Godot Engine properties - en to vi translation catalogue (1144 entries)

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Config
vi: Cấu hình

en: Name
vi: Tên

en: Name Localized
vi: Tên được bản địa hóa

en: Description
vi: Mô tả

en: Version
vi: Phiên bản

en: Run
vi: Chạy

en: Main Scene
vi: Cảnh chính

en: Disable stdout
vi: Tắt stdout

en: Disable stderr
vi: Tắt stderr

en: Print Header
vi: Tiêu đê in

en: Enable Alt Space Menu
vi: Bật Menu không gian Alt

en: Use Hidden Project Data Directory
vi: Dùng thư mục dữ liệu ẩn của dự án

en: Use Custom User Dir
vi: Sử dụng thư mục người dùng tùy chỉnh

en: Custom User Dir Name
vi: Tên thư mục người dùng tùy chỉnh

en: Project Settings Override
vi: Ghi đè thiết đặt dự án

en: Main Loop Type
vi: Loại vòng lặp chính

en: Auto Accept Quit
vi: Tự động Đồng ý Thoát

en: Quit on Go Back
vi: Trở lại

en: Accessibility
vi: Khả năng hiển thị

en: General
vi: Tổng quan

en: Accessibility Support
vi: Trình soạn tập lệnh

en: Updates per Second
vi: Cập nhật mỗi giây

en: Display
vi: Hiển thị

en: Window
vi: Cửa sổ

en: Size
vi: Kích thước

en: Viewport Width
vi: Chiều rộng khung nhìn

en: Viewport Height
vi: Chiều cao khung nhìn

en: Mode
vi: Chế đ

en: Initial Position Type
vi: Vị trí toàn cục

en: Initial Position
vi: Vị trí toàn cục

en: Initial Screen
vi: Khởi tạo

en: Resizable
vi: Đổi kích cỡ được

en: Borderless
vi: Không có viền cửa sổ

en: Always on Top
vi: Luôn hiện thư mục

en: Transparent
vi: Trong suốt

en: Extend to Title
vi: Mở rộng tiêu đề

en: No Focus
vi: Đường dẫn Tập trung

en: Sharp Corners
vi: Độ sắc nét

en: Minimize Disabled
vi: Vô hiệu hoá thu nhỏ cửa sổ

en: Maximize Disabled
vi: Các mục tắt

en: Window Width Override
vi: Ghi đè chiều rộng cửa sổ

en: Window Height Override
vi: Ghi đè chiều cao cửa sổ

en: Energy Saving
vi: tiết kiệm năng lượng

en: Keep Screen On
vi: Giữ màn hình mở

en: Animation
vi: Hoạt hình

en: Warnings
vi: Cảnh báo

en: Check Invalid Track Paths
vi: Kiểm tra Đường dẫn theo dõi không hợp lệ

en: Check Angle Interpolation Type Conflicting
vi: Kiểm tra loại nội suy góc xung đột

en: Compatibility
vi: Chế độ Tương thích

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Buses
vi: Xe buýt

en: Default Bus Layout
vi: Bố trí xe buýt mặc định

en: Default Playback Type
vi: Loại phát lại mặc định

en: Text to Speech
vi: chữ sang giọng nói

en: 2D Panning Strength
vi: Sức mạnh Panning 2D

en: 3D Panning Strength
vi: Sức mạnh của Panning 3D

en: Session Category
vi: Thể loại phiên

en: Subwindows
vi: Cửa sổ phụ

en: Embed Subwindows
vi: Nhúng cửa sổ phụ

en: Frame Pacing
vi: Tuỳ chọn bổ sung:

en: Enable Frame Pacing
vi: Xem Khung hình Liên tiếp

en: Swappy Mode
vi: Chế độ chọn

en: Physics
vi: Vật lí

en: Run on Separate Thread
vi: Chạy trên luồng riêng biệt

en: Stretch
vi: Kéo giãn

en: Aspect
vi: Tỉ lệ

en: Scale
vi: Tỷ lệ

en: Scale Mode
vi: Chế độ tỷ lệ

en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Settings
vi: Thiết đặt

en: Profiler
vi: Người lập hồ sơ

en: Max Functions
vi: Chức năng tối đa

en: Max Timestamp Query Elements
vi: Các phần tử truy vấn dấu thời gian tối đa

en: Compression
vi: Nén

en: Formats
vi: Định dạng

en: Long Distance Matching
vi: Thêm vào Cảnh

en: Compression Level
vi: Nén

en: Window Log Size
vi: Cỡ phông chính

en: Zlib
vi: Ựa

en: Message
vi: Thông điệp

en: Rendering
vi: Kết xuất

en: Force Right to Left Layout Direction
vi: Bắt buộc hướng bố cục từ phải sang trái

en: Incremental Search Max Interval Msec
vi: Tìm kiếm gia tăng Tối đa Interval Msec

en: Tooltip Delay (sec)
vi: Trì hoãn chú giải công cụ (giây)

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Dynamic Fonts
vi: Phông chữ động

en: Use Oversampling
vi: Sử dụng Oversampling

en: Rendering Device
vi: Thiết bị Kết xuất

en: Block Size (KB)
vi: Kích cỡ Khối (KB)

en: Max Size (MB)
vi: Kích cỡ tối đa (MB)

en: Pipeline Cache
vi: Bộ đệm đường ống

en: Enable
vi: Mở

en: Max Descriptors per Pool
vi: Mô tả tối đa cho mỗi nhóm

en: Textures
vi: Hình kết cấu

en: Use Ambient
vi: Sử dụng Ambient

en: Enable Long Press as Right Click
vi: Bật Dài Nhấn khi Nhấp chuột phải

en: Enable Pan and Scale Gestures
vi: Kích hoạt Cử chỉ Xoay và Thu phóng

en: Rotary Input Scroll Axis
vi: Trục cuộn đầu vào quay

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Avoidance Use High Priority Threads
vi: Tránh sử dụng luồng có mức độ ưu tiên cao

en: Use Crash Prevention Checks
vi: Sử dụng Kiểm tra phòng ngừa sự cố

en: Baking Use High Priority Threads
vi: Baking Sử dụng luồng có mức độ ưu tiên cao

en: Low Processor Usage Mode
vi: Chế độ tiết kiệm của bộ vi xử lý

en: Print Error Messages
vi: In thông điệp lỗi

en: Physics Ticks per Second
vi: Số tích tắc vật lý mỗi giây

en: Max FPS
vi: FPS tối đa

en: Time Scale
vi: độ giãn nở thời gian

en: Emulate Mouse From Touch
vi: Mô phỏng chuột từ cảm ứng

en: Emulate Touch From Mouse
vi: Mô phỏng cảm ứng từ chuột

en: Legacy Just Pressed Behavior
vi: Hành vi Just Pressed cũ

en: Device
vi: Thiết bị

en: Command or Control Autoremap
vi: Lệnh hoặc Kiểm soát Autoremap

en: Pressed
vi: Được ấn

en: Keycode
vi: Mã khóa

en: Echo
vi: Tiếng vang

en: Position
vi: Vị trí

en: Global Position
vi: Vị trí toàn cục

en: Button Index
vi: Chỉ số của phím

en: Double Click
vi: Nháy Đúp

en: Tilt
vi: Nghiêng

en: Pressure
vi: Áp lực

en: Pen Inverted
vi: Đảo ngược bút

en: Relative
vi: Tương đối

en: Velocity
vi: Vận tốc

en: Axis
vi: Trục

en: Axis Value
vi: Giá trị trục

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Double Tap
vi: Nhấn đúp

en: Action
vi: Hành động

en: Strength
vi: Độ mạnh

en: Channel
vi: Kênh

en: Instrument
vi: Nhạc cụ

en: Controller Value
vi: Giá trị bộ điều khiển

en: Blocking Mode Enabled
vi: Đã bật chế độ chặn

en: Read Chunk Size
vi: Kích thước đoạn đọc

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Object ID
vi: ID đối tượng

en: Encode Buffer Max Size
vi: Kích thước tối đa của bộ đệm mã hóa

en: Input Buffer Max Size
vi: Kích thước tối đa của bộ đệm đầu vào

en: Output Buffer Max Size
vi: Kích thước tối đa của bộ đệm đầu ra

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Data Array
vi: Mảng dữ liệu

en: Region
vi: Khu vực

en: Cell Size
vi: Kích thước ô

en: Seed
vi: Số nguồn

en: State
vi: Trạng thái

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Limits
vi: Giới hạn

en: Network
vi: Mạng

en: Packet Peer Stream
vi: Luồng ngang hàng gói

en: Max Buffer (Power of 2)
vi: Bộ đệm tối đa (Lũy thừa của 2)

