gwenview - en to is translation catalogue (417 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_LowResourceUsageMode)
en: Low resource usage mode
is: Hamur fyrir litla kerfisnotkun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, cacheHelpLabel)
en: Enable this option if you do not have a lot of disk space. This will avoid storing thumbnails on disk and will prefer embedded thumbnails of lower quality that are faster to load, if available.
is: Virkjaðu þetta ef þú hefur ekki mikið diskpláss. Þetta kemur í veg fyrir að smámyndir séu geymdar á diski og mun kjósa að nota ígræddar smámyndir í minni gæðum sem eru fljótari að hlaðast inn, séu þær fyrir hendi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Thumbnails:
is: Smámyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, relativeHelpLabel)
en: Squash colors that don't fit within the active color profile's color gamut, leaving other colors untouched
is: Fletja þá liti sem ekki rúmast innan litasviðs virka litasniðsins og skilja aðra liti eftir ósnerta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: History:
is: Ferill:

[ctx: @option:Relative Colorimetric rendering intent]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, relativeRenderingIntentRadioButton)
en: Relative Colorimetric
is: Afstæð litmæling

[ctx: @option:Perceptual rendering intent]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, perceptualRenderingIntentRadioButton)
en: Perceptual
is: Skynjanlegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, perceptualHelpLabel)
en: Scale all colors equally to fit them within the active color profile's color gamut
is: Kvarða alla liti jafnt til að þeir rúmist innan litasviðs virka litasniðsins

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, colorRenderingLabel)
en: Rendering intent:
is: Myndgerðarmarkmið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_HistoryEnabled)
en: Remember folders and URLs
is: Muna möppur og slóðir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_NoMonitorICC)
en: Apply only the profile embedded in the image file
is: Beita aðeins því litasniði sem ígrætt er í myndskrána

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, colorProfileHelpLabel)
en: Assume that system-wide color correction already applies monitor profile.
is: Ganga út frá að litaleiðrétting kerfisins noti þegar litasnið skjásins.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, colorProfileLabel)
en: Color profile:
is: Litasnið:

[ctx: @action:inmenu a spacer that aligns toolbar buttons with the sidebar]
en: Sidebar Alignment Spacer
is: Aðgreinir til jöfnunar hliðarspjalds

[ctx: @title actions category - means actions changing smth in interface]
en: View
is: Skoða

[ctx: @action:inmenu Navigation Bar]
en: Edit Location
is: Breyta staðsetningu

[ctx: @action:inmenu]
en: Sort By
is: Raða eftir

[ctx: @addAction:inmenu]
en: Name
is: Nafn

[ctx: @addAction:inmenu]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @addAction:inmenu]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @addAction:inmenu]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @action:inmenu Sort]
en: Descending
is: Lækkandi

[ctx: @action:inmenu]
en: Thumbnail Details
is: Ítarlegar um smámynd

[ctx: @action:inmenu]
en: Filename
is: Skráarheiti

[ctx: @action:inmenu]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @action:inmenu]
en: Image Size
is: Stærð myndar

[ctx: @action:inmenu]
en: File Size
is: Skráarstærð

[ctx: @action:inmenu]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @title actions category]
en: File
is: Skrá

[ctx: @action:inmenu]
en: Add Folder to Places
is: Bæta möppu í 'Staðir'

[ctx: @info:status %1 number of selected documents, %2 total number of documents, %3 total filesize of selected documents]
en: Selected %1 of %2 (%3)
is: Valið %1 af %2 (%3)

[ctx: @info:status Image files]
en: %1 image | %1 images
is[0]: %1 mynd
is[1]: %1 myndir

[ctx: @info:status Video files]
en: %1 video | %1 videos
is[0]: %1 myndskeið
is[1]: %1 myndskeið

note: i18n: ectx: property (text), widget (Gwenview::StatusBarToolButton, mAddFilterButton)
en: Add Filter
is: Bæta síu við

en: General
is: Almennt

en: Image View
is: Myndskoðun

en: Advanced
is: Nánar

[ctx: @title:window %1 file name]
en: Copy %1
is: Afrita %1

[ctx: @title:window %1 number of images]
en: Copy %1 image | Copy %1 images
is[0]: Afrita %1 mynd
is[1]: Afrita %1 myndir

[ctx: @action:button]
en: Copy
is: Afrita

[ctx: @title:window %1 file name]
en: Move %1
is: Flytja %1

[ctx: @title:window %1 number of images]
en: Move %1 image | Move %1 images
is[0]: Flytja %1 mynd
is[1]: Flytja %1 myndir

[ctx: @action:button]
en: Move
is: Flytja

[ctx: @title:window %1 file name]
en: Link %1
is: Tengja %1

[ctx: @title:window %1 number of images]
en: Link %1 image | Link %1 images
is[0]: Tengja %1 mynd
is[1]: Tengja %1 myndir

[ctx: @action:button]
en: Link
is: Tengill

en: Move Here
is: Færa hingað

en: Copy Here
is: Afrita hingað

en: Link Here
is: Tengja hingað

en: Cancel
is: Hætta við

en: File Operations
is: Skráameðhöndlun

[ctx: @title actions category]
en: Edit
is: Breyta

[ctx: Verb]
en: Copy To...
is: Afrita í...

