gst-plugins-base 1.20.0 - en to vi translation catalogue (211 entries)

en: Could not open device for playback in mono mode.
vi: Không thể mở thiết bị để phát lại trong chế độ đơn kênh.

en: Could not open device for playback in stereo mode.
vi: Không thể mở thiết bị để phát lại trong chế độ âm lập thể.

en: Could not open device for playback in %d-channel mode.
vi: Không thể mở thiết bị để phát lại trong chế độ %d kênh.

en: Could not open audio device for playback. Device is being used by another application.
vi: Không thể mở thiết bị âm thanh để phát lại, vì có ứng dụng khác đang sử dụng nó.

en: Could not open audio device for playback.
vi: Không thể mở thiết bị âm thanh để phát lại.

en: Error outputting to audio device. The device has been disconnected.
vi: Gặp lỗi khi xuất ra thiết bị âm thanh. Thiết bị đã bị ngắt kết nối.

en: Could not open device for recording in mono mode.
vi: Không thể mở thiết bị để thu trong chế độ đơn nguồn.

en: Could not open device for recording in stereo mode.
vi: Không thể mở thiết bị để thu trong chế độ âm lập thể.

en: Could not open device for recording in %d-channel mode
vi: Không thể mở thiết bị để thu trong chế độ %d-kênh

en: Could not open audio device for recording. Device is being used by another application.
vi: Không thể mở thiết bị âm thanh để thu, vì ứng dụng khác đang sử dụng nó.

en: Could not open audio device for recording.
vi: Không thể mở thiết bị âm thanh để thu.

en: Error recording from audio device. The device has been disconnected.
vi: Gặp lỗi khi ghi từ thiết bị âm thanh. Thiết bị đã bị ngắt kết nối.

en: Could not open CD device for reading.
vi: Không thể mở thiết bị đĩa CD để đọc.

en: Could not seek CD.
vi: Không thể di chuyển vị trí đọc trên đĩa CD.

en: Could not read CD.
vi: Không thể đọc đĩa CD.

en: Could not determine type of stream
vi: Không thể xác định kiểu của luồng dữ liệu

en: This appears to be a text file
vi: Hình như đây là tập tin văn bản

en: Missing element '%s' - check your GStreamer installation.
vi: Thiếu phần tử “%s” — hãy kiểm tra lại phần cài đặt GStreamer.

en: Could not create "uridecodebin" element.
vi: Không thể tạo phần tử “uridecodebin”.

en: Both autovideosink and %s elements are missing.
vi: Thiếu cả hai phần tử autovideosink và %s.

en: The autovideosink element is missing.
vi: Thiếu phần tử autovideosink.

en: Configured videosink %s is not working.
vi: Phần tử videosink %s đã cấu hình mà không hoạt động.

en: Both autovideosink and %s elements are not working.
vi: Cả hai phần tử autovideosink và %s không hoạt động.

en: The autovideosink element is not working.
vi: Phần tử autovideosink không hoạt động.

en: Custom text sink element is not usable.
vi: Không thể sử dụng yếu tố ổ chìm văn bản riêng.

en: No volume control found
vi: Không tìm thấy điều khiển âm lượng

en: Both autoaudiosink and %s elements are missing.
vi: Thiếu phần tử autoaudiosink, cũng thiếu phần tử %s.

en: The autoaudiosink element is missing.
vi: Thiếu phần tử autoaudiosink.

en: Configured audiosink %s is not working.
vi: Phần tử audiosink %s đã cấu hình mà không hoạt động.

en: Both autoaudiosink and %s elements are not working.
vi: Cả hai phần tử autoaudiosink và %s không hoạt động.

en: The autoaudiosink element is not working.
vi: Phần tử autoaudiosink không hoạt động.

en: Can't play a text file without video or visualizations.
vi: Không thể phát tập tin văn bản mà không có phim hay cách thức hiển thị.

en: No decoder available for type '%s'.
vi: Không có bộ giải mã sẵn sàng cho kiểu “%s”.

en: No URI specified to play from.
vi: Chưa chỉ định URI cần phát.

