libguestfs 1.39.12 - en to mr translation catalogue (418 entries)

en: %s: %s: integer out of range
mr: %s: %s: इंटीजर व्याप्तीच्या बाहेर आहे

en: %s: some filesystems could not be mounted (ignored)
mr: %s: काहिक फाइलप्रणाली माऊंट करणे अशक्य (दुर्लक्ष केले)

en: Operating system: %s
mr: कार्यप्रणाली: %s

en: %s mounted on %s
mr: %s ला %s वर माऊंट केले

en: Enter key or passphrase ("%s"):
mr: कि किंवा पासफ्रेज द्या ("%s"):

en: could not connect to libvirt (code %d, domain %d): %s
mr: libvirt शी संपर्क करणे शक्य नाही (कोड %d, डोमेन %d): %s

en: VirtualMachine
mr: वर्च्युअलमशीन

en: Filesystem
mr: फाइलसिस्टम

en: 1K-blocks
mr: 1K-ब्लॉक्स्

en: Size
mr: आकार

en: Used
mr: वापरलेले

en: Available
mr: उपलब्ध

en: Inodes
mr: आयनोड्स्

en: use 'alloc file size' to create an image
mr: प्रतिमा निर्माण करण्यासाठी 'alloc file size' निर्माण करा

en: use 'sparse file size' to create a sparse image
mr: स्पार्स प्रतिमा निर्माण करण्यासाठी 'sparse file size' चा वापर करा

en: Command
mr: आदेश

en: Description
mr: वर्णन

en: add a CD-ROM disk image to examine
mr: विश्लेषणकरीता CD-ROM डिस्क प्रतिमा समावेश करा

en: add the disk(s) from a named libvirt domain
mr: नामांकीत libvirt डोमेनपासून डिस्क्स् समाविष्ट करा

en: add an image to examine or modify
mr: विश्लेषण किंवा संपादनकरीता प्रतिमा समावेश करा

en: add a drive in snapshot mode (read-only)
mr: ड्राइव्हला स्नॅपशॉट मोडमध्ये समावेश करा (फक्त-वाचणीय)

en: add a drive read-only specifying the QEMU block emulation to use
mr: वापरण्याजोगी QEMU ब्लॉक एम्यूलेशन निर्देशीत करणारे फक्त वाचनीय ड्राइव्ह समाविष्ट करा

en: add a drive specifying the QEMU block emulation to use
mr: वापरण्याजोगी QEMU ब्लॉक एम्यूलेशन निर्देशीत करणारे ड्राइव्ह समाविष्ट करा

en: allocate and add a disk file
mr: डिस्क फाइलचे वाटप करा व समाविष्ट करा

en: clear Augeas path
mr: Augeas मार्ग नष्ट करा

en: close the current Augeas handle
mr: सध्याचे Augeas हँडल बंद करा

en: define an Augeas node
mr: Augeas नोडचे वर्णन करा

en: define an Augeas variable
mr: Augeas वेरियेबलचे वर्णन करा

en: look up the value of an Augeas path
mr: Augeas मार्गाचे मूल्यकरीता पहा

en: create a new Augeas handle
mr: नवीन Augeas हँडल निर्माण करा

en: insert a sibling Augeas node
mr: सिब्लिंग Augeas नोड अंतर्भूत करा

en: load files into the tree
mr: ट्रिमध्ये फाइल्स् लोड करा

en: list Augeas nodes under augpath
mr: augpath अंतर्गत Augeas नोड्स् दाखवा

en: return Augeas nodes which match augpath
mr: augpath सह जुळवणी शक्य असणारे Augeas नोड्स् रिटर्न करा

en: move Augeas node
mr: Augeas नोड हलवा

en: remove an Augeas path
mr: Augeas मार्ग काढून टाका

en: write all pending Augeas changes to disk
mr: सर्व उर्वरीत Augeas बदल डिस्कवर लिहा

en: set Augeas path to value
mr: Augeas मार्ग यांस मूल्यकरीता सेट करा

en: test availability of some parts of the API
mr: API चे काहिक भागांच्या उपलब्धताची चाचणी करा

en: return a list of all optional groups
mr: वैकल्पिक ग्रूप्स्ची सूची पुरवा

en: upload base64-encoded data to file
mr: base64-एंकोडेड् डाटा फाइलवर अपलोड करा

en: download file and encode as base64
mr: फाइल डाऊनलोड करा व base64 म्हणून एंकोड करा

en: flush device buffers
mr: उपकरण बफर्स् रिकामे करा

en: get blocksize of block device
mr: ब्लॉक उपरणाचे ब्लॉकआकार प्राप्त करा

en: is block device set to read-only
mr: ब्लॉक उपरकरण फक्त-वाचणीय म्हणून सेट करायचे

en: get total size of device in bytes
mr: उपकरणाचे एकूण आकार बाईट्स् मध्ये प्राप्त करा

en: get sectorsize of block device
mr: ब्लॉक उपकरणाचे सेक्टर आकार प्राप्त करा

en: get total size of device in 512-byte sectors
mr: उपकरणाचे एकूण आकार 512-बाईट सेक्टर्स् मध्ये प्राप्त करा

en: reread partition table
mr: विभाजन तक्ता पुन्हा वाचा

en: set blocksize of block device
mr: ब्लॉक उपकरणाचे ब्लॉक उपकरण सेट करा

en: set block device to read-only
mr: ब्लॉक उपकरण फक्त-वाचणीय असे सेट करा

en: set block device to read-write
mr: ब्लॉक उपकरण फक्त-वाचणीय असे सेट करा

en: return true path on case-insensitive filesystem
mr: केस-असंवेदनशील फाइलप्रणालीकरीता खरे मार्ग पाठवा

en: list the contents of a file
mr: फाइलचे अनुक्रम सूची स्वरूपात दाखवा

en: compute MD5, SHAx or CRC checksum of file
mr: MD5, SHAx किंवा फाइलचे CRC चेकसम मोजा

en: compute MD5, SHAx or CRC checksum of the contents of a device
mr: साधणमधील अंतर्भूतीत माहितीचे MD5, SHAx किंवा CRC चेकसम कम्प्यूट करा

en: compute MD5, SHAx or CRC checksum of files in a directory
mr: डिरेक्ट्रीमधील फाइल्स्चे MD5, SHAx किंवा CRC चेकसम कम्प्यूट करा

