gparted master - en to te translation catalogue (320 entries)

note: ==== GUI =========================
en: GParted
te: జిపార్టెడ్

en: Partition Editor
te: విభజన కూర్పకము

en: GParted Partition Editor
te: జిపార్టెడ్ విభజన కూర్పకము

en: Create, reorganize, and delete partitions
te: విభజనలను సృష్టించు, పునర్వ్యవస్థీకరించు, మరియు తొలగించు

en: Free space preceding (MiB):
te: గతంలో ఉన్న ఖాళీ స్థలము (MiB):

note: add spinbutton_size
en: New size (MiB):
te: కొత్త పరిమాణం (MiB):

note: add spinbutton_after
en: Free space following (MiB):
te: అనంతరం ఉండబోతున్న ఖాళీ స్థలము (MiB):

note: fill partition alignment menu TO TRANSLATORS: Menu option for drop down menu "Align to:"
en: Cylinder
te: సిలిండర్

note: TO TRANSLATORS: Menu option for drop down menu "Align to:"
en: None
te: ఏదీకాదు

en: Resize
te: పరిమాణం మార్చు

en: Resize/Move
te: పరిమాణం మార్చు/తరలించు

en: Minimum size: %1 MiB
te: కనిష్ట పరిమాణం: %1 MiB

en: Maximum size: %1 MiB
te: గరిష్ట పరిమాణం: %1 MiB

note: TO TRANSLATORS: dialogtitle, looks like Create partition table on /dev/hda
en: Create partition table on %1
te: %1 మీద విభజన పట్టిక సృష్టించు

note: TO TRANSLATORS: looks like WARNING:  This will ERASE ALL DATA on the ENTIRE DISK /dev/hda
en: WARNING:  This will ERASE ALL DATA on the ENTIRE DISK %1
te: హెచ్చరిక: ఇది మొత్తం డిస్కు %1 మీద ఉన్న సమాచారాన్నంతటినీ చెరిపివేస్తుంది

en: Default is to create an MS-DOS partition table.
te: MS-DOS విభజన పట్టిక సృష్టించట కొరకు అప్రమేయంగా ఉంది.

en: Advanced
te: ఉన్నత

en: Select new partition table type:
te: కొత్త విభజన పట్టిక నమూనా ఎంచుకొను:

en: Paste %1
te: %1ను అతికించు

note: TO TRANSLATORS: dialogtitle, looks like Information about /dev/hda3
en: Information about %1
te: %1 గురించి సమాచారం

en: Warning:
te: హెచ్చరిక:

note: filesystem file systems to choose from
en: File system:
te: ఫైల్ వ్యవస్థ:

note: size
en: Size:
te: పరిమాణం:

note: used
en: Used:
te: వాడినది:

note: unused
en: Unused:
te: వాడనిది:

en: Flags:
te: పతాకాలు:

note: path
en: Path:
te: త్రోవ:

en: Status:
te: స్థితి:

note: TO TRANSLATORS:  Busy (At least one logical partition is mounted) * means that this extended partition contains at least one logical * partition that is mounted or otherwise active.
en: Busy (At least one logical partition is mounted)
te: బిజీ (కనీసం ఒక లాజికల్ విభజన అన్నా అధిరోహించబడాలి)

note: TO TRANSLATORS:  Active * means that this linux swap partition is enabled and being used by * the operating system.
en: Active
te: క్రియాత్మకం

note: TO TRANSLATORS:  myvgname active * means that the partition is a member of an LVM volume group and the * volume group is active and being used by the operating system.
en: %1 active
te: %1 చేతనం అయినది

note: TO TRANSLATORS: looks like   Mounted on /mnt/mymountpoint
en: Mounted on %1
te: %1 పై అధిరోహించబడింది

note: TO TRANSLATORS:  Not busy (There are no mounted logical partitions) * means that this extended partition contains no mounted or otherwise * active partitions.
en: Not busy (There are no mounted logical partitions)
te: బిజీగాలేదు (అక్కడ ఎటువంటి లాజికల్ విభజనలు అధిరోహించబడిలేవు)

note: TO TRANSLATORS:  Not active *  means that this linux swap partition is not enabled and is not *  in use by the operating system.
en: Not active
te: క్రియాత్మకముగా లేదు

note: TO TRANSLATORS:  myvgname not active * means that the partition is a member of an LVM volume group but * the volume group is not active and not being used by the operating system.
en: %1 not active
te: %1 క్రియాత్మకముగా లేదు

note: TO TRANSLATORS:  Not mounted * means that this partition is not mounted.
en: Not mounted
te: అధిరోహించబడలేదు

note: Label
en: Label:
te: గుర్తు:

note: first sector
en: First sector:
te: మొదటి సెక్టారు:

note: last sector
en: Last sector:
te: ఆఖరి సెక్టారు:

note: total sectors
en: Total sectors:
te: మొత్తం సెక్టార్లు:

note: TO TRANSLATORS: dialog title, looks like Set partition label on /dev/hda3
en: Set partition label on %1
te: %1 మీద విభజన గుర్తు పెట్టు

note: TO TRANSLATORS: dialogtitle
en: Create new Partition
te: కొత్త విభజన సృష్టించు

note: TO TRANSLATORS: used as label for a list of choices.   Create as: <optionmenu with choices>
en: Create as:
te: ఇలా సృష్టించు:

note: fill partitiontype menu
en: Primary Partition
te: ప్రాథమిక విభజన

en: Logical Partition
te: లాజికల్ విభజన

en: Extended Partition
te: పొడిగించిన విభజన

en: New Partition #%1
te: కొత్త విభజన #%1

en: Resize/Move %1
te: %1 పరిమాణం మార్చు/తరలించు

en: Resize %1
te: %1 పరిమాణం మార్చు

en: Applying pending operations
te: పెండింగులో ఉన్న చర్యలను అనువర్తిస్తున్నది

en: Depending on the number and type of operations this might take a long time.
te: కార్యముల సంఖ్య మరియు రకము పై ఆధారపడి దీనికి చాలా సమయం పట్టవచ్చు.

