Godot Engine class reference - en to tl translation catalogue (52 entries)

en: Description
tl: Paglalarawan

en: Tutorials
tl: Mga Tutorial

en: Properties
tl: Mga Katangian

en: Methods
tl: Mga Method

en: Theme Properties
tl: Mga Katangian ng Theme

en: Signals
tl: Mga Hudyat

en: Enumerations
tl: Mga Enumerasyon

en: Constants
tl: Mga Konstant

en: Property Descriptions
tl: Mga Paglalarawan ng Katangian

en: Method Descriptions
tl: Panglalarawan ng mga Method

en: Built-in GDScript functions.
tl: Mga built-in na function ng GDScript.

en: List of core built-in GDScript functions. Math functions and other utilities. Everything else is provided by objects. (Keywords: builtin, built in, global functions.)
tl: Talaan ng mga built-in function ng GDScript. Mga function sa matematika at iba pang mga utility. Lahat ng iba pa ay ibinibigay ng mga objects. (Mga keyword: builtin, built in, global function.)

en: Returns a color constructed from integer red, green, blue, and alpha channels. Each channel should have 8 bits of information ranging from 0 to 255.
    [code]r8[/code] red channel
    [code]g8[/code] green channel
    [code]b8[/code] blue channel
    [code]a8[/code] alpha channel
    [codeblock]
    red = Color8(255, 0, 0)
    [/codeblock]
tl: Ibinabalik ang kulay na ginawa mula sa pula, berde, asul, at alpha integer na mga channel. Ang bawat channel ay dapat may 8 bits ng impormasyon mula 0 hanggang 255.
    [code]r8[/code] pulang channel
    [code]g8[/code] lungtiang channel
    [code]b8[/code] bughaw na channel
    [code]a8[/code] alpha channel
    [codeblock]
    pula = Color8(255, 0, 0)
    [/codeblock]

en: Returns a color according to the standardized [code]name[/code] with [code]alpha[/code] ranging from 0 to 1.
    [codeblock]
    red = ColorN("red", 1)
    [/codeblock]
    Supported color names are the same as the constants defined in [Color].
tl: Ibinabalik ang kulay ayon sa karaniwang [code]name[/code] na may [code]alpha[/code] mula 0 hanggang 1.
    [codeblock]
    pula = ColorN("red",1)
    [/codeblock]
    Ang mga pangalan ng mga sinusuportahang kulay ay tumutugma sa mga constant na tinukoy sa [Kulay].

en: Returns the absolute value of parameter [code]s[/code] (i.e. positive value).
    [codeblock]
    a = abs(-1) # a is 1
    [/codeblock]
tl: Ibinabalik ang absolute value ng [code]s[/code] parameter (hal: positive value).
    [codeblock]
    a = abs(-1) # a ay 1
    [/codeblock]

en: Returns the arc cosine of [code]s[/code] in radians. Use to get the angle of cosine [code]s[/code]. [code]s[/code] must be between [code]-1.0[/code] and [code]1.0[/code] (inclusive), otherwise, [method acos] will return [constant NAN].
    [codeblock]
    # c is 0.523599 or 30 degrees if converted with rad2deg(s)
    c = acos(0.866025)
    [/codeblock]
tl: Ibinabalik ang arc cosine ng [code]s[/code] sa radians. Gamitin ito para makuha ang cosine angle [code]s[/code]. [code]s[/code] ay dapat nasa pagitan ng [code]-1.0[/code] at [code]1.0[/code] (napapabilang o inclusive), o kung hindi, [method acos] ay babalik ng [constant NAN].
    [codeblock]
    # ang c ay 0.523599 o 30 degrees kung iko-convert sa rad2deg(s)
    c = acos(0.866025)
    [/codeblock]

en: Converts from decibels to linear energy (audio).
tl: Kino-convert ang mga decibel sa linear na enerhiya (audio).

en: Deprecated alias for [method step_decimals].
tl: Hindi ginagamit na alias para sa [method step_decimals].

en: [b]Note:[/b] [code]dectime[/code] has been deprecated and will be removed in Godot 4.0, please use [method move_toward] instead.
    Returns the result of [code]value[/code] decreased by [code]step[/code] * [code]amount[/code].
    [codeblock]
    a = dectime(60, 10, 0.1)) # a is 59.0
    [/codeblock]
tl: [b]Puna:[/b] [code]dectime[/code] ay hindi na ginagamit at aalisin na sa Godot 4.0, maaring gamitin nalang ang [method move_toward].
    Ibinabalik ang resulta ng [code]value[/code] na ibinawas ng [code]step[/code] ng [code]amount[/code].
    [codeblock]
    a = dectime(60, 10, 0.1)) #59.0 ang kakalabasan ng a
    [/codeblock]

en: Converts an angle expressed in degrees to radians.
    [codeblock]
    r = deg2rad(180) # r is 3.141593
    [/codeblock]
tl: Kino-convert ang anggulo (degrees) sa radians.
    [codeblock]
    r = deg2rad(180) # r = 3.141593
    [/codeblock]

en: Converts a dictionary (previously created with [method inst2dict]) back to an instance. Useful for deserializing.
tl: Kino-convert ang isang [code]dictionary[/code] (dating nilikha gamit ng [method inst2dict] ) pabalik sa isang instance. Kapaki-pakinabang para sa deserialization.