en: change file mode
mr: फाइल मोड बदला

en: change file owner and group
mr: फाइलची मालकी व गट बदला

en: run a command from the guest filesystem
mr: अतिथी फाइलप्रणाली पासून आदेश चालवा

en: run a command, returning lines
mr: आदेश चालवा, ओळी पाठवा

en: copy local files or directories into an image
mr: स्थानीय फाइल्स् किंवा डिरेक्ट्रीज्चे प्रत प्रतिमेत निर्माण करा

en: copy remote files or directories out of an image
mr: दूरस्त फाइल्स् किंवा डिरेक्ट्रीज्चे प्रत प्रतिमेच्या बाहेर निर्माण करा

en: copy size bytes from source to destination using dd
mr: dd चा वापर करून स्रोत ते लक्ष्यपर्यंत आकार बाईट्स्चे प्रत निर्माण करा

en: copy a file
mr: फाइलचे प्रत बनवा

en: copy a file or directory recursively
mr: फाइल किंवा डिरेक्ट्रीचे वारंवार प्रत बनवा

en: copy from source to destination using dd
mr: dd चा वापर करून स्रोत पासून लक्ष्यमध्ये प्रत बनवा

en: debugging and internals
mr: डिबगींग व इंटर्नल्स्

en: upload a file to the appliance (internal use only)
mr: फाइलला अप्लायंसकरीता अपलोड करा (फक्त आंतरिक वापरसाठी)

en: report file system disk space usage
mr: फाइल प्रणाली डिस्क जागेची वापरणी कळवा

en: report file system disk space usage (human readable)
mr: फाइल प्रणाली डिस्क जागेची वापरणी (मानवा द्वारे वाचणीय) कळवा

en: return kernel messages
mr: कर्नल संदेश पाठवा

en: download a file to the local machine
mr: स्थानीय मशीनकरीता फाइल डाऊनलोड करा

en: download a file to the local machine with offset and size
mr: ऑफसेट व आकारसह स्थानीय मशीनवर फाइल डाउनलोड करा

en: drop kernel page cache, dentries and inodes
mr: कर्नल पेज कॅशे, डिएंट्रीज् व आयनोड्स् वगळा

en: estimate file space usage
mr: फाइल स्पेस वापरणीचा अंदाज द्या

en: check an ext2/ext3 filesystem
mr: ext2/ext3 फाइलप्रणाली तपासा

en: display a line of text
mr: मजकूर ओळ दाखवा

en: echo arguments back to the client
mr: क्लाएंटकडे घटके पुन्हा पाठवा

en: edit a file
mr: फाइल संपादित करा

en: return lines matching a pattern
mr: साचा प्रमाणे जुळणारे ओळी पाठवा

en: test if two files have equal contents
mr: दोन फाइलींचे अनुक्रम एक समान आहे याची चाचणी करा

en: test if file or directory exists
mr: फाइल किंवा डिरेक्ट्री अस्तित्वात आहे याची चाचणी करा

en: preallocate a file in the guest filesystem
mr: अतिथी फाइलप्रणालीत फाइलचे पूर्ववाटप करा

en: determine file type
mr: फाइल प्रकार ओळखा

en: detect the architecture of a binary file
mr: बाइनरी फाइलचे आर्किटेक्चर ओळखा

en: return the size of the file in bytes
mr: बाईटस् मध्ये फाइलचा आकार पाठवा

en: fill a file with octets
mr: ऑक्टेटसह फाइल भरा

en: fill a file with a repeating pattern of bytes
mr: समान बाईट्स्ची रचनासह फाइल भरा

en: find all files and directories
mr: सर्व फाइल्स् व डिरेक्ट्रीज् भरा

en: find all files and directories, returning NUL-separated list
mr: सर्व फाइल्स् व डिरेक्ट्रीज् भरा, NUL-विभाजीत सूची पाठवा

en: find a filesystem by label
mr: लेबलप्रमाणे फाइलसिस्टम शोधा

en: find a filesystem by UUID
mr: UUIDप्रमाणे फाइलसिस्टम शोधा

en: run the filesystem checker
mr: फाइलप्रणाली तपासक चालवा

en: get the additional kernel options
mr: अगाऊ कर्नल पर्याय प्राप्त करा

en: get autosync mode
mr: autosync मोड प्राप्त करा

en: get direct appliance mode flag
mr: डाइरेक्ट अप्लायंस् मोड फ्लॅग प्राप्त करा

en: get the ext2/3/4 filesystem label
mr: ext2/3/4 फाइलप्रणाली लेबल प्राप्त करा

en: get the ext2/3/4 filesystem UUID
mr: ext2/3/4 फाइलप्रणाली UUID प्राप्त करा

en: get enable network flag
mr: नेटवर्क फ्लॅग सुरू करा प्राप्त करा

en: get the search path
mr: शोध मार्ग प्राप्त करा

en: get recovery process enabled flag
mr: रिकवरी कार्य सक्षम फ्लॅग प्राप्त करा

en: get SELinux enabled flag
mr: SELinux सक्षम फ्लॅग प्राप्त करा

en: get command trace enabled flag
mr: कमांड ट्रेस सक्षम फ्लॅग प्राप्त करा

en: get the current umask
mr: सध्याचे unmask प्राप्त करा

en: get verbose mode
mr: वर्बोस मोड प्राप्त करा

en: get SELinux security context
mr: SELinux सुरक्षा कंटेक्स्ट प्राप्त करा

en: get a single extended attribute
mr: एक विस्तारित गुणधर्म प्राप्त करा

en: list extended attributes of a file or directory
mr: फाइल किंवा डिरेक्ट्रीचे विस्तारीत गुणधर्म सूचीत दाखवा

en: expand wildcards in command
mr: आदेशमधील वाईल्डकार्डस् विस्तारीत करा

en: expand a wildcard path
mr: वाईल्डकार्ड मार्ग विस्तारीत करा

en: return first 10 lines of a file
mr: फाइलचे पहिले 10 ओळी पाठवा

en: return first N lines of a file
mr: फाइलचे पहिल्या N ओळी पाठवा

en: dump a file in hexadecimal
mr: फाइलला हेक्जाडेसीमलमध्ये डंप करा

en: edit with a hex editor
mr: hex संपादकसह संपादन करा

en: list the contents of a single file in an initrd
mr: initrd मध्ये एकाच फाइलमधील अंतर्भूतीत माहिती सूचीत दाखवा