[ctx: Verb]
en: Move To...
is: Færa í...

[ctx: Verb: create link to the file where user wants]
en: Link To...
is: Tengja við...

[ctx: Verb]
en: Rename...
is: Endurnefna...

[ctx: Verb]
en: Trash
is: Rusl

en: Restore
is: Endurheimta

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Create Folder...
is: Búa til möppu...

en: Open With
is: Opna með

en: Open Containing Folder
is: Opna umlykjandi möppu

en: Other Application...
is: Annað forrit...

en: Name contains
is: Nafn inniheldur

en: Name does not contain
is: Nafnið inniheldur ekki

en: Date >=
is: Dagsetning >=

en: Date =
is: Dagsetning =

en: Date <=
is: Dagsetning <=

en: Rating >=
is: Einkunn >=

en: Rating =
is: Einkunn =

en: Rating <=
is: Einkunn <=

en: Tagged
is: Merkt

en: Not Tagged
is: Ekki merkt

[ctx: @action:inmenu]
en: Filter by Name
is: Sía eftir skráarnafni

[ctx: @action:inmenu]
en: Filter by Date
is: Sía eftir dagsetningu

[ctx: @action:inmenu]
en: Filter by Rating
is: Sía eftir einkunn

[ctx: @action:inmenu]
en: Filter by Tag
is: Sía eftir merki

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Slideshow
is: Skyggnusýning

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Interval:
is: Millibil:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mSlideShowLoopCheckBox)
en: Loop
is: Endurtaka

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mSlideShowRandomCheckBox)
en: Random
is: Slembið

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Image Information
is: Myndupplýsingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mConfigureDisplayedInformationButton)
en: Select Image Information to Display...
is: Veldu þær myndupplýsingar sem á að birta...

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, mThumbnailGroupBox)
en: Thumbnails
is: Smámyndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mShowThumbnailsCheckBox)
en: Show thumbnails
is: Sýna smámyndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Height:
is: Hæð:

[ctx: Slideshow interval in seconds]
en: %1 sec | %1 secs
is[0]: %1 sek
is[1]: %1 sek

en: Configure
is: Stilla

[ctx: @info:tooltip]
en: Configure full screen mode
is: Stilla skjáfylliham

[ctx: @info:status %1 current document index, %2 total documents]
en: %1 of %2
is: %1 af %2

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Videos:
is: Myndskeið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ListVideos)
en: Show videos
is: Sýna myndskeið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AutoplayVideos)
en: Automatically play
is: Sjálfvirk afspilun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Notify after reaching the last image:
is: Láta vita þegar komið er á síðustu mynd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, neverShowWrapNoticeRadioButton)
en: Never
is: Aldrei

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, wrapNoticeOnSlideshowRadioButton)
en: Only during slideshows
is: Aðeins á meðan skyggnusýningu stendur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, alwaysShowWrapNoticeRadioButton)
en: Always
is: Alltaf

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Fullscreen background:
is: Bakgrunnur á öllum skjánum:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, fullscreenBackgroundImageRadioButton)
en: Dark gray texture
is: Dökkgrá áferð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, fullscreenBackgroundBlackRadioButton)
en: Black
is: Svart

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Lossy image save quality:
is: Gæði vistunar með gagnatapi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lossyImageFormatHelpLabel)
en: The quality level when saving images using lossy image formats such as JPEG, WEBP, AVIF, HEIF, and HEIC. Higher quality increases the file size.
is: Gæðastig þegar vistaðar eru myndir með gagnatapi eins og t.d. JPEG, WEBP, AVIF, HEIF og HEIC. Meiri gæði auka stærð skráa.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Thumbnail actions:
is: Aðgerð smámyndar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, allButtonsThumbnailActionsRadioButton)
en: All buttons
is: Allir hnappar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, selectionOnlyThumbnailActionsRadioButton)
en: Show selection button only
is: Sýna einungis myndvalshnapp

[ctx: A number of thumbnail actions to show]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, noneThumbnailActionsRadioButton)
en: None
is: Ekkert

en: Image quality:
is: Gæði mynda:

[ctx: @title:window]
en: Save Image
is: Vista mynd

en: Save using another format
is: Vista með öðru skráasniði

en: Gwenview cannot save images in '%1' format.
is: Gwenview getur ekki vistað myndir á '%1' sniði.

[ctx: @info]
en: Gwenview cannot save images as %1.
is: Gwenview getur ekki vistað myndir sem %1.