en: The natural exponential function. It raises the mathematical constant [b]e[/b] to the power of [code]s[/code] and returns it.
    [b]e[/b] has an approximate value of 2.71828, and can be obtained with [code]exp(1)[/code].
    For exponents to other bases use the method [method pow].
    [codeblock]
    a = exp(2) # Approximately 7.39
    [/codeblock]
tl: Ang natural na exponential function. Tinataas ang mathematical constant [b]e[/b] sa power ng [code]s[/code] at binabalik ito.
    [b]e[/b] ay may tinatayang value na 2.71828, at maaring kunin ito sa [code]exp(1)[/code].
    Para sa mga exponents para sa mga ibang bases, gamitin ang method sa baba [method pow].
    [codeblock]
    a = exp(2) # Tinatayang 7.39
    [/codeblock]

en: Rounds [code]s[/code] downward (towards negative infinity), returning the largest whole number that is not more than [code]s[/code].
    [codeblock]
    a = floor(2.45)  # a is 2.0
    a = floor(2.99)  # a is 2.0
    a = floor(-2.99) # a is -3.0
    [/codeblock]
    See also [method ceil], [method round], [method stepify], and [int].
    [b]Note:[/b] This method returns a float. If you need an integer and [code]s[/code] is a non-negative number, you can use [code]int(s)[/code] directly.
tl: Ri-naround ang [code]s[/code] pababa (patungo sa negatibong walang hanggan) at ibinabalik ang pinakamalaking integer na hindi hihigit sa [code]s[/code].
    [codeblock]
    a = floor(2.99) # katumbas ng 2.0
    a = floor(-2.99) # katumbas ng 2.0
    a = floor(-2.99) # katumbas ng -3.0
    [/codeblock]
    [b] Tandaan: [/b] Ang method na 'to ay nagbabalik ng float. Kung kailangan mo ng integer at kung [code]s[/code] ay hindi negative, maaari mong direktang gamitin ang [code]int(s)[/code].

en: Returns the floating-point remainder of [code]a/b[/code], keeping the sign of [code]a[/code].
    [codeblock]
    r = fmod(7, 5.5) # r is 1.5
    [/codeblock]
    For the integer remainder operation, use the % operator.
tl: Ibinabalik ang the floating-point ng labi (remainder) ng [code]a/b[/code], habang pinapanatili ang sign ng [code]a[/code].
    [codeblock]
    r = fmod(7, 5.5) # katumbas ng 1.5
    [/codeblock]
    Para sa operasyon sa integer remainder, gamitin ang operator %.

en: Returns the integer hash of the variable passed.
    [codeblock]
    print(hash("a")) # Prints 177670
    [/codeblock]
tl: Binabalik ang integer hash ng variable na ipinasa.
    [codeblock]
    print(hash("a")) #Prints 177670
    [code/block]

en: Left mouse button.
tl: Kaliwang pindutan ng mouse.

en: Right mouse button.
tl: Kanang pindutan ng mouse.

en: Middle mouse button.
tl: Gitnang pindutan ng mouse.

en: Extra mouse button 1 (only present on some mice).
tl: ika-1 Dagdag na pindutan ng mouse (Mahahanap lang sa iilang mouse).

en: Extra mouse button 2 (only present on some mice).
tl: ika-2 Dagdag na pindutan ng mouse (Mahahanap lang sa iilang mouse).

en: Mouse wheel up.
tl: Pagtaas ng mouse wheel.

en: Mouse wheel down.
tl: Pagbaba ng mouse wheel.

en: Mouse wheel left button (only present on some mice).
tl: Kaliwang pindutan sa mouse wheel (Mahahanap lang sa iilang mouse).

en: Mouse wheel right button (only present on some mice).
tl: Kanang pindutan sa mouse wheel (Mahahanap lang sa iilang mouse).

en: Gamepad button 0.
tl: Ika-0 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 1.
tl: Ika-1 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 2.
tl: Ika-2 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 3.
tl: Ika-3 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 4.
tl: Ika-4 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 5.
tl: Ika-5 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 6.
tl: Ika-6 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 7.
tl: Ika-7 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 8.
tl: Ika-8 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 9.
tl: Ika-9 pindutan ng gamepad.

en: Gamepad button 10.
tl: Ika-10 pindutan ng gamepad.

en: DualShock circle button.
tl: Pabilog na pindutang Dualshock.

en: DualShock X button.
tl: Pindutang X ng Dualshock.

en: Push down on the touchpad or main joystick on a VR controller.
tl: Pumindot sa touchpad o sa main joystick sa VR controller.

en: Trigger on a VR controller.
tl: Trigger sa VR Controller.

en: Linking failed error.
tl: Nabigo ang pagkakawing.

en: Adds a reverberation audio effect to an Audio bus.
    Simulates the sound of acoustic environments such as rooms, concert halls, caverns, or an open spaces.
tl: Nagdadagdag ng pagaalingayngay o reverberasyon na audio effect sa isang Audio bus.
    Ginagaya ang tunog ng mga akustikong kapaligiran gaya ng mga silid, concert halls, kweba o malawak na lugar.

en: If [code]true[/code], child nodes are sorted, otherwise sorting is disabled.
tl: Kung [code]true[/code], ang mga child nodes ay inaayos, kung hindi ang pag-so-sort ay hindi pinapagana.
