ghb 1.6.0-git-a6a111e86 - en to th translation catalogue (321 entries)

en: _File
th: ไ_ฟล์

en: _Preferences
th: การ_ตั้งค่า

en: _Quit
th: _ออก

en: _Queue
th: _คิว

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: Add _Multiple
th: _เพิ่มหลายสิ่ง

en: _View
th: _มุมมอง

en: _Preview
th: _ตัวอย่าง

en: _Activity Window
th: หน้าต่าง_กิจกรรม

en: _Presets
th: ค่า_สำเร็จรูป

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Delete
th: _ลบ

en: _Import
th: _นำเข้า

en: _Export
th: _ส่งออก

en: _Help
th: _ช่วยเหลือ

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Guide
th: แ_นวทาง

en: Render the subtitle over the video.
    
    The subtitle will be part of the video and can not be disabled.
th: แสดงผลศัพท์บรรยายบนวิดีโอ
    
    ศัพท์บรรยายจะเป็นส่วนหนึ่งของวิดีโอ และไม่สามารถปิดการใช้งานได้

en: <b>Burned In</b>
th: <b>ประทับลงใน</b>

en: Set the default output subtitle track.
    
    Most players will automatically display this
    subtitle track whenever the video is played.
    
    This is useful for creating a "forced" track
    in your output.
th: กำหนดแทร็คศัพท์บรรยายผลลัพธ์ตั้งต้น
    
    เครื่องเล่นส่วนใหญ่จะแสดงแทร็คศัพท์บรรยายนี้
    อัตโนมัติเมื่อวิดีโอถูกเล่น
    
    สิ่งนี้มีประโยชน์สำหรับสร้างแทร็คแบบ "บังคับ" ในผลลัพธ์ของคุณ

en: <b>Default</b>
th: <b>ค่าตั้งต้น</b>

en: Use only subtitles that have been flagged
    as forced in the source subtitle track
    
    "Forced" subtitles are usually used to show
    subtitles during scenes where someone is speaking
    a foreign language.
th: ใช้เฉพาะศัพท์บรรยายที่ถูกหมายเหตุเป็น
    แบบบังคับในแทร็คศัพท์บรรยายของแหล่ง
    
    ศัพท์บรรยายแบบ "บังคับ" ปกติจะใช้เพื่อแสดง
    ศัพท์บรรยายระหว่างฉากที่บางคนกำลังพูด
    ภาษาต่างประเทศ

en: <b>Forced Only</b>
th: <b>บังคับเท่านั้น</b>

en: Add (or subtract) an offset (in milliseconds)
    to the start of the SRT subtitle track.
    
    Often, the start of an external SRT file
    does not coincide with the start of the video.
    This setting allows you to synchronize the files.
th: บวก (หรือลบ) ค่าชดเชย (เป็นมิลลิวินาที)
    เพื่อเริ่มแทร็คศัพท์บรรยาย SRT
    
    บ่อยครั้งที่ไฟล์ SRT ภายนอก
    แสดงไม่ตรงกับการเริ่มของวิดีโอ
    การตั้งค่านี้ช่วยให้คุณซิงค์ไฟล์ให้ตรงกัน

en: <b>SRT Offset</b>
th: <b>ค่าชดเชย SRT</b>

en: <b>Track</b>
th: <b>แทร็ค</b>

en: Start Encoding
th: เริ่มการเข้ารหัส

en: Start
th: เริ่ม

en: Pause Encoding
th: พักการเข้ารหัส

en: Pause
th: พัก

en: Mark selected queue entry as pending.
    Resets the queue job to pending and ready to run again.
th: หมายเหตุรายการคิวที่เลือกเป็นกำลังรอคอย
    คืนค่างานคิวเป็นกำลังรอคอย และพร้อมจะปฏิบัติการอีกครั้ง

en: Edit
th: แก้ไข

en: Preset:
th: ค่าสำเร็จรูป:

en: Title:
th: หัวเรื่อง:

en: Summary
th: สรุป

en: About HandBrake
th: เกี่ยวกับ HandBrake

en: Choose Video Source
th: เลือกแหล่งวิดีโอ

en: Add to Queue
th: เพิ่มสู่คิว

en: Presets
th: ค่าสำเร็จรูป

en: Preview
th: ตัวอย่าง

en: Show Queue
th: แสดงคิว

en: Queue
th: คิว

en: Show Activity Window
th: แสดงหน้าต่างกิจกรรม

en: Activity
th: กิจกรรม

en: <b>Source:</b>
th: <b>แหล่ง:</b>

en: None
th: ไม่มี

en: Scanning...
th: กำลังอ่าน...