en: Worker Pool
vi: Nhóm công nhân

en: Low Priority Thread Ratio
vi: Tỷ lệ luồng ưu tiên thấp

en: Locale
vi: Vùng vị trí

en: Test
vi: Kiểm thử

en: Fallback
vi: Dự phòng

en: Pseudolocalization
vi: Bản địa hoá giả

en: Use Pseudolocalization
vi: Sử dụng bản địa hóa giả

en: Double Vowels
vi: Nguyên âm đôi

en: Fake BiDi
vi: BiDi giả

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: Skip Placeholders
vi: Bỏ qua chỗ giữ chỗ

en: Value
vi: Giá trị

en: Args
vi: Đối số

en: Type
vi: Kiểu

en: Stream
vi: Luồng

en: Easing
vi: Làm dễ dàng

en: Asset Library
vi: Thư viện tài nguyên

en: Title
vi: Đã chọn

en: Distraction Free Mode
vi: Chế độ tập trung

en: Custom Template
vi: Bản mẫu tuỳ chỉnh

en: Release
vi: Phát hành

en: App Store Team ID
vi: ID nhóm App Store

en: Code Sign Identity Debug
vi: Gỡ lỗi nhận dạng ký hiệu mã

en: Code Sign Identity Release
vi: Phát hành nhận dạng ký hiệu mã

en: Provisioning Profile UUID Debug
vi: Gỡ lỗi UUID hồ sơ cung cấp

en: Provisioning Profile UUID Release
vi: Phát hành UUID hồ sơ cung cấp

en: Delete Old Export Files Unconditionally
vi: Xóa các tệp xuất cũ vô điều kiện

en: Plugins
vi: Tiện ích

en: Performance Gaming Tier
vi: Hiệu suất chơi game Cấp độ

en: Performance A 12
vi: Hiệu suất A 12

en: Enabled
vi: Bật

en: Accessible From Files App
vi: Có thể truy cập từ ứng dụng Tệp

en: Accessible From iTunes Sharing
vi: Có thể truy cập từ iTunes Chia sẻ

en: Privacy
vi: Quyền riêng tư

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: Binary Format
vi: Định dạng nhị phân

en: Embed PCK
vi: PCK nhúng

en: Texture Format
vi: Định dạng hình kết cấu

en: Export Path
vi: Đường dẫn xuất

en: Label
vi: Nhãn

en: Read Only
vi: Chỉ đọc

en: Flat
vi: Tùy chọn

en: Make Unique
vi: Duy nhất

en: Rest Fixer
vi: Tên bộ xương

en: Reset All Bone Poses After Import
vi: Chuẩn hóa đường dẫn vị trí

en: Keep Global Rest on Leftovers
vi: Ghi đè Trục

en: Fix Silhouette
vi: Giữ nguyên trạng thái nghỉ toàn cục trên phần còn lại

en: Threshold
vi: Bộ lọc

en: Base Height Adjustment
vi: Ngưỡng

en: Unmapped Bones
vi: Vị trí không quan trọng

en: Node
vi: Nút

en: Import
vi: Nhập

en: Physics Material Override
vi: Kiểu hình dạng

en: Layer
vi: Lớp

en: Mask
vi: Vật lý Ghi đè vật liệu

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Symmetry Planes Clipping Bias
vi: Độ lõm tối đa

en: Revolution Axes Clipping Bias
vi: Mặt phẳng đối xứng Độ lệch cắt

en: Min Volume per Convex Hull
vi: Độ lệch cắt trục quay

en: Max Num Vertices per Convex Hull
vi: Độ phân giải

en: Plane Downsampling
vi: Số đỉnh tối đa trên mỗi thân lồi

en: Convexhull Downsampling
vi: Giảm mẫu mặt phẳng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Radius
vi: Bán kính

en: LODs
vi: Lightmap UV

en: Page Size
vi: Cỡ trang

en: Nodes
vi: Nút

en: Import as Skeleton Bones
vi: Root Scale

en: Skins
vi: Force Disable Compression

en: FPS
vi: Khung hình(FPS)

en: Trimming
vi: Use Named Skins

en: Multichannel Signed Distance Field
vi: Disable Embedded Bitmap

en: MSDF Pixel Range
vi: Trường khoảng cách có dấu đa kênh

en: Hinting
vi: Buộc tự động gợi ý

en: Oversampling
vi: Định vị điểm ảnh phụ

en: Embolden
vi: Đậm

en: Transform
vi: Biến đổi

en: Delimiter
vi: Dấu phân cách

en: Rows
vi: Hàng

en: Ascent
vi: Tăng dần

en: Descent
vi: Giảm dần

en: Lossy Quality
vi: Chất lượng mất mát

en: Limit
vi: Giới hạn

en: Layout
vi: Bố cục

en: Normal Map
vi: Bản đồ chuẩn

en: Roughness
vi: Độ nhám

en: Fix Alpha Border
vi: Sửa đường viền Alpha

en: HDR as sRGB
vi: HDR dưới dạng sRGB

en: Detect 3D
vi: Phát hiện 3D

en: Editor
vi: Trình chỉnh sửa

en: Trim Alpha Border From Region
vi: Cắt đường viền Alpha từ vùng

en: 8 Bit
vi: 8 bit

en: Mono
vi: Đơn sắc

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Trim
vi: Cắt

en: Checkable
vi: Tích được

en: Checked
vi: Đã được tích

en: Base Type
vi: loại cơ sở

en: Editable
vi: Sửa được

en: Toggle Mode
vi: Bật tắt Chức năng

en: Naming
vi: Đặt tên

en: Default Signal Callback Name
vi: Tên gọi lại tín hiệu mặc định

en: Default Signal Callback to Self Name
vi: Tên gọi lại tín hiệu mặc định đến Self Name

en: Reimport Missing Imported Files
vi: Nhập lại các tệp đã được nhập bị thiếu

en: Export
vi: Xuất ra

en: Version Control
vi: Theo dõi phiên bản

en: Alternative ID
vi: ID thay thế

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Editors
vi: Trình chỉnh sửa

en: 3D Gizmos
vi: Gizmo 3D

en: Interface
vi: Giao diễn

en: Editor Language
vi: Ngôn ngữ trình chỉnh sửa

en: Use Threads
vi: Sử dụng luồng

en: Localize Settings
vi: Thiết đặt địa phương hoá

en: Display Scale
vi: Tỉ lệ hiển thị

en: Custom Display Scale
vi: Tỉ lệ hiển thị tuỳ chỉnh

en: Use Embedded Menu
vi: Sử dụng Menu nhúng

en: Code Font Contextual Ligatures
vi: Phông chữ mã hóa Chữ ghép theo ngữ cảnh

en: Code Font Custom OpenType Features
vi: Tính năng OpenType tùy chỉnh của phông chữ mã hóa

en: Main Font
vi: Phông chính

en: Main Font Bold
vi: Phông chữ chính đậm

en: Code Font
vi: Phông mã

en: Automatically Open Screenshots
vi: Tự động mở ảnh chụp màn hình

en: Mouse Extra Buttons Navigate History
vi: Nút bổ sung của chuột Điều hướng Lịch sử

en: Accept Dialog Cancel OK Buttons
vi: Hộp thoại Chấp nhận Hủy Nút OK

en: Show Internal Errors in Toast Notifications
vi: Hiển thị Lỗi nội bộ trong Thông báo Toast

en: Update Continuously
vi: Cập nhật Liên tục

en: Derive Script Globals by Name
vi: Dẫn xuất toàn cục tập lệnh theo tên

en: Docks
vi: Các bến đỗ

en: Scene Tree
vi: Cây chứa cảnh

en: Inspector
vi: Quan Sát Viên

en: Show Low Level OpenType Features
vi: Hiển thị Tính năng OpenType Cấp thấp

en: Delimitate All Container and Resources
vi: Phân định Tất cả Vùng chứa và Tài nguyên

