gtk+ - en to th translation catalogue (1545 entries)

en: No compatible formats to transfer contents of content provider.
th: ไม่มีรูปแบบที่เข้ากันได้ให้ถ่ายโอนเนื้อหาของตัวให้บริการเนื้อหา

en: No compatible transfer format found
th: ไม่พบรูปแบบการถ่ายโอนข้อมูลที่เข้ากันได้

en: Broadway display type not supported: %s
th: ไม่รองรับดิสเพลย์ของบรอดเวย์ชนิด: '%s'

en: This clipboard cannot store data.
th: คลิปบอร์ดนี้ไม่สามารถจัดเก็บข้อมูลได้

en: Cannot read from empty clipboard.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลจากคลิปบอร์ดเปล่าได้

en: No compatible formats to transfer clipboard contents.
th: ไม่มีรูปแบบที่ใช้ร่วมกันได้ให้ถ่ายโอนเนื้อหาคลิปบอร์ด

en: cicp: Unspecified parameters not supported
th: cicp: ไม่รองรับพารามิเตอร์ที่ไม่ได้ระบุ

en: cicp: Transfer function %u not supported
th: cicp: ไม่รองรับฟังก์ชันการแปลงสี %u

en: cicp: Color primaries %u not supported
th: cicp: ไม่รองรับค่าสีลำดับแรก %u

en: cicp: Matrix coefficients %u, %s not supported
th: cicp: ไม่รองรับค่าสัมประสิทธิ์ของเมทริกซ์ %u, %s

en: Cannot provide contents as “%s”
th: ไม่สามารถให้ข้อมูลในรูปแบบ “%s” ได้

en: Cannot provide contents as %s
th: ไม่สามารถให้ข้อมูลในรูปแบบ %s ได้

en: The current backend does not support OpenGL
th: แบ็กเอนด์ปัจจุบันไม่รองรับ OpenGL

en: Vulkan support disabled via GDK_DISABLE
th: การรองรับ Vulkan ถูกปิดใช้งานผ่าน GDK_DISABLE

en: OpenGL support disabled via GDK_DISABLE
th: การรองรับ OpenGL ถูกปิดใช้งานผ่าน GDK_DISABLE

en: No EGL configuration available
th: ไม่มีส่วนกำหนดค่า EGL

en: Failed to get EGL configurations
th: ไม่สามารถอ่านส่วนกำหนดค่า EGL ได้

en: No EGL configuration with required features found
th: ไม่พบส่วนกำหนดค่า EGL ที่มีคุณลักษณะที่ต้องการ

en: No perfect EGL configuration found
th: ไม่พบส่วนกำหนดค่า EGL ที่เหมาะสม

en: EGL implementation is missing extension %s | EGL implementation is missing %2$d extensions: %1$s
th[0]: ส่วนอิมพลีเมนต์ EGL ขาดส่วนขยาย %2$d ตัว: %1$s

en: libEGL not available in this sandbox
th: libEGL ไม่สามารถใช้งานได้ใน Sandbox นี้

en: libEGL not available
th: libEGL ไม่สามารถใช้งานได้

en: Failed to create EGL display
th: ไม่สามารถสร้างดิสเพลย์ EGL ได้

en: Could not initialize EGL display
th: ไม่สามารถตั้งต้นดิสเพลย์ EGL ได้

en: EGL version %d.%d is too old. GTK requires %d.%d
th: EGL รุ่น %d.%d เก่าเกินไป GTK ต้องใช้รุ่น %d.%d

en: Drag’n’drop from other applications is not supported.
th: ไม่รองรับการลากและปล่อยจากแอปพลิเคชันอื่น ๆ

en: No compatible formats to transfer contents.
th: ไม่มีรูปแบบที่เข้ากันได้ให้ถ่ายโอนเนื้อหา

en: No GL API allowed.
th: ไม่อนุญาตให้ใช้ GL API

en: Unable to create a GL context
th: ไม่สามารถสร้าง GL context ได้

en: OpenGL ES API disabled via GDK_DISABLE
th: OpenGL ES API ถูกปิดใช้งานผ่าน GDK_DISABLE

en: OpenGL API disabled via GDK_DISABLE
th: OpenGL API ถูกปิดใช้งานผ่าน GDK_DISABLE

en: Application does not support %s API
th: แอปพลิเคชันไม่รองรับ API สำหรับ %s

note: translators: This is about OpenGL backend names, like * "Trying to use X11 GLX, but EGL is already in use"
en: Trying to use %s, but %s is already in use
th: กำลังพยายามจะใช้ %s แต่ %s ถูกใช้ไปแล้ว

en: Trying to use %s, but it is disabled via GDK_DISABLE
th: กำลังพยายามจะใช้ %s แต่ถูกปิดใช้งานผ่าน GDK_DISABLE

en: Unknown image format.
th: ไม่รู้จักรูปแบบภาพ

[ctx: keyboard label]
en: MonBrightnessUp
th: เพิ่มความสว่างจอ

[ctx: keyboard label]
en: MonBrightnessDown
th: ลดความสว่างจอ

[ctx: keyboard label]
en: KbdBrightnessUp
th: เพิ่มความสว่างแป้นพิมพ์

[ctx: keyboard label]
en: KbdBrightnessDown
th: ลดความสว่างแป้นพิมพ์

[ctx: keyboard label]
en: AudioMute
th: ปิดเสียง

[ctx: keyboard label]
en: AudioMicMute
th: ปิดไมค์

[ctx: keyboard label]
en: AudioLowerVolume
th: ลดเสียง

[ctx: keyboard label]
en: AudioRaiseVolume
th: เพิ่มเสียง

[ctx: keyboard label]
en: AudioPlay
th: เล่นเพลง

[ctx: keyboard label]
en: AudioStop
th: หยุดเพลง

[ctx: keyboard label]
en: AudioNext
th: เพลงถัดไป

[ctx: keyboard label]
en: AudioPrev
th: เพลงก่อนหน้า

[ctx: keyboard label]
en: AudioRecord
th: อัดเสียง

[ctx: keyboard label]
en: AudioPause
th: พักเพลง

[ctx: keyboard label]
en: AudioRewind
th: กรอเพลงกลับ

[ctx: keyboard label]
en: AudioMedia
th: สื่อเสียง

[ctx: keyboard label]
en: Eject
th: เอาสื่อออก

[ctx: keyboard label]
en: Explorer
th: ท่องดูไฟล์

[ctx: keyboard label]
en: Calculator
th: เครื่องคิดเลข

[ctx: keyboard label]
en: Mail
th: จดหมาย

[ctx: keyboard label]
en: Search
th: ค้นหา

[ctx: keyboard label]
en: Tools
th: เครื่องมือ

[ctx: keyboard label]
en: ScreenSaver
th: รักษาหน้าจอ

[ctx: keyboard label]
en: Battery
th: แบตเตอรี่

[ctx: keyboard label]
en: Launch1
th: เรียกโปรแกรม1

[ctx: keyboard label]
en: Forward
th: เดินหน้า

[ctx: keyboard label]
en: Back
th: ถอยกลับ

[ctx: keyboard label]
en: Sleep
th: หลับ

[ctx: keyboard label]
en: Hibernate
th: จำศึล

[ctx: keyboard label]
en: WLAN
th: ไร้สาย

[ctx: keyboard label]
en: WebCam
th: เว็บแคม

[ctx: keyboard label]
en: Display
th: สลับจอ

[ctx: keyboard label]
en: TouchpadToggle
th: เปิดปิดทัชแพด

[ctx: keyboard label]
en: WakeUp
th: ตื่น

[ctx: keyboard label]
en: Suspend
th: พักเครื่อง

en: Error interpreting JPEG image file (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตีความไฟล์ภาพ JPEG (%s)

en: Unsupported JPEG colorspace (%d)
th: ไม่รองรับห้วงสี JPEG นี้ (%d)

en: Not enough memory for image size %ux%u
th: หน่วยความจำไม่พอสำหรับขนาดภาพ %ux%u

en: Error reading png (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่าน png (%s)

en: Unsupported depth %u in png image
th: ไม่รองรับความลึก %u ในภาพ png

en: Unsupported color type %u in png image
th: ไม่รองรับชนิดสี %u ในภาพ png

en: Image stride too large for image size %ux%u
th: ค่า Stride ของภาพใหญ่เกินไปสำหรับขนาดภาพ %ux%u

en: Failed to load RGB data from TIFF file
th: ไม่สามารถโหลดข้อมูล RGB จากไฟล์ TIFF ได้

en: Could not load TIFF data
th: ไม่สามารถโหลดข้อมูล TIFF ได้

en: Reading data failed at row %d
th: การอ่านข้อมูลล้มเหลวที่แถว %d

en: Failed to decode contents with mime-type of '%s'
th: ไม่สามารถถอดรหัสเนื้อหาซึ่งมี mime-type เป็น '%s' ได้

en: Cannot claim clipboard ownership. OpenClipboard() timed out.
th: ไม่สามารถอ้างสิทธิ์ความเป็นเจ้าของคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน OpenClipboard() หมดเวลาทำงาน

en: Cannot claim clipboard ownership. Another process claimed it before us.
th: ไม่สามารถอ้างสิทธิ์ความเป็นเจ้าของคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากมีโปรเซสอื่นอ้างสิทธิ์ไปแล้วก่อนหน้านี้

en: Cannot claim clipboard ownership. OpenClipboard() failed: 0x%lx.
th: ไม่สามารถอ้างสิทธิ์ความเป็นเจ้าของคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน OpenClipboard() ล้มเหลว: 0x%lx

en: Cannot claim clipboard ownership. EmptyClipboard() failed: 0x%lx.
th: ไม่สามารถอ้างสิทธิ์ความเป็นเจ้าของคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน EmptyClipboard() ล้มเหลว: 0x%lx

en: Cannot set clipboard data. OpenClipboard() timed out.
th: ไม่สามารถกำหนดข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน OpenClipboard() หมดเวลาทำงาน

en: Cannot set clipboard data. Another process claimed clipboard ownership.
th: ไม่สามารถกำหนดข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากมีโปรเซสอื่นอ้างสิทธิ์ความเป็นเจ้าของคลิปบอร์ดไปแล้ว

en: Cannot set clipboard data. OpenClipboard() failed: 0x%lx.
th: ไม่สามารถกำหนดข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน OpenClipboard() ล้มเหลว: 0x%lx

en: Cannot get clipboard data. GlobalLock(0x%p) failed: 0x%lx.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน GlobalLock(0x%p) ล้มเหลว: 0x%lx

en: Cannot get clipboard data. GlobalSize(0x%p) failed: 0x%lx.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน GlobalSize(0x%p) ล้มเหลว: 0x%lx

en: Cannot get clipboard data. Failed to allocate %s bytes to store the data.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากไม่สามารถจัดสรรพื้นที่ %s ไบต์เพื่อจัดเก็บข้อมูลได้

en: Cannot get clipboard data. OpenClipboard() timed out.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน OpenClipboard() หมดเวลาทำงาน

en: Cannot get clipboard data. Clipboard ownership changed.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากความเป็นเจ้าของคลิปบอร์ดได้เปลี่ยนไปแล้ว

en: Cannot get clipboard data. Clipboard data changed before we could get it.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากข้อมูลคลิปบอร์ดได้เปลี่ยนไปแล้วก่อนที่จะสามารถดึงข้อมูลมาได้

en: Cannot get clipboard data. OpenClipboard() failed: 0x%lx.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน OpenClipboard() ล้มเหลว: 0x%lx

en: Cannot get clipboard data. No compatible transfer format found.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากไม่พบรูปแบบการถ่ายโอนข้อมูลที่เข้ากันได้

en: Cannot get clipboard data. GetClipboardData() failed: 0x%lx.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลคลิปบอร์ดได้ เนื่องจากฟังก์ชัน GetClipboardData() ล้มเหลว: 0x%lx

en: Cannot get DnD data. GlobalLock(0x%p) failed: 0x%lx.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูล DnD ได้ เนื่องจากฟังก์ชัน GlobalLock(0x%p) ล้มเหลว: 0x%lx

en: Cannot get DnD data. GlobalSize(0x%p) failed: 0x%lx.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูล DnD ได้ เนื่องจากฟังก์ชัน GlobalSize(0x%p) ล้มเหลว: 0x%lx

en: Cannot get DnD data. Failed to allocate %s bytes to store the data.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูล DnD ได้ เนื่องจากไม่สามารถจัดสรรพื้นที่ %s ไบต์เพื่อจัดเก็บข้อมูลได้

en: GDK surface 0x%p is not registered as a drop target
th: GDK surface 0x%p ไม่ได้ลงทะเบียนให้เป็น drop target

en: Target context record 0x%p has no data object
th: ระเบียน 0x%p ใน Target context ไม่มีอ็อบเจกต์ข้อมูล

en: IDataObject_GetData (0x%x) failed, returning 0x%lx
th: ฟังก์ชัน IDataObject_GetData (0x%x) ล้มเหลว และได้คืนค่า 0x%lx

en: Failed to transmute DnD data W32 format 0x%x to %p (%s)
th: ไม่สามารถแปลงข้อมูล DnD รูปแบบ W32 0x%x ให้เป็น %p ได้ (%s)

en: No GL implementation is available
th: ไม่มีส่วนอิมพลีเมนต์ GL ที่ใช้ได้

en: WGL version %d.%d is too low, need at least %d.%d
th: WGL รุ่น %d.%d ต่ำเกินไป ต้องใช้รุ่นอย่างน้อย %d.%d

en: GL implementation cannot share GL contexts
th: ส่วนอิมพลีเมนต์ GL ไม่สามารถแบ่ง GL context ให้ใช้ร่วมได้

en: Unsupported pixel format %d set on Window
th: พบการตั้งค่ารูปแบบพิกเซล %d ที่ไม่รองรับบนหน้าต่าง

en: No available configurations for the given pixel format
th: ไม่มีส่วนกำหนดค่าสำหรับรูปแบบของพิกเซลที่กำหนด

en: writing a closed stream
th: กำลังเขียนข้อมูลในสตรีมที่ปิดไปแล้ว

en: g_try_realloc () failed
th: g_try_realloc () ล้มเหลว

en: GlobalReAlloc() failed:
th: GlobalReAlloc() ล้มเหลว:

en: Ran out of buffer space (buffer size is fixed)
th: พื้นที่บัฟเฟอร์ถูกใช้หมดแล้ว (ขนาดบัฟเฟอร์ถูกกำหนดไว้ตายตัว)

en: Can’t transmute a single handle
th: ไม่สามารถแปลงหมายเลขอ้างอิงหมายเลขเดียวได้

en: Failed to transmute %zu bytes of data from %s to %u
th: ไม่สามารถแปลงข้อมูล %zu ไบต์จาก %s เป็น %u ได้

en: GlobalLock() failed:
th: GlobalLock() ล้มเหลว:

en: GlobalAlloc() failed:
th: GlobalAlloc() ล้มเหลว:

en: Starting “%s”
th: กำลังเริ่ม “%s”

en: Opening “%s”
th: กำลังเปิด “%s”

en: Opening %d Item | Opening %d Items
th[0]: กำลังเปิด %d รายการ

en: Clipboard manager could not store selection.
th: ตัวจัดการคลิปบอร์ดไม่สามารถจัดเก็บสิ่งที่เลือกได้

en: Cannot store clipboard. No clipboard manager is active.
th: ไม่สามารถจัดเก็บคลิปบอร์ดได้ ไม่มีตัวจัดการคลิปบอร์ดที่ใช้งานอยู่

en: No GLX configurations available
th: ไม่มีส่วนกำหนดค่า GLX ที่ใช้ได้

en: No GLX configuration with required features found
th: ไม่พบส่วนกำหนดค่า GLX ซึ่งมีคุณลักษณะที่ต้องการ

en: GLX is not supported
th: ไม่รองรับ GLX

en: Format %s not supported
th: ไม่รองรับรูปแบบ %s

en: Not enough space in destination
th: พื้นที่ในตำแหน่งปลายทางมีไม่พอ

en: Need complete input to do conversion
th: ต้องการข้อมูลอินพุตที่สมบูรณ์ก่อนทำการแปลงข้อมูล

en: Invalid byte sequence in conversion input
th: ลำดับไบต์ไม่ถูกต้องในข้อมูลอินพุตที่นำมาแปลง

en: Invalid formats in compound text conversion.
th: มีรูปแบบไม่ถูกต้องในการแปลงข้อความแบบผสม

en: Unsupported encoding “%s”
th: ไม่รองรับรหัสอักขระ “%s”

en: OpenGL ES 3.0 is not supported by this renderer.
th: OpenGL ES 3.0 ไม่รองรับโดยตัวเรนเดอร์นี้

en: OpenGL 3.3 required
th: ต้องใช้ OpenGL 3.3

en: Vulkan support disabled during GTK build
th: การรองรับ Vulkan ถูกปิดใช้งานระหว่างการประกอบสร้าง GTK