en: Set the title to encode.
    By default the longest title is chosen.
    This is often the feature title of a DVD.
th: กำหนดหัวเรื่องเพื่อเข้ารหัส
    หัวเรื่องที่ยาวที่สุดจะถูกเลือกเป็นค่าตั้งต้น
    สิ่งนี้มักเป็นคุณลักษณะหัวเรื่องของ DVD

en: For multi-angle DVD's, select the desired angle to encode.
th: สำหรับ DVD แบบหลายมุมกล้อง, เลือกมุมกล้องที่ต้องการจะเข้ารหัส

en: Range of title to encode. Can be chapters, seconds, or frames.
th: ช่วงหัวเรื่องเพื่อเข้ารหัส โดยสามารถเป็นได้ทั้ง ตอน, วินาที, หรือเฟรม

en: Set the first chapter to encode.
th: กำหนดตอนแรก เพื่อเข้ารหัส

en: Set the last chapter to encode.
th: กำหนดตอนสุดท้าย เพื่อเข้ารหัส

en: Reload
th: โหลดใหม่

en: Format:
th: รูปแบบ:

en: Format to mux encoded tracks to.
th: รูปแบบที่จะทำการผสานแทร็คที่เข้ารหัสลงไป

en: Web Optimized
th: ให้เหมาะกับเว็บ

en: Optimize the layout of the MP4 file for progressive download.
    This allows a player to initiate playback before downloading the entire file.
th: ปรับเค้าโครงของไฟล์ MP4 ให้เหมาะสมสำหรับการดาวน์โหลดไว้ล่วงหน้า
    สิ่งนี้อนุญาตให้เครื่องเล่นสามารถเริ่มเล่นก่อนการดาวน์โหลดจะครบทั้งไฟล์

en: iPod 5G Support
th: รองรับ iPod 5G

en: Add iPod Atom needed by some older iPods.
th: เพิ่ม iPod Atom ที่ต้องการโดย iPods เก่าบางรุ่น

en: Duration:
th: ระยะเวลา:

en: Left Crop
th: ขลิบซ้าย

en: Top Crop
th: ขลิบบน

en: Bottom Crop
th: ขลิบล่าง

en: Right Crop
th: ขลิบขวา

en: Anamorphic:
th: อนามอร์ฟิก:

en: Pixel Aspect:
th: สัดส่วนพิกเซล:

en: Pixel aspect defines the shape of the pixels.
    
    A 1:1 ratio defines a square pixel.  Other values define rectangular shapes.
    Players will scale the image in order to achieve the specified aspect.
th: สัดส่วนพิกเซลจะกำหนดรูปทรงของพิกเซล
    
    อัตราส่วน 1:1 จะกำหนดพิกเซลสี่เหลี่ยมจัตุรัส  ค่าอื่นๆจะกำหนดรูปทรงสี่เหลี่ยมผืนผ้า
    เครื่องเล่นจะสเกลภาพเพื่อที่จะให้ได้ตามสัดส่วนที่ระบุ

en: Pixel aspect defines the shape of the pixels.
    A 1:1 ratio defines a square pixel.  Other values define rectangular shapes.
    Players will scale the image in order to achieve the specified aspect.
th: สัดส่วนพิกเซลจะกำหนดรูปทรงของพิกเซล
    อัตราส่วน 1:1 จะกำหนดพิกเซลสี่เหลี่ยมจัตุรัส  ค่าอื่นๆจะกำหนดรูปทรงสี่เหลี่ยมผืนผ้า
    เครื่องเล่นจะสเกลภาพเพื่อที่จะให้ได้ตามสัดส่วนที่ระบุ

en: This is the width that the video will be stored at.
    The actual display dimensions will differ if the pixel aspect ratio is not 1:1.
th: นี่คือความกว้างที่วิดีโอจะถูกจัดเก็บไว้
    มิติการแสดงผลที่แท้จริงจะแตกต่างถ้าอัตราส่วนภาพพิกเซลไม่ใช่ 1:1

en: This is the height that the video will be stored at.
    The actual display dimensions will differ if the pixel aspect ratio is not 1:1.
th: นี่คือความสูงที่วิดีโอจะถูกจัดเก็บไว้
    มิติการแสดงผลที่แท้จริงจะแตกต่างถ้าอัตราส่วนภาพพิกเซลไม่ใช่ 1:1

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: This filter removes 'combing' artifacts that are the result of telecining.
    
    Telecining is a process that adjusts film framerates that are 24fps to NTSC video frame rates which are 30fps.
th: ตัวกรองนี้จะลบวัตถุ 'หวี' ที่เป็นผลของการ telecining
    
    Telecining คือกระบวนการที่ปรับอัตราเฟรมหนัง 24fps เป็นอัตราเฟรมวิดีโอ NTSC ซึ่งเป็น 30fps

en: Custom detelecine filter string format
    
    JunkLeft:JunkRight:JunkTop:JunkBottom:StrictBreaks:MetricPlane:Parity
th: รูปแบบสตริงตัวกรอง detelecine ที่กำหนดเอง
    
