gtranslator 1.0 - en to is translation catalogue (281 entries)

en: Translate and localize applications and libraries
is: Þýddu og staðfærðu forrit og aðgerðasöfn

en: Gtranslator is an enhanced gettext po file editor for the GNOME desktop environment. It handles all forms of gettext po files and includes very useful features like find/replace, translation memory, different translator profiles, messages table (for having an overview of the translations/messages in the po file), easy navigation and editing of translation messages and comments of the translation where accurate.
is: Gtranslator er endurbættur ritill fyrir gettext PO-skrár í GNOME-skjáborðsumhverfinu. Hann getur meðhöndlað öll form gettext PO-skráa og innifelur ýmsa mjög notadrjúga eiginleika á borð við finna/skipta út, þýðingaminni, mismunandi notkunarsnið fyrir þýðingar, færslutöflu (yfirlit yfir þýðingar/færslur í PO-skránni), einfalt flakk og breytingar á þýðingastrengjum auk athugasemda við þýðingar.

en: Gtranslator includes also a plugin system with many interesting plugins like alternate language, insert tags, integration with subversion and a source code viewer.
is: Gtranslator er einnig með kerfi fyrir viðbætur sem gefa kost ámörgum áhugaverðum eiginleikum eins og varatungumáli, innsetningu merkinga, samþættingu við subversion-útgáfustýringar og skoðara fyrir grunnkóða.

en: Translation Editor
is: Þýðingaritill

en: PO File Editor
is: Ritill fyrir PO-skrár

en: Gtranslator;Translation;Editor;Gettext;Write;
is: Gtranslator;Þýðingaritill;Ritill;Þýðing;Þýðingar;Gettext;Skrifa;

en: Warn if file contains fuzzy translations
is: Vara við ef skrá inniheldur loðnar þýðingar

en: If true, warn the user when saving a PO translation file containing fuzzy strings.
is: Ef virkt, verður varað við ef PO-þýðingaskrá inniheldur loðnar þýðingar.

en: Whether the obsolete entries be removed upon saving
is: Hvort fjarlægja eigi úreldar færslur við vistun

en: If true, the obsolete entries will be removed from the file after saving
is: Ef virkt, verða úreldar færslur fjarlægðar úr skránni eftir vistun

en: Auto save files
is: Sjálfvirk vistun skráa

en: If true, automatically save files at specified intervals.
is: Ef virkt, vista sjálfkrafa með tilteknu millibili.

en: Auto save interval
is: Millibil sjálfvirkrar vistunar:

en: Interval in minutes at which to automatically save files.
is: Millibil í mínútum á milli þess sem skrár eru sjálfvirkt vistaðar.

en: Create backup before saving
is: Gera öryggisafrit áður en skrár eru vistaðar

en: If true, create a backup copy of a file before saving it.
is: Ef virkt, verður gert öryggisafrit áður en skrár eru vistaðar.

en: Use profile values for header
is: Nota gildi úr notkunarsniði fyrir upplýsingar í haus

en: If true, overwrite the values in the PO header with those in the active profile.
is: Ef virkt, verður skrifað yfir gildi í haus PO-skráa með þeim gildum sem eru í virku notkunarsniði.

en: Highlight syntax in edit fields
is: Lita kóða í þýðingafærslum

en: If true, apply syntax highlighting to strings in edit fields.
is: Ef virkt, er notuð áherslulitun í málskipan færslna.

en: Make whitespace visible
is: Gera bilstafi sýnilega

en: If true, display whitespace in strings as representative symbols.
is: Ef virkt, verða birt tákn fyrir bilstafi.

en: Remove fuzzy status when message is changed
is: Eyða loðinni stöðu ef færslu er breytt

en: If true, remove fuzzy status from translations when they are changed.
is: Ef virkt, fjarlægja loðna stöðu af þýðingafærslum þegar þeim er breytt.

en: Check spelling
is: Yfirfara stafsetningu

en: If true, check the spelling of translated messages.
is: Ef virkt, yfirfara stafsetningu þýddra færslna.

