gui-ufw - en to is translation catalogue (299 entries)

en: Please, just one Gufw's instance
is: Takk, aðeins eitt Gufw-tilvik

en: Gufw is already running. If this is wrong, remove the file:
is: Gufw er þegar í gangi. Ef það er ekki rétt, fjarlægðu skrána:

en: Deleting previous rules:
is: Eyði fyrri reglum:

en: Appending new rules:
is: Bæti við nýjum reglum:

en: Home
is: Heimilið

note: Filename without path and extension First run
en: Public
is: Opið

en: Office
is: Skrifstofan

en: Renamed profile:
is: Endurnefnt snið:

en: All Interfaces
is: Öll netkort

en: Not Forward
is: Ekki áframbeina

note: Append new apps
en: All
is: Allt

en: Ports:
is: Gáttir:

en: Choose a TCP or UDP Protocol with a range of ports
is: Veldu TCP eða UDP samskiptamáta með sviði gátta

en: The IP/Port will be forward to this interface
is: IP-tölu/Gátt verður áframbeint á þetta netkort

en: You need to set an Interface for forwarding to this another interface
is: Þú verður að velja netkort til að áframbeina þessu á annað netkort

en: Error: Firewall is disabled
is: Villa: Eldveggurinn er ekki virkur

en: The firewall has to be enabled first
is: Fyrst þarf að virkja eldvegginn

en: Error running:
is: Villa við keyrslu:

en: Rule(s) added
is: Reglu(m) bætt við

en: Warning: Some rules added. Review the log
is: Aðvörun: nokkrum reglum bætt við. Skoðaðu Gufw-annálinn

en: Error: No rules added. Review the log
is: Villa: engum reglum bætt við. Skoðaðu Gufw-annálinn

en: Insert Port
is: Settu inn gátt

en: You need to insert a port in the port field
is: Þú verður að setja inn gátt í gáttarreitinn

en: Edward Snowden's Greatest Fear
is: Helsti ótti Edwards Snowden

en: "Nothing Will Change"
is: "Ekkert mun breytast"

en: Getting started
is: Til að komast í gang

en: Rules
is: Reglur

en: Report
is: Skýrsla

en: Log
is: Skrá í annál

en: Rule
is: Regla

en: Name
is: Heiti

en: Protocol
is: Samskiptamáti

en: Port
is: Gátt

en: Address
is: Veffang

en: Application
is: Forrit

en: An uncomplicated way to manage your firewall, powered by ufw. Easy, simple, nice and useful! :)
is: Einföld leið til að sýsla með þinn eiginn eldvegg, í boði ufw. Auðvelt, einfalt, þægilegt og notadrjúgt! :)

en: Basic
is: Grunnatriði

en: FAQ
is: FAQ / Algengar spurningar

en: If you are a normal user, you will be safe with this setting (Status=On, Incoming=Deny, Outgoing=Allow). Remember to append allow rules for your P2P apps:
is: Ef þú ert venjulegur notandi, verðurðu ansi öruggur með þessum stillingum (Staða=Á, Kemur inn=Neita, Sent út=Leyfa). Mundu eftir að bæta svo við reglum sem leyfa P2P forritin þín:

en: You can rename your profiles with just 2 clicks on them:
is: Þú getur endurnefnt sniðin þín með því að tvísmella á þau:

en: The Rule Name will help you to identify your rules in the future:
is: Nafnið sem þú gefur reglunum hjálpar þér að þekkja þær í framtíðinni:

en: How to autostart Gufw with the system?
is: Hvernig á að ræsa Gufw sjálfvirkt með kerfinu?

en: You do not need it. After you do all of the changes in Gufw, the settings are still in place until the next changes.
is: Þú þarft þess ekki. Eftir að þú hefur gert allar breytingar í Gufw, eru stillingarnar enn á sínum stað þar til þeim er næst breytt.

en: Why is Gufw disabled by default?
is: Af hverju er Gufw sjálfgefið óvirkt?

en: By default, the firewall does not open ports to the outside world.
is: Sjálfgefið opnar eldveggurinn engar gáttir út á netið.

en: Some rules are added by themselves?
is: Sumum reglum er bætt við af þeim sjálfum?

en: What is Allow, Deny, Reject and Limit?
is: Hvað er Leyfa, Neita, Hafna og Takmarka?

en: Allow: Will allow traffic.
is: Leyfa: Mun leyfa alla umferð.

