libguestfs 1.39.12 - en to te translation catalogue (251 entries)

en: use 'alloc file size' to create an image
te: ప్రతిబింబమును సృష్టించుటకు 'alloc file size' వుపయోగించుము

en: use 'sparse file size' to create a sparse image
te: స్పార్స్ ప్రతిబింబమును సృష్టించుటకు 'sparse file size' వుపయోగించుము

en: Command
te: ఆదేశము

en: Description
te: వివరణ

en: add a CD-ROM disk image to examine
te: పరీక్షించుటకు CD-ROM డిస్కు ప్రతిబింబమును జతచేయుము

en: add an image to examine or modify
te: పరీక్షించుటకు లేదా సవరించుటకు వొక ప్రతిబింబమును జతచేయుము

en: add a drive in snapshot mode (read-only)
te: స్నాప్‌షాట్ రీతినందు (చదువుట-మాత్రమే) వొక డ్రైవును జతచేయుము

en: close the current Augeas handle
te: ప్రస్తుత ఆగ్యుయస్ హాండిల్ మూయుము

en: define an Augeas node
te: ఆగ్యుయస్ నోడ్‌ను నిర్వచించుము

en: define an Augeas variable
te: ఆగ్యుయస్ వేరియబుల్‌ను నిర్వచించుము

en: look up the value of an Augeas path
te: ఆగ్యుయస్ పాత్ యొక్క విలువను చూడుము

en: create a new Augeas handle
te: కొత్త ఆగ్యుయస్ హాండిల్ సృష్టించుము

en: insert a sibling Augeas node
te: సిబ్లింగ్ ఆగ్యుయస్ నోడ్‌ను చేర్చుము

en: load files into the tree
te: ట్రీలోనికి ఫైళ్ళను లోడుచేయుము

en: list Augeas nodes under augpath
te: ఆగ్యుయస్ నోడ్లను ఆగ్‌పాత్ క్రిందన జాబితాచేయుము

en: return Augeas nodes which match augpath
te: ఆగ్‌పాత్‌తో సరిపోలే ఆగ్యుయస్ నోడ్లను తిప్పియివ్వుము

en: move Augeas node
te: ఆగ్యుయస్ నోడ్‌ను కదుల్చుము

en: remove an Augeas path
te: ఆగ్యుయస్ పాత్‌ను తీసివేయుము

en: write all pending Augeas changes to disk
te: అన్ని వాయిదాలోవున్న ఆగ్యుయస్ మార్పులను డిస్కునకు వ్రాయుము

en: set Augeas path to value
te: ఆగ్యుయస్ పాత్‌ను విలువకు అమర్చుము

en: test availability of some parts of the API
te: API యొక్క కొన్ని భాగముల యొక్క అందుబాటును పరిశీలించుము

en: flush device buffers
te: పరికర బఫర్సును ఫ్లష్ చేయుము

en: get blocksize of block device
te: బ్లాక్ పరికరము యొక్క బ్లాక్‌పరిమాణం పొందుము

en: is block device set to read-only
te: బ్లాక్ పరికరము చదువుట-మాత్రమే‌కు అమర్చబడిందా

en: get total size of device in bytes
te: పరికరము యొక్క మొత్తము పరిమాణమును బైట్లలో పొందుము

en: get sectorsize of block device
te: బ్లాక్ పరికరము యొక్క సెక్టార్‌పరిమాణమును పొందుము

en: get total size of device in 512-byte sectors
te: పరికరము యొక్క మొత్తము పరిమాణమును 512-బైట్ సెక్టార్లలో పొందుము

en: reread partition table
te: విభజన పట్టికను తిరిగిచదువుము

en: set blocksize of block device
te: బ్లాక్ పరికరము యొక్క బ్లాక్‌పరిమాణమును అమర్చుము

en: set block device to read-only
te: బ్లాక్ పరికరమును చదువుట-మాత్రమే‌కు మార్చుము

en: set block device to read-write
te: బ్లాక్ పరికరమును చదువుట-వ్రాయుటకు అమర్చుము

en: return true path on case-insensitive filesystem
te: ట్రూ పాత్‌ను కేస్-యిన్‌సెన్సిటివ్ ఫైల్‌సిస్టమ్‌పై తిప్పియివ్వుము

