Godot Engine editor - en to vi translation catalogue (2498 entries)

en: Tablet Driver
vi: Trình điều khiển màn hình

en: Clipboard
vi: Bộ nhớ tạm

en: Current Screen
vi: Màn hình hiện có

en: Exit Code
vi: Mã lỗi

en: V-Sync Enabled
vi: V-sync Enabled

en: V-Sync Via Compositor
vi: V-Sync thông qua Compositor

en: Delta Smoothing
vi: Dealta smooth

en: Low Processor Usage Mode
vi: Chế độ tiết kiệm của bộ vi xử lý

en: Low Processor Usage Mode Sleep (µsec)
vi: Chế độ tiết kiệm năng lượng bộ vi xử lý (tính bằng µsec)

en: Keep Screen On
vi: Giữ màn hình mở

en: Min Window Size
vi: Kính cỡ nhỏ nhất của màn hình

en: Max Window Size
vi: Kích cỡ tối đa của màn hình

en: Screen Orientation
vi: Hướng xoay màn hình

en: Window
vi: Cửa sổ

en: Borderless
vi: Không có viền cửa sổ

en: Per Pixel Transparency Enabled
vi: Chế độ trong suốt từng pixel đã được bật

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Maximized
vi: Đã phóng to

en: Minimized
vi: Đã thu nhỏ

en: Resizable
vi: Đổi kích cỡ được

en: Position
vi: Vị trí

en: Size
vi: Kích thước

en: Endian Swap
vi: Hoán đổi endian

en: Editor Hint
vi: Gợi ý của trình chỉnh sửa

en: Print Error Messages
vi: In thông điệp lỗi

en: Iterations Per Second
vi: Số lần lặp mỗi giây

en: Target FPS
vi: FPS cần đạt tới

en: Time Scale
vi: độ giãn nở thời gian

en: Error
vi: Lỗi

en: Error String
vi: Xâu lỗi

en: Error Line
vi: Dòng lỗi

en: Result
vi: Kết quả

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Limits
vi: Giới hạn

en: Command Queue
vi: Hàng chờ lệnh

en: Multithreading Queue Size (KB)
vi: Kích cỡ hàng chờ đa luồng (KB)

en: Function
vi: Hàm

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Network
vi: Mạng

en: Remote FS
vi: Hệ thống tệp từ xa

en: Page Size
vi: Cỡ trang

en: Connection
vi: Kết nối

en: Object ID
vi: ID đối tượng

en: Allow Object Decoding
vi: Cho phép giải mã đối tượng

en: Refuse New Network Connections
vi: Từ chối những kết nối mạng mới

en: Root Node
vi: Nút gốc

en: Refuse New Connections
vi: Từ chối kết nối mới

en: Transfer Mode
vi: Chế độ truyền

en: Data Array
vi: Mảng dữ liệu

en: Invalid type argument to convert(), use TYPE_* constants.
vi: Hàm convert() có loại đối số không hợp lệ, hãy sử dụng các hằng TYPE_*.

en: Expected a string of length 1 (a character).
vi: Mong đợi một chuỗi có độ dài 01 ký tự.

en: Not enough bytes for decoding bytes, or invalid format.
vi: Không đủ byte để giải mã, hoặc định dạng không hợp lệ.

en: self can't be used because instance is null (not passed)
vi: Không thể sử dụng self vì instance là null (không thông qua)

en: Invalid operands to operator %s, %s and %s.
vi: Toán hạng không hợp lệ cho toán tử %s, %s và %s.

en: Invalid index of type %s for base type %s
vi: Index không hợp lệ của loại %s cho loại cơ sở %s

en: Invalid named index '%s' for base type %s
vi: Tên index không hợp lệ '%s' cho loại cơ sở %s

en: Invalid arguments to construct '%s'
vi: Đối số không hợp lệ để dựng '%s'

en: On call to '%s':
vi: Khi gọi đến '%s':

en: Seed
vi: Số nguồn

en: State
vi: Trạng thái

en: Message Queue
vi: Hàng chờ thông điệp

en: Max Size (KB)
vi: Kích cỡ tối đa (KB)

en: Device
vi: Thiết bị

en: Pressed
vi: Được ấn

en: Scancode
vi: Mã quét

en: Physical Scancode
vi: Mã quét vật lí

en: Global Position
vi: Vị trí toàn cục

en: Button Index
vi: Chỉ số của phím

en: Doubleclick
vi: Nháy đúp

en: Pressure
vi: Áp lực

en: Relative
vi: Tương đối

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Axis
vi: Trục

en: Axis Value
vi: Giá trị trục

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Action
vi: Hành động

en: Strength
vi: Độ mạnh

en: Channel
vi: Kênh

en: Message
vi: Thông điệp

en: Velocity
vi: Vận tốc

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Config
vi: Cấu hình

en: Project Settings Override
vi: Ghi đè thiết đặt dự án

en: Name
vi: Tên

en: Description
vi: Mô tả

en: Run
vi: Chạy

en: Main Scene
vi: Cảnh chính

en: Disable stdout
vi: Tắt stdout

en: Disable stderr
vi: Tắt stderr

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Editor
vi: Trình chỉnh sửa

en: Script Templates Search Path
vi: Đường dẫn tìm kiếm bản mẫu kịch bản

en: Input
vi: Đầu vào

en: UI Accept
vi: UI Chấp nhận

en: UI Select
vi: UI Lựa chọn

en: UI Cancel
vi: UI Huỷ

en: UI Left
vi: UI Trái

en: UI Right
vi: UI Phải

en: UI Up
vi: UI Lên

en: UI Down
vi: UI Xuống

en: Physics
vi: Vật lí

en: Rendering
vi: Kết xuất

en: Quality
vi: Chất lượng

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Settings
vi: Thiết đặt

en: Profiler
vi: Bộ phân tích hiệu suất

en: Compression
vi: Nén

en: Formats
vi: Định dạng

en: Compression Level
vi: Cấp độ nén

en: Gzip
vi: G

en: Modules
vi: Mô đun

en: Certificates
vi: Chứng chỉ

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: Local To Scene
vi: Cục bộ sang cảnh

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Source Code
vi: Mã nguồn

en: Locale
vi: Vùng vị trí

en: Test
vi: Kiểm thử

en: Buffers
vi: Bộ đệm

en: Snapping
vi: Dính

en: Use GPU Pixel Snap
vi: Sử dụng dính điểm ảnh CPU

en: Lightmapping
vi: Ánh xạ ánh sáng

en: Scale
vi: Tỷ lệ

en: High Quality
vi: Chất lượng cao

note: TRANSLATORS: Adjective, refers to the mode for Bezier handles (Free, Balanced, Mirror).
en: Free
vi: Tự do

en: Balanced
vi: Cân bằng

en: Mirror
vi: Phản chiếu

en: Time:
vi: Thời gian:

en: Value:
vi: Giá trị:

en: Insert Key Here
vi: Chèn Khóa Tại Đây

en: Duplicate Selected Key(s)
vi: Nhân đôi các khoá đã chọn

en: Delete Selected Key(s)
vi: Xoá các khoá được chọn

en: Add Bezier Point
vi: Thêm điểm Bezier

en: Move Bezier Points
vi: Di chuyển các điểm Bezier

en: Anim Duplicate Keys
vi: Nhân đôi các Animation Key

en: Anim Delete Keys
vi: Xóa các Animation Key

en: Anim Change Keyframe Time
vi: Đổi thời gian khung hình Animation

en: Anim Change Transition
vi: Đổi Animation Chuyển tiếp

en: Anim Change Transform
vi: Đổi Transform Animation

en: Anim Change Keyframe Value
vi: Đổi giá trị khung hình Animation

en: Anim Change Call
vi: Đổi Function Gọi Animation

en: Time
vi: Thời gian

en: Value
vi: Giá trị

en: Type
vi: Kiểu

en: Animation
vi: Hoạt hình

en: Change Animation Length
vi: Thay Độ Dài Hoạt Ảnh

en: Change Animation Loop
vi: Chỉnh Vòng Lặp Hoạt Ảnh

en: Property Track
vi: Theo dõi đặc tính

en: 3D Transform Track
vi: Theo dõi chuyển đổi 3D

en: Call Method Track
vi: Gọi phương thức theo dõi

en: Bezier Curve Track
vi: Theo dõi đường cong Bezier

en: Audio Playback Track
vi: Kênh Âm Thanh

en: Animation Playback Track
vi: Kênh Hoạt Ảnh

en: Animation length (frames)
vi: Độ dài hoạt ảnh (khung hình)

en: Animation length (seconds)
vi: Độ dài hoạt ảnh (giây)

en: Add Track
vi: Thêm rãnh

en: Animation Looping
vi: Lặp hoạt hình

en: Functions:
vi: Hàm:

en: Audio Clips:
vi: Âm thanh:

en: Anim Clips:
vi: Hoạt ảnh:

en: Change Track Path
vi: Thay đổi đường dẫn Track

en: Toggle this track on/off.
vi: Bật/tắt kênh này.

en: Update Mode (How this property is set)
vi: Cập nhật chế độ (Cách thuộc tính được thiết lập)

en: Interpolation Mode
vi: Nội suy

en: Loop Wrap Mode (Interpolate end with beginning on loop)
vi: Bọc vòng lặp (Nội suy kết thúc với việc bắt đầu vòng lặp)

en: Remove this track.
vi: Bỏ track này.

en: Scale:
vi: Tỷ lệ:

en: Type:
vi: Kiểu:

en: Toggle Track Enabled
vi: Bật tắt kích hoạt Track

en: Continuous
vi: Liên tục

en: Discrete
vi: Đứt đoạn

en: Trigger
vi: Kích hoạt

en: Capture
vi: Chụp

en: Nearest
vi: Gần nhất

en: Linear
vi: Tịnh tuyến

en: Cubic
vi: Khối

en: Clamp Loop Interp
vi: Kẹp vòng nội suy

en: Wrap Loop Interp
vi: Bọc vòng lặp nội suy

en: Insert Key
vi: Chèn khoá

en: Duplicate Key(s)
vi: Nhân bản các khoá hoạt ảnh

en: Delete Key(s)
vi: Xoá khoá hoạt ảnh

en: Change Animation Update Mode
vi: Đổi chế độ cập nhật hoạt ảnh

en: Change Animation Interpolation Mode
vi: Đổi chế độ nội suy hoạt ảnh

en: Change Animation Loop Mode
vi: Đổi chế độ vòng lặp hoạt ảnh

en: Remove Anim Track
vi: Xóa Anim Track

en: Editors
vi: Trình chỉnh sửa

en: Confirm Insert Track
vi: Xác nhận chèn rãnh

note: TRANSLATORS: %s will be replaced by a phrase describing the target of track.
en: Create NEW track for %s and insert key?
vi: Tạo track mới cho %s và chèn key?

en: Create %d NEW tracks and insert keys?
vi: Tạo %d track mới và chèn key?

en: Create
vi: Tạo

en: Anim Insert
vi: Chèn Anim

note: TRANSLATORS: This describes the target of new animation track, will be inserted into another string.
en: node '%s'
vi: nút '%s'

note: TRANSLATORS: This describes the target of new animation track, will be inserted into another string.
en: animation
vi: hoạt hình

en: AnimationPlayer can't animate itself, only other players.
vi: AnimationPlayer không thể tự tạo hoạt ảnh, phải nhờ các Player khác.

note: TRANSLATORS: This describes the target of new animation track, will be inserted into another string.
en: property '%s'
vi: thuộc tính '%s'

en: Anim Create & Insert
vi: Tạo & Chèn Hoạt ảnh

en: Anim Insert Track & Key
vi: Chèn Track & Key Anim

en: Anim Insert Key
vi: Chèn Key Anim

en: Change Animation Step
vi: Đổi các bước hoạt ảnh

en: Rearrange Tracks
vi: Sắp xếp lại Tracks

en: Transform tracks only apply to Spatial-based nodes.
vi: Các chuyển đổi chỉ có thể áp dụng cho các nút dựa trên kiểu Spatial.

en: Audio tracks can only point to nodes of type:
    -AudioStreamPlayer
    -AudioStreamPlayer2D
    -AudioStreamPlayer3D
vi: Các bản âm thanh chỉ có thể trỏ đến các loại:
    -AudioStreamPlayer
    -AudioStreamPlayer2D
    -AudioStreamPlayer3D

en: Animation tracks can only point to AnimationPlayer nodes.
vi: Các bản hoạt ảnh chỉ có thể trỏ tới các nút AnimationPlayer.

en: Not possible to add a new track without a root
vi: Không thể thêm track mới mà không có root

en: Add Bezier Track
vi: Thêm Bezier Track

en: Track path is invalid, so can't add a key.
vi: Đường dẫn không hợp lệ, nên không thể thêm khóa.

en: Track is not of type Spatial, can't insert key
vi: Track không phải loại Spatial, không thể thêm khoá

en: Add Transform Track Key
vi: Thêm khoá Transform Track

en: Add Track Key
vi: Thêm khoá Track

en: Track path is invalid, so can't add a method key.
vi: Đường dẫn Track không hợp lệ, không thể thêm khoá phương thức.

en: Add Method Track Key
vi: Thêm khoá Method Track

en: Anim Move Keys
vi: Di chuyển các khoá hoạt cảnh

en: Transform
vi: Biến đổi

en: Methods
vi: Phương thức

en: Clipboard is empty!
vi: Clipboard trống!

en: Paste Tracks
vi: Dán Tracks

en: Anim Scale Keys
vi: Key để scale hoạt ảnh

en: This option does not work for Bezier editing, as it's only a single track.
vi: Tùy chọn này không áp lên Bezier được, vì nó chỉ là một track.

en: This animation belongs to an imported scene, so changes to imported tracks will not be saved.
    
    To enable the ability to add custom tracks, navigate to the scene's import settings and set
    "Animation > Storage" to "Files", enable "Animation > Keep Custom Tracks", then re-import.
    Alternatively, use an import preset that imports animations to separate files.
vi: Hoạt ảnh này thuộc về một Cảnh được Nhập, nên các thay đổi lên track được Nhập sẽ không được lưu lại.
    
    Để bật khả năng thêm track tùy ý, đi đến cài đặt của Cảnh được Nhập rồi đặt
    "Hoạt Ảnh > Lưu trữ" thành "Tệp", bật "Hoạt ảnh > Giữ các track tùy chỉnh", sau đó Nhập lại.
    Hoặc, dùng một Cài đặt trước nhập để Nhập hoạt ảnh ra các tệp khác nhau.

en: Warning: Editing imported animation
vi: Cảnh bảo: Chỉnh sửa hoạt ảnh đã nhập

en: Select an AnimationPlayer node to create and edit animations.
vi: Chọn một AnimationPlayer để tạo và chỉnh sửa Hoạt Ảnh.

en: Only show tracks from nodes selected in tree.
vi: Chỉ hiển thị các track từ các nút đã chọn trong cây.

en: Group tracks by node or display them as plain list.
vi: Nhóm các track bởi nút hoặc hiển thị chúng dạng danh sách đơn giản.

en: Snap:
vi: Dính:

en: Animation step value.
vi: Giá trị bước hoạt ảnh.

en: Seconds
vi: Giây

en: FPS
vi: Khung hình(FPS)

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Animation properties.
vi: Thuộc tính hoạt hình.

en: Copy Tracks
vi: Sao Chép Tracks

en: Scale Selection
vi: Chọn Scale

en: Scale From Cursor
vi: Scale từ trỏ chuột

en: Duplicate Selection
vi: Nhân đôi lựa chọn

en: Duplicate Transposed
vi: Chuyển đổi trùng lặp

en: Delete Selection
vi: Xoá lựa chọn

en: Go to Next Step
vi: Đến Bước tiếp theo

en: Go to Previous Step
vi: Đến Bước trước đó

en: Apply Reset
vi: Áp dụng đặt lại

en: Optimize Animation
vi: Tối ưu hoá hoạt hình

en: Clean-Up Animation
vi: Dọn dẹp hoạt hình

en: Pick the node that will be animated:
vi: Chọn node để được làm diễn hoạt:

en: Use Bezier Curves
vi: Sử dụng đường cong Bezier

en: Anim. Optimizer
vi: Bộ tối ưu hóa hoạt hình

en: Max. Linear Error:
vi: Sai lệch tuyến tính lớn nhất:

en: Max. Angular Error:
vi: Sai lệch góc lớn nhất:

en: Max Optimizable Angle:
vi: Góc lớn nhất có thể tối ưu:

en: Optimize
vi: Tối ưu

en: Remove invalid keys
vi: Xóa các khoá không hợp lệ

en: Remove unresolved and empty tracks
vi: Gỡ bỏ các Tracks không thể xử lý và trống

en: Clean-up all animations
vi: Dọn dẹp tất cả animations

en: Clean-Up Animation(s) (NO UNDO!)
vi: Dọn dẹp tất cả Hoạt ảnh (KHÔNG THỂ HỒI LẠI)

en: Clean-Up
vi: Dọn dẹp

en: Scale Ratio:
vi: Tỉ lệ phóng đại:

en: Select Tracks to Copy
vi: Chọn các Track để sao chép

en: Copy
vi: Sao chép

en: Select All/None
vi: Chọn/Bỏ tất cả

en: Add Audio Track Clip
vi: Thêm Track Âm thanh

en: Change Audio Track Clip Start Offset
vi: Thay đổi thời điểm bắt đầu phát track âm thanh

en: Change Audio Track Clip End Offset
vi: Thay đổi thời điểm kết thúc track âm thanh

en: Resize Array
vi: Thay đổi kích thước mảng

en: Change Array Value Type
vi: Đổi kiểu giá trị Array

en: Change Array Value
vi: Đổi giá trị Array

en: Go to Line
vi: Đến Dòng

en: Line Number:
vi: Dòng số:

en: %d replaced.
vi: Đã thay %d.

en: %d match.
vi: %d khớp.

en: %d matches.
vi: %d khớp.

en: Match Case
vi: Khớp Trường Hợp

en: Whole Words
vi: Cả từ

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace All
vi: Thay thế tất cả

en: Selection Only
vi: Chỉ chọn

en: Standard
vi: Chuẩn

en: Toggle Scripts Panel
vi: Hiện/Ẩn bảng tập lệnh

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Reset Zoom
vi: Đặt lại độ phóng

en: Warnings
vi: Cảnh báo

en: Line and column numbers.
vi: Số dòng và cột.

en: Method in target node must be specified.
vi: Phương thức trong nút đích phải được chỉ định.

en: Method name must be a valid identifier.
vi: Tên phương thức phải là một định danh hợp lệ.

en: Target method not found. Specify a valid method or attach a script to the target node.
vi: Phương thức không được tìm thấy. Chỉ định phương thức hợp lệ hoặc đính kèm tập lệnh vào nút mục tiêu.

en: Connect to Node:
vi: Kết nối đến Nút:

en: Connect to Script:
vi: Kết nối Tập lệnh:

en: From Signal:
vi: Từ tín hiệu:

en: Scene does not contain any script.
vi: Cảnh không chứa tập lệnh nào cả.

en: Add
vi: Thêm

en: Remove
vi: Xóa

en: Add Extra Call Argument:
vi: Thêm đối số mở rộng:

en: Extra Call Arguments:
vi: Đối số mở rộng được gọi:

en: Receiver Method:
vi: Hàm nhận:

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Deferred
vi: Trì hoãn

en: Defers the signal, storing it in a queue and only firing it at idle time.
vi: Trì hoãn tín hiệu, lưu vào một hàng chờ và chỉ kích nó vào thời gian rảnh.

en: Oneshot
vi: Một lần

en: Disconnects the signal after its first emission.
vi: Ngắt kết nối tín hiệu sau lần phát đầu tiên.

en: Cannot connect signal
vi: Không thể kết nối tín hiệu

en: Close
vi: Đóng

en: Connect
vi: Kết nối

en: Signal:
vi: Tín hiệu:

en: Connect '%s' to '%s'
vi: Kết nối '%s' đến '%s'

en: Disconnect '%s' from '%s'
vi: Hủy kết nối '%s' từ '%s'

en: Disconnect all from signal: '%s'
vi: Dừng kết nối tất cả từ tín hiệu: '%s'

en: Connect...
vi: Kết nối...

en: Disconnect
vi: Hủy kết nối

en: Connect a Signal to a Method
vi: Kết nối tín hiệu vào một hàm

en: Edit Connection:
vi: Chỉnh sửa kết nối:

en: Are you sure you want to remove all connections from the "%s" signal?
vi: Bạn muốn xoá tất cả kết nối từ tín hiệu "%s"?

en: Signals
vi: Tín hiệu

en: Filter signals
vi: Lọc tín hiệu

en: Are you sure you want to remove all connections from this signal?
vi: Bạn có chắc muốn xóa bỏ tất cả kết nối từ tín hiệu này?

en: Disconnect All
vi: Hủy kết nối tất cả

en: Edit...
vi: Chỉnh sửa...

en: Go to Method
vi: Đi đến phương thức

en: Change %s Type
vi: Đổi %s Loại

en: Change
vi: Đổi

en: Create New %s
vi: Tạo %s mới

en: No results for "%s".
vi: Không tìm thấy kết quả cho "%s".

en: Favorites:
vi: Ưa thích:

en: Recent:
vi: Gần đây:

en: Search:
vi: Tìm kiếm:

en: Matches:
vi: Phù hợp:

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Search Replacement For:
vi: Tìm kiếm thay thế cho:

en: Dependencies For:
vi: Phần phụ thuộc cho:

en: Scene '%s' is currently being edited.
    Changes will only take effect when reloaded.
vi: Cảnh '%s' hiện đang được chỉnh sửa.
    Các thay đổi chỉ có hiệu lực khi tải lại.

en: Resource '%s' is in use.
    Changes will only take effect when reloaded.
vi: Tài nguyên '%s' đang sử dụng.
    Thay đổi sẽ chỉ hiệu lực khi tải lại.

en: Dependencies
vi: Các phụ thuộc

en: Dependencies:
vi: Các phụ thuộc:

en: Fix Broken
vi: Sửa chữa

en: Dependency Editor
vi: Trình chỉnh sửa Phụ thuộc

en: Search Replacement Resource:
vi: Tìm kiếm tài nguyên thay thế:

en: Open
vi: Mở

en: Cannot remove:
vi: Không thể gỡ bỏ:

en: Error loading:
vi: Lỗi tải nạp:

en: Load failed due to missing dependencies:
vi: Tải thất bại do thiếu phần phụ thuộc:

en: Open Anyway
vi: Cứ mở thôi

en: Which action should be taken?
vi: Chọn hành động nên thực hiện?

en: Fix Dependencies
vi: Sửa các phần phụ thuộc

en: Errors loading!
vi: Lỗi tải nạp!

en: Permanently delete %d item(s)? (No undo!)
vi: Xoá vĩnh viễn %d đối tượng? (Không thể hoàn lại!)

en: Show Dependencies
vi: Hiện các phần phụ thuộc

en: Orphan Resource Explorer
vi: Tìm tài nguyên mất gốc

en: Delete
vi: Xóa

en: Owns
vi: Sở hữu

en: Resources Without Explicit Ownership:
vi: Tài nguyên không có quyền sở hữu rõ ràng:

en: Change Dictionary Key
vi: Đổi khoá từ điển

en: Change Dictionary Value
vi: Đổi giá trị từ điển

en: Thanks from the Godot community!
vi: Cảm ơn từ cộng đồng Godot!

en: Click to copy.
vi: Nháy để sao chép.

en: Godot Engine contributors
vi: Cá nhân đóng góp của Godot Engine

en: Project Founders
vi: Các đồng sáng lập dự án

en: Lead Developer
vi: Phát triển chính

[ctx: Job Title]
note: TRANSLATORS: This refers to a job title.
en: Project Manager
vi: Quán lí dự án

en: Developers
vi: Nhà phát triển

en: Authors
vi: Tác giả

en: Platinum Sponsors
vi: Nhà tài trợ Bạch Kim

en: Gold Sponsors
vi: Nhà tài trợ Vàng

en: Silver Sponsors
vi: Nhà tài trợ Bạc

en: Bronze Sponsors
vi: Nhà tài trợ Đồng

en: Mini Sponsors
vi: Nhà tài trợ Nhỏ

en: Gold Donors
vi: Người ủng hộ Vàng

en: Silver Donors
vi: Người ủng hộ Bạc

en: Bronze Donors
vi: Người ủng hộ Đồng

en: Donors
vi: Người ủng hộ

en: License
vi: Giấy phép

en: Third-party Licenses
vi: Giấy phép bên thứ ba

en: Godot Engine relies on a number of third-party free and open source libraries, all compatible with the terms of its MIT license. The following is an exhaustive list of all such third-party components with their respective copyright statements and license terms.
vi: Godot Engine dựa trên một số thư viện mã nguồn mở và miễn phí của bên thứ ba, tất cả đều phù hợp với các điều khoản trong giấy phép MIT. Sau đây là danh sách tất cả các thành phần của bên thứ ba với các điều khoản bản quyền và điều khoản cấp phép tương ứng.