en: Deny: Will deny traffic.
is: Neita: Mun hafna allri umferð.

en: Reject: Will deny traffic and will inform that it has been rejected.
is: Hafna: Mun hafna allri umferð og láta vita að henni hafi verið hafnað.

en: Limit: Will deny traffic if an IP tried several connections.
is: Takmarka: Mun hafna allri umferð ef IP-tala hefur reynt margar tengingar.

en: I see some rules in all profiles
is: Ég sé sumar reglur í öllum sniðum

en: All the ufw rules will be appear in all profiles.
is: Allar ufw-reglur munu birtast í öllum sniðum.

en: What do I see in the Listening Report?
is: Hvað sé ég í skýrslu um hlustun?

en: The ports on the live system in the listening state for TCP and the open state for UDP.
is: Gáttirnar á kerfinu sem er í keyrslu í hlustunarstöðu TCP og opinni stöðu UDP.

en: I want even more!
is: Ég vil vita meira!

en: Visit this web (please, copy & paste in your browser):
is: Heimsæktu þennan vef (afritaðu & límdu í vafranum þínum):

en: Import Profile
is: Flytja inn snið

en: Import cancelled
is: Hætt við innflutning

en: Error
is: Villa

en: Filename has not valid characters. Rename the file
    to only letters, numbers, dashes and underscores
is: Skráarheitið inniheldur ógilda stafi, það má einungis
    innihalda lágstafi, tölustafi, bandstrik eða undirstrik

en: Operation cancelled
is: Hætt var við aðgerð

en: Profile already exists
is: Sniðið er þegar til staðar

en: Profile imported:
is: Snið flutt inn:

en: Profile imported, now you can choose it in the profiles
is: Snið flutt inn, nú geturðu valið það í listanum yfir snið

en: Export Profile
is: Flytja út snið

en: Export cancelled
is: Hætt við útflutning

en: Profile exported:
is: Snið flutt út:

en: Profile exported
is: Snið flutt út

en: Reset Firewall
is: Endurstilla eldvegg

en: Do you want to continue?
is: Viltu halda áfram?

en: Removed rules and reset firewall!
is: Fjarlægði allar reglur og endurræsti eldvegginn!

en: Text copied to clipboard
is: Texti afritaður á klippipjaldið

en: Incoming:
is: Kemur inn:

en: Restart your firewall to refresh to the real status
    and please report this bug
is: Endurræstu eldvegginn til að endurstilla á raunverulega stöðu
    og tilkynntu þessa villu

en: Outgoing:
is: Sent út:

en: Routed:
is: Endurbeint:

en: Select just one row
is: Veldu aðeins eina röð

en: Status: Enabled
is: Staða: Virkt

en: Firewall enabled
is: Eldveggurinn er virkur

en: Status: Disabled
is: Staða: Óvirkt

en: Firewall disabled
is: Eldveggurinn er ekki virkur

en: There was an error changing the firewall status
is: Það kom upp villa við að breyta stöðu eldveggjar

en: Restart your firewall to refresh to the real status and please report this bug
is: Endurræstu eldvegginn til að endurstilla á raunverulega stöðu og tilkynntu þessa villu

en: Delete rule
is: Eyða reglu

en: You will delete all selected rules
is: Þú munt eyða öllum völdu reglum

en: Rule(s) deleted
is: Reglu(m) eytt

en: Error. Review Gufw Log
is: Villa. Skoðaðu Gufw-annálinn

en: No rule selected
is: Engin regla valin

en: You have to select a rule
is: Þú verður að velja reglu

en: You can edit just one rule
is: Þú getur aðeins breytt einni reglu

note: ufw rule > inmutable
en: Immutable Rule
is: Óbreytileg regla

en: You can't edit a rule added from ufw
is: Þú getur ekki breytt reglu sem bætt var inn frá ufw

en: Changing profile:
is: Breyti sniði:

en:  ALLOW
is:  LEYFA

en:  DENY
is:  NEITA

en:  REJECT
is:  HAFNA

en:  LIMIT
is:  TAKMÖRK

en:  OUT
is:  ÚT

en:  IN
is:  INN

en: Anywhere
is: Hvar sem er

en: (log)
is: (annáll)

en: (log-all)
is: (skrá-allt)

en:  (out)
is:  (út)