en: Default Float Step
vi: Bước thả nổi Mặc định

en: Disable Folding
vi: Tắt gập

en: Auto Unfold Foreign Scenes
vi: Tự động Mở rộng Cảnh lạ

en: Horizontal Vector2 Editing
vi: Chỉnh sửa Vector2 ngang

en: Horizontal Vector Types Editing
vi: Chỉnh sửa Kiểu Vector ngang

en: Theme
vi: Tông màu

en: Contrast
vi: Tương phản

en: Draw Extra Borders
vi: Vẽ Đường viền Bổ sung

en: Draw Relationship Lines
vi: Vẽ đường quan hệ

en: Relationship Line Opacity
vi: Độ mờ của Đường quan hệ

en: Border Size
vi: Cỡ viền

en: Additional Spacing
vi: Khoảng cách bổ sung

en: Custom Theme
vi: Chủ đề tuỳ chỉnh

en: Touchscreen
vi: Màn hình cảm ứng

en: Scale Gizmo Handles
vi: Tay cầm Gizmo Thu phóng

en: Scene Tabs
vi: Thẻ cảnh

en: Show Thumbnail on Hover
vi: Hiển thị Hình thu nhỏ khi Di chuột qua

en: FileSystem
vi: Hệ thống tệp tin

en: Terminal Emulator Flags
vi: Cờ Trình giả lập Thiết bị đầu cuối

en: Directories
vi: Thư mục

en: Compress Binary Resources
vi: Nén tài nguyên nhị phân

en: Safe Save on Backup then Rename
vi: Lưu An toàn khi Sao lưu rồi Đổi tên

en: File Server
vi: Máy chủ tệp

en: Port
vi: Cổng

en: Password
vi: Mật khẩu

en: File Dialog
vi: Hộp thoại tệp

en: Show Hidden Files
vi: Hiện các tệp ẩn

en: Display Mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Thumbnail Size
vi: Cỡ ảnh thu nhỏ

en: RPC Server Uptime
vi: Thời gian Hoạt động của Máy chủ RPC

en: FBX2glTF Path
vi: Đường dẫn FBX2glTF

en: Start Create Dialog Fully Expanded
vi: Bắt đầu Tạo Hộp thoại Mở rộng Hoàn toàn

en: Center Node on Reparent
vi: Center Node trên Reparent

en: Always Show Folders
vi: Luôn hiện thư mục

en: Property Editor
vi: Trình chỉnh sửa thuộc tính

en: Auto Refresh Interval
vi: Tự động Làm mới Khoảng thời gian

en: Text Editor
vi: Trình soạn thảo

en: Highlighting
vi: Tô sáng

en: Appearance
vi: Ngoại hình

en: Caret
vi: Vị trí con trỏ

en: Caret Blink
vi: Nháy Dấu nháy

en: Caret Blink Interval
vi: Khoảng thời gian nháy Dấu nháy

en: Highlight Current Line
vi: Đánh dấu Dòng Hiện tại

en: Highlight All Occurrences
vi: Đánh dấu Tất cả Các lần Xuất hiện

en: Guidelines
vi: Hướng dẫn

en: Show Line Length Guidelines
vi: Hiển thị Hướng dẫn Độ dài Dòng

en: Line Length Guideline Soft Column
vi: Hướng dẫn Độ dài Dòng Cột Mềm

en: Line Length Guideline Hard Column
vi: Hướng dẫn Độ dài Dòng Cột Cứng

en: Highlight Type Safe Lines
vi: Kiểu tô sáng Dòng an toàn

en: Show Info Gutter
vi: Hiển thị thông tin Gutter

en: Minimap
vi: Bản đồ thu nhỏ

en: Minimap Width
vi: Chiều rộng Bản đồ thu nhỏ

en: Code Folding
vi: Gập mã

en: Whitespace
vi: Khoảng trắng

en: Line Spacing
vi: Khoảng cách dòng

en: Behavior
vi: Hành vi

en: Move Caret on Right Click
vi: Di chuyển Dấu nháy khi Nhấp chuột phải

en: Scroll Past End of File
vi: Cuộn qua Cuối Tệp

en: Smooth Scrolling
vi: Cuộn mượt

en: V Scroll Speed
vi: Tốc độ Cuộn V

en: Stay in Script Editor on Node Selected
vi: Ở trong Trình chỉnh sửa tập lệnh khi Node Selected

en: Open Script When Connecting Signal to Existing Method
vi: Mở Script khi kết nối Signal với phương thức hiện có

en: Use Default Word Separators
vi: Sử dụng bộ phân cách từ mặc định

en: Indent
vi: Thụt lề

en: Auto Indent
vi: Thụt lề Tự động

en: Indent Wrapped Lines
vi: Thụt lề các dòng được ngắt dòng

en: Files
vi: Tệp

en: Autosave Interval Secs
vi: Tự động lưu Khoảng thời gian giây

en: Open Dominant Script on Scene Change
vi: Mở tập lệnh chiếm ưu thế khi thay đổi cảnh

en: Script List
vi: Danh sách tập lệnh

en: Show Members Overview
vi: Hiển thị Tổng quan về thành viên

en: Sort Members Outline Alphabetically
vi: Sắp xếp thành viên theo phác thảo bảng chữ cái

en: Script Temperature History Size
vi: Kích thước lịch sử nhiệt độ tập lệnh

en: External
vi: Bên ngoài

en: Exec Flags
vi: Cờ thực thi

en: Completion
vi: Tự hoàn thành

en: Idle Parse Delay
vi: Trì hoãn phân tích cú pháp nhàn rỗi

en: Auto Brace Complete
vi: Tự động hoàn thành dấu ngoặc nhọn

en: Code Complete Delay
vi: Trì hoãn hoàn thành mã

en: Put Callhint Tooltip Below Current Line
vi: Đặt công cụ Callhint bên dưới dòng hiện tại

en: Add Node Path Literals
vi: Thêm ký tự đường dẫn nút

en: Use Single Quotes
vi: Dùng dấu nháy đơn

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Sort Functions Alphabetically
vi: Sắp xếp các hàm theo bảng chữ cái

en: Grid Map
vi: Bản đồ Lưới

en: Decal
vi: Hình ảnh dán

en: Particles
vi: Hạt

en: Joint Body A
vi: Thân khớp A

en: Joint Body B
vi: Thân khớp B

en: Visibility Notifier
vi: Trình thông báo khả năng hiển thị

en: Skeleton
vi: Khung xương

en: Grid Division Level Max
vi: Mức chia lưới Max

en: Grid Division Level Min
vi: Mức chia lưới Min

en: Grid Division Level Bias
vi: Độ lệch mức chia lưới

en: Grid XZ Plane
vi: Mặt phẳng lưới XZ

en: Grid XY Plane
vi: Mặt phẳng lưới XY

en: Grid YZ Plane
vi: Mặt phẳng lưới YZ

en: Emulate Numpad
vi: Mô phỏng bàn phím số

en: Emulate 3 Button Mouse
vi: Mô phỏng chuột 3 nút

en: Warped Mouse Panning
vi: Di chuyển chuột cong vênh

en: Orbit Sensitivity
vi: Độ nhạy quỹ đạo

en: Orbit Inertia
vi: Quán tính quỹ đạo

en: Freelook
vi: Khoá tự do

en: Freelook Sensitivity
vi: Độ nhạy Freelook

en: Freelook Inertia
vi: Quán tính Freelook

en: Freelook Speed Zoom Link
vi: Tốc độ Freelook Liên kết thu phóng

en: Manipulator Gizmo Size
vi: Kích thước Gizmo của Manipulator

en: Manipulator Gizmo Opacity
vi: Độ mờ của Gizmo của Manipulator

en: Bone Width
vi: Chiều rộng xương

en: Bone IK Color
vi: Màu xương IK

en: Bone Outline Color
vi: Màu đường viền xương

en: Viewport Border Color
vi: Màu viền khung nhìn

en: Use Integer Zoom by Default
vi: Sử dụng Thu phóng số nguyên theo Mặc định

en: Unset
vi: Hủy bỏ

en: Error
vi: Lỗi

en: Simple Panning
vi: Panning đơn giản

en: Highlight Selected Layer
vi: Đánh dấu lớp đã chọn

en: Polygon Editor
vi: Trình chỉnh sửa đa giác

en: Point Grab Radius
vi: Bán kính Point Grab

en: Confirm Insert Track
vi: Xác nhận chèn bản nhạc

en: Default Create Bezier Tracks
vi: Mặc định Tạo các bản nhạc Bezier

en: Onion Layers Past Color
vi: Màu trước của các lớp Onion

en: Onion Layers Future Color
vi: Màu tương lai của các lớp Onion

en: Minimap Opacity
vi: Độ mờ của bản đồ thu nhỏ

en: SSH
vi: ETC2 ASTC

en: SCP
vi: SSH

en: Window Placement
vi: Vị trí cửa sổ

en: Screen
vi: Màn hình

en: Auto Save
vi: Tự động lưu

en: Save Before Running
vi: Lưu trược khi chạy

en: Output
vi: Đầu ra

en: Prefer Wayland
vi: Ưu tiên Wayland

en: HTTP Proxy
vi: Proxy HTTP

en: Host
vi: Máy chủ

en: Debugger
vi: Trình gỡ lỗi

en: Profiler Frame History Size
vi: Kích thước lịch sử khung Profiler

en: Remote Scene Tree Refresh Interval
vi: Khoảng thời gian làm mới cây cảnh từ xa