en: Invalid URI "%s".
vi: URI không hợp lệ “%s”.

en: This stream type cannot be played yet.
vi: Chưa có khả năng phát kiểu luồng này.

en: No URI handler implemented for "%s".
vi: Không có bộ quản lý địa chỉ URI được thực hiện cho “%s”.

en: Source element is invalid.
vi: Phần tử nguồn không phải hợp lệ.

en: Error while sending data to "%s:%d".
vi: Gặp lỗi khi gửi dữ liệu cho “%s:%d”.

en: Can't record audio fast enough
vi: Không thể thu âm thanh một cách đủ nhanh

en: This CD has no audio tracks
vi: Đĩa CD này không có rãnh âm thanh nào

en: failed to draw pattern
vi: gặp lỗi khi vẽ mẫu

en: A GL error occurred
vi: Đã nảy sinh một lỗi GL

en: format wasn't negotiated before get function
vi: định dạng không được dàn xếp trước hàm

en: ID3 tag
vi: Thẻ ID3

en: APE tag
vi: Thẻ APE

en: ICY internet radio
vi: Thu thanh Internet ICY

en: Apple Lossless Audio (ALAC)
vi: Âm thanh nén giữ nguyên dữ liệu của Apple (Apple Lossless Audio: ALAC)

en: Free Lossless Audio Codec (FLAC)
vi: Mã hóa âm thanh không mất dữ liệu (Free Lossless Audio Codec: FLAC)

en: Lossless True Audio (TTA)
vi: Âm thanh đúng không mất dữ liệu (Lossless True Audio: TTA)

en: Windows Media Speech
vi: Tiếng nói của nhạc/ảnh Windows (Windows Media Speech)

en: CYUV Lossless
vi: CYUV không mất dữ liệu (CYUV Lossless)

en: Lossless MSZH
vi: MSZH không mất dữ liệu (Lossless MSZH)

en: Run-length encoding
vi: Mã hóa độ dài chạy (Run-Length Encoding: RLE)

note: subtitle formats with static descriptions
en: Timed Text
vi: Chữ được định thời

note: FIXME: add variant field to typefinder?
en: Subtitle
vi: Phụ đề

en: MPL2 subtitle format
vi: Định dạng phụ đề MPL2

en: DKS subtitle format
vi: Định dạng phụ đề DKS

en: QTtext subtitle format
vi: Định dạng phụ đề QTtext

en: Sami subtitle format
vi: Định dạng phụ đề Sami

en: TMPlayer subtitle format
vi: Định dạng phụ đề TMPlayer

en: CEA 608 Closed Caption
vi: Nhãn đóng CEA 608

en: CEA 708 Closed Caption
vi: Nhãn đóng CEA 708

en: Kate subtitle format
vi: Định dạng phụ đề Kate

en: WebVTT subtitle format
vi: Định dạng phụ đề WebVTT

en: Uncompressed video
vi: Video không nén

en: Uncompressed gray
vi: Đen trắng không nén

en: Uncompressed packed YUV %s
vi: YUV %s đóng gói không nén

en: Uncompressed semi-planar YUV %s
vi: %s YUV nửa phẳng không nén

en: Uncompressed planar YUV %s
vi: %s YUV phẳng không nén

en: Uncompressed palettized %d-bit %s
vi: %2$s %1$d-bit pha màu không nén

en: Uncompressed %d-bit %s
vi: %2$s %1$d-bit không nén

en: DivX MPEG-4 Version %d
vi: DivX MPEG-4 Phiên bản %d

en: Uncompressed audio
vi: Âm thanh không nén

en: Raw %d-bit %s audio
vi: Âm thanh %2$s %1$d-bit thô

en: Audio CD source
vi: Nguồn đĩa CD âm thanh

en: DVD source
vi: Nguồn đĩa DVD

en: Real Time Streaming Protocol (RTSP) source
vi: Nguồn Giao thức chạy luồng giờ thật (Real Time Streaming Protocol: RTSP)

en: Microsoft Media Server (MMS) protocol source
vi: Nguồn Giao thức trình phục vụ nhạc/ảnh Microsoft (Microsoft Media Server: MMS)