[ctx: @info]
en: <emphasis strong='true'>Saving <filename>%1</filename> failed:</emphasis><nl />%2
is: <emphasis strong='true'>Vistun <filename>%1</filename> mistókst:</emphasis><nl />%2

en: You are now viewing the new document.
is: Þú ert núna að skoða nýja skjalið.

en: Go back to the original
is: Fara til baka á upprunalegu myndina

note: i18n: ectx: Menu (rating)
en: &Rating
is: Einku&nn

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðalverkfæraslá

[ctx: @title:window]
en: Image Information
is: Myndupplýsingar

[ctx: @title actions category - means actions changing image]
en: Edit
is: Breyta

en: Rotate Left
is: Snúa til vinstri

[ctx: @info:tooltip]
en: Rotate image to the left
is: Snúa mynd til vinstri

en: Rotate Right
is: Snúa til hægri

[ctx: @info:tooltip]
en: Rotate image to the right
is: Snúa mynd til hægri

en: Mirror
is: Spegla

en: Flip
is: Fletta

en: Resize
is: Breyta stærð

en: Crop
is: Sníða utan af

[ctx: @action:intoolbar]
en: Adjust Colors
is: Laga liti

en: Reduce Red Eye
is: Minnka rauð augu

[ctx: @action:intoolbar]
en: Annotate
is: Glósa

[ctx: @title:window Annotate [filename]]
en: Annotate %1
is: Glósa við %1

[ctx: @info]
en: Gwenview cannot edit this kind of image.
is: Gwenview getur ekki sýslað með þessa tegund mynda.

en: Image Operations
is: Myndaaðgerðir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_1)
en: Show transparency with:
is: Sýna gegnsæi með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, surroundingRadioButton)
en: Surrounding background
is: Bakgrunnur í kring

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, checkBoardRadioButton)
en: &Checkerboard background
is: &Köflóttur bakgrunnur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, solidColorRadioButton)
en: &Solid color background:
is: &Heillitaður bakgrunnur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Mouse wheel behavior:
is: Hegðun músarhjóls:

[ctx: @option:radio action on mouse wheel]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mouseWheelScrollRadioButton)
en: Scroll
is: Skruna

[ctx: @option:radio action on mouse wheel]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mouseWheelBrowseRadioButton)
en: Browse
is: Vafra

[ctx: @option:radio action on mouse wheel]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mouseWheelZoomRadioButton)
en: Zoom
is: Aðdráttur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Zoom mode:
is: Aðdráttarhamur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, autofitZoomModeRadioButton)
en: Autofit each image
is: Hver mynd passi sjálfvirkt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, keepSameZoomModeRadioButton)
en: Keep same zoom and position
is: Halda sama aðdrætti og staðsetningu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, individualZoomModeRadioButton)
en: Per image zoom and position
is: Aðdráttur og staðsetning fyrir hverja mynd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnlargeSmallerImages) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintEnlargeSmallerImages)
en: Enlarge smaller images
is: Stækka smáar myndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Animations:
is: Myndhreyfingar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, softwareAnimationRadioButton)
en: Software
is: Hugbúnaður

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, noAnimationRadioButton)
en: None
is: Ekkert

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: <b>Thumbnail Bar</b>
is: <b>Smámyndaslá</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Orientation:
is: Stefna:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, horizontalRadioButton)
en: Horizontal
is: Lárétt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, verticalRadioButton)
en: Vertical
is: Lóðrétt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Row count:
is: Fjöldi raða:

[ctx: @action show more image meta info]
en: Show more details...
is: Sýna nánari upplýsingar...

[ctx: @title:group]
en: Image Information
is: Myndupplýsingar

[ctx: @label]
en: %1 file selected | %1 files selected
is[0]: %1 skrá valin
is[1]: %1 skrár valdar

[ctx: @label]
en: %1 folder selected | %1 folders selected
is[0]: %1 mappa valin
is[1]: %1 möppur valdar

[ctx: @label. The two parameters are strings like '2 folders' and '1 file'.]
en: %1 and %2 selected
is: %1 og %2 valin

en: %1 folder | %1 folders
is[0]: %1 mappa
is[1]: %1 möppur

en: %1 file | %1 files
is[0]: %1 skrá
is[1]: %1 skrár

en: An Image Viewer
is: Myndskoðari

en: Start in fullscreen mode
is: Fylla allan skjáinn í byrjun

en: Start in slideshow mode
is: Byrja í myndskyggnuham

en: A starting file or folders
is: Upphafsskjal eða möppur

[ctx: @action Open Recent menu]
en: Clear List
is: Hreinsa lista

[ctx: @action reload the currently viewed image]
en: Reload
is: Endurlesa

[ctx: @action:inmenu Navigation Bar]
en: Replace Location
is: Skipta út staðsetningu

[ctx: @action:intoolbar Switch to file list]
en: Browse
is: Velja

[ctx: @info:tooltip]
en: Browse folders for images
is: Fletta í möppum eftir myndum

[ctx: @action:intoolbar Switch to image view]
en: View
is: Skoða

[ctx: @info:tooltip]
en: View selected images
is: Skoða valdar myndir

[ctx: @action]
en: Exit Full Screen
is: Fara úr skjáfylliham

[ctx: @action Go to previous image]
en: Previous
is: Fyrri

[ctx: @info:tooltip]
en: Go to previous image
is: Fara að fyrri mynd

[ctx: @action Go to next image]
en: Next
is: Næsta

[ctx: @info:tooltip]
en: Go to next image
is: Fara að næstu mynd

[ctx: @action Go to first image]
en: First
is: Fyrsta

[ctx: @info:tooltip]
en: Go to first image
is: Fara að fyrstu mynd

[ctx: @action Go to last image]
en: Last
is: Síðasta

[ctx: @info:tooltip]
en: Go to last image
is: Fara að síðustu mynd

[ctx: @action]
en: Start Page
is: Upphafssíða

[ctx: @info:tooltip]
en: Open the start page
is: Opna upphafssíðu

[ctx: @action]
en: Sidebar
is: Hliðarspjald

[ctx: @action opens crop, rename, etc.]
en: Show Editing Tools
is: Birta myndvinnsluverkfæri

[ctx: @action Share images]
en: Share
is: Deila

en: Error while sharing: %1
is: Villa við deilingu: %1

en: The shared image link (<a href="%1">%1</a>) has been copied to the clipboard.
is: Slóð deildrar myndar (<a href="%1">%1</a>) hefur verið afrituð á klippispjald.