en: Remote Inspect Refresh Interval
vi: Khoảng thời gian làm mới Kiểm tra từ xa

en: Username
vi: Tên người dùng

en: SSH Public Key Path
vi: Đường dẫn khoá SSH công khai

en: SSH Private Key Path
vi: Đường dẫn khoá SSH riêng tư

en: Input
vi: Đầu vào

en: Buffering
vi: Đệm

en: Agile Event Flushing
vi: Xả sự kiện Agile

en: Project Manager
vi: Trình quản lý Dự án

en: Flush stdout on Print
vi: Xả stdout khi in

en: Low Processor Mode
vi: Chế độ bộ xử lý thấp

en: Print FPS
vi: In FPS

en: Max Chars per Second
vi: Tối đa ký tự mỗi giây

en: Max Queued Messages
vi: Tối đa tin nhắn xếp hàng

en: Max Warnings per Second
vi: Tối đa cảnh báo mỗi giây

en: File Logging
vi: Ghi nhật ký tệp

en: Driver
vi: Trình điều khiển

en: Nvidia Disable Threaded Optimization
vi: Nvidia Tắt tối ưu hóa luồng

en: Force Angle on Devices
vi: Bật góc Thiết bị

en: Allow hiDPI
vi: Cho phép hiDPI

en: Per Pixel Transparency
vi: Độ trong suốt theo pixel

en: Allowed
vi: Được phép

en: Threads
vi: Luồng

en: Handheld
vi: Cầm tay

en: Orientation
vi: Hướng xoay

en: Frame Delay Msec
vi: Độ trễ khung hình Msec

en: Allow High Refresh Rate
vi: Cho phép tốc độ làm mới cao

en: Hide Home Indicator
vi: Ẩn chỉ báo trang chủ

en: Hide Status Bar
vi: Ẩn thanh trạng thái

en: View Configuration
vi: Cấu hình chế độ xem

en: Foveation Dynamic
vi: Foveation động

en: Submit Depth Buffer
vi: Gửi bộ đệm độ sâu

en: Boot Splash
vi: Bắn tung khởi động

en: Environment
vi: Môi trường

en: Default Clear Color
vi: Màu xóa mặc định

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: macOS Native Icon
vi: Biểu tượng gốc macOS

en: Windows Native Icon
vi: Biểu tượng gốc Windows

en: Custom Image Hotspot
vi: Điểm phát sóng hình ảnh tùy chỉnh

en: Image
vi: Ảnh

en: Project
vi: Dự Án

en: Assembly Reload Attempts
vi: Số lần thử tải lại Assembly

en: Time
vi: Thời gian

en: Msg Buf Max
vi: Msg Buf tối đa

en: Orphan Nodes
vi: Nút mồ côi

en: Total Objects Drawn
vi: Tổng số đối tượng đã vẽ

en: Total Primitives Drawn
vi: Tổng số đối tượng nguyên thủy đã vẽ

en: Islands
vi: Đảo

en: Links
vi: Liên kết

en: Polygons
vi: Đa giác

en: Edges
vi: Cạnh

en: Edges Merged
vi: Cạnh đã hợp nhất

en: Edges Free
vi: Cạnh không có đối tượng

en: Operation
vi: Thao tác

en: Calculate Tangents
vi: Tính toán đường tiếp tuyến

en: Collision
vi: Va chạm

en: Mesh
vi: Lưới

en: Smooth Faces
vi: Mặt nhẵn

en: Cone
vi: Hình nón

en: Ring Sides
vi: Cạnh vòng

en: Depth
vi: Chiều sâu

en: Spin Degrees
vi: Độ spin

en: Spin Sides
vi: Cạnh spin

en: Path Interval Type
vi: Kiểu khoảng đường dẫn

en: Path Interval
vi: Khoảng đường dẫn

en: Path Simplify Angle
vi: Góc đơn giản hóa đường dẫn

en: Path U Distance
vi: Khoảng cách U đường dẫn

en: Allow Geometry Helper Nodes
vi: Cho phép các nút trợ giúp hình học

en: Embedded Image Handling
vi: Xử lý hình ảnh nhúng

en: Max Call Stack
vi: Ngăn xếp cuộc gọi tối đa

en: Show Native Symbols in Editor
vi: Hiển thị ký hiệu gốc trong trình soạn thảo

en: Use Thread
vi: Sử dụng luồng

en: Poll Limit (µsec)
vi: Giới hạn thăm dò (µgiây)

en: Intensity
vi: Cường độ

en: Inner Cone Angle
vi: Góc hình nón bên trong

en: Outer Cone Angle
vi: Góc hình nón bên ngoài

en: Diffuse Img
vi: Hình ảnh khuếch tán

en: Diffuse Factor
vi: Hệ số khuếch tán

en: Gloss Factor
vi: Độ bóng Yếu tố

en: Mass
vi: Khối lượng

en: Angular Velocity
vi: Vận tốc góc

en: Use Named Skin Binds
vi: Sử dụng liên kết da có tên

en: Buffers
vi: Bộ đệm

en: Images
vi: Ảnh

en: Lights
vi: Ánh sáng

en: Unique Names
vi: Tên duy nhất

en: Skeletons
vi: Khung xương

en: Animations
vi: Hoạt hình

en: Sparse Indices Buffer View
vi: Chỉ số thưa thớt Lượt xem bộ đệm

en: Sparse Indices Byte Offset
vi: Chỉ số thưa thớt Bù trừ byte

en: Sparse Indices Component Type
vi: Loại thành phần chỉ số thưa thớt

en: Sparse Values Buffer View
vi: Giá trị thưa thớt Lượt xem bộ đệm

en: Sparse Values Byte Offset
vi: Giá trị thưa thớt Bù trừ byte

en: Loop
vi: Lặp

en: Byte Stride
vi: Bước Byte

en: Perspective
vi: Phối cảnh

en: Skin
vi: Da

en: Light
vi: Ánh sáng

en: Roots
vi: Gốc

en: Sampler
vi: Trình lấy mẫu

en: Wrap S
vi: Gói S

en: Wrap T
vi: Gói T

en: Mesh Library
vi: Thư viện Lưới

en: Cell
vi: Ô

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Shuffle
vi: Trộn

en: Lightmapping
vi: Ánh xạ ánh sáng

en: Low Quality Ray Count
vi: Số lượng tia chất lượng thấp

en: Medium Quality Ray Count
vi: Số lượng tia chất lượng trung bình

en: High Quality Ray Count
vi: Số lượng tia chất lượng cao

en: Ultra Quality Ray Count
vi: Số lượng tia chất lượng cực cao

en: Bake Performance
vi: Hiệu suất Bake

en: Low Quality Probe Ray Count
vi: Số lượng tia thăm dò chất lượng thấp

en: Medium Quality Probe Ray Count
vi: Số lượng tia thăm dò chất lượng trung bình

en: Ultra Quality Probe Ray Count
vi: Số lượng tia thăm dò chất lượng cực cao

en: Max Rays per Probe Pass
vi: Số tia tối đa trên mỗi lần đi qua thăm dò

en: Eye Height
vi: Chiều cao mắt

en: Oversample
vi: Lấy mẫu quá mức

en: Auth Callback
vi: Gọi lại xác thực

en: Allow Object Decoding
vi: Cho phép giải mã đối tượng

en: Refuse New Connections
vi: Từ chối kết nối mới

en: Server Relay
vi: Chuyển tiếp máy chủ

en: Frequency
vi: Tần số

en: Octaves
vi: Quãng tám

en: Lacunarity
vi: Độ lệch

en: Gain
vi: Tăng

en: Jitter
vi: Độ rung

en: Domain Warp
vi: Độ cong miền

en: Fractal Lacunarity
vi: Độ lệch fractal

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Noise
vi: Nhiễu

en: Seamless
vi: Không liền mạch

en: Invert
vi: Đảo ngược

en: Seamless Blend Skirt
vi: Váy pha trộn liền mạch

en: Bump Strength
vi: Độ mạnh va chạm

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Subject
vi: Chủ đề

en: Discover Multicast If
vi: Khám phá đa hướng nếu

en: Discover Local Port
vi: Khám phá cổng cục bộ

en: Discover IPv6
vi: Khám phá IPv6

en: IGD Control URL
vi: URL điều khiển IGD

en: IGD Our Addr
vi: Địa chỉ của chúng tôi IGD

en: Max Queued Packets
vi: Gói hàng đợi tối đa

en: Requested Reference Space Types
vi: Các loại không gian tham chiếu được yêu cầu