en: list the contents of a file
te: ఫైలు యొక్క సారములను జాబితాచేయుము

en: compute MD5, SHAx or CRC checksum of file
te: ఫైలు యొక్క MD5, SHAx లేదా CRC చెక్‌సమ్ యొక్క ఫైలును లెక్కించుము

en: change file mode
te: ఫైలు రీతిని మార్చుము

en: change file owner and group
te: ఫైలు యజమాని మరియు సమూహంను మార్చుము

en: run a command from the guest filesystem
te: గెస్టు ఫైలుసిస్టమ్ నుండి ఆదేశమును నడుపుము

en: run a command, returning lines
te: ఒక ఆదేశమును నడుపుము, లైన్లను తిప్పియిచ్చుచున్నది

en: copy a file
te: ఫైలును నకలుతీయుము

en: copy a file or directory recursively
te: డెరెక్టరీ లేదా ఫైలును పునరావృతముగా నకలుతీయుము

en: copy from source to destination using dd
te: dd వుపయోగించి మూలమునుండి గమ్యమునకు నకలుతీయుము

en: debugging and internals
te: డీబగ్గింగ్ మరియు యింటర్నల్స్

en: report file system disk space usage
te: ఫైల్ సిస్టమ్ డిస్కు జాగా వినియోగమును నివేదించుము

en: report file system disk space usage (human readable)
te: ఫైలు సిస్టమ్ డిస్కు జాగా వినియోగమును నివేదించుము (మానవుడు చదువదగునట్లు)

en: return kernel messages
te: కెర్నల్ సందేశములను తిప్పియివ్వుము

en: download a file to the local machine
te: ఒక ఫైలును స్థానిక మిషన్‌కు డౌనులోడు చేయుము

en: drop kernel page cache, dentries and inodes
te: కెర్నల్ పేజీ క్యాచి, డెన్‌ట్రైస్ మరియు ఐనోడ్లను వదిలివేయుము

en: estimate file space usage
te: ఫైల్ జాగా వినియోగమును అంచనావేయుము

en: check an ext2/ext3 filesystem
te: ext2/ext3 ఫైల్‌సిస్టమ్‌ను పరిశీలించుము

en: display a line of text
te: ఒక పాఠ్యపు వరుసను ప్రదర్శించుము

en: echo arguments back to the client
te: క్లైంట్‌లోనికి యెకో ఆర్గుమెంట్లు

en: return lines matching a pattern
te: మాదిరిని పోలిన వరుసలను తిప్పియివ్వుము

en: test if two files have equal contents
te: రెండు ఫైళ్ళు సమాన సారములను కలిగివుంటే పరిశీలించుము

en: test if file or directory exists
te: ఫైలు లేదా డైరెక్టరీ వుందేమో పరిశీలించుము

en: preallocate a file in the guest filesystem
te: ఒక ఫైలు గెస్టు ఫైల్‌సిస్టమ్‌నందు ముందుగా కేటాయించుము

en: determine file type
te: ఫైలు రకమును నిర్దారించుము

en: fill a file with octets
te: ఫైలును ఆక్టెట్స్ తో నింపుము

en: find all files and directories
te: అన్ని ఫైళ్ళను మరియు డైరెక్టరీలను కనుగొనుము

en: find all files and directories, returning NUL-separated list
te: NUL-వేరుచేసిన జాబితాను యిచ్చు, అన్ని ఫైళ్ళను మరియు డైరెక్టరీలను కనుగొనుము

en: run the filesystem checker
te: ఫైల్‌సిస్టమ్ పరిశీలకిని నడుపుము

en: get the additional kernel options
te: అదనపు కెర్నల్ ఐచ్చికాలను పొందుము

en: get autosync mode
te: ఆటోసింక్ రీతిని పొందుము

en: get direct appliance mode flag
te: డైరెక్ట్ అప్లయెన్స్ రితి ఫ్లాగ్‌ను పొందుము

en: get the ext2/3/4 filesystem label
te: ext2/3/4 ఫైల్‌సిస్టమ్ లేబుల్ పొందుము

en: get the ext2/3/4 filesystem UUID
te: ext2/3/4 ఫైల్‌సిస్టమ్ UUID పొందుము

en: get the search path
te: శోధన పాత్‌ను పొందుము

en: get recovery process enabled flag
te: మెరుగుపరచు కార్యక్రమము చేతనపరచు ఫ్లాగ్ పొందుము