en:  on
is:  á

en: Gufw profile
is: Gufw-snið

en: All files
is: Allar skrár

en: Insert IP/Ports
is: Settu inn IP/Gáttir

en: You need to insert IP/ports in to/from fields
is: Þú verður að setja inn IP/Gáttir í til/frá reiti

en: Insert number bigger that number of rules
is: Settu inn tölu sem er stærri en fjöldi reglna

en: By example, if you have 3 rules, you can't insert a rule into position 4
is: Til dæmis, ef þú ert með 3 reglur, þá geturðu ekki sett reglu í sæti númer 4

en: Profile
is: Snið

en: Profile not valid
is: Snið er ekki gilt

en: You can't use this profile name
is: Þú getur ekki notað þetta heiti á sniðið

en: Enter at least one character
is: Settu inn að minnsta kosti einn staf

en: Too long! (max. 15 characters)
is: Of langt! (hám. 15 stafir)

en: Use only letters, numbers, dashes and underscores
is: Má einungis innihalda lágstafi, tölustafi, bandstrik eða undirstrik

en: Profile exist
is: Snið er til

en: There is a profile with the same name
is: Það er til snið með sama nafni

en: Current profile
is: Núverandi snið

en: You can't rename the current profile
is: Þú getur ekki endurnefnt núverandi snið

en: Edited Profile:
is: Breytt snið:

en: Created Profile:
is: Bjó til snið:

en: Select a profile
is: Veldu snið

en: You need to select a profile for deleting
is: Þú verður að velja snið til að eyða því

en: Profile not erasable
is: Ekki er hægt að hreinsa snið

en: You can't remove the current profile
is: Þú getur ekki fjarlægt núverandi snið

en: Deleted Profile:
is: Eytt snið:

en: ufw Logging:
is: Annálsskráning ufw:

en: Gufw Logging: Enabled
is: Annálsskráning Gufw: Virk

en: Gufw Logging: Disabled
is: Annálsskráning Gufw: Óvirk

en: Confirm Delete Dialog: Enabled
is: Gluggi til að staðfesta eyðingu: Virkur

en: Confirm Delete Dialog: Disabled
is: Gluggi til að staðfesta eyðingu: Óvirkur

en: Refresh Interval:
is: Endurlestrartíðni:

en: You need to set an Interface
is: Þú verður að velja netkort

en: No changes were made!
is: Engar breytingar voru gerðar!

en: Editing rule (Removing):
is: Breyti reglu (Fjarlægja):

en: Editing rule (Adding):
is: Breyti reglu (Bæta við):

en: Updated rule
is: Uppfærði reglu

en: About Gufw Firewall
is: Um Gufw eldvegginn

en: Add a Firewall Rule
is: Bæta við eldveggjarreglu

en: Allow
is: Leyfa

en: Deny
is: Neita

en: Reject
is: Hafna

en: Limit
is: Takmörk

en: In
is: Inn

en: Out
is: Út

en: Both
is: Bæði

en: Policy:
is: Kerfispólitík:

en: Direction:
is: Stefna:

en: Category:
is: Flokkur:

en: Subcategory:
is: Undirflokkur:

en: Application:
is: Forrit:

en: Application Filter
is: Forritasía

en: Copy app values and jump to Advanced Tab
is: Afrita gildi forrits og hoppa á 'Ítarlegt'-flipann

en: Preconfigured
is: Forstillt

en: Protocol:
is: Samskiptamáti:

en: Port:
is: Gátt:

en: Name:
is: Heiti:

en: Rule Description
is: Lýsing reglu

en: You can write a port as '22', a port range as '22:24' or a service as 'http'
is: Þú getur skrifað gátt sem '22', gáttasvið sem '22:24' eða þjónustu sem 'http'

en: Port or service
is: Gátt eða þjónusta

en: Simple
is: Einfalt

en: Log:
is: Annáll:

en: Do not Log
is: Ekki skrá í annál

en: Log All
is: Skrá allt

en: From:
is: Frá:

en: To:
is: Til:

en: Paste your current local IP
is: Límdu inn núverandi IP-vistfang þitt

en: You can write a port as '22' or a port range as '22:24'
is: Þú getur skrifað gátt sem '22' eða gáttasvið sem '22:24'

en: You can write a port as '22' or a port range as '22:24'.
    If you're editing a Preconfigured or Simple rule, Interface field must be 'All Interfaces' and the IPs and From Port fields must be empty.
is: Þú getur skrifað gátt sem '22' eða gáttasvið sem '22:24'.
    Ef þú ert að breyta 'einfaldri' eða 'forstilltri' reglu, þá verður netkortareiturinn að vera 'Öll netkort' og reitir fyrir IP-vistföng og 'Frá'-gátt verða að vera auðir.