[ctx: accessibility]
en: Click
th: คลิก

[ctx: accessibility]
en: Clicks the button
th: คลิกปุ่ม

[ctx: accessibility]
en: Toggle
th: สลับค่า

[ctx: accessibility]
en: Toggles the switch
th: สลับสวิตช์

[ctx: accessibility]
en: Select
th: เลือก

[ctx: accessibility]
en: Selects the color
th: เลือกสี

[ctx: accessibility]
en: Activate
th: เรียกทำงาน

[ctx: accessibility]
en: Activates the color
th: เรียกใช้งานสี

[ctx: accessibility]
en: Customize
th: กำหนดเอง

[ctx: accessibility]
en: Customizes the color
th: กำหนดสีเอง

[ctx: accessibility]
en: Activates the expander
th: เรียกใช้งานช่องพับเก็บ

[ctx: accessibility]
en: Activates the entry
th: เรียกใช้งานรายการ

[ctx: accessibility]
en: Activate primary icon
th: เรียกใช้งานไอคอนลำดับแรก

[ctx: accessibility]
en: Activates the primary icon of the entry
th: เรียกใช้งานไอคอนลำดับแรกของรายการ

[ctx: accessibility]
en: Activate secondary icon
th: เรียกใช้งานไอคอนลำดับสอง

[ctx: accessibility]
en: Activates the secondary icon of the entry
th: เรียกใช้งานไอคอนลำดับสองของรายการ

[ctx: accessibility]
en: Peek
th: แอบดู

[ctx: accessibility]
en: Shows the contents of the password entry
th: แสดงเนื้อหาของช่องป้อนรหัสผ่าน

[ctx: accessibility]
en: Clear
th: ล้าง

[ctx: accessibility]
en: Clears the contents of the entry
th: ล้างเนื้อหาของช่องป้อนข้อความ

[ctx: accessibility]
en: application
th: แอปพลิเคชัน

en: Not a data: URL
th: ไม่ใช่ URL สำหรับข้อมูล

en: Malformed data: URL
th: URL สำหรับข้อมูลผิดรูปแบบ

en: Could not unescape string
th: ไม่สามารถ unescape สตริงได้

en: Other app…
th: แอปอื่นๆ…

en: Select Application
th: เลือกแอปพลิเคชัน

note: Translators: %s is a filename
en: Opening “%s”.
th: กำลังเปิด “%s”

en: No applications found for “%s”
th: ไม่พบแอปพลิเคชันสำหรับ “%s”

note: Translators: %s is a file type description
en: Opening “%s” files.
th: กำลังเปิดไฟล์ “%s”

en: No applications found for “%s” files
th: ไม่พบแอปพลิเคชันสำหรับไฟล์ชนิด “%s”

en: Failed to start GNOME Software
th: ไม่สามารถเปิดทำงาน "ซอฟต์แวร์" ชอง GNOME ได้

note: Translators: Label for a search button and entry, should be translated as a verb
en: Search
th: ค้นหา

en: No apps found for “%s”.
th: ไม่พบแอปสำหรับ “%s”

en: Default App
th: แอปเริ่มต้น

en: Recommended Apps
th: แอปแนะนำ

en: Related Apps
th: แอปที่เกี่ยวข้อง

en: Other Apps
th: แอปอื่นๆ

[ctx: Accelerator]
note: This label is displayed in a treeview cell displaying * a disabled accelerator key combination.
en: Disabled
th: ปิดใช้งาน

[ctx: Accelerator]
note: This label is displayed in a treeview cell displaying * an accelerator key combination that is not valid according * to gtk_accelerator_valid().
en: Invalid
th: ไม่ถูกต้อง

note: This label is displayed in a treeview cell displaying an accelerator * when the cell is clicked to change the accelerator.
en: New accelerator…
th: กำหนดแป้นด่วนใหม่…

en: Pick a Color
th: เลือกสี

en: Red %d%%, Green %d%%, Blue %d%%, Alpha %d%%
th: แดง %d%%, เขียว %d%%, น้ำเงิน %d%%, อัลฟา %d%%

en: Red %d%%, Green %d%%, Blue %d%%
th: แดง %d%%, เขียว %d%%, น้ำเงิน %d%%

en: Pick a Font
th: เลือกแบบอักษร

en: Font
th: แบบอักษร

[ctx: font]
en: None
th: ไม่มีชื่อ

en: Lock
th: ล็อก

en: Unlock
th: ปลดล็อก

en: Dialog is unlocked.
    Click to prevent further changes
th: กล่องโต้ตอบถูกปลดล็อกแล้ว
    คลิกเพื่อป้องกันไม่ให้มีการเปลี่ยนแปลงอีก

en: Dialog is locked.
    Click to make changes
th: กล่องโต้ตอบถูกล็อกแล้ว
    คลิกเพื่อจะแก้ไขเปลี่ยนแปลง

en: System policy prevents changes.
    Contact your system administrator
th: นโยบายของระบบได้ป้องกันการเปลี่ยนแปลงไว้
    กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณ

en: Could not show link
th: ไม่สามารถแสดงลิงก์ได้

en: Muted
th: ปิดเสียง

en: Full Volume
th: ดังสุด

en: License
th: สัญญาอนุญาต

en: Custom License
th: สัญญาอนุญาตกำหนดเอง

en: GNU General Public License, version 2 or later
th: GNU General Public License รุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา

en: GNU General Public License, version 3 or later
th: GNU General Public License รุ่นที่ 3 หรือรุ่นถัดมา

en: GNU Lesser General Public License, version 2.1 or later
th: GNU Lesser General Public License รุ่นที่ 2.1 หรือรุ่นถัดมา

en: GNU Lesser General Public License, version 3 or later
th: GNU Lesser General Public License รุ่นที่ 3 หรือรุ่นถัดมา

en: BSD 2-Clause License
th: สัญญาอนุญาต BSD แบบ 2 ข้อ

en: The MIT License (MIT)
th: สัญญาอนุญาต MIT

en: Artistic License 2.0
th: สัญญาอนุญาต Artistic 2.0

en: GNU General Public License, version 2 only
th: GNU General Public License รุ่นที่ 2 เท่านั้น

en: GNU General Public License, version 3 only
th: GNU General Public License รุ่นที่ 3 เท่านั้น

en: GNU Lesser General Public License, version 2.1 only
th: GNU Lesser General Public License รุ่นที่ 2.1 เท่านั้น

en: GNU Lesser General Public License, version 3 only
th: GNU Lesser General Public License รุ่นที่ 3 เท่านั้น

en: GNU Affero General Public License, version 3 or later
th: GNU Affero General Public License รุ่นที่ 3 หรือรุ่นถัดมา

en: GNU Affero General Public License, version 3 only
th: GNU Affero General Public License รุ่นที่ 3 เท่านั้น

en: BSD 3-Clause License
th: สัญญาอนุญาต BSD แบบ 3 ข้อ

en: Apache License, Version 2.0
th: สัญญาอนุญาต Apache รุ่นที่ 2.0

en: BSD Zero-Clause License
th: สัญญาอนุญาต BSD แบบศูนย์ข้อ

en: Website
th: เว็บไซต์

en: About %s
th: เกี่ยวกับ %s

en: Created by
th: สร้างโดย

en: Documented by
th: เอกสารโดย

en: Translated by
th: แปลโดย

en: Design by
th: ออกแบบโดย

note: Translators: this is the license preamble; the string at the end * contains the name of the license as link text.
en: This program comes with absolutely no warranty.
    See the <a href="%s">%s</a> for details.
th: โปรแกรมนี้ไม่มีการรับประกันใดๆ
    ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ <a href="%s">%s</a>

[ctx: accessibility]
en: alert
th: การแจ้งเตือน

[ctx: accessibility]
en: alert dialog
th: กล่องโต้ตอบการแจ้งเตือน

[ctx: accessibility]
en: banner
th: แบนเนอร์

[ctx: accessibility]
en: button
th: ปุ่ม

[ctx: accessibility]
en: caption
th: คำอธิบาย

[ctx: accessibility]
en: cell
th: เซลล์

[ctx: accessibility]
en: checkbox
th: กล่องกาเครื่องหมาย

[ctx: accessibility]
en: column header
th: ส่วนหัวคอลัมน์

[ctx: accessibility]
en: combo box
th: กล่องคำสั่งผสม

[ctx: accessibility]
en: command
th: คำสั่ง

[ctx: accessibility]
en: composite
th: คอมโพสิต

[ctx: accessibility]
en: dialog
th: กล่องโต้ตอบ

[ctx: accessibility]
en: document
th: เอกสาร

[ctx: accessibility]
en: feed
th: ฟีด

[ctx: accessibility]
en: form
th: ฟอร์ม

[ctx: accessibility]
en: generic
th: ทั่วไป

[ctx: accessibility]
en: grid
th: กริด

[ctx: accessibility]
en: grid cell
th: เซลล์กริด

[ctx: accessibility]
en: group
th: กลุ่ม

[ctx: accessibility]
en: heading
th: หัวข้อ

[ctx: accessibility]
en: image
th: ภาพ

[ctx: accessibility]
en: input
th: อินพุต

[ctx: accessibility]
en: label
th: ฉลาก

[ctx: accessibility]
en: landmark
th: จุดสังเกต

[ctx: accessibility]
en: legend
th: คำอธิบายภาพ

[ctx: accessibility]
en: link
th: ลิงก์

[ctx: accessibility]
en: list
th: รายชื่อ

[ctx: accessibility]
en: list box
th: กล่องรายชื่อ

[ctx: accessibility]
en: list item
th: รายการในรายชื่อ

[ctx: accessibility]
en: log
th: ปูม

[ctx: accessibility]
en: main
th: หลัก

[ctx: accessibility]
en: marquee
th: ตัวอักษรวิ่ง

[ctx: accessibility]
en: math
th: คณิตศาสตร์

[ctx: accessibility]
en: meter
th: มิเตอร์

[ctx: accessibility]
en: menu
th: เมนู

[ctx: accessibility]
en: menu bar
th: แถบเมนู

[ctx: accessibility]
en: menu item
th: รายการเมนู

[ctx: accessibility]
en: menu item checkbox
th: กล่องกาเครื่องหมายรายการเมนู

[ctx: accessibility]
en: menu item radio
th: ปุ่มตัวเลือกรายการเมนู

[ctx: accessibility]
en: navigation
th: การท่องดู

[ctx: accessibility]
en: none
th: ไม่มี

[ctx: accessibility]
en: note
th: บันทึกย่อ

[ctx: accessibility]
en: option
th: ตัวเลือก

[ctx: accessibility]
en: presentation
th: งานนำเสนอ

[ctx: accessibility]
en: progress bar
th: แถบความคืบหน้า

[ctx: accessibility]
en: radio
th: ปุ่มตัวเลือก

[ctx: accessibility]
en: radio group
th: กลุ่มปุ่มตัวเลือก

[ctx: accessibility]
en: range
th: ช่วง

[ctx: accessibility]
en: region
th: ขอบเขต

[ctx: accessibility]
en: row
th: แถว

[ctx: accessibility]
en: row group
th: กลุ่มแถว

[ctx: accessibility]
en: row header
th: ส่วนหัวแถว

[ctx: accessibility]
en: scroll bar
th: แถบเลื่อน

[ctx: accessibility]
en: search
th: ค้นหา

[ctx: accessibility]
en: search box
th: กล่องค้นหา

[ctx: accessibility]
en: section
th: ส่วน

[ctx: accessibility]
en: section head
th: ส่วนหัวของส่วน

[ctx: accessibility]
en: select
th: เลือก

[ctx: accessibility]
en: separator
th: เส้นแบ่ง

[ctx: accessibility]
en: slider
th: ปุ่มรางเลื่อน

[ctx: accessibility]
en: spin button
th: ปุ่มเปลี่ยนค่า

[ctx: accessibility]
en: status
th: สถานะ

[ctx: accessibility]
en: structure
th: โครงสร้าง

[ctx: accessibility]
en: switch
th: สวิตช์

[ctx: accessibility]
en: tab
th: แท็บ

[ctx: accessibility]
en: table
th: ตาราง

[ctx: accessibility]
en: tab list
th: รายชื่อแท็บ

[ctx: accessibility]
en: tab panel
th: แผงแท็บ

[ctx: accessibility]
en: text box
th: กล่องข้อความ

[ctx: accessibility]
en: time
th: เวลา

[ctx: accessibility]
en: timer
th: ตัวจับเวลา

[ctx: accessibility]
en: tool bar
th: แถบเครื่องมือ

[ctx: accessibility]
en: tool tip
th: คำแนะนำเครื่องมือ

[ctx: accessibility]
en: tree
th: ต้นไม้

[ctx: accessibility]
en: tree grid
th: กริดต้นไม้

[ctx: accessibility]
en: tree item
th: รายการต้นไม้

[ctx: accessibility]
en: widget
th: วิดเจ็ต

[ctx: accessibility]
en: window
th: หน้าต่าง

[ctx: accessibility]
en: toggle button
th: ปุ่มเปิด/ปิด

[ctx: accessibility]
en: paragraph
th: ย่อหน้า

[ctx: accessibility]
en: block quote
th: ข้อความอ้างอิง

[ctx: accessibility]
en: article
th: บทความ

[ctx: accessibility]
en: comment
th: หมายเหตุ

[ctx: accessibility]
en: terminal
th: เทอร์มินัล

en: _Close
th: ปิ_ด

note: Translators: This is the 'reason' given when inhibiting * suspend or screen locking, and the caller hasn't specified * a reason.
en: Reason not specified
th: ไม่ได้ระบุเหตุผลไว้

en: Menu bar
th: แถบเมนู

en: %s does not exist in the bookmarks list
th: %s ไม่มีอยู่ในรายการที่คั่นหน้า

en: %s already exists in the bookmarks list
th: %s มีในรายการที่คั่นหน้าอยู่ก่อนแล้ว

en: Element <%s> not allowed inside <%s>
th: อิลิเมนต์ <%s> ไม่สามารถอยู่ใน <%s> ได้

en: Element <%s> not allowed at toplevel
th: อิลิเมนต์ <%s> ไม่สามารถอยู่ที่ระดับบนสุดได้

en: Text may not appear inside <%s>
th: ไม่สามารถมีข้อความอยู่ใน <%s> ได้

[ctx: calendar year format]
note: Translators: This dictates how the year is displayed in * gtkcalendar widget.  See strftime() manual for the format. * Use only ASCII in the translation. * * "%Y" is appropriate for most locales.
en: %Y
th: %EY

en: Color: %s
th: สี: %s

[ctx: Color name]
en: Very Light Blue
th: น้ำเงินอ่อนมาก

[ctx: Color name]
en: Light Blue
th: น้ำเงินอ่อน

[ctx: Color name]
en: Blue
th: น้ำเงิน

[ctx: Color name]
en: Dark Blue
th: น้ำเงินเข้ม

[ctx: Color name]
en: Very Dark Blue
th: น้ำเงินเข้มมาก

[ctx: Color name]
en: Very Light Green
th: เขียวอ่อนมาก

[ctx: Color name]
en: Light Green
th: เขียวอ่อน

[ctx: Color name]
en: Green
th: เขียว

[ctx: Color name]
en: Dark Green
th: เขียวเข้ม

[ctx: Color name]
en: Very Dark Green
th: เขียวเข้มมาก

[ctx: Color name]
en: Very Light Yellow
th: เหลืองอ่อนมาก

[ctx: Color name]
en: Light Yellow
th: เหลืองอ่อน

[ctx: Color name]
en: Yellow
th: เหลือง

[ctx: Color name]
en: Dark Yellow
th: เหลืองเข้ม

[ctx: Color name]
en: Very Dark Yellow
th: เหลืองเข้มมาก

[ctx: Color name]
en: Very Light Orange
th: ส้มอ่อนมาก

[ctx: Color name]
en: Light Orange
th: ส้มอ่อน

[ctx: Color name]
en: Orange
th: ส้ม

[ctx: Color name]
en: Dark Orange
th: ส้มเข้ม

[ctx: Color name]
en: Very Dark Orange
th: ส้มเข้มมาก

[ctx: Color name]
en: Very Light Red
th: แดงอ่อนมาก

[ctx: Color name]
en: Light Red
th: แดงอ่อน

[ctx: Color name]
en: Red
th: แดง

[ctx: Color name]
en: Dark Red
th: แดงเข้ม

[ctx: Color name]
en: Very Dark Red
th: แดงเข้มมาก

[ctx: Color name]
en: Very Light Purple
th: ม่วงอ่อนมาก

[ctx: Color name]
en: Light Purple
th: ม่วงอ่อน

[ctx: Color name]
en: Purple
th: ม่วง

[ctx: Color name]
en: Dark Purple
th: ม่วงเข้ม

[ctx: Color name]
en: Very Dark Purple
th: ม่วงเข้มมาก

[ctx: Color name]
en: Very Light Brown
th: น้ำตาลอ่อนมาก

[ctx: Color name]
en: Light Brown
th: น้ำตาลอ่อน

[ctx: Color name]
en: Brown
th: น้ำตาล

[ctx: Color name]
en: Dark Brown
th: น้ำตาลเข้ม

[ctx: Color name]
en: Very Dark Brown
th: น้ำตาลเข้มมาก

[ctx: Color name]
en: White
th: ขาว

[ctx: Color name]
en: Light Gray 1
th: เทาอ่อน 1

[ctx: Color name]
en: Light Gray 2
th: เทาอ่อน 2

[ctx: Color name]
en: Light Gray 3
th: เทาอ่อน 3

[ctx: Color name]
en: Light Gray 4
th: เทาอ่อน 4

[ctx: Color name]
en: Dark Gray 1
th: เทาเข้ม 1

[ctx: Color name]
en: Dark Gray 2
th: เทาเข้ม 2

[ctx: Color name]
en: Dark Gray 3
th: เทาเข้ม 3

[ctx: Color name]
en: Dark Gray 4
th: เทาเข้ม 4

[ctx: Color name]
en: Black
th: ดำ

note: translators: label for the custom section in the color chooser
en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Add Color
th: เพิ่มสี

en: Custom color %d: %s
th: สีกำหนดเอง %d: %s

en: Customize
th: กำหนดเอง

en: Margins from Printer…
th: ขอบกระดาษตามเครื่องพิมพ์…

note: And show the custom paper dialog
en: Manage Custom Sizes
th: จัดการขนาดกระดาษที่กำหนดเอง

en: inch
th: นิ้ว

en: mm
th: มม.