note: TODO: find out how to add a comment for translators to the source code * (and tell them to make the first letter uppercase below if they move * the protocol to the middle or end of the string)
en: %s protocol source
vi: Nguồn giao thức %s

en: %s video RTP depayloader
vi: phần mang trọng tải RTP phim %s

en: %s audio RTP depayloader
vi: phần mang trọng tải RTP âm thanh %s

en: %s RTP depayloader
vi: phần mang trọng tải RTP %s

en: %s demuxer
vi: demuxer (bộ chia ra) %s

en: %s decoder
vi: bộ giải mã %s

en: %s video RTP payloader
vi: phần trọng tải RTP phim %s

en: %s audio RTP payloader
vi: phần trọng tải RTP âm thanh %s

en: %s RTP payloader
vi: phần trọng tải RTP %s

en: %s muxer
vi: muxer (bộ kết hợp lại) %s

en: %s encoder
vi: bộ mã hóa %s

en: GStreamer element %s
vi: Phần tử GStreamer %s

en: Unknown source element
vi: Không rõ phần tử nguồn

en: Unknown sink element
vi: Không rõ phần tử ổ chìm

en: Unknown element
vi: Không rõ phần tử

en: Unknown decoder element
vi: Không rõ phần tử giải mã

en: Unknown encoder element
vi: Không rõ phần tử mã hóa

note: we should really never get here, but we better still return * something if we do
en: Plugin or element of unknown type
vi: Không rõ kiểu của phần bổ sung hay phần tử

en: Failed to read tag: not enough data
vi: Gặp lỗi khi đọc thẻ: không đủ dữ liệu

en: track ID
vi: mã rãnh

en: MusicBrainz track ID
vi: Mã rãnh MusicBrainz

en: artist ID
vi: mã nghệ sĩ

en: MusicBrainz artist ID
vi: Mã nghệ sĩ MusicBrainz

en: album ID
vi: mã tập nhạc

en: MusicBrainz album ID
vi: Mã tập nhạc MusicBrainz

en: album artist ID
vi: mã nghệ sĩ tập nhạc

en: MusicBrainz album artist ID
vi: Mã nghệ sĩ tập nhạc MusicBrainz

en: release group ID
vi: mã nhóm phát hành

en: MusicBrainz release group ID
vi: Mã nhóm phát hành MusicBrainz

en: release track ID
vi: mã rãnh phát hành

en: MusicBrainz release track ID
vi: Mã rãnh phát hành MusicBrainz

en: track TRM ID
vi: mã TRM rãnh

en: MusicBrainz TRM ID
vi: Mã TRM rãnh MusicBrainz

en: AcoustID ID
vi: Mã AcoustID

en: AcoustID fingerprint (chromaprint)
vi: Dấu vân tay AcoustID (chromaprint)

en: capturing shutter speed
vi: tốc độ màn chập khi chụp

en: Shutter speed used when capturing an image, in seconds
vi: Tốc độ màn chập sử dụng khi chụp ảnh, tính bằng giây

en: capturing focal ratio
vi: tỷ lệ lấy nét khi chụp

en: Focal ratio (f-number) used when capturing the image
vi: Độ mở ống kính (số-f) được sử dụng khi chụp ảnh

en: capturing focal length
vi: độ dài tiêu cự khi chụp

en: Focal length of the lens used capturing the image, in mm
vi: Chiều dài tiêu cự ống kính được sử dụng khi chụp một ảnh, tính bằng mm

en: capturing 35 mm equivalent focal length
vi: độ dài tiêu cự tương đương phim 35mm khi chụp

en: 35 mm equivalent focal length of the lens used capturing the image, in mm
vi: Chiều dài tiêu cự ống kính tương đương 35mm được sử dụng khi chụp một ảnh, tính bằng mm

en: capturing digital zoom ratio
vi: tỷ lệ phóng to kỹ thuật số khi chụp

en: Digital zoom ratio used when capturing an image
vi: Tỷ lệ phóng to kỹ thuật số được sử dụng khi chụp một ảnh

