gtksourceview 2.5.4 - en to vi translation catalogue (371 entries)

en: Highlight Syntax
vi: Tô sáng cú pháp

en: Whether to highlight syntax in the buffer
vi: Có nên tô sáng cú pháp trong vùng đệm hay không

en: Highlight Matching Brackets
vi: Tô sáng cặp dấu ngoặc

en: Whether to highlight matching brackets
vi: Có nên tô sáng mỗi cặp dấu ngoặc tương ứng hay không

en: Maximum Undo Levels
vi: Cấp hủy bước tối đa

en: Number of undo levels for the buffer
vi: Số cấp hủy bước trong vùng đệm

note: Translators: throughout gtksourceview "language" stands * for "programming language", not "spoken language"
en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language object to get highlighting patterns from
vi: Đối tượng ngôn ngữ từ đó cần lấy mẫu tô sáng

en: Can undo
vi: Có thể hủy bước

en: Whether Undo operation is possible
vi: Thao tác « Hùy bước » có thể làm không

en: Can redo
vi: Có thể làm lại

en: Whether Redo operation is possible
vi: Thao tác « Làm lại » có thể làm không

en: Style scheme
vi: Lược đồ kiểu dáng

en: using \C is not supported in language definitions
vi: trong lời xác định ngôn ngữ, không hỗ trợ khả năng sử dụng \C

note: regex_new could fail, for instance if there are different * named sub-patterns with the same name or if resulting regex is * too long. In this case fixing lang file helps (e.g. renaming * subpatterns, making huge keywords use bigger prefixes, etc.)
en: Cannot create a regex for all the transitions, the syntax highlighting process will be slower than usual.
    The error was: %s
vi: Không thể tạo một biểu thức chính quy cho mọi việc chuyển tiếp, tiến trình tô sáng cú pháp sẽ chạy chậm hơn trường hợp bình thường.
    Lỗi: %s

en: Highlighting a single line took too much time, syntax highlighting will be disabled
vi: Tốn quá nhiều thời gian để tô sáng dòng đơn, tô sáng cú pháp sẽ bị tắt tạm thời

en: context '%s' cannot contain a \%%{...@start} command
vi: ngữ cảnh « %s » không thể chứa lệnh kiểu \%%{...@start}

en: duplicated context id '%s'
vi: id ngữ cảnh trùng « %s »

en: style override used with wildcard context reference in language '%s' in ref '%s'
vi: quyền kiểu dáng cao hơn được dùng với tham chiếu ngữ cảnh ký tự đại diện bằng ngôn ngữ « %s » trong tham chiếu « %s »

en: invalid context reference '%s'
vi: tham chiếu ngữ cảnh không hợp lệ « %s »

en: unknown context '%s'
vi: ngữ cảnh không rõ « %s »

en: Missing main language definition (id = "%s".)
vi: Thiếu lời xác định ngôn ngữ chính (id = "%s".)

en: Others
vi: Khác

en: Language id
vi: Mã ngôn ngữ

en: Language name
vi: Tên ngôn ngữ

en: Language section
vi: Phần ngôn ngữ

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Whether the language should be hidden from the user
vi: Có nên ẩn ngôn ngữ khỏi người dùng hay không

en: Language specification directories
vi: Thư mục đặc tả ngôn ngữ

en: List of directories where the language specification files (.lang) are located
vi: Danh sách các thư mục chứa tập tin đặc tả ngôn ngữ (.lang)

en: Language ids
vi: Các nã ngôn ngữ

en: List of the ids of the available languages
vi: Danh sách các mã ngôn ngữ sẵn sàng

en: Unknown id '%s' in regex '%s'
vi: id không rõ « %s » trong biểu thức chính quy « %s »

en: in regex '%s': backreferences are not supported
vi: trong biểu thức chính quy « %s »: không hỗ trợ tham chiếu ngược

en: category
vi: loại

en: The mark category
vi: Phân loại dấu

en: Source Buffer
vi: Vùng đệm nguồn

en: The GtkSourceBuffer object to print
vi: Đối tượng GtkSourceBuffer (vùng đậm nguồn Gtk) cần in

en: Tab Width
vi: Cột tab

en: Width of a tab character expressed in spaces
vi: Chiều rộng của mỗi ký tự Tab, theo dấu cách

en: Wrap Mode
vi: Chế độ cuộn

en: Whether to wrap lines never, at word boundaries, or at character boundaries.
vi: Có nên ngắt dòng: không bao giờ, cuốn theo biên từ, hay theo biên ký tự.

