HexChat - en to th translation catalogue (770 entries)

note: 0 means unlimited STRINGS
en: I'm busy
th: ฉันไม่ว่าง

en: Leaving
th: กำลังออก

en: Network
th: เครือข่าย

en: Channel
th: แชนแนล

en: Waiting
th: กำลังรอ

note: black
en: Active
th: ทำงานอยู่

note: cyan
en: Failed
th: ล้มเหลว

note: red
en: Done
th: เรียบร้อย

note: green
en: Connect
th: เชื่อมต่อ

note: black
en: Aborted
th: ถูกยกเลิกกลางคัน

en: Cannot access %s
th: ไม่สามารถเข้าถึง %s

note: ! if (osvi.dwMajorVersion >= 5) fallback to error number
en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: %s is offering "%s". Do you want to accept?
th: %s ได้เสนอ "%s". คุณต้องการยอมรับหรือไม่?

en: No active DCCs
th: ไม่มี DCCs ที่ทำงานอยู่

en: _Open Dialog Window
th: เปิดการสนทนาส่วนตัว

en: _Send a File
th: ส่งไฟล์

en: _User Info (WhoIs)
th: ข้อมูลของคนนี้

en: _Add to Friends List
th: เพิ่มเป็นเพื่อน

en: O_perator Actions
th: คำสั่งสำหรับ Operator

en: Give Ops
th: ให้ Ops

en: Take Ops
th: รับ Ops

en: Give Voice
th: ให้การประกาศ

en: Take Voice
th: รับการประกาศ

en: Kick/Ban
th: เตะ/แบน

en: Kick
th: เตะ

en: Ban
th: แบน

en: KickBan
th: เตะแบน

en: Leave Channel
th: ออกจากแชนแนล

en: Join Channel...
th: เข้าใช้แชนแนล...

en: Enter Channel to Join:
th: ป้อนแชนแนลที่จะเข้าร่วม

en: Server Links
th: การเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์

en: Ping Server
th: Ping เซิร์ฟเวอร์

en: Hide Version
th: ซ่อนเวอร์ชั่น

en: bye
th: ลาก่อน

en: Enter reason to kick %s:
th: ป้อนเหตุผลที่จะเตะ %s:

en: Dialog
th: หน้าต่างสนทนา

en: Send
th: ส่ง

en: Chat
th: คุยเล่น

en: Clear
th: ล้าง

en: * Running IRC as root is stupid! You should
      create a User Account and use that to login.
th: * เรียกใช้งาน IRC โดยเป็น root เป็นเรื่องไม่ฉลาด! คุณควร
      สร้างบัญชีผู้ใช้อื่นสำหรับใช้ในเข้าสู่ระบบ.

en: YES
th: ใช่

en: NO
th: ไม่

en: You are being CTCP flooded from %s, ignoring %s
th: คุณกำลังถูก CTCP flooded จาก %s, ทำการเพิกเฉย %s

en:   %-20s online
th:   %-20s ออนไลน์

en:   %-20s offline
th:   %-20s ออฟไลน์

en: No channel joined. Try /join #<channel>
th: ไม่มีแชนแนลที่ทำการเข้าร่วม. ลอง /join #<แชนแนล>

en: Not connected. Try /server <host> [<port>]
th: ไม่ได้เชื่อมต่อ. ลอง /server <โฮสต์> [<พอร์ต>]

en: Server %s already exists on network %s.
th: เซิฟเวอร์ %s มีอยู่ในเน็ตเวิร์ค %s เเล้ว

en: Added server %s to network %s.
th: เซิฟเวอร์ %s ได้ถูกบันทึกไว้ในรายชื่อเซิฟเวอร์ของเน็ตเวิร์ค %s แล้ว

en: Already marked away: %s
th: ทำเครื่องหมายว่าไม่อยู่แล้ว: %s

en: Already marked back.
th: ทำเครื่องหมายว่ากลับมาแล้ว.

en: I need /bin/sh to run!
th: ฉันจำเป็นต้องมี /bin/sh เพื่อทำงาน!

en: Commands Available:
th: คำสั่งที่มี:

en: User defined commands:
th: คำสั่งที่ผู้ใช้นิยามขึ้น:

en: Plugin defined commands:
th: คำสั่งที่ปลั๊กอินนิยามขึ้น:

en: Type /HELP <command> for more information, or /HELP -l
th: พิมพ์ /HELP <คำสั่ง> สำหรับรายละเอียดที่มากขึ้น, หรือ /HELP -l

en: Unknown arg '%s' ignored.
th: อาร์กิวเมนต์ที่ไม่รู้จัก '%s' ถูกเพิกเฉย.

note: error
en: No such plugin found.
th: ไม่พบปลั๊กอินใดๆ

en: That plugin is refusing to unload.
th: ปลั๊กอินนั้นกำลังปฎิเสธการโหลดออก.

en: ADDBUTTON <name> <action>, adds a button under the user-list
th: ADDBUTTON <ชื่อ> <ปฏิบัติการ>, เพิ่มปุ่มภายใต้รายชื่อผู้ใช้งาน

en: ALLCHAN <cmd>, sends a command to all channels you're in
th: ALLCHAN <คำสั่ง>, ส่งคำสั่งไปยังทุกแชนแนลที่คุณเข้าอยู่

en: ALLCHANL <cmd>, sends a command to all channels on the current server
th: ซินแท็กซ์ของคำสั่งนี้: ALLCHANL <คำสั่งใน IRC>, ส่งคำสั่งของ IRC ไปทุกๆ ชาแนล์ที่เปิดอยู่บนเน็ตเวิร์คนี้

en: ALLSERV <cmd>, sends a command to all servers you're in
th: ALLSERV <คำสั่ง>, ส่งคำสั่งไปยังทุกเซิร์ฟเวอร์ที่คุณเข้าอยู่

en: BACK, sets you back (not away)
th: BACK, ตั้งค่าให้คุณกลับมา (ไม่ใช่ไม่อยู่)

en: BAN <mask> [<bantype>], bans everyone matching the mask from the current channel. If they are already on the channel this doesn't kick them (needs chanop)
th: BAN <มาสก์> [<รูปแบบการแบน>], ประกาศสั่งห้ามทุก ๆ คนที่ตรงกับมาสก์จากแชนแนลปัจจุบัน. ถ้าพวกเขาอยู่ที่แชนแนลนี้แล้ว นี่จะไม่ได้เตะพวกเขาออกไป (จำเป็นต้องมี chanop)

en: CHANOPT [-quiet] <variable> [<value>]
th: ซินแทกซ์ของคำสั่งนี้: CHANOPT [-quiet] <ชื่อตัวแปล> [<ข้อมูลของตัวแปล>]

en: CHARSET [<encoding>], get or set the encoding used for the current connection
th: ซินแทกซ์ของคำสั่งนี้: CHARSET [<รหัสภาษา>], บอกหรือเปลี่ยนรหัสภาษาที่ใช้แสดงผล

en: COUNTRY [-s] <code|wildcard>, finds a country code, eg: au = australia
th: COUNTRY [-s] <รหัส|ไวลด์การ์ด>, ค้นหารหัสประเทศ, เช่น: au = ออสเตรเลีย

en: CTCP <nick> <message>, send the CTCP message to nick, common messages are VERSION and USERINFO
th: CTCP <ชื่อเล่น> <ข้อความ>, ส่งข้อความ CTCP ไปยัง 'ชื่อเล่น', ข้อความโดยปกติได้แก่ VERSION และ USERINFO

en: CYCLE [<channel>], parts the current or given channel and immediately rejoins
th: CYCLE [<channel>], แยกแชนแนลปัจจุบันหรือที่เสนอให้ และกลับเข้าร่วมในทันที

en: 
    DCC GET <nick>                      - accept an offered file
    DCC SEND [-maxcps=#] <nick> [file]  - send a file to someone
    DCC PSEND [-maxcps=#] <nick> [file] - send a file using passive mode
    DCC LIST                            - show DCC list
    DCC CHAT <nick>                     - offer DCC CHAT to someone
    DCC PCHAT <nick>                    - offer DCC CHAT using passive mode
    DCC CLOSE <type> <nick> <file>         example:
             /dcc close send johnsmith file.tar.gz
th: 
    DCC GET <ชื่อเล่น>                      - ยอมรับไฟล์ที่ได้รับการเสนอให้
    DCC SEND [-maxcps=#] <ชื่อเล่น> [ไฟล์]  - ส่งไฟล์ไปหาใครซักคน
    DCC PSEND [-maxcps=#] <ชื่อเล่น> [ไฟล์] - ส่งไฟล์ซักไฟล์โดยใช้โหมด passive
    DCC LIST                            - show DCC list
    DCC CHAT <ชื่อเล่น>                     - เสนอ DCC CHAT ให้กับใครซักคน
    DCC PCHAT <ชื่อเล่น>                    - เสนอ DCC CHAT โดยใช้โหมด passive
    DCC CLOSE <รูปแบบ> <ชื่อเล่น> <ไฟล์>         ตัวอย่าง:
             /dcc close send johnsmith file.tar.gz

en: DEHOP <nick>, removes chanhalf-op status from the nick on the current channel (needs chanop)
th: DEHOP <ชื่อเล่น>, ลบสถานะ chanhalf-op จาก 'ชื่อเล่น' ในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: DELBUTTON <name>, deletes a button from under the user-list
th: DELBUTTON <ชื่อ>, ลบปุ่มภายใต้รายชื่อผู้ใช้