en: Custom Size %d
th: ขนาดกำหนดเองชุดที่ %d

en: _Width:
th: _กว้าง:

en: _Height:
th: _สูง:

en: Paper Size
th: ขนาดกระดาษ

en: _Top:
th: _บน:

en: _Bottom:
th: ล่า_ง:

en: _Left:
th: ซ้า_ย:

en: _Right:
th: _ขวา:

en: Paper Margins
th: ขอบกระดาษ

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: Context menu
th: เมนูคลิกขวา

en: Insert Emoji
th: แทรกอีโมจิ

en: _Name
th: _ชื่อ

en: A folder cannot be called “.”
th: โฟลเดอร์ไม่สามารถมีชื่อเป็น “.” ได้

en: A file cannot be called “.”
th: ไฟล์ไม่สามารถมีชื่อเป็น “.” ได้

en: A folder cannot be called “..”
th: โฟลเดอร์ไม่สามารถมีชื่อเป็น “..” ได้

en: A file cannot be called “..”
th: ไฟล์ไม่สามารถมีชื่อเป็น “..” ได้

en: Folder names cannot contain “/”
th: ชื่อโฟลเดอร์ไม่สามารถมีอักขระ “/” ได้

en: File names cannot contain “/”
th: ชื่อไฟล์ไม่สามารถมีอักขระ “/” ได้

en: Folder names should not begin with a space
th: ชื่อโฟลเดอร์ไม่ควรขึ้นต้นด้วยช่องว่าง

en: File names should not begin with a space
th: ชื่อไฟล์ไม่ควรขึ้นต้นด้วยช่องว่าง

en: Folder names should not end with a space
th: ชื่อโฟลเดอร์ไม่ควรลงท้ายด้วยช่องว่าง

en: File names should not end with a space
th: ชื่อไฟล์ไม่ควรลงท้ายด้วยช่องว่าง

en: Folder names starting with a “.” are hidden
th: ชื่อโฟลเดอร์ที่ขึ้นต้นด้วย “.” จะเป็นโฟลเดอร์ที่ถูกซ่อนไว้

en: File names starting with a “.” are hidden
th: ชื่อไฟล์ที่ขึ้นต้นด้วย “.” จะเป็นไฟล์ที่ถูกซ่อนไว้

en: A folder with that name already exists
th: มีโฟลเดอร์ชื่อดังกล่าวอยู่ก่อนแล้ว

en: A file with that name already exists
th: มีไฟล์ชื่อดังกล่าวอยู่ก่อนแล้ว

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Open
th: _เปิด

en: _Save
th: _บันทึก

en: The session bus is not available
th: บัสเซสชันไม่สามารถใช้งานได้

en: Select which types of files are shown
th: เลือกชนิดของไฟล์ที่จะแสดง

note: Translators: the first string is a path and the second string * is a hostname. Nautilus and the panel contain the same string * to translate.
en: %1$s on %2$s
th: %1$s ที่ %2$s

en: Type name of new folder
th: ป้อนชื่อของโฟลเดอร์ใหม่

en: The folder could not be created
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ได้

en: You need to choose a valid filename.
th: คุณต้องระบุชื่อไฟล์ที่ถูกต้อง

en: Cannot create a file under %s as it is not a folder
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ภายใต้ %s เพราะตำแหน่งดังกล่าวไม่ใช่โฟลเดอร์

en: Cannot create file as the filename is too long
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ได้ เพราะชื่อไฟล์ยาวเกินไป

en: Try using a shorter name.
th: กรุณาใช้ชื่อที่สั้นกว่านี้

en: You may only select folders
th: คุณสามารถเลือกได้เฉพาะโฟลเดอร์เท่านั้น

en: The item that you selected is not a folder try using a different item.
th: รายการที่คุณเลือกไม่ใช่โฟลเดอร์ กรุณาเลือกรายการใหม่

en: Invalid file name
th: ชื่อไฟล์ใช้ไม่ได้

en: The folder contents could not be displayed
th: ไม่สามารถแสดงเนื้อหาของโฟลเดอร์ได้

en: The file could not be deleted
th: ไม่สามารถลบไฟล์ได้

en: The file could not be moved to the Trash
th: ไม่สามารถย้ายไฟล์ไปลงถังขยะได้

en: Are you sure you want to permanently delete “%s”?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ “%s” ทิ้งอย่างถาวร?

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
th: ถ้าคุณลบ รายการดังกล่าวก็จะสูญหายอย่างถาวร

en: _Delete
th: _ลบ

en: The file could not be renamed
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อไฟล์ได้

en: Could not select file
th: เลือกไฟล์ไม่สำเร็จ

en: Grid View
th: มุมมองตาราง

en: List View
th: มุมมองรายชื่อ

en: _Visit File
th: ไ_ปดูไฟล์

en: _Open With File Manager
th: _เปิดด้วยโปรแกรมจัดการไฟล์

en: _Copy Location
th: _คัดลอกตำแหน่ง

en: _Add to Bookmarks
th: เ_พิ่มลงในที่คั่นหน้า

en: _Rename
th: เปลี่ยน_ชื่อ…

en: _Move to Trash
th: _ย้ายไปลงถังขยะ

en: Show _Hidden Files
th: แสดงไฟล์ซ่อ_น

en: Sort _Folders Before Files
th: เรียงโ_ฟลเดอร์ขึ้นก่อนไฟล์

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Home
th: บ้าน

note: this is the header for the location column in the print dialog
en: Location
th: ตำแหน่ง

note: Label
en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: Searching in %s
th: กำลังค้นหาใน %s

en: Searching
th: กำลังค้นหา

en: Enter location or URL
th: ป้อนตำแหน่งหรือ URL

en: Modified
th: แก้ไขเมื่อ

en: Could not read the contents of %s
th: ไม่สามารถอ่านเนื้อหาของ %s

en: Could not read the contents of the folder
th: ไม่สามารถอ่านเนื้อหาของโฟลเดอร์

note: Translators: see g_date_time_format() for details on the format
en: %H:%M
th: %H:%M น.

en: Yesterday
th: เมื่อวาน

en: %-e %b %Y
th: %-e %b %Ey

en: Program
th: โปรแกรม

en: Audio
th: เสียง

en: Image
th: ภาพ

en: Archive
th: ไฟล์จัดเก็บ

en: Markup
th: มาร์กอัป

en: Text
th: ข้อความ

en: Video
th: วิดีโอ

en: Contacts
th: ที่อยู่ติดต่อ

en: Calendar
th: ปฏิทิน

en: Document
th: เอกสาร

en: Presentation
th: งานนำเสนอ

en: Spreadsheet
th: ตารางคำนวณ

en: You do not have access to the specified folder.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงโฟลเดอร์ที่ระบุ

en: A file named “%s” already exists.  Do you want to replace it?
th: มีไฟล์ชื่อ “%s” อยู่ก่อนแล้ว คุณต้องการจะแทนที่ไฟล์หรือไม่?

en: The file already exists in “%s”.  Replacing it will overwrite its contents.
th: มีไฟล์ดังกล่าวอยู่แล้วใน “%s” หากสั่งแทนที่ก็จะเขียนทับเนื้อหาไฟล์เดิม

en: _Replace
th: แ_ทนที่

en: Could not send the search request
th: ส่งคำขอค้นหาไม่สำเร็จ

en: Accessed
th: เข้าถึง

en: _Size
th: _ขนาด

en: T_ype
th: _ชนิด

en: _Time
th: เ_วลา

en: Name
th: ชื่อ

en: Size
th: ขนาด

en: Type
th: ชนิด

en: Pick Files
th: เลือกไฟล์

en: Pick a File
th: เลือกไฟล์

en: Save a File
th: บันทึกไฟล์

en: _Select
th: เ_ลือก

en: Select Folders
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Select a Folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Encoding
th: รหัสอักขระ

en: Line Ending
th: การจบบรรทัด

en: Unspecified
th: ไม่ได้ระบุ

en: Change Font Features
th: เปลี่ยนคุณลักษณะแบบอักษร

[ctx: Font variation axis]
en: Width
th: ความกว้าง

[ctx: Font variation axis]
en: Weight
th: น้ำหนักเส้น

[ctx: Font variation axis]
en: Italic
th: ตัวเอียง

[ctx: Font variation axis]
en: Slant
th: เส้นบิดเอียง

[ctx: Font variation axis]
en: Optical Size
th: ขนาดการมองเห็น

[ctx: Font feature value]
en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: Font feature value]
en: Enable
th: เปิดใช้

en: Default
th: ค่าปริยาย

en: Ligatures
th: ลิเกเจอร์

en: Letter Case
th: รูปแบบตัวพิมพ์

en: Number Case
th: รูปแบบตัวเลข

en: Number Spacing
th: ช่องไฟตัวเลข

en: Numeric Extras
th: รูปแบบพิเศษสำหรับตัวเลข

en: Fractions
th: เศษส่วน

en: Style Variations
th: รูปแบบย่อยลักษณะ

en: Character Variations
th: รูปแบบย่อยอักขระ

en: OpenGL context creation failed
th: สร้าง context ของ OpenGL ไม่สำเร็จ

en: Close
th: ปิด

en: Close the infobar
th: ปิดแถบข้อมูล

en: Cu_t
th: _ตัด

en: _Paste
th: _แปะ

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: _Open Link
th: _เปิดลิงก์

en: Copy _Link Address
th: คัดลอกที่อยู่_ลิงก์

en: _Copy URL
th: _คัดลอก URL

en: Invalid URI
th: URI ไม่ถูกต้อง

[ctx: media controls tooltip]
en: Stop
th: หยุด

[ctx: media controls tooltip]
en: Play
th: เล่น

en: _OK
th: _ตกลง

en: _No
th: ไ_ม่

en: _Yes
th: ใ_ช่

en: Co_nnect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: Connect As
th: เชื่อมต่อแบบ

en: _Anonymous
th: _นิรนาม

en: Registered U_ser
th: ผู้ใ_ช้ลงทะเบียน

en: _Username
th: ชื่_อผู้ใช้

en: _Domain
th: โ_ดเมน

en: Volume type
th: ชนิดโวลุม

en: _Hidden
th: _ซ่อน

en: _Windows system
th: ระบบ _Windows

en: _Password
th: _รหัสผ่าน

en: Forget password _immediately
th: _ทิ้งรหัสผ่านทันที

en: Remember password until you _logout
th: _จำรหัสผ่านไว้จนกว่าจะออก

en: Remember _forever
th: จำรหัสผ่านไว้_ตลอดไป

en: Unknown Application (PID %d)
th: แอปพลิเคชันไม่ทราบชื่อ (PID %d)

note: Use GTK_DIALOG_DESTROY_WITH_PARENT here since the parent dialog can be * indeed be destroyed via the GMountOperation::abort signal... for example, * this is triggered if the user yanks the device while we are showing * the dialog...
en: Unable to end process
th: ไม่สามารถจบโปรเซสได้

en: _End Process
th: _จบโปรเซส

en: Cannot kill process with PID %d. Operation is not implemented.
th: ไม่สามารถฆ่าโปรเซสที่มี PID %d ได้ เนื่องจากยังไม่ได้พัฒนาปฏิบัติการนี้

note: translators: this string is a name for the 'less' command
en: Terminal Pager
th: โปรแกรมแบ่งแสดงหน้าข้อมูลบนเทอร์มินัล

en: Top Command
th: คำสั่ง Top

en: Cannot end process with PID %d: %s
th: ไม่สามารถจบโปรเซสที่มี PID %d ได้: %s

en: GTK could not find a media module. Check your installation.
th: GTK ไม่พบโมดูลสื่อ โปรดตรวจสอบระบบที่ติดตั้งของคุณ

en: Previous tab
th: แท็บก่อนหน้า

en: Next tab
th: แท็บถัดไป

en: Page %u
th: หน้า %u

en: Not a valid page setup file
th: ไม่ใช่ไฟล์ตั้งค่าหน้ากระดาษที่ใช้การได้

en: Manage Custom Sizes…
th: จัดการขนาดกระดาษที่กำหนดเอง…

en: _Apply
th: เริ่มใ_ช้

en: Any Printer
th: เครื่องพิมพ์ใด ๆ

en: For portable documents
th: สำหรับเอกสารแบบใช้ได้หลายระบบ

en: Margins:
     Left: %s %s
     Right: %s %s
     Top: %s %s
     Bottom: %s %s
th: ขอบกระดาษ:
     ซ้าย: %s %s
     ขวา: %s %s
     บน: %s %s
     ล่าง: %s %s

en: Page Setup
th: ตั้งหน้ากระดาษ

en: Hide Text
th: ซ่อนข้อความ

en: Show Text
th: แสดงข้อความ

en: Caps Lock is on
th: ปุ่ม Caps Lock ติดอยู่

en: _Show Text
th: แ_สดงข้อความ

note: translators: %s is the name of a cloud provider for files
en: Open %s
th: เปิด %s

en: Recent
th: ล่าสุด

en: Recent files
th: เอกสารล่าสุด

en: Starred
th: ติดดาว

en: Starred files
th: ไฟล์ที่ติดดาว

en: Open your personal folder
th: เปิดโฟลเดอร์ส่วนตัวของคุณ

en: Desktop
th: เดสก์ท็อป

en: Open the contents of your desktop in a folder
th: เปิดเนื้อหาบนเดสก์ท็อปของคุณในโฟลเดอร์

en: Enter Location
th: ป้อนตำแหน่ง

en: Manually enter a location
th: พิมพ์ป้อนตำแหน่ง

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Open the trash
th: เปิดถังขยะ

en: Mount and open “%s”
th: เมานท์และเปิด “%s”

en: Open the contents of the file system
th: เปิดดูเนื้อหาของระบบไฟล์

en: New bookmark
th: ที่คั่นหน้าใหม่

en: Add a new bookmark
th: เพิ่มที่คั่นหน้าใหม่

en: Other Locations
th: ตำแหน่งอื่น ๆ

en: Show other locations
th: แสดงตำแหน่งอื่น ๆ

en: Unable to start “%s”
th: ไม่สามารถเริ่ม “%s” ได้

note: Translators: This means that unlocking an encrypted storage * device failed. %s is the name of the device.
en: Error unlocking “%s”
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปลดล็อก “%s”

en: Unable to access “%s”
th: ไม่สามารถเข้าถึง “%s” ได้

en: This name is already taken
th: ชื่อนี้ถูกใช้ไปแล้ว

en: Unable to unmount “%s”
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์ “%s” ได้

en: Unable to stop “%s”
th: ไม่สามารถหยุดทำงาน “%s” ได้

en: Unable to eject “%s”
th: ไม่สามารถเอาสื่อ “%s” ออกได้

en: Unable to eject %s
th: ไม่สามารถเอาสื่อ %s ออกได้

en: Unable to poll “%s” for media changes
th: ไม่สามารถวนถาม “%s” เพื่อตรวจสอบการเปลี่ยนสื่อได้

en: Open in New _Tab
th: เปิดในแ_ท็บใหม่

en: Open in New _Window
th: เปิดใน_หน้าต่างใหม่

en: _Add Bookmark
th: เ_พิ่มที่คั่นหน้า

en: _Remove
th: เ_อาออก

en: _Mount
th: เ_มานท์

en: _Unmount
th: เ_ลิกเมานท์

en: _Eject
th: เ_อาสื่อออก

en: _Detect Media
th: _ตรวจหาสื่อ

en: _Start
th: เ_ริ่มทำงาน

en: _Power On
th: _เปิดทำงาน

en: _Connect Drive
th: เ_ชื่อมต่อไดรฟ์

en: _Start Multi-disk Device
th: เ_ริ่มทำงานอุปกรณ์หลายดิสก์

en: _Unlock Device
th: _ปลดล็อกอุปกรณ์

en: _Stop
th: _หยุด

en: _Safely Remove Drive
th: _ถอดไดรฟ์ออกอย่างปลอดภัย

en: _Disconnect Drive
th: เ_ลิกเชื่อมต่อไดรฟ์

en: _Stop Multi-disk Device
th: _หยุดทำงานอุปกรณ์หลายดิสก์

en: _Lock Device
th: _ล็อกอุปกรณ์

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Remove server
th: ลบเซิร์ฟเวอร์

en: Searching for network locations
th: กำลังค้นหาตำแหน่งต่าง ๆ ในเครือข่าย

en: No network locations found
th: ไม่พบตำแหน่งในเครือข่าย

note: if it wasn't cancelled show a dialog
en: Unable to access location
th: ไม่สามารถเข้าถึงตำแหน่งได้

note: Restore from Cancel to Connect
en: Con_nect
th: เ_ชื่อมต่อ

note: if it wasn't cancelled show a dialog
en: Unable to unmount volume
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์โวลุมได้

note: Allow to cancel the operation
en: Cance_l
th: _ยกเลิก

en: File Transfer Protocol
th: โพรโทคอลถ่ายโอนไฟล์

note: Translators: do not translate ftp:// and ftps://
en: ftp:// or ftps://
th: ftp:// หรือ ftps://

en: Network File System
th: ระบบไฟล์เครือข่าย

en: SSH File Transfer Protocol
th: โพรโทคอลถ่ายโอนไฟล์ผ่าน SSH

note: Translators: do not translate sftp:// and ssh://
en: sftp:// or ssh://
th: sftp:// หรือ ssh://

note: Translators: do not translate dav:// and davs://
en: dav:// or davs://
th: dav:// หรือ davs://

en: _Disconnect
th: เ_ลิกเชื่อมต่อ

en: _Connect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: Unable to get remote server location
th: ไม่สามารถเปิดตำแหน่งเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายได้

en: Networks
th: เครือข่าย

en: On This Computer
th: ในคอมพิวเตอร์นี้

note: Translators: respectively, free and total space of the drive. The plural form * should be based on the free space available. * i.e. 1 GB / 24 GB available.
en: %s / %s available | %s / %s available
th[0]: %s / %s ว่างอยู่

en: Disconnect
th: ตัดการเชื่อมต่อ

en: Unmount
th: เลิกเมานท์

[ctx: Print job priority]
en: Urgent
th: เร่งด่วน

[ctx: Print job priority]
en: High
th: สูง

[ctx: Print job priority]
en: Medium
th: ปานกลาง

[ctx: Print job priority]
en: Low
th: ต่ำ

[ctx: printer option]
note: Translators, this is the label used for the option in the print * dialog that controls the front cover page.
en: Before
th: ปกหน้า