en: Side panel switcher style
is: Stíll flettis fyrir hliðarspjald

en: Style for switchers in the side panel.
is: Stíll á flettum fyrir hliðarspjaldið

en: Color scheme
is: Litastef

en: Name of a gtksourceview color scheme to use for syntax highlighting.
is: Heiti á gtksourceview-litastefi sem notað er við áherslulitun á málskipan (syntax highlighting).

en: Message list sort order
is: Röðun færslulista

en: Sort order to use in the message list. Possible values are “status”, “id”, “original-text” and “translated-text”.
is: Röðun sem á að nota í færslulistanum. Möguleg gildi eru “status”, “id”, “original-text” og “translated-text”.

en: Active plugins
is: Virkar viðbætur

en: List of active plugins. It contains the “Location” of the active plugins. See the .gtranslator-plugin file for obtaining the “Location” of a given plugin.
is: Listi yfir virkar viðbætur. Listinn inniheldur "staðsetningu" virku viðbótanna. Sjá skrána .gtranslator-plugin til að finna "staðsetningu" tiltekinnar viðbótar.

en: Paths:
is: Slóðir:

en: _Close
is: _Loka

en: Source Viewer
is: Skoðari upprunakóða

en: Source code
is: Upprunakóði

en: Current Maintainers
is: Núverandi umsjónarmenn

en: Previous Developers
is: Fyrri forritarar

en: Contributors
is: Þátttakendur

en: Translation file editing suite for localization of applications and libraries.
is: Hugbúnaður til þýðinga og staðfærslu á forritum og aðgerðasöfnum.

en: Translation Editor Web Site
is: Heimasíða þýðingaritilsins

en: Do you want to save changes to this file: <span weight="bold" size="large">%s</span>?
is: Viltu vista breytingar á þessari skrá: <span weight="bold" size="large">%s</span>?

en: If you don't save, all your unsaved changes will be permanently lost.
is: Ef þú vistar ekki munu allar breytingar tapast endanlega.

en: Save and open
is: Vista og opna

en: Cancel
is: Hætta við

en: Continue without saving
is: Halda áfram án þess að vista

en: Open file for translation
is: Opna skrá til þýðingar

en: This file has already been uploaded
is: Þessa skrá er þegar búið að senda inn

en: An error occurred while uploading the file: %s
    Maybe you've not configured your <i>l10n.gnome.org</i> <b>token</b> correctly in your profile or you don't have permissions to upload this module.
is: Villa kom upp við að senda inn skrána: %s
    Mögulega hefur þú ekki sett <i>l10n.gnome.org</i> <b>auðkenningarteiknið</b> rétt upp í sniðinu þínu eða hafir ekki réttindi til að senda inn þessa einingu.

en: The file has been uploaded!
is: Skráin var send inn!

en: Save file as…
is: Vista skrá sem…

en: Profile name: %s
    Translator name: %s
    Translator email: %s
    Language name: %s
    Team email: %s
    Language code: %s
    Character set: %s
    Transfer encoding: %s
    Plural form: %s
is: Heiti notkunarsniðs: %s
    Nafn þýðanda: %s
    Tölvupóstfang þýðanda: %s
    Heiti tungumáls: %s
    Tölvupóstfang þýðingateymis: %s
    Tungumálskóði: %s
    Stafakóðun: %s
    Kóðun í millifærslum: %s
    Fleirtöluform: %s

en: This assistant will help you to create the main profile.
is: Þessi leiðarvísir mun hjálpa þér við að útbúa aðalnotkunarsniðið.

en: Assistant
is: Leiðarvísir

en: Profile name
is: Heiti notkunarsniðs

en: Translator email
is: Tölvupóstfang þýðanda

en: Team email
is: Tölvupóstfang þýðingateymis

en: Profile
is: Notkunarsnið

en: Language
is: Tungumál

en: Confirmation
is: Staðfesting

en: Close _without Saving
is: _Loka án þess að vista

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Save
is: Vi_sta

en: Question
is: Spurning

en: Save the changes to document “%s” before closing?
is: Viltu vista breytingar á skjalinu “%s“ áður en þú lokar því?