en: Whether to print the document with highlighted syntax
vi: Có nên in tài liệu với cú pháp được tô sáng hay không

en: Print Line Numbers
vi: In số thứ tự dòng

en: Interval of printed line numbers (0 means no numbers)
vi: Khoảng cách các số thứ tự dòng được in (0 nghĩa là không in số thứ tự dòng)

en: Print Header
vi: In đầu trang

en: Whether to print a header in each page
vi: Có nên in đầu đặc biệt trên mỗi trang hay không

en: Print Footer
vi: In chân trang

en: Whether to print a footer in each page
vi: Có nên in chân đặc biệt trên mỗi trang hay không

en: Body Font Name
vi: Tên phông thân

en: Name of the font to use for the text body (e.g. "Monospace 10")
vi: Phông chữ cần dùng cho thân tài liệu (v.d. « Monospace 10 » là phông chữ đơn cách, kích cỡ 10 điểm)

en: Line Numbers Font Name
vi: Tên phông số thứ tự dòng

en: Name of the font to use for the line numbers (e.g. "Monospace 10")
vi: Phông chữ cần dùng cho các số thứ tự dòng (v.d. « Monospace 10 » là phông chữ đơn cách, kích cỡ 10 điểm)

en: Header Font Name
vi: Tên phông đầu trang

en: Name of the font to use for the page header (e.g. "Monospace 10")
vi: Phông chữ cần dùng cho phần đầu trang (v.d. « Monospace 10 » là phông chữ đơn cách, kích cỡ 10 điểm)

en: Footer Font Name
vi: Tên phông chân trang

en: Name of the font to use for the page footer (e.g. "Monospace 10")
vi: Phông chữ cần dùng cho phần chân trang (v.d. « Monospace 10 » là phông chữ đơn cách, kích cỡ 10 điểm)

en: Number of pages
vi: Số trang

en: The number of pages in the document (-1 means the document has not been completely paginated).
vi: Số các trang trong tài liệu (-1 có nghĩa là tài liệu chưa được dàn trang hoàn toàn).

en: Line background
vi: Nền dòng

en: Line background color
vi: Màu nền dòng

en: Background
vi: Nền

en: Background color
vi: Màu nền

en: Foreground
vi: Cảnh gần

en: Foreground color
vi: Màu cảnh gần

en: Bold
vi: Đậm

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Underline
vi: Gạch dưới

en: Strikethrough
vi: Gạch đè

en: Line background set
vi: Nền dòng đã đặt

en: Whether line background color is set
vi: Màu nền dòng đã được đặt chưa

en: Foreground set
vi: Cảnh gần đã đặt

en: Whether foreground color is set
vi: Màu cảnh gần đã được đặt chưa

en: Background set
vi: Nền đã đặt

en: Whether background color is set
vi: Màu nền đã được đặt chưa

en: Bold set
vi: Đậm đã đặt

en: Whether bold attribute is set
vi: Thuộc tính in đậm đã được đặt chưa

en: Italic set
vi: Nghiêng đã đặt

en: Whether italic attribute is set
vi: Thuộc tính in nghiêng đã được đặt chưa

en: Underline set
vi: Gạch dưới đã đặt

en: Whether underline attribute is set
vi: Thuộc tính gạch dưới đã được đặt chưa

en: Strikethrough set
vi: Gạch đè đã đặt

en: Whether strikethrough attribute is set
vi: Thuộc tính gạch đè đã được đặt chưa

en: Style scheme id
vi: ID lược đồ kiểu dáng

en: Style scheme name
vi: Tên lược đồ kiểu dáng

en: Style scheme description
vi: Mô tả lược đồ kiểu dáng

en: Style scheme filename
vi: Tên tập tin lược đồ kiểu dáng

en: Style scheme search path
vi: Đường dẫn tìm lược đồ kiểu dáng

en: List of directories and files where the style schemes are located
vi: Danh sách các thư mục và tập tin chứa lược đồ kiểu dáng

en: Scheme ids
vi: ID lược đồ

en: List of the ids of the available style schemes
vi: Danh sách các mã số lược đồ kiểu dáng sẵn sàng

