gui-ufw - en to vi translation catalogue (159 entries)

en: Getting started
vi: Bắt đầu

en: Log
vi: Sổ ghi nhận

en: Rule
vi: Quy tắc

en: Name
vi: Tên

en: Protocol
vi: Giao thức

en: Port
vi: Cổng

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: FAQ
vi: Câu hỏi thông thường

en: If you are a normal user, you will be safe with this setting (Status=On, Incoming=Deny, Outgoing=Allow). Remember to append allow rules for your P2P apps:
vi: Nếu bạn là một người dùng bình thường, cấu hình này sẽ an toàn (Tình trạng=Bật, Vào=Từ chối, Ra=Cho phép). Bạn hãy nhớ bổ sung các quy tắc cho các ứng dụng P2P của bạn:

en: You can rename your profiles with just 2 clicks on them:
vi: Bạn có thể đổi tên các cấu hình bằng cách nhấn 2 lần vào chúng:

en: The Rule Name will help you to identify your rules in the future:
vi: Đặt Tên cho Quy tắc sẽ giúp bạn nhận ra chúng trong tương lai:

en: How to autostart Gufw with the system?
vi: Làm thế nào để tự khởi động Gufw cùng hệ thông?

en: Why is Gufw disabled by default?
vi: Tại sao Gufw mặc định tắt?

en: By default, the firewall does not open ports to the outside world.
vi: Mặc định của bức tường lửa là không mở cổng cho thế giới bên ngoài.

en: Some rules are added by themselves?
vi: Một số quy tắc có tự bổ sung?

en: What is Allow, Deny, Reject and Limit?
vi: Cho phép, Từ chối, Loại ra và Hạn chế, ý nghĩa là thế nào?

en: Allow: Will allow traffic.
vi: Cho phép: Sẽ cho phép gói tin lưu thông.

en: Deny: Will deny traffic.
vi: Từ chối: Sẽ không cho gói tin lưu thông.

en: Reject: Will deny traffic and will inform that it has been rejected.
vi: Loại ra: Sẽ không cho gói tin lưu thông và sẽ thông báo nó đã bị từ chối.

en: Limit: Will deny traffic if an IP tried several connections.
vi: Hạn chế: Sẽ từ chối gói tin lưu thông nếu một IP đã thử nối nhiều lần.

en: I see some rules in all profiles
vi: Tôi thấy một số quy tắc có trong tất cả các loại cấu hình

en: All the ufw rules will be appear in all profiles.
vi: Tất cả những quy tắc của ufw sẽ xuất hiện trong tất cả các cấu hình.

en: Import Profile
vi: Nhập khẩu Cấu hình

en: Import cancelled
vi: Nhập khẩu đã bị hủy

en: Error
vi: Lỗi

en: Operation cancelled
vi: Hành động bị hủy

en: Profile already exists
vi: Cấu hình này đã có rồi

en: Profile imported, now you can choose it in the profiles
vi: Cấu hình đã nhập, bây giờ bạn có thể chọn nó trong các cấu hình

en: Export Profile
vi: Xuất Cấu hình

en: Export cancelled
vi: Xuất khẩu đã bị hủy

en: Profile exported
vi: Cấu hình đã xuất

en: Reset Firewall
vi: Khởi động lại Bức tường lửa

en: Do you want to continue?
vi: Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Removed rules and reset firewall!
vi: Gỡ bỏ các quy tắc và khởi động lại tường lửa!

en: Gufw Log removed
vi: Sổ ghi nhận Gufw đã bỏ

en: Text copied to clipboard
vi: Văn bản đã chép sang clipboard

en: Incoming policy changed
vi: Chính sách gói tin vào đã thay

en: There was an error changing the incoming policy
vi: Đã gặp lỗi khi thay đổi chính sách cho các gói tin vào

en: Outgoing policy changed
vi: Chính sách cho các gói tin ra đã thay

en: There was an error changing the outgoing policy
vi: Đã gặp lỗi khi thay đổi chính sách gói tin ra ngoài

en: Status: Enabled
vi: Tình trang: Bật

en: Firewall enabled
vi: Bức tường lửa đang hoạt động

en: Status: Disabled
vi: Tình trang: Tắt

en: Firewall disabled
vi: Bức tường lửa không hoạt động

en: There was an error changing the firewall status
vi: Đã gặp lỗi khi thay đổi tình trạng của bức tường lửa

en: Restart your firewall to refresh to the real status and please report this bug
vi: Khởi động lại bức tường lửa để cập nhật lại sang tình trạng thực tế và vui lòng báo cáo về lỗi này