en: All Components
vi: Tất cả thành phần

en: Components
vi: Thành phần

en: Licenses
vi: Các giấy phép

en: %s (already exists)
vi: %s (đã tồn tại)

en: Uncompressing Assets
vi: Giải nén tài nguyên

en: (and %s more files)
vi: (và %s tệp nữa)

en: Success!
vi: Thành công!

en: Install
vi: Cài đặt

en: Speakers
vi: Máy phát thanh

en: Add Effect
vi: Thêm hiệu ứng

en: Rename Audio Bus
vi: Đổi tên Bus âm thanh

en: Change Audio Bus Volume
vi: Thay đổi âm lượng Bus

en: Toggle Audio Bus Mute
vi: Bật/Tắt Âm Thanh của Bus

en: Add Audio Bus Effect
vi: Thêm hiệu ứng vào Bus âm thanh

en: Move Bus Effect
vi: Di chuyển hiệu ứng Bus

en: Delete Bus Effect
vi: Xóa hiệu ứng của Bus

en: Drag & drop to rearrange.
vi: Kéo & thả để sắp xếp lại.

en: Mute
vi: Tắt tiếng

en: Bypass
vi: Bỏ qua

en: Duplicate
vi: Nhân đôi

en: Reset Volume
vi: Đặt lại âm lượng

en: Delete Effect
vi: Xoá hiệu ứng

en: Add Audio Bus
vi: Thêm Bus âm thanh

en: Master bus can't be deleted!
vi: Không thể xóa Bus âm thanh chủ!

en: Delete Audio Bus
vi: Xóa Bus âm thanh

en: Duplicate Audio Bus
vi: Nhân bản Bus âm thanh

en: Reset Bus Volume
vi: Đặt lại âm lượng Bus

en: Save Audio Bus Layout As...
vi: Lưu bố cục Bus âm thanh thành...

en: Location for New Layout...
vi: Vị trí cho Bố cục mới...

en: Open Audio Bus Layout
vi: Mở bố cục Bus âm thanh

en: There is no '%s' file.
vi: Không có tệp tin '%s'.

en: Invalid file, not an audio bus layout.
vi: Sai kiểu tệp, không phải bố cục bus âm thanh.

en: Error saving file: %s
vi: Lỗi lưu tệp: %s

en: Add Bus
vi: Thêm Bus

en: Add a new Audio Bus to this layout.
vi: Thêm Bus âm thanh mới cho bố cục.

en: Load
vi: Nạp

en: Load an existing Bus Layout.
vi: Nạp một bố cục Bus có sẵn.

en: Save As
vi: Lưu thành

en: Save this Bus Layout to a file.
vi: Lưu bố cục Bus này vào tệp.

en: Load Default
vi: Nạp mặc định

en: Load the default Bus Layout.
vi: Nạp bố cục Bus mặc định.

en: Create a new Bus Layout.
vi: Tạo bố cục Bus mới.

en: Invalid name.
vi: Tên không hợp lệ.

en: Cannot begin with a digit.
vi: Không được bắt đầu bằng một chữ số.

en: Valid characters:
vi: Ký tự hợp lệ:

en: Must not collide with an existing engine class name.
vi: Không được trùng tên với một lớp có sẵn của công cụ lập trình.

en: Must not collide with an existing built-in type name.
vi: Không được trùng với tên một kiểu có sẵn đã tồn tại.

en: Must not collide with an existing global constant name.
vi: Không được trùng với tên một hằng số toàn cục đã tồn tại.

en: Keyword cannot be used as an autoload name.
vi: Từ khóa không thể dùng làm tên một nạp tự động.

en: Autoload '%s' already exists!
vi: Nạp tự động '%s' đã tồn tại!

en: Rename Autoload
vi: Đổi tên Nạp tự động

en: Toggle AutoLoad Globals
vi: Bật tắt các AutoLoad toàn cục

en: Move Autoload
vi: Di chuyển Tự nạp

en: Remove Autoload
vi: Xóa Nạp tự động

en: Enable
vi: Mở

en: Rearrange Autoloads
vi: Sắp xếp lại Autoloads

en: Can't add autoload:
vi: Không thể thêm nạp tự động:

en: %s is an invalid path. File does not exist.
vi: Đường dẫn %s không hợp lệ. Tệp không tồn tại.

en: %s is an invalid path. Not in resource path (res://).
vi: Đường dẫn %s không hợp lệ. Không nằm trong đường dẫn tài nguyên (res://).

en: Add AutoLoad
vi: Thêm AutoLoad

en: Path:
vi: Đường dẫn:

en: Node Name:
vi: Tên Node:

en: Global Variable
vi: Biến toàn cục

en: Paste Params
vi: Dán các đối số

en: Updating Scene
vi: Cập nhật Cảnh

en: Storing local changes...
vi: Lưu các thay đổi cục bộ ...

en: Updating scene...
vi: Đang cập nhật cảnh ...

en: [empty]
vi: [rỗng]

en: [unsaved]
vi: [chưa lưu]

en: Please select a base directory first.
vi: Chọn thư mục cơ sở đầu tiên.

en: Choose a Directory
vi: Chọn một Thư mục

en: Create Folder
vi: Tạo thư mục

en: Name:
vi: Tên:

en: Could not create folder.
vi: Không thể tạo folder.

en: Choose
vi: Chọn

en: Storing File:
vi: Lưu trữ tệp tin:

en: No export template found at the expected path:
vi: Không thấy bản mẫu xuất nào ở đường dẫn mong đợi:

en: Packing
vi: Đóng gói

en: Target platform requires 'ETC' texture compression for GLES2. Enable 'Import Etc' in Project Settings.
vi: Nền tảng yêu cầu dùng kiểu nén 'ETC' cho GLES2. Bật 'Nhập ETC' trong Cài đặt Dự án.

en: Target platform requires 'ETC2' texture compression for GLES3. Enable 'Import Etc 2' in Project Settings.
vi: Nền tảng yêu cầu dùng kiểu nén 'ETC2' cho GLES3. Bật 'Nhập ETC2' trong Cài đặt Dự án.

en: Target platform requires 'ETC' texture compression for the driver fallback to GLES2.
    Enable 'Import Etc' in Project Settings, or disable 'Driver Fallback Enabled'.
vi: Nền tảng yêu cầu kiểu nén 'ETC' cho trình điều khiển dự phòng GLES2.
    Chọn kích hoạt 'Nhập ETC' trong Cài đặt Dự án, hoặc chọn tắt 'Kích hoạt Trình điều khiển Dự phòng'.

en: Target platform requires 'PVRTC' texture compression for GLES2. Enable 'Import Pvrtc' in Project Settings.
vi: Nền tảng yêu cầu dùng kiểu nén 'PVRTC' cho GLES2. Hãy bật 'Nhập Pvrtc' trong Cài đặt Dự án.

en: Target platform requires 'ETC2' or 'PVRTC' texture compression for GLES3. Enable 'Import Etc 2' or 'Import Pvrtc' in Project Settings.
vi: Nền tảng yêu cầu dùng kiểu nén 'ETC2' hoặc 'PVRTC' cho GLES3. Hãy bật 'Nhập ETC2' hoặc 'Nhập Pvrtc' trong Cài đặt Dự án.

en: Target platform requires 'PVRTC' texture compression for the driver fallback to GLES2.
    Enable 'Import Pvrtc' in Project Settings, or disable 'Driver Fallback Enabled'.
vi: Nền tảng yêu cầu kiểu nén 'PVRTC' cho driver tương thích ngược GLES2.
    Chọn kích hoạt 'Nhập PVRTC' trong Cài đặt Dự án, hoặc tắt 'Kích hoạt Driver Tương thích Ngược'.

en: Custom Template
vi: Bản mẫu tuỳ chỉnh

en: Release
vi: Phát hành

en: Binary Format
vi: Định dạng nhị phân

en: 64 Bits
vi: 64 bit

en: Embed PCK
vi: PCK nhúng

en: Texture Format
vi: Định dạng hình kết cấu

en: Custom debug template not found.
vi: Không tìm thấy bản mẫu gỡ lỗi tuỳ chỉnh.

en: Custom release template not found.
vi: Không tìm thấy bản mẫu phát hành tùy chỉnh.

en: On 32-bit exports the embedded PCK cannot be bigger than 4 GiB.
vi: Ở các bản xuất 32-bit thì PCK được nhúng vào không thể lớn hơn 4 GiB.

en: Convert Text Resources To Binary On Export
vi: Chuyển đổi các tài nguyên văn bản sang nhị phân khi xuất

en: 3D Editor
vi: Trình chỉnh sửa 3D

en: Script Editor
vi: Trình soạn tập lệnh

en: Asset Library
vi: Thư viện tài nguyên

en: Scene Tree Editing
vi: Chỉnh sửa cảnh

en: Node Dock
vi: Khung nút

en: FileSystem Dock
vi: Khung Hệ thống tập tin

en: Import Dock
vi: Khung Nhập

en: Allows to view and edit 3D scenes.
vi: Cho phép xem và sửa các cảnh 3D.

en: Allows to edit scripts using the integrated script editor.
vi: Cho phép sửa các tập lệnh bằng trình soạn tập lệnh được tích hợp sẵn.

en: (current)
vi: (hiện tại)

en: (none)
vi: (không có)

en: Profile must be a valid filename and must not contain '.'
vi: Hồ sơ có tên hợp lệ và không chứa ký tự '.'

en: Profile with this name already exists.
vi: Hồ sơ tên này đã tồn tại.

en: (Editor Disabled, Properties Disabled)
vi: (Đã tắt trình chỉnh sửa, thuộc tính)

en: (Properties Disabled)
vi: (Đã tắt thuộc tính)

en: (Editor Disabled)
vi: (Đã tắt trình chỉnh sửa)

en: Class Options:
vi: Tuỳ chọn Lớp:

en: Enable Contextual Editor
vi: Bật trình chỉnh sửa ngữ cảnh

en: Class Properties:
vi: Thuộc tính lớp:

en: Main Features:
vi: Tính năng chính:

en: Nodes and Classes:
vi: Các nút và lớp:

en: File '%s' format is invalid, import aborted.
vi: Tệp '%s' định dạng không hợp lệ, huỷ nhập vào.

en: Profile '%s' already exists. Remove it first before importing, import aborted.
vi: Hồ sơ '%s' đã tồn tại. Hãy xóa hồ sơ đấy trước khi nhập, đã dừng nhập.

en: Error saving profile to path: '%s'.
vi: Lỗi khi lưu hồ sơ đến đường dẫn: '%s'.

en: Reset to Default
vi: Đặt lại thành mặc định

en: Current Profile:
vi: Hồ sơ hiện tại:

en: Create Profile
vi: Tạo hồ sơ

en: Remove Profile
vi: Xóa hồ sơ

en: Available Profiles:
vi: Hồ sơ khả dụng:

en: Make Current
vi: Đặt làm hiện tại

en: Import
vi: Nhập

en: Export
vi: Xuất ra

en: Configure Selected Profile:
vi: Cấu hình hồ sơ được chọn:

en: Extra Options:
vi: Tuỳ chọn bổ sung:

en: New profile name:
vi: Tên mới hồ sơ:

en: Godot Feature Profile
vi: Quản lý Tính năng Godot

en: Import Profile(s)
vi: Nhập vào hồ sơ

en: Export Profile
vi: Xuất hồ sơ

en: Manage Editor Feature Profiles
vi: Quản lý trình tính năng

en: Select Current Folder
vi: Chọn thư mục hiện tại

en: File exists, overwrite?
vi: Tệp đã tồn tại, ghi đè chứ?

en: Select This Folder
vi: Chọn thư mục này

en: Copy Path
vi: Sao chép đường dẫn

en: Open in File Manager
vi: Mở trong trình quản lý tệp tin

en: Show in File Manager
vi: Xem trong trình quản lý tệp

en: New Folder...
vi: Thư mục mới ...

en: Refresh
vi: Làm mới

en: All Recognized
vi: Đã nhận diện hết

en: All Files (*)
vi: Tất cả tệp tin (*)

en: Open a File
vi: Mở một Tệp tin

en: Open File(s)
vi: Mở Tệp tin

en: Open a Directory
vi: Mở một thư mục

en: Open a File or Directory
vi: Mở một tệp tin hoặc thư mục

en: Save
vi: Lưu

en: Save a File
vi: Lưu thành tệp tin

en: Access
vi: Truy cập

en: Display Mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Mode
vi: Chế đ

en: Current Dir
vi: Thư mục hiện tại

en: Current File
vi: Tệp hiện tại

en: Current Path
vi: Đường dẫn hiện tại

en: Show Hidden Files
vi: Hiện các tệp ẩn

en: Disable Overwrite Warning
vi: Tắt cảnh báo ghi đè

en: Go Back
vi: Trở lại

en: Go Forward
vi: Tiến tới

en: Go Up
vi: Đi Lên

en: Toggle Hidden Files
vi: Bật tắt File ẩn

en: Toggle Favorite
vi: Bật tắt Ưa thích

en: Toggle Mode
vi: Bật tắt Chức năng

en: Focus Path
vi: Đường dẫn Tập trung

en: Move Favorite Up
vi: Di chuyển mục Ưa thích lên

en: Move Favorite Down
vi: Di chuyển mục Ưa thích xuống

en: Go to previous folder.
vi: Quay lại thư mục trước.

en: Go to next folder.
vi: Đến thư mục tiếp theo.

en: Go to parent folder.
vi: Đến thư mục mẹ.

en: Refresh files.
vi: Làm mới các tệp.

en: (Un)favorite current folder.
vi: Bỏ yêu thích thư mục hiện tại.

en: Toggle the visibility of hidden files.
vi: Hiện/ẩn tệp ẩn.

en: View items as a grid of thumbnails.
vi: Xem các mục dạng lưới các hình thu nhỏ.

en: View items as a list.
vi: Xem mục dạng danh sách.

en: Directories & Files:
vi: Các Thư mục và Tệp tin:

en: Preview:
vi: Xem thử:

en: File:
vi: Tệp tin:

en: ScanSources
vi: Quét nguồn

en: There are multiple importers for different types pointing to file %s, import aborted
vi: Có nhiều trình nhập cho nhiều loại khác nhau cùng chỉ đến tệp %s, đã ngừng nhập

en: (Re)Importing Assets
vi: Nhập lại tài nguyên

en: Reimport Missing Imported Files
vi: Nhập lại các tệp đã được nhập bị thiếu

en: Top
vi: Trên đầu

en: Class:
vi: Lớp:

en: Inherits:
vi: Kế thừa:

en: Inherited by:
vi: Được thừa kế bởi:

en: Online Tutorials
vi: Hướng dẫn trực tuyến

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: overrides %s:
vi: ghi đè %s:

en: default:
vi: mặc định:

en: Theme Properties
vi: Thuộc tính Chủ đề

en: Colors
vi: Màu

en: Constants
vi: Hằng

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: Styles
vi: Kiểu dáng

en: Enumerations
vi: Liệt kê

en: Property Descriptions
vi: Mô tả huộc tính

en: (value)
vi: (giá trị)

en: There is currently no description for this property. Please help us by [color=$color][url=$url]contributing one[/url][/color]!
vi: Hiện thuộc tính này chưa được mô tả. Các bạn [color=$color][url=$url]đóng góp[/url][/color] giúp chúng mình nha!

en: Method Descriptions
vi: Mô tả phương thức

en: There is currently no description for this method. Please help us by [color=$color][url=$url]contributing one[/url][/color]!
vi: Hiện phương thức này chưa được mô tả. Các bạn [color=$color][url=$url]đóng góp[/url][/color] giúp chúng mình nha!

en: Text Editor
vi: Trình soạn thảo

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Sort Functions Alphabetically
vi: Sắp xếp các hàm theo bảng chữ cái

en: Search Help
vi: Tìm trợ giúp

en: Case Sensitive
vi: Phân biệt hoa thường

en: Show Hierarchy
vi: Hiện cấp bậc

en: Display All
vi: Hiển thị tất cả

en: Classes Only
vi: Chỉ tìm Lớp

en: Methods Only
vi: Chỉ tìm phương thức

en: Signals Only
vi: Chỉ tìm Tín hiệu

en: Constants Only
vi: Chỉ tìm Hằng số

en: Properties Only
vi: Chỉ tìm Thuộc tính

en: Theme Properties Only
vi: Chỉ tìm cài đặt Tông màu

en: Member Type
vi: Loại

en: Class
vi: Lớp

en: Method
vi: Phương thức

en: Signal
vi: Tín hiệu

en: Constant
vi: Hằng số

en: Property
vi: Thuộc tính

en: Theme Property
vi: Cài đặt Tông màu

en: Property:
vi: Thuộc tính:

en: Label
vi: Nhãn

en: Read Only
vi: Chỉ đọc

en: Checkable
vi: Tích được

en: Checked
vi: Đã được tích

en: Pin value
vi: Ghim giá trị

en: Pinning a value forces it to be saved even if it's equal to the default.
vi: Ghim giá trị khiến nó phải được lưu dù nó bằng giá trị mặc định.

en: Set %s
vi: Gán %s

en: Set Multiple:
vi: Gán nhiều:

en: Pinned %s
vi: Đã ghim %s

en: Unpinned %s
vi: Đã bỏ ghim %s

en: Copy Property
vi: Sao chép thuộc tính

en: Paste Property
vi: Dán thuộc tính

en: Copy Property Path
vi: Sao chép đường dẫn thuộc tính

en: Output:
vi: Đầu ra:

en: Copy Selection
vi: Sao chép lựa chọn

en: Clear
vi: Xoá

en: Clear Output
vi: Xoá đầu ra

en: Stop
vi: Dừng

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Down
vi: Xuống

en: Up
vi: Lên

en: Node
vi: Nút

en: Incoming RPC
vi: RPC đến

en: Incoming RSET
vi: RSET đến

en: Outgoing RPC
vi: RPC đi

en: Outgoing RSET
vi: RSET đi

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: Unnamed Project
vi: Dự án không tên

en: Spins when the editor window redraws.
vi: Xoay khi cửa sổ trình chỉnh sửa được vẽ lại.

en: Imported resources can't be saved.
vi: Tài nguyên đã nhập không thể lưu.

en: Error saving resource!
vi: Lỗi lưu tài nguyên!

en: This resource can't be saved because it does not belong to the edited scene. Make it unique first.
vi: Không thể lưu tài nguyên này vì nó không thuộc cảnh đã chỉnh sửa. Làm nó độc nhất đã.

en: Save Resource As...
vi: Lưu tài nguyên thành ...

en: Can't open file for writing:
vi: Không thể mở tệp để ghi:

en: Requested file format unknown:
vi: Tệp yêu cầu có định dạng không xác định:

en: Error while saving.
vi: Lỗi khi lưu.

en: Can't open '%s'. The file could have been moved or deleted.
vi: Không thể mở '%s'. Tệp đã được di chuyển hoặc xoá.

en: Error while parsing '%s'.
vi: Lỗi khi đang phân tích '%s'.

en: Unexpected end of file '%s'.
vi: Tệp kết thúc bất ngờ '%s'.

en: Missing '%s' or its dependencies.
vi: Thiếu '%s' hoặc các phần phụ thuộc.

en: Error while loading '%s'.
vi: Lỗi khi đang nạp '%s'.

en: Saving Scene
vi: Lưu cảnh

en: Analyzing
vi: Phân tích

en: Creating Thumbnail
vi: Tạo hình thu nhỏ

en: This operation can't be done without a tree root.
vi: Hành động không thể hoàn thành mà không có nút gốc.

en: This scene can't be saved because there is a cyclic instancing inclusion.
    Please resolve it and then attempt to save again.
vi: Không thể lưu cảnh này vì bạn đang instancing chồng chéo nối vòng nhau.
    Giải quyết vòng nối đã rồi hãy thử lưu lại sau.

en: Couldn't save scene. Likely dependencies (instances or inheritance) couldn't be satisfied.
vi: Không thể lưu cảnh. Các phần phụ thuộc (trường hợp hoặc kế thừa) không thoả mãn.

en: Could not save one or more scenes!
vi: Không thể lưu thêm một hay nhiều cảnh nữa!

en: Save All Scenes
vi: Lưu hết các Cảnh

en: Can't overwrite scene that is still open!
vi: Không thể ghi đè cảnh vẫn đang mở!

en: Can't load MeshLibrary for merging!
vi: Không thể nạp MeshLibrary để sáp nhập!

en: Error saving MeshLibrary!
vi: Lỗi lưu MeshLibrary!

en: Can't load TileSet for merging!
vi: Không thể tải TileSet để sáp nhập!

en: Error saving TileSet!
vi: Lỗi khi lưu các TileSet!

en: An error occurred while trying to save the editor layout.
    Make sure the editor's user data path is writable.
vi: Có lỗi khi đang lưu bố cục trình chỉnh sửa.
    Hãy thử kiểm tra quyền ghi lên đường dẫn dữ liệu của người dùng xem.

en: Default editor layout overridden.
    To restore the Default layout to its base settings, use the Delete Layout option and delete the Default layout.
vi: Bố cục mặc định của trình chỉnh sửa đã bị ghi đè.
    Để khôi phục bố cục mặc định về cài đặt gốc, sử dụng tùy chọn "Xóa bố cục" rồi xóa bố cục "Mặc định".

en: Layout name not found!
vi: Không tìm thấy tên bố cục!

en: Restored the Default layout to its base settings.
vi: Đã khôi phục bố cục mặc định về thiết lập gốc.

en: This resource belongs to a scene that was imported, so it's not editable.
    Please read the documentation relevant to importing scenes to better understand this workflow.
vi: Tài nguyên thuộc về cảnh đã nhập, nên không thể sửa được.
    Hãy đọc hướng dẫn về cách nhập Cảnh để hiểu thêm về quy trình này.

en: This resource belongs to a scene that was instanced or inherited.
    Changes to it won't be kept when saving the current scene.
vi: Tài nguyên thuộc về Cảnh đã điều chỉnh hoặc kế thừa.
    Thay đổi với nó sẽ không được giữ khi lưu cảnh hiện tại.

en: This resource was imported, so it's not editable. Change its settings in the import panel and then re-import.
vi: Tài nguyên này được nhập, nên không thể chỉnh sửa. Thay đổi cài đặt của nó trong bảng Nhập, sau đó Nhập lại.

en: This scene was imported, so changes to it won't be kept.
    Instancing it or inheriting will allow making changes to it.
    Please read the documentation relevant to importing scenes to better understand this workflow.
vi: Do Cảnh này được nhập, nên những thay đổi sẽ không được giữ lại.
    Thực hiện khởi tạo đối tượng hoặc kế thừa sẽ cho phép việc chỉnh sửa.
    Hãy đọc hướng dẫn liên quan đến nhập Cảnh để hiểu thêm về quy trình này.

en: This is a remote object, so changes to it won't be kept.
    Please read the documentation relevant to debugging to better understand this workflow.
vi: Đây là đối được điều khiển từ xa, những thay đổi sẽ không được giữ lại.
    Đọc tài liệu liên quan đến gỡ lỗi để hiểu rõ quy trình việc này.

en: There is no defined scene to run.
vi: Không có cảnh được xác định để chạy.

en: Save scene before running...
vi: Lưu cảnh trước khi chạy...

en: Could not start subprocess!
vi: Không thể bắt đầu quá trình phụ!

en: Open Scene
vi: Mở Cảnh

en: Open Base Scene
vi: Mở Cảnh cơ sở

en: Quick Open...
vi: Mở nhanh ...

en: Quick Open Scene...
vi: Mở Nhanh Cảnh...

en: Quick Open Script...
vi: Mở Nhanh Tập lệnh...

en: Save & Reload
vi: Lưu & tải lại

en: Save changes to '%s' before reloading?
vi: Lưu thay đổi vào '%s' trước khi tải lại không?

en: Save & Close
vi: Lưu & Đóng

en: Save changes to '%s' before closing?
vi: Lưu thay đổi vào '%s' trước khi đóng?

en: %s no longer exists! Please specify a new save location.
vi: %s không còn tồn tại nữa! Hãy chỉ rõ vị trí lưu mới.

en: Save Scene As...
vi: Lưu Cảnh thành...

en: This operation can't be done without a scene.
vi: Thao tác này phải có Cảnh mới làm được.