en: Show Line Numbers
vi: Hiện số thứ tự dòng

en: Whether to display line numbers
vi: Có nên hiển thị số thứ tự dòng hay không

en: Show Line Marks
vi: Hiện dấu dòng

en: Whether to display line mark pixbufs
vi: Có nên hiển thị ký hiệu (bộ đệm điểm ảnh) đánh dấu dòng không

en: Indent Width
vi: Khoảng thụt lề

en: Number of spaces to use for each step of indent
vi: Số dấu cách của mỗi bước thụt lề

en: Auto Indentation
vi: Tự động thụt lề

en: Whether to enable auto indentation
vi: Có nên bật khả năng tự động thụt lề hay không

en: Insert Spaces Instead of Tabs
vi: Chèn dấu cách thay cho cột Tab

en: Whether to insert spaces instead of tabs
vi: Có nên chèn dấu cách thay cho khoảng Tab hay không

en: Show Right Margin
vi: Hiện lề bên phải

en: Whether to display the right margin
vi: Có nên hiển thị lề bên phải hay không

en: Right Margin Position
vi: Vị trí lề bên phải

en: Position of the right margin
vi: Vị trí của lề bên phải

en: Smart Home/End
vi: Home/End khéo

en: HOME and END keys move to first/last non whitespace characters on line before going to the start/end of the line
vi: Phím HOME và END di chuyển đến ký tự không khoảng trắng thứ nhất/cuối cùng trên dòng, trước khi chuyển đến đầu/cuối của dòng

en: Highlight current line
vi: Tô sáng dòng hiện tại

en: Whether to highlight the current line
vi: Có nên tô sáng dòng hiện thời hay không

en: Indent on tab
vi: Thụt lề bằng Tab

en: Whether to indent the selected text when the tab key is pressed
vi: Có nên thụt lề đoạn đã chọn khi phím Tab được bấm hay không

en: Draw Spaces
vi: Vẽ khoảng trắng

en: Set if and how the spaces should be visualized
vi: Đặt có vẽ khoảng trắng không và vẽ như thế nào

en: Arbitrary base number
vi: Số cơ sở tùy ý

note: A boolean constant: TRUE, false
en: Boolean value
vi: Giá trị lôgic

note: Any comment
en: Comment
vi: Ghi chú

note: map-to="def:others"
en: Data Type
vi: Kiểu dữ liệu

note: A decimal number: 1234
en: Decimal number
vi: Số thập phân

note: map to nothing
en: Escaped Character
vi: Ký tự đã thoát

note: keywords: "if", "for", "while", etc.
en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Preprocessor
vi: Bộ tiền xử lý

en: Real number
vi: Số thực

en: Sources
vi: Nguồn

en: Storage Class
vi: Hạng cất giữ

note: A string constant: "this is a string"
en: String
vi: Chuỗi

en: ASP Object
vi: Đối tượng ASP

note: A function name (also: methods for classes)
en: Function
vi: Hàm

note: A generic number constant
en: Number
vi: Số

note: Operators: "+", "*", etc.
en: Operator
vi: Toán tử

note: A special constant like NULL in C or null in Java
en: Special constant
vi: Hằng đặc biệt

en: VBScript and ADO constants
vi: Hằng VBScript và ADO

en: Builtin Function
vi: Hàm dựng sẵn

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Scripts
vi: Văn lệnh

en: Variable
vi: Biến

en: Boolean
vi: Lôgic

en: Definition
vi: Lời định nghĩa

en: Multiline string
vi: Chuỗi đa dòng

en: Namespace
vi: Miền tên

en: Null Value
vi: Vô giá trị

en: Regular Expression
vi: Biểu thức chính quy

en: Special Variable
vi: Biến đặc biệt

en: Bullet
vi: Chấm điểm

en: ChangeLog
vi: Bản ghi đổi

en: Date
vi: Ngày

en: E-mail address
vi: Đia chỉ thư

en: File
vi: Tập tin

en: Name
vi: Tên

en: Release
vi: Bản phát hành

en: C/C++/ObjC Header
vi: Phần đầu C/C++/ObjC

note: A character constant: 'c'
en: Character
vi: Ký tự

en: Common Defines
vi: Định nghĩa dùng chung

note: Any erroneous construct
en: Error
vi: Lỗi

note: A floating point constant: 2.3e10
en: Floating point number
vi: Số chấm động