en: DEOP <nick>, removes chanop status from the nick on the current channel (needs chanop)
th: DEOP <ชื่อเล่น>, ลบสถานะ chanop จาก 'ชื่อเล่น' ในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: DEVOICE <nick>, removes voice status from the nick on the current channel (needs chanop)
th: DEVOICE <nick>, สบสถานะประกาศจาก 'ชื่อเล่น' ในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: DISCON, Disconnects from server
th: DISCON, ตัดการเชื่อมต่อจากเซิร์ฟเวอร์

en: ECHO <text>, Prints text locally
th: ECHO <ข้อความ>, พิมพ์ข้อความแบบโลคอล

en: EXEC [-o] <command>, runs the command. If -o flag is used then output is sent to current channel, else is printed to current text box
th: EXEC [-o] <คำสั่ง>, เรียกใช้คำสั่ง. ถ้าใช้เครื่องหมาย -o แล้วผลที่ได้จะถูกส่งไปยังแชนแนลปัจจุบัน, ไม่ก็จะถูกพิมพ์ไปยังกล่องข้อความปัจจุบัน

en: EXECCONT, sends the process SIGCONT
th: EXECCONT, ส่ง SIGCONT ไปยังโพรเซส

en: EXECKILL [-9], kills a running exec in the current session. If -9 is given the process is SIGKILL'ed
th: EXECKILL [-9], ฆ่า exec ที่กำลังทำงานในวาระปัจจุบัน. ถ้าใช้เครื่องหมาย -9 โพรเซสจะถูก SIGKILL

en: EXECSTOP, sends the process SIGSTOP
th: EXECSTOP, ส่ง SIGSTOP ไปยังโพรเซส

en: EXECWRITE, sends data to the processes stdin
th: EXECWRITE, ส่งข้อมูลไปยังทางป้อนข้อมูลมาตรฐานของโพรเซส

en: FLUSHQ, flushes the current server's send queue
th: FLUSHQ, ล้างคิวการส่งปัจจุบันของเซิร์ฟเวอร์

en: GATE <host> [<port>], proxies through a host, port defaults to 23
th: GATE <โฮสต์> [<พอร์ต>], พร็อกซี่ไปยังโฮต์, ค่าพอร์ตมาตรฐานเป็น 23

en: GHOST <nick> [password], Kills a ghosted nickname
th: ซินแทกซ์ของคำสั่งนี้: GHOST <ชื่อ IRC> [รหัสผ่าน NickServ], เวลา Lag ใช้คำสั่งนี้ในการให้ชื่อเล่นที่ Lag อยู่ แล้วจะสามารถใช้ชื่อเล่นเดิมได้

en: HOP <nick>, gives chanhalf-op status to the nick (needs chanop)
th: HOP <ชื่อเล่น>, ให้สถานะ chanhalf-op กับ 'ชื่อเล่น' (จำเป็นต้องมี chanop)

en: ID <password>, identifies yourself to nickserv
th: ID <รหัสผ่าน>, ระบุตัวตนของคุณเองไปยังเซิร์ฟเวอร์ชื่อเล่น

en: IGNORE <mask> <types..> <options..>
        mask - host mask to ignore, eg: *!*@*.aol.com
        types - types of data to ignore, one or all of:
                PRIV, CHAN, NOTI, CTCP, DCC, INVI, ALL
        options - NOSAVE, QUIET
th: IGNORE <มาสก์> <รูปแบบ..> <ตัวเลือก..>
        มาสก์ - มาสก์ของโฮสต์ที่จะเพิกเฉย, เช่น: *!*@*.aol.com
        รูปแบบ - ชนิดรูปแบบของข้อมูลที่จะเพิกเฉย, อย่างหนึ่งหรือทั้งหมดของ:
                PRIV, CHAN, NOTI, CTCP, DCC, INVI, ALL
        options - NOSAVE, QUIET

en: INVITE <nick> [<channel>], invites someone to a channel, by default the current channel (needs chanop)
th: INVITE <ชื่อเล่น> [<แชนแนล>], เชิญชวนใครซักคนเข้าสู่แชนแนลหนึ่ง ๆ, โดยปกติคือแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: JOIN <channel>, joins the channel
th: JOIN <แชนแนล>, เข้าร่วม 'แชนแนล'

en: LAGCHECK, forces a new lag check
th: LAGCHECK, บังคับการตรวจสอบอย่างช้าใหม่

en: LASTLOG [-h] [-m] [-r] [--] <string>, searches for a string in the buffer
        Use -h to highlight the found string(s)
        Use -m to match case
        Use -r when string is a Regular Expression
        Use -- (double hyphen) to end options when searching for, say, the string '-r'
th: ซินแทกซ์ของคำสั่งนี้: LASTLOG [-h] [-m] [-r] [--] <ข้อความสั้น>, ค้นหาข้อความในสนทนาที่ผ่านมา
    เพิ่ม -h ก่อนเติมข้อความสั้นเพื่อ เน้นข้อความที่ตรงกับข้อความสั้น
    เพิ่ม -m ก่อนเติมข้อความสั้นเพื่อ หาข้อความที่มีตัวพิมพ์เล็กหรือใหญ่เหมือนข้อความสั้น
    เพิ่ม -r ก่อนเติมข้อความสั้นเพื่อ ใช้วิธีการหาข้อความสั้นในสนทนาแบบ Regex Expression.
    เพิ่ม -- ก่อนเติมข้อความสั้นเพื่อที่จะสามารถเติมข้อความสั้นได้

en: LOAD [-e] <file>, loads a plugin or script
th: LOAD [-e] <ไฟล์>, โหลดปลั๊กอินหรือสคริป

en: MDEHOP, Mass deop's all chanhalf-ops in the current channel (needs chanop)
th: MDEHOP, Mass deop ของ chanhalf-ops ทั้งหมดในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: MDEOP, Mass deop's all chanops in the current channel (needs chanop)
th: MDEOP, Mass deop ของ chanops ทั้งหมดในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: ME <action>, sends the action to the current channel (actions are written in the 3rd person, like /me jumps)
th: ME <ปฏิบัติการ>, ส่งการปฏิบัติการไปยังแชนแนลปัจจุบัน (การปฏิบิการถูกเขียนขึ้นโดยบุคคลที่ 3, อย่างเช่น /me jumps)

en: MKICK, Mass kicks everyone except you in the current channel (needs chanop)
th: MKICK, เตะทุกคนออกจากแชนแนลปัจจุบันยกเว้นคุณ (จำเป็นต้องมี chanop)

en: MOP, Mass op's all users in the current channel (needs chanop)
th: MOP, Mass op ของผู้ใช้ทั้งหมดในแชนแนลปัจจุบัน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: NCTCP <nick> <message>, Sends a CTCP notice
th: NCTCP <ชื่อเล่น> <ข้อความ>, ส่งประกาศ CTCP

en: NEWSERVER [-noconnect] <hostname> [<port>]
th: NEWSERVER [-noconnect] <ชื่อโฮต์> [<พอร์ต>]

en: NICK <nickname>, sets your nick
th: NICK <ชื่อเล่น>, ตั้งชื่อเล่นของคุณ

en: NOTIFY [-n network1[,network2,...]] [<nick>], displays your notify list or adds someone to it
th: NOTIFY [-n เครือข่าย1[,เครือข่าย2,...]] [<ชื่อเล่น>], แสดงรายการแจ้งเตือนของคุณหรือเพิ่มบางคนไปยังรายการ

en: OP <nick>, gives chanop status to the nick (needs chanop)
th: OP <ชื่อเล่น>, ให้สถานะ chanop กับ 'ชื่อเล่น' (จำเป็นต้องมี chanop)

en: PART [<channel>] [<reason>], leaves the channel, by default the current one
th: PART [<แชนแนล>] [<เหตุผล>], ออกจากแชนแนล, โดยปกติคือหนึ่งแชนแนลปัจจุบัน

en: PING <nick | channel>, CTCP pings nick or channel
th: PING <nick | channel>, ส่ง CTCP เพื่อ ping ชื่อเล่นหรือแชนแนล

en: QUIT [<reason>], disconnects from the current server
th: QUIT [<เหตุผล>], ตัดการเชื่อมต่อจากเซิร์ฟเวอร์ปัจจุบัน

en: QUOTE <text>, sends the text in raw form to the server
th: QUOTE <ข้อความ>, ส่งข้อความในรูปแบบข้อมูลดิบไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: RECONNECT [-ssl] [<host>] [<port>] [<password>], Can be called just as /RECONNECT to reconnect to the current server or with /RECONNECT ALL to reconnect to all the open servers
th: RECONNECT [-ssl] [<โฮสต์>] [<พอร์ต>] [<รหัสผ่าน>], สามารถเรียกเพียง /RECONNECT เพื่อที่จะทำการเชื่อมต่ออีกครั้งกับเซิร์ฟเวอร์ปัจจุบัน หรือด้วย /RECONNECT ALL สำหรับทำการเชื่อมต่ออีกครั้งกับเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดที่เปิดอยู่

en: RECONNECT [<host>] [<port>] [<password>], Can be called just as /RECONNECT to reconnect to the current server or with /RECONNECT ALL to reconnect to all the open servers
th: RECONNECT [<โฮสต์>] [<พอร์ต>] [<รหัสผ่าน>], สามารถถูกเรียกเพียง /RECONNECT เพื่อที่จะทำการเชื่อมต่ออีกครั้งกับเซิร์ฟเวอร์ปัจจุบัน หรือด้วย /RECONNECT ALL สำหรับทำการเชื่อมต่ออีกครั้งกับเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดที่เปิดอยู่