[ctx: @title:menu submenu for actions that open configuration dialogs]
en: Configure
is: Stilla

[ctx: @title actions category - means actions changing smth in interface]
en: Edit
is: Breyta

en: Redo
is: Endurtaka

en: Undo
is: Afturkalla

en: Folders
is: Möppur

en: Information
is: Upplýsingar

en: Operations
is: Aðgerðir

[ctx: @info:tooltip]
en: Hide sidebar
is: Fela hliðarspjald

[ctx: @info:tooltip]
en: Show sidebar
is: Sýna hliðarspjald

[ctx: @title:window]
en: Open Image
is: Opna mynd

en: Pause Slideshow
is: Setja myndasýningu í bið

en: Resume Slideshow
is: Halda áfram með myndasýningu

en: Start Slideshow
is: Hefja skyggnusýningu

en: Save All Changes
is: Vista allar breytingar

en: Discard Changes
is: Henda breytingum

en: One image has been modified. | %1 images have been modified.
is[0]: Einni mynd hefur verið breytt.
is[1]: %1 myndum hefur verið breytt.

en: If you quit now, your changes will be lost.
is: Ef þú hættir núna, taparðu öllum breytingum.

en: This will hide the menu bar completely. You can show it again by typing %1.
is: Þetta mun fela valmyndastikuna algerlega. Þú getur birt hana aftur með því að skrifa %1.

en: Hide menu bar
is: Fela valmyndastiku

en: You reached the first document, what do you want to do?
is: Þú ert kominn á fyrsta skjalið, hvað viltu gera?

en: Stay There
is: Vera hér

en: Go to the Last Document
is: Fer á síðasta skjalið

en: Go Back to the Document List
is: Fara til baka í skjalalistanum

en: You reached the last document, what do you want to do?
is: Þú ert kominn á síðasta skjalið, hvað viltu gera?

en: Go to the First Document
is: Fer á fyrsta skjalið

[ctx: @action:button]
en: Rename
is: Endurnefna

en: Rename <filename>%1</filename> to:
is: Endurnefna <filename>%1</filename> sem:

[ctx: @title:window]
note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, RenameDialog)
en: Rename
is: Endurnefna

[ctx: @info:progress saving all image changes]
en: Saving...
is: Vista...

en: &Stop
is: &Stöðva

[ctx: @info]
en: One document could not be saved: | %1 documents could not be saved:
is[0]: Ekki var hægt að vista eina skrá:
is[1]: Ekki var hægt að vista %1 skrár:

en: You have modified many images. To avoid memory problems, you should save your changes.
is: Þú hefur breytt mörgum myndum. Til að komast hjá minnisvandræðum ættirðu að vista breytingarnar þínar.

en: Current image modified
is: Nýverandi breytt mynd

en: Previous modified image
is: Síðasta breytta mynd

en: Next modified image
is: Næsta breytta mynd

en: One image modified | %1 images modified
is[0]: Einni mynd breytt
is[1]: %1 myndum breytt

en: Go to first modified image
is: Fara í fyrstu breyttu myndinni

en: Go to it
is: Fara að henni

en: Save All
is: Vista allt

[ctx: @info:tooltip]
en: Save all modified images
is: Vista allar breyttar myndir

en: Edit
is: Breyta

[ctx: @action]
en: Edit Tags
is: Breyta merkjum

[ctx: @action Rating value of zero]
en: Zero
is: Núll

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, SemanticInfoDialog)
en: Tag Editor
is: Merkjaritill

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mPreviousButton)
en: Previous
is: Fyrri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mNextButton)
en: Next
is: Næsta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Rating:
is: Einkunn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Tags:
is: Merki:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QTextEdit, mDescriptionTextEdit)
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @action:inmenu Start a slideshow Dolphin context menu]
en: Start a Slideshow
is: Hefja skyggnusýningu

[ctx: @action:inmenu Start a slideshow Dolphin context menu]
en: Start a Slideshow with selected images
is: Hefja skyggnusýningu með völdum myndum

[ctx: @action Recent Folders view]
en: Add Folder to Places
is: Bæta möppu í 'Staðir'

[ctx: @action Recent Folders view]
en: Forget This Folder
is: Gleyma þessari möppu

[ctx: @action Recent Folders view]
en: Forget All Folders
is: Gleyma öllum möppum

[ctx: @action Recent Files view]
en: Add Containing Folder to Places
is: Bæta umlykjandi möppu í 'Staðir'

[ctx: @action Recent Files view]
en: Forget This File
is: Gleyma þessari skrá

[ctx: @action Recent Files view]
en: Forget All Files
is: Gleyma öllum skrám

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mHistoryDisabledLabel)
en: History has been disabled.
is: Ferilsskráning hefur verið gerð óvirk.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, mRecentFoldersTab)
en: Recent Folders
is: Nýlegar möppur