en: Completed Operations:
te: పూర్తయిన కార్యములు:

en: Details
te: వివరాలు

en: %1 of %2 operations completed
te: %2 కార్యములకుగాను %1 పూర్తయింది

note: add save button
en: _Save Details
te: వివరాలను భద్రపరుచు (_S)

en: Operation cancelled
te: కార్యము రద్దుచేయబడింది

en: All operations successfully completed
te: అన్ని కార్యములు విజయవంతముగా పూర్తిచేయబడ్డాయి

en: %1 warning | %1 warnings
te[0]: %1 హెచ్చరిక
te[1]: %1 హెచ్చరికలు

en: An error occurred while applying the operations
te: కార్యములను అనువర్తించేటపుడు ఒక దోషం సంభవించింది

en: See the details for more information.
te: మరింత సమాచారం కొరకు వివరాలను చూడు.

en: IMPORTANT
te: ముఖ్యమైనది

en: If you want support, you need to provide the saved details!
te: మీకు సహకారం కావాలంటే, దాచబడిన వివరాలను మీరు సమకూర్చవలసి ఉంటుంది!

note: TO TRANSLATORS: looks like   See http://gparted.org/save-details.htm for more information.
en: See %1 for more information.
te: మరింత సమాచారం కోసం %1 చూడండి.

en: Are you sure you want to cancel the current operation?
te: ప్రస్తుత కార్యమును ఖచ్చితముగా రద్దుచేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Canceling an operation might cause SEVERE file system damage.
te: కార్యమును రద్దు చేయడం వలన ఫైల్ వ్యవస్థకు తీవ్రమైన నష్టం సంభవించవచ్చు.

en: Continue Operation
te: కార్యమును కొనసాగించు

en: Cancel Operation
te: కార్యమును రద్దుచేయి

en: Save Details
te: వివరాలను భద్రపరుచు

en: GParted Details
te: జిపార్టెడ్ వివరాలు

note: TO TRANSLATORS:  EXECUTING * means that the status for this operation is * executing or currently in progress.
en: EXECUTING
te: అమలుపరుస్తున్నది

note: TO" TRANSLATORS:  SUCCESS * means that the status for this operation is * completed successfully.
en: SUCCESS
te: విజయవంతమైంది

note: TO TRANSLATORS:  ERROR * means that the status for this operation is * completed with errors.
en: ERROR
te: దోషం

note: TO TRANSLATORS:  INFO * means that the status for this operation is * for your information , or messages from the * libparted library.
en: INFO
te: సమాచారం

note: TO TRANSLATORS:  N/A * means that the status for this operation is * not applicable because the operation is not * supported on the file system in the partition.
en: N/A
te: వర్తించదు

en: File System Support
te: ఫైల్ వ్యవస్థ సహకారం

en: File System
te: ఫైల్ వ్యవస్థ

en: Create
te: సృష్టించు

en: Grow
te: పెంచు

en: Shrink
te: కుదించు

en: Move
te: తరలించు

en: Copy
te: నకలుచేయి

en: Check
te: పరిశీలించు

en: Label
te: గుర్తు

en: Required Software
te: అవసరమగు సాప్ట్‍వేర్

en: This chart shows the actions supported on file systems.
te: ఫైల్ వ్యవస్థల పై సహకరించగలిగే చర్యలనుఈ పటం చూపిస్తుంది.

en: Not all actions are available on all file systems, in part due to the nature of file systems and limitations in the required software.
te: అన్ని ఫైల్ వ్యవస్థల పై అన్ని చర్యలు అందుబాటులో ఉండవు, ఫైల్ వ్యవస్థ స్వభావము మరియు కావలసిన సాఫ్ట్‍వేర్ నందు పరిమితుల పై ఆధారపడివుంటుంది.

note: TO TRANSLATORS:  Available * means that this action is valid for this file system.
en: Available
te: అందుబాటులోవుంది

note: TO TRANSLATORS:  Not Available * means that this action is not valid for this file system.
en: Not Available
te: అందుబాటులోలేదు

note: TO TRANSLATORS: This is a button that will search for the software tools installed and then refresh the screen with the file system actions supported.
en: Rescan For Supported Actions
te: సహకరించగలిగే చర్యల కోసం మరలా స్కాన్ చేయి

en: Manage flags on %1
te: %1 పై ఉన్న పతాకాలను నిర్వహించు

en: Search disk for file systems
te: ఫైల్ వ్యవస్థల కోసం డిస్కును శోధించు

note: TO TRANSLATORS: looks like    File systems found on /dev/sdb
en: File systems found on %1
te: %1 మీద ఫైల్ వ్యవస్థ కనుగొనబడింది

en: Data found
te: డేటా కనుగొనబడింది

en: Data found with inconsistencies
te: స్థిరత్వము లేని డేటా కనుగొనబడింది

en: WARNING!: The file systems marked with (!) are inconsistent.
te: హెచ్చరిక!: ఫైల్ వ్యవస్థలో (!) తో గుర్తుపెట్టబడినవి అస్థిరమైనవి.

