gtetrinet HEAD - en to vi translation catalogue (194 entries)

en: Couldn't resolve hostname.
vi: Không thể quyết định tên máy.

en: _Connect to server...
vi: _Kết nối tới máy phục vụ...

en: _Disconnect from server
vi: _Ngắt kết nối khỏi máy phục vụ

en: Change _team...
vi: Đổi _đội

en: _Start game
vi: _Bắt đầu chơi

en: _Pause game
vi: Tạm _dừng chơi

en: _End game
vi: _Kết thúc trò chơi

en: Detac_h page...
vi: T_háo bỏ trang...

en: Connect
vi: Kết nối

en: Connect to a server
vi: Kết nối tới máy phục vụ

en: Disconnect
vi: Ngắt kết nối

en: Disconnect from the current server
vi: Ngắt kết nối khỏi máy phục vụ hiện tại

en: Start game
vi: Bắt đầu chơi

en: Start a new game
vi: Bắt đầu một lượt chơi mới

en: End game
vi: Kết thúc trò chơi

en: End the current game
vi: Kết thúc lượt chơi hiện tại

en: Pause game
vi: Tạm dừng chơi

en: Pause the game
vi: Tạm dừng trò chơi

en: Change team
vi: Đổi đội

en: Change your current team name
vi: Thay đổi tên của đội mà bạn hiện đang chơi

en: Detach page
vi: Gỡ trang ra

en: Detach the current notebook page
vi: Gỡ ra trang cuốn vở hiện có

en: Game in progress
vi: Trò chơi đang chạy

en: Connected to
vi: Có kết nối với

en: Not connected
vi: Chưa kết nối

en: A Tetrinet client for GNOME.
vi: Ứng dụng khách Tetrinet cho GNOME.

en: Warning: theme does not have a name, reverting to default.
vi: Cảnh báo : sắc thái không có tên nên phục hồi lại trạng thái mặc định.

note: make dialog that asks for address/nickname
en: Connect to server
vi: Kết nối tới máy phục vụ

en: Team name:
vi: Tên đội:

en: You must specify a server name.
vi: Bạn cần phải chỉ định tên máy phục vụ.

en: Please specify a password to connect as spectator.
vi: Hãy chỉ ra mật khẩu để kết nối như là một khán giả.

en: Please specify a valid nickname.
vi: Hãy chỉ ra tên hiệu hợp lệ.

note: game type radio buttons
en: O_riginal
vi: _Gốc

en: Tetri_Fast
vi: Tetri_Nhanh

en: Server address
vi: Địa chỉ máy phục vụ

en: Connect as a _spectator
vi: Kết nối như là một _khán giả

en: _Password:
vi: _Mật khẩu :

en: Spectate game
vi: Khán lượt chơi

en: _Nick name:
vi: Tê_n hiệu :

en: _Team name:
vi: _Tên đội:

en: Player information
vi: Thông tin về người chơi

en: Change Key
vi: Chuyển phím

en: Move right
vi: Qua phải

en: Move left
vi: Qua trái

en: Move down
vi: Đem xuống

en: Rotate right
vi: Quay phải

en: Rotate left
vi: Quay trái

en: Drop piece
vi: Thả viên

en: Discard special
vi: Hủy viên đặc biệt

en: Send message
vi: Gửi tin nhẳn

en: Special to field 1
vi: Đặc biệt cho trường 1

en: Special to field 2
vi: Đặc biệt cho trường 2

en: Special to field 3
vi: Đặc biệt cho trường 3

en: Special to field 4
vi: Đặc biệt cho trường 4

en: Special to field 5
vi: Đặc biệt cho trường 5

en: Special to field 6
vi: Đặc biệt cho trường 6

en: Press new key for "%s"
vi: Nhấn một phím mới cho « %s »

en: GTetrinet Preferences
vi: Tùy thích GTetrinet

en: Select a theme from the list.
    Install new themes in ~/.gtetrinet/themes/
vi: Chọn sắc thái trong danh sách.
    Cài đặt sắc thái mới vào thư mục « ~/.gtetrinet/themes/ »

en: Name:
vi: Tên:

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Selected Theme
vi: Sắc thái đã chọn

en: Download new themes
vi: Tải về sắc thái mới

en: Themes
vi: Sắc thái

note: partyline
en: Enable _Timestamps
vi: Bậ_t ghi giờ

en: Enable Channel _List
vi: Bật danh sách _kênh

note: FIXME
en: Partyline
vi: Đường chung

en: Action
vi: Hành vi

en: Key
vi: Phím

en: Select an action from the list and press Change Key to change the key associated with the action.
vi: Chọn một hành vi trong danh sách rồi nhấn Chuyển Phím để đổi phím tương ứng với hành vi đó.

en: Change _key...
vi: Chuyển _Phím...

en: _Restore defaults
vi: _Phục hồi mặc định

en: Keyboard
vi: Bàn phím

note: sound
en: Enable _Sound
vi: _Bật âm thanh

en: Enable _MIDI
vi: Bật _MIDI

en: Enter command to play a midi file:
vi: Nhập lệnh để phát tập tin MIDI:

en: The above command is run when a midi file is to be played.  The name of the midi file is placed in the environment variable MIDIFILE.
vi: Câu lệnh trên dược chạy khi một tập tin MIDI sẽ được phát. Tên của tập tin MIDI được đặt trong biến môi trường « MIDIFILE ».

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Error loading theme: cannot load graphics file
    Falling back to default
vi: Lỗi nạp sắc thái: không thể nạp tập tin đồ họa
    nên quay lại chế độ mặc định

note: shouldnt happen
en: Error loading default theme: Aborting...
    Check for installation errors
vi: Lỗi nạp sắc thái mặc định nên hủy bỏ...
    Hãy kiểm tra lỗi cài đặt

en: Next piece:
vi: Viên kế:

en: Lines:
vi: Dòng:

en: Level:
vi: Cấp:

en: Active level:
vi: Cấp hoạt động:

en: Attacks and defenses:
vi: Tấn công và phòng thủ :

en: Not playing
vi: Không có ai chơi

en: Specials:
vi: Đặc biệt:

en: SERVER
vi: MÁY PHỤC VỤ

en: Set nickname to use
vi: Đặt tên hiệu cần dùng

en: NICKNAME
vi: TÊN HIỆU

en: Set team name
vi: Đặt tên đội

en: TEAM
vi: ĐỘI

en: Connect as a spectator
vi: Kết nối như là khán giả

en: Spectator password
vi: Mật khẩu khán giả

en: PASSWORD
vi: MẬT KHẨU

en: Failed to init GConf: %s
vi: Lỗi khởi chạy GConf: %s

note: FIXME
en: Playing Fields
vi: Trường chơi

note: FIXME
en: Winlist
vi: Danh sách thắng

en: Name
vi: Tên

en: Players
vi: Người chơi

en: State
vi: Tình trạng

en: Description
vi: Mô tả

en: Channel List
vi: Danh sách kênh

en: Team
vi: Đội

en: Your name:
vi: Tên của bạn:

en: Your team:
vi: Đội của bạn:

en: Talking in channel
vi: Nói chuyện trên kênh

en: Disconnected
vi: Bị ngắt kết nối

en: Server disconnected
vi: Máy phục vụ đã ngắt kết nối

en: %c%c*** Disconnected from server
vi: %c%c*** Bị ngắt kết nối ra máy phục vụ

en: Error connecting:
vi: Lỗi kết nối:

en: %c%c*** Connected to server
vi: %c%c*** Đã kết nối đến máy phục vụ

en: %c%c*** You have been kicked from the game
vi: %c%c*** Bạn đã bị đá khỏi lượt chơi này

en: %c*** %c%s%c%c has been kicked from the game
vi: %c*** %c%s%c%c đã bị đá khỏi lượt chơi này

en: %c*** Team %c%s%c%c has won the game
vi: %c*** Đội %c%s%c%c đã thắng lượt chơi này