    JunkLeft:JunkRight:JunkTop:JunkBottom:StrictBreaks:MetricPlane:Parity

en: The deblocking filter removes a common type of compression artifact.
    If your source exhibits 'blockiness', this filter may help clean it up.
th: ตัวกรองการ Deblock จะลบชนิดธรรมดาของวัตถุการบีบอัด
    ถ้าแหล่งคุณแสดงออกว่า 'blockiness', ตัวกรองนี้จะช่วยล้างมันออกไป

en: Tune:
th: จูน:

en: Denoise Filter:
th: ตัวกรอง Denoise:

en: Denoise filtering reduces or removes the appearance of noise and grain.
    Film grain and other types of high frequency noise are difficult to compress.
    Using this filter on such sources can result in smaller file sizes.
th: การกรอง Denoise จะลดหรือลบการปรากฏของนอยส์และเกรน
    Film grain และนอยส์ความถี่สูงชนิดอื่นจะยากต่อการบีบอัด
    การใช้ตัวกรองนี้กับบางแหล่งจะสามารถทำให้ขนาดไฟล์มีขนาดเล็กลงได้

en: Grayscale
th: สเกลสีเทา

en: If enabled, filter colour components out of video.
th: ถ้าถูกใช้งาน จะกรององค์ประกอบสีออกจากวิดีโอ

en: Video Encoder:
th: ตัวเข้ารหัสวิดีโอ:

en: Available video encoders.
th: ตัวเข้ารหัสวิดีโอที่มี

en: Framerate:
th: อัตราเฟรม:

en: Output framerate.
    
    'Same as source' is recommended. If your source video has
    a variable framerate, 'Same as source' will preserve it.
th: อัตราเฟรมผลลัพธ์
    
    'เหมือนกับแหล่ง' จะถูกแนะนำ ถ้าวิดีโอแหล่งของคุณมีอัตราเฟรมที่แปรผัน, 'เหมือนกับแหล่ง' จะคงค่ามันเอาไว้

en: Constant Framerate
th: อัตราเฟรมคงที่

en: Enables constant framerate output.
th: เปิดใช้งานผลลัพท์อัตราเฟรมที่คงที่

en: Peak Framerate (VFR)
th: อัตราเฟรมสูงสุด (VFR)

en: Enables variable framerate output with a peak
    rate determined by the framerate setting.
    
    VFR is not compatible with some players.
th: ใช้งานผลลัพธ์อัตราเฟรมแปรผันกับอัตราสูงสุด
    ที่บ่งโดยการตั้งค่าอัตราเฟรม
    
    อัตราเฟรมแปรผันหรือ VFR จะไม่เข้ากับบางเครื่องเล่น

en: Variable Framerate
th: อัตราเฟรมแปรผัน

en: Enables variable framerate output.
    
    VFR is not compatible with some players.
th: ใช้งานผลลัพธ์อัตราเฟรมแปรผัน
    
    อัตราเฟรมแปรผันหรือ VFR จะไม่เข้ากับบางเครื่องเล่น

en: Set the desired quality factor.
    The encoder targets a certain quality.
    The scale used by each video encoder is different.
    
    x264's scale is logarithmic and lower values correspond to higher quality.
    So small decreases in value will result in progressively larger increases
    in the resulting file size.  A value of 0 means lossless and will result
    in a file size that is larger than the original source, unless the source
    was also lossless.
    
    FFMpeg's and Theora's scale is more linear.
    These encoders do not have a lossless mode.
th: กำหนดแฟกเตอร์คุณภาพที่ต้องการ
    ตัวเข้ารหัสจะมุ่งเป้าหมายคุณภาพที่แน่นอน
    สเกลที่ใช้โดยแต่ละตัวเข้ารหัสวิดีโอจะต่างกัน
    
    สเกลของ x264 เป็นอัลกอริทึมซึ่งค่าที่ต่ำลงจะสอดคล้องกับคุณภาพที่สูงขึ้น
    ดังนั้นค่าที่ลดลงเล็กน้อยจะส่งผลต่อขนาดไฟล์ผลลัพธ์ที่ใหญ่ขึ้นมาก
    ค่า 0 หมายถึงไม่สูญเสียและขนาดไฟล์ผลลัพธ์จะใหญ่กว่า
    ไฟล์แหล่งต้นฉบับ เว้นแต่ไฟล์แหล่งก็เป็นแบบไม่สูญเสีย
    
    สเกลของ FFMpeg และ Theora จะเป็นเส้นตรงมากกว่า
    ตัวเข้ารหัสเหล่านี้ไม่มีโหมดไม่สูญเสีย

en: Constant Quality:
th: คุณภาพคงที่:

en: Bitrate (kbps):
th: อัตราบิต (kbps):

en: Set the average bitrate.
    
    The instantaneous bitrate can be much higher or lower at any point in time.
    But the average over a long duration will be the value set here.  If you need
    to limit instantaneous bitrate, look into x264's vbv-bufsize and vbv-maxrate settings.
th: กำหนดอัตราบิตเฉลี่ย
    
    อัตราบิตฉับพลันสามารถสูงกว่าหรือต่ำกว่ามาก ณ ในเวลาใดๆ
    แต่ค่าเฉลี่ยของระยะเวลาที่ยาวนานจะเป็นค่าที่กำหนดที่นี่
    ถ้าคุณต้องการจำกัดอัตราบิตฉับพลัน ดูที่ x264's vbv-bufsize และการตั้งค่า vbv-maxrate

en: Fast Decode
th: ถอดรหัสรวดเร็ว

en: Reduce decoder CPU usage.
    