[ctx: printer option]
note: Translators, this is the label used for the option in the print * dialog that controls the back cover page.
en: After
th: ปกหลัง

en: Print at
th: เวลาที่พิมพ์

en: Print at time
th: ตั้งเวลาพิมพ์

[ctx: print option]
en: Borderless
th: ไร้ขอบ

note: Translators: this is a printer status.
en: Paused; Rejecting Jobs
th: หยุดพัก; ไม่รับงานพิมพ์

note: Translators: this is a printer status.
en: Paused
th: หยุดพัก

note: Translators: this is a printer status.
en: Rejecting Jobs
th: ไม่รับงานพิมพ์

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Authentication is required to print document “%s” on printer %s
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะพิมพ์เอกสาร “%s” ที่เครื่องพิมพ์ %s

en: Authentication is required to print a document on %s
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะพิมพ์เอกสารที่ %s

en: Authentication is required to get attributes of job “%s”
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับงานพิมพ์ “%s”

en: Authentication is required to get attributes of a job
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับงานพิมพ์

en: Authentication is required to get attributes of printer %s
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องพิมพ์ %s

en: Authentication is required to get attributes of a printer
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องพิมพ์

en: Authentication is required to get default printer of %s
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะอ่านค่าเครื่องพิมพ์ปริยายของ %s

en: Authentication is required to get printers from %s
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะอ่านรายชื่อเครื่องพิมพ์จาก %s

en: Authentication is required to get a file from %s
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะอ่านไฟล์จาก %s

en: Authentication is required on %s
th: ต้องยืนยันตัวตนที่ %s

en: Domain:
th: โดเมน:

en: Authentication is required to print document “%s”
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะพิมพ์เอกสาร “%s”

en: Authentication is required to print this document on printer %s
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะพิมพ์เอกสารนี้ที่เครื่องพิมพ์ %s

en: Authentication is required to print this document
th: ต้องยืนยันตัวตนเพื่อจะพิมพ์เอกสารนี้

en: Printer “%s” is low on toner.
th: เครื่องพิมพ์ “%s” หมึกเหลือน้อย

en: Printer “%s” has no toner left.
th: เครื่องพิมพ์ “%s” หมึกหมด

note: Translators: "Developer" like on photo development context
en: Printer “%s” is low on developer.
th: เครื่องพิมพ์ “%s” ตัว develop เหลือน้อย

note: Translators: "Developer" like on photo development context
en: Printer “%s” is out of developer.
th: เครื่องพิมพ์ “%s” ตัว develop หมด

note: Translators: "marker" is one color bin of the printer
en: Printer “%s” is low on at least one marker supply.
th: เครื่องพิมพ์ “%s” วัสดุพิมพ์บางอย่างเหลือน้อย

note: Translators: "marker" is one color bin of the printer
en: Printer “%s” is out of at least one marker supply.
th: เครื่องพิมพ์ “%s” วัสดุพิมพ์บางอย่างหมด

en: The cover is open on printer “%s”.
th: ฝาเครื่องเปิดอยู่ที่เครื่องพิมพ์ “%s”

en: The door is open on printer “%s”.
th: ประตูเปิดอยู่ที่เครื่องพิมพ์ “%s”

en: Printer “%s” is low on paper.
th: เครื่องพิมพ์ “%s” เหลือกระดาษน้อย

en: Printer “%s” is out of paper.
th: เครื่องพิมพ์ “%s” กระดาษหมด

en: Printer “%s” is currently offline.
th: เครื่องพิมพ์ “%s” ออฟไลน์อยู่

en: There is a problem on printer “%s”.
th: มีปัญหากับเครื่องพิมพ์ “%s”

[ctx: printing option]
en: Two Sided
th: สองหน้า

[ctx: printing option]
en: Paper Type
th: ชนิดกระดาษ

[ctx: printing option]
en: Paper Source
th: แหล่งป้อนกระดาษ

[ctx: printing option]
en: Output Tray
th: ถาดกระดาษออก

[ctx: printing option]
en: Resolution
th: ความละเอียด

[ctx: printing option]
en: GhostScript pre-filtering
th: การกรองเบื้องต้นด้วย GhostScript

[ctx: printing option value]
en: One Sided
th: หน้าเดียว

[ctx: printing option value]
note: Translators: this is an option of "Two Sided"
en: Long Edge (Standard)
th: ขอบด้านยาว (มาตรฐาน)

[ctx: printing option value]
note: Translators: this is an option of "Two Sided"
en: Short Edge (Flip)
th: ขอบด้านสั้น (พลิก)

[ctx: printing option value]
note: Translators: this is an option of "Paper Source"
en: Auto Select
th: เลือกโดยอัตโนมัติ

[ctx: printing option value]
note: Translators: this is an option of "Paper Source" Translators: this is an option of "Resolution"
en: Printer Default
th: ค่าปริยายเครื่องพิมพ์

[ctx: printing option value]
note: Translators: this is an option of "GhostScript"
en: Embed GhostScript fonts only
th: ฝังแบบอักษร GhostScript เท่านั้น

[ctx: printing option value]
note: Translators: this is an option of "GhostScript"
en: Convert to PS level 1
th: แปลงเป็น PS ระดับ 1

[ctx: printing option value]
note: Translators: this is an option of "GhostScript"
en: Convert to PS level 2
th: แปลงเป็น PS ระดับ 2

[ctx: printing option value]
note: Translators: this is an option of "GhostScript"
en: No pre-filtering
th: ไม่ต้องกรองเบื้องต้น

[ctx: printing option group]
note: Translators: "Miscellaneous" is the label for a button, that opens up an extra panel of settings in a print dialog.
en: Miscellaneous
th: จิปาถะ

[ctx: sides]
en: One Sided
th: หน้าเดียว

[ctx: sides]
note: Translators: this is an option of "Two Sided"
en: Long Edge (Standard)
th: ขอบด้านยาว (มาตรฐาน)

[ctx: sides]
note: Translators: this is an option of "Two Sided"
en: Short Edge (Flip)
th: ขอบด้านสั้น (พลิก)

[ctx: output-bin]
note: Translators: Top output bin
en: Top Bin
th: ถาดบน

[ctx: output-bin]
note: Translators: Middle output bin
en: Middle Bin
th: ถาดกลาง

[ctx: output-bin]
note: Translators: Bottom output bin
en: Bottom Bin
th: ถาดล่าง

[ctx: output-bin]
note: Translators: Side output bin
en: Side Bin
th: ถาดข้าง

[ctx: output-bin]
note: Translators: Left output bin
en: Left Bin
th: ถาดซ้าย

[ctx: output-bin]
note: Translators: Right output bin
en: Right Bin
th: ถาดขวา

[ctx: output-bin]
note: Translators: Center output bin
en: Center Bin
th: ถาดกลาง

[ctx: output-bin]
note: Translators: Rear output bin
en: Rear Bin
th: ถาดหลัง

[ctx: output-bin]
note: Translators: Output bin where one sided output is oriented in the face-up position
en: Face Up Bin
th: ถาดหงายกระดาษขึ้น

[ctx: output-bin]
note: Translators: Output bin where one sided output is oriented in the face-down position
en: Face Down Bin
th: ถาดคว่ำกระดาษลง

[ctx: output-bin]
note: Translators: Large capacity output bin
en: Large Capacity Bin
th: ถาดใหญ่

[ctx: output-bin]
note: Translators: Output stacker number %d
en: Stacker %d
th: กองซ้อนที่ %d

[ctx: output-bin]
note: Translators: Output mailbox number %d
en: Mailbox %d
th: กล่องจดหมายที่ %d

[ctx: output-bin]
note: Translators: Private mailbox
en: My Mailbox
th: กล่องจดหมายของฉัน

[ctx: output-bin]
note: Translators: Output tray number %d
en: Tray %d
th: ถาดที่ %d

en: Printer Default
th: ค่าปริยายเครื่องพิมพ์

note: Translators: These strings name the possible arrangements of * multiple pages on a sheet when printing * multiple pages on a sheet when printing (same as in gtkprintbackendcups.c)
en: Left to right, top to bottom
th: ซ้ายไปขวา, บนลงล่าง

en: Left to right, bottom to top
th: ซ้ายไปขวา, ล่างขึ้นบน

en: Right to left, top to bottom
th: ขวามาซ้าย, บนลงล่าง

en: Right to left, bottom to top
th: ขวามาซ้าย, ล่างขึ้นบน

en: Top to bottom, left to right
th: บนลงล่าง, ซ้ายไปขวา

en: Top to bottom, right to left
th: บนลงล่าง, ขวามาซ้าย

en: Bottom to top, left to right
th: ล่างขึ้นบน, ซ้ายไปขวา

en: Bottom to top, right to left
th: ล่างขึ้นบน, ขวามาซ้าย

note: Translators, this string is used to label the job priority option * in the print dialog
en: Job Priority
th: ลำดับความสำคัญของงานพิมพ์

note: Translators, this string is used to label the billing info entry * in the print dialog
en: Billing Info
th: ข้อมูลสรุป

[ctx: cover page]
note: Translators, these strings are names for various 'standard' cover * pages that the printing system may support.
en: None
th: ไม่มี

[ctx: cover page]
en: Classified
th: คัดแยกแล้ว

[ctx: cover page]
en: Confidential
th: ปกปิด

[ctx: cover page]
en: Secret
th: ลับ

[ctx: cover page]
en: Standard
th: มาตรฐาน

[ctx: cover page]
en: Top Secret
th: ลับสุดยอด

[ctx: cover page]
en: Unclassified
th: ยังไม่คัดแยก

[ctx: printer option]
note: Translators, this string is used to label the pages-per-sheet option * in the print dialog
en: Pages per Sheet
th: จำนวนหน้าต่อแผ่น

[ctx: printer option]
note: Translators, this string is used to label the option in the print * dialog that controls in what order multiple pages are arranged
en: Page Ordering
th: การเรียงหน้า

[ctx: printer option]
note: Translators: this is the name of the option that controls when * a print job is printed. Possible values are 'now', a specified time, * or 'on hold'
en: Print at
th: เวลาที่พิมพ์

[ctx: printer option]
note: Translators: this is the name of the option that allows the user * to specify a time when a print job will be printed.
en: Print at time
th: ตั้งเวลาพิมพ์

note: Translators: this format is used to display a custom * paper size. The two placeholders are replaced with * the width and height in points. E.g: "Custom * 230.4x142.9"
en: Custom %s×%s
th: กำหนดเอง %s×%s

[ctx: printer option]
note: TRANSLATORS: this is the ICC color profile to use for this job
en: Printer Profile
th: โปรไฟล์เครื่องพิมพ์

[ctx: printer option value]
note: TRANSLATORS: this is when color profile information is unavailable
en: Unavailable
th: ไม่มี

en: Print to File
th: พิมพ์ลงไฟล์

en: Pages per _sheet:
th: จำนวนหน้าต่อแ_ผ่น:

en: File
th: ไฟล์

en: _Output format
th: รูปแ_บบผลลัพธ์

note: TRANSLATORS: when we're running an old CUPS, and * it hasn't registered the device with colord
en: Color management unavailable
th: ไม่มีการจัดการสี

note: TRANSLATORS: when there is no color profile available
en: No profile available
th: ไม่มีโปรไฟล์

note: TRANSLATORS: when the color profile has no title
en: Unspecified profile
th: โปรไฟล์ไม่มีชื่อ

en: Authentication
th: การยืนยันตัวบุคคล

en: _Remember password
th: _จำรหัสผ่าน

en: Select a filename
th: เลือกชื่อไฟล์

en: Not available
th: ไม่มี

note: translators: this string is the default job title for print * jobs. %s gets replaced by the application name, %d gets replaced * by the job number.
en: %s job #%d
th: งานพิมพ์ %s #%d

[ctx: print operation status]
en: Initial state
th: ขั้นแรก

[ctx: print operation status]
en: Preparing to print
th: กำลังเตรียมพิมพ์

[ctx: print operation status]
en: Generating data
th: กำลังสร้างข้อมูล

[ctx: print operation status]
en: Sending data
th: กำลังส่งข้อมูล

[ctx: print operation status]
en: Waiting
th: กำลังรอ

[ctx: print operation status]
en: Blocking on issue
th: ติดขัดด้วยเหตุขัดข้อง

[ctx: print operation status]
en: Printing
th: กำลังพิมพ์

[ctx: print operation status]
en: Finished
th: เสร็จสิ้น

[ctx: print operation status]
en: Finished with error
th: เสร็จสิ้นโดยมีข้อผิดพลาด

en: Preparing %d
th: กำลังเตรียมพิมพ์ %d

en: Preparing
th: กำลังเตรียมพิมพ์

en: Printing %d
th: กำลังพิมพ์ %d

en: Error creating print preview
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างตัวอย่างก่อนพิมพ์

en: The most probable reason is that a temporary file could not be created.
th: สาเหตุที่น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด คือไม่สามารถสร้างไฟล์ชั่วคราวได้

note: window
en: Print
th: พิมพ์

en: Application
th: แอปพลิเคชัน

en: Printer offline
th: เครื่องพิมพ์ไม่ได้เชื่อมต่อ

en: Out of paper
th: กระดาษหมด

en: Need user intervention
th: ต้องการความช่วยเหลือจากผู้ใช้

en: Custom size
th: ขนาดกำหนดเอง

en: No printer found
th: ไม่พบเครื่องพิมพ์

en: Invalid argument to CreateDC
th: อาร์กิวเมนต์ของ CreateDC ผิดพลาด

en: Error from StartDoc
th: ข้อผิดพลาดจาก StartDoc

en: Not enough free memory
th: หน่วยความจำที่ว่างไม่พอ

en: Invalid argument to PrintDlgEx
th: อาร์กิวเมนต์ของ PrintDlgEx ผิดพลาด

en: Invalid pointer to PrintDlgEx
th: พอยน์เตอร์ไปยัง PrintDlgEx ผิดพลาด

en: Invalid handle to PrintDlgEx
th: แฮนเดิลไปยัง PrintDlgEx ผิดพลาด

en: Unspecified error
th: ข้อผิดพลาดไม่ปรากฏสาเหตุ

en: Pre_view
th: ตัว_อย่าง

en: _Print
th: _พิมพ์

en: Getting printer information failed
th: อ่านข้อมูลเครื่องพิมพ์ไม่สำเร็จ

en: Getting printer information…
th: กำลังอ่านข้อมูลเครื่องพิมพ์…

en: Page Ordering
th: การเรียงหน้า

en: Left to right
th: ซ้ายไปขวา

en: Right to left
th: ขวามาซ้าย

en: Top to bottom
th: บนลงล่าง

en: Bottom to top
th: ล่างขึ้นบน

en: Failed to create the read file descriptor
th: สร้างตัวบอกลักษณะไฟล์สำหรับการอ่านไม่สำเร็จ

en: Unable to find an item with URI “%s”
th: ไม่พบรายการที่ URI “%s”

en: Unable to move the item with URI “%s” to “%s”
th: ไม่สามารถย้ายรายการที่ URI “%s” ไปยัง “%s”

en: No registered application with name “%s” for item with URI “%s” found
th: ไม่พบโปรแกรมที่ลงทะเบียนไว้ในชื่อ “%s” สำหรับรายการที่มี URI “%s”

en: Clear Entry
th: ล้างรายการ

[ctx: keyboard side marker]
note: Translators: This string is used to mark left/right variants of modifier * keys in the shortcut window (e.g. Control_L vs Control_R). Please keep * this string very short, ideally just a single character, since it will * be rendered as part of the key.
en: L
th: ซ้าย