en: You might encounter errors trying to view these file systems.
te: ఈ ఫైల్ వ్యవస్థలను చూచుటకు ప్రయత్నిస్తే మీరు దోషాలను ఎదుర్కొనవచ్చును.

en: The 'View' buttons create read-only views of each file system.
te: 'వీక్షణం' బటన్లు ప్రతీ ఫైల్ వ్యవస్థ యొక్క వీక్షణలు చదువుటకు మాత్రమే సృష్టిస్తాయి.

en: All mounted views will be unmounted when you close this dialog.
te: అధిరోహించబడిన అన్ని వీక్షణలు ఈ డైలాగును మూసివేసినపుడు అనధిరోహించబడతాయి.

en: File systems
te: ఫైల్ వ్యవస్థలు

en: View
te: వీక్షణం

en: An error occurred while creating a temporary directory for use as a mount point.
te: ఒక మౌంటు పాయింటును గా ఉపయోగించడానికి ఒక తాత్కాలిక డైరక్టరీని సృష్టించేటప్పుడు ఒక దోషం ఏర్పడింది.

en: Error
te: దోషం

en: Failed creating temporary directory
te: తాత్కాలిక డైరక్టరీని సృష్టించడంలో‌ విఫలమైంది

en: An error occurred while creating the read-only view.
te: చదువుటకు-మాత్రమే వీక్షణను సృష్టిస్తుండగా ఒక దోషము సంభవించింది.

en: Failed creating read-only view
te: చదువుటకు-మాత్రమే వీక్షణ సృష్టించుటలో విఫలమైంది

en: Error:
te: దోషం:

note: TO TRANSLATORS: looks like * The file system is mounted on: * /tmp/gparted-roview-Nlhb3R.
en: The file system is mounted on:
te: ఫైల్ వ్యవస్థ దీనిపై అధిరోహించబడింది:

en: Unable to open the default file manager
te: అప్రమేయ ఫైల్ నిర్వాహకాన్ని తెరవలేకపోతుంది

en: Warning: The detected file system area overlaps with at least one existing partition.
te: హెచ్చరిక: కనిపెట్టబడిన ఫైల్ వ్యవస్థ వైశాల్యము కనిష్టముగా ఉన్న విభజనతో అతివ్యాప్తమగుతుంది.

en: It is recommended that you do not use any overlapping file systems to avoid disturbing existing data.
te: ఉన్నటువంటి డేటాను భంగం కలిగించకుండా నిరోధించుటకు ఓవర్‌లాపింగ్ అయ్యే ఏ ఫైల్ వ్యవస్థలను వాడవద్దని మీకు సూచిస్తున్నాము.

note: TO TRANSLATORS: these labels will be used in the partition menu
en: _Mount
te: మౌంట్ (_M)

en: _Unmount
te: అనధిరోహించు (_U)

note: TO TRANSLATORS: looks like Scanning /dev/sda
en: Scanning %1
te: %1 తనిఖీచేస్తోంది

note: TO TRANSLATORS: looks like Confirming /dev/sda
en: Confirming %1
te: %1 నిర్ధారిస్తోంది

en: GParted requires libparted version 2.2 or higher to support devices with sector sizes larger than 512 bytes.
te: 512 బైట్ల కన్నా పెద్ద పరిమాణం ఉన్న సెక్టార్లు గల పరికరాల సహకారం కోసం libparted 2.2 రూపాంతరం లేదా ఆ తరువాత వచ్చిన వర్షన్ జిపార్టెడ్‌కి అవసరం.

note: TO TRANSLATORS: looks like Searching /dev/sda partitions
en: Searching %1 partitions
te: %1 విభజనలను వెతుకుతోంది

note: TO TRANSLATORS:  unrecognized * means that the partition table for this * disk device is unknown or not recognized.
en: unrecognized
te: గుర్తించబడనిది

note: TO TRANSLATORS:  looks like   A partition cannot have a length of -1 sectors
en: A partition cannot have a length of %1 sectors
te: ఒక విభజన %1 సెక్టార్ల పొడవు ఉండరాదు

note: TO TRANSLATORS: looks like   A partition with used sectors (2048) greater than its length (1536) is not valid
en: A partition with used sectors (%1) greater than its length (%2) is not valid
te: విభజన (%1) ఉపయోగించిన సెక్టార్ల దాని పొడవు (%2) కంటే ఎక్కువ ఉండటం చెల్లదు

en: libparted messages
te: libparted సందేశాలు

note: no file system found....
en: Unable to detect file system! Possible reasons are:
te: ఫైల్ వ్యవస్థ కనిపెట్టుట సాధ్యముకాలేదు! బహుశా కారణాలు ఇవై ఉండొచ్చు:

en: The file system is damaged
te: ఫైల్ వ్యవస్థ పాడైనది

en: The file system is unknown to GParted
te: ఈ ఫైల్ వ్యవస్థ జిపార్టెడ్‌కు తెలియదు

en: There is no file system available (unformatted)
te: అక్కడ ఎటువంటి ఫైల్ వ్యవస్థ అందుబాటులో లేదు (ఫార్మేట్ చేయనిది)

note: TO TRANSLATORS: looks like  The device entry /dev/sda5 is missing
en: The device entry %1 is missing
te: పరికరము ప్రవేశం %1 తప్పిపోయినది

en: Unable to find mount point
te: అధిరోహిత పాయింటును కనుగొనలేకపోతుంది

en: Unable to read the contents of this file system!
te: ఈ ఫైల్ వ్యవస్థలో ఉన్న విషయములను చదవలేకపోతున్నది!