en: SAY <text>, sends the text to the object in the current window
th: SAY <ข้อความ>, ส่งข้อความไปยังวัตถุในหน้าต่างปัจจุบัน

en: SEND <nick> [<file>]
th: SEND <ชื่อเล่น> [<ไฟล์>]

en: SERVCHAN [-ssl] <host> <port> <channel>, connects and joins a channel
th: SERVCHAN [-ssl] <โฮสต์> <พอร์ต> <แชนแนล>, เชื่อมต่อและเข้าร่วมแชนแนล

en: SERVCHAN <host> <port> <channel>, connects and joins a channel
th: SERVCHAN <โฮสต์> <พอร์ต> <แชนแนล>, เชื่อมต่อและเข้าร่วมแชนแนล

en: SERVER [-ssl] <host> [<port>] [<password>], connects to a server, the default port is 6667 for normal connections, and 6697 for ssl connections
th: ซินแท็กซ์ของคำสั่งนี้: SERVER [-ssl] <URL ของเซิฟเวอร์> [<พอร์ด>] [<รหัสผ่านในการใช้เซิฟเวอร์>], เข้าถึงเซิฟเวอร์ที่ระบุไว้
    ถ้าพอร์ดไม่ได้ระบุไว้ จะเข้าเซิฟเวอร์โดยใช้พอร์ด 6667.
    ถ้าระบุ "-ssl" แต่ไม่ได้ระบุพอร์ด พอร์ดจะเป็น 6697 โดยอัตโนมัติ
    ไม่ต้องระบุรหัสผ่านถ้าเซิฟเวิอร์ไม่ต้องใช้รหัสผ่านในการเข้าถึง

en: SERVER <host> [<port>] [<password>], connects to a server, the default port is 6667
th: SERVER <host> [พอร์ต>] [<รหัสผ่าน>], เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์, พอร์ตมาตรฐานคือ 6667

en: SET [-e] [-off|-on] [-quiet] <variable> [<value>]
th: ซินแท็กซ์ของคำสั่งนี้: SET [-e] [-off|-on] [-quiet] [ชื่อตัวแปร] [<ข้อมูลใหม่เพื่อที่จะใส่ในตัวแปร>]
    * off = ปิด, ตั้งค่าเป็น True. 
       on = เปิด, ตั้งค่าเป็น False.

en: SETCURSOR [-|+]<position>, reposition the cursor in the inputbox
th: ซินแท็กซ์ของคำสั่งนี้: SETCURSOR [-|+] <ตำแหน่งของเคอเซอร์>, ปรับเปลี่ยนตำแหน่งของเคอเซอร์ใน InputBox.

en: SETTAB <new name>, change a tab's name, tab_trunc limit still applies
th: ซินแท็กซ์ของคำสั่งนี้: SETTAB <ชื่อใหม่ของแท็บ>, ปรัปเปลี่ยนชื่อของแท็บนี้

en: SETTEXT <new text>, replace the text in the input box
th: ซินแท็กซ์ของคำสั่งนี้: SETTEXT <คำใหม่>, เปลี่ยนคำใน InputBox ให้เป็นคำใหม่

en: TOPIC [<topic>], sets the topic if one is given, else shows the current topic
th: TOPIC [<หัวเรื่อง>], ตั้งหัวเรื่องถ้าบางคนได้รับมา, หรือแสดงหัวเรื่องปัจจุบัน

en: 
    TRAY -f <timeout> <file1> [<file2>] Blink tray between two icons.
    TRAY -f <filename>                  Set tray to a fixed icon.
    TRAY -i <number>                    Blink tray with an internal icon.
    TRAY -t <text>                      Set the tray tooltip.
    TRAY -b <title> <text>              Set the tray balloon.
th: 
    TRAY -f <เวลาหมด> <ไฟล์1> [<ไฟล์2>] กระพริบถามระหว่างสองไอคอน.
    TRAY -f <ชื่อไฟล์>                      ตั้งถามสำหรับไอคอนที่ถูกตรึง.
    TRAY -i <ตัวเลข>                       กระพริบถาดด้วยไอคอนภายใน.
    TRAY -t <ข้อความ>                     ตั้งค่าข้อความช่วยเหลือของถาด.
    TRAY -b <ชื่อเรื่อง> <ข้อความ>              ตั้งค่าบอลลูนของถาด.

en: UNBAN <mask> [<mask>...], unbans the specified masks.
th: UNBAN <mask> [<mask>...], ยกเลิกแบนสำหรับมาสก์ที่กำหนด.

en: UNIGNORE <mask> [QUIET]
th: UNIGNORE <มาสก์> [QUIET]

en: UNLOAD <name>, unloads a plugin or script
th: UNLOAD <ชื่อ>, โหลดปลั๊กอินหรือสคริปออกไป

en: URL <url>, opens a URL in your browser
th: URL <url>, เปิด URL ในบราวเซอร์ของคุณ

en: USELECT [-a] [-s] <nick1> <nick2> etc, highlights nick(s) in channel userlist
th: USELECT [-a] [-s] <ชื่อเล่น1> <ชื่อเล่น2> etc, เน้นชื่อเล่น(s) ในรายชื่อผู้ใช้ของแชนแนล

en: VOICE <nick>, gives voice status to someone (needs chanop)
th: VOICE <ชื่อเล่น>, ให้สถานะประกาศกับใครบางคน (จำเป็นต้องมี chanop)

en: WALLCHAN <message>, writes the message to all channels
th: WALLCHAN <ข้อความ>, เขียนข้อความไปยังแชนแนลทั้งหมด

en: WALLCHOP <message>, sends the message to all chanops on the current channel
th: WALLCHOP <ข้อความ>, ส่งข้อความไปยัง chanops ทั้งหมดในแชนแนลปัจจุบัน

en: Usage: %s
th: วิธีใช้: %s

en: 
    No help available on that command.
th: 
    ไม่มีข้อความช่วยเหลือสำหรับคำสั่งนั้น.

en: No such command.
th: ไม่ใช่คำสั่ง.

en: Bad arguments for user command.
th: อาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้องสำหรับคำสั่งผู้ใช้งาน.

en: Too many recursive usercommands, aborting.
th: คำสั่งเรียกตัวเองซ้ำซ้อนมากเกินไป, ทำการยกเลิกกลางคัน.

en: Are you sure this is a SSL capable server and port?
th: คุณแน่ใจหรือว่านี่เป็นเซิร์ฟเวอร์และพอร์ต ที่สนับสนุนการทำงานของ SSL?

en: Cannot resolve hostname %s
    Check your IP Settings!
th: ไม่สามารถวิเคราะชื่อของโฮสต์ %s
    ตรวจสอบการตั้งค่าไอพีของคุณ!

en: Proxy traversal failed.
th: Proxy traversal ล้มเหลว.

en: Cycling to next server in %s...
th: วนไปยังเซิร์ฟเวอร์ถัดไปใน %s...

en: Warning: "%s" character set is unknown. No conversion will be applied for network %s.
th: คำเตือน: ไม่รู้จักชุดอักขระ "%s". ไม่มีการสนทนาที่จะถูกนำมาใช้กับเครือข่าย %s.

en: %C18*%O$t%C18$1%O added to notify list.
th: %C18*%O$t%C18$1%O ได้ถูกเพิ่มเข้าไปในรายชื่อแจ้งเตือน

en: %C22*%O$t%C26$1%O sets ban on %C18$2%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O แบน %C18$2%O

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes channel half-operator status from %C18$2%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O ลบสถานะ Half-Operator จาก %C18$2%O

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes channel operator status from %C18$2%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O ลบสถานะ Operator จาก %C18$2%O

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes voice from %C18$2%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O ลบสถานะ Voice จาก %C18$2%O

en: %C22*%O$t%C26$1%O gives channel half-operator status to %C18$2%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O ให้สถานะ Half-Operator กับ %C18$2%O

en: %UChannel          Users   Topic
th: %Uแชนแนล          ผู้ใช้   หัวข้อ

en: %C22*%O$t%C26$1%O sets mode %C24$2$3%O on %C22$4%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O ตั้งค่าโหมด %C24$2$3%O บน %C22$4%O

en: %C22*%O$tChannel %C22$1%O modes: %C24$2
th: %C22*%O$tห้องสนทนา %C22$1%O มีโหมด: %C24$2

en: %C22*%O$t%C26$1%O gives channel operator status to %C18$2%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O ให้สถานะ Operator กับ %C18$2%O

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes exempt on %C18$2%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O ลบการปกป้องจาก %C18$2%O