en: Reference Space Type
vi: Loại không gian tham chiếu

en: Visibility State
vi: Trạng thái khả năng hiển thị

en: Force System User
vi: Buộc System User

en: Shutdown ADB on Exit
vi: Tắt ADB khi Thoát

en: Use Wi-Fi for Remote Debug
vi: Sử dụng Wi-Fi để Gỡ lỗi từ xa

en: Launcher Icons
vi: Biểu tượng Launcher

en: Use Gradle Build
vi: Sử dụng Gradle Build

en: Android Source Template
vi: Mẫu nguồn Android

en: Debug Password
vi: Gỡ lỗi mật khẩu

en: Code
vi: Mã

en: Retain Data on Uninstall
vi: Giữ lại dữ liệu khi gỡ cài đặt

en: Show in Android TV
vi: Hiển thị trong Android TV

en: Show as Launcher App
vi: Hiển thị dưới dạng ứng dụng Launcher

en: Allow
vi: Cho phép

en: iOS Deploy
vi: Triển khai iOS

en: Targeted Device Family
vi: Họ thiết bị mục tiêu

en: SSH Remote Deploy
vi: SSH triển khai từ xa

en: High Res
vi: Độ phân giải cao

en: Apple Team ID
vi: ID nhóm Apple

en: Allow JIT Code Execution
vi: Cho phép thực thi mã JIT

en: Allow Unsigned Executable Memory
vi: Cho phép bộ nhớ thực thi không dấu

en: Allow Dyld Environment Variables
vi: Cho phép biến môi trường Dyld

en: Address Book
vi: Sổ địa chỉ

en: Calendars
vi: Lịch

en: App Sandbox
vi: Hộp cát ứng dụng

en: Device Bluetooth
vi: Thiết bị Bluetooth

en: Helper Executables
vi: Trợ lý thực thi

en: Apple ID Name
vi: Tên ID Apple

en: Apple ID Password
vi: Mật khẩu ID Apple

en: API Key
vi: Khóa API

en: API Key ID
vi: ID khóa API

en: Address Book Usage Description
vi: Mô tả sử dụng sổ địa chỉ

en: Downloads Folder Usage Description
vi: Mô tả sử dụng ổ đĩa mạng

en: Network Volumes Usage Description
vi: Mô tả sử dụng ổ đĩa có thể di chuyển

en: Removable Volumes Usage Description
vi: Web

en: Web
vi: Cổng HTTP

en: HTTP Host
vi: Sử dụng TLS

en: HTTP Port
vi: TLS Khóa

en: TLS Key
vi: Biến thể

en: Extensions Support
vi: Nén kết cấu VRAM

en: For Desktop
vi: HTML

en: For Mobile
vi: Biểu tượng xuất

en: HTML
vi: Vỏ HTML tùy chỉnh

en: Head Include
vi: Tập trung Canvas khi bắt đầu

en: Canvas Resize Policy
vi: Bàn phím ảo thử nghiệm

en: Focus Canvas on Start
vi: Ứng dụng web lũy tiến

en: Progressive Web App
vi: Trang ngoại tuyến

en: Ensure Cross Origin Isolation Headers
vi: Biểu tượng 144 X 144

en: Offline Page
vi: Biểu tượng 180 X 180

en: Icon 144 X 144
vi: Biểu tượng 512 X 512

en: Icon 180 X 180
vi: Windows

en: Icon 512 X 512
vi: rcedit

en: Identity Type
vi: URL máy chủ dấu thời gian

en: Timestamp Server URL
vi: Sửa đổi tài nguyên

en: Console Wrapper Icon
vi: Phiên bản sản phẩm

en: Trademarks
vi: D3D12 Agility SDK Multiarch

en: D3D12 Agility SDK Multiarch
vi: Khung

en: Flip H
vi: Hiện tại

en: Flip V
vi: Âm lượng dB

en: Stream Paused
vi: Độ suy giảm

en: Area Mask
vi: Chế độ sao chép

en: Left
vi: Trái

en: Top
vi: Trên đầu

en: Right
vi: Phải

en: Smoothed
vi: Làm mịn xoay

en: Drag
vi: Bật dọc

en: Tweaks
vi: Sử dụng Mipmap

en: Lifetime
vi: Độ bùng nổ

en: Explosiveness
vi: FPS cố định

en: Lifetime Randomness
vi: Vẽ

en: Fract Delta
vi: Thứ tự vẽ

en: Drawing
vi: Hình dạng phát xạ

en: Draw Order
vi: Mức độ mở rộng hình chữ nhật

en: Shape
vi: Hình dạng

en: Rect Extents
vi: Căn chỉnh Y

en: Points
vi: Các Điểm

en: Colors
vi: Màu

en: Spread
vi: Vận tốc tối thiểu

en: Gravity
vi: Vận tốc tối đa

en: Orbit Velocity
vi: Gia tốc tối đa

en: Radial Accel
vi: Giảm chấn tối thiểu

en: Tangential Accel
vi: Giảm chấn tối đa

en: Damping
vi: Đường cong giảm chấn

en: Angle
vi: Đường cong góc

en: Angle Min
vi: Lượng tỷ lệ tối thiểu

en: Angle Max
vi: Lượng tỷ lệ tối đa

en: Color Initial Ramp
vi: Biến đổi tối đa

en: Sub Emitter
vi: Interp đến End

en: Section Subdivisions
vi: Chế độ pha trộn

en: Process Material
vi: Kích thước cơ sở

en: Energy
vi: Z tối đa

en: Z Min
vi: Lớp tối đa

en: Z Max
vi: Loại bỏ mục Mặt nạ

en: Item Cull Mask
vi: Tỷ lệ kết cấu

en: Fill
vi: Độ phủ

en: Capping
vi: Chế độ phủ kết thúc

en: Sharp Limit
vi: Mở rộng Gizmo

en: Round Precision
vi: Nhiều lưới

en: Gizmo Extents
vi: Khoảng cách mong muốn của đường dẫn

en: Multimesh
vi: Khoảng cách mong muốn của mục tiêu

en: Target Desired Distance
vi: Thuật toán tìm đường

en: Path Max Distance
vi: Hậu xử lý đường dẫn

en: Path Metadata Flags
vi: Tránh

en: Simplify Epsilon
vi: Khoảng cách hàng xóm

en: Max Neighbors
vi: Tốc độ tối đa

en: Skew
vi: Độ nghiêng

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: End
vi: Cuối

en: Ignore Camera Scroll
vi: Bỏ qua cuộn camera

en: Scroll
vi: Cuộn

en: Limit Begin
vi: Giới hạn bắt đầu

en: Ignore Camera Zoom
vi: Bỏ qua thu phóng camera

en: Cubic Interp
vi: Phép xen kẽ khối

en: Point
vi: Điểm

en: Angular Damp
vi: Độ ẩm góc

en: Wall Min Slide Angle
vi: Tường Góc trượt tối thiểu

en: Stop on Slope
vi: Dừng trên dốc

en: On Leave
vi: Khi rời đi

en: Disabled
vi: Vô hiệu

en: Length
vi: Chiều dài

en: Rest Length
vi: Chiều dài nghỉ

en: Stiffness
vi: Độ cứng

en: Bias
vi: Độ lệch

en: Softness
vi: Độ mềm

en: Angular Limit
vi: Giới hạn góc

en: Motor
vi: Động cơ

en: Follow Bone When Simulating
vi: Theo xương khi mô phỏng

en: Exclude Parent
vi: Loại trừ cha mẹ

en: Hit From Inside
vi: Đánh từ bên trong

en: Collide With
vi: Va chạm với

en: Areas
vi: Diện tích

en: Bodies
vi: Cơ thể

en: Gravity Scale
vi: Thang trọng lực

en: Solver
vi: Trình giải

en: Max Contacts Reported
vi: Số tiếp xúc tối đa được báo cáo

en: Linear
vi: Tịnh tuyến

en: Damp
vi: Ẩm

en: Angular
vi: Góc

en: Torque
vi: Mô men xoắn

en: Passby Press
vi: Nhấn qua

en: Update
vi: Cập nhật

en: Auto Calculate Length and Angle
vi: Tự động tính toán chiều dài và góc

en: Editor Settings
vi: Cài đặt Trình biên tập

en: X Draw Order Reversed
vi: Thứ tự vẽ X bị đảo ngược

en: Use Kinematic Bodies
vi: Sử dụng Vật thể động học

en: Unit Size
vi: Kích thước đơn vị

en: Max dB
vi: dB tối đa

en: Attenuation Filter
vi: Bộ lọc suy giảm

en: Cutoff Hz
vi: Hz cắt

en: Keep Aspect
vi: Giữ nguyên khía cạnh

en: Cull Mask
vi: Mặt nạ loại bỏ

en: Attributes
vi: Thuộc tính

en: Far
vi: Xa

en: Flatness
vi: Độ phẳng

en: Albedo Mix
vi: Hỗn hợp Albedo

en: Distance Fade
vi: Fade khoảng cách

en: Thickness
vi: Độ dày

en: Flags
vi: Cờ

en: Billboard
vi: Biển quảng cáo

en: Double Sided
vi: Hai mặt

en: No Depth Test
vi: Không kiểm tra độ sâu

en: Alpha Cut
vi: Cắt alpha

en: Alpha Scissor Threshold
vi: Cắt kéo alpha Ngưỡng

en: Alpha Antialiasing Mode
vi: Chế độ khử răng cưa Alpha

en: Alpha Antialiasing Edge
vi: Cạnh khử răng cưa Alpha

en: Text
vi: Văn bản

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Structured Text BiDi Override
vi: Ghi đè BiDi văn bản có cấu trúc