en: Because of this some operations may be unavailable.
te: దీని వల్ల కొన్ని కార్యములు అందుబాటులో ఉండకపోవచ్చు.

en: The cause might be a missing software package.
te: సాఫ్ట్‍వేర్ ప్యాకేజీ తప్పిపోవడం దీనికి కారణమయి ఉండవచ్చు.

note: TO TRANSLATORS: looks like The following list of software packages is required for NTFS file system support:  ntfsprogs.
en: The following list of software packages is required for %1 file system support:  %2.
te: %1 ఫైల్ వ్యవస్థ సహకారం కోసం కింద పేర్కొన్న సాప్ట్‍వేర్ ప్యాకేజీల జాబితా అవసరం:  %2.

en: create empty partition
te: ఖాళీ విభజనను సృష్టించు

en: path: %1
te: త్రోవ: %1

en: start: %1
te: ప్రారంభం: %1

en: end: %1
te: ముగింపు: %1

en: size: %1 (%2)
te: పరిమాణం: %1 (%2)

en: create new %1 file system
te: కొత్త %1 ఫైల్ వ్యవస్థను సృష్టించు

en: delete partition
te: విభజనను తీసివేయి

en: Clear partition label on %1
te: %1 మీదున్న విభజన గుర్తును తీసివేయి

note: TO TRANSLATORS:  moving requires old and new length to be the same * means that the length in bytes of the old partition and new partition * must be the same.  If the sector sizes of the old partition and the * new partition are the same, then the length in sectors must be the same.
en: moving requires old and new length to be the same
te: తరలించుటకు పాత మరియు కొత్త పొడవు ఒకేవిధంగా ఉండాల్సిఉంటుంది

en: move file system to the left
te: ఫైల్ వ్యవస్థను ఎడుమవైపుకు తరలించు

en: move file system to the right
te: ఫైల్ వ్యవస్థను కుడివైపుకి తరలించు

en: move file system
te: ఫైల్ వ్యవస్థను తరలించు

en: new and old file system have the same position.  Hence skipping this operation
te: కొత్త మరియు పాత ఫైల్ వ్యవస్థ ఒకే స్థానము వద్ద ఉన్నది.  అందువలన ఈ కార్యమును దాటవేస్తున్నది

en: perform real move
te: అసలు తరలింపును చెయ్యి

en: using libparted
te: libparted వాడి

en: resizing requires old and new start to be the same
te: పరిమాణము మార్చటానికి పాత మరియు కొత్త ప్రారంభం ఒకేలా ఉండాలి

en: resize/move partition
te: విభజన పరిమాణం మార్చు/తరలించు

en: move partition to the right
te: విభజనను కుడివైపుకి తరలించు

en: move partition to the left
te: విభజనను ఎడమవైపుకు తరలించు

en: grow partition from %1 to %2
te: %1 నుంచి %2కు విభజనను పెంచు

en: shrink partition from %1 to %2
te: %1 నుంచి %2కు విభజనను కుదించు

en: move partition to the right and grow it from %1 to %2
te: విభజనను కుడివైపుకి తరలించు మరియు %1 నుంచి %2కు పెంచు

en: move partition to the right and shrink it from %1 to %2
te: విభజనను కుడివైపుకి తరలించు మరియు %1 నుంచి %2కు కుదించు

en: move partition to the left and grow it from %1 to %2
te: విభజనను ఎడమవైపుకు తరలించు మరియు %1 నుంచి %2కు పెంచు

en: move partition to the left and shrink it from %1 to %2
te: విభజనను ఎడమవైపుకు తరలించు మరియు %1 నుంచి %2కు కుదించు

en: new and old partition have the same size and position.  Hence skipping this operation
te: కొత్త మరియు పాత విభజన ఒకే పరిమాణము మరియు స్థానము వద్ద ఉన్నాయి.  అందువలన ఈ కార్యమును దాటవేస్తున్నది

en: old start: %1
te: పాత ప్రారంభం: %1

en: old end: %1
te: పాత ముగింపు: %1

en: old size: %1 (%2)
te: పాత పరిమాణం: %1 (%2)

en: new start: %1
te: కొత్త ప్రారంభం: %1

en: new end: %1
te: కొత్త ముగింపు: %1

en: new size: %1 (%2)
te: కొత్త పరిమాణం: %1 (%2)

en: requested start: %1
te: అభ్యర్థించబడిన ప్రారంభం: %1

en: requested end: %1
te: అభ్యర్థించబడిన ముగింపు: %1

en: requested size: %1 (%2)
te: అభ్యర్థించబడిన పరిమాణం: %1 (%2)

en: shrink file system
te: ఫైల్ వ్యవస్థను కుదించు

en: grow file system
te: ఫైల్ వ్యవస్థను పెంచు

en: resize file system
te: ఫైల్ వ్యవస్థ పరిమాణం మార్చు

en: new and old file system have the same size.  Hence skipping this operation
te: కొత్త మరియు పాత ఫైల్ వ్యవస్థ ఒకే పరిమాణము కలిగివుంది.  అందువలన ఈ కార్యమును దాటవేస్తున్నది