    Set this if your device is struggling to play the output (dropped frames).
th: ลดการใช้ CPU ของตัวถอดรหัส
    
    กำหนดสิ่งนี้ถ้าอุปกรณ์ดิ้นรนเพื่อเล่นไฟล์ผลลัพธ์ (เฟรมที่ตก)

en: Zero Latency
th: การแฝงเป็นศูนย์

en: Profile:
th: โปรไฟล์:

en: Sets and ensures compliance with the specified profile.
    
    Overrides all other settings.
th: กำหนดและทำให้มั่นใจว่าทำตามโปรไฟล์ที่ระบุ
    
    มีผลเหนือการตั้งค่าอื่นทั้งหมด

en: Level:
th: ระดับ:

en: Sets and ensures compliance with the specified level.
    
    Overrides all other settings.
th: กำหนดและทำให้มั่นใจว่าทำตามระดับที่ระบุ
    
    มีผลเหนือการตั้งค่าอื่นทั้งหมด

en: More Settings:
th: การตั้งค่าเพิ่มเติม:

en: Additional encoder settings.
    
    Colon separated list of encoder options.
th: การตั้งค่าตัวเข้ารหัสเพิ่มเติม
    
    รายการที่คั่นด้วยเครื่องหมาย Colon ของตัวเลือกตัวเข้ารหัส

en: Video
th: วิดีโอ

note: Add Button
en: Add
th: เพิ่ม

en: Add new audio settings to the list
th: เพิ่มการตั้งค่าเสียงใหม่สู่รายการ

en: Add All
th: เพิ่มทั้งหมด

en: Add all audio tracks to the list
th: เพิ่มแทร็คเสียงทั้งหมดสู่รายการ

en: Reload all audio settings from defaults
th: โหลดการตั้งค่าเสียงทั้งหมดใหม่จากค่าตั้งต้น

en: Selection Behavior:
th: พฤติกรรมการเลือก:

en: Remove
th: เอาออก

en: Available Languages
th: ภาษาที่มี

en: Selected Languages
th: ภาษาที่เลือก

en: Use only first encoder for secondary audio
th: ใช้เฉพาะตัวเข้ารหัสแรกสำหรับเสียงที่สอง

en: Auto Passthru:
th: ส่งผ่านอัตโนมัติ:

en: Passthru Fallback:
th: การส่งผ่านยืนพื้น:

en: Set the audio codec to encode with when a suitable track can not be found for audio passthru.
th: กำหนด codec เสียงเพื่อเข้ารหัส เมื่อไม่พบแทร็คที่เหมาะสมสำหรับการส่งผ่านเสียง

en: <b>Audio Encoder Settings:</b>
th: <b>การตั้งค่าตัวเข้ารหัสเสียง:</b>

en: Each selected source track will be encoded with all selected encoders
th: แต่ละแทร็คแหล่งที่เลือกจะถูกเข้ารหัสด้วยตัวเข้ารหัสที่เลือกทั้งหมด

en: Encoder
th: ตัวเข้ารหัส

en: Bitrate/Quality
th: อัตราบิต/คุณภาพ

en: Mixdown
th: ปรับลง

en: Samplerate
th: อัตราสุ่มฯ

en: Gain
th: ฟื้นค่า

en: Add new subtitle settings to the list
th: เพิ่มการตั้งค่าศัพท์บรรยายใหม่สู่รายการ

en: Add all subtitle tracks to the list
th: เพิ่มแทร็คศัพท์บรรยายทั้งหมดสู่รายการ

en: Reload all subtitle settings from defaults
th: โหลดการตั้งค่าศัพท์บรรยายทั้งหมดใหม่จากค่าตั้งต้น

en: Preferred Language: None
th: ภาษาที่ชอบ: ไม่มี

en: Add subtitle track if default audio is foreign
th: เพิ่มแทร็คศัพท์บรรยาย ถ้าเสียงตั้งต้นเป็นเสียงต่างประเทศ

en: Add Closed Captions when available
th: เพิ่มศัพท์บรรยายเหตุการณ์ถ้ามี

en: Subtitles
th: ศัพท์บรรยาย

en: Chapter Markers
th: ตัวหมายตอน

en: Add chapter markers to output file.
th: เพิ่มตัวหมายตอนสู่ไฟล์ผลลัพธ์

en: Index
th: ดัชนี

en: Duration
th: ระยะเวลา

en: Title
th: หัวเรื่อง

en: Chapters
th: ตอน

en: Actors:
th: นักแสดง:

en: Director:
th: ผู้กำกับ:

en: Release Date:
th: วันเผยแพร่:

en: Comment:
th: ข้อคิดเห็น:

en: Genre:
th: ประเภท:

en: Description:
th: คำบรรยาย:

en: Plot:
th: เค้าเรื่อง:

en: Tags
th: แท็ก

en: Destination filename for your encode.
th: ชื่อไฟล์ปลายทางสำหรับการเข้ารหัสของคุณ

en: Destination directory for your encode.
th: เส้นทางปลายทางสำหรับการเข้ารหัสของคุณ

en: Destination Directory
th: เส้นทางปลายทาง

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Mark all titles for adding to the queue
th: หมายหัวเรื่องทั้งหมดสำหรับเพิ่มสู่คิว

en: Clear All
th: ล้างทั้งหมด

en: Unmark all titles
th: เลิกหมายหัวเรื่องทั้งหมด

en: Destination files OK.  No duplicates detected.
th: ไฟล์ปลายทางโอเค ไม่พบการซ้ำซ้อน

en: Preferences
th: การตั้งค่า

en: Use automatic naming (uses modified source name)
th: ใช้การตั้งชื่ออัตโนมัติ (ใช้ชื่อแหล่งที่ปรับเปลี่ยน)

en: Auto-Name Template
th: แม่แบบชื่ออัตโนมัติ

en: Use iPod/iTunes friendly (.m4v) file extension for MP4
th: ใช้สกุลไฟล์ (.m4v) ซึ่งเหมาะกับ iPod/iTunes สำหรับรูปแบบ MP4

en: Number of previews
th: จำนวนตัวอย่าง

en: By default, completed jobs remain in the queue and are marked as complete.
    Check this if you want the queue to clean itself up by deleting completed jobs.
th: โดยตั้งต้น, งานที่เสร็จแล้วจะยังคงอยู่ในคิว และถูกหมายเหตุว่าเสร็จสมบูรณ์
    กาเลือกสิ่งนี้ถ้าคุณต้องการให้คิวทำการลบงานที่เสร็จแล้วออกไปเลย

en: General
th: ทั่วไป

en: Use dvdnav (instead of libdvdread)
th: ใช้ dvdnav (แทน libdvdread)

en: Put individual encode logs in same location as movie
th: วางบันทึกกิจกรรมการเข้ารหัสรายตัว ในที่ตั้งเดียวกับภาพยนตร์

en: Activity Log Verbosity Level
th: ระดับความมากของการจดบันทึกกิจกรรม

en: Activity Log Longevity
th: ความยืนนานของการจดบัทึกกิจกรรม

en: Scale down High Definition previews
th: สเกลตัวอย่างที่มีความละเอียดสูงให้ลดลง

en: Automatically Scan DVD when loaded
th: อ่าน DVD อัตโนมัติเมื่อถูกโหลด

en: Scans the DVD whenever a new disc is loaded
th: อ่าน DVD เมื่อใดก็ตามที่ดิสก์ใหม่ถูกโหลด

en: Allow Tweaks
th: อนุญาตการปรับแต่ง

en: Allow HandBrake For Dummies
th: อนุญาต HandBrake For Dummies

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: <b>Description</b>
th: <b>คำบรรยาย</b>

en: Preset Name:
th: ชื่อค่าสำเร็จรูป:

en: Select preview frames.
th: เลือกเฟรมดูตัวอย่าง

en: Encode and play a short sequence of video starting from the current preview position.
th: เข้ารหัสและเล่นช่วงสั้นๆของวิดีโอเริ่มจากตำแหน่งตัวอย่างปัจจุบัน

en: <b>Duration:</b>
th: <b>ระยะเวลา:</b>

en: Set the duration of the live preview in seconds.
th: กำหนดระยะเวลาของตัวอย่างสดเป็นวินาที

en: Show Crop
th: แสดงการขลิบ

en: Show Cropped area of the preview
th: แสดงพื้นที่ที่ถูกขลิบของตัวอย่าง

en: Import SRT
th: นำเข้า SRT

en: Enable settings to import an SRT subtitle file
th: ใช้งานการตั้งค่าเพื่อนำเข้าไฟล์ศัพท์บรรยายชนิด SRT

en: Embedded Subtitle List
th: รายการศัพท์บรรยายที่ถูกฝัง

en: Enable settings to select embedded subtitles
th: ใช้งานการตั้งค่าเพื่อเลือกศัพท์บรรยายที่ถูกฝัง

en: Source Track
th: แทร็คแหล่ง

en: List of subtitle tracks available from your source.
th: รายการแทร็คศัพท์บรรยายที่มีจากแหล่งของคุณ

en: Track Name:
th: ชื่อแทร็ค:

en: Language
th: ภาษา

en: Character Code
th: รหัสอักขระ

en: File:
th: ไฟล์:

en: Offset (ms)
th: ค่าชดเชย (ms)

en: Set the language of this subtitle.
    This value will be used by players in subtitle menus.
th: กำหนดภาษาของศัพท์บรรยายนี้
    ค่านี้จะถูกใช้โดยเครื่องเล่นในเมนูศัพท์บรรยาย

en: Set the character code used by the SRT file you are importing.
    
    SRTs come in all flavours of character sets.
    We translate the character set to UTF-8.
    The source's character code is needed in order to perform this translation.
th: กำหนดรหัสอักขระที่ใช้โดยไฟล์ SRT ที่คุณกำลังนำเข้า
    
    SRTs มาในรูปแบบทั้งหมดของชุดอักขระ
    เราแปลชุดอักขระเป็น UTF-8
    รหัสอักขระของแหล่งจึงจำเป็นเพื่อที่จะกระทำการแปลนี้

en: Select the SRT file to import.
th: เลือกไฟล์ SRT เพื่อนำเข้า

en: Adjust the offset in milliseconds between video and SRT timestamps
th: ปรับค่าชดเชยเป็นมิลลิวินาทีระหว่างค่าเวลาของวิดีโอและ SRT

en: Forced Subtitles Only
th: เฉพาะศัพท์บรรยายที่ถูกบังคับ

en: Burn into video
th: ประทับลงในวิดีโอ

en: Render the subtitle over the video.
    The subtitle will be part of the video and can not be disabled.
th: แสดงผลศัพท์บรรยายบนวิดีโอ
    ศัพท์บรรยายจะเป็นส่วนหนึ่งของวิดีโอและไม่สามารถปิดการใช้งานได้

en: Set Default Track
th: กำหนดแทร็คตั้งต้น

en: List of audio tracks available from your source.
th: รายการแทร็คเสียงที่มีจากแหล่งของคุณ

en: Set the audio track name.
    
    Players may use this in the audio selection list.
th: กำหนดชื่อแทร็คเสียง
    
    เครื่องเล่นอาจใช้สิ่งนี้ในรายการเพื่อเลือกเสียง

en: Mix
th: ผสม

en: Sample Rate
th: อัตราสุ่มฯ

en: <b>Dynamic Range Compression:</b> Adjust the dynamic range of the output audio track.
    
    For source audio that has a wide dynamic range (very loud and very soft sequences),
    DRC allows you to 'compress' the range by making loud sounds softer and soft sounds louder.
th: <b>การบีบอัดช่วงแบบจลน์:</b> ปรับช่วงจลน์ของแทร็คเสียงผลลัพธ์
    
    สำหรับเสียงแหล่งที่มีช่วงจลน์กว้าง (มีการดังมากและเบามาก),
    DRC อนุญาตให้คุณ 'บีบอัด' ช่วง โดยการทำให้เสียงที่ดังเบาลง และทำให้เสียงที่เบาดังขึ้น

en: Set the audio codec to encode this track with.
th: กำหนด codec เสียงเพื่อเข้ารหัสกับแทร็คนี้

en: Bitrate
th: อัตราบิต

en: Enable bitrate setting
th: ใช้งานการตั้งค่าอัตราบิต

en: Quality
th: คุณภาพ

en: Enable quality setting
th: ใช้งานการตั้งค่าคุณภาพ

en: Set the bitrate to encode this track with.
th: กำหนดอัตราบิตเพื่อเข้ารหัสกับแทร็คนี้

en: <b>Quality:</b> For output codec's that support it, adjust the quality of the output.
th: <b>คุณภาพ:</b> สำหรับ codec ผลลัพธ์ที่รองรับมัน, ปรับคุณภาพของผลลัพธ์

en: Set the mixdown of the output audio track.
th: กำหนดการผสมเสียงของแทร็คเสียงผลลัพธ์

en: Set the sample rate of the output audio track.
th: กำหนดอัตราสุ่มฯของแทร็คเสียงผลลัพธ์

en: <b>Audio Gain:</b> Adjust the amplification or attenuation of the output audio track.
th: <b>ฟื้นค่าเสียง:</b> ปรับการขยายเสียงหรือลดเสียงของแทร็คเสียงผลลัพธ์

note: Audio DRC Label
en: Off
th: ปิด

en: Quality:
th: คุณภาพ:

en: Bitrate: %.4gkbps
th: อัตราบิต: %.4gkbps

en: <small>Passthrough</small>
th: <small>ส่งผ่าน</small>

en: Add an audio encoder.
    Each selected source track will be encoded with all selected encoders.
th: เพิ่มตัวเข้ารหัสเสียง
    แต่ละแทร็คแหล่งที่ถูกเลือก จะถูกเข้ารหัสด้วยตัวเข้ารหัสที่เลือกทั้งหมด

en: <b>Audio Quality:</b>
    For encoders that support it, adjust the quality of the output.
th: <b>คุณภาพเสียง:</b>
    สำหรับตัวเข้ารหัสที่รองรับมัน, ปรับคุณภาพของผลลัพธ์

en: Remove this audio encoder
th: เอาตัวเข้ารหัสเสียงนี้ออก

en: Closing HandBrake will terminate encoding.
th: การปิด HandBrake จะยุติการเข้ารหัส

en: Not Selected
th: ไม่ถูกเลือก

en: Detected DVD devices:
th: อุปกรณ์ DVD ที่ตรวจพบ:

note: This needs to be in scanning and working since scanning happens fast enough that it can be missed
en: Scanning ...
th: กำลังอ่าน ...

en: Stop Scan
th: หยุดอ่าน

en: No Title Found
th: ไม่พบหัวเรื่อง

en: %s
    
    %s in %d seconds ...
th: %s
    
    %s ใน %d วินาที ...