en: Changes to %d document will be permanently lost. | Changes to %d documents will be permanently lost.
is[0]: Breytingar á %d skjali munu endanlega tapast.
is[1]: Breytingar á %d skjölum munu endanlega tapast.

en: There is %d document with unsaved changes. Save changes before closing? | There are %d documents with unsaved changes. Save changes before closing?
is[0]: Þú átt eftir að vista breytingar á %d skjali. Viltu vista áður en þú lokar?
is[1]: Þú átt eftir að vista breytingar á %d skjölum. Viltu vista áður en þú lokar?

en: Docum_ents with unsaved changes:
is: Skjöl með br_eytingum sem á eftir að vista:

en: S_elect the documents you want to save:
is: V_eldu skjölin sem þú vilt vista:

en: Saving has been disabled by the system administrator.
is: Vistun hefur verið gerð óvirk af kerfisstjóranum.

en: If you don’t save, all your changes will be permanently lost.
is: Ef þú vistar ekki munu allar breytingar glatast.

en: Notes
is: Minnispunktar

en: Notes:
is: Minnispunktar:

en: Add Note
is: Bæta við minnispunkti

en: Edit
is: Breyta

en: Extracted comments:
is: Sóttar athugasemdir:

en: Context:
is: Samhengi:

en: Format:
is: Snið:

en: No module state found.
is: Engin staða einingar fannst.

en: The current state is: %s
is: Fyrirliggjandi staða er: %s

en: The file '%s' has been saved in %s
is: Skráin '%s' hefur verið vistuð í %s

en: An error occurred while reserving this module: %s
    Maybe you've not configured your <i>l10n.gnome.org</i> <b>token</b> correctly in your profile or you don't have permissions to reserve this module.
is: Villa kom upp við að taka frá þessa einingu: %s
    Mögulega hefur þú ekki sett <i>l10n.gnome.org</i> <b>auðkenningarteiknið</b> rétt upp í sniðinu þínu eða hafir ekki réttindi til að taka frá þessa einingu.

en: The file '%s.%s.%s.%s' has been successfully reserved
is: Það tókst að taka frá skrána '%s.%s.%s.%s'

en: Translation Team
is: Þýðingateymi

en: Module
is: Eining

en: Select team, module, branch and domain to get the translation file.
is: Veldu þýðingateymi, einingu, grein (brench) og þýðingarlén til að sækja þýðingaskrána.

en: Reserve for translation
is: Taka frá til þýðingar

en: Load file
is: Hlaða inn skrá

en: Load from Damned Lies
is: Sækja á Damned Lies

en: Open…
is: Opna…

en: Main Menu
is: Aðalvalmynd

en: New window
is: Nýr gluggi

en: Preferences
is: Kjörstillingar

en: Keyboard Shortcuts
is: Flýtilyklar

en: About
is: Um hugbúnaðinn

en: Quit
is: Hætta

en: _Open
is: _Opna

en: Gettext translation
is: Gettext þýðing

en: Gettext translation template
is: Gettext þýðingasniðmát

en: All files
is: Allar skrár

en: Edit Header
is: Breyta haus

en: Use my options to complete the following entries:
is: Nota valkosti mína til að ljúka eftirfarandi færslum:

en: Translator’s _name:
is: _Nafn þýðanda:

en: Translator’s _email:
is: Tölvu_póstfang þýðanda:

en: _Language:
is: Tungumá_l:

en: Language _code:
is: Tungumáls_kóði:

en: Language _Team email:
is: _Tölvupóstfang þýðingateymis:

en: Char_set:
is: _Stafatafla:

en: Enc_oding:
is: _Kóðun:

en: Translator and Language
is: Þýðandi og tungumál

en: Project Id _version:
is: Útgáfa _verkefnis:

en: Pot _file creation date:
is: POT-skrá búin til:

en: Po file _revision date:
is: PO-skrá endurskoðuð:

en: Report message _bugs to:
is: Tilk_ynna villur í færslum til:

en: Project
is: Verkefni

en: Comment
is: Athugasemd

en: DL Team:
is: DL-teymi:

en: DL Module:
is: DL-eining:

en: DL Branch:
is: DL-grein:

en: DL Domain:
is: DL-lén:

en: DL State:
is: DL-staða:

en: Damned Lies Info
is: Damned Lies upplýsingar

en: _OK
is: Í _lagi

en: Go to Message
is: Fara í færslu

en: Enter message number:
is: Settu inn númer færslu:

en: Choose Language
is: Veldu tungumál

en: _Language
is: Tungumá_l

en: Language _code
is: Tungumáls_kóði

en: Character _set
is: _Stafatafla

en: Transfer en_coding
is: _Kóðun í flutningi

en: _Plural forms
is: _Fleirtölusnið

en: _Edit options manually
is: Br_eyta valkostum handvirkt

en: Original Message
is: Upprunaleg færsla

en: Translated Message
is: Þýdd færsla

en: Order messages by
is: Raða færslum eftir

en: Appearance in the original file
is: Birting í upprunalegu skránni

en: Message status
is: Staða færslu

en: Original message
is: Upprunaleg færsla

en: Translated message
is: Þýdd færsla

en: Find
is: Finna

en: Find and replace
is: Finna og skipta út

en: Build translation memory
is: Byggja þýðingaminni

en: Edit header
is: Breyta haus

en: Help
is: Hjálp

en: Open a new file (<Ctrl>o)
is: Opna nýja skrá (<Ctrl>o)

en: Open from Damned Lies (<Ctrl>d)
is: Opna frá Damned Lies (<Ctrl>d)

en: Undo (<Ctrl>z)
is: Afturkalla (<Ctrl>z)

en: Redo (<Ctrl><Shift>z)
is: Redo (<Ctrl><Shift>z)Endurtaka

en: Previous message without translation (<Alt><Page Up>)
is: Fyrri færsla án þýðingar (<Alt><Síða upp>)

en: Next message without translation (<Alt><Page Down>)
is: Næsta færsla án þýðingar (<Alt><Síða niður>)

en: Toggle fuzzy state (<Ctrl>+u)
is: Víxla loðinni stöðu af/á (<Ctrl>+u)

en: Sort messages by
is: Raða færslum eftir

en: Order by menu
is: Raða eftir valmynd

en: Find (<Ctrl><f>)
is: Finna (<Ctrl><f>)

en: Save
is: Vista

en: Save the current file (<Ctrl>s)
is: Vista fyrirliggjandi skrá (<Ctrl>s)

en: Save as (<Ctrl><Shift>s)
is: Vista sem (<Ctrl><Shift>s)

en: Upload file (<Ctrl>b)
is: Hlaða inn skrá (<Ctrl>b)

en: The file is empty
is: Skráin er tóm

en: Failed opening file “%s”: %s
is: Mistókst að opnað skrána "%s": %s

en: Could not convert from charset “%s” to UTF-8
is: Gat ekki umbreytt úr stafatöflunni “%s” yfir í UTF-8

en: Could not store temporary file for encoding conversion
is: Gat ekki geymt bráðabirgðaskrá fyrir umbreytingu kóðunar

en: No messages obtained from parser.
is: Engar færslur fengust frá þáttara.

en: You are saving a file with a .pot extension.
    Pot files are generated by the compilation process.
    Your file should likely be named “%s.po”.
is: Þú ert að vista skrá með endingunni .pot.
    POT-skrár eru búnar til með vistþýðingarferli.
    Skráin þín ætti líklega að heita `%s.po'.