en: capturing iso speed
vi: tốc độ ISO khi chụp

en: The ISO speed used when capturing an image
vi: Tốc độ ISO sử dụng để chụp ảnh

en: capturing exposure program
vi: chương trình phơi sáng khi chụp

en: The exposure program used when capturing an image
vi: Chương trình phơi sáng được sử dụng khi chụp một ảnh

en: capturing exposure mode
vi: chế độ độ phơi sáng khi chụp

en: The exposure mode used when capturing an image
vi: Chế độ phơi sáng được sử dụng khi chụp một ảnh

en: capturing exposure compensation
vi: bù phơi sáng khi chụp

en: The exposure compensation used when capturing an image
vi: Bù phơi sáng được sử dụng khi chụp một ảnh

en: capturing scene capture type
vi: kiểu chụp phông nền khi chụp

en: The scene capture mode used when capturing an image
vi: Chế độ chụp phông nền được sử dụng khi chụp một ảnh

en: capturing gain adjustment
vi: điều chỉnh hệ số khuếch đại khi chụp

en: The overall gain adjustment applied on an image
vi: Điều chỉnh hệ số khuếch đại toàn bộ được áp dụng trên một ảnh

en: capturing white balance
vi: cân trắng trắng khi chụp

en: The white balance mode set when capturing an image
vi: Đặt chế độ cân bằng trắng khi chụp một ảnh

en: capturing contrast
vi: độ tương phản khi chụp

en: The direction of contrast processing applied when capturing an image
vi: Hướng xử lý tương phản được áp dụng khi chụp một ảnh

en: capturing saturation
vi: độ bão hòa khi chụp

en: The direction of saturation processing applied when capturing an image
vi: Hướng xử lý bão hòa được áp dụng khi chụp một ảnh

en: capturing sharpness
vi: độ sắc nét khi chụp

en: The direction of sharpness processing applied when capturing an image
vi: Hướng xử lý độ sắc nét được áp dụng khi chụp một ảnh

en: capturing flash fired
vi: chế độ đèn chớp khi chụp

en: If the flash fired while capturing an image
vi: Nều đèn chớp lóe lên trong không chụp một ảnh

en: capturing flash mode
vi: chế độ đèn chớp khi chụp

en: The selected flash mode while capturing an image
vi: Lựa chọn chế độ đèn chớp trong khi chụp một ảnh

en: capturing metering mode
vi: chế độ đo khi chụp

en: The metering mode used while determining exposure for capturing an image
vi: Chế độ đo được sử dụng khi định đoạt độ phơi sáng khi chụp một ảnh

en: capturing source
vi: nguồn chụp

en: The source or type of device used for the capture
vi: Nguồn hay kiểu của thiết bị được sử dụng khi chụp

en: image horizontal ppi
vi: ppi (điểm ảnh mỗi inch) chiều ngang ảnh

en: Media (image/video) intended horizontal pixel density in ppi
vi: Mật độ điểm ảnh (pixel) theo chiều ngang cho media (ảnh/phim) tính bằng ppi

en: image vertical ppi
vi: ppi chiều dọc ảnh

en: Media (image/video) intended vertical pixel density in ppi
vi: Mật độ điểm ảnh (pixel) theo chiều dọc cho media (ảnh/phim) tính bằng ppi

en: ID3v2 frame
vi: Khung ID3v2

en: unparsed id3v2 tag frame
vi: khung thẻ id3v2 chưa phân tích

en: musical-key
vi: phím-âm-nhạc

en: Initial key in which the sound starts
vi: Khóa khởi tạo trong cái mà âm thanh khởi chạy

en: Print version information and exit
vi: In ra thông tin phiên bản và thoát

en: Don't exit after showing the initial device list, but wait for devices to added/removed.
vi: Không tồn tại sau khi hiển thị danh sách thiết bị khởi tạo, nhưng lại chờ cho thiết bị thêm/xóa.

en: Include devices from hidden device providers.
vi: Bao gồm các thiết bị từ nhà cung cấp thiết bị ẩn.