[ctx: keyboard side marker]
note: Translators: This string is used to mark left/right variants of modifier * keys in the shortcut window (e.g. Control_L vs Control_R). Please keep * this string very short, ideally just a single character, since it will * be rendered as part of the key.
en: R
th: ขวา

en: _Show All
th: แ_สดงทั้งหมด

en: Two finger pinch
th: จีบสองนิ้วเข้า

en: Two finger stretch
th: กางสองนิ้วออก

en: Rotate clockwise
th: หมุนตามเข็มนาฬิกา

en: Rotate counterclockwise
th: หมุนทวนเข็มนาฬิกา

en: Two finger swipe left
th: กวาดสองนิ้วไปทางซ้าย

en: Two finger swipe right
th: กวาดสองนิ้วไปทางขวา

en: Swipe left
th: กวาดไปทางซ้าย

en: Swipe right
th: กวาดไปทางขวา

note: Translators: This is placeholder text for the search entry in the shortcuts window
en: Search Shortcuts
th: ค้นหาทางลัด

note: Translators: This is the window title for the shortcuts window in normal mode
en: Shortcuts
th: ทางลัด

note: Translators: This is the window title for the shortcuts window in search mode
en: Search Results
th: ผลการค้นหา

en: No Results Found
th: ไม่พบรายการที่ค้นหา

en: Try a different search
th: ลองค้นใหม่

[ctx: accessibility]
en: Sidebar
th: แถบด้านข้าง

en: Change di_rection
th: เปลี่ยน_ทิศทาง

en: Insert _Emoji
th: แทรก_อีโมจิ

[ctx: Encoding name]
en: Automatically Detected
th: ตรวจหาโดยอัตโนมัติ

[ctx: Encoding name]
en: Western
th: ตะวันตก

[ctx: Encoding name]
en: Central European
th: ยุโรปกลาง

[ctx: Encoding name]
en: South European
th: ยุโรปใต้

[ctx: Encoding name]
en: Baltic
th: บอลติก

[ctx: Encoding name]
en: Cyrillic
th: ซีริลลิก

[ctx: Encoding name]
en: Arabic
th: อาหรับ

[ctx: Encoding name]
en: Greek
th: กรีก

[ctx: Encoding name]
en: Hebrew Visual
th: ฮีบรูซ้ายไปขวา

[ctx: Encoding name]
en: Turkish
th: ตุรกี

[ctx: Encoding name]
en: Nordic
th: นอร์ดิก

[ctx: Encoding name]
en: Thai
th: ไทย

[ctx: Encoding name]
en: Celtic
th: เซลติก

[ctx: Encoding name]
en: Romanian
th: โรมาเนีย

[ctx: Encoding name]
en: Unicode
th: ยูนิโค้ด

[ctx: Encoding name]
en: Armenian
th: อาร์เมเนีย

[ctx: Encoding name]
en: Chinese Traditional
th: จีนตัวเต็ม

[ctx: Encoding name]
en: Cyrillic/Russian
th: ซีริลลิก/รัสเซีย

[ctx: Encoding name]
en: Japanese
th: ญี่ปุ่น

[ctx: Encoding name]
en: Korean
th: เกาหลี

[ctx: Encoding name]
en: Chinese Simplified
th: จีนตัวย่อ

[ctx: Encoding name]
en: Georgian
th: จอร์เจีย

[ctx: Encoding name]
en: Hebrew
th: ฮีบรู

[ctx: Encoding name]
en: Cyrillic/Ukrainian
th: ซีริลลิก/ยูเครน

[ctx: Encoding name]
en: Vietnamese
th: เวียดนาม

[ctx: Line ending name]
en: Unchanged
th: ไม่เปลี่ยน

en: _Undo
th: เรี_ยกคืน

en: _Redo
th: _ทำซ้ำ

en: Do you want to use GTK Inspector?
th: คุณต้องการใช้เครื่องมือตรวจวิเคราะห์ของ GTK หรือไม่?

en: GTK Inspector is an interactive debugger that lets you explore and modify the internals of any GTK application. Using it may cause the application to break or crash.
th: เครื่องมือตรวจวิเคราะห์ของ GTK เป็นเครื่องมือดีบั๊กแบบโต้ตอบซึ่งช่วยให้คุณสามารถสำรวจและเปลี่ยนแปลงโครงสร้างภายในของแอปพลิเคชัน GTK ใด ๆ ได้ การใช้เครื่องมือนี้อาจทำให้แอปพลิเคชันทำงานผิดพลาดหรือพังได้

en: Don’t show this message again
th: ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: Minimize
th: ย่อเก็บ

en: Minimize the window
th: ย่อเก็บหน้าต่าง

en: Maximize
th: ขยายแผ่

en: Maximize the window
th: ขยายแผ่หน้าต่าง

en: Close the window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Restore
th: คืนขนาด

en: Role
th: บทบาท

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Bounds
th: ขอบเขต

en: Object Path
th: พาธวัตถุ

en: Attribute
th: แอตทริบิวต์

en: Value
th: ค่า

en: Activate
th: เรียกทำงาน

en: Set State
th: ตั้งสถานะ

en: Enabled
th: เปิดใช้

en: Parameter Type
th: ชนิดของพารามิเตอร์

en: State
th: สถานะ

en: Show
th: แสดง

en: Hover to load
th: วางแช่เพื่อโหลด

[ctx: clipboard]
en: empty
th: ว่าง

[ctx: clipboard]
en: local
th: ในเครื่อง

[ctx: clipboard]
en: remote
th: ระยะไกล

en: Drag and hold here
th: ลากและแช่ไว้ที่นี่

en: Clipboard
th: คลิปบอร์ด

en: Primary
th: ลำดับแรก

[ctx: event phase]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: event phase]
en: Capture
th: บนลงล่าง (Capture)

[ctx: event phase]
en: Bubble
th: ล่างขึ้นบน (Bubble)

[ctx: event phase]
en: Target
th: ปลายทาง (Target)

[ctx: propagation limit]
en: Native
th: เฉพาะระบบ

en: You can type here any CSS rule recognized by GTK.
th: คุณสามารถพิมพ์กฎ CSS ใด ๆ ที่ GTK รองรับได้ที่นี่

en: You can temporarily disable this custom CSS by clicking on the “Pause” button above.
th: คุณสามารถปิดใช้ CSS ที่กำหนดเองได้ชั่วคราวโดยคลิกที่ปุ่ม “พัก” ข้างต้น

en: Changes are applied instantly and globally, for the whole application.
th: การเปลี่ยนแปลงต่าง ๆ จะมีผลทันทีทั่วทั้งแอปพลิเคชัน

en: Saving CSS failed
th: บันทึก CSS ไม่สำเร็จ

en: Disable this custom CSS
th: ปิดใช้ CSS ที่กำหนดเองนี้

en: Save the current CSS
th: บันทึก CSS บัจจุบัน

en: Show deprecations
th: แสดงส่วนที่เลิกใช้

en: Style Classes
th: คลาสของสไตล์

en: CSS Property
th: คุณสมบัติ CSS

en: IM Context is hardcoded by GTK_IM_MODULE
th: IM Context ถูกกำหนดค่าตายดัวด้วย GTK_IM_MODULE

[ctx: GL renderer]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: GL version]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: Vulkan device]
en: None
th: ไม่มี

en: Copy to clipboard as gitlab markdown
th: คัดลอกไปยังคลิปบอร์ดเป็น gitlab markdown

en: Operating System
th: ระบบปฏิบัติการ

en: GTK Version
th: รุ่น GTK

en: GDK Backend
th: แบกเอนด์ GDK

en: GSK Renderer
th: ตัวเรนเดอร์ GSK

en: Media Backend
th: แบกเอนด์สื่อ

en: Input Method
th: วิธีป้อนข้อความ

en: Accessibility Backend
th: แบกเอนด์สิ่งอำนวยความสะดวก

en: Application ID
th: ID แอปพลิเคชัน

en: Resource Path
th: พาธทรัพยากร

en: Prefix
th: ชื่อส่วนต้น

en: Environment
th: สภาพแวดล้อม

en: Display
th: ดิสเพลย์

en: RGBA Visual
th: แสดงภาพด้วย RGBA

en: Composited
th: คอมโพสิต

en: Protocols
th: โพรโทคอล

en: GL Renderer
th: ตัวเรนเดอร์ของ GL

en: GL Vendor
th: ผู้จำหน่าย GL

en: GL Version
th: รุ่น GL

en: GL Backend Vendor
th: ผู้จำหน่ายแบ็กเอนด์ GL

en: GL Backend Version
th: รุ่นแบ็กเอนด์ GL

en: GL Full Version
th: รุ่นเต็มของ GL

en: GLSL Version
th: รุ่น GLSL

en: GL Extensions
th: ส่วนขยาย GL

en: EGL Extensions
th: ส่วนขยาย EGL

en: GL Features
th: คุณลักษณะ GL

en: Vulkan Device
th: อุปกรณ์ Vulkan

en: Vulkan API Version
th: รุ่นของ API Vulkan

en: Vulkan Driver Version
th: รุ่นของไดรเวอร์ Vulkan

en: Vulkan Layers
th: เลเยอร์ Vulkan

en: Vulkan Extensions
th: ส่วนขยาย Vulkan

en: Vulkan Features
th: คุณลักษณะ Vulkan

en: Unnamed section
th: หัวข้อไม่มีชื่อ

en: Label
th: ฉลาก

en: Action
th: การกระทำ

en: Target
th: ปลายทาง

en: Icon
th: ไอคอน

en: Address
th: แอดเดรส

en: Reference Count
th: จำนวนการอ้าง

en: Direction
th: ทิศทาง

en: Buildable ID
th: ID ที่ใช้สร้าง

en: Mnemonic Label
th: ฉลากพร้อมรหัส

en: Request Mode
th: โหมดการร้องขอ

en: Measure map
th: แมปวัด

en: Expand
th: ขยาย

en: Baseline
th: เส้นบรรทัด

en: Surface
th: พื้นผิว

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Renderer
th: ตัวเรนเดอร์

en: Frame Clock
th: นาฬิกาเฟรม

en: Tick Callback
th: ฟังก์ชันเรียกกลับตามสัญญาณนาฬิกาเดิน

en: Frame Count
th: จำนวนเฟรม

en: Frame Rate
th: อัตราเฟรม

en: Scale
th: สัดส่วน

en: Color state
th: สถานะสี

en: Mapped
th: แสดงบนหน้าจอแล้ว (Mapped)

en: Realized
th: เตรียมทรัพยากรระบบแล้ว (Realized)

en: Is Toplevel
th: อยู่ระดับบนสุด

en: Child Visible
th: วิดเจ็ตลูกปรากฏเห็น

en: Pointer: %p
th: พอยน์เตอร์: %p

note: Translators: %s is a type name, for example * GtkPropertyExpression with value \"2.5\"
en: %s with value "%s"
th: %s ที่มีค่าเป็น "%s"

note: Translators: Both %s are type names, for example * GtkPropertyExpression with type GObject
en: %s with type %s
th: %s ที่มีชนิด %s

note: Translators: Both %s are type names, for example * GtkObjectExpression for GtkStringObject 0x23456789
en: %s for %s %p
th: %s สำหรับ %s %p

note: Translators: Both %s are type names, for example * GtkPropertyExpression with value type: gchararray
en: %s with value type %s
th: %s ที่มีชนิดของค่าเป็น %s

en: Uneditable property type: %s
th: ชนิดของคุณสมบัติซึ่งไม่สามารถแก้ไขได้: %s

[ctx: column number]
en: None
th: ไม่มี

en: Attribute:
th: แอตทริบิวต์:

en: Model
th: ตัวแบบ:

en: Column:
th: คอลัมน์:

note: Translators: %s is a type name, for example * Action from 0x2345678 (GtkApplicationWindow)
en: Action from: %p (%s)
th: การกระทำจาก: %p (%s)

en: Reset
th: รีเซ็ต

[ctx: GtkSettings source]
en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: GtkSettings source]
en: Theme
th: ชุดตกแต่ง

[ctx: GtkSettings source]
en: Application
th: แอปพลิเคชัน

[ctx: GtkSettings source]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Source:
th: แหล่งที่มา:

en: Defined At
th: กำหนดไว้ที่

en: Saving RenderNode failed
th: บันทึก RenderNode ไม่สำเร็จ

en: Recording Options
th: ตัวเลือกการบันทึก

en: Record events
th: บันทึกเหตุการณ์

en: Add debug nodes
th: เพิ่มโหนดดีบั๊ก

en: Highlight event sequences
th: เน้นสีลำดับเหตุการณ์

en: Record frames
th: บันทึกเฟรม

en: Clear recorded frames
th: ล้างเฟรมที่บันทึก

en: Use a dark background
th: ใช้พื้นหลังแบบมืด

en: Save selected node
th: บันทึกโหนดที่เลือก

en: Copy to clipboard
th: คัดลอกลงคลิปบอร์ด

en: Property
th: คุณสมบัติ

en: Path
th: พาธ

en: Count
th: จำนวน

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Type:
th: ชนิด:

en: Size:
th: ขนาด:

en: Trigger
th: กระตุ้น

[ctx: sizegroup mode]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: sizegroup mode]
en: Horizontal
th: แนวนอน

[ctx: sizegroup mode]
en: Vertical
th: แนวดิ่ง

[ctx: sizegroup mode]
en: Both
th: ทั้งสองแนว

en: Mode
th: โหมด

en: GLib must be configured with -Dbuildtype=debug
th: GLib ต้องกำหนดค่าด้วย -Dbuildtype=debug

en: Self 1
th: ตัวตน 1

en: Cumulative 1
th: จำนวนสะสม 1

en: Self 2
th: ตัวตน 2

en: Cumulative 2
th: จำนวนสะสม 2

en: Self
th: ตัวตน

en: Cumulative
th: จำนวนสะสม

en: Enable statistics with GOBJECT_DEBUG=instance-count
th: เปิดใช้สถิติได้โดยใช้ GOBJECT_DEBUG=instance-count

en: Remove %s
th: ลบ %s

en: Add
th: เ_พิ่ม

en: Show data
th: แสดงข้อมูล

en: Hierarchy
th: ลำดับชั้น

en: Implements
th: ส่วนอิมพลีเมนต์

en: GTK Theme
th: ชุดตกแต่งสำหรับ GTK+

en: System Color Scheme
th: แบบแผนสีของระบบ

en: Unsupported
th: ไม่รองรับ

en: Dark
th: มืด

en: Light
th: สว่าง

en: System Contrast
th: ความเปรียบต่างของระบบ

en: No Preference
th: ไม่ปรับแต่ง

en: More
th: เพิ่ม

en: Less
th: ลด

en: Cursor Theme
th: ชุดตกแต่งเคอร์เซอร์

en: Cursor Size
th: ขนาดเคอร์เซอร์

en: Icon Theme
th: ชุดตกแต่งไอคอน

en: Text Direction
th: ทิศทางข้อความ

note: translators: these strings must be separated by newlines
en: Left-to-Right
    Right-to-Left
th: ซ้ายไปขวา
    ขวาไปซ้าย

en: Animations
th: ภาพเคลื่อนไหว

en: Slowdown
th: ช้าลง

en: Rendering
th: การเรนเดอร์

[ctx: Font rendering]
note: translators: these strings must be separated by newlines
en: Automatic
    Manual
th: อัตโนมัติ
    ด้วยมือ

en: Show Framerate
th: แสดงอัตราเฟรม

en: Show Graphic Updates
th: แสดงการปรับแสดงกราฟิกส์

en: Tints all the places where the current renderer uses Cairo instead of the GPU.
th: ย้อมสีในบริเวณทั้งหมดที่ตัวเรนเดอร์ปัจจุบันใช้ Cairo แทน GPU

en: Show Cairo Rendering
th: แสดงการเรนเดอร์ด้วย Cairo

en: Show Baselines
th: แสดงเส้นบรรทัด

en: Show Layout Borders
th: แสดงเส้นขอบของผังวาง

en: CSS Padding
th: ช่องว่าง CSS

en: CSS Border
th: เส้นขอบ CSS

en: CSS Margin
th: ขอบ CSS

en: Widget Margin
th: ขอบวิดเจ็ต

en: Show Focus
th: แสดงโฟกัส

en: Show Accessibility warnings
th: แสดงคำเตือนเรื่องสิ่งอำนวยความสะดวก

en: Show Graphics Offload
th: แสดงการถ่ายข้อมูลกราฟิก

en: Show Touch UI
th: แสดง UI แบบสัมผัส

en: Inspect Inspector
th: ตรวจสอบตัวตรวจสอบ

en: Select an Object
th: เลือกวัตถุ

en: Show Details
th: แสดงรายละเอียด

en: Show all Objects
th: แสดงวัตถุทั้งหมด

en: Show all Resources
th: แสดงทรัพยากรทั้งหมด

en: Collect Statistics
th: เก็บข้อมูลสถิติ

en: Objects
th: วัตถุ

en: Toggle Sidebar
th: เปิด/ปิดแถบข้าง

en: Refresh action state
th: รีเฟรชสถานะการกระทำ

en: Previous object
th: วัตถุก่อนหน้า

en: Child object
th: วัตถุลูก

en: Previous sibling
th: วัตถุพี่น้องก่อนหน้า

en: List Position
th: ตำแหน่งรายชื่อ

en: Next sibling
th: วัตถุพี่น้องถัดไป

en: Miscellaneous
th: จิปาถะ

en: Layout
th: การจัดเรียง

en: CSS Nodes
th: โหนด CSS

en: Size Groups
th: กลุ่มขนาด

en: Data
th: ข้อมูล

en: Actions
th: การกระทำ

en: Menu
th: เมนู

en: Controllers
th: ตัวควบคุม

en: Magnifier
th: แว่นขยาย

en: Accessibility
th: สิ่งอำนวยความสะดวก

en: Global
th: ส่วนกลาง

en: Information
th: ข้อมูล

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Resources
th: ทรัพยากร

en: Statistics
th: สถิติ

en: Logging
th: การบันทึกปูม

en: Recorder
th: ตัวบันทึก

[ctx: OpenType layout]
en: Access All Alternates
th: เข้าถึงอักขระทางเลือกทั้งหมด