en: get SELinux enabled flag
te: SELinux చేతనపరచు ఫ్లాగ్ పొందుము

en: get command trace enabled flag
te: ఆదేశపు జాడ చేతనపరచు ఫ్లాగ్‌ను పొందుము

en: get verbose mode
te: వెర్బోస్ రీతిని పొందుము

en: get SELinux security context
te: SELinux రక్షణ సందర్భమును పొందుము

en: list extended attributes of a file or directory
te: ఫైలు లేదా డైరెక్టరీ యొక్క పొడిగింపు యాట్రిబ్యూట్లను జాబితాచేయుము

en: expand wildcards in command
te: ఆదేశమునందు వైల్డుకార్డ్సును విస్తరింపచేయుము

en: expand a wildcard path
te: వైల్డుకార్డు పాత్ విస్తరింపుము

en: return first 10 lines of a file
te: ఫైలు యొక్క మొదటి 10 వరుసలను తిరిగియివ్వుము

en: return first N lines of a file
te: ఫైలు యొక్క మొదటి N వరుసలను తిరిగియివ్వుము

en: dump a file in hexadecimal
te: ఫైలును హెక్సాడెసిమల్ నందు డంప్ చేయుము

en: list files in an initrd
te: initrd నందు ఫైళ్ళను జాబితాచేయుము

en: add an inotify watch
te: inotify పర్యవేక్షణను జతచేయుము

en: close the inotify handle
te: inotify సంభాలికను మూయుము

en: return list of watched files that had events
te: ఘటనలను కలిగివుండి పర్యవేక్షించబడిన ఫైళ్ళ జాబితాను తిప్పియివ్వుము

en: create an inotify handle
te: inotify సంభాలికను సృష్టించుము

en: return list of inotify events
te: inotify ఘటనల జాబితాను తిప్పియివ్వుము

en: remove an inotify watch
te: inotify పర్యవేక్షణను తీసివేయుము

en: is in configuration state
te: ఆకృతీకరణ స్థితినందు వుందా

en: list the block devices
te: బ్లాక్ పరికరములను జాబితాచేయుము

en: list the partitions
te: విభజనలను జాబితాచేయుము

en: list the files in a directory (long format)
te: ఫైళ్ళను డైరెక్టరీనందు జాబితాచేయుము (పొడవైన ఫార్మాట్)

en: create a hard link
te: హార్డ్ లింకును సృష్టించుము

en: create a symbolic link
te: సింబాలిక్ లింకును సృష్టించుము

en: remove extended attribute of a file or directory
te: ఫైలు లేదా డైరెక్టరీ యొక్క పొడిగించిన యాట్రిబ్యూట్‌ను తీసివేయుము

en: list the files in a directory
te: ఫైళ్ళను డైరెక్టరీనందు జాబితాచేయుము

en: set extended attribute of a file or directory
te: ఫైలు లేదా డైరెక్టరీ యొక్క పొడిగించిన యాట్రిబ్యూట్‌ను అమర్చుము

en: get file information for a symbolic link
te: సింబాలిక్ లింకు కొరకు ఫైలు సమాచారమును పొందుము

en: lstat on multiple files
te: బహుళ ఫైళ్ళపై lstat

en: remove all LVM LVs, VGs and PVs
te: అన్ని LVM LVs, VGs మరియు PVsను తొలగించుము

en: remove an LVM logical volume
te: LVM తార్కిక వాల్యూమ్ తొలగించుము

en: resize an LVM logical volume
te: LVM తార్కిక వాల్యూమ్ పునఃపరిమాణము చేయుము

en: list the LVM logical volumes (LVs)
te: LVM తార్కిక వాల్యూములను (LVs) జాబితాచేయుము

en: lgetxattr on multiple files
te: బహుళ ఫైళ్ళపై lgetxattr

en: create a directory
te: డైరెక్టరీను సృష్టించుము

en: create a directory with a particular mode
te: ఫలనా రీతితో డైరెక్టరీను సృష్టించుము

en: create a directory and parents
te: డైరెక్టరీ మరియు పేరెంట్లను సృష్టించుము

en: create a temporary directory
te: తాత్కాలిక డైరెక్టరీను సృష్టించుము

en: make ext2/3/4 filesystem with external journal
te: బాహ్య జర్నల్‌తో ext2/3/4 ఫైల్‌సిస్టమ్ చేయుము

en: make ext2/3/4 external journal
te: ext2/3/4 బాహ్య జర్నల్‌ను చేయుము

en: make ext2/3/4 external journal with label
te: లేబుల్‌తో ext2/3/4 బాహ్య జర్నల్ చేయుము

