gtranslator master - en to vi translation catalogue (273 entries)

en: Translate and localize applications and libraries
vi: Dịch và bản địa hóa các ứng dụng và thư viện

en: Gtranslator is an enhanced gettext po file editor for the GNOME desktop environment. It handles all forms of gettext po files and includes very useful features like find/replace, translation memory, different translator profiles, messages table (for having an overview of the translations/messages in the po file), easy navigation and editing of translation messages and comments of the translation where accurate.
vi: Gtranslator là ứng dụng dịch tập tin po của gettext cao cấp dành cho môi trường GNOME. Nó xử lý mọi kiểu tập tin po và bao gồm các tính năng hữu dụng như là tìm kiếm và thay thế, dịch từ bộ nhớ có sẵn, dùng nhiều hồ sơ người dịch, bảng chuỗi (để xem chuỗi gốc và bản dịch của tập tin po), dễ dàng di chuyển và sửa đổi chuỗi bản dịch và lời ghi chú của bản dịch.

en: Gtranslator includes also a plugin system with many interesting plugins like alternate language, insert tags, integration with subversion and a source code viewer.
vi: Gtranslator cũng bao gồm một hệ thống phần bổ sung với nhiều tính năng thú vị như là ngôn ngữ thay thế, thêm thẻ, tích hợp với subversion và bộ xem mã nguồn.

en: Translation Editor
vi: Trình sửa bản dịch

en: PO File Editor
vi: Ứng dụng chỉnh sửa tập tin po

en: Gtranslator;Translation;Editor;Gettext;Write;
vi: Gtranslator;Translation;Editor;Gettext;Write;Dịch;Dich;Sửa;Sua;Ghi;

en: Warn if file contains fuzzy translations
vi: Cảnh báo nếu tập tin còn chứa các chuỗi tạm dịch

en: If true, warn the user when saving a PO translation file containing fuzzy strings.
vi: Nếu chọn, cảnh báo người dùng khi ghi tập tin bản dịch PO mà có chứa các chuỗi tạm dịch.

en: Whether to remove the obsolete entries upon saving
vi: Có xóa các chuỗi không dùng nữa khi lưu hay không

en: If true, the obsolete entries will be removed from the file after saving
vi: Nếu chọn, các chuỗi không dùng nữa sẽ bị xóa khỏi tệp sau khi lưu

en: Auto save files
vi: Thường xuyên tự lưu

en: If true, automatically save files at specified intervals.
vi: Nếu chọn, tự động lưu tập tin một cách đều đặn.

en: Auto save interval
vi: Khoảng thời gian giữa các lần tự động lưu

en: Interval in minutes at which to automatically save files.
vi: Khoảng thời gian giữa các lần tự động lưu tập tin.

en: Create backup before saving
vi: Tạo bản sao trước khi lưu

en: If true, create a backup copy of a file before saving it.
vi: Nếu chọn, sẽ tạo một bản sao lưu dự phòng của tập tin trước khi ghi lại.

en: Use profile values for header
vi: Dùng các giá trị hồ sơ cho phần đầu

en: If true, overwrite the values in the PO header with those in the active profile.
vi: Nếu chọn, ghi đè các giá trị phần đầu PO bằng những thông tin trong hồ sơ đang kích hoạt.

en: Highlight syntax in edit fields
vi: Tô sáng cú pháp của trường biên soạn

en: If true, apply syntax highlighting to strings in edit fields.
vi: Nếu chọn, áp dụng tô sáng cú pháp cho chuỗi trong ô biên soạn.

en: Make whitespace visible
vi: Hiện ký tự khoảng trắng

en: If true, display whitespace in strings as representative symbols.
vi: Nếu chọn thì hiển thị ký hiệu khoảng trắng bằng các ký hiệu mô tả.

en: Remove fuzzy status when message is changed
vi: Gỡ bỏ trạng thái tạm dịch nếu chuỗi đã thay đổi

en: If true, remove fuzzy status from translations when they are changed.
vi: Nếu chọn, xóa bỏ trạng thái là tạm dịch khi chúng thay đổi.

en: Check spelling
vi: Kiểm tra lỗi chính tả

en: If true, check the spelling of translated messages.
vi: Nếu chọn, kiểm tra chính tả của chuỗi đã dịch.

en: Side panel switcher style
vi: Kiểu bảng chuyển bên cạnh

en: Style for switchers in the side panel.
vi: Kiểu của bộ chuyển trong bảng bên.

en: Message list sort order
vi: Thứ tự xếp danh sách chuỗi

en: Sort order to use in the message list. Possible values are “status”, “id”, “original-text” and “translated-text”.
vi: Sắp xếp danh sách chuỗi. Các giá trị có thể là “status”, “id”, “original-text” và “translated-text”.

en: Active plugins
vi: Phần bổ sung hoạt động

en: List of active plugins. It contains the “Location” of the active plugins. See the .gtranslator-plugin file for obtaining the “Location” of a given plugin.
vi: Liệt kê các phần bổ sung đang hoạt động. Nó chứa “Vị trí” của phần bổ sung hoạt động. Xem tập tin .gtranslator-plugin để lấy “Vị trí” của phần bổ sung đã cho.

en: Source Viewer
vi: Xem mã nguồn

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: Translation file editing suite for localization of applications and libraries.
vi: Sửa tập tin bản dịch phù hợp với việc bản địa hóa ứng dụng và thư viện.

en: Unsaved Changes
vi: Thay đổi chưa được lưu

en: Do you want to write all the changes done to %s?
vi: Bạn có muốn ghi tất cả các thay đổi vào %s không?

en: Cancel
vi: Thôi

en: Continue Without Saving
vi: Tiếp tục mà không lưu

en: Save and Open
vi: Lưu và mở

en: Open file for translation
vi: Mở tập tin để dịch

en: This file has already been uploaded
vi: Tập tin đã được tải lên rồi

en: An error occurred while uploading the file: %s
    Maybe you've not configured your <i>l10n.gnome.org</i> <b>token</b> correctly in your profile or you don't have permissions to upload this module.
vi: Có lỗi xảy ra trong khi tải tập tin lên: %s
    Có lẽ bạn đã chưa cấu hình <b>thẻ</b> <i>l10n.gnome.org</i> của mình một cách đúng đắn trong hồ sơ của bạn hoặc là bạn không có quyền tải lên mô-đun này.

en: The file has been uploaded!
vi: Tập tin đã được tải lên!

en: Save file as…
vi: Lưu tập tin dạng…

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: Close _Without Saving
vi: Đóng _không Lưu

en: _Save
vi: _Lưu

en: Save the changes to document “%s” before closing?
vi: Lưu các thay đổi trong tài liệu “%s” trước khi đóng lại chứ?

en: Changes to %d document will be permanently lost. | Changes to %d documents will be permanently lost.
vi[0]: Các thay đổi trong tài liệu %d sẽ bị mất hoàn toàn.

en: There is %d document with unsaved changes. Save changes before closing? | There are %d documents with unsaved changes. Save changes before closing?
vi[0]: Có %d tài liệu có thay đổi chưa được lưu. Lưu các thay đổi trước khi đóng lại chứ?

en: Save
vi: Lưu

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Extracted comments
vi: Ghi chú trích ra từ mã nguồn:

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: Error loading module info: %s
vi: Lỗi khi tải thông tin mô-đun: %s

en: Error loading file info: %s
vi: Gặp lỗi khi tải thông tin tập tin: %s

en: No module state found.
vi: Không tìm thấy tình trạng của mô-đun.

en: Error loading file: %s
vi: Gặp lỗi khi tải tập tin: %s

en: Error creating tmp file: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin tạm thời: %s

en: Error writing stream: %s
vi: Lỗi ghi luồng dữ liệu: %s

en: The file '%s' has been saved in %s
vi: Tập tin '%s' đã được lưu tại %s

en: An error occurred while reserving this module: %s
    Maybe you've not configured your l10n.gnome.org token correctly in your profile or you don't have permissions to reserve this module.
vi: Có lỗi xảy ra trong khi nhận mô-đun này: %s
    Có lẽ bạn đã chưa cấu hình thẻ bài l10n.gnome.org của mình một cách đúng đắn trong hồ sơ của bạn hoặc là bạn không có quyền nhận mô-đun này.

en: The file '%s.%s.%s.%s' has been successfully reserved
vi: Tập tin '%s.%s.%s.%s' đã được nhận thành công

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

en: About Translation Editor
vi: Giới thiệu về Trình sửa bản dịch

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Module
vi: Mô-đun

en: Domain
vi: Miền

en: Branch
vi: Nhánh

en: Reserve for translation
vi: Nhận tập tin để dịch

en: Info
vi: Thông tin

en: File
vi: Tập tin

en: Translation State
vi: Trạng thái bản dịch

en: Stats
vi: Thống kê

en: Load File
vi: Tải tập tin

en: Open…
vi: Mở…

en: Main Menu
vi: Trình đơn chính

en: Gettext translation
vi: Bản dịch gettext

en: Gettext translation template
vi: Bản mẫu thông dịch gettext

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Welcome
vi: Chào mừng bạn

en: Welcome to Translation Editor
vi: Chào đón bạn sử dụng Trình sửa bản dịch

en: Before start to use the application, a profile should be created, but don't worry, the app will guide you to do it in a minute.
vi: Trước khi bắt đầu sử dụng ứng dụng, bạn nên tạo một hồ sơ, nhưng đừng lo, ứng dụng sẽ hướng dẫn bạn thực hiện trong một phút.

en: Create Profile
vi: Tạo hồ sơ

en: Profile
vi: Hồ sơ

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: default
vi: mặc định

en: Translator name
vi: Tên của người dịch

en: Translator email
vi: Thư điện tử của người dịch

en: Translation team email
vi: Thư điện tử của nhóm dịch

en: Confirmation
vi: Xác nhận

en: Team email
vi: Địa chỉ thư điện tử của nhóm

en: Language name
vi: Tên ngôn ngữ

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Character set
vi: Bộ mã ký tự

en: Transfer encoding
vi: Bảng mã chuyển giao

en: Plural form
vi: Dạng số nhiều

en: Next
vi: Kế

en: Edit Header
vi: Sửa phần đầu

en: Translator and Language
vi: Người dịch và Ngôn ngữ

en: General
vi: Chung

en: Use my options to complete the following entries
vi: Dùng tùy chọn của tôi để hoàn tất các mục sau

en: Translator’s _name
vi: Tê_n của người dịch

en: Translator’s _email
vi: T_hư điện tử người dịch

en: _Language
vi: _Ngôn ngữ

en: Language _code
vi: Mã _ngôn ngữ

en: Language _Team email
vi: Địa chỉ thư nhó_m dịch

en: Char_set
vi: _Bộ mã

en: Enc_oding
vi: Bảng _mã

en: Project
vi: Dự án

en: Project Id _version
vi: _Phiên bản Id của dự án:

en: Pot _file creation date
vi: Ngày tạo tậ_p tin pot

en: Po file _revision date
vi: Ngày _sửa tập tin .po

en: Report message _bugs to
vi: Thông báo _lỗi chuỗi gốc cho

en: Comment
vi: Chú thích

en: Damned Lies Info
vi: Thông tin Damned Lies

en: Lang
vi: Tiếng

en: State
vi: Trạng thái

en: Edit options manually
vi: Sửa các tùy chọn bằng tay

en: Choose language code
vi: Chọn mã ngôn ngữ

en: Plural forms
vi: Dạng số nhiều

en: Choose plural forms
vi: Chọn dạng số nhiều

en: Original Message
vi: Chuỗi gốc

en: Translated Message
vi: Chuỗi dịch

en: The file is empty
vi: Tập tin rỗng

en: Failed opening file “%s”: %s
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin “%s”: %s

en: Could not convert from charset “%s” to UTF-8
vi: Không thể đổi bảng mã “%s” sang UTF-8

en: Could not store temporary file for encoding conversion
vi: Không thể lưu tập tin tạm cho việc chuyển đổi bảng mã

en: All attempt to convert the file to UTF-8 has failed, use the msgconv or iconv command line tools before opening this file with GNOME Translation Editor
vi: Gặp lỗi khi cố gắng chuyển đổi thành UTF-8, dùng công cụ dòng lệnh msgconv hay iconv trước khi mở tập tin này bằng Trình sửa bản dịch GNOME

en: Gettext returned a null message domain list.
vi: Gettext đã trả về một danh sách miền chuỗi rỗng.

en: No messages obtained from parser.
vi: Chưa nhận chuỗi từ bộ phân tách.

en: You are saving a file with a .pot extension.
    Pot files are generated by the compilation process.
    Your file should likely be named “%s.po”.
vi: Bạn đang lưu một tập tin với phần mở rộng .pot.
    Tập tin .pot được tạo ra trong quá trình biên dịch.
    Tập tin của bạn nên được đặt tên là “%s.po”.

en: The file %s is read-only, and can not be overwritten
vi: Tập tin %s chỉ cho đọc, và không thể bị ghi đè

en: There is an error in the PO file: %s
vi: Có lỗi trong tập tin PO: %s

en: There was an error writing the PO file: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin PO: %s

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Delete
vi: Xóa

en: Impossible to remove the active profile
vi: Không thể xóa bỏ hồ sơ đang hoạt động

en: Another profile should be selected as active before
vi: Hồ sơ khác nữa có thể được chọn như là kích hoạt trước

en: _Ok
vi: Đồn_g ý

en: Are you sure you want to delete this profile?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hồ sơ này không?

en: _Delete
vi: _Xóa

en: F_iles
vi: _Tập tin

en: _Warn if PO file contains fuzzy translations
vi: _Cảnh báo nếu tập tin chứa các chuỗi tạm dịch

en: _Remove obsolete entries on save
vi: _Gỡ bỏ các chuỗi không dùng nữa khi lưu

en: Autosave
vi: Tự động lưu

en: _Activate auto save
vi: _Kích hoạt chế độ lưu tự động

en: Autosave _interval
vi: Khoảng cách g_iữa các lần lưu tự động

en: Create a _backup copy of files before saving
vi: Tạo _bản sao của tập tin trước khi lưu

en: _Editor
vi: _Bộ soạn thảo

en: Text Display
vi: Hiển thị văn bản

en: _Highlight message syntax
vi: Tô _sáng cú pháp của chuỗi

en: Make _whitespace visible
vi: Hiện thị ký hiệu khoảng t_rắng

en: _Font
vi: _Phông chữ

en: Contents
vi: Nội dung

en: _Remove fuzzy status if message is changed
vi: _Gỡ bỏ trạng thái tạm dịch nếu chuỗi đã thay đổi

en: Check _spelling
vi: Kiểm t_ra chính tả

en: _Profiles
vi: Hồ _sơ

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Translation Editor Profile
vi: Hồ sơ người sửa bản dịch

en: Upload to Damned Lies
vi: Tải lên Damned Lies

en: OK
vi: Đồn_g ý

en: Profile Information
vi: Thông tin hồ sơ

en: Translator Information
vi: Thông tin người dịch

en: Translator _name
vi: Tê_n của người dịch

en: Translator _email
vi: T_hư điện tử của người dịch

en: Translation _team email
vi: Địa chỉ thư điện _tử của nhóm

en: Damned Lies Integration
vi: Tích hợp Damned Lies

en: GNOME Damned Lies integration token, go to your profile in https://l10n.gnome.org/ to get it
vi: Thẻ tích phân GNOME Damned Lies, truy cập trang hồ sơ tại https://l10n.gnome.org/ để lấy nó

en: _Damned Lies auth token
vi: Thẻ xác thực _Damned Lies

en: Build Translation Memory
vi: Xây dựng bộ nhớ bản dịch

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Open a new .po file or drag & drop here
vi: Mở một tập tin .po mới hoặc kéo rồi thả vào đây

en: Load from DL…
vi: Tải từ DL…

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Switch between Search and Search-and-Replace
vi: Chuyển đổi giữa Tìm kiếm và Tìm kiếm và Thay thế

en: Show or hide search options such as case sensitivity
vi: Hiện hoặc ẩn các tùy chọn tìm kiếm như phân biệt HOA/thường