en: grow file system to fill the partition
te: విభజన నింపుటకు ఫైల్ వ్యవస్థ పెంచు

en: growing is not available for this file system
te: ఈ ఫైల్ వ్యవస్థకు పెరుగుదల అందుబాటులోలేదు

en: the destination is smaller than the source partition
te: లక్ష్యం మూల విభజన కంటే తక్కువగా ఉంది

en: perform read-only test
te: చదువుటకు-మాత్రమే పరీక్షను చెయ్యి

en: using internal algorithm
te: అంతర్గత అల్గారిథమ్ ఉపయోగిస్తోంది

note: TO TRANSLATORS: looks like  read 1.00 MiB
en: read %1
te: %1 చదువు

note: TO TRANSLATORS: looks like  copy 1.00 MiB
en: copy %1
te: %1 నకలుతీయి

en: %1 seconds
te: %1 సెకన్లు

en: checking is not available for this file system
te: ఈ ఫైల్ వ్యవస్థకు తనిఖీ అందుబాటులో లేదు

en: set partition type on %1
te: %1 మీద విభజన రకాన్ని అమర్చు

en: new partition type: %1
te: కొత్త విభజన రకము: %1

en: Error while writing block at sector %1
te: సెక్టార్ %1 వద్ద వ్రాయడంలో దోషం ఏర్పడినది

en: Error while reading block at sector %1
te: %1 సెక్టార్ వద్ద చదవడంలో దోషం ఏర్పడినది

en: calibrate %1
te: %1 సర్దుబాటు చెయ్యి

en: calculate new size and position of %1
te: %1 యొక్క కొత్త పరిమాణాన్ని మరియు స్థానాన్ని లెక్కించు

note: TO TRANSLATORS: looks like Error trying to write to boot sector in /dev/sdd1
en: Error trying to write to boot sector in %1
te: %1 లో బూట్ సెక్టార్ లో వ్రాయటానకి ప్రయత్నించేటపుడు దోషం వచ్చింది

note: TO TRANSLATORS: looks like Error trying to open /dev/sdd1
en: Error trying to open %1
te: %1 తెరుచుటకు ప్రయత్నిస్తుండగా దోషం

en: You might try the following command to correct the problem:
te: సమస్యను పరిష్కరించుటకు కింద పేర్కొన్న ఆదేశాలను మీరు ప్రయత్నించవచ్చు:

en: Libparted Warning
te: లిబ్ పార్టెడ్  హెచ్చరిక

en: Libparted Information
te: లిబ్ పార్టెడ్  సమాచారం

en: Libparted Error
te: లిబ్ పార్టెడ్ దోషం

en: Libparted Bug Found!
te: లిబ్ పార్టెడ్ దోషము కనుగొనబడినది!

en: No
te: కాదు

en: _Undo Last Operation
te: ఆఖరి కార్యమును వెనక్కి తీసుకోండి (_U)

en: _Clear All Operations
te: అన్ని కార్యములను శుభ్రంచేయి(_C)

en: _Apply All Operations
te: అన్ని కార్యములను అనువర్తించు(_A)

en: An error occurred reading LVM2 configuration!
te: ఒక లోపం lvm2 ఆకృతీకరణ చదివే ఏర్పడింది!

note: TO TRANSLATORS: looks like   Set a new random UUID on ext4 file system on /dev/sda1
en: Set a new random UUID on %1 file system on %2
te: % 2 న% 1 ఫైల్ సిస్టమ్ లో ఒక కొత్త యాదృచ్ఛిక UUID సృషించుము

en: copy of %1
te: %1 యొక్క నకలు

note: TO TRANSLATORS: looks like  Copy /dev/hda4 to /dev/hdd (start at 250 MiB)
en: Copy %1 to %2 (start at %3)
te: %1ను %2కు నకలుచెయ్యి (%3 వద్ద ప్రారంభించు)

note: TO TRANSLATORS: looks like  Copy /dev/hda4 to /dev/hdd1
en: Copy %1 to %2
te: %1ను %2కు నకలుచెయ్యి

note: TO TRANSLATORS: looks like   Create Logical Partition #1 (ntfs, 345 MiB) on /dev/hda
en: Create %1 #%2 (%3, %4) on %5
te: %5పై %1 #%2 (%3, %4) సృష్టించు

note: TO TRANSLATORS: looks like   Delete /dev/hda2 (ntfs, 345 MiB) from /dev/hda
en: Delete %1 (%2, %3) from %4
te: %4 నుంచి %1 ని తీసివేయి (%2, %3)

note: TO TRANSLATORS: looks like  Format /dev/hda4 as linux-swap
en: Format %1 as %2
te: %1 ని %2 వలె ఫార్మేట్ చేయి

note: TO TRANSLATORS: looks like   Clear Partition Label on /dev/hda3
en: Clear Partition Label on %1
te: %1 మీద ఉన్న విభజన గుర్తుని తీసివేయి

note: TO TRANSLATORS: looks like   Set Partition Label "My Label" on /dev/hda3
en: Set Partition Label "%1" on %2
te: %2 పై "%1" విభజన గుర్తుని అమర్చు

en: resize/move %1
te: %1 పరిమాణం మార్చు/తరలించు

en: Move %1 to the right
te: %1 ను కుడివైపుకి తరలించు

en: Move %1 to the left
te: %1 ను ఎడమవైపుకు తరలించు

en: Grow %1 from %2 to %3
te: %1ను %2 నుంచి %3కు పెంచు

en: Shrink %1 from %2 to %3
te: %1ను %2 నుంచి %3కు కుదించు

en: Move %1 to the right and grow it from %2 to %3
te: %1ను కుడివైపుకి తరలించు మరియు దాన్ని %2 నుంచి %3కు పెంచండి