en: Rule(s) deleted
vi: Quy tắc đã xoá

en: Error. Review Gufw Log
vi: Lỗi. Kiểm tra Sổ ghi nhận Gufw

en: No rule selected
vi: Không chọn quy tắc nào

en: You have to select a rule
vi: Bạn cần chọn một quy tắc

en: You can't edit a rule added from ufw
vi: Bạn không thể sửa đổi một quy tắc do ufw đã bổ sung

en: Anywhere
vi: Bất cứ đâu

en: Add a Firewall Rule
vi: Thêm Quy tắc Bức tường lửa

en: Allow
vi: Cho phép

en: Deny
vi: Từ chối

en: Reject
vi: Loại ra

en: Limit
vi: Hạn chế

en: In
vi: Vào

en: Out
vi: Ra

en: Both
vi: Cả hai

en: Policy:
vi: Quy định

en: Direction:
vi: Hướng:

en: Category:
vi: Nhóm:

en: Subcategory:
vi: Nhóm phụ:

en: Preconfigured
vi: Thiết lập sẵn

en: Protocol:
vi: Giao thức:

en: Port:
vi: Cổng:

en: You can write a port as '22', a port range as '22:24' or a service as 'http'
vi: Bạn có thể viết cổng theo kiểu như '22', hoặc theo kiểu phạm vi như '22:24' hoặc theo kiểu dịch vụ như 'http'

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Do not Log
vi: Đừng ghi nhận

en: Log All
vi: Ghi nhận Tất

en: From:
vi: Từ:

en: To:
vi: Đến:

en: Paste your current local IP
vi: Chèn vào địa chỉ IP đang có

en: You can write a port as '22' or a port range as '22:24'
vi: Bạn có thể soạn một cổng theo kiểu như '22' hoặc theo kiểu phạm vi như '22:24'

en: You can write a port as '22' or a port range as '22:24'.
    If you're editing a Preconfigured or Simple rule, Interface field must be 'All Interfaces' and the IPs and From Port fields must be empty.
vi: Bạn có thể ghi một cổng đơn như '22' hoặc ghi một phạm vi cổng như '22:24'.
    Nếu bạn đang sửa đổi một Quy tắc đơn hoặc đã Cấu hình sẵn, trương Giao diện phải là 'All Interfaces' và phải để chống các trương IP và Từ Cổng.

en: Interface:
vi: Giao diện:

en: Rule number to insert
vi: Số của quy tắc muốn chèn vào

en: Advanced
vi: Tiên tiến

en: Firewall
vi: Tường lửa

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Edit
vi: Chỉnh _sửa

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: <b>Firewall</b>
vi: <b>Tường lửa</b>

en: Add a rule...
vi: Thêm một quy tắc...

en: Add
vi: Thêm

en: Remove the selected rule(s)
vi: Gỡ bỏ quy tắc đã chọn

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

en: Firewall Preferences
vi: Những Sở thích của Bức tường lửa

en: Off
vi: Tắt

en: Low
vi: Thấp

en: Medium
vi: Trung bình

en: High
vi: Cao

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Add a profile
vi: Thêm cấu hình

en: Remove the selected profile
vi: Loại bỏ cấu hình đã chọn

en: Update a Firewall Rule
vi: Câp nhật một Quy tắc Bức tường lửa

note: Sort translation, please!
en: The rule will be moved to the end of the list
vi: Quy tặc sẽ được chuyển về phần cuối của danh sách

en: Network;Shell;
vi: Mạng;Shell;

en: Games;Strategy;
vi: Trò chơi;Chiến lược;

en: Network;
vi: Mang;

en: A game server browser from GameRanger Technologies
vi: Một trình duyệt web của GameRanger Technologies chuyên dùng cho máy chủ phục vụ trò choi

en: Games;Role;
vi: Trò chơi;Đóng vai;

en: Network;Telephony;
vi: Mạng;Điện thoại;

en: Violent combat game from Running With Scissors
vi: Trò chơi bạo lực của Running With Scissors

en: Games;Action;
vi: Trò chơi;Hành động;

en: Network;File Transfer;
vi: Mạng;Chuyển Tệp;

en: A F-22 Raptor simulation by NovaLogic
vi: Một trò mô phỏng máy bay F-22 Raptor của Novalogic

en: Games;Simulation;
vi: Trò chới;Mô phỏng;

en: Icecast stream
vi: Dòng Icecast

en: A FPS combat game by NovaLogic
vi: Một trò chiến đấu dạng FPS của NovaLogic

en: Network;Services;
vi: Mạng;Dịch vụ;

en: An action/RTS/platform game by RedWolf Design; standard ports
vi: Một nền trò chơi hành động/RTS của RedWolf Design; các cổng chuẩn

en: A FPS by id Software
vi: Một trò FPS của id Software

en: An enhanced multiplayer version of Quake by id Software
vi: Một phiên bản tiên tiến đa người chơi của trò Quake của id Software

