libguestfs 1.39.12 - en to gu translation catalogue (307 entries)

en: %s: %s: integer out of range
gu: %s: %s: સીમાની બહાર ઇંટિજર

en: %s: some filesystems could not be mounted (ignored)
gu: %s: અમુક ફાઇલસિસ્ટમોને માઉન્ટ કરી શક્યા નહિં (અવગણેલ)

en: Operating system: %s
gu: ઓપરેટીંગ સિસ્ટમ: %s

en: Enter key or passphrase ("%s"):
gu: કી અથવા પાસફ્રેઝને દાખલ કરો ("%s"):

en: VirtualMachine
gu: વર્ચ્યુઅલ મશીન

en: Filesystem
gu: ફાઇલસિસ્ટમ

en: 1K-blocks
gu: 1K-બ્લોક

en: Size
gu: માપ

en: Used
gu: વાપરેલ

en: Available
gu: ઉપલબ્ધ

en: Use%
gu: % વાપરો

en: Inodes
gu: આઇનોડ

en: use 'alloc file size' to create an image
gu: ઇમેજને બનાવવા માટે 'alloc file size' ને વાપરો

en: use 'sparse file size' to create a sparse image
gu: છૂટુંછવાયી ઇમેજને બનાવવા માટે 'sparse file size' ને વાપરો

en: Command
gu: આદેશ

en: Description
gu: વર્ણન

en: add a CD-ROM disk image to examine
gu: નિરીક્ષણ કરવા માટે CD-ROM ડિસ્ક ઇમેજને ઉમેરો

en: add an image to examine or modify
gu: નિરીક્ષણ અથવા બદલવા માટે ઇમેજને ઉમેરો

en: add a drive in snapshot mode (read-only)
gu: સ્નેપશોટ સ્થિતિમાં ડ્રાઇવને ઉમેપો (ફક્ત વંચાય તેવુ)

en: allocate and add a disk file
gu: ડિસ્ક ફાઇલને ઉમેરો અને ફાળવો

en: close the current Augeas handle
gu: હાલની Augeas હેન્ડલને બંધ કરો

en: define an Augeas node
gu: Augeas નોડને વ્યાખ્યાયિત કરો

en: define an Augeas variable
gu: Augeas ચલને વ્યાખ્યાયિત કરો

en: look up the value of an Augeas path
gu: Augeas પાથની કિંમતને જૂઓ

en: create a new Augeas handle
gu: નવી Augeas હેન્ડલને બનાવો

en: insert a sibling Augeas node
gu: સિબ્લિંગ Augeas નોડને દાખલ કરો

en: load files into the tree
gu: ટ્રીમાં ફાઇલોને લાવો

en: list Augeas nodes under augpath
gu: augpath હેઠળ Augeas નોડોની યાદી

en: return Augeas nodes which match augpath
gu: Augeas નોડોને પાછુ મેળવો કે જે augpath સાથે બંધબેસે છે

en: move Augeas node
gu: Augeas નોડને ખસેડો

en: remove an Augeas path
gu: Augeas પાથને દૂર કરો

en: write all pending Augeas changes to disk
gu: ડિસ્કમાં બધા અટકેલ Augeas બદલાવોને લખો

en: set Augeas path to value
gu: કિંમતમાં Augeas પાથને સુયોજિત કરો

en: test availability of some parts of the API
gu: API નાં અમુક ભાગોની ઉપલ્બધતાને ચકાસો

en: flush device buffers
gu: ઉપકરણ બફરોને ફ્લશ કરો

en: get blocksize of block device
gu: બ્લોક ઉપકરણનાં બ્લોકમાપને મેળવો

en: is block device set to read-only
gu: શું બ્લોક ઉપકરણ એ ફક્ત વાંચવા માટે સુયોજિત છે

en: get total size of device in bytes
gu: બાઇટોમાં ઉપકરણોનાં કુલ માપને મેળવો

en: get sectorsize of block device
gu: બ્લોક ઉપકરણનાં સેક્ટરમાપને મેળવો

en: get total size of device in 512-byte sectors
gu: 512-બાઇટ સેક્ટરોમાં ઉપકરણનાં કુલ માપને મેળવો

en: reread partition table
gu: પાર્ટીશન કોષ્ટકને પુન:વાંચો

en: set blocksize of block device
gu: બ્લોક ઉપકરણનાં બ્લોકમાપને સુયોજિત કરો

en: set block device to read-only
gu: ફક્ત વંચાય એ રીતે બ્લોક ઉપકરણને સુયોજિત કરો