en: The file %s is read-only, and can not be overwritten
is: Skráin %s er aðeins til lestrar og er ekki hægt að yfirskrifa

en: There is an error in the PO file: %s
is: Það er villa í PO-skránni: %s

en: There was an error writing the PO file: %s
is: Það kom upp villa við að skrifa PO-skrána: %s

en: Impossible to remove the active profile
is: Ómögulegt að fjarlægja virka notkunarsniðið

en: Another profile should be selected as active before
is: Annað notkunarsnið ætti að velja fyrst

en: Are you sure you want to delete this profile?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessu sniði?

en: _Delete
is: _Eyða

en: Active
is: Virkt

en: Translation Editor Preferences
is: Kjörstillingar þýðingaritils

en: General
is: Almennt

en: _Warn if PO file contains fuzzy translations
is: Vara við ef PO-skrá inniheldur loðnar þýðingar

en: _Remove obsolete entries on save
is: Fja_rlægja úreltar færslur við vistun

en: Autosave
is: Sjálfvirk vistun

en: Create a _backup copy of files before saving
is: Gera ör_yggisafrit áður en skrár eru vistaðar

en: _Autosave files every
is: Vist_a sjálfvirkt á

en: _minutes
is: _mínútna fresti

en: Files
is: Skrár

en: Text Display
is: Birting texta

en: _Highlight message syntax
is: Áherslulita kóða í þýðingarfærslu

en: Make _whitespace visible
is: Gera _bilstafi sýnilega

en: Font:
is: Letur:

en: Choose the editor font
is: Veldu leturgerð ritilsins

en: Contents
is: Innihald

en: _Remove fuzzy status if message is changed
is: Eyða loðinni stöðu ef fæ_rslu er breytt

en: Check _spelling
is: Yfirfara _stafsetningu

en: Editor
is: Ritill

en: Edit Profile
is: Breyta sniði

en: Profiles
is: Notkunarsnið

en: Translation Editor Profile
is: Snið þýðingaritilsins

en: _Name
is: _Nafn

en: Profile Information
is: Upplýsingar um snið

en: Translator Information
is: Upplýsingar um þýðanda

en: N_ame
is: N_afn

en: _Email
is: Tölvu_póstur

en: _Team email
is: _Tölvupóstfang þýðingateymis

en: _DL auth token
is: _DL-auðkenningarteikn

en: GNOME Damned Lies integration token, go to your profile in https://l10n.gnome.org/ to get it
is: Samþættingarteikn GNOME Damned Lies, farðu á persónusniðið þitt á https://l10n.gnome.org/ til að nálgast það

en: Language Settings
is: Tungumálastillingar

en: Open a new .po file or drag & drop here
is: Opnaðu nýja .po-skrá eða dragðu/slepptu hingað

en: Select a PO file
is: Veldu PO-skrá

en: Load from DL…
is: Hlaða inn úr DL…

en: Case sensitive
is: Gera greinarmun á hástöfum/lágstöfum

en: Match whole word only
is: Passa einungis við heil orð

en: Wrap around
is: Umbrjóta texta

en: Original text
is: Upprunalegur texti

en: Translated text
is: Þýddur texti

en: Replace
is: Skipta út

en: Replace All
is: Skipta út öllu

en: Switch between Search and Search-and-Replace
is: Skipta á milli 'Leita' og 'Leita og skipta út'

en: Show or hide search options such as case sensitivity
is: Birta eða fela leitarvalkosti á borð við næmni fyrir há/lágstöfum

en: Wrap Around
is: Umbrjóta texta

en: Close document
is: Loka skjali

en: There is an error in the message:
is: Það er villa í færslunni:

en: fuzzy
is: loðið

en: Plural %d
is: Fleirtala %d

note: Translators: Path to the document opened
en: Path:
is: Slóð:

en: Translated: %0.2f%%
is: Þýtt: %0.2f%%

en: Translated: %d
is: Þýtt: %d

en: Untranslated: %d
is: Óþýtt: %d

en: Fuzzy: %d
is: Loðið: %d

en: _Original Message
is: Upprunaleg færsla

en: Translate_d Text
is: Þý_ddur texti

en: _Upload
is: Sen_da inn

en: Upload to Damned Lies
is: Senda inn í Damned Lies

en: Uploading...
is: Sendi inn...