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, mRecentFilesTab)
en: Recent Files
is: Nýlegar skrár

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, placesTab)
en: Places
is: Staðir

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tagsTab)
en: Tags
is: Merki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mTagLabel)
en: Browsing by tags is not available. Make sure Nepomuk is properly installed on your computer.
is: Sorrý, flakk eftir merkjum er ekki í boði. Vertu viss um að Nepomuk sé rétt sett upp á tölvunni.

en: Synchronize
is: Samstilla

en: Show Thumbnails
is: Sýna smámyndir

[ctx: @item:inmenu]
en: Background Color Mode
is: Hamur bakgrunnslitar

[ctx: @action:button]
en: Discard Changes and Reload
is: Henda breytingum og endurlesa

[ctx: @info]
en: This image has been modified. Reloading it will discard all your changes.
is: Þessari mynd hefur verið breytt. Endurhleðsla mun þurrka út allar breytingar.

en: Show failed files...
is: Sýna misheppnaðar skrár...

en: Show failed subfolders...
is: Sýna misheppnaðar undirmöppur...

en: Failed to import %1 document. | Failed to import %1 documents.
is[0]: Mistókst að flytja inn %1 skjal.
is[1]: Mistókst að flytja inn %1 skjöl.

en: Failed to create %1 destination subfolder. | Failed to create %1 destination subfolders.
is[0]: Gat ekki búið til %1 úttaks-undirmöppu.
is[1]: Gat ekki búið til %1 úttaks-undirmöppur.

en: Failed to import documents:
is: Mistókst að flytja inn skjöl:

en: Failed to create subfolders:
is: Mistókst að búa til undirmöppur:

en: Shooting date
is: Tökudagsetning

en: Shooting time
is: Tökutími

en: Original extension
is: Upprunalegt viðskeyti

en: Original extension, in lower case
is: Upprunalegt viðskeyti, lágstafað

en: Original filename
is: Upprunalegt skráarheiti

en: Original filename, in lower case
is: Upprunalegt skráarheiti, lágstafað

en: One document has been imported. | %1 documents have been imported.
is[0]: Ein mynd hefur verið flutt inn.
is[1]: %1 myndir hafa verið fluttar inn.

en: One document has been skipped because it had already been imported. | %1 documents have been skipped because they had already been imported.
is[0]: Einu skjali var sleppt af því það hafði þegar verið flutt inn.
is[1]: %1 skjölum var sleppt af því þau höfðu þegar verið flutt inn.

en: One of them has been renamed because another document with the same name had already been imported. | %1 of them have been renamed because other documents with the same name had already been imported.
is[0]: Eitt skjal var endurnefnt vegna þess að annað skjal með sama heiti hafði þegar verið flutt inn.
is[1]: %1 skjöl voru endurnefnd vegna þess að önnur skjöl með sömu heitum höfðu þegar verið flutt inn.

en: Delete the imported document from the device? | Delete the %1 imported documents from the device?
is[0]: Eyða innflutta skjalinu af tækinu?
is[1]: Eyða innfluttu %1 skjölunum af tækinu?

en: Delete the skipped document from the device? | Delete the %1 skipped documents from the device?
is[0]: Eyða skjalinu sem var sleppt af tækinu?
is[1]: Eyða %1 skjölunum sem var sleppt af tækinu?

[ctx: Singular sentence is actually never used.]
en: Delete the imported or skipped document from the device? | Delete the %1 imported and skipped documents from the device?
is[0]: Eyða skjalinu sem var sleppt eða flutt inn af tækinu?
is[1]: Eyða %1 skjölunum sem var sleppt eða flutt inn af tækinu?

[ctx: @title:window]
en: Import Finished
is: Innflutningi lokið

en: Keep
is: Halda

en: Failed to delete the document:
    %2 | Failed to delete documents:
    %2
is[0]: Mistókst að eyða skjalinu:
    %2
is[1]: Mistókst að eyða skjölunum:
    %2

en: Retry
is: Reyna aftur

en: Ignore
is: Hunsa

en: What do you want to do now?
is: Hvað viltu gera núna?

en: View Imported Documents with Gwenview
is: Skoða innflutt skjöl með Gwenview

en: Import more Documents
is: Flytja inn fleiri skjöl

en: Quit
is: Hætta

en: Could not create destination folder.
is: Gat ekki búið til úttaksmöppuna.

en: Could not create temporary upload folder.
is: Gat ekki búið til bráðabirgðamöppu fyrir sendingu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AutoRename)
en: Rename documents automatically
is: Endurnefna skjöl sjálkrafa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Rename Format:
is: Snið endurnefningar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Preview:
is: Forskoðun:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: <i>Type text or click the items below to customize the format</i>
is: <i>Skrifaðu texta eða smelltu á hluti til að sérsníða</i>

en: Gwenview Importer
is: Gwenview Innflutningur

en: Photo Importer
is: Innflutningur ljósmynda

en: The device UDI, used to retrieve information about the device (name, icon...)
is: UDI-númer tækisins, notað til að finna upplýsingar um tækið (heiti, táknmynd...)

en: Device UDI
is: UDI tækis

en: Source folder
is: Upprunamappa

en: Missing required source folder argument.
is: Vantar nauðsynlegt viðfang fyrir upprunamöppu.

en: Too many arguments.
is: Of mörg viðföng.

en: Invalid source folder.
is: Ógild upprunamappa.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Importing documents...
is: Flytja inn skjöl...