en: Hexadecimal number
vi: Số thập lục

en: Included File
vi: Tập tin đã gồm

en: Octal number
vi: Số bát phân

en: printf Conversion
vi: Chuyển đổi printf

en: Classic
vi: Cổ điển

en: Classic color scheme
vi: Lược đồ màu cổ điển

en: Bulit-in Command
vi: Lệnh dựng sẵn

en: Bulit-in Variable
vi: Biến dựng sẵn

note: Any constant
en: Constant
vi: Hằng

en: Control Keyword
vi: Từ khóa Điều khiển

en: Blue based color scheme
vi: Lược đồ màu dựa vào xanh

en: String Format
vi: Định dạng chuỗi

en: Color
vi: Màu

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Dimension
vi: Chiều

en: Known Property Value
vi: Giá trị thuộc tính đã biết

en: Others 2
vi: Khác 2

en: Others 3
vi: Khác 3

en: at-rules
vi: Quy tắc at

note: A base-N number: 0xFFFF
en: Base-N number
vi: Số cơ số N

note: A builtin name: like __import__, abs in Python (see http://docs.python.org/lib/built-in-funcs.html)
en: Built-in identifier
vi: Bộ nhận diện dựng sẵn

note: A complex number
en: Complex number
vi: Số phức tạp

note: A primitive data type: int, long, char, etc.
en: Data type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Defaults
vi: Mặc định

note: A special comment containing documentation like in javadoc or gtk-doc
en: Documentation comment
vi: Ghi chú về tài liệu

note: This style doesn't map to anything since it must be used as an additional style for text which is already styled as a "doc-comment"
en: Documentation comment element
vi: Yếu tố ghi chú về tài liệu

note: Any variable name
en: Identifier
vi: Bộ nhận diện

note: Anything that needs extra attention; mostly the keywords TODO, FIXME and XXX
en: Note (FIXME, TODO, XXX, etc.)
vi: Ghi chú (SỬA ĐI, CẦN LÀM, XXX v.v.)

note: This one is for '#include <foo.h>' and "#pragma blah", or 'use foobar', etc..
en: Preprocessor directive
vi: Chỉ thị tiền xử lý

note: Reserved keywords: like "const" and "goto" in Java
en: Reserved keyword
vi: Từ khoá dành riêng

note: This style doesn't map to anything since it must be used as an additional style for text which is already styled as a "string"
en: Special character (inside a string)
vi: Ký tự đặc biệt (bên trong chuỗi)

note: Any statement
en: Statement
vi: Câu lệnh

note: Text that stands out, HTML links, e-mail addresses, etc.
en: Underlined
vi: Gạch dưới

en: Category
vi: Loại

en: Encoding
vi: Bảng mã

en: Exec parameter
vi: Tham số thực hiện

en: Group
vi: Nhóm

note: Translators: "Key" here means key value, that is the left hand side in a myoption=something line in a .desktop file
en: Key
vi: Khoá

en: Translation
vi: Bản dịch

en: Added line
vi: Dòng bị thêm

note: Others 3
en: Changed line
vi: Dòng bị sửa đổi

en: Diff
vi: Khác biệt

note: Keyword
en: Ignore
vi: Bỏ qua

note: String
en: Location
vi: Vị trí

note: Others 2
en: Removed line
vi: Dòng bị xoá

note: Preprocessor
en: Special case
vi: Trường hợp đặc biệt

en: Binary number
vi: Số nhị phân

en: Special Token
vi: Hiệu bài đặc biệt

en: Formatting Elements
vi: Phần tử Định dạng

en: GUI Elements
vi: Phần tử Giao diện

en: Header Elements
vi: Phần tử Đầu trang

en: Markup
vi: Mã định dạng

en: Structural Elements
vi: Phần tử Cấu trúc

en: Command
vi: Lệnh

en: Dos Batch
vi: Bó tập tin DOS

en: Attribute name
vi: Tên thuộc tính

en: DPatch
vi: Đắp vá D

en: patch-start
vi: bắt đầu đắp vắ

en: entity
vi: thực thể

en: error
vi: lỗi

en: quoted-value
vi: giá-trị-trích_dẫn

en: Assertion
vi: Khẳng định

en: Boolean Value
vi: Giá trị lôgic

en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Design by Contract
vi: Đề cương theo Hợp đồng