en: make ext2/3/4 external journal with UUID
te: UUIDతో ext2/3/4 బాహ్య జర్నల్ చేయుము

en: make FIFO (named pipe)
te: FIFO (నామపు పైప్) చేయుము

en: make a filesystem
te: ఫైల్‌సిస్టమ్ చేయుము

en: make a filesystem with block size
te: బ్లాక్ పరిమాణముతో ఫైలుసిస్టమ్‌ను చేయుము

en: create a mountpoint
te: మౌంట్‌పాయింట్‌ను సృష్టించుము

en: make block, character or FIFO devices
te: బ్లాక్, కారెక్టర్ లేదా FIFO పరికరములను చేయుము.

en: make block device node
te: బ్లాక్ పరికరము నోడ్‌ను చేయుము

en: make char device node
te: కార్ పరికరము నోడ్‌ను చేయుము

en: create a swap partition
te: swap విభజనను సృష్టించుము

en: create a swap partition with a label
te: లేబుల్‌తో swap విభజనను సృష్టించుము

en: create a swap partition with an explicit UUID
te: బాహ్య UUIDతో swap విభజనను సృష్టించుము

en: create a swap file
te: swap ఫైలును సృష్టించుము

en: load a kernel module
te: కెర్నల్ మాడ్యూల్‌ను లోడుచేయుము

en: mount a guest disk at a position in the filesystem
te: ఫైల్‌సిస్టమ్ నందలి వొక స్థానమువద్ద గెస్టు డిస్కును మౌంట్ చేయుము

en: mount a file using the loop device
te: లూప్ పరికరమును వుపయోగించి వొక ఫైలును మౌంట్ చేయుము

en: mount a guest disk with mount options
te: మౌంట్ ఐచ్చికములతో గెస్టు డిస్కును మౌంటు చేయుము

en: mount a guest disk, read-only
te: గెస్టు డిస్కును మౌంట్ చేయుము, చదువుట-మాత్రమే

en: mount a guest disk with mount options and vfstype
te: మౌంట్ ఐచ్చికములు మరియు vfstypeతో గెస్టు డిస్కును మౌంట్ చేయుము

en: show mountpoints
te: మౌంట్‌పాయింట్లను చూపుము

en: show mounted filesystems
te: మౌంటెడ్ ఫైల్‌సిస్టమ్సును చూపుము

en: move a file
te: ఫైలును కదుల్చుము

en: probe NTFS volume
te: NTFS వాల్యూమ్‌మ ప్రోబ్ చేయుము

en: add a partition to the device
te: విభజనను పరికరమునకు జతచేయుము

en: partition whole disk with a single primary partition
te: మొత్తము డిస్కును వొంటరి ప్రాధమిక విభజనతో విభజించుము

en: get the partition table type
te: విభజన పట్టిక రకమును పొందుము

en: create an empty partition table
te: ఖాళీ విభజన పట్టికను సృష్టించుము

en: list partitions on a device
te: విభజనలను పరికరముపై జాబితాచేయుము

en: make a partition bootable
te: విభజనను బూటబుల్‌గా చేయుము

en: set partition name
te: విభజన నామమును అమర్చుము

en: ping the guest daemon
te: గెస్టు డెమోన్‌ను పింగ్ చేయుము

en: read part of a file
te: ఫైలు యొక్క భాగమును చదువుము

en: create an LVM physical volume
te: LVM భౌతిక వాల్యూమ్‌ను సృష్టించుము

en: remove an LVM physical volume
te: LVM భౌతిక వాల్యూమ్‌ను తీసివేయుము

en: resize an LVM physical volume
te: LVM భౌతిక వాల్యూమ్‌ను పునఃపరిమాణము చేయుము

en: list the LVM physical volumes (PVs)
te: LVM భౌతిక వాల్యూములు (PVs)ను జాబితాచేయుము

en: read a file
te: ఫైలును చదువుము

en: read file as lines
te: ఫైలును వరుసలలా చదువుము

en: read directories entries
te: పదకోశపు అంశములను చదువుము

en: read the target of a symbolic link
te: సింబాలిక్ లింకుయొక్క లక్ష్యమును చదువుము