en: set block device to read-write
gu: વાંચી શકાય અને લખી શકાય તે રીતે બ્લોક ઉપકરણને સુયોજિત કરો

en: return true path on case-insensitive filesystem
gu: નાનામોટા અક્ષરો પ્રત્યે સંવેદનશીલ ન હોય તેવી ફાઇલ સિસ્ટમ પર સાચા પાથને પાછુ લાવો

en: list the contents of a file
gu: ફાઇલોનાં સમાવિષ્ટની યાદી કરો

en: compute MD5, SHAx or CRC checksum of file
gu: ફાઇલનાં MD5, SHAx or CRC checksum ની ગણતરી કરો

en: change file mode
gu: ફાઇલ સ્થિતિને બદલો

en: change file owner and group
gu: ફાઇલની માલિકી અને જૂથને બદલો

en: run a command from the guest filesystem
gu: મહેમાન ફાઇલસિસ્ટમ માંથી આદેશને ચલાવો

en: run a command, returning lines
gu: આદેશને ચલાવો, વાક્યોને પાછુ મેળવી રહ્યા છે

en: copy a file
gu: ફાઇલની નકલ કરો

en: copy a file or directory recursively
gu: પુનરાવૃત્તિ થતી ફાઇલ અથવા ડિરેક્ટરીની નકલ કરો

en: copy from source to destination using dd
gu: dd ની મદદથી લક્ષ્ય માટે સ્ત્રોત માંથી નકલ કરો

en: debugging and internals
gu: ડિબગીંગ અને આંતરિક

en: report file system disk space usage
gu: ફાઇલ સિસ્ટમ ડિસ્ક જગ્યાનાં વપરાશનો અહેવાલ કરો

en: report file system disk space usage (human readable)
gu: ફાઇલ સિસ્ટમ ડિસ્ક જગ્યાનાં વપરાશનો અહેવાલ કરો (માણસને વાંચી શકાય તેવુ)

en: return kernel messages
gu: કર્નલ સંદેશાઓ પાછા લાવો

en: download a file to the local machine
gu: સ્થાનિય મશીનમાં ફાઇલને ડાઉનલોડ કરો

en: drop kernel page cache, dentries and inodes
gu: કર્નલ પાનું કેશ, નોંધણીઓ અને આઇનોડોને છોડી મુકો

en: estimate file space usage
gu: આશરે ફાઇલ જગ્યાનો વપરાશ

en: check an ext2/ext3 filesystem
gu: ext2/ext3 ફાઇલસિસ્ટમને ચકાસો

en: display a line of text
gu: લખાણનાં વાક્યને દર્શાવો

en: echo arguments back to the client
gu: ક્લાઇન્ટની પાછળ ઇકો દલીલો

en: edit a file
gu: ફાઇલમાં ફેરફાર કરો

en: return lines matching a pattern
gu: ભાતને બંધબેસતા વાક્યોને પાછા લાવો

en: test if two files have equal contents
gu: ચકાસો જો ફાઇલ પાસે સરખા સમાવિષ્ટો છે

en: test if file or directory exists
gu: ચકાસો જો ફાઇલ અથવા ડિરેક્ટરી અસ્તિત્વ ધરાવે છે

en: preallocate a file in the guest filesystem
gu: મહેમાન ફાઇલસિસ્ટમમાં ફાઇલને પહેલેથી ફાળવો

en: determine file type
gu: ફાઇલ પ્રકારને નક્કી કરો

en: detect the architecture of a binary file
gu: બાઇનરી ફાઇલનું આર્કિટેક્ચરને શોધો

en: return the size of the file in bytes
gu: બાઇટોમાં ફાઇલનાં માપને પાછા લાવો

en: fill a file with octets
gu: octets સાથે ફાઇલને ભરો

en: find all files and directories
gu: બધી ફાઇલો અને ડિરેક્ટરીઓને શોધો

en: find all files and directories, returning NUL-separated list
gu: બધી ફાઇલો અને ડિરેક્ટરીઓને શોધો, NUL-અગલ થયેલ યાદીને પાછી મેળવી રહ્યા છે