[ctx: OpenType layout]
en: Above-base Forms
th: รูปแบบเหนืออักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Above-base Mark Positioning
th: การจัดวางเครื่องหมายเหนืออักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Above-base Substitutions
th: การแทนที่เหนืออักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Alternative Fractions
th: รูปแบบเศษส่วนทางเลือก

[ctx: OpenType layout]
en: Below-base Forms
th: รูปแบบใต้อักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Below-base Mark Positioning
th: การจัดวางเครื่องหมายใต้อักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Below-base Substitutions
th: การแทนที่ใต้อักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Contextual Alternates
th: อักขระทดแทนตามบริบท

[ctx: OpenType layout]
en: Case-Sensitive Forms
th: รูปแบบที่แยกตัวพิมพ์ใหญ่-เล็ก

[ctx: OpenType layout]
en: Glyph Composition / Decomposition
th: การประกอบ / แยกส่วนรูปอักขระ

[ctx: OpenType layout]
en: Conjunct Form After Ro
th: รูปแบบเชื่อมหลัง Ro

[ctx: OpenType layout]
en: Conjunct Forms
th: รูปแบบเชื่อม

[ctx: OpenType layout]
en: Contextual Ligatures
th: ลิเกเจอร์ตามบริบท

[ctx: OpenType layout]
en: Centered CJK Punctuation
th: เครื่องหมายวรรคตอน CJK ที่จัดตรงกลาง

[ctx: OpenType layout]
en: Capital Spacing
th: การเว้นช่องว่างตัวพิมพ์ใหญ่

[ctx: OpenType layout]
en: Contextual Swash
th: หางอักษรตามบริบท

[ctx: OpenType layout]
en: Cursive Positioning
th: การจัดวางตัวเขียน

[ctx: OpenType layout]
en: Petite Capitals From Capitals
th: ตัวพิมพ์ใหญ่ขนาดจิ๋วจากตัวพิมพ์ใหญ่

[ctx: OpenType layout]
en: Small Capitals From Capitals
th: ตัวพิมพ์ใหญ่ขนาดเล็กจากตัวพิมพ์ใหญ่

[ctx: OpenType layout]
en: Distances
th: ระยะห่าง

[ctx: OpenType layout]
en: Discretionary Ligatures
th: ลิเกเจอร์เชิงตกแต่ง

[ctx: OpenType layout]
en: Denominators
th: ตัวส่วน

[ctx: OpenType layout]
en: Dotless Forms
th: รูปแบบไร้จุด

[ctx: OpenType layout]
en: Expert Forms
th: รูปแบบผู้เชี่ยวชาญ

[ctx: OpenType layout]
en: Final Glyph on Line Alternates
th: อักขระทดแทนสำหรับอักขระสุดท้ายบนบรรทัด

[ctx: OpenType layout]
en: Terminal Forms #2
th: รูปแบบส่วนปลาย #2

[ctx: OpenType layout]
en: Terminal Forms #3
th: รูปแบบส่วนปลาย #3

[ctx: OpenType layout]
en: Terminal Forms
th: รูปแบบส่วนปลาย

[ctx: OpenType layout]
en: Flattened accent forms
th: รูปแบบเครื่องหมายกำกับยุบรวม

[ctx: OpenType layout]
en: Fractions
th: เศษส่วน

[ctx: OpenType layout]
en: Full Widths
th: อักขระเต็มความกว้าง

[ctx: OpenType layout]
en: Half Forms
th: รูปแบบครึ่ง

[ctx: OpenType layout]
en: Halant Forms
th: รูปแบบ Halant

[ctx: OpenType layout]
en: Alternate Half Widths
th: อักขระเต็มความกว้างทดแทน

[ctx: OpenType layout]
en: Historical Forms
th: รูปแบบทางประวัติศาสตร์

[ctx: OpenType layout]
en: Horizontal Kana Alternates
th: รูปแบบคานะแนวนอน

[ctx: OpenType layout]
en: Historical Ligatures
th: ลิเกเจอร์ทางประวัติศาสตร์

[ctx: OpenType layout]
en: Hangul
th: ฮันกึล

[ctx: OpenType layout]
en: Hojo Kanji Forms
th: รูปแบบ Hojo Kanji

[ctx: OpenType layout]
en: Half Widths
th: อักขระครึ่งความกว้าง

[ctx: OpenType layout]
en: Initial Forms
th: รูปแบบเริ่มต้น

[ctx: OpenType layout]
en: Isolated Forms
th: รูปแบบแยก

[ctx: OpenType layout]
en: Italics
th: ตัวเอน

[ctx: OpenType layout]
en: Justification Alternates
th: อักขระทดแทนสำหรับการจัดเต็มแนว

[ctx: OpenType layout]
en: JIS78 Forms
th: รูปแบบ JIS78

[ctx: OpenType layout]
en: JIS83 Forms
th: รูปแบบ JIS83

[ctx: OpenType layout]
en: JIS90 Forms
th: รูปแบบ JIS90

[ctx: OpenType layout]
en: JIS2004 Forms
th: รูปแบบ JIS2004

[ctx: OpenType layout]
en: Kerning
th: การเว้นช่องไฟ

[ctx: OpenType layout]
en: Left Bounds
th: ขอบเขตซ้าย

[ctx: OpenType layout]
en: Standard Ligatures
th: ลิเกเจอร์มาตรฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Leading Jamo Forms
th: รูปแบบ Jamo นำหน้า

[ctx: OpenType layout]
en: Lining Figures
th: ตัวเลขสูงเท่ากันหมด

[ctx: OpenType layout]
en: Localized Forms
th: รูปแบบสำหรับภาษาท้องถิ่น

[ctx: OpenType layout]
en: Left-to-right alternates
th: อักขระทดแทนซ้ายไปขวา

[ctx: OpenType layout]
en: Left-to-right mirrored forms
th: รูปแบบสะท้อนซ้ายไปขวา

[ctx: OpenType layout]
en: Mark Positioning
th: การจัดวางเครื่องหมาย

[ctx: OpenType layout]
en: Medial Forms #2
th: รูปแบบช่วงกลาง #2

[ctx: OpenType layout]
en: Medial Forms
th: รูปแบบช่วงกลาง

[ctx: OpenType layout]
en: Mathematical Greek
th: กรีกเชิงคณิตศาสตร์

[ctx: OpenType layout]
en: Mark to Mark Positioning
th: การจัดวางเครื่องหมายซ้อนเครื่องหมาย

[ctx: OpenType layout]
en: Mark Positioning via Substitution
th: การจัดวางเครื่องหมายผ่านการแทนที่

[ctx: OpenType layout]
en: Alternate Annotation Forms
th: รูปแบบกำกับทดแทน

[ctx: OpenType layout]
en: NLC Kanji Forms
th: รูปแบบ NLC Kanji

[ctx: OpenType layout]
en: Nukta Forms
th: รูปแบบ Nukta

[ctx: OpenType layout]
en: Numerators
th: ตัวเศษ

[ctx: OpenType layout]
en: Oldstyle Figures
th: ตัวเลขสไตล์เก่า

[ctx: OpenType layout]
en: Optical Bounds
th: ขอบเขตการมองเห็น

[ctx: OpenType layout]
en: Ordinals
th: ลำดับเลข

[ctx: OpenType layout]
en: Ornaments
th: สัญลักษณ์ประดับ

[ctx: OpenType layout]
en: Proportional Alternate Widths
th: ความกว้างทดแทนตามสัดส่วน

[ctx: OpenType layout]
en: Petite Capitals
th: ตัวพิมพ์ใหญ่ขนาดจิ๋ว

[ctx: OpenType layout]
en: Proportional Kana
th: คานะกว้างตามสัดส่วน

[ctx: OpenType layout]
en: Proportional Figures
th: ตัวเลขกว้างตามสัดส่วน

[ctx: OpenType layout]
en: Pre-Base Forms
th: รูปแบบก่อนอักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Pre-base Substitutions
th: การแทนที่ก่อนอักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Post-base Forms
th: รูปแบบหลังอักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Post-base Substitutions
th: การแทนที่หลังอักขระฐาน

[ctx: OpenType layout]
en: Proportional Widths
th: ความกว้างตามสัดส่วน

[ctx: OpenType layout]
en: Quarter Widths
th: อักขระความกว้างหนึ่งในสี่

[ctx: OpenType layout]
en: Randomize
th: สุ่ม

[ctx: OpenType layout]
en: Required Contextual Alternates
th: อักขระทดแทนตามบริบทที่จำเป็น

[ctx: OpenType layout]
en: Rakar Forms
th: รูปแบบ Rakar

[ctx: OpenType layout]
en: Required Ligatures
th: ลิเกเจอร์ที่จำเป็น

[ctx: OpenType layout]
en: Reph Forms
th: รูปแบบ Reph

[ctx: OpenType layout]
en: Right Bounds
th: ขอบเขตขวา

[ctx: OpenType layout]
en: Right-to-left alternates
th: อักขระทดแทนขวาไปซ้าย

[ctx: OpenType layout]
en: Right-to-left mirrored forms
th: รูปแบบสะท้อนขวาไปซ้าย

[ctx: OpenType layout]
en: Ruby Notation Forms
th: รูปแบบเครื่องหมายตัวช่วยการออกเสียง

[ctx: OpenType layout]
en: Required Variation Alternates
th: อักขระทดแทนรูปแบบย่อยที่จำเป็น

[ctx: OpenType layout]
en: Stylistic Alternates
th: อักขระทดแทนเกี่ยวกับสไตล์

[ctx: OpenType layout]
en: Scientific Inferiors
th: ตัวห้อยในสูตรวิทยาศาสตร์

[ctx: OpenType layout]
en: Optical size
th: ขนาดการมองเห็น

[ctx: OpenType layout]
en: Small Capitals
th: ตัวพิมพ์ใหญ่ขนาดเล็ก

[ctx: OpenType layout]
en: Simplified Forms
th: รูปแบบอย่างง่าย

[ctx: OpenType layout]
en: Math script style alternates
th: อักขระทดแทนสไตล์สำหรับชุดสัญลักษณ์ทางคณิตศาสตร์

[ctx: OpenType layout]
en: Stretching Glyph Decomposition
th: การแยกส่วนรูปอักขระแบบยืด

[ctx: OpenType layout]
en: Subscript
th: ตัวห้อย

[ctx: OpenType layout]
en: Superscript
th: ตัวยก

[ctx: OpenType layout]
en: Swash
th: หางอักษร

[ctx: OpenType layout]
en: Titling
th: รูปแบบชื่อเรื่อง

[ctx: OpenType layout]
en: Trailing Jamo Forms
th: รูปแบบจาโมต่อท้าย

[ctx: OpenType layout]
en: Traditional Name Forms
th: รูปแบบชื่อดั้งเดิม

[ctx: OpenType layout]
en: Tabular Figures
th: ตัวเลขกว้างเท่ากันหมด

[ctx: OpenType layout]
en: Traditional Forms
th: รูปแบบดั้งเดิม

[ctx: OpenType layout]
en: Third Widths
th: อักขระความกว้างหนึ่งในสาม

[ctx: OpenType layout]
en: Unicase
th: ยูนิเคส

[ctx: OpenType layout]
en: Alternate Vertical Metrics
th: เมตริกแนวตั้งทดแทน

[ctx: OpenType layout]
en: Vattu Variants
th: รูปแบบย่อยสำหรับ Vattu

[ctx: OpenType layout]
en: Vertical Writing
th: รูปเขียนแนวตั้ง

[ctx: OpenType layout]
en: Alternate Vertical Half Metrics
th: เมตริกครึ่งแนวตั้งทดแทน

[ctx: OpenType layout]
en: Vowel Jamo Forms
th: รูปแบบจาโมสระ

[ctx: OpenType layout]
en: Vertical Kana Alternates
th: อักขระทดแทนสำหรับคานะแนวตั้ง

[ctx: OpenType layout]
en: Vertical Kerning
th: การเว้นช่องไฟแนวตั้ง

[ctx: OpenType layout]
en: Proportional Alternate Vertical Metrics
th: เมตริกแนวตั้งอักขระทดแทนกว้างตามสัดส่วน

[ctx: OpenType layout]
en: Vertical Alternates and Rotation
th: อักขระทดแทนและการหมุนแนวตั้ง

[ctx: OpenType layout]
en: Vertical Alternates for Rotation
th: อักขระทดแทนแนวตั้งสำหรับการหมุน

[ctx: OpenType layout]
en: Slashed Zero
th: เลขศูนย์แบบมีขีดทแยง

[ctx: paper size]
en: A3 Extra
th: A3 พิเศษ

[ctx: paper size]
en: A4 Extra
th: A4 พิเศษ

[ctx: paper size]
en: A5 Extra
th: A5 พิเศษ

[ctx: paper size]
en: B5 Extra
th: B5 พิเศษ

[ctx: paper size]
en: DL Envelope
th: ซอง DL

[ctx: paper size]
en: Choukei 2 Envelope
th: ซอง Choukei 2

[ctx: paper size]
en: Choukei 3 Envelope
th: ซอง Choukei 3

[ctx: paper size]
en: Choukei 4 Envelope
th: ซอง Choukei 4

[ctx: paper size]
en: Choukei 40 Envelope
th: ซอง Choukei 40

[ctx: paper size]
en: hagaki (postcard)
th: hagaki (ไปรษณียบัตร)

[ctx: paper size]
en: kahu Envelope
th: ซอง kahu

[ctx: paper size]
en: kaku2 Envelope
th: ซอง kaku2

[ctx: paper size]
en: kaku3 Envelope
th: ซอง kaku3

[ctx: paper size]
en: kaku4 Envelope
th: ซอง kaku4

[ctx: paper size]
en: kaku5 Envelope
th: ซอง kaku5

[ctx: paper size]
en: kaku7 Envelope
th: ซอง kaku7

[ctx: paper size]
en: kaku8 Envelope
th: ซอง kaku8

[ctx: paper size]
en: oufuku (reply postcard)
th: oufuku (ไปรษณียบัตรตอบ)

[ctx: paper size]
en: you4 Envelope
th: ซอง you4

[ctx: paper size]
en: you6 Envelope
th: ซอง you6

[ctx: paper size]
en: 6×9 Envelope
th: ซอง 6×9

[ctx: paper size]
en: 7×9 Envelope
th: ซอง 7×9

[ctx: paper size]
en: 8×10 Envelope
th: ซอง 8×10

[ctx: paper size]
en: 9×11 Envelope
th: ซอง 9×11

[ctx: paper size]
en: 9×12 Envelope
th: ซอง 9×12

[ctx: paper size]
en: a2 Envelope
th: ซอง a2

[ctx: paper size]
en: c5 Envelope
th: ซอง c5

[ctx: paper size]
en: European edp
th: edp ยุโรป

[ctx: paper size]
en: Fan-Fold European
th: Fan-Fold ยุโรป

[ctx: paper size]
en: Fan-Fold US
th: Fan-Fold อเมริกัน

[ctx: paper size]
en: Fan-Fold German Legal
th: Fan-Fold เยอรมัน Legal

[ctx: paper size]
en: Index 3×5
th: ดัชนี 3×5

[ctx: paper size]
en: Index 4×6 (postcard)
th: ดัชนี 4×6 (ไปรษณียบัตร)