en: Export Mesh Library
vi: Xuất Mesh Library

en: This operation can't be done without a root node.
vi: Thao tác này phải có root node mới làm được.

en: Export Tile Set
vi: Xuất Tile Set

en: This operation can't be done without a selected node.
vi: Thao tác này phải có node được chọn mới làm được.

en: Current scene not saved. Open anyway?
vi: Cảnh hiện tại chưa lưu. Kệ mở luôn?

en: Nothing to undo.
vi: Không có gì để hoàn tác.

en: Undo: %s
vi: Hoàn tác: %s

en: Nothing to redo.
vi: Không có gì để làm lại.

en: Redo: %s
vi: Làm lại: %s

en: Can't reload a scene that was never saved.
vi: Không thể nạp một cảnh chưa lưu bao giờ.

en: Reload Saved Scene
vi: Tải lại Cảnh đã lưu

en: The current scene has unsaved changes.
    Reload the saved scene anyway? This action cannot be undone.
vi: Cảnh hiện tại có thay đổi chưa được lưu.
    Vẫn tải lại à? Không hoàn tác được đâu.

en: Quick Run Scene...
vi: Chạy nhanh Cảnh...

en: Quit
vi: Thoát

en: Yes
vi: Có

en: Exit the editor?
vi: Thoát trình chỉnh sửa?

en: Open Project Manager?
vi: Mở Quản lý Dự án?

en: Save changes to the following scene(s) before reloading?
vi: Lưu thay đổi trong các cảnh sau trước khi thoát không?

en: Save & Quit
vi: Lưu & Thoát

en: Save changes to the following scene(s) before quitting?
vi: Lưu thay đổi trong các scene sau trước khi thoát?

en: Save changes to the following scene(s) before opening Project Manager?
vi: Lưu thay đổi trong các cảnh sau trước khi mở Quản lí Dự án?

en: This option is deprecated. Situations where refresh must be forced are now considered a bug. Please report.
vi: Tùy chỉnh không chấp nhận. Những tình huống mà bắt phải làm mới bây giờ được xem là lỗi. Xin hãy báo lại.

en: Pick a Main Scene
vi: Chọn một Scene chính

en: Close Scene
vi: Đóng Cảnh

en: Reopen Closed Scene
vi: Mở lại Cảnh đã đóng

en: Unable to enable addon plugin at: '%s' parsing of config failed.
vi: Không thể kích hoạt plugin addon tại: '%s' phân tích thiết lập thất bại.

en: Unable to find script field for addon plugin at: '%s'.
vi: Không thể tìm trường tập lệnh của trình cắm bổ trợ tại: '%s'.

en: Unable to load addon script from path: '%s'.
vi: Không thể nạp tập lệnh bổ trợ từ đường dẫn: '%s'.

en: Unable to load addon script from path: '%s'. This might be due to a code error in that script.
    Disabling the addon at '%s' to prevent further errors.
vi: Không thể nạp tập lệnh bổ trợ từ đường dẫn: '%s'. Có vẻ có lỗi trong tập lệnh đó.
    Vô hiệu hoá phần bổ trợ tại '%s' để ngăn những lỗi về sau.

en: Unable to load addon script from path: '%s' Base type is not EditorPlugin.
vi: Không thể tải tập lệnh bổ trợ từ đường dẫn: '%s' Kiểu cơ sở không phải EditorPlugin.

en: Unable to load addon script from path: '%s' Script is not in tool mode.
vi: Không thể tải tập lệnh bổ trợ từ đường dẫn: '%s' Tập lệnh không ở trong chế độ công cụ.

en: Scene '%s' was automatically imported, so it can't be modified.
    To make changes to it, a new inherited scene can be created.
vi: Scene '%s' được nhập tự động, không thể chỉnh sửa.
    Tạo một cảnh kế thừa để chỉnh sửa.

en: Error loading scene, it must be inside the project path. Use 'Import' to open the scene, then save it inside the project path.
vi: Lỗi nạp cảnh, nó phải trong đường dẫn dự án. Sử dụng 'Nhập' để mở các cảnh, sau đó lưu lại trong đường dẫn dự án.

en: Scene '%s' has broken dependencies:
vi: Cảnh '%s' bị hỏng các phụ thuộc:

en: Clear Recent Scenes
vi: Dọn các cảnh gần đây

en: No main scene has ever been defined, select one?
    You can change it later in "Project Settings" under the 'application' category.
vi: Không có cảnh chính được xác định, chọn một cảnh?
    Bạn có thể thay đổi nó sau trong "Cài đặt dự án", nằm trong mục 'ứng dụng'.

en: Selected scene '%s' does not exist, select a valid one?
    You can change it later in "Project Settings" under the 'application' category.
vi: Cảnh đã chọn '%s' không tồn tại, chọn một cảnh hợp lệ?
    Bạn có thể thay đổi nó sau trong "Cài đặt Dự án", nằm trong mục 'ứng dụng'.

en: Selected scene '%s' is not a scene file, select a valid one?
    You can change it later in "Project Settings" under the 'application' category.
vi: '%s' không phải một tệp phân cảnh, chọn tệp phân cảnh hợp lệ?
    Bạn có thể thay đổi nó sau trong "Cài đặt Dự án", nằm trong mục 'ứng dụng'.

en: Save Layout
vi: Lưu bố cục

en: Delete Layout
vi: Xoá bố cục

en: Default
vi: Mặc định

en: Show in FileSystem
vi: Hiện trong Hệ thống tệp tin

en: Play This Scene
vi: Chạy cảnh này

en: Close Tab
vi: Đóng Cửa sổ

en: Undo Close Tab
vi: Hoàn tác đóng cửa sổ

en: Close Other Tabs
vi: Đóng các cửa sổ khác

en: Close Tabs to the Right
vi: Đóng các cửa sổ bên phải

en: Close All Tabs
vi: Đóng hết cửa sổ

en: Switch Scene Tab
vi: Chuyển Cửa sổ cảnh

en: %d more files or folders
vi: %d tệp hoặc thư mục nữa

en: %d more folders
vi: %d thư mục nữa

en: %d more files
vi: %d tệp tin nữa

en: Interface
vi: Giao diễn

en: Scene Tabs
vi: Thẻ cảnh

en: Always Show Close Button
vi: Luôn hiện nút đóng

en: Minimum Width
vi: Chiều rộng tối thiểu

en: Output
vi: Đầu ra

en: Quit Confirmation
vi: Xác nhân thoát

en: Update Continuously
vi: Cập nhật Liên tục

en: Localize Settings
vi: Thiết đặt địa phương hoá

en: Inspector
vi: Quan Sát Viên

en: Disable Folding
vi: Tắt gập

en: Version Control
vi: Theo dõi phiên bản

en: Username
vi: Tên người dùng

en: SSH Public Key Path
vi: Đường dẫn khoá SSH công khai

en: SSH Private Key Path
vi: Đường dẫn khoá SSH riêng tư

en: Dock Position
vi: Vị trí Khung

en: Distraction Free Mode
vi: Chế độ tập trung

en: Toggle distraction-free mode.
vi: Bật tắt chế độ tập trung.

en: Add a new scene.
vi: Thêm cảnh mới.

en: Scene
vi: Cảnh

en: Go to previously opened scene.
vi: Trở về cảnh đã mở trước đó.

en: Copy Text
vi: Sao chép văn bản

en: Next tab
vi: Cửa sổ tiếp theo

en: Previous tab
vi: Cửa sổ trước

en: Filter Files...
vi: Lọc tệp tin ...

en: Operations with scene files.
vi: Hoạt động với các tệp cảnh.

en: New Scene
vi: Tạo Cảnh Mới

en: New Inherited Scene...
vi: Tạo Cảnh Kế thừa...

en: Open Scene...
vi: Mở Cảnh ...

en: Open Recent
vi: Mở gần đây

en: Save Scene
vi: Lưu Cảnh

en: Convert To...
vi: Chuyển thành...

en: Undo
vi: Hoàn tác

en: Redo
vi: Làm lại

en: Miscellaneous project or scene-wide tools.
vi: Dự án ngoài lề hoặc các công cụ toàn phân cảnh.

en: Project
vi: Dự Án

en: Project Settings...
vi: Cài đặt Dự Án...

en: Set Up Version Control
vi: Cài đặt trình điều khiển phiên bản

en: Shut Down Version Control
vi: Tắt trình điều khiển phiên bản

en: Export...
vi: Xuất...

en: Install Android Build Template...
vi: Cài đặt mẫu xây dựng Android...

en: Tools
vi: Công cụ

en: Orphan Resource Explorer...
vi: Tìm kiếm tài nguyên mất gốc...

en: Reload Current Project
vi: Tải lại dự án hiện tại

en: Quit to Project List
vi: Thoát khỏi Danh sách Dự án

en: Deploy with Remote Debug
vi: Triển khai gỡ lỗi từ xa

en: Small Deploy with Network Filesystem
vi: Triển khai nhỏ với hệ thống tệp mạng

en: When this option is enabled, using one-click deploy for Android will only export an executable without the project data.
    The filesystem will be provided from the project by the editor over the network.
    On Android, deploying will use the USB cable for faster performance. This option speeds up testing for projects with large assets.
vi: Khi tuỳ chọn này được bật, lúc xuất hoặc triển khai ra Android sẽ chỉ tạo một tệp thực thi tối giản nhất.
    Hệ thống tệp tin sẽ được cung cấp từ dự án bởi trình chỉnh sửa qua mạng.
    Trên nền tảng Android, triển khai sẽ sử dụng cáp USB để có hiệu suất nhanh hơn. Tuỳ chọn này tăng tốc độ khi thử nghiệm cho các trò chơi nặng.

en: Visible Collision Shapes
vi: Các khối va chạm thấy được

en: When this option is enabled, collision shapes and raycast nodes (for 2D and 3D) will be visible in the running project.
vi: Khi bật tùy chọn này, các khối va chạm và nút chiếu tia (2D và 3D) sẽ được hiển thị trong dự án đang chạy.

en: Visible Navigation
vi: Điều hướng nhìn thấy được

en: When this option is enabled, navigation meshes and polygons will be visible in the running project.
vi: Khi bật tùy chọn này, các lưới/đa giác điều hướng sẽ hiển thị trong dự án đang chạy.

en: Synchronize Scene Changes
vi: Đồng bộ hóa các thay đổi lên Cảnh

en: When this option is enabled, any changes made to the scene in the editor will be replicated in the running project.
    When used remotely on a device, this is more efficient when the network filesystem option is enabled.
vi: Khi tuỳ chọn này được bật, bất cứ thay đổi nào được tạo ra lên cảnh trong trình chỉnh sửa sẽ được sao lại trong dự án đang chạy.
    Khi được dùng từ xa trên một thiết bị, làm như vậy sẽ hiệu quả hơn khi tuỳ chọn hệ thống tệp mạng được bật.

en: Synchronize Script Changes
vi: Đồng bộ hóa thay đổi trong tập lệnh

en: Editor Settings...
vi: Cài đặt trình chỉnh sửa...

en: Editor Layout
vi: Cài đặt Bố cục

en: Take Screenshot
vi: Chụp màn hình

en: Screenshots are stored in the Editor Data/Settings Folder.
vi: Ảnh chụp màn hình được lưu ở thư mục Dữ liệu/Cài đặt của trình chỉnh sửa.

en: Toggle Fullscreen
vi: Chế độ Toàn màn hình

en: Open Editor Data/Settings Folder
vi: Mở thư mục dữ liệu của trình chỉnh sửa

en: Open Editor Data Folder
vi: Mở thư mục dữ liệu của trình chỉnh sửa

en: Open Editor Settings Folder
vi: Mở thư mục Thiết lập trình chỉnh sửa

en: Manage Editor Features...
vi: Quản lý tính năng trình chỉnh sửa...

en: Manage Export Templates...
vi: Quản lí các bản mẫu xuất...

en: Online Documentation
vi: Tài liệu trực tuyến

en: Questions & Answers
vi: Hỏi đáp

en: Report a Bug
vi: Báo lỗi

en: Suggest a Feature
vi: Gợi ý một tính năng

en: Send Docs Feedback
vi: Gửi ý kiến phản hồi về hướng dẫn

en: Community
vi: Cộng đồng

en: About Godot
vi: Về Godot

en: Support Godot Development
vi: Hỗ trợ phát triển Godot

en: Play the project.
vi: Chạy dự án.

en: Play
vi: Chạy

en: Pause the scene execution for debugging.
vi: Dừng chạy Cảnh để gỡ lỗi.

en: Pause Scene
vi: Tạm dừng Cảnh

en: Stop the scene.
vi: Dừng cảnh.

en: Play the edited scene.
vi: Chạy cảnh đã chỉnh sửa.

en: Play Scene
vi: Chạy Cảnh

en: Play custom scene
vi: Chạy cảnh tuỳ chọn

en: Play Custom Scene
vi: Chạy Cảnh Tuỳ Chọn

en: Changing the video driver requires restarting the editor.
vi: Thay đổi trình điều khiển Video cần phải khởi động lại trình chỉnh sửa.

en: Save & Restart
vi: Lưu & Khởi động lại

en: Update All Changes
vi: Cập nhật tất cả thay đổi

en: Update Vital Changes
vi: Cập nhật thay đổi quan trọng

en: Hide Update Spinner
vi: Ẩn cái xoay xoay cập nhật

en: FileSystem
vi: Hệ thống tệp tin

en: Expand Bottom Panel
vi: Mở rộng bảng điều khiển dưới

en: Don't Save
vi: Không Lưu

en: Android build template is missing, please install relevant templates.
vi: Bản mẫu dựng cho Android bị thiếu, vui lòng cài các bản mẫu liên quan.

en: Manage Templates
vi: Quản lý bản mẫu

en: Install from file
vi: Cài đặt từ tệp

en: Select android sources file
vi: Chọn tệp nguòn android

en: This will set up your project for custom Android builds by installing the source template to "res://android/build".
    You can then apply modifications and build your own custom APK on export (adding modules, changing the AndroidManifest.xml, etc.).
    Note that in order to make custom builds instead of using pre-built APKs, the "Use Custom Build" option should be enabled in the Android export preset.
vi: Việc này sẽ thiết lập dự án của bạn cho các bản dựng Android tùy chỉnh bằng cách cài đặt bản mẫu nguồn vào "res://android/build".
    Bạn có thể áp dụng các sửa đổi và dựng tệp APK tùy chỉnh khi xuất (thêm các mô đun, thay đổi AndroidManifest.xml, v.v.).
    Lưu ý rằng để tạo các bản dựng tùy chỉnh thay cho tệp APK dựng sẵn, tùy chọn "Sử dụng bản dựng tùy chỉnh" phải được bật trong thiết lập sẵn xuất sang Android.

en: The Android build template is already installed in this project and it won't be overwritten.
    Remove the "res://android/build" directory manually before attempting this operation again.
vi: Bản mẫu dựng cho Android đã được cài đặt trong dự án này và sẽ không bị ghi đè.
    Xóa thủ công thư mục "res://android/build" trước khi thử lại thao tác này.

en: Import Templates From ZIP File
vi: Nhập bản mẫu từ tệp ZIP

en: Template Package
vi: Gói bản mẫu

en: Export Library
vi: Xuất thư viện ra

en: Merge With Existing
vi: Hợp nhất với Hiện có

en: Open & Run a Script
vi: Mở & chạy tập lệnh

en: The following files are newer on disk.
    What action should be taken?
vi: Các tệp sau xuất hiện trên ổ cứng gần đây hơn.
    Bạn muốn làm gì đây?

en: Reload
vi: Tải lại

en: Resave
vi: Lưu lại

en: New Inherited
vi: Kế thừa mới

en: Load Errors
vi: Nạp Lỗi

en: Select
vi: Chọn

en: Open 2D Editor
vi: Mở trình chỉnh sửa 2D

en: Open 3D Editor
vi: Mở trình chỉnh sửa 3D

en: Open Script Editor
vi: Mở trình soạn tập lệnh

en: Open Asset Library
vi: Mở Thư viện Nguyên liệu

en: Open the next Editor
vi: Mở trình chỉnh sửa tiếp theo

en: Open the previous Editor
vi: Mở trình chỉnh sửa trước đó

en: Warning!
vi: Cảnh báo!

en: No sub-resources found.
vi: Không tìm thấy tài nguyên phụ.

en: Open a list of sub-resources.
vi: Mở danh sách các tài nguyên con.

en: Creating Mesh Previews
vi: Tạo bản xem trước lưới

en: Thumbnail...
vi: Ảnh thu nhỏ...

en: Main Script:
vi: Tập lệnhchính:

en: Edit Plugin
vi: Chỉnh sửa Tiện ích

en: Installed Plugins:
vi: Các Tiện ích đã cài:

en: Update
vi: Cập nhật

en: Version
vi: Phiên bản

en: Author
vi: Tác giả

en: Status
vi: Trạng thái

en: Measure:
vi: Đo đạc:

en: Frame Time (ms)
vi: Thời gian khung hình (ms)

en: Average Time (ms)
vi: Thời gian trung bình (ms)

en: Frame %
vi: Khung hình %

en: Physics Frame %
vi: Khung hình Vật lý %

en: Inclusive
vi: Bao gồm

en: Self
vi: Chính nó

en: Frame #:
vi: Khung hình #:

en: Calls
vi: Lượt gọi

en: Debugger
vi: Trình gỡ lỗi

en: Edit Text:
vi: Sửa văn bản:

en: On
vi: Bật

en: Layer
vi: Lớp

en: Bit %d, value %d
vi: Bit %d, giá trị %d

en: [Empty]
vi: [Rỗng]

en: Assign...
vi: Gán...

en: Invalid RID
vi: Số RID không hợp lệ

en: Can't create a ViewportTexture on resources saved as a file.
    Resource needs to belong to a scene.
vi: Không thể tạo ViewportTexture trên các tài nguyên được lưu dưới dạng tệp.
    Tài nguyên phải thuộc về một cảnh.

en: Pick a Viewport
vi: Chọn cổng xem

en: Selected node is not a Viewport!
vi: Nút được chọn không phải Cổng xem!

en: Remove Item
vi: Gõ bỏ Mục

en: New Key:
vi: Khoá mới:

en: New Value:
vi: Giá trị mới:

en: Add Key/Value Pair
vi: Thêm cặp Khoá/Giá trị

en: The selected resource (%s) does not match any type expected for this property (%s).
vi: Kiểu của tài nguyên đã chọn (%s) không dùng được cho thuộc tính này (%s).

en: Quick Load
vi: Nạp nhanh

en: Make Unique
vi: Duy nhất

en: Paste
vi: Dán

en: Convert to %s
vi: Chuyển đổi thành %s

en: New %s
vi: %s mới

en: Base Type
vi: loại cơ sở

en: Editable
vi: Sửa được

en: New Script
vi: Tập lệnh mới

en: Extend Script
vi: Mở rộng tập lệnh

en: Script Owner
vi: Chủ tập lệnh:

en: Write your logic in the _run() method.
vi: Ghi logic của bạn trong hàm _run().

en: There is an edited scene already.
vi: Đã có một cảnh được chỉnh sửa.

en: Couldn't instance script:
vi: Không thể tạo tệp lệnh:

en: Did you forget the 'tool' keyword?
vi: Bạn quên từ khóa 'tool' à?

en: Couldn't run script:
vi: Không thể chạy tập lệnh:

en: Did you forget the '_run' method?
vi: Bạn quên phương thức '_run' à?

en: Editor Language
vi: Ngôn ngữ trình chỉnh sửa

en: Display Scale
vi: Tỉ lệ hiển thị

en: Custom Display Scale
vi: Tỉ lệ hiển thị tuỳ chỉnh

en: Main Font Size
vi: Cỡ phông chính

en: Code Font Size
vi: Cỡ phông mã

en: Font Antialiased
vi: Khử rằng cưa cho phông

en: Main Font
vi: Phông chính

en: Code Font
vi: Phông mã

en: Theme
vi: Tông màu

en: Preset
vi: Cài sẵn

en: Base Color
vi: Màu cơ sở

en: Accent Color
vi: Màu đặc trưng

en: Contrast
vi: Tương phản

en: Highlight Tabs
vi: Tô sáng tab

en: Border Size
vi: Cỡ viền

en: Additional Spacing
vi: Khoảng cách bổ sung

en: Custom Theme
vi: Chủ đề tuỳ chỉnh

en: Directories
vi: Thư mục

en: Default Project Path
vi: Đường dẫn dự án mặc định:

en: Compress Binary Resources
vi: Nén tài nguyên nhị phân

en: File Dialog
vi: Hộp thoại tệp

en: Thumbnail Size
vi: Cỡ ảnh thu nhỏ

en: Scene Tree
vi: Cây chứa cảnh

en: Always Show Folders
vi: Luôn hiện thư mục

en: Property Editor
vi: Trình chỉnh sửa thuộc tính

en: Highlighting
vi: Tô sáng

en: Syntax Highlighting
vi: Tô sáng cú pháp

en: Indent
vi: Thụt lề

en: Auto Indent
vi: Thụt lề Tự động

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Appearance
vi: Ngoại hình

en: Code Folding
vi: Gập mã

en: Word Wrap
vi: Bọc văn bản

en: Script List
vi: Danh sách tập lệnh

en: Restore Scripts On Load
vi: Phục hồi tập lệnh khi nạp

en: Auto Reload Scripts On External Change
vi: Tự động nạp lại

en: Cursor
vi: Con trỏ

en: Completion
vi: Tự hoàn thành

en: Use Single Quotes
vi: Dùng dấu nháy đơn

en: Grid Map
vi: Bản đồ Lưới

en: Shape
vi: Hình dạng

en: Freelook
vi: Khoá tự do

en: Auto Save
vi: Tự động lưu

en: Save Before Running
vi: Lưu trược khi chạy

en: Port
vi: Cổng

note: TRANSLATORS: Project Manager here refers to the tool used to create/manage Godot projects.
en: Project Manager
vi: Trình quản lý Dự án

en: Select Node(s) to Import
vi: Chọn Nút để Nhập

en: Browse
vi: Duyệt

en: Scene Path:
vi: Đường dẫn Cảnh:

en: Import From Node:
vi: Nhập từ Nút:

en: Open the folder containing these templates.
vi: Mở thư mục chứa các bản mẫu này.

en: Uninstall these templates.
vi: Gỡ cài đặt các bản mẫu này.

en: Error requesting URL:
vi: Lỗi khi yêu cầu đường dẫn:

en: Request failed.
vi: Yêu cầu thất bại.

en: Download complete; extracting templates...
vi: Đã tải xuống xong; đang trích xuất bản mẫu...

en: Cannot remove temporary file:
vi: Không thể gỡ bỏ tệp tạm thời:

en: Templates installation failed.
    The problematic templates archives can be found at '%s'.
vi: Cài đặt bản mẫu thất bại.
    Các bản lưu bản mẫu có vấn đề có thể được tìm thấy tại '%s'.

en: Error getting the list of mirrors.
vi: Có lỗi khi lấy các trang mirror.

en: No download links found for this version. Direct download is only available for official releases.
vi: Không tìm thấy liên kết để tải phiên bản này. Chỉ có thể tải trực tiếp các bản chính thức.

en: Disconnected
vi: Đứt kết nối

en: Resolving
vi: Đang giải quyết

en: Can't Resolve
vi: Không thể giải quyết

en: Connecting...
vi: Đang kết nối...

en: Can't Connect
vi: Không thể Kết nối

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Requesting...
vi: Đang yêu cầu...

en: Downloading
vi: Đang tải

en: Connection Error
vi: Kết nối bị lỗi

en: SSL Handshake Error
vi: Lỗi SSL Handshake

en: Can't open the export templates file.
vi: Không thể mở tệp bản mẫu xuất.

en: Invalid version.txt format inside the export templates file: %s.
vi: Định dạng version.txt không hợp lệ bên trong các bản mẫu: %s.

en: No version.txt found inside the export templates file.
vi: Không thấy tệp version.txt trong tệp bản mẫu xuất.

en: Error creating path for extracting templates:
vi: Lỗi tạo đường dẫn để trích xuất bản mẫu:

en: Extracting Export Templates
vi: Đang trích xuất bản mẫu xuất

en: Importing:
vi: Đang Nhập:

en: Remove templates for the version '%s'?
vi: Xóa các bản mẫu của phiên bản '%s' không?

en: Uncompressing Android Build Sources
vi: Giải nén nguồn xây dựng Android

en: Export Template Manager
vi: Trình quản lý bản mẫu xuất

en: Current Version:
vi: Phiên bản hiện tại:

en: Export templates are missing. Download them or install from a file.
vi: Không thấy bản mẫu xuất nào cả. Tải bản mẫu xuống hoặc cài từ tệp.

en: Export templates are installed and ready to be used.
vi: Bản mẫu xuất đã được cài đặt và sẵn sàng được sử dụng.

en: Open the folder containing installed templates for the current version.
vi: Mở thư mục chứa các bản mẫu được cài đặt cho phiên bản hiện tại.

en: Uninstall
vi: Gỡ cài đặt

en: Uninstall templates for the current version.
vi: Gỡ cài đặt các bản mẫu cho phiên bản hiện tại.

en: Download and install templates for the current version from the best possible mirror.
vi: Tải xuống và cài đặt các bản mẫu cho phiên bản hiện tại từ nguồn dự phòng tốt nhất có thể.

en: Official export templates aren't available for development builds.
vi: Các bản mẫu xuất chính thức không có sẵn cho các bản dựng phát triển.

en: Install templates from a local file.
vi: Cài đặt bản mẫu từ một tệp trong máy.

en: Cancel
vi: Huỷ bỏ

en: Uninstall Template
vi: Gỡ cài đặt bản mẫu

en: Select Template File
vi: Chọn tệp bản mẫu

en: Godot Export Templates
vi: Các bản mẫu xuất Godot

en: The templates will continue to download.
    You may experience a short editor freeze when they finish.
vi: Bản mẫu sẽ tiếp tục được tải xuống.
    Bạn có thể thấy trình chỉnh sửa hơi bị đơ khi tải xong.