en: find a filesystem by label
gu: લેબલ પ્રમાણે ફાઇલસિસ્ટમને શોધો

en: find a filesystem by UUID
gu: UUID પ્રમાણે ફાઇલસિસ્ટમને શોધો

en: run the filesystem checker
gu: ફાઇલસિસ્ટમ ચેકરને ચલાવો

en: get the additional kernel options
gu: વધારાનાં કર્ન વિકલ્પોને મેળવો

en: get autosync mode
gu: આપમેળે સુમેળ થતી સ્થિતિને મેળવો

en: get direct appliance mode flag
gu: સીધો ઉપકરણ સ્થિતિ ફલેગને મેળવો

en: get the ext2/3/4 filesystem label
gu: ext2/3/4 ફાઇલસિસ્ટમ લેબલને મેળવો

en: get the ext2/3/4 filesystem UUID
gu: ext2/3/4 ફાઇલસિસ્ટમ UUID ને મેળવો

en: get the search path
gu: શોધ પાથને મેળવો

en: get recovery process enabled flag
gu: સક્રિય થયેલ ફ્લેગની પાછી મળેલ પ્રક્રિયાને મેળવો

en: get SELinux enabled flag
gu: SELinux સક્રિય થયેલ ફ્લેગને મેળવો

en: get command trace enabled flag
gu: આદેશ ટ્રેસ સક્રિય થયેલ ફ્લેગને મેળવો

en: get verbose mode
gu: વર્બોસ સ્થિતિને મેળવો

en: get SELinux security context
gu: SELinux સુરક્ષા સંદર્ભને મેળવો

en: list extended attributes of a file or directory
gu: ફાઇલ અથવા ડિરેક્ટરીની વિસ્તરેલ ગુણધર્મોની યાદી

en: expand wildcards in command
gu: આદેશમાં વાઇલ્ડકાર્ડોને વિસ્તારો

en: expand a wildcard path
gu: વાઇલ્ડકાર્ડ પાથને વિસ્તારો

en: return first 10 lines of a file
gu: ફાઇલનાં પહેલા 10 વાક્યોને પાછા લાવો

en: return first N lines of a file
gu: ફાઇલનાં પહેલાં N વાક્યોને પાછા લાવો

en: dump a file in hexadecimal
gu: હેક્ઝાડેસિમલમાં ફાઇલને ડમ્પ કરો

en: list files in an initrd
gu: initrd માં ફાઇલોની યાદી કરો

en: add an inotify watch
gu: inotify ને ધ્યાન રાખવાનું ઉમેરો

en: close the inotify handle
gu: inotify હેન્ડલને બંધ કરો

en: return list of watched files that had events
gu: ધ્યાન રાખેલ ફાઇલોની યાદીને પાછી મેળવો કે જેની પાસે ઘટનાઓ હતી

en: create an inotify handle
gu: inotify હેન્ડલને બનાવો

en: return list of inotify events
gu: inotify ઘટનાઓની યાદીને પાછી મેળવો

en: remove an inotify watch
gu: inotify ધ્યાન રાખવાને દૂર કરો

en: test if block device
gu: ચકાસો જો બ્લોક ઉપકરણ હોય

en: test if character device
gu: ચકાસો જો અક્ષર ઉપકરણ હોય

en: is in configuration state
gu: રૂપરેખાંકન સ્થિતિમાં છે

en: test if a directory
gu: ચકાસો જો ડિરેક્ટરી હોય

en: test if FIFO (named pipe)
gu: ચકાસો જો FIFO હોય (નામ થયેલ પાઇપ)

en: test if a regular file
gu: ચકાસો જો નિયમિત ફાઇલ હોય

en: test if socket
gu: ચકાસો જો સોકેટ હોય

en: test if symbolic link
gu: ચકાસો જો સાંકેતિક કડી હોય

en: list the block devices
gu: બ્લોક ઉપકરણોની યાદી કરો

en: list filesystems
gu: ફાઇલસિસ્ટમોની યાદી કરો

en: list the partitions
gu: પાર્ટીશનોની યાદી કરો

en: list the files in a directory (long format)
gu: ડિરેક્ટરીમાં ફાઇલોની યાદી કરો (લાંબુ બંધારણ)

en: create a hard link
gu: હાર્ડ કડી ને બનાવો

en: create a symbolic link
gu: સાંકેતિક કડીને બનાવો

en: remove extended attribute of a file or directory
gu: ફાઇલ અથવા ડિરેક્ટરીનાં વિસ્તરેલ ગુણધર્મને દૂર કરો

en: list the files in a directory
gu: ડિરેક્ટરીમાં ફાઇલોની યાદી કરો

en: set extended attribute of a file or directory
gu: ફાઇલ અથવા ડિરેક્ટરીનાં વિસ્તરેલ ગુણધર્મને સુયોજિત કરો

en: get file information for a symbolic link
gu: સાંકેતિક કડી માટે ફાઇલ જાણકારીને મેળવો

en: lstat on multiple files
gu: ઘણીબધી ફાઇલો પર lstat

en: add a key on a LUKS encrypted device
gu: LUKS એનક્રિપ્ટ થયેલ ઉપકરણ પર કીને ઉમેરો

