gtkhash 1.4 - en to vi translation catalogue (61 entries)

en: Lowercase Hexadecimal
vi: Chữ số hệ 16 in thường

en: Uppercase Hexadecimal
vi: Chữ số hệ 16 in hoa

en: Copy _Digest
vi: Sao chép _Chữ số

en: Show _Toolbar
vi: Hiện _Thanh công cụ

en: _File
vi: _Tập tin

[ctx: menu]
en: _Open Digest File…
vi: _Open Tập tin …

[ctx: menu]
en: _Save Digest File…
vi: _Lưu ra tập tin …

en: _Edit
vi: _Biên tập

en: _View
vi: _Hiển thị

en: _Text
vi: _Văn bản

en: File _List
vi: _Danh sách Tập tin

en: _Help
vi: _Hỗ trợ

en: File:
vi: Tập tin:

en: Text:
vi: Văn bản:

en: Check:
vi: Kiểm tra:

en: Paste digest from clipboard
vi: Dán các chữ số từ vùng nhớ đệm

en: HMAC Key:
vi: Khóa HMAC:

en: File
vi: Tập tin

en: GtkHash Preferences
vi: Tùy chỉnh GtkHash

en: Hash Functions
vi: Các hàm băm

en: MAC Functions
vi: Các hàm MAC

en: Digest Format:
vi: Định dạng các chữ số:

en: Checksum Calculator
vi: Công cụ Kiểm tra tổng

en: Calculate message digests or checksums
vi: Tính toán thông báo các chữ số hoặc kiểm tra tổng

en: Open Digest File
vi: Mở tập tin chứa các chữ số

en: _Open
vi: _Mở

en: _Cancel
vi: _Hủy

en: Digest/Checksum Files (*.sha1, *.md5, *.sfv, …)
vi: Các tập tin chứa các Chữ số/Kiểm tra tổng (*.sha1, *.md5, *.sfv, …)

en: All Files
vi: Tất cả các tập tin

en: Save Digest File
vi: Lưu các Chữ số ra tập tin

en: _Save
vi: _Lưu

en: A desktop utility for computing message digests or checksums
vi: Một phần mềm tính toán thông báo các chữ số hoặc kiểm tra tổng

en: Select Files
vi: Chọn tập tin

en: _Show HMAC Key
vi: _Hiện Khóa HMAC

en: Failed to read check file "%s": %s
vi: Không thể đọc tập tin kiểm tra "%s": %s

en: Not a regular file
vi: Không phải một tập tin thông thường

en: Failed to add file "%s": %s
vi: Không thể thêm tập tin "%s": %s

en: Unknown Hash Function name "%s"
vi: Tên hàm Băm không xác định "%s"

[ctx: --help]
en: Check against the specified digest or checksum
vi: Kiểm tra với các kí tự và chữ số đặc biệt

[ctx: --help]
en: DIGEST
vi: CHỮ SỐ

[ctx: --help]
en: Check digests or checksums from the specified file
vi: Kiểm tra các chữ số hoặc kiểm tra tổng từ một tập tin nào đó

[ctx: --help]
en: FILE|URI
vi: TẬP TIN|URI

[ctx: --help]
en: Enable the specified Hash Function (e.g. MD5)
vi: Sử dụng một hàm băm đặc biệt (ví dụ như MD5)

[ctx: --help]
en: FUNCTION
vi: HÀM BĂM

[ctx: --help]
en: Hash the specified text
vi: Băm một đoạn văn bản nào đó

[ctx: --help]
en: TEXT
vi: VĂN BẢN

[ctx: --help]
en: Show version information
vi: Hiện thông tin phiên bản

[ctx: --help]
note: Translators: Unicode ellipsis(…) can be used here
en: [FILE|URI...]
vi: [TẬP TIN|URI ...]

en: Failed to enable any supported hash functions.
vi: Không thể kích hoạt bất kì hàm băm nào.

en: %u minute left | %u minutes left
vi[0]: còn %u phút nữa

en: %u second left | %u seconds left
vi[0]: còn %u giây nữa

en: %s of %s - %s (%s/sec)
vi: %s của %s - %s (%s/giây)

en: _Copy Digest
vi: _Sao chép Chữ số

en: Show _Disabled Hash Functions
vi: Hiện các hàm băm bị _Ẩn

en: Hash Function
vi: Hàm băm

en: Digest
vi: Chữ số

en: H_ash
vi: B_ăm

en: Checksums
vi: Kiểm tra tổng

en: GtkHash is an application for computing file checksums, or message digests. It's designed to be an easy to use, graphical alternative to command-line programs such as md5sum.
vi: GtkHash là một ứng dụng dùng để tính toán kiểm tra tổng của tập tin hoặc của các kí tự trong văn bản. Nó được thiết kế để dễ sử dụng, giúp dử dụng giao diện đồ họa cho các chương trình dòng lệnh như md5sum.

en: Supported hash functions include MD5, SHA1, SHA256, SHA512 and CRC32.
vi: Hỗ trợ các hàm băm như MD5, SHA1, SHA256, SHA512 và CRC32.

en: Adds message digests or checksums to file properties
vi: Thêm các kết quả băm và kiểm tra tổng vào thuộc tính của tập tin