en: Structured Text BiDi Override Options
vi: Tùy chọn ghi đè BiDi văn bản có cấu trúc

en: Intensity Lumens
vi: Độ sáng cường độ

en: Intensity Lux
vi: Độ sáng cường độ

en: Volumetric Fog Energy
vi: Năng lượng sương mù thể tích

en: Normal Bias
vi: Độ lệch bình thường

en: Opacity
vi: Độ mờ

en: Blur
vi: Làm mờ

en: Blend Splits
vi: Phân chia pha trộn

en: Spot
vi: Điểm

en: Quality
vi: Chất lượng

en: Bounces
vi: Độ nảy

en: Interior
vi: Nội thất

en: Exclude
vi: Loại trừ

en: Basis
vi: Cơ sở

en: Visibility
vi: Khả năng hiển thị

en: Use Model Front
vi: Sử dụng mặt trước của mô hình

en: Reverb Bus
vi: Xe buýt hồi âm

en: Ray Pickable
vi: Có thể chọn tia

en: Twist Span
vi: Khoảng cách xoắn

en: Equilibrium Point
vi: Điểm cân bằng

en: Impulse Clamp
vi: Kẹp xung

en: Angular Spring Stiffness
vi: Độ cứng lò xo góc

en: Angular Spring Damping
vi: Giảm chấn lò xo góc

en: Angular Equilibrium Point
vi: Điểm cân bằng góc

en: Bounce
vi: Độ nảy

en: Angular X
vi: Góc X

en: Angular Y
vi: Góc Y

en: Angular Z
vi: Góc Z

en: Hit Back Faces
vi: Đánh mặt sau

en: Spatial Attachment Path
vi: Đường dẫn tệp đính kèm không gian

en: Linear Stiffness
vi: Độ cứng tuyến tính

en: Pressure Coefficient
vi: Hệ số áp suất

en: Damping Coefficient
vi: Hệ số giảm chấn

en: Drag Coefficient
vi: Hệ số kéo

en: Spring Length
vi: Chiều dài lò xo

en: Brake
vi: Phanh

en: Steering
vi: Lái xe

en: VehicleBody3D Motion
vi: Chuyển động thân xe3D

en: Roll Influence
vi: Ảnh hưởng của lực lăn

en: Travel
vi: Di chuyển

en: Mesh LOD Threshold
vi: Mạng lưới Ngưỡng LOD

en: Deprecated
vi: Đã lỗi thời

en: Target
vi: Mục tiêu

en: Use Magnet
vi: Sử dụng Nam châm

en: Magnet
vi: Nam châm

en: Influence
vi: Ảnh hưởng

en: Custom AABB
vi: AABB tùy chỉnh

en: LOD Bias
vi: Độ lệch LOD

en: Lightmap Scale
vi: Tỷ lệ bản đồ ánh sáng

en: Use Two Bounces
vi: Sử dụng hai lần nảy

en: Show When Tracked
vi: Hiển thị khi được theo dõi

en: Sync
vi: Đồng bộ hoá

en: Fadeout Time
vi: Thời gian mờ dần

en: Delay
vi: Trì hoãn

en: Xfade Time
vi: Thời gian Xfade

en: Allow Transition to Self
vi: Cho phép chuyển đổi thành Tự động

en: Root Node
vi: Nút gốc

en: Root Motion
vi: Chuyển động gốc

en: Track
vi: Rãnh

en: Method
vi: Phương pháp

en: Discrete
vi: Rời rạc

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Switch
vi: Chuyển đổi

en: Condition
vi: Điều kiện

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Current Animation
vi: Hoạt hình hiện tại

en: Movie Quit on Finish
vi: Thoát phim khi Kết thúc

en: Animation Path
vi: Đường dẫn hoạt hình

en: Mix Target
vi: Mục tiêu pha trộn

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: Keep Pressed Outside
vi: Giữ nút được nhấn

en: Allow Unpress
vi: Cho phép Nhả

en: Text Overrun Behavior
vi: Hành vi tràn văn bản

en: Symbol Lookup on Click
vi: Tra cứu biểu tượng khi nhấp

en: Line Length Guidelines
vi: Hướng dẫn về độ dài dòng

en: Automatic Prefixes
vi: Tiền tố tự động

en: Pairs
vi: Cặp

en: Can Add Swatches
vi: Có thể thêm mẫu

en: Constants
vi: Các hằng số

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Localize Numeral System
vi: Tỷ lệ kéo giãn

en: Previous
vi: Trước đó

en: Mouse
vi: Neighbor Bottom

en: Force Pass Scroll Events
vi: Chuột

en: Dialog
vi: Văn bản nút OK

en: Access
vi: Truy cập

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Show Grid
vi: Điền ngược

en: Toolbar Menu
vi: Bước thu nhỏ

en: Ignore Invalid Connection Type
vi: Bỏ qua Loại kết nối không hợp lệ

en: Select Mode
vi: Chế độ chọn

en: Max Text Lines
vi: Số dòng văn bản tối đa

en: Items
vi: Mục

en: Max Columns
vi: Số cột tối đa

en: Same Column Width
vi: Chiều rộng cột giống nhau

en: Fixed Column Width
vi: Chiều rộng cột cố định

en: Icon Mode
vi: Chế độ biểu tượng

en: Ellipsis Char
vi: Ký tự dấu ba chấm

en: Tab Stops
vi: Điểm dừng tab

en: Lines Skipped
vi: Số dòng bị bỏ qua

en: Max Lines Visible
vi: Số dòng tối đa có thể nhìn thấy

en: Placeholder Text
vi: Văn bản giữ chỗ

en: Max Length
vi: Độ dài tối đa

en: Context Menu Enabled
vi: Menu ngữ cảnh được bật

en: Blink
vi: Nháy mắt

en: Blink Interval
vi: Khoảng thời gian nháy mắt

en: Mid Grapheme
vi: Ghi chú giữa

en: Secret
vi: Bí mật

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Prefer Global Menu
vi: Ưu tiên Menu toàn cục

en: Axis Stretch
vi: Trục kéo dài

en: Fit to Longest Item
vi: Vừa với mục dài nhất

en: Submenu Popup Delay
vi: Trì hoãn bật lên của menu phụ

en: System Menu ID
vi: ID menu hệ thống

en: Prefer Native Menu
vi: Ưu tiên Menu gốc

en: Step
vi: Bước

en: Allow Greater
vi: Cho phép lớn hơn

en: Allow Lesser
vi: Cho phép nhỏ hơn

en: Glyph Flags
vi: Cờ Glyph

en: Scroll Active
vi: Cuộn đang hoạt động

en: Scroll Following
vi: Cuộn theo sau

en: Markup
vi: Đánh dấu

en: Meta Underlined
vi: Meta gạch chân

en: Hint Underlined
vi: Gợi ý gạch chân

en: Follow Focus
vi: Theo dõi tiêu điểm

en: Default Scroll Deadzone
vi: Vùng chết cuộn mặc định

en: Scrollable
vi: Có thể cuộn

en: Dragger Visibility
vi: Khả năng hiển thị của trình kéo

en: Tab Close Display Policy
vi: Chính sách hiển thị đóng tab

en: Scrolling Enabled
vi: Bật cuộn

en: Tabs Visible
vi: Tab có thể nhìn thấy

en: Use Hidden Tabs for Min Size
vi: Sử dụng tab ẩn để có kích thước tối thiểu

en: Past End of File
vi: Kết thúc tệp trước

en: Move on Right Click
vi: Di chuyển khi nhấp chuột phải

en: Syntax Highlighter
vi: Nổi màu cú pháp

en: Text Edit Idle Detect (sec)
vi: Phát hiện trạng thái nhàn rỗi khi chỉnh sửa văn bản (giây)