en: close a LUKS device
gu: LUKS ઉપકરણને બંધ કરો

en: remove a key from a LUKS encrypted device
gu: LUKS એનક્રિપ્ટ થયેલ ઉપકરણમાંથી કીને દૂર કરો

en: open a LUKS-encrypted block device
gu: LUKS-એનક્રિપ્ટ થયેલ બ્લોક ઉપકરણને ખોલો

en: create an LVM logical volume
gu: LVM લૉજિકલ વોલ્યુમને બનાવો

en: clear LVM device filter
gu: LVM ઉપકરણ ફિલ્ટરને સાફ કરો

en: remove all LVM LVs, VGs and PVs
gu: બધા LVM LVs, VGs અને PVs ને દૂર કરો

en: set LVM device filter
gu: LVM ઉપકરણ ફિલ્ટરને સુયોજિત કરો

en: remove an LVM logical volume
gu: LVM લોજીકલ વોલ્યુમને દૂર કરો

en: rename an LVM logical volume
gu: LVM લોજીકલ વોલ્યુમનું નામ બદલો

en: resize an LVM logical volume
gu: LVM લોજીકલ વોલ્યુમનું માપ બદલો

en: list the LVM logical volumes (LVs)
gu: LVM લોજીકલ વોલ્યુમોની યાદી કરો (LVs)

en: lgetxattr on multiple files
gu: ઘણીબધી ફાઇલો પર lgetxattr

en: create a directory
gu: ડિરેક્ટરીને બનાવો

en: create a directory with a particular mode
gu: ચોક્કસ સ્થિતિ સાથે ડિરેક્ટરીને બનાવો

en: create a directory and parents
gu: ડિરેક્ટરી અને પૂર્વસોપાનને બનાવો

en: create a temporary directory
gu: કામચલાઉ ડિરેક્ટરીને બનાવો

en: make ext2/3/4 filesystem with external journal
gu: બહારનાં જર્નલ સાથે ext2/3/4 ફાઇલસિસ્ટમને બનાવો

en: make ext2/3/4 external journal
gu: ext2/3/4 બહારનાં જર્નલ ને બનાવો

en: make ext2/3/4 external journal with label
gu: લેબલ સાથે ext2/3/4 બહારનાં જર્નલને બનાવો

en: make ext2/3/4 external journal with UUID
gu: UUID સાથે ext2/3/4 બહારનાં જર્નલને બનાવો

en: make FIFO (named pipe)
gu: FIFO ને બનાવો (નામ થયેલ પાઇપ)

en: make a filesystem
gu: ફાઇલસિસ્ટમને બનાવો

en: make a filesystem with block size
gu: બ્લોક માપ સાથે ફાઇલસિસ્ટમને બનાવો

en: create a mountpoint
gu: માઉન્ટબિંદુને બનાવો

en: make block, character or FIFO devices
gu: બ્લોક, અક્ષર અથવા FIFO ઉપકરણોને બનાવો

en: make block device node
gu: બ્લોક ઉપકરણ નોડને બનાવો

en: make char device node
gu: અક્ષર ઉપકરણ નોડને બનાવો

en: create a swap partition
gu: સ્વેપ પાર્ટીશનને બનાવો

en: create a swap partition with a label
gu: લેબલ સાથે સ્વેપ પાર્ટીશનને બનાવો

en: create a swap partition with an explicit UUID
gu: નિશ્ર્ચિત UUID સાથે સ્વેપ પાર્ટીશનને બનાવો

en: create a swap file
gu: સ્વેપ ફાઇલને બનાવો

en: load a kernel module
gu: કર્નલ મોડ્યુલને લાવો

en: mount a guest disk at a position in the filesystem
gu: ફાઇલસિસ્ટમનાં સ્થાન પર મહેમાન ડિસ્કને માઉન્ટ કરો

en: mount a file using the loop device
gu: લુપ ઉપકરણની મદદથી ફાઇલને માઉન્ટ કરો

en: mount a guest disk with mount options
gu: માઉન્ટ વિકલ્પો સાથે મહેમાન ડિસ્કને માઉન્ટ કરો

en: mount a guest disk, read-only
gu: મહેમાન ડિસ્કને માઉન્ટ કરો, ફક્ત વાંચી શકાય છે

en: mount a guest disk with mount options and vfstype
gu: માઉન્ટ વિકલ્પો અને vfstype સાથે મહેમાન ડિસ્કને માઉન્ટ કરો