en: %c*** %c%s%c%c has won the game
vi: %c*** %c%s%c%c đã thắng lượt chơi này

en: %c*** The game has %cstarted
vi: %c*** Lượt chơi này đã %cbắt đầu

en: %c*** The game is %cin progress
vi: %c*** Lượt chơi này %cđang chạy

en: %c*** The game has %cpaused
vi: %c*** Lượt chơi này đã %ctạm dừng

en: The game has %c%cpaused
vi: Lượt chơi này đã %c%ctạm dừng

en: %c*** The game has %cresumed
vi: %c*** Lượt chơi này đã %ctiếp tục lại

en: The game has %c%cresumed
vi: Lượt chơi này đã %c%ctiếp tục lại

en: %c*** The game has %cended
vi: %c*** Lượt chơi này đã %ckết thúc

en: %c*** You have joined %c%s%c%c
vi: %c*** Bạn đã vào %c%s%c%c

en: %c*** %c%s%c%c has joined the spectators %c%c(%c%s%c%c%c)
vi: %c*** %c%s%c%c đã vào nhóm khán giả %c%c(%c%s%c%c%c)

en: %c*** %c%s%c%c has left the spectators %c%c(%c%s%c%c%c)
vi: %c*** %c%s%c%c đã rời khỏi nhóm khán giả %c%c(%c%s%c%c%c)

en: No special blocks
vi: Không có viên đặc biệt nào

en:  on %c%c%s%c%c
vi:  trên %c%c%s%c%c

en:  to All
vi:  cho Tất cả

en:  by %c%c%s%c%c
vi:  bởi %c%c%s%c%c

en: %c*** %c%s%c%c is the moderator
vi: %c*** %c%s%c%c là nhà điều tiết

note: remove ", " from end of string
en:  has left the game
vi:  đã rời khỏi trò chơi này

en:  have left the game
vi:  đã rời khỏi trò chơi này

en:  has joined the game
vi:  đã vào trò chơi này

en:  have joined the game
vi:  đã vào trò chơi này

en: %s is on team %c%s
vi: %s thuộc về đội %c%s

en: %s is alone
vi: %s chơi một mình

en: %s are on team %c%s
vi: %s thuộc về đội %c%s

en: %s are alone
vi: %s chơi một mình

en: %c*** %c%s%c%c is now on team %c%s
vi: %c*** %c%s%c%c lúc bây giờ thuộc về đội %c%s

en: %c*** %c%s%c%c is now alone
vi: %c*** %c%s%c%c lúc bây giờ chơi một mình

note: "T" stands for "Team" here
en: T
vi: Đ

en: Score
vi: Điểm

en: Tetrinet client
vi: Ứng dụng khách Tetrinet

en: Tetrinet client for GNOME
vi: Ứng dụng khách Tetrinet cho GNOME

en: Command to run to play midi files
vi: Lệnh cần chạy để phát tập tin MIDI

en: Enable/disable channel list.
vi: Bật/tắt danh sách kênh.

en: Enable/disable midi music
vi: Bật/tắt âm nhạc MIDI

en: Enable/disable sound
vi: Bật/tắt âm thanh

en: Enable/disable timestamps.
vi: Bật/tắt ghi giờ.

en: Enables/Disables sound. Keep in mind that the theme that you're using must provide sounds.
vi: Bật/tắt âm thanh. Lưu ý là sắc thái mà bạn đang sử dụng phải cung cấp âm thanh.

en: Enables/disables midi music. You'll need to enable sound if you want music to work.
vi: Bật/tắt âm nhạc MIDI. Bạn cần hiệu lực khả năng âm thanh nếu bạn muốn phát âm nhạc nào.

en: Enables/disables the channel list. Disable it if you experience problems when connecting or while playing in your favorite tetrinet server.
vi: Bật/tắt danh sách kênh. Tắt nó nếu bạn gặp khó khăn khi kết nối hoặc trong khi chơi trên máy phục vụ tetrinet yêu thích.

en: Enables/disables timestamps in the partyline.
vi: Bật/tắt ghi giờ trong đường chung

en: If set to true, the game mode will be set to TetriFast. If false, GTetrinet will use the original mode.
vi: Khi đặt là ĐÚNG, chế độ trò chơi được đặt thành TetriNhanh. Còn khi SAI, GTetrinet sẽ dùng chế độ gốc.