[ctx: paper size]
en: Index 4×6 ext
th: ดัชนี 4×6 ext

[ctx: paper size]
en: Index 5×8
th: ดัชนี 5×8

[ctx: paper size]
en: Invoice
th: ใบส่งของ

[ctx: paper size]
en: Tabloid
th: จุลสาร

[ctx: paper size]
en: US Legal Extra
th: US Legal พิเศษ

[ctx: paper size]
en: US Letter Extra
th: US Letter พิเศษ

[ctx: paper size]
en: Monarch Envelope
th: ซอง Monarch

[ctx: paper size]
en: #10 Envelope
th: ซอง #10

[ctx: paper size]
en: #11 Envelope
th: ซอง #11

[ctx: paper size]
en: #12 Envelope
th: ซอง #12

[ctx: paper size]
en: #14 Envelope
th: ซอง #14

[ctx: paper size]
en: #9 Envelope
th: ซอง #9

[ctx: paper size]
en: Personal Envelope
th: ซองจดหมายส่วนตัว

[ctx: paper size]
en: Super A
th: ซูเปอร์ A

[ctx: paper size]
en: Super B
th: ซูเปอร์ B

[ctx: paper size]
en: Photo L
th: ภาพถ่าย L

[ctx: paper size]
en: Invite Envelope
th: ซอง Invite

[ctx: paper size]
en: Italian Envelope
th: ซองอิตาลี

[ctx: paper size]
en: Large Photo
th: ภาพถ่ายใหญ่

[ctx: paper size]
en: Medium Photo
th: ภาพถ่ายกลาง

[ctx: paper size]
en: Postfix Envelope
th: ซอง Postfix

[ctx: paper size]
en: Small Photo
th: ภาพถ่ายเล็ก

[ctx: paper size]
en: Wide Photo
th: ภาพถ่ายกว้าง

[ctx: paper size]
en: prc1 Envelope
th: ซอง prc1

[ctx: paper size]
en: prc10 Envelope
th: ซอง prc10

[ctx: paper size]
en: prc2 Envelope
th: ซอง prc2

[ctx: paper size]
en: prc3 Envelope
th: ซอง prc3

[ctx: paper size]
en: prc4 Envelope
th: ซอง prc4

[ctx: paper size]
en: prc5 Envelope
th: ซอง prc5

[ctx: paper size]
en: prc6 Envelope
th: ซอง prc6

[ctx: paper size]
en: prc7 Envelope
th: ซอง prc7

[ctx: paper size]
en: prc8 Envelope
th: ซอง prc8

[ctx: paper size]
en: prc9 Envelope
th: ซอง prc9

en: Pages
th: หน้า

en: Logo
th: โลโก้

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Credits
th: เครดิต

en: System
th: ระบบ

en: System Information
th: ข้อมูลระบบ

en: Select App
th: เลือกแอป

en: _View All Apps
th: ดูแอป_ทั้งหมด

en: _Find New Apps
th: _หาแอปใหม่

en: No applications found.
th: หาแอปพลิเคชันไม่พบ

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Services
th: บริการ

en: Hide %s
th: ซ่อน %s

en: Hide Others
th: ซ่อนหน้าต่างอื่น

en: Show All
th: แสดงทั้งหมด

en: Quit %s
th: ออกจาก %s

en: Undo
th: เรียกคืน

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Cut
th: ตัด

en: Copy
th: คัดลอก

en: Paste
th: แปะ

en: Delete
th: ลบ

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: _Window
th: หน้าต่าง

en: _Finish
th: เ_สร็จสิ้น

en: _Back
th: _ย้อนกลับ

en: _Next
th: _ถัดไป

en: Select a Color
th: เลือกสี

en: Pick a color from the screen
th: เลือกสีจากหน้าจอ

en: The current color
th: สีปัจจุบัน

en: Hexadecimal color or color name
th: รหัสสีเลขฐานสิบหกหรือชื่อสี

en: Hue
th: ธาตุสี

en: Alpha value
th: ค่าอัลฟา

en: Saturation and value
th: ความอิ่มสีและความสว่าง

en: (None)
th: (ไม่มี)

en: Search…
th: ค้นหา…

[ctx: emoji category]
en: Smileys & People
th: หน้ายิ้มและคน

[ctx: emoji category]
en: Body & Clothing
th: ร่างกายและเสื้อผ้า

[ctx: emoji category]
en: Animals & Nature
th: สัตว์และธรรมชาติ

[ctx: emoji category]
en: Food & Drink
th: อาหารและเครื่องดื่ม

[ctx: emoji category]
en: Travel & Places
th: ท่องเที่ยวและสถานที่

[ctx: emoji category]
en: Activities
th: กิจกรรม

[ctx: emoji category]
en: Objects
th: วัตถุ

[ctx: emoji category]
en: Symbols
th: สัญลักษณ์

[ctx: emoji category]
en: Flags
th: ธง

[ctx: emoji category]
en: Recent
th: ล่าสุด

en: Create Folder
th: สร้างโฟลเดอร์

en: Remote location — only searching the current folder
th: ตำแหน่งในเครือข่าย — ค้นเฉพาะโฟลเดอร์ปัจจุบันเท่านั้น

en: Filter
th: กรอง

en: Folder Name
th: ชื่อโฟลเดอร์

en: _Create
th: _สร้าง

en: Select Font
th: เลือกแบบอักษร

en: Search font name
th: ค้นชื่อแบบอักษร

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: Filter by
th: กรองตาม

en: Monospace
th: กว้างคงที่

en: Language
th: ภาษา

en: Preview Font
th: ตัวอย่างแบบอักษร

en: No Fonts Found
th: ไม่พบแบบอักษร

en: Font Name
th: ชื่อแบบอักษร

en: Font Variation Axes
th: แกนรูปแบบย่อยแบบอักษร

en: Font Features
th: คุณลักษณะแบบอักษร

[ctx: media controls]
en: Position
th: ตำแหน่ง

[ctx: media controls]
en: Volume
th: ระดับเสียง

en: _Format for:
th: _จัดรูปแบบสำหรับ:

en: _Paper size:
th: _ขนาดกระดาษ:

en: _Orientation:
th: แ_นววาง:

en: Portrait
th: แนวตั้ง

en: Reverse portrait
th: แนวตั้งกลับด้าน

en: Landscape
th: แนวนอน

en: Reverse landscape
th: แนวนอนกลับด้าน

en: Server Addresses
th: ที่อยู่ของเซิร์ฟเวอร์

en: Server addresses are made up of a protocol prefix and an address. Examples:
th: ที่อยู่ของเซิร์ฟเวอร์ ประกอบด้วยส่วนหน้าที่เป็นโพรโทคอล ตามด้วยที่อยู่ ตัวอย่างเช่น:

en: Available Protocols
th: โพรโทคอลที่ใช้ได้

note: Translators: Server as any successfully connected network address
en: No recent servers found
th: ไม่พบเซิร์ฟเวอร์ล่าสุด

en: Recent Servers
th: เซิร์ฟเวอร์ล่าสุด

en: No results found
th: ไม่พบรายการ

en: Connect to _Server
th: เชื่อมต่อไปยังเซิร์_ฟเวอร์

en: Enter server address…
th: ป้อนที่อยู่ของเซิร์ฟเวอร์…

en: Show recent servers
th: แสดงเซิร์ฟเวอร์ล่าสุด

note: this is the header for the printer status column in the print dialog
en: Status
th: สถานะ

en: Range
th: ช่วง

en: _All Pages
th: ทุ_กหน้า

en: C_urrent Page
th: หน้า_ปัจจุบัน

en: Se_lection
th: ส่วนที่เ_ลือก

en: Pag_es:
th: _หน้า:

en: Specify one or more page ranges,
     e.g. 1–3, 7, 11
th: ระบุช่วงของหน้าตั้งแต่หนึ่งช่วงขึ้นไป
     เช่น 1-3, 7, 11

en: Copies
th: สำเนา

en: Copie_s:
th: จำ_นวนสำเนา:

en: C_ollate
th: _ทีละชุด

en: _Reverse
th: _จากหลังมาหน้า

en: Page ordering preview
th: ตัวอย่างการเรียงลำดับหน้า

en: A visualization of the effect of the collate and reverse options on the page ordering
th: ภาพจำลองของผลจากตัวเลือกทีละชุดและจากหลังมาหน้าในส่วนการเรียงลำดับหน้า

en: General
th: ทั่วไป

en: T_wo-sided:
th: พิมพ์_สองหน้า:

en: Pages per _side:
th: จำนวนหน้าต่อห_น้ากระดาษ:

en: Page or_dering:
th: การเ_รียงหน้า:

en: _Only print:
th: พิ_มพ์เฉพาะ:

en: All sheets
th: ทุกหน้า

en: Even sheets
th: หน้าคู่

en: Odd sheets
th: หน้าคี่

en: Sc_ale:
th: _สัดส่วน:

en: Scale in percent
th: สัดส่วนเป็นร้อยละ

en: Paper
th: กระดาษ

en: Paper _type:
th: _ชนิดกระดาษ:

en: Paper _source:
th: แหล่ง_ป้อนกระดาษ:

en: Output t_ray:
th: ถาดกระดาษ_ออก:

en: Or_ientation:
th: แ_นววาง:

en: Page layout preview
th: ตัวอย่างเค้าโครงหน้ากระดาษ

en: Job Details
th: รายละเอียดงานพิมพ์

en: Pri_ority:
th: _ลำดับความสำคัญ:

en: _Billing info:
th: ข้อมูล_สรุป:

en: Print Document
th: พิมพ์เอกสาร

note: this is one of the choices for the print at option in the print dialog
en: _Now
th: เ_ดี๋ยวนี้

note: this is one of the choices for the print at option in the print dialog. It also serves as the label for an entry that allows the user to enter a time.
en: A_t:
th: เ_วลา:

note: Ability to parse the am/pm format depends on actual locale. You can remove the am/pm values below for your locale if they are not supported.
en: Specify the time of print,
     e.g. 15∶30, 2∶35 pm, 14∶15∶20, 11∶46∶30 am, 4 pm
th: ระบุเวลาที่จะพิมพ์
     เช่น 15:30, 2:35 pm, 14:15:20, 11:46:30 am, 4 pm

note: this is one of the choices for the print at option in the print dialog. It means that the print job will not be printed until it explicitly gets 'released'.
en: On _hold
th: _รอไว้

en: Hold the job until it is explicitly released
th: พักงานพิมพ์รอไว้จนกว่าจะสั่ง

en: Add Cover Page
th: เพิ่มหน้าปก

note: this is the label used for the option in the print dialog that controls the front cover page.
en: Be_fore:
th: ปก_หน้า:

note: this is the label used for the option in the print dialog that controls the back cover page.
en: _After:
th: ปกหลั_ง:

en: Job
th: งานพิมพ์

note: This will appear as a tab label in the print dialog.
en: Image Quality
th: คุณภาพของรูปภาพ

note: This will appear as a tab label in the print dialog.
en: Color
th: สี

note: This will appear as a tab label in the print dialog. It's a typographical term, as in "Binding and finishing"
en: Finishing
th: การจัดขั้นสุดท้าย

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Some of the settings in the dialog conflict
th: ค่าตั้งบางค่าในกล่องโต้ตอบขัดแย้งกัน

en: Play
th: เล่น

en: Output to this directory instead of cwd
th: เขียนผลลัพธ์ลงในไดเรกทอรีนี้แทน cwd

en: Generate debug output
th: สร้างผลลัพธ์สำหรับการดีบัก

en: Invalid size %s
th: ขนาด %s ไม่ถูกต้อง

en: Can’t load file: %s
th: ไม่สามารถโหลดไฟล์ได้: %s

en: Can’t save file %s: %s
th: ไม่สามารถบันทึกไฟล์ %s ได้: %s

en: Usage:
      gtk4-builder-tool [COMMAND] [OPTION…] FILE
    
    Perform various tasks on GtkBuilder .ui files.
    
    Commands:
      validate     Validate the file
      simplify     Simplify the file
      enumerate    List all named objects
      preview      Preview the file
      render       Take a screenshot of the file
      screenshot   Take a screenshot of the file
th: วิธีใช้:
      gtk4-builder-tool [COMMAND] [OPTION…] FILE
    
    ทำงานต่าง ๆ กับไฟล์ .ui ของ GtkBuilder
    
    คำสั่ง:
      validate     ตรวจสอบความถูกต้องของไฟล์
      simplify     ทำให้ไฟล์อยู่ในรูปอย่างง่าย
      enumerate    แสดงรายชื่อวัตถุทั้งหมด
      preview      ดูตัวอย่างไฟล์
      render       เก็บภาพหน้าจอของไฟล์
      screenshot   เก็บภาพหน้าจอของไฟล์

en: Print all named objects.
th: พิมพ์วัตถุที่ตั้งชื่อทั้งหมด

en: No object with ID '%s' found
th: ไม่พบวัตถุที่มี ID '%s'

en: No previewable object found
th: ไม่พบวัตถุที่ดูตัวอย่างได้

en: Objects of type %s can't be previewed
th: วัตถุชนิด %s ไม่สามารถดูตัวอย่างได้

en: Preview only the named object
th: ดูตัวอย่างเฉพาะวัตถุที่ตั้งชื่อ

en: Use style from CSS file
th: ใช้สไตล์จากไฟล์ CSS

en: Could not initialize windowing system
th: ไม่สามารถตั้งต้นระบบหน้าต่างได้

en: Preview the file.
th: ดูตัวอย่างไฟล์

en: No .ui file specified
th: ไม่ได้ระบุไฟล์ .ui

en: Can only preview a single .ui file
th: สามารถดูตัวอย่างได้เฉพาะไฟล์ .ui เดี่ยวเท่านั้น

en: No object found
th: ไม่พบวัตถุ

en: Objects of type %s can't be screenshot
th: วัตถุชนิด %s ไม่สามารถเป็นภาพหน้าจอได้

en: Failed to take a screenshot
th: ถ่ายภาพหน้าจอไม่สำเร็จ

en: File %s exists.
    Use --force to overwrite.
th: มีไฟล์ %s อยู่แล้ว
    ให้ใช้ตัวเลือก --force เพื่อเขียนทับ

en: Output written to %s.
th: เขียนผลลัพธ์ไปยัง %s แล้ว

en: Failed to save %s: %s
th: บันทึก %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Screenshot only the named object
th: ถ่ายภาพหน้าจอเฉพาะวัตถุที่ตั้งชื่อ

en: Save as node file instead of png
th: บันทึกเป็นไฟล์ node แทนที่จะเป็น png

en: Overwrite existing file
th: เขียนทับไฟล์เดิม

en: Render a .ui file to an image.
th: เรนเดอร์ไฟล์ .ui ให้เป็นภาพ

en: Can only render a single .ui file to a single output file
th: สามารถเรนเดอร์เฉพาะไฟล์ .ui เดี่ยวให้เป็นไฟล์ผลลัพธ์เดี่ยวได้เท่านั้น

en: %s:%d: Couldn’t parse value for property '%s': %s
th: %s:%d: ไม่สามารถแจงค่าสำหรับคุณสมบัติ '%s' ได้: %s

en: Property %s not found
th: ไม่พบคุณสมบัติ %s

en: Packing property %s not found
th: ไม่พบคุณสมบัติการบรรจุ %s

en: Cell property %s not found
th: ไม่พบคุณสมบัติเซลล์ %s

en: Layout property %s not found
th: ไม่พบคุณสมบัติเค้าโครง %s

en: %s only accepts three children
th: %s ยอมรับวิดเจ็ตลูกเพียงสามตัวเท่านั้น

en: %s only accepts one center child
th: %s ยอมรับวิดเจ็ตลูกศูนย์กลางเพียงหนึ่งตัวเท่านั้น

en: Unable to create temporary file: %s
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ชั่วคราว: %s

en: Can’t load “%s”: %s
th: ไม่สามารถโหลด “%s”: %s

en: Can’t parse “%s”: %s
th: ไม่สามารถแจง “%s”: %s

en: Failed to read “%s”: %s
th: อ่าน “%s” ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to write “%s”: “%s”
th: เขียน “%s” ไม่สำเร็จ: “%s”

en: Replace the file
th: แทนที่ไฟล์

en: Convert from GTK 3 to GTK 4
th: แปลงจาก GTK 3 เป็น GTK 4

en: Simplify the file.
th: ทำให้ไฟล์อยู่ในรูปอย่างง่าย

en: Can only simplify a single .ui file without --replace
th: สามารถทำไฟล์ .ui เดี่ยวให้อยู่ในรูปอย่างง่ายโดยไม่ใช้ --replace เท่านั้น

en: Failed to lookup template parent type %s
th: ค้นหาชนิดแม่ %s ของแม่แบบไม่สำเร็จ

en: Deprecated types:
th: ชนิดที่เลิกใช้:

en: Failed to create an instance of the template type %s
th: สร้างอินสแตนซ์ของชนิดแม่แบบ %s ไม่สำเร็จ

en: Validate the file.
th: ตรวจสอบความถูกต้องของไฟล์

en: Usage:
      gtk4-image-tool [COMMAND] [OPTION…] FILE…
    
    Perform various tasks on images.
    
    Commands:
      compare      Show differences between two images
      convert      Convert the image to a different format or color state
      info         Show general information about the image
      relabel      Change the color state of the image without conversion
      show         Show the image
th: วิธีใช้:
      gtk4-image-tool [COMMAND] [OPTION…] FILE…
    
    กระทำสิ่งต่าง ๆ เกี่ยวกับภาพ
    
    คำสั่ง:
      compare      แสดงผลต่างระหว่างทั้งสองภาพ
      convert      แปลงภาพเป็นรูปแบบอื่นหรือสถานะสีอื่น
      info         แสดงข้อมูลทั่วไปเกี่ยวกับภาพ
      relabel      เปลี่ยนสถานะสีของภาพโดยไม่ทำการแปลง
      show         แสดงภาพ

en: Output file
th: เขียนไฟล์

en: Compare two images
th: เปรียบเทียบทั้งสองภาพ

en: No image file specified
th: ไม่ได้ระบุไฟล์ภาพ

en: Can only accept two image files
th: ยอมรับไฟล์ภาพได้เพียงสองไฟล์เท่านั้น

en: Could not save diff image to %s
th: ไม่สามารถบันทึกภาพผลต่างลงใน %s

en: Differences witten to %s.
th: เขียนผลต่างลงใน %s แล้ว

en: The images are different.
th: ภาพทั้งสองแตกต่างกัน

en: No differences.
th: ไม่มีความแตกต่าง

en: Format to use
th: รูปแบบที่จะใช้

en: Color state to use
th: สถานะสีที่จะใช้

en: Color state to use, as cicp tuple
th: สถานะสีที่จะใช้ เป็นทูเพิล cicp

en: Convert the image to a different format or color state.
th: แปลงภาพเป็นรูปแบบอื่นหรือสถานะสีอื่น

en: Can only accept a single image file and output file
th: ยอมรับไฟล์ภาพและไฟล์ผลลัพธ์ได้เพียงไฟล์เดียวเท่านั้น

en: Not a memory format: %s
    Possible values:
      %s
th: ไม่ใช่รูปแบบหน่วยความจำ: %s
    ค่าที่ใช้ได้:
      %s

en: Not a color state: %s
    Possible values:
      %s
th: ไม่ใช่สถานะสี: %s
    ค่าที่ใช้ได้:
      %s

en: Can't specify both --color-state and --cicp
th: ระบุทั้ง --color-state และ --cicp พร้อมกันไม่ได้

en: Not a supported cicp tuple: %s
th: ไม่ใช่ทูเพิล cicp ที่รองรับ: %s

en: Format:
th: รูปแบบ:

en: Color state:
th: สถานะสี:

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: Provide information about the image.
th: ให้ข้อมูลเกี่ยวกับภาพนี้

en: Can only accept a single image file
th: ยอมรับไฟล์ภาพได้เพียงไฟล์เดียวเท่านั้น

en: Change the color state of the image without conversion.
th: เปลี่ยนสถานะสีของภาพโดยไม่ทำการแปลง

en: Not a color state: %s
    Possible values: %s
th: ไม่ใช่สถานะสี: %s
    ค่าที่ใช้ได้: %s

en: Don't add a titlebar
th: ไม่ต้องเพิ่มแถบชื่อเรื่อง

en: Show one or more images.
th: แสดงหนึ่งภาพหรือมากกว่านี้

en: Error at %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ %s: %s

en: Failed to load node file: %s
th: โหลดไฟล์โหนดไม่สำเร็จ: %s

en: %s is not a texture node
th: %s ไม่ใช่โหนดพื้นผิว

en: cicp must be 4 numbers, separated by /
th: cicp จะต้องเป็นตัวเลข 4 ค่า คั่นด้วยเครื่องหมาย /

en: Show program version
th: แสดงรุ่นโปรแกรม

note: Translators: this message will appear immediately after the usage string - Usage: COMMAND [OPTION…] <THIS_MESSAGE>
en: APPLICATION [URI…] — launch an APPLICATION
th: APPLICATION [URI…] — เรียก APPLICATION ทำงาน

note: Translators: this message will appear after the usage string and before the list of options.
en: Launch an application (specified by its desktop file name),
    optionally passing one or more URIs as arguments.
th: เรียกทำงานแอปพลิเคชัน (โดยระบุด้วยชื่อไฟล์เดสก์ท็อป)
    และอาจส่ง URI ตั้งแต่หนึ่งรายการขึ้นไปเป็นอาร์กิวเมนต์ได้ด้วย

en: Error parsing commandline options: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงตัวเลือกในบรรทัดคำสั่ง: %s

en: Try “%s --help” for more information.
th: ลองสั่ง “%s --help” เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม

note: Translators: the %s is the program name. This error message means the user is calling gtk-launch without any argument.
en: %s: missing application name
th: %s: ไม่มีชื่อแอปพลิเคชัน

en: Creating AppInfo from id not supported on non unix operating systems
th: ไม่รองรับการสร้าง AppInfo จากชื่อในระบบปฏิบัติการที่ไม่ใช่ Unix

note: Translators: the first %s is the program name, the second one is the application name.
en: %s: no such application %s
th: %s: ไม่มีแอปพลิเคชัน %s

note: Translators: the first %s is the program name, the second one is the error message.
en: %s: error launching application: %s
th: %s: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกทำงานแอปพลิเคชัน: %s

en: Usage:
      gtk4-path-tool [COMMAND] [OPTION…] PATH
    
    Perform various tasks on paths.
    
    Commands:
      decompose    Decompose the path
      reverse      Reverse the path
      restrict     Restrict the path to a segment
      show         Display the path in a window
      render       Render the path as an image
      info         Print information about the path
th: วิธีใช้:
      gtk4-path-tool [COMMAND] [OPTION…] PATH
    
    กระทำสิ่งต่าง ๆ เกี่ยวกับพาธ
    
    คำสั่ง:
      decompose    แยกส่วนพาธ
      reverse      กลับด้านพาธ
      restrict     จำกัดพาธให้อยู่ในส่วนย่อย
      show         แสดงพาธในหน้าต่าง
      render       เรนเดอร์พาธเป็นภาพ
      info         พิมพ์ข้อมูลเกี่ยวกับพาธ

en: Allow quadratic Bézier curves
th: อนุญาตเส้นโค้งเบซิเยร์กำลังสอง

en: Allow cubic Bézier curves
th: อนุญาตเส้นโค้งเบซิเยร์กำลังสาม

en: Allow conic Bézier curves
th: อนุญาตเส้นโค้งเบซิเยร์ภาคตัดกรวย

en: Decompose a path.
th: แยกพาธเป็นส่วน ๆ

en: No paths given.
th: ไม่ได้ระบุเส้นพาธ

en: That didn't work out.
th: การดำเนินการนั้นไม่สำเร็จ

en: Print information about a path.
th: พิมพ์ข้อมูลเกี่ยวกับเส้นพาธ

en: Path is empty.
th: เส้นพาธว่างเปล่า

en: Path is closed
th: เส้นพาธปิดอยู่

en: Path length
th: ความยาวเส้นพาธ

en: %d contours
th: %d เส้นรอบขอบ

en: %d operations
th: %d การดำเนินการ

en: %d lines
th: %d เส้น

en: %d quadratics
th: %d เส้นโค้งกำลังสอง

en: %d cubics
th: %d เส้นโค้งกำลังสาม

en: %d conics
th: %d เส้นโค้งภาคตัดกรวย

en: Fill the path (the default)
th: เติมเส้นพาธ (ค่าเริ่มต้น)

en: Stroke the path
th: ตีเส้นพาธ

en: Show path points
th: แสดงจุดบนพาธ

en: Show control points
th: แสดงจุดควบคุม

en: Show intersections
th: แสดงส่วนทับซ้อน

en: The output file
th: ไฟล์ผลลัพธ์

en: Foreground color
th: สีพื้นหน้า

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Point color
th: สีจุด

en: Intersection color
th: สีส่วนทับซ้อน

en: Zoom level (number)
th: ระดับการซูม (ตัวเลข)

en: Fill rule (winding, even-odd)
th: กฎการเติม (หมุนรอบ, คู่-คี่)

en: Line width (number)
th: ความกว้างเส้น (ตัวเลข)

en: Line cap (butt, round, square)
th: ปลายเส้น (มุมฉาก, มน, เหลี่ยม)

en: Line join (miter, miter-clip, round, bevel, arcs)
th: การเชื่อมเส้น (ปลายแหลม, ปลายแหลม-เล็ม, มน, ปลายตัด, ส่วนโค้ง)

en: Miter limit (number)
th: ขีดจำกัดปลายแหลม (ตัวเลข)

en: Dash pattern (comma-separated numbers)
th: รูปแบบเส้นประ (ตัวเลขคั่นด้วยจุลภาค)

en: Dash offset (number)
th: ออฟเซตเส้นประ (ตัวเลข)

en: Could not initialize windowing system
th: ไม่สามารถตั้งต้นระบบหน้าต่างได้

en: Render the path to a png image.
th: เรนเดอร์พาธลงในภาพ png

en: Options related to filling
th: ตัวเลือกที่เกี่ยวกับการเติม

en: Show help for fill options
th: แสดงวิธีใช้สำหรับตัวเลือกการเติม

en: Options related to stroking
th: ตัวเลือกที่เกี่ยวกับการตีเส้น

en: Show help for stroke options
th: แสดงวิธีใช้สำหรับตัวเลือกการตีเส้น

en: No path specified
th: ไม่ได้ระบุพาธ

en: Can only render a single path
th: สามารถเรนเดอร์ได้เพียงพาธเดียวเท่านั้น

en: fill rule
th: กฎการเติม

en: line cap
th: ปลายเส้น

en: line join
th: การเชื่อมเส้น

en: Saving png to '%s' failed
th: การบันทึก png ลงใน '%s' ล้มเหลว

en: Output written to '%s'.
th: เขียนผลลัพธ์ลงใน '%s' แล้ว

en: Beginning of segment
th: จุดเริ่มต้นของส่วนย่อย

en: End of segment
th: จุดสิ้นสุดของส่วนย่อย

en: Restrict a path to a segment.
th: จำกัดพาธให้อยู่ในส่วนย่อย

en: Reverse a path.
th: กลับด้านพาธ

en: Path Preview
th: ตัวอย่างพาธ

en: Line join (miter, miter-clip, round, bevel)
th: การเชื่อมเส้น (ปลายแหลม, ปลายแหลม-เล็ม, มน, ปลายตัด)

en: Display the path.
th: แสดงพาธ

en: Can only show one or two paths
th: สามารถแสดงพาธได้เพียงพาธเดียวหรือสองพาธเท่านั้น

en: Failed to read from standard input: %s
th: อ่านจากอินพุตมาตรฐานไม่สำเร็จ: %s

en: Error reading from standard input: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านจากอินพุตมาตรฐาน: %s

en: Failed to parse '%s' as path.
th: แจง '%s' เป็นพาธไม่สำเร็จ

en: Failed to parse '%s' as %s.
th: แจง '%s' เป็น %s ไม่สำเร็จ

en: Possible values:
th: ค่าที่ใช้ได้:

en: Could not parse '%s' as color
th: ไม่สามารถแจง '%s' เป็นสี

en: Failed to parse '%s' as number
th: แจง '%s' เป็นตัวเลขไม่สำเร็จ

en: Usage:
      gtk4-rendernode-tool [COMMAND] [OPTION…] FILE
    
    Perform various tasks on GTK render nodes.
    
    Commands:
      benchmark    Benchmark rendering of a node
      compare      Compare nodes or images
      convert      Convert into nodes
      extract      Extract data urls
      info         Provide information about the node
      show         Show the node
      render       Take a screenshot of the node
th: วิธีใช้:
      gtk4-rendernode-tool [COMMAND] [OPTION…] FILE
    
    กระทำสิ่งต่าง ๆ กับโหนดเรนเดอร์ของ GTK
    
    คำสั่ง:
      benchmark    วัดประสิทธิภาพการเรนเดอร์โหนด
      compare      เปรียบเทียบโหนดหรือภาพ
      convert      แปลงไปเป็นโหนด
      extract      แยก URL ข้อมูล
      info         ให้ข้อมูลเกี่ยวกับโหนด
      show         แสดงโหนด
      render       ถ่ายภาพหน้าจอของโหนด

en: Add renderer to benchmark
th: เพิ่มตัวเรนเดอร์ที่จะวัดประสิทธิภาพ

en: Number of runs with each renderer
th: จำนวนรอบที่จะทำงานสำหรับตัวเรนเดอร์แต่ละตัว

en: Don’t download result/wait for GPU to finish
th: ไม่ต้องดาวน์โหลดผลลัพธ์/รอให้ GPU เสร็จสิ้น

en: Benchmark rendering of a .node file.
th: วัดประสิทธิภาพการเรนเดอร์ของไฟล์ .node

en: No .node file specified
th: ไม่ได้ระบุไฟล์ .node

en: Can only benchmark a single .node file
th: สามารถวัดประสิทธิภาพไฟล์ .node ได้เพียงไฟล์เดียวเท่านั้น

en: Renderer to use
th: ตัวเรนเดอร์ที่จะใช้

en: Compare .node or .png files.
th: เปรียบเทียบไฟล์ .node หรือ .png

en: Must specify two files
th: ต้องระบุไฟล์สองไฟล์

en: Failed to create renderer: %s
th: สร้างตัวเรนเดอร์ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to load %s: %s
th: โหลด %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Recolor the node
th: ลงสีให้กับโหนด

en: Success color
th: สีแสดงสถานะสำเร็จ

en: Warning color
th: สีแสดงคำเตือน

en: Error color
th: สีแสดงข้อผิดพลาด

en: Convert from symbolic svg to node.
th: แปลงจาก svg แบบสัญลักษณ์เป็นโหนด

en: No .svg file specified
th: ไม่ได้ระบุไฟล์ .svg

en: Can only accept a single .svg file
th: ยอมรับไฟล์ .svg ได้เพียงไฟล์เดียวเท่านั้น

en: Failed to write %s
th: เขียน %s ไม่สำเร็จ

en: Directory to use
th: ไดเรกทอรีที่จะใช้

en: Be verbose
th: เพิ่มความละเอียด

en: Extract data urls from the render node.
th: แยก URL ข้อมูลจากโหนดเรนเดอร์

en: Can only accept a single .node file
th: ยอมรับไฟล์ .node ได้เพียงไฟล์เดียวเท่านั้น

en: Number of nodes:
th: จำนวนโหนด:

en: Depth:
th: ความลึก:

en: Bounds:
th: ขอบเขต:

en: Origin:
th: จุดเริ่ม:

en: Opaque part:
th: ส่วนทึบ:

en: Provide information about the render node.
th: ให้ข้อมูลเกี่ยวกับโหนดเรนเดอร์นี้

en: File %s exists.
    If you want to overwrite, specify the filename.
th: มีไฟล์ %s อยู่แล้ว
    ถ้าคุณต้องการเขียนทับ ให้ระบุชื่อไฟล์

en: Failed to generate SVG: %s
th: สร้าง SVG ไม่สำเร็จ: %s

en: Keep node position unchanged
th: คงตำแหน่งโหนดเดิมไม่เปลี่ยนแปลง

en: Render a .node file to an image.
th: เรนเดอร์ไฟล์ .node ลงในภาพ

en: Can only render a single .node file to a single output file
th: สามารถเรนเดอร์ไฟล์ .node ไฟล์เดียวลงในไฟล์ผลลัพธ์ไฟล์เดียวเท่านั้น

en: Put node into offload container
th: ย้ายโหนดไปยังคอนเทนเนอร์แบบ offload

en: Show the render node.
th: แสดงโหนดเรนเดอร์

en: Can only preview a single .node file
th: สามารถดูตัวอย่างไฟล์ .node ได้ไฟล์เดียวเท่านั้น

en: Failed to write header
th: เขียนข้อมูลส่วนหัวไม่สำเร็จ

en: Failed to write hash table
th: เขียนข้อมูลตารางแฮชไม่สำเร็จ

en: Failed to write folder index
th: เขียนดัชนีโฟลเดอร์ไม่สำเร็จ

en: Failed to rewrite header
th: เขียนข้อมูลส่วนหัวซ้ำไม่สำเร็จ

en: Failed to open file %s : %s
th: เปิดไฟล์ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to write cache file: %s
th: เขียนไฟล์แคชไม่สำเร็จ: %s

en: The generated cache was invalid.
th: แคชที่สร้างใช้การไม่ได้

en: Could not rename %s to %s: %s, removing %s then.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ %s ไปเป็น %s: %s ดังนั้นจะลบ %s

en: Could not rename %s to %s: %s
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ %s ไปเป็น %s: %s

en: Could not rename %s back to %s: %s.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ %s กลับเป็น %s: %s

en: Cache file created successfully.
th: สร้างไฟล์แคชสำเร็จแล้ว

en: Overwrite an existing cache, even if up to date
th: เขียนทับแคชเดิม แม้แคชจะใหม่ล่าสุดแล้วก็ตาม

en: Don’t check for the existence of index.theme
th: ไม่ต้องตรวจสอบการมีอยู่ของไฟล์ index.theme

en: Don’t include image data in the cache
th: ไม่ต้องเก็บข้อมูลภาพในแคช

en: Include image data in the cache
th: เก็บข้อมูลรูปภาพในแคชด้วย

en: Output a C header file
th: เขียนไฟล์ส่วนหัวภาษา C

en: Turn off verbose output
th: ปิดข้อความละเอียด

en: Validate existing icon cache
th: ตรวจสอบแคชของไอคอนที่มีอยู่

en: File not found: %s
th: ไม่พบไฟล์: %s

en: Not a valid icon cache: %s
th: ไม่ใช่แคชของไอคอนที่ใช้การได้: %s

en: No theme index file.
th: ไม่มีไฟล์ดัชนีของชุดตกแต่ง

en: No theme index file in “%s”.
    If you really want to create an icon cache here, use --ignore-theme-index.
th: ไม่มีไฟล์ดัชนีชุดตกแต่งใน “%s”
    ถ้าคุณต้องการสร้างแคชของไอคอนที่นี่จริง ๆ ให้ใช้ตัวเลือก --ignore-theme-index