en: list files in an initrd
mr: initrd मधील फाइल्स् सूचीत दाखवा

en: add an inotify watch
mr: inotify वॉच् समावेश करा

en: close the inotify handle
mr: inotify हँडल बंद करा

en: return list of watched files that had events
mr: इव्हेंट्स् समाविष्टीत वॉच्ड् फाइल्स्ची सूची पाठवा

en: create an inotify handle
mr: inotify हँडल निर्माण करा

en: return list of inotify events
mr: inotify इव्हेंट्स्ची सूची पाठवा

en: remove an inotify watch
mr: inotify वॉच् काढून टाका

en: get architecture of inspected operating system
mr: तपासलेल्या कार्यप्रणालीचे आर्किटेक्चर प्राप्त करा

en: get distro of inspected operating system
mr: तपासलेल्या कार्यप्रणालीचे डिस्ट्रो प्राप्त करा

en: get filesystems associated with inspected operating system
mr: तपासलेल्या ऑपरेटिंग सिस्टमशी संबंधित फाइलप्रणाली प्राप्त करा

en: get format of inspected operating system
mr: तपासलेल्या कार्यप्रणालीचे रूपण प्राप्त करा

en: get hostname of the operating system
mr: कार्यप्रणालीचे यजमाननाव प्राप्त करा

en: get major version of inspected operating system
mr: तपासलेल्या कार्यप्रणालीची मुख्य आवृत्ती प्राप्त करा

en: get minor version of inspected operating system
mr: तपासलेल्या कार्यप्रणालीची किर्कोळ आवृत्ती प्राप्त करा

en: get mountpoints of inspected operating system
mr: तपासलेल्या कार्यप्रणालीचे माऊंटपॉईंट्स् प्राप्त करा

en: get package format used by the operating system
mr: कार्यप्रणालीद्वारे वापरलेले संकुल रूपण प्राप्त करा

en: get package management tool used by the operating system
mr: कार्यप्रणालीद्वारे वापरलेले संकुल व्यवस्थापन साधण प्राप्त करा

en: get product name of inspected operating system
mr: तापसलेल्या कार्यप्रणालीचे उत्पादन नाव प्राप्त करा

en: return list of operating systems found by last inspection
mr: शेटवच्या तपासवेळी आढळलेल्या कार्यप्रणालीची सूची पुरवा

en: get type of inspected operating system
mr: तपासलेल्या कार्यप्रणालीचे प्रकार प्राप्त करा

en: get Windows systemroot of inspected operating system
mr: तपासलेल्या कार्यप्रणालीचे विंडोज सिस्टमरूट प्राप्त करा

en: get live flag for install disk
mr: प्रतिष्ठापन डिस्ककरीता लाइव्ह फ्लॅग प्राप्त करा

en: get multipart flag for install disk
mr: प्रतिष्ठापन डिस्ककरीता मल्टिपार्ट फ्लॅग प्राप्त करा

en: get netinst (network installer) flag for install disk
mr: प्रतिष्ठापन डिस्ककरीता netinst (नेटवर्क इंस्टॉलर) फ्लॅग प्राप्त करा

en: get list of applications installed in the operating system
mr: कार्यप्रणालीमध्ये प्रतिष्ठापीत ॲप्लिकेशन्स्ची सूची प्राप्त करा

en: inspect disk and return list of operating systems found
mr: डिस्कची तपासणी करा व आढळलेल्या कार्यप्रणालीची सूची पुरवा

en: test if block device
mr: ब्लॉक साधण आढळल्यास चाचणी करा

en: test if character device
mr: कॅरेकटर साधण असल्यावर चाचणी करा

en: is in configuration state
mr: संरचना स्तरात आहे

en: test if a directory
mr: डिरेक्ट्री असल्यावर चाचणी करा

en: test if FIFO (named pipe)
mr: FIFO (नामांकीत पाइप) असल्यावर चाचणी करा

en: test if a regular file
mr: रेग्यूलर फाइल असल्यावर चाचणी करा

en: test if socket
mr: सॉकेट असल्यावर चाचणी करा

en: test if symbolic link
mr: सिम्बॉलिक लिंक असल्यावर चाचणी करा

en: change working directory
mr: कार्यरत डिरेक्ट्री बदलवत आहे

en: list the block devices
mr: ब्लॉक उपकरणाची सूची दाखवा

en: list filesystems
mr: फाइलप्रणालीची सूची दाखवा

en: list the partitions
mr: विभाजने सूचीत दाखवा

en: list the files in a directory (long format)
mr: डिरेक्ट्रीत फाइल्स् दाखवा (लाँग फॉर्मट)

en: create a hard link
mr: हार्ड लिंक निर्माण करा

en: create a symbolic link
mr: सिम्बॉलिक लिंक निर्माण करा

en: remove extended attribute of a file or directory
mr: फाइल किंवा डिरेक्ट्रीचे विस्तारीत गुणधर्म काढून टाका

en: list the files in a directory
mr: डिरेक्ट्रीमधील फाइल्स् सूचीत दाखवा

en: set extended attribute of a file or directory
mr: फाइल किंवा डिरेक्ट्रीचे विस्तारीत गुणधर्म सेट करा

en: get file information for a symbolic link
mr: सिम्बॉलिक लिंककरीता फाइलविषयी माहिती प्राप्त करा

en: lstat on multiple files
mr: विविध फाइल्सचे lstat प्राप्त करा

en: add a key on a LUKS encrypted device
mr: LUKS एंक्रिप्टेड साधणावर कि समाविष्ट करा

en: close a LUKS device
mr: LUKS साधण बंद करा

en: format a block device as a LUKS encrypted device
mr: ब्लॉक साधणाला LUKS एंक्रिप्टेड साधण म्हणून रूपण करा

en: remove a key from a LUKS encrypted device
mr: LUKS एंक्रिप्टेड साधणपासून कि काढून टाका

en: open a LUKS-encrypted block device
mr: LUKS-एंक्रिप्टेड ब्लॉक साधण उघडा

en: open a LUKS-encrypted block device read-only
mr: फक्त वाचणीय LUKS-एंक्रिप्टेड ब्लॉक साधण उघडा