en: Key to discard special
vi: Phím bỏ đi viên đặc biệt

en: Key to drop piece
vi: Phím thả rơi viên

en: Key to move down
vi: Phím đem xuống

en: Key to move left
vi: Phím qua trái

en: Key to move right
vi: Phím qua phải

en: Key to open the fields' message dialog
vi: Phím mở hộp thoại tin nhẳn của trường

en: Key to rotate clockwise
vi: Phím xoay xuôi chiều

en: Key to rotate counterclockwise
vi: Phím xoay ngược chiều

en: Key to use the current special on field 1
vi: Phím sử dụng viên đặc biệt hiện thời trên trường 1

en: Key to use the current special on field 2
vi: Phím sử dụng viên đặc biệt hiện thời trên trường 2

en: Key to use the current special on field 3
vi: Phím sử dụng viên đặc biệt hiện thời trên trường 3

en: Key to use the current special on field 4
vi: Phím sử dụng viên đặc biệt hiện thời trên trường 4

en: Key to use the current special on field 5
vi: Phím sử dụng viên đặc biệt hiện thời trên trường 5

en: Key to use the current special on field 6
vi: Phím sử dụng viên đặc biệt hiện thời trên trường 6

en: Server where you want to play
vi: Máy phục vụ nơi bạn muốn chơi

en: Tetrinet game mode
vi: Chế độ trò chơi Tetrinet

en: The current theme directory. It should contain a readable "blocks.png" and a "theme.cfg".
vi: Thư mục chứa sắc thái hiện tại. Nó cũng nên chứa một tập tin « blocks.png » đọc được và một tập tin « theme.cfg ».

en: Theme directory, should end with a '/'
vi: Thư mục chứa sắc thái thì nên kết thúc bằng dấu xuyệc « / »

en: This command is run when a midi file is to be played. The name of the midi file is placed in the environment variable MIDIFILE.
vi: Lệnh này được chạy khi một tập tin MIDI sẽ được phát. Tên của tập tin MIDI được đặt trong biến môi trường « MIDIFILE ».

en: This is the server where GTetrinet will try to connect.
vi: Đây là máy phục vụ tới đó GTetrinet sẽ cố kết nối.

en: This key discards the current special. This is case insensitive.
vi: Phím này hủy viên đặc biệt hiện tại, mà không phân biệt chữ hoa/thường.

en: This key displays the fields' message dialog. This is case insensitive.
vi: Phím này hiển thị hộp thoại tin nhẳn của trường, mà không phân biệt chữ hoa/thường.

en: This key drops the block to the ground. This is case insensitive.
vi: Phím này thả rơi viên xuống đất, mà không phân biệt chữ hoa/thường.

en: This key moves the block down. This is case insensitive.
vi: Phím này di chuyển viên xuống, mà không phân biệt chữ hoa/thường.

en: This key moves the block to the left. This is case insensitive.
vi: Phím này di chuyển viên sang trái, mà không phân biệt chữ hoa/thường.

en: This key moves the block to the right. This is case insensitive.
vi: Phím này di chuyển viên sang phải, mà không phân biệt chữ hoa/thường.

en: This key rotates the block clockwise. This is case insensitive.
vi: Phím này xoay viên xuôi chiều, mà không phân biệt chữ hoa/thường.

en: This key rotates the block counterclockwise. This is case insensitive.
vi: Phím này xoay viên ngược chiều, mà không phân biệt chữ hoa/thường.

en: This key uses the current special on Player 1's game field.
vi: Phím này sử dụng viên đặc biệt hiện tại trên vùng của Người chơi 1.

en: This key uses the current special on Player 2's game field.
vi: Phím này sử dụng viên đặc biệt hiện tại trên trường của Người chơi 2.

en: This key uses the current special on Player 3's game field.
vi: Phím này sử dụng viên đặc biệt hiện tại trên trường của Người chơi 3.

en: This key uses the current special on Player 4's game field.
vi: Phím này sử dụng viên đặc biệt hiện tại trên trường của Người chơi 4.

en: This key uses the current special on Player 5's game field.
vi: Phím này sử dụng viên đặc biệt hiện tại trên trường của Người chơi 5.

en: This key uses the current special on Player 6's game field.
vi: Phím này sử dụng viên đặc biệt hiện tại trên trường của Người chơi 6.

en: This will be the name of your team.
vi: Đây là tên đội của bạn.

en: This will be your nickname in the game.
vi: Đây là tên hiệu của bạn trong lượt chơi này.

en: Your nickname
vi: Tên hiệu của bạn

en: Your team
vi: Đội của bạn