[ctx: @info above install button when Kamera is not installed]
en: Support for your camera is not installed.
is: Stuðningur við myndavélina þína er ekki uppsettur.

[ctx: @info above install button, %1 protocol name %2 error text from KIO]
en: The protocol support library for "%1" is not installed. Error: %2
is: Aðgerðasafn fyrir samskiptamáta við "%1" er ekki uppsett. Villa: %2

[ctx: @info above install button, %1 protocol name]
en: The protocol support library for "%1" is not installed.
is: Aðgerðasafn fyrir samskiptamáta við "%1" er ekki settur upp.

[ctx: @info:usagetip above install button]
en: After finishing the installation process, restart this Importer to continue.
is: Eftir að uppsetningarferlinu er lokið, skaltu endurræsa þetta innflutningsverkfæri áður en haldið er áfram.

[ctx: @info:tooltip for a button, %1 protocol name]
en: Launch Discover to install the protocol support library for "%1"
is: Ræstu Discover til að setja upp aðgerðasafn til stuðnings "%1"

[ctx: @action:button]
en: Install Support for this Camera…
is: Setja upp stuðning við þessa myndavél…

[ctx: @info:whatsthis for a button when Kamera is not installed]
en: You need Kamera installed on your system to read from the camera. Click here to launch Discover to install Kamera to enable protocol support for "camera:/" on your system.
is: Þú þarft að hafa Kamera uppsett á kerfinu til að lesa af myndavélinni. Smelltu hér til að ræsa Discover til að setja upp aðgerðasafnið sem vantar til stuðnings við "camera:/" á kerfinu þínu.

[ctx: @action:button %1 protocol name]
en: Install Protocol Support for "%1"…
is: Setja upp samskiptastuðning við "%1"…

[ctx: @info:whatsthis for a button, %1 protocol name]
en: Click here to launch Discover to install the missing protocol support library to enable the protocol support for "%1:/" on your system.
is: Smelltu hér til að ræsa Discover til að setja upp aðgerðasafnið sem vantar til stuðnings við "%1:/" á kerfinu þínu.

[ctx: @action:button %1 protocol name]
en: Search the Web for How to Install Protocol Support for "%1"…
is: Leitaðu á netinu að einhverju eins og: "How to Install Protocol Support for %1"…

[ctx: @info this text will be used as a search term in an online search engine, %1 protocol name]
en: How to install protocol support for "%1" on Linux
is: Hvernig á að setja upp samskiptastuðning við "%1" á Linux

en: Import Selected
is: Flytja inn valið

en: Import All
is: Flytja inn allt

[ctx: @info when failing to open the appstream URL]
en: Opening Discover failed.<nl/>Please check if Discover is installed on your system, or use your system's package manager to install "Kamera" package.
is: Mistókst að opna Discover.<nl/>Athugaðu hvort Discover sé uppsett á kerfinu þínu, eða notaðu pakkastjórnunarkerfi stýrikerfisins þíns til að setja upp "Kamera" pakkann.

[ctx: @info when failing to launch plasma-discover, %1 protocol name]
en: Opening Discover failed.<nl/>Please check if Discover is installed on your system, or use your system's package manager to install the protocol support library for "%1".
is: Mistókst að opna Discover.<nl/>Athugaðu hvort Discover sé uppsett á kerfinu þínu, eða notaðu pakkastjórnunarkerfi stýrikerfisins þíns til að setja upp aðgerðasafnið fyrir samskiptastuðning við "%1".

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Select the documents to import
is: Veldu skjöl til að flytja inn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mConfigureButton)
en: Settings...
is: Stillingar...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Enter the import destination
is: Settu inn staðinn sem þú vilt flytja inn í

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Listing content of:
is: Birti innihald:

en: Copyright 2000-2022 Gwenview authors
is: Höfundarréttur 2000-2022 Gwenview-höfundarnir

en: Current Maintainer
is: Núverandi umsjónaraðili

en: Developer
is: Aðalforritari

en: Adjust Colors
is: Laga liti

en: Brightness:
is: Birtustig:

en: Contrast:
is: Birtuskil:

en: Gamma:
is: Litróf:

en: Current Image
is: Fyrirliggjandi mynd

en: Square
is: Ferningur

en: This Screen
is: Þessi skjár

en: Landscape
is: Lárétt

en: US Letter
is: US bréfsefni

en: Portrait
is: Lóðrétt

note: i18n("%1:%2") because ':' should not be translated, it is used to parse the ratio string. i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Width
is: Breidd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Height
is: Hæð

[ctx: @option:check]
en: Advanced settings
is: Ítarlegar stillingar

[ctx: @label:listbox]
en: Aspect ratio:
is: Stærðarhlutföll:

[ctx: @label:spinbox]
en: Size:
is: Stærð:

[ctx: @label:spinbox]
en: Position:
is: Staða:

[ctx: @option:check]
en: Preserve aspect ratio
is: Halda stærðarhlutföllum

[ctx: @info]
en: Gwenview cannot save this kind of documents.
is: Gwenview getur ekki vistað þessa tegund skjala.