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes channel keyword
th: %C22*%O$t%C26$1%O ลบรหัสผ่านของห้องสนทนา

en: %C22*%O$t%C26$1%O removes user limit
th: %C22*%O$t%C26$1%O ลบเลขจำกัดคนในห้องสนทนา

en: %C22*%O$t%C26$1%O sets channel limit to %C24$2%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O ตั้งเลขจำกัดคนในห้องสนทนาเป็น %C24$2%O

en: %C22*%O$t%C26$1%O gives voice to %C18$2%O
th: %C22*%O$t%C26$1%O ให้สถานะ Voice กับ %C18$2%O

en: %C23*%O$tConnected. Now logging in.
th: %C23*%O$tเชื่อมต่อเสร็จแล้ว กำลังล็อกอิน

en: %C23*%O$tConnecting to %C29$1%C (%C23$2:$3%O)
th: %C23*%O$tกำลังเชื่อมต่อไปที่เซิฟเวอร์ %C29$1%C (%C23$2:$3%O)

en: %C20*%O$tConnection failed (%C20$1%O)
th: %C20*%O$tการเชื่อมต่อไม่สำเร็จ (%C20$1%O)

en: %C24*%O$tReceived a CTCP %C24$1%C from %C18$2%O
th: %C24*%O$tได้รับข้อความ CTCP %C24$1%C จาก %C18$2%O

en: %C24*%C$tReceived a CTCP %C24$1%C from %C18$2%C (to %C22$3%C)%O
th: %C24*%C$tได้รับข้อความ CTCP %C24$1%C จาก %C18$2%C (ถึง %C22$3%C)%O

en: %C24*%O$tReceived a CTCP Sound %C24$1%C from %C18$2%O
th: %C24*%O$tได้รับข้อความ CTCP Sound %C24$1%C จาก %C18$2%O

en: %C24*%O$tReceived a CTCP Sound %C24$1%C from %C18$2%C (to %C22$3%O)
th: %C24*%O$tได้รับข้อความ CTCP Sound %C24$1%C จาก %C18$2%C (ถึง %C22$3%O)

en: %C23*%O$tDCC CHAT to %C18$1%O aborted.
th: %C23*%O$tDCC CHAT ถึง %C18$1%O ได้ถูกยกเลิก

en: %C24*%O$tDCC CHAT connection established to %C18$1%C %C30[%C24$2%C30]%O
th: %C24*%O$tDCC CHAT เชื่อมต่อได้แล้วกับ %C18$1%C %C30[%C24$2%C30]%O

en: %C20*%O$tDCC CHAT to %C18$1%O lost (%C20$4%O)
th: %C20*%O$tDCC CHAT กับ %C18$1%O ล้มเหลว (%C20$4%O)

en: $tNotify list is empty.
th: $tรายการแจ้งเตือนว่างเปล่า.

en: Loaded log from
th: โหลดบันทึกการทำงานจาก

en: **** ENDING LOGGING AT %s
th: **** จบการบันทึกการทำงานที่ %s

en: **** BEGIN LOGGING AT %s
th: **** เริ่มบันทึกการทำงานที่ %s

en: * Can't open log file(s) for writing. Check the
    permissions on %s
th: * ไม่สามารถเขียนไฟล์ล็อกได้ โปรดตรวจสอบว่าคุณได้รับอนุญาตในการเขียนไฟล์บน "%s" แล้วหรือไม่

en: Left message
th: ข้อความทางซ้าย

en: Right message
th: ข้อความทางขวา

en: IP address
th: ที่อยู่ไอพี

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: The nick of the joining person
th: ชื่อเล่นของคนที่เข้าร่วม

en: The channel being joined
th: แชนแนลที่ถูกเข้าร่วม

en: The host of the person
th: โฮสต์ของบุคคล

en: Nickname
th: ชื่อเล่น

en: The action
th: การปฏิบัติการ

en: Mode char
th: ตัวหนังสือโหมด

en: Identified text
th: ข้อความแสดงตัว

en: The text
th: ข้อความ

en: The message
th: ข้อความ

en: Server Name
th: ชื่อเซิร์ฟเวอร์

en: Old nickname
th: ชื่อเล่นเดิม

en: New nickname
th: ชื่อเล่นใหม่

en: Nick of person who changed the topic
th: ชื่อเล่นของคนที่เปลี่ยนหัวข้อ

en: Topic
th: หัวข้อ

en: The nickname of the kicker
th: ชื่อของคนที่เตะ

en: The person being kicked
th: คนที่กำลังถูกเตะ

en: The channel
th: แชนแนล

en: The reason
th: เหตุผล

en: The nick of the person leaving
th: ชื่อเล่นของคนที่กำลังจากไป

en: The time
th: เวลา

en: The creator
th: ผู้สร้าง

en: Nick
th: ชื่อเล่น

en: Reason
th: เหตุผล

en: Host
th: โฮสต์

en: Who it's from
th: ใครที่มันมาจาก

en: The time in x.x format (see below)
th: เวลาในรูปแบบ x.x  (ดูด้านล่าง)

en: The Channel it's going to
th: แชนแนลที่มันกำลังไป

en: The sound
th: เสียง

en: The nick of the person
th: ชื่อเล่นของบุคคล

en: The CTCP event
th: เหตุการณ์ CTCP

en: The nick of the person who set the key
th: ชื่อเล่นของคนที่ตั้งค่ากุญแจ

en: The key
th: กุญแจ

en: The nick of the person who set the limit
th: ชื่อเล่นของคนที่ตั้งค่าขีดจำกัด

en: The limit
th: ขีดจำกัด

en: The nick of the person who did the op'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการ op'ing

en: The nick of the person who has been op'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ถูก op

en: The nick of the person who has been halfop'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ถูก halfop

en: The nick of the person who did the halfop'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการ halfop

en: The nick of the person who did the voice'ing
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการประกาศ

en: The nick of the person who has been voice'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ถูกประกาศ

en: The nick of the person who did the banning
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการแบน

en: The ban mask
th: มาสก์การแบน

en: The nick who removed the key
th: ชื่อเล่นของคนที่ลบกุญแจ

en: The nick who removed the limit
th: ชื่อเล่นของคนที่ลบขีดจำกัด

en: The nick of the person who has been deop'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ทำการ deop

en: The nick of the person who has been dehalfop'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ทำการ dehalfop

en: The nick of the person who has been devoice'ed
th: ชื่อเล่นของคนที่ได้ทำการ devoice

en: The nick of the person who did the exempt
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการยกเว้น

en: The exempt mask
th: มาสก์ที่ยกเว้น

en: The nick of the person removed the exempt
th: ชื่อเล่นของคนที่ลบการยกเว้น

en: The nick of the person who did the invite
th: ชื่อเล่นของคนที่ทำการเชิญชวน

en: The invite mask
th: มาสก์เชิญชวน

en: The nick of the person removed the invite
th: ชื่อเล่นของคนที่ลบการเชิญชวน

en: The nick of the person setting the mode
th: ชื่อเล่นของคนที่ตั้งค่าโหมด

en: The mode's sign (+/-)
th: สัญญาณของโหมด (+/-)

en: The mode letter
th: ตัวอักษรของโหมด

en: The channel it's being set on
th: แชนแนลที่มันกำลังตั้งค่า

en: Full name
th: ชื่อเต็ม

en: Channel Membership/"is an IRC operator"
th: ความเป็นสมาชิกของแชนแนล/"เป็นผู้จัดการ IRC คนหนึ่ง"

en: Server Information
th: ข้อมูลของเซิร์ฟเวอร์

en: Idle time
th: เวลาว่าง

en: Signon time
th: เวลาเข้าสู่ระบบ

en: Away reason
th: เหตุผลที่ไม่อยู่

en: Message
th: ข้อความ

en: Account
th: บัญชี

en: Real user@host
th: ชื่อผู้ใช้@โฮสต์ จริง

en: Real IP
th: ไอพีจริง

en: Channel Name
th: ชื่อแชนแนล

en: Raw Numeric or Identifier
th: Raw Numeric หรือ Identifier

en: Text
th: ข้อความ

en: Nick of person who invited you
th: ชื่อเล่นของคนที่เชิญชวนคุณ

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Nickname in use
th: ชื่อเล่นถูกใช้อยู่