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace All
vi: Thay thế tất cả

en: Case sensitive
vi: Phân biệt HOA/thường

en: Match whole word only
vi: Chỉ khớp toàn bộ từ

en: Wrap around
vi: Cuộn vòng

en: Original text
vi: Chuỗi gốc

en: Translated text
vi: Bản dịch

en: File is not consistent with profile %s
vi: Tệp không nhất quán với hồ sơ %s

en: File nplurals: %d, is different from profile nplurals %d.
    Kindly go to preferences and select a profile with consistent nplurals values as this file %s.
vi: Số nhiều tệp: %d, khác với số nhiều hồ sơ %d.
    Vui lòng chuyển đến tùy chọn và chọn cấu hình có giá trị nplurals nhất quán như tệp này %s.

en: There is an error in the message:
vi: Có lỗi trong chuỗi:

en: fuzzy
vi: tạm dịch

en: Plural %d
vi: Số nhiều %d

note: Translators: Path to the document opened
en: Path:
vi: Đường dẫn:

en: Translated: %0.2f%%
vi: Đã dịch: %0.2f%%

en: Translated: %d
vi: Đã dịch: %d

en: Untranslated: %d
vi: Chưa dịch: %d

en: Fuzzy: %d
vi: Tạm dịch: %d

note: <property name="ypad">5</property>
en: _Original Message
vi: Chuỗi _gốc

note: <property name="ypad">5</property>
en: Translate_d Text
vi: Bản _dịch

en: Order messages by
vi: Xếp các chuỗi theo

en: Appearance in the original file
vi: Xuất hiện trong tập tin gốc

en: Message status
vi: Tình trạng chuỗi

en: Original message
vi: Chuỗi gốc

en: Translated message
vi: Chuỗi dịch

en: Find
vi: Tìm

en: Find and Replace
vi: Tìm và thay thế

en: Open a New File
vi: Mở tập tin mới

en: Open from Damned Lies
vi: Mở từ Damned Lies

en: Undo
vi: Hoàn lại

en: Redo
vi: Làm lại

en: Previous message without translation (<Alt><Page Up>)
vi: Chuỗi kế trước chưa được dịch (<Alt><Page Up>)

en: Next message without translation (<Alt><Page Down>)
vi: Chuỗi kế tiếp chưa được dịch (<Alt><Page Down>)

en: Toggle Fuzzy State
vi: Bật/tắt trạng thái tạm dịch

en: Sort messages by
vi: Xếp các chuỗi theo

en: Upload File
vi: Tải tập tin lên

en: Save as
vi: Lưu dạng

en: Save Current File
vi: Lưu tập tin hiện tại

en: Uploading...
vi: Đang tải lên...

en: Upload
vi: Tải lên

en: comment:
vi: ghi chú:

note: Translators: this is the title of the window with a modified document
en: *%s — Translation Editor
vi: *%s — Trình sửa bản dịch

note: Translators: this is the title of the window with a document opened
en: %s — Translation Editor
vi: %s — Trình sửa bản dịch

en: Select a Po file
vi: Chọn một tập tin Po

en: Load from Damned Lies
vi: Tải từ Damned Lies

[ctx: shortcut window group]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Open file
vi: Mở tập tin

[ctx: shortcut window]
en: Save the current file
vi: Lưu tập tin hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Save the current file as
vi: Lưu tập tin hiện tại thành

[ctx: shortcut window]
en: Download from DL
vi: Tải từ DL

[ctx: shortcut window]
en: Upload to DL
vi: Tải lên DL

[ctx: shortcut window]
en: Preferences
vi: Tùy chỉnh

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

[ctx: shortcut window]
en: Help
vi: Trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window group]
en: Edit
vi: Chỉnh sửa

[ctx: shortcut window]
en: Undo
vi: Hoàn lại

[ctx: shortcut window]
en: Redo
vi: Làm lại

[ctx: shortcut window]
en: Clear translation
vi: Xóa phần dịch

[ctx: shortcut window]
en: Mark/Unmark as fuzzy
vi: Đánh/Bỏ dấu là tạm dịch

[ctx: shortcut window]
en: Copy original text to translation
vi: Chép nội dung chuỗi gốc vào phần dịch

[ctx: shortcut window group]
en: Navigation
vi: Điều hướng

[ctx: shortcut window]
en: Go to the previous message
vi: Đi tới chuỗi kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Go to the next message
vi: Đi tới chuỗi kế tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Go to the previous untranslated message
vi: Đi tới chuỗi chưa dịch kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Go to the next untranslated message
vi: Đi tới chuỗi chưa dịch kế tiếp

[ctx: shortcut window group]
en: Translation Memory
vi: Bộ nhớ bản dịch

[ctx: shortcut window]
en: Build translation memory
vi: Xây dựng bộ nhớ bản dịch

[ctx: shortcut window]
en: Copy below
vi: Sao chép bên dưới

[ctx: shortcut window]
en: Use 1st...9th suggestion
vi: Dùng gợi ý từ 1...9

[ctx: shortcut window group]
en: Find & Replace
vi: Tìm & Thay thế

[ctx: shortcut window]
en: Find
vi: Tìm

[ctx: shortcut window]
en: Find & Replace
vi: Tìm & Thay thế

[ctx: shortcut window]
en: Forward-search
vi: Tìm xuôi

[ctx: shortcut window]
en: Backward-search
vi: Tìm ngược

[ctx: shortcut window]
en: Hide find & replace bar
vi: Ẩn thanh tìm & thay thế

en: — Edit PO files
vi: — Sửa tập tin PO

en: %s
    Run “%s --help” to see a full list of available command line options.
vi: %s
    Chạy “%s --help” để có danh sách tùy chọn dòng lệnh đầy đủ.

en: Select PO directory
vi: Chọn thư mục PO

en: Translation Editor Memory Manager
vi: Quản lý bộ nhớ ‪‪Trình sửa bản dịch

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Select the directory which contains PO files
vi: Chọn thư mục mà nó có chứa các tập tin PO

en: Use only files with this name
vi: Chỉ dùng những tập tin có tên

en: Add to Database
vi: Thêm vào cơ sở dữ liệu

en: PO directory
vi: Thư mục PO

en: Directory containing PO files to add to the translation memory.
vi: Thư mục chứa các tập tin PO để thêm vào bộ nhớ bản dịch.

en: Restrict search by filename
vi: Hạn chế tìm kiếm theo tên tập tin

en: If true, only include files with a specified filename when searching the translation memory.
vi: Nếu chọn, chỉ bao gồm những tập tin có tên đã cho khi tìm kiếm bộ nhớ bản dịch.

en: Filename to restrict search to
vi: Tên tập tin được hạn chế tìm kiếm thành

en: Filename to which searching of the translation memory should be restricted.
vi: Tên tập tin để mà khi tìm kiếm bộ nhớ bản dịch sẽ bị hạn chế.

en: Maximum number of missing words
vi: Số lượng từ thiếu tối đa

en: Maximum number of words that can be missing from a message displayed as a match by the translation memory.
vi: Số lượng từ có thể thiếu tối đa từ chuỗi đã hiển thị mà khớp với bộ nhớ bản dịch.

en: Maximum difference in message length
vi: Mức khác biệt chiều dài tối đa

en: Maximum difference in length between messages displayed as matches by the translation memory.
vi: Chiều dài khác biệt tối đa từ chuỗi đã hiển thị mà khớp với bộ nhớ bản dịch.
