gsasl-1.7.4 - en to vi translation catalogue (88 entries)

en: Libgsasl success
vi: Libgsasl thành công

en: SASL mechanism needs more data
vi: Cơ cấu SASL cần thêm dữ liệu

en: Unknown SASL mechanism
vi: Gặp cơ cấu SASL không rõ

en: SASL mechanism called too many times
vi: Cơ cấu SASL được gọi quá nhiều lần

en: Memory allocation error in SASL library
vi: Lỗi cấp phát bộ nhớ trong thư viện SASL

en: Base 64 coding error in SASL library
vi: Lỗi mã cơ số 64 trong thư viện SASL

en: Low-level crypto error in SASL library
vi: Lỗi mật mã cấp thấp trong thư viện SASL

en: Could not prepare internationalized (non-ASCII) string.
vi: Không thể chuẩn bị chuỗi đã quốc tế hóa (khác ASCII).

en: SASL mechanism could not parse input
vi: Cơ cấu SASL không thể phân tách kết nhập

en: Error authenticating user
vi: Gặp lỗi khi xác thực người dùng

en: Integrity error in application payload
vi: Gặp lỗi sự tích hợp trong trọng tải ứng dụng

en: Client-side functionality not available in library (application error)
vi: Chức năng bên ứng dụng khách không sẵn sàng trong thư viện (lỗi ứng dụng)

en: Server-side functionality not available in library (application error)
vi: Chức năng bên máy phục vụ không sẵn sàng trong thư viện (lỗi ứng dụng)

en: GSSAPI library could not deallocate memory in gss_release_buffer() in SASL library.  This is a serious internal error.
vi: Thư viện GSSAPI không thể hủy cấp phát bộ nhớ trong hàm bộ đệm nhả « gss_release_buffer() » trong thư viện SASL. Đây là lỗi nội bộ nghiêm trọng.

en: GSSAPI library could not understand a peer name in gss_import_name() in SASL library.  This is most likely due to incorrect service and/or hostnames.
vi: Thư viện GSSAPI không thể hiểu một tên ngang hàng trong hàm nhập khẩu tên « gss_import_name() » trong thư viện SASL. Rất có thể do dịch vụ và/hay tên máy sai.

en: GSSAPI error in client while negotiating security context in gss_init_sec_context() in SASL library.  This is most likely due insufficient credentials or malicious interactions.
vi: Gặp lỗi GSSAPI trong ứng dụng khách trong khi dàn xếp ngữ cảnh bảo mật trong « gss_init_sec_context() » trong thư viện SASL. Chắc vì chưa có đủ thông tin xác thực hay có sự tương tác hiểm độc.

en: GSSAPI error in server while negotiating security context in gss_accept_sec_context() in SASL library.  This is most likely due insufficient credentials or malicious interactions.
vi: Lỗi GSSAPI trong ứng dụng máy chủ trong khi dàn xếp ngữ cảnh bảo mật trong gss_accept_sec_context() trong thư viện SASL. Điều này giống như là chưa có đủ thông tin xác thực hay có sự tương tác hiểm độc.

en: GSSAPI error while decrypting or decoding data in gss_unwrap() in SASL library.  This is most likely due to data corruption.
vi: Gặp lỗi GSSAPI trong khi giải mã hoặc giải mật mã dữ liệu trong « gss_unwrap() » trong thư viện SASL. Chắc do dữ liệu bị hỏng.

en: GSSAPI error while encrypting or encoding data in gss_wrap() in SASL library.
vi: Gặp lỗi GSSAPI trong khi mã hóa hoặc mật mã hóa dữ liệu trong « gss_wrap() » trong thư viện SASL.

en: GSSAPI error acquiring credentials in gss_acquire_cred() in SASL library.  This is most likely due to not having the proper Kerberos key available in /etc/krb5.keytab on the server.
vi: Gặp lỗi GSSAPI khi giành thông tin xác thực trong « gss_acquire_cred() » trong thư viện SASL. Chắc vì không có khóa Kerberos đúng sẵn sàng trong tập tin « /etc/krb5.keytab » trên máy phục vụ.