en: Exception Handling
vi: Quản lý ngoại lệ

en: Predefined Variable
vi: Biến định sẵn

en: Void Value
vi: Giá trị bãi bỏ

en: Base-N Integer
vi: Số nguyên cơ số N

en: Builtin
vi: Dựng sẵn

en: Compiler Directive
vi: Chỉ thị trình biên dịch

en: Debug Code
vi: Mã gỡ lỗi

en: Error Text
vi: Chuỗi lỗi

en: BOZ Literal
vi: Nghĩa chữ BOZ

en: Floating Point
vi: Chấm động

en: Scientific
vi: Khoa học

en: Deprecated
vi: Bị phản đối

en: Function Name
vi: Tên hàm

en: Inline Documentation Section
vi: Phần tài liệu trực tiếp

en: Parameter
vi: Tham số

en: Property Name
vi: Tên thuộc tính

en: Return
vi: Trở về

en: Signal Name
vi: Tên tín hiệu

en: Since
vi: Kể từ

en: Type
vi: Kiểu

en: gtk-doc
vi: tài liệu GTK

en: Include directive
vi: Chỉ thị bao gồm

en: Widget State
vi: Tình trạng ô điều khiển

en: Anchor
vi: Neo

en: Code Block
vi: Khối mã

en: Definition list
vi: Danh sách lời định nghĩa

en: Emphasis
vi: Nhấn mạnh

en: Enumerated list
vi: Danh sách đánh số

en: Escape
vi: Thoát

en: Haddock Directive
vi: Chỉ thị Haddock

en: Header Property
vi: Thuộc tính đầu trang

en: Hyperlinked Identifier
vi: Bộ nhận diện đã siêu liên kết

en: Hyperlinked Module Name
vi: Tên mô-đun đã siêu liên kết

en: Inline Haddock Section
vi: Phần Haddock trực tiếp

en: Itemized list
vi: Danh sách từng mục

en: Monospace
vi: Đơn cách

en: Float
vi: Chấm động

en: Hex
vi: Thập lục

en: Octal
vi: Bát phân

en: Symbol
vi: Ký hiệu

en: Literate Haskell
vi: Haskell đọc được

en: Attribute Name
vi: Tên thuộc tính

en: Attribute Value
vi: Giá trị thuộc tính

en: Tag
vi: Thẻ

en: Declaration
vi: Lời tuyên bố

en: External
vi: Bên ngoài

en: Future Reserved Keywords
vi: Từ khoá dành riêng tương lai

en: Scope Declaration
vi: Lời tuyên bố phạm vi

en: Constructors
vi: Bộ xây dựng

en: Javascript
vi: JavaScript

en: Object
vi: Đối tượng

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Color scheme used in the Kate text editor
vi: Lược đồ màu dùng trong trình soạn thảo văn bản Kate

en: Inline Math Mode
vi: Chế độ toán học trực tiếp

en: Math Mode
vi: Chế độ toán học

en: Verbatim
vi: Đúng nguyên văn

en: math-bound
vi: kết hợp với toán học

en: Nil Constant
vi: Hằng rỗng

en: Reserved Identifier
vi: Bộ nhận diện dành riêng

en: Autoconf Macro
vi: Vĩ lệnh Tự động Cấu hình

en: Obsolete Autoconf Macro
vi: Vĩ lệnh Tự động Cấu hình Quá cũ

en: m4 Macro
vi: vĩ lệnh m4

en: m4-comment
vi: ghi-chú-m4

en: Assignment Left Hand Side
vi: Gán bên trái

en: Assignment Right Hand Side
vi: Gán bên phải

note: Translators: Trailing Tabs refers to tabulation characters present at the end of the line
en: Trailing Tab
vi: Khoảng tab theo sau

en: command
vi: lệnh

en: function
vi: hàm

note: FIXME make it better names, and make them translatable
en: keyword
vi: từ khóa

en: prereq
vi: điều kiện tiên quyết

en: targets
vi: đích

en: Dark color scheme using the Tango color palette
vi: Lược đồ màu tối dùng bảng chọn màu Tango