en: Volume: %.0f%%
vi: Âm lượng: %.0f%%

en: Mute: on
vi: Câm: bật

en: Mute: off
vi: Câm: tắt

en: Buffering...
vi: Đang đệm…

en: Clock lost, selecting a new one
vi: Mất đồng hồ, chọn một cái mới

en: Reached end of play list.
vi: Đã tìm đến cuối danh sách phát.

en: Paused
vi: Đã tạm dừng

en: Now playing %s
vi: Đang phát %s

en: About to finish, preparing next title: %s
vi: Gần xong, đang chuẩn bị tiêu đề kế: %s

en: Playback rate: %.2f
vi: Tốc độ phát lại: %.2f

en: Could not change playback rate to %.2f
vi: Không thể đổi tốc độ phát lại thành %.2f

en: space
vi: dấu cách

en: pause/unpause
vi: dừng/phát tiếp

en: q or ESC
vi: q hay ESC

en: quit
vi: thoát

en: > or n
vi: > hoặc n

en: play next
vi: phát kế

en: < or b
vi: < hoặc b

en: play previous
vi: phát kế trước

en: seek forward
vi: di chuyển tiếp

en: seek backward
vi: di chuyển ngược

en: volume up
vi: tăng âm lượng

en: volume down
vi: giảm âm lượng

en: toggle audio mute on/off
vi: bật/tắt câm tiến mở/tắt

en: increase playback rate
vi: tăng tốc độ phát lại

en: decrease playback rate
vi: giảm tốc độ phát lại

en: change playback direction
vi: thay đổi hướng phát lại

en: enable/disable trick modes
vi: bật/tắt chế độ thủ thuật

en: seek to beginning
vi: di chuyển vị trí đọc đến điểm đầu

en: show keyboard shortcuts
vi: hiện phím tắt

en: Interactive mode - keyboard controls:
vi: Chế độ tương tác - điều khiển thông qua bàn phím:

en: Use Windows high-resolution clock, precision: %u ms
vi: Dùng đồng hồ độ phân giải cao Windows, chính xác: %u ms

en: Output status information and property notifications
vi: Thông tin trạng thái xuất và các thông báo thuộc tính

en: Control playback behaviour setting playbin 'flags' property
vi: Cài đặt ứng xử điều khiển phát lại phát thuộc tính “flags”

en: Video sink to use (default is autovideosink)
vi: Bộ chứa video được dùng (mặc định là autovideosink)

en: Audio sink to use (default is autoaudiosink)
vi: Bộ chứa âm thanh được dùng (mặc định là autoaudiosink)

en: Enable gapless playback
vi: Bật phát lại không khe trống

en: Shuffle playlist
vi: Xáo trộn danh sách phát

en: Disable interactive control via the keyboard
vi: Tắt điều khiển tương tác thông qua bàn phím

en: Volume
vi: Âm lượng

en: Start position in seconds.
vi: Vị trí bắt đầu tính bằng giây.

en: Playlist file containing input media files
vi: Tập tin danh sách phát có chứa các tập tin đa phương tiện đầu vào

en: Use the experimental instant-rate-change flag when changing rate
vi: Sử dụng cờ instant-rate-change thử nghiệm khi thay đổi tốc độ

en: Do not print any output (apart from errors)
vi: Đừng in bất kỳ cái gì ra (ngoại trừ lỗi)

en: Keep showing the last frame on EOS until quit or playlist change command (gapless is ignored)
vi: Giữ hiển thị khung hình cuối trên EOS cho đến khi thoát hoặc lệnh thay đổi danh sách phát (khe trống bị bỏ qua)

en: Usage: %s FILE1|URI1 [FILE2|URI2] [FILE3|URI3] ...
vi: Cách dùng: %s TẬP-TIN1|URI1 [TẬP-TIN2|URI2] [TẬP-TIN3|URI3] …

en: You must provide at least one filename or URI to play.
vi: Bạn phải cung cấp ít nhất là một tên tập tin hay URI để phát.

en: Press 'k' to see a list of keyboard shortcuts.
vi: Nhấn phím “k” để xem toàn bộ phím tắt.