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Favorites
vi: Ưa thích

en: Status: Import of file failed. Please fix file and reimport manually.
vi: Trạng thái: Nhập tệp thất bại. Hãy sửa tệp rồi nhập lại theo cách thủ công.

en: Importing has been disabled for this file, so it can't be opened for editing.
vi: Tệp này đã bị vô hiệu hóa chức năng nhập, nên không thể mở để chỉnh sửa được.

en: Cannot move/rename resources root.
vi: Không thể di chuyển/đổi tên tài nguyên gốc.

en: Cannot move a folder into itself.
vi: Không thể di chuyển thư mục vào chính nó.

en: Error moving:
vi: Lỗi di chuyển:

en: Error duplicating:
vi: Lỗi nhân bản:

en: Unable to update dependencies:
vi: Không thể cập nhật các phần phụ thuộc:

en: No name provided.
vi: Không có tên được cung cấp.

en: Provided name contains invalid characters.
vi: Tên có chứa ký tự không hợp lệ.

en: A file or folder with this name already exists.
vi: Đã có một têp tin hoặc thư mục trùng tên.

en: Name contains invalid characters.
vi: Tên có chứa kí tự không hợp lệ.

en: The following files or folders conflict with items in the target location '%s':
    
    %s
    
    Do you wish to overwrite them?
vi: Các tệp hoặc thư mục sau xung đột với các mục ở vị trí đích '%s':
    
    %s
    
    Bạn có muốn ghi đè không?

en: Renaming file:
vi: Đổi tên tệp tin:

en: Renaming folder:
vi: Đổi tên thư mục:

en: Duplicating file:
vi: Tạo bản sao tệp tin:

en: Duplicating folder:
vi: Tạo bản sao thư mục:

en: New Inherited Scene
vi: Tạo Cảnh kế thừa mới

en: Set As Main Scene
vi: Chọn làm Scene chính

en: Open Scenes
vi: Mở cảnh

en: Instance
vi: Thêm vào Cảnh

en: Add to Favorites
vi: Thêm vào Ưa thích

en: Remove from Favorites
vi: Xóa Ưa thích

en: Edit Dependencies...
vi: Chỉnh sửa các phần phụ thuộc...

en: View Owners...
vi: Xem các scene sở hữu...

en: Move To...
vi: Di chuyển đến...

en: New Scene...
vi: Tạo Cảnh Mới...

en: New Script...
vi: Tập lệnh mới...

en: New Resource...
vi: Tài nguyên mới ...

en: Expand All
vi: Mở rộng Tất cả

en: Collapse All
vi: Thu gọn Tất cả

en: Duplicate...
vi: Nhân đôi...

en: Rename...
vi: Đổi tên...

en: Previous Folder/File
vi: Thư mục/Tệp tin trước

en: Next Folder/File
vi: Thư mục/Tệp tin tiếp

en: Re-Scan Filesystem
vi: Quét lại hệ thống tập tin

en: Toggle Split Mode
vi: Chế độ Phân chia

en: Search files
vi: Tìm kiếm tệp tin

en: Scanning Files,
    Please Wait...
vi: Đang quét các tệp tin,
    Chờ một chút ...

en: Move
vi: Di chuyển

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Overwrite
vi: Ghi đè

en: Create Scene
vi: Tạo Scene

en: Create Script
vi: Tạo tập lệnh

en: Find in Files
vi: Tìm trong các Tệp tin

en: Find:
vi: Tìm:

en: Replace:
vi: Thay thế:

en: Folder:
vi: Thư mục:

en: Filters:
vi: Lọc:

en: Include the files with the following extensions. Add or remove them in ProjectSettings.
vi: Bao gồm các tệp tin với các phần mở rộng. Thêm hoặc loại bỏ chúng trong Cài đặt Dự án.

en: Find...
vi: Tìm...

en: Replace...
vi: Thay thế ...

en: Searching...
vi: Đang tìm kiếm ...

en: %d match in %d file.
vi: Tìm thấy %d điểm khớp trong %d tệp.

en: %d matches in %d file.
vi: Tìm thấy %d điểm khớp trong %d tệp.

en: %d matches in %d files.
vi: Tìm thấy %d điểm khớp trong %d tệp.

en: Add to Group
vi: Thêm vào Nhóm

en: Remove from Group
vi: Xóa khỏi Nhóm

en: Group name already exists.
vi: Tên nhóm đã tồn tại.

en: Invalid group name.
vi: Tên nhóm không hợp lệ.

en: Rename Group
vi: Đổi tên Nhóm

en: Delete Group
vi: Xoá Nhóm

en: Groups
vi: Nhóm

en: Nodes Not in Group
vi: Các nút không trong Nhóm

en: Filter nodes
vi: Lọc các nút

en: Nodes in Group
vi: Các nút trong Nhóm

en: Empty groups will be automatically removed.
vi: Các nhóm trống sẽ tự động bị xóa.

en: Group Editor
vi: Trình chỉnh sửa Nhóm

en: Manage Groups
vi: Quản lý Nhóm

en: Import as Single Scene
vi: Nhập vào Cảnh đơn

en: Import with Separate Animations
vi: Nhập vào với các Hoạt ảnh riêng biệt

en: Import with Separate Materials
vi: Nhập vào với các Material riêng biệt

en: Import with Separate Objects
vi: Nhập vào với các Đối tượng riêng biệt

en: Import with Separate Objects+Materials
vi: Nhập vào với các Object+Material riêng biệt

en: Import with Separate Objects+Animations
vi: Nhập vào với các Object+Animation riêng biệt

en: Import with Separate Materials+Animations
vi: Nhập vào với Material+Animation riêng biệt

en: Import with Separate Objects+Materials+Animations
vi: Nhập vào với các Object+Material+Animation riêng biệt

en: Import as Multiple Scenes
vi: Nhập vào Nhiều cảnh

en: Import as Multiple Scenes+Materials
vi: Nhập nhiều Scene + Vật liệu

en: Nodes
vi: Nút

en: Custom Script
vi: Tập lệnh tuỳ chỉnh

en: Filter Script
vi: Lọc tập lệnh

en: Enabled
vi: Bật

en: Import Scene
vi: Nhập cảnh

en: Importing Scene...
vi: Đang nhập cảnh ...

en: Running Custom Script...
vi: Chạy tập lệnh tuỳ chỉnh...

en: Couldn't load post-import script:
vi: Không thể nạp tập lệnh sau khi nhập:

en: Invalid/broken script for post-import (check console):
vi: Tập lệnh sau khi nhập không hợp lệ/bị hỏng (hãy xem bảng điều khiển):

en: Error running post-import script:
vi: Lỗi khi chạy tập lệnh sau nhập:

en: Did you return a Node-derived object in the `post_import()` method?
vi: Bạn có trả về một vật kế thừa Nút trong phương thức 'post_import' không đấy?

en: Saving...
vi: Đang lưu ...

en: Select Importer
vi: Chọn bộ nhập

en: Importer:
vi: Công cụ nhập:

en: Reset to Defaults
vi: Đặt lại thành mặc định

en: Keep File (No Import)
vi: Giữ tệp (Không Nhập)

en: %d Files
vi: %d Tệp

en: Set as Default for '%s'
vi: Gán Mặc định cho '%s'

en: Clear Default for '%s'
vi: Dọn Mặc định cho '%s'

en: Reimport
vi: Nhập vào lại

en: Import As:
vi: Nhập vào với:

en: Save Scenes, Re-Import, and Restart
vi: Lưu các cảnh, nhập lại, rồi tái khởi động

en: Changing the type of an imported file requires editor restart.
vi: Sửa kiểu của tệp đã nhập yêu cầu khởi động lại trình chỉnh sửa.

en: WARNING: Assets exist that use this resource, they may stop loading properly.
vi: CẢNH BÁO: Có tài nguyên khác sử dụng tài nguyên này, chúng có thể gặp trục trặc khi nạp đấy.

en: Failed to load resource.
vi: Nạp tài nguyên thất bại.

en: Make Sub-Resources Unique
vi: Biến tài nguyên phụ thành độc nhất

en: Create a new resource in memory and edit it.
vi: Tạo tài nguyên mới trong bộ nhớ rồi chỉnh sửa.

en: Load an existing resource from disk and edit it.
vi: Tải tài nguyên có sẵn trong đĩa rồi chỉnh sửa.

en: Save the currently edited resource.
vi: Lưu tài nguyên đã chỉnh sửa hiện tại.

en: Save As...
vi: Lưu thành ...

en: Copy Resource
vi: Sao chép Tài nguyên

en: Go to the previous edited object in history.
vi: Đi tới đối tượng mới chỉnh sửa trước đó trong lịch sử.

en: Go to the next edited object in history.
vi: Đi đến đối tượng được chỉnh sửa liền sau trong lịch sử.

en: History of recently edited objects.
vi: Lịch sử các đối tượng được chỉnh sửa gần đây.

en: Open Documentation
vi: Mở Hướng dẫn

en: Filter properties
vi: Lọc các thuộc tính

en: Changes may be lost!
vi: Các thay đổi có thể mất!

en: Select a single node to edit its signals and groups.
vi: Chọn nút duy nhất để chỉnh sửa tính hiệu và nhóm của nó.

en: Edit a Plugin
vi: Chỉnh Tiện ích

en: Create a Plugin
vi: Tạo Tiện ích

en: Plugin Name:
vi: Tên Tiện ích:

en: Subfolder:
vi: Thư mục phụ:

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Version:
vi: Phiên bản:

en: Language:
vi: Ngôn ngữ:

en: Script Name:
vi: Tên tập lệnh:

en: Activate now?
vi: Kích hoạt bây giờ?

en: Create Polygon
vi: Tạo Polygon

en: Create points.
vi: Tạo các điểm.

en: Edit points.
    LMB: Move Point
    RMB: Erase Point
vi: Chỉnh sửa điểm.
    LMB: Di chuyển điểm
    RMB: Xoá điểm

en: Erase points.
vi: Xoá các điểm.

en: Edit Polygon
vi: Chỉnh sửa Polygon

en: Insert Point
vi: Chén điểm

en: Edit Polygon (Remove Point)
vi: Sửa Polygon (Gỡ điểm)

en: Remove Polygon And Point
vi: Xóa đa giác và điểm

en: Add Animation
vi: Thêm hoạt hình

en: Add %s
vi: Thêm %s

en: Load...
vi: Nạp ...

en: Move Node Point
vi: Di chuyển điểm Nút

en: Change BlendSpace1D Limits
vi: Thay đổi giới hạn BlendSpace1D

en: Change BlendSpace1D Labels
vi: Thay đổi nhãn BlendSpace1D

en: This type of node can't be used. Only root nodes are allowed.
vi: Loại nút này không thể sử dụng. Chỉ các nút gốc được phép.

en: Add Node Point
vi: Thêm điểm Nút

en: Add Animation Point
vi: Thêm điểm Hoạt ảnh

en: Remove BlendSpace1D Point
vi: Xóa điểm BlendSpace1D

en: Move BlendSpace1D Node Point
vi: Di chuyển điểm nút BlendSpace1D

en: Select and move points, create points with RMB.
vi: Chọn và di chuyển các điểm, chuột phải để tạo điểm.

en: Enable snap and show grid.
vi: Bật Dính và hiện lưới.

en: Point
vi: Điểm

en: Open Editor
vi: Mở trình chỉnh sửa

en: Open Animation Node
vi: Mở nút Hoạt ảnh

en: Triangle already exists.
vi: Tam giác đã tồn tại.

en: Add Triangle
vi: Thêm Tam giác

en: Change BlendSpace2D Limits
vi: Đổi các giới hạn BlendSpace2D

en: Change BlendSpace2D Labels
vi: Đổi các nhãn BlendSpace2D

en: Remove BlendSpace2D Point
vi: Xóa điểm BlendSpace2D

en: Remove BlendSpace2D Triangle
vi: Bỏ các tam giác BlendSpace2D

en: BlendSpace2D does not belong to an AnimationTree node.
vi: BlendSpace2D không thuộc nút AnimationTree.

en: No triangles exist, so no blending can take place.
vi: Không có tam giác nào nên không trộn được.

en: Toggle Auto Triangles
vi: Bật tắt Tự động tạo tam giác

en: Create triangles by connecting points.
vi: Nối các điểm để tạo tam giác.

en: Erase points and triangles.
vi: Xóa tam giác và các điểm.

en: Generate blend triangles automatically (instead of manually)
vi: Tự động tạo tam giác trộn (thay vì phải vất vả thủ công)

en: Blend:
vi: Trộn:

en: Edit Filters
vi: Chỉnh sửa Lọc

en: Output node can't be added to the blend tree.
vi: Nút đầu ra không thể thêm vào Cây Trộn.

en: Add Node to BlendTree
vi: Thêm nút vào cây Trộn

en: Node Moved
vi: Đã di chuyển Nút

en: Unable to connect, port may be in use or connection may be invalid.
vi: Không thể kết nối, cổng có thể đang được sử dụng hoặc kết nối không hợp lệ.

en: Nodes Connected
vi: Các Nút đã Kết nối

en: Nodes Disconnected
vi: Các Nút đã ngắt Kết nối

en: Set Animation
vi: Gán Hoạt ảnh

en: Delete Node
vi: Xoá Nút

en: Delete Node(s)
vi: Xoá các Nút

en: Toggle Filter On/Off
vi: Bộ lọc Bật/Tắt

en: Change Filter
vi: Đổi bộ lọc

en: No animation player set, so unable to retrieve track names.
vi: Không có trình phát hoạt ảnh, không thể truy xuất tên.

en: Animation player has no valid root node path, so unable to retrieve track names.
vi: Trính phát hoạt ảnh không có đường dẫn nút Gốc, không thể truy xuất tên.

en: Anim Clips
vi: Các đoạn hoạt ảnh

en: Audio Clips
vi: Các đoạn âm thanh

en: Functions
vi: Hàm

en: Node Renamed
vi: Nút đã đổi tên

en: Add Node...
vi: Thêm Nút ...

en: Enable Filtering
vi: Kích hoạt lọc

en: Toggle Autoplay
vi: Chuyển đổi Tự động chạy

en: New Animation Name:
vi: Tên hoạt ảnh mới:

en: New Anim
vi: Hoạt ảnh mới

en: Create New Animation
vi: Tạo Hoạt ảnh mới

en: Change Animation Name:
vi: Đổi tên Hoạt ảnh:

en: Rename Animation
vi: Đổi tên hoạt hình

en: Delete Animation?
vi: Xoá hoạt hình?

en: Remove Animation
vi: Loại bỏ hoạt hình

en: Invalid animation name!
vi: Tên Hoạt ảnh không hợp lệ!

en: Animation name already exists!
vi: Tên Hoạt ảnh đã tồn tại!

en: Duplicate Animation
vi: Nhân đôi hoạt hình

en: Blend Next Changed
vi: Chuyển đổi animation Tiếp theo Thay đổi

en: Change Blend Time
vi: Đổi Thời gian Chuyển Animation

en: Load Animation
vi: Nạp hoạt hình

en: No animation resource on clipboard!
vi: Không có hoạt ảnh trên Clipboard!

en: Pasted Animation
vi: Đã dán hoạt hình

en: Paste Animation
vi: Dán hoạt hình

en: Play selected animation backwards from current pos. (A)
vi: Chạy hoạt ảnh đã chọn ngược lại từ vị trí hiện tại. (A)

en: Play selected animation backwards from end. (Shift+A)
vi: Chạy hoạt ảnh đã chọn ngược lại từ cuối. (Shift+A)

en: Stop animation playback. (S)
vi: Dừng chạy lại hoạt ảnh. (S)

en: Play selected animation from start. (Shift+D)
vi: Chạy hoạt ảnh đã chọn từ đầu. (Shift+D)

en: Play selected animation from current pos. (D)
vi: Chạy hoạt ảnh đã chọn từ vị trí hiện tại. (D)

en: Animation position (in seconds).
vi: Vị trí hoạt ảnh (giây).

en: Scale animation playback globally for the node.
vi: Quy mô trình phát hoạt ảnh toàn cầu cho các nút.

en: Animation Tools
vi: Công cụ hoạt hình

en: New
vi: Mới

en: Edit Transitions...
vi: Chỉnh sửa Chuyển tiếp ...

en: Open in Inspector
vi: Mở trong Trình kiểm tra

en: Display list of animations in player.
vi: Hiển thị danh sách các hoạt ảnh trong player.

en: Autoplay on Load
vi: Tự động chạy khi nạp

en: Enable Onion Skinning
vi: Xem Khung hình Liên tiếp

en: Directions
vi: Hướng đi

note: TRANSLATORS: Opposite of "Future", refers to a direction in animation onion skinning.
en: Past
vi: Quá khứ

note: TRANSLATORS: Opposite of "Past", refers to a direction in animation onion skinning.
en: Future
vi: Tương lai

en: Depth
vi: Chiều sâu

en: 1 step
vi: 1 bước

en: 2 steps
vi: 2 bước

en: 3 steps
vi: 3 bước

en: Differences Only
vi: Chỉ khác nhau

en: Force White Modulate
vi: Bắt buộc Modulate trắng

en: Include Gizmos (3D)
vi: Kèm Gizmos (3D)

en: Pin AnimationPlayer
vi: Ghim AnimationPlayer

en: Animation Name:
vi: Tên hoạt hình:

en: Error!
vi: Lỗi!

en: Move Node
vi: Di chuyển Nút

en: Transition exists!
vi: Chuyển tiếp đã tồn tại!

en: Add Transition
vi: Thêm Chuyển tiếp

en: Add Node
vi: Thêm Nút

en: End
vi: Cuối

en: Immediate
vi: Lập tức

en: Sync
vi: Đồng bộ hoá

en: At End
vi: Ở cuối

en: Travel
vi: Di chuyển

en: Start and end nodes are needed for a sub-transition.
vi: Các nút bắt đầu và kết thúc là cần thiết cho một sub-transition.

en: Node Removed
vi: Nút đã được gỡ

en: Transition Removed
vi: Chuyển tiếp đã gỡ

en: Set Start Node (Autoplay)
vi: Gán Nút bắt đầu (Tự động chạy)

en: Select and move nodes.
    RMB to add new nodes.
    Shift+LMB to create connections.
vi: Chọn và di chuyển các nút.
    RMB để thêm các nút mới.
    Shift+LMB để tạo các kết nối.

en: Create new nodes.
vi: Tạo các nút mới.

en: Connect nodes.
vi: Kết nối các nút.

en: Remove selected node or transition.
vi: Xoá nút và chuyển tiếp đã chọn.

en: Toggle autoplay this animation on start, restart or seek to zero.
vi: Chuyển đổi tự động chạy của hoạt ảnh khi bắt đầu, khởi động lại hoặc lùi về 0.

en: Set the end animation. This is useful for sub-transitions.
vi: Đặt kết thúc hoạt ảnh. Hữu dụng cho sub-transitions.

en: Play Mode:
vi: Chế độ chơi:

en: New name:
vi: Tên mới:

en: Fade In (s):
vi: Mờ dần (s):

en: Fade Out (s):
vi: Giảm dần (s):

en: Blend
vi: Hoà

en: Auto Restart:
vi: Tự khởi động lại:

en: Restart (s):
vi: Khởi động lại (s):

en: Random Restart (s):
vi: Khởi động lại ngẫu nhiên (s):

en: Start!
vi: Chạy!

en: Amount:
vi: Số lượng:

en: Add Input
vi: Thêm Input

en: Clear Auto-Advance
vi: Xoá Auto-Advance

en: Set Auto-Advance
vi: Đặt Auto-Advance

en: Delete Input
vi: Xoá Input

en: Animation tree is valid.
vi: Animation tree khả dụng.

en: Animation tree is invalid.
vi: Animation tree vô hiệu.

en: Animation Node
vi: Nút hoạt hình

en: OneShot Node
vi: Nút Chạy một lần

en: Mix Node
vi: Nút Mix

en: Blend2 Node
vi: Nút Blend2

en: Blend3 Node
vi: Nút Blend3

en: Blend4 Node
vi: Nút Blend4

en: TimeScale Node
vi: Nút TimeScale

en: TimeSeek Node
vi: Nút TimeSeek

en: Transition Node
vi: Nút Transition

en: Import Animations...
vi: Nhập hoạt hình...

en: Edit Node Filters
vi: Chỉnh bộ lọc Node

en: Filters...
vi: Lọc...

en: Contents:
vi: Nội dung:

en: View Files
vi: Xem Files

en: Download
vi: Tải

en: Connection error, please try again.
vi: Kết nỗi lỗi, thử lại.

en: Can't connect.
vi: Không thể kết nối.

en: Can't connect to host:
vi: Không thể kết nối tới host:

en: No response from host:
vi: Không có phản hồi từ host:

en: No response.
vi: Không phản hồi.

en: Can't resolve hostname:
vi: Không thể phân giải tên máy lưu trữ:

en: Can't resolve.
vi: Không thể giải quyết.

en: Request failed, return code:
vi: Yêu cầu thất bại, trả lại code:

en: Cannot save response to:
vi: Không thể lưu phản hồi tới:

en: Write error.
vi: Ghi bị lỗi.

en: Request failed, too many redirects
vi: Yêu cầu thất bại, chuyển hướng quá nhiều

en: Redirect loop.
vi: Chuyển hướng vòng lặp.

en: Request failed, timeout
vi: Yêu cầu thất bại, quá thời gian chờ

en: Timeout.
vi: Quá giờ.

en: Failed:
vi: Thất bại:

en: Expected:
vi: Mong đợi:

en: Got:
vi: Nhận được:

en: Failed SHA-256 hash check
vi: Kiểm tra băm SHA-256 thất bại

en: Asset Download Error:
vi: Lỗi tải nguyên liệu:

en: Downloading (%s / %s)...
vi: Đang tải (%s / %s)...

en: Downloading...
vi: Đang tải...

en: Resolving...
vi: Đang giải thuật...

en: Error making request
vi: Lỗi tạo yêu cầu

en: Idle
vi: Chạy không

en: Install...
vi: Cài đặt...

en: Retry
vi: Thử lại

en: Download Error
vi: Lỗi tải

en: Download for this asset is already in progress!
vi: Tải xuống nguyên liệu này đã được tiến hành!

en: Recently Updated
vi: Cập nhật gần đây

en: Least Recently Updated
vi: Lâu chưa cập nhật nhất

en: Name (A-Z)
vi: Tên (A-Z)

en: Name (Z-A)
vi: Tên (Z-A)

en: License (A-Z)
vi: Giấy phép (A-Z)

en: License (Z-A)
vi: Giấy phép (Z-A)

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: All
vi: Tất cả

en: Search templates, projects, and demos
vi: Tìm kiếm bản mẫu, dự án và bản diễn thử

en: Import...
vi: Nhập...

en: Plugins...
vi: Tiện ích...