en: Move %1 to the right and shrink it from %2 to %3
te: %1ను కుడివైపుకి తరలించు మరియు దాన్ని %2 నుంచి %3కు కుదించు

en: Move %1 to the left and grow it from %2 to %3
te: %1ను ఎడమవైపుకు తరలించు మరియు దాన్ని %2 నుంచి %3కు పెంచు

en: Move %1 to the left and shrink it from %2 to %3
te: %1ను ఎడమవైపుకు తరలించు మరియు దాన్ని %2 నుంచి %3కు కుదించు

note: append columns
en: Partition
te: విభజన

en: Mount Point
te: అధిరోహిత పాయింట్

en: Size
te: పరిమాణం

en: Used
te: వాడినది

en: Unused
te: వాడనిది

en: Flags
te: పతాకాలు

note: TO TRANSLATORS:  unallocated * means that this space on the disk device does * not contain a recognized file system, and is in * other words unallocated.
en: unallocated
te: కేటాయించబడలేనిది

note: TO TRANSLATORS:  unknown * means that this space within this partition does * not contain a file system known to GParted, and * is in other words unknown.
en: unknown
te: తెలియదు

note: TO TRANSLATORS:  unformatted * means that the space within this partition will not * be formatted with a known file system by GParted.
en: unformatted
te: ఫార్మేట్ చేయనిది

en: used
te: వాడినది

en: unused
te: వాడనిది

note: TO TRANSLATORS:  # Temporary file created by gparted.  It may be deleted. * means that this file is only used while gparted is applying operations. * If for some reason this file exists at any other time, then the message is * meant to inform a user that the file can be deleted with no harmful effec
en: # Temporary file created by gparted.  It may be deleted.
te: # జిపార్టెడ్ ద్వారా తాత్కాలిక ఫైల్ సృష్టించబడింది.  అది తొలగించబడవచ్చు.

note: TO TRANSLATORS: looks like * Label operation failed:  Unable to write to temporary file /tmp/Y56ZZ3M13LM.
en: Label operation failed:  Unable to write to temporary file %1.
te: గుర్తు కార్యము విఫలమైనది:  తాత్కాలిక ఫైల్ %1 కు వ్రాయలేకపోతుంది.

note: TO TRANSLATORS: looks like * Label operation failed:  Unable to create temporary file /tmp/Y56ZZ3M13LM.
en: Label operation failed:  Unable to create temporary file %1.
te: గుర్తు కార్యము విఫలమైనది:  తాత్కాలిక ఫైల్ %1 సృష్టించుట సాధ్యపడుటలేదు.

en: _Refresh Devices
te: పరికరాలను తాజాపరుచు(_R)

en: _Devices
te: పరికరాలు (_D)

en: _GParted
te: జిపార్టెడ్ (_G)

en: _Edit
te: సవరణ (_E)

en: Device _Information
te: పరికరం సమాచారం (_I)

en: Pending _Operations
te: పెండింగులో ఉన్న కార్యములు (_O)

en: _View
te: వీక్షణం (_V)

en: _File System Support
te: ఫైల్ వ్యవస్థ సహకారం (_F)

en: _Create Partition Table
te: విభజన పట్టికను సృష్టించు (_C)

en: _Device
te: పరికరం (_D)

en: _Partition
te: విభజన (_P)

en: _Contents
te: విషయసూచిక (_C)

en: _Help
te: సహాయం (_H)

note: TO TRANSLATORS: "New" is a tool bar item for partition actions.
en: New
te: కొత్త

en: Create a new partition in the selected unallocated space
te: ఎంచుకున్న కేటాయించబడని స్థలములో ఒక కొత్త విభజనను సృష్టించు

en: Delete the selected partition
te: ఎంచుకున్న విభజనను తీసివేయి

en: Resize/Move the selected partition
te: ఎంచుకున్న విభజన పరిమాణంమార్చు/తరలించు

en: Copy the selected partition to the clipboard
te: ఎంచుకున్న విభజనను క్లిప్‌బోర్డునకు నకలుతీయి

en: Paste the partition from the clipboard
te: క్లిప్‌బోర్డ్ నుంచి విభజనను అతికించు

en: Undo Last Operation
te: ఆఖరి కార్యమును వెనక్కి తీసుకోండి

en: Apply All Operations
te: అన్ని కార్యములను అనువర్తించు

note: TO TRANSLATORS: "_New" is a sub menu item for the partition menu.
en: _New
te: కొత్త (_N)

en: _Resize/Move
te: పరిమాణం మార్చు/తరలించు (_R)

en: _Format to
te: దీనికి ఫార్మేట్ చేయి (_F)

en: _Mount on
te: దీనిపై అధిరోహించు (_M)

en: M_anage Flags
te: పతాకాలను నిర్వహించు (_a)

en: C_heck
te: పరిశీలించు (_h)

en: _Label
te: గుర్తు (_L)

en: Device Information
te: పరికరం సమాచారం

note: model
en: Model:
te: మోడల్:

note: disktype
en: Partition table:
te: విభజన పట్టిక:

note: heads
en: Heads:
te: శీర్షికలు:

note: sectors/track
en: Sectors/track:
te: సెక్టార్లు/ట్రాక్:

note: cylinders
en: Cylinders:
te: సిలిండర్లు:

note: sector size
en: Sector size:
te: సెక్టారు పరిమాణం:

en: Could not add this operation to the list.
te: ఈ కార్యమును జాబితాకు జతచేయడం వీలుకాదు.