en: Builtin-function keyword
vi: Từ khoá hàm dựng sẵn

en: Floating Point number
vi: Số chấm động

en: Labeled argument
vi: Đối số có nhãn

en: Module Path
vi: Đường dẫn mô-đun

en: Ocamldoc Comments
vi: Chú thích Ocamldoc

en: Polymorphic Variant
vi: Biến thế nhiều dạng

en: Type Variable
vi: Biến kiểu

en: Type, module or object keyword
vi: Từ khóa kiểu, mô-đun hay đối tượng

en: Variant Constructor
vi: Bộ xây dựng biến thể

en: Operation operator
vi: Toán tử thao tác

en: Type Operators
vi: Toán tử kiểu

en: Octave
vi: Tám câu

en: Reserved Constant
vi: Hằng dành riêng

en: Control
vi: Điều khiển

en: File Descriptor
vi: Mô tả tập tin

en: Heredoc Bound
vi: Kết hợp Heradoc

en: Include Statement
vi: Câu lệnh Include

en: Line Directive
vi: Chỉ thị đường

en: POD Escape
vi: Thoát POD

en: POD heading
vi: Tiêu đề POD

en: POD keyword
vi: Từ khóa POD

en: System Command
vi: Lệnh hệ thống

en: Package Info
vi: Thông tin gói

en: pkg-config
vi: cấu hình gói

en: Fuzzy
vi: Mờ

note: FIXME make it some nice name and mark it translatable
en: Special
vi: Đặc biệt

en: gettext translation
vi: Bản dịch gettext

en: Builtin Constant
vi: Hằng dựng sẵn

en: Builtin Object
vi: Đối tượng dựng sẵn

en: Format
vi: Định dạng

en: Module Handler
vi: Bộ xử lý mô-đun

en: string-conversion
vi: chuyển đổi chuỗi

en: Assignment Operator
vi: Toán tử gán

en: Delimiter
vi: Bộ giới hạn

en: Integer Number
vi: Số nguyên

en: Reserved Class
vi: Hạng dành riêng

en: Special Constant
vi: Hằng đặc biệt

en: Command Macro
vi: Vĩ lệnh kiểu lệnh

en: Conditional Macro
vi: Vĩ lệnh có điều kiện

en: Define
vi: Định nghĩa

en: Directory Macro
vi: Vĩ lệnh thư mục

en: Email
vi: Thư

en: Flow Conditional
vi: Luồng có điều kiện

en: Header
vi: Đầu trang

en: Other Macro
vi: Vĩ lệnh khác

en: RPM Variable
vi: Biến RPM

en: RPM spec
vi: Đặc tả RPM

en: Section
vi: Phần

en: Spec Macro
vi: Vĩ lệnh đặc tả

en: Switch
vi: Cái chuyển

en: Attribute Definition
vi: Lời định nghĩa thuộc tính

en: Module handler
vi: Bộ xử lý mô-đun

en: Numeric literal
vi: Nghĩa chữ thuộc số

en: Scheme
vi: Lược đồ

en: Common Commands
vi: Lệnh thường dùng

en: Subshell
vi: Trình bao con

note: FIXME: need to sort out proper styles for variables
en: Variable Definition
vi: Định nghĩa biến

en: No idea what it is
vi: Không nhận ra

en: Option
vi: Tuỳ chọn

en: Option Name
vi: Tên tuỳ chọn

en: Section 1
vi: Phần 1

en: Section 2
vi: Phần 2

en: Section 3
vi: Phần 3

en: Section 4
vi: Phần 4

en: Section 5
vi: Phần 5

en: Text2Tags
vi: Văn-bản-sang-Thẻ

en: Verbatim Block
vi: Khối đúng nguyên văn

en: Color scheme using Tango color palette
vi: Lược đồ màu dùng bảng chọn màu Tango

en: File Attributes
vi: Thuộc tính tập tin

en: Generated Content
vi: Nội dung đã tạo ra

en: Macros
vi: Vĩ lệnh

en: Gate
vi: Cổng

en: Attribute value
vi: Giá trị thuộc tính

en: CDATA delimiter
vi: Dấu phân cách CDATA

en: Element name
vi: Tên yếu tố

en: Entity
vi: Thực thể

en: Processing instruction
vi: Câu lệnh xử lý

en: Element
vi: Phần tử

en: rule
vi: quy tắc

en: token-type
vi: Kiểu-hiệu-bài