en: readlink on multiple files
te: బహుళ ఫైళ్ళపై రీడ్‌లింక్

en: canonicalized absolute pathname
te: కెనోనికలైజ్డ్ ఏబ్సొల్యూట్ పాత్‌నామము

en: close and reopen libguestfs handle
te: libguestfs సంభాలికను మూయుము మరియు తిరిగితెరువుము

en: remove a file
te: ఫైలును తొలగించుము

en: remove a file or directory recursively
te: ఫైలు లేదా డైరెక్టరీను పునరావృతంగా తీసివేయుము

en: remove a directory
te: డైరెక్టరీను తీసివేయుము

en: remove a mountpoint
te: మౌంట్‌పాయింట్‌ను తీసివేయుము

en: scrub (securely wipe) a device
te: ఒక పరికరాన్ని scrub (సురక్షితంగా తుడిచివేయు)చేయి

en: scrub (securely wipe) a file
te: ఒక ఫైలు scrub (సురక్షితంగా తుడిచివేయి) చేయి

en: scrub (securely wipe) free space
te: ఖాళీ జాగాను scrub (సురక్షితంగా తుడిచివేయి) చేయి

en: add options to kernel command line
te: కెర్నల్ ఆదేశ వరుసనకు ఐచ్చికాలను జతచేయుము

en: set autosync mode
te: ఆటోసింక్ రీతిని అమర్చుము

en: enable or disable direct appliance mode
te: నేరుగా ఆపాదించు రీతిని చేతనముచేయి లేదా అచేతనముచేయి

en: set the ext2/3/4 filesystem label
te: ext2/3/4 ఫైల్‌సిస్టమ్ లేబుల్ అమర్చుము

en: set the ext2/3/4 filesystem UUID
te: ext2/3/4 ఫైల్‌సిస్టమ్ UUID అమర్చుము

en: set the search path
te: శోధన పాత్‌ను అమర్చుము

en: enable or disable the recovery process
te: మెరుగుపరచు కార్యక్రమమును చేతనముచేయి లేదా అచేతనముచేయి

en: set SELinux enabled or disabled at appliance boot
te: ఆపాదిత బూట్ నందు SELinux చేతనపరచు లేదా అచేతనపరచు అమర్చుము

en: enable or disable command traces
te: ఆదేశ జాడలను చేతనముచేయి లేదా అచేతనముచేయి

en: set verbose mode
te: వెర్బోస్ రీతిని అమర్చుము

en: set SELinux security context
te: SELinux సురక్షిత సందర్భమును అమర్చుము

en: create partitions on a block device
te: బ్లాక్ పరికరముపై విభజనలను సృష్టించుము

en: modify a single partition on a block device
te: బ్లాక్ పరికరముపై వొంటరి విభజనను సవరించుము

en: display the disk geometry from the partition table
te: విభజన పట్టికనుండి డిస్కు జియోమెట్రీను ప్రదర్శించుము

en: display the kernel geometry
te: కెర్నల్ జియోమెట్రీను ప్రదర్శించుము

en: display the partition table
te: విభజన పట్టికను ప్రదర్శించుము

en: run a command via the shell
te: షెల్ గుండా ఆదేశమును నడుపుము

en: run a command via the shell returning lines
te: షెల్ రిటర్నింగ్ వరుసల ద్వారా ఆదేశమును నడుపుము

en: sleep for some seconds
te: కొన్ని సెకనులపాటు నిద్రించుము

en: get file information
te: ఫైల్ సమాచారమును పొందుము

en: get file system statistics
te: ఫైల్ సిస్టమ్ గణాంకాలను పొందుము

en: print the printable strings in a file
te: ముద్రించదగు స్ట్రింగులను ఫైలునందు ముద్రించుము

en: disable swap on device
te: swapను పరికరముపై అచేతనముచేయి

en: disable swap on file
te: swapను ఫైలుపై అచేతనముచేయి

en: disable swap on labeled swap partition
te: swapను లేబుల్డు swap విభజనపై అచేతనముచేయి

en: disable swap on swap partition by UUID
te: swapను swap విభజనపై UUID ద్వారా అచేతనముచేయి

en: enable swap on device
te: పరికరము swapను చేతనముచేయి

en: enable swap on file
te: ఫైలుపై swapను చేతనముచేయి

en: enable swap on labeled swap partition
te: swapను లైబుల్డు swap విభజనపై చేతనముచేయి

en: enable swap on swap partition by UUID
te: swapను swap విభజనపై UUID ద్వారా చేతనముచేయి