en: Nick being tried
th: ชื่อเล่นกำลังถูกลองใช้

en: IP
th: ไอพี

en: Port
th: พอร์ต

en: Modes string
th: สตริงแสดงโหมด

en: DCC Type
th: ชนิด DCC

en: Filename
th: ชื่อไฟล์

en: Destination filename
th: ชื่อไฟล์ปลายทาง

en: Pathname
th: ชื่อเส้นทาง

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Size
th: ขนาด

en: DCC String
th: ข้อความ DCC

en: Number of notify items
th: หมายเลขของการแจ้งเตือนรายการ

en: Old Filename
th: ชื่อไฟล์เดิม

en: New Filename
th: ชื่อไฟล์ใหม่

en: Receiver
th: ตัวรับ

en: Hostmask
th: มาสก์ของโฮสต์

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: The Packet
th: แพ็กเก็ต

en: Seconds
th: วินาที

en: Nick of person who have been invited
th: ชื่อของคนที่ได้ถูกเชิญ

en: Banmask
th: มาสก์การแบน

en: Who set the ban
th: ใครคนที่ตั้งการแบน

en: Ban time
th: เวลาแบน

en: Cannot read sound file:
    %s
th: ไม่สามารถอ่านไฟล์เสียง:
    %s

en: Remote host closed socket
th: โฮสต์ปลายทางปิดแชนแนลเชื่อมต่อ

en: Connection refused
th: การเชื่อมต่อถูกปฏิเสธ

en: No route to host
th: ไม่มีเส้นทางไปยังโฮต์

en: Connection timed out
th: การเชื่อมต่อหมดเวลา

en: Cannot assign that address
th: ไม่สามารถกำหนดค่าที่อยู่นั้น

en: Connection reset by peer
th: การเชื่อมต่อถูกตั้งใหม่โดยผู้เชื่อมต่อ

en: Ascension Island
th: เกาะ Ascension

en: United Arab Emirates
th: สหรัฐอาหรับอิมิเรตส์

en: Afghanistan
th: อัฟกานิสถาน

en: Antigua and Barbuda
th: Antigua และ Barbuda

en: Albania
th: อัลบาเนีย

en: Armenia
th: อาร์เมเนีย

en: Argentina
th: อาร์เจนติน่า

en: Reverse DNS
th: รีเวิร์ส DNS

en: Austria
th: ออสเตรีย

en: Australia
th: ออสเตรเลีย

en: Azerbaijan
th: อาร์เซอร์ไบจัน

en: Belgium
th: เบลเยี่ยม

en: Bulgaria
th: บัลแกเรีย

en: Businesses
th: ยุ่งอยู่

en: Bolivia
th: โบลิเวีย

en: Brazil
th: บราซิล

en: Bhutan
th: ภูฏาน

en: Canada
th: แคนาดา

en: Congo
th: คองโก

en: Switzerland
th: สวิซเซอร์แลนด์

en: Cook Islands
th: เกาะ Cook

en: Chile
th: ชิลี

en: Cameroon
th: แคมารูน

en: China
th: จีน

en: Colombia
th: โคลัมเบีย

en: Cuba
th: คิวบา

en: Cyprus
th: ไซปรัส

en: Germany
th: เยอรมันนี

en: Denmark
th: เดนมาร์ก

en: Dominica
th: โดมินิกา

en: Educational Institution
th: สถาบันการศึกษา

en: Egypt
th: อียิปต์

en: Spain
th: สเปน

en: Finland
th: ฟินแลนด์

en: Fiji
th: ฟิจิ

en: France
th: ฝรั่งเศส

en: Georgia
th: จอร์เจีย

en: Ghana
th: กานา

en: Greenland
th: กรีนแลนด์

en: Government
th: ราชการ

en: Greece
th: กรีซ

en: Hong Kong
th: ฮ่องกง

en: Indonesia
th: อินโดนีเซีย

en: Ireland
th: ไอร์แลนด์

en: Israel
th: อิสราเอล

en: India
th: อินเดีย

en: Informational
th: ข้อมูล

en: International
th: นานาชาติ

en: Iraq
th: อิรัก

en: Iran
th: อิหร่าน

en: Iceland
th: ไอซ์แลนด์

en: Italy
th: อิตาลี

en: Jordan
th: จอร์แดน

en: Company Jobs
th: อาชีพที่บริษัท

en: Japan
th: ญี่ปุ่น

en: Kenya
th: เคนย่า

en: Cambodia
th: กัมพูชา

en: North Korea
th: เกาหลีเหนือ

en: South Korea
th: เกาหลีใต้

en: Kuwait
th: คูเวต

en: Laos
th: ลาว

en: Sri Lanka
th: ศรีลังกา

en: Monaco
th: โมนาโก

en: Military
th: ทหาร

en: Mali
th: มาลี

en: Myanmar
th: เมียนมาร์

en: Mongolia
th: มองโกเลีย

en: Mobile Devices
th: ของใช้พกพา

en: Museums
th: พิพิธพันธ์

en: Mexico
th: เม็กซิโก

en: Malaysia
th: มาเลเซีย

en: Individual's Names
th: ชื่อคน 1 คน

en: Internic Network
th: เครือข่าย Internic

en: Nigeria
th: ไนจีเรีย

en: Norway
th: นอรเวย์

en: Nepal
th: เนปาล

en: New Zealand
th: นิวซีแลนด์

en: Oman
th: โอมาน

en: Peru
th: เปรู

en: Philippines
th: ฟิลิปปินส์

en: Pakistan
th: ปากีสถาน

en: Poland
th: โปแลนด์

en: Professions
th: ความสำเร็จ

en: Palestinian Territory
th: ดินแดนของ Palestinian

en: Qatar
th: กาตาร์

en: Romania
th: โรมาเนีย

en: Old School ARPAnet
th: โรงเรียน ARPAnet เดิม

en: Sudan
th: ซูดาน

en: Sweden
th: สวีเดน

en: Singapore
th: สิงคโปร์

en: El Salvador
th: Republic of Savior

en: Thailand
th: ไทย

en: Turkey
th: ตุรกี

en: Taiwan
th: ไต้หวัน

en: Ukraine
th: ยูเครน

en: Uganda
th: อูกานดา

en: United Kingdom
th: สหราชอาณาจักร

en: United States of America
th: สหรัฐอเมริกา

en: Vietnam
th: เวียดนาม

en: Yemen
th: เยเมน

en: South Africa
th: แอฟริกาใต้

en: Couldn't connect to session bus
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง session bus

en: Failed to complete NameHasOwner
th: ล้มเหลวในการจบ NameHasOwner

en: Failed to complete Command
th: ล้มเหลวในการจบคำสั่ง

en: remote access
th: เข้าถึงระยะไกล

en: plugin for remote access using DBUS
th: ปล๊กอินสำหรับการเข้าถึงระยะไกลโดยใช้ DBUS

en: Couldn't connect to session bus: %s
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง session bus: %s

en: Failed to acquire %s: %s
th: ผิดพลาดในการร้องขอ %s: %s

en: Character Chart
th: แผนผังตัวอักษร

en: Bans
th: แบน

en: Invite
th: เชิญชวน

en: Not connected.
th: ไม่ได้เชื่อมต่อ.

en: You must select some bans.
th: คุณจะต้องเลือกคนที่ถูกแบน.

en: Mask
th: มาสก์

en: From
th: จาก

en: Date
th: วันเวลา

en: You can only open the Ban List window while in a channel tab.
th: คุณสามารถเปิดหน้าต่างรายการผู้ถูกแบนเมื่ออยู่ในแท็บแชนแนลเท่านั้น.

en: Remove
th: ลบ

en: Crop
th: ตัดให้สั้น

en: Refresh
th: เรียกใหม่

en: Displaying %d/%d users on %d/%d channels.
th: กำลังแสดง %d/%d ผู้ใช้ บน %d/%d แชนแนล.

en: Select an output filename
th: เลือกชื่อไฟล์เอาต์พุท

en: _Join Channel
th: เข้าแชนแนล

en: _Copy Channel Name
th: คัดลอกชื่อแชนแนล

en: Copy _Topic Text
th: คัดลอกข้อความหัวข้อ

en: _Search
th: ค้น_หา

en: _Download List
th: รายการ_ดาวน์โหลด

en: Save _List...
th: _บันทึกรายการ...

note: =============================================================
en: Show only:
th: แสดงเท่านั้น.

en: channels with
th: แชนแนลกับ

en: to
th: ไปยัง

en: users.
th: ผู้ใช้

note: =============================================================
en: Look in:
th: ค้นหาใน:

en: Channel name
th: ชื่อแชนแนล

note: =============================================================
en: Search type:
th: ชนิดไฟล์:

en: Simple Search
th: ค้นหาอย่างง่าย

en: Pattern Match (Wildcards)
th: รูปแบบตรงกัน (ไวลด์การ์ด)

note: =============================================================
en: Find:
th: ค้นหา:

en: Send file to %s
th: ส่งไฟล์ไปยัง %s

note: unknown error
en: That file is not resumable.
th: ไฟล์นั้นไม่สามารถเริ่มต่อได้

en: Cannot access file: %s
    %s.
    Resuming not possible.
th: ไม่สามารถเข้าถึงไฟล์: %s
    %s.
    การเชื่อมต่อไม่สามารถเป็นไปได้.

en: File in download directory is larger than file offered. Resuming not possible.
th: ไฟล์ในไดเร็กทอรี่ดาวน์โหลดใหญ่กว่าไฟล์ที่ถูกเสนอ. การเริ่มต่อไม่สามารถเป็นไปได้.

en: Cannot resume the same file from two people.
th: ไม่สามารถเริ่มต่อสำหรับไฟล์เดียวกันจากคนสองคน.

en: Status
th: สถานะ

en: File
th: ไฟล์

en: Both
th: ทั้งคู่

en: Uploads
th: อัพโหลด

en: Downloads
th: ดาวน์โหลด

en: Details
th: รายละเอียด

en: File:
th: ไฟล์:

en: Address:
th: ที่อยู่:

en: Abort
th: ยกเลิกกลางคัน

en: Accept
th: ยอมรับ

en: Resume
th: เริ่มใหม่

en: Open Folder...
th: เปิดโฟลเดอร์...

en: Recv
th: รับ

en: Sent
th: ส่ง

en: Start Time
th: เวลาเริ่ม

en: Delete
th: ลบ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Save
th: บันทึก

en: Don't auto connect to servers
th: ไม่เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์โดยอัตโนมัติ

en: Use a different config directory
th: ใช้ไดเร็กทอรี่การตั้งค่าต่างออกไป

en: Don't auto load any plugins
th: ไม่โหลดปั๊กอินใด ๆ โดยอัตโนมัติ

en: Show user config directory
th: แสดงไดเร็กทอรี่การตั้งค่าของผู้ใช้

en: Execute command:
th: กระทำคำสั่ง:

en: Begin minimized. Level 0=Normal 1=Iconified 2=Tray
th: เริ่มต้นด้วยขนาดย่อ. ระดับ 0=ปกติ 1=เป็นไอคอน 2=ถาด

en: level
th: รดับ

en: Show version information
th: แสดงข้อมูลเวอร์ชั่น

en: Failed to open font:
    