en: create an LVM logical volume
mr: LVM लॉजिकल वॉल्यूम निर्माण करा

en: get canonical name of an LV
mr: LV चे कॅनॉनिकल नाव प्राप्त करा

en: clear LVM device filter
mr: LVM साधण फिल्टर नष्ट करा

en: remove all LVM LVs, VGs and PVs
mr: सर्व LVM LVs, VGs व PVs काढून टाका

en: set LVM device filter
mr: LVM साधण फिल्टर सेट करा

en: remove an LVM logical volume
mr: LVM लॉजीकल वॉल्यूम काढून टाका

en: rename an LVM logical volume
mr: LVM लॉजीकल वॉल्यूमचे पुनःनामांकन करा

en: resize an LVM logical volume
mr: LVM लॉजीकल वॉल्यूमचे पुनःआकार करा

en: expand an LV to fill free space
mr: मोकळी जागा भरून काढण्यासाठी LV विस्तारित करा

en: list the LVM logical volumes (LVs)
mr: LVM लॉजीकल वॉल्यूम्स् (LVs) सूचीत दाखवा

en: get the UUID of a logical volume
mr: लॉजिकल वॉल्यूमचे UUID प्राप्त करा

en: lgetxattr on multiple files
mr: विविध फाइल्सचे lgetxattr प्राप्त करा

en: open the manual
mr: मॅन्यूअल उघडा

en: create a directory
mr: डिरेक्ट्री निर्माण करा

en: create a directory with a particular mode
mr: ठराविक मोडसह डिरेक्ट्री निर्माण करा

en: create a directory and parents
mr: डिरेक्ट्री व पॅरेंट्स् निर्माण करा

en: create a temporary directory
mr: तात्पूर्ती डिरेक्ट्री निर्माण करा

en: make ext2/3/4 filesystem with external journal
mr: बाहेरील जर्नलसह ext2/3/4 फाइलप्रणाली निर्माण करा

en: make ext2/3/4 external journal
mr: ext2/3/4 बाहेरील जर्नल निर्माण करा

en: make ext2/3/4 external journal with label
mr: लेबलसह ext2/3/4 बाहेरील जर्नल निर्माण करा

en: make ext2/3/4 external journal with UUID
mr: UUID सह ext2/3/4 बाहेरील जर्नल निर्माण करा

en: make FIFO (named pipe)
mr: FIFO (नामांकीत पाइप) निर्माण करा

en: make a filesystem
mr: फाइलप्रणाली निर्माण करा

en: make a filesystem with block size
mr: ब्लॉक आकारसह फाइलप्रणाली निर्माण करा

en: create a mountpoint
mr: माऊंटपॉईंट निर्माण करा

en: make block, character or FIFO devices
mr: ब्लॉक, अक्षर किंवा FIFO उपकरणे निर्माण करा

en: make block device node
mr: ब्लॉक उपकरण नोड निर्माण करा

en: make char device node
mr: char उपकरण नोड निर्माण करा

en: create a swap partition
mr: स्वॅप विभाजन निर्माण करा

en: create a swap partition with a label
mr: लेबलसह स्वॅप विभाजन निर्माण करा

en: create a swap partition with an explicit UUID
mr: ठराविक UUID सह स्वॅप विभाजन निर्माण करा

en: create a swap file
mr: स्वॅप फाइल निर्माण करा

en: load a kernel module
mr: कर्नल घटक लोड करा

en: view a file
mr: फाइलचे दृश्य

en: mount a guest disk at a position in the filesystem
mr: फाइलप्रणालीतील स्थळावर अतिथी डिस्कला माऊंट करा

en: mount a file using the loop device
mr: लूप उपकरणाचा वापर करून फाइल माऊंट करा

en: mount a guest disk with mount options
mr: माऊंट पर्यायांसह अतिथी डिस्क माऊंट करा

en: mount a guest disk, read-only
mr: अतिथी डिस्क माऊंट करा, फक्त-वाचणीय

en: mount a guest disk with mount options and vfstype
mr: माऊंट पर्याय व vfstype सह अतिथी डिस्क माऊंट करा

en: show mountpoints
mr: माऊंटपॉईंट्स् दाखवा

en: show mounted filesystems
mr: माऊंट केलेली फाइलप्रणाली दाखवा

en: move a file
mr: फाइल हलवा

en: probe NTFS volume
mr: NTFS वॉल्यूम शोधा

en: resize an NTFS filesystem
mr: NTFS फाइलप्रणालीला पुनःआकार द्या

en: resize an NTFS filesystem (with size)
mr: NTFS फाइलप्रणालीला पुनःआकार द्या (आकारसह)

en: add a partition to the device
mr: उपकरणात विभाजन समावेश करा

en: delete a partition
mr: विभाजन नष्ट करा

en: partition whole disk with a single primary partition
mr: एकमेव प्राथमीक विभाजनसह संपूर्ण डिस्कचे विभाजन करा

en: return true if a partition is bootable
mr: विभाजन बूटजोगी असल्यावर true पुरवा

en: get the MBR type byte (ID byte) from a partition
mr: विभाजन पासून MBR टाइप बाईट (ID बाईट) प्राप्त करा

en: get the partition table type
mr: विभाजन तक्ता प्रकार प्राप्त करा

en: create an empty partition table
mr: रिकामे विभाजन तक्ता निर्माण करा

en: list partitions on a device
mr: उपकरणावर विभाजने सूचीत दाखवा

en: make a partition bootable
mr: विभाजन बूटजोगी करा

en: set the MBR type byte (ID byte) of a partition
mr: विभाजनचे MBR टाइप बाईट (ID बाईट) सेट करा

en: set partition name
mr: विभाजन नाव सेट करा

en: convert partition name to device name
mr: विभाजननाव यांस साधणनावात रूपांतरीत करा

en: ping the guest daemon
mr: अतिथी डिमनला पिंग करा

en: read part of a file
mr: फाइलचे भाग वाचा

en: read part of a device
mr: साधणाचे ठराविक भाग वाचा

en: create an LVM physical volume
mr: LVM फिजीकल वॉल्यूम निर्माण करा

en: remove an LVM physical volume
mr: LVM फिजीकल वॉल्यूम काढून टाका

en: resize an LVM physical volume
mr: LVM फिजीकल वॉल्यूमला पुनःआकार द्या

en: resize an LVM physical volume (with size)
mr: LVM फिजिकल वॉल्यूमला (आकारसह) पुनःआकार द्या

en: list the LVM physical volumes (PVs)
mr: LVM फिजीकल वॉल्यूम (PVs) सूचीत दाखवा

en: get the UUID of a physical volume
mr: फिजिकल वॉल्यूमचे UUID प्राप्त करा

en: write to part of a file
mr: फाइलचे ठराविक भाग लिहा

en: write to part of a device
mr: साधणाचे ठराविक भाग लिहा

en: read a file
mr: फाइल वाचा

en: read file as lines
mr: फाइलला ओळप्रमाणे वाचा

en: read directories entries
mr: डिरेक्ट्रीजमधील नोंद वाचा

en: read the target of a symbolic link
mr: सिम्बॉलिक लिंकचे लक्ष्य वाचा

en: readlink on multiple files
mr: विविध फाइल्सकरीता लिंक वाचा

en: canonicalized absolute pathname
mr: ऍबसोल्यूट मार्गाचेनाव कॅनॉनीकलाइजड् करा

en: close and reopen libguestfs handle
mr: libguestfs हँडल बंद करा व पुन्हा उघडा

en: resize an ext2, ext3 or ext4 filesystem
mr: ext2, ext3 किंवा ext4 फाइलप्रणालीला पुनःआकार द्या

en: resize an ext2, ext3 or ext4 filesystem to the minimum size
mr: ext2, ext3 किंवा ext4 फाइलप्रणालीला किमान आकारकरीता पुनःआकार द्या

en: resize an ext2, ext3 or ext4 filesystem (with size)
mr: ext2, ext3 किंवा ext4 फाइलप्रणालीला (आकारसह) पुनःआकार द्या

en: remove a file
mr: फाइल काढून टाका

en: remove a file or directory recursively
mr: फाइल किंवा डिरेक्ट्री वारंवार काढून टाका

en: remove a directory
mr: डिरेक्ट्री काढून टाकतो

en: remove a mountpoint
mr: माऊंटपॉईंट काढून टाका

en: scrub (securely wipe) a device
mr: उपकरण घासा (सुरक्षीतपणे घासा)

en: scrub (securely wipe) a file
mr: फाइल घासा (सुरक्षीतपणे घासा)

en: scrub (securely wipe) free space
mr: मोकळी जागा बनवा (सुरक्षीतपणे नष्ट करा)

en: add options to kernel command line
mr: कर्नल आदेश ओळकरीता पर्याय समावेश करा

en: set autosync mode
mr: autosync मोड सेट करा

en: enable or disable direct appliance mode
mr: डाइरेक्ट अप्लायंस् मोड समर्थीत किंवा असमर्थीत करा

en: set the ext2/3/4 filesystem label
mr: ext2/3/4 फाइलप्रणालीचे लेबल सेट करा

en: set the ext2/3/4 filesystem UUID
mr: ext2/3/4 फाइलप्रणाली UUID सेट करा

en: set enable network flag
mr: नेटवर्क फ्लॅग सुरू करणे सेट करा

en: set the search path
mr: शोध मार्ग सेट करा

en: enable or disable the recovery process
mr: रिकवरी कार्य समर्थीत किंवा असमर्थीत करा

en: set SELinux enabled or disabled at appliance boot
mr: अप्लायंस बूटवेळी SELinux समर्थीत किंवा असमर्थीत असे सेट करा

en: enable or disable command traces
mr: कमांड ट्रेसेस् समर्थीत किंवा असमर्थीत करा

en: set verbose mode
mr: वर्बोस् मोड सेट करा

en: set SELinux security context
mr: SELinux सुरक्षा संदर्भ सेट करा

en: create partitions on a block device
mr: ब्लॉक उपकरणावरील विभाजने निर्माण करा

en: modify a single partition on a block device
mr: ब्लॉक उपकरणावरील एकच विभाजन संपादीत करा

en: display the disk geometry from the partition table
mr: विभाजन तक्ता पासून डिस्कची भूमिती दाखवा

en: display the kernel geometry
mr: कर्नल भूमिती दाखवा

en: display the partition table
mr: विभाजन तक्ता दाखवा

en: run a command via the shell
mr: शेल पासून आदेश चालवा

en: run a command via the shell returning lines
mr: शेल ओळी पाठवतेवेळी आदेश चालवा

en: sleep for some seconds
mr: काहिक सेकंद

en: create a sparse disk image and add
mr: स्पार्स डिस्क प्रतिमा निर्माण करा व समाविष्ट करा

en: get file information
mr: फाइल माहिती प्राप्त करा

en: get file system statistics
mr: फाइल प्रणाली आकडेवारी प्राप्त करा

en: print the printable strings in a file
mr: फाइलमध्ये छपाईजोगी अक्षरमाळाची छपाई करा

en: list supported groups of commands
mr: समर्थीत आदेशांचे गट सूचीत दाखवा

en: disable swap on device
mr: उपकरणावरील स्वॅप असमर्थीत करा

en: disable swap on file
mr: फाइलवरील स्वॅप असमर्थीत करा

en: disable swap on labeled swap partition
mr: लेबल केलेले स्वॅप विभाजनावरील स्वॅप असमर्थीत करा

en: disable swap on swap partition by UUID
mr: UUID द्वारे स्वॅप विभाजनवरील स्वॅप विभाजन असमर्थीत करा

en: enable swap on device
mr: उपकरणावरील स्वॅप समर्थीत करा

en: enable swap on file
mr: फाइलवरील स्वॅप समर्थीत करा

en: enable swap on labeled swap partition
mr: लेबल केले स्वॅप विभाजनावरील स्वॅप समर्थीत करा

en: enable swap on swap partition by UUID
mr: UUID द्वारे स्वॅप विभाजनवरील स्वॅप विभाजन समर्थीत करा

en: sync disks, writes are flushed through to the disk image
mr: डिस्क्सची ताळमेळ करा, राईट्स् डिस्क प्रतिमाकरीता लिहीले जातात

en: return last 10 lines of a file
mr: फाइलचे शेवटचे 10 ओळी पाठवा

en: return last N lines of a file
mr: पाइलचे शेवटचे N ओळी पाठवा

en: unpack tarfile to directory
mr: डिरेक्ट्रीमध्ये tar फाइल उघडा

en: pack directory into tarfile
mr: डिरेक्ट्रीला tar फाइलमध्ये पैक करा

en: unpack compressed tarball to directory
mr: आंकुचीत टारबॉलला डिरेक्ट्रीमध्ये उघडा

en: pack directory into compressed tarball
mr: डिरेक्ट्रीला आंकुचीत टारबॉलमध्ये पैक करा

en: print elapsed time taken to run a command
mr: आदेश चालवण्यासाठी कालावधी पश्चात वेळेची छपाई करा

en: update file timestamps or create a new file
mr: फाइल टाइमस्टॅम्प्स् सुधारीत करा किंवा नवीन फाइल निर्माण करा

en: truncate a file to zero size
mr: शून्य आकारकरीता फाइल ट्रंकेट करा

en: truncate a file to a particular size
mr: ठराविक आकारकरीता फाइल ट्रंकेट करा

en: get ext2/ext3/ext4 superblock details
mr: ext2/ext3/ext4 सूपरब्लॉक तपशील प्राप्त करा

en: set file mode creation mask (umask)
mr: फाइल मोड निर्माण मास्क (umask) सेट करा

en: unmount a filesystem
mr: फाइलप्रणालीचे माऊंट अशक्य करा

en: unmount all filesystems
mr: सर्व फाइलप्रणालींचे माऊंट अशक्य करा

en: upload a file from the local machine
mr: स्थानीय मशीन पासून फाइल अपलोड करा

en: upload a file from the local machine with offset
mr: ऑफसेटसह स्थानीय मशीनपासून फाइल अपलोड करा

en: set timestamp of a file with nanosecond precision
mr: नॅनोसेकंद अचूकपणासह फाइलचे टाइमस्टॅम्प सेट करा

en: get the library version number
mr: लाइब्ररी आवृत्ती क्रमांक प्राप्त करा

en: get the filesystem label
mr: फाइलप्राली लेबल प्राप्त करा

en: get the Linux VFS type corresponding to a mounted device
mr: माऊंट केलेल्या उपकरणसह परस्पर Linux VFS प्रकार प्राप्त करा

en: get the filesystem UUID
mr: फाइलप्रणाली UUID प्राप्त करा

en: activate or deactivate some volume groups
mr: काहिक वॉल्यूम गट सक्रीय किंवा निष्क्रीय करा

en: activate or deactivate all volume groups
mr: सर्व वॉल्यूम ग्रूप सक्रीय किंवा निष्क्रीय करा

en: create an LVM volume group
mr: LVM वॉल्यूम ग्रूप निर्माण करा

en: get the LV UUIDs of all LVs in the volume group
mr: वॉल्यूम ग्रूपमध्ये सर्व LVs चे LV UUIDs प्राप्त करा

en: get the PV UUIDs containing the volume group
mr: वॉल्यूम ग्रूप समाविष्टीत PV UUIDs प्राप्त करा

en: remove an LVM volume group
mr: LVM वॉल्यूम ग्रूप काढून टाका

en: rename an LVM volume group
mr: LVM वॉल्यूम ग्रूप पुनःनामांकीत करा

en: list the LVM volume groups (VGs)
mr: LVM वॉल्यूम ग्रूप्स् (VGs) सूचीत दाखवा

en: rescan for LVM physical volumes, volume groups and logical volumes
mr: LVM फिजिकल वॉल्यूम्स्, वॉल्यून ग्रूप्स् व लॉजिकल वॉल्यूम्स् करीता  करीता पुनःस्कॅन करा

en: get the UUID of a volume group
mr: वॉल्यूम ग्रूपचे UUID प्राप्त करा

en: count characters in a file
mr: फाइलमधील अक्षरे मोजा

en: count lines in a file
mr: फाइलमधील ओळी मोजा

en: count words in a file
mr: फाइलमधील अक्षरे मोजा

en: create a new file
mr: नवीन फाइल निर्माण करा

en: create a file
mr: फाइल निर्माण करा

en: write zeroes to the device
mr: उपकरणात शून्य लिहा

en: write zeroes to an entire device
mr: संपूर्ण साधणावर शून्य लिहा

en: zero unused inodes and disk blocks on ext2/3 filesystem
mr: ext2/3 फाइलप्रणालीवरील शून्य न वापरलेले inodes व डिस्क ब्लॉक्स्

en: determine file type inside a compressed file
mr: आंकुचीत फाइल अंतर्गत फाइल प्रकार ओळखा

en: Use -h <cmd> / help <cmd> to show detailed help for a command.
mr: आदेशकरीता तपशील माहिती दाखवण्यासाठी -h <cmd> / help <cmd> याचा वापर करा.

en: use 'copy-in <local> [<local>...] <remotedir>' to copy files into the image
mr: प्रतिमामध्ये फाइल्स्चे प्रत बनवण्यासाठी 'copy-in <local> [<local>...] <remotedir>' याचा वापर करा

en: use 'copy-out <remote> [<remote>...] <localdir>' to copy files out of the image
mr: प्रतिमेच्या बाहेर फाइल्चे प्रत निर्माण करण्यासाठी 'copy-out <remote> [<remote>...] <localdir>' वापर करा

en: use '%s filename' to edit a file
mr: फाइल संपादीत करण्यासाठी '%s filename' याचा वापर करा

en: %s: command arguments not separated by whitespace
mr: %s: आदेश घटके वाईटस्पेस द्वारे विभाजीत नाही

en: %s: unterminated single quote
mr: %s: न ओळखलेले सींगल क्वोट

en: %s: too many arguments
mr: %s: खूप जास्त घटके आढळले

en: %s: unterminated double quote
mr: %s: न ओळखलेले डबल क्वोट

en: display a list of commands or help on a command
mr: आदेश सूची किंवा आदेशकरीता मदत दाखवा

en: quit guestfish
mr: guestfish पासून बाहेर पडा

en: quit - quit guestfish
         quit
mr: quit - guestfish पासून बाहेर पडा
         quit

en: Did you mean to open a disk image?  guestfish -a disk.img
    For a list of commands:             guestfish -h
    For complete documentation:         man guestfish
mr: डिस्क प्रतिमा उघडायचे?  guestfish -a disk.img
    आदेशांच्या सूचीकरीता:             guestfish -h
    संपूर्ण दस्तऐवजीकरणकरीता:         man guestfish

en: Runaway quote in string "%s"
mr: "%s" अक्षरमाळामध्ये रनअव्हे शब्द आढळले

en: use 'glob command [args...]'
mr: 'glob command [args...]' वापर करा

en: glob: guestfs_glob_expand call failed: %s
mr: glob: guestfs_glob_expand कॉल अपयशी: %s

en: hexedit: %s is a zero length file or device
mr: hexedit: %s झिरो लेंग्थ फाइल किंवा साधण आहे

en: hexedit: %s is larger than %s. You must supply a limit using
      'hexedit %s <max>' (eg. 'hexedit %s 1M') or a range using
      'hexedit %s <start> <max>'.
mr: hexedit: %s हे %s पेक्षा मोठे आहे. 
      'hexedit %s <max>' (उदा. 'hexedit %s 1M') याचा वापर करून लिमिट पुरवणे किंवा
      'hexedit %s <start> <max>' याचा वापर करून व्याप्ति पुरवणे आवश्यक आहे.

en: hexedit: invalid range
mr: hexedit: अवैध व्याप्ती

en: use 'lcd directory' to change local directory
mr: स्थानीय डिरेक्ट्री बदलण्यासाठी 'lcd directory' याचा वापर करा

en: use '%s filename' to page a file
mr: फाइल पेज करण्यासाठी '%s filename' याचा वापर करा

en: failed to allocate disk
mr: डिस्कचे वाटप करतेवेळी त्रुटी

en: could not parse boot size
mr: बूट आकार वाचणे अशक्य

en: failed to get sector size of disk: %s
mr: डिस्कचे सेक्टर आकार प्राप्त करण्यास अपयशी: %s

en: failed to partition disk: %s
mr: डिस्कचे विभाजन करण्यास अपयशी: %s

en: failed to add boot partition: %s
mr: बूट विभाजन समाविष्ट करण्यास अपयशी: %s

en: failed to add root partition: %s
mr: रूट विभाजन समाविष्ट करण्यास अपयशी: %s

en: failed to create boot filesystem: %s
mr: बूट फाइलप्रणाली निर्माण करण्यास अपयशी: %s

en: failed to create root filesystem: %s
mr: रूट फाइलप्रणाली निर्माण करण्यास अपयशी: %s

en: incorrect format for LV name, use '/dev/VG/LV'
mr: LV नावकरीता अयोग्य स्वरूप, '/dev/VG/LV' याचा वापर करा

en: failed to create PV: %s: %s
mr: PV निर्माण करण्यास अपयशी: %s: %s

en: failed to create VG: %s: %s
mr: VG निर्माण करण्यास अपयशी: %s: %s

en: failed to create LV: /dev/%s/%s: %s
mr: LV निर्माण करण्यास अपयशी: /dev/%s/%s: %s

en: failed to create filesystem (%s): %s
mr: फाइलप्रणाली निर्माण करण्यास अपयशी (%s): %s

en: List of available prepared disk images:
mr: उपलब्ध तयार डिस्क प्रतिमांची सूची:

en:   Optional parameters:
mr:   वैकल्पिक घटके:

en: <%s> %s (default: %s)
mr: <%s> %s (पूर्वनिर्धारीत: %s)

en: guestfish: remote: looks like the server is not running
mr: guestfish: रिमोट: सर्व्हर कार्यरत नाही असे आढळते

en: guestfish: protocol error: could not send initial greeting to server
mr: guestfish: प्रोटोकॉल त्रुटी: प्रारंभीक ग्रिटींग सर्व्हरकडे पाठवणे अशक्य

en: guestfish: protocol error: could not decode reply from server
mr: guestfish: प्रोटोकॉल त्रुटी: सर्व्हर पासून प्रतिसाद डिकोड करण्यास अशक्य

en: reopen: guestfs_create: failed to create handle
mr: reopen: guestfs_create: हँडल निर्माण करण्यास अपयशी

en: %s: unknown optional argument "%s"
mr: %s: अपरिचीत वैकल्पिक घटक "%s"

en: yes
mr: होय

en: no
mr: नाही

en: use 'time command [args...]'
mr: 'time command [args...]' याचा वापर करा

en: unable to create new XPath context
mr: नवीन XPath संदर्भ निर्माण करणे अशक्य

en: unable to evaluate XPath expression
mr: XPath वाकप्रचार मुल्यमापन करणे अशक्य

en: %s parameter is empty or contains disallowed characters
mr: %s घटक रिकामे आहे किंवा अस्वीकार्य अक्षरे समाविष्टीत आहे

en: libguestfs: error: %s
mr: libguestfs: त्रुटी: %s

en: <truncated, original size %zu bytes>
mr: <आखूड केले, मूळ आकार %zu बाईट्स्>

en: guestfs_launch failed, see earlier error messages
mr: guestfs_launch अपयशी, पूर्वीचे त्रुटी संदेश पहा

en: guestfs_close: called twice on the same handle
mr: guestfs_close: एकाच हँडलवर दोनवेळा कॉल केले

en: size of %s is unreasonably large (%<PRIi64> bytes)
mr: %s चे आकार असमंजसपणे मोठे आहे (%<PRIi64> बाईट्स्)

en: you must call guestfs_add_drive before guestfs_launch
mr: guestfs_add_drive यांस guestfs_launch च्या अगोदर कॉल करा

en: qemu launched and contacted daemon, but state != READY
mr: qemu सुरू झाले व डिमन सुरू केले, परंतु state != READY आढळले

en: guestfs_launch failed, unexpected initial message from guestfsd
mr: guestfs_launch अपयशी, guestfsd पासून अनपेक्षित प्रारंभिक संदेश आढळले

en: contacted guestfsd, but state != READY
mr: guestfsd सह संपर्क केले, परंतु state != READY

en: the libguestfs handle has already been launched
mr: libguestfs हँडल आधिपासूनच सुरू आहे

en: qemu has not been launched yet
mr: qemu अजूनही सुरू केले नाही

en: you cannot set both live and readonly flags
mr: दोंही लाइव्ह व फक्तवाचणीय फ्लॅग्स् सेट करणे शक्य नाही

en: error getting domain info: %s
mr: डोमेन माहिती प्राप्त करतेवेळी त्रुटी आढळली: %s

en: error: domain is a live virtual machine.
    Writing to the disks of a running virtual machine can cause disk corruption.
    Either use read-only access, or if the guest is running the guestfsd daemon
    specify live access.  In most libguestfs tools these options are --ro or
    --live respectively.  Consult the documentation for further information.
mr: त्रुटी: डोमैन लाईव्ह वर्च्युअल मशीन आहे.
    कार्यरत वर्च्युअल मशीनच्या डिस्कस्वर लिहल्यास डिस्क सदोषीत होऊ शकते.
    एकतर फक्त वाचणीय प्रवेशचा वापर करा, किंवा अतिथी guestfsd डिमन चालवत असल्यास
    live प्रवेश निर्देशीत करा.  बहुतांश libguestfs साधनांमध्ये हे पर्याय --ro किंवा
    --live असे असतात.  पुढील माहितीकरीता दस्तऐवजीकरणचा सल्ला घ्या.