en: sync disks, writes are flushed through to the disk image
te: సింక్ డిస్కులు, వ్రాసినవి డిస్కు ప్రతిబింబమునకు ఫ్లష్ చేయబడినవి

en: return last 10 lines of a file
te: ఫైలు యొక్క చివరి 10 వరుసలను తిప్పియివ్వుము

en: return last N lines of a file
te: ఫైలు యొక్క చివరి N వరుసలను తిప్పియివ్వుము

en: unpack tarfile to directory
te: టార్‌ఫైలును డైరెక్టరీనకు అన్‌పాక్ చేయుము

en: pack directory into tarfile
te: డైరెక్టరీను టార్‌పైలులోనికి పాక్ చేయుము

en: unpack compressed tarball to directory
te: కుదించిన టార్‌బాల్‌ను డెరెక్టరీనకు అన్‌పాక్ చేయుము

en: pack directory into compressed tarball
te: డైరెక్టరీను కుదించిన టార్‌బాల్‌కు పాక్ చేయుము

en: update file timestamps or create a new file
te: ఫైలు టైమ్‌స్టాంపులను నవీకరించుము లేదా కొత్త ఫైలును సృష్టించుము

en: truncate a file to zero size
te: ఫైలును సున్నా పరిమాణముకు ట్రంకేట్ చేయుము

en: truncate a file to a particular size
te: ఫైలును ఫలానా పరిమాణముకు కుదించుము

en: get ext2/ext3/ext4 superblock details
te: ext2/ext3/ext4 సూపర్‌బ్లాక్ వివరములను పొందుము

en: set file mode creation mask (umask)
te: ఫైల్ రీతి సృష్టీకరణ మాస్క్ అమర్చుము (umask)

en: unmount a filesystem
te: ఫైల్‌సిస్టమ్‌ను అన్‌మౌంట్ చేయుము

en: unmount all filesystems
te: అన్ని ఫైల్‌సిస్టమ్సును అన్‌మౌంట్ చేయుము

en: upload a file from the local machine
te: స్థానిక మిషన్‌నుండి వొక ఫైలును అప్‌లోడు చేయుము

en: set timestamp of a file with nanosecond precision
te: ఫైలు యొక్క టైమ్‌స్టాంపును నానోసెకండ్ ప్రెసిషన్‌(సూక్ష్మత)తో అమర్చుము

en: get the library version number
te: లైబ్రరీ వర్షన్ సంఖ్యను పొందుము

en: get the Linux VFS type corresponding to a mounted device
te: మౌంటైన పరికరముకు చెందిన లైనక్స్ VFS రకమును పొందుము

en: activate or deactivate some volume groups
te: కొన్ని వాల్యూమ్ సమూహాలను క్రియాశీలపరచుము లేదా క్రియాహీనపరచుము

en: activate or deactivate all volume groups
te: అన్ని వాల్యూమ్ సమూహాలను క్రియాశీలపరచుము లేదా క్రియాహీనపరచుము

en: create an LVM volume group
te: LVM వాల్యూమ్ సమూహం సృష్టించుము

en: remove an LVM volume group
te: LVM వాల్యూమ్ సమూహమును తీసివేయుము

en: list the LVM volume groups (VGs)
te: LVM వాల్యూమ్ సమూహాలను (VGs) జాబితాచేయుము

en: count characters in a file
te: ఫైలునందలి అక్షరములను లెక్కించుము

en: count lines in a file
te: ఫైలునందలి వరుసలను లెక్కించుము

en: count words in a file
te: ఫైలునందలి పదములను లెక్కించుము

en: create a file
te: ఫైలును సృష్టించుము

en: write zeroes to the device
te: పరికరమునకు సున్నాలను వ్రాయుము

en: zero unused inodes and disk blocks on ext2/3 filesystem
te: ext2/3 ఫైలుసిస్టమ్ పైన వుపయోగించని ఐనోడ్లు మరియు డిస్కు బ్లాకులు సున్నా

en: determine file type inside a compressed file
te: కుదించిన ఫైలునందలి ఫైలు రకమును నిర్ధారించుము

en: Use -h <cmd> / help <cmd> to show detailed help for a command.
te: ఆదేశము కొరకు విశదీకృత సహాయమును చూపుటకు -h <cmd> / help <cmd> వుపయోగించుము

en: use '%s filename' to edit a file
te: ఫైలును సరికూర్చుటకు '%s filename' వుపయోగించుము