    %s
th: ล้มเหลวในการเปิดฟอนต์:
    
    %s

en: Search buffer is empty.
th: การค้นหาบัฟเฟอร์ว่างเปล่า.

en: %d bytes
th: %d ไบต์

en: Network send queue: %d bytes
th: ข้อมูลที่จะส่งไปที่เซิฟเวอร์มีขนาด: %d ไบต์

en: The Insert in Buffer command will insert the contents of Data 1 into the entry where the key sequence was pressed at the current cursor position
th: คำสั่ง Insert in Buffer จะทำการเพิ่มเนื้อหาของข้อมูล 1 ไปยังตัวรับข้อมูลที่ที่ลำดับคีย์ได้ถูกกด ที่ตำแหน่งปัจจุบันของเคอร์เซอร์

en: The Set Buffer command sets the entry where the key sequence was entered to the contents of Data 1
th: คำสั่ง Set Buffer ตั้งค่าตัวรับข้อมูลไปยังที่ ที่ลำดับของคีย์ที่ได้ถูกป้อนเข้ามาไปยังเนื้อหาของข้อมูล 1

en: The Last Command command sets the entry to contain the last command entered - the same as pressing up in a shell
th: คำสั่ง Last Command ตั้งค่าตัวรับข้อมูลไปยังคำสั่งล่าสุดที่ถูกป้อน - เช่นเดียวกับการกดลูกศรขึ้นในเชลล์

en: The Next Command command sets the entry to contain the next command entered - the same as pressing down in a shell
th: คำสั่ง Next Command ตั้งค่าตัวรับข้อมูลไปยังคำสั่งถัดไปที่ถูกป้อน - เช่นเดียวกับการกดลูกศรลงในเชลล์

en: This command changes the text in the entry to finish an incomplete nickname or command. If Data 1 is set then double-tabbing in a string will select the last nick, not the next
th: คำสั่งนี้จะเปลี่ยนข้อความที่อยู่ในรายการป้อน เพื่อจะทำชื่อหรือคำสั่งที่ไม่เรียบร้อยให้สมบูรณ์. ถ้าข้อมูล 1 ถูกตั้งค่า แล้วการแท็บคู่ในสตริงจะถูกเลือกในชื่อเล่นล่าสุด, ไม่ใช่ถัดไป.

en: This command scrolls up and down through the list of nicks. If Data 1 is set to anything it will scroll up, else it scrolls down
th: คำสั่งนี้จะเลื่อนขึ้นหรือลงไปยังรายการชื่อเล่น. ถ้าข้อมูล1 ถูกตั้งไปเป็นอะไรก็ตามมันจะเลื่อนขึ้น, ไม่อย่างนั้นจะเลื่อนลง

en: This command checks the last word entered in the entry against the replace list and replaces it if it finds a match
th: คำสั่งนี้ตรวจสอบคำล่าสุดที่ถูกป้อนไปยังตัวป้อน แทนที่จะเป็นรายการแทนที่ และแทนที่มันถ้าค้นพบสิ่งที่ตรงกัน

en: This command moves the front tab left by one
th: คำสั่งนี้ย้ายแท็บด้านหน้าไปทางซ้ายหนึ่งอันดับ

en: This command moves the front tab right by one
th: คำสั่งนี้ย้ายแท็บด้านหน้าไปทางขวาหนึ่งอันดับ

en: This command moves the current tab family to the left
th: คำสั่งนี้ย้ายสมาชิกแท็บปัจจุบันไปทางซ้าย

en: This command moves the current tab family to the right
th: คำสั่งนี้ย้ายสมาชิกแท็บปัจจุบันไปทางขวา

en: Push input line into history but doesn't send to server
th: ใส่บรรทัดการป้อนเข้าไปยังประวัติแต่ไม่ต้องส่งไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: There was an error loading key bindings configuration
th: มีปัญหาในการโหลดการตั้งค่าการผูกคีย์

en: Cannot write to that file.
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์นั้นได้

en: Cannot read that file.
th: ไม่สามารถอ่านไฟล์นั้นได้

note: duplicate, ignore
en: That mask already exists.
th: มาสก็นั้นมีอยู่แล้ว

en: Private
th: ส่วนตัว

en: Notice
th: ประกาศ

en: Unignore
th: เลิกเพิกเฉย

en: Enter mask to ignore:
th: ป้อนมาสก์เพื่อเพิกเฉย

en: Ignore Stats:
th: สถิติการเพิกเฉย:

en: Channel:
th: แชนแนล:

en: Private:
th: ส่วนตัว:

en: Notice:
th: ประกาศ:

en: Invite:
th: เชิญชวน:

en: Add...
th: เพิ่ม...

en: Channel name too short, try again.
th: ชื่อแชนแนลสั้นเกินไป, ลองใหม่อีกครั้ง.

en: Connection to %s complete.
th: การเชื่อมต่อไปยัง %s เสร็จสมบูรณ์.

en: What would you like to do next?
th: คุณอยากจะทำอะไรต่อไป?

en: _Nothing, I'll join a channel later.
th: ไม่ทำอะไรเลย. ฉันจะเข้าแชนแนลทีหลัง

en: _Join this channel:
th: เ_ข้าร่วมแชนแนลนี้

en: If you know the name of the channel you want to join, enter it here.
th: ถ้าคุณรู้ชื่อของแชนแนลที่คุณต้องการเข้าร่วม. ป้อนมันที่นี่.

en: _Always show this dialog after connecting.
th: แสดงหน้าต่างสนทนานี้หลังจากการเชื่อมต่อ_ตลอด.

en: Dialog with
th: การสนทนากับ

en: Topic for %s is: %s
th: หัวข้อสำหรับ %s คือ: %s

en: No topic is set
th: ไม่มีหัวข้อถูกตั้ง.

en: This server still has %d channels or dialogs associated with it. Close them all?
th: เซิร์ฟเวอร์นี้ยังคงมี %d แชนแนลหรือการสนทนาที่ถูกเชื่อมโยงด้วย. ต้องการปิดทั้งหมด?

en: Quit HexChat?
th: คุณต้องการออกจาก HexChat หรือไม่?

en: Don't ask next time.
th: ไม่ต้องถามในครั้งหน้า.

en: You are connected to %i IRC networks.
th: คุณกำลังเชื่อมต่อไปยังเครือข่าย IRC %i .

en: Are you sure you want to quit?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือไม่ที่จะออก?

en: Some file transfers are still active.
th: การโอนย้ายไฟล์บางไฟล์ยังคงทำงานอยู่.

en: _Minimize to Tray
th: _ย่อไปยังถาด

en: Insert Attribute or Color Code
th: ใส่คุณลักษณะหรือรหัสสี

en: <b>Bold</b>
th: <b>ตัวหนา</b>

en: <u>Underline</u>
th: <u>ขีดเส้นใต้</u>

en: Normal
th: ปกติ

en: Colors 0-7
th: สี 0-7

en: Colors 8-15
th: สี 8-15

en: _Settings
th: ตั้งค่า

en: _Log to Disk
th: เก็บการสนทนาไว้ในไฟล์

en: _Reload Scrollback
th: โหลดสนทนาที่ผ่านมา

en: _Close
th: _ปิด

en: User limit must be a number!
th: ขีดจำกัดผู้ใช้ต้องเป็นตัวเลข!

en: No outside messages
th: ไม่มีข้อความภายนอก

en: Topic Protection
th: การป้องกันหัวข้อ

en: Invite Only
th: รับเชิญเท่านั้น

en: Moderated
th: ปรับปรุง

en: Ban List
th: รายการแบน

en: Keyword
th: คีย์เวิร์ด

en: User Limit
th: ขีดจำกัดผู้ใช้

en: Enter new nickname:
th: ป้อนชื่อเล่นใหม่:

en: _Highlight all
th: เน้นข้อความทั้งหมด

en: Host unknown
th: ไม่รู้จักโฮสต์

en: Unknown
th: ไม่รู้จัก

en: Real Name:
th: ชื่อจริง

en: User:
th: ผู้ใช้:

en: Country:
th: ประเทศ:

en: Server:
th: เซิร์ฟเวอร์:

en: %u minutes ago
th: ผ่านมาแล้ว %u นาที

en: Last Msg:
th: ข้อความล่าสุด:

en: Away Msg:
th: ข้อความไม่อยู่:

en: Open Link in Browser
th: เปิดลิงค์ในบราวเซอร์

en: Copy Selected Link
th: คัดลอกลิงค์ที่เลือก

en: Join Channel
th: เข้าร่วมแชนแนล

en: Part Channel
th: ออกจากแชนแนล

en: Cycle Channel
th: หมุนวนแชนแนล

en: CTCP Replies - Special codes:
    
    %d  =  data (the whole ctcp)
    %e  =  current network name
    %m  =  machine info
    %s  =  nick who sent the ctcp
    %t  =  time/date
    %2  =  word 2
    %3  =  word 3
    &2  =  word 2 to the end of line
    &3  =  word 3 to the end of line
th: การตอบรับ CTCP - รหัสพิเศษ:
    
    %d  =  ข้อมูล (ctcp ทั้งหมด)
    %e  =  ชื่อเครือข่ายปัจจุบัน
    %m  =  รายละเอียดเครื่อง
    %s  =  ชื่อเล่นของคนที่ส่ง ctcp
    %t  =  เวลา/วัน
    %2  =  คำที่ 2
    %3  =  คำที่ 3
    &2  =  คำที่ 2 ไปยังท้ายบรรทัด
    &3  =  คำที่ 3 ไปยังท้ายบรรทัด

en: Replace with
th: แทนที่ด้วย

en: _New
th: สร้างให_ม่

en: _Quit
th: _ออก

note: 15
en: _View
th: _มุมมอง

en: _Menu Bar
th: แถบเ_มนู

en: _Topic Bar
th: แถ_บหัวข้อ

en: _User List
th: รา_ยการผู้ใช้

en: M_ode Buttons
th: ปุ่มโหม_ด

en: _Channel Switcher
th: ตัว_สวิตช์แชนแนล

en: _Tabs
th: แท็_บ

en: T_ree
th: ต้_นไม้

en: _Network Meters
th: ตัว_วัดเครือข่าย

en: Off
th: ปิด

en: Graph
th: กราฟ

en: _Server
th: เ_ซิร์ฟเวอร์

en: _Disconnect
th: _ตัดการเชื่อมต่อ

en: _Reconnect
th: เชื่อมต่อให_ม่

en: _Usermenu
th: เ_มนูผู้ใช้

note: 40
en: S_ettings
th: ตั้_งค่า

en: _Preferences
th: ปรั_บแต่ง

note: 52
en: _Window
th: _หน้าต่าง

en: Reset Marker Line
th: ตั้งค่าเส้นสัญลักษณ์ใหม่

en: C_lear Text
th: _ล้างข้อความ

en: _Help
th: _ช่วยเหลือ

note: 74
en: _Contents
th: เ_นื้อหา

en: _About
th: เกี่ยว_กับ

en: Name
th: ชื่อ

en: Last Seen
th: เห็นล่าสุด

en: Offline
th: ออฟไลน์

en: Never
th: ไม่เลย

en: %d minutes ago
th: ผ่านมา %d นาทีแล้ว

en: Online
th: ออนไลน์

en: Enter nickname to add:
th: ป้อนชื่อเล่นที่จะเพิ่ม:

en: Notify on these networks:
th: แจ้งเตือนบนเครือข่ายนี้

en: Comma separated list of networks is accepted.
th: ยอมรับรายการเครือข่ายที่แยกด้วยจุลภาค.

en: Open Dialog
th: เปิดการสนทนา

en: _Restore Window
th: เรียกคืนหน้าต่าง

en: _Hide Window
th: ซ่อนหน้าต่างนี้

en: _Blink on
th: เปิดการกระ_พริบ

en: Channel Message
th: ข้อความของแชนแนล

en: Private Message
th: ข้อความส่วนตัว

en: Highlighted Message
th: ข้อความที่ถูกเน้น

note: blink_item (BIT_FILEOFFER, submenu, _("File Offer"));
en: _Change status
th: เปลี่ยนสถานะ

en: _Away
th: ออกไป

en: _Back
th: กลับมา

en: Version
th: เวอร์ชั่น

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Select a Plugin or Script to load
th: เลือกปลั๊กอินหรือสคริปที่จะโหลด

en: _Load...
th: โห_ลด

en: Save As...
th: บันทึกเป็น...

en: New Network
th: เครือข่ายใหม่

en: Really remove network "%s" and all its servers?
th: จะลบ "%s" และเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดจริง ๆ หรือ?

en: Key (Password)
th: รหัสผ่าน

en: _Edit
th: แก้ไ_ข

en: Connect to selected server only
th: เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ที่เลือกเท่านั้น

en: Don't cycle through all the servers when the connection fails.
th: ไม่ต้องวนไปยังทุกเซิร์ฟเวอร์เมื่อการเชื่อมต่อล้มเหลว.

en: Use SSL for all the servers on this network
th: ใช้ SSL สำหรับทุกเซิร์ฟเวอร์บนเครือข่ายนี้

en: Use global user information
th: ใช้ข้อมูลโดยรวมของผู้ใช้

en: _Nick name:
th: _ชื่อเล่น:

en: Second choice:
th: ตัวเลือกอันดับสอง:

en: Rea_l name:
th: ชื่อ_จริง:

en: _User name:
th: _ชื่อผู้ใช้:

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Character set:
th: ชุดอักขระ:

en: User Information
th: รายละเอียดผู้ใช้

en: Third choice:
th: ตัวเลือกอันดับสาม:

en: Networks
th: เครือข่าย

en: Skip network list on startup
th: ข้ามรายชื่อเครือข่ายตอนเปิดโปรแกรม

en: Show favorites only
th: แสดงห้องสนทนาที่ชอบ

en: _Edit...
th: แก้ไ_ข...

en: _Sort
th: เ_รียงลำดับ

en: _Favor
th: ชอบ

en: Mark or unmark this network as a favorite.
th: ทำให้เน็ตเวิร์คนี้เป็นเน็ตเวิร์คที่ชอบ

en: C_onnect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: Chinese (Simplified)
th: จีน (ปัจจุบัน)

en: Chinese (Traditional)
th: จีน (โบราณ)

en: Thai
th: ไทย

en: General
th: ทั่วไป

en: Language:
th: ภาษา:

en: Main font:
th: ฟอนต์หลัก:

en: Font:
th: ฟอนต์:

en: Colored nick names
th: ใช้ชื่อเล่นเป็นสี

en: Give each person on IRC a different color
th: ให้แต่ละคนบน IRC มีสีต่างกัน

en: Indent nick names
th: ย่อหน้าชื่อเล่น

en: Make nick names right-justified
th: ตั้งชื่อเล่นให้ชิดขวา

en: Show marker line
th: แสดงเส้นลัญลักษณ์

en: Insert a red line after the last read text.
th: ใส่เส้นสีแดงหลังจากข้อความล่าสุดที่อ่าน.

en: Background image:
th: รูปพื้นหลัง:

en: Transparency Settings
th: ตั้งค่าความโปร่งใส

en: Last-spoke order
th: อันดับการพูดคุยล่าสุด

en: Spell checking
th: ตรวจสอบการสะกด

en: Nick Completion
th: การเติมเต็มชื่อเล่น

en: Nick completion suffix:
th: ส่วนต่อท้ายการเติมเต็มชื่อเล่น

en: Nick completion sorted:
th: การลำดับการเติมเต็มชื่อเล่น

en: Graphical
th: กราฟิก

en: Unsorted
th: ไม่เรียง

en: Top
th: บน

en: Bottom
th: ล่าง

en: Hidden
th: ซ่อน

en: User List
th: รายชื่อผู้ใช้

en: Show hostnames in user list
th: แสดงชื่อโฮสต์ในรายชื่อผู้ใช้

en: Use the Text box font and colors
th: ใช้กล่องแถบฟอนต์และสี

en: Show icons for user modes
th: แสดงไอค่อนของ User modes

en: Use graphical icons instead of text symbols in the user list.
th: ใช้ไอค่อนกราฟิกแทนที่ตัวอักษรในรายชื่อบุคคล

en: Show user count in channels
th: แสดงจำนวนคนที่อยู่ในห้องสนทนา

en: User list sorted by:
th: เรียงรายชื่อผู้ใช้ด้วย:

en: Show user list at:
th: แสดงรายชื่อผู้ใช้ที่:

en: On channels smaller than:
th: ในแชนแนลที่เล็กกว่า:

en: Action Upon Double Click
th: ปฏิบัติการเมื่อดับเบิ้ลคลิก

en: Throttle meter:
th: ข้อมูลทั้งหมดที่จะส่งไปยังเซิฟเวอร์:

en: Windows
th: หน้าต่าง

en: Tabs
th: แท็บ

en: Always
th: ตลอดเวลา

en: Only requested tabs
th: แท็บที่ร้องขอเท่านั้น

en: Open an extra tab for server messages
th: เปิดแท็บพิเศษสำหรับข้อความจากเซิร์ฟเวอร์

en: Open a new tab when you receive a private message
th: เปิดแท็บใหม่เมื่อคุณได้รับข้อความส่วนตัว

en: Sort tabs in alphabetical order
th: เรียงแท็บตามตัวอักษร

en: Show dotted lines in the channel tree
th: แสดงเส้นประในรายชื่อห้องสนทนา

en: Focus new tabs:
th: ให้ความสนใจแท็บใหม่:

en: Show channel switcher at:
th: แสดงตัวสวิตช์แชนแนลที่:

en: Shorten tab labels to:
th: ย่อป้ายชื่อแท็บเป็น:

en: letters.
th: ต้วหนังสือ.

en: Tabs or Windows
th: แท็บหรือหน้าต่าง

en: Open channels in:
th: เปิดแชนแนลใน:

en: Open dialogs in:
th: เปิดหน้าต่างสนทนาใน:

en: Open utilities in:
th: เปิดส่วนอรรถประโยชน์ใน:

en: Open DCC, Ignore, Notify etc, in tabs or windows?
th: เปิด DDC, การเพิกเฉย, การแจ้งเตือน อื่น ๆ, ในแท็บหรือหน้าต่าง?