en: Sort:
vi: Sắp xếp:

en: Category:
vi: Danh mục:

en: Site:
vi: Trang:

en: Support
vi: Hỗ trợ

en: Official
vi: Chính thức

en: Testing
vi: Kiểm tra

en: Assets ZIP File
vi: Tệp tin ZIP Nguyên liệu

en: Preview
vi: Xem thử

en: Configure Snap
vi: Cài đặt Dính

en: Grid Offset:
vi: Độ lệch lưới:

en: Grid Step:
vi: Bước lưới:

en: Primary Line Every:
vi: Đường kẻ chính Mỗi:

en: steps
vi: bước

en: Rotation Offset:
vi: Độ lệch xoay:

en: Rotation Step:
vi: Bước xoay:

en: Scale Step:
vi: Bước thu phóng:

en: Move Vertical Guide
vi: Di chuyển đường căn dọc

en: Create Vertical Guide
vi: Tạo đường căn dọc

en: Remove Vertical Guide
vi: Xoá đường căn dọc

en: Move Horizontal Guide
vi: Di chuyển đường căn ngang

en: Create Horizontal Guide
vi: Tạo đường căn ngang

en: Remove Horizontal Guide
vi: Xóa đường căn ngang

en: Create Horizontal and Vertical Guides
vi: Tạo đường căn ngang và dọc

en: Set CanvasItem "%s" Pivot Offset to (%d, %d)
vi: Đặt độ dời của CanvasItem "%s" tới (%d, %d)

en: Rotate %d CanvasItems
vi: Xoay %d CanvasItem

en: Rotate CanvasItem "%s" to %d degrees
vi: Xoay CanvasItem "%s" thành %d độ

en: Move CanvasItem "%s" Anchor
vi: Di chuyển neo CanvasItem "%s"

en: Scale Node2D "%s" to (%s, %s)
vi: Thu phóng Node2D "%s" thành (%s, %s)

en: Resize Control "%s" to (%d, %d)
vi: Chỉnh kích cỡ Nút Điều khiển "%s" thành (%d, %d)

en: Scale %d CanvasItems
vi: Thu phóng %d CanvasItem

en: Scale CanvasItem "%s" to (%s, %s)
vi: Thu phóng CanvasItem "%s" thành (%s, %s)

en: Move %d CanvasItems
vi: Di chuyển %d CanvasItem

en: Move CanvasItem "%s" to (%d, %d)
vi: Di chuyển CanvasItem "%s" tới (%d, %d)

en: Children of containers have their anchors and margins values overridden by their parent.
vi: Các nút Container sẽ ép các nút con theo neo và lề mà nó xác định.

en: Presets for the anchors and margins values of a Control node.
vi: Đặt trước giá trị neo và lề của nút Control.

en: When active, moving Control nodes changes their anchors instead of their margins.
vi: Khi bật, di chuyển các nút Control sẽ thay đổi neo thay vì lề của chúng.

en: Top Left
vi: Góc trên trái

en: Top Right
vi: Góc trên phải

en: Bottom Right
vi: Góc dưới phải

en: Bottom Left
vi: Góc dưới trái

en: Center Left
vi: Giữa bên trái

en: Center Top
vi: Trên giữa

en: Center Right
vi: Phải giữa

en: Center Bottom
vi: Dưới giữa

en: Center
vi: Giữa

en: Left Wide
vi: Rộng bên trái

en: Top Wide
vi: Rộng bên trên

en: Right Wide
vi: Rộng bên phải

en: Bottom Wide
vi: Rộng bên dưới

en: Full Rect
vi: Rộng hết cỡ

en: Keep Ratio
vi: Giữ Tỉ lệ

en: Anchors only
vi: Chỉ neo

en: Change Anchors and Margins
vi: Đổi Neo và Lề

en: Change Anchors
vi: Đổi các Neo

en: Lock Selected
vi: Khoá lựa chọn

en: Unlock Selected
vi: Mở khoá Lựa chọn

en: Group Selected
vi: Nhóm Lựa chọn

en: Ungroup Selected
vi: Bỏ nhóm đã chọn

en: Paste Pose
vi: Dán tư thé

en: Clear Guides
vi: Xóa hết đường căn

en: Create Custom Bone(s) from Node(s)
vi: Tạo xương tuỳ chỉnh từ Nút

en: Clear Bones
vi: Xoá khung xương

en: Warning: Children of a container get their position and size determined only by their parent.
vi: Cảnh báo: Nút Container đã xác định kích cỡ và vị trí cho các nút con của nó rồi.

en: Zoom Reset
vi: Đặt lại Thu phóng

en: Select Mode
vi: Chế độ chọn

en: Move Mode
vi: Chế độ Di chuyển

en: Rotate Mode
vi: Chế độ Xoay

en: Scale Mode
vi: Chế độ căn Tỉ lệ

en: Show a list of all objects at the position clicked
    (same as Alt+RMB in select mode).
vi: Hiện thị danh sách tất cả đối tượng có vị trí đã nhấp.
    (giống Alt+RMB trong chế độ chọn).

en: Pan Mode
vi: Chế độ Xoay

en: Ruler Mode
vi: Chế độ thước

en: Toggle smart snapping.
vi: Bật tắt Dính thông minh.

en: Use Smart Snap
vi: Sử dụng Dính thông minh

en: Toggle grid snapping.
vi: Bật tắt Dính lưới.

en: Use Grid Snap
vi: Sử dụng Dính lưới

en: Snapping Options
vi: Tùy chọn Dính

en: Use Rotation Snap
vi: Dùng Dính ở chế độ Xoay

en: Use Scale Snap
vi: Dính theo bước tỉ lệ

en: Snap Relative
vi: Dính tương đối

en: Use Pixel Snap
vi: Dính điểm ảnh

en: Smart Snapping
vi: Dính thông minh

en: Configure Snap...
vi: Cài đặt Dính...

en: Snap to Parent
vi: Dính về nút Mẹ

en: Snap to Node Anchor
vi: Dính nút vào điểm neo

en: Snap to Node Sides
vi: Dính vào các cạnh của Nút

en: Snap to Node Center
vi: Dính vào tâm Nút

en: Snap to Other Nodes
vi: Dính vào các Nút khác

en: Snap to Guides
vi: Dính vào Đường căn

en: Lock the selected object in place (can't be moved).
vi: Khóa vị trí vật (không cho dịch chuyển).

en: Unlock the selected object (can be moved).
vi: Thôi khóa vị trí vật (cho phép di chuyển).

en: Makes sure the object's children are not selectable.
vi: Hãy chắc rằng nút con của vật ở trạng thái Không thể chọn.

en: Restores the object's children's ability to be selected.
vi: Khôi phục khả năng được chọn nút con của vật.

en: Skeleton Options
vi: Cài đặt Khung xương

en: Show Bones
vi: Hiển thị Xương

en: Make Custom Bone(s) from Node(s)
vi: Tạo xương tuỳ chọn từ các nút

en: Clear Custom Bones
vi: Xoá sạch các xương tuỳ chỉnh

note: TRANSLATORS: Noun, name of the 2D/3D View menus.
en: View
vi: Hiện thị

en: Grid
vi: Lưới

en: Show Helpers
vi: Hiển thị trợ giúp

en: Show Rulers
vi: Hiện thước

en: Show Guides
vi: Hiện đường căn

en: Show Origin
vi: Hiện Gốc

en: Show Viewport
vi: Hiện Cổng xem

en: Show Group And Lock Icons
vi: Hiện biểu tượng Nhóm và Khóa

en: Center Selection
vi: Căn giữa phần được chọn

en: Frame Selection
vi: Lựa chọn khung hình

en: Preview Canvas Scale
vi: Xem trước tỉ lệ bức vẽ

en: Layout
vi: Bố cục

en: Insert keys (based on mask).
vi: Chèn khóa (dựa trên mặt nạ).

en: Auto Insert Key
vi: Tự chèn khoá

en: Copy Pose
vi: Sao chép Tư thế

en: Clear Pose
vi: Xoá sạch tư thế

en: Multiply grid step by 2
vi: Gấp đôi bước lưới

en: Divide grid step by 2
vi: Chia đôi bước lưới

en: Pan View
vi: Di chuyển tầm nhìn

en: Adding %s...
vi: Đang thêm %s...

en: Cannot instantiate multiple nodes without root.
vi: Không thể khởi tạo nhiều nút mà không có nút gốc.

en: Create Node
vi: Tạo Nút

en: Error instancing scene from %s
vi: Lỗi khởi tạo cảnh từ %s

en: Change Default Type
vi: Đổi dạng mặc định

en: Drag & drop + Shift : Add node as sibling
    Drag & drop + Alt : Change node type
vi: Kéo & thả + Shift: Thêm nút cùng cấp
    Kéo & thả + Alt: Đổi loại nút

en: Create Polygon3D
vi: Tạo Polygon3D

en: Edit Poly
vi: Sửa Poly

en: Edit Poly (Remove Point)
vi: Sửa Poly (Xoá điểm)

en: Set Handle
vi: Đặt tay nắm

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: Particles
vi: Hạt

en: Solid Pixels
vi: Điểm ảnh rắn

en: Border Pixels
vi: Điểm ảnh viền

en: Directed Border Pixels
vi: Pixel ở Viền cạnh Có hướng

en: Create Emission Points From Node
vi: Tạo điểm phát xạ từ nút

en: Ease Out
vi: Trườn ra

en: Modify Curve Point
vi: Sửa điểm uốn

en: Modify Curve Tangent
vi: Sửa tiếp tuyến điểm uốn

en: Add Point
vi: Thêm điểm

en: Remove Point
vi: Xoá điểm

en: Left Linear
vi: Tịnh tuyến trái

en: Right Linear
vi: Tịnh tuyến phải

en: Load Preset
vi: Nạp cài đặt trước

en: Remove Curve Point
vi: Xóa điểm uốn

en: Hold Shift to edit tangents individually
vi: Giữ Shift để sửa từng tiếp tuyến một

en: Right click to add point
vi: Nhấp chuột phải để thêm điểm

en: Gradient Edited
vi: Dải màu đã được chỉnh sửa

en: Text
vi: Văn bản

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Item %d
vi: Mục %d

en: Items
vi: Mục

en: Item List Editor
vi: Trình chỉnh sửa ItemList

en: Mesh is empty!
vi: Lưới trống!

en: This doesn't work on scene root!
vi: Không thể áp dụng lên Cảnh gốc!

en: Couldn't create any collision shapes.
vi: Không thể tạo bất kì khối va chạm nào.

en: Create Navigation Mesh
vi: Tạo lưới điều hướng

en: No mesh to debug.
vi: Không có lưới để gỡ lỗi.

en: MeshInstance lacks a Mesh!
vi: MeshInstance thiếu lưới!

en: Could not create outline!
vi: Không thể tạo đường viền!

en: Create Outline
vi: Tạo đường viền

en: Mesh
vi: Lưới

en: Creates a StaticBody and assigns a polygon-based collision shape to it automatically.
    This is the most accurate (but slowest) option for collision detection.
vi: Tạo một StaticBody rồi tự động gắn một khối va chạm hình đa giác.
    Đây là tùy chọn phát hiện va chạm chính xác (nhưng chậm) nhất.

en: Creates a polygon-based collision shape.
    This is the most accurate (but slowest) option for collision detection.
vi: Tạo một khối va chạm đa giác.
    Đây là cách phát hiện va chạm chính xác (nhưng chậm) nhất.

en: Creates a single convex collision shape.
    This is the fastest (but least accurate) option for collision detection.
vi: Tạo một khối va chạm lồi.
    Đây là cách phát hiện va chạm nhanh (nhưng ẩu) nhất.

en: Create Outline Mesh...
vi: Tạo lưới viền...

en: Create Outline Mesh
vi: Tạo lưới viền

en: Outline Size:
vi: Kích cỡ viền:

en: Remove item %d?
vi: Xóa mục %d?

en: Update from existing scene?:
    %s
vi: Cập nhật từ cảnh hiện có?:
    %s

en: Add Item
vi: Thêm mục

en: Remove Selected Item
vi: Xóa mục đã chọn

en: Update from Scene
vi: Cập nhật từ Cảnh

en: No mesh source specified (and no MultiMesh set in node).
vi: Không có nguồn lưới được chỉ định (và không có MultiMesh đặt trong nút).

en: Mesh source is invalid (invalid path).
vi: Nguồn lưới không hợp lệ (đường dẫn không hợp lệ).

en: Mesh source is invalid (not a MeshInstance).
vi: Nguồn lưới không hợp lệ (không phải MeshInstance).

en: Mesh source is invalid (contains no Mesh resource).
vi: Nguồn lưới không hợp lệ (không chứa tài nguyên Lưới).

en: Select a Source Mesh:
vi: Chọn một lưới nguồn:

en: Select a Target Surface:
vi: Chọn Bề mặt tác động:

en: Target Surface:
vi: Bề mặt mục tiêu:

en: Source Mesh:
vi: Lưới nguồn:

en: X-Axis
vi: Trục-X

en: Y-Axis
vi: Trục-Y

en: Z-Axis
vi: Trục-Z

en: Random Rotation:
vi: Xoay ngẫu nhiên:

en: Random Tilt:
vi: Nghiêng ngẫu nhiên:

en: Random Scale:
vi: Thu phóng ngẫu nhiên:

en: Populate
vi: Điền

en: Convert to CPUParticles
vi: Chuyển thành CPUParticles

en: Convert to CPUParticles2D
vi: Chuyển thành CPUParticles2D

en: Generation Time (sec):
vi: Thời gian tạo (giây):

en: "%s" doesn't inherit from Spatial.
vi: "%s" không kế thừa từ Spatial.

en: Surface Points
vi: Các điểm bề mặt

en: Volume
vi: Âm lượng

en: Generating AABB
vi: Đang sinh AABB

en: Remove Point from Curve
vi: Xóa điểm khỏi đường cong

en: Add Point to Curve
vi: Thêm Điểm vào Đường cong

en: Split Curve
vi: Chia đường Curve

en: Move Point in Curve
vi: Di chuyển Điểm trên Đường cong

en: Select Points
vi: Chọn Points

en: Shift+Drag: Select Control Points
vi: Shift+Kéo: Chọn các điểm điều khiển

en: Click: Add Point
vi: Nhấp: Tạo Point

en: Left Click: Split Segment (in curve)
vi: Chuột trái: Phân tách các đoạn (trong đường cong)

en: Right Click: Delete Point
vi: Nhấp chuột phải: Xóa Point

en: Add Point (in empty space)
vi: Thêm điểm (trong không gian trống)

en: Delete Point
vi: Xóa Point

en: Close Curve
vi: Đóng đường cong

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Curve Point #
vi: Điểm uốn #

en: Set Curve Point Position
vi: Đặt vị trí điểm uốn

en: Split Path
vi: Tách đường

en: Remove Path Point
vi: Loại bỏ điểm đường dẫn

en: Split Segment (in curve)
vi: Phân tách đoạn (trong đường cong)

en: Move Joint
vi: Di chuyển Khớp

en: The skeleton property of the Polygon2D does not point to a Skeleton2D node
vi: Thuộc tính xương của nút Polygon2D không trỏ đến nút Skeleton2D

en: Sync Bones
vi: Đồng bộ Xương

en: No texture in this polygon.
    Set a texture to be able to edit UV.
vi: Không có hình kết cấu nào trong đa giác này.
    Đặt mộ hình kết cấu để có thể chỉnh sửa UV.

en: Create UV Map
vi: Tạo bản đồ UV

en: Polygon 2D has internal vertices, so it can no longer be edited in the viewport.
vi: Đa giác 2D có đỉnh nằm trong, vì vậy nó không thể được chỉnh sửa trong cổng xem.

en: Create Polygon & UV
vi: Tạo đa giác & UV

en: Invalid Polygon (need 3 different vertices)
vi: Đa giác không hợp lệ (cần 3 đỉnh khác nhau)

en: Add Custom Polygon
vi: Thêm Đa giác Tùy chỉnh

en: Remove Custom Polygon
vi: Xóa Đa giác Tùy chỉnh

en: Transform Polygon
vi: Biến đổi đa giác

en: Points
vi: Các Điểm

en: Polygons
vi: Đa giác

en: Bones
vi: Xương

en: Move Points
vi: Di chuyển các điểm

en: Command: Rotate
vi: Nút Command: Xoay

en: Shift: Move All
vi: Shift: Di chuyển tất

en: Shift+Command: Scale
vi: Shift+Command: Thu phóng

en: Ctrl: Rotate
vi: Ctrl: Xoay

en: Shift+Ctrl: Scale
vi: Shift+Ctrl: Thu phóng

en: Move Polygon
vi: Di chuyển đa g

en: Rotate Polygon
vi: Xoay đa giác

en: Scale Polygon
vi: Thu phóng đa giác

en: Radius:
vi: Bán kính:

en: Grid Settings
vi: Thiết lập lưới

en: Snap
vi: Dính

en: Enable Snap
vi: Bật Dính

en: Show Grid
vi: Hiện lưới

en: Configure Grid:
vi: Cài đặt Lưới:

en: Grid Offset X:
vi: Độ lệch X của Lưới:

en: Grid Offset Y:
vi: Độ lệch Y của Lưới:

en: Grid Step X:
vi: Bước Lưới trục X:

en: Grid Step Y:
vi: Bước Lưới trục Y:

en: Sync Bones to Polygon
vi: Đồng bộ Xương với Đa giác

en: ERROR: Couldn't load resource!
vi: LỖI: Không thể nạp tài nguyên!

en: Add Resource
vi: Thêm tài nguyên

en: Rename Resource
vi: Đổi tên tài nguyên

en: Delete Resource
vi: Xóa tài nguyên

en: Resource clipboard is empty!
vi: Khay nhớ tạm Tài nguyên trống!

en: Paste Resource
vi: Dán tài nguyên

en: Instance:
vi: Thế:

en: Open in Editor
vi: Mở trong Trình biên soạn

en: Load Resource
vi: Nạp tài nguyên

en: AnimationTree has no path set to an AnimationPlayer
vi: AnimationTree chưa đặt đường dẫn đến AnimationPlayer nào

en: Path to AnimationPlayer is invalid
vi: Đường dẫn tới AnimationPlayer không hợp lệ

en: Clear Recent Files
vi: Xóa lịch sử Tệp gần đây

en: Close and save changes?
vi: Đóng và lưu thay đổi?

en: Error writing TextFile:
vi: Lỗi viết TextFile:

en: Could not load file at:
vi: Không tải được tệp tại:

en: Error saving file!
vi: Lỗi lưu tệp!

en: Error while saving theme.
vi: Lỗi khi lưu Tông màu.

en: Error Saving
vi: Lỗi Khi Lưu

en: Error importing theme.
vi: Lỗi khi nhập Tông màu.

en: Error Importing
vi: Lỗi Khi Nhập

en: New Text File...
vi: Tệp văn bản mới...

en: Open File
vi: Mở tệp

en: Save File As...
vi: Lưu Cảnh thành...

en: Can't obtain the script for running.
vi: Không thể lấy tệp lệnh để chạy.

en: Import Theme
vi: Nhập Tông màu

en: Error while saving theme
vi: Lỗi khi lưu Tông màu

en: Error saving
vi: Lỗi khi lưu

en: Save Theme As...
vi: Lưu Tông màu thành...

en: %s Class Reference
vi: Tham khảo Lớp %s

en: Find Next
vi: Tìm tiếp

en: Find Previous
vi: Tìm trước đó

en: Filter scripts
vi: Lọc tệp lệnh

en: Toggle alphabetical sorting of the method list.
vi: Bật/tắt sắp xếp danh sách phương thức theo bảng chữ cái.

en: Filter methods
vi: Lọc phương thức

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: Move Up
vi: Nâng nút lên

en: Move Down
vi: Hạ nút xuống

en: File
vi: Tệp

en: Open...
vi: Mở...

en: Reopen Closed Script
vi: Mở lại tệp lệnh đã đóng

en: Save All
vi: Lưu tất cả

en: Copy Script Path
vi: Sao chép đường dẫn tệp lệnh

en: Import Theme...
vi: Nhập Tông màu...

en: Reload Theme
vi: Tải lại Tông màu

en: Save Theme
vi: Lưu Tông màu

en: Close All
vi: Đóng tất cả

en: Close Docs
vi: Đóng Docs

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Step Into
vi: Bước vào

en: Break
vi: Thoát

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Keep Debugger Open
vi: Giữ Trình gỡ lỗi mở

en: Debug with External Editor
vi: Gỡ lỗi bằng Trình chỉnh sửa bên ngoài

en: Online Docs
vi: Tài liệu trực tuyến

en: Open Godot online documentation.
vi: Mở tài liệu Godot trực tuyến.

en: Search the reference documentation.
vi: Tìm tài liệu tham khảo.

en: Go to previous edited document.
vi: Tới tài liệu được chỉnh sửa trước đó.

en: Go to next edited document.
vi: Tới tài liệu được chỉnh sửa tiếp theo.

en: Discard
vi: Hủy

en: The following files are newer on disk.
    What action should be taken?:
vi: Các tệp sau đây mới hơn trên ổ cứng.
    Hãy chọn hành động của bạn:

en: Search Results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: External
vi: Bên ngoài

en: Clear Recent Scripts
vi: Dọn các tệp lệnh gần đây

en: Connections to method:
vi: Kết nối đến phương thức:

en: Source
vi: Nguồn

en: Target
vi: Mục tiêu

en: Missing connected method '%s' for signal '%s' from node '%s' to node '%s'.
vi: Không có phương thức kết nối '%s' của tín hiệu '%s' từ nút '%s' đến nút '%s'.

en: [Ignore]
vi: [Bỏ qua]

en: Line
vi: Dòng

en: Go to Function
vi: Đi tới hàm

en: Can't drop nodes because script '%s' is not used in this scene.
vi: Không thể bỏ nút vì script '%s' không sử dụng trong cảnh này.

en: Pick Color
vi: Chọn màu

en: Convert Case
vi: Chuyển đổi Hoa thường

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Lowercase
vi: Chữ thường

en: Syntax Highlighter
vi: Nổi màu cú pháp

en: Bookmarks
vi: Dấu trang

en: Breakpoints
vi: Điểm dừng

en: Go To
vi: Đi tới

en: Cut
vi: Cắt

en: Select All
vi: Chọn Toàn Bộ

en: Delete Line
vi: Xóa dòng

en: Indent Left
vi: Thụt lề Trái

en: Indent Right
vi: Thụt lề phải

en: Toggle Comment
vi: Bật/tắt chú thích

en: Fold/Unfold Line
vi: Cuộn/Trải dòng

en: Fold All Lines
vi: Cuộn tất cả các dòng

en: Unfold All Lines
vi: Trải tất cả các dòng

en: Trim Trailing Whitespace
vi: Xóa khoảng trắng cuối dòng

en: Convert Indent to Spaces
vi: Chuyển thụt lề thành Dấu cách

en: Convert Indent to Tabs
vi: Chuyển thụt lề thành Tab

en: Find in Files...
vi: Tìm trong Tệp...

en: Toggle Bookmark
vi: Bật tắt Dấu trang

en: Go to Next Bookmark
vi: Đến Dấu trang tiếp theo

en: Go to Previous Bookmark
vi: Đến Dấu trang trước đó

en: Remove All Bookmarks
vi: Xóa hết mọi dấu trang

en: Go to Function...
vi: Đi tới hàm...

en: Go to Line...
vi: Đến Dòng...

en: Toggle Breakpoint
vi: Tạo điểm dừng

en: Remove All Breakpoints
vi: Xóa hết mọi điểm dừng

en: Go to Next Breakpoint
vi: Đến điểm dừng tiếp theo

en: Go to Previous Breakpoint
vi: Đến điểm dừng trước đó

en: This shader has been modified on on disk.
    What action should be taken?
vi: Shader này đã bị chỉnh sửa trên bộ nhớ.
    Hành động nào nên được thực hiện?

en: This skeleton has no bones, create some children Bone2D nodes.
vi: Bộ xương không có xương, tạo một số nút Bone2D.

en: Set Rest Pose to Bones
vi: Đặt tư thế nghỉ cho Xương

en: Create Rest Pose from Bones
vi: Tạo tư thế nghỉ từ Xương

en: Create physical bones
vi: Tạo xương vật lý

en: Skeleton
vi: Khung xương

en: Create physical skeleton
vi: Tạo khung xương vật lý

en: Play IK
vi: Chạy IK

en: Orthogonal
vi: Vuông góc

en: Perspective
vi: Phối cảnh

en: Transform Aborted.
vi: Hủy Biến đổi.

en: X-Axis Transform.
vi: Biến đổi theo trục X.

en: Y-Axis Transform.
vi: Biến đổi theo trục Y.

en: Z-Axis Transform.
vi: Biến đổi theo trục Z.

en: View Plane Transform.
vi: Xem Transform của Plane.

en: None
vi: Không có

en: Rotating %s degrees.
vi: Xoay %s độ.

en: Animation Key Inserted.
vi: Đã chèn khóa hoạt ảnh.

en: No parent to instance a child at.
vi: Không có nút mẹ để khởi tạo nút con.

