gss-1.0.1 - en to vi translation catalogue (55 entries)

en: Kerberos V5 GSS-API mechanism
vi: Cơ chế GSS-API Kerberos pb5

en: A required input parameter could not be read
vi: Một tham số nhập cần thiết không thể đọc được

en: A required output parameter could not be written
vi: Một tham số xuất cần thiết không thể ghi được

en: A parameter was malformed
vi: Có một tham số dạng sai

en: An unsupported mechanism was requested
vi: Đã yêu cầu một cơ chế không được hỗ trợ

en: An invalid name was supplied
vi: Đã cung cấp một tên không hợp lệ

en: A supplied name was of an unsupported type
vi: Đã cung cấp một tên có kiểu không được hỗ trợ

en: Incorrect channel bindings were supplied
vi: Đã cung cấp các tổ hợp kênh không đúng

en: An invalid status code was supplied
vi: Đã cung cấp một mã trạng thái không hợp lệ

en: A token had an invalid MIC
vi: Có một hiệu bài với MIC không hợp lệ

en: No credentials were supplied, or the credentials were unavailable or inaccessible
vi: Chưa cung cấp thông tin xác thực, hoặc thông tin xác thực chưa sẵn sàng, hoặc không thể được truy cập

en: No context has been established
vi: Chưa thiết lập ngữ cảnh

en: A token was invalid
vi: Có một hiệu bài không hợp lệ

en: A credential was invalid
vi: Có thông tin xác thực không hợp lệ

en: The referenced credentials have expired
vi: Đã tham chiếu đến thông tin xác thực đã hết hạn

en: The context has expired
vi: Ngữ cảnh đã hết hạn

en: Unspecified error in underlying mechanism
vi: Lỗi không rõ trong cơ chế cơ sở

en: The quality-of-protection requested could not be provided
vi: Không thể cung cấp mức bảo vệ (quality-of-protection) yêu cầu

en: The operation is forbidden by local security policy
vi: Thao tác bị chính sách bảo mật cục bộ cấm

en: The operation or option is unavailable
vi: Thao tác hay tùy chọn không sẵn sàng

en: The requested credential element already exists
vi: Đã yêu cầu một phần tử thông tin xác thực đã có

en: The provided name was not a mechanism name
vi: Đã cung cấp một tên không phải tên cơ chế

en: The gss_init_sec_context() or gss_accept_sec_context() function must be called again to complete its function
vi: Hàm « gss_init_sec_context() » hay « gss_accept_sec_context() » phải được gọi lần nữa để hoàn tất chức năng

en: The token was a duplicate of an earlier token
vi: Hiệu bài là bản sao của một hiệu bài nằm trước

en: The token's validity period has expired
vi: Thời gian hợp lệ của hiệu bài đã hết hạn

en: A later token has already been processed
vi: Một hiệu bài nằm sau đã được xử lý

en: An expected per-message token was not received
vi: Chưa nhận một hiệu bài từng thông điệp mong đợi

en: No error
vi: Không có lỗi

en: No @ in SERVICE-NAME name string
vi: Không có dấu @ trong chuỗi SERVICE-NAME (tên dịch vụ)

en: STRING-UID-NAME contains nondigits
vi: STRING-UID-NAME (chuỗi-tên-UID) chứa ký tự khác chữ số

en: UID does not resolve to username
vi: UID không giải quyết thành tên người dùng

en: Validation error
vi: Lỗi hợp lệ hoá

en: Couldn't allocate gss_buffer_t data
vi: Không thể phân cấp dữ liệu « gss_buffer_t »

en: Message context invalid
vi: Ngữ cảnh thông điệp không hợp lệ

en: Buffer is the wrong size
vi: Vùng đệm kích cỡ sai

en: Credential usage type is unknown
vi: Không rõ kiểu sử dụng thông tin xác thực

en: Unknown quality of protection specified
vi: Đã ghi rõ mức bảo vệ không rõ

en: Principal in credential cache does not match desired name
vi: Điều chính trong bộ nhớ tạm thông tin xác thực không tương ứng với tên yêu cầu

en: No principal in keytab matches desired name
vi: Không có điều chính trong keytab mà tương ứng với tên yêu cầu

en: Credential cache has no TGT
vi: Bộ nhớ tạm thông tin xác thực không có TGT

en: Authenticator has no subkey
vi: Nhà xác thực không có khoá phụ

en: Context is already fully established
vi: Ngữ cảnh đã được thiết lập đầy đủ

en: Unknown signature type in token
vi: Không rõ kiểu chữ ký trong hiệu bài

en: Invalid field length in token
vi: Chiều dài trường không hợp lệ trong hiệu bài

en: Attempt to use incomplete security context
vi: Đã thử sử dụng ngữ cảnh bảo mật chưa hoàn tất

en: No krb5 error
vi: Không có lỗi krb5

en: Unknown krb5 error
vi: Lỗi krb5 không rõ

en: Try `%s --help' for more information.
vi: Hãy thử câu lệnh trợ giúp « %s --help » để tìm thêm thông tin.

en: Usage: %s OPTIONS...
vi: Sử dụng: %s TÙY_CHỌN...

en: Command line interface to GSS, used to explain error codes.
vi: Giao diện dòng lệnh vào GSS, dùng để giải thích mã lỗi.

en: Mandatory arguments to long options are mandatory for short options too.
vi: Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn.

en:   -h, --help        Print help and exit.
      -V, --version     Print version and exit.
      -l, --list-mechanisms
                        List information about supported mechanisms
                        in a human readable format.
      -m, --major=LONG  Describe a `major status' error code value.
vi:   -h, --help        Hiển thị trợ giúp rồi thoát.
      -V, --version     Hiển thị phiên bản rồi thoát.
      -l, --list-mechanisms
                        Lấy danh sách thông tin về các cơ cấu được hỗ trợ
                        theo định dạng con người có thể đọc hiểu.
      -m, --major=LONG  Mô tả giá trị một mã sai `major status'.

en:   -q, --quiet       Silent operation (default=off).
vi:   -q, --quiet              thực hiện thầm lặng (mặc định = tắt).

en:    MSB                                                                 LSB
       +-----------------+-----------------+---------------------------------+
       |  Calling Error  |  Routine Error  |       Supplementary Info        |
       |
vi:    MSB                                                                 LSB
       +-----------------+-----------------+---------------------------------+
       |    Lỗi gọi    |  Lỗi hàm  |       Thông tin bổ sung       |
       |

en: No error
vi: Không có lỗi