en: Ask for confirmation
th: ยืนยัน

en: Ask for download folder
th: ถามโฟลเดอล์ที่จะเก็บดาวน์โหลด

en: Save without interaction
th: บันทึกโดยที่ไม่ถามอะไรเลย

en: Files and Directories
th: ไฟล์และไดเร็กทอรี่

en: Auto accept file offers:
th: ยอมรับไฟล์ที่ได้รับการเสนอให้อัตโนมัติ:

en: Download files to:
th: ดาวน์โหลดไฟล์ไปยัง:

en: Move completed files to:
th: ย้ายไฟล์ที่เสร็จแล้วไปที่:

en: Save nick name in filenames
th: บันทึกชื่อเล่นในชื่อไฟล์

en: Auto Open DCC Windows
th: เปิดหน้าต่าง DCC โดยอัตโนมัติ

en: Send window
th: หน้าต่างส่ง

en: Receive window
th: หน้าต่างรับ

en: Chat window
th: หน้าต่างคุยเล่น

en: One upload:
th: การอัพโหลดหนึ่งๆ:

en: Maximum speed for one transfer
th: ใช้ความเร็วสูงสุดสำหรับการขนย้ายไฟล์หนึ่ง ๆ

en: One download:
th: การดาวน์โหลดหนึ่งๆ:

en: All uploads combined:
th: รวมการอัพโหลดทั้งหมด:

en: Maximum speed for all files
th: ใช้ความเร็วสูงสุดสำหรับทุกไฟล์

en: All downloads combined:
th: รวมการดาวน์โหลดทั้งหมด:

en: Alerts
th: การแจ้งเตือน

en: Blink tray icon on:
th: เปิดการกระพริบถาดไอคอน:

en: Blink task bar on:
th: เปิดการกระพริบแถบงาน:

en: Make a beep sound on:
th: เปิดเสียงบี๊บ:

en: Enable system tray icon
th: เปิดใช้ถามไอคอนของระบบ

en: Highlighted Messages
th: ข้อความที่ถูกเน้น

en: Highlighted messages are ones where your nickname is mentioned, but also:
th: ข้อความที่ถูกเน้นเป็นสิ่งที่ชื่อเล่นของคุณกล่าวถึง, ยิ่งกว่านั้น:

en: Extra words to highlight:
th: คำพิเศษสำหรับเน้น:

en: Nick names not to highlight:
th: ไม่เน้นชื่อเล่น:

en: Nick names to always highlight:
th: ชื่อเล่นสำหรับเน้นเสมอ:

en: Default Messages
th: ข้อความมาตรฐาน

en: Quit:
th: ออก:

en: Leave channel:
th: ออกจากแชนแนล:

en: Away:
th: ไม่อยู่:

en: Away
th: ไม่อยู่

en: Show away once
th: แสดงสถานะไม่อยู่ครั้งเดียว

en: Show identical away messages only once.
th: แสดงข้อความไม่อยู่อย่างเดียวกันเพียงครั้งเดียว

en: Automatically unmark away
th: เลิกทำเครื่องหมายว่าไม่อยู่โดยอัตโนมัติ

en: Unmark yourself as away before sending messages.
th: เลิกการอยู่ในสถานะที่ไม่อยู่ก่อนที่จะส่งข้อความ

en: Display MODEs in raw form
th: แสดงโหมดในรูปแบบข้อมูลดิบ

en: Sends a /WHOIS when a user comes online in your notify list.
th: ส่งข้อความ /WHOIS เวลาที่คนที่อยู่ในรายชื่อแจ้งเตือนได้ออนไลน์

en: Hide join and part messages
th: ซ่อนแชนแนลเข้าร่วม/ส่วนข้อความ

en: Hide channel join/part messages by default.
th: ซ่อนข้อความจากการที่เข้าร่วมหรือออกห้องสนทนาโดยอัตโนมัติ

en: Display lists in compact mode
th: แสดงรายการในโหมดคอมแพ็กต์

en: Use less spacing between user list/channel tree rows.
th: ใช้ช่องว่างน้อยกว่าระหว่างรายการผู้สนทนา/รายการห้องสนทนา

en: Auto reconnect delay:
th: เวลาหน่วงในการเชื่อมต่ออีกครั้งอัตโนมัติ:

en: Logging
th: การบันทึกของระบบ

en: Scrollback lines:
th: เส้นเลื่อนกลับ:

en: Log filename:
th: ชื่อไฟล์บันทึกระบบ:

en: %s=Server %c=Channel %n=Network.
th: %s=เซิร์ฟเวอร์ %c=แชนแนล %n=เครือข่าย.

en: Insert timestamps in logs
th: ใส่กี่ประทับเวลาในบันทึกระบบ

en: Log timestamp format:
th: รูปแบบประทับเวลาของบันทึกระบบ:

en: URLs
th: URL

en: (Disabled)
th: (ปิดการทำงาน)

en: Your Address
th: ที่อยู่ของคุณ

en: Bind to:
th: ผูกติดไปเป็น:

en: Only useful for computers with multiple addresses.
th: มีประโยชน์กับคอมพิวเตอร์ที่มีหลายที่อยู่เท่านั้น

en: Get my address from the IRC server
th: รับที่อยู่ของฉันจากเซิร์ฟเวอร์ IRC

en: Asks the IRC server for your real address. Use this if you have a 192.168.*.* address!
th: ร้องขอเซิร์ฟเวอร์ IRC ด้วยที่อยู่จริงของคุณ. ใช้นี่ถ้าคุณมีที่อยู่เป็น 192.168.*.* !

en: DCC IP address:
th: ที่อยู่ไปพีของ DDC:

en: Claim you are at this address when offering files.
th: อ้างถึงคุณด้วยที่อยู่นี้เมื่อทำการเสนอไฟล์.

en: !Leave ports at zero for full range.
th: !ปล่อยพอร์ตไว้ที่ศูนย์สำหรับขอบเขตทั้งหมด.

en: Proxy Server
th: เซิร์ฟเวอร์พร็อกซี่

en: Hostname:
th: ชื่อโฮต์:

en: Port:
th: พอร์ต:

en: Type:
th: ชนิด:

en: Use proxy for:
th: ใช้พร็อกซี่สำหรับ:

en: Proxy Authentication
th: การรับรองพร็อกซี่

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Select an Image File
th: เลือกไฟล์ภาพ

en: Select Download Folder
th: เลือกโฟลเดอร์ดาวน์โหลด

en: Select font
th: เลือกฟอนต์

en: Browse...
th: มองหา...

en: Open Data Folder
th: เปิดโฟลเดอร์ข้อมูล

en: Select color
th: เลือกสี

en: Text Colors
th: สีข้อความ

en: mIRC colors:
th: สี mIRC:

en: Local colors:
th: สีท้องถิ่น:

en: Foreground:
th: พื้นหน้า:

en: Background:
th: พื้นหลัง:

en: Interface Colors
th: ส่วนเชื่อมต่อผู้ใช้

en: New data:
th: ข้อมูลใหม่

en: Marker line:
th: เส้นสัญลักษณ์:

en: New message:
th: ข้อความใหม่

en: Away user:
th: ผู้ใช้ที่ไม่อยู่

en: Highlight:
th: การเน้น:

en: Event
th: เหตุการณ์

en: Sound file
th: ไฟล์เสียง

en: Select a sound file
th: เลือกไฟล์เสียง

en: Sound file:
th: ไฟล์เสียง

en: _Browse...
th: มอ_งหา...

en: _Play
th: เล่_น

en: Interface
th: ส่วนเชื่อมต่อผู้ใช้

en: Input box
th: กล่องรับข้อมูล

en: User list
th: รายการผู้ใช้

en: Channel switcher
th: สวิตช์เปลี่ยนแชนแนล

en: Colors
th: สี

en: Chatting
th: การคุยเล่น

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Network setup
th: ตั้งค่าเครือข่าย

en: File transfers
th: การส่งไฟล์

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: You cannot place the tree on the top or bottom!
    Please change to the <b>Tabs</b> layout in the <b>View</b> menu first.
th: คุณไม่สามารถวางแผนภูมิต้นไม้บนส่วนบนหรือส่วนล่าง!
    กรุณาเปลี่ยนเป็นแผนผังแบบ <b>แท็บ</b> ในเมนู <b>มุมมอง</b> เป็นอันดับแรก.

en: Some settings were changed that require a restart to take full effect.
th: การตั้งค่าบางอย่างที่ถูกเปลี่ยน ต้องการที่จะเริ่มใหม่เพื่อให้เป็นผล.

en: *WARNING*
    Auto accepting DCC to your home directory
    can be dangerous and is exploitable. Eg:
    Someone could send you a .bash_profile
th: *คำเตือน*
    การรับ DCC อัตโนมัติไปยังไดเร็กทอรีบ้านของคุณ
    อาจจะอันตรายและสร้างความเสียหายได้. เช่น:
    บางคนอาจจะสามารถส่ง .bash_profile

en: There was an error parsing the string
th: มีข้อผิดพลากในการวิเคราะห์สตริง

en: This signal is only passed %d args, $%d is invalid
th: สัญญาณนี้ต้องส่ง %d อาร์กิวเมนต์เท่านั้น, $%d ไม่ถูกต้อง

en: Print Texts File
th: พิมพ์ไฟล์ข้อความ

en: $ Number
th: $ ตัวเลข

en: Edit Events
th: แก้ไขเหตุการณ์

en: Load From...
th: โหลดจาก...

en: Test All
th: ทดสอบทั้งหมด

en: Clear list
th: ล้างรายการ

en: Copy selected URL
th: คัดลอก URL ที่เลือก

en: Copy
th: คัดลอก

en: Save list to a file
th: บันทึกรายการเป็นไฟล์

en: %d ops, %d total
th: %d ops, %d ทั้งหมด

en: Open an irc://server:port/channel URL
th: เปิด URL irc://เซิร์ฟเวอร์:พอร์ต/แชนแนล