en: A turn-based 4X strategy game inspired by Master of Orion from MicroProse
vi: Một trò chiến lược chơi quay vòng dựa vào trò Master of Orion của MicroProse

en: Network;P2P;
vi: Mạng;P2P;

en: Lore Invasion. A mech-style FPS by Max Gaming Technologies using the Torque Game Engine
vi: Lore Invasion. :ột trò cơ giới kiểu FPS của Max Gaming Technologies dùng kỹ thuật Torque Game Engine

en: An arcade combat game inspired by Worms from Team17 Software
vi: Một trò chiến đấu dựa vào trò Worms của Team17 Software

en: TeamSpeak 2 voice service
vi: Dịch vụ tiếng Teamspeak 2

en: TeamSpeak 2 web interface
vi: Giao diện web Teamspeak 2

en: A FPS by Splash Damage
vi: Một trò FPS của Splash Damage

en: Strategy game by Blizzard Entertainment
vi: Trò chơi chiến lược của Blizzard Entertainment

en: A fantasy MMORPG
vi: Một trò MMORPG

en: File Transfer Protocol
vi: Giao thức Truyền Tệp

en: A RTS by Joymania
vi: A RTS của Joymania

en: A thermo-nuclear war strategy game from Introversion Software
vi: Một trò chiến lược về chiến tranh hạt nhân của Introversion Software

en: A FPS by Xatrix Entertainment
vi: Một trò FPS của Xatrix Entertainment

en: A FPS by Running with Scissors (uses the Unreal engine)
vi: Một trò FPS của Running with Scissors (dùng Unreal engine)

en: A third-person fantasy combat game by Human Head Studios
vi: Một trò chiến đấu dạng third-person của Human Head Studios

en: Web-based administration for the Rune game by Human Head Studios
vi: Hệ thống quản lý qua web cho trò chơi Rune của Human Head Studios

en: Network;Video Conference;
vi: Mạng;Hội nghi Truyền thông;

en: OpenMeetings HTTP server
vi: Máy chủ HTTP OpenMeetings

en: A FPS by Padworld Entertainment based on Quake III, server on port 27960
vi: Một trò FPS của Padworld Entertainment dựa vào trò Quake III, cổng máy chủ là 27960

en: A FPS by Padworld Entertainment based on Quake III, server on port 27961
vi: Một trò FPS của Padworld Entertainment dựa vào trò Quake III, cổng máy chủ là 27961

en: A FPS by Padworld Entertainment based on Quake III, server on port 27962
vi: Một trò FPS của Padworld Entertainment dựa vào trò Quake III, cổng máy chủ là 27962

en: A FPS by Padworld Entertainment based on Quake III, server on port 27963
vi: Một trò FPS của Padworld Entertainment dựa vào trò Quake III, cổng máy chủ là 27963

en: Team-based SciFi/alien FPS from Dark Legion Development
vi: Một trò SciFi/alien FPS chơi theo nhóm của Dark Legion Development

en: A RTS
vi: Một trò RTS

en: Remember to open the ports on the router
vi: Nhớ mở cổng trên thiết bị router

en: Network games using Games for Windows - Live API
vi: Các trò chơi mạng dùng Games for Windows - Live API

en: A 3D flight simulator
vi: Một trò máy bay ảo dạng 3D

en: Server port for the fantasy RPG by Ascaron Entertainment
vi: Cổng máy chủ phục vụ cho trò RPG của Ascaron Entertainment

en: Games;Sports;
vi: Trò chơi;Thể thao;

en: A modernization of the classic DOS game Scorched Earth
vi: Một phiên bản hiện đại của trò truyền thống Scorched Earth trong môi trường DOS

en: Network;Geography;
vi: Mạng;Địa lý;

en: An online multiplayer tactical warfare game
vi: Một trò chơi trực tuyến đa người chơi về chiến thuật

en: BitTorrent peer-peer file sharing
vi: Chia sẻ tệp thông qua peer-peer BitTorrent

en: An open-source MMORPG
vi: Một trò MMORPG mã nguồn mở

en: Soldier of Fortune - A FPS by Raven Software
vi: Soldier of Fortune - Một trò FPS của Raven Software

en: A real-time strategy game by TimeGate Studios
vi: Một trò chiến lược thời gian thật của TimeGate Studios

en: A FPS from Monolith Productions
vi: Một trò FPS của Monolith Productions

en: DOS system emulator
vi: Bộ giả lập hệ thống DOS

en: A RTS game by Pumpkin Studios
vi: Một trò RTS của Pumpkin Studios

en: Railroad strategy game by PopTop Software
vi: Trò chơi chiến lược đường sắt của PopTop Software

en: Firewall Configuration
vi: Cấu hình tường lửa

en: An easy way to configure your firewall
vi: Một cách dễ dàng để cấu hình tường lửa của bạn