en: This operation requires a single selected node.
vi: Hoạt động yêu cầu chọn một nút duy nhất.

en: Lock View Rotation
vi: Khóa xoay ở chế độ xem

en: View Information
vi: Xem thông tin

en: View FPS
vi: Xem tốc độ khung hình

en: Half Resolution
vi: Nửa độ phân giải

en: View Rotation Locked
vi: Đã khóa xoay ở chế độ xem

en: Note: The FPS value displayed is the editor's framerate.
    It cannot be used as a reliable indication of in-game performance.
vi: Lưu ý: Tốc độ khung hình được hiển thị là của trình biên soạn.
    Đừng lấy đó làm mốc để đánh giá hiệu suất.

en: Use Local Space
vi: Sử dụng Không gian Cục bộ

en: Use Snap
vi: Sử dụng Dính

en: Bottom View
vi: Góc nhìn đáy

en: Top View
vi: Góc nhìn đỉnh

en: Rear View
vi: Góc nhìn lưng

en: Front View
vi: Góc nhìn trực diện

en: Left View
vi: Góc nhìn trái

en: Right View
vi: Góc nhìn phải

en: Insert Animation Key
vi: Chèn khóa Hoạt ảnh

en: Snap Object to Floor
vi: Dính Vật lên Sàn

en: Transform Dialog...
vi: Hộp thoại Biến đổi ...

en: 1 Viewport
vi: 1 Cổng xem

en: 2 Viewports
vi: 2 Cổng xem

en: 3 Viewports
vi: 3 Cổng xem

en: 4 Viewports
vi: 4 Cổng xem

en: View Grid
vi: Xem Lưới

en: Settings...
vi: Cài đặt...

en: Snap Settings
vi: Thiết lập Dính

en: Rotate Snap (deg.):
vi: Dính theo Bước xoay (độ):

en: Scale Snap (%):
vi: Thu Phóng Dính (%):

en: Viewport Settings
vi: Cài đặt Cổng xem

en: Rotate (deg.):
vi: Xoay (theo độ):

en: Scale (ratio):
vi: Thu phóng (theo tỉ lệ):

en: Transform Type
vi: Kiểu biến đổi

en: Pre
vi: Trước

en: Post
vi: Sau

en: Create Mesh2D
vi: Tạo Mesh2D

en: Mesh2D Preview
vi: Xem trước Mesh2D

en: Create Polygon2D
vi: Tạo Polygon2D

en: Polygon2D Preview
vi: Xem trước Polygon2D

en: Create CollisionPolygon2D
vi: Tạo CollisionPolygon2D

en: CollisionPolygon2D Preview
vi: Xem trước CollisionPolygon2D

en: Create LightOccluder2D
vi: Tạo LightOccluder2D

en: LightOccluder2D Preview
vi: Xem trước LightOccluder2D

en: Sprite is empty!
vi: Sprite trống!

en: Invalid geometry, can't replace by mesh.
vi: Hình không hợp lệ, không thể thay thế bằng lưới.

en: Invalid geometry, can't create polygon.
vi: Hình không hợp lệ, không thể tạo đa giác.

en: Convert to Polygon2D
vi: Chuyển thành Polygon2D

en: Invalid geometry, can't create collision polygon.
vi: Hình học không hợp lệ, không thể tạo đa giác va chạm.

en: Create CollisionPolygon2D Sibling
vi: Tạo CollisionPolygon2D cùng bậc

en: Invalid geometry, can't create light occluder.
vi: Hình học không rõ, không thể tạo bộ tỏa ánh sáng.

en: Create LightOccluder2D Sibling
vi: Tạo LightOccluder2D cùng bậc

en: Update Preview
vi: Cập nhật bản xem trước

en: Settings:
vi: Cài đặt:

en: No Frames Selected
vi: Chưa chọn khung hình nào

en: Add %d Frame(s)
vi: Thêm %d Khung hình

en: Add Frame
vi: Thêm Khung hình

en: Unable to load images
vi: Không tải được hình ảnh

en: ERROR: Couldn't load frame resource!
vi: LỖI: Không thể nạp khung hình!

en: Resource clipboard is empty or not a texture!
vi: Khay nhớ tạm tài nguyên bị trống hoặc không chứa họa tiết!

en: Paste Frame
vi: Dán Khung hình

en: Add Empty
vi: Thêm Rỗng

en: Change Animation FPS
vi: Thay đổi tốc độ hoạt ảnh

en: (empty)
vi: (trống)

en: Move Frame
vi: Di chuyển Khung hình

en: Animations:
vi: Các hoạt hình:

en: New Animation
vi: Hoạt hình mới

en: Speed:
vi: Tốc độ:

en: Loop
vi: Lặp

en: Animation Frames:
vi: Khung hình hoạt hình:

en: Add a Texture from File
vi: Thêm Họa tiết từ tệp

en: Add Frames from a Sprite Sheet
vi: Thêm Khung hình từ Sprite Sheet

en: Insert Empty (Before)
vi: Chèn Rỗng (Trước)

en: Insert Empty (After)
vi: Chèn Rỗng (Sau)

en: Move (Before)
vi: Di chuyển (Trước)

en: Move (After)
vi: Di chuyển (Sau)

en: Select Frames
vi: Chọn Khung hình

en: Horizontal:
vi: Ngang:

en: Vertical:
vi: Dọc:

en: Offset:
vi: Độ dời:

en: Select/Clear All Frames
vi: Chọn/Xóa Tất cả Khung hình

en: Create Frames from Sprite Sheet
vi: Tạo Khung hình từ Sprite Sheet

en: Set Margin
vi: Đặt Lề

en: Snap Mode:
vi: Chế độ Dính:

en: Pixel Snap
vi: Dính Điểm ảnh

en: Grid Snap
vi: Dính lưới

en: Step:
vi: Bước:

en: Remove Class Items
vi: Xóa mục Lớp

en: Remove All Items
vi: Xóa tất cả các mục

en: Item
vi: Mục

en: Disabled Item
vi: Các mục tắt

en: Check Item
vi: Đánh dấu mục

en: Checked Item
vi: Mục đã đánh dấu

en: Submenu
vi: Bảng chọn phụ

en: Subitem 1
vi: Mục phụ 1

en: Subitem 2
vi: Mục phụ 2

en: Has
vi: Có

en: Many
vi: Nhiều

en: Editable Item
vi: Mục có thể chỉnh sửa

en: Subtree
vi: Cây con

en: Has,Many,Options
vi: Có, Nhiều, Tùy Chọn

en: Erase Selection
vi: Xóa Lựa chọn

en: Fix Invalid Tiles
vi: Sửa các ô không hợp lệ

en: Cut Selection
vi: Cắt lựa chọn

en: Paint TileMap
vi: Tô TileMap

en: Line Draw
vi: Vẽ đường

en: Erase TileMap
vi: Xóa TileMap

en: Find Tile
vi: Tìm Ô

en: Transpose
vi: Chuyển vị

en: Filter tiles
vi: Lọc ô

en: Give a TileSet resource to this TileMap to use its tiles.
vi: Hãy cung cấp tài nguyên TileSet cho TileMap này để sử dụng các ô của nó.

en: Paint Tile
vi: Tô ô

en: Pick Tile
vi: Chọn ô

en: Rotate Left
vi: Xoay Trái

en: Rotate Right
vi: Xoay Phải

en: Flip Horizontally
vi: Lật Ngang

en: Flip Vertically
vi: Lật Dọc

en: Clear Transform
vi: Xóa biến đổi

en: Add Texture(s) to TileSet.
vi: Thêm Họa tiết vào TileSet.

en: Remove selected Texture from TileSet.
vi: Xóa Họa tiết hiện tại khỏi TileSet.

en: Create from Scene
vi: Tạo từ Scene

en: Merge from Scene
vi: Gộp từ Scene

en: New Single Tile
vi: Tạo Ô mới

en: New Atlas
vi: Tập bản đồ mới

en: Next Coordinate
vi: Tọa độ tiếp theo

en: Previous Coordinate
vi: Tọa độ trước

en: Region
vi: Khu vực

en: Collision
vi: Va chạm

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Z Index
vi: Chỉ số Z

en: Collision Mode
vi: Chế độ va chạm

en: Navigation Mode
vi: Chế độ di chuyển

en: Bitmask Mode
vi: Chế độ Bitmask

en: Priority Mode
vi: Chế độ Ưu tiên

en: Copy bitmask.
vi: Sao chép bitmask.

en: Paste bitmask.
vi: Dán bitmask.

en: Erase bitmask.
vi: Xóa bitmask.

en: Create a new rectangle.
vi: Tạo hình chữ nhật mới.

en: New Rectangle
vi: Hình chữ nhật mới

en: Create a new polygon.
vi: Tạo đa giác mới.

en: New Polygon
vi: Đa giác mới

en: Delete Selected Shape
vi: Xoá Hình được chọn

en: Enable snap and show grid (configurable via the Inspector).
vi: Bật Dính và hiện lưới (có thể cài đặt thông qua Trình kiểm tra).

en: Display Tile Names (Hold Alt Key)
vi: Hiển thị tên ô (Giữ phím Alt)

en: Add or select a texture on the left panel to edit the tiles bound to it.
vi: Thêm hoặc chọn một họa tiết ở bảng bên trái để chỉnh sửa các ô bị nó giới hạn.

en: Remove selected texture? This will remove all tiles which use it.
vi: Xóa Họa tiết đã chọn? Các ô dùng họa tiết này cũng bốc hơi luôn đó.

en: You haven't selected a texture to remove.
vi: Bạn chưa chọn họa tiết để xóa.

en: Create from scene? This will overwrite all current tiles.
vi: Tạo từ Cảnh? Việc này sẽ ghi đè lên tất cả các ô hiện tại.

en: Merge from scene?
vi: Hợp nhất từ cảnh?

en: Remove Texture
vi: Xóa Họa tiết

en: %s file(s) were not added because was already on the list.
vi: %s tệp không được thêm vào vì đã có trong danh sách.

en: Delete polygon.
vi: Xóa đa giác.

en: Create Tile
vi: Tạo Ô

en: Edit Tile Bitmask
vi: Sửa bitmask của ô

en: Edit Collision Polygon
vi: Chỉnh đa giác va chạm

en: Edit Navigation Polygon
vi: Chỉnh đa giác điều hướng

en: Paste Tile Bitmask
vi: Dán bitmask các ô

en: Clear Tile Bitmask
vi: Xóa bitmask của ô

en: Make Polygon Concave
vi: Biến thành đa giác lõm

en: Make Polygon Convex
vi: Làm Lồi Đa Giác

en: Remove Tile
vi: Xóa Ô

en: Remove Collision Polygon
vi: Xóa khối va chạm đa giác

en: Remove Navigation Polygon
vi: Xóa Đa Giác Điều Hướng

en: Edit Tile Priority
vi: Chỉnh độ ưu tiên của ô

en: Edit Tile Z Index
vi: Sửa chiều sâu (Z) của ô

en: Make Convex
vi: Làm Lồi

en: Make Concave
vi: Làm Lõm

en: Create Collision Polygon
vi: Tạo đa giác va chạm

en: This property can't be changed.
vi: Không thể thay đổi thuộc tính này.

en: Step
vi: Bước

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Version Control System
vi: Phần mềm kiểm soát phiên bản

en: Initialize
vi: Khởi tạo

en: Detect new changes
vi: Phát hiện thay đổi mới

en: Branches
vi: Nhánh

en: Remotes
vi: Từ xa

en: Pull
vi: Kéo

en: Push
vi: Đẩy

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: Renamed
vi: Đã đổi tên

en: Deleted
vi: Đã Xóa

en: Split
vi: Tách

en: (GLES3 only)
vi: (Chỉ dành cho GLES3)

en: Add Output
vi: Thêm Đầu Ra

en: Scalar
vi: Tỷ lệ

en: Vector
vi: Véc tơ

en: Add input port
vi: Thêm Cổng vào

en: Add output port
vi: Thêm cổng đầu ra

en: Change input port type
vi: Đổi kiểu cổng đầu vào

en: Change output port type
vi: Đổi kiểu cổng ra

en: Change input port name
vi: Đổi tên cổng đầu vào

en: Change output port name
vi: Đổi tên cổng đầu ra

en: Remove input port
vi: Xoá Cổng vào

en: Remove output port
vi: Xóa Cổng ra

en: Set expression
vi: Đặt phép diễn đạt

en: Resize VisualShader node
vi: Thay đổi kích thước nút VisualShader

en: Set Input Default Port
vi: Đặt cổng đầu vào mặc định

en: Add Node to Visual Shader
vi: Thêm nút vào Visual Shader

en: Node(s) Moved
vi: Nút đã di chuyển

en: Duplicate Nodes
vi: Nhân bản các nút

en: Paste Nodes
vi: Dán các nút

en: Delete Nodes
vi: Xoá các nút

en: Vertex
vi: Đỉnh

en: Fragment
vi: Mảnh

en: Light
vi: Ánh sáng

en: Show resulted shader code.
vi: Hiện kết quả mã shader.

en: Create Shader Node
vi: Tạo nút Shader

en: Color function.
vi: hàm màu

en: Grayscale function.
vi: hàm đen trắng

en: Converts HSV vector to RGB equivalent.
vi: Chuyển véc tơ màu HSV sang RGB tương ứng.

en: Converts RGB vector to HSV equivalent.
vi: Chuyển véc tơ màu RGB sang HSV tương ứng.

en: Sepia function.
vi: Hàm Sepia.

en: Returns the boolean result of the %s comparison between two parameters.
vi: Trả về kết quả boolean của phép so sánh %s giữa hai tham số.

en: Equal (==)
vi: Bằng (==)

en: Greater Than (>)
vi: Lớn hơn (>)

en: Greater Than or Equal (>=)
vi: Lớn hơn hoặc Bằng (>=)

en: Returns the boolean result of the comparison between INF and a scalar parameter.
vi: Trả về kết quả boolean của phép so sánh giữa Vô cùng (INF) và một tham số vô hướng.

en: Returns the boolean result of the comparison between NaN and a scalar parameter.
vi: Trả về kết quả boolean so sánh giữa NaN (Không phải số) và một tham số vô hướng.

en: Less Than (<)
vi: Nhỏ hơn (<)

en: Less Than or Equal (<=)
vi: Nhỏ hơn hoặc Bằng (<=)

en: Not Equal (!=)
vi: Không bằng (!=)

en: Returns the boolean result of the comparison between two parameters.
vi: Trả về kết quả boolean so sánh giữa hai tham số.

en: Returns the boolean result of the comparison between INF (or NaN) and a scalar parameter.
vi: Trả về kết quả boolean của phép so sánh giữa INF (hoặc NaN) và một tham số vô hướng.

en: Boolean constant.
vi: Hằng số Boolean.

en: Input parameter.
vi: Tham số đầu vào.

en: Scalar operator.
vi: Toán tử vô hướng.

en: E constant (2.718282). Represents the base of the natural logarithm.
vi: Hằng số E (2,718282). Cơ số của logarit tự nhiên.

en: Epsilon constant (0.00001). Smallest possible scalar number.
vi: Hằng số Epsilon (0,00001). Số vô hướng nhỏ nhất có thể.

en: Phi constant (1.618034). Golden ratio.
vi: Hằng số Phi (1.618034). Tỷ lệ vàng.

en: Pi/4 constant (0.785398) or 45 degrees.
vi: Hằng số Pi/4 (0,785398) hay còn là 45 độ.

en: Pi/2 constant (1.570796) or 90 degrees.
vi: Hằng số Pi/2 (1.570796) hay còn là 90 độ.

en: Pi constant (3.141593) or 180 degrees.
vi: Hằng số Pi (3,141593) hay còn là 180 độ.

en: Tau constant (6.283185) or 360 degrees.
vi: Hằng số Tau (6,283185) hay còn là 360 độ.

en: Sqrt2 constant (1.414214). Square root of 2.
vi: Hằng số Sqrt2 (1,414214). Căn bậc hai của 2.

en: Returns the absolute value of the parameter.
vi: Trả về giá trị tuyệt đối của tham số.

en: Returns the arc-cosine of the parameter.
vi: Trả về côsin nghịch đảo của tham số.

en: Returns the inverse hyperbolic cosine of the parameter.
vi: Trả về côsin hyperbolic nghịch đảo của tham số.

en: Returns the arc-sine of the parameter.
vi: Trả về sin nghịch đảo của tham số.

en: Returns the inverse hyperbolic sine of the parameter.
vi: Trả về sin hyperbolic nghịch đảo của tham số.

en: Returns the arc-tangent of the parameter.
vi: Trả về tan nghịch đảo của tham số.

en: Returns the arc-tangent of the parameters.
vi: Trả về tan nghịch đảo của tham số.

en: Returns the inverse hyperbolic tangent of the parameter.
vi: Trả về tan hyperbolic nghịch đảo của tham số.

en: Finds the nearest integer that is greater than or equal to the parameter.
vi: Trả về số nguyên nhỏ nhất lớn hơn hoặc bằng tham số.

en: Constrains a value to lie between two further values.
vi: Kẹp một giá trị giữa hai biên.

en: Returns the cosine of the parameter.
vi: Trả về côsin của tham số.

en: Returns the hyperbolic cosine of the parameter.
vi: Trả về côsin hyperbolic của tham số.

en: Converts a quantity in radians to degrees.
vi: Chuyển đổi đơn vị radian sang độ.

en: Base-e Exponential.
vi: Lũy thừa cơ số e (hằng số Euler).

en: Base-2 Exponential.
vi: Lũy thừa cơ số 2.

en: Finds the nearest integer less than or equal to the parameter.
vi: Tìm số nguyên lớn nhất nhỏ hơn hoặc bằng tham số.

en: Computes the fractional part of the argument.
vi: Tính phần thập phân của phép chia.

en: Returns the inverse of the square root of the parameter.
vi: Trả về nghịch đảo căn bậc hai của tham số.

en: Natural logarithm.
vi: Lôgarit tự nhiên.

en: Base-2 logarithm.
vi: Lôgarit cơ số 2.

en: Returns the greater of two values.
vi: Trả về giá trị lớn hơn trong hai giá trị.

en: Returns the lesser of two values.
vi: Trả về giá trị nhỏ hơn trong hai giá trị.

en: Returns the opposite value of the parameter.
vi: Trả về giá trị đối của tham số.

en: 1.0 - scalar
vi: 1.0 - vô hướng

en: Returns the value of the first parameter raised to the power of the second.
vi: Trả về lũy thừa cơ số tham số đầu tiên có số mũ tham số thứ hai.

en: Converts a quantity in degrees to radians.
vi: Chuyển đơn vị độ thành radian.

en: 1.0 / scalar
vi: 1.0 / vô hướng

en: Finds the nearest integer to the parameter.
vi: Tìm số nguyên gần tham số nhất.

en: Finds the nearest even integer to the parameter.
vi: Tìm số nguyên chẵn gần tham số nhất.

en: Clamps the value between 0.0 and 1.0.
vi: Kẹp giá trị trong khoảng từ 0.0 đến 1.0.

en: Extracts the sign of the parameter.
vi: Lấy tính âm/dương của tham số.

en: Returns the sine of the parameter.
vi: Trả về sin của tham số.

en: Returns the hyperbolic sine of the parameter.
vi: Trả về sin hyperbol của tham số.

en: Returns the square root of the parameter.
vi: Trả về căn bậc hai của tham số.

en: Returns the tangent of the parameter.
vi: Trả về tan của tham số.

en: Returns the hyperbolic tangent of the parameter.
vi: Trả về tan hyperbol của tham số.

en: Adds scalar to scalar.
vi: Cộng hai giá trị vô hướng.

en: Divides scalar by scalar.
vi: Chia hai giá trị vô hướng.

en: Multiplies scalar by scalar.
vi: Nhân hai giá trị vô hướng.

en: Returns the remainder of the two scalars.
vi: Trả về phần dư của hai giá trị vô hướng.

en: Subtracts scalar from scalar.
vi: Trừ hai giá trị vô hướng.

en: Scalar constant.
vi: Hằng số vô hướng.

en: Calculate the outer product of a pair of vectors.
    
    OuterProduct treats the first parameter 'c' as a column vector (matrix with one column) and the second parameter 'r' as a row vector (matrix with one row) and does a linear algebraic matrix multiply 'c * r', yielding a matrix whose number of rows is the number of components in 'c' and whose number of columns is the number of components in 'r'.
vi: Tính tích ngoài của một cặp véc tơ.
    
    Tích ngoài coi tham số 'c' đầu tiên là véc tơ dọc (ma trận 1 cột) và tham số 'h' thứ hai là véc tơ ngang (ma trận 1 hàng) rồi thực hiện phép nhân ma trận tuyến tính 'c * h', tạo ra ma trận có số hàng bằng số phần tử trong 'h' và số cột bằng số phần tử trong 'c'.

en: Composes transform from four vectors.
vi: Tạo phép biến đổi từ 4 véc tơ.

en: Decomposes transform to four vectors.
vi: Tách phép biến đổi thành 4 vector.

en: Calculates the determinant of a transform.
vi: Tính định thức của phép biến đổi.

en: Calculates the inverse of a transform.
vi: Tính nghịch đảo của phép biến đổi.

en: Calculates the transpose of a transform.
vi: Tính chuyển vị của phép biến đổi.

en: Multiplies transform by transform.
vi: Nhân hai phép biến đổi.

en: Multiplies vector by transform.
vi: Nhân véc tơ với phép biến đổi.

en: Transform constant.
vi: Hằng (số) Phép biến đổi.

en: Vector function.
vi: Hàm véc tơ.

en: Vector operator.
vi: Toán tử véc tơ.

en: Composes vector from three scalars.
vi: Tạo vector từ ba giá trị vô hướng.

en: Decomposes vector to three scalars.
vi: Tách véc tơ thành ba giá trị vô hướng.

en: Calculates the cross product of two vectors.
vi: Tính tích có hướng của hai vector.

en: Returns the distance between two points.
vi: Trả về khoảng cách giữa hai điểm.

en: Calculates the dot product of two vectors.
vi: Tính tích vô hướng của hai véc tơ.

en: Calculates the length of a vector.
vi: Tính chiều dài của một véc tơ.

en: Calculates the normalize product of vector.
vi: Tính tích chuẩn hóa của véc tơ.

en: 1.0 - vector
vi: 1.0 - véc tơ

en: 1.0 / vector
vi: 1.0 / véc tơ

en: Returns the vector that points in the direction of reflection ( a : incident vector, b : normal vector ).
vi: Trả về véc tơ chỉ hướng phản xạ ( a : vector tia tới, b : vector pháp tuyến ).

en: Returns the vector that points in the direction of refraction.
vi: Trả về véc tơ chỉ theo hướng khúc xạ.

en: Adds vector to vector.
vi: Cộng vector với vector.

en: Divides vector by vector.
vi: Chia hai vector.

en: Multiplies vector by vector.
vi: Nhân vector với vector.

en: Returns the remainder of the two vectors.
vi: Trả về phần dư của hai vector.

en: Subtracts vector from vector.
vi: Trừ vector cho vector.

en: Vector constant.
vi: Hằng (số) vector.

en: Runnable
vi: Chạy được

en: Exporting All
vi: Đang xuất tất cả

en: Export Path
vi: Đường dẫn xuất

en: Add...
vi: Thêm...

