

en: 75% Grey
te: 75% బూడిదరంగు

en: <b>Background</b>
te: <b>పూర్వరంగం</b>

en: <b>Control</b>
te: <b>నియంత్రణ</b>

en: <b>Error alerts</b>
te: <b>దోషము పట్ల అప్రమత్తలు</b>

en: <b>Horizontal alignment</b>
te: <b>అడ్డువరుసలో వుంచు</b>

en: <b>Pattern</b>
te: <b>సరళి</b>

en: <b>Sample</b>
te: <b>మచ్చు</b>

en: <b>Vertical alignment</b>
te: <b>నిలువు వరుసలోవుంచు</b>

en: Ac_tion:
te: క్రి_య:

en: Alignment
te: ఒక వరుసలో వుంచు

en: Allo_w:
te: అనుమ_తించు:

en: Bricks
te: ఇటుకల వంటి

en: C_olor:
te: వ_ర్ణం:

en: Ce_nter
te: కేం_ద్రం

en: Center across _selection
te: కేంద్రంతో కలుపుతూ _ఎంపికచేయి

en: Con_dition:
te: ని_బంధన:

en: Custom
te: మలచిన

en: Date
te: తారీఖు

en: Diagonal
te: కర్ణం

en: Diagonal Crosshatch
te: కర్ణం యొక్క నిలువు అడ్డంగా వుండే సమాంతర రేఖలు

en: Diagonal Stripe
te: కర్ణపు పట్టీ

en: Foreground Solid
te: గట్టి దృశ్యరంగం

en: Horizontal Stripe
te: అడ్డంగావుండే పట్టీ

en: Ignore _blank cells
te: _ఖాళీ అరలను వదిలివేయి

en: J_ustify
te: స_మతుల్యం

en: Large Circles
te: పెద్ద వృత్తములు

note: start sub menu
en: Left
te: ఎడమ

en: Locking cells or hiding formulæ only affects protected worksheets.
te: రక్షిత పనిపుటలను మాత్రమే తాళం వేయబడిన అరలు లేక దాచబడిన సూత్రములు ప్రభావితం చేయును.

en: Outline
te: బాహ్యరేఖ

en: Reverse Diagonal
te: అవ్యస్థ కర్ణం

en: Reverse Diagonal Stripe
te: ప్రత్యస్థ కర్ణపు పట్టీ

en: Right
te: కుడి

en: Semi Circles
te: అర్థవృత్తములు

en: Shrin_k to fit
te: తగినంత సంకో_చం

en: Small Circles
te: చిన్న వృత్తాలు

en: Solid
te: గట్టి

en: Stri_kethrough
te: కొట్టి_వేత

en: Su_bscript
te: ఉ_పలిపి

en: Sup_erscript
te: అ_ధిలిపి

en: Thatch
te: నేత వంటి

en: Thick Diagonal Crosshatch
te: మందపు కర్ణం యొక్క నిలువు అడ్డంగా వుండే సమాంతర రేఖలు

en: Thin Diagonal Crosshatch
te: పలుచని కర్ణం యొక్క నిలువు అడ్డంగా వుండే సమాంతర రేఖలు

en: Thin Diagonal Stripe
te: పలుచని కర్ణపు పట్టీ

en: Thin Horizontal Crosshatch
te: పలుచని సమతలపు నిలువు, అడ్డు సమాంతర రేఖలు

en: Thin Horizontal Stripe
te: పలుచని అడ్డుపట్టీ

en: Thin Reverse Diagonal Stripe
te: పలుచని ప్రత్యస్థ కర్ణపు పట్టీ

en: Thin Vertical Stripe
te: పలుచని నిలువుపట్టీ

en: Time
te: సమయం

en: Titl_e:
te: శీర్షి_క:

en: Validation
te: స్థిరీకరించిన

en: Vertical Stripe
te: నిలువు పట్టీ

en: _Fill
te: _నింపు

en: _General
te: _సర్వసాధారణమైన

en: _Indent:
te: _గంటుపెట్టు:

en: _Justify
te: _సమతుల్యం

en: _Lock
te: _తాళం

en: _Message:
te: _సందేశం:

en: _Protect worksheet
te: _రక్షిత పనిపుట

en: _Underline:
te: _కిందిగీత:

en: _Wrap text
te: _పాఠాన్ని చుట్టు

en: <span weight="bold">Sort Options</span>
te: <span weight="bold">సరిదిద్దుళ్ళు ఎంచుకొనే స్వేచ్చ</span>

en: <span weight="bold">Sort Specification</span>
te: <span weight="bold">చక్కదిద్దు నిర్దేశితము</span>

en: Direction:
te: దిశ:

en: Range:
te: విస఍఍఍:

en: Sort range has a _header
te: చక్కదిద్దు విస఍఍ తి పీఠిక కలిగి ఉంది

en: Sort rows by the specified columns
te: నిర్దేశిత నిలువ పట్టీలతో అడ్డుపట్డీలను సరిదిద్దు

en: Sort...
te: చక్కదిద్దు...

en: Sorting _preserves formats
te: సరిదిద్దుళ్ళు రూపలావణ్యాలను యథాస్థితిలో ఉంచును

en: _Left-Right
te: _ఎడమ నుండి కుడికి

en: _Top-Bottom
te: _పై నుండి కిందికి

en: _Use Default
te: _అప్రమేయంగా ఉపయోగించు

en: Character _encoding:
te: అక్షర _సంకేతరచన:

en: _Format:
te: _రూపలావణ్యం:

en: Sheets
te: పుటలు

en: A_utomatic
te: స్వ_యంచాలకంగా

en: Maximum c_hange:
te: గరిష్ట మా_ర్పు:

en: Maximum it_erations:
te: గరిష్ట పు_నరుద్ఘాటన:

en: Recalculation:
te: తిరిగి గణించు:

en: _Iteration
te: _పునరుద్ఘాటించు

en: _Manual
te: _నిర్దేశిక

en: C_olumns
te: ని_లువుపట్టీ

en: Font style:
te: అక్షరాలయొక్క శైలి:

en: Font:
te: అక్షరశైలి:

en: Size:
te: పరిమాణం:

en: Page
te: పుట

en: <span weight="bold">Insert Method</span>
te: <span weight="bold">ప్రవేశపెట్టు పద్ధతి</span>

en: Insert _row(s)
te: _అడ్డపట్టీ(లను) ప్రవేశపెట్టు

en: Insert cells
te: అరలలో ప్రవేశపెట్టు

en: Shift cells _down
te: _దిగువ మార్పిడి అరలు

en: _Insert column(s)
te: అడ్డపట్టీ(లను) _ప్రవేశపెట్టు

en: _Shift cells right
te: కుడి _మార్పిడి అరలు

en: Co_mments
te: వ్యా_ఖ్యలు

note: Edit -> Clear Edit -> Select Note : The accelerators involving space are just for display *	purposes.  We actually handle this in *		gnm-pane.c:gnm_pane_key_mode_sheet *	with the rest of the key movement and rangeselection. *	Otherwise input methods would steal them A duplicate that should not go in
en: _All
te: _మొత్తం

en: _Formats
te: _రూపలావణ్యములు

en: Gnumeric Preferences
te: జి పూర్ణసంఖ్య అభీష్టాలు

en: Apply _to:
te: అనుసంధించుట _కు:

en: Headers and Footers
te: పీఠికలు మరియు భూమికలు

en: _Header:
te: _పీఠిక:

en: _Horizontally
te: _అడ్డంగా విస్తరించిన

en: View
te: దర్శనం

en: Advanced
te: ఉన్నతస్థితి

en: Page:
te: పుట:

en: Constraints
te: అవరోధాలు

en: _Name:
te: _నామము:

en: A_uto Complete Text in Cells
te: అరలలోని పాఠమును _స్వయంగా పూరించు

en: Pa_ssword:
te: రహస్య_పదం:

en: _Horizontal Scrollbar
te: _సమతలంగా జరుపుపట్టా

en: _Protect Workbook
te: _పనిపుస్తకాన్ని రక్షించు

en: _Vertical Scrollbar
te: _నిలువుగా జరుపుపట్టా

en: '%s' is already defined in sheet
te: పుటలో '%s' ముందుగానే నిర్వరించబడింది

en: '%s' is already defined in workbook
te: పనిపుస్తకంలో '%s'  ముందుగానే నిర్వచించబడింది

en: Internal type error
te: అంతర్గత దోషం

en: Unknown evaluation error
te: అపరిచిత దోషము కనిపెట్టుట

en: Invalid template file: %s
te: %s : నిస్సార మాదిరి దస్త్రం

en: clipboard
te: క్లిప్ బోర్డు

en: Automatically detected
te: స్వయంచాలకంగా కనిపెట్టునది

en: Load file
te: దస్త్రము నింపు

en: Select a file
te: దస్త్రమును ఎంచుకో

en: All Files
te: మొత్తం దస్త్రములు

en: Spreadsheets
te: స్ర్పెడ్ షీట్స్

en: File _type:
te: దస్త్రం యొక్క _రకం:

en: Width: %.2f pts (%d pixels)
te: వెడల్పు: %.2f pts (%d pixels)

en: Height: %.2f pts (%d pixels)
te: ఎత్తు: %.2f pts (%d pixels)

en: FILE
te: దస్త్రము

en: Page &[PAGE]
te: పుట &[పుట]

en: Page &[PAGE] of &[PAGES]
te: పుట &[పుట] నుండి &[పుటలు]

en: &[TAB]
te: &[నెట్టు]

en: &[DATE]
te: &[తారీఖు]

en: File Name
te: దస్త్ర నామం

en: Path
te: త్రోవ

en: tab
te: నెట్టు

en: page
te: పుట

en: pages
te: పుటలు

en: date
te: తారీఖు

en: time
te: సమయం

en: file
te: దస్త్రము

en: path
te: త్రోవ

en: cell
te: అర

en: Cu_t
te: కో_యుము

en: _Paste
te: _అతికించు

en: Paste _Special
te: _ప్రత్యేకంగా అతికించు

en: _Insert Column(s)
te: నిలువుపట్టీ(లు) _ప్రవేశపెట్టు

en: _Delete Column(s)
te: నిలువుపట్టీ(లు) _తొలగించు

en: _Insert Row(s)
te: _అడ్డపట్టీ(లు) _ప్రవేశపెట్టు

en: _Delete Row(s)
te: _అడ్డపట్టీ(లు) _తొలగించు

en: Clear Co_ntents
te: సార_ములను శుభ్రపరచు

en: Edit Co_mment...
te: వ్యాఖ్య_ను సరిచూచు...

en: Edit _Hyperlink
te: మహాతలానికి _జోడింపును సరిచూచు

en: _Remove Hyperlink
te: మహాతలానికి జోడింపును _తీసివేయు

note: start sub menu Format -> Col
en: _Width...
te: _వెడల్పు...

en: _Hide
te: _మరుగున పరచు

en: _Unhide
te: _వెలికితీయు

note: Format toolbar
en: Merge
te: విలీనం

en: There is already a merged region that intersects
    %s!%s
te:  విలీనమైన ప్రాంతం ఇప్పటికే అడ్డు వస్తున్నది 
    %s!%s

en: Unknown failure while saving image
te: ప్రతిరూపాన్ని దాచుటలో తెలియని వైఫల్యం

en: _Save as image
te: ప్రతిరూపాన్ని ఇలా దాచు

note: Object Toolbar
en: Frame
te: చట్రం

en: Button
te: బొత్తం

en: CheckBox %d
te: తనిఖీపేటిక %d

en: RadioButton
te: రేడియోబొత్తం

en: Copy
te: నకలు తీయు

en: Cut
te: కోయుము

note: Oh, yeah?
en: This is a special version of Gnumeric.  It has been compiled
    with support for a very large number of columns.  Access to the
    column named TRUE may conflict with the constant of the same
    name.  Expect weirdness.
te: ఇది జి-న్యూమరిక్ యొక్క ప్రత్యేక వివరణం. 
    ఎక్కువ సంఖ్యలొ ఉన్న నిలువు పట్టీల సహకారంతో క్రోడీకరించబడ్డది.
    TRUE నామంతో ఉన్న నిలువు పట్టీ అదే నామంతో ఉన్న మరొ స్థిరాంశంతో ఘర్షణ పడువచ్చు
    అసహజత్వాన్ని ఊహించు.

en: Insert Columns
te: నిలువు పట్టీలను ప్రవేశపెట్టు

en: Insert Rows
te: అడ్డ పట్టీలను ప్రవేశపెట్టు

en: Optionally specify an encoding for imported content
te: ఇచ్ఛాపూర్వకంగా దిగుమతి చేసిన సారము కొరకు సంకేతరచనను పేర్కొనండి

en: ENCODING
te: సంకేతరచన

en: List the available importers
te: అందుబాటులో ఉన్న దిగుమతుల చిట్టా

en: Optionally specify which exporter to use
te: ఇచ్ఛాపూర్వకంగా ఏ రకమైన ఎగుమతిదారును వినియోగించాలో పేర్కొనండి

en: string
te: పదబంధం

en: List the available exporters
te: అందుబాటులో ఉన్న ఎగుమతుల చిట్టా

en: Row %i
te: అడ్డ పట్టీ %i

en: Column %i
te: నిలువు పట్టీ %i

en: Area %i
te: వైశాల్యం %i

en: Variable %i
te: చరరాశి %i

en: Largest (%d)
te: అతిపెద్ద (%d)

en: Smallest (%d)
te: అతిచిన్న(%d)

en: Worksheet:
te: పనిపుట:

en: Random Numbers (%s)
te: విభిన్న సంఖ్యలు (%s)

en: Range
te: విస఍

en: Show Detail
te: వివరాలను కనబర్చు

en: _File
te: _దస్త్రం

en: _Edit
te: _సరిచేయు

en: C_lear
te: శు_భ్రం

en: _Delete
te: _తొలగించు

en: S_heet
te: పు_ట

en: _Select
te: _ఎంచు

en: _View
te: _దర్శనం

en: _Windows
te: _గవాక్షములు

en: _Toolbars
te: _పనిముట్లు

en: _Insert
te: _ప్రవేశపెట్టు

en: S_pecial
te: ప్ర_త్యేక

en: F_ormat
te: రూప_లావణ్యం

en: C_olumn
te: ని_లువుపట్టీ

note: ICK A DUPLICATE : we have no way to override a label on one proxy
en: _Sheet
te: _పుట

en: _Tools
te: _పనిముట్టు

en: _Data
te: _దత్తాంశం

en: F_ill
te: నిం_పు

en: _Help
te: _సహాయం

note: gtk_adjustment_configure implies gtk 2.14 or later that is required for GTK_STOCK_PAGE_SETUP
en: Page Set_up...
te: పుటను అమర్చి_పెట్టు...

en: Print preview
te: ప్రచురణ ఉపదర్శనం

en: Undo the last action
te: వెనుకటి క్రియ చేసిందిరద్దు

note: A duplicate that should not go into the menus, used only for the accelerator Insert
en: C_ells...
te: అ_రలు...

note: Edit -> Sheet
en: _Manage Sheets...
te: _పుటల నిర్వహణ...

en: _Duplicate
te: _నకలు తీయు

en: Re_name
te: పున_ర్నామకరణ

note: View
en: _New View...
te: _కొత్త దర్శనం...

en: Insert new cells
te: కొత్త అరలను ప్రవేశపెట్టు

en: Insert new columns
te: కొత్త నిలువుపట్టీలను ప్రవేశపెట్టు

en: Insert new rows
te: కొత్త అడ్డుపట్టీలను ప్రవేశపెట్టు

en: C_hart...
te: ప_టం...

en: Insert a Chart
te: పటమును ప్రవేశపెట్టు

en: _Image...
te: _ప్రతిరూపం...

en: _Autoformat...
te: _స్వయం రూపలావణ్యం...

en: _Standard Width
te: _ప్రామాణిక వెడల్పు

note: Format -> Row
en: H_eight...
te: ఎ_త్తు...

note: Tools -> Scenarios
en: _View...
te: _దర్శనం...

en: _Add...
te: _కూడుట...

en: Currency
te: ద్రవ్యం

en: Accounting
te: లెక్కించడం

en: Scientific
te: శాస్ర్తీయమైన

en: Display _Formulæ
te: _సూత్రములను ప్రదర్శించు

en: Hide _Gridlines
te: _గ్రిడ్ లైన్స్ను మరుగుపరుచు

en: Hide _Column Headers
te: నిలువుపట్టీ పీఠికలను మరుగుపరుచు

en: Hide _Row Headers
te: అడ్డపట్టీ పీఠికలను మరుగుపరుచు

en: _Left Align
te: _ఎడమ లీనం

en: Align left
te: ఎడమకు లీనం

en: _Center
te: _కేంద్రం

en: _Right Align
te: _కుడి లీనం

en: Align right
te: కుడి లీనం

en: _Bold
te: _మందం

note: ALSO "<control>2"
en: Bold
te: మందం

en: _Italic
te: _వాలు అక్షరాలు

note: ALSO "<control>3"
en: Italic
te: వాలు అక్షరాలు

en: _Underline
te: _కిందగీత

note: ALSO "<control>4"
en: Underline
te: కిందగీత

note: from icon theme
en: _Double Underline
te: _రెండింతలుగా వున్న కిందిగీత

en: Double Underline
te: రెండింతలుగా వున్న కిందిగీత

en: _Zoom
te: _జూమ్

en: Clear Borders
te: సరిహద్దులు శుభ్రం

en: All Borders
te: మొత్తం సరిహద్దులు

en: Outside Borders
te: సరిహద్దుల వెలుపల

en: Thick Outside Borders
te: సరిహద్దుల వెలుపలి మందం

en: Double Bottom
te: రెండింతలు దిగువన

en: Thick Bottom
te: దిగువ మందం

en: Top and Bottom
te: ఎగువ మరియు దిగువ

en: Top and Double Bottom
te: ఎగువ మరియు రెండింతలు దిగువన

en: Top and Thick Bottom
te: ఎగువ మరియు దిగువ మందంగా

en: Set Borders
te: సరిహద్దులను అమర్చు

en: Borders
te: సరిహద్దులు

en: Set Foreground Color
te: దృశ్యరంగ వర్ణమును అమర్చు

note: Set background to NONE
en: Set Background Color
te: పూర్వరంగ వర్ణమును అమర్చు

en: Font Name %s
te: అక్షరశైలి నామము %s

en: Font Size %f
te: అక్షరశైలి పరిమాణం %f

en: Open %s
te: తెరచు %s

en: (All)
te: (అన్నీ)

en: (Top 10...)
te: (మొదటి 10...)

en: (Custom...)
te: (మలచిన...)

en: (Blanks...)
te: (ఖాళీలు...)

en: (Non Blanks...)
te: (ఖాళీలు కాని...)

en: Bold italic
te: మందమైన వాలు అక్షరాలు

en: Graph
te: రేఖాపటం

en: Black
te: నలుపు వర్ణం

en: Blue
te: నీల వర్ణం

en: Green
te: ఆకుపచ్చ వర్ణం