en: show mountpoints
gu: માઉન્ટબિંદુઓને બતાવો

en: show mounted filesystems
gu: માઉન્ટ થયેલ ફાઇલસિસ્ટમોને બતાવો

en: move a file
gu: ફાઇલને ખસેડો

en: probe NTFS volume
gu: પ્રોબ NTFS વોલ્યુમ

en: resize an NTFS filesystem
gu: NTFS ફાઇલસિસ્ટમનું માપ બદલો

en: resize an NTFS filesystem (with size)
gu: NTFS ફાઇલસિસ્ટમ (માપ સાથે) નું માપ બદલો

en: add a partition to the device
gu: ઉપકરણમાં પાર્ટીશનને ઉમેરો

en: delete a partition
gu: પાર્ટીશનને કાઢી નાંખો

en: partition whole disk with a single primary partition
gu: એક પ્રાથમિક પાર્ટીશન સાથે આખી ડિસ્કનું પાર્ટીશન કરો

en: get the partition table type
gu: પાર્ટીશન કોષ્ટક પ્રકારને મેળવો

en: create an empty partition table
gu: ખાલી પાર્ટીશન કોષ્ટકને બનાવો

en: list partitions on a device
gu: ઉપકરણ પર પાર્ટીશનોની યાદી કરો

en: make a partition bootable
gu: બુટ કરી શકાય તેવાં પાર્ટીશનને બનાવો

en: set partition name
gu: પાર્ટીશન નામન સુયોજિત કરો

en: ping the guest daemon
gu: મહેમાન ડિમનને પિંગ કરો

en: read part of a file
gu: ફાઇલનાં ભાગને વાંચો

en: read part of a device
gu: ઉપકરણનાં ભાગને વાંચો

en: create an LVM physical volume
gu: LVM ભૌતિક વોલ્યુમને બનાવો

en: remove an LVM physical volume
gu: LVM ભૌતિક વોલ્યુમને દૂર કરો

en: resize an LVM physical volume
gu: LVM ભૌતિક વોલ્યુમનું માપ બદલો

en: list the LVM physical volumes (PVs)
gu: LVM ભૌતિક વોલ્યુમો (PVs) ની

en: write to part of a file
gu: ફાઇલનાં ભાગમાં લખો

en: write to part of a device
gu: ઉપકરણનાં ભાગમાં લખો

en: read a file
gu: ફાઇલને વાંચો

en: read file as lines
gu: વાક્યો પ્રમાણે ફાઇલને વાંચો

en: read directories entries
gu: ડિરેક્ટરીઓની નોંધણીઓને વાંચો

en: read the target of a symbolic link
gu: સાંકેતિક કડીનાં લક્ષ્યને વાંચો

en: readlink on multiple files
gu: ઘણીબધી ફાઇલો પર readlink

en: canonicalized absolute pathname
gu: કેનોનીકલવાળા પાથનું ચોક્કસ નામ

en: close and reopen libguestfs handle
gu: libguestfs હેન્ડલને બંધ કરો અને પુન:ખોલો

en: resize an ext2, ext3 or ext4 filesystem
gu: ext2, ext3 અથવા ext4 ફાઇલસિસ્ટમનું માપ બદલો

en: resize an ext2, ext3 or ext4 filesystem to the minimum size
gu: માપને ન્યૂનત્તમ કરવા માટે ext2, ext3 અથવા ext4 ફાઇલસિસ્ટમનું માપ બદલો

en: resize an ext2, ext3 or ext4 filesystem (with size)
gu: ext2, ext3 અથવા ext4 ફાઇલસિસ્ટમનું (માપ સાથે) માપ બદલો

en: remove a file
gu: ફાઇલને દૂર કરો

en: remove a file or directory recursively
gu: પુનરાવૃત્તિ થતી ફાઇલ અથવા ડિરેક્ટરીને દૂર કરો

en: remove a directory
gu: ડિરેક્ટરીને દૂર કરો

en: remove a mountpoint
gu: માઉન્ટબિંદુને દૂર કરો

en: scrub (securely wipe) a device
gu: ઉપકરણને ઘસી નાંખો (સુરક્ષિત રીતે લૂછી નાંખો)

en: scrub (securely wipe) a file
gu: ફાઇલને ઘસી નાંખો (સુરક્ષિત રીતે લૂછી નાંખો)

en: scrub (securely wipe) free space
gu: મુક્ત જગ્યાને ઘસી નાંખો (સુરક્ષિત રીતે ભૂસી નાંખો)

en: add options to kernel command line
gu: કર્નલ આદેશ વાક્યમાં વિકલ્પોને ઉમેરો

en: set autosync mode
gu: આપમેળે સુમેળ થતી સ્થિતિને સુયોજિત કરો

en: enable or disable direct appliance mode
gu: સીધી ઉપકરણ સ્થિતિને સક્રિય અથવા નિષ્ક્રિય કરો