en: %sYour movie will be lost if you don't continue encoding.
th: %sภาพยนตร์ของคุณจะสูญหาย ถ้าคุณไม่ทำการเข้ารหัสต่อ

en: Cancel Current and Stop
th: ยกเลิกรายการปัจจุบัน และหยุด

en: Cancel Current, Start Next
th: ยกเลิกรายการปัจจุบัน, เริ่มรายการถัดไป

en: Finish Current, then Stop
th: เสร็จรายการปัจจุบัน, แล้วจึงหยุด

en: Continue Encoding
th: เข้ารหัสต่อไป

en: job %d of %d,
th: งาน %d จาก %d,

en: pass %d (subtitle scan) of %d,
th: ผ่าน %d (อ่านศัพท์บรรยาย) จาก %d,

en: pass %d of %d,
th: ผ่าน %d จาก %d,

en: Encoding: %s%s%.2f %% (%.2f fps, avg %.2f fps, ETA %02dh%02dm%02ds)
th: การเข้ารหัส: %s%s%.2f %% (%.2f fps, avg %.2f fps, ETA %02dh%02dm%02ds)

en: Encoding: %s%s%.2f %% (ETA %02dh%02dm%02ds)
th: การเข้ารหัส: %s%s%.2f %% (ETA %02dh%02dm%02ds)

en: Encoding: %s%s%.2f %%
th: การเข้ารหัส: %s%s%.2f %%

en: Searching for start time,
th: กำลังค้นหาเวลาเริ่มต้น,

en: Scanning title %d of %d...
th: กำลังอ่านหัวเรื่อง %d จาก %d...

en: Scanning title %d of %d preview %d...
th: กำลังอ่านหัวเรื่อง %d จาก %d ตัวอย่าง %d...

en: Paused
th: ถูกพัก

en: Encode Done!
th: เข้ารหัสเสร็จแล้ว!

en: Encode Canceled.
th: การเข้ารหัสถูกยกเลิก

en: Encode Failed.
th: การเข้ารหัสล้มเหลว

en: Muxing: This may take a while...
th: กำลังผสาน: สิ่งนี้อาจใช้เวลาสักพัก...

en: Encode Complete
th: เข้ารหัสเสร็จสมบูรณ์

en: Put down that cocktail, Your HandBrake queue is done!
th: วางเครื่องดื่มนั่นลง, คิว HandBrake ของคุณเสร็จแล้ว!

en: Your encode is complete.
th: การเข้ารหัสเสร็จสมบูรณ์

en: Quitting Handbrake
th: กำลังออกจาก Handbrake

en: Putting computer to sleep
th: กำลังทำให้คอมพิวเตอร์สลีป

en: Shutting down the computer
th: กำลังปิดเครื่องคอมพิวเตอร์

en: First Track Matching Selected Languages
th: แทร็คแรกที่ตรงกับภาษาที่เลือก

en: All Tracks Matching Selected Languages
th: แทร็คทั้งหมดที่ตรงกับภาษาที่เลือก

en: Chapters:
th: ตอน:

en: Seconds:
th: วินาที:

en: Frames:
th: เฟรม:

en: Do Nothing
th: ไม่ต้องทำอะไร

en: Show Notification
th: แสดงการแจ้ง

en: Quit Handbrake
th: ออกจาก Handbrake

en: Put Computer To Sleep
th: ทำให้คอมพิวเตอร์สลีป

en: Shutdown Computer
th: ปิดเครื่องคอมพิวเตอร์

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Week
th: สัปดาห์

en: Month
th: เดือน

en: Year
th: ปี

en: Immortal
th: อมตะ

en: Fast
th: เร็ว

en: Optimal
th: เหมาะสม

en: Strict
th: เข้มงวด

en: Normal
th: ปกติ

en: Simple
th: อย่างง่าย

en: 7: RD in all frames
th: 7: RD ในเฟรมทั้งหมด

en: 10: QPRD in all frames
th: 10: QPRD ในเฟรมทั้งหมด

en: 11: No early terminations in analysis
th: 11: ไม่มีการยุติก่อนนี้ในการวิเคราะห์

en: Most
th: ส่วนใหญ่

en: Some
th: บางส่วน

en: All
th: ทั้งหมด

en: Encode only
th: เข้ารหัสเท่านั้น

en: Always
th: เสมอ

en: Same as source
th: เหมือนกับแหล่ง

en: (NTSC Film)
th: (หนัง NTSC)

en: (PAL Film/Video)
th: (หนัง/วิดีโอ PAL)

en: (NTSC Video)
th: (วิดีโอ NTSC)

en: No Titles
th: ไม่มีหัวเรื่อง

note: No audio. set some default
en: No Audio
th: ไม่มีเสียง

en: Theora is not supported in the MP4 container.
    
    You should choose a different video codec or container.
    If you continue, FFMPEG will be chosen for you.
th: Theora ไม่ถูกรองรับในตัวบรรจุชนิด MP4
    
    คุณสามารถเลือก codec วิดีโอหรือตัวบรรจุอื่น
    ถ้าคุณทำต่อ, FFMPEG จะถูกเลือกให้กับคุณ

en: Continue
th: ทำต่อไป

note: No valid title, stop right there
en: No title found.
th: ไม่พบหัวเรื่อง

en: Only one subtitle may be burned into the video.
    
    You should change your subtitle selections.
    If you continue, some subtitles will be lost.
th: เพียงศัพท์บรรยายเดียวที่สามารถถูกประทับลงในวิดีโอ
    
    คุณควรเปลี่ยนการเลือกศัพท์บรรยายของคุณ
    ถ้าคุณทำต่อ, บางศัพท์ฯจะสูญหาย

en: The source does not support Pass-Thru.
    
    You should choose a different audio codec.
    If you continue, one will be chosen for you.
th: แหล่งไม่รองรับการส่งผ่าน
    
    คุณควรเลือก codec เสียงอื่น
    ถ้าคุณทำต่อ, หนึ่งอย่างจะถูกเลือกให้คุณ

en: %s is not supported in the %s container.
    
    You should choose a different audio codec.
    If you continue, one will be chosen for you.
th: %s ไม่ถูกรองรับในตัวบรรจุแบบ %s
    
    คุณควรเลือก codec เสียงที่แตกต่าง
    ถ้าคุณทำต่อ, หนึ่งอย่างจะถูกเลือกให้คุณ

en: <b><big>Unable to create %s.</big></b>
    
    Internal error. Could not parse UI description.
    %s
th: <b><big>ไม่สามารถสร้าง %s</big></b>
    
    ข้อผิดพลาดภายใน ไม่สามารถกระจายคำบรรยาย UI
    %s

en: Track Information
th: ข้อมูลแทร็ค

en: Preset Name
th: ชื่อค่าสำเร็จรูป

en: The device or file to encode
th: อุปกรณ์หรือไฟล์เพื่อเข้ารหัส

en: The preset values to use for encoding
th: ค่าของค่าสำเร็จรูปเพื่อใช้สำหรับการเข้ารหัส

en: Spam a lot
th: ขยะเยอะมาก

en: Failed to find parent folder when adding child.
th: ล้มเหลวในการค้นหาโฟลเดอร์แม่เมื่อกำลังเพิ่มส่วนลูก

en: Export Preset
th: ส่งออกค่าสำเร็จรูป

en: Confirm deletion of %s:
    
    %s
th: ยืนยันการลบของ %s:
    
    %s

en: folder
th: โฟลเดอร์

en: preset
th: ค่าสำเร็จรูป

en: Missing GStreamer plugin
    Audio or Video may not play as expected
    
    %s
th: ขาดปลั๊กอิน GStreamer
    เสียงหรือวิดีโออาจไม่เล่นดังที่หวัง
    
    %s

en: OK
th: ตกลง

note: Should never happen
en: Error
th: ผิดพลาด

en: Stop
th: หยุด

en: Stop Encoding
th: หยุดการเข้ารหัส

en: Resume
th: ทำต่อ

en: Resume Encoding
th: เข้ารหัสต่อ

en: You are currently encoding.  What would you like to do?
th: ขณะนี้คุณกำลังเข้ารหัสอยู่  คุณอยากจะทำอะไร?

en: Preferred Language: %s
th: ภาษาที่ชอบ: %s

en: Add %s subtitle track if default audio is not %s
th: เพิ่มแทร็คศัพท์บรรยาย %s ถ้าเสียงตั้งต้นไม่ใช่ %s

en: Destination: %s
    
    Another queued job has specified the same destination.
    Do you want to overwrite?
th: ปลายทาง: %s
    
    งานคิวอื่นได้ถูกระบุปลายทางเดียวกัน
    คุณต้องการเขียนทับหรือไม่?

en: Overwrite
th: เขียนทับ

en: Destination: %s
    
    This is not a valid directory.
th: ปลายทาง: %s
    
    นี่ไม่ใช่เส้นทางที่ถูกต้อง

en: Destination: %s
    
    Can not read or write the directory.
th: ปลายทาง: %s
    
    ไม่สามารถอ่านหรือเขียนสู่เส้นทางได้

en: Destination: %s
    
    File already exists.
    Do you want to overwrite?
th: ปลายทาง: %s
    
    ไฟล์มีอยู่แล้ว
    คุณต้องการเขียนทับหรือไม่?

en: Select this title for adding to the queue.
th: เลือกหัวเรื่องนี้เพื่อเพิ่มสู่คิว

note: Title label
en: No Title
th: ไม่มีหัวเรื่อง

en: There is another title with the same destination file name.
    This title will not be added to the queue unless you change
    the output file name.
th: มีหัวเรื่องอื่นที่มีชื่อไฟล์ปลายทางเหมือนกัน
    หัวเรื่องนี้จะไม่ถูกเพิ่มสู่คิว เว้นแต่
    คุณจะเปลี่ยนชื่อไฟล์ผลลัพธ์

en: %s: %.4g (Warning: lossless)
th: %s: %.4g (คำเตือน: ไร้การสูญเสีย)