en: %1 operation pending | %1 operations pending
te[0]: %1 కార్యము పెండింగులో ఉన్నది
te[1]: %1 కార్యములు పెండింగులో ఉన్నాయి

en: Quit GParted?
te: జిపార్టెడ్ నిష్క్రమించాలా?

en: %1 operation is currently pending. | %1 operations are currently pending.
te[0]: ప్రస్తుతం %1 కార్యము పెండింగులో ఉంది.
te[1]: ప్రస్తుతం %1 కార్యములు పెండింగులో ఉన్నాయి.

en: %1 - GParted
te: %1 - జిపార్టెడ్

en: Scanning all devices...
te: అన్ని పరికరాలను తనిఖీ చేస్తోంది...

en: No devices detected
te: ఏ పరికరాలు కనిపెట్టబడలేదు

note: TO TRANSLATORS: looks like   No partition table found on device /dev/sda
en: No partition table found on device %1
te: %1 పరికరం మీద ఎటువంటి విభజన పట్టిక కనుగొనబడలేదు

en: A partition table is required before partitions can be added.
te: విభజనలు జతచేసే ముందు ఒక విభజన పట్టిక అవసరం.

en: To create a new partition table choose the menu item:
te: ఒక కొత్త విభజన పట్టిక సృష్టించుటకు మెను అంశాన్ని ఎన్నుకొను:

note: TO TRANSLATORS: this message represents the menu item Create Partition Table under the Device menu.
en: Device --> Create Partition Table.
te: పరికరం --> విభజన పట్టిక సృష్టించు.

en: Unable to open GParted Manual help file.
te: జిపార్టెడ్ కరదీపిక సహాయక ఫైల్ తెరవలేకపోతుంది.

en: Documentation is not available.
te: పత్రీకరణ అందుబాటులో లేదు.

en: This build of gparted is configured without documentation.
te: ఈ జిపార్టెడ్ నిర్మాణం పత్రీకరణ లేకుండా స్వరూపించబడింది.

en: Documentation is available at the project web site.
te: పత్రీకరణ ప్రోజెక్టు వెబ్‌సైటు వద్ద లభిస్తుంది.

en: GNOME Partition Editor
te: GNOME విభజన కూర్పకము

en: It is not possible to create more than %1 primary partition | It is not possible to create more than %1 primary partitions
te[0]: %1 కంటే ఎక్కువ ప్రాధమిక విభజన సృష్టించుట సాధ్యపడదు
te[1]: %1 కంటే ఎక్కువ ప్రాధమిక విభజనలు సృష్టించుట సాధ్యంకాదు

en: If you want more partitions you should first create an extended partition. Such a partition can contain other partitions. Because an extended partition is also a primary partition it might be necessary to remove a primary partition first.
te: ఒకవేళ మీకు మరిన్ని విభజనలు కావాలనుకుంటే ముందుగా పొడిగించిన విభజనను రూపొందించాలి. అలాంటి విభజన ఇతర విభజనలను కలిగి ఉండవచ్చు. ఎందుకంటే పొడిగించిన విభజన అనేది ప్రాథమిక విభజన కూడా కనుక ప్రాథమిక విభజనను ముందుగా తొలగించవలసి ఉండవచ్చు.

en: Moving a partition might cause your operating system to fail to boot.
te: విభజన తరలించటం వలన మీ ఆపరేటింగ్ సిస్టం బూట్ కాకపోవచ్చు.

note: TO TRANSLATORS: looks like   You queued an operation to move the start sector of partition /dev/sda3.
en: You have queued an operation to move the start sector of partition %1.
te: %1 విభజన యొక్క ప్రారంభ సెక్టారు తరలించుటకు ఒక కార్యమును వరుసలో చేర్చారు.

en: You can learn how to repair the boot configuration in the GParted FAQ.
te: బూట్ కాన్ఫిగరేషన్‌ని ఎలా బాగుచేయాలో జిపార్టెడ్ FAQ లో మీరు నేర్చుకోవచ్చు.

en: Moving a partition might take a very long time to apply.
te: విభజన తరలించటం వలన మీ ఆపరేటింగ్ సిస్టం బూట్ కావడానికి చాలా కాలం‌పట్టవచ్చు

en: You have pasted into an existing partition.
te: ఉనికిలో ఉన్నటువంటి విభజనలో మీరు అతికించారు.

en: Unable to delete %1!
te: %1ను తొలగించలేకపోతుంది!

en: Please unmount any logical partitions having a number higher than %1
te: %1 కంటే అధిక సంఖ్య కలిగి ఉన్న ఏ లాజిక్ విభజనలనైనా దయచేసి అనధిరోహించండి

en: Are you sure you want to delete %1?
te:  మీరు ఖచ్చితంగా %1 ని తీసివేయాలనుకుంటున్నారా?

en: After deletion this partition is no longer available for copying.
te: దీనిని తీసివేసిన తర్వాత నకలు చేయడానికి విభజన అందుబాటులో ఉండదు.