en: Insert:
is: Setja inn:

en: Interface:
is: Netkort

en: Rule number to insert
is: Númer reglu til að setja inn

en: At the end
is: Við enda

en: Advanced
is: Nánari stillingar

en: Firewall
is: Eldveggur

en: _File
is: _Skrá

en: _Import profile
is: Flytja _inn snið

en: _Export this profile
is: Flytja út þetta snið

en: Only the rules added from Gufw will be exported (not ufw rules)
is: Einungis reglum sem bætt hefur verið inn frá Gufw verða fluttar út (ekki reglur frá ufw)

en: _Edit
is: _Breyta

en: _Reset Current Profile
is: Endu_rstilla núverandi snið

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Profile:
is: S_nið:

en: S_tatus:
is: S_taða:

en: _Incoming:
is: Kemur _inn:

en: _Outgoing:
is: Sent ú_t:

en: _Routed:
is: Endu_rbeint:

en: <b>Firewall</b>
is: <b>Eldveggur</b>

en: Add a rule...
is: Bæta við reglu...

en: Add
is: Bæta við

en: Remove the selected rule(s)
is: Fjarlægja valda reglu(r)

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Edit the selected rule
is: Breyta valinni reglu

en: Create a rule from the listening report...
is: Búa til reglu út frá skýrslu um hlustun...

en: Copy log to clipboard
is: Afrita annál á klippispjald

en: Remove log
is: Fjarlægja annál

en: Firewall Preferences
is: Kjörstillingar eldveggs

en: _Logging:
is: Anná_lsskráning:

en: Off
is: Óvirk

en: Low
is: Lítið

en: Medium
is: Miðlungs

en: High
is: Mikið

en: Full
is: Fullt

en: Lo_gging Gufw activity
is: Skránin_g Gufw aðgerða

en: Show confirm dialog for deleting rules
is: Staðfesta áður en reglum er eytt

en: Refresh Interval:
is: Endurlestrartíðni:

en: Less seconds uses more CPU
    This interval will apply the next time you expand the Listening Report
is: Færri sekúndur krefjast meiri vinnslu á örgjörva
    Þessi tíðni mun eiga við næst þegar þú opnar skýrslu um hlustun

en: <b>Listening Report</b>
is: <b>Skýrsla um hlustun</b>

en: Add a profile
is: Bæta við sniði

en: Remove the selected profile
is: Fjarlægja valið snið

en: <b>Profiles</b>
is: <b>Snið</b>

en: Update a Firewall Rule
is: Uppfæra eldveggjarreglu

note: Sort translation, please!
en: The rule will be moved to the end of the list
is: Reglan verður færð á enda listans

en: Network;Games;
is: Netkerfi;Leikir;

en: System;Monitor;
is: Kerfi;Vöktun;

en: Network;Shell;
is: Netkerfi;Skel;

en: Games;Strategy;
is: Leikir;Herkænska;

en: Network;
is: Netkerfi;

en: Games;Role;
is: Leikir;Hlutverkaleikir;

en: Network;Telephony;
is: Netkerfi;Símaforrit;

en: Network;Audio Video;
is: Netkerfi;Hjóð/Myndskeið;

en: A Breakout clone
is: Breakout klóni

en: Games;Arcade;
is: Leikir;Spilakassaleikir;

en: Games;Action;
is: Leikir;Hasar;

en: Audio Video;TV;
is: Hjóð/Myndskeið;Sjónvarp;

en: Games;
is: Leikir;

en: Network;File Transfer;
is: Netkerfi;Skráaflutningur;

en: Skype Normal
is: Skype venjulegt

en: Games;Simulation;
is: Leikir;Hermileikir;

en: Icecast stream
is: Icecast streymi

en: Remote Desktop Protocols
is: Samskiptamáti fyrir fjartengd skjáborð

en: Network;Remote Access;
is: Netkerfi;Fjaraðgangur;

en: GGZ Gaming Zone
is: GGZ Leiksvæði

en: MythTV backend
is: MythTV bakendi

en: People Nearby
is: Nálægt fólk

en: Network;Telephony;Instant Messaging;
is: Netkerfi;Símaforrit;Smáskilaboð;