en: set the ext2/3/4 filesystem label
gu: ext2/3/4 ફાઇલસિસ્ટમ લેબલને સુયોજિત કરો

en: set the ext2/3/4 filesystem UUID
gu: ext2/3/4 ફાઇલસિસ્ટમ UUID ને સુયોજિત કરો

en: set the search path
gu: શોધ પાથને સુયોજિત કરો

en: enable or disable the recovery process
gu: સુધારવાની પ્રક્રિયા ને સક્રિય કરો અથવા નિષ્ક્રિય કરો

en: set SELinux enabled or disabled at appliance boot
gu: ઉપકરણ બુટ વખતે સક્રિય અથવા નિષ્ક્રિય થયેલ SELinux ને સુયોજિત કરો

en: enable or disable command traces
gu: આદેશ ટ્રેસને સક્રિય કરો અથવા નિષ્ક્રિય કરો

en: set verbose mode
gu: વર્બોસ સ્થિતિને સુયોજિત કરો

en: set SELinux security context
gu: SELinux સુરક્ષા સંદર્ભને સુયોજિત કરો

en: create partitions on a block device
gu: બ્લોક ઉપકરણ પર પાર્ટીશનોને બનાવો

en: modify a single partition on a block device
gu: બ્લોક ઉપકરણ પર એક પાર્ટીશનને બદલો

en: display the disk geometry from the partition table
gu: પાર્ટીશન કોષ્ટકમાંથી ડિસ્કની ભૂમિતિને દર્શાવો

en: display the kernel geometry
gu: કર્નલ ભૂમિતિને દર્શાવો

en: display the partition table
gu: પાર્ટીશન કોષ્ટકને દર્શાવો

en: run a command via the shell
gu: શેલ મારફતે આદેશને ચલાવો

en: run a command via the shell returning lines
gu: વાક્યો પાછા લાવતા શેલ મારફતે આદેશને ચલાવો

en: sleep for some seconds
gu: અમુક સેંકડો માટે ઊંધી જાઓ

en: get file information
gu: ફાઇલ જાણકારીને મેળવો

en: get file system statistics
gu: ફાઇલ સિસ્ટમ પરિસ્થિતિઓને મેળવો

en: print the printable strings in a file
gu: ફાઇલમાં છાપી શકાય તેવી શબ્દમાળાઓને છાપો

en: list supported groups of commands
gu: આદેશોનાં આધારભૂત જૂથોની યાદી કરો

en: disable swap on device
gu: ઉપકરણ પર સ્વેપને નિષ્ક્રિય કરો

en: disable swap on file
gu: ફાઇલ પર સ્વેપને નિષ્ક્રિય કરો

en: disable swap on labeled swap partition
gu: લેબલ થયેલ સ્વેપ પાર્ટીશન પર સ્વેપને નિષ્ક્રિય કરો

en: disable swap on swap partition by UUID
gu: UUID દ્દારા સ્વેપ પાર્ટીશન પર સ્વેપને નિષ્ક્રિય કરો

en: enable swap on device
gu: ઉપકરણ પર સ્વેપને સક્રિય કરો

en: enable swap on file
gu: ફાઇલ પર સ્વેપને સક્રિય કરો

en: enable swap on labeled swap partition
gu: લેબલ થયેલ સ્વેપ પાર્ટીશન પર સ્વેપને સક્રિય કરો

en: enable swap on swap partition by UUID
gu: UUID દ્દારા સ્વેપ પાર્ટીશન પર સ્વેપને સક્રિય કરો

en: sync disks, writes are flushed through to the disk image
gu: ડિસ્કોનો સુમેળ કરો, ડિસ્ક ઇમેજની મારફતે લખવાનું ફ્લશ થયેલ છે

en: return last 10 lines of a file
gu: ફાઇલની છેલ્લા 10 વાક્યોને પાછા લાવો

en: return last N lines of a file
gu: ફાઇલની છેલ્લી N વાક્યોને પાછુ લાવો

en: unpack tarfile to directory
gu: ડિરેક્ટરીમાં tarfile ને ન બાંધો

en: pack directory into tarfile
gu: tarfile માં tarfile ને બાંધો

en: unpack compressed tarball to directory
gu: ડિરેક્ટરીમાં સંકોચાયેલ tarball ને ન બાંધો

en: pack directory into compressed tarball
gu: સંકોચાયેલ tarball માં ડિરેક્ટરીને બાંધો

en: update file timestamps or create a new file
gu: ફાઇલ ટાઇમસ્ટેમ્પોને સુધારો અથવા નવી ફાઇલને બનાવો

en: truncate a file to zero size
gu: શૂન્ય માપમાં ફાઇલને કાઢી નાંખો

en: truncate a file to a particular size
gu: ચોક્કસ માપમાં ફાઇલને કાઢી નાંખો

en: get ext2/ext3/ext4 superblock details
gu: ext2/ext3/ext4 સુપરબ્લોક વિગતોને મેળવો

en: set file mode creation mask (umask)
gu: ફાઇલ સ્થિતિ નિર્મિત માસ્કને સુયોજિત કરો (umask)

en: unmount a filesystem
gu: ફાઇલસિસ્ટમને અનમાઉન્ટ કરો

en: unmount all filesystems
gu: બધી ફાઇલસિસ્ટમોને અનમાઉન્ટ કરો

en: upload a file from the local machine
gu: સ્થાનિય મશીન માંથી ફાઇલને અપલોડ કરો

en: set timestamp of a file with nanosecond precision
gu: નેનોસેકંડ ચોક્સાઇ સાથે ફાઇલનાં ટાઇમસ્ટેમ્પને સુયોજિત કરો

en: get the library version number
gu: લાઇબ્રેરી આવૃત્તિ નંબરને મેળવો

en: get the filesystem label
gu: ફાઇલસિસ્ટમ લેબલને મેળવો

en: get the Linux VFS type corresponding to a mounted device
gu: માઉન્ટ થયેલ ઉપકરણને સંકળાતુ Linux VFS પ્રક્રારને મેળવો

en: get the filesystem UUID
gu: ફાઇલસિસ્ટમ UUID ને મેળવો

en: activate or deactivate some volume groups
gu: અમુક વોલ્યુમ જૂથોને સક્રિય કરો અથવા નિષ્ક્રિય કરો

en: activate or deactivate all volume groups
gu: બધા વોલ્યુમ જૂથોને સક્રિય કરો અથવા નિષ્ક્રિય કરો

en: create an LVM volume group
gu: LVM વોલ્યુમ જૂથને બનાવો

en: remove an LVM volume group
gu: LVM વોલ્યુમ જૂથને દૂર કરો

en: rename an LVM volume group
gu: LVM વોલ્યુમ જૂથનું નામ બદલો

en: list the LVM volume groups (VGs)
gu: LVM વોલ્યુમ જૂથોની યાદી કરો (VGs)

en: get the UUID of a volume group
gu: વોલ્યુમ જૂથની UUID ને મેળવો

en: count characters in a file
gu: ફાઇલમાં અક્ષરોની ગણતરી કરો

en: count lines in a file
gu: ફાઇલમાં વાક્યોની ગણતરી કરો

en: count words in a file
gu: ફાઇલમાં શબ્દોની ગણતરી કરો

en: create a new file
gu: નવી ફાઇલને બનાવો

en: create a file
gu: ફાઇલને બનાવો

en: write zeroes to the device
gu: ઉપકરણોમાં શૂન્યોને લખો

en: zero unused inodes and disk blocks on ext2/3 filesystem
gu: ext2/3 ફાઇલ સિસ્ટમ પર શૂન્ય ન વપરાયેલ આઇનોડ અને ડિસ્ક બોલ્કો

en: determine file type inside a compressed file
gu: સંકોચાયેલ ફાઇલની અંદર ફાઇલ પ્રકારને નક્કી કરો

en: Use -h <cmd> / help <cmd> to show detailed help for a command.
gu: આદેશ માટે વિગત થયેલ મદદને બતાવવા માટે -h <cmd> / help <cmd> ને વાપરો.

en: use '%s filename' to edit a file
gu: ફાઇલને સુધારવા માટે '%s filename' ને વાપરો

en: %s: command arguments not separated by whitespace
gu: %s: આદેશ દલીલો એ ખાલી જગ્યા દ્દારા અલગ થયેલ નથી

en: %s: unterminated single quote
gu: %s: અંત ન આવેલ એક અવતરણ ચિહ્ન

en: %s: too many arguments
gu: %s: ઘણીબધી દલીલો છે

en: %s: unterminated double quote
gu: %s: અંત ન બમણા અવતરણચિહ્નો

en: display a list of commands or help on a command
gu: આદેશોની યાદીને દર્શાવો અથવા આદેશ પર મદદ

en: quit guestfish
gu: guestfish માંથી બહાર નીકળો

en: quit - quit guestfish
         quit
gu: quit - guestfish માંથી બહાર નીકળો
         બહાર નીકળો