note: TO TRANSLATORS: dialogtitle, looks like   Delete /dev/hda2 (ntfs, 2345 MiB)
en: Delete %1 (%2, %3)
te: %1 తొలగించు (%2, %3)

en: %1 operation is currently pending for partition %2. | %1 operations are currently pending for partition %2.
te[0]: %2 విభజన కొరకు ప్రస్తుతం %1 కార్యము పెండింగులో ఉంది.
te[1]: %2 విభజన కొరకు ప్రస్తుతం %1 కార్యములు పెండింగులో ఉన్నాయి.

en: Use the Edit menu to undo, clear, or apply operations before using swapon with this partition.
te: ఈ విభజనతో స్వాప్ఆన్ వాడేముందు, కార్యములను రద్దుచేయడానికి, శుభ్రపరచడానికి, లేదా అనువర్తించడానికి సవరణ మెను వాడు.

en: Deactivating swap on %1
te: %1పై స్వాప్‌ను డీయాక్టివేట్ చేస్తోంది

en: Activating swap on %1
te: %1 మీద స్వాప్‌ను క్రియాత్మకంచేస్తోంది

en: Could not deactivate swap
te: స్వాప్‌ను డీయాక్టివేట్ చేయలేకపోతుంది

en: Could not activate swap
te: స్వాప్‌ను క్రియాత్మకం చేయలేకపోతుంది

en: Unmounting %1
te: %1 అనధిరోహించబడుతున్నది

en: Could not unmount %1
te: %1 అనధిరోహించుట కుదరదు

en: Use the Edit menu to undo, clear, or apply operations before using mount with this partition.
te: ఈ విభజనతో అధిరోహించుటను వాడే ముందు, కార్యములను రద్దుచేయడానికి, శుభ్రపరచడానికి, లేదా అనువర్తించడానికి సవరణ మెను వాడండి.

en: mounting %1 on %2
te: %2 పై %1 అధిరోహించడుతున్నది

en: Could not mount %1 on %2
te: %2 పై %1ని అధిరోహించలేము

note: TO TRANSLATORS: Singular case looks like  1 partition is currently active on device /dev/sda.
en: %1 partition is currently active on device %2. | %1 partitions are currently active on device %2.
te[0]: %2 పరికరం మీద %1 విభజన ప్రస్తుతం క్రియాత్మకమై ఉన్నది.
te[1]: %2 పరికరం మీద %1 విభజనలు ప్రస్తుతం క్రియాత్మకమై ఉన్నాయి.

en: Use Partition menu options, such as unmount or swapoff, to deactivate all partitions on this device before creating a new partition table.
te: ఒక కొత్త విభజన పట్టిక సృష్టించే ముందుగా ఈ పరికరం మీద ఉన్న అన్ని విభజనలను డీయాక్టివేట్, అనధిరోహించడానికి లేదా స్వాప్ఆఫ్ వంటివి చేయడానికి విభజన మెను ఐచ్ఛికాలను వాడు.

en: Use the Edit menu to either clear or apply all operations before creating a new partition table.
te: ఒక కొత్త విభజన పట్టిక సృష్టించే ముందు అన్ని కార్యములను అనువర్తించడానికి లేదా శుభ్రపరచడానికి సవరణ మెను వాడు.

en: Error while creating partition table.
te: విభజన పట్టిక సృష్టించేటపుడు దోషం వచ్చింది.

en: Command gpart was not found
te: కమాండ్ gpart దొరకలేదు

en: Do you want to continue?
te: మీరు కొనసాగాలనుకుంటున్నారా?

note: TO TRANSLATORS: looks like	Search for file systems on /deb/sdb
en: Search for file systems on %1
te: % 1 న ఫైల్ విధానం కోసం శోధించండి

note: TO TRANSLATORS: looks like	No file systems found on /deb/sdb
en: No file systems found on %1
te: %1 పై ఎటువంటి ఫైల్ వ్యవస్థలు కనపడలేదు

en: Are you sure you want to apply the pending operations?
te: మీరు ఖచ్చితంగా పెండింగులో ఉన్న కార్యములను అనువర్తించాలనుకుంటున్నారా?

en: Editing partitions has the potential to cause LOSS of DATA.
te: విభజనలను సవరించడం వలన డేటాను కోల్పోయే అవకాశము ఉన్నది.

en: You are advised to backup your data before proceeding.
te: కొనసాగే ముందు మీ సమాచారాన్నంతటినీ బ్యాక్ అప్ తీసుకోవలసిందిగా సలహా ఇస్తున్నాం.

en: Apply operations to device
te: కార్యములను పరికరానికి అనువర్తించు

note: TO TRANSLATORS: these labels will be used in the partition menu
en: _Swapon
te: స్వాప్‌ఆన్ (_S)

en: _Swapoff
te: స్వాప్ ఆఫ్ (_S)

en: Root privileges are required for running GParted
te: జిపార్టెడ్ నడుపుటకు రూట్ ప్రత్యేకాధికారం అవసరం

en: Since GParted is a powerful tool capable of destroying partition tables and vast amounts of data, only root may run it.
te: జిపార్టెడ్ ఒక శక్తివంతమైన సాధనం కాబట్టి దీనికి విభజన పట్టికలను మరియు అధిక మొత్తంలో ఉన్న సమాచారాన్ని నాశనం చేసే సామర్జ్యం కలిగిఉంది, అందువల్ల రూట్(మూల వాడుకరి) మాత్రమే దీనిని నడపగలరు.

note: simulation..
en: run simulation
te: సిమ్యులేషన్ నడుపు

note: real resize
en: real resize
te: అసలు పరిమాణం మార్చు