en: Bonjour protocol
is: Bonjour samskiptamáti

en: Network;Audio Video;Audio;
is: Netkerfi;Hjóð/Myndskeið;Hjóð;

en: Games;Strategy;Java;
is: Leikir;Herkænska;Java;

en: Network;Services;
is: Netkerfi;Þjónustur;

en: Secure mail server
is: Öruggur póstþjónn

en: Network;Telephony;Video Conference;
is: Netkerfi;Símaforrit;Myndfundir;

en: Network Time Protocol
is: Net-tímamiðlari (NTP)

en: Network;Time;
is: Netkerfi;Tími

en: Network;P2P;
is: Netkerfi;P2P;

en: Subversion Server
is: Subversion þjónn

en: FPS by Croteam
is: FPS frá Croteam

en: Network File System
is: Netskráakerfi - Network File System

en: Network;Printing;
is: Netkerfi;Prentun;

en: Web Server (HTTP,HTTPS)
is: Vefþjónn (HTTP,HTTPS)

en: Web Server (8080)
is: Vefþjónn (8080)

en: Windows Messenger File
is: Windows Messenger skrá

en: MySQL Database
is: MySQL gagnagrunnur

en: Office;Database;
is: Skrifstofuforrit;Gagnagrunnar;

en: File Transfer Protocol
is: FTP skráaflutningur - File Transfer Protocol

en: Games;Adventure;
is: Leikir;Ævintýri;

en: Network;Video Conference;
is: Netkerfi;Myndfundir;

en: Network;File Transfer;P2P;
is: Netkerfi;Skráaflutningur;P2P;

en: Remember to open the ports on the router
is: Muna eftir að opna gáttirnar á beininum

en: Network;Cloud;
is: Netkerfi;Ský;

en: Games;Board;
is: Leikir;Borðspil;

en: Network;IRC;
is: Netkerfi;IRC;

en: Audio Video;
is: Hjóð/Myndskeið;

en: Games;Sports;
is: Leikir;Íþróttir;

en: LDAP server
is: LDAP þjónn

en: LDAP server (LDAPS)
is: LDAP þjónn (LDAPS)

en: Nicotine
is: Nikótín

en: Network;Geography;
is: Netkerfi;Landafræði;

en: HP Linux Imaging and Printing
is: HP prentsamskipti - Linux Imaging and Printing

en: NFS Quota (Chris Lowth)
is: NFS kvótar (Chris Lowth)

en: Network;Archiving;
is: Netkerfi;Öryggisafritun;

en: Network;Audio Video;Video;
is: Netkerfi;Hjóð/Myndskeið;Myndskeið;

en: System;
is: Kerfið;

en: Domain Name System
is: Nafnkerfi léna

en: Socks Proxy
is: SOCKS milliþjónn

en: Port Mapping Protocol
is: Samskiptamáti fyrir vörpun gátta

en: An online multiplayer tactical warfare game
is: Internettengdur fjölnotanda-stríðsleikur

en: Syslog
is: Kerfisannáll

en: System logging
is: Skráning kerfisannáls

en: Tor Normal
is: Venjulegt Tor

en: Tor anonymity network
is: Tor nafnleysisnetið

en: All Services
is: Allar þjónustur

en: Games;Steam;
is: Leikir;Steam;

en: Client
is: Biðlari

en: BitTorrent Minimum
is: BitTorrent lágmarks

en: BitTorrent peer-peer file sharing
is: BitTorrent skráaflutningur um jafningjanet

en: BitTorrent Full
is: BitTorrent fullt

en: Network;Scanning;
is: Netkerfi;Skönnun;

en: VoIP client
is: VoIP-forrit (biðlari)

en: VoIP client, suggested alternate port
is: VoIP-forrit, tillaga að varagátt

en: System;Emulator;
is: Kerfið;Hermir;

en: Armagetron Advanced
is: Endurbættur Armagetron

en: Networked sound server
is: Hljóðþjónn yfir net

en: System;General;
is: Kerfið;Almennt;

en: Authentication is required to run the Firewall Configuration
is: Auðkenningar er krafist til að keyra stillingaforrit eldveggjar

en: Firewall Configuration
is: Stillingar eldveggs

en: An easy way to configure your firewall
is: Einföld leið til að stilla eldvegginn þinn