en: Text Edit Undo Stack Max Size
vi: Kích thước tối đa của ngăn xếp hoàn tác chỉnh sửa văn bản

en: Hover
vi: Di chuột

en: Radial Fill
vi: Điền màu

en: Under
vi: Dưới

en: Progress Offset
vi: Bù trừ tiến trình

en: Tint
vi: Màu

en: Custom Minimum Height
vi: Chiều cao tối thiểu tùy chỉnh

en: Column Titles Visible
vi: Tiêu đề cột có thể nhìn thấy

en: Drop Mode Flags
vi: Cờ chế độ thả

en: Audio Track
vi: Rãnh âm thanh

en: Paused
vi: Tạm dừng

en: Show Behind Parent
vi: Hiển thị phía sau phần cha

en: Z Index
vi: Chỉ số Z

en: Use Parent Material
vi: Sử dụng vật liệu phần cha

en: NormalMap
vi: Bản đồ bình thường

en: Shininess
vi: Độ bóng

en: Body Size Limit
vi: Giới hạn kích thước phần thân

en: Max Redirects
vi: Chuyển hướng tối đa

en: Transfer Mode
vi: Chế độ truyền

en: Node Name Num Separator
vi: Tên nút Bộ phân cách số

en: Node Name Casing
vi: Tên nút Vỏ

en: Shapes
vi: Hình dạng

en: Shape Color
vi: Màu hình dạng

en: Geometry Color
vi: Màu hình học

en: Anti Aliasing
vi: Chống răng cưa

en: Screen Space AA
vi: Khoảng cách màn hình AA

en: LOD Change
vi: Thay đổi LOD

en: Threshold Pixels
vi: Ngưỡng điểm ảnh

en: Snap
vi: Dính

en: Lights and Shadows
vi: Ánh sáng và bóng đổ

en: Own World 3D
vi: Thế giới riêng 3D

en: Use Debanding
vi: Sử dụng Debanding

en: Anisotropic Filtering Level
vi: Mức lọc dị hướng

en: FSR Sharpness
vi: Độ sắc nét FSR

en: Variable Rate Shading
vi: Tỷ lệ đổ bóng thay đổi

en: Canvas Cull Mask
vi: Mặt nạ loại bỏ Canvas

en: Current Screen
vi: Màn hình hiện có

en: Unfocusable
vi: Không thể lấy nét

en: Mouse Passthrough
vi: Di chuyển chuột

en: Parsed Geometry Type
vi: Loại hình học đã phân tích

en: Source Geometry Mode
vi: Chế độ hình học nguồn

en: Cells
vi: Ô

en: Custom Solver Bias
vi: Độ lệch của trình giải tùy chỉnh

en: CCDIK Data Chain Length
vi: Độ dài chuỗi dữ liệu CCDIK

en: FABRIK Data Chain Length
vi: Độ dài chuỗi dữ liệu FABRIK

en: Jiggle Data Chain Length
vi: Độ dài chuỗi dữ liệu Jiggle

en: Terrains
vi: Địa hình

en: UV Clipping
vi: Cắt UV

en: One Way
vi: Một chiều

en: Transpose
vi: Chuyển vị

en: Terrain
vi: Địa hình

en: Miscellaneous
vi: Khác

en: Probability
vi: Xác suất

en: Density
vi: Mật độ

en: Edge Fade
vi: Mờ dần cạnh

en: Map Width
vi: Chiều rộng bản đồ

en: Item
vi: Mục

en: Preview
vi: Xem thử

en: Subdivide Width
vi: Chiều rộng chia nhỏ

en: Subdivide Height
vi: Chiều cao chia nhỏ

en: Subdivide Depth
vi: Độ sâu chia nhỏ

en: Cap Top
vi: Mũ trên cùng

en: Is Hemisphere
vi: Là bán cầu

en: Bind
vi: Liên kết

en: Sky
vi: Bầu trời

en: Cover
vi: Bìa

en: Panorama
vi: Toàn cảnh

en: Coefficient
vi: Hệ số

en: Eccentricity
vi: Độ lệch tâm

en: Turbidity
vi: Độ đục

en: Fallback Environment
vi: Môi trường dự phòng

en: Format
vi: Định dạng

en: Stereo
vi: Âm thanh nổi

en: Auto Exposure
vi: Độ phơi sáng tự động

en: DOF Blur
vi: Độ mờ DOF

en: Camera Feed ID
vi: ID nguồn cấp dữ liệu máy ảnh

en: Which Feed
vi: Nguồn cấp dữ liệu nào

en: Particles Animation
vi: Hoạt hình hạt hiệu ứng

en: Particles Anim H Frames
vi: Hạt hoạt hình Khung hình H

en: Particles Anim V Frames
vi: Hạt hoạt hình Khung hình V

en: Access Resolved Depth
vi: Truy cập độ sâu đã giải quyết

en: Needs Motion Vectors
vi: Cần vectơ chuyển động

en: Needs Normal Roughness
vi: Cần bình thường Độ nhám

en: Needs Separate Specular
vi: Cần hiệu ứng phản chiếu riêng biệt

en: Bake Interval
vi: Khoảng thời gian Bake

en: Background
vi: Nền

en: Canvas Max Layer
vi: Lớp Canvas Max

en: Source
vi: Nguồn

en: Tonemap
vi: Bản đồ tông màu

en: White
vi: Trắng

en: Detail
vi: Chi tiết

en: Sharpness
vi: Độ sắc nét

en: AO Channel Affect
vi: Ảnh hưởng của kênh AO

en: Cascades
vi: Thác đổ

en: Probe Bias
vi: Độ lệch thăm dò

en: Glow
vi: Ánh sáng

en: Mix
vi: Trộn

en: HDR Threshold
vi: Ngưỡng HDR

en: HDR Luminance Cap
vi: Giới hạn độ sáng HDR

en: Fog
vi: Sương mù

en: Sun Scatter
vi: Tán xạ mặt trời

en: Anisotropy
vi: Độ dị hướng

en: Adjustments
vi: Điều chỉnh

en: Features
vi: Tính năng

en: Use HDR
vi: Sử dụng HDR

en: Use as Albedo
vi: Sử dụng làm Albedo

en: Is sRGB
vi: Là sRGB

en: Metallic
vi: Kim loại

en: Operator
vi: Toán tử

en: On UV2
vi: Trên UV2

en: Rim
vi: Vành

en: Deep Parallax
vi: Sâu Parallax

en: Flip Tangent
vi: Lật Tangent

en: Boost
vi: Tăng cường

en: Triplanar Sharpness
vi: Độ sắc nét của Tripplanar

en: World Triplanar
vi: World Tripplanar

en: Grow
vi: Phát triển

en: Lightmap Size Hint
vi: Gợi ý kích thước bản đồ ánh sáng

en: Visible Instance Count
vi: Số lượng phiên bản có thể nhìn thấy

en: Max Climb
vi: Độ trèo tối đa

en: Max Slope
vi: Độ dốc tối đa

en: Sample Distance
vi: Khoảng cách mẫu

en: Sample Max Error
vi: Lỗi tối đa của mẫu

en: Low Hanging Obstacles
vi: Chướng ngại vật treo thấp

en: Ledge Spans
vi: Khoảng cách gờ

en: Walkable Low Height Spans
vi: Khoảng cách chiều cao thấp có thể đi bộ

en: Turbulence
vi: Độ nhiễu loạn

en: Influence over Life
vi: Ảnh hưởng đến sự sống

en: Rough
vi: Thô

en: Absorbent
vi: Thấm hút

en: Keep Compressed Buffer
vi: Giữ bộ đệm nén

en: Blend
vi: Hoà

en: Top Left
vi: Góc trên trái

en: Top Right
vi: Góc trên phải

en: Bottom Right
vi: Góc dưới phải

en: Bottom Left
vi: Góc dưới trái

en: Corner Detail
vi: Chi tiết góc

en: Grow Begin
vi: Bắt đầu phát triển

en: Grow End
vi: Kết thúc phát triển

en: Number Color
vi: Màu tô sáng từ

en: Symbol Color
vi: Màu biểu tượng

en: File
vi: Tệp

en: Output Port for Preview
vi: Cổng đầu ra để xem trước

en: Constant
vi: Hằng số

en: Cube Map
vi: Bản đồ khối

en: Function
vi: Hàm

en: Hint
vi: Gợi ý

en: Align to Largest Stylebox
vi: Căn chỉnh theo hộp kiểu lớn nhất

en: Arrow
vi: Mũi tên

en: Radio Unchecked
vi: Radio Chưa kiểm tra

en: Radio Unchecked Disabled
vi: Radio Chưa kiểm tra Đã tắt

en: Caret Color
vi: Màu dấu nháy

en: Clear
vi: Xoá

en: Folded EOL Icon