en: Runaway quote in string "%s"
gu: શબ્દમાળા "%s" માં દૂર થતો અવતરણચિહ્ન

en: use 'glob command [args...]'
gu: 'glob command [args...]' ને વાપરો

en: glob: guestfs_glob_expand call failed: %s
gu: glob: guestfs_glob_expand કોલ નિષ્ફળ: %s

en: use 'lcd directory' to change local directory
gu: સ્થાનિય ડિરેક્ટરીને બદલવા માટે 'lcd directory' ને વાપરો

en: use '%s filename' to page a file
gu: ફાઇલ પાના માટે '%s filename' ને વાપરો

en: failed to allocate disk
gu: ડિસ્કને ફાળવવામાં નિષ્ફળતા

en: could not parse boot size
gu: બુટ માપનું પદચ્છેદન કરી શક્યા નહિં

en:   Optional parameters:
gu:   વૈકલ્પિક પરિમાણો:

en: <%s> %s (default: %s)
gu: <%s> %s (મૂળભૂત: %s)

en: guestfish: remote: looks like the server is not running
gu: guestfish: દૂરસ્થ: એવુ લાગે છે કે સર્વર ચાલી રહ્યુ નથી

en: guestfish: protocol error: could not send initial greeting to server
gu: guestfish: પ્રોટોકોલ ભૂલ: સર્વરમાં પ્રારંભિત ગ્રીટિંગ મોકલી શક્યા નથી

en: guestfish: protocol error: could not decode reply from server
gu: guestfish: પ્રોટોકોલ ભૂલ: સર્વર માંથી જવાબને ડિકોડ કરી શક્યા નહિં

en: reopen: guestfs_create: failed to create handle
gu: reopen: guestfs_create: હેન્ડલને બનાવવાનું નિષ્ફળ

en: %s: unknown optional argument "%s"
gu: %s: અજ્ઞાત વૈકલ્પિક દલીલ "%s"

en: use 'time command [args...]'
gu: 'time command [args...]' ને વાપરો

en: libguestfs: error: %s
gu: libguestfs: ભૂલ: %s

en: guestfs_launch failed, see earlier error messages
gu: guestfs_launch નિષ્ફળ, પહેલાનાં ભૂલ સંદેશાઓને જૂઓ

en: guestfs_close: called twice on the same handle
gu: guestfs_close: એજ હેન્ડલ પર બે વાર બોલાવેલ છે

en: you must call guestfs_add_drive before guestfs_launch
gu: તમારે guestfs_launch પહેલાં guestfs_add_drive ને કોલ કરવુ જ જોઇએ

en: qemu launched and contacted daemon, but state != READY
gu: qemu શરૂ થયેલ છે, ડિમનનો સંપર્ક થયેલ છે, પરંતુ state != READY

en: qemu has not been launched yet
gu: qemu એ હજુ શરૂ કરવામાં આવ્યુ નથી

en: error getting domain info: %s
gu: ડોમેઇન જાણકારીને મેળવી રહ્યા હોય ત્યારે ભૂલ: %s

en: libvirt domain has no disks
gu: libvirt ડોમેઇન પાસે ડિસ્કો નથી

en: xdr_guestfs_message_header failed
gu: xdr_guestfs_message_header નિષ્ફળ

en: dispatch failed to marshal args
gu: માર્શલ દલીલોને મોકલવાનું નિષ્ફળ

en: xdr_guestfs_chunk failed (buf = %p, buflen = %zu)
gu: xdr_guestfs_chunk નિષ્ફળ (buf = %p, buflen = %zu)

en: received magic signature from guestfsd, but in state %d
gu: guestfsd માંથી મળેલ જાદુઇ હસ્તાક્ષર, પરંતુ state %d માં છે

en: message length (%u) > maximum possible size (%d)
gu: સંદેશ લંબાઇ (%u) > મહત્તમ શક્ય માપ (%d)

en: write to daemon socket
gu: ડિમન સોકેટમાં લખો

en: receive_file_data: unexpected flag received when reading file chunks
gu: receive_file_data: મળેલ અનિચ્છનીય ફ્લેગ જ્યારે ફાઇલ ટૂકડાઓને વાંચી રહ્યા હોય

en: failed to parse file chunk
gu: ફાઇલનાં ટૂકડાને પદચ્છેદન કરવાનું નિષ્ફળ

en: file receive cancelled by daemon
gu: ડિમન દ્દારા રદ થયેલ ફાઇલ મેળવી

en: %s: cannot create temporary directory
gu: %s: કામચલાઉ ડિરેક્ટરીને બનાવી શકાતી નથી