[ctx: @info]
en: Gwenview cannot display documents of type %1.
is: Gwenview getur ekki sýnt skjöl af gerðinni %1.

[ctx: @info]
en: Could not open file %1
is: Get ekki opnað skrána %1

[ctx: @info]
en: Loading meta information failed.
is: Hleðsla metagagna mistókst.

[ctx: @info]
en: Loading image failed.
is: Mistókst að hlaða inn mynd.

en: Could not load document %1
is: Gat ekki lesið skrá %1

[ctx: @info]
en: Could not open file for writing, check that you have the necessary rights in <filename>%1</filename>.
is: Gat ekki opnað skrána til skrifunar, athugaðu hvort þú hafir nauðsynlegar heimildir í <filename>%1</filename>.

[ctx: @info]
en: Could not overwrite file, check that you have the necessary rights to write in <filename>%1</filename>.
is: Gat ekki skrifað yfir skrána, athugaðu hvort þú hafir nauðsynlegar heimildir í  <filename>%1</filename>.

[ctx: @info:tooltip]
en: Trash
is: Rusl

[ctx: @action:button]
en: Deselect
is: Afvelja

en: Gwenview does not know how to display this kind of document
is: Gwenview getur ekki sýnt þessa tegund skjala

en: Loading <filename>%1</filename> failed
is: Hleðsla <filename>%1</filename> mistókst

en: Zoom to Fit
is: Aðdráttur svo passi

[ctx: @action:button Zoom to fit, shown in status bar, keep it short please]
en: Fit
is: Aðlaga

[ctx: @info:tooltip]
en: Fit image into the viewing area
is: Laga mynd að skoðunarglugga

en: Zoom to fill window by fitting to width or height
is: Aðdráttur til að fylla glugga svo breidd eða hæð passi

[ctx: @action:button Zoom to fill (fit width or height), shown in status bar, keep it short please]
en: Fill
is: Fylling

en: Show Bird's Eye View When Zoomed In
is: Birta yfirlitsmynd við aðdrátt

[ctx: @action]
en: Follow color scheme
is: Fylgja litastefi

[ctx: @action]
en: Light Mode
is: Ljós hamur

[ctx: @action]
en: Neutral Mode
is: Hlutlaus hamur

[ctx: @action]
en: Dark Mode
is: Dökkur hamur

en: No document selected
is: Ekkert skjal valið

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (PercentageOfMemoryUsageWarning), group (General)
en: The percentage of memory used by Gwenview before it
                warns the user and suggest saving changes.
is: Prósentuhlutfall minnis sem notað er af Gwenview áður en það
                aðvarar notandann og stingur upp á vistun.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (BlackListedExtensions), group (General)
en: A list of filename extensions Gwenview should not try to
                load. We exclude *.new as well because this is the extension
                used for temporary files by KSaveFile.
is: Listi með skráaendingum sem Gwenview ætti ekki að reyna að
                hlaða inn. Við útilokum einnig *.new þar sem sú skráaending er
                notuð af KSaveFile fyrir bráðabirgðaskrár.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (ZoomMode), group (ImageView)
en: Defines what happens when going to image B after
                having zoomed in on an area of image A.  If set to Autofit,
                image B is zoomed out to fit the screen.  If set to KeepSame,
                all images share the same zoom and position: image B is set
                to the same zoom parameters as image A (and if these are
                changed, image A will then be displayed with the updated zoom
                and position).  If set to Individual, all images remember
                their own zoom and position: image B is initially set to the
                same zoom parameters as image A, but will then remember its
                own zoom and position (if these are changed, image A will NOT
                be displayed with the updated zoom and position).
is: Skilgreinir hvað gerist þegar farið er á mynd B eftir
                að aðdráttur hefur verið settur á svæði í mynd A. Ef stillt er á
                'Passa sjálfvirkt', breytist aðdráttur B svo hún passi á skjáinn.
                Ef stillt er á 'Halda sama' munu allar myndir halda sama aðdrætti
                og staðsetningu: mynd B fær sama aðdrátt og mynd A (og ef
                aðdrættinum er breytt, mun mynd A þá vera birt með uppfærðum
                aðdrætti og staðsetningu). Ef stillt er á 'Fyrir hverja mynd' verður
                munað hver aðdráttur og staðsetning hverrar myndar er: mynd B
                mun upphaflega vera stillt á sama aðdrátt og stöðu og mynd A, 
                en mun síðan fara á sínar eigin stillingar ( ef þeim er breytt, mun
                mynd A EKKI birtast með uppfærðum aðdráttargildum).

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (RenderingIntent), group (ImageView)
en: Defines how colors are rendered when your display
                uses an ICC color profile and an image has colors that do not
                fit within the profile's color gamut. "Perceptual" will scale
                the colors of the entire image so that they all fit within the
                display's capabilities. "Relative" will squash only the colors
                that cannot be displayed, and leave the other colors alone.
is: Skilgreinir hvernig litir eru meðhöndlaðir þegar skjárinn
                notar ICC-litasnið og mynd er með liti sem ekki passa
                innan litrófs litasniðsins. "Skynjanlegt" mun kvarða liti
                allrar myndarinnar þannig að þeir passi innan þess litasviðs
                sem skjárinn ræður við. "Afstætt" mun fletja einungis þá liti
                sem ekki er hægt að birta og snertir ekki á hinum litunum.

note: i18n: ectx: label, entry (random), group (slide show)
en: Display slide show images in random order
is: Sýna myndir í skyggnusýningum í tilviljanakenndri röð

note: i18n: ectx: label, entry (fullscreen), group (slide show)
en: Show slideshow in fullscreen mode
is: Sýna myndir í skyggnusýningum í skjáfylliham

note: i18n: ectx: label, entry (loop), group (slide show)
en: Loop on images
is: Fara aftur í gegnum myndir

note: i18n: ectx: label, entry (stopAtEnd), group (slide show)
en: Stop at last image of folder
is: Hætta við síðustu mynd í möppu

note: i18n: ectx: label, entry (interval), group (slide show)
en: Interval between images (in seconds)
is: Tími milli mynda (í sekúndum)

note: i18n: ectx: label, entry (CropPreserveAspectRatio), group (Crop)
en: Restrict crop to image ratio when Advanced Settings disabled
is: Takmarka utanskurð við stærðarhlutföll myndar þegar ítarlegar stillingar eru óvirkar

note: i18n: ectx: label, entry (CropRatioIndex), group (Crop)
en: Index representing selected ratio in the Advanced settings combobox
is: Vísir sem stendur fyrir valið hlutfall fjölvalsreits í ítarlegum stillingum

note: i18n: ectx: label, entry (CropRatioWidth), group (Crop)
en: Last used crop ratio width when Advanced Settings enabled
is: Síðast notaða breidd í hlutfalli utanskurðar þegar ítarlegar stillingar eru virkar

note: i18n: ectx: label, entry (CropRatioHeight), group (Crop)
en: Last used crop ratio height when Advanced Settings enabled
is: Síðast notaða hæð í hlutfalli utanskurðar þegar ítarlegar stillingar eru virkar

en: Last visited: %1
is: Síðast heimsótt: %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Close
is: Loka

[ctx: @item:intable Image file name]
en: Name
is: Nafn

[ctx: @item:intable]
en: File Size
is: Skráarstærð

[ctx: @item:intable]
en: File Time
is: Skráartími

[ctx: @item:intable]
en: Image Size
is: Stærð myndar

[ctx: @item:intable]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: @title:group General info about the image]
en: General
is: Almennt

[ctx: @title:column]
en: Property
is: Eiginleiki

[ctx: @title:column]
en: Value
is: Gildi

[ctx: @info]
en: Could not open file for writing.
is: Gat ekki opnað skrá til skriftar.

[ctx: @info]
en: No data to store.
is: Engin gögn til að geyma.

en: Print Image
is: Prenta mynd

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PrintOptionsPage)
en: Image Settings
is: Myndstillingar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Image Position
is: Staðsetning myndar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Scaling
is: Skölun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mNoScale)
en: &No scaling
is: Engi&n skölun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mScaleToPage)
en: &Fit image to page
is: &Laga mynd að síðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mScaleTo)
en: &Scale to:
is: &Skala að:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Millimeters
is: Millímetrar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Centimeters
is: Sentímetrar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Inches
is: Tommur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintKeepRatio)
en: Keep ratio
is: Halda hlutföllum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Size:
is: Stærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, helpTextLabel)
en: Click on a red eye and choose a size, or double-click to correct instantly.
is: Smelltu á rautt auga og veldu stærð, eða tvísmelltu til að lagfæra strax.

[ctx: @action]
en: Assuming that the image format won't be changed and
    for lossy images using the value set in 'Lossy image save quality'.
is: Gengið er út frá því að myndsniðið breytist ekki og fyrir
    myndir með gagnatapi sé notað gildið í 'Gæði vistunar með gagnatapi'.

en: error
is: villa

[ctx: (qtundo-format)]
en: Resize
is: Breyta stærð

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, ResizeImageWidget)
en: Resize Image
is: Breyta stærð myndar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: New size:
is: Ný stærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mKeepAspectCheckBox)
en: Keep aspect ratio
is: Halda stærðarhlutföllum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Current size:
is: Núverandi stærð:

[ctx: @info:tooltip]
en: Assign this tag to all selected images
is: Úthluta þessu merki til allra valinna mynda

en: Add tag
is: Bæta merki við

[ctx: @item:inmenu toggle loop in slideshow]
en: Loop
is: Endurtaka

[ctx: @item:inmenu toggle random order in slideshow]
en: Random
is: Slembið

[ctx: (qtundo-format)]
en: Rotate Right
is: Snúa til hægri

[ctx: (qtundo-format)]
en: Rotate Left
is: Snúa til vinstri

[ctx: (qtundo-format)]
en: Mirror
is: Spegla

[ctx: (qtundo-format)]
en: Flip
is: Fletta

[ctx: (qtundo-format)]
en: Transform
is: Ummynda

[ctx: @action]
en: Properties
is: Eiginleikar

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða
