help2man 1.46.6 - en to vi translation catalogue (48 entries)

en: GNU %s %s
    
    Copyright (C) 1997, 1998, 1999, 2000, 2001, 2002, 2003, 2004, 2005, 2009,
    2010, 2011, 2012, 2013, 2014, 2015, 2016, 2017, 2020, 2021, 2022 Free Software
    Foundation, Inc.
    This is free software; see the source for copying conditions.  There is NO
    warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
    
    Written by Brendan O'Dea <bod@debian.org>
vi: GNU %s %s
    
    Bản quyền (C) 1997, 1998, 1999, 2000, 2001, 2002, 2003, 2004, 2005, 2009, 2010,
    2011, 2012, 2013, 2014, 2015, 2016, 2017, 2020, 2021, 2022 Tổ chức Phần mềm Tự do.
    Đây là phần mềm miễn phí; xem trong mã nguồn để biết các điều khoản về sao chép.
    Đây KHÔNG bảo hành; thậm chí còn có thể BÁN ĐƯỢC hay PHÙ HỢP VỚI MỤC ĐÍCH ĐẶC THÙ.
    
    Viết bởi Brendan O'Dea <bod@debian.org>

en: `%s' generates a man page out of `--help' and `--version' output.
    
    Usage: %s [OPTION]... EXECUTABLE
    
     -n, --name=STRING       description for the NAME paragraph
     -s, --section=SECTION   section number for manual page (1, 6, 8)
     -m, --manual=TEXT       name of manual (User Commands, ...)
     -S, --source=TEXT       source of program (FSF, Debian, ...)
     -L, --locale=STRING     select locale (default "C")
     -i, --include=FILE      include material from `FILE'
     -I, --opt-include=FILE  include material from `FILE' if it exists
     -o, --output=FILE       send output to `FILE'
     -p, --info-page=TEXT    name of Texinfo manual
     -N, --no-info           suppress pointer to Texinfo manual
     -l, --libtool           exclude the `lt-' from the program name
         --help              print this help, then exit
         --version           print version number, then exit
    
    EXECUTABLE should accept `--help' and `--version' options and produce output on
    stdout although alternatives may be specified using:
    
     -h, --help-option=STRING     help option string
     -v, --version-option=STRING  version option string
     --version-string=STRING      version string
     --no-discard-stderr          include stderr when parsing option output
    
    Report bugs to <bug-help2man@gnu.org>.
vi: “%s” tạo một trang hướng dẫn dựa trên kết xuất từ tùy chọn
    “--help” (trợ giúp) và “--version” (phiên bản).
    
    Cách dùng: %s [TÙY_CHỌN]… TÊN-LỆNH
    
     -n, --name=CHUỖI        mô tả cho đoạn văn TÊN (NAME)
     -s, --section=PHẦN      số thứ tự phần cho trang hướng dẫn (1, 6, 8)
     -m, --manual=TÊN        tên của trang hướng dẫn (User Commands, …)
     -S, --source=TEXT       nguồn của chương trình (FSF, Debian, …)
     -L, --locale=CHUỖI      chọn miền địa phương (mặc định "C";
                             đối với tiếng Việt thì là “vi_VN.UTF-8”)
     -i, --include=TỆP       bao gồm dữ liệu từ tập tin này
     -I, --opt-include=TỆP   bao gồm dữ liệu từ tập tin này nếu có
     -o, --output=TỆP        gửi kết xuất cho tập tin này
     -p, --info-page=TÊN     tên của trang hướng dẫn loại Texinfo
     -N, --no-info           thu hồi cái chỉ tới trang hướng dẫn Texinfo
     -l, --libtool           loại trừ “lt-” từ tên của chương trình
         --help              hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát
         --version           hiển thị số thứ tự phiên bản, sau đó thoát
    
    TÊN-LỆNH có thể chấp nhận hai tùy chọn “--help” và “--version” và sản sinh kết xuất
    qua đầu ra tiêu chuẩn (stdout) mặc dù cũng có thể ghi rõ thêm tùy chọn:
    
     -h, --help-option=CHUỖI      chuỗi là tùy chọn trợ giúp
     -v, --version-option=CHUỖI   chuỗi là tùy chọn phiên bản
     --version-string=CHUỖI       chuỗi phiên bản
     --no-discard-stderr          bao gồm cả kết xuất từ đầu ra lỗi tiêu chuẩn
                                  khi phân tích cú pháp của kết xuất tùy chọn
    
    Thông báo lỗi nào cho <bug-help2man@gnu.org>.
    Thông báo lỗi dịch cho <translation-team-vi@lists.sourceforge.net>.

en: %s: can't open `%s' (%s)
vi: %s: không thể mở “%s” (%s)

note: Translators: "NAME", "SYNOPSIS" and other one or two word strings in all upper case are manual page section headings.  The man(1) manual page in your language, if available should provide the conventional translations.
en: NAME
vi: TÊN

en: SYNOPSIS
vi: TÓM TẮT

en: %s: no valid information found in `%s'
vi: %s: không tìm thấy thông tin hợp lệ trong “%s”

en: %s: can't unlink %s (%s)
vi: %s: không thể bỏ liên kết %s (%s)

en: %s: can't create %s (%s)
vi: %s: không thể tạo %s (%s)

en: %s \- manual page for %s %s
vi: %s \- trang hướng dẫn cho %s %s

en: System Administration Utilities
vi: Tiện ích quản trị hệ thống

en: Games
vi: Trò chơi

en: User Commands
vi: Các câu lệnh

note: Translators: "Usage" and "or" here are patterns (regular expressions) which are used to match the usage synopsis in program output.  An example from cp (GNU coreutils) which contains both strings: Usage: cp [OPTION]... [-T] SOURCE DEST or:  cp [OPTION]... SOURCE... DIRECTORY or:  cp [OPTION]... -t D
en: Usage
vi: Cách dùng

en: or
vi: hoặc

en: DESCRIPTION
vi: MÔ TẢ

note: Translators: patterns are used to match common program output. In the source these strings are all of the form of "my $PAT_something = _('...');" and are regular expressions.  If there is more than one commonly used string, you may separate alternatives with "|".  Spaces in these expressions are wri
en: Report +(?:[\w-]+ +)?bugs|Email +bug +reports +to
vi: Thông báo lỗi +(?:[\w-]* +)?|Gửi thư +thông +báo +lỗi +cho

en: Written +by
vi: Viết +bởi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Environment
vi: Môi trường

en: Files
vi: Tập tin

en: Examples
vi: Ví dụ

en: This +is +free +software
vi: Đây +là +phần +mềm +tự +do

en: OPTIONS
vi: TÙY CHỌN

en: ENVIRONMENT
vi: MÔI TRƯỜNG

en: FILES
vi: TẬP TIN

en: EXAMPLES
vi: VÍ DỤ

en: COPYRIGHT
vi: BẢN QUYỀN

en: REPORTING BUGS
vi: THÔNG BÁO LỖI

en: AUTHOR
vi: TÁC GIẢ

en: SEE ALSO
vi: XEM THÊM

en: The full documentation for
    .B %s
    is maintained as a Texinfo manual.  If the
    .B info
    and
    .B %s
    programs are properly installed at your site, the command
    .IP
    .B info %s
    .PP
    should give you access to the complete manual.
vi: Tài liệu hướng dẫn đầy đủ về
    .B %s
    được bảo trì dưới dạng một sổ tay Texinfo.  Nếu chương trình
    .B info
    và
    .B %s
    được cài đặt đúng ở địa chỉ của bạn thì câu lệnh
    .IP
    .B info %s
    .PP
    nên cho phép bạn truy cập đến toàn bộ sổ tay.

en: %s: error writing to %s (%s)
vi: %s: gặp lỗi khi đang ghi %s (%s)

en: %s: can't get `%s' info from %s%s
vi: %s: không thể lấy thông tin “%s” từ %s%s

en: Try `--no-discard-stderr' if option outputs to stderr
vi: Nếu tùy chọn xuất qua đầu lỗi tiêu chuẩn thì thử đặt cờ “--no-discard-stderr”

en: Include file for help2man man page
vi: Bao gồm tập tin cho trang hướng dẫn về help2man

en: help2man \- generate a simple manual page
vi: help2man \- tạo một trang hướng dẫn dạng man kiểu đơn giản

en: INCLUDE FILES
vi: TẬP TIN BAO GỒM

en: Additional material may be included in the generated output with the
    .B \-\-include
    and
    .B \-\-opt\-include
    options.  The format is simple:
    
        [section]
        text
    
        /pattern/
        text
vi: Cũng có thể bao gồm dữ liệu bổ sung trong kết xuất, dùng tùy chọn
    .B \-\-include
    và
    .B \-\-opt\-include
    Có một định dạng đơn giản:
    
        [phần]
        văn bản
    
        /mẫu/
        văn bản

en: Blocks of verbatim *roff text are inserted into the output either at
    the start of the given
    .BI [ section ]
    (case insensitive), or after a paragraph matching
    .BI / pattern /\fR.
vi: Khối văn bản định dạng *roff đúng nguyên văn được chèn vào kết xuất
    hoặc ở đầu của phần
    .BI [ phần ]
    (không phân biệt chữ hoa/thường),
    hoặc đẳng sau một đoạn văn tương ứng với mẫu
    .BI / mẫu /\fR.

en: Patterns use the Perl regular expression syntax and may be followed by
    the
    .IR i ,
    .I s
    or
    .I m
    modifiers (see
    .BR perlre (1)).
vi: Mẫu chấp nhận cú pháp của biểu thức chính quy Perl,
    và cũng cho phép dấu sửa đổi
    .IR i ,
    .I s
    hay
    .I m
    (xem
    .BR perlre (1)).

en: Lines before the first section or pattern which begin with `\-' are
    processed as options.  Anything else is silently ignored and may be
    used for comments, RCS keywords and the like.
vi: Dòng nào đứng trước phần đầu tiên hoặc mẫu bắt đầu với “\-” thì được
    xử lý dưới dạng tùy chọn. Dữ liệu khác (nếu có) bị bỏ qua mà không xuất chi tiết,
    và có thể được sử dụng làm ghi chú, từ khóa RCS và những thứ tương tự thế.

en: The section output order (for those included) is:
vi: Thứ tự xuất phần (đã được bao gồm):

en: other
vi: khác

en: Any
    .B [NAME]
    or
    .B [SYNOPSIS]
    sections appearing in the include file will replace what would have
    automatically been produced (although you can still override the
    former with
    .B \-\-name
    if required).
vi: Bất cứ phần
    .B [NAME]
    hoặc
    .B [SYNOPSIS]
    nào xuất hiện trong tập tin bao gồm thì thay thế kết xuất tự động tạo
    (dù bạn vẫn còn có dịp ghi đè lên phần tiền nhiệm bằng:
    .B \-\-name
    nếu cần).
    
    NAME: TÊN
    SYNOPSIS: TÓM TẮT

en: Other sections are prepended to the automatically produced output for
    the standard sections given above, or included at
    .I other
    (above) in the order they were encountered in the include file.
vi: Các phần khác được thêm vào đầu của kết xuất tự động sản sinh
    cho những phần tiêu chuẩn đưa ra trên, hoặc được bao gồm tại
    .I khác
    (bên trên) theo thứ tự gặp trong tập tin bao gồm.

en: Placement of the text within the section may be explicitly requested by using
    the syntax
    .RI [< section ],
    .RI [= section ]
    or
    .RI [> section ]
    to place the additional text before, in place of, or after the default
    output respectively.
vi: Thay thế phần chữ trong “phần” có thể yêu cầu rõ ràng bằng cách
    sử dụng cú pháp
    .RI [< phần ],
    .RI [= phần ]
    hay
    .RI [> phần ]
    bổ xung thêm chữ vào trước, thay thế vào chỗ đó, hay sau của kết xuất
    mặc định tương ứng.

en: AVAILABILITY
vi: TÍNH SẴN SÀNG

en: The latest version of this distribution is available on-line from:
vi: Phiên bản mới nhất của bản phân phối này có thể tải về từ:
