gtkam-0.1.17 - en to is translation catalogue (147 entries)

en: Gtkam Digital Camera Browser
is: Gtkam vafri fyrir stafrænar myndavélar

note: Port?
en: None
is: Ekkert

note: * Initialize the camera to check if it is really there. Exit * afterwards because other applications could need the camera, too.
en: Initializing camera...
is: Frumstilli myndavél...

en: Could not initialize camera.
is: Gat ekki frumstillt myndavél.

en: Could not get abilities of model '%s'.
is: Gat ekki fundið upplýsingar um eiginleika tegundarinnar '%s'.

en: Detecting cameras...
is: Finn myndavélar...

en: No cameras detected.
is: Engar myndavélar fundust.

en: Could not detect any cameras.
is: Fann ekki neinar myndavélar.

en: Add Camera
is: Bæta við myndavél

en: Model:
is: Gerð:

en: Detect
is: Skynja

en: Detect USB camera
is: Skynja USB myndavél

en: Port:
is: Gátt:

en: Speed:
is: Hraði:

en: Allow multiple frontends
is: Leyfa mörg viðmót

en: Enhanced
is: Endurbætt

en: Could not get number of supported camera models
is: Gat ekki fundið fjölda studdra yndavélagerða

en: Could not get number of ports.
is: Gat ekki fundið fjölda gátta.

en: Applying configuration...
is: Framkvæmi stillingar...

en: Could not apply configuration.
is: Gat ekki framkvæmt stillingar.

en: No additional information available. (1)
is: Engar aukaupplýsingar í boði. (1)

en: General Settings
is: Almennar stillingar

en: Could not execute command.
is: Gat ekki framkvæmt skipun.

en: No additional information available. (2)
is: Engar aukaupplýsingar í boði. (2)

note: Make it easy for users to select the system's time
en: Set to system's time
is: Setja á kerfistíma

en: No additional information available. (3)
is: Engar aukaupplýsingar í boði. (3)

en: No additional information available. (4)
is: Engar aukaupplýsingar í boði. (4)

en: No additional information available. (5)
is: Engar aukaupplýsingar í boði. (5)

en: No additional information available. (6)
is: Engar aukaupplýsingar í boði. (6)

en: Getting configuration...
is: Næ í stillingar...

en: Could not get configuration.
is: Gat ekki náð í stillingar.

en: Save As...
is: Vista sem...

en: Could not open '%s'!
is: Gat ekki opnað '%s'!

en: Type of messages to log:
is: Tegund skilaboða sem skrá á í annál:

en: Error
is: Villa

en: Verbose
is: Ítarlegt

en: Debug
is: Aflúsa

en: Data
is: Gögn

en: Deleting all files in '%s'...
is: Eði öllum skrám í '%s'...

en: Could not delete all files in '%s'.
is: Gat ekki eytt öllum skrám í '%s'.

en: Delete these files?
is: Eyða þessum skrám?

en: Downloading '%s' from '%s'...
is: Hala niður '%s' frá '%s'...

en: Could not download file '%s' from folder '%s'.
is: Gat ekki halað niður skránni '%s' úr möppunni '%s'.

en: Image
is: Mynd

en: File
is: Skrá

en: MIME type:
is: MIME tegund:

en: Last modified:
is: Síðast breytt:

en: Size:
is: Stærð:

en: %liK (%li bytes)
is: %liK (%li bæti)

en: Permissions:
is: Aðgangsheimildir:

en: Read
is: Lesa

en: Delete
is: Eyða

en: Preview
is: Forskoða

en: Audio
is: Hljóð

en: /_View with...
is: /_Skoða með...

en: /View with.../Built-in viewer
is: /Skoða með.../Innbyggðum skoðara

en: /View file _properties
is: /Skoða eiginleika _skráar

en: /View _EXIF data
is: /Skoða _EXIF gögn

en: /_Save
is: /_Vista

en: /_Delete
is: /_Eyða

en: Name
is: Heiti

en: Time
is: Tími

en: Unknown
is: Óþekkt

en: gtkam is a program that lets you download
    images from many digital cameras. It uses
    libgphoto2. More info is available at
    http://www.gphoto.org.
    
    Enjoy the wonderful world of gphoto!
is: gtkam er forrit sem gerir þér kleift að nálgast
    myndir inni á mörgum gerðum stafrænna myndavéla.
    Það notar libgphoto2. Meiri upplýsingar eru á
    http://www.gphoto.org.
    
    Megi gphoto koma þér að góðum notum!

en: Many others
is: Margar fleiri

en: _File
is: _Skrá

en: _Save Photos
is: _Vista myndir

en: _Delete Photos
is: _Eyða myndum

en: _Selected
is: _Valið

en: _All
is: _Allt

en: _Quit
is: _Hætta

en: _View
is: S_koða

en: Zoom _In
is: Draga _að

en: Zoom _100
is: Aðdráttur _100

en: Zoom _Out
is: Renna _frá

en: _Select
is: _Velja

en: _Inverse
is: _Umhverfa

en: _None
is: _Ekkert

en: _Camera
is: _Myndavél

en: _Add Camera...
is: _Bæta við myndavél...

en: _Rescan
is: _Leita aftur

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Contents
is: _Innihald

en: _Debug
is: _Aflúsun

en: _About
is: _Upplýsingar

en: _View Thumbnails
is: _Skoða smámyndir

en: New directory
is: Ný mappa

note: The camera doesn't support previews. Capture an image.
en: Capturing image...
is: Gríp mynd...

en: Could not capture image.
is: Gat ekki náð í mynd.

en: Capture
is: Grípa

en: 0 degrees
is: 0 gráður

en: Don't rotate thumbnail
is: Ekki snúa smámynd

en: -90 degrees
is: -90  gráður

en: Rotate thumbnail by -90 degrees
is: Snúa smámynd um -90 gráður

en: +90 degrees
is: +90 gráður

en: Rotate thumbnail by 90 degrees
is: Snúa smámynd um 90 gráður

en: 180 degrees
is: 180 gráður

en: Rotate thumbnail by 180 degrees
is: Snúa smámynd um 180 gráður

en: Downloading file
is: Sæki skrá

en: Downloading %i files
is: Sæki %i skrár

en: Downloading %i files...
is: Sæki %i skrár...

en: Problem getting '%s' from folder '%s'.
is: Vandamál við að ná í '%s' úr möppunni '%s'.

en: What to save:
is: Hvað á að vista:

en: Save photos
is: Vista myndir

en: Save audio data
is: Vista hljóðgögn

en: Save thumbnails
is: Vista smámyndir

en: Save EXIF data
is: Vista EXIF gögn

en: Open image(s) with:
is: Opna mynd(ir) með:

note: Filenames provided by camera
en: Use filename(s) provided by the camera
is: Nota skráaheiti eins og þau eru í myndavél

en: Choose whether to use the filename provided by the camera
is: Veldu hvort nota eigi skráaheiti eins og þau eru fyrir í myndavélinni

en: Filename prefix:
is: Forskeyti skráarheitis:

en: Start numbering with:
is: Byrja tölusetningu með:

note: First case: We have only one file.
en: Save '%s'...
is: Vista '%s'...

note: Second case: We have multiple files to save.
en: Save photos...
is: Vista myndir...

en: Listing folders in '%s'...
is: Geri lista um möppur í '%s'...

en: Could not list folders in '%s'.
is: Gat ekki gert lista um möppur í '%s'.

en: Could not open '%s'.
is: Gat ekki opnað '%s‘.

en: Uploading '%s' into folder '%s'...
is: Sendi '%s' í möppuna '%s'...

en: Could not upload '%s' into '%s'.
is: Gat ekki sent '%s' inn í '%s'.

en: Upload into '%s'...
is: Senda inn í '%s'...

en: Removing directory '%s'...
is: Fjarlægi möppuna '%s'...

en: Getting information about the camera...
is: Næ í upplýsingar um myndavélina...

en: Getting information about the driver...
is: Næ í upplýsingar um rekilinn...

en: Getting manual...
is: Næ í handbók...

en: Could not retrieve information.
is: Gat ekki náð í upplýsingar.

en: Select Camera
is: Velja myndavél

en: Could not capture.
is: Ekki tókst að ná í mynd.

en: /Upload file...
is: /Senda skrá...

en: /Make directory...
is: /Gera möppu

en: /Delete directory
is: /Eyða möppu

en: /Save directory tree...
is: /Vista möppugreinar...

en: /Capture image...
is: /Grípa mynd...

en: /View camera preferences
is: /Skoða stillingar myndavélar

en: /View camera summary
is: /Skoða yfirlit myndavélar

en: /View camera manual
is: /Skoða handbók myndavélar

en: /View driver details
is: /Skoða nánar um rekil

en: /Select camera...
is: /Velja myndavél...

en: /Remove camera
is: /Fjarlægja myndavél

en: _Add camera...
is: _Bæta við myndavél...

en: Please right-click to access additional menus
is: Hægrismelltu til að sjá aukavalmyndir

en: Folder
is: Mappa

en: Loading cameras...
is: Hleð inn myndavélum...

en: Could not display '%s'. Either the image type ('%s') is not supported by gtk or the file itself is corrupt.
is: Gat ekki sýnt '%s'. Annað hvort er myndskrártegundin ('%s') iekki studd af gtk eða að skráin sjálf er skemmd.

en: ALWAYS INCLUDE THE FOLLOWING LINES WHEN SENDING DEBUG MESSAGES TO THE MAILING LIST:
is: ALLTAF LÁTA EFTIRFARANDI LÍNUR FYLGJA MEÐ ÞEGAR VILLUSKÝRSLA ER SEND Á PÓSTLISTA:

en: Downloading '%s' from folder '%s'...
is: Sæki '%s' úr möppunni '%s'...

en: Could not download '%s' from folder '%s'.
is: Gat ekki halað niður '%s' úr möppunni '%s'.

en: Image Download Program
is: Forrit til niðurhals á myndum
