gtk-engines 2.11.4 - en to th translation catalogue (47 entries)

en: 3d-ish (button)
th: 3 มิติ (ปุ่ม)

en: 3d-ish (gradient)
th: 3 มิติ (ไล่สี)

en: Animations
th: ภาพเคลื่อนไหว

en: Classic
th: ดั้งเดิม

en: Colorize Scrollbar
th: ใช้สีในแถบเลื่อน

en: Contrast
th: ความต่างระดับสี

en: Disable focus drawing
th: ปิดการวาดโฟกัส

en: Enable Animations on Progressbars
th: ใช้ภาพเคลื่อนไหวในแถบความคืบหน้า

en: Flat
th: แบน

en: Glossy
th: มันวาว

en: Gummy
th: หนึบหนับ

en: Inset
th: ผลุบเข้า

en: Inverted
th: กลับทาง

en: Menubar Style
th: รูปแบบแถบเมนู

en: Radius
th: รัศมี

en: Relief Style
th: รูปแบบแสงเงา

en: Requires style Glossy or Gummy
th: ต้องใช้สไตล์มันวาวหรือหนึบหนับ

en: Scrollbar Color
th: สีแถบเลื่อน

en: Sets the Color of Scrollbars
th: กำหนดสีของแถบเลื่อน

en: Shadow
th: เงาตกกระทบ

en: Style
th: สไตล์

en: This option allows to disable the focus drawing. The primary purpose is to create screenshots for documentation.
th: ตัวเลือกนี้สามารถใช้ปิดการวาดโฟกัสได้ จุดประสงค์หลักคือใช้ในการจับภาพหน้าจอเพื่อใช้ประกอบในเอกสาร

en: Toolbar Style
th: รูปแบบแถบเครื่องมือ

en: Cell Indicator Size
th: ขนาดของช่องกาของเซลล์

en: Edge Thickness
th: ความหนาของขอบ

en: Size of check- and radiobuttons inside treeviews. (Bug #351764)
th: ขนาดของช่องกาและปุ่มวิทยุภายในแผนภาพต้นไม้ (บั๊ก #351764)

en: If set, button corners are rounded
th: ถ้าเลือก มุมของปุ่มกดจะมน

en: Rounded Buttons
th: ปุ่มมน

en: Arrow
th: ลูกศร

en: Dot
th: จุด

en: Full
th: เต็ม

en: Handlebox Marks
th: เครื่องหมายที่ช่องมือจับ

en: Inverted Dot
th: จุดกลับสี

en: Inverted Slash
th: ขีดเฉียง

en: Mark Type 1
th: เครื่องหมาย 1

en: Mark Type for Scrollbar Buttons
th: เครื่องหมายสำหรับปุ่มของแถบเลื่อน

en: Mark Type for Scrollbar Handles, Handleboxes, etc
th: เครื่องหมายสำหรับมือจับ, กล่องมือจับ ฯลฯ ของแถบเลื่อน

en: None
th: ไม่มี

en: Nothing
th: ไม่มี

en: Paned Dots
th: จุดบนเส้นกั้นช่อง

en: Rectangle
th: สี่เหลี่ยม

en: Scrollbar Marks
th: เครื่องหมายบนแถบเลื่อน

en: Scrollbar Type
th: ชนิดของแถบเลื่อน

en: Scrollbutton Marks
th: เครื่องหมายบนปุ่มแถบเลื่อน

en: Shaped
th: รูปร่างพิเศษ

en: Slash
th: ขีดเฉียง

en: Some
th: บางส่วน