en: GSSAPI error creating a display name denoting the client in gss_display_name() in SASL library.  This is probably because the client supplied bad data.
vi: Gặp lỗi GSSAPI khi tạo tên hiển thị đại diện ứng dụng khách trong « gss_display_name() » trong thư viện SASL. Rất có thể vì ứng dụng khách đã cung cấp dữ liệu sai.

en: Other entity requested integrity or confidentiality protection in GSSAPI mechanism but this is currently not implemented.
vi: Đối thể khác yêu cầu khả năng bảo vệ sự tích hợp hay bí mật trong cơ cấu GSSAPI nhưng khả năng này chưa được thi hành.

en: SecurID needs additional passcode.
vi: SecurID yêu cầu mật khẩu bổ sung.

en: SecurID needs new pin.
vi: SecurID yêu cầu PIN mới.

en: No callback specified by caller (application error).
vi: Bộ gọi chưa ghi rõ cách gọi lại (lỗi ứng dụng).

en: Authentication failed because the anonymous token was not provided.
vi: Lỗi xác thực vì chưa có hiệu bài vô danh được cung cấp.

en: Authentication failed because the authentication identity was not provided.
vi: Lỗi xác thực vì không có thông tin nhận diện để xác thực được cung cấp

en: Authentication failed because the authorization identity was not provided.
vi: Lỗi xác thực vì không có thông tin nhận diện để cấp quyền được cung cấp.

en: Authentication failed because the password was not provided.
vi: Lỗi xác thực vì không có mật khẩu được cung cấp.

en: Authentication failed because the passcode was not provided.
vi: Lỗi xác thực vì không có mã mật khẩu được cung cấp.

en: Authentication failed because the pin code was not provided.
vi: Lỗi xác thực vì không có mã PIN (số nhận diện cá nhân) được cung cấp.

en: Authentication failed because the service name was not provided.
vi: Lỗi xác thực vì không có tên dịch vụ được cung cấp.

en: Authentication failed because the host name was not provided.
vi: Lỗi xác thực vì không có tên máy được cung cấp.

en: GSSAPI error encapsulating token.
vi: Lỗi GSSAPI thẻ bài tóm lược.

en: GSSAPI error decapsulating token.
vi: Lỗi GSSAPI thẻ bài decapsulating.

en: GSSAPI error getting OID for SASL mechanism name.
vi: Lỗi GSSAPI lấy OID cho tên cơ cấu SASL.

en: GSSAPI error testing for OID in OID set.
vi: Lỗi GSSAPI kiểm tra cho OID trong tập hợp OID.

en: GSSAPI error releasing OID set.
vi: Lỗi GSSAPI phóng thích tập hợp OID.

en: Authentication failed because a tls-unique CB was not provided.
vi: Lỗi xác thực vì tls-unique CB không được cung cấp.

en: Callback failed to provide SAML20 IdP identifier.
vi: Hàm callback gặp lỗi khi cung cấp bộ định danh SAML20 IdP.

en: Callback failed to provide SAML20 redirect URL.
vi: Hàm callback gặp lỗi khi cung cấp bộ chuyển hướng URL SAML20.

en: Callback failed to provide OPENID20 redirect URL.
vi: Hàm callback gặp lỗi khi cung cấp bộ chuyển hướng URL OPENID20.

en: Libgsasl unknown error
vi: Không rõ lỗi Libgsasl

en: Input list of SASL mechanisms supported by server:
vi: Nh92p danh sách các cơ cấu SASL được máy phục vụ hỗ trợ :

en: Using mechanism:
vi: Đang dùng cơ cấu:

en: Output from server:
vi: Kết xuất từ máy phục vụ :

en: Output from client:
vi: Kết xuất từ ứng dụng khách:

en: Try `%s --help' for more information.
vi: Hãy chạy lệnh "%s --help" (trợ giúp) để xem thông tin thêm.