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: Export all resources in the project
vi: Xuất ra tất cả tài nguyên dùng trong dự án

en: Export selected scenes (and dependencies)
vi: Xuất các cảnh đã chọn (cùng các phần phụ thuộc)

en: Export selected resources (and dependencies)
vi: Xuất tài nguyên đã chọn (cùng các phần phụ thuộc)

en: Export Mode:
vi: Chế độ xuất:

en: Resources to export:
vi: Tài nguyên để xuất:

en: Filters to export non-resource files/folders
    (comma-separated, e.g: *.json, *.txt, docs/*)
vi: Lọc để xuất các tệp/thư mục không phải tài nguyên
    (phẩy-phân-cách, ví dụ: *.json, *.txt, docs/*)

en: Filters to exclude files/folders from project
    (comma-separated, e.g: *.json, *.txt, docs/*)
vi: Bộ lọc loại trừ các tệp tin/thư mục khỏi từ dự án
    (phân tách bằng dấu phẩy, ví dụ: *.json, *.txt, docs/*)

en: Features
vi: Tính năng

en: Custom (comma-separated):
vi: Tùy chỉnh (dấu-phẩy-phân-cách):

en: Feature List:
vi: Danh sách tính năng:

en: Script
vi: Tệp lệnh

en: Encrypted (Provide Key Below)
vi: Đã mã hóa (cung cấp mã mở bên dưới)

en: Export All
vi: Xuất tất cả

en: ZIP File
vi: Tệp ZIP

en: Export templates for this platform are missing:
vi: Các mẫu xuất bản cho nền tảng này bị thiếu:

en: Manage Export Templates
vi: Quản lí bản mẫu xuất

en: Export With Debug
vi: Xuất cùng gỡ lỗi

en: The path specified doesn't exist.
vi: Đường dẫn đã cho không tồn tại.

en: Error opening package file (it's not in ZIP format).
vi: Lỗi mở gói (không phải dạng ZIP).

en: Invalid ".zip" project file; it doesn't contain a "project.godot" file.
vi: Tệp dự án ".zip" không hợp lệ; trong nó không chứa tệp "project.godot".

en: Please choose an empty folder.
vi: Hãy chọn một thư mục trống.

en: Please choose a "project.godot" or ".zip" file.
vi: Chọn tệp "project.godot" hoặc tệp ".zip".

en: This directory already contains a Godot project.
vi: Thư mục này đã chứa một dự án Godot.

en: New Game Project
vi: Dự án Trò chơi Mới

en: Imported Project
vi: Đã nạp Dự án

en: Couldn't create folder.
vi: Không thể tạo thư mục.

en: There is already a folder in this path with the specified name.
vi: Đã tồn tại một thư mục cùng tên trên đường dẫn này.

en: It would be a good idea to name your project.
vi: Nó là một ý tưởng tuyệt để đặt tên cho dự án của bạn.

en: Invalid project path (changed anything?).
vi: Đường dẫn dự án không hợp lệ (bạn có thay đổi điều gì?).

en: Couldn't create project.godot in project path.
vi: Không thể tạo 'project.godot' trong đường dẫn dự án.

en: Error opening package file, not in ZIP format.
vi: Lỗi không thể mở gói, không phải dạng nén ZIP.

en: The following files failed extraction from package:
vi: Không thể lấy các tệp sau khỏi gói:

en: Package installed successfully!
vi: Cài đặt gói thành công!

en: Rename Project
vi: Đổi tên Dự án

en: Import Existing Project
vi: Nạp Dự án có sẵn

en: Import & Edit
vi: Nhập & Chỉnh sửa

en: Create New Project
vi: Tạo mới Dự án

en: Create & Edit
vi: Tạo & Sửa

en: Install Project:
vi: Cài đặt Dự án:

en: Install & Edit
vi: Cài đặt & Chỉnh sửa

en: Project Name:
vi: Tên Dự án:

en: Project Path:
vi: Đường dẫn Dự án:

en: Project Installation Path:
vi: Đường dẫn cài đặt Dự án:

en: Renderer:
vi: Trình kết xuất hình ảnh:

en: Not supported by your GPU drivers.
vi: GPU driver của bạn không hỗ trợ.

en: Higher visual quality
    All features available
    Incompatible with older hardware
    Not recommended for web games
vi: Chất lượng hình ảnh cao hơn
    Đầy đủ mọi tính năng
    Không tương thích với các dòng máy cũ
    Khuyến cáo đối với trò chơi trên web

en: Lower visual quality
    Some features not available
    Works on most hardware
    Recommended for web games
vi: Giảm chất lượng hình ảnh
    Không hỗ trợ một số tính năng
    Chạy trên đa số dòng máy
    Khuyên dùng cho trò chơi trên web

en: Renderer can be changed later, but scenes may need to be adjusted.
vi: Trình kết xuất có thể đổi sau, nhưng có thể sẽ phải chỉnh lại các Cảnh.

en: Missing Project
vi: Dự án bị lỗi

en: Error: Project is missing on the filesystem.
vi: Lỗi: Dự án bị thiếu trên hệ thống tệp tin.

en: Local
vi: Cục bộ

en: Can't open project at '%s'.
vi: Không thể mở dự án tại '%s'.

en: Are you sure to open more than one project?
vi: Bạn chắc chắn mở nhiều hơn một dự án?

en: The following project settings file does not specify the version of Godot through which it was created.
    
    %s
    
    If you proceed with opening it, it will be converted to Godot's current configuration file format.
    Warning: You won't be able to open the project with previous versions of the engine anymore.
vi: Tệp dự án không chỉ định phiên bản Godot mà nó được tạo.
    
    %s
    
    Nếu bạn vẫn tiến hành mở dự án, tệp dự án sẽ được chuyển đổi sang cấu hình Godot hiện tại.
    Cảnh báo: Bạn sẽ không thể mở dự án với các phiên bản cũ của Godot nữa.

en: The following project settings file was generated by an older engine version, and needs to be converted for this version:
    
    %s
    
    Do you want to convert it?
    Warning: You won't be able to open the project with previous versions of the engine anymore.
vi: Tệp dự án được tạo bởi phiên bản Godot cũ và cần được chuyển đổi cho phiên bản này:
    
    %s
    
    Bạn có muốn chuyển đổi nó?
    Cảnh báo: Bạn sẽ không thể mở dự án với các phiên bản Godot cũ nữa.

en: The project settings were created by a newer engine version, whose settings are not compatible with this version.
vi: Các cài đặt dự án đã được tạo bởi phiên bản Godot mới và không tương thích với phiên bản này.

en: Can't run project: no main scene defined.
    Please edit the project and set the main scene in the Project Settings under the "Application" category.
vi: Không thể chạy dự án: chưa chọn phân cảnh chính.
    Để chọn phân cảnh chính, mở "Cài đặt Dự án" sau đó vào mục "Ứng dụng".

en: Can't run project: Assets need to be imported.
    Please edit the project to trigger the initial import.
vi: Không thể chạy dự án: Các tài sản chưa được nạp.
    Vui lòng thiết lập dự án để kích hoạt nạp tài sản ban đầu.

en: Are you sure to run %d projects at once?
vi: Bạn có chắc chắn chạy các dự án %d cùng lúc?

en: Remove all missing projects from the list?
    The project folders' contents won't be modified.
vi: Gỡ tất cả dự án bị hỏng khỏi danh sách?
    Nội dung các thư mục dự án sẽ không bị sửa đổi.

en: Language changed.
    The interface will update after restarting the editor or project manager.
vi: Đã thay đổi ngôn ngữ.
    Giao diện sẽ cập nhật sau khi khởi động lại trình biên tập hoặc trình quản lí dự án.

en: Are you sure to scan %s folders for existing Godot projects?
    This could take a while.
vi: Bạn có chắc chắn quét các thư mục %s để tìm các dự án Godot có sẵn?
    Điều này sẽ mất chút thời gian.

en: Last Modified
vi: Sửa đổi lần cuối

en: Loading, please wait...
vi: Đang tải, đợi xíu...

en: Scan
vi: Quét

en: Select a Folder to Scan
vi: Chọn một Folder để Quét

en: New Project
vi: Tạo Dự Án

en: About
vi: Về chúng tôi

en: Restart Now
vi: Restart ngay

en: Remove All
vi: Xoá tất cả

en: Can't run project
vi: Không thể chạy dự án

en: You currently don't have any projects.
    Would you like to explore official example projects in the Asset Library?
vi: Hiện tại bạn không có bất kỳ dự án nào.
    Bạn có muốn xem qua các dự án ví dụ trên Thư Viện không?

en: Key
vi: Khoá

en: Mouse Button
vi: Nút chuột

en: Invalid action name. It cannot be empty nor contain '/', ':', '=', '\' or '"'
vi: Tên hành động không được trống hoặc chứa '/', ':', '=', '\' hoặc '"'

en: An action with the name '%s' already exists.
vi: Hành động với tên '%s' đã tồn tại.

en: All Devices
vi: Tất cả thiết bị

en: Press a Key...
vi: Nhấn một phím...

en: Left Button
vi: Phím Trái

en: Right Button
vi: Phím Phải

en: Middle Button
vi: Phím Giữa

en: Wheel Up Button
vi: Phím Lăn Lên

en: Wheel Down Button
vi: Phím Lăn Xuống

en: Wheel Left Button
vi: Phím Lăn Trái

en: Wheel Right Button
vi: Phím Lăn Phải

en: Add Event
vi: Thêm Sự kiện

en: Button
vi: Button (nút, phím)

en: Left Button.
vi: Phím Trái.

en: Right Button.
vi: Phím Phải.

en: Middle Button.
vi: Phím Giữa.

en: Wheel Up.
vi: Lăn Lên.

en: Wheel Down.
vi: Lăn Xuống.

en: Add Global Property
vi: Thêm Thuộc tính Toàn cục

en: Select a setting item first!
vi: Chọn một mục cài đặt đã!

en: No property '%s' exists.
vi: Thuộc tính '%s' không tồn tại.

en: Setting '%s' is internal, and it can't be deleted.
vi: Cài đặt '%s' thuộc nội tại, không thể xóa.

en: Delete Item
vi: Xóa Mục

en: Invalid action name. It cannot be empty nor contain '/', ':', '=', '\' or '"'.
vi: Tên hành động không thể trống hoặc chứa '/', ':', '=', '\' hoặc '"'.

en: Add Input Action
vi: Thêm hành động đầu vào

en: Error saving settings.
vi: Lỗi khi lưu cài đặt.

en: Settings saved OK.
vi: Lưu cài đặt thành công.

en: Remove Translation
vi: Xóa bản dịch

en: Project Settings (project.godot)
vi: Cài đặt Dự án (project.godot)

en: General
vi: Tổng quan

en: The editor must be restarted for changes to take effect.
vi: Thay đổi sẽ được áp dụng sau khi Trình biên tập khởi động lại.

en: Input Map
vi: Ánh xạ đầu vào

en: Action:
vi: Hành động:

en: Deadzone
vi: Vùng chết

en: Device:
vi: Thiết bị:

en: Index:
vi: Chỉ mục:

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Translations
vi: Bản dịch

en: Translations:
vi: Bản dịch:

en: Resources:
vi: Tài nguyên:

en: Filter mode:
vi: Chế độ lọc:

en: Locales:
vi: Khu vực:

en: AutoLoad
vi: Tự nạp

en: Plugins
vi: Tiện ích

en: Preset...
vi: Cài sẵn ...

en: Zero
vi: Không

en: File...
vi: Tệp tin...

en: Dir...
vi: Thư mục...

en: Assign
vi: Gán

en: Select Node
vi: Chọn nút

en: Error loading file: Not a resource!
vi: Lỗi tải tệp: Không phải tài nguyên!

en: Pick a Node
vi: Lấy một nút

en: Bit %d, val %d.
vi: Bit %d, giá trị %d.

en: Select Property
vi: Chọn Thuộc tính

en: Select Method
vi: Chọn Phương thức

en: Prefix:
vi: Tiền tố:

en: Suffix:
vi: Hậu tố:

en: Use Regular Expressions
vi: Dùng Regular Expression

en: Advanced Options
vi: Tùy chọn Nâng cao

en: Substitute
vi: Thay thế

en: Node name
vi: Tên nút

en: Node's parent name, if available
vi: Tên của nút mẹ, nếu có sẵn

en: Node type
vi: Loại nút

en: Current scene name
vi: Tên Cảnh hiện tại

en: Root node name
vi: Tên nút gốc

en: Sequential integer counter.
    Compare counter options.
vi: Bộ đếm số nguyên tuần tự.
    So sánh giữa các cách đếm.

en: If set, the counter restarts for each group of child nodes.
vi: Nếu được đặt, bộ đếm sẽ khởi động lại với từng nhóm nút con.

en: Initial value for the counter
vi: Giá trị đếm ban đầu

en: Amount by which counter is incremented for each node
vi: Giá trị mà bộ đếm tăng lên cho mỗi nút

en: Padding
vi: Đệm

en: Minimum number of digits for the counter.
    Missing digits are padded with leading zeros.
vi: Số chữ số tối thiểu cho bộ đếm.
    Đệm thêm 0 ở đầu nếu thiếu chữ số.

en: Post-Process
vi: Hậu xử lý

en: Style
vi: Kiểu

en: Keep
vi: Giữ

en: PascalCase to snake_case
vi: KiểuPascal thành kiểu_rắn

en: snake_case to PascalCase
vi: kiểu_rắn thành KiểuPascal

en: Case
vi: Kiểu

en: To Lowercase
vi: Hoa thành Thường

en: To Uppercase
vi: Thường thành Hoa

en: Reset
vi: Đặt lại

en: At character %s
vi: Tại kí tự %s

en: Reparent Node
vi: Đổi mẹ của nút

en: Reparent
vi: Đổi nút mẹ

en: Run Mode:
vi: Chế độ chạy:

en: Current Scene
vi: Cảnh Hiện tại

en: Main Scene Arguments:
vi: Tham số Cảnh chính:

en: Scene Run Settings
vi: Cài đặt chạy Cảnh

en: Error loading scene from %s
vi: Lỗi tải cảnh từ %s

en: Cannot instance the scene '%s' because the current scene exists within one of its nodes.
vi: Không thể làm cảnh '%s' vì trong cảnh hiện tại tồn tại trong một các nút của nó.

en: Instance Scene(s)
vi: Khởi tạo Cảnh

en: Instance Child Scene
vi: Khởi tạo Cảnh con

en: Can't paste root node into the same scene.
vi: Không thể dán Nút Gốc vào cùng một Cảnh.

en: Detach Script
vi: Tách tập lệnh ra

en: This operation can't be done on the tree root.
vi: Thao tác này không thể áp dụng lên gốc của cây.

en: Move Node In Parent
vi: Di chuyển nút trong nút mẹ

en: Move Nodes In Parent
vi: Di chuyển các nút trong nút mẹ

en: Duplicate Node(s)
vi: Nhân đôi các nút

en: Can't reparent nodes in inherited scenes, order of nodes can't change.
vi: Không thể đổi mẹ của các nút trong cảnh kế thừa, thứ tự các nút không thể được thay đổi.

en: Node must belong to the edited scene to become root.
vi: Nút phải thuộc cảnh đã chỉnh sửa để trở thành gốc.

en: Instantiated scenes can't become root
vi: Cảnh khởi tạo không thể thành gốc

en: Make node as Root
vi: Gán nút là nút Gốc

en: Delete %d nodes?
vi: Xoá %d nút?

en: Delete the root node "%s"?
vi: Xoá nút gốc "%s"?

en: Delete node "%s" and its children?
vi: Xoá nút "%s" và các nút con của nó?

en: Delete node "%s"?
vi: Xoá nút "%s"?

en: Save New Scene As...
vi: Lưu Cảnh Mới Thành...

en: Disabling "editable_instance" will cause all properties of the node to be reverted to their default.
vi: Vô hiệu "editable_instance" sẽ khiến tất cả thuộc tính nút về lại mặc định.

en: Enabling "Load As Placeholder" will disable "Editable Children" and cause all properties of the node to be reverted to their default.
vi: Kích hoạt "Load As Placeholder" sẽ vô hiệu hoá "Editable Children" và khiến tất cả thuộc tính của nút về lại mặc định.

en: Create Root Node:
vi: Tạo Nút Gốc:

en: 2D Scene
vi: Cảnh 2D

en: 3D Scene
vi: Cảnh 3D

en: User Interface
vi: Giao diện người dùng

en: Other Node
vi: Nút khác

en: Can't operate on nodes from a foreign scene!
vi: Không thể hoạt động trên các nút từ ngoại cảnh!

en: Can't operate on nodes the current scene inherits from!
vi: Không thể hoạt động các nút mà cảnh hiện tại kế thừa từ nó!

en: This operation can't be done on instanced scenes.
vi: Không thể thực hiện thao tác này trên Cảnh được khởi tạo.

en: Attach Script
vi: Đính kèm tập lệnh

en: Remove Node(s)
vi: Xóa các nút

en: Change type of node(s)
vi: Đổi loại của các nút

en: Couldn't save new scene. Likely dependencies (instances) couldn't be satisfied.
vi: Không thể lưu cảnh mới. Có vẻ là do không thỏa mãn được các phần phụ thuộc.

en: Error saving scene.
vi: Lỗi khi lưu scene.

en: Error duplicating scene to save it.
vi: Lỗi khi nhân bản cảnh để lưu.

en: Sub-Resources
vi: Tài nguyên phụ

en: Clear Inheritance
vi: Xóa Kế thừa

en: Editable Children
vi: Các nút Con có thể sửa

en: Cannot attach a script: there are no languages registered.
    This is probably because this editor was built with all language modules disabled.
vi: Không thể đính kèm tập lệnh: Không ghi nhận thấy ngôn ngữ nào.
    Vấn đề có thể là do các mô đun ngôn ngữ bị vô hiệu hóa khi trình chỉnh sửa này được xây dựng.

en: Add Child Node
vi: Thêm nút con

en: Change Type
vi: Đổi Kiểu

en: Reparent to New Node
vi: Thay nút mẹ thành nút mới

en: Make Scene Root
vi: Biến Cảnh thành Gốc

en: Merge From Scene
vi: Hợp nhất từ Cảnh

en: Save Branch as Scene
vi: Lưu Nhánh thành Cảnh

en: Copy Node Path
vi: Sao chép đường dẫn nút

en: Delete (No Confirm)
vi: Xóa (Không hỏi lại)

en: Add/Create a New Node.
vi: Thêm/Tạo một nút mới.

en: Instance a scene file as a Node. Creates an inherited scene if no root node exists.
vi: Tệp tin cảnh giống như một nút. Tạo một cảnh kế thừa nếu nó không có nút gốc.

en: Attach a new or existing script to the selected node.
vi: Đính kèm một tập lệnh cho nút đã chọn.

en: Remote
vi: Từ xa

en: Clear Inheritance? (No Undo!)
vi: Xóa Kế thừa? (Mất tăm luôn đấy!)

en: Unlock Node
vi: Mở khoá nút

en: Node configuration warning:
vi: Cảnh báo cấu hình nút:

en: Node has %s connection(s) and %s group(s).
    Click to show signals dock.
vi: Nút có %s kết nối và %s nhóm.
    Nhấp để hiện khung tín hiệu.

en: Node has %s connection(s).
    Click to show signals dock.
vi: Nút có %s kết nối.
    Nhấp để hiện khung tín hiệu.

en: Node is in %s group(s).
    Click to show groups dock.
vi: Nút có trong %s nhóm.
    Nhấp để hiện khung nhóm.

en: Open Script:
vi: Mở Tệp lệnh:

en: Node is locked.
    Click to unlock it.
vi: Nút hiện khoá.
    Nhấp để mở khoá nó.

en: Children are not selectable.
    Click to make selectable.
vi: Không thể chọn Con của nút này.
    Bấm vào đây để có thể chọn chúng.

en: AnimationPlayer is pinned.
    Click to unpin.
vi: AnimationPlayer đã được ghim.
    Bấm để bỏ ghim.

en: Invalid node name, the following characters are not allowed:
vi: Tên nút không hợp lệ, các ký tự sau bị cấm:

en: Rename Node
vi: Đổi tên nút

en: Scene Tree (Nodes):
vi: Cây (nút):

en: Node Configuration Warning!
vi: Cảnh báo cấu hình nút!

en: Select a Node
vi: Chọn một Nút

en: Path is empty.
vi: Đường dẫn trống.

en: Filename is empty.
vi: Tên tệp trống.

en: Path is not local.
vi: Path không là cục bộ.

en: File does not exist.
vi: Tệp không tồn tại.

en: Invalid extension.
vi: Tên đuôi không hợp lệ.

en: Wrong extension chosen.
vi: Sai đuôi mở rộng.

en: Error loading template '%s'
vi: Lỗi nạp bản mẫu '%s'

en: Error - Could not create script in filesystem.
vi: Lỗi - Không thể tạo tệp lệnh trong hệ thống tệp tin.

en: Error loading script from %s
vi: Lỗi nạp tệp lệnh từ %s

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Open Script / Choose Location
vi: Mở tệp lệnh / Chọn vị trí

en: Invalid class name.
vi: Tên Lớp không hợp lệ.

en: Invalid inherited parent name or path.
vi: Tên hoặc đường dẫn nút mẹ được kế thừa không hợp lệ.

en: Allowed: a-z, A-Z, 0-9, _ and .
vi: Được dùng: a-z, A-Z, 0-9, _ và .

en: Built-in script (into scene file).
vi: Tệp lệnh tích hợp (vào tệp cảnh).

en: Will create a new script file.
vi: Sẽ tạo một tệp lệnh mới.

en: Will load an existing script file.
vi: Sẽ nạp một tệp lệnh đã tồn tại.

en: Note: Built-in scripts have some limitations and can't be edited using an external editor.
vi: Lưu ý: Tệp lệnh tích hợp có một số hạn chế và không thể chỉnh sửa bằng trình biên soạn bên ngoài.

en: Class Name:
vi: Tên Lớp:

en: Template:
vi: Bản mẫu:

en: Built-in Script:
vi: Tệp lệnh có sẵn:

en: Attach Node Script
vi: Đính kèm tập lệnh của nút

en: Warning:
vi: Cảnh báo:

en: Error:
vi: Lỗi:

en: C++ Error
vi: Lỗi C++

en: C++ Error:
vi: Lỗi C++:

en: Source:
vi: Nguồn:

en: Errors
vi: Lỗi

en: Child process connected.
vi: Đã kết nối tiến trình con.

en: Copy Error
vi: Sao chép lỗi

en: Skip Breakpoints
vi: Lờ đi điểm dừng

en: Pick one or more items from the list to display the graph.
vi: Chọn một hoặc nhiều mục từ danh sách để hiển thị biểu đồ.

en: List of Video Memory Usage by Resource:
vi: Danh sách sử dụng bộ nhớ của các video theo tài nguyên:

en: Resource Path
vi: Đường dẫn Tài nguyên

en: Format
vi: Định dạng

en: Usage
vi: Sử dụng

en: Misc
vi: Khác

en: Erase Shortcut
vi: Xóa lối tắt

en: Restore Shortcut
vi: Khôi phục lối tắt

en: Change Shortcut
vi: Thay đổi Lối tắt

en: Editor Settings
vi: Cài đặt Trình biên tập

en: Shortcuts
vi: Lối tắt

en: Change Light Radius
vi: Thay đổi bán kính ánh sáng

en: Change Sphere Shape Radius
vi: Thay Đổi Bán Kính Hình Cầu

en: Change Box Shape Extents
vi: Chỉnh chiều dài hình hộp

en: Change Capsule Shape Radius
vi: Chỉnh bán kính hình nhộng

en: Change Capsule Shape Height
vi: Chỉnh chiều cao hình nhộng

en: Change Cylinder Shape Radius
vi: Chỉnh bán kính hình trụ

en: Change Cylinder Shape Height
vi: Chỉnh chiều cao hình trụ

en: Threads
vi: Luồng

en: Orientation
vi: Hướng xoay

en: Environment
vi: Môi trường

en: Image
vi: Ảnh

en: Stretch
vi: Kéo giãn

en: Aspect
vi: Tỉ lệ

en: Change Cylinder Radius
vi: Thay Đổi Bán Kính Hình Trụ

en: Change Cylinder Height
vi: Thay Đổi Chiều Cao Hình Trụ

en: Change Torus Inner Radius
vi: Thay Đổi Bán Kính Trong Của Hình Xuyến

en: Change Torus Outer Radius
vi: Thay Đổi Bán Kính Ngoài Của Hình Xuyến

en: Operation
vi: Thao tác

en: Radius
vi: Bán kính

en: Library
vi: Thư viện

en: Select the dynamic library for this entry
vi: Chọn thư viện động cho mục này

en: Select dependencies of the library for this entry
vi: Chọn phần phụ thuộc của thư viện cho mục này

en: Remove current entry
vi: Xóa mục hiện tại

en: Double click to create a new entry
vi: Nhấp đúp để tạo mục mới

en: Platform:
vi: Nền tảng:

en: Platform
vi: Nền tảng

en: Dynamic Library
vi: Thư viện động

en: Add an architecture entry
vi: Thêm mục kiến trúc máy

en: Disabled GDNative Singleton
vi: Tắt đơn nhất GDNative

en: Not based on a script
vi: Không dựa trên tệp lệnh

en: Not based on a resource file
vi: Không dựa trên tệp tài nguyên

en: Invalid instance dictionary format (can't load script at @path)
vi: Định dạng từ điển không hợp lệ (Không tải được tệp lệnh ở @path)

en: Invalid instance dictionary format (invalid script at @path)
vi: Định dạng từ điển không hợp lệ (tệp lệnh không hợp lệ ở @path)

en: Invalid instance dictionary (invalid subclasses)
vi: Từ điển không hợp lệ (Lớp con không hợp lệ)

en: Object can't provide a length.
vi: Đối tượng không thể cung cấp chiều dài.

