gtranslator - en to te translation catalogue (260 entries)

en: Gtranslator
te: జిట్రాన్స్‍లేటర్

en: PO File Editor
te: PO ఫైల్ కూర్పకం

en: Gtranslator PO File Editor
te: జిట్రాన్స్‍లేటర్ PO ఫైల్ ఎడిటర్

en: Translate and localize applications and libraries
te: అనువర్తనాలను మరియు లైబ్రరీలను అనువదించు, స్థానీకరించు

en: Warn if file contains fuzzy translations
te: ఒకవేళ దస్త్ర అస్పష్ట అనువాదాలను కలిగివుంటే హెచ్ఛరించు

en: Auto save files
te: ఫైళ్ళను స్వయంగా భద్రపరుచు

en: Auto save interval
te: స్వీయ భద్రపరుచు వ్యవధి

en: Create backup before saving
te: భద్రపరిచే ముందు బ్యాక్అప్‌ను సృష్టించు

en: Use profile values for header
te: పీఠిక కోసం ప్రొఫైల్ విలువలను ఉపయోగించు

en: Make whitespace visible
te: తెల్లని ఖాళీ కనిపించునట్లు చేయి

en: Use custom font
te: అనురూపిత ఖతిని వాడు

en: Editor font
te: కూర్పకము ఖతి

en: Custom font to use for edit fields.
te: సవరణచేయు క్షేత్రాల కొరకు వాడవలసిన అనురూపిత ఖతి.

en: Check spelling
te: స్పెల్లింగును సరిచూడు

en: Color scheme
te: రంగుల పథకం

en: Active plugins
te: క్రియాశీల చొప్పింతలు

en: Others
te: ఇతరాలు

en: Tag
te: ట్యాగు

en: Special variable
te: ప్రత్యేక చలరాశి

en: Message not found
te: సందేశం కనపడలేదు

en: Open file for alternate language
te: ప్రత్యామ్నాయ భాష కోసం ఫైలును తెరువు

en: File closed
te: ఫైలు మూసివేయబడింది

[ctx: alternate lang]
en: _Open
te: తెరువు (_O)

[ctx: alternate lang]
en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

[ctx: alternate lang]
en: Co_py
te: నకలు (_p)

en: _Alternate Language
te: ప్రత్యామ్నాయ భాషలు (_A)

en: Show the Alternate Language panel
te: ప్రత్యామ్నాయ భాష  ప్యానలును చూపించు

en: Alternate Language
te: ప్రత్యామ్నాయ భాషలు

en: Load an alternate language.
te: ప్రత్యామ్నాయ భాషను నింపుము.

note: ex:et:ts=4:
en: Character Map
te: అక్షర పటం

en: Source View Settings
te: మూలం వీక్షణ అమరికలు

en: Use external editor
te: బాహ్య కూర్పకాన్ని వాడు

en: Program command:
te: కార్యక్రమ ఆదేశం:

en: Line command:
te: లైను ఆదేశం:

en: Paths:
te: పథాలు:

en: Source Code View
te: మూల సంకేత వీక్షణం

en: Show the message in the source code.
te: సందేశాన్ని మూల సంకేతంలో చూపించు.

en: Source Viewer
te: వనరు వీక్షకం

en: Source code
te: సోర్సు కోడు

en: Use the System Editor
te: వ్యవస్థ కూర్పకాన్ని వాడు

en: The Editor to Launch
te: ప్రారంభించాల్సిన కూర్పకం

en: Dictionary
te: నిఘంటువు

note: Look up Button
en: Look _up:
te: ఇందులో చూడు (_u):

en: Similar words
te: పోలిన పదాలు

en: Available dictionaries
te: అందుబాటులోవున్న నిఘంటువులు

en: Available strategies
te: అందుబాటులోవున్న ఎత్తుగడలు

en: Dictionary sources
te: నిఘంటు వనరులు

en: Database
te: డేటాబేసు

en: Word database
te: పద దత్తకోశం

en: Source Name
te: వనరు పేరు

en: Strategy
te: ఎత్తుగడ

en: Panel Position
te: ప్యానల్ స్థానము

en: _Fullscreen
te: పూర్తితెర (_F)