en: missing argument
vi: đối số còn thiếu

en: need both --x509-cert-file and --x509-key-file
vi: cần thiết cả "--x509-cert-file" (tập tin chứng nhận) lẫn "--x509-key-file" (tập tin khóa)

en: cannot use both --starttls and --no-starttls
vi: không thể dùng tùy chọn "--starttls" (có) với "--no-starttls" (không)

en: cannot use both --smtp and --imap
vi: không thể dùng tùy chọn "--smtp" với "--imap" (hai giao thức khác nhau)

en: initialization failure: %s
vi: lỗi sở khởi: %s

en: error listing mechanisms: %s
vi: gặp lỗi khi liệt kê cơ cấu : %s

en: This client supports the following mechanisms:
vi: Ứng dụng khách này hỗ trợ các cơ cấu theo đây:

en: This server supports the following mechanisms:
vi: Máy phục vụ này hỗ trợ các cơ cấu theo đây:

en: GnuTLS global initialization failed: %s
vi: Lỗi sở khởi toàn cục GnuTLS: %s

en: GnuTLS initialization failed: %s
vi: Lỗi sở khởi GnuTLS: %s

en: setting GnuTLS defaults failed: %s
vi: lỗi đặt các giá trị mặc định cho GnuTLS: %s

en: allocating anonymous GnuTLS credential: %s
vi: đang cấp phát thông tin xác thực GnuTLS kiểu vô danh: %s

en: setting anonymous GnuTLS credential: %s
vi: đang đặt thông tin xác thực GnuTLS kiểu vô danh: %s

en: allocating X.509 GnuTLS credential: %s
vi: đang cấp phát thông tin xác thực GnuTLS kiểu X.509: %s

en: loading X.509 GnuTLS credential: %s
vi: đang tải thông tin xác thực GnuTLS kiểu X.509: %s

en: no X.509 CAs found: %s
vi: không tìm thấy Nhà Cầm Quyền Chứng Nhận X.509 nào: %s

en: no X.509 CAs found
vi: không tìm thấy Nhà Cầm Quyền Chứng Nhận X.509 nào

en: setting X.509 GnuTLS credential: %s
vi: đang đặt thông tin xác thực GnuTLS kiểu X509: %s

en: setting GnuTLS cipher priority (%s): %s
vi: đang đặt ưu tiên mật mã GnuTLS (%s): %s

en: GnuTLS handshake failed: %s
vi: lỗi thiết lập quan hệ GnuTLS: %s

en: verifying peer certificate: %s
vi: đang thẩm tra chứng nhận ngang hàng: %s

en: server certificate is not trusted
vi: chứng nhận của máy phục vụ không phải là tin cây

en: server certificate hasn't got a known issuer
vi: chứng nhận của máy phục vụ không có nhà phát hành đã biết

en: server certificate has been revoked
vi: chứng nhận của máy phục vụ đã bị hủy bỏ

en: getting channel binding failed: %s
vi: Ràng buộc kênh chào hởi gặp lỗi: %s

en: Cannot find mechanism...
vi: Không tìm thấy cơ cấu...

en: mechanism unavailable: %s
vi: cơ cấu không sẵn sàng: %s

en: Enter base64 authentication data from client (press RET if none):
vi: Nhập dữ liệu xác thực cơ số 64 từ ứng dụng khách (ấn phím RETURN nếu không có):

en: Enter base64 authentication data from server (press RET if none):
vi: Nhập dữ liệu xác thực cơ số 64 từ máy phục vụ (ấn phím RETURN nếu không có):

en: server error
vi: lỗi máy phục vụ

en: mechanism error: %s
vi: gặp lỗi cơ cấu : %s

en: Server authentication finished (client trusted)...
vi: Việc xác thực máy phục vụ đã xong (ứng dụng khách được tin)...

en: Client authentication finished (server trusted)...
vi: Việc xác thực ứng dụng khách đã xong (máy phục vụ được tin)...

en: Enter application data (EOF to finish):
vi: Nhập dữ liệu ứng dụng (EOF [kết thức tập tin] để xong):

en: Base64 encoded application data to send:
vi: Dữ liệu ứng dụng đã mã hóa cơ số 64 cần gởi:

en: SASL record too large: %zu
vi: Bản ghi SASL quá lớn: %zu

en: encoding error: %s
vi: gặp lỗi mã hóa: %s

en: Session finished...
vi: Phiên chạy đã xong...

en: terminating GnuTLS session failed: %s
vi: kết thúc phiên chạy GnuTLS bị lỗi: %s

en: error: could not parse server data:
    %s
vi: lỗi: không thể phân tích dữ liệu máy chủ:
    %s