en: Textures
vi: Hình kết cấu

en: Images
vi: Ảnh

en: Lights
vi: Ánh sáng

en: Skeletons
vi: Khung xương

en: Animations
vi: Hoạt hình

en: Mesh Library
vi: Thư viện Lưới

en: Next Plane
vi: Mặt phẳng tiếp theo

en: Previous Plane
vi: Mặt phẳng trước đó

en: Plane:
vi: Mặt phẳng:

en: Floor:
vi: Tầng:

en: Edit X Axis
vi: Chỉnh trục X

en: Edit Y Axis
vi: Chỉnh trục Y

en: Edit Z Axis
vi: Chỉnh trục Z

en: Clear Selection
vi: Xóa Lựa chọn

en: GridMap Settings
vi: Cài đặt Bản đồ Lưới

en: Preparing data structures
vi: Chuẩn bị cấu trúc dữ liệu

en: Generate buffers
vi: Tạo bộ đệm

en: Indirect lighting
vi: Chiếu sáng gián tiếp

en: Post processing
vi: Hậu xử lí

en: Class name can't be a reserved keyword
vi: Tên Lớp không được trùng với từ khóa

en: A NavigationMesh resource must be set or created for this node to work.
vi: Phải tạo hoặc đặt một NavigationMesh cho nút này thì nó mới hoạt động.

en: Clear the navigation mesh.
vi: Xóa lưới điều hướng.

en: Setting up Configuration...
vi: Thiết lập cấu hình ...

en: Calculating grid size...
vi: Tính kích thước lưới ...

en: Marking walkable triangles...
vi: Đánh dấu tam giác có thể đi được...

en: Eroding walkable area...
vi: Làm xói mòn vùng đi được...

en: Partitioning...
vi: Phân vùng ...

en: Creating contours...
vi: Tạo đường viền ...

en: Navigation Mesh Generator Setup:
vi: Thiết lập trình tạo lưới điều hướng:

en: Done!
vi: Xong!

en: Octaves
vi: Quãng tám

en: Period
vi: Chu kì

en: A node yielded without working memory, please read the docs on how to yield properly!
vi: Một nút yielded không có bộ nhớ làm việc, đọc lại tài liệu vể cách yield!

en: Node yielded, but did not return a function state in the first working memory.
vi: Nút đã yield, nhưng không trả về trạng thái chức năng trong bộ nhớ làm việc đầu tiên.

en: Return value must be assigned to first element of node working memory! Fix your node please.
vi: Giá trị trả về phải được gán cho phần tử đầu tiên của bộ nhớ làm việc của nút! Sửa lại nút của bạn.

en: Found sequence bit but not the node in the stack, report bug!
vi: Tìm thấy chuỗi bit nhưng không phải là nút trong ngăn xếp, báo cáo lỗi!

en: Change Signal Arguments
vi: Thay đổi đối số tín hiệu

en: Change Argument Type
vi: Thay đổi loại đối số

en: Change Argument name
vi: Thay đổi tên đối số

en: Set Variable Default Value
vi: Đặt giá trị mặc định cho biến

en: Set Variable Type
vi: Đặt loại biến

en: Add Input Port
vi: Thêm cổng vào

en: Add Output Port
vi: Thêm cổng ra

en: Override an existing built-in function.
vi: Ghi đè một hàm cài sẵn.

en: Create a new function.
vi: Tạo hàm mới.

en: Variables:
vi: Biến:

en: Create a new variable.
vi: Tạo biến mới.

en: Signals:
vi: Tín hiệu:

en: Create a new signal.
vi: Tạo tín hiệu mới.

en: Name is not a valid identifier:
vi: Tên không phải định danh hợp lệ:

en: Name already in use by another func/var/signal:
vi: Tên đã được sử dụng bởi func/var/signal khác:

en: Rename Function
vi: Đổi tên Hàm

en: Rename Variable
vi: Đổi tên Biến

en: Rename Signal
vi: Đổi tên Tín hiệu

en: Add Function
vi: Thêm Hàm

en: Delete input port
vi: Xoá cổng vào

en: Add Variable
vi: Thêm Biến

en: Add Signal
vi: Thêm Tín hiệu

en: Remove Input Port
vi: Xóa cổng vào

en: Remove Output Port
vi: Xóa cổng ra

en: Change Expression
vi: Thay đổi biểu thức

en: Can't copy the function node.
vi: Không thể sao chép nút chức năng.

en: Paste VisualScript Nodes
vi: Dán các nút VisualScript

en: Remove VisualScript Nodes
vi: Xóa các nút VisualScript

en: Duplicate VisualScript Nodes
vi: Nhân bản các nút VisualScript

en: Hold %s to drop a Getter. Hold Shift to drop a generic signature.
vi: Giữ% s để thả Getter. Giữ phím Shift để thả chữ ký chung.

en: Hold %s to drop a simple reference to the node.
vi: Giữ %s để thả một tham chiếu đơn giản lên nút.

en: Hold Ctrl to drop a simple reference to the node.
vi: Giữ Ctrl để thả một tài liệu tham khảo đơn giản đến nút.

en: Hold %s to drop a Variable Setter.
vi: Giữ %s để bỏ Hàm Đặt Biến.

en: Hold Ctrl to drop a Variable Setter.
vi: Giữ Ctrl để bỏ Hàm Đặt Biến.

en: Add Preload Node
vi: Thêm nút tải trước

en: Add Node(s) From Tree
vi: Thêm nút từ cây

en: Change Base Type
vi: Thay đổi loại cơ sở

en: Move Node(s)
vi: Di chuyển các nút

en: Remove VisualScript Node
vi: Gỡ bỏ nút VisualScript

en: Connect Nodes
vi: Kết nối nút

en: Disconnect Nodes
vi: Ngắt kết nối các nút

en: Connect Node Data
vi: Kết nối dữ liệu nút

en: Connect Node Sequence
vi: Kết nối trình tự nút

en: Script already has function '%s'
vi: Tệp lệnh đã có hàm '%s'

en: Change Input Value
vi: Thay đổi giá trị đầu vào

en: Resize Comment
vi: Thay đổi kích thước Nhận xét

en: Can't create function with a function node.
vi: Không thể tạo hàm với một nút chức năng.

en: Can't create function of nodes from nodes of multiple functions.
vi: Không thể tạo hàm của các nút từ các nút của nhiều chức năng.

en: Select at least one node with sequence port.
vi: Chọn ít nhất một nút cho cổng trình tự.

en: Create Function
vi: Tạo Hàm

en: Remove Function
vi: Xoá Hàm

en: Remove Variable
vi: Xoá Biến

en: Editing Variable:
vi: Chỉnh sửa Variable:

en: Remove Signal
vi: Xoá Signal

en: Editing Signal:
vi: Chỉnh sửa Signal:

en: Members:
vi: Những Thành viên:

en: Change Base Type:
vi: Đổi Kiểu Gốc:

en: Add Nodes...
vi: Thêm các nút...

en: Add Function...
vi: Thêm Hàm...

en: function_name
vi: ten_ham

en: Select or create a function to edit its graph.
vi: Chọn hoặc tạo một hàm để chỉnh đồ thị.

en: Delete Selected
vi: Xoá lựa chọn

en: Find Node Type
vi: Tìm loại Node

en: Copy Nodes
vi: Sao chép nút

en: Cut Nodes
vi: Cắt các nút

en: Make Function
vi: Tạo Hàm

en: Refresh Graph
vi: Làm mới đồ thị

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Return
vi: Trả lại

en: Condition
vi: Điều kiện

en: Iterator became invalid
vi: Trỏ lặp không còn hợp lệ

en: Get %s
vi: Lấy %s

en: Invalid index property name.
vi: Tên thuộc tính chỉ mục không hợp lệ.

en: Base object is not a Node!
vi: Đối tượng cơ sở không phải một nút!

en: Invalid index property name '%s' in node %s.
vi: Tên thuộc tính chỉ mục '%s' ở nút '%s' không hợp lệ.

en: Preload
vi: Tải trước

en: Custom node has no _step() method, can't process graph.
vi: Nút tùy chọn không có phương thức _step(), không thể xử lí đồ thị.

en: Search VisualScript
vi: Tìm VisualScript

en: Wait
vi: Chờ

en: Package name is missing.
vi: Thiếu tên gói.

en: Package segments must be of non-zero length.
vi: Các phân đoạn của gói phải có độ dài khác không.

en: The character '%s' is not allowed in Android application package names.
vi: Không được phép cho kí tự '%s' vào tên gói phần mềm Android.

en: A digit cannot be the first character in a package segment.
vi: Không thể có chữ số làm kí tự đầu tiên trong một phần của gói.

en: The character '%s' cannot be the first character in a package segment.
vi: Kí tự '%s' không thể ở đầu trong một phân đoạn của gói.

en: The package must have at least one '.' separator.
vi: Kí tự phân cách '.' phải xuất hiện ít nhất một lần trong tên gói.

en: Select device from the list
vi: Chọn thiết bị trong danh sách

en: Exporting APK...
vi: Đang xuất APK...

en: Uninstalling...
vi: Đang gỡ cài đặt...

en: Installing to device, please wait...
vi: Đang cài vào thiết bị, xin vui lòng chờ...

en: Android build template not installed in the project. Install it from the Project menu.
vi: Bản mẫu dựng cho Android chưa được cài đặt trong dự án. Cài đặt nó từ bảng chọn Dự án.

en: A valid Android SDK path is required in Editor Settings.
vi: Cài đặt Trình biên tập yêu cầu một đường dẫn Android SDK hợp lệ.

en: Invalid Android SDK path in Editor Settings.
vi: Đường dẫn Android SDK không hợp lệ trong Cài đặt Trình biên tập.

en: Missing 'platform-tools' directory!
vi: Thiếu thư mục 'platform-tools'!

en: Unable to find Android SDK platform-tools' adb command.
vi: Không tìm thấy lệnh adb trong bộ Android SDK platform-tools.

en: Please check in the Android SDK directory specified in Editor Settings.
vi: Hãy kiểm tra thư mục Android SDK được cung cấp ở Cài đặt Trình biên tập.

en: Missing 'build-tools' directory!
vi: Thiếu thư mục 'build-tools'!

en: Unable to find Android SDK build-tools' apksigner command.
vi: Không tìm thấy lệnh apksigner của bộ Android SDK build-tools.

en: Invalid public key for APK expansion.
vi: Khóa công khai của bộ APK mở rộng không hợp lệ.

en: Invalid package name:
vi: Tên gói không hợp lệ:

en: "Use Custom Build" must be enabled to use the plugins.
vi: "Sử dụng Bản dựng tùy chỉnh" phải được bật để sử dụng các tiện ích.

en: "Export AAB" is only valid when "Use Custom Build" is enabled.
vi: "Xuất AAB" chỉ dùng được khi "Sử dụng Bản dựng tùy chỉnh" được bật.

en: Exporting for Android
vi: Đang xuất sang Android

en: Invalid filename! Android App Bundle requires the *.aab extension.
vi: Tên tệp không hợp lệ! Android App Bundle cần đuôi *.aab ở cuối.

en: Invalid filename! Android APK requires the *.apk extension.
vi: Tên tệp không hợp lệ! Android APK cần đuôi *.apk ở cuối.

en: Trying to build from a custom built template, but no version info for it exists. Please reinstall from the 'Project' menu.
vi: Cố gắng dựng từ một bản mẫu được dựng tùy chỉnh, nhưng không có thông tin phiên bản nào tồn tại. Vui lòng cài đặt lại từ bảng chọn'Dự án'.

en: Building Android Project (gradle)
vi: Đang dựng dự án Android (gradle)

en: Unable to copy and rename export file, check gradle project directory for outputs.
vi: Không thể sao chép và đổi tên tệp xuất, hãy kiểm tra thư mục Gradle của dự án để xem kết quả.

en: Identifier is missing.
vi: Thiếu định danh.

en: The character '%s' is not allowed in Identifier.
vi: Không được phép có kí tự '%s' trong Định danh.

en: App Store Team ID not specified - cannot configure the project.
vi: App Store Team ID không được chỉ định - không thể cấu hình dự án.

en: Invalid Identifier:
vi: Định danh không hợp lệ:

en: Stop HTTP Server
vi: Dừng Máy chủ HTTP

en: Run in Browser
vi: Chạy trong Trình duyệt web

en: Run exported HTML in the system's default browser.
vi: Chạy HTML được xuất với trình duyệt mặc định của máy.

en: Invalid package short name.
vi: Gói có tên ngắn không hợp lệ.

en: Invalid package unique name.
vi: Gói có tên độc nhất không hợp lệ.

en: Invalid package publisher display name.
vi: Gói có tên hiển thị của nhà phát hành không hợp lệ.

en: Invalid product GUID.
vi: GUID sản phẩm không hợp lệ.

en: Invalid publisher GUID.
vi: GUID của nhà phát hành không hợp lệ.

en: Invalid background color.
vi: Màu nền không hợp lệ.

en: Invalid Store Logo image dimensions (should be 50x50).
vi: Kích thước ảnh Logo Store không hợp lệ (phải là 50x50).

en: Invalid square 44x44 logo image dimensions (should be 44x44).
vi: Kích thước ảnh logo vuông 44x44 không hợp lệ (phải là 44x44).

en: Invalid square 71x71 logo image dimensions (should be 71x71).
vi: Kích thước ảnh logo vuông 71x71 không hợp lệ (phải là 71x71).

en: Invalid square 150x150 logo image dimensions (should be 150x150).
vi: Kích thước ảnh logo vuông 150x150 không hợp lệ (phải là 150x150).

en: Invalid square 310x310 logo image dimensions (should be 310x310).
vi: Kích thước ảnh logo vuông 310x310 không hợp lệ (phải là 310x310).

en: Invalid wide 310x150 logo image dimensions (should be 310x150).
vi: Kích thước ảnh logo 310x150 không hợp lệ (phải là 310x150).

en: Invalid splash screen image dimensions (should be 620x300).
vi: Ảnh mở màn có kích thước không hợp lệ (phải là 620x300).

en: A SpriteFrames resource must be created or set in the "Frames" property in order for AnimatedSprite to display frames.
vi: Tài nguyên SpriteFrames phải được tạo hoặc đặt trong thuộc tính "Khung hình" thì AnimatedSprite mới hiển thị các khung hình được.

en: Particles Animation
vi: Hoạt hình hạt hiệu ứng

en: Only one visible CanvasModulate is allowed per scene (or set of instanced scenes). The first created one will work, while the rest will be ignored.
vi: Chỉ cho phép một CanvasModulate (không ẩn) ứng với một Cảnh (hoặc một tập Cảnh đã được tạo). Cái đầu tiên sẽ chạy, những cái sau sẽ bị lờ đi.

en: This node has no shape, so it can't collide or interact with other objects.
    Consider adding a CollisionShape2D or CollisionPolygon2D as a child to define its shape.
vi: Nút này không có hình thù, nên không thể va chạm hoặc tương tác với các vật khác.
    Hãy thêm nút con CollisionShape2D hoặc CollisionPolygon2D để định dạng cho nút này.

en: CollisionPolygon2D only serves to provide a collision shape to a CollisionObject2D derived node. Please only use it as a child of Area2D, StaticBody2D, RigidBody2D, KinematicBody2D, etc. to give them a shape.
vi: CollisionPolygon2D nhằm mục đích tạo khối va chạm cho những nút kế thừa từ CollisionObject2D. Vậy nên hãy cho nút ấy làm con của Area2D, StaticBody2D, RigidBody2D, KinematicBody2D, ... để tạo khối va chạm.

en: An empty CollisionPolygon2D has no effect on collision.
vi: ColiisionPolygon2D rỗng sẽ không phản ứng gì khi có va chạm.

en: Invalid polygon. At least 3 points are needed in 'Solids' build mode.
vi: Đa giác không hợp lệ. Cần ít nhất 3 điểm trong chế độ dựng "Solids".

en: Invalid polygon. At least 2 points are needed in 'Segments' build mode.
vi: Đa giác không hợp lệ. Cần ít nhất 2 điểm trong chế độ dựng 'Segments'.

en: CollisionShape2D only serves to provide a collision shape to a CollisionObject2D derived node. Please only use it as a child of Area2D, StaticBody2D, RigidBody2D, KinematicBody2D, etc. to give them a shape.
vi: CollisionShape2D nhằm mục đích tạo khối va chạm cho những nút kế thừa từ CollisionObject2D. Vậy nên hãy cho nút ấy làm con của Area2D, StaticBody2D, RigidBody2D, KinematicBody2D, ... để tạo khối va chạm.

en: A shape must be provided for CollisionShape2D to function. Please create a shape resource for it!
vi: CollisionShape2D cần một khối hình mới hoạt động được. Hãy tạo một tài nguyên khối hình cho nó!

en: Polygon-based shapes are not meant be used nor edited directly through the CollisionShape2D node. Please use the CollisionPolygon2D node instead.
vi: Khối hình đa giác không được nhằm để dùng hoặc chỉnh sửa thông qua nút CollisionShape2D. Hãy chuyển qua dùng nút CollisionPolygon2D.

en: CPUParticles2D animation requires the usage of a CanvasItemMaterial with "Particles Animation" enabled.
vi: Hoạt ảnh CPUParticles2D cần CanvasItemMaterial bật "Particles Animation".

en: Node A and Node B must be PhysicsBody2Ds
vi: Nút A và Nút B phải là PhysicsBody2D

en: Node A must be a PhysicsBody2D
vi: Nút A phải là PhysicsBody2D

en: Node B must be a PhysicsBody2D
vi: Nút B phải là PhysicsBody2D

en: Joint is not connected to two PhysicsBody2Ds
vi: Khớp nối chưa kết nối tới hai PhysicsBody2D

en: Node A and Node B must be different PhysicsBody2Ds
vi: Nút A và Nút B phải là 2 PhysicsBody2D khác nhau

en: A NavigationPolygon resource must be set or created for this node to work. Please set a property or draw a polygon.
vi: Một tài nguyên Navigation Polygon phải được đặt hoặc tạo thì nút này mới chạy được. Vui lòng đặt thuộc tính hoặc vẽ một đa giác.

en: ParallaxLayer node only works when set as child of a ParallaxBackground node.
vi: Nút ParallaxLayer chỉ hoạt động khi là con của một nút ParallaxBackground.

en: Particles2D animation requires the usage of a CanvasItemMaterial with "Particles Animation" enabled.
vi: Hoạt ảnh Particles2D cần CanvasItemMaterial bật "Particles Animation".

en: PathFollow2D only works when set as a child of a Path2D node.
vi: PathFollow2D chỉ hoạt động khi được đặt làm con của một nút Path2D.

en: Size changes to RigidBody2D (in character or rigid modes) will be overridden by the physics engine when running.
    Change the size in children collision shapes instead.
vi: Thay đổi về kích cỡ của RigidBody2d (trong chế độ Nhân vật hoặc Rắn) sẽ bị ghi đè khi tính toán vật lí.
    Hãy sửa kích cỡ khối va chạm của nút con ý.

en: Path property must point to a valid Node2D node to work.
vi: Thuộc tính Đường dẫn phải chỉ đến một nút Node2D hợp lệ thì mới hoạt động được.

en: This Bone2D chain should end at a Skeleton2D node.
vi: Chuỗi Bone2D này phải kết thúc với một nút Skeleton2D.

en: A Bone2D only works with a Skeleton2D or another Bone2D as parent node.
vi: Bone2D chỉ hoạt động khi là con một nút Skeleton2D hoặc một Bone2D khác .

en: This bone lacks a proper REST pose. Go to the Skeleton2D node and set one.
vi: Thanh xương này thiếu dáng NGHỈ. Hãy đặt một dáng tại nút Skeleton2D.

en: Pause Animations
vi: Tạm dừng hoạt hình

en: ARVRCamera must have an ARVROrigin node as its parent.
vi: ARVRCamera phải là con nút ARVROrigin.

en: ARVRController must have an ARVROrigin node as its parent.
vi: ARVRController phải là con nút ARVROrigin.

en: ARVRAnchor must have an ARVROrigin node as its parent.
vi: ARVRAnchor phải là con của nút ARVROrigin.

en: The anchor ID must not be 0 or this anchor won't be bound to an actual anchor.
vi: ID của neo phải là 0, nếu không thì neo này sẽ không bị ràng buộc với neo thực.

en: ARVROrigin requires an ARVRCamera child node.
vi: ARVROrigin cần một nút con ARVRCamera.

en: Preparing environment
vi: Xử lí môi trường

en: Done
vi: Xong

en: This node has no shape, so it can't collide or interact with other objects.
    Consider adding a CollisionShape or CollisionPolygon as a child to define its shape.
vi: Nút này không có hình dạng, vì vậy nó không thể va chạm hoặc tương tác với các đối tượng khác.
    Hãy thêm một nút con CollisionShape hoặc CollisionPolygon để xác định hình dạng của nó.

en: CollisionPolygon only serves to provide a collision shape to a CollisionObject derived node. Please only use it as a child of Area, StaticBody, RigidBody, KinematicBody, etc. to give them a shape.
vi: CollisionPolygon chỉ nhằm mục đích cung cấp khối va chạm cho một nút kế thừa CollisionObject. Hãy dùng nó làm nút con của Area, StaticBody, RigidBody, KinematicBody,... để tạo hình cho chúng.

en: An empty CollisionPolygon has no effect on collision.
vi: CollisionPolygon rỗng sẽ chẳng ích gì trong va chạm.

en: CollisionShape only serves to provide a collision shape to a CollisionObject derived node. Please only use it as a child of Area, StaticBody, RigidBody, KinematicBody, etc. to give them a shape.
vi: CollisionShape chỉ nhằm mục đích cung cấp khối va chạm cho nút kế thừa từ CollisionObject. Hãy dùng nó làm nút con cho Area, StaticBody, RigidBody, KinematicBody, v.v. để tạo hình cho chúng.

en: A shape must be provided for CollisionShape to function. Please create a shape resource for it.
vi: Một hình phải được cung cấp CollisionShape thì mới hoạt động. Hãy tạo cho nó một cái.

en: Plane shapes don't work well and will be removed in future versions. Please don't use them.
vi: Hình phẳng không chạy tốt và sẽ bị bãi bõ trong tương lai. Đừng dùng chúng.

en: ConcavePolygonShape doesn't support RigidBody in another mode than static.
vi: ConcavePolygonShape không hỗ trợ RigidBody ở bất kì chế độ nào khác ngoài chế độ Tĩnh.

en: Nothing is visible because no mesh has been assigned.
vi: Không có gì hiển thị vì không có lưới nào được chỉ định.

en: Size changes to RigidBody (in character or rigid modes) will be overridden by the physics engine when running.
    Change the size in children collision shapes instead.
vi: Thay đổi về kích cỡ của RigidBody2d (trong chế độ Nhân vật hoặc Rắn) sẽ bị ghi đè khi tính toán vật lí.
    Hãy sửa kích cỡ khối va chạm của nút con ý.

en: Size changes to SoftBody will be overridden by the physics engine when running.
    Change the size in children collision shapes instead.
vi: Thay đổi về kích cỡ của SoftBody sẽ bị ghi đè khi tính toán vật lí.
    Hãy sửa kích cỡ khối va chạm của nút con ý.

en: Animation not found: '%s'
vi: Không tìm thấy Animation: '%s'

en: Current Animation
vi: Hoạt hình hiện tại

en: In node '%s', invalid animation: '%s'.
vi: Trong node '%s', animation vô hiệu: '%s'.

en: Invalid animation: '%s'.
vi: Animation vô hiệu: '%s'.

en: Nothing connected to input '%s' of node '%s'.
vi: Không có kết nối đến input '%s' của node '%s'.

en: Track
vi: Rãnh

en: Animation Path
vi: Đường dẫn hoạt hình

en: Pick a color from the editor window.
vi: Chọn một màu từ cửa sổ biên tập.

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Previous
vi: Trước đó

en: Alert!
vi: Cảnh báo!

en: Please Confirm...
vi: Xin hãy xác nhận...

en: Must use a valid extension.
vi: Sử dụng phần mở rộng hợp lệ.

en: (Other)
vi: (Khác)

en: Audio Track
vi: Rãnh âm thanh

en: Default Environment as specified in Project Settings (Rendering -> Environment -> Default Environment) could not be loaded.
vi: Environment mặc định được chỉ định trong Cài đặt Dự án (Rendering -> Environment -> Default Environment) không thể nạp được.

en: Color Format
vi: Định dạng màu

en: Invalid source for preview.
vi: Nguồn vô hiệu cho xem trước.

en: Invalid source for shader.
vi: nguồn vô hiệu cho shader.

en: Mix
vi: Trộn

en: Constants cannot be modified.
vi: Không thể chỉnh sửa hằng số.