en: libvirt domain has no disks
mr: libvirt डोमेनमध्ये डिस्क्स् आढळले नाही

en: this guest has no libvirt <channel> definition for guestfsd
    See ATTACHING TO RUNNING DAEMONS in guestfs(3) for further information.
mr: या अतिथीकडे guestfsd करीता libvirt <channel> व्याख्या नाही
    पुढील माहितीसाठी guestfs(3) मध्ये सुरू डिमन्स्ला कसे जोडायचे पहा.

en: error reading libvirt XML information: %s
mr: libvirt XML माहिती वाचतेवेळी त्रुटी आढळली: %s

en: unable to parse XML information returned by libvirt
mr: libvirt द्वारे पुरवलेली XML माहिती वाचण्यास अशक्य

en: xdr_guestfs_message_header failed
mr: xdr_guestfs_message_header अपयशी

en: dispatch failed to marshal args
mr: marshal args करीता डिस्पॅच अपयशी

en: xdr_guestfs_chunk failed (buf = %p, buflen = %zu)
mr: xdr_guestfs_chunk अपयशी (buf = %p, buflen = %zu)

en: received magic signature from guestfsd, but in state %d
mr: guestfsd पासून मॅजीक स्वाक्षरी प्राप्त, परंतु स्तर %d असे आढळले

en: message length (%u) > maximum possible size (%d)
mr: संदेश लांबी (%u) > कमाल शक्य आकार (%d)

en: write to daemon socket
mr: डिमक सॉकट मध्ये लिहा

en: receive_file_data: unexpected flag received when reading file chunks
mr: receive_file_data: फाइल खंड वाचतेवेळी अनपेक्षीत फ्लॅग प्राप्त झाले

en: failed to parse file chunk
mr: फाइल खंड वाचण्यास अपयशी

en: file receive cancelled by daemon
mr: डिमनने फाइल प्राप्यता रद्द केली

en: %s: cannot create temporary directory
mr: %s: तात्पुर्ती डिरेक्ट्री निर्माण करणे अशक्य

en: security: cached appliance %s is not a directory (mode %o)
mr: सुरक्षा: कॅश्ड् अप्लायंस् %s डिरेक्ट्री नाही (मोड %o)

en: security: cached appliance %s is writable by group or other (mode %o)
mr: सुरक्षा: कॅश्ड् अप्लायंस् %s ग्रूप किंवा इतर द्वारे लेखनजोगी आहे (मोड %o)

en: could not parse integer in version number: %s
mr: आवृत्ती क्रमांत इंटिजर वाचणे अशक्य: %s

en: virt-list-filesystems: no image or VM name given
mr: virt-list-filesystems: प्रतिमा किंवा VM नाव दिले नाही

en: virt-list-partitions: no image or VM name given
mr: virt-list-partitions: प्रतिमा किंवा VM नाव दिले नाही

en: virt-tar: no image, VM names, directory or filename given
mr: virt-tar: प्रतिमा, VM नावे, डिरेक्ट्री किंवा फाइलनाव दिले नाही

en: virt-tar: either -x or -u must be specified on the command line
mr: virt-tar: आदेश ओळवर एकतर -x किंवा -u निर्देशीत करायला हवे

en: virt-tar: {tarball}: file not found
mr: virt-tar: {tarball}: फाइल आढळले नाही

en: virt-tar: {dir}: directory name must start with '/' character
mr: virt-tar: {dir}: डिरेक्ट्रीचे नाव '/' अक्षरासह सुरू व्हायला हवे

en: {prog}: No operating system could be detected inside this disk image.
    
    This may be because the file is not a disk image, or is not a virtual machine
    image, or because the OS type is not understood by libguestfs.
    
    If you feel this is an error, please file a bug report including as much
    information about the disk image as possible.
mr: {prog}: या डिस्क प्रतिमा अंतर्गत कार्यप्रणाली आढळली नाही.
    
    हे सहसा फाइल डिस्क प्रतिमा, किंवा वर्च्युअल मशीन प्रतिमा नसल्यामुळे, 
    किंवा libguestfs द्वारे OS प्रकार न कळल्यामुळे असू शकते.
    
    ही त्रुटी आहे असे आढळल्यास, 
    कृपया डिस्क प्रतिमाविषयी जास्तित जास्त माहिती समाविष्ट करून बग अहवाल सादर करा.

en: {prog}: multiboot operating systems are not supported.
mr: {prog}: मल्टिबूट कार्यप्रणाली समर्थीत नाही.

en: no libvirt domain name or disk image given
mr: libvirt डोमेन नाव किंवा डिस्क प्रतिमा दिले नाही

en: expecting 1 or 2 more parameters, subkey path and optionally the value to export
mr: आणखी 1 किंवा 2 घटके, सबकि पाथ तसेच वैकल्पिकरित्या एक्सपोर्ट करण्याजोगी मूल्य अपेक्षीत आहे

en: virt-win-reg: {p}: not a supported Windows Registry path
mr: virt-win-reg: {p}: समर्थीत विंडोज रेजिस्ट्री पाथ नाही

en: virt-win-reg: {p}: could not download registry file: {err}
mr: virt-win-reg: {p}: रेजिस्ट्री फाइल डाउनलोड करणे शक्य नाही: {err}

en: virt-win-reg: {p}: could not upload registry file: {err}
mr: virt-win-reg: {p}: रेजिस्ट्री फाइल अपलोड करणे शक्य नाही: {err}