vi: Biểu tượng EOL đã gập lại

en: Completion Existing Color
vi: Màu hiện tại của hoàn thành

en: Completion Scroll Color
vi: Màu cuộn hoàn thành

en: Executing Line Color
vi: Màu điểm ngắt

en: Code Folding Color
vi: Màu đường thực thi

en: Brace Mismatch Color
vi: Màu dấu ngoặc nhọn

en: Line Length Guideline Color
vi: Dòng hiện tại Màu sắc

en: Grabber
vi: Ghi lại

en: Increment Pressed
vi: Tăng dần đã nhấn

en: Decrement
vi: Giảm dần

en: Decrement Pressed
vi: Giảm dần Nhấn

en: Grabber Area
vi: Khu vực Grabber

en: Grabber Area Highlight
vi: Đánh dấu khu vực Grabber

en: Tick
vi: Đánh dấu

en: Updown
vi: Lên xuống

en: Embedded Border
vi: Đường viền nhúng

en: Embedded Unfocused Border
vi: Đường viền không lấy nét nhúng

en: Close
vi: Đóng

en: Reload
vi: Tải lại

en: Labeled Separator Left
vi: Dấu phân cách có nhãn bên trái

en: Labeled Separator Right
vi: Dấu phân cách có nhãn bên phải

en: Submenu
vi: Bảng chọn phụ

en: Slot
vi: Khe

en: Cursor
vi: Con trỏ

en: Cursor Unfocused
vi: Con trỏ không được lấy nét

en: Custom Button Font Highlight
vi: Nét phông chữ nút tùy chỉnh Tô sáng

en: Center Slider Grabbers
vi: Thanh trượt Grabber ở giữa

en: Screen Picker
vi: Bộ chọn màn hình

en: Sample BG
vi: BG mẫu

en: Overbright Indicator
vi: Chỉ báo quá sáng

en: Bar Arrow
vi: Mũi tên thanh

en: Bold Italics Font
vi: Phông chữ in đậm

en: Table Odd Row BG
vi: BG hàng lẻ của bảng

en: Table Even Row BG
vi: BG hàng chẵn của bảng

en: Minimap Toggle
vi: Bản đồ thu nhỏ Chuyển đổi

en: Snapping Toggle
vi: Chuyển đổi chụp

en: Menu Panel
vi: Bảng điều khiển menu

en: Port Hotzone Inner Extent
vi: Mép cổng Hotzone bên trong

en: Port Hotzone Outer Extent
vi: Mở rộng bên ngoài cổng Hotzone

en: Fallback values
vi: Giá trị dự phòng

en: Channel Disable Threshold dB
vi: Kênh Disable Threshold dB

en: Random Volume Offset dB
vi: Độ lệch âm lượng ngẫu nhiên dB

en: Buffer Length
vi: Độ dài bộ đệm

en: Voice Count
vi: Số lượng giọng nói

en: Dry
vi: Khô

en: Wet
vi: Ướt

en: Voice
vi: Giọng nói

en: Delay (ms)
vi: Độ trễ (ms)

en: Rate Hz
vi: Tốc độ Hz

en: Level dB
vi: Mức dB

en: Sidechain
vi: Chuỗi bên

en: Tap 1
vi: Nhấn 1

en: Tap 2
vi: Nhấn 2

en: Pre Gain
vi: Độ lợi trước

en: Keep Hf Hz
vi: Giữ tần số cao tần Hz

en: Drive
vi: Lái xe

en: Room Size
vi: Kích thước phòng

en: Metadata Flags
vi: Cờ siêu dữ liệu

en: Path Owner IDs
vi: ID chủ sở hữu đường dẫn

en: Merge Rasterizer Cell Scale
vi: Hợp nhất Tỷ lệ ô Rasterizer

en: Obstacles Radius Color
vi: Màu bán kính chướng ngại vật

en: Obstacles Static Face Pushin Color
vi: Màu đẩy mặt tĩnh chướng ngại vật

en: Obstacles Static Edge Pushin Color
vi: Màu đẩy cạnh tĩnh chướng ngại vật

en: Obstacles Static Face Pushout Color
vi: Màu đẩy mặt tĩnh chướng ngại vật

en: Obstacles Static Edge Pushout Color
vi: Màu đẩy cạnh tĩnh chướng ngại vật

en: Enable Obstacles Static
vi: Bật Chướng ngại vật tĩnh

en: Enable Edge Lines X-Ray
vi: Bật đường cạnh X-Ray

en: Inverse Mass
vi: Khối lượng nghịch đảo

en: Total Angular Damp
vi: Độ ẩm góc tổng

en: Shape RID
vi: RID hình dạng

en: Sleep Threshold Linear
vi: Ngưỡng ngủ tuyến tính

en: Sleep Threshold Angular
vi: Ngưỡng ngủ góc

en: Time Before Sleep
vi: Thời gian trước khi ngủ

en: Contact Max Allowed Penetration
vi: Độ xuyên thấu được phép tối đa tiếp xúc

en: Principal Inertia Axes
vi: Trục quán tính chính

en: Tighter Shadow Caster Culling
vi: Loại bỏ bóng đổ chặt hơn

en: Vertex
vi: Đỉnh

en: Fragment
vi: Mảnh

en: Tesselation Evaluation
vi: Đánh giá Tesselation

en: Syntax
vi: Cú pháp

en: Bytecode
vi: Mã byte

en: IDs
vi: ID

en: Lossless Compression
vi: Nén không mất dữ liệu

en: Time Rollover Secs
vi: Giây chuyển đổi thời gian

en: Use Physical Light Units
vi: Sử dụng Đơn vị ánh sáng vật lý

en: Soft Shadow Filter Quality
vi: Chất lượng bộ lọc bóng đổ mềm

en: Reflections
vi: Phản xạ

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Force Vertex Shading
vi: Bắt buộc đổ bóng đỉnh

en: Force Lambert over Burley
vi: Bắt buộc Lambert qua Burley

en: Depth Prepass
vi: Độ sâu trước khi vượt qua

en: Use Nearest Mipmap Filter
vi: Sử dụng Bộ lọc Mipmap gần nhất

en: Depth of Field Use Jitter
vi: Độ sâu trường ảnh sử dụng Độ rung

en: Screen Space Roughness Limiter
vi: Bộ giới hạn độ nhám không gian màn hình

en: Decals
vi: Hình dán

en: Occlusion Rays per Thread
vi: Tia che khuất trên mỗi luồng

en: Subsurface Scattering
vi: Phân tán dưới bề mặt

en: Subsurface Scattering Quality
vi: Chất lượng tán xạ dưới bề mặt

en: Subsurface Scattering Depth Scale
vi: Tỷ lệ độ sâu tán xạ dưới bề mặt

en: Probe Capture
vi: Chụp đầu dò

en: Frames to Update Lights
vi: Khung để cập nhật đèn

en: Update Iterations per Frame
vi: Cập nhật số lần lặp lại trên mỗi khung hình

en: Max Clustered Elements
vi: Số lượng cụm thành phần tối đa

en: Max Renderable Elements
vi: Số lượng thành phần có thể kết xuất tối đa

en: Max Renderable Lights
vi: Số lượng đèn có thể kết xuất tối đa

en: Max Lights per Object
vi: Số lượng đèn tối đa trên mỗi đối tượng

en: Treat Warnings as Errors
vi: Xử lý cảnh báo là lỗi

en: Depth Prepass Alpha
vi: Phép đo độ sâu trước Alpha

en: Cull
vi: tỉa bớt đối tượng

en: Unshaded
vi: Không đổ bóng

en: Alpha to Coverage
vi: Alpha đến phạm vi phủ sóng

en: Alpha to Coverage and One
vi: Alpha đến phạm vi phủ sóng và một

en: Use Half Res Pass
vi: Sử dụng Half Res Pass

en: Use Quarter Res Pass
vi: Sử dụng Quarter Res Pass

en: Default Font Multichannel Signed Distance Field
vi: Trường khoảng cách có dấu đa kênh phông chữ mặc định

en: Default Font Generate Mipmaps
vi: Tạo bản đồ Mipmap phông chữ mặc định

en: Include Text Server Data
vi: Bao gồm dữ liệu máy chủ văn bản

en: Is Primary
vi: Là chính

en: Is Anchor Detection Enabled
vi: Đã bật phát hiện neo chưa

en: Tracking Confidence
vi: Độ tin cậy theo dõi