en: Upload
is: Senda inn

en: comment:
is: athugasemd:

note: Translators: this is the title of the window with a modified document
en: *%s — Translation Editor
is: *%s - Þýðingaritill

note: Translators: this is the title of the window with a document opened
en: %s — Translation Editor
is: %s - Þýðingaritill

[ctx: shortcut window group]
en: General
is: Almennt

[ctx: shortcut window]
en: Open file
is: Opna skrá

[ctx: shortcut window]
en: Save the current file
is: Vista þetta skjal

[ctx: shortcut window]
en: Save the current file as
is: Vista þetta skjal sem

[ctx: shortcut window]
en: Preferences
is: Kjörstillingar

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard Shortcuts
is: Flýtilyklar

[ctx: shortcut window]
en: Quit
is: Hætta

[ctx: shortcut window group]
en: Edit
is: Breyta

[ctx: shortcut window]
en: Undo
is: Afturkalla

[ctx: shortcut window]
en: Redo
is: Endurtaka

[ctx: shortcut window]
en: Mark/Unmark as fuzzy
is: Merkja/Afmerkja sem loðið

[ctx: shortcut window]
en: Copy original text to translation
is: Afrita upprunalegan texta yfir í þýðingu

[ctx: shortcut window group]
en: Navigation
is: Flakk

[ctx: shortcut window]
en: Go to the previous message
is: Fara í fyrri færslu

[ctx: shortcut window]
en: Go to the next message
is: Fara í næstu færslu

[ctx: shortcut window]
en: Go to the previous untranslated message
is: Fara í fyrri óþýddu færslu

[ctx: shortcut window]
en: Go to the next untranslated message
is: Fara í næstu óþýddu færslu

[ctx: shortcut window group]
en: Translation Memory
is: Þýðingaminni

[ctx: shortcut window]
en: Build translation memory
is: Byggja þýðingaminni

[ctx: shortcut window]
en: Copy below
is: Afrita hér fyrir neðan

[ctx: shortcut window group]
en: Find & Replace
is: Finna og skipta út

[ctx: shortcut window]
en: Find
is: Finna

[ctx: shortcut window]
en: Find & Replace
is: Finna og skipta út

[ctx: shortcut window]
en: Forward-search
is: Leita áfram

[ctx: shortcut window]
en: Backward-search
is: Leita afturábak

[ctx: shortcut window]
en: Hide find & replace bar
is: Fela 'Finna og skipta út' stikuna

en: — Edit PO files
is: — Breyta PO-skrám

en: %s
    Run “%s --help” to see a full list of available command line options.
is: %s
    Keyrðu '%s --help' til að sjá lista með öllum mögulegum valkostum skipanalínunnar.

en: Select PO directory
is: Veldu möppu með PO-skrám

en: Translation Editor Memory Manager
is: Umsýsla þýðingaminnis í þýðingaritli

en: Database:
is: Gagnagrunnur:

en: Select the directory which contains PO files:
is: Veldu möppu sem inniheldur PO-skrár:

en: Add to Database
is: Bæta við gagnagrunn

en: Configuration:
is: Uppsetning:

en: Use only files with this name:
is: Nota aðeins skrár með þessu heiti:

en: _Use this translation
is: N_ota þessa þýðingu

en: _Remove
is: Fja_rlægja

en: Shortcut
is: Flýtilykill

en: Level
is: Stig

en: String
is: Færsla

en: PO directory
is: Mappa fyrir PO-skrár

en: Directory containing PO files to add to the translation memory.
is: Mappa með PO-skrám sem á að bæta í þýðingaminnið.

en: Restrict search by filename
is: Takmarka leit við skráarheiti

en: Filename to restrict search to
is: Skráarheiti sem á að takmarka leit við

en: Maximum number of missing words
is: Hámarksfjöldi orða sem má vanta

en: Maximum difference in message length
is: Hámarksmunur á lengd færslna