en: Fullscreen
te: పూర్తితెర

en: _Next Tag
te: తరువాతి ట్యాగ్ (_N)

en: _Insert Tags
te: ట్యాగులను చొప్పించు (_I)

en: Open Tran Settings
te: అనువాద అమరికలను తెరువు

en: Language code of the translated results:
te: అనువదించబడిన ఫలితాల యొక్క భాష సంకేతం:

en: %s[%s] Count:%d
te: %s[%s] లెక్క:%d

en: Phrase not found
te: పదం కనపడలేదు

en: Type
te: రకం

en: Look for:
te: వీటికొరకు చూడు:

en: Search Code
te: సంకేతాన్ని శోధించు

en: Own Code
te: స్వంత సంకేతం

en: <span weight="bold" size="large">Strings added to database</span>
te: <span weight="bold" size="large">పదబంధాలు దత్తకోశానికి జతచేయబడ్డాయి</span>

en: Gtranslator Translation Memory Manager
te: జిట్రాన్స్‍లేటర్ అనువాద జ్ఞాపకశక్తి నిర్వాహకం

en: Database:
te: డేటాబేసు:

en: Add to Database
te: డేటాబేసుకి జతచేయి

en: Configuration:
te: స్వరూపణం:

en: Use only files with this name:
te: ఈ పేరుతో ఉన్న ఫైళ్ళను మాత్రమే ఉపయోగించు:

en: Translation Memory
te: అనువాద జ్ఞాపకశక్తి

en: _Use this translation
te: ఈ అనువాదాన్ని వాడండి (_U)

en: _Remove
te: తీసివేయి (_R)

en: Shortcut
te: అడ్డదారి

en: Level
te: స్థాయి

en: String
te: పదబంధం

en: _Build Translation Memory
te: అనువాద జ్ఞాపకశక్తిని నిర్మించు (_B)

en: Build translation memory
te: అనువాద జ్ఞాపకశక్తిని నిర్మించు

en: _Translation Memory
te: అనువాదం జ్ఞాపకశక్తి (_T)

en: PO directory
te: PO డైరెక్టరీ

en: Current Maintainers
te: ప్రస్తుత నిర్వాహకులు

en: Current Developers
te: ప్రస్తుత అభివృద్ధికారులు

en: Previous Developers
te: మునుపటి అభివృద్ధికారులు

en: Contributors
te: సహాయకులు

en: Translation file editing suite for localization of applications and libraries.
te: అనువర్తనాలు మరియు లైబ్రరీల స్థానీకరణ కోసం రూపొందించిన అనువాద దస్త్ర కూర్పకం.

en: About Gtranslator
te: జిట్రాన్స్‍లేటర్ గురించి

en: Gtranslator Web Site
te: జిట్రాన్స్‍లేటర్ వెబ్ సైటు

en: Open file for translation
te: అనువదించుటకు ఫైలును తెరువు

en: File saved.
te: ఫైల్ భద్రపరుచబడింది.

en: Save file as...
te: ఫైలును ఇలా భద్రపరుచు...

en: Files saved.
te: ఫైళ్ళు భద్రపరుచబడ్డాయి.

en: _New Window
te: కొత్త కిటికీ (_N)

en: _Preferences
te: ప్రాధాన్యతలు

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: _About
te: గురించి (_A)

en: _Quit
te: నిష్క్రమించు (_Q)

en: Profile name: %s
    Translator name: %s
    Translator email: %s
    Language name: %s
    Team email: %s
    Language code: %s
    Character set: %s
    Transfer encoding: %s
    Plural form: %s
te: ప్రవర పేరు: %s
    అనువాదకుని పేరు: %s
    అనువాదకుని ఈమెయిల్: %s
    భాష పేరు: %s
    జట్టు ఈమెయిల్: %s
    భాష సంకేతం: %s
    అక్షర సమితి: %s
    ట్రాన్సుఫర్ ఎన్కోడింగ్: %s
    బహువచన రూపం: %s

en: Assistant
te: సహాయకుడు

en: <b>Profile name:</b>
te: <b>ప్రవర పేరు:</b>

en: <b>Translator name:</b>
te: <b>అనువాదకుని పేరు:</b>

en: <b>Translator email:</b>
te: <b>అనువాదకుని ఈమెయిల్:</b>

en: Profile
te: ప్రవర

en: Confirmation
te: నిర్ధారణ

en: Close _without Saving
te: భద్రపరుచకుండానే మూసివేయి (_w)

en: Question
te: ప్రశ్న

en: Docum_ents with unsaved changes:
te: మార్పులకు గురయ్యి దాచకుండా ఉన్న పత్రములు(_e):

en: Notes:
te: గమనికలు:

en: Add Note
te: గమనికను జతచేయి

en: Edit
te: సవరించు

note: Extracted comments
en: Extracted comments:
te: పొందిన వ్యాఖ్యలు:

note: Context
en: Context:
te: సందర్భం:

note: Format
en: Format:
te: ఫార్మేటు:

en: D_one
te: అయినది (_o)

en: Gettext translation
te: Gettext అనువాదం

en: Gettext translation template
te: Gettext అనువాదపు మూస

en: All files
te: అన్ని ఫైళ్ళు

en: Edit Header
te: పీఠికను సవరించండి

en: Comment
te: వ్యాఖ్య

en: Project Id _version:
te: పరియోజన ఐడీ రూపాంతరం (_v):

en: Pot _file creation date:
te: Pot ఫైలు సృష్టించిన తేదీ (_f):

en: Po file _revision date:
te: Po ఫైలు పునశ్చరణ తేదీ (_r):

en: Report message _bugs to:
te: లోపాలను వీరికి నివేదించండి (_b):

en: Project
te: పరియోజన

en: Translator's _name:
te: అనువాదకుని యొక్క పేరు (_n):

en: Translator's _email:
te: అనువాదకుని యొక్క ఈమెయిల్ (_e):

en: _Language:
te: భాష (_L):

en: Language gro_up email:
te: భాష గుంపు ఈమెయిల్ (_u):

en: Char_set:
te: అక్షరసమితి (_s):

en: Enc_oding:
te: ఎన్కోడింగు (_O):

en: Translator and Language
te: అనువాదకుడు మరియు భాష

en: Go to Message
te: సందేశానికి వెళ్ళు

en: Enter message number:
te: సందేశం సంఖ్యను ప్రవేశపెట్టండి:

en: _Team email:
te: జట్టు ఈమెయిల్ (_T):

en: Transfer en_coding:
te: ట్రాన్స్‍ఫర్ ఎన్కోడింగు (_c):

en: Character _set
te: అక్షర సమితి (_s)

en: Language _code:
te: భాష సంకేతం (_c):

en: _Plural forms:
te: బహువచన రూపాలు (_P):

en: Status
te: స్థితి

en: ID
te: ఐడి

en: Original Message
te: అసలు సందేశం

en: Translated Message
te: అనువదించబడిన సందేశం

en: The file is empty
te: ఫైలు ఖాళీగా ఉంది

en: Failed opening file '%s': %s
te: '%s' ఫైలును తెరుచుటలో విఫలమైంది: %s

en: <span weight="bold" size="large">Are you sure you want to delete this profile?</span>
te: <span weight="bold" size="large">మీరు ఖచ్ఛితంగా ఈ ప్రొఫైలును తొలగించాలనుకుంటున్నారా?</span>

en: Active
te: క్రియాశీలం

en: Gtranslator Preferences
te: జిట్రాన్సులేటర్ ప్రాధాన్యతలు

en: General
te: సాధారణం

en: Autosave
te: స్వయంగాభద్రపరుచు

en: _Autosave files every
te: ఫైళ్ళను ఇంతసేపటికి స్వయంగాభద్రపరుచు (_A)

en: _minutes
te: నిమిషాలు (_m)

en: Files
te: ఫైళ్ళు

en: Text Display
te: పాఠ్య ప్రదర్శన

en: Make _whitespace visible
te: తెల్లని ఖాళీ కనిపించునట్లు చేయి (_w)

en: Use _custom font
te: అనురూపిత ఖతిని వాడండి (_c)

en: Editor _font:
te: కూర్పకము ఖతి (_f):

en: Contents
te: విషయాలు

en: Check _spelling
te: స్పెల్లింగును సరిచూడు (_s)

en: Editor
te: కూర్పకం

en: Edit Profile
te: ప్రవరను సవరించండి

en: Profiles
te: ప్రవరలు

en: Plugins
te: చొప్పింతలు

en: Gtranslator Profile
te: జిట్రాన్స్‍లేటర్ ప్రొఫైల్

en: Profile Information
te: ప్రవర సమాచారం

en: _Name:
te: పేరు (_N):

en: Translator Information
te: అనువాదకుని సమచారం

en: _Email:
te: ఈమెయిల్ (_E):

en: N_ame:
te: పేరు (_a):

en: Language Settings
te: భాష అమరికలు

en: Replace
te: ప్రతిస్థాపించు

en: Find
te: కనుగొను

en: Replace _All
te: అన్నీ ప్రతిస్థాపించు (_A)

en: _Replace
te: ప్రతిస్థాపించు (_R)

en: Replace All
te: అన్నీ ప్రతిస్థాపించు

en: _Search for:
te: దీనికోసం వెతుకు (_S):

en: Replace _with:
te: దీనితో ప్రతిస్థాపించు (_w):

en: _Original text
te: అసలు పాఠ్యం (_O)

en: _Translated text
te: అనువదించబడిన పాఠ్యం (_T)

en: Include fu_zzy strings
te: అస్పష్ట పదబంధాలను ఉంచు (_z)

en: _Match case
te: సరిపోలిన సందర్భం (_M)

en: Match _entire word only
te: పూర్తి పదంతో సరితూగు (_e)

en: Search _backwards
te: వెనుకకు వెతుకు(_b)

en: _Wrap around
te: చుట్టూతా అమర్చు (_W)

en: There is an error in the message:
te: సందేశంలో ఒక దోషం ఉన్నది:

en: Plural %d
te: బహువచనం %d

en: Message Table
te: సందేశ పట్టిక

en: <b>Original Message:</b>
te: <b>అసలు సందేశం:</b>

en: <b>Translate_d Text:</b>
te: <b>అనువదించబడిన పాఠ్యం (_d):</b>

en: Translation Fields
te: అనువాద క్షేత్రాలు

en: Message Details
te: సందేశ వివరాలు

note: Translators: Path to the document opened
en: Path:
te: పథం:

en: Close document
te: పత్రాన్ని మూసివేయి

en: gtkspell error: %s
te: జిటికెస్పెల్ దోషం: %s

en: _File
te: దస్త్రం (_F)

en: _Edit
te: సవరణ (_E)

en: _View
te: వీక్షణం (_V)

en: _Search
te: శోధించు (_S)

en: _Go
te: వెళ్ళు (_G)

en: _Tools
te: పనిముట్లు (_T)

en: _Documents
te: పత్రాలు (_D)

en: Open a PO file
te: ఒక PO ఫైలును తెరువు

en: _Recent Files
te: ఇటీవలి ఫైళ్ళు (_R)

en: Quit the program
te: కార్యక్రమం నుండి నిష్క్రమించు

note: Edit menu
en: T_oolbar
te: పనిముట్లపట్టీ (_o)

en: _Header...
te: పీఠిక...(_H)

en: Save the current file
te: ప్రస్తుత ఫైలును భద్రపరుచండి

en: Save the current file with another name
te: ప్రస్తుత ఫైలును వేరొక పేరుతో భద్రపరుచు

en: Close the current file
te: ప్రస్తుత ఫైలును మూసివేయండి

en: Undo last operation
te: చివరి పరిక్రియను రద్దుచేయండి

en: Cut the selected text
te: ఎంపికచేసిన పాఠ్యాన్ని కత్తిరించండి

en: Copy the selected text
te: ఎంపికచేసిన పాఠ్యాన్ని నకలుతీయండి

en: Paste the contents of the clipboard
te: క్లిప్‌బోర్డులో ఉన్న అంశాలను అతికించు

en: Clear the selected translation
te: ఎంపికచేసిన అనువాదాన్ని చెరిపివేయి

en: Copy _Message to Translation
te: సందేశాన్ని అనువాదానికి నకలుతీయి (_M)

en: Toggle _Fuzzy Status
te: అస్పష్టపదబంధాల స్థితిని మార్చు (_F)

en: Toggle fuzzy status of a message
te: సందేశం యొక్క అస్పష్ట స్థితిని మార్చు

note: View menu
en: _Message Details
te: సందేశ వివరాలు (_M)

en: Show the Context panel
te: సందర్భ ప్యానలును చూపించు

note: Go menu
en: _Previous Message
te: మునుపటి సందేశం (_P)

en: _Next Message
te: తదుపరి సందేశం (_N)

en: _Go to Message...
te: సందేశానికి వెళ్లండి...(_G)

en: _First Message
te: మొదటి సందేశం (_F)

en: Go to the first message
te: మొదటి సందేశానికి వెళ్ళండి

en: _Last Message
te: చివరి సందేశం (_L)

en: Go to the last message
te: చివరి సందేశానికి వెళ్ళండి

en: Next Fuz_zy
te: తరువాతి అస్పష్టం (_z)

en: Previous Fuzz_y
te: మునుపటి అస్పష్టం (_y)

en: Next _Untranslated
te: తరువాత అనువదించబడనిది (_U)

en: Previ_ous Untranslated
te: మునుపటి అనువదించబడనిది (_o)

en: Search for text
te: పాఠ్యం కోసం వెతుకు

en: Search for and replace text
te: దీనికొరకు వెతికి మరియు పాఠ్యాన్ని ప్రతిస్థాపించు

note: Documents menu
en: _Save All
te: అన్నీ భద్రపరుచు (_S)

en: Save all open files
te: తెరువబడిన అన్ని ఫైళ్ళను భద్రపరుచు

en: _Close All
te: అన్నీ మూసివేయి (_C)

en: Close all open files
te: తెరువబడిన అన్ని ఫైళ్ళను మూసివేయి

en: _Previous Document
te: మునుపటి పత్రం (_P)

en: Activate previous document
te: మునుపటి పత్రాన్ని ఉత్తేజపరుచు

en: _Next Document
te: తరువాతి పత్రం (_N)

en: Activate next document
te: తరువాత పత్రాన్ని ఉత్తేజపరుచు

en: Untranslated
te: అనువాదంకానివి

en: Translated
te: అనువాదితం

en: Fuzzy
te: అస్పష్టం

en: Current: %d
te: ప్రస్తుతం: %d

en: Total: %d
te: మొత్తం: %d

en: %d translated | %d translated
te[0]: %d అనువదించబడింది
te[1]: %d అనువదించబడినవి

en: %d fuzzy | %d fuzzy
te[0]: %d అస్పష్టం
te[1]: %d అస్పష్టం

en: %d untranslated | %d untranslated
te[0]: %d అనువదించబడలేదు
te[1]: %d అనువదించబడలేదు

note: Translators: %s is a URI
en: Activate '%s'
te: '%s' క్రియాశీలపరుచు

note: Translators: this is the title of the window with a modified document
en: *%s - gtranslator
te: *%s - జిట్రాన్స్‍లేటర్

note: Translators: this is the title of the window with a document opened
en: %s - gtranslator
te: %s - జిట్రాన్స్‍లేటర్

en: gtranslator
te: జిట్రాన్సులేటర్

en: Toolbar Editor
te: పనిముట్లపట్టీ కూర్పకం

en: No profile
te: ప్రొఫైల్ లేదు

en: Profile for the active document
te: క్రియాశీల పత్రపు ప్రవర

en: - Edit PO files
te: - PO ఫైళ్ళను సవరించండి

note: Translaters: This string is for a toggle to display a toolbar. * The name of the toolbar is automatically computed from the widgets * on the toolbar, and is placed at the %s. Note the _ before the %s * which is used to add mnemonics. We know that this is likely to * produce duplicates, but don't wor
en: Show “_%s”
te: “_%s” చూపించు

en: _Move on Toolbar
te: పనిముట్లపట్టీపై జరుపు (_M)

en: _Remove from Toolbar
te: పనిముట్లపట్టీని నుండి తీసివేయి (_R)

en: _Delete Toolbar
te: పనిముట్లపట్టీని తొలగించు (_D)

en: Remove the selected toolbar
te: ఎంపికచేసిన పనిముట్లపటీని తీసివేయి

en: Separator
te: విచ్ఛేదకం