en: %s: command arguments not separated by whitespace
te: %s: వెట్‌స్పేస్ ద్వారా వేరుచేయబడిన కమాండ్ ఆర్గుమెంట్స్

en: %s: unterminated single quote
te: %s: మూయని సింగిల్ కోట్

en: %s: too many arguments
te: %s: చాలా యెక్కువ ఆర్గుమెంట్లు

en: %s: unterminated double quote
te: %s: మూయని డబుల్ కోట్

en: display a list of commands or help on a command
te: ఆదేశముల జాబితాను లేదా ఆదేశముపై సహాయమును ప్రదర్శించుము

en: quit guestfish
te: guestfish నిష్క్రమించుము

en: quit - quit guestfish
         quit
te: quit - guestfish నిష్క్రమించును
         quit

en: Runaway quote in string "%s"
te: "%s" స్ట్రింగునందు రన్‌యెవే స్ట్రింగ్

en: use 'glob command [args...]'
te: 'glob command [args...]' వుపయోగించు

en: glob: guestfs_glob_expand call failed: %s
te: glob: guestfs_glob_expand కాల్ విఫలమైంది: %s

en: use 'lcd directory' to change local directory
te: స్థానిక డైరెక్టరీను మార్చుటకు 'lcd directory' వుపయోగించుము

en: use '%s filename' to page a file
te: ఒక ఫైలును పేజ్ చేయుటకు '%s filename' వుపయోగించుము

en: guestfish: remote: looks like the server is not running
te: guestfish: remote: సేవిక సరిగ్గా నడుచుచున్నట్లు లేదు

en: guestfish: protocol error: could not send initial greeting to server
te: guestfish: protocol error: సేవికకు ప్రాధమిక అభివాదం పంపలేక పోయింది

en: guestfish: protocol error: could not decode reply from server
te: guestfish: protocol error: సేవిక నుండి ప్రత్యుత్తరమును డీకోడ్ చేయలేక పోయింది

en: reopen: guestfs_create: failed to create handle
te: reopen: guestfs_create: సంభాలిక సృష్టించుటకు విఫలమైంది

en: use 'time command [args...]'
te: 'time command [args...]' వుపయోగించుము

en: libguestfs: error: %s
te: libguestfs: దోషము: %s

en: guestfs_launch failed, see earlier error messages
te: guestfs_launch విఫలమైంది, ముందలి దోషపు సందేశములను చూడుము

en: guestfs_close: called twice on the same handle
te: guestfs_close: ఒకే సంభాలికపై రెండుసార్లు పిలువబడింది

en: you must call guestfs_add_drive before guestfs_launch
te: guestfs_launchకు ముందుగా మీరు guestfs_add_driveను పిలువవలెను

en: qemu launched and contacted daemon, but state != READY
te: qemu ఆరంభించబడింది మరియు డెమోన్‌ను సంప్రదించింది, అయితే state != READY

en: qemu has not been launched yet
te: qemu యింకా ఆరంభం కాలేదు

en: xdr_guestfs_message_header failed
te: xdr_guestfs_message_header విఫలమైంది

en: dispatch failed to marshal args
te: మార్షల్ argsకు చేరవేత విఫలమైంది

en: xdr_guestfs_chunk failed (buf = %p, buflen = %zu)
te: xdr_guestfs_chunk విఫలమైంది (buf = %p, buflen = %zu)

en: received magic signature from guestfsd, but in state %d
te: స్థితి %d నందు, guestfsd నుండి చమత్కార సంతకము పొందబడింది

en: message length (%u) > maximum possible size (%d)
te: సందేశము పొడవు (%u) > సాధ్యమగు గరిష్ట పరిమాణము (%d)

en: write to daemon socket
te: డెమోన్ సాకెట్‌కు వ్రాయుము

en: receive_file_data: unexpected flag received when reading file chunks
te: receive_file_data: ఫైలు ముక్కలను చదువునప్పుడు అనుకోని ఫ్లాగ్ స్వీకరించబడింది

en: failed to parse file chunk
te: ఫైలు ముక్కను పార్శ్ చేయుటలో విఫలమైంది

en: file receive cancelled by daemon
te: ఫైలు స్వీకరణ డెమోన్ ద్వారా రద్దుచేయబడింది

en: %s: cannot create temporary directory
te: %s: తాత్కాలిక డైరెక్టరీను సృష్టించలేదు
